PDA

View Full Version : Bạn có thích cách train lv hiện giờ của Dragonica ko?

RickBe
08-06-2011, 08:28
Hiện tại cách train lv từ 1-20 dễ thở hơn do có x% exp khi clear MM nhiều lần, từ 2x trở lên là bắt đầu F6 và 42 là F7. Kể từ F7 trở đi mình có cảm giác quá dễ để up 1 lv, các bạn nào từng chơi Dragonica từ ngày xưa chắc còn nhớ các class train lv ngon như Jester Acolyte hay battle Mage và Ranger luôn dc mọi ng yêu mến trong party :"> còn các job thiên về pvp thì train lv phải có các job trên mới up nhanh dc. Kể từ khi thay đổi cách train tự nhiên mình cảm thấy mất đi cái hay của clear 1 MM dưới 5 phút ;)) mặc dù cách train hiện tại thấy phù hợp với mọi lứa tuổi và up nhanh hơn rất nhiều. Nhưng sao cảm giác vẫn thấy thèm cái khó khăn ngày xưa hơn:P

Ngày xưa đi MM chaos random set item vui hơn giờ nhiều, cái cảm giác thằng bạn nó hên hunt 1 ngày full mẹ nó set còn mình 1 tuần vẫn chưa xong chưa thể nào quên dc :"> túm lại là thèm cảm giác hardcore xưa hơn cái cách train nhẹ nhành nhâm nhi cafe vẫn up lv :">

1 vài dòng tâm sự, anh em nào thấy sai bỏ qua :">

MrBinBin
08-06-2011, 08:36
đúng là cách train hiện giờ nhàm chán vì chỉ biết farm mỗi F7, cá nhân mình thì thích clear MM hunt đồ và farm F7 cùng 1 lúc thì lv cũng như đồ đạc mới khá dc :D

I'm ggbond
08-06-2011, 08:38
Như hồi trc' gọi nhau đi mm còn vui chứ bây h cắm đầu vào f7, toàn afk :((

speedstar90
08-06-2011, 08:40
Mình toàn solo 1 mình hết kể cả MM hay F7 , Đi f7 thì nhanh up hơn ! Tuy nhiên đi MM hay F7 thì vẫn cứ giữ chỉ tiêu 1 ngày 2 lv ^^

Mộng Hân
08-06-2011, 08:44
Hân thấy làm nhiệm vụ hàng ngày là nhanh up nhất có khi được đến 1.200.000 exp luôn đó ^^!

boyXHD
08-06-2011, 08:50
đúng là cái vấn đề đi f7 để up lv trở nên nhàm chán, vẫn khoái làm daily Q hunter G và đi hunt set item hơn. Chán thì vào pvp

Ginta1992
08-06-2011, 08:54
mình cũng thích ở chap 1 hơn, vào map ẩn còn hunt đc ra back cũng vui, h toàn thấy farm gada với F7, chả có j lắm.

tunglam_dqk
08-06-2011, 08:55
Đi F7 đc 1 lần đã chán muốn chết rồi, vẫn khoái đi cày Gada kiếm set item + lam nv Hunter, chán thì đi rồng hay Aram, lavalon, thỉnh thoảng vào chợ tìm đồ ngon giá bèo. tối có đấu trường vào nghịch => hết ngày :))

tuandatle
08-06-2011, 09:08
Hiện tại cách train lv từ 1-20 dễ thở hơn do có x% exp khi clear MM nhiều lần, từ 2x trở lên là bắt đầu F6 và 42 là F7. Kể từ F7 trở đi mình có cảm giác quá dễ để up 1 lv, các bạn nào từng chơi Dragonica từ ngày xưa chắc còn nhớ các class train lv ngon như Jester Acolyte hay battle Mage và Ranger luôn dc mọi ng yêu mến trong party :"> còn các job thiên về pvp thì train lv phải có các job trên mới up nhanh dc. Kể từ khi thay đổi cách train tự nhiên mình cảm thấy mất đi cái hay của clear 1 MM dưới 5 phút ;)) mặc dù cách train hiện tại thấy phù hợp với mọi lứa tuổi và up nhanh hơn rất nhiều. Nhưng sao cảm giác vẫn thấy thèm cái khó khăn ngày xưa hơn:P

Ngày xưa đi MM chaos random set item vui hơn giờ nhiều, cái cảm giác thằng bạn nó hên hunt 1 ngày full mẹ nó set còn mình 1 tuần vẫn chưa xong chưa thể nào quên dc :"> túm lại là thèm cảm giác hardcore xưa hơn cái cách train nhẹ nhành nhâm nhi cafe vẫn up lv :">

Mình nhớ cách train cũ những mà @#$%^ nó hồi trước train kiểu cũ toàn bị kick vì chơi assasin b-(
Edit: Sao mình lại bị cấm vote b-(

SpringTime
08-06-2011, 09:18
thích kiểu train bây giờ hơn vì giờ mình có ít thời gian hơn trc' .

bây giờ ko có chuyện cùng nhau đi MM nhưng nsx cũng tăng số lượng Dun lên, cả lũ rủ nhau đi farm boss kiếm đồ cũng vui chán.

magic_boy_hn
08-06-2011, 09:34

Cái hồi chapter 1 part hiếm khi thấy assasin vs paladin được vô party :"> train lv cực khổ luôn trong mission map nhưng được cái vui vì thỉnh thoảng buổi đêm mệt ngủ quên luôn trong đấy :)) Lúc chapter 1 rộ phong trào lavalon mình ngủ quên mà được 2 mảnh :))

Demon Hunter
08-06-2011, 09:38
Ngày chơi được có 1-2 tiếng nên ủng hộ kiểu train nhàn :'>

MrBinBin
08-06-2011, 09:39
Hân thấy làm nhiệm vụ hàng ngày là nhanh up nhất có khi được đến 1.200.000 exp luôn đó ^^!

q daily càng cao càng khó, gần như chả làm nổi và exp càng bèo, từ 5x trở lên xác định là khỏi làm daily dc rồi Hân, muốn farm Kit thì tạo 1 acc cap 3x -4x rồi farm thôi :D

các bạn cứ than này than nọ, vote cho có lệ chứ nhà nào nhà nấy toàn farm F7 thôi :-"

MutantTurtle
08-06-2011, 09:40
Miniboss map hidden >>> xóa sổ.
Các loại back >>> xóa sổ.
Set item random >>> xóa sổ.
Rate ép đồ >>> giảm rõ rệt.
v.v....

Túm lại nhiều cái hay của chap 1 đã cuốn theo chiều gió với chap 3 theo đúng định luật các chap ra sau thì càng dễ cho những người chơi mới nhưng thừa độ khó để moi tiền nhiều hơn.

Âu xít
08-06-2011, 09:55
ừ, mình mới chơi cái game này nhưng thấy đầy sự khó hiểu.

cái back đấy, giờ ai ai cũng phải dùng cái của farrel......

mấy cái chaos map với hidden map giờ gần như mất tác dụng, có quá ít người đi.

F7 thì quá dễ và phũ,, 1 ngày mà chăm chỉ thì 2 lv là cái chuyện cỏn con...

MrBinBin
08-06-2011, 10:02
ừ, mình mới chơi cái game này nhưng thấy đầy sự khó hiểu.

cái back đấy, giờ ai ai cũng phải dùng cái của farrel......chả còn back ở chap 1 và chap 2, lấy đâu ra mà đeo? có cái back farrel là tốt rồi, muốn thì lên 6x farm cái Blizz và Aval

mấy cái chaos map với hidden map giờ gần như mất tác dụng, có quá ít người đi. chủ yếu bi giờ xuống đây farm soul và set chaos là chính, vắng là đúng rồi khi có F7

F7 thì quá dễ và phũ,, 1 ngày mà chăm chỉ thì 2 lv là cái chuyện cỏn con...lên 6x mình đố bạn 1 ngày 2 lv đấy :-"

câu trả lời của bạn đó :-"

btw: bạn mới chơi mà bạn xoắn cái agi ghê quá, bảo nó cùi thì mình bó tay rồi đấy ;))

Âu xít
08-06-2011, 10:56
lạc đề nên xóa thôi.....

Con Nít
08-06-2011, 12:49
Camp Owl :">

warrior01
08-06-2011, 13:02
mình ko phải trâu, nên cách train như vậy quá tốt rồi :))

KenBreaker741
08-06-2011, 16:04
Giờ thời gian chơi ít lại rồi nên F7 afk nghe nhạc, ăn bánh, uống nước và lên lv đều đều là được :">

Bigggggy
08-06-2011, 17:33
nhớ ngày trc camp owl cũng khá vui nhưng bây h train nhưng vậy cũng hợp lí rùi, chỉ bùn cái là ko còn mấy cái đồ mini boss như ngày xưa nữa :D mà sao ko có mấy con boss vài trăm mil máu ngoài field giống boss hoàn kim trong mấy game kiếm hiệp nhỉ, rùi cả đống guild thi nhau ks :D:D

thanhxike
08-06-2011, 18:38
^ F8 tương lai =))

Ước gì có F8 pt 4 người đi hunt boss thì phê biết mấy

nguyenan123
08-06-2011, 18:55
F8 có gì trong đó vậy :D bạn nào biết ko ^^

magic_boy_hn
08-06-2011, 19:08
nhớ ngày trc camp owl cũng khá vui nhưng bây h train nhưng vậy cũng hợp lí rùi, chỉ bùn cái là ko còn mấy cái đồ mini boss như ngày xưa nữa :D mà sao ko có mấy con boss vài trăm mil máu ngoài field giống boss hoàn kim trong mấy game kiếm hiệp nhỉ, rùi cả đống guild thi nhau ks :D:D

Hồi đầu camp owl nhảy cái map ngoài đến buồn ngủ , khó hơn cả chơi mario

RickBe
08-06-2011, 21:29
Hồi đầu camp owl nhảy cái map ngoài đến buồn ngủ , khó hơn cả chơi mario

nhảy f4 owl 1 lần 15-25 phút =)) vào đó camp dc thêm 95 phút là đúng 2h là bị kick ra =)) mà đó là cái thời fuckdragonica :">

cái vụ mini boss ở hiden map là vui nhất =)) canh từng giây ra boss vui ơi là vui :">

VladimirPutin
08-06-2011, 23:11
Bắt đầu từ 3x là thấy train chật vật lắm r

MutantTurtle
08-06-2011, 23:44
Cái thời còn boss hidden farm mới sướng. Canh time đủ kiểu, ks rất chi là thư giãn. Giờ thì hết rồi. Cắm mặt vô F7 zzz. Farm boss mm. Chạy xì khói lặp đi lặp lại zzz.

magic_boy_hn
09-06-2011, 00:29
nhảy f4 owl 1 lần 15-25 phút =)) vào đó camp dc thêm 95 phút là đúng 2h là bị kick ra =)) mà đó là cái thời fuckdragonica :">

cái vụ mini boss ở hiden map là vui nhất =)) canh từng giây ra boss vui ơi là vui :">

Vụ mini boss ở hidden map mới vui :) server muốn ăn boss phải xin các anh ở guild BDCH may ra mới được ;))

Ngày trước những thằng lv cao ở guild cũng gần max lv . đồ đạc chẳng thiếu cái j . cash vs gold cũng chẳng biết làm j nên nghỉ hết

nghia9a
09-06-2011, 00:30
mình thấy đi f7 vẫn là sướng nhất, chưa chơi chap 1 chap 2 nên không biết các bạn khổ cực thế nào. h chơi 1 ngày đi f7 2 lần chưa lên đc lv, sau đó đi Q hunter, típ theo là giúp mấy em trong G đi lava chuyển cấp, tranh thủ farm heart bán. tiếp nữa thì rủ thằng cùng cấp trong G đi revirus kiếm đồ bán lấy tiền. nếu rảnh thì đi aram kiếm eye, nói chung thời gian ~ 6-7 tiếng 1 ngày thì chỉ làm đc từng đó. thỉnh thoảng vô chợ xem có thằng nào bán nhẫn revius 50v ko mua rồi bán lại 90v :)), với cả xem có đồ + vit nhiều thì mua thay thế đồ cũ ko + vit

alaka
09-06-2011, 00:34
3x trian ở đau nhanh nhất nhỉ ?? giờ đang lv 33 rồi mà bận quá.....kiếm chỗ nào trian nhàn ta....F6 ở map nào anh em

magic_boy_hn
09-06-2011, 00:37
mình thấy đi f7 vẫn là sướng nhất, chưa chơi chap 1 chap 2 nên không biết các bạn khổ cực thế nào. h chơi 1 ngày đi f7 2 lần chưa lên đc lv, sau đó đi Q hunter, típ theo là giúp mấy em trong G đi lava chuyển cấp, tranh thủ farm heart bán. tiếp nữa thì rủ thằng cùng cấp trong G đi revirus kiếm đồ bán lấy tiền. nếu rảnh thì đi aram kiếm eye, nói chung thời gian ~ 6-7 tiếng 1 ngày thì chỉ làm đc từng đó. thỉnh thoảng vô chợ xem có thằng nào bán nhẫn revius 50v ko mua rồi bán lại 90v :)), với cả xem có đồ + vit nhiều thì mua thay thế đồ cũ ko + vit

Bạn cứ hình dung từ lv 39 đến lv 45+ cứ sambaba liên tục , cột exp nhảy nản luôn , nhưng hồi đấy mission map 4 sao đi mất chưa đến 5p :"> cả ngày chỉ có sambaba , đêm đến vẫn sambaba . Map chaos dốc anh hùng 4 lane chia nhau ra rồi cắn x 2 exp farm mỏi cả tay :"> rồi từ lv 45 trở lên đóng đồ acc lên owl cắm trại , cứ chia ra thằng đánh thằng nghỉ .... Đấy cuộc sống ở chapter 1 như thế đấy

nghia9a
09-06-2011, 01:27
Bạn cứ hình dung từ lv 39 đến lv 45+ cứ sambaba liên tục , cột exp nhảy nản luôn , nhưng hồi đấy mission map 4 sao đi mất chưa đến 5p :"> cả ngày chỉ có sambaba , đêm đến vẫn sambaba . Map chaos dốc anh hùng 4 lane chia nhau ra rồi cắn x 2 exp farm mỏi cả tay :"> rồi từ lv 45 trở lên đóng đồ acc lên owl cắm trại , cứ chia ra thằng đánh thằng nghỉ .... Đấy cuộc sống ở chapter 1 như thế đấy

thật là vất vả. mà trò này ra đời bao h nhỉ. hôm trước chơi thêm 1 con balli tự nhiên lại thấy có 1 hình ảnh trong đầu hiện ra, cứ như là mình đã từng chơi trò này 1 lần rồi. thi thoảng hay bị thế. hình như cái này gọi là déjà-vu

tghm1402
09-06-2011, 02:38
thật là vất vả. mà trò này ra đời bao h nhỉ. hôm trước chơi thêm 1 con balli tự nhiên lại thấy có 1 hình ảnh trong đầu hiện ra, cứ như là mình đã từng chơi trò này 1 lần rồi. thi thoảng hay bị thế. hình như cái này gọi là déjà-vu
Tầm này 2 năm trc :)).
Thích cái thời chap 1 gian khổ hơn chap 3X_X

KotarouZ
24-06-2011, 16:53
Tầm này 2 năm trc :)).
Thích cái thời chap 1 gian khổ hơn chap 3X_X
^_^ Cái đấy tui cũng hay gặp nhưng gặp ở ngoài đời,có mấy cái tự nhiên hiện ra trong đầu,như là từng đến vậy,cũng ko bik đã từng đến hay suy nghĩ wá hóa điên =))

KingHorus
24-06-2011, 18:34
Giờ 56 solo f7 sbb dc khoảng 2x % ah, chán. ngày đi 1 lần, còn lại vào chaos farm tiền với set, cứ từ từ

vumuoi
24-06-2011, 19:13
cuộc sống chap 2, 3 tuần liền không nhích nổi từ 67->68, drakos vắng teo không có người, cầm cây lava 9 không đủ dmg để đánh tầng 4x, :( từ hồi ra chap 3 spam f1 gấu 1 ngày 1lv zzz

teo.daika
24-06-2011, 19:31
mấy bác ơi, em mới choi cái dragonica tiếng việt này thôi, chưa chơi bản english. cho mình hỏi mấy cái MM, ... gì gì là như thế nào vậy.
Em còn gà lắm, mấy bác bõ qua cho

I'm ggbond
24-06-2011, 20:10
mấy bác ơi, em mới choi cái dragonica tiếng việt này thôi, chưa chơi bản english. cho mình hỏi mấy cái MM, ... gì gì là như thế nào vậy.
Em còn gà lắm, mấy bác bõ qua cho

mm = mision map. Còn cái 3 chấm thì mình chịu =))

btw, cái kiểu chơi của chapter 1 khó hơn nhưng vẫn hay :x Chứ k làm phát & nhàm như bây giờ :-<

Zay Baloch
24-06-2011, 21:22
Gamer Việt toàn mấy thằng bẩn tính. Xin đi F7 vô toàn đứng choi afk, out thì phá trụ :(.

KingHorus
24-06-2011, 21:45
Chủ yếu đi với G hay friend kéo nhau thôi bạn ah, ko thì solo cho lành

taykiemquy
26-06-2011, 21:02
theo tui thì khi đủ lv đi tháp bóng ma thì cứ kiếm 1 set dồ bất kỳ ép +3 hay 4 và vũ khí cũng thế rồi pt đi còn trước đó thì cứ cày đi nghĩa địa cũng tốt ...nếu pt dame mạnh thì 1 con boss mỗi tầng chỉ mất 1 phút là xong...sẽ được tầm 50~75k exp/con và đi hết 9 tầng cho đến paris cũng dc kha khá, trừ lúc đánh paris là phải cẩn thận để ko chết mà mất điểm thôi. Nếu qua dc thì cũng còn có cơ may lấy vk TLB. Kể ra thì vẫn nhanh hơn nếu so với di F6

kanguolai05
30-06-2011, 08:15
đánh boss mà nhanh hơn đi f6 hay đặc biệt là f7 á ? chắc bạn mới 3x nên mới nói vậy nhỉ ?

nxt_721
30-06-2011, 09:07
có đứa cày F6 mà chơi có đúng 23 tiếng lên lv 40, vãi cả đạn =)) =)) =))

ManakaJunpei
30-06-2011, 09:41
nói thế chứ ko có f6 f7 thì sẽ đến lúc up lv = cách đi MM rất lâu(7x8x chẳng hạn), biết đâu lại lòi ra mấy cái bot hack. Như game TS Online chẳng hạn, tầm 10x mà ko bot thì chả ai up đc>>> nhà nhà bot mà NPH cũng bỏ qua. Nghĩ ra cái f7 la giải thoát cho vấn đề train lv, có phải ai cũng có điều kiện cày chục tiếng 1 ngày đâu, thế còn khổ hơn cả học ôn thi đh.