PDA

View Full Version : [FreeBot] - Bot 4 all (version 3.x)

Trang : 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9

Ajukido
18-05-2011, 13:07
Anh ơi xem sửa thế nào chứ bot chả nhặt tiền gì cả, sáng may bot cùng thằng bạn nó thừa slot pet nhặt đồ không thì mất toi cái Moon 76 rồi

Đây không phải là lần đầu nó ko nhặt tiền đâu , mà đánh kiểu gì toàn quái quanh xung quanh nó đứng nhìn 1 lúc mới đánh thật ko hiểu

longgoodby
18-05-2011, 16:44
mình chỉnh pt chia đồ chia điểm thị nhặt đồ bình thường, các bạn làm thử được không

lodnouvo3
18-05-2011, 20:47
alo co ai dang trong DIEN DAM ko ?

huynhvanphivu
18-05-2011, 22:30
bạn ơi sao minh chơi PT/MS mình không buff được nè mong bạn chỉ mình với!!!!!!!!!!!! mà mình để vũ khí buff ở vị trí ô thứ nhất là sao bạn mong bạn co thể giúp mình

mình mới tìm được cách buff nhạc công thui ah, còn mục sư mình chưa biết, còn bạn hỏi slot 1 là gì thì trong hình bạn để đúng ùi đó, đó chính là ô thứ nhất. Bạn có thể nói cho mình biết bạn cần buff chiêu nào của mục sư (kể tên ra) ko rùi mình tìm cách giúp bạn cho.

b4bjmjlo
18-05-2011, 23:56
Mọi người ơi sao boot ko nhặt đồ nhỉ mình thử các thể loại mà không nhặt đồ và tiền....

BAPXAOBO
19-05-2011, 01:19
mình mới tìm được cách buff nhạc công thui ah, còn mục sư mình chưa biết, còn bạn hỏi slot 1 là gì thì trong hình bạn để đúng ùi đó, đó chính là ô thứ nhất. Bạn có thể nói cho mình biết bạn cần buff chiêu nào của mục sư (kể tên ra) ko rùi mình tìm cách giúp bạn cho.
Mình cần bùt skill tảo du thuyền và cái skill nữa mà mình quên tên rùi nó có hình cái khiên đó bạn tăng dè vật lý nhiều lắm!!!!!!!!!!! mình tự train ở sever nhân mã không có tiền đi taxi mà mặc toàn đồ shop không ah giáp nhẹ nữa train quái cùng cấp đánh đau lắm huhuhuhuhuhuhuhu

---------- Post added at 01:19 ---------- Previous post was at 01:09 ----------

Mọi người ơi sao boot ko nhặt đồ nhỉ mình thử các thể loại mà không nhặt đồ và tiền....
Bạn ơi bạn phải làm hoặc ở paty chia đồ là nó sẽ nhặt ah nó nhặt đến nỗi không lo đánh quái luôn, tốt nhất là bạn nên chọn vào nhặt tất cả đồ vật, rùi sau đó vào từng phần chọn những cái linh tinh mà mình không muốn nhặt rùi click không nhặt đồ đồ đã chọn là oke ah tick thêm nhặt đồ của người khác là nếu co người nào đánh gần đó mà không nhặt đồ là nó toàn lo nhặt cho hết đồ rùi mới quay sang đánh quái sau!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

t3_voldemort
19-05-2011, 12:08
mình cài đặt đc bot rồi nhưng mà vào bot thì thấy bot taget quái hơi chậm.thứ 2 là bot nó ko nhận skill lôi phụng quyết của bảng lôi. int mà toàn đánh chay thi gọi j là int nữa.anh em nào mà cũng bị lỗi như t thì chỉ hộ t với

huan_xp
19-05-2011, 12:42
mình cài đặt đc bot rồi nhưng mà vào bot thì thấy bot taget quái hơi chậm.thứ 2 là bot nó ko nhận skill lôi phụng quyết của bảng lôi. int mà toàn đánh chay thi gọi j là int nữa.anh em nào mà cũng bị lỗi như t thì chỉ hộ t với
- bot tùy từng lúc có lúc target rất tốt , bot vẫn nhận skill Lôi phụng quyết mà bạn thử out ra rồi xóa thư mục char rồi log lại là bot nhận tất cả skill

- là bot chứ ko phải boot , bbot vẫn nhặt đò như thường thậm chí còn nhặt rất là tôt ( vào pt 8 chia điển chia đồ ) nếu ko vào pt nào chỉ solo 1 mình thì bot chỉ nhặt items nhiệm vụ
- bạn xem lại đã thiết lập cho bot nhặt đồ chưa ?

bạn ơi sao minh chơi PT/MS mình không buff được nè mong bạn chỉ mình với!!!!!!!!!!!! mà mình để vũ khí buff ở vị trí ô thứ nhất là sao bạn mong bạn co thể giúp mình
- muốn bot buff 2 vũ khí thì log bot rồi để vũ khí buff ở 1 slot bất kỳ ở trang thùng đồ đầu ko phải là slot 1 đâu nha, cầm vũ khí chính thiết lập skill buff bằng cách double click vào skill buff

huynhvanphivu
19-05-2011, 17:32
[QUOTE=BAPXAOBO;18529612]Mình cần bùt skill tảo du thuyền và cái skill nữa mà mình quên tên rùi nó có hình cái khiên đó bạn tăng dè vật lý nhiều lắm!!!!!!!!!!! mình tự train ở sever nhân mã không có tiền đi taxi mà mặc toàn đồ shop không ah giáp nhẹ nữa train quái cùng cấp đánh đau lắm huhuhuhuhuhuhuhu

mình đã buff được 2 vũ khí oài, bạn làm giống như mình đã hướng dẫn đó, để nhất bổng ở ô thứ nhất, vũ khí chính đang cầm trên tay, sau đó vố bot add skill của wiz vào, rùi add skill buff của wiz vào trước, sau đó bạn muốn add skill nào của MS thì cứ add.
Lưu ý: khi add skill nào thì tất cả những skill đó đều double click hết nha, đừng có bấm "Thêm tấn công" hay "Thêm hỗ trợ" nha.
Đây là link hướng dẫn nè, tại mình mở nhiều chương trình quá nên lag. Có gì bạn mở chế độ 480 nha và full screen nữa để coi rõ hơn chút thôi

http://www.youtube.com/watch?v=2hHPflitfxw
Chúc bạn thành công![COLOR="Silver"]

---------- Post added at 17:32 ---------- Previous post was at 17:29 ----------

hình như up video có vấn đề
link nè: http://www.youtube.com/watch?v=2hHPflitfxw

BAPXAOBO
19-05-2011, 19:26
Thanks bạn nhiều lắm mình vừa bị lừa đảo trong vụ keo lv hiện giờ đang khốn đốn lắm đã tự thân tự mình chơi!!!!!!!!!!!!! đã còn gặp lũ lừa đảo nữa chán thật huhuhuhuhu
Rùi mình sẽ test lại thanks bạn nhá!!!!
Anh em sever nhân mã ơi có gì xin giúp mình với huhuhuhuuhuhuh

BAPXAOBO
19-05-2011, 19:27
[QUOTE=BAPXAOBO;18529612]Mình cần bùt skill tảo du thuyền và cái skill nữa mà mình quên tên rùi nó có hình cái khiên đó bạn tăng dè vật lý nhiều lắm!!!!!!!!!!! mình tự train ở sever nhân mã không có tiền đi taxi mà mặc toàn đồ shop không ah giáp nhẹ nữa train quái cùng cấp đánh đau lắm huhuhuhuhuhuhuhu

mình đã buff được 2 vũ khí oài, bạn làm giống như mình đã hướng dẫn đó, để nhất bổng ở ô thứ nhất, vũ khí chính đang cầm trên tay, sau đó vố bot add skill của wiz vào, rùi add skill buff của wiz vào trước, sau đó bạn muốn add skill nào của MS thì cứ add.
Lưu ý: khi add skill nào thì tất cả những skill đó đều double click hết nha, đừng có bấm "Thêm tấn công" hay "Thêm hỗ trợ" nha.
Đây là link hướng dẫn nè, tại mình mở nhiều chương trình quá nên lag. Có gì bạn mở chế độ 480 nha và full screen nữa để coi rõ hơn chút thôi

Thanks bạn nhiều lắm mình vừa bị lừa đảo trong vụ keo lv hiện giờ đang khốn đốn lắm đã tự thân tự mình chơi!!!!!!!!!!!!! đã còn gặp lũ lừa đảo nữa chán thật huhuhuhuhu

BAPXAOBO
19-05-2011, 19:33

---------- Post added at 19:33 ---------- Previous post was at 19:29 ----------

mob ơi nó bị lỗi gì ấy em không cố ý spam đâu!!!!!!!!!

tunglam1996
19-05-2011, 20:45
Hiện tại là bị lỗi nhé , nhận mỗi skill lôi 86 , add các skill khác vào thì ko đánh chỉ chờ skill 86 delay xong là đánh thôi :| buff cũng ko buff :|

---------- Post added at 20:45 ---------- Previous post was at 20:32 ----------

Nhầm nhé , ko phải là ko đánh skill khác mà là ko add dc 1 số skill buff và đánh , add vào đơ luôn :(

yakumo302
19-05-2011, 22:32
cac Pac cho hoi em bot fam AP trong Lang Mo ma cu Dis hoai la sao
cac pac giup em

Lost&Found
19-05-2011, 23:05
Sao down về chạy file báo lỗi Runtime 339, TABCTL3N.OCX
Có bác nào rành cái vụ này ko? Help me!

---------- Post added at 23:05 ---------- Previous post was at 22:51 ----------

Sao down về chạy file báo lỗi Runtime 339, TABCTL3N.OCX
Có bác nào rành cái vụ này ko? Help me!

Thôi, cái tật nhanh nhảu đoảng, down cái library ở Page 1 về là hết lỗi. Sorry vì đã làm phiền :D

MinhHangPT
19-05-2011, 23:39
Có cách nào tăng tốc bot lên được không ạ ? Đánh 1 phát thì nó đứng nghỉ 1-3s rồi mới đánh tiếp.

nhj_saker
20-05-2011, 19:24
Ai cài được dùng nasrun không. chỉ em với!!!!

tieutu13
21-05-2011, 00:01
cảm ơn pro hjhjhjhj test cái đã nhỉ :))

sau van kiep
21-05-2011, 21:46
sao ko co Skill nhi?, :(( tuc wa nez troi. ai giup voi . vao char ko thay xuat hien thong tin nv vs skill. haizz

maichoi9x
21-05-2011, 23:08
cái ưu tiên đánh mob yếu trc có bị lỗi ko vậy?mình để ý có cả quái thường lẫn quái nhóm mà nó cứ bem quái nhóm hết rồi mới đánh quái thường là sao :-s

BAPXAOBO
22-05-2011, 03:17

Trước tiên min xin thanks bạn mình thật không hiểu no bị gì nữa mình sắp skill cònig y nhu bạn rheo doan clip nhung vẫn không buf được 2 vu khi bạn ơi mình làm y chan bạn luôn mình thật không hiểu nỗi bot no cu đứng yên hoài ah

phamhuy80
22-05-2011, 07:14
tớ cũng thế chắc tại win xp hay sao ấy làm hệt như bạn ấy nó ko làm gì cả cứ đứng yên bỏ skill bar đi nó mới chịu bot :((

tunglam1996
22-05-2011, 08:19
Bot hôm nay làm sao thế cứ ấn start là dis :|

huynhvanphivu
22-05-2011, 09:08
[QUOTE=huynhvanphivu;18535331]

Trước tiên min xin thanks bạn mình thật không hiểu no bị gì nữa mình sắp skill cònig y nhu bạn rheo doan clip nhung vẫn không buf được 2 vu khi bạn ơi mình làm y chan bạn luôn mình thật không hiểu nỗi bot no cu đứng yên hoài ah

bạn xem thử bạn đã cài hết mấy cái mà Khôi đã up chưa? VD: Microsoft Visual C++ (2005, 2008, 2010), library, ... Nếu chưa có MS C++ thì lên vnbot.net down về cài nó dẽ tự cài cho bạn. Còn nếu chưa được thì bạn xóa hết file trong folder "character" rùi làm lại từ đầu xem.
Chúc bạn thành công.

ngoquangvy
22-05-2011, 10:04
moi nguoi oi giup e voi e chay bot thi toan bi bao loi~ la` : could not star "sro_client.exe " mong nguoi giup em voi, e da jai nen` tat ca? nhung fire khi dow bot nhung toan bi loi~ nhu vay...............

---------- Post added at 10:04 ---------- Previous post was at 09:56 ----------

anh khôi ơi giúp em với. e chạy bot thì toàn bị báo lỗi là : Could not start "sro_client.exe" a dúp em với. em đã giải nén tất cả những fire cần để chạy bot nhưng vẫn không đươc........mọi nguời ai biết thì giúp em với em xin chân thành cảm ơn.

silkroad2000
22-05-2011, 10:21
tớ cũng thế chắc tại win xp hay sao ấy làm hệt như bạn ấy nó ko làm gì cả cứ đứng yên bỏ skill bar đi nó mới chịu bot :((

Mình xin góp ít ý kiến cho bạn nào buf 2 VK voi NC
set skill set buff đầy đủ cho VK 9 (VD:Phù Thủy chẳng hạn => ok save lại)
mỗi lần log BOT quăng Đàn ra lụm lại rồi SET skill NC ( Speed+Vòng tránh quái)
Chú ý:---------KHÔNG SAVE LẠI (chịu khó quăng với lụm đi)

---------- Post added at 10:21 ---------- Previous post was at 10:07 ----------

Không hiểu sao tự dưng nó send bài luôn mình chưa nói hết nữa
CHÚ Ý :
KHÔNG SAVE LẠI KHI SET SKILL NC VÀO
CẦM TRÊN TAY VK 9 TRƯỚC KHI NHẤN BẮT ĐẦU
ok xong rồi nếu bị out bot thì làm lại thội

Mình thì gặp trường hợp thế này ai bị giống mình thì giúp mình với:
chỉ duy nhất 1 char ASI lv 42 cầm DD sun 42 (ngoài ra không còn gì lạ cả) không lụm đồ mặc dù làm đủ kiểu
-Không nhặt tất cả rồi chọn từng món
-Nhặt tất cả rồi bỏ chọn từng món
-Xóa file trong thư mục CHAR của bot
-Down lại bot
Mình cũng đã test nhiều con lắm 5 6 con khác cả EU lẫn ASI đều lụm rất tốt
Chả hiểu nổi nữa Tick vào lụm đồ người khác thì có thêm thế này : Nó đợi hết thời gian(giống như đồ người khác đánh mà mình lại lụm vậy) thì bot nó chạy lụm sạch những gì rơi trên bản đồ rồi mới đánh tiếp mặc dù cả đám quái bu lấy nó
HIC HIC

khoi_hien
22-05-2011, 11:17
cái vụ chạy lụm sạch sẽ đồ rồi mới đánh --> lure mob. K đang làm lại phần nhặt đồ. mọi ng chịu khó nhé

tunglouistn
22-05-2011, 11:40
Hiix. Sao tự nhiên hôm nay có không vào được. vào toàn đứng in ở màn hình đăng nhập. Bỏ bot đăng nhập bt thì lại đc :(

ngocdieu_9x
22-05-2011, 15:57
cac a oi em kok bjt su dung
em moi choi nen chang bjt j ca?
a nao co long tot dya em cai bot voi ạ
01232812167 sdt of e
a nao co long nhá máy e e goi lại dạy e voi
tks truoc na

---------- Post added at 15:57 ---------- Previous post was at 15:54 ----------

a Khoi oiii
nha may e goi lại a dạy e dùng bốt với
01232812167

khoi_hien
22-05-2011, 16:38
ko phải tự nhiên không dùng được, mà là do VDC thui 2 hôm nay log lúc được lúc ko. kể cả log qua bot cũng như ko qua bot

silkroad2000
22-05-2011, 17:53
cái vụ chạy lụm sạch sẽ đồ rồi mới đánh --> lure mob. K đang làm lại phần nhặt đồ. mọi ng chịu khó nhé

Không phải đâu Khôi ơi EU thi lụm tốt còn ASI nó không thèm lụm vừa log thử 2 con ASI đều không nhặt đồ xem giùm lại đi Khôi
Test con 42 đánh bãi Ong china lv 43
con 52 đánh bãi Hầu Vương
con 64 danh bãi Lam Băng Binh

---------- Post added at 17:51 ---------- Previous post was at 17:11 ----------

Pó tay luôn PT 8 chia điểm chia đồ nó mới lụm còn lại là thua . Fram ít tấm lót để xài mà kiểu này phải đánh pt 8 thì hơi chua :((

---------- Post added at 17:53 ---------- Previous post was at 17:51 ----------

Pó tay luôn PT 8 chia điểm chia đồ nó mới lụm còn lại là thua . Fram ít tấm lót để xài mà kiểu này phải đánh pt 8 thì hơi chua :((

werety123
22-05-2011, 18:37
cho minh hoi sao khi minh chay xong fire dau tien roi vao free bot thi no hien len khung (Run time eror '5' ) la sao lam on chi giup voi

redstrom
23-05-2011, 08:00
sao em load game k duoc xtrap loi ak anh

redstrom
23-05-2011, 14:29
Lỗi Phát Hiện item lạ là sao vậy anh khôi,

nhoxinh1993
23-05-2011, 16:06
anh khôi ơi ? a có thể phát triển thêm phần auto buf paty k a ?

longgoodby
23-05-2011, 17:57
hịc châu âu thi đánh được còn châu á nó được một lúc là đis, có ai bị như mình không vậy

hanh_kk
23-05-2011, 19:00
báo cho bạn tin vui là cũng có người như vậy ^^! chuyện thường của free ấy mà...

tuantoivn
23-05-2011, 23:16
Anh Khôi ơi Train mượt, nhặt đồ Pro(cái này hơn KDBOT của anh Dư) và nếu thêm đc cái auto Buff cho party thì...............................................................

longgoodby
24-05-2011, 10:43
báo cho bạn tin vui là cũng có người như vậy ^^! chuyện thường của free ấy mà...

vậy thì cách khắc phục là gì đây ?...:((

hanh_kk
24-05-2011, 18:39
chờ bác K khắc phục thui chứ bít thế nào được ^^

longgoodby
24-05-2011, 23:07
dạo này không thấy pro nào hết, có ai dung win7 64bit auto châu á bị dis mà có cách khắc phục chỉ giáo với

silkroad2000
25-05-2011, 10:37
Cứu với Khôi ơi!!!!
"Không thể lấy thông tin nhân vật.Có thể trên người hoặc thùng đồ bạn có Item lạ.Hãy kiểm tra lại"
(PT SUN 64 Gift Code) Cất vào thùng đồ thì BOT lại bình thường, chẳng hiểu sao lại bị vì vẫn fram bình thường hôm nay lại bị :((

coolpixS4
25-05-2011, 11:24
Cứu với Khôi ơi!!!!
"Không thể lấy thông tin nhân vật.Có thể trên người hoặc thùng đồ bạn có Item lạ.Hãy kiểm tra lại"
(PT SUN 64 Gift Code) Cất vào thùng đồ thì BOT lại bình thường, chẳng hiểu sao lại bị vì vẫn fram bình thường hôm nay lại bị :((

đừng có dùng mấy cái items đổi từ hộp châu báu, chỉ dùng cuộn giấy 30% đc thôi,

silkroad2000
25-05-2011, 11:59
Mình không có xài cái gì của HỘP CHÂU BÁU cả, HỘP CHÂU BÁU cũng không có lụm luôn
không biết sao lại báo lỗi đó, cất cây PT SUN GiftCode 64 vô thùng đồ thì BOT bình thường

khoi_hien
25-05-2011, 12:22
K thì ít time và không có điều kiện để test kỹ các phần đó. ai bị lỗi không nhận diện được thùng đồ --> sniff giùm khôi cái packet 3013 gửi qua nick diễn đàn giùm khôi. thank all

silkroad2000
25-05-2011, 12:35
" sniff giùm khôi cái packet 3013 "
Làm sao để sniff vậy khôi :D

lovelove1444
25-05-2011, 13:52
Khoi oi ban cho minh biet loi~ Đ9 la bi ji vay ,va cho minh bit cach khac phuc loi do nha
Thank ban nhieu !

hoang198x_tn
25-05-2011, 16:53
lỗi không nhận diện được thùng đồ là do cái nasun đấy.còn mấy quận 30% và bình HP MP vẫn dùng ngon.hehe

longgoodby
25-05-2011, 23:45
còn cái lỗi chơi nhân vật châu a bị đis có phải là do dùng đồ gilf code không vậy ác có ai trả lời không đây

rogue_c
26-05-2011, 20:50
Trước mình cũng có bị dis vài lần do sử dụng vk GC (cả bot của a Khôi và a Dư đều dis), bot của a Khôi hình như xóa cái thiết lập cũ và tạo cái mới sẽ bot dc, còn của a Dư thì nhấp vào nút "Fix Skill(s)" là lại bot dc, nhưng lâu lắm rồi mình cũng ko chắc nữa ;))

nguumavoi
26-05-2011, 21:01
Bot này có 1 số đặc điểm nổi bật là

Thứ nhất : Không nhận diện đc NarSun (rất là bất tiện, )
Thứ hai : Không sài đc đồ thời trang ( chán như con gián luôn)
Thứ ba : Nhạt đò rất kém, mà muốn nhật đc đồ lại phải đê pt chia điểm,chia đồ
THư bốn : Rất hay bị dis...(
THư năm : Bất tiện ( mỗi lần dis hoặc chuyển map,lại pháo đồ thời trang ra...)
Hàng Free chỉ thê là tốt lém rồi ^^, so với Kd Bot lite bot này đc cái bull 2 vũ khí, còn đâu chỉ dành cho mem mới biết chơi CDTL, hoặc ko đồ liên quan đến đồ bán trong F 10

longgoodby
26-05-2011, 21:40
thử xóa rồi vấn đề là nó chỉ đis nhân vật châu á, còn phù thủy châu âu vẫn đánh bình thường

FreeXP
26-05-2011, 23:15
Có ai hướng dẫn mình buff 2 vũ khí EU k. Mình tìm khắp trên cả diễn đàn rồi, mà k thấy có ai nói chi tiết về vụ buff 2 vũ khí cả. :(
Mình để vũ khí phụ ở slot 1, lần đầu chạy thì nó buff đc rất tốt. Nhưng những lần sau nữa, mình cũng setup như vậy như mà nó k buff :((

lebb8700
27-05-2011, 16:42
tình hình là tớ dùng win7 chạy sro_cilent k dc, vì thế k dùng bot dc
chỉ cách sửa giúp tớ với

---------- Post added at 16:05 ---------- Previous post was at 15:26 ----------

tớ dùng run as admin thi dc rồi nhung k log dc 2 acc làm thế nào bây giờ? chi rminhf với a e ơi

---------- Post added at 16:42 ---------- Previous post was at 16:05 ----------

thanks bác rất nhiều. Nhất là mai vừa hết hạn botevent :D
cho mình hỏi chút bot có chạy dc nhiều acc ko vậy?

rất tiếc là hình nhu k chạy đc nhiều acc thế mới dau

khoi_hien
27-05-2011, 17:08
khôi cũng dùng windows 7 và vẫn log 2 acc với freebot. cứ chạy freebot bình thường sau đó sử dụng chức năng runas của bot hoặc runas bot qua user standar ngay từ đầu.

vấn đề nasrun cũng như đồ thời trang. Khôi đã nói rồi vì khôi ko có điều kiện để test nên có thể gặp lỗi. mọi người thông cảm.

vấn đề nhặt đồ: K train bất cứ kiểu pt nào cũng nhặt đồ ok hết, tại sao mọi người lại bị tình trạng phải vào pt chia đồ nhỉ :(:(:(:(

caniongun
27-05-2011, 19:19
phần nhặt đồ bị thế này mình dùng pet nó vẫn nhặt bt nhưng fai đợi nhặt đồ xong thì char mới đánh tiếp ko bít có ai như mình ko

anhzc3000
27-05-2011, 19:31
bác khôi oi lam on coi dum cai ko sai pet thì no ko luom cái gì hết con sài thi chung 30phut nó dí là seo

nguoithemtien
27-05-2011, 21:37
uh cũng như ý kiến của bạn anhzc3000 mình dùng khoảng 10p là dis ko hiểu sao, trong khi đó con nood mình keo thì ko dis, mình thử train bằng tay thì cả 2 con ko sao nhưng cứ log bot là 10 sau dis, rât mong khôi fix.
cảm ơn khôi

longgoodby
27-05-2011, 21:58
có pác nào dùng win 7 64 mà trian int kiem khien chau á được 10p thì đis không, pác nào không bị dis thì cho cái thiết lập lên em xem với (xem thủ dùng skill nào là không dis)

maichoi9x
27-05-2011, 22:54
xin góp ý về những lỗi mình gặp phải ntn.tình hình là mình cũng bị lỗi nhặt đồ như 1 số bạn mắc phải.train solo thì ko nhặt đồ.pt thì phải để chia đồ chia điểm mới nhặt :| mà thường là đánh xong nhặt rồi mới đánh tiếp mặc kệ cho 5 6 con quái nhóm hay quái thường muốn làm gì thì làm ^^! mà máy mình thì cùi nên chỉ log được 2acc vì vậy để pt chia đồ chia điểm quái nhóm ra khá đông nên ko thể bot nổi :-s vậy nên mình đành phải sắm pet nhặt đồ :P và lại gặp lỗi khác :| số là nếu dùng pet thì cái thiết lấp nhặt đồ của bot coi như ko có tác dụng :| nó ưu tiên thiết lập của pet thì phải =.=' đc 1 bro chỉ cách là bỏ hết mấy cái tick trong pet đi và thiết lập ở bot nhưng nt cũng chả ăn thua vì pet nó chả thèm nhặt đồ lun :| thế nên mình đành ngậm ngùi vừa train vừa nhặt rác vây =.=' do mình mới chơi sro ko lâu ( tầm 2 tháng ) nên cũng chưa biết đc nhiều cái lắm.cá nhân mình chỉ phát hiện được vậy thui :d bạn khôi hiền hay bro nào biết cách khắc phục thì làm ơn chỉ mình nha :D thx all

---------- Post added at 22:54 ---------- Previous post was at 22:26 ----------

ah quên sr mob nha vì chưa nói hết :-s đúng là dùng pet thì nó phải đợi pet nhặt đồ xong nó mới đánh tiếp ý rất phiền phức :-s tiện thể cho mình hỏi cái ô sử dụng skill xoay vòng có phải là nếu mình add 3 skill tấn công vào thì nó cứ dùng lần lượt 1 2 3 xong lại 1 2 3 phải ko hay là cứ skill nào cd xong thì nó dùng thôi =.=' nếu nó dùng theo thứ tự 1 2 3 xong lại 1 2 3 thì nó ưu tiên dùng skill nào trước? skill nào mình add trong bang bot trc thì nó dùng trước hay do vị trí skill mình đặt trên ô nhớ F1 F2 vậy :|

onlylove020993
28-05-2011, 13:33
anh Khôi ơi!!! anh xem lại dùm em cái, sao tự nhiên acc bow của em có cây bow sun(nhận trong event gistcode của GM) log vào bot không được vậy anh. nó bảo: " hòm đồ hoặc nhân vật có item lạ nên không tìm thấy cấu hình của nhân vật". mong anh hoắc các pro chỉ giup tks

trungvip10b1
29-05-2011, 18:48
Các pác ơi cho em hỏi chút. Em dùng win7 pro, sau khi đã cài đầy đủ mọi thứ vào rồi mà vẫn bị runtime error 5 invalid produre call or argument là sa:(( mong các pác chỉ dẫn, em xin cảm ơn :((

vesithanh
30-05-2011, 10:40
Rất Cảm Ơn...Thành Thật Cảm Ơn Bạn...!

onlylove020993
30-05-2011, 12:02
Trước mình cũng có bị dis vài lần do sử dụng vk GC (cả bot của a Khôi và a Dư đều dis), bot của a Khôi hình như xóa cái thiết lập cũ và tạo cái mới sẽ bot dc, còn của a Dư thì nhấp vào nút "Fix Skill(s)" là lại bot dc, nhưng lâu lắm rồi mình cũng ko chắc nữa ;))
sao mà xóa dc bạn, mình vào nó báo lỗi là có item lạ thế là mất luôn cái hình con bướm, làm sao mà để cài đặt đc vậy

tunglouistn
30-05-2011, 15:57
[QUOTE=maichoi9x;18612261]xin góp ý về những lỗi mình gặp phải ntn.tình hình là mình cũng bị lỗi nhặt đồ như 1 số bạn mắc phải.train solo thì ko nhặt đồ.pt thì phải để chia đồ chia điểm mới nhặt :| mà thường là đánh xong nhặt rồi mới đánh tiếp mặc kệ cho 5 6 con quái nhóm hay quái thường muốn làm gì thì làm ^^! mà máy mình thì cùi nên chỉ log được 2acc vì vậy để pt chia đồ chia điểm quái nhóm ra khá đông nên ko thể bot nổi :-s vậy nên mình đành phải sắm pet nhặt đồ :P và lại gặp lỗi khác :| số là nếu dùng pet thì cái thiết lấp nhặt đồ của bot coi như ko có tác dụng :| nó ưu tiên thiết lập của pet thì phải =.=' đc 1 bro chỉ cách là bỏ hết mấy cái tick trong pet đi và thiết lập ở bot nhưng nt cũng chả ăn thua vì pet nó chả thèm nhặt đồ lun :| thế nên mình đành ngậm ngùi vừa train vừa nhặt rác vây =.=' do mình mới chơi sro ko lâu ( tầm 2 tháng ) nên cũng chưa biết đc nhiều cái lắm.cá nhân mình chỉ phát hiện được vậy thui :d bạn khôi hiền hay bro nào biết cách khắc phục thì làm ơn chỉ mình nha :D thx all[COLOR="Silver"]

Đầu tiên bạn chọn nhặt tất cả. Sau đó thì trừ phần vũ khí - trang bị thì bạn chọn xem mình cần nhặt gì. Còn không thì bỏ hết. Pet thì không tick và ô Đồ vật khác. Đảm bảo không bỏ sót 1 món đồ nào mà bạn đánh rớt đâu

conguyen1204
01-06-2011, 00:01
minh bi loi~ skillpacket.txt
ai chi minh sua loi nay dj .:((:((:((:((:((:((
minh chi bi mot acc thui
may acc khac log bot ninh thuong khong hiu~ tai sao may bua~ truoc log acc binh thuong ma sang day log acc ko dc .ai giup dum` cạ

locphamqn
01-06-2011, 00:55
tui bi tinh trang nay bot dí 5 phut 10 phut. 1 phut toi tim hieu thi cu het 1 cuc mân or máu 50 bình thì bị dí ko thay the dc. tui tach 5 binh mana danh het 5 binh dis ai chi dum tui kho lam roi

locphamqn
01-06-2011, 09:29
Tui bi tÌnh trẠng 1 phÚt dÍ 5ph dis 10 phut dis. Tim hieu ly do la cỨ hẾt 1cuc mana hay mÁu la nÓ dis thÔi. Tui tÁch mana ra 5 bÌnh bỎ vÀo khi ĐÁnh hẾt 5 bÌnh mana ĐÓ lÀ nÓ dis cÓ ai khẮc phỤc ĐƯỢc ko. ChỈ giÚp tui vỚi

khoi_hien
01-06-2011, 09:46
minh bi loi~ skillpacket.txt
ai chi minh sua loi nay dj .:((:((:((:((:((:((
minh chi bi mot acc thui
may acc khac log bot ninh thuong khong hiu~ tai sao may bua~ truoc log acc binh thuong ma sang day log acc ko dc .ai giup dum` cạ

khôi đã tìm ra nguyên nhân của mấy cái vụ này. chính xác là những char lv cao packet thông tin nhân vật hơi khác một chút nên mọi người mới bị tình trạng trên.

locphamqn
01-06-2011, 11:28
khoi oi hoac ai do tra loi giup minh van de ve het cuc mana bo trong cho phim tắt T la nó dí tó tách 2 bình bỏ vào la dis liền lý do gì đây

---------- Post added at 12:15 ---------- Previous post was at 12:08 ----------

chỉ mình fix nhanh dùm chút chứ kiểu này gần thi cử mà ko có thời gian thì làm sao đây đánh tay thi ko ngồi máy được giúp dùm đi các bạn

---------- Post added at 12:28 ---------- Previous post was at 12:15 ----------

lam du moi cach cai lai win tét du thu dow lai bot xoa sro dow lại và làm lại củng bị là sao giúp dùm đi tốn time qua đã tét 2 ngày bít rõ lý do nhưng ko khắc phục được

conguyen1204
01-06-2011, 12:09
khôi đã tìm ra nguyên nhân của mấy cái vụ này. chính xác là những char lv cao packet thông tin nhân vật hơi khác một chút nên mọi người mới bị tình trạng trên.

vay bay h sua~ lam` sao anh K . hok le~ char lever cao hok xai dc bot ah` huuhh

_[V]iolet_
01-06-2011, 14:15
Cho mình hỏi lỗi này là bị gì vậy ?? Minh chơi ngoài tiệm net có GSM.

adoni
01-06-2011, 16:14
Mặc dù chưa thử nhưng vẩn cảm ơn bạn Thiên Khôi nhiều nhé.

bnkhanh
01-06-2011, 20:12
anh Khôi ơi!!! anh xem lại dùm em cái, sao tự nhiên acc bow của em có cây bow sun(nhận trong event gistcode của GM) log vào bot không được vậy anh. nó bảo: " hòm đồ hoặc nhân vật có item lạ nên không tìm thấy cấu hình của nhân vật". mong anh hoắc các pro chỉ giup tks

mình thì khác chút, số là mình chỉ có nhặt mấy đồ cấp 8 rồi xay đồ lấy nguyên tố mà nó cũng hiện cái hộp thông báo "không đọc được thông tin nhân vật. hòm đồ hoặc nhân vật có item la. Hãy kiểm tra lại". Vậy là sao hả Khôi? nhờ mọi người giúp. Mình có anh ban sau khi nhận nv xong cũng ko bot được luôn win lv65.

nhj_saker
01-06-2011, 22:25
lâu quá chưa thấy up bản mới àk anh ơi. anh fix lại phần tọa độ đi. để tọa độ 10 rồi mà nó cứ đánh quái ở xa tít mù khơi. bot bên alex toàn phi ra solo voi 4 5 em nhóm như super men. như dơ lv lun. với cả phần nảun nũa a ạk :D

killingone
02-06-2011, 13:18
iolet_;18644589']Cho mình hỏi lỗi này là bị gì vậy ?? Minh chơi ngoài tiệm net có GSM.

Bạn thoát Bot rồi chạy lại Bot là ok

coolpixS4
02-06-2011, 18:44
hix, vẫn chưa có update bot mới ...

bocdau
02-06-2011, 22:50
Lỗi là như sau:
- Bot tưởng nhầm "Tên trộm của thương hội" là quái và bem, mà bem nó chẳng khác gì giết người và bị red níc!
- Bắt tên trộm của thương hội Là nhiệm vụ nhận ở Trường An và bắt trong Lăng mộ, nó đi theo người chơi kể cả khi dịch chuyển qua cổng dịch chuyển, vì thế nó có thế đi cùng người chơi ở khắp nơi, train ở đâu cũng có thế bị red, mà đã bị red nó bem thì tỉ lệ rớt đồ là rất cao, cực kì nguy hiểm!

Mong anh Khôi tìm và fix lỗi trên, xin cảm ơn!
Xin gửi ít hình ảnh của Tên Trộm:

maichoi9x
03-06-2011, 02:00
có ai dùng bot mà vẫn nhặt đồ bt dc ko cho mình xin cái ảnh lúc thiết lập với.cả dùng pet và ko có pet nhặt đồ pls :-s

huynhvanphivu
03-06-2011, 15:41
mấy pro ơi cho em hỏi, dạo này em bot ở karakoram hoặc xung quanh nó được chưa đến 5' là dis oài, có ai bị giống em ko? nếu có mà fix được chỉ em zới

tieuvanna
04-06-2011, 01:33
BAc Khoi oi SAo tao cai user limit y nhi? chi dum em...hoangtu_thichlayeu

kinkoi
04-06-2011, 01:44
BAc Khoi oi SAo tao cai user limit y nhi? chi dum em...hoangtu_thichlayeu

Bạn vào star -> control panel -> user accounts -> create a new account ... rồi đặt tên account . thế là bạn đã có 1 user limit .

Có ai dùng Vũ khí Gifcode mà k bị dis k ??????????

yenngan29
04-06-2011, 21:24
có ai dùng bot nay cho hỏi với là bot có thể tự up skil khi lên LV không vậy. cảm ơn các bạn

bocdau
04-06-2011, 22:40
Lỗi là như sau:
- Bot tưởng nhầm "Tên trộm của thương hội" là quái và bem, mà bem nó chẳng khác gì giết người và bị red níc!
- Bắt tên trộm của thương hội Là nhiệm vụ nhận ở Trường An và bắt trong Lăng mộ, nó đi theo người chơi kể cả khi dịch chuyển qua cổng dịch chuyển, vì thế nó có thế đi cùng người chơi ở khắp nơi, train ở đâu cũng có thế bị red, mà đã bị red nó bem thì tỉ lệ rớt đồ là rất cao, cực kì nguy hiểm!

---------- Post added at 22:40 ---------- Previous post was at 22:39 ----------

Lỗi là như sau:

Lỗi là như sau:

Upppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp........................................

mrraff
05-06-2011, 14:12
Sao bot không nhặt đc gì cả vậy bạn. Mình check là nhặt tất cả. Sao nó chỉ nhặt hộp châu báu à :(

kinkoi
05-06-2011, 18:30
Bản Bot khi phù về thành vẫn bị đơ ... mong bác fix lại ... chứ k chiều tối mà đơ bot out ra log lại toàn quá tải ... log lại mà phê quá =))

bodoirong
05-06-2011, 20:35
thôy chấm dứt đi bác K giờ còn làm Bot đâu mà than. Híc

id_linh
06-06-2011, 21:32
cống hiến free cho mấy ông này đúng là mệt, bỏ ra có 2k 1 ngày thôi mà cũng tiếc, bắt người ta miệt mài làm để hưởng free

luunhatnghia
07-06-2011, 00:31
cống hiến free cho mấy ông này đúng là mệt, bỏ ra có 2k 1 ngày thôi mà cũng tiếc, bắt người ta miệt mài làm để hưởng free

khong han la tiec tien ma nhieu ban muon mua bot cung ko co cho de ma mua (sory vi viet bang dien thoai len khong co dau)

ngoclm1
07-06-2011, 10:18
minh cai tren win vista bi loi x-trap la sao day may cau chj to sua voi

nhoxinh1993
07-06-2011, 13:51
tinh hinh la em sang cam' boss den 10h30 lai bi dis cu choi dc 30p lai dÝ 1 lan` chang hieu con` ko nhat vàng dc nua

bekhoai89
08-06-2011, 20:38
cảm ơn Khôi nhiều
tiếc là ko +rep đc

vuchidat
09-06-2011, 20:37
cam on khoi rat nhieu bot xai rat good chuc khoi 1 nam moi vui ve hanh phuc ben nguoi than

rakula987
10-06-2011, 14:26
sao tuj dow cai C++ 2008,cung nhu cai C++ 2010 ko dc... xin cán bộ cho bít ý kiến?

silvery
10-06-2011, 14:47
Ai cho mình hỏi cách chỉnh bot để ac phụ đi theo buff (như mục sư buff tỏa thuền dũ hay nhạc công buff mana hay chiến binh sd) cám ơn rất nhiều!!!!!!
Nếu dc thì cho hỏi có cách nào bot lure luôn không - cám ơn!!!!!!

langtu1112
10-06-2011, 19:27
Mình sử dụng Win7, đã cài đầy đủ nhưng khi log vào báo lỗi X_Trap vậy các bạn! Mong giúp đỡ sớm để đoàn tụ với anh em!Cảm ơn người đã tạo ra Bot hoàn chỉnh như thế này! Cảm ơn!

nhj_saker
10-06-2011, 21:47
Ai cho mình hỏi cách chỉnh bot để ac phụ đi theo buff (như mục sư buff tỏa thuền dũ hay nhạc công buff mana hay chiến binh sd) cám ơn rất nhiều!!!!!!
Nếu dc thì cho hỏi có cách nào bot lure luôn không - cám ơn!!!!!!

pro ơi freebot chỉ tự fang thôi , không có hỗ trợ nhóm hay lure mod nhu vsrohelperddaaau. :D

toi_bidien
11-06-2011, 10:17
Mấy anh ơi, sao em add thêm imbuf "tay Hỏa" ko dc vậy? ==> đánh phải bấm imbuf lên đánh xong hết imbuf đứng im luôn. mấy anh chỉ em add voi, mấy anh thông cảm em mới chơi!!! ^^

taa3st
12-06-2011, 02:54
Bot ngon, tks bạn
Mình chơi ổn, không diss
Nhưng không hiểu sao nó k nhặt đồ+gold chỉ nhặt đồ nv là sao vậy?

emlanoob12
12-06-2011, 04:55
Bác Khôi ơi ! Mình chơi Bow nhưng sao Bot hay bắn thường mà ko sử dụng skill.Xin Bác xem lại

tunglouistn
12-06-2011, 16:28
Bot thì ngon rồi. Nhưng mà mỗi khi chuyển về màn hình chờ là lại bị dis. Có ai bị và có ai có cách khắc phục giúp mình với

mastermta
13-06-2011, 11:39
Hic! Mình làm như hướng dẫn mà không hiểu sao khi log vào ko nhận được char. Ko load được skill lun.
Help mình với.

bebibo_9x
13-06-2011, 12:48
ai quản lý bot này nhỉ..mình thấy lỗi buff 2 vk thỉnh thoảng dừng bot xong lại chay nó lại cứ buf liên tục ý...

hackerty
13-06-2011, 14:24

anh_anh1987
13-06-2011, 22:01
alo !bac co the viet them xem cho no chay khong chi 2 acc bot ma 3 , ,5 ,6 acc duoc khong ? em log duoc co 2 acc bot thui a !

knight_hero218
13-06-2011, 22:55
các bạn cho mình hỏi.... mình ấn khởi động game nó hiện lên bảng critical error!!! Mutex already created. Làm sao sửa được mấy bạn?

meovang
14-06-2011, 09:38
anh oi nhu the nay thi lam j` bay h? giup em voi T_T
http://www.upanh.com/upanh_loi_nay_thi_lam_the_nao/v/0lu8av2u3y.htm

---------- Post added at 09:33 ---------- Previous post was at 09:27 ----------

anh oi nhu the nay thi lam j` bay h? giup em voi T_T
http://www.upanh.com/upanh_loi_nay_thi_lam_the_nao/v/0lu8av2u3y.htm
no hien ra chu BSLib Asertion Failed
Expression : 0
line : 831
File : D:\ vss-od\silkroad\Client\Client.cpp
Callsa\tack:
sro_client.exe ;<nknown.symbol>
kênl32.dll:<nknown.symbol>

---------- Post added at 09:38 ---------- Previous post was at 09:33 ----------

phai trong pt chia diem chia do moi nhat dc thi phai

tunglouistn
14-06-2011, 11:30
alo !bac co the viet them xem cho no chay khong chi 2 acc bot ma 3 , ,5 ,6 acc duoc khong ? em log duoc co 2 acc bot thui a !

Ủa sao bạn log đc nhỉ. Mình log đến acc thứ 2 thì acc đầu bị ngắt kết nối :(

linh11091
14-06-2011, 15:49
vẫn chưa sửa cái vụ hộp ma thuật...:(
cứ cầm vào là 1 tý lại dis bot

knight_hero218
15-06-2011, 10:33
Có ai bik sao ko lụm đồ được ko? toàn đánh mob ko ah.... ai chi dùm mình với!!!

anh263
15-06-2011, 13:37
Sao tự nhiên có lỗi mới: Không load được thông tin nhân vật vì trên người hoặc hòm đồ có item lạ.
?????
Tối qua làm 2 3 cái quest đi nói chuyện và chuyển 2 con dao xong rồi, thế mà sáng nay ko chạy được bot.
Khoi_Hien xem lại dùm.

Bao giờ có bản mới được nhỉ :D.

---------- Post added at 13:37 ---------- Previous post was at 11:41 ----------

Hóa ra lỗi là nó không nhận Nasrun Event, thật khó hiểu. Cất hết Nasrun vào hòm đồ lại OK rồi.
:D

thanhvpk
15-06-2011, 15:42
Thanks nhiều nhiều ^^

Chả thấy nút thanks ở đâu @@

tp8788
15-06-2011, 20:44
mình dùng win7 starter mình đã cài USER limist rồi mà vẩn bị báo lỗi run time error '75' bác nào pro giúp e phat

1254525136
16-06-2011, 08:49
sao khong down dc cac anh oi bao em voiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

anh263
16-06-2011, 13:43
Bot không tương thích với nhiệm vụ leve 106 rồi.
Cứ nhận nhiệm vụ là không load được dữ liệu nhân vật do thùng đồ có vật lạ. Từ bỏ nhiệm vụ thì lại OK.

---------- Post added at 13:43 ---------- Previous post was at 13:38 ----------

Bot không tương thích với nhiệm vụ leve 106 rồi.
Cứ nhận nhiệm vụ là không load được dữ liệu nhân vật do thùng đồ có vật lạ. Từ bỏ nhiệm vụ thì lại OK.

nhan11a21
16-06-2011, 20:03
Cho mình hỏi sao mình bị dính lỗi run time error 429 vậy và cách khắc phục ntn

Light_Itachi
16-06-2011, 21:35
Bạn khôi ơi có thể post 1 bản hướng đẫn dow và 1 bản hướng đẫn cài đặt bằng hình được hok vậy bao nhiêu lick chả biết dow cái nào ( dow cái FreeBot V3.0.1 về giải nén rồi dùng nó bị lỗi * Component 'MSCOMCTL.OCX' or one of its dependencies not correctly registered * ) bạn có thể giúp mình được hok ><!

---------- Post added at 21:33 ---------- Previous post was at 21:29 ----------

1. Microsoft Visual C++ 2008 SP1 Redistributable Package (x86): Microsoft Visual C++ 2008 SP1 Redistributable Package (x86)
2. Microsoft Visual C++ 2010 Redistributable Package (x86):Microsoft Visual C++ 2010 Redistributable Package (x86)
3. Libraryfiles:http://www.ascentive.com/support/new/libraryfiles.exe
Attached Files

File Type: rar FreeBot V3.0.1.rar (822.4 KB, 139236 views)

Mình đã dow cả 4 cái nhưng hok biết dùng ><!

---------- Post added at 21:35 ---------- Previous post was at 21:33 ----------

Mong khôi giúp mình vs nha ><!

phamthihungha
17-06-2011, 09:29
thank bot ngon lành....30 char nè :P

hoanty
17-06-2011, 15:08
Bạn khôi ơi có thể post 1 bản hướng đẫn dow và 1 bản hướng đẫn cài đặt bằng hình được hok vậy bao nhiêu lick chả biết dow cái nào ( dow cái FreeBot V3.0.1 về giải nén rồi dùng nó bị lỗi * Component 'MSCOMCTL.OCX' or one of its dependencies not correctly registered * ) bạn có thể giúp mình được hok ><!

1. Microsoft Visual C++ 2008 SP1 Redistributable Package (x86): Microsoft Visual C++ 2008 SP1 Redistributable Package (x86)
2. Microsoft Visual C++ 2010 Redistributable Package (x86):Microsoft Visual C++ 2010 Redistributable Package (x86)
Attached Files

bạn cố gắng đọc hướng dẫn đi mà, cố đọc thêm 20 pages đầu nữa

Light_Itachi
17-06-2011, 16:24
III. Những điểm còn tồn tại:
- Chưa sử dụng tốt NASRUN --> add skill nasrun có thể bị disconnect (do K chưa có đk để test )
- và một số lỗi linh tinh
note: Trước khi nhấn Bắt đầu bạn phải cho nhân vật cầm vũ khí chính trước
- Khi đang train không nên cởi bỏ bộ đồ thời trang (khôi chưa fix phần này) --> disconnect ráng chịu nhé

IV. Update:
1. Ngày 18/02/2011
- Fix lỗi Runtime.
- Fix lỗi Avatar
- Fix lỗi Buff chậm
- Fix lỗi buff 2 vũ khí của EU
- Fix lỗi đánh quái (nhiều khi chạy vòng vòng mà không chịu đánh )
- Thêm chức năng Runas User trong menu Khởi động game (các bạn cứ chạy bot bình thường sau đó chọn Khởi động Game Runas --> điền User name + pass rùi nhần Runas là ok)
- Thêm phím tắt cho bot (F5:Ẩn/Hiện Bot - F6:Bắt đầu/Tạm dừng - F7: Thoát)
- vài lỗi linh tinh khác không nhớ
[ Hjx cái này thì k liên quan gì đến cách sử dụng 4 file dow về rồi ! ]

Hướng dẫn chạy Runas FreeBot với quyền user limit trên Windows 7:
- Bạn cần có 1 user limit
- Folder FreeBot v3
[ --> Click chuột phải vào thư mục chứa bot (vd: FreeBot v3) --> Chọn Properties --> Sang tab Security --> Edit --> Add --> Gõ Everyone vào ô Enter the object names to select --> Check Names --> OK.
--> Quay trở lại cửa sổ Permissions --> Chọn dòng Everyone vừa add --> bên dưới check vào dòng Full control (Allow) --> OK --> OK. Bây giờ bạn có thể Runas FreeBot với user limit trên windows 7. ]
[ Còn cái này thì mình k hiểu khái niệm * BOt * ( Thư mục chứa bot ><! ) và user limit là gì nên những hướng đẫn bằng video có hiểu cũng k đùng được vì k có bản auto ><! ]

[ 1. Microsoft Visual C++ 2008 SP1 Redistributable Package (x86): Microsoft Visual C++ 2008 SP1 Redistributable Package (x86)
3. Libraryfiles:http://www.ascentive.com/support/new/libraryfiles.exe ] Còn cái này mình dow hết rồi nhưng hok biết dùng

( ở chỗ này thì mình k hiểu 3 cái C++ 2008 , C++2010 và Libraryfiles )
[ Mình dow về open thì nó báo * C:\ vcredist_x86(1) .exe is not a valid win32 application * nên mình nghĩ cái này k cần giải nén @@! nhưng lại k biết dùng như thế nào bạn giúp mình với mình là 1 con gà chính hiệu ^^! Bạn chỉ cho mình các bước sử dụng 4 file mình dow về còn phần sửa dụng auto mình xem kĩ video rồi ^^! ]

---------- Post added at 16:10 ---------- Previous post was at 15:58 ----------

III. Những điểm còn tồn tại:
- Chưa sử dụng tốt NASRUN --> add skill nasrun có thể bị disconnect (do K chưa có đk để test )
- và một số lỗi linh tinh
note: Trước khi nhấn Bắt đầu bạn phải cho nhân vật cầm vũ khí chính trước
- Khi đang train không nên cởi bỏ bộ đồ thời trang (khôi chưa fix phần này) --> disconnect ráng chịu nhé

IV. Update:
1. Ngày 18/02/2011
- Fix lỗi Runtime.
- Fix lỗi Avatar
- Fix lỗi Buff chậm
- Fix lỗi buff 2 vũ khí của EU
- Fix lỗi đánh quái (nhiều khi chạy vòng vòng mà không chịu đánh )
- Thêm chức năng Runas User trong menu Khởi động game (các bạn cứ chạy bot bình thường sau đó chọn Khởi động Game Runas --> điền User name + pass rùi nhần Runas là ok)
- Thêm phím tắt cho bot (F5:Ẩn/Hiện Bot - F6:Bắt đầu/Tạm dừng - F7: Thoát)
- vài lỗi linh tinh khác không nhớ
[ Hjx cái này thì k liên quan gì đến cách sử dụng 4 file dow về rồi ! ]

Hướng dẫn chạy Runas FreeBot với quyền user limit trên Windows 7:
- Bạn cần có 1 user limit
- Folder FreeBot v3
[ --> Click chuột phải vào thư mục chứa bot (vd: FreeBot v3) --> Chọn Properties --> Sang tab Security --> Edit --> Add --> Gõ Everyone vào ô Enter the object names to select --> Check Names --> OK.
--> Quay trở lại cửa sổ Permissions --> Chọn dòng Everyone vừa add --> bên dưới check vào dòng Full control (Allow) --> OK --> OK. Bây giờ bạn có thể Runas FreeBot với user limit trên windows 7. ]
[ Còn cái này thì mình k hiểu khái niệm * BOt * ( Thư mục chứa bot ><! ) và user limit là gì nên những hướng đẫn bằng video có hiểu cũng k đùng được vì k có bản auto ><! ]

[ 1. Microsoft Visual C++ 2008 SP1 Redistributable Package (x86): Microsoft Visual C++ 2008 SP1 Redistributable Package (x86)
3. Libraryfiles:http://www.ascentive.com/support/new/libraryfiles.exe ] Còn cái này mình dow hết rồi nhưng hok biết dùng

( ở chỗ này thì mình k hiểu 3 cái C++ 2008 , C++2010 và Libraryfiles )
[ Mình dow về open thì nó báo * C:\ vcredist_x86(1) .exe is not a valid win32 application * nên mình nghĩ cái này k cần giải nén @@! nhưng lại k biết dùng như thế nào bạn giúp mình với mình là 1 con gà chính hiệu ^^! Bạn chỉ cho mình các bước sử dụng 4 file mình dow về còn phần sửa dụng auto mình xem kĩ video rồi ^^! ]

---------- Post added at 16:24 ---------- Previous post was at 16:10 ----------

Ax sory mọi người lúc mình post bài lên thì nó bị lag tưởng hok post được ai ngờ post 2 bài luôn:( GIúp mình với nhé =((

taohiencuong
18-06-2011, 20:12
anh em cho mình hỏi, mình cài free bot trên win 7, bot đánh được nhưng không nhặt đồ, và bot bị lỗi font chữ, anh em nào biết thì chỉ giúp

linhvanngoc
18-06-2011, 21:37
chán không nhặt đồ, EU ko buff 2vk 300 chai =((

tuanhunghl
18-06-2011, 21:53
xài win 7 nó chả nhặt đồ gì cả với lại chọn ko đánh quái nhóm mà nó cứ đánh quái nhóm như thường -> die liên tục.

holaovietnam
19-06-2011, 11:35
có bác nào khắc phục dùm e lỗi này với.
dùng ngon hết r,nhưng mà bot hết 50 bình máu hay mana là dis àh,hjx.

Light_Itachi
19-06-2011, 11:48
Thôi bỏ cái pic này đi
Lâu lắm rồi có thấy chủ thớt đâu !

taohiencuong
19-06-2011, 11:53
chán thật, chẳng thấy chủ thớt đâu, anh em nào pro giúp mình chỉnh cái bot làm sao nhặt được đồ trên win 7 đi

jijucabu
19-06-2011, 15:14
chả hiểu sao em dùng cứ dc 15 phút là diss mà trưởng Phi Hành Lưu Bộ nó cứ buff đi buff lại
Ko để ý phải hết mấy chục lọ mana

huynhvanphivu
19-06-2011, 17:28
mấy pro ơi cho hỏi, hình như bot này hết buff được 2 vu khí rùi hả, em choi wiz-bard add skill chạy zô là ẽm đứng yên, mà xóa đi thì lại bot bình thường, có ai bik buff 2 vũ khí ko chì mình zới?

holaovietnam
19-06-2011, 19:48
có bác nào khắc phục dùm e lỗi này với.
dùng ngon hết r,nhưng mà bot hết 50 bình máu hay mana là dis àh,hjx.
bác nào giúp e vấn đề này với,bot dc hết 50 bình mân là dis àh,hjx :(

hoanty
19-06-2011, 23:13
mình đang bot thì muốn bot nhặt đồ bạn phải có 1 pt chia điểm chia đồ, 1 char đánh ngoài bãi train pt vs 1 char bán hàng trong thành cũng đc

mấy pro ơi cho hỏi, hình như bot này hết buff được 2 vu khí rùi hả, em choi wiz-bard add skill chạy zô là ẽm đứng yên, mà xóa đi thì lại bot bình thường, có ai bik buff 2 vũ khí ko chì mình zới?
có buff đc 2 vk bạn ạ, bạn thử tìm đọc khoảng 30 pages cuối xem, bạn add skill bằng cách đúp chuột nhé, nhớ là vk chính phải cầm lên, vk buff thì để ở slot 1 trong hòm đồ, cái ô trên cùng bên trái ấy, chúc bạn thành công

huan_xp
19-06-2011, 23:18
anh em cho mình hỏi, mình cài free bot trên win 7, bot đánh được nhưng không nhặt đồ, và bot bị lỗi font chữ, anh em nào biết thì chỉ giúp
- Bot nhặt đồ tốt trên win7 bạn chỉnh lại phần nhặt đồ và phải trong party chia đồ bot mới nhặt đồ , lỗi font thì bạn chỉ lại font của win về english US là đc

chán không nhặt đồ, EU ko buff 2vk 300 chai =((
- Vẫn buff bình thường mà

xài win 7 nó chả nhặt đồ gì cả với lại chọn ko đánh quái nhóm mà nó cứ đánh quái nhóm như thường -> die liên tục.
- bạn xem lại thiết lập của bot ở phần đánh quái bạn chọn hết tick hết là nó đánh quái nhóm

chả hiểu sao em dùng cứ dc 15 phút là diss mà trưởng Phi Hành Lưu Bộ nó cứ buff đi buff lại
Ko để ý phải hết mấy chục lọ mana
- trước mình cũng bị như bạn , nếu bạn bị như vậy bạn out game or khởi động lại game là ok nó sẽ ko buff liên tục nũa
- tất cả các lỗi ở ttren mình đã gặp và đã khắc phục đc các lỗi ở trên
- còn cứ 15' bị dis thì chịu ko biết cách ,mình đã từng bị nhưng rồi tự nhiên nó ko bị nữa

hoanty
19-06-2011, 23:35
- bạn xem lại thiết lập của bot ở phần đánh quái bạn chọn hết tick hết là nó đánh quái nhóm

người ta đang muốn k đánh quái nhóm mà :D
bot của mình cũng đánh tuốt mặc dầu đã lọc qua rùi

taohiencuong
20-06-2011, 07:03
thì ra là vậy, phải nằm trong pt chia đồ mới nhặt được đồ, thank anh em rất nhiều

---------- Post added at 07:03 ---------- Previous post was at 06:57 ----------

còn lỗi font chữ cậu huan_xp chỉ giúp mình cách làm được không, mình không rành máy tính lắm

killingone
20-06-2011, 07:55
- trước mình cũng bị như bạn , nếu bạn bị như vậy bạn out game or khởi động lại game là ok nó sẽ ko buff liên tục nũa
- tất cả các lỗi ở ttren mình đã gặp và đã khắc phục đc các lỗi ở trên

Không cần phải out game đâu bạn ơi ! Bị lỗi skill chạy thì chỉ cần nhấp chuột phải vào skill phía trên ô máu và mana mấy lần rồi nó cũng hết à !

acmarakit
20-06-2011, 08:09
Mình bị lỗi phần nhặt đồ bằng pet
cứ ném pet vào con EU thì vừa đánh vừa nhặt rất mượt
nhưng cứ vứt pet vào con asia thì đánh xong mod, nhặt xong đồ mới đánh con mod tiếp theo
ai biết sửa không chỉnh giùm mình cái

ryang
20-06-2011, 09:01
Nói chung Bot của Khôi làm rất tốt mặc dù đôi lúc vẫn còn bị ngắt kết nối, Khôi ơi ráng cố gắng làm thêm chức năng tránh vật cản, như vậy những người chơi game giải trí như mình sẽ không còn gì bằng nữa rồi. Cuối cùng mình xin chúc bạn sức khỏe dồi dào nha!

bnkhanh
20-06-2011, 10:16
bác nào cho mình hỏi tại sao trong thùng đồ và trên người chỉ có HP MP Giải độc, VK vậy mà nó cứ báo là "không thể lấy thông tin nhân vật. Có thể trên người hoặc thùng đồ bạn có Item lạ. Hãy kiểm tra lại" thế là sao? có lúc mình log lại thì ok ngay hoặc dịch chuyển về thành thì lại load được thông tin NV mặc dù cái thông báo kia vẫn còn?
Một điểm nữa là trước ở bãi Hung nô thì buff được 2 VK vậy mà giờ ở bãi Cá thì add skill chân chạy vào nó lại đứng im ko buff (VK chính trên tay, VK buff ô 2)?
Một cái nữa là trước ở bãi Hung nô cứ hỏng VK là nó đổi ngon lành giờ ở bãi Cá lại không thèm đổi nữa đánh cho đến khi đỏ lừ thì thôi?????
Mình chơi EU PT-NC mong mọi người ai gặp trường hợp như mình thì trả lời Thanks. Hôm nay log đi log lại nhiều quá nản. Mình cài lại cả win + Giải nén lại bot mà vẫn ko được. :((

apolo2002
20-06-2011, 11:35
bác nào cho mình hỏi tại sao trong thùng đồ và trên người chỉ có HP MP Giải độc, VK vậy mà nó cứ báo là "không thể lấy thông tin nhân vật. Có thể trên người hoặc thùng đồ bạn có Item lạ. Hãy kiểm tra lại" thế là sao? có lúc mình log lại thì ok ngay hoặc dịch chuyển về thành thì lại load được thông tin NV mặc dù cái thông báo kia vẫn còn?
?(

bot bị lỗi ở phần nhận Q trên 106 , chỉ cần xóa hết các Q trên 106 là bot sẽ nhận dc nhân vật ngay .

linhvanngoc
20-06-2011, 19:36
Vẫn buff bình thường mà

chán config đầy đủ, vấn không nhặt đồ, không buff 2vk, nó cứ báo không dùng được skill :( hay mình chỉnh sai, chỉ dấn dùm

Asakikojiro
20-06-2011, 21:33
sao mình vào bot mà không hiện lên skill nhỉ

xhantinhyeux
21-06-2011, 00:31
Anh;17692127']các bác cho hỏi tí
sao em cài bot đúng như hướng dẫn rồi
mà sao khi khởi động vào game thì im re chả có ý kiến gì nữa là sao nhỉ
đọc tầm 50 page mới thấy 1 lỗi khá giống mình mà k có ai TL
tình hình là mình chơi int KK, 2 hôm đầu bot rất nuột , đến rạng sáng nay thì tự dưng đag train nó đứng im luôn. del bot đi kài lại + down lại bot kũg k ăn thua,kài skill kác kiểu ấn bắt đầu nó vẫn cứ đứng đấy :( còn bot cho những acc # thì vẫn đc
ai biết lỗi này chỉ với
thanks trc'

bnkhanh
21-06-2011, 08:58
đọc tầm 50 page mới thấy 1 lỗi khá giống mình mà k có ai TL
tình hình là mình chơi int KK, 2 hôm đầu bot rất nuột , đến rạng sáng nay thì tự dưng đag train nó đứng im luôn. del bot đi kài lại + down lại bot kũg k ăn thua,kài skill kác kiểu ấn bắt đầu nó vẫn cứ đứng đấy :( còn bot cho những acc # thì vẫn đc
ai biết lỗi này chỉ với
thanks trc'

Bot đứng yên là do toa độ chưa chính xác. Bạn chỉ cần bấm cái nút Lấy toạ độ rồi chạy Bot là ok thôi

---------- Post added at 08:45 ---------- Previous post was at 08:33 ----------

bot bị lỗi ở phần nhận Q trên 106 , chỉ cần xóa hết các Q trên 106 là bot sẽ nhận dc nhân vật ngay .
Cảm ơn bạn đã trả lời. Nhưng acc của mình là PT-NC lv66 đã có Q 106 đâu. Mình chỉ có cầm pt sun 64 2 nhẫn 64, 1 găng tay 65, 1 nệm vai 66 thôi đó là tòan đồ cấp 8 còn lại là cấp 7.
Điên tiết quá sáng nay thwr lại. Log vào bot bt nó báo lỗi mặc nó. Minh về thành quang hết đồ cấp 8 vào kho rồi dùng bùa dịch chuyển để load lại thì nó nhận đầy đủ thông tin nhân vật và có thể bot bt. Bạn nào bị lỗi nhw mình thì thử làm như mình nhé.
Rất mong bạn Khôi fix cái lỗi này.

---------- Post added at 08:58 ---------- Previous post was at 08:45 ----------

Attached Files

Bạn down cái này về cài: Libraryfiles:http://www.ascentive.com/support/new/libraryfiles.exe. còn 2 cái kia bạn cứ down vnbot pro bên trang vnbot.net về cài là ok nhất nó tích h[pj 2 cái đó rồi bạn ạ

xhantinhyeux
21-06-2011, 11:10
Bot đứng yên là do toa độ chưa chính xác. Bạn chỉ cần bấm cái nút Lấy toạ độ rồi chạy Bot là ok thôi

mình đã lấy tọa độ rồi mà nó vẫn đứng im mới là vấn đề :(( có chỉnh đi chỉnh lại cả phần đánh quái vật mà vẫn k đc >"<

cocbu89
21-06-2011, 17:19
tat bot va dang nhap lai den khi tren man hinh hien thi.." chao mung ban den voi free bot ......" thi la dc
goodluck

---------- Post added at 17:19 ---------- Previous post was at 17:17 ----------

sao mình vào bot mà không hiện lên skill nhỉ
tat bot di va dang nhap lai khi nao ma thay tren man hinh game hien thi " chao mung ban den voi frree bot..." thi la ok.............
.................Goodluck....

huan_xp
22-06-2011, 06:45
mình đã lấy tọa độ rồi mà nó vẫn đứng im mới là vấn đề :(( có chỉnh đi chỉnh lại cả phần đánh quái vật mà vẫn k đc >"<

- vào màn hình đăng nhập " Chào mừng bạn đến với Bot Free ......" set lại tọa độ , set lại skill , set lại lv quái đánh vậy là ok

dauemlam
22-06-2011, 08:45
Bot này không có phần set skill imbue riêng nên dùng cho char asia phải set nó vào phần hỗ trợ nên nó buff skill imbue liên tục -> tốn mana; nhiều lúc không hiệu quả do đánh chay vì skill hết time mà bot chưa kịp buff lại. Ai biết cách khắc phục không chỉ dùm với.

bnkhanh
22-06-2011, 09:24

Bạn có buff 2vk ko? nếu có thì bỏ buff vk thứ 2 đi. Minh chơi PT-NC cứ add skill chạy vào là nó đứng yên thôi. Xóa đi lại được. Hồi trước buff được nhưng giờ ko hiểu sao lại ko buff đc nữa.

BachLongSu
22-06-2011, 09:58
mình gặp 1 lỗi rất chuối
set nhặt đồ khi solo nó không nhặt
set nhặt đồ khi pt 8 nó mới nhặt
bựa vãi @@
bác nào giúp e phát
cày serve mới mà không nhặt đồ với vàng thì nghèo rớt mồng tơi @@

bnkhanh
22-06-2011, 10:31
can gi phai pt8 minh cho vao pt chi do ko chia diem cung dc ma

Sau 1 thoi gian tim toi gio minh da phat hien ra bot nhan do cap 8 la Item la. Bac nao dung do cap 8 co gang keo len cap 9 10 11 luon nhe bo qua bo cap 8 di

BachLongSu
22-06-2011, 10:37
vấn đề là làm thế nào mà train bình thường nó cũng nhặt đồ ấy @@

we00017642
22-06-2011, 13:33
Có một góp ý nhỏ cho vấn đề kẹt góc -sao không thử đếm time:
VD: CHo thời gian đánh 1 con quái 10s, sau 10s mà chưa đánh được thi chuyển target là nó chạy qua chỗ khác thôi
Không biết như vậy có được không nhỉ?
Góp ý nhỏ...

knight_hero218
22-06-2011, 14:25
Có ai bị lỗi ấn bắt đầu là nó disconnect ko?..... nguyên ngày hnay ko làm được gì....

ngsonbinh
22-06-2011, 17:10
nhấn bắt đầu vào game là hiện lên bảng báo lỗi:(:(:(

we00017642
22-06-2011, 19:16
Tớ vẫn bt mà, thử chép đè cái multiclient lên rồi update nó thử xem!
Tiện đây có chú ý nhỏ, nếu bạn buff bất cứ gì trước khi bật bot thì nó sẽ buff chiêu đó liên tục (nhất là skill tăng tốc di chuyển) chỉ cần tắt skill, để bot bật skill lại là ok...

fet8hut
22-06-2011, 19:41
cho mình hỏi tại sao mình dùng mấy lần đầu thì được.
đến mấy lần sau khi ấn bắt đầu nhân vật cứ đứng yên.

gaconlonton89
22-06-2011, 20:16
mình gặp 1 lỗi rất chuối
set nhặt đồ khi solo nó không nhặt
set nhặt đồ khi pt 8 nó mới nhặt
bựa vãi @@
bác nào giúp e phát
cày serve mới mà không nhặt đồ với vàng thì nghèo rớt mồng tơi @@
Mình giống bạn này nè, nhưng mình còn lạ đời hơn nữa, đã thử 4 trên 4 char tất cả, ko biết có phải quy luật ko nhưng mà cứ char cận chiến thì bot nhặt đồ ngon ơ, char đánh xa ko bao giờ nhặt đồ cả :( Còn mình đã thử set pt 8 rồi mà nó vẫn ko nhặt, cho mình hỏi là chỉ cần để pt 8 thôi hay phải mời người khác vào đánh cùng nó mới nhặt thế :(

vấn đề là làm thế nào mà train bình thường nó cũng nhặt đồ ấy @@
bác nào đã biết cách giải quyết thì giúp giùm cái :D Giá cả giờ tăng cao, bot ko nhặt vàng nữa thì chắc nghỉ game sớm :-s

xhantinhyeux
22-06-2011, 20:52
Bạn có buff 2vk ko? nếu có thì bỏ buff vk thứ 2 đi. Minh chơi PT-NC cứ add skill chạy vào là nó đứng yên thôi. Xóa đi lại được. Hồi trước buff được nhưng giờ ko hiểu sao lại ko buff đc nữa.
mình chơi int KK mà. bh tìm ra vấn đề rồi :D tại cái kiếm sun GiftCode
đáp nó vào hòm rồi lấy kái kiếm # thay ~~> set bot ~~> vào thùng lấy ra là lại dùng đc

we00017642
22-06-2011, 20:56
cho mình hỏi tại sao mình dùng mấy lần đầu thì được.
đến mấy lần sau khi ấn bắt đầu nhân vật cứ đứng yên.
Trang 2,3 có nói rồi! Do bạn chưa chọn lại tọa độ, mỗi lần dùng là mỗi lần đổi tọa độ (Ô "lấy tọa độ" đó)

---------- Post added at 20:56 ---------- Previous post was at 20:55 ----------

Mình giống bạn này nè, nhưng mình còn lạ đời hơn nữa, đã thử 4 trên 4 char tất cả, ko biết có phải quy luật ko nhưng mà cứ char cận chiến thì bot nhặt đồ ngon ơ, char đánh xa ko bao giờ nhặt đồ cả :( Còn mình đã thử set pt 8 rồi mà nó vẫn ko nhặt, cho mình hỏi là chỉ cần để pt 8 thôi hay phải mời người khác vào đánh cùng nó mới nhặt thế :(

bác nào đã biết cách giải quyết thì giúp giùm cái :D Giá cả giờ tăng cao, bot ko nhặt vàng nữa thì chắc nghỉ game sớm :-s
Xin lỗi DoublePost nhưng không biết Quote 2 phần như nào, mình thấy pt miễn có chia đồ là nó sẽ nhặt thôi, không cần biết mấy người pt hay có chia điểm hay không...

chetchungvoiem
22-06-2011, 23:22
bạn ơi mình hỏi là sao bot ko nhận con pet gấu của mình ???

emmuongi1109
23-06-2011, 00:11
sao mỗi lần vào là cứ bị lỗi x-trap hoài vậy

we00017642
23-06-2011, 09:01
sao mỗi lần vào là cứ bị lỗi x-trap hoài vậy
Có phải bạn dùng Win 7 không? Vậy bạn xem lại phần set quyền Admin khi truy cập vào Bot nhé...

taohiencuong
23-06-2011, 10:18
có pác nào bị lỗi font chữ bot trên win 7 không, bot mình không phải lỗi tất cả mà chỉ có vài chỗ thôi

emmuongi1109
23-06-2011, 10:48
Có phải bạn dùng Win 7 không? Vậy bạn xem lại phần set quyền Admin khi truy cập vào Bot nhé...
bạn có thể nói rõ hơn ko...vụ máy tính mình hơi ngu

viptihon123
23-06-2011, 11:19
anh khoi oi em xai bot cua anh duoc gan 3 tuan thi toan bo set do,gold cua em deu mat sach la sao ????????????

tunglouistn
23-06-2011, 12:05
Sao mọi người hay bị lỗi thế nhỉ :(. Mình cài từ đầu đến giờ có bị lỗi gì mấy đâu. Chỉ bỏ sót ít gold và thỉnh thoảng bị ngắt kết nối thui.

taohiencuong
23-06-2011, 12:37
haha, vãi thật, lúc trước cài win7 log bot không bị gì, giờ cài lại win 7 log game thi bị x-trap, pác nào có cao kiến giúp dùm tí

duongthan
23-06-2011, 18:44
2 hôm nay cứ ấn bắt đầu là djs game . ko hiểu sao hết

le_ducanh2009
23-06-2011, 19:46
có ai có bản update dau truong danh vong không cho em cai link

Aqua85
24-06-2011, 03:16
Chỉnh sao để nó lụm đồ vậy các bạn ???

we00017642
24-06-2011, 10:56
bạn có thể nói rõ hơn ko...vụ máy tính mình hơi ngu
À, lúc bạn chọn Bot thì nhấn chuột phải--> chọn Properties--->Tab "Compatibility--> Nhìn dòng cuối có chữ "Run this program as an administrator" tích vào đó là được rồi...Nếu vẫn lỗi thì mình chịu...

---------- Post added at 10:56 ---------- Previous post was at 10:54 ----------

Chỉnh sao để nó lụm đồ vậy các bạn ???
Bạn cần có 1 pt chia đồ từ 2 người trở lên nha (Tính luôn bạn)...
BTW mấy ông bên Nhân Mã keo vãi, xin pt để train (Tớ không log được 2 acc) vậy mà cũng éo cho -không biết sợ cái gì...Kiểu này sao newbie chơi được-->Nãn, vậy mà mong NM đừng mất!!!

QUANGMY92
24-06-2011, 13:18
Em mới chơi Sro nên hok bik bot, cái video của chủ thớt đã làm theo nhưng nó hok tự bot đc, cứ đứng im ra, lỗi font nữa mà hem bik chỉnh sao, ai chỉ giúp với, thanks....................................

we00017642
24-06-2011, 14:17
Em mới chơi Sro nên hok bik bot, cái video của chủ thớt đã làm theo nhưng nó hok tự bot đc, cứ đứng im ra, lỗi font nữa mà hem bik chỉnh sao, ai chỉ giúp với, thanks....................................
Lỗi Font thì khắc phục bằng bộ Font có sắn, nếu chỉ bị lỗi Font mấy cái nút thì chiện bt (Tớ cũng bị)
Nếu bắt đầu Bot mà nv đứng im thì thử chọn "Lấy tọa độ" xem, hoặc là bỏ skill buff hỗ trợ duy chuyển để nó tự buff (Lưu ý là không bỏ skill trượt vào nhe -nó không nhận skill trượt)...

huytkclxyz
24-06-2011, 16:12
của em vào đc bot rồi mà bot ko nhận nhân vật...out bot char của mình vẫn đứng chơ như chẳng liên quan đến nhau ấy :(

QUANGMY92
24-06-2011, 16:35
Lỗi Font thì khắc phục bằng bộ Font có sắn, nếu chỉ bị lỗi Font mấy cái nút thì chiện bt (Tớ cũng bị)
Nếu bắt đầu Bot mà nv đứng im thì thử chọn "Lấy tọa độ" xem, hoặc là bỏ skill buff hỗ trợ duy chuyển để nó tự buff (Lưu ý là không bỏ skill trượt vào nhe -nó không nhận skill trượt)...
char cua mình, mình hok có bỏ skill hỗ trợ vào, chua đến 32 nên chưa lướt đc, cậu có thể chỉ dẫn rõ giúp mình đc hok, đã lấy tọa độ, làm tất cả nhưng nó hok bot T_T, cậu có thể chỉ mình là: bước 1 : như thế nào, bước 2:...............
Mình cảm ơn nhìu lắm....................

we00017642
24-06-2011, 18:55
char cua mình, mình hok có bỏ skill hỗ trợ vào, chua đến 32 nên chưa lướt đc, cậu có thể chỉ dẫn rõ giúp mình đc hok, đã lấy tọa độ, làm tất cả nhưng nó hok bot T_T, cậu có thể chỉ mình là: bước 1 : như thế nào, bước 2:...............
Mình cảm ơn nhìu lắm....................
Chà chà vấn đề này hay cực đấy :D
Vậy tớ bắt đầu từ bước nào đây nhỉ?
Bắt đầu từ lúc vào gmae cho nha nhé :D
Vào game bằng FreeBot (Khởi động Freebot-->Chờ lúc hiện ra bản bot--> Chuột phải vào Freebot gần chỗ status chọn "Khởi động game"-->chờ 1 lúc nó load game lên-->xong)
Đến khi log vào game có thấy dòng chữ màu hồng "Chào mừng....Freebot" là ok. Quay ra bản Bot, nhấn đúp vào kỹ năng bên trái để nó tự nhảy qua khung kỹ năng bên kia. Chọn bán kính luyện (Ô nằm ngay trên chữ "Lấy tọa độ") sau đó nhấn vào "Lấy tọa độ"--> Qua tab "nhặt đồ" tạm thời chọn "Nhặt tất cả"-->Dưới tab "Nhặt đồ" còn có tab "Lựa chọn quái vật cũng chọn "Đánh tất cả quái vật"--> Cuối cùng nhấn vào "Bắt đầu" hoặc vào Game click chuột cho nhân vật di chuyển 1 tý qua lại rồi nhấn F6 1 hoặc 2 lần xem nếu nhân vật bắt đầu buff hoặc chạy là ok, nó mà còn đơ đơ ra thì tớ chịu, cậu nên xem lại phần cài đặt nhé...Không thì Reply lại tý tớ chạy qua xem, Yaheo của mình chán lắm -giờ đang định chuyển qua Skype nên khỏi hỏi nick Y!M ha!!! Tơ thức cả đêm ở bên này để coi chừng..Goodluck

huytkclxyz
24-06-2011, 19:45
mình vào bằng bot rồi,chọn khởi động game oy...nhưng sau đó nó hiện cái bảng game như bình thường,mình fair click vào chữ"Bắt đầu" nó mói load chứ bot ko tự load=> bot ko nhận đc nhân vật...ai giúp mih với...

QUANGMY92
24-06-2011, 22:08
cảm ơn cậu đã chỉ dẫn, để xem như thế nào đã, nó mà đơ đơ nữa thì nghỉ luôn cho gòi........................

linhvanngoc
24-06-2011, 23:06
mình vào bằng bot rồi,chọn khởi động game oy...nhưng sau đó nó hiện cái bảng game như bình thường,mình fair click vào chữ"Bắt đầu" nó mói load chứ bot ko tự load=> bot ko nhận đc nhân vật...ai giúp mih với...

bạn chọn sikroad.exe à ;)), chọn lại sro_clien.exe :P

TâmMa03
24-06-2011, 23:41
khoi oi giúp minh voi sao minh tải bot về mà ko chạy đuoc la sao.Bot bảo la trong thùng đồ co intem lạ ma mình da lột hềt đồ ra rồi vẫn ko chay duoc

hoanghuy_12d
25-06-2011, 12:44
Cái vấn đề này mình cũng đang thắc mắc:sao bot nó cứ báo trên người và thùng đồ có Item lạ,mà bị dính rất nhiều nhân vật dù có những acc cả năm mới sờ vào,trống hoác,trần truồng mà vẫn bị.Đến bó tay!!!
Chỉ cách khắc phục hộ với!!!!!!!!!

chocontn87
25-06-2011, 14:49
trước hết xin thank ban cái nè. auto đanh rất nhanh và êm, mình chỉ có góp ý nhỏ 1 chổ là. khi đang bot mà bị ngắt kết nối thì bạn phải thoát bot và mở lại để vào game, vào game rùi thì khi nhấn bắt đầu bot là lại bi ngắt kết nối. phải reset lại máy mới bot được như vậy thì hơi phiền phức. ko bít có bạn nào giống mình ko. bạn xem sữa đựoc ko. thank bạn nhìu :D

winglove8751
25-06-2011, 21:04
mình từng xài qua 1 số BOT của SRO, cái lỗi của bạn mình gặp qua ^^ :D , không hỉu sao những cái BOT mình xài qua đều có lỗi đóa, thường là phải reset máy mới hết ...ngoài ra bạn có thể là setting BOT lại từ đầu sau đóa mới save lại chứ đừng dùng lại file save setting Bot của char mà bạn vừa bị lỗi này ...:D

tunglouistn
25-06-2011, 22:59
Hihi. Hum kia trước khi vào game làm 1 trận đế chế trước. Sau đó và game thì bot chạy ngon không bị ngắt kết nối. Thử mấy lần rùi đều đc cả. Bạn nào hay bị như vậy thì thử xem có ăn thua gì không :D

kiet870920
26-06-2011, 01:58
Mình xài bot cũng khá ngon nhưng nó ham đánh quái hơn là lụm đồ :)) giải quyết sao đây @@

huan_xp
26-06-2011, 21:38
Mình xài bot cũng khá ngon nhưng nó ham đánh quái hơn là lụm đồ :)) giải quyết sao đây @@
- lỗi này là bạn chạy bot rùi thì ko thể chạy thêm đc silkroad.exe or SRO_Client
- muốn chạy nhiều acc thì chạy các noob bán hàng rồi mới chạy acc bot , bot này chạy tối đa đc 2 acc bot
- hôm nay ko hiểu sao toàn bị dis bot liên tục đến khi hết dis thì bot đứng im ko chịu buff , out ra vào lại thì bị lỗi trên người có item lạ , mọi hôm vẫn bot bình thường giờ làm cách gì đẻ bot tiếp đây

BooKute
26-06-2011, 23:28
Cảm ơn bạn. auto xài rất tốt.
Bạn nào cho mình hỏi cách cài bot bar đàn bulf mana với.
Cảm ơn nhiều nha

QUANGMY92
27-06-2011, 00:42
lỗi font, mình đã cài cái font có sẵn trọng thư mục gòi mà nó vẫn bị lỗi, ai chỉ giúp cái.................

viethungsro
27-06-2011, 08:08
ai chi? cho minh` cach lam the' nao de cho bot nay` no nhat dc vu~ khi' va` do` cap 11 voi'. Hinh nhu ko co' fan` nhat do` cap 11 thi fai?. Hom trc di train thi moi' de? y' la` cai' bot nay ko nhat dc do` cap 11.Mun' nhat dc thi fai? lma the' nao`. Thank cac ban trc'

Sylark
27-06-2011, 08:38
Chủ thớt đâu rùi nhỉ , sửa phần bot ko nhặt vàng đi
Tui ko có khỉ nên người nhặt đồ , nhưng ko nhặt vàng .

we00017642
27-06-2011, 17:59
lỗi font, mình đã cài cái font có sẵn trọng thư mục gòi mà nó vẫn bị lỗi, ai chỉ giúp cái.................
Bạn bị lỗi như thế nào? Mấy cái nút bị lỗi hay là Tên skill bị lỗi? Nếu là lỗi nut thì bình thường nha, tớ cũng bị chỉ có skill là không bị lỗi!

ai chi? cho minh` cach lam the' nao de cho bot nay` no nhat dc vu~ khi' va` do` cap 11 voi'. Hinh nhu ko co' fan` nhat do` cap 11 thi fai?. Hom trc di train thi moi' de? y' la` cai' bot nay ko nhat dc do` cap 11.Mun' nhat dc thi fai? lma the' nao`. Thank cac ban trc'
Tớ hơi gà vụ này (mới chơi) đồ cấp 11 có level bao nhiêu? Trong bản Bot mình chỉ thấy vũ khí cao nhất là level 98 thôi nên không biết nó là đồ cấp mấy. Nếu chưa là cấp 11 thì chắc bản bot cũng không biết mà nhặt đồ cấp 11 đâu.
P/S: Mọi diễn đàn đều khuyễn khích việc dùng Tiếng Việt có dấu bạn nhé...

Chủ thớt đâu rùi nhỉ , sửa phần bot ko nhặt vàng đi
Tui ko có khỉ nên người nhặt đồ , nhưng ko nhặt vàng .
Tớ vẫn nhặt bình thường mà. Bạn thử mở Tab "Nhặt đồ -quái vật"-->"Lựa chọn nhặt đồ"--> Khung "Lựa chọn đồ cần nhặt" và chọn vàng Sau đó bôi đen hết bên phần "Thông tin đồ vật" chọn dòng thứ 2 "Nhặt hết đã chọn" Hoặc là từ đầu chọn ngay dòng đầu "Nhặt hết tất cả" sau đó có thể bỏ chọn "Nguyên liệu giả kim" đê nó không nhặt rác...

BooKute
27-06-2011, 21:25
Bác nào dạy em cách bot bar đàn với bot bulf mục sư với. Cảm ơn nhiều

emlaganb
28-06-2011, 14:18
Tui xài CB-MS sao k nhặt gì cả ai bày cách giải quyết với hì :D

boynhachung
28-06-2011, 20:40
Sau vài năm mình mới quay trở lại sro. Làm ơn cho mình hỏi là Free bot có auto đc cả 1 pt được không hay là phải mua bot , nếu mua thì dùng bot nào tốt và auto đc full pt vậy ? Cảm ơn các bạn rất nhiều :X :X :X :X

haitac900
29-06-2011, 09:39
mình log hai em
1 em nhặt đồ còn 1 em kô nhặt

bây giờ minh up kill mới hỏng cả hai em
giờ em đanh và nhặt đồ thì kô chịu đánh
em kia đanh thì kô nhặt đồ nhiệm vụ lỡ trước pt 8 nó nhặt hết giờ kô nhặt

lehiep122008
29-06-2011, 18:37
Tình hình là mình đang xài bot, bot từ 101> 109 ngon lành, tự nhiên 1 ngày ko load dc skill, còn báo có item lạ, vô lý hết sức vì mình lúcđầu xài vẫn bình thường, mặc khác nếu mình bán hết máu và mana thì bình thường lại, ko báo gì, nhưng khi mua đầy đủ máu mana thì báo ko load skill, itel lạ. Cần xin giúp đỡ.

huan_xp
29-06-2011, 20:32
- hôm nay tăng skill muker Băng char china và add +3 cho cây kiếm giftcode lv 64 thì ko thể load đc char toàn thông báo : trên người có item lạ ko thể tìm thấy nhân vật . mọi hôm vẫn bot bình thường với cây kiếm giftcode đó ko bị sao , chỉ là tăng thêm skill và add + thôi mà đã bị lỗi rồi ai biết cách khắc phục xin chỉ giáo. Cám Ơn

SRO_Online
29-06-2011, 22:00
đúng là không thấy nhặt vàng và nhặt đồ :|

kellyhu156
30-06-2011, 02:19
Cho mình hỏi : Mình mới down lại game, bây giờ cái file "sro_client" nó không chạy được mà nó bắt chạy bằng file launch "silkroad.exe" không hà!Nên không khởi động game từ BOT được.
Ai có thể chỉ cách cho mình ko?Thanks!

Alexanderdai
30-06-2011, 07:16
Cho mình hỏi : Mình mới down lại game, bây giờ cái file "sro_client" nó không chạy được mà nó bắt chạy bằng file launch "silkroad.exe" không hà!Nên không khởi động game từ BOT được.
Ai có thể chỉ cách cho mình ko?Thanks!
ban chep de multi client vào thử xem

emlaganb
30-06-2011, 09:09
Chán vãi lều =.= từ sáng tới giờ log toàn chết với djs chả hiểu bot bị làm sao nữa

maimaicodonbl
30-06-2011, 09:43
Mình bị lỗi này các bác chỉ mình cách khắc phục với :
http://i1212.photobucket.com/albums/cc458/maimaicodonbl_2010/Untitl1ed.gif

Mình sử dụng Win7, mày mò mãi mà chưa chạy được bot. Do mới biết chơi nên không rành lắm mong AE chỉ dẫn

---------- Post added at 09:43 ---------- Previous post was at 09:39 ----------

lỗi đó xuất hiện lúc khởi động Game. Còn nếu login bình thường thì không nhận nhân vật trong Bot

kellyhu156
30-06-2011, 14:06
Mình đã chạy được BOT nhưng sao nó không đánh quái vậy?
Lần đầu chạy BOT thì nó chỉ nhặt đồ chứ ko đánh quái
Lần thứ 2 trở đi thì ko đánh quái cũng ko nhặt đồ luôn.
Ai giúp mình với!

babylove_vb
30-06-2011, 15:27

Mình sử dụng Win7, mày mò mãi mà chưa chạy được bot. Do mới biết chơi nên không rành lắm mong AE chỉ dẫn

lỗi đó xuất hiện lúc khởi động Game. Còn nếu login bình thường thì không nhận nhân vật trong Bot
bạn chạy runas user khác là đc.

huan_xp
30-06-2011, 19:46
[QUOTE=maimaicodonbl;18905773]Mình bị lỗi này các bác chỉ mình cách khắc phục với :

Mình sử dụng Win7, mày mò mãi mà chưa chạy được bot. Do mới biết chơi nên không rành lắm mong AE chỉ dẫn[COLOR="Silver"]
- lỗi này ko phải chạy run as khác là được , mà là bạn chạy freebot rồi mới chạy tiếp silkroad.exe là nó bị lỗi này
- muốn nó ko bị lỗi này là bạn phải chạy trước những acc ko bot, rồi mới chạy freebot sau cùng thì ko bị lỗi này

letrongthang
30-06-2011, 20:02
cam on cac anh da cho bon em dung bot

akilles
30-06-2011, 20:29
xao em chạy bot chả thấy nó nhặt cái j cả
ai biết chỉ em vơi

chetchungvoiem
01-07-2011, 03:45
bạn ơi sao bot ko auto party hả bạn ??? chỉnh hoài mà cũng ko tự pt người khác được

dlinkvtv
01-07-2011, 08:09

[/COLOR]lỗi đó xuất hiện lúc khởi động Game. Còn nếu login bình thường thì không nhận nhân vật trong Bot
Mình cũng bị lỗi tuơng tư. Mong các bạn giúp đỡ. :(.

anhviet1989
01-07-2011, 17:57
Bị lỗi không nhặt được đồ (bất cứ đồ gì). Trừ khi chọn nhặt đồ người khác thì sẽ đi lượm đồ của người khác không nhặt mà không thèm nhặt đồ của mình. Có cách nào sữa lại lỗi này không K :(

GiangHoBacTinh
01-07-2011, 23:40
Bạn ơi mình có 1 vài vấn đề!
- Bot còn đấy mà game toàn dis mất tiêu, không báo trước, đang đánh thì dis.
- add một số buff thì bot không tanget quái nữa.
Xem giúp mình với, xin cảm ơn nếu có bạn nào chỉ mình cách khắc phục

haĩang
02-07-2011, 13:14
vào game toàn bị dis không ah! Khôi xem dùm cái đi! thank

we00017642
02-07-2011, 15:15
Đề nghị mấy bạn bị Dis thì làm ơn chép đè Patch Multi--> Chạy run as..., không nhặt đồ thì pt chia đồ có ít nhất 1 thành viên
Làm ơn xem lại các bài cũ -những bài viết như thế này khiến cho người Hỗ trợ rất mệt và lười viết...Mong các bạn đọc kĩ trước khi hỏi nha

---------- Post added at 15:15 ---------- Previous post was at 15:12 ----------

Bạn ơi mình có 1 vài vấn đề!
- Bot còn đấy mà game toàn dis mất tiêu, không báo trước, đang đánh thì dis.
- add một số buff thì bot không tanget quái nữa.
Xem giúp mình với, xin cảm ơn nếu có bạn nào chỉ mình cách khắc phục
Bạn cứ thoát Bot mỗi lần dis, add skill mới thì sẽ cần 1 ít thời gian để bot nhận, tốt nhất là thoát = bot ngay (game sẽ dis theo) khoảng 1,2 lần là được...Nếu đến điểm cũ mà Bot đứng yên, không chịu đánh thì cứ nhấn "Lấy tọa độ" sau đó chọn 1 con quái rồi đánh nó sẽ auto trở lại...

0904271666
02-07-2011, 16:06
ko dùng buff 2 vu khi được, minh choi PT/Ms buff cai khiên nhung buff song nó không đổi VK để đánh. cầm Vk chính rồi mới bật Bot choi EU bot này sài không nổi chết limit.
Ai biết bầy cách Bot với.

emlaganb
03-07-2011, 17:19
Bot khôi k up version mà dùng vẫn ngon qua các event nhỉ ~.~

watersweet
03-07-2011, 17:27
sao mình cài bot,chỉnh hết thông số mà ấn bắt đầu nó chỉ buff rồi đứng im nhỉ? @@ ko hiểu gì hết

Miuosh
03-07-2011, 18:01
Hello... I have question. I get error: http://img6.imageshack.us/img6/4984/errorio.jpg.
Yesterday everything was ok. Anyone knows what's going on?

N00bn01
03-07-2011, 21:47
anh K_H ơi mong anh cho ra bản multi bot của free bot chứ cứ mỗi acc 1 bản bot như thế naythif nặng máy quá :-ss

N00bn01
04-07-2011, 13:15
a K_H cho e hỏi luôn sao e cài đặt bot lại k có tab lùa quái như của a?

anhviet1989
04-07-2011, 19:33
dạo trước mình auto rất tốt và ổn định. nhưng không hiểu sao dạo gần đây đặc biệt là 3 ngày gần đây rất hay bị hiện tượng px connect rồi bị dis thẳng ra ngoài và đứt kết nối game. Có ai làm ơn bày mình cách khắc phục được không. :(

_Lamborghini_
05-07-2011, 17:06
Đề nghị mấy bạn bị Dis thì làm ơn chép đè Patch Multi--> Chạy run as..., không nhặt đồ thì pt chia đồ có ít nhất 1 thành viên
Làm ơn xem lại các bài cũ -những bài viết như thế này khiến cho người Hỗ trợ rất mệt và lười viết...Mong các bạn đọc kĩ trước khi hỏi nha
Bây h ra bản 1.083 r. Mà client multi chỉ có 1.082 thôi. Chả nhẽ vẫn dùng đc hả bạn :-/

huynhvanphivu
05-07-2011, 18:24
mấy bạn ơi, cho mình hỏi, sao tự nhiên mình mua con thú nhặt đồ xong là bot hay bị dis, lúc chưa có thú nhặt đồ bot chạy bình thường, tại ko nhặt đồ nên mua, mà mua xong nó thành ra zậy, có ai biết cách sửa ko chỉ mình zới

jijucabu
05-07-2011, 20:35
dù đã pt chia đồ nhưng vẫn ko nhặt Chán
bác có thể fix lại lỗi này dc ko tốt nhất là ko cần pt vẫn nhặt đồ

Alexanderdai
06-07-2011, 07:35
dù đã pt chia đồ nhưng vẫn ko nhặt Chán
bác có thể fix lại lỗi này dc ko tốt nhất là ko cần pt vẫn nhặt đồ

khi bạn đã log đc bot với game rồi, bot đã nhận nv thì khoan vội start bot..
bạn hãy cho nó vào pt chia đồ xong xuôi, chỉnh đồ cần nhặt hết,lưu cấu hình rồi hãy start bot..
Chúc thành công

we00017642
06-07-2011, 17:40
Bây h ra bản 1.083 r. Mà client multi chỉ có 1.082 thôi. Chả nhẽ vẫn dùng đc hả bạn :-/
Vẫn dùng bình thường. Chú ý chép đè 2 cái (silkroad.exe và sro_client.exe) rồi chạy cái silkroad.exe cho nó update là xong ha...
BTW đề nghị các bạn bên Nhân Mã đừng pk ẩu em PhucMaJJ của mềnh level thấp mà bị pk vầy hoài nãn quá...

duybk
06-07-2011, 20:16
mình bị lỗi..khi đăng nhập vào game thì rất tốt..ko add skill gi thi bot chỉ chạy xung quanh..khi add skill thi bị ngắt kết nối máy chủ..out ra log lai van như thế

thanhtrung1305
07-07-2011, 07:06
bac khôi ơi em choi int hỏa dùng auto của bac em thấy có lỗi là khi búp chiêu viêm hỏa nên thì nhân vật đánh chậm lắm và sau khi đánh xong 1 con quái thì nó đứng im khoảng 10s nếu bỏ chiêu búp đi thì lại đánh ngon lành bác xem hộ em cái vụ này nhé. thank bác

---------- Post added at 07:06 ---------- Previous post was at 06:51 ----------

bác khôi ơi em choi int hỏa dùng auto của bac em thấy có lỗi là khi búp chiêu hỏa viên quyết nên thì nhân vật đánh chậm lắm và sau khi đánh xong 1 con quái thì nó đứng im khoảng 10s nếu bỏ chiêu búp hỏa viên quyết đi thì lại đánh ngon lành bác xem hộ em cái vụ này nhé. thank bác

dlinkvtv
07-07-2011, 07:51

[COLOR="Silver"]

Còn lỗi này thì sao nhỉ? có a giúp được không?

chipas
07-07-2011, 07:54
Còn lỗi này thì sao nhỉ? có a giúp được không?
ông này giống tui nek. login 2 ac vào 1 acc BT trước rồi mới login bot nha bạn.

boynhachung
07-07-2011, 12:43
Cho hỏi là sao mình auto bih thường nhưng nó ko nhặt đồ . Có pet thì chỉnh cho pet nhặt LKD kiểu gì vậy . THx nhiều :X

haitac900
07-07-2011, 14:04
bây giờ nó còn đánh cả quái nhiệm vụ, kiểu tên cướp của thương hội, quái chữ vàng ý, chán pk suốt, bọn nố biết bọn bot free bị lỗi này lên đem mấy con đó ra bãi trian
chán toàn phải chui vào nơi khỉ ho cò gáy tran thôi

rogue_c
07-07-2011, 19:23
bây giờ nó còn đánh cả quái nhiệm vụ, kiểu tên cướp của thương hội, quái chữ vàng ý, chán pk suốt, bọn nố biết bọn bot free bị lỗi này lên đem mấy con đó ra bãi trian
chán toàn phải chui vào nơi khỉ ho cò gáy tran thôi
Bạn vào phần "Lựa chọn Quái vật" tìm với từ khóa "ten trom" rồi set bot ko đánh nó là xong :D ngay cả PB cũng dính nói gì FB.
Cái phần bơm HP với HGP cho thú đánh chỉnh sao nhỉ? Lúc set bot thì nhận nhưng bắt đầu đánh thì nó mất. Mình tìm trên 4rum ko thấy, bạn nào chỉ mình với!!!

jijucabu
08-07-2011, 19:12
trân thành cảm ơn những người tâm huyết với SRO như anh
Nhưng vẫn còn 1 ít thiếu sót anh ạ mong là sẽ hoàn thiện hơn trong bản tiếp theo

----------Trân thành cám ơn------------

toiyeuVN28
09-07-2011, 10:40
các bạn cho mình hỏi tại sao mình làm theo hướng dẫn nhưng bot lại ko nhận nhân vật mình, có cách nào giải quyết ko :(

rogue_c
09-07-2011, 12:09
các bạn cho mình hỏi tại sao mình làm theo hướng dẫn nhưng bot lại ko nhận nhân vật mình, có cách nào giải quyết ko :(
Bạn thoát game thoát bot rồi khởi động lại bot xem thế nào :D

_MissYou_
09-07-2011, 16:18
Anh Khoi Hien ơi,Anh có PT bot nữa ko vậy.Nếu có thì anh code thêm cái Luôn đứng tại tâm đánh quái thì tốt cho wiz quá.Bởi vì wiz nó cứ lao đầu vào chỗ đông quái.Toàn chết thui :((

toiyeuVN28
09-07-2011, 17:07
hix, cái lỗi ko nhận nhân vật sửa làm sao đây các bạn, out game và bot, bật lên lại vẫn vậy :(

alexmax
09-07-2011, 18:59
tình hình là , hiện tại bot cứ bị dis , dùng pet nhặt đồ cũng dis , người nhặt cũng dis , đứng tí là nó dis , làm đủ cách như trên diễn đàn chỉ nhưng vẫn bị tình trạng như vậy có bạn nào biết cách chỉnh không chỉ mình với , xóa file char add skill mới vẫn bị , =.=

lehiep122008
09-07-2011, 21:47
Train từ lv 100> 109 ko sao( chỉ train quái 103-104 Dard Sand, vì nhận nhiệm vụ lv 106-107 là bị " ko nhận dc nhân vật") thì có bỏ 6 xu dông ra mua cục HP 50% ép vào cây VK, tình hình từ khi đó đến giờ là train ko quá 5p diss, mà các char khác trong cùng 1 máy ko diss, đã thử trên 3 máy computer vẫn vậy, giờ char ko thèm bug luôn. NHƯNG THẬT SỰ BOT CỦA K_H NGON,CẢM ƠN ANH ẤY.

d4rkangel_ls
09-07-2011, 22:29
anh khôi ơi bot mình ko có phần chuyển đồ từ thú sang hòm đồ người à :( nãn quá kẹp đêm ko chuyển sang đc sáng ra chết toi rùi

kynulauxanh
10-07-2011, 12:54
Khôi ơi, update data mới đi Khôi.
hoặc bạn chỉ mình cách làm, mình mò cho ae xài.
Nếu có thể cho minh bik cách để liên lạc hoặc cách nào tiện nói chuyện
Ak`, mình cũng tên Khôi nữa:D

tuananh030393
10-07-2011, 21:54
cái này mà solo ko nhặt đc đồ,có cách nào khắc phục ko ??

MasterRoshi
11-07-2011, 07:40
Hầu như không nhặt đồ, nếu train trong bãi có cây to rất hay bị kẹt thêm nữa nếu tool có thêm chức năng tự shutdown nữa thì càng thêm hoàn thiện ....

ddang94
11-07-2011, 11:47
cái này mà solo ko nhặt đc đồ,có cách nào khắc phục ko ??
cách khắc phục tạm thời là vào pt chia đồ

m1nht13n
11-07-2011, 19:09
ae cho hỏi có cách nào set bot dùng skill tuần tự do mình sắp xếp ko ?và cái dùng bình tím thì bình tím fai để ở đâu thì mới dùng được ?

viptihon123
11-07-2011, 19:18
Anh Khôi em hỏi cái sao dùng freebot chỉ log được 1 acc không log duoc acc thứ 2 anh khôi chỉ em với,em vào bang clien thì bị dis vì thằng x-trap là sao huhuhuhuhuh

jijucabu
11-07-2011, 20:10
+ nhặt đồ nếu dưới 5x phải pt chia đồ (2acc) mới nhặt
+ bót đc 1h thì dis nếu vào lại thì thời gian rút ngắn hơn em lại chỉ bót dc 30 phút là dis cứ thế ....
+ chưa sử dụng van linh dược tốt (ở acc em thì hầu như là ko giải )
+ mặc dù đã nhấn nhưng vẫn chưa tự sắp xếp đồ (chắc là sắp xếp trong pet. em ko có pet):D
+ các chức năng như hư đồ , hết bình HP,MP, mũi tên có thể thay thế là về thành thay vì thoát game (em đang chơi SN quá tải từ sáng đến tối nếu mà OUT thì chết em :-o
Em mới chỉ phát hiện thế thôi mong anh sớm sửa hoặc hoàn thiện hơn trong bản sau

-----Trân thành cảm ơn-----:D

bnkhanh
11-07-2011, 21:30
Hầu như không nhặt đồ, nếu train trong bãi có cây to rất hay bị kẹt thêm nữa nếu tool có thêm chức năng tự shutdown nữa thì càng thêm hoàn thiện ....
để nhặt đồ bạn cho vào pt chia điểm chia đồ hoặc chỉ chia đồ đối với pt 4/4.
Muốn tự động shutdown bạn vào Start/Run gõ lệnh: shutdown -f -s -t 1800
Giải thích:
shutdown: lệnh của windows
-f: tắt tất cả chương trình đang chạy
-s: tham số dùng tắt máy
-t: thời gian
1800: số thời gian tính bằng giây (ở đây là 1 giờ)
Chú ý: giữa các tham số có dấu cách.
Lệnh hủy shutdown là:
shutdown -a
chúc bạn vui vẻ

---------- Post added at 21:30 ---------- Previous post was at 21:26 ----------

với 1 user trên windows có thể log đc 2 bot. Nếu khó khăn trong việc log bot thứ 2 bạn có thể tạo 1 user khác cho nằm trong nhóm administrator rồi log bằng Run As. Tôi vẫn log đc 2 bot/user. Bạn xem lại HĐH của bạn nhé

dlinkvtv
11-07-2011, 21:51
Đã thử với 2 máy khác nhau nhưng vẫn cùng bị lỗi như vậy. Có ai giúp được không nhỉ?

ddang94
12-07-2011, 06:57
Đã thử với 2 máy khác nhau nhưng vẫn cùng bị lỗi như vậy. Có ai giúp được không nhỉ?
Trong phần thiết lập ban đầu bạn phải chọn đường dẫn về file "sro_client.exe" nếu chọn "silkroad.exe" thì sẽ thành ra cái lỗi này (vì bot log trực tiếp client mà)

Alexanderdai
12-07-2011, 07:34
để nhặt đồ bạn cho vào pt chia điểm chia đồ hoặc chỉ chia đồ đối với pt 4/4.
Muốn tự động shutdown bạn vào Start/Run gõ lệnh: shutdown -f -s -t 1800
Giải thích:
shutdown: lệnh của windows
-f: tắt tất cả chương trình đang chạy
-s: tham số dùng tắt máy
-t: thời gian
1800: số thời gian tính bằng giây (ở đây là 1 giờ)
Chú ý: giữa các tham số có dấu cách.
Lệnh hủy shutdown là:
shutdown -a
chúc bạn vui vẻ

---------- Post added at 21:30 ---------- Previous post was at 21:26 ----------

với 1 user trên windows có thể log đc 2 bot. Nếu khó khăn trong việc log bot thứ 2 bạn có thể tạo 1 user khác cho nằm trong nhóm administrator rồi log bằng Run As. Tôi vẫn log đc 2 bot/user. Bạn xem lại HĐH của bạn nhé
thường thì khi log bot thứ 2 trên 1 user thì sẽ bị xtrap sút ngay..bạn có cách khắc phục không, ngoài cách tạo user khác..