Replay, screen shot Heroes 5 những trận đấu bạn cho là imba :(

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi forfunforgame, 12/9/08.

1. forfunforgame

forfunforgame Donkey Kong

replay này trả lời thay chủ đề hỏi sao undead có thể outclass orc, game play

khach vs 3fg

map: survival war
    Tóm tắt trận đấu:

map nhỏ và 2 người ở 2 lòng đất khác nhau, chung mặt đất nên lựa chọn của 3fg là lên trên ăn vàng trước, lấy exp để đè orc. Map có 2 range và magic canh, sucubus canh cầu, archmage canh cổng lên trên mặt đất. Mặc dù thất bại từ tuần 2 flee tướng chính nhưng 3fg vẫn may mắn đào được aisha, và + tome dark magic, khả năng thủ dâm của necro thật vãi lúa, orc chỉ loanh quanh ở ngoài mà ko giết được.

last fight:

screenshot:
    [​IMG][/URL][/IMG]

replay http://rapidshare.com/files/233970795/orc_vs_undead.sav.html

Tuy nhiên khi đánh nhau ở ngoài, orc vẫn nắm thế thượng phong, va sự chênh lêch level 22 so với 16, necro ko phải đối thủ, mặc dù có frenzy.

screenshot

replay

http://rapidshare.com/files/233971009/orc_imba.sav.html

tỉ số giờ là 2 2 mod khách nhé, kaka

muốn giết orc thì phải cần frenzy, ko có mấy phép might thì rất khó để giết, thật ra lần trước đánh với karin, hắn dùng mass amagedon, mỗi hero lao vào 1 phát, làm tiêu hao năng lượng cũng là 1 cách đánh hay.

quên mất, đây là replay giết nhà rồng, undead farm nếu có quển sách tome thật vãi lúa

screenshot [​IMG][/URL][/IMG]

replay: http://rapidshare.com/files/233974974/nha_rong_mien.sav.html

2. ChienBinhKTX

ChienBinhKTX Mr & Ms Pac-Man

các anh cho e hỏi là có cách gì làm cho tốc độ xem replay nhanh hơn không ...e xem replay chạy chậm quá nản chẳng mún xem :(

3. lightofparadise

lightofparadise Mr & Ms Pac-Man

sem replay kiểu j vậy bạn :(:(

4. ChienBinhKTX

pác vô C:\Documents and Settings\My Documents\My Games\Heroes of Might and Magic V - Tribes of the East\Profiles\.....\
    pác tạo newfolder "Replays" nếu pác chưa replay trận combat nào ...
    nếu pác có save replay thì nó tự động tạo thư mục này cho pác rùi..:)
    "....." = cái nè là tên pác đặt khi vào game, đặt tên nhân vật đấy:)

5. lightofparadise

lightofparadise Mr & Ms Pac-Man

thank bạn mình sem được rồi nhưng sao speed chậm quá vậy ta

6. ChienBinhKTX

ùa mình xem cũng thấy chậm quá.. đang hỏi các đàn anh xem có cách nào xem nhanh được đấy thui..ồ hay bạn với mình onl 1 trận HRV nha ..ok:)

7. forfunforgame

yahoo msg chien binh oi, làm trận nào

8. forfunforgame

9. ChienBinhKTX

sạc trời em thấy 2 trận đầu ( orc vs dungeon) 2 hero chênh lệch quá :
    -quân orc effects nhìu quá + trâu nữa .. không bít làm sao mà def gê thế ko bít hơn cả attack mới tài :-w
    -quân dugeon sao yếu quá trời : chẳng bít có effect ko nữa ( không soi được)
    -số lượng orc cũng nhìu hơn chút :P
    Còn trận của em thì khỏi nói rùi ,em có kết luận sau trận đánh :D
    demon mà đánh nhah thì khó có thể thắng bất cú quân nào không riêng gì orc
    bời vì quân demon :
    ranger là quân cấp 4 mấy quân mạnh đều là cấp 4 trở đi đánh sớm sẽ ít ,
    còn hero thì về sau sẽ mạnh hơn nhìu(mở đầu có thể coi là yếu ) hero ko ảnh hưởng nhìu chủ yếu là quân , quân càng nhìu thì càng gê do abiliti gate ...
    orc mở đầu thì mấy quân toàn khủng...
    => đánh sớm khó win lém:P:)

10. forfunforgame

nói về quân inferno có deleb war machine imba nhất game, bắn nổ như fireball còn gì, chó 3 đầu đánh ko phản, tuần đầu đúng là ko có xây được quân cấp 4 nhưng thường đánh nhanh vào tuần 4+ nên nói ko có unit cũng ko đúng.

Thêm nữa con sucubus có bắn phản là khiếp nhất rồi, quan trọng là tac tic của mình thế nào, gating nhiều nữa nên khả năn chết quân là rất ìt,

Còn như như orc mấy tuần đàu phụ thuộc vào gobline, centaur mà ko có warmachine thì chết centaur nhiều mỗi khi đánh range hoặc mage. Tuy nhiên nếu gặp telsek hoặc haggash thì orc ko có vấn đề gì. hehe

MÀ tại KTX chơi các thể loại quân, chơi thử 1 loại trước, nắm được điểm mạnh yếu mới chuyển con khác, chứ online đánh với người chứ có phải đánh với máy đâu mà dùng tactic đánh với may được?

11. ChienBinhKTX

hì em bít rùi thanks anh :), nhưng tận 11 em mới lên được HN cơ ...chán gê:| sr anh nhìu nha (nhìu việc quá) mà 13 e đã học rùi nên chẳng bít bao h em mới được chơi cùng anh nữa ,sr anh nhìu lắm lúc nào em đánh được em sẽ pm cho anh nha .thanks anh nhìu:(

12. forfunforgame

ko có gì, hehe, rảnh thì chơi, ko thì thôi, có ai ép buộc đâu, chú cứ yên tâm học hành, lúc nào rảnh mình chơi sau. :)

13. megamanxxx

megamanxxx Mr & Ms Pac-Man

có ai chỉ dùm em làm sao coi được replay ko ạh. Các bác làm ơn chỉ rõ dùm em, gà nên ko biết gì.

14. forfunforgame

save cái replay down tu web ve thu muc mydocuments/mygames/replay roi khi vao game click options > replay > xem

15. Tinh phai

Tinh phai Youtube Master Race

anh em share chút kinh nghiem train giup voi, choi heroic it tien ko biet cach nao cay cho nhanh , minh choi heaven, tuong windrider do! may con kia ok,con nay voi con pathfinder la 2 con ko biet sao ca'y noi nua.Mong cac ban chi giu'p minh nhe',thanks !

Posy Tiếng Việt có dấu

Last edited by a moderator: 31/1/10
  16. Gotai

Gotai Youtube Master Race

down từ web thì lưu vào my documents/my games/replay vào game rồi chọn options > replay
    còn replay của bác thì vào game options > replay > combat replay > xem

17. instcode

instcode Youtube Master Race

18. cambodia82

cambodia82 Guest

Mình cũng đánh qua trận này rồi. Sau khi đánh xong, Arantir lên level cứ gọi là vù vù :). Quân tôi mang không khủng như bạn. Tôi đánh thành này cũng sớm. Luyện được 2 tướng có được Dark magic nhờ chạy các điểm ăn 1000 exp và ăn tý hộp. Xong cho 2 thằng tướng này ( mỗi stack chia 1 con ghost ) vào cứ cast Frenzy và Pupet master vào Centaur với Cyclop. Con Gobin và Centaer died thì Arantir vào đánh cũng Frenzy và Pupet master, chỉ mất có vài chục mana phép và chẳng mất tý quân nào ( gần cuối trận cho Lich master cứu lại bọn skeleton). Trận này đánh quái 1 tý là được thôi mà có gì mà Imposible đâu nhỉ.

---------- Post added at 11:31 ---------- Previous post was at 11:13 ----------

Trong bản M&M: H6 này, nếu bỏ cái initative và ATB đi thì chắc Frenzy và Pupet sẽ cứ theo 1 turn là hết giống H3. Quả thật trong H5 Frenzy và Pupet Master thật kinh khủng ( 2-2.5 turns thì đừng hỏi). 2 cái phép này mới là I-M-B-R-A nhất trong game ( do thời gian trễ của nó lầu quá).

---------- Post added at 11:53 ---------- Previous post was at 11:31 ----------

Với mình trận mà imba nhất từng đánh trong campagn là lúc Zehir gặp thằng Wolf ( hay gì đó) ở cái cổng biến, thằng này quân nhiều vãi, phép cũng hay ( chưa kể quân nó nuốt rune liên tục). Trong khi quân mình thì lèo tèo vài mống nên ko ăn được, đành phải quay về thành Fortress lấy quân lên đánh nó.

19. ttdung2005

ttdung2005 Youtube Master Race

có bác nào có replay trận nào có quân fortress hoành tráng tý không.Em mới chới thấy mọi người bảo thành này mạnh lắm mà chưa được chứng kiến trận nào của 1 pro fortress cả?

20. khachphieudu

khachphieudu Orc chief GVN Veteran Quy ẩn giang hồ

Đúng là trong bản này phép PupetMaster và Frenzy quá mạnh, có lẽ cần phải balance nó lại còn 1 turn thôi. Dark Magic lợi hơn Light chỉ ở mỗi cái phép này, mà khổ cái bọn Orc thì làm gì có phép để Clear Pupet hay Frenzy =)), chỉ có cách lên Expert Dark corruption để phép nó còn 1 turn thôi

Thực ra cũng nên thông cảm cho quân Undead bị nerf nhiều quá, ko thể gom skeleton như hồi xưa vì dark enegy rất giới hạn, bản thân quân Undead ko có Dam Dealer.

Trận trên nếu ko có phép Mind thì 400 con Cyclop đó nó ra nó làm loạn :))