Heroes III đại cương (dành cho lính mới)

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi Sabrina, 7/5/09.

1. phuan111

phuan111 Dragon Quest GVN Veteran

bạn cho mình hỏi khi mà mình dùng tool chỉnh map bấm vào các thành chỉnh full thì thành đó đc tiền 9000 qiái cũng nhiều hơn và xây thêm vài nhà nữa--> làm sao mình có thể xây đc zay
    Còn nữa thằng anh mình trong thành gold dragon có thể biến con xạ thủ cấp 2 thành Sharpshooter và enchanter cũng có
    Bạn hướng dẫn giúp mình, ty

2. backforquiet

backforquiet C O N T R A

muốn có 9k /day thì phải đào đc grail mang về thành xây

thành chính 4k/day + grail 5k/day ( +50% quân mua đc /tuần và 1 khả năng đặc biệt tùy thành )

trong bảng opt của WOG có dòng chọn Every town start with grail ( if no conflux on map ) - tự hiểu

Hero Gelu của thành Rampart có khả năng up quân Archer/Maskman/WoodElf/GrandElf --> Sharpshooter

Hero Damacon*( ko nhớ chính xác tên ) của thành Tower có khả năng up Monk/Zealot/Mage/ArchMagi --> Echanter

Mỗi thành có 1 và tướng có một số khả năng cực kỳ đặc biệt ( như 2 tướng trên hoặc đặc biệt điều khiển quân bậc 7 - cái này lấy từ Hero Chronic ) và các tướng này ko có trong bảng chọn tướng lúc đầu - chỉ có random + luck thì ra đc . Map edit thì ko biết vì chưa thử .

3. cambodia82

cambodia82 Guest

Mình bổ xung tý nhé:
    Bạn phải mở các cột Obelisk, khi mở hết sẽ có dấu X là nơi chôn giấu Grail. Bạn đến đúng vị trí đó đứng đợi đến sáng hôm sau rồi bấm D hoặc hình cái xẻng trên tool ( Dig) . xong về thành xây. Nếu ra đúng vị trí mà thấy 1 hole ( hố) thì có nghĩa có thằng đào rồi.=((. Đào được báo vật là được 50 điểm.
    Bạn có thể tham khảo 2 cheat code sau để nhanh xác định được địa điểm chôn giấu ( chỉ mang tính tham khảo - đừng lạm dụng):
    nwcwhatisthematrix
    nwcorale
    Bạn click vào công trình vừa được xây để biết tác dụng của Grail. Xây ở thành Confux thì còn thấy giá trị chứ mấy thành khác thì...
    Tướng Gelu (chuyên & upgrate to Sharpshooter ) và Dracon (chuyên & upgrate to Echanter ) là 2 tướng chỉ có trong campaign. Có thể chọn được nếu sửa trong map editor hoặc chỉnh WOG options, còn bình thường thì never xuất hiện luôn.

4. backforquiet

backforquiet C O N T R A

chơi random map trong WOG thì khả năng có đc những tướng này ko hề thấp
    có xuất hiện trong nhà mua tướng - với điều kiện bạn có luck cao =))
    ngoài Gelu , Dracon thì Mutare , Mutare Drake ( Dungeon ) , Kilgor ( Stronghot ) LordHart ( Necropolis , chuyên Dread Knight ) + 2 tướng của thành Castle ( chuyên Crusader ) , 1 tướng của thành Fotress ( Ex.Fire magic from start ) xuất hiện khá thường xuyên .
    con tướng chuyên devil của thành Inferno đã từng nhìn thấy computer mua đc nhưng bản thân thì chưa bao h sờ đc vào nó trong random map :D

vừa vào thử lúc nãy xong : random thành random tướng - ra ngay đc kilgor

Chỉnh sửa cuối: 1/11/10
  5. HellBaron

HellBaron Legend of Zelda GVN Veteran

Cái này trong WOG Option có chỉnh dc mà bạn. Chỉnh xong tavern nó ra ầm ầm ko cần phải random tướng đâu ;))

6. z0zbabylovezxz0z

z0zbabylovezxz0z Mr & Ms Pac-Man

mình chơi mấy hôm nay mà random có dc con hero đặc biệt nào đâu
    chắc do ko chỉng WOG option ==> tick vào ô nào trong WOG option để có thế

7. cuongmilan86

cuongmilan86 Mr & Ms Pac-Man

chào các bác , em là lính mới game Hero , xin các bác chỉ cho em cách phát triển thành như thế nào và làm thế nào có nhiều tiền , làm sao lúc đầu có thể giết được quái chặn đường ( em toàn bị bọn quái cấp 4 nó giết , nên em rất ngại gặp bọn quái chặn đường vì toàn bị bọn nó giết ) và các Pro co mẹo gì hay xin chỉ giáo cho em với ( hiện ở nhà em đang chơi bản SOD ) em xin thank trước những Pro chỉ bảo ;;);;) !

8. zarateee

zarateee Youtube Master Race

cách đánh có nhiều lắm bạn à. có người thích lên tiền trước rồi mới mua quân đi đánh. có người lại tập trung đánh ngay từ tuần đầu tướng chính 1 đi ko trở lại. bạn thích đánh theo kiểu nào :) bạn chơi bản sod thì dễ hơn chơi wog nếu cho tướng học phép ngay từ đầu vì bạn được cast fep 2 lần trong 1 turn. nói chung bạn cứ luyện vơi com đi rồi hãy đi chiến với người khác. đánh sao cho trung bình tuần 2 3 là đánh nhà rồng(bản đồ 8xm8 6lm10 hoặc 4sm0d) trừ khi bản đồ quá xấu không tìm thấy nhà rống sớm. luyện chỉnh quân chỉnh turn của tướng. tận dụng tối đa các tướng phụ vì đánh hr cảm jac 7 tướng vẫn còn thấy thiếu. làm sao cứ quen được khoảng bao nhiêu quân thì đánh được tầm nào monster. để an toàn nên tính gấp 1,5 lần vì nhiều khi monster nó được xòe. tuần 1 bạn gặp lot con quân tầng 4 tùy từng thành vẫn có thể đánh được mà. fai xem nó canh cái j , canh mấy thứ để đoán xem khoảng bao nhiêu con. up rồi hay chưa up nữa. bạn chịu khó vào thư viện đọc các bài của mọi người viết ngày xưa. tuy trong đấy chưa có bài nào hướng dẫn để mình cảm thấy người ta pro nhưng cũng là những bài rất cơ bản và hữu ích cho người mới chơi. chúc bạn sớm tìm thấy điều thú vị trong H3 :)

9. b0ythjchtammua

b0ythjchtammua T.E.T.Я.I.S

sau khi đọc bài này xong em tự ở nhà luyện H3 với máy, tình hình cũng đã có tý khá khẩm, nhưng chắc em vẫn còn phải cố gắng nhiều
    ban đầu phát triển thì cũng tùy map thôi, xem qua tình hình map thế nào, giàu hay nghèo tài nguyên, quái nhiều hay ít, mạnh hay yếu thôi ^^
    nhiều tiền thì nhà tiền có thể lên sau , còn ít tiền thì cố gắng lên nhà tiền thôi :-<

10. tranvanhieu2

tranvanhieu2 Youtube Master Race

Hello all.
    Với bản WOG thì ngoài việc đánh với người, đánh với máy ở random map (cái này thì nắm vững WOG là ABCXYZ cái một nên cũng mau chán) còn có những map dành riêng cho single player.

Bản thân tôi ít có thời gian để pvp trên mạng nên chỉ có thể tâm đắc với loại map custom setting – nôm na là map được điều chỉnh một số chủng loại hoặc khả năng đặc biệt. Bạn hãy tưởng tượng Supreme AA có clone mỗi lượt đi (>_<), hay Vampire lord có double attack + -100% defend (>_<). . tuy nhiên nếu bạn nghĩ map này là để làm cho imba để "tẩm quất" AI thì bạn nhầm, gameplay của những map này làm công phu là rất cân bằng và hứng thú.
    2 người chế map dạng này mà tôi thích nhất gà Gregor Minchev và Kingslayer.
    Và map hay nhất mà đến giờ tôi vẫn nhớ mãi là map aniconic ( được 2 người kia hợp tác làm ra)
    http://www.maps4heroes.com/heroes3/maps.php?keywords=aniconic&type=&size=&difficulty=&sort=3
    Nếu các bạn thích WOG thì theo tôi đây là map không thể bỏ qua của dạng single player. Map này yêu cầu WOG 3.58f.
    Tôi định sẽ làm một guide cho riêng map này nhưng chưa có thời gian + tự chơi khám phá sẽ hay hơn nhiều.
    Từ một heroes duy nhất Marius với khả năng nâng cấp Cerberus thành Pit Lord, bạn sẽ qua những trận đánh nhỏ với mục tiêu rõ ràng: ko để mất một unit nào.
    Đến khi bạn nhận ra điều thú vị từ quân Horned Demon được Pit Lords hồi sinh từ xác đồng đội thì có thể bạn sẽ bàng hoàng nhận ra bạn đang đối mặt với Sir Mullich với hàng trăm Arch Angel.
    Vượt qua thử thách đó, hàng ngàn Phoenix đã sẵn sàng làm cỏ bạn… Hết ư? Tướng max stat (99,99,99,99) với hàng ngàn con Behemoth Level 3 + Azure Dragon đang đón lõng bạn phía trước...
    Rồi bạn sẽ trải qua sự mất mát khi buộc phải thí tướng Marius trung thành …..
    Và đến cách thức không tưởng để giành phần thắng một cách mau lẹ.
    Từ đầu đến cuối là cuộc phiêu lưu đầy hồi hộp và bất ngờ.
    Tôi chơi map này đã mấy lần và lần nào cũng tìm thấy cách tốt hơn để chiến thắng.
    Hi vọng các bạn cũng sẽ có trải nghiệm tương tự.