Văn phòng giải đáp mọi thắc mắc về game của hội RPG

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi The Guardian, 20/12/10.

1. Slcocc

Slcocc Youtube Master Race

Dạ em cảm ơn !!

2. hugoking1

hugoking1 Commander-in-Chief

sao mình ghép 10 cục soul nhỏ nhất lại với nhau, nó có số 10 rồi mà ko thành cục lớn hơn nhỉ :-?

3. hugoking1

mọi người ơi còn cái nhiệm vụ này làm sao làm đây, ko thấy sao siếc gì hết ? :-?

Các file đính kèm:

4. hugoking1

mình làm nv đc rồi, xong mạch truyện hết rồi giờ luyện lv ở đâu nhỉ mấy bác :-?

5. hans

hans Evil's Hell of Thư Giãn GVN Veteran

Tình hình là mình đang định chơi Xenoblade (2011) mà giờ tìm ra toàn link die với lại trước giờ chưa có kinh nghiệm sử dụng giả lập WII. Có bác nào chịu khó hướng dẫn với ko ạ :(

6. bonninja

bonninja Nhà chị Nghèo con anh Đông

đang chơi skyrim v trên mac làm sao để chỉnh tầm nhìn xa để thấy npc vs định đc vậy :v toàn bị bọn kia nó bắn cung ở xa mà nhìn hoài méo thấy để bắn lại

7. thegioixedap24h

thegioixedap24h Youtube Master Race

mình là thành viên mới, có gì không hiểu mình hỏi đáp ở đây ạ

8. hugoking1

Torchlight 2 về nước rồi thì giờ luyện và săn item ở đâu nhỉ mấy bác ? sao tớ vào cái Ember steppes gì đấy, có ép mấy cái soul nhưng click vào thì ko có gì hiện ra cả, chắc phải lv100 trở lên mới dùng đc ??? :-?

9. cowboyha

cowboyha Unofficial Tactician Moderator GVN Veteran

Bạn phá đảo xong la dùng được rồi, hiện giờ soul chỉ dùng để ép thành cục soul cao cấp hơn, mod này vẫn chưa cho ép vào đồ. Lâu rồi mình không biết họ đã cập nhật thêm chưa.

10. hugoking1

vậy về nước xong rồi giờ luyện lv ở đâu ? ko thích cày lại từ act 1 :(

11. cowboyha

Cái này bản thân mình không rõ, thường mình chơi xong màn là mình... nghỉ.

12. hugoking1

nói chung là cowboyha cùi bắp. Thanks anyway :D

13. rockcodon

rockcodon T.E.T.Я.I.S

cho mình hỏi bản skyrim special edition và bản normal nó khác nhau chổ nào ?

trước mắt mình thấy skyrim special edition lỗi quést tùm lum và rất ít mod so với bản normal

14. aveyond

aveyond C O N T R A GVN Veteran

Chả khác gì ngoài cái nó là 64bit. Đợi bao giờ ổn định + mod ngon lành thì chơi lại, có gì mới đâu.

rockcodon thích bài này.
  15. Star-Fire

Star-Fire Mr & Ms Pac-Man

Ờ! Lâu lắm mới quoay lại diễn đàn ^_^! Bác nào có link down "Hell Gate Lon Don" cho mình xin với, muốn chơi lại game này quá mà tìm link trong diễn đàn hình như die. Thanks,

16. Star-Fire

Star-Fire Mr & Ms Pac-Man

Có bác nào cao tay giúp em với, máy cũ hoài cổ nên muốn chơi lại.

17. hugoking1

sao box ko có topic Grim Dawn. Mới mua game muốn down mod phải lên đâu vậy các bác ? :D

18. cowboyha

Game đó cũ rồi nên giờ khó kiếm link tải lắm, khi mà giờ các trang hay đang link cũng chết dần mất rồi. Sao bạn không chơi những game mới hơn?

Trang nexus có mục riêng cho game grimdawn đó bạn..

hugoking1 thích bài này.
  19. giau_long_em

giau_long_em Mr & Ms Pac-Man

Có ai còn link của Legend of Legaia (PS1) không? Link trong box die mất rồi

20. rockcodon

rockcodon T.E.T.Я.I.S

Bác nào có hướng dẫn game Wasteland 2 , không cần phải là tiếng Việt , tiếng Anh cũng được , mình đang làm theo game faqs , nhưng chắc có ngày lên huyết áp quá -_- Chắc tại mình quen theo bố cục hướng dẫn của anh em gamevn.com là : Mô tả sơ nhiệm vụ ( nếu nhiệm vụ có nhiều nhánh , nêu cả hậu quả từng nhánh và nên chọn cái nào khi mới chơi ) -> Nên mang theo nhân vật gì ( nếu có ) -> nên mang trang bị gì ( nếu có ) -> trang bị nào trong nhiệm vụ nhặt được nên giữ lại

Còn trên gamefaqs toàn chỉ đi xong mới nói tới hậu quả của cách đi ( nếu quest có nhiều nhánh ) rồi đang đi gần hết quest mới nói tới nhân vật abc + items xyz cần cho quest -_- Làm đi gần xong lại phải chạy về base lấy nhân vật + trang bị -_-

Ví dụ : quest Atchison Camp , vừa vào là hướng dẫn bảo là chạy thẳng lên tòa nhà lớn nhất bên trái , gặp già làng để đàm phán -> Nhưng vào thế nào khi muốn vào Atchison Camp phải đi ngang qua trại Rail Thieves ( làm khúc này mình lăn tăn là hd bảo chạy thẳng đi nói chuyện => không được giết bọn này , party 7 cắm đầu chạy qua , qua được thì hết 2 liệt sĩ 5 thương binh ) , khi nói chuyện thì fags mới ghi nếu bạn sửa cái giếng ngoài làng bạn sẽ được thưởng thêm O.o Trước khi vào không bảo sửa cái giếng ???
    Sau cuộc đàm thoại mới bảo quay ngược ra bọn Rail Thieves và giết sạch -_- => Tất nhiên là mình giết sạch rồi mới tới được Atchison Camp . Và cần rất nhiều kiểu này -_-

Ví dụ 2 : khi ngang qua trại Mad Monks , bạn sẽ bị tấn công không báo trước vì bạn không có Monks nào bảo kê , thì lẽ ra nên nói từ trước cho ng ta không đi nhóm ( đằng này tác giả còn xúi dẫn cả nhóm vào ) , và để cho thằng có chỉ số speed + ap cao nhất vào trước kích bọn kia tấn công rồi chạu ngược ra , vì tụi này toàn IS vào nó toàn ôm boom liều chết . Mình đọc hướng dẫn kiểu như viết cho người đã hoàn thành rồi muốn chơi lại tìm hiểu sâu hơn về game thì phải -_-

Một số bác sẽ bảo sao không đọc hết rồi làm , thử rồi nhưng quest + map nó khá dài , đọc hết rồi làm mình hay bị quên một số chi tiết trong quest , mình có trí nhớ k tốt xD

Chỉnh sửa cuối: 5/4/17