PDA

View Full Version : Có những thứ đã trở thành bất hủ với 8x và 9x đời đầu :3

Trang : [1] 2 3

MARfan
21-06-2011, 11:14
Mạn phép mang topic từ voz sang :3
Như tiêu đề, các anh chị ở gamevn chắc cũng chủ yếu toàn 8x đến 9x ( 91 -> 94 95 :3 )
Các chương trình TV hồi xưa chắc cũng quen thuộc :3

-Chương trình Gala cười những năm 1998-2005
+ Bác sĩ hoa súng
+ hát nhép của các nghệ sĩ hài
+ ....
-Chương trình văn nghệ chủ nhật với những bộ phim
+ 12A & 4H
+ Xin hãy tin em
+ Phía trc là bầu trời
+ ....
-Chương trình 7 sắc cầu vồng

v.v.....

Ngoài ra, em do sinh năm 95 nên cũng bắt đc nhiều cái, như là những bông hoa nhỏ :D, ô ăn quan ( ăn nhãn hồi xưa để cả 1 hũ hột ), rồi bắn chun, đồ si, sô vê ( kiểu cảnh sát bắt kẻ trộm ), trốn tìm, bông lau quất vào người, mấy cái dính dính ở cây xuyến chi ném vào nhau. Hơn nữa, hồi xưa chưa có nhiều tòa nhà, toàn sang mấy khu chung cư tập thể cũ, lắm bụi rậm, đi lấy hoa uống mật ( 0 nhớ là hoa gì ) rồi còn đi bắt rắn con kiếc các thứ nữa :D - xưa kể sông Tô Lịch cũng trong, toàn đi bắt cá ( 1 vài con ) ở đấy :D. Rồi cái trò điện tử đầu tiên là điện tử băng, chơi mario, rồi sau đó có cái trò vịt donald đi cứu 3 đứa cháu ( kô nhớ game đấy là gì nhưng mà ai biết đc thì nói em nhé :) )
À đúng rồi, còn quảng cáo nữa :), hồi xưa cứ xem quảng cáo là thích lắm
chẳng biết cái này từ bao giờ nữa

GW8UuGybNHQ

Các anh chị có kn gì thì share nhé :3

/SilverThunder/
21-06-2011, 11:19
Lại KNB à :-"

zBabyDragonz
21-06-2011, 11:19
Đội đặc nhiệm nhà C21 :-?
Bông hoa nhỏ.
Gặp nhau cuối tuần
Ở nhà chủ nhật

mr_headshot
21-06-2011, 11:20
Thích mấy cái nhạc nghe hồi nhỏ của tt Rạng Đông,h tìm chả thấy:(.

Mà lúc đó chơi mấy cái game NES đúng là vui thiệt,còn chạy qua nhà mấy đứa bạn ở xóm đổi băng mà chơi:P.

quangnamha102
21-06-2011, 11:21
Phim xiếc đầu tiên mình xem là của HK thì phải :-?

Okami_Nguyễn
21-06-2011, 11:23
Phim xiếc đầu tiên mình xem là của HK thì phải :-?
Bắt đầu rồi :">

forgiuse
21-06-2011, 11:25
contra,rockman, resident evil, mario, aladin...toàn kỷ niệm :-<.
Rồi năm mười, rồng rắn lên mây, nhảy lò cò...
Thời đó 3k một bịch bánh là mừng...
Mỗi lần có Tây du kí là mở ra xem...
Thời đó bất hủ nhất chắc là phim băng =)). Vẫn còn nhớ mỗi lần xem là phải quay băng lại mới xem đc =)).
Ôi...thời gian...

Nhưng giờ đây, quả bất hủ nhất là Kangaroo, máy lọc nước hàng đầu Việt Nam =)).

KuKoTaYa
21-06-2011, 11:25
95 thì ai tính là đời đầu ;))

90, 91 may ra

drogba_11
21-06-2011, 11:26
mình nhớ ngày xưa có chương trình gì toàn SV chơi mà có đội xanh đội đỏ
do anh Lại Văn Sâm dẫn chương trình
có nhiều trò vui phết:))
thick nhất cái trò mà 1 đội cầm xô nước chạy qua 1 đoạn đường
ở dưới là đội kia dùng chân đạp lên liên tục=))

Orpheus
21-06-2011, 11:27
https://lh3.googleusercontent.com/_-lzPLv9WCw8/Td1LZpzLHjI/AAAAAAAAADo/fhUgUePYXzU/NLAcidEmo.gif (http://forum.gamevn.com/member.php?772272)
nhớ được mấy bộ phim:
Mexico: "Người giàu cũng khóc"
Nhựt Bổn: phim "Osin"
Hàn Quốc: phim "Mối tình đầu"

Một số tác phẩm VH: CGT, CK, 7DKL...

MARfan
21-06-2011, 11:28
À, có ai biết trò đt băng nào mà donald đi cứu các cháu đánh bằng cách nhảy ô vào quái hôk ?
Chương trình SV và Trò chơi liên tỉnh thì phải :3

forgiuse
21-06-2011, 11:28
anh em nhà bác sĩ, trúc xanh \m/. Hugo =)). Siêu nhưn gao \m/.

FiretrUCK
21-06-2011, 11:30
Trò chơi liên tỉnh , một trong những show vui nhộn nhất từ trước đến giờ, trường quay cũng hoành tráng , nhiều trò thú vị , Hâm mộ bác Lại Văn Sâm từ ngày đó:)):))

†Nhất Chi Mai†
21-06-2011, 11:30
Phim Hàn Quốc ngày xưa toàn anh cao to, đẹp trai, manly chứ không ẻo lả như mấy tên gay bây giờ =((

Nhớ năm xưa phim gì có anh gì tên Cá Cơm =)) có cái gậy đánh gôn Công lý chuyên đi đánh nhau với mấy tên xã hội đen ấy nhỉ?

nhatanh
21-06-2011, 11:31
xưa kể sông Tô Lịch cũng trong, toàn đi bắt cá ( 1 vài con ) ở đấy
Trong đầu mình không có dữ liệu gì về sự kiện "Năm 1995 đổ về sau Sông Tô Lịch vẫn còn trong" cả :-?

†Nhất Chi Mai†
21-06-2011, 11:33

Cái trò đấy gọi là Ét vê + số năm
Hình như do Dutch Lady tài trợ nên chuyên có mấy trò liên quan tới bò, tới sữa :))
Tiếc rằng cái đấy không diễn ra lâu :(

MARfan
21-06-2011, 11:35
Trong đầu mình không có dữ liệu gì về sự kiện "Năm 1995 đổ về sau Sông Tô Lịch vẫn còn trong" cả :-?

Xưa nghe kể mà, có phải 95 đâu ~~" :|

re][ic
21-06-2011, 11:37
.................................................................................................

Kidies
21-06-2011, 11:37
Cái trò đấy gọi là Ét vê + số năm
Cái đó là Trò Chơi Lên Tỉnh chứ :-?
Mà ai có cái clip bác sĩ hoa súng ko =) Đúng hôm đấy mình ko xem, sáng hôm sau đến lớp nghe bàn tán mà dek hiểu gì cả :(

H@l0
21-06-2011, 11:38
Phim anh chàng may mắn chiếu vào 6h chiều :">

Tiện đây cho hỏi có ai biết tên thật của bộ phim là gì để mình còn search

nhatanh
21-06-2011, 11:41
Xưa nghe kể mà, có phải 95 đâu ~~"
Thì cậu tự nhận mình sinh năm 95 rồi lại kể chuyện "toàn đi bắt cá ( một vài con )" ở sông Tô Lịch như đúng rồi, chả nhẽ người đọc không được quyền nghi ngờ chém gió=)

KuKoTaYa
21-06-2011, 11:41
Nghe chủ thớt nói chuyện cũng ảo bỏ mie, điện tử băng này băng nọ, cái hồi mình lớp 1 là 1996 đã toàn ps1 rồi, lúc chủ thớt đc 5 tuổi (theo đánh giá chủ quan của mình là cái tuổi chơi đc điện tử rồi) thì là 2000 thì bắt đầu half life, AOE, War 3, ko hiểu ở vùng nào mà cũng băng này nọ thế, còn bông hoa nhỏ nữa mình nhớ hồi 2000 đã hết mie nó rồi cơ mà

Orpheus
21-06-2011, 11:42
Phim Hàn Quốc ngày xưa toàn anh cao to, đẹp trai, manly chứ không ẻo lả như mấy tên gay bây giờ =((
Nhớ năm xưa phim gì có anh gì tên Cá Cơm =)) có cái gậy đánh gôn Công lý chuyên đi đánh nhau với mấy tên xã hội đen ấy nhỉ?
https://lh3.googleusercontent.com/_-lzPLv9WCw8/Td1LZpzLHjI/AAAAAAAAADo/fhUgUePYXzU/NLAcidEmo.gif (http://forum.gamevn.com/member.php?772272)
phim "Ông trùm". Bây giờ lên Net search, down được cả bản HD đấy :D
năm ngoái mình vẫn giữ cả bộ phim này trong máy.

zBabyDragonz
21-06-2011, 11:43

Nói về phim HQ thì mình ân tượng nhất Ông trùm với Anh em nhà bác sĩ :-? Nhớ hồi xưa cứ tối 9h là cả nhà quây quần coi Ông trùm. Ui cha nhớ quá =((

Phim Việt Nam thì ấn tượng nhất Sóng ở đáy sông. Giờ thích coi lại mà ko thấy đài nào chiếu =((

Nanami Genkaku
21-06-2011, 11:43
Power Rangers(Not Gao),PS1 & SNES(SRW,Rockman X,Bloody Roar,Suikoden,Mario,Subasa & các game của Nintendo)Jurassic Park,Walking with Beast & Dinosaurs,phim VTV 3 6h30 & 8h30 tối(những năm 90->2000),Ở nhà chủ nhật,Gặp nhau cuối tuần,thế giới Động Vật,những điều kỳ thú,Big Bang,hoạt hình HTV lúc 7h,Dragon Ball,Jindo và đặc biệt là Doraemon người bạn vĩnh cửu của tuổi thơ mà tớ mãi mãi sẽ không bao giờ quên:(((vậy mà chả thấy ai trong này nhắc tới haizz:-<)

zondaR
21-06-2011, 11:46
MÌnh sinh năm 93 thì có đc coi là 9x đời đầu không ? ;;).
Phim ảnh lúc đó mình rất thích coi phim hồng công, thường coi trên htv7 lúc 5h chiều, sau đó 7h rất thích coi phim hoạt hình trên htv7 luôn ( về sau chiếu toàn mấy phim nhảm quá nên dẹp ). Cũng có nhiều bộ phim mình ấn tượng từ lúc nhỏ tới h, vd như phim titanic ( lúc ấy các dì mình xem chứ mình không có xem, các dì mình lực ngay khúc em Rose naked cho anh Jack vẽ kêu mình xuống coi => nhớ tới h :"> ), với bộ phim sin - bad hay chiếu trên htv 7 lúc 5h nữa không biết bác nào còn nhớ không ?
Về âm nhạc thì bất hủ nhất có lẽ là nghe Bé Xuân Mai hát :)).

Orpheus
truyện tranh thì có "Dũng sĩ Hesman" ~
Mình được "khai hóa" là nhờ bộ truyện này =)) lần đầu tiên biết đến truyện tranh là khi được sờ vào cuốn "Dũng sĩ Hesman" tập 4 =))

number
Bất hủ đối với mình là những ngày hè ra tiệm net bắn Hép lai (=))), lúc đó có 1,5k/h , quán thì k có máy lạnh, máy thì pentium 2,3 gì ấy, vậy mà vui cực :x

quanghuy_1993
21-06-2011, 11:47
cái đó hình như trò chơi vận động thì phải :-?. Hồi đó hình như Cô gái Hà Lan tài trợ nên toàn thấy mặc đồ đó X_X.
Còn nhớ cứ tới trưa mỗi lần mình nghỉ học, bật kênh HTV9 là có chtrình "Vận động trường" của Đức thì phải, cũng khá vui. Giờ thèm được coi lại cái chtrình đó để nhớ tới thuở xưa mà không được.
Ngoài ra còn rất thích chương trình khoa học gì của Pháp mà có 2 ông,1 ông đeo kính lúc nào cũng ở nhà giải thích, trình bày các mô hình. 1 Ông trẻ trẻ thì hay tới hẳn nơi thực tế. Đoạn cuối hay có hình cái xe tải đi.

MARfan
21-06-2011, 11:48
Thì cậu tự nhận mình sinh năm 95 rồi lại kể chuyện "toàn đi bắt cá ( một vài con )" ở sông Tô Lịch như đúng rồi, chả nhẽ người đọc không được quyền nghi ngờ chém gió=)

Bạn bị vấn đề đọc hiểu hả bạn ? Xưa nghe kể chứ hôk phải làm đâu, bạn để ý từng câu từng chữ đến nỗi còn bị lóa mất vài chữ hả bạn ?
Tskkkk

duongqua_661
21-06-2011, 11:51
mình 95 này, và đính chính là chơi game đầu tiên là snes rồi tới ps1 rồi pc :)
còn bông hoa nhỏ thì vẫn hay xem

zBabyDragonz
21-06-2011, 11:51
Nghe chủ thớt nói chuyện cũng ảo bỏ mie, điện tử băng này băng nọ, cái hồi mình lớp 1 là 1996 đã toàn ps1 rồi, lúc chủ thớt đc 5 tuổi (theo đánh giá chủ quan của mình là cái tuổi chơi đc điện tử rồi) thì là 2000 thì bắt đầu half life, AOE, War 3, ko hiểu ở vùng nào mà cũng băng này nọ thế, còn bông hoa nhỏ nữa mình nhớ hồi 2000 đã hết mie nó rồi cơ mà

Pác ở đâu thế. 1996 lúc em 5 tuổi có cái Famicom cởi truồng (ko có vỏ máy) cắm băng chơi contra là mừng húm rồi. 2000 là lúc PS2 bắt đầu ra mắt, chỗ em tính 5k/h, vãi lúa =((. PS1 là thịnh hành nhất thời điểm đó, tuy nhiên dt băng và dt cần vẫn còn mạnh lắm đấy nhé, 1 tiếng 500d,chơi thả cửa \m/. Lần đầu tiên mình đụng đến cái com và internet là năm lớp 7 thì phải,2003 2004 gì đó.

MARfan
21-06-2011, 11:52
Nói về phim HQ thì mình ân tượng nhất Ông trùm với Anh em nhà bác sĩ :-? Nhớ hồi xưa cứ tối 9h là cả nhà quây quần coi Ông trùm. Ui cha nhớ quá =((

Phim Việt Nam thì ấn tượng nhất Sóng ở đáy sông. Giờ thích coi lại mà ko thấy đài nào chiếu =((

Xuân Bắc nổi lên từ đấy mà :3 :3

Thêm nữa, cho các bạn thík bảo mình chém gió hay ảo, mình nói là nói thật đấy
Mình thì bây giờ vẫn còn giữ cái PS1 hồi xưa mua ở tiệm đồ cũ về, cái điẹn tử băng thì bìa của nó là hình titanic, chả biết mất từ bao giờ nữa :|

KuKoTaYa
21-06-2011, 11:54
Pác ở đâu thế. 1996 lúc em 5 tuổi có cái Famicom cởi truồng (ko có vỏ máy) cắm băng chơi contra là mừng húm rồi. 2000 là lúc PS2 bắt đầu ra mắt, chỗ em tính 5k/h, vãi lúa =((. PS1 là thịnh hành nhất thời điểm đó, tuy nhiên dt băng và dt cần vẫn còn mạnh lắm đấy nhé, 1 tiếng 500d,chơi thả cửa \m/. Lần đầu tiên mình đụng đến cái com và internet là năm lớp 7 thì phải,2003 2004 gì đó.

Hà Lội bác ạ, mình nhớ là chủ thớt học Ams mà nên thắc mắc tý

bdt_td
21-06-2011, 11:58
Hix,toàn 93,95 mà cứ đi nhận là 9x đời đầu :-s
Thế chắc mình phải là 9x đời tóc :(

H@l0
21-06-2011, 11:59
Mình lớp 4 vẫn còn chơi điện tử băng, 10 kỉ lục bắn ruồi trong cái máy băng của thằng em họ là của mình hết. Lớp 7 mới biết ra hàng bắn háp lai.

Noel ra hàng đồ cũ mua được cái máy với cái băng mario về, mà ếu thể nào qua được level 2 :">

nhatanh
21-06-2011, 12:01
Nghe chủ thớt nói chuyện cũng ảo bỏ mie, điện tử băng này băng nọ, cái hồi mình lớp 1 là 1996 đã toàn ps1 rồi, lúc chủ thớt đc 5 tuổi thì là 2000 thì bắt đầu half life, AOE, War 3, ko hiểu ở vùng nào mà cũng băng này nọ thế, còn bông hoa nhỏ nữa mình nhớ hồi 2000 đã hết mie nó rồi cơ mà
Đến năm 98-99 ta vẫn chơi điện tử băng nè \:d/ Hồi xưa cả nhà có mỗi thằng em họ có cái PS1, mà hầu như chỉ có đá bóng đá bánh với mấy trò đối kháng, game PS1 ta gần như không đụng đến.

Bạn bị vấn đề đọc hiểu hả bạn ? Xưa nghe kể chứ hôk phải làm đâu, bạn để ý từng câu từng chữ đến nỗi còn bị lóa mất vài chữ hả bạn ?

Ờ, mình đọc cái chữ "xưa kể" của bạn thừa một chữ "ra".
Cái thời mà còn bắt cá ở sông Tô Lịch được thì may ra có 8x đời đầu là còn liên quan. Tự dưng lôi chuyện sông Tô Lịch vào không hiểu để làm gì, mới đọc là mình đã có hứng xoắn rồi.

Sharius
21-06-2011, 12:03
đm cái yên xe đạp của bọn cocacola :-"

hoangJK
21-06-2011, 12:03

Chuẩn, từ thời 1995 là PS1 của sony và SNES của Nintendo, NES vẫn còn nhưng chỉ chiếm 1 góc nhỏ. Còn thời NES thịnh hành thì phải khoảng 91-93. PS1 hồi đấy chắc nổi nhất là rambo, Bloody roar, chocobo racing, resident evil
Sau đó máy tính du nhập vào VN rộ lên phong trào Half life, AOE, Quake, (làm gì đã có war 3 nhỉ?), Starcraft thì ít nổi hơn vì kén người chơi.

Tầm 2004 là internet bắt đầu mọc, phong trào game online tràn vào gây nghiện học sinh, phổ biến đầu tiên là MU Hà Nội sau này đã bị bắt vì "tàng trữ văn hóa phẩm đồi trụy và tự ý phát hành thẻ nạp tiền". Sau Mu HN là đến 1 loạt Mu ăn theo ko bản quyền như Mu VN net, Mu VN com, Mu "các tỉnh thành địa danh ở VN" cho đến Mu FPT là trụ lâu nhất. Trước khi Mu tàn là nhen nhúm của thể loại arcade Gunbound và các loại MMORPG khác.

Đến giờ mình vẫn quả quyết rằng sai lầm lớn nhất ngoài tầm kiểm soát của mình là lúc bố mua cho cái NES đầu tiên kèm bộ mario collection năm 3-4 tuổi.

KuKoTaYa
21-06-2011, 12:04
đệt, vậy chính ra ko có máy như mình là tốt, hồi bé chả có cái vẹo gì trong nhà nên toàn tót ra ngoài hàng chơi -> cập nhật rất nhanh trào lưu game của các thanh niên ;))

^

Nhớ là lớp 7, 8 tức là 2002 trở đi đã chơi d day rồi thì phải

MARfan
21-06-2011, 12:05
^ biết là ps1 bắt đầu xuất hiện từ lúc đó nhưng mình vẫn dính với cái máy băng ( nhà vốn xưa không khá giả ) cho đến năm lớp 3 mới cầm cái Ps1 :|
Sau đó năm lớp 4 lớp 5 mình mới bắt đầu gunbound thứ 7 chủ nhật.

Gilles
21-06-2011, 12:05
Dù ghét tàu khựa nhưng có một số thứ trong văn hóa tàu là kỷ niệm tuổi thơ, nhất là với 8x khi mà văn hóa Nhật, Hàn, Mỹ chưa vào VN nhiều
Ví dụ như Thủy Hử, hồi nhỏ khá mê bộ này, Võ Tòng, Lâm Xung,...
Bây giờ thỉnh thoảng vẫn nghe lại bài này:

OZ4LDjBTsFw
Thích thể loại nhạc như thế này, nhạc nhẻo giờ nghe toàn yêu đương, thất tình mất chất nam nhi đại trượng phu
Bộ thủy hử cũng có bộ truyện hài của Thái Chí Trung, nhiều khúc hồi nhỏ coi cười lộn ruột

http://www.mediafire.com/?nweyvm0jimj

Orpheus
21-06-2011, 12:06
không biết bao nhiêu thằng cay cú vì cái yên xe này =))

KuKoTaYa
21-06-2011, 12:07
không biết bao nhiêu thằng cay cú vì cái yên xe này =))

Đệt thôi cái này nhớ rồi ngày xưa cái nắp chai yên xe số 4 mợ nó =))

nhatanh
21-06-2011, 12:08
Nhớ là lớp 7, 8 tức là 2002 trở đi đã chơi d day rồi thì phải
ta phải khoảng 2003 mới biết đến war 3 và D-day, trước đấy toàn CS với đế chế/Star với Lines98 và dò mìn
sau đấy là một thời gian chìm đắm trong emulator các loại 8-|

kill_loves009
21-06-2011, 12:09
Kỉ niệm đời đầu thì phải là điện tử băng contra rồi đua xe, mario, sư tử nhảy vòng...., phim thì mối tình đầu, cô gái đại dương, bí mật của alex mas, rồi phim gì của úc có mấy thằng con nít trên khí cầu chuyên tìm năng lượng gì đó, truyện thì đô rê mon quyển 3k5 ấy, hoạt hình thì hãy đợi đấy, ......, tivi màu lúc đó là xa xỉ phẩm + đầu băng :))

MARfan
21-06-2011, 12:10
đầu băng thì mình có tom và jerry của chuck jones đấy :3, còn sakura và thú nhồi bông nữa, à còn 12 con giáp :D

KuKoTaYa
21-06-2011, 12:12
Trước khi chơi d-day còn một giai đoạn war "chống cửa" tồn tại đc vài tháng sau d-day hút sạch khách :))

class9
21-06-2011, 12:14
có ai nhớ phim về ba cô gái có pháp thuật ko?.
Hình như tên là Hội pháp thuật, hội pháp sư gì đấy...
Hồi đó xem ban đêm mà sợ kinh khủng lun í.
Chiếu trên vtv1, khung giờ 21h :D

nhat1811
21-06-2011, 12:15
Nhớ lúc lớp 6 mới biết game là gì, trò đầu tiên chơi là cs và mất cả tuần mới mò dc cái chuyện mua súng trong game =)). Hồi đó thấy cái ps2 thôi mà thèm chảy nước dãi :|

Anakin0302
21-06-2011, 12:16
Doraemon chiếu vào CN thì phải?

[Live2Love]
21-06-2011, 12:18
Đá dế, lấy cây tăm chọt vào sau lưng nó xong để lên miệng thổi,chừng nào 2 cánh đập đập là bỏ xuống cho nó thịt nhau :x

MARfan
21-06-2011, 12:19
Doraemon chiếu vào CN thì phải?

Chính xác là thứ 7 và chủ nhật hì phải, mình còn nhớ cái tập máy chụp hinh ma thuật :3

Charmed - fim về 3 chị em phù thủy, s1 chị cả chết, về sau có em út mới :3

Mr.Samurai
21-06-2011, 12:20
Chính xác là thứ 7 và chủ nhật hì phải, mình còn nhớ cái tập máy chụp hinh ma thuật :3

Charmed - fim về 3 chị em phù thủy, s1 chị cả chết, về sau có em út mới :3
Cái phim 3 chị em nhà phù thủy đấy tối nào mình cũng xem và tối nào cũng cứng...:">...
Đêm thì mộng..t....

KuKoTaYa
21-06-2011, 12:20

Phép thuật, tiếng anh Charmed, nhớ hồi ấy xem đc ep nào có em pai pơ hay phi bi mặc áo thun ko áo lót hở hết nhót là đến khoe ầm ầm với bọn con trai trong lớp =))

tuanmagician
21-06-2011, 12:21

charmed hả ? vẫn nhớ mang máng chiếu lúc 9h trên vtv1 hay 3 gì đó @@ coi dòm ngực mấy chị ấy là chính ^^ , thời gian này chiếu cả phim HQ " người mẫu " , móa coi ké với bà chị vẫn còn cú thằng nam chính bị tông xe chết , hồi đó phim HQ trùm trò ung thư với bị anh sơn lé hun ....

nhatanh
21-06-2011, 12:22
Đệt thôi cái này nhớ rồi ngày xưa cái nắp chai yên xe số 4 mợ nó
Giờ mới nhớ ra, sau vụ này ta đã không còn niềm tin vào các loại khuyến mãi trúng thưởng X_X
Mà hình như trước coca chưa có ai làm trò này ở VN đâu nhỉ?

hoangJK
21-06-2011, 12:22
Hệ điều hành đầu tiên dùng là Win 95 của bác Bill, sau đó mua máy mới thì là...Win 98, nhưng Line 2000 đã ko bật được Line 98. Sau đó có 1 giai đoạn vài hộ ở VN đã cài Win Me, tiền thân của Win XP sau này

dajk9x
21-06-2011, 12:23
cái quảng cáo nestcafe là đỉnh nhất, nhạc nghe hoài ko chán, sau này mới biết đc bài gốc
http://www.youtube.com/watch?v=d262BfXK1zc

1+1=2
21-06-2011, 12:24
phắc, sao nhìn tên topic này mình thấy quen quen thế nhỉ X_X

KuKoTaYa
21-06-2011, 12:25
Giờ mới nhớ ra, sau vụ này ta đã không còn niềm tin vào các loại khuyến mãi trúng thưởng X_X
Mà hình như trước coca chưa có ai làm trò này ở VN đâu nhỉ?

Ngày xưa dính 2 nháy khuyến mãi: ăn kem éo gì ấy sưu tập máy bay trực thăng, ăn sâu cả răng. Và rồi anh cocacola với cái yên xe đạp nổi tiếng một thế hệ, phố nào có ai mở đc cái nắp số 4 cả phố biết =))

quangnamha102
Hồi đóa khoái xem cả hec-quyn lúc 6h
tập nào cũng *** 1 em

Sharius
mẹ, chỉ thích cái phim gì mà có con mèo đem đến cho thằng main char tờ báo của ngày hôm sau, mà gì muốn search để coi lại thì chả nhớ nó tên là gì nữa:((

MARfan
21-06-2011, 12:26
charmed hả ? vẫn nhớ mang máng chiếu lúc 9h trên vtv1 hay 3 gì đó @@ coi dòm ngực mấy chị ấy là chính ^^ , thời gian này chiếu cả phim HQ " người mẫu " , móa coi ké với bà chị vẫn còn cú thằng nam chính bị tông xe chết , hồi đó phim HQ trùm trò ung thư với bị anh sơn lé hun ....

Phim HQ hồi xưa có khái niệm, 1 là ung thư, 2 là máu trắng, 3 là bị tai nạn xe cộ :3

BTW, cái nắp coca báo hại nhà mình hồi xưa lúc nào 2 ah em cũng xin mẹ cho mua coca

quangnamha102
21-06-2011, 12:27
Còn đâu cái thời cocacola 2k/chai :-< ...

tuma79
21-06-2011, 12:29
đặc nhiệm nhà c21 \m/,cảnh sát hình sự,cái phim cám dỗ khỉ gió gì của ý mẹ với dì cứ ngồi xem ko dứt ra được :|

KuKoTaYa
Năm 2004 mình học lớp 9 cao 1m55 nặng 56kg hoàn toàn do cái khuyến mãi kem và cocacola ngày ấy dcm =;

EricVN
nhiều bạn rỗi hơi v~ (:| bao nhiêu tuổi chả được miễn là biết về những kỉ niệm ngày xưa thì kể lại chứ có cái quái gì mà cứ phải bắt lỗi..(:|

xưa sướng nhất vẫn là những lần gom góp được mấy nghìn trốn ra hàng điện tử chơi..vừa chơi vừa ngó nghiêng xem có ng` quen nào nhìn thấy ko ...cảm giác tội lỗi và sung sướng vãi :x bây h` có máy riêng game nào cũng có chơi nhiều bỗng ko thấy cái thú như xưa nữa :(

đợt coca khuyễn mãi m` toàn ngồi canh hàng nước ở gần nhà...thấy ai uống coca mà ko lấy năp mình lấy về luôn nhưng chưa từng 1 lần giành giải :((

nhatanh
Ngày xưa dính 2 nháy khuyến mãi: ăn kem éo gì ấy sưu tập máy bay trực thăng, ăn sâu cả răng.
Mẹ kiếp, cái này hồi xưa ta với mấy thằng em có đủ cả bộ máy bay =)) Sau cũng chính bọn này còn làm thêm mấy vụ sưu tập que kem trúng thưởng Sony Wega, xe đạp địa hình với máy tính các loại nữa chứ=))

n2gt2
21-06-2011, 12:30
thế trong đây không ai chơi Winning Eleven trên PS1 àh, nhớ mãi cái thời WC'98, cái thời đó hình như cũng 1500đ/1h, rồi tới khi lên cấp 2 thì tập tọe CS, Empire,... vài năm sau thì nhảy wa Pes 6

p/s: trên kia nhắc kem mới nhớ, cái thời kem ăn kem Wall trúng xe đạp leo núi, máy tính j đó,.... cứ có nhiu tiền là ra xực kem, xu tầm chữ trên que :))

Kidies
21-06-2011, 12:31
Ngày xưa dính 2 nháy khuyến mãi: ăn kem éo gì ấy sưu tập máy bay trực thăng, ăn sâu cả răng. Và rồi anh cocacola với cái yên xe đạp nổi tiếng một thế hệ, phố nào có ai mở đc cái nắp số 4 cả phố biết =))
Hình như HN thiếu số 4 còn trong Nam chúng nó bảo thiếu số 6 =))
Trc còn có cái kẹo cao su ghép robot cơ, có đến 20 loại tha hồ mà sưu tập :'>

drogba_11
21-06-2011, 12:32
nhắc cái vụ cocacola mới nhớ
ngày xưa mình nghèo vkl éo có tiền mua uống rồi sưu tập như các bạn đâu
toàn lang thang ra mấy quán nước nhặt nắp chai thôi=))
dc đến mấy bộ mà thiếu mỗi cái yên
móa nhà chúng nó chứ:-w

KuKoTaYa
ờ ăn kem ráp que lại thành cái xe hay máy tính, ảo, đợt đó mình ko còn hung hăng như cocacola và cái xe đạp nữa, nên chỉ chú trọng vào kem =((

Orpheus
máy tính thì với mình là cái 486 cổ lỗ sĩ với win 3.11 ~
nhưng cũng đủ để gặm nhấm CGT với lại CK =)) lần đầu mở ra đọc, không tin nổi vào mắt mình (thề luôn)=)) từ ấy mới được soi tí ánh sáng văn minh=))

theslimshady
21-06-2011, 12:34
Nhớ với thích nhất là phim : "đội đặc nhiệm nhà C21" :) , mà h mấy chị trong đấy chắc cũng chồng con cả rồi :))

H@l0
21-06-2011, 12:35
Mình thành coke addict là vì cái khuyến mãi xe martin của nợ đấy đấy :-w

theslimshady
21-06-2011, 12:37
Mà trc có cái vụ nắp chai để sưu tập đem đổi xe máy :)) , uống mấy thùng àm éo đc cái éo gì =))

pntk
21-06-2011, 12:40
Hồi xưa uống sữa cô gái Hà Lan mình hay cắt ra mấy miếng tam giác (mỗi miếng 1 điểm) ngay cạnh hộp sữa rồi ra hàng đổi lấy bộ lắp ghép cái nông trại bò(?). Sướng điên người :)).
À mà hồi xưa có phim gì có cô bé tên Angelita hay cái gì lita ấy quên tên rồi, ai nhớ cho tớ cái tên :D, phim này hồi xưa trong xóm ai cũng coi, nổi lắm.

LêThiênHồng
21-06-2011, 12:40
phim: cố lên chiaki, nàng phi yến trong cung nhà hán, sabrina cô phù thủy nhỏ

cái chương trình hỏi đáp 1000 điều kì lạ mà bài hát có đoạn: vì sao lại thế tại vì sao lại thế, sao ko thế này mà lại thế kia. câu cuối: càng thêm hiểu biết chúng ta càng lớn nhanh

nhatanh
21-06-2011, 12:41
Mình thành coke addict là vì cái khuyến mãi xe martin của nợ đấy đấy
Vụ nắp chai công nhận để lại nhiều hậu quả chết người thật, sau đấy một thời gian dài mình vẫn không bỏ được thói quen bóc miếng cao su bên dưới cái nắp chai ra=))

Gilles
21-06-2011, 12:42
Nhớ hồi nhỏ nhà bán kem Wall's, ăn ghép que thành hình gì thì trúng cái đấy, trúng xe đạp, tivi, Pc Pentium 4, thèm cái P4 mà ăn gần chết lâu lâu chỉ được cây kem khuyến mãi, về sau nhe nói gần nhà ( mua ở nhà mình ) có đứa trúng cái tivi

EricVN
21-06-2011, 12:43
cái coca mình nhớ toàn ở miền nam trúng thôi,tuần nào cũng xem phần lớn thấy 10 thì có 1,2 ng` ở miền bắc,còn lại ở miền nam hết...đâm ra nản chuyển sang chơi que kem thì toàn mỗi thứ thiếu 1 que chán vãi :(

Tiamat_63
21-06-2011, 12:46
Cái vụ nắp chai và que kem đấy nghĩ mà tức điên người,hồi xưa nhớ cái trò ghép que lấy thưởng,mình thiếu đúng 1 que nữa được cái máy CD mà mút buốt cả răng *** cái nào giờ lại tiếp tục sự nghiệp mút kem lấy PS3 thiếu chữ Sony nữa thôi ai có share nhé:P

Mà hồi 99 lúc đấy mới có 5 tuổi ông anh họ được người nhà gửi cái PS1 từ Canada về cho mua đĩa ở Vn không chạy được,phải vất vả chạy đi chạy lại mãi mới hack được cái máy rồi thì đá banh võ thú...Hồi đó kết nhất cái trò tam quốc và khủng long đối kháng nữa

█║▌│ █│║▌ ║││█║▌
21-06-2011, 12:46
nhớ nhất là thời chơi halflife cs với quake 2 ngoài quán , mỗi máy trang bị 2 quả loa , tiếng súng vang vọng phê vãi . Mà nhớ là thanh niên thời xưa chơi gần như là không chửi bậy (ít nhất là không bậy = bây h ).

.: ABC :.
21-06-2011, 12:48
Ngày xưa nhiều trò vui phết :D , ban ngày chơi bắn bi , ban đêm chơi 5 10 , hôm nào nổi hứng đi chơi ma loan :)) ( nhưng chưa gặp bao giờ ) , phim thì mình thích nhất Tay Du Ký , cứ đến mùa hè lại coi , còn phim Cô Gái Đại Dương và phim gì Thảo Nguyên gì đó .

Vinie'sMan
phim "anh chàng may mắn" - mỗi tập phập 1 em =))
quảng cáo ba con sói "choác"
coka,kem wall...
1 thời vtv3 chiếu pokemon liên tục,hay vd :-<

Ayo
Mấy cái sưu tập nắp chai, que kem kiểu gì chả có 1 cái cực hiếm, ko tìm ra nổi, hoặc chúng nó cho người của hãng hốt rồi.

KuKoTaYa
TV ngày xưa chắc nhớ nhất là ngôi nhà nhỏ trên thảo nguyên, có con bé nào bị mù ý-> drop =((

Tam quốc diễn nghĩa: khổng minh tèo -> drop

Phim gì về anh nô lệ da đen mà phịch đc cô chủ da trắng.

Và nhớ ko quên đc là năm 1999 thằng tiền đạo cao kều của Sinh ăn dâm 1 quả vào lưới VN làm mình khóc rấm rứt 1 đêm :((

code47212
21-06-2011, 12:50
TV ngày xưa chắc nhớ nhất là ngôi nhà nhỏ trên thảo nguyên, có con bé nào bị mù ý-> drop =((

Tam quốc diễn nghĩa: khổng minh tèo -> drop

Phim gì về anh nô lệ da đen mà phịch đc cô chủ da trắng.

Và nhớ ko quên đc là năm 1999 thằng tiền đạo cao kều của Sinh ăn dâm 1 quả vào lưới VN làm mình khóc rấm rứt 1 đêm :((

khiếp có phải cái phim mà có thằng nô lê tên là Ma-nô ji` đó ko :-ss

KuKoTaYa
21-06-2011, 12:53
Lâu quá rồi dek nhớ đc bác ạ .

EricVN
21-06-2011, 12:56
Và nhớ ko quên đc là năm 1999 thằng tiền đạo cao kều của Sinh ăn dâm 1 quả vào lưới VN làm mình khóc rấm rứt 1 đêm

mịe...đêm hôm đó hụt hẫng vãi :( cả hà nội đã chuẩn bị bay rồi cuối cùng bị ăn quả phút cuối :((

H@l0
21-06-2011, 12:59
Bắn CS mình nhớ nhất là vụ ra chơi ở bách khoa, khi đi đã nhớ nhét tiền vào túi rồi mà thế nào lại nhớ nhầm, gọi lung tung bánh mỳ xôi xiếc loạn xạ lên. Đến giờ chuẩn bị đi học thì sờ vào túi ko có tiền. Cũng may hàng full nên mình bảo với ông đằng sau em hết tiền rồi, đưng dậy mượn quyển truyện của ông ý đứng đọc 10 phút + xem ông ý bắn. 1 lúc sau lững thững đi ra than ko có máy, các anh trông hàng rất tươi cười bảo mày ra lúc 4 giờ chiều thì lôi đâu ra máy hả em.

Đến giờ vẫn cảm động với việc xả thân cứu người của anh sinh viên ấy :((

Nickky9x
21-06-2011, 12:59
Trò chơi liên tỉnh \m/

Shooter_CD
21-06-2011, 13:01
Sarina Cô phù thủy nhỏ, thích nhất con mèo salem \m/

Hổi đó từng 1 thời ăn kem rụng hết răng chỉ để sưu tầm mấy cái MB, mà hồi đó tự hào vì mình có bộ sưu tập MB nhiều nhất lớp :">

Hồi đó có chương trình "vận động trường" hình như của mấy anh EU mà chả nhớ nước nào :-?

vothan
21-06-2011, 13:04
hồi đấy cay nhất bọn này.kiếm mãi éo dc cái số 4 hình yên:))
phim Hq duy nhất theo dõi là ông trùm.hồi đấy con trai cả lớp đặt biệt danh theo phim.đến giờ vẫn gọi nhau như vậy

amoni
21-06-2011, 13:06
Hình như là Tiger Cup 98 đúng không, bị cái lưng của thằng Sing nó thịt.................

Ayame92
21-06-2011, 13:06
2002 thì mới có warcraft 3: resign of chaos mà :-?

Trò mạng lan đầu tiên là Quake... Sau đó chơi Haflife...rồi đú mấy anh sv Bách Khoa Kinh Tế Xây Dựng chơi Star, Đế chế @@

Cái trò đấy là SV9x đó mà :-?

drogba_11
21-06-2011, 13:07
khiếp có phải cái phim mà có thằng nô lê tên là Ma-nô ji` đó ko :-ss
chuyện tình người nô lệ:))
ngày xưa cả nhà mình hay ngồi xem phim này lắm
đến giờ mà thấy thằng nào bẩn bẩn là vẫn gọi là thằng mọi ma lô=))

Thịt_Chó_C2
21-06-2011, 13:11
mình nhớ lúc đi học trên trường, ra căn tin mua bánh tráng rồi đem về xé xé xé xé xé xé....

xé xong hết bỏ muối tôm vô, chuẩn bị ăn thì nhỏ xinh xinh trong lớp tới xin, dại gái cho luôn =(

cuốn truyện đầu tiên được coi là khi 5 tuổi lụm được tập cuối 7 viên ngọc rồng ngoài đường (éo hiểu sao có đứa rớt một cuốn truyện mới tinh ngoài đường =)) )

thế là từ năm 5 tuổi đến năm 18 tuổi, kinh qua hầu hết những bộ truyện đặc sắc : Hecman, Dấu Ấn rồng thiêng, Đường dẫn đến khung thành 1,2,3, Đoremon, Vua trò chơi, Conan,...

nhớ hồi đó có lần ngu, lên nhà cô xin chơi cái máy điện tử gì mà bỏ băng vô, có mấy trò Mario, bắn xe tăng, xếp hình gì đó. Lúc đó mới 6 tuổi mà cũng biết suy nghĩ rồi, cứ nghĩ chơi ké vầy hoài cũng ngại, phải làm gì đó cho cô mình đi chứ cứ như vầy hoài không được. Chợt thấy cái máy điện tử với mấy cái tay cầm đang chơi nó dơ quá, thế là đem hết ra sân rửa =((

nhoxcuibap
21-06-2011, 13:13
cái vận động trường coi hay phết, coi 1 thời gian tự dưng drop mất tiêu ?
phim Sabrina hồi đó toàn trốn học qua nhà đứa bạn coi, con bé Sabrina sau này nó ở riêng không có 2 bà dì tự nhiên xem hết hay :-w còn cái phim chuyện tình người nô lệ tựa tiếng Anh là gì thế ai biết không?

hell_angel7602
21-06-2011, 13:14
- 2-4-6 có chiếu phim hoạt hình trên htv7
- Tối thứ 3 mỗi tuần, đi học av về ráng canh xem thế giới điện ảnh + phim :d
- VTV1 cũng chiếu phim mỗi tối cn
- Trưa cn trên HTV 9 có phim lúc 2h
- Ca nhạc thời đó có GDTY với NCAN
- Nhớ nhất thời xem Tây Du Ký, Tiểu Long Nhân, Bao Thanh Thiên, Vùng Đất Thủ Lĩnh Rồng, Alex Mack :x

Mà ai còn nhớ có phim hoạt hình trên VTV 1 hay 3 gì ấy, kể về những con thú robot, mỗi tập thu phục đc 1 con khác nhau ko :d

truongdepz
21-06-2011, 13:14
nhớ được mấy bộ phim:
Mexico: "Người giàu cũng khóc"
Nhựt Bổn: phim "Osin"
Hàn Quốc: phim "Mối tình đầu"

Một số tác phẩm VH: CGT, CK, 7DKL...

hồi đó còn có mấy film brazil cơ đek nhớ tên rồi còn những ngôi nhà trên thảo nguyên hay hay j j đó .. nói chúng là rất nhiều cái hay zzz

Nikomen_Aisha
21-06-2011, 13:17
Cô gái đại dương + Ngôi nhà nhỏ trên thảo nguyên + rồi đội đặc nhiệm gì toàn bọn nhóc khắp thế giới ( chả nhớ tên nữa)

Nouvou
21-06-2011, 13:17
nhớ nhất phim ma jenifer :">

Vinie'sMan
21-06-2011, 13:18
Trò chơi liên tỉnh \m/
trò này nhiều cái hay vd
bỉ nhất là trò cô gái hà lan =))

I'mTheBest
21-06-2011, 13:18
giờ hiếm có cái game show nào như cái vận động trường nhỉ :-??
hồi đó xem thích nhất lúc mở cửa ra gặp cô gái hà lan thì lấy giữa rồi gặp con sói thì chạy thật nhanh về điểm xuất phát =))

Shooter_CD
21-06-2011, 13:23
Sabrina thì mình thích nhất 2 bà cô và con mèo này, bựa đừng hỏi =))

Vinie'sMan
21-06-2011, 13:25
Salem \m/

nhoxcuibap
21-06-2011, 13:26
Hiệp sĩ vượt thời gian, Sinbad \m/ kết nhạc nền Sinbad

flame1602
21-06-2011, 13:26
http://www.youtube.com/watch?v=TpJ73IvHKO4

Có ai nhớ bài này không. 1 thời của mềnh :->

quan61092
21-06-2011, 13:28
ko ai nhắc đến vận động trường à :-? game show đầu tiên của nước ngoài mà mình xem :x hình như là các làng ở Đức thi với nhau :x
h thì ngoài "ai là triệu phú" chẳng muốn xem gì hết :-<

dajk9x
21-06-2011, 13:29
cô phù thủy nhỏ, friends (sau này có mạng mới xem đủ), cô gái đại dương, cô gái robot, trò chơi liên tỉnh =)), đường lên đỉnh olympia (mấy kỳ đầu, bây h càng ngày càng chán)

DannyJone
21-06-2011, 13:31
Ôi nhiều lắm =))
Tivi thì có bông hoa nhỏ, rồi đến mấy hoạt hình chiếu buổi chiều ở VTV3
Băng thì phim chưởng HK \m/ sau này tí thì 5 anh em siu nhưn
Rồi điện tử 4 nút, nhớ hồi đấy đang chơi toàn bị mẹ vào mắng tắt tivi đi =))
daythi nữa chứ, hồi đầu biết tới nét :))
Làm súng đi bắn cóc nhái về nuôi gà chọi, bắn bi, đánh quay =)) câu cá trộm, chêu chó, đả lon.... Ôi nhiều kể không hết...

Thế Giới Ảo
21-06-2011, 13:33
phim hoạt hình flipper and lopaka, ôi :-*

.[GVN]Bel
21-06-2011, 13:36
ai tìm em cái opening bài vườn cổ tích với, youtube k ra =((

hoangvu1805
21-06-2011, 13:39
Lần đầu tiên đọc Yugioh, đm tụi cho thuê truyện ghi là "Thần Bài" làm mình nôn nóng lên tiệm băng thuê băng "Thần Bài", té ra là của Châu Nhuận Phát :-w.
Rồi Dấu Ấn Rồng Thiên + 7 viên ngọc rồng nữa b-)

1s1k_d2006
21-06-2011, 13:39
Phim anh chàng vui tính mà có mấy bác nhầm hết thành anh chàng may mắn =))
Hồi còn nhỏ thiếu thốn nhưng vui vl chứ đâu như bọn trẻ con bây giờ

MARfan
21-06-2011, 13:40
Vườn xanh như đón mời
Ngàn hoa đang hé cười
Có tiếng chim líu lo
Trong khu vườn cổ tích
Kìa là nàng Bạch Tuyết cùng cô Tấm đang dạo chơi
Bên nhịp cầu cong cong bảy chú lùn đang câu cá
Cô Lọ Lem xinh quá ôi duyên dáng làm sao
Chú Thạch sanh xuống hang bắt trăn tinh phải đầu hàng
Vườn cổ tích giấc mơ của tuổi thơ
Vườn cổ tích mãi mãi toả hương sắc
Vườn cổ tích như bạn hiền thân thiết
Nào bạn ơi, ta cùng nhau đến chơi

Chỉ có lyric thôi, lấy bên mạng nhện trẻ thơ về :|

Thế Giới Ảo
21-06-2011, 13:43
siu nhơn Gao :-*

nhoxcuibap
21-06-2011, 13:44
nhớ có kênh nào chiếu Lúc ki Lúc ke nữa thì phải, giờ lên mạng tìm đỏ mắt không thấy =(( sách truyện thì cứ Doremon với Xì trum mà chiến
xa xưa nữa thì Kể chuyện em nghe =)) giờ coi lại tụi nó đóng buồn cười vãi đậu phụ ra
hồi xưa HTV7 hh chiếu cả tuần chứ đâu như bây giờ, phim Chuột da xanh gì đó coi cũng hay phết

thích nhất phim Vua luộm thuộm...không nhớ tên, nội dung là có 1 thằng nhóc bị biến nhỏ chui vào sống với mấy con chuột

Rất Là Hợp Lý
21-06-2011, 13:48
nhớ kem Wall bạc hà sôcôla =P~:((

MewSoSick
21-06-2011, 13:49
Điện tử băng....Sega....Đĩa mềm......Đĩa cứng(ps1)...Halflie....Starcraft....Warcraft...Gunbound...Lineage2...Ps2..... truyện đang convert (tangthuvien.com)... Gấu.

lovefc
21-06-2011, 13:52
Giờ... muốn... xem... lại.... đội ... đặc... nhiệm... nhà.... C... I...5
:((

virtualman
21-06-2011, 13:59
@lovefc: C21 chứ nhỉ ?

Hồi đấy khoái mấy phim đấy, kết vãi ra í :x

Hồi đấy thì có SV 96 do bác Sâm dẫn, có Mỹ Linh bắt đầu nổi từ ch.trình đó, khi ấy đang còn là sinh viên và để tóc dài :))

Còn thời đầu của Olympia thì là 7 sắc cầu vồng =.= Đây mới là original :>

Phim ảnh thì hồi đấy cứ 6h là ngồi chờ coi HERCULES, cô gái đại dương, cô gái rô bốt,...

LAX Girl
21-06-2011, 14:04
Trò chơi liên tỉnh.

Bất hủ :
Hesman
Simba (Lion King)
Dragon Ball
НУ ПОГОДИ! (Hãy đợi đấy !)
Thủy thủ mặt trăng (Mỗi lần bín hình là hổng mặc đồ :">)

Tommy_VC
21-06-2011, 14:06
Ờ nhắc mới nhớ, lúc đó bật được hình 1 phần cái xe đạp cứ tưởng trúng :-w

SV
http://www.baomoi.com/Chuong-trinh-SV-96-se-tai-xuat-trong-nam-2012/59/5919843.epi

Vinie'sMan
21-06-2011, 14:07
phim đội đặc nhiệm nhà c21 quay phim ở khu nhà mình =))

linhhcl
21-06-2011, 14:08
nhớ có cái film gì con nhóc kia bị dính chất lỏng gi gi xong nó có khả năng biến thành nước ấy :-?

.[GVN]Bel
21-06-2011, 14:08
quay ở nghĩa tân hay sao mà :))

Vinie'sMan
21-06-2011, 14:09
quay ở khu Nghĩa tân,còn nhà của chúng nó trong phim thì là ở hết trong khu ta

The_Mamba
21-06-2011, 14:13
đệt
mình 92 mà lớp 4 mới biết đến cái đĩa điện tử 300 trò chơi trên đầu đĩa =))
lớp 5 mới bít đến cs 1.1( hùi đấy toàn gọi hép lai )
lớp 6 mới bít đến PS1 ( chỗ mình nó còn gọi là điện tử compact nữa =)) )
lớp 7 mới bít đên internet ( trang xxx đầu tiên biết đến là cõi thiên thai :"> )

valkryst
21-06-2011, 14:16
nhớ có cái film gì con nhóc kia bị dính chất lỏng gi gi xong nó có khả năng biến thành nước ấy :-?

Hình như là "thế giới bí mật của Alex Max".

The_Magician
21-06-2011, 14:21
Không ai nhớ Hoàn Châu Công Chúa à... Cái thời đó Triệu Vy với vai Tiểu Yến Tử nổi thiệt, còn bây giờ thì...
Rồi còn Bao Thanh Thiên, Tây Du Ký, Mr. Bean..., sau này nữa thì có Cô gái robot (Cybergirl), Người máy tia chớp (Ace Lightning) xem thiệt là đã.
Truyện tranh thì nhớ nhất Doraemon, Dragon Ball, Dragon Quest.
Hoạt hình thì có НУ ПОГОДИ!, Hercules, Lion King... và còn Kim Possible nữa, cái hồi đó VTV3 dịch là "Kim Năm Cộng" =)) làm mình cứ tưởng là phim về cái thằng nhà quê nào =)), xem rồi mới biết.
Còn game thì Rockman X4, Dyna Blaster, Captain Tsubasa 2, Age of Empires 2 và... Typing Mario :D là nhiều kỷ niệm nhất.

Tamura Hiyori
21-06-2011, 14:21
Những bông hoa nhỏ,

Tây du ký thời lục tiểu linh đồng,

Cậu bé emin (không nhớ tên lằm hình như là phim của nga thì phải), rồi phim chiếc nhẫn thần(hình như cũng của nga) nhớ mang mang là đeo nhẫn vào tay xoay nhẫn một vòng thì ước gì được nấy.

Chương trình thế giới động vật trên vtv2, nhớ mãi con khỉ đột đoạn giới thiệu chương trình

Rồi tới cái thời bắt đầu có vtv3(4h chiều mỗi ngày mới bắt đầu phát sóng), lúc đó có phim thần tiên của tq tên bảy sắc cầu vồng, lúc nào cũng mong tan học sớm về xem.

Phim Ngôi nhà nhỏ trên thảo nguyên, góc thiếu nhi với thủy thủ mặt trăng; một số gameshow hồi đầu của vtv3 nữa, SV96, trò chơi liên tỉnh, nhớ nhất là bạn yêu âm nhạc (không nhớ rõ tên lắm) với câu quote "phần thưởng của bạn là một cây đàn ghita". Mỗi buổi trưa thì lại đợi xem năm 97 rồng đổi màu.

Hồi đấy phim truyền VN có rất nhiều phim hay (gió qua miền tối sáng, của để dành...). Có cái phim bức tường kể về gia đình hai chị em, bố mẹ lục đục chia đôi căn nhà xây bức tường bít ở giữa, con bạn lớp mình đóng vai chình :)). Ôi tuổi thơ

Tommy_VC
21-06-2011, 14:24
Đoạn 0:22 có phải ở VN không :-?

[H]Skid
21-06-2011, 14:33
Đoạn 0:22 có phải ở VN không :-?

Hình như là Triều Tiên hay là Khựa thì phải :-?

Happystar
21-06-2011, 14:34
mẹ, chỉ thích cái phim gì mà có con mèo đem đến cho thằng main char tờ báo của ngày hôm sau, mà gì muốn search để coi lại thì chả nhớ nó tên là gì nữa:((
Phim Bản tin sớm - Early Edition .

dajk9x
21-06-2011, 14:41
nhớ rồi xưa ở nhà sách bán cái đĩa game 50k, hồi ấy 50k to như quả núi, tưởng đó là đĩa xịn game hay lắm mới đắt thế X_X
sau mới biết là đĩa 500 game dở như hạch

Sói Bạc
21-06-2011, 14:41
phim đội đặc nhiệm nhà c21 quay phim ở khu nhà mình =))

Phim này lúc đó coi thấy bựa bựa, nội dung cũng tạm nhưng tui nhớ là mấy em diễn viên nữ xấu òm (dù giờ ko nhớ mặt nhưng chỉ biết là nó xấu :'>).

Trước ấn tượng chú Lại Văn Sâm với series SV và Trò chơi liên tỉnh (chả hiểu sao một tòời gian thì hết tổ chức nữa). Bây giờ ông nào muốn xem mấy trò vận động hài hài thì kiếm series Wipe out mà coi, thứ năm hàng tuần trên kênh nào thì ko nhớ =)), vừa xem vừa nghe 2 ông MC bình luận, hài vô đối.

@linhhcl: Thế giới bí mật của Alex Mack, tối nào cũng đón xem (giờ chả nhớ mình có xem kết thúc của nó ko 8-})

Mấy năm trước hễ dịp hè thì mấy kênh lại đua nhau chiếu phim phục vụ thiếu nhi, mà phim thiếu nhi gì toàn mặc áo hở nửa ngực + đánh đấm ko (Những cuộc phiêu lưu của Sinbad, Hercules...) thỉnh thoảng mới được vài phim đúng chất =)).

kind289
21-06-2011, 14:58
Tôn ngộ không bản 1986 :))

Orpheus
21-06-2011, 15:21
đầu tiên là điện tử 4 nút ~
sau là 6 nút, với mấy trò kinh điển: rồng đen, contra, street ranger :))

teentitans12
21-06-2011, 15:22
sv2000 , đội đặc nhiệm nhà c21, 100 chiến công của eddy :))

nhocmegameonline
21-06-2011, 15:24
1993, lớp 3 mình đã biết HL nhưng vẫn chơi điện tử băng :">
mario, contra, đánh bi-da, xe tăng với ông già suốt :">

khung reply có chức năng auto-save này :|

p/s: hồi đó nhớ có phim Sabrina gì đó thì phải, xem tới tập 2 gia đình y hệt gặp nhau là ko xem nữa :-??

Clonebb
21-06-2011, 15:30
cảnh sát hình sự phần đầu (nhớ có ông Bắc Đại Bàng, hay gấp mấy lần mấy phần sau), KCT của ông gs Lân Dũng,....
ninja cứu mẹ, contra, tank 1948, xe díp ,,,, toàn điện tử băng cả (chơi ngoài quán có 1k/giờ :)) )

The_Magician
21-06-2011, 15:30
100 chiến công của eddy

Ờ phải, quên mất cái này :)). Mà hồi đó cái phim này còn chưa đến tập cuối đã ngưng rồi (vẫn còn tới 60 việc tốt nữa thằng Eddie mới đc trở lại làm người cơ mà - cái chi tiết này thì vẫn còn nhớ :D)

DVN
21-06-2011, 15:34
Nhớ hồi nhỏ cực ký thích Hesman với He-Man , toàn mang bút , vở đi đổi ảnh về chơi , phim thì chỉ còn nhớ Ngôi nhà nhỏ trên thảo nguyên trên VTV , Tây Du Kí thì hè nào cũng chiếu lại , điện tử băng thì suốt ngày mario , contra , rồng đen với cái trò batman thì phải , hồi đấy có 500đ/1 tiếng 8->

TTPO
21-06-2011, 15:36
Ninja Loạn thị, lúc ấy xem cái này tếu vãi, rồi lúc đó xem anh kia chơi Re 1 rồi về ám ảnh với cái mặt con zom lúc đầu game :))

Clonebb
21-06-2011, 15:39
hồi học lớp 3 khoảng 5h chiều tan học là chạy thẳng về nhà xem Pokemon :)). Nhớ mãi câu của thằng Ash :" pikachu, tớ chọn cậu " :))

MaryElizabeth
21-06-2011, 15:39
trước mới mua được cái đầu dvd sướng lắm toàn phải chạy ra hàng đĩa thuê mấy film như tiên nữ giáng trần , kim bình mai , đường bá hổ ...v.v :| để xem chứ ko được như mấy ẻm bây h vào LX ra cả đống =))

-=Soul=-
21-06-2011, 15:40
Phim đáng nhớ có: Even Steven, Truyện nhà T-Huýt, Ngôi nhà nhỏ trên thảo nguyên, Rex-Chú chó thám tử, Nhiệm vụ tối mật, Khinh khí cầu của tiến sĩ, Cuộc đời cô bé Chabelita, Hoàn châu cách cách, Lực sỹ Hec Quyn, Cô gái đại dương...

S.W.A.T
21-06-2011, 15:40
cấp 1:
đấu thú
điện tử băng
đội tuyển Việt Nam (Lê Huỳnh Đức, Hồng Sơn cùng đồng đội)
7 viên ngọc rồng
dấu ấn rồng thiêng (bộ 1)
Đô Rê Mon

cấp 2:
final fantasy X
PC game

móa, nhớ hồi cấp 2 thảm nhất, con PC chỉ có 128mb ram, share RAM 32mb =)), thèm chảy nc miếng con ps2 chơi ffx mà cũng ko có nổi.

The_Magician
21-06-2011, 15:43
The Spheriks 2002 (Giải bóng đá Spheriks), cái hồi World Cup 2002 đó. Thời đó còn học cấp 1, phải bán trú ở trường nên không về xem buổi trưa được, vì vậy cứ nhấp nha nhấp nhổm đợi buổi chiều về xem.
Pokemon thì khỏi nói, hồi đó bọn trẻ con còn có cái trò đập ảnh Pokemon, thắng là ăn thêm 1 ảnh của nạn nhân :D. Mình có được cái ảnh con Horsea/Seadra đập ngon vãi, thắng liên tục, thế là suốt ngày ăn của những đứa khác bằng cái ảnh đó, có hôm ăn được gần hai chục cái :D (từ những đứa lớp khác, hehe).

Catnarok
21-06-2011, 15:45
Vào đây đọc là biết tuổi của mọi người nhỉ ;))
Ta thì nhớ Đất Phương Nam + 1 loạt series phim Nhật Bản mà đài chiếu lúc đó, sao hồi đó phim truyền hình nó làm hay thế...Ngôi sao may mắn nè, Osin nè, rồi cái phim gì mà "Nắm tay em tôi không muốn bỏ ra" nữa, cái kết ấn tượng vật. Phim hàn thì có Ông Trùm, v..v. (anh em nhà bác sĩ -> cái này làm nên làn sóng phim HQ ở VN và làm nên tên tuổi của Jan Dong Gun hồui đó)
Nhỏ hơn 1 tí thì có Doremon, Maruko, 7 viên ngọc rồng và ..cậu bé bút chì (hồi tiểu học mình mê cái này cực mà nếu nhớ ko nhầm thì lúc đó nó mắc vãi, 4k 1 quyển mà mới những năm 94-95 thôi). À có cả Cô tiên Xanh với Tâm hồn cao thương nữa nhưng mình dek đọc bao giờ, chắc thế nên giờ mới đổ đốn thế này =))
À quên còn Sailor moon chiếu 5h thứ 6 hàng tuần trên VTV3, do JVC tài trợ. Dis cái này mình ghiền nhất, lên trường cứ giả chơi mãi :x

devilcry112
21-06-2011, 15:51
Cô gái đại dương: dại nhất là nhịn thở trong nước xem nghẻo =))
cơ mà chả nhớ nội dung là ji`.... ai kể lại đi.
Còn phim của úc nữa, có con tầu mắc bão rồi lạc vào cái đảo ji` mà đoạn đầu chúng nó toàn dùng nước biển rửa mặt xong thằng nhân vật chính dạy cách cho bốc hơi + ngưng tụ lấy nước dùng ấy. Có cả hoa quả nổ như bom =)) nhớ cảnh cầm quả chuối ném bùm bùm =))

Shooter_CD
21-06-2011, 16:07
Phim truyền hình hồi đó mê nhất mấy bộ

X-file, kết anh Muder vãi :x
Diệp viên Jack 2.0
Sinbad
Hecules
Chúa tể muôn thú
Cô bé robot (ko phải cái con nhỏ màu xanh xanh đâu nhé, phim kể về 1 gia đình có ông bố chế ra được cô con gái bằng robot có sức mạnh phi thường đấy)
Lost world dựa theo tác phẩm của Conan Doyle
Người tí hon, bộ này chắc ít ai nhớ

Phim hoạt hình thì có (đa số thuê băng xem)
Khủng long ham ăn
Hiệp sĩ lợn
Chú chuột ko gian
mấy phim hồi đó có lồng tiếng hay phết

Catnarok
21-06-2011, 16:09
Sinbad

Ờ đúng rồi phim này có em gì tóc vàng ngực bự nghỉ nửa chừng cho thím gì tóc đen già thấy ớn vô thế X_X

Hip²ºº8
21-06-2011, 16:12
vào đây lại nhớ đến cái này

Xn9ub_aULgw

ko biết phá đảo bao nhiêu lần :))

TTPO
21-06-2011, 16:17
Ờ đúng rồi phim này có em gì tóc vàng ngực bự nghỉ nửa chừng cho thím gì tóc đen già thấy ớn vô thế X_X
Mê (Jacqueline Collen) có con chym Đế mọt. :>
Lúc ấy nhớ mãi cảnh Rumina biến Sinbad nhỏ lại rồi nhét vào boobs, phê vãi =))

leminh_iz3
21-06-2011, 16:22
đọc topic này mà nghĩ mãi: bao giờ cho đến ngày xưa :(

what_the
21-06-2011, 16:24
cái SV của Lại văn Sâm. Nhớ hồi ấy xem cái SV ấy không biết chán =((.
Mà hồi ấy hay quảng cáo cái ok mà sao giờ không quảng cáo nữa nhỉ. Hồi ấy xem mà mình không hiểu gì hết =)).

Vào đây đọc là biết tuổi của mọi người nhỉ ;))
Ta thì nhớ Đất Phương Nam + 1 loạt series phim Nhật Bản mà đài chiếu lúc đó, sao hồi đó phim truyền hình nó làm hay thế...Ngôi sao may mắn nè, Osin nè, rồi cái phim gì mà "Nắm tay em tôi không muốn bỏ ra" nữa, cái kết ấn tượng vật. Phim hàn thì có Ông Trùm, v..v. (anh em nhà bác sĩ -> cái này làm nên làn sóng phim HQ ở VN và làm nên tên tuổi của Jan Dong Gun hồui đó)
Nhỏ hơn 1 tí thì có Doremon, Maruko, 7 viên ngọc rồng và ..cậu bé bút chì (hồi tiểu học mình mê cái này cực mà nếu nhớ ko nhầm thì lúc đó nó mắc vãi, 4k 1 quyển mà mới những năm 94-95 thôi). À có cả Cô tiên Xanh với Tâm hồn cao thương nữa nhưng mình dek đọc bao giờ, chắc thế nên giờ mới đổ đốn thế này =))
À quên còn Sailor moon chiếu 5h thứ 6 hàng tuần trên VTV3, do JVC tài trợ. Dis cái này mình ghiền nhất, lên trường cứ giả chơi mãi :x
Hồi đó ai chả thế :">.

Tamura Hiyori
21-06-2011, 16:26
vào đây lại nhớ đến cái này

Xn9ub_aULgw

ko biết phá đảo bao nhiêu lần :))
clip chất quá, phải ngồi chơi lại contra mới được, đúng ngày xưa nhỏ dại chưa biết gì nghe nhạc thấy bình thường, mà sao giờ nghe thấy hay mà bồi hồi quá. Tự nhiên nhớ lại bao nhiêu game ngày xưa hay chơi lifeforce, mario, cậu bé ba mắt, ninja gaiden, street fighter, saint seiya (mỗi tội tiếng nhật không hiểu gì cả)

Gilles
21-06-2011, 16:26

Phù thủy Maeve, nghe đồn đóng toàn hun Sinbad nên chồng ghen quá cấm đóng nữa :))

Lần đầu tiên chơi PS1 là chơi trò Metal Slug, chỗ mình dịch ra là Chiến binh thép, rồi Đấu trường thú, Final Fantasy 8, sau đó đám bạn toàn thách nhau đấu KKND: Cross fire
http://cdn0.spong.com/pack/k/k/kkndcrossf6930/_-KKND-Crossfire-PlayStation-_.jpg
Giống như Starcraft, hồi cấp 2 cứ về sớm là cả đám rủ ra hàng PS1 đấu trò này

hoanganh2000
21-06-2011, 16:29
nói quảng cáo nhớ mãi thằng pepsi thì phải
chơi cái nắp chai có hình cầu thủ thi đấu giải gì của nó ấy
ai thắng mà có nắp chai của thằng đó thì win
lúc đó có Hồng Sơn của Vn với 1 đám toàn sao thế giới
cuối cùng HS win mới shock hèn gì éo thấy nắp chai nó đâu cả
ai mà thông minh tí uống nhìn nắp chai khỏi coi lun

Catnarok
21-06-2011, 16:29
Thề luôn là từ khi em ấy nghỉ mình dek thèm coi Sinbad nữa, tình yêu trai trẻ đang đến hồi mãnh liệt tự nhiên phụt 1 cái tắt làm mất hứng dễ sợ :|

toan_gamer
21-06-2011, 16:36
cái Pepsi HS đc giải nhì thôi.hình như anh nào ở Thổ nhất ấy.
mà có ai nhớ cái bộ Khoa học thường thức giành cho thiếu nhi ko.coi hay vãi mà dễ hiểu nữa.nhớ nhất có cái thí nghiệm của anh Charlie làm cái lốc xoáy, mà ở nhà làm mãi dex đc :-<
h cũng mún down Sabrina coi cho hết mà chả bit kím ở đâu :(

CACC
21-06-2011, 16:38

Phim "Next " bạn à,con mèo đó nó ngồi trước cửa, trên tờ báo.Tập đầu tiên là cái vụ nổ khí ga do tụi đào đường khoan phải.
Các chương trình hay xem:
-Tây du kí
-Vì sao lại thế
-Bông hoa nhỏ
-SV 96,97,98 (nhóm tam ca áo trắng nổi tiếng nhờ ct này )
-Trò chơi liên tỉnh
-Phim Ông trùm
-Phim Ngôi nhà nhỏ trên thảo nguyên
-Người giàu cũng khóc
-Osin
-Thủy thủ mặt trăng (5h30 kênh JVC-nhớ là thế ,khoái đoạn nó biến hình :X)
-các trò chơi dân gian thiếu nhi v.v..
-Cay cú cái yên xe đạp của tụi cocacola(lúc nào cũng chực ở mấy quán cafe để nhặt nắp chai,móa có thằng đc cái yên,mình tới xin mỏi mồm nó đeck cho ức chế ra bụi cây chờ nó về táng nó viên đá rồi bỏ chạy :D )
từ lớp 4>7 điên tử nes,7>10 PS1,2 ,10>11 đế chế,hớp lai,11>12 Gunbound,12> h gamevn box50 :D
CÒn nhiều lắm lắm mà nhớ không được.Ngày xưa dĩa xôi 500d ăn lè lưỡi,h 5000d được cái nắm tay cũng phải kêu nhiều rồi =.=

[mapler]Raven
21-06-2011, 16:39
Có ai nhớ cánh chim cô đơn giữa biển người không :(( ?

DVN
21-06-2011, 16:39
Ai còn nhớ cái trò ninja ếch ( ko nhớ tên ) trên đĩa mềm hồi xưa ko , hồi đấy cũng hay chơi trò này :))

Lần đầu tiên chơi PS1 là chơi trò Metal Slug, chỗ mình dịch ra là Chiến binh thép, rồi Đấu trường thú, Final Fantasy 8, sau đó đám bạn toàn thách nhau đấu KKND: Cross fire

Chỗ mình toàn gọi Metal Slug là Rambô lùn , nghĩ lại nhớ đến cái thời hoàng kim của PS1 , hồi đấy tiệm thanh lý nên dành tiền mua dc con PS1 với mấy đĩa game , sướng mất mấy ngày =))

I'mTheBest
21-06-2011, 16:43
Mê (Jacqueline Collen)
Lúc ấy nhớ mãi cảnh Rumina biến Sinbad nhỏ lại rồi nhét vào boobs, phê vãi =))
tập nào thế :"> lâu rồi chưa xem lại nên ko nhớ lắm

Tamura Hiyori
21-06-2011, 16:48
Ai còn nhớ cái trò ninja ếch ( ko nhớ tên ) trên đĩa mềm hồi xưa ko , hồi đấy cũng hay chơi trò này :))

Chỗ mình toàn gọi Metal Slug là Rambô lùn , nghĩ lại nhớ đến cái thời hoàng kim của PS1 , hồi đấy tiệm thanh lý nên dành tiền mua dc con PS1 với mấy đĩa game , sướng mất mấy ngày =))
phải battletoads double dragons song long ếch không, nhớ hồi đó cũng hay chơi.

cái yên xe cocacola thực ra là món đồ khyuến mãi lớn duy nhất nhà mình trúng được, nhớ hồi đó đi đổi cái xe địa hình ở nhà không ai thích đi cái xe đó nên đi đổi ra cái xe đạp nữ

DiegoM
21-06-2011, 16:49
Có ai nhớ chương trình "trò chơi Liên Tỉnh " ko.......thích cái đó nhất

Seta Kenji
21-06-2011, 16:50
Sinbad
Tây Du Ký
Rambo lùn
Bắn xe tăng
Đấu thú
Đô rê mon
Hesman
Conan
Digimon
Pokemon
À nhớ thêm cái nữa, Robot bắn bi =))

Hoang_HP_LL
21-06-2011, 16:52
À, có ai biết trò đt băng nào mà donald đi cứu các cháu đánh bằng cách nhảy ô vào quái hôk ?
Chương trình SV và Trò chơi liên tỉnh thì phải :3
Nhảy ô hồi nào, nhảy baton đó cha nội :))
Duck Tales :) Cái này khuyến khích chơi bản 2 hơn bản 1

MARfan
21-06-2011, 16:55
^ thanks nhìu nehs
Hồi xưa chơi Rambo lùn, đánh mấy con xác ướp, đêm về nằm mơ sau đó mất ngủ mấy ngày vì sợ :))

Catnarok
21-06-2011, 16:57
Duck Tales có OST dc xếp vào 1 trong những OST hay nhất lịch sử game đấy :)) (nhưng đối với mình Megaman 2 wily castle vẫn là nhất :">)

G_80PQ543rM

Hoang_HP_LL
21-06-2011, 17:00
phim "Ông trùm". Bây giờ lên Net search, down được cả bản HD đấy
năm ngoái mình vẫn giữ cả bộ phim này trong máy.
Má, cái phim này mình thích vô cùng mà chả team đếch nào làm sub :-<

Duck Tales có OST dc xếp vào 1 trong những OST hay nhất lịch sử game đấy (nhưng đối với mình Megaman 2 wily castle vẫn là nhất )
Nhắc series Megaman thì ta cay cú nhất cái Megaman 1...hồi chơi trên máy NES phá đảo được đúng 2 lần :-< Hầu như toàn chết ở khúc đánh lại mấy con trùm, lolz

Tamura Hiyori
rockman ost toàn bài hay thật, khoái nhất là bản đầu tiên (fireman, gutsman, cutman...) tại chơi nhiều nhất, nhớ hồi đó có cái trick bắn đạn rồi nháy select liên tục, trùm chết nhanh hơn bình thường :))

tưởng khúc đánh lại trùm dễ chứ, lúc đó có đạn khắc chế hết rồi

vothan
điện tử băng có trò chip và dale cũng bựa.2 đưa đi cửa nhặt hòm để đánh boss.nhiều khi ném nhầm vào nhau thế là tức éo đánh boss nữa đi ném nhau=))
còn đĩa mềm thì là đua xe chuột và 2 thằng ngốc.chơi mãi ko chán

wangrong
21-06-2011, 17:08
Phim Ông trùm - Hàn quốc
cá cơm, quạ đen, hà mã, chân đất, ngón chân, rìu, ruồi, ab \m/

bazzani
21-06-2011, 17:13
Hồi xưa uống sữa cô gái Hà Lan mình hay cắt ra mấy miếng tam giác (mỗi miếng 1 điểm) ngay cạnh hộp sữa rồi ra hàng đổi lấy bộ lắp ghép cái nông trại bò(?). Sướng điên người :)).
À mà hồi xưa có phim gì có cô bé tên Angelita hay cái gì lita ấy quên tên rồi, ai nhớ cho tớ cái tên :D, phim này hồi xưa trong xóm ai cũng coi, nổi lắm.
Luca Rita thì phải,phim mexico chiếu 6h30 sáng hàng ngày!
mà ngày xưa con sinbad là vãi nhất,chiều 5h xem,sáng 8h30 hay 9h30 ấy xem lại lần nữa mà vẫn ghiền!

Funnnny
21-06-2011, 17:14
Nhớ nhất ngày xưa là (tên Việt nhé =)) )
Đội đặc nhiệm bí mật
Khinh khí cầu của giáo sư Poopsnaggle
Sabrina cô phù thủy nhỏ
Phim gì có đứa hóa lỏng được, tự nhiên quên tên
Ngôi nhà nhỏ trên thảo nguyên, xem từ hồi bé giờ quên hết rồi
Rất nhiều phim khác, ngày xưa nhà đài toàn mua phim đỉnh
Các trò chơi truyền hình đời đầu: SV96, Trò chơi liên tỉnh, cầu vồng gì đó :-s...
Phim Việt thì có ng kể rồi
Những bông hoa nhỏ =))
Các show về khoa học của Discovery chiếu trên VTV2, nghiện VTV2 thời đó

Get Backer
21-06-2011, 17:21
Đội đặc nhiệm bí mật
Sabrina cô phù thủy nhỏ
Các trò chơi truyền hình đời đầu: SV96, Trò chơi liên tỉnh, cầu vồng gì đó :-s...
Những bông hoa nhỏ =))

Con nhỏ hóa lỏng là Alex Max :>

Tamura Hiyori
21-06-2011, 17:23
Thế giới bí mật của Alex Mack, jessica alba hồi đó cũng đóng mấy tập :))

vothan
21-06-2011, 17:24
Đội đặc nhiệm bí mật
Sabrina cô phù thủy nhỏ
Những bông hoa nhỏ =))
bí mật của alex mark
cô gái đại dương nữa
cô chủ nhỏ

Sharius
21-06-2011, 17:24

nhớ hồi mình học cấp 3 VTV2 có series gì về khám phá vũ trụ dài hơn chục tập hay vãi đái :x

bazzani
21-06-2011, 17:25
sau phim sinbad dc vài năm là tới phim cũng khá hấp dẫn con nít là Chúa Tể Muôn Thú
coi kì đó bị ảm ánh con mụ có chân ngược,thằng chúa tể muôn thủ ngủ mà mở miệng là bị hút hết sinh khí biến thành cái xác khô
cho tới giờ mình ngủ cũng ko bao giờ mở miệng!

Vinny
21-06-2011, 17:25
8x , lớp 3 mò trong nhà đc cuộn băng phim pha mỹ ( chắc của obg ) ! :"> Ở nhà 1 mình ! zzzzzzzzzzzzzzzzz :">

chicken_hao
21-06-2011, 17:29
CS,Diablo mạng Lan rồi đến MU , VLTK , Gunbound :P

ruc
21-06-2011, 17:32
Hồi đó quán game nào cũng ít nhất 1-2 host CS, bắn chửi như đúng rồi, ko biết chỗ khác sao chứ ở SG cứ cái màn cs_mansion dợt đi dợt lại đến chán :)) thi thoảng chuyển qua cs_tank cho lẹ nữa :))

KgZ
21-06-2011, 17:33
Đợt đó là bố thù thằng coca, cả nhà một đống nắp mà ko tìm nổi một nắp hình cái yên. Định bụng gọi ông anh ở SG gửi cho một cái vì nghe đâu trong Nam thiếu bộ phận khác X_X

Mà hồi xưa phim dài tập sao sao mà tối nào tới giờ là chạy về coi cho bằng đc, còn giờ phim điện ảnh có hay mấy thì hồi nào rãnh thì coi ko thì thôi.
Nhớ cái thời gameshow SV, trò chơi liên tỉnh toàn mấy trong nhí nhố như bốc hộp, chạy bưng nước thế mà mình cười suốt :))

what_the
21-06-2011, 17:34
8x , lớp 3 mò trong nhà đc cuộn băng phim pha mỹ ( chắc của obg ) ! :"> Ở nhà 1 mình ! zzzzzzzzzzzzzzzzz :">
Mày kém. Lớp 1 tao đã xem rồi .

Eazy-E
21-06-2011, 17:35
Ngày bé lúc nào cũng đến 7h là vừa ăn cơm với cả nhà vừa bật HTV7 xem hoạt hình \m/ ... Khi đó cứ nhủ lòng rằng "mẹ phim hoạt hình hay thế này mà sao mọi người bảo lớn sẽ ko thích xem nữa, mình thề là lớn lên mình cũng sẽ xem hoạt hình lúc 7h như bây giờ", nhưng rồi đời ko như mơ :">
Quên gần hết rồi chỉ nhớ có Papyrus :"> ... Rồi còn hoạt hình gì về khoa học mà có cha già ngồi kể truyện cho mấy đứa bé nghe, xong rồi tất cả hoá thân vào nhân vật trong truyện ông già kể luôn 8->

Film thì các bạn kể hết mẹ rồi, chỉ còn Vùng đất của thủ lĩnh Rồng =)) [ ** ** hồi đó xem film này phải gọi là cụ của ức chế, mấy lần sắp qua cái cổng thì nó tạch x-(]

Mình ko hay xem phim nhưng thấy mẹ xem nên liếc qua chơi :)) ... Người Hà Nội này, mấy phim có Quốc Tuấn rồi Quốc Khánh này, còn phim gì mà có mấy đứa bé HN chơi với nhau nữa - có bài hát Hoa cỏ may ý :x
http://www.youtube.com/watch?v=mzmNZeDJ40Q

Việt Nam ngày xưa nghèo nhưng toàn phim chất thôi, bây giờ như cứt luôn :-<

Vinny
Vườn xanh như đón mời
Ngàn hoa đang hé cười
Có tiếng chim líu lo
Trong khu vườn cổ tích
Kìa là nàng Bạch Tuyết cùng cô Tấm đang dạo chơi
Bên nhịp cầu cong cong bảy chú lùn đang câu cá
Cô Lọ Lem xinh quá ôi duyên dáng làm sao
Chú Thạch sanh xuống hang bắt trăn tinh phải đầu hàng
Vườn cổ tích giấc mơ của tuổi thơ
Vườn cổ tích mãi mãi toả hương sắc
Vườn cổ tích như bạn hiền thân thiết
Nào bạn ơi, ta cùng nhau đến chơi

Chỉ có lyric thôi, lấy bên mạng nhện trẻ thơ về :|

Ở Nha Trang có hẳn 1 quán cafe chuồng tên "vườn cổ tích" cho các anh chị 8x vào kể chuyện cho nhau nghe =))

Chia ô từng chuồng , có khu đặc biệt có giường chiếu gối đàng hoàng =))

Ồ vâng cf đấy các bạn =))

Vinie'sMan
các bạn có xem vườn cổ tích ko :">
^ơ đệu X_X

what_the
21-06-2011, 17:38
Ở Nha Trang có hẳn 1 quán cafe chuồng tên "vườn cổ tích" cho các anh chị 8x vào kể chuyện cho nhau nghe =))

Chia ô từng chuồng , có khu đặc biệt có giường chiếu đàng hoàng =))

Ồ vâng cf đấy các bạn =))
Mày nghe lén lần nào chưa :"> .

nuvo125
21-06-2011, 17:39
Diablo, CS, Rockman x4.
Phim thì có Alex max, sabrina, tây du ký, thời niên thiếu của bao thanh thiên, trò chơi liên tỉnh :))

Vinny
21-06-2011, 17:39
Mày kém. Lớp 1 tao đã xem rồi .

trên đời này có nhiều người thích tỏ vẻ ngây thơ trong trắng nhưng thực chất nhân cách còn thua cả chó

:-o ! ........... :">

Mày dốt thế bố vào đấy chỉ để nghe lén thôi à :">

Radi3nt
21-06-2011, 17:41
Hồi đấy trên HTV7 có chiếu phim hoạt hình gì về mấy anh hùng trong thần thoại Hy Lạp ấy, mỗi thằng khoảng 5-10 tập. Rồi còn coi cái phim gì của Nga về thằng bé với trái bong bóng màu đỏ, rồi phim tên Bắt cóc của Việt Nam nữa.

what_the
21-06-2011, 17:41
:-o ! ........... :">

Mày dốt thế bố vào đấy chỉ để nghe lén thôi à :">
Mợ mày thích xoắn sign không. Hồi lớp 1 tao xem ké chứ làm đếu gì bệnh hoạn như mày.
Mà mày vào đấy với anh nào thế :-/.

manly_boy_9x
21-06-2011, 17:56
Trò chơi liên tỉnh , một trong những show vui nhộn nhất từ trước đến giờ, trường quay cũng hoành tráng , nhiều trò thú vị , Hâm mộ bác Lại Văn Sâm từ ngày đó:)):))
Đồng ý với bác này. Gameshow hay nhất từ trước đến h từng xem. Từ đấy trở đi chưa bao giờ thấy lại 1 cái nào hay gần = đc như thế huống chi là bằng :(.

c0d3n4m3
21-06-2011, 17:57
Nhớ hồi đó có phim gì kể về 2 cha cảnh sát đi moto của mỹ thì phải, đâm ra kết moto cực, cuối cùng thì giờ chuẩn bị mua cái husky.

yugioh!
21-06-2011, 18:38
hồi lớp 12 tuần nào cũng xem ngày chủ nhật của em :">

EricVN
21-06-2011, 19:36
ngày xưa điều kiện còn chưa được bây h`,cảm giác cái gì nó cũng hay cũng chất..từ phim ảnh đến điện tử...bây h` toàn nhà với nhà chả còn đất để mà đá bóng nữa :))

Inuyasha1512
21-06-2011, 19:40
em 96 :"> nhớ hồi đó có vườn cổ tích, hành trình văn hoá. Phim ảnh thì xem thị trấn smallville, tam mao, . . . Cuối tuần trên vtv1 có người dơi, ma trận, . . . Còn có phim mà gia đình đi ra ngoài vũ trụ rồi thằng bố đi qua cái ranh giới trong ranh giới gặp thằng con trai đã lớn r đánh nhau vs tg quỉ mà con quỉ này nuôi tg con sau đó cả nhà đi về thì tg con tg lai ở lại . . . Đến h vẫn k nhớ đc phim j. Cái nescafe ở #1 là năm 98 và remake 2k2, còn quảng cáo sữa hươu cao cổ, dầu gội double rich. . .

cloud3591
21-06-2011, 20:00
Nhạc nền của cái quảng cáo đấy hay :X Về sau mình tìm bài hát mà ko ra :-< Hình như là bài Nest cafe sáng tác riêng :-<

thitavipho
21-06-2011, 20:07
Gắn bó nhất với mình hồi những năm 90 là các báo Thiếu niên Tiền phong, Hoa học trò. Hồi đó đọc hay vãi, còn bây h thì xì tin hóa hết cả rồi :(

VileZXC
21-06-2011, 20:08
Súng pháo,nuôi thú ảo,Ps1,Ps2,Snes.
Phim HH 12 con giáp,Hiệp sĩ lợn,Khủng long năm canh.
Hồi xưa toàn mướn băng về quây quần bên nhau xem,bây h tới fap fap cũng trc máy vi tính.

pikeman2
21-06-2011, 20:08
Gắn bó nhất với mình hồi những năm 90 là các báo Thiếu niên Tiền phong, Hoa học trò. Hồi đó đọc hay vãi, còn bây h thì xì tin hóa hết cả rồi :(

đồng ý luôn, giờ không thể nào đọc được Hoa học trò nữa :| không phải vì mình đã lớn, mà là vì nội dung tờ báo
thỉnh thoảng cầm tờ báo cũ đọc vẫn thấy hay :)

Inuyasha1512
21-06-2011, 20:12
trên kênh hà tây có héc quyn, rô bin hút, tây du kí

Clonebb
21-06-2011, 20:14
hồi trc nhớ lúc 18h30 trên VTV2 có phim "conan- cậu bé tương lai" mà bh muốn tìm xem lại mà chả thấy (phim đấy của Nhật)

huuphuoc999
21-06-2011, 20:17
Bác nào có link down Vĩnh Biệt Mùa Hè o. SHare cho anh em đi

silipden1102
21-06-2011, 20:25
hồi trc nhớ lúc 18h30 trên VTV2 có phim "conan- cậu bé tương lai" mà bh muốn tìm xem lại mà chả thấy (phim đấy của Nhật)
Đúng rồi :( phim đấy lấy bối cảnh là năm 2008 WW3 thế là cả thế giới chết gần hết thì phải 8-} Nói chung là quá hay :X Về sau có đứa con gái thành ny nó, mấy đoạn nó cả ny nó cảm động thật :(

truonglieu1988
21-06-2011, 20:29
có ai ngày trước xem phim "ông trùm " không, phim HQ ấy nói về xã hội đen, và thế giới ăn mày.dù mình cũng mỏi công tìm kiếm mà kết quả cũng chưa đâu với đâu

iamgod
21-06-2011, 20:29
Quick and Snow show giờ có còn phát không ý nhỉ? Lâu lắm chả nghe.

Moe~~~
21-06-2011, 20:32
có ai ngày trước xem phim "ông trùm " không, phim HQ ấy nói về xã hội đen, và thế giới ăn mày.dù mình cũng mỏi công tìm kiếm mà kết quả cũng chưa đâu với đâu

Mấy trang trước có nhắc rồi mà.

Cái phim đó hồi xưa đang hay thì tự nhiên ngừng chiếu :|

Orpheus
21-06-2011, 20:35

vCzGIlp60DM

LINK

no password

http://www.mediafire.com/?by9n6zymfzw
http://www.mediafire.com/?jxxyo2godnf
http://www.mediafire.com/?vlyut2bhxmv
http://www.mediafire.com/?tfviljiocwb
http://www.mediafire.com/?gz0bencbwgb
http://www.mediafire.com/?j9nxwyvswyy
http://www.mediafire.com/?mxjzbatdefr
http://www.mediafire.com/?d00tyixdyjz
http://www.mediafire.com/?pyx2pgilndy
http://www.mediafire.com/?10ztd6ovbzm
http://www.mediafire.com/?bwmzzj2z1ib
http://www.mediafire.com/?venailtel2m
http://www.mediafire.com/?kyyi2gargma
http://www.mediafire.com/?mmgniy8uw2m
http://www.mediafire.com/?vfmwyemxxbj
http://www.mediafire.com/?db9famub0n2
http://www.mediafire.com/?wwz2bi0og1l
http://www.mediafire.com/?dudxtllnamh
http://www.mediafire.com/?lykxycbqzmz
http://www.mediafire.com/?hgimmojet2e
http://www.mediafire.com/?2vmyjbozygb
http://www.mediafire.com/?qcldjmnyzy9
http://www.mediafire.com/?y33yumroied
http://www.mediafire.com/?2zwvwyecygj
http://www.mediafire.com/?oy4mwm32jd2
http://www.mediafire.com/?dmxnw2ytow2
http://www.mediafire.com/?zidjztwsdtm
http://www.mediafire.com/?lx2snkvoenl
http://www.mediafire.com/?wci1vhozdvf
http://www.mediafire.com/?a9tmboifycy
http://www.mediafire.com/?mbvmnpditnk
http://www.mediafire.com/?qnllapmsdmp
http://www.mediafire.com/?bzw2yaav3ho
http://www.mediafire.com/?jnidlatemby
http://www.mediafire.com/?oyfmmhw0xav
http://www.mediafire.com/?ey2a0mtszwz
http://www.mediafire.com/?qm9lxxovcpm
http://www.mediafire.com/?3l9ymbdyz1o
http://www.mediafire.com/?fn0ny9tttyg
http://www.mediafire.com/?ri0meemzj2e
http://www.mediafire.com/?tzhaejhtmbi
http://www.mediafire.com/?ls1vnn5wvog
http://www.mediafire.com/?jx9gdgzobhx
http://www.mediafire.com/?0gtxuvxybfw
http://www.mediafire.com/?jtwv2qvwm1v
http://www.mediafire.com/?ieyzhxgkznw
http://www.mediafire.com/?yzh2lamvysf
http://www.mediafire.com/?qd1bmexibyh
http://www.mediafire.com/?zokl2wbymtw
http://www.mediafire.com/?wjnvyjwnjgl
http://www.mediafire.com/?yzlocx1pbyi
http://www.mediafire.com/?dh1ytwynndm
http://www.mediafire.com/?b4tyzt1m0vb
http://www.mediafire.com/?vktwtm2jm30
http://www.mediafire.com/?r1hzwbm3yix
http://www.mediafire.com/?jtbglsdbuyz
http://www.mediafire.com/?xto2br2pl2k
http://www.mediafire.com/?rvtb1wwybn0
http://www.mediafire.com/?jay3din0jyh
http://www.mediafire.com/?ciyo2iz2d6x
http://www.mediafire.com/?bpnebj2dpmy
http://www.mediafire.com/?xd9m6qjfzbw
http://www.mediafire.com/?jmtaib11ycg
http://www.mediafire.com/?ygbimyjkn2g
http://www.mediafire.com/?gs91yzyvyzm
http://www.mediafire.com/?ebn60tcwhci
http://www.mediafire.com/?fy9nw1et8mi
http://www.mediafire.com/?lzebzcvv2yg
http://www.mediafire.com/?gmwstmtyrj9
http://www.mediafire.com/?mwtzf1s2ums
http://www.mediafire.com/?el4bom3zcnf
http://www.mediafire.com/?tscnmln42dn
http://www.mediafire.com/?jjdyvmcoolb
http://www.mediafire.com/?mdwlnt4lnse
http://www.mediafire.com/?ltb92fzdnph
http://www.mediafire.com/?bsmbyeyx2ww
http://www.mediafire.com/?bgnmsybv4x0
http://www.mediafire.com/?1v3cumgwjzt
http://www.mediafire.com/?534jdowrvgv
http://www.mediafire.com/?tztpmuvibxl
http://www.mediafire.com/?lijz3xtzztv
http://www.mediafire.com/?onsdhsanjv2
http://www.mediafire.com/?2cinmbemy6y
http://www.mediafire.com/?9hfjvwdgyba
http://www.mediafire.com/?j12st1z1swk
http://www.mediafire.com/?2wua4rfjalx
http://www.mediafire.com/?5zhng52uwnb
http://www.mediafire.com/?gdgdryjc1xa
http://www.mediafire.com/?nctyznk3hgz
http://www.mediafire.com/?imbvvjycytg
http://www.mediafire.com/?hjnbtbfeooj
http://www.mediafire.com/?glbgc2nyhdv
http://www.mediafire.com/?v1hm2ynbvlb
http://www.mediafire.com/?ysxvmbzdtjh
http://www.mediafire.com/?cnygj1tw4mm
http://www.mediafire.com/?y4qw1xzvn2x
http://www.mediafire.com/?olsbtmb2bss
http://www.mediafire.com/?yz09xdo9wym
http://www.mediafire.com/?3m2mwdc4rb4
http://www.mediafire.com/?vvtimtmzc20
http://www.mediafire.com/?iznmnogzebe
http://www.mediafire.com/?jrd1yxwehnc
http://www.mediafire.com/?yuruyns0nmo
http://www.mediafire.com/?vbl0djbi8vo
http://www.mediafire.com/?sm0ef25yr2z
http://www.mediafire.com/?tx2zkw08s2i
http://www.mediafire.com/?0aut0goyegb
http://www.mediafire.com/?ci2m1xziigc
http://www.mediafire.com/?int1jamnteg
http://www.mediafire.com/?gjbmcvrthib
http://www.mediafire.com/?nalegqbxnmf
http://www.mediafire.com/?mwmimmdrdby

nhoxcuibap
21-06-2011, 20:46
hồi xưa cũng ghiền phim lắm, ra tiệm mướn 1 đống băng về coi. 1999 lần đầu coi Predator có Ặc Nôn đóng hay ơi là hay, coi đi coi lại đến mức không muốn trả băng luôn
báo Mực Tím có đọc nhưng ít chắc do không hợp tuổi, giờ so lại tờ 9x với bây giờ thấy khác nhau kinh, điển hình là mục truyện cười Nhí Nhố - ngày xưa không hiểu sao mấy cái truyện thế mà người ta cũng rặn cười được :))

wubim
21-06-2011, 20:55
kỉ niệm tràn về. Nhớ thời xưa VTV chiếu toàn phim chất, đa số là phim mĩ: cạm bẫy, kẻ giả dạng (phim này mình vẫn nhớ đoạn hội thoại lúc giới thiệu đầu phim: 1 bà già hỏi anh mainchar "anh là bác sĩ à?", anh ý trả lời "hôm nay tôi là bác sĩ"), 18 bánh xe, héc quin, alex max... có điều hình như ko phim nào chiếu trọn vẹn cả. Thời đó ngoài phim cuối tuần lúc 21h chủ nhật ra, v1 còn có mục phim lúc 10h sáng thứ 7, CN nữa (phim lẻ chứ ko phải phim bộ). Rồi có đợt chiếu Đô rê mon sáng chủ nhật nhưng được có vài tập, vẫn nhớ giọng lồng tiếng khàn khàn của anh mon :)). Ngoài ra hoạt hình cũng được chiếu thường xuyên lắm, giờ thay bằng cái củ bựa "10 vạn câu hỏi vì sao" :(
Lúc nhỏ trước khi đi ngủ hay được mẹ đọc truyện cho nghe, chắc đa số các bạn khác là đọc cổ tích, nhưng mình được mẹ đọc truyện hesman:>. Cũng hay ra quán ps1 chơi "cảnh sát hoàng gia" với ông anh, cả trò đua xe gì mà đạp bà bầu các kiểu. Giờ vẫn ấn tượng 1 số tựa đề được Việt hóa: x-men mafia (ko biết là trò gì), Resident evil 3 -Thành phố ma gái=))
Mà có phim nhật gì mà nhân vật chính là 1 em tiếp viên hàng không ấy nhỉ, hình như chiếu trên vtv 1.
Phim cuối tuần có đợt chiếu "biển xanh sâu thẳm" là ấn tượng, vì phim đó làm mình nắng cực :"> . Đó là đoạn em mainchar đi lấy tài liệu nghiên cứu gì đấy lúc trung tâm nghiên cứu đã bị tai nạn, chợt bị 1 con cá mập tấn công, em ý trèo lên cái bàn và lột áo ngoài, để lộ chip và áo lót :">, lấy dây điện giết con cá mập (đoạn đó coi tự nhiên hứng dễ sợ, bất giác mình móc hàng ra và thẩm;;)

RickBe
21-06-2011, 21:02
Cô Giáo Thảo

ko ai ko biết, nhất là 8x =))

xxtobiasxx
21-06-2011, 21:06
Nhớ trước nhỏ xem phim Sherlock holmes của Jeremy Brett đóng cơ .... mê mệt luôn
rồi điện tử 4 nút ... mario, bắn tank ... ... 8-> :) :-<
tự nhiên nhớ quá ... >"<

Đại Đồng
21-06-2011, 21:08
Đúng rồi phim đấy lấy bối cảnh là năm 2008 WW3 thế là cả thế giới chết gần hết thì phải Nói chung là quá hay :X Về sau có đứa con gái thành ny nó, mấy đoạn nó cả ny nó cảm động thật
future boy conan
cái này cổ rồi, kô biết còn đủ sub siếc cho các bạn kô

kill_loves009
21-06-2011, 21:13
Các bác có nhớ chương trình khoa học vui không, có nhiều thứ chế tạo hay phết, nhớ mãi nó bày cách làm tên lửa bằng vỏ chai cô ca bự. mịa làm hoài đếu bay :)). Phim thì đèn lồng đỏ treo cao, 18 bánh xe công lý, phép thuật :))

MARfan
21-06-2011, 21:17
À, còn ai nhớ cái phim gì mà con bé lạc vào thế giới kì lạ có bà già gì tên là Mubaba gì đó lkhoong nhớ rồi có thằng hóa rồng không ? Xưa chỉ xem trên VTV2 - có 2 bà 1 ác 1 tốt thì phải .

Shooter_CD
21-06-2011, 21:18
future boy conan
cái này cổ rồi, kô biết còn đủ sub siếc cho các bạn kô

Google ảnh ra mới nhớ, chả nhớ mainchar tên gì lun

Bộ này ko coi được trọn hết, nhưng nhớ tập cuối có chiếc Máy bay to vật vã

Ở đây có ai xem cậu bé 3 mắt ko, 1 trong những bộ truyện mê nhất hồi đó, ngoài ra còn cảnh sát kì tài (bộ này mainchar imba khỏi đỡ, gần như vô đối =)))

cmhoahongxanh
21-06-2011, 21:19
có ai nhớ chương trình "trò chơi liên tỉnh " của bác Sâm làm MC ko :X game show mình ấn tượng nhất từ trước tới giờ

Pop Rock
21-06-2011, 21:21
Có ai biết cái phim có con nhỏ có thể biến thành nước ko nhỉ ngày xưa ghiền bộ này đến nỗi chẳng bỏ sót tập nào.

longma333
21-06-2011, 21:21
bất hủ nhất vẫn là truyện doremon \m/

dajk9x
21-06-2011, 21:25
Nhạc nền của cái quảng cáo đấy hay :X Về sau mình tìm bài hát mà ko ra :-< Hình như là bài Nest cafe sáng tác riêng :-<

đó là bài open up :x .

Facepalm
21-06-2011, 21:27
Quảng cáo Netcafe ver nước ngoài đây
http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=Q54-GfmTOl

ryuflatron
21-06-2011, 21:28
Sướng nhất là hồi đấy mua xăng như mua nước:))

Gilles
21-06-2011, 21:29
À, còn ai nhớ cái phim gì mà con bé lạc vào thế giới kì lạ có bà già gì tên là Mubaba gì đó lkhoong nhớ rồi có thằng hóa rồng không ? Xưa chỉ xem trên VTV2 - có 2 bà 1 ác 1 tốt thì phải .
Spirit away của Ghibli studio .

code47212
21-06-2011, 21:31
phim ý xem ghê phêt :-s

SakeTakeda
21-06-2011, 21:38
Game: Hercule(không nhớ tên, mà ngta gọi là héc-uyn), CS.
Phim: Thời thế tạo anh hùng. 200 người Thiên Địa Hội phản Thanh phục minh, cầm súng trên thành bắn ghiền đến nổi lấy miếng ván và cây dầm dán keo vào làm khẩu súng i chát.
Quảng cáo Number One, uống nước tăng lực chứ có uống castrol power đâu mà fi moto bay qua vực thẩm.
Một loạt game Nes được mình khai thác vào cuối năm 2002.

Valiant
21-06-2011, 21:43
Hãy đợi đấy , Tom and Jerry , Hiệp sĩ lợn , 5 anh em siêu nhân
Sv 96 , Trò chơi liên tỉnh , 7 sắc cầu vồng
12a 4h , chuyện nhà mộc , ghen , đặc nhiệm c21
Còn rất nhiều nhưng chưa nhớ ra . Ôi tuổi thơ :((

Gilles
21-06-2011, 21:45
Nhỏ có ai ở đây đọc truyện trinh thám tứ quái TKKG của Đức không :-?
http://vnthuquan.net/diendan/upfiles/2452/152A9F4E4A6B4172970F96EE9F902DE0.jpg

huuphuoc999
21-06-2011, 21:52
Bác nào có link down Vĩnh Biệt Mùa Hè o. SHare cho anh em đi

O có bác nào có à Phim Dài đó. o phải phim nhiều tập 12A 4H. Phim cực hay. TỪng lời thoai y như trong tiểu thueý6t

P/s: Tứ quái đó có từ thời do re mon mỏng rồi =)).
Trước có truyện comic 5 ae siêu nhân . O bik truyện do VN hay nc ngoài vẽ mà nhìn nét lắm
Truyện Jura park nữa. Cũng cùng thời Do ra mon

FiretrUCK
21-06-2011, 21:54
http://vnthuquan.net/diendan/upfiles/2452/152A9F4E4A6B4172970F96EE9F902DE0.jpgGiờ người ta đang tái bản TKKG đấy

Vinny
21-06-2011, 21:56
http://vnthuquan.net/diendan/upfiles/2452/152A9F4E4A6B4172970F96EE9F902DE0.jpg

Hồi nhỏ là fan bự của nó với 5 SG đây , có gần full bộ , sau đấy bán ve chai :"> ,có điều giờ lớn hết ham rồi #:-s .

Đến giờ vẫn là fan bự bự của Lucky Luke ! :">

SakeTakeda
21-06-2011, 22:02
Chưa bao giờ chơi contra, trò nhãm c*

Gilles
21-06-2011, 22:03
Mới lên wiki đọc đoạn này:
Ở Việt Nam, NXB Kim Đồng đã phát hành 70 tập đầu của bộ truyện từ năm 1994-1996 - do nhà văn Bùi Chí Vinh "Việt hóa" bằng cách viết lại toàn bộ, chỉnh sửa, cắt xén cũng như thêm thắt nhiều chi tiết và nhân vật không có trong truyện- và ngưng việc phát hành không bản quyền này sau khi Công ước Berne có hiệu lực tại Việt Nam (tháng 10/2005).

Thì ra trước giờ không được đọc bản gốc mà toàn bị chỉnh sửa lại :(

fan của Lucky Luke, Donald và bạn hữu, Tin Tin, Spirou & Fantasio,...

MaryElizabeth
21-06-2011, 22:15
ôi tuổi thơ của tôi ước gì được quay lại hồi đó :-*

3g6gHoXRtDM

Mn9UtHlNuzo

dragonmg
21-06-2011, 22:26
Chip and Dane :">
Cô Gái Đại Dương
Sabina cô phù thủy nhỏ
Bí mật của Alex
Những thiên thần của Sacley
Anh Chàn Vui Tính :">

Mr Pipachi
21-06-2011, 22:36
Tự hào 1 thời vì là thằng duy nhất trong xóm phá đảo được mario cửa 8-4, Chip và dale :"> Mà cái Chip và Dale đấy phá đảo xong mất mẹ mấy tiếng =.="

Phim thì nhiều nhưng ấn tượng còn để lại đến bây giờ là Ngôi nhà nhỏ trên thảo nguyên, cảnh con chị lớn Mary bị mù mắt. Mình tự hỏi là tại sao trong khi bà mẹ khóc ròng rã còn ông bố lại im lặng. Mãi sau này mình mới hiểu là nhiều khi con trai phải kiềm chế đc cảm xúc của mình.

Phim Hàn xẻng thì có Mối tính đầu, Anh em nhà bác sĩ và Giày thủy tinh ( 1 thời đi ra đường lúc 10h30 tối thấy nhà nào cũng bật Giày thủy tinh, cuối phim thằng kia chết làm tốn cả lít nước mắt của khu phố)
Ngoài ra còn 1 bộ Cuộn giấy thứ bảy ( chiếu tấm 6h hay 7h tối gì đấy ). H tìm mãi đếk thấy đâu mà down =.="
Truyện tranh thì vẫn còn nhớ cái hồi 3000 1 quyển 7 viên ngọc rồng ra vào thứ 3 hàng tuần. Thằng nào mang được quyển truyện đến lớp thì oai như cóc. Suốt ngày lấy giấy than ngồi tô ảnh full của mấy thằng siêu xayda.

Nhân tiện đây mình gửi lời chửi thậm tệ nhất đến cái yên xe đạp Cocacola và kem Wall's

meteora1194
21-06-2011, 22:44
Cái ad Nescafe mình post này=))Bác trên nói chuẩn vãi,cái vụ kem với cocacola ngày xưa mấy phen mừng hụt:(
Giờ nhớ thêm ra hồi VTV1 chiếu Đô rê mon có thuyết minh xịn,cuối tuần thể nào cũng nhăm nhe xem:))
P/s:cái vụ sông tô lịch trong tưởng trước thập niên 90 chứ nhẩy????

n2gt2
21-06-2011, 22:45
^
^
Cái thời đó tớ nhớ lấy viết tự vẽ lun chứ scan giấy than j`.

The_Magician
21-06-2011, 22:46
Còn ai nhớ "Sóng ở đáy sông" không?

Cô Giáo Thảo

ko ai ko biết, nhất là 8x =))

đệch =))

meteora1194
21-06-2011, 22:54
Còn ai nhớ "Sóng ở đáy sông" không?
Anh Núi,chị Biển,anh Sông:))Con anh Núi là Đồi:))

mufaga
21-06-2011, 22:59
thích rất nhiều nhưng ấn tượng với cái phim nghề nguy hiểm
nhất là tập cuối
2 nhân vật chính thích nhau, quyết định tỏ tình
cả 2 cùng gọi 1 thời điểm nên ko liên lạc dc
ức chế cả tuần

YPgamer
21-06-2011, 23:01
Tự hào 1 thời vì là thằng duy nhất trong xóm phá đảo được mario cửa 8-4, Chip và dale :"> Mà cái Chip và Dale đấy phá đảo xong mất mẹ mấy tiếng =.="

Phim thì nhiều nhưng ấn tượng còn để lại đến bây giờ là Ngôi nhà nhỏ trên thảo nguyên, cảnh con chị lớn Mary bị mù mắt. Mình tự hỏi là tại sao trong khi bà mẹ khóc ròng rã còn ông bố lại im lặng. Mãi sau này mình mới hiểu là nhiều khi con trai phải kiềm chế đc cảm xúc của mình.

Phim Hàn xẻng thì có Mối tính đầu, Anh em nhà bác sĩ và Giày thủy tinh ( 1 thời đi ra đường lúc 10h30 tối thấy nhà nào cũng bật Giày thủy tinh, cuối phim thằng kia chết làm tốn cả lít nước mắt của khu phố)
Ngoài ra còn 1 bộ Cuộn giấy thứ bảy ( chiếu tấm 6h hay 7h tối gì đấy ). H tìm mãi đếk thấy đâu mà down =.="
Truyện tranh thì vẫn còn nhớ cái hồi 3000 1 quyển 7 viên ngọc rồng ra vào thứ 3 hàng tuần. Thằng nào mang được quyển truyện đến lớp thì oai như cóc. Suốt ngày lấy giấy than ngồi tô ảnh full của mấy thằng siêu xayda.

Nhân tiện đây mình gửi lời chửi thậm tệ nhất đến cái yên xe đạp Cocacola và kem Wall's
Giống mình vãi , bắt tay cái ! Uống bao nhiêu coca hè đấy để tìm cái yên xe địa hình , ngay hôm sau hết hạn thì được cho cái lon nắp có hình yên xe , cay cú :(

xxtobiasxx
21-06-2011, 23:16
tự nhiên thì ko nhớ vào đấ các bác kể lại nhớ dần đều :))
thích thật :x .... tuổi thơ tôi!!! :x
trc' thì toàn xem phim trên tivi với đọc truyện chứ chơi điện tử mấy đâu!!
toàn bị mama giới hạn h chơi ... ngày chơi đc đúng 3 tiếng :)) thành ra chả phá đảo trò nào cả :">
trước còn nhớ chới cái bàn bi-lắc hay phết! mỗi tội cao quá toàn nhìn các chú các anh giật giật mà chết thèm
sau xin mẹ mua cái bàn nhựa về chơi với thằng bạn suốt ngày 8->