Thảo luận GE Japan (jGE-sv Steam)

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi 19001212, 4/6/14.

1. 19001212

19001212 Dragon Quest GVN Veteran

Chú nói thế mấy tên không có bực quá làm liều đấy, klq nhưng mình cũng có Roreta muahahaha

2. monkeydtuan

monkeydtuan Mr & Ms Pac-Man

Đề nghị cạch xít mấy tên có roreta ( mình sắm sẵn 2 cái evil tonfa +6 rồi nhưng .... )

3. mauiconso

mauiconso Youtube Master Race

Bảo trì mấy h xong đấy các bác nhỉ :D

4. lytile

lytile Youtube Master Race

16:00. Giờ Việt nam.........................................

5. ntanh2012

ntanh2012 Mr & Ms Pac-Man

rotera cùi bắp cho ta cũng ko thèm xài ,dưng mà sao mình chăm event lắm mà bị fail Q những 4 lần ,nhục quá :(

6. 19001212

Do dạo trước hơi vắng người nên lười update event, dạo này có patch Eng nên cũng gọi là đông vui trở lại nên update event ở topic cho nó xôm :D
    Tuần này có 4 event khá hot:
    Đầu tiên, thay đổi phần thưởng của event Jumping dành cho các newbie, ngày trước kibo cho 1 cái áo 5ter 31 giờ sửa lại cho thêm loại của Musk + Ele, + tặng thêm cái gì đó (hình như là medal)
    Chi tiết: http://ge.hanbitstation.jp/Event/2014/11/jumping/
    Tiếp, là event return dành cho gamer off lâu ngày
    Chi tiết: http://ge.hanbitstation.jp/Event/2014/11/Return/
    Cái này hot nhất tuần này cơ hối kiếm em Ginn vếu to :))
    Chi tiết: http://ge.hanbitstation.jp/Event/View/7197
    Còn lại, event roretta vẫn còn nhé dành cho các thím nào miss 2 tuần trước

7. mauiconso

Bác mà chịu khó dịch cách thực hiện Event nữa thì đẹp quá :))

8. mauiconso

Cá nhân là một thằng nghỉ chơi GE đã được 4 năm và bắt đầu nối lại tình cũ với jGE được 4 ngày thôi. Qua đó mình có một số kinh nghiệm dành cho ace nào muốn tham gia jGE để có thể hoạt động thuận lợi trong môi trường mới này

P/S: Các hướng dẫn này dành cho những người đã có chút ít kiến thức về GE, không thể hoàn toàn hướng dẫn cho người mới chơi GE lần đầu được :D
    Cần đọc qua tất cả các mục của post 1 trước
    Patch Eng là điều cần thiết nhất phải có

Nhập môn:
    Lưu ý: Mới vào bạn sẽ có 4 thẻ Master để cắn cho 4 char lên master 1 cho nên hay suy nghĩ chọn lựa cẩn thận
    Team mà mọi người vẫn khuyên là Musk Musk Scout hoặc Musk Ber Scout dùng để đi Bounty Hunter Guild và làm Quest một cách hiệu quả nhất cho thời gian đầu

Sau khi lập char đăng nhập game thì việc đầu tiên các bạn phải làm là ra nhận phần thưởng event Jumping ở trang chủ (Hướng dẫn event nằm ở post 1)

- Một số item quan trọng các bạn phải nhớ để dùng bao gồm:
    + Cánh costume, các loại thuốc lắc, các loại vé tăng exp và stance exp (nằm ở mục Ctrl + F)
    + Medal dành cho newbie (ở mục Ctrl + L)
    + Các loại Weapon và Armor dòng Crecemento (gọi là đồ dành cho newbie đi) các bạn tự mua trong shop bằng Shiny Crystal (vật phẩm này train hoặc làm quest ra rất nhiều). Lưu ý: đập lên +5 +6 nhớ dùng Shiny Crystal để được 100%. Sau đó dùng chip của newbie để chip :3. Hiệu quả của đống này sẽ khiến các bạn há hốc mồm. Nó tự tăng Def và Ar Dr theo level của các bạn cho nên các bạn có thể dùng nó một cách lâu dài. (Max là 32 Ar và 30 Dr)

Xong phần nhập môn.

Sinh tồn:
    Lưu ý: Với jGE muốn sinh tồn phải có cộng đồng. Tự thân các bạn sẽ không bao giờ bơi được. Chắc chắn luôn

Sau khi hoàn thành bước nhập môn thì hai việc tiếp theo các bạn nên làm đó là:
    1/. Chăm chỉ làm chuỗi Quest chính để có thể tham gia được các raid lớn cùng với mọi người đồng thời có nhiều phần thưởng hấp dẫn :3 (hướng dẫn ở post 1)
    2/. Xin bằng được vào Group Chat của cộng đồng người Việt ở jGE (thông tin post 1). Cách nói chuyện riêng là thêm dấu " trước tên người cần nói chuyện. Nếu không pm được thì hãy để lại tên ở trong này, sẽ có người giúp bạn vào :3

Vào được Group rồi thì cần gì cứ hỏi, khó khăn gì cứ nói (tránh việc xin xỏ tiền bạc, đồ đạc).
    Cố gắng nhờ một bác nào đấy dẫn đi Castilla từ 1 đến 3 và lưu điểm save tại mỗi vùng này. Hãy nhớ hai từ "Làm ơn" bao giờ cũng có ích và cộng động bên này cũng rất thân thiện. Castilla sẽ là nơi làm giàu của các bạn cho nên đừng quên việc này.

Cảnh báo: Không bao giờ chat sử dụng chữ cái Latin trên kênh công cộng. Chỉ dùng để chat riêng và trên Group. Chat công cộng bị khóa tài khoản ráng chịu

Làm giàu:

Trước khi vào mục làm giàu thì mình xin kể tên một số vật phẩm giúp các bạn đem bán đi sẽ làm giàu được đã :3:
    1/. Các loại Reinforce Protect các cấp (trong phần Ctrl + F mục Misc)
    2/. Công thức Weapon Armor
    3/. Dazzing Rumin màu tím
    4/. Và nhiều cái nữa các bạn tự tìm hiểu thêm :3

Ngoài ra thì có rất nhiều đồ đạc quay ra các bạn có thể dùng cho chính bản thân mình được, rất tốt là đằng khác.

Với team master cùng với Weapon 32 Ả + Armor 30 DR thì việc của bạn là điên cuồng làm Quest cùng với đi Bounty Hunter Guild (BHG)
    Tips khi đi BHG:
    - Ngày đầu tiên làm quen với BHG thì mình nghĩ các bạn nên thử các cổng từ thấp đến bé, các cổng từ trái sang phải, từ lv thấp đến lv cao theo hướng các bạn vừa từ cổng đi vào.
    Sau đó ghi nhớ xem cổng cao nhất mà mình có thể đi là cổng nào. Công việc sẽ tiếp tục vào ngảy mai vì theo cách bình thường mỗi cổng chỉ được đi 1 lần trong 1 ngày
    Lưu ý là khi quay số các bạn nhớ nhấn vào dòng có số tiền ngay trong ô quay xổ số để được quay số lần 2 nhé :D
    - Ngày 2:
    1/. Hãy bắt đầu bằng cái cổng cao nhất các bạn có thể đi và hoàn thành nó. (đặt nó là cổng 3)
    2/. Xong ra ngoài đi tiếp cổng bé hơn 1 cấp (đặt là cổng 2) . Đánh xong boss và quay số hãy nói chuyện với Secret Merchan đứng cạnh đó, trả 1 phí nho nhỏ và bạn sẽ có 1 lượt đi nữa cho cái cổng 3.
    3/. Sau khi đi 1 lượt nữa cổng 3 thì các bạn quay về đi ở cổng thấp hơn cổng 2 một cấp. Đến cuối lại nói chuyện với Secret Merchan để được 1 lượt đi cổng 2. Sau khi đi cổng 2 bạn lại có 1 lượt đi cổng 3.
    4/. Các bước này sẽ lặp đi lặp lại đến khi các bạn chẳng còn cổng nào bé hơn để đi nữa thì thôi :))
    Nhìn lại các bạn sẽ có kha khá thứ từ việc quay số rồi đấy :3

Lưu ý: Cái gì không biết giá để bán hay cách sử dụng thì hãy hỏi trên group. Cách show đồ trên thanh chat là giữ Alt + Click chuột trái vào item đó

Castilla, Thiên đường làm giàu:

- Khi được đi nhờ qua Castilla, Tower of Chaos thì hãy save ở đó. Chuẩn bị sẵn Ancient Gold Relic ở trong hòm để có thể đi bất cứ lúc nào (không có thì vào Market Manager mua)
    - Hãy để ý xem bao giờ có ai rủ đi TOC hay còn gọi là Cas 3 trên group thì xin đi cùng (hoặc cas 1 cas 2 đều xin đi hết). Hãy ăn nói đàng hoàng và không ai tiếc gì việc cho bạn đi cùng cả vì người ta không mất gì và cũng không có khó khăn gì khi đi thêm 1 người cả.
    - Được đi cùng rồi thì việc bạn phải làm đó là cố sống mà chạy theo chờ quay số :)).
    Quá dễ đúng không??? Nếu muốn giúp người ta thì hãy mang theo các char có buff nhóm như Bernelli hoặc các char tương tự. Không ai chê thêm 1 cái buff đâu. Mà lại cảm giác mình là người có ích :3
    - Câu cảm ơn sau khi đi xong tất nhiên không thể thiếu. Kiếm tra lại đồ đạc sau khi đi, cái gì có giá bán ngay.

Nâng cao sĩ diện (ấy quên, Sức mạnh)

Làm giàu rồi cũng chỉ để làm mạnh cho bản thân :D
    Tiêu tiền thì mình không dám chỉ cách nhưng mình xin khuyến cáo về loại vũ khí các bạn nên dùng sau loại Crecemento

Vũ khí 32 Ar:
    - Sau khi làm Quest đến Zeia thì các bạn có thể mua vũ khí 32 Ar ở đây với giá 5m/1 cái.
    - Mua 1 cái sau đó bạn đem đi đập + trước. Ưu điểm của loại vũ khí này là có thể dùng Shiny Crystal để tăng mức độ thành công. Lên +5 là 100% và +6 là 50%.
    Rất dễ để lên +6 đúng ko. Thế là các bạn có vũ khí 34 Ar rồi :3
    - Đến phần chip thì các bạn hãy dùng chip 100 Event. Loại này làm quest hoặc mua luôn trong shop với giá 150k/1. Tính ra là rất rẻ
    Quan trọng ở đây là các bạn có thể chip dùng kèm thuốc tăng lực có thể mua trong shop luôn đó là Low Enchant Sedative cùng với chỗ mua chip. Nó tăng tỉ lệ ra option ngon cho các bạn. Giá là 5m/100 cái
    Tổng cộng các bạn mất 20m cho 100 cái chip và 100 bình thuốc ăn may :v
    - Bây giờ là thử vận may của các bạn thôi :D

Áo 31 Dr:
    - Các bạn có thể mua áo 31 Dr cũng ở Zeia với giá khá cao là 10m/1. Nhưng các bạn không thể dùng Shiny Crystal để tăng % được.
    - Thuận lợi nhất là các bạn có thể dùng chip và thuốc lắc giống như với loại vk 32 Ar ở trên. Việc ra option 3 Dr cũng đơn giản hơn nhiều. Áo 31 + 5 3 Dr là lựa chọn hiện tại của mình

Còn tiếp...
    (Thể theo mong muốn của bác Asa :3)

Chỉnh sửa cuối: 4/12/14
  9. hanzoo2192

hanzoo2192 Mr & Ms Pac-Man

thank you mouiconso , tớ zGenesiSz++ trong game day ne` :D, a` đặt tên char = tieng anh có bị band ko vại @@. thấy ghê quá hà :(

10. monkeydtuan

monkeydtuan Mr & Ms Pac-Man

Đặt tên tiếng anh hay tiếng việt ko sao cả nhé. ( miễn là ko bậy bạ )
    Muốn nâng cao sức mạnh thì quan trọng nhất chính là bao tay + giày + thắt lưng + khuyên tai ma thuật + dây chuyền - 10 giờ nó rất chi là rẻ bác bạn đừng tiếc vis khi mua nó nhất là belt ( + 3k máu 15 def 10 miễn nhiễm ) . Dây chuyền -10% dame ( khuyên dùng loại - 10% magic đi BH bị bos skill chẳng xi nhê). Ngoài ra cố gắng đục lỗ áo nhét 3 viên 7 phòng thủ ( rumin này 7 8m/1 ) ngoài ra sau khi lên được vk 32+6 +7 ở zeia như bạn trên nói thì đừng quên ép rumin tăng atk vào nhé ( mình ngày xưa dùng mus dual pis (mỗi 1 cây 3Slot thì 2 viên atk và 1 viên hút máu, đi BH khỏe re chả cần phải bơm máu vì boss AOE cái là nó hút full luôn máu rồi ). Rảnh mình sẽ update cách kiếm tiền cho các bạn new ( Cách này kiếm tiền chắc chắn nhưng hơi mỏi tay và tốn time bỏ 2 3h ra + 200m vis vốn thu về 700 800m ( hên thì 1b ).

11. hanzoo2192

hanzoo2192 Mr & Ms Pac-Man

oà,hay quá, hướng dẫn luôn bạn ơi :x

12. 19001212

Tâm sự của bạn mauiconso đã được ném lên trang 1 cho newbie xem =))

13. tavanthu

tavanthu Mr & Ms Pac-Man

cho xin hướng dẫn về cái bảng này hồi trước mình chơi không có và cách reset điểm cái bảng này luôn

cái thứ 2 là dòng nào là dòng AR dòng nào là dòng DR của nhân vật

14. parabol_love

parabol_love Mr & Ms Pac-Man

đầu tiên là bảng family attribute panel. tab đầu tiên là attack. tab thứ 2 là defend. tab thứ 3 là support. theo thứ tự từ trái qua phải:
    tab attack: attack % up, penetration, atk vs monster % up, accuracy. cứ tuần tự theo lv family là như vậy. ngược với tab attack là defend thì tự hiểu nha. tab support thì ko có xài nhiều. chỉ xài atk absord 5% hp thôi.
    tiếp theo là character infomation. muốn biết cái nào ar, cái nào dr thì cứ tháo áo + vũ khí là là biết chứ hỏi làm gì (đxrm)

15. Tiger-tank

Tiger-tank シェンムー Ryo Hazuki

thì cũng như ge khác thôi , thông số ar atk các loại ở trên , dr def nằm dưới , như hình trên thì dr bác 64 . boss cũng vậy , ar và atk của nó luôn nằm trên dr và def , như vậy mình biết mình chịu nổi ko . nhấn M trên bàn phím để hiện thông tin các miss raid , có ar và dr của boss . Và thường các miss ngon ar boss toàn trên 70 trở lên , và lên tới 90 - > 100 ở các raid mới nhất

16. tavanthu

tavanthu Mr & Ms Pac-Man

Giờ tạo acc mới được có 3 cái thẻ master thui không đựoc 4 thẻ nữa

17. sirlyndon

sirlyndon Youtube Master Race

muốn chơi quá mà ngại fake IP :(

18. lytile

lytile Youtube Master Race

Fake rất nhanh và dễ :))
    30 char

19. lububu1

lububu1 Youtube Master Race

Vừa đọc xong phần hướng dẫn của bác mouiconso.
    Có 1 số lưu ý là, khi vào group đừng hỏi nhiều quá nhất là mấy cái cơ bản vì leader byakushiki rất khó chịu về vụ hỏi
    nên nếu muốn hỏi gì pm chat riêng với các bác lớn khác, ngoài cái tên Byakushiki ra thì pm ai cũng được, tránh việc hắn điên lên vừa vào group chưa được bao lâu đã bị kick khỏi group. =))
    New mem mới vào thì luôn tích 5m feso để đó mua card char tên là rosa, vì khi raid anh em rất cần buff của rosa, new có rosa thì tự động có việc không thấy thừa trong room raid và rosa luôn buff 3 trước 2 sau.
    Về phần vào Fac của anh em Việt thì điều kiện là family Lv 30< và làm xong chuỗi quest viron. Điều kiện không khó nhưng là bắt buộc tránh những trường hợp new vào chơi được vài bữa rồi off,quit,mất tích, không rõ tung tích,chìm xuồng,chết đuối v.v.=))

20. Jilly

Jilly Mr & Ms Pac-Man