The Elder Scrolls V: Skyrim - We need more Giant flesh ...

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi The Guardian, 15/11/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Neosky

Neosky Mr & Ms Pac-Man

game gì đồ họa như game của 10 năm trước ấy. combat thì như kiểu thằng con nít huơ tay múa chân chán ko chịu được. Từ bản 4 tới bản 5 chẳng có cải tiến gì cả. Cài vô lại gỡ ra trong sự thất vọng.

Chỉnh sửa cuối: 17/11/11
  2. s3mk

s3mk The Warrior of Light

thế thì xem lại đồ họa 10 năm trước với game này thế nào nhé=))

3. kieusontnn

kieusontnn The Warrior of Light GVN Veteran

vào laucher chỉnh lại độ phân giải là được

4. NeroX

NeroX Donkey Kong

Bạn enchant kiểu gì mà 2 món được -100% mana cost thế. Base của nó là -8%, max skill enchant đầu tiên thì cũng chỉ tầm 16%. Giả sử enchant cả 4 món đều -5 mana cost thì cũng chỉ được -80%. 20% nữa lấy ở đâu? Luyện enchant 100 thì đặt được 2 món enchant lên 1 item nhưng để nếu thế bạn phải mất ít nhất 8 perk cho dòng enchant :-w (đặt 2 loại enchant lên 1 item chứ không phải 2 enchant cùng loại thì phải).

Mà kiếm hood + college robe trắng ở đâu nhỉ. Chưa bao giờ thấy cả.

5. S.I.L.X

S.I.L.X Space Marine Doomguy GVN Veteran

max enchant cũng ko đặt dc 2 enchantment cùng loại lên 1 item dc, mà mỗi món chỉ enchant được 1 lần. riêng bản thân mình thấy cái perk tree nhiều chỗ ngu cực kì.

TW với Skyrim nó khác nhau cả về thế giới, bối cảnh nên phong cách đồ họa nó cũng phải khác, bác so thế nào được.

---------- Post added at 14:18 ---------- Previous post was at 14:15 ----------

nhà bạn mà bạn còn ko biết nó có 2 phòng nữa thì kể cũng ko lạ.

6. MaGiới

MaGiới Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi cái nhiệm vụ lúc đầu find the owner of the golden claws làm kiểu j vậy? Mà mình đánh race nord one-hand thì tăng kiểu j thích hợp vậy 2 kiếm :D

7. The Guardian

The Guardian Extrema Remedia Moderator GVN Veteran

Thôi ngay cái kiểu này nhé. Bước vào đây rồi, không thích Skyrim thì yên lặng đi ra. Còn cố troll là lãnh 30pts + đấy nhé. Những thành viên còn lại, nếu ai thấy những bài post kiểu như trên thì report cho tui. Không nên tham gia phản biện lại những bài như thế vì dễ lãnh thẻ lây.

-------------------------------------

8. Vancello

Vancello Legend of Zelda

co vao duoc luncher dau. em vao TÉV moi choi duoc ay chu.thang ban dia bao la do win 7.no bao fai vao fan cảd de chinh ma eo biet chinh the nao :(

9. Z50_Boy_SocK_89

Z50_Boy_SocK_89 Dragon Quest

Mình thấy nhân vật nam hay nữ như vậy là ngon rồi , vừa nhẹ , vừa đẹp mặc dù nhìn hơi bẩn =)) , nhưng thế mới hợp với game !!!
    Nếu có mod thì chỉ mod riêng cho player thôi chứ đừng đụng chạm đến NPCs mất cả hay .
    Cái skyrim này chắc khó mod hơn oblivion 1 chút , hình như các modder lấy tools của Falout để mở nén file ...*BSA :) .
    Mình thì chọn Warrior ! cứ quất 5stamina 1health
    [Spoil]
    [spoil]Thằng tào lao này ở đâu ra thế ? 8-}[/spoil]
    [/Spoil]

10. KIBAN_DEATH

KIBAN_DEATH C O N T R A GVN Veteran

Chú thì vãi rồi, kiểu như 1000 ng like 1 ng dislike vậy, ko thích thì thôi, ở đây mọi ng đều thích dòng game này.

Chú rỗi quá vào đây thể hiện trình thưởng thức game vượt thời đại của mình ? hay là thích ăn tạ ;))

@Z5o : ẹc ông build 5 stamina 1 heath thì heath thấy cỡ nào trời, tui cứ lên 100hp thì mới kéo lên 50stamina, 1 tí stamina cũng power dc vậy, tuy ko liên tục dc

11. Radiance OTS

Radiance OTS Donkey Kong

ẹc 2 cái shout fire breath với slow time cần nhiu dragon soul vậy? mình đc 2 cái dragon soul rồi mà vẫn k unlock đc :(

12. n04dethuong

n04dethuong Donkey Kong

Có bồ nào biết cách buid vừa steath vừa có thể combat trực diện ko ? Bữa giờ buid steath nhiều lúc đánh nhau toàn chạy rồi xách cung ra tỉa ko

13. Hot_Spot

Hot_Spot Donkey Kong

^ học 1 chữ thì chỉ cần 1 soul của con rồng thôi -> 1 cái shouts hoàn chỉnh cần 3 soul, mà unlock 1 chữ thui đã đc xài rùi sao mà ko unlock đc. Muốn unlock phải vô chọn shout bên phần "magic" rồi unlock ấy nó ko tự unlock cho ông đâu

14. KIBAN_DEATH

KIBAN_DEATH C O N T R A GVN Veteran

Mỗi word unlock chỉ cần 1 soul thôi, bạn ấn P, chọn Shout có word muốn unlock, nhấn R để unlock, phía dưới bên trái có hàng menu chỉ ấy

@No4 : Bạn xài dual Sword ấy, nếu steath Bow mà hiden bắn ko chết bắt buộc phải hit&run thôi chứ 1hand yếu lắm, còn kết hơn archery và 1hand thì cả 2 đều lừng chừng mà lv thì cao.

kiểu steath nên chọn melee hoặc ranger như vậy dễ hơn cho mấy bạn mới trong dòng TES, khi có kinh nghiệm rồi thì mix lung tung chơi >:)

15. lehoang15tuoi

lehoang15tuoi Fire in the hole!

Chuẩn bị làm cái Jagged Crown rồi, các bạn cho hỏi có đổi side được không nhỉ???? Bọn Stormcloaks racist quá...

16. Z50_Boy_SocK_89

Z50_Boy_SocK_89 Dragon Quest

[Spoil]
    [/Spoil]
    Uhm` , mình thì cứ 5level tăng stamina còn lv tiếp theo tăng vào máu , mình chủ yếu đánh dứt điểm nhanh (chí mạng) chứ ko thích đứng tank lâu , nếu ko kết thúc được thì die :)) , còn cảm thấy chạy đc thì chạy ... khi nào thấy quá yếu thì tăng thêm vào health !!!

17. S.I.L.X

S.I.L.X Space Marine Doomguy GVN Veteran

1 sword 1 shield tuy damage out put bé hơn nhưng combo hơi bị tởm đấy bạn ạ, cứ shield bash > light attack > power attack > Shout> shield bash >stagger >stagger >liên tục > >> chẳng có thằng nào counter được mềnh cả :-" công thủ ven toàn, dragon priest ko phải đối, nhưng mà hơi tốn stamina. còn build 2hand hay stealth thì như đánh bạc thôi, được ăn cả ngã về ko.

18. DarkKiller7589

DarkKiller7589 Mr & Ms Pac-Man

Ông này giống tui:))
    Chơi Nord, cầm warhammer, bữa 1-2 hit power attack thôi là quyết định rồi:))
    Theo mình thất chơi two-handed là mạnh nhất trong các đường warrior:)

19. thit_xien

thit_xien Mr & Ms Pac-Man

có cảm tưởng là questline của Dark Brotherhood kì này k hay = Oblivion
    nhớ bản trước nhiều quest hay kiểu đột nhập nhà giam thủ tiêu tù nhân hay dựng hiện trường tai nạn tượng rơi bể gáo này nọ, xog nội bộ cũng âm mưu thủ đoạn ngấm ngầm, thằng thì bị oan cả hội tùng xẻo trong nhà hoang, thằng thì mưu tạo phản giết Night Mother.
    bản này quest cứ đều đều tìm đối tượng tuồn ra sau lưng rồi cứa phát phủi tay đi về trả quét nhận tiền. các thành viên cũng k mấy ấn tượng .

20. Kronpas

Kronpas Baldur's Gate

Paladin build shield/1h với healing spell là best build từ trước giờ, bản này lại còn thêm dragon shout thực chất là 1 dạng spell, càng dễ đánh. Build mage/stealth và 2H đều là kiểu build hi sinh defend để quại nhau dam cho to, đánh 1-2 hit mà con boss ko chịu chết là invi/stealth tìm đường reset fight kẻo bị 1, 2-shot.

"Skyrim is for Nord people, not for some alien Elf puppet master on a distant throne. I fight because I must fight for the previous fights of us, so they aint gonna wasted blah blah blah". Khốn nạn là bản thân mình là Elf, nghe xong bài diễn văn sặc mùi phân biệt chủng tộc kia là chia tay luôn, Solitude thẳng tiến =))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.