Lợi thế khi combat ở Việt Nam

Thảo luận trong 'Dynasty Warriors Online' bắt đầu bởi binhb00ng, 14/7/12.

1. binhb00ng

binhb00ng Youtube Master Race

Bài viết này nhằm tổng hợp một số kinh nghiệm của mình khi chơi cf pvp.Các lợi thế này chung quy đều xoay quanh lag và delay-những con dao hai lưỡi.Nhưng tạm gác lại những điểm hạn chế đén khó chịu của nó,hãy bàn đến những điểm mạnh mà bạn có thể sử dụng chúng như là một lợi thế trong trận đấu(nếu lão Ju thấy bài này là rác rưởi thì lock vào cho tui,còn không cứ để mở,để người chơi vào thảo luận cho xôm)
    1) delay:quả bom nổ chậm
    delay,hay còn gọi là late damage-"mỹ từ" mà các gamer quốc tế cay cú gọi game thủ VN chúng ta.Nó diễn tả việc bạn tấn công,nhưng phải đến 1 giây sau,mới thấy đối phương bị dính ảnh hưởng.Chắc các bạn chơi DW offline chuyển sang DWO phải mất một thời gian khá dài để làm quen với delay.
    Lợi dụng:Sử dụng để tấn công những kẻ đang chạy vào tầm đánh.Ta tấn công vào khoảng không gần đối phương-mà ta chắc chắn đối phương sẽ chạy vào đó 1s sau.Đây là động tác đặt bom chờ kẻ thù "dính chường".Với góc nhìn của đối phương,ta có vẻ đánh vào khoảng không một cách vô hại,nhưng khi đã dính đòn thì mới biết rằng họ đã bị lừa.Nghe có vẻ khó nhưng trong 1 thời gian luyện tập sẽ thành thói quen.
    Hệ quả của delay là sự tương tác trở lại,có nghĩa là khi đối phương tấn công vào bạn,1 giây sau bạn mới dính đòn.Đây gọi là lag amor.Là điều mà game thủ các nước khác cay cú ta nhất(lên forum của DWO thì biết,không thiếu kẻ ghen tị tìm cách xỉa xói lag amor của ta)
    2)Lagging-thiên biến vạn hóa
    "Super saiyan"-siêu xayda là "mỹ từ" được sử dụng trong trường hợp này.Do ping quá cao gây nên hiện tượng nhiễu tín hiệu,game thủ VN thường teleport lung tung nếu gặp các game thủ khác.Mình từng gặp trường hợp khá buồn cười.Đó là Lucifer-calvary general cầm cây quẹt diêm(i.spear) quẹt(thrust) một ông VN newbie nhà mình.Trước đó ông này đã dính stun,chịu thời gian 10s(vì không biết dùng charge attack để thoát stun),đứng yên cho lucifer quẹt.Tên Lu kia quẹt 1 lần,tên VN teleport đi chỗ khác,Lu quẹt sang trái,ông VN teleport sang phải,Lu quẹt sang phải,ông VN lại teleporst sang trái(vẫn đang trong trạng thái stun),cứ thế đến khi ông VN tỉnh stun chạy mất.Tuy không hay ho gì,nhưng đây cũng là 1 điểm đáng để lưu tâm
    Trong 1 số trường hợp,khi bị lag trong musou của đối thủ,ta còn bị knock back,nằm xuống đất và thoát khỏi musou của phía bên kia.Cơ chế hoạt động như glitch(alt tab),nhưng đó không phải là gian lận,vẫn có thể chấp nhận được
    3) Bonus musou
    Gamer Việt Nam có quà tặng không gì sánh được là được đánh thêm 2 combo khi sử dụng musou.Tức là khi ta ấn nút musou,ta đánh musou 2 hit,rồi thanh musou của ta lại đầy lại và mới tiếp tục musou như bình thường.Quá lợi cho những ai sắp chết có thêm hit,tăng hy vọng khiến cho đối phương chết trước mình.
    4) Miễn nhiễm với một số vũ khí sử dụng one-shot kill(1 phát chết luôn)
    Trong tầm hiểu biết của mình,khi bị stun,bạn có 60% miễn nhiễm với pierce của c.blade,crescent của t.fans.Tức là bạn vẫn văng đi/nằm xuống sau khi ăn đòn-nhưng không bị dính damage.Cái này mình không giải thich được
    5)Bật nhảy nhanh
    Khi bạn từ trên không rơi xuống đất,bạn có thể dùng nút đỡ để bật dậy,lúc này nút đỡ có công dụng giống nút nhảy,đưa ta lên trên không rồi tiếp đất an toàn để chiến tiếp.Trong môi trường lag,bạn có thể teleport trong tình trạng đứng ngay tức khắc,khộng phải tốn thì giờ ở trên không nữa

Tạm kết:Cái gì cũng có hai mặt lợi hại của nó,cũng không nên quá lạm dụng để rồi cộng đồng DWO xúm lại chửi chúng ta chơi bẩn.Mặt khác,nếu bạn bị lag hay delay nặng,cũng đừng nên nản lòng nếu bạn thực sự có niềm đam mê và muốn gắn bó với cái game này.Cám ơn các bạn đã bở thời gian đọc bài viết đầu tiên của mình. :5cool_big_smile:

2. ducanh2020

ducanh2020 Donkey Kong

Nếu thực sự bị lag và teleport đến mức này (nếu thật sự có thể lag thần thánh như vậy) thì không đánh nổi đâu, cố mà đánh thì cũng dc sớm thôi.
    Mình chả rõ bạn thế nào, chứ mình đánh 2 năm nay thì cái trường hợp lag mất damage như vậy đếm trên đầu ngón tay, có chăng là lúc nó đánh vào người chưa thấy mất máu nhưng lúc văng ra đất là thấy máu rút 1 cục.
    Nếu mình không nhầm, khi ăn đòn mà bật dậy như bình thường thì sẽ hạ cánh cách đó 1 khoảng cách khá xa, đủ để té nếu ko dính slow. Còn lag xong bật dậy như kiểu bạn thì sẽ hạ cánh đúng vào cái chỗ mình ăn đòn lúc trước (nghĩa là ngay sát enemy), sau đó ra sao thì chắc mình ko cần nói nữa.

Nói chung lag thế nào thì lag, trễ damage, musou drop các kiểu thì còn đánh được, chứ đã teleport với cường độ cao thì chả hay ho gì đâu, cả địch cả ta đều ức chế như nhau mà thôi :-"

3. ZhaoHuo

ZhaoHuo Red, Pokémon champion GVN Veteran

có lần ăn nguyên con C1 của tfans vào người mà vẫn lành lặn như thường, anh là chiến binh thần thánh được lag armor lao động đường phố trợ hehe

4. binhb00ng

binhb00ng Youtube Master Race

Mình cũng biết là vẫy,nhưng đã chiến ở VN thì hên hơn hay mà.Mĩnh cũng phải tự nhận mình là một lagger hạng nặng,từng thoát chết nhiều pha nhờ lag(nhưng chết vì lag thì còn nhiều hơn gấp mấy lần).Nhưng cái khó ló cái khôn,chứ nếu từ bỏ thì từ năm ngoái mình đã bỏ game này chơi game khác rồi.Bài viết chỉ phải ánh phần tốt của con dao hai lưỡi,rằng nếu khắc phục,lợi dụng được nó,thì có thể bù đắp phần nào những khuyết điểm mà nó gây ra.
    Mình từng làm 1 thí nghiệm nghiên cưu về lag amor với thằng bạn,kết quả điêu đến khó tin.Thằng bạn(chơi ở Mỹ),cầm cây c.blade,pierce mình 10 lần,điều đang kinh ngạc là mình bị knock dơn 10 lần,nhưng chỉ bị dính damage hai lầnThí nghiêm tương tự với cây pierce blizzard i.rod,trong 3 hit của cây này,hit đầu và hit cuối dính băng nhưng không bị tính damage.Vì vậy mình mạo muội đưa ra con số 60% để ước lượng cho các bạn có mạng tốt hơn.Tưng post 2 clip này trên youtube,nhưng sau 3 ngày liền xóa nó luôn vì sợ bị ban account :)

5. ThuyTrang.Shu

ThuyTrang.Shu Mr & Ms Pac-Man

scenario mới mà ra là bài viết này đi vô sọc rác =))

6. Jukanius

Jukanius Đào Viên Tiểu Họa Gia GVN Veteran

Quan điểm và quy tắc của tôi là hễ trong vòng 5' check ping mà chỉ cần có 1 cái " Request time out ", thì ko bao giờ tôi lao ra Confront, trong khi rất nhiều người ở VN vẫn lao ra và " co giật ", tức là rơi vào trường hợp như tấm hình trên, thực tế thời gian nhiều bạn bỏ ra chơi cái DWO này gấp mấy lần những người khác nhưng cũng có 1 sự thực là trình độ cứ mãi tàng tàng ko tiến lên thêm nổi, cũng là bởi không hiểu rõ về bản thân mình mà thôi.

Nói ngắn gọn là lựa lúc mạng ngon lành nhất ra chơi game, vừa tốt cho mình, vừa đỡ gây khó chịu cho người.

Nếu ko đánh game trong tình trạng đột tử thì cũng sẽ ko xảy ra những chuyện trên, thì cũng chẳng có chuyện gì để nói, đáng buồn là ko chỉ VN mà kể cả thế giới cũng ko ý thức được điều đó, mang tình trạng teleport ra battle. Cái thời gian ấy đi farm còn có ích hơn.

7. hihu

hihu Mr & Ms Pac-Man

Làm ơn làm phước đừng có lôi cái lag ra để làm lợi thế này nọ. Nội cái ping cao đã là bất lợi rồi, delay cao xuất chiêu chậm, combo dĩ nhiên đánh không lại bọn Châu Âu ping thấp, đó là chưa kể tới bọn ở ngay Bắc Mỹ.
    Check ping trước khi đi cf, ping dưới 300ms thì hãy lết cái đít đi confront, ping là ảo vào battle mà tự thấy mình teleport thì thôi phắn luôn đi, mất công đánh bọn nước ngoài nó bêu rếu chửi rủa VN là mega laggers giống như thằng kiemdog nó chửi vậy - cái thằng bựa đó chơi thì bẩn mà cứ khoái lên mặt dạy đời, ai mà thèm nghe.

8. o0puppyo0

o0puppyo0 snake, snake, snaaaake GVN Veteran

O_O Eng server sẽ mướt như Jap hả bạn?

9. JakeSatan

JakeSatan -=Devils' King=- Moderator GVN Veteran

Nghe đồn là ping >250 thì chạy vòng vòng town mà ngắm cảnh, khỏi vô battle :4cool_oh:

10. manhtuongsign43

manhtuongsign43 Waiting to respawn GameOver

Bạn nào share thêm mấy cái hình đi cái bài viết kia toàn chữ trời ... loạn cả mắt

11. Cockroach Man

Cockroach Man Mr & Ms Pac-Man

Quả nhiên Lag là lợi thế bá đạo của chúng ta =))

12. thomasle

thomasle Youtube Master Race

Mình vẫn chưa hình dung được game này có thể chơi online, bản down của nó bao nhiêu GB thế ?

13. phuonglop12a2

phuonglop12a2 Mr & Ms Pac-Man

chơi mà gặp lag thì chán lắm, mà ta ping lúc nào cũng 300ms