Có nên bao dung và cao thượng?

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi Triệu Mẫn, 12/4/13.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Triệu Mẫn

Triệu Mẫn iu con gái của ba nhất... GVN Veteran

to swallow219; hình dưới chữ ký là bạn gái cậu à, cậu thật may mắn. Ah mà cậu ở Hà Nội đúng ko nhỉ?

2. swallow219

swallow219 Legend of Zelda GVN Veteran

à hình dưới sign chỉ là tình học trò trong sáng thôi anh :)
    hình avatar với profile mới là bạn gái hiện h của em, cả 2 đều tên Phương viết tắt đều là TP ^^ , em ở HCM anh à

3. Triệu Mẫn

4. Triệu Mẫn

Đặng Văn Khuyến (28 tuổi, quê tỉnh Thừa Thiên Huế, tạm trú tại phường 22, quận Bình Thạnh, TP.HCM) đã dùng mã tấu chém chết người yêu cũ là Lê Thị Thu Hằng tại quán cơm bình dân gần giao lộ Phú Mỹ – Ngô Tất Tố (phường 22, quận Bình Thạnh, TP.HCM).

Dưới đây là nội dung bức thư tuyệt mệnh mà Khuyến đăng trên mạng cá nhân của mình chỉ vài giờ trước khi sát hại người tình:
    “Đây là lần cuối cùng mình viết những dòng tâm sự chia sẻ cùng các bạn. Những ai đang yêu nhau và đã yêu nhau cùng san sẻ mọi đắng cay ngọt bùi trong cuộc sống, khi đã cùng nhau vượt qua mọi thủ thách, gian khổ khi từng chia sẻ 1 ổ bánh mì cùng nhau, khi 2 người chỉ đủ tiền mua 1 hộp cơm cùng ăn mà cảm thấy rất hạnh phúc, rất bền chặt, càng gian khổ càng nắm chặt và vững niềm tin ở nhau vì có ngày mai tốt đẹp hơn.
    Khi cùng đi trên 1 chiếc xe đạp cà tàng, dù xa đến đâu cũng cùng đèo nhau tuy vất vả nhưng cái cảm nhận là tinh thần hạnh phúc vì cả 2 cùng 1 hướng. Khi ra trường , đi làm, cuộc sống trở nên dễ thở vì đã có chút lương tuy không cao nhưng không phải còn chật vật như thời sinh viên, rồi điều kiện tốt hơn, có vật chất, mua laptop xịn, điện thoại xịn, xe máy Lx 125 xịn, đi ăn nhà hàng thường xuyên, sắm sửa mọi thứ…..thì lúc đó con người ta lại thay lòng đổi dạ, cứ ngỡ là gặp người trong mộng, tình đầu là tình cuối, sẽ hạnh phúc vô bờ bến vì mình tự hào chăm sóc, tạo lập tất cả cho người mình yêu thương nhất.
    Rồi 1 ngày bạn nhận ra đó chỉ là sự giả dối, bạn phát hiện ra rằng người con gái mình yêu thương nhất đã phụ bạc mình từ lâu mà mình không hề hay biết. Người mà mình gửi gắm tất cả yêu thương, tình yêu, trách nhiệm, tương lai, hạnh phúc và cả sự nghiệp vào đó…..giờ đổ vỡ…mình ko còn là chính mình vì mình đã đưa những gì tốt đẹp người con gái đó giữ tất cả…mình chỉ còn lại là 1 cái xác không hồn mất hết niềm tin, hy vọng, chỉ còn lại con người tồi tệ , độc ác, nhẫn tâm.

Khuyến và Hằng thời còn yêu nhau (ảnh từ trang facbook của Khuyến)
    Đã bao lần mình thầm cầu hy vọng người con gái ấy quay lại để mình trở về con người tính thiện, thế mà….đúng là đàn bà khi đã ko còn dành trái tim cho mình thi người ta sẵn sàng vất hết. Tôi yêu nhiều, nhưng thù hận cũng chả kém, nếu tốt hãy làm cho tốt đẹp hơn, nếu đã xấu hãy vứt luôn chà đạp nó vì nó không xứng.
    Sẵn sàng chết vì người mình yêu thương vì người đó rất yêu thương và luôn hướng về mình, thủy chung với mình và sẽ là cái kết bi thương khi mình làm tất cả tốt đẹp mà người đó phụ bạc mình.
    Giết người mình yêu nhất cũng là giết mình…mình tự hủy hoại người đàn bà ko đáng ..thế mà mình đã làm. Chào tất cả các bạn. Mai mình đi tù… Cuộc sống như 1 củ hành, khi bóc ra thấy mùi hăng, bóc xong rồi lệ tràn mi”.
    Sau đó, Khuyến cũng đã đăng thêm trên trang cá nhân facebook của mình rằng: “Đêm tự do cuối cùng, ngày mai đi tù…cuộc sống không như ta hằng nguyện cầu, cái gì đến đã đến, em có lỗi với anh anh đã trừng phạt, và anh bị pháp luật trừng trị, ngày mai sẽ đối diện với công lý.
    Cuộc sống luôn có quả báo, những gì mình làm thiện ắt thiện sẽ đến, gây tai ương ắt sẽ tai ương…vẫn biết là như thế nhưng mình cứ đâm đầu theo vì… người gây cho mình đau thương, bội bạc mình lại sống nhởn nhơ, hạnh phúc…trong đau khổ của mình…”.
    (TTVN)

5. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter GVN Veteran

1 câu chắc cậu quá hiểu và phải Triệt để thực hiện .

6. Onikage

Onikage Mayor of SimCity GVN CHAMPION

đừng lừa dối bản thân , đừng tự làm tổn thương mình cũng đừng biến mình thành thằng ngốc :))

7. Triệu Mẫn

Hê hê, ừm... phải triệt để thôi

Tổn thương thì đã tổn thương rồi, chỉ là không để tổn thương thêm lần nữa thôi

to all: giờ tui tập trung cho những gì tui thích rồi, trước đây hi sinh vì người con gái mình yêu, nay không còn nữa thì chỉ còn lại bản thân mình, nên tui sẽ mua sắm những gì tui thích, làm những gì tui thích. Tui sẽ không vì bất kỳ người con gái nào khác nữa hihi

8. mioNguyen

Hở, con gái sao mà thích mua sắm vậy =)) Bữa nào 2 đứa m đi chung nghen =))

9. Triệu Mẫn

Hồi xưa mua sắm nhiều thứ lắm, còn giờ mua sắm những thứ yêu thích thôi.
    Mà món tui thích mua nhất là món này, nhưng ở VN tìm ko ra
    http://magicyuu.deviantart.com/art/Pantsu-180353050

10. mioNguyen

11. Triệu Mẫn

Bùn thì có bùn, tổn thương thì có tổn thương, nhưng tui chưa bao giờ nghĩ tới việc trả thù hay nguyền rủa cô ấy, vì cô ấy dù là người mình đã từng iu thương. Việc cô ấy đối xử với mình, cô ấy suy nghĩ thế nào, cảm thấy hối hận ko, đó là việc cô ấy, chả cần mình suy nghĩ cho mệt.

12. The_Angel

The_Angel Lão Làng GameVN Moderator GVN Veteran

Tôi còn nhớ cách đây 1 time chủ Topic có nói là có quan hệ với em/cháu/con gái hay 1 người nào đó cùng huyết thống trong gia đình chưa đủ 16t và sẽ nói ra công an tự thú gì đó. Lúc đó tôi và Daki Mod tiền nhiệm box này có cá độ là chủ topic sẽ thế nào blah blah blah...
    Mà cũng có thể là tôi nhầm người haha

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.