Phbot hồi sinh(Tiếng Việt kèm hướng dẫn)

Thảo luận trong 'Thư Viện - Kho Lưu Trữ' bắt đầu bởi rickman1, 2/9/09.

1. zeldalcl

zeldalcl Donkey Kong

- Bạn thử kiểm tra lại xem bot nhận toạ độ nhân vật có đúng với toạ độ trong games không, xem ở phần thiết lập chung có ghi rõ X, Y đó bạn, nếu nhận đúng thỉ lỗi đánh quái xa ít xảy ra lắm chỉ bị lúc đầu tiên thôi, tốt nhất bạn lấy toạ độ xong khởi động lại games và bot để bot nhận quái lúc đầu là ok.
    - Đúng là có rất nhiều người phàn nàn về lỗi nhân vật đứng giật giật tại chỗ sau vài giờ train, lỗi này phải có thời gian quan sát và nghiên cứu mới tìm ra được vì nó thỉnh thoảng mới xảy ra và xảy ra không thường xuyên nên rất khó debug và sửa chữa, nếu bạn phát hiện ra nguyên nhân thì báo cho chúng tôi để chúng tôi khắc phục, thanks ! :)

2. gaconlonton89

gaconlonton89 T.E.T.Я.I.S

Zelda ơi, mình để ý thì thấy hình như lúc nào buff mà còn imbue thì nó sẽ buff đi buff lại hoài thì phải Mình thấy char đang đánh quái, hết buff Lôi tức quán thông thì nó lập tức buff lại luôn, nhưng do vẫn đang đánh quái nên nó vẫn còn hoặc bật tiếp imbue lên, thế là nó cứ buff đi buff lại skill đó Mãi cho đến lúc buff trong thời gian ko có imbue thì nó mới dừng cho Không biết có ai bị như mình ko :):):)

3. zeldalcl

zeldalcl Donkey Kong

Chiêu imbue đó như mình nhớ thì sẽ được kích hoạt liên tục trong lúc đánh quái, cứ ra skill là nó ra lệnh buff imbue liên tục đến khi không đánh quái nữa thì thôi, khi nào có thời gian mình sẽ xem lại xem thế nào, Thanks !:)

4. anh_em6

anh_em6 Youtube Master Race

trời có ai chỉ mình cái này ko?sao bot bây giờ cứ đánh đc vài con là lại đứng yên ko thì cứ chạy đằng sau con quái thôi.chẳng hiểu sao nữa.mình cứ phải chỉ tay 1 con thì nó lại đánh bình thường.hjx

5. zeldalcl

zeldalcl Donkey Kong

Bạn xem lại bot có nhận đúng toạ độ của games không, toạ độ X, Y trong mục Thiết lập chung. Nếu bot nhận sai toạ độ sẽ không thêm quái vào trong list tấn công và sẽ đứng ngắm trăng, khi nào có con quái oánh nó nó mới chống trả và ngắm trăng típ :D

6. gaconlonton89

Ý mình là nó buff liên tục mấy chiêu như Lôi tức quán thôi, Đế hỏa thuẫn... ấy, cứ đang có imbue là nó buff đi buff lại mấy cái đó, làm quái xung quanh bu hết vào oánh mà nó ko oánh lại đc vì... bận buff =((=((=((

7. zeldalcl

zeldalcl Donkey Kong

Lỗi này lạ quá, bạn có để buff 2 VK không vậy ? Nếu chỉ buff 1 vũ khí mà lỗi thế thì để chúng tôi xem lại xem bug ở đâu, bạn chơi char gì nhỉ ?:D

8. gaconlonton89

Mình chơi int kk nên khi buff ko cần chuyển vk j` mà Mình tưởng lỗi nên đã xóa profile đó đi và chỉnh lại từ đầu nhưng vẫn ko đc :( Lần buff đầu tiên thì ko sao chứ những lần buff tiếp theo nguy cơ tử vong khá là cao :D Lỗi này mình để ý nhiều lần thì thấy thế vì những lần buff đi buff lại thì toàn là đang xài imbue thôi :P

9. vuongfeni1

vuongfeni1 Mr & Ms Pac-Man

TTVN24 ơi! Sao Bot Của mình nó cứ chạy lòng vòng quanh bãi ong thỉng thoảnh mới đánh con mod náo đánh mình là sao? lại còn chỉ đánh con mod xa trước hoặc mod nào kill mình thì nó mới kill lại. nan? quá:((:((:((:((:((:((

10. YaKungfu

YaKungfu Youtube Master Race

bot nay co multi d.c ko ho? ban oi neu d.c thi can ji` ko:(

11. no1b4me

no1b4me Mr & Ms Pac-Man

Tôi không có mã nguồn của BOT này nên chỉ dựa trên cách đánh của nhân vật mà suy luận như sau:
    1. Đánh hoặc chạy dựt dựt không phải là lỗi set tọa độ không đúng. Tôi để ý set tọa độ lắm & đã thử nhiều lần rồi. Thường thì tôi set tọa độ (0,0). Khi nào tới chỗ train mới nhận tọa độ nơi đó train.
    2. Sở dĩ có tình trạng nhân vật bỏ gần đánh xa là:
    a. Khi tới thời điểm cập nhật tìm vị trí quái của BOT, nó sẽ tìm & load lên. Sau đó, nó sẽ tìm con gần nhất để đánh. Ví dụ khoảng cách quái 1 =1m, quái 2 = 2m, quái 3 = 3m thì nó sẽ đánh quái 1 trước. Tuy nhiên, trong khi nó đang đánh dở con quái nào đó, quái 1 chạy ra xa hơn quái 2 & quái 3. Do vậy, khi giết xong con quái hiện tại, nó sẽ chạy tới con quái 1 đánh. Điều này dẫn đến tình trạng "bỏ gần đánh xa" :) :)
    b. Trường hợp quái 1 chạy ra xa khỏi "tầm phủ sóng" :P nhân vật sẽ không biết chạy đi đâu đánh sau khi giết xong con đang đánh. Do đó, đôi khi BOT thì sẽ có cảnh "đứng yên cho quái bem".

..................tôi suy luận như thế thôi.......có thể tôi sai......

12. anh_em6

anh_em6 Youtube Master Race

làm cách nào cho bot hết dựt dựt nhỉ?mình cứ bot khoang 2h là bắt đầu bị như vậy rồi

13. khoi_hien

khoi_hien Legend of Zelda GVN Veteran

cái này cũng đúng, có thể do thuật toán cập nhật vị trí mob không kịp thời nên mới xảy ra tình trạng đánh con xa mà không đánh con gần

14. HA_VALENTINE

HA_VALENTINE Youtube Master Race

Hix mình k0 tài nào cho bot nhận tọa độ train dc :]]. Mặc dù hướng dẫn k0 có gì gọi là khó hiểu cả. nó cứ set mặc định là -2..... va -1... chuối vãi.

15. z2004

z2004 Mr & Ms Pac-Man

PHBot hay bị trường hợp này, do modul nhận packet chậm, nên ko cập nhật quái đầy đủ, bỏ qua những con ở gần do ko nhận đc quái đó khi no xuất hiện -> coi như ko có, trừ khi nó đánh mình

16. zeldalcl

zeldalcl Donkey Kong

Packet đến nhanh lắm bạn ơi, cập nhật vị trí mob cũng không thể chậm được máy tính nó tính toán nhanh lắm bạn à, lỗi này chủ yếu là do con quái từ xa di chuyển đến ví trí gần bạn thì bot sẽ không cập nhật vào danh sách tấn công thôi và chỉ khi quái đó đánh bạn thì bot mới cập nhật, lỗi này có thể khắc phục được trong phiên bản sau khi bot có thêm chức năng add quái vào 2 bảng khác nhau, 1 bảng trong vùng luyện và 1 bảng ngoài vùng luyện, khi quái di chuyển đến gần sẽ chuyển quái từ bảng ngoài vùng luyện vào bảng tấn công của bot :D
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Bạn phải dùng đúng ph1_client.exe và patch media.pk2, bản bot này bị lỗi thỉnh thoảng không nhận loader đâu,chúng tôi đang cập nhật các tính năng tự động làm các việc này trong phiên bản sau, chỉ cần chạy PHbot, chọn đường dẫn games, cấu hình và ấn bắt đầu là xong :)

17. HA_VALENTINE

HA_VALENTINE Youtube Master Race

Hóa ra cái pH bot nhận tọa độ # Vsrohelper...Dù sao cũng thank. P/s Mà sao khỉ nhặt đồ nếu set = ph bot hay có hiện tượng đứng yên T_T.

18. YaKungfu

YaKungfu Youtube Master Race

nghe noi VDC sap update gameguard ji do ' lieu con bot d.c nua ko ha ban:-o
    eu vay thi chan:((

19. zeldalcl

zeldalcl Donkey Kong

Mình cũng không rõ lắm phải đợi Update đã rồi tính tiếp...:)

20. rickman1

rickman1 Mr & Ms Pac-Man