The Last Remnant [Thảo luận - Hỏi đáp] ver.2

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi sefer1988, 9/11/09.

1. kamatri

kamatri T.E.T.Я.I.S

Take them out... hình như là dùng phép để hạ stats của enemies.
    Get em out... hình như là đánh toàn bộ union của enemies.
    Mà tất cả các lệnh trên k liên quan gì tới morale,trừ khi đánh crit damage hoặc trigger đúng để đánh crit,đánh flank,đánh rear,giết được union enemies hoặc union của mình die mới liên quan đến thanh morale.
    Thanh morale là bên mình max xanh thì luôn luôn tăng damage trong mỗi lần attack,còn ngược lại thì chúng nó luôn crit damage,100% crit nếu toàn đỏ. :D

"À all in one có nghĩa là train Rush all art, zậy mà cứ tưởng cái lệnh ji chứ. Mình cũng đang định làm như zậy." => Ông này cuồng farm nhỉ. :1cool_byebye:

Chỉnh sửa cuối: 4/7/12
  2. tuiratsoma7

tuiratsoma7 Youtube Master Race

Như các pác đã nói, lâu lâu mới có 1 game thể loại FF RPG này trên PC, tội ji ko farm nhỉ hihi, mấy game FF trước trên máy console tui cũng chơi đi chơi lại , farm rất nhìu lần mà.
    Mới chơi tới Heroic Rampact, để tôi chơi típ, có ji hỏi mấy pác nữa nhé .....:D

3. ShosenShiru

ShosenShiru Youtube Master Race

có bác nào giúp mình chỉnh sao cho mất cái khoảng đen phía trên với dưới màn hình ko..nhìn hẹp khung hình quá

4. zero axle

zero axle Mario & Luigi

bạn chỉnh lại độ phân giải cho phù hợp vơi màn hình là được

5. ShosenShiru

màn hình của mình đang để phân giải 1280x1024 trong game mình cũng để 1280x1024 [Windows] nhưng nó vậy đó :|

6. zero axle

zero axle Mario & Luigi

bạn cứ thay đổi độ phân giải trong game đến bao giờ được thì thôi độ phân giải bên ngoài không ảnh hưởng đâu

7. ShosenShiru

đã thử 800x600 1024x768 luôn rồi =.="

8. zero axle

zero axle Mario & Luigi

thử hết các độ phân giải đi có nhiều cái mà

9. ShosenShiru

thử luôn rồi ông ơi....chỉ trừ 1600 thôi

10. zero axle

zero axle Mario & Luigi

thử để full chưa hay để mỗi window nếu ko thì chịu rồi

11. ShosenShiru

để full thử luôn rồi mà cũng ko đc...đang down bản trên mạng thử xem...vì game này mình mua đĩa 2 năm trước rồi h chơi lại để ý mới thấy

12. zero axle

zero axle Mario & Luigi

mình cũng cài bằng đĩa có sao đâu nhở chọn đúng độ phân giải phù hợp màn hình là được

13. kamatri

kamatri T.E.T.Я.I.S

Bác bị gì thế,game này chỉ hỗ trợ màn hình 16-9,còn nếu monitor của các bác là 4x3 thì sẽ bị chia ra giống bạn ShosenShiru đã nói.Có 1 cách để full màn hình nhưng sẽ xấu lắm,chính là bác ShosenShiru xài Monitor 17" thì sẽ có độ phân giải 1280x1024 là full,vậy bác vào game chỉnh độ phân giải 1280x720(Fullscreen) sẽ bỏ được 2 phần đen nhưng game sẽ bị kéo dọc ra nhưng được cái là Fullscreen đích thực !

Vài điều cần biết:
    16:9 là tỉ lệ,ví dụ như chiều dài được chia làm 16 phần thì chiều rộng sẽ bằng 9 phần nên sẽ có tỉ lệ 16:9.
    4:3 cũng vậy,nếu chiều dài được chia làm 4 thì chiều rộng sẽ bằng 3 phần của chiều dài.
    Giả sử chiều dài tối đa của monitor là 1280 và có tỉ lệ 4:3,vậy chiều rộng sẽ là 1024.Hoặc chia theo tỉ lệ 16:9 thì chiều rộng sẽ là 720. (1280x9:16=720)
    Game này bắt buộc chia theo tỉ lệ 16:9 mặc dù độ phân giải của game có thể để ở dạng 4:3.
    Vì vậy muốn full screen hoàn toàn chỉ có 1 cách là chỉnh độ phân giải của game thành 16:9 full screen trên monitor tỉ lệ 4:3 !

Tỉ lệ và độ phân giải hoàn toàn khác !

Game buộc chia theo tỉ lệ 16:9 mà monitor bạn chỉ có 4:3 mà bạn muốn fullscreen hoàn toàn chỉ có 1 cách là mua monitor tỉ lệ 16:9 về mà xài. :))

Đây k phải là lỗi game nên có down game từ nguồn khác cũng vậy mà thôi.

Chỉnh sửa cuối: 11/7/12
  14. ShosenShiru

uh hôm nay giải nén lại cái game mới thấy mặc định của nó là 16:9 như của bá kamatri nói =.=...thanks 2 bác nhìu nhé