PDA

View Full Version : Demon Stone: Game đi cảnh đánh kiếm hay tuyệt

Kitan_cntt
26-12-2004, 17:38
Mình mới ra cửa hàng wơ thèng này về .....các pác nên thử wa đi...hay ko thua gì LORT: The return of King đâu ....hệ thống combo đẹp mắt .....đặc biệt game cho sử dụng cả 3 hero ,dễ dàng chuyển đổi hero bằng các phím F1,F2,F3 ......các hero ko phải chỉ có để cho vui mà sẽ bổ sung cho nhau thực hiện nhiệm vụ......quân Orc đông khiếp tha hồ làm mỏi tay các pác,có cả rồng bay khổng lồ và những con rắn lấy từ phim "săn rắn khổng lồ 2" ở các rạp mới chiếu :D nhưng trong Demon Stone thì nhìn mà phát khiếp,cả độ lớn và "chiều sâu" trí tuệ
Game do Atari phát triển nên khỏi bàn về đồ họa chỉ lo tận hưởng thôi :D
phiêu lưu wa nhìu vùng đất huyền thoại,về Orc thì nhìu vô số,mỗi 1 mission là mỗi con trùm ....Demon Stone ko phải chém giết mà ko suy nghĩ ,nói đúng hơn là dùng cái đầu nhìu hơn(nhất là gặp trùm) tìm điểm yếu mà hạ thủ.....sau mỗi mission là mỗi lần nâng cấp vật dụng , Skills và len level (khoản này thì nhìu lém chỉ sợ các pác ko đủ tiền)
Nhiệm vụ của người chơi là sử dụng 3 hero tìm tới vị pháp sư toạ lạc trên ngọn hải đăng cao ngất trời lấy thông tin về hòn đá Demon quyền lực khống chế con quỷ ngồi trên rồng bay( sorry wên tên dzồi,ko để ý kỹ,các pác thông cảm)......có nhìn wa các skill của con quỷ này(wa các đoạn phim cut sceen trong khi chơi) mới thấy pháp thuật của hắn đáng sợ cỡ nào......có cảm giác như để đánh thắng con quỷ này là điều ko tưởng....hehe nhưng các pác đừng lo game đợi khi nào các hero lên max level mới đụng độ,từ lúc hắn trở về nhân gian là rượt đuổi các hero liên tục,các cảnh rượt đuổi y như phim #>:) ( nhưng nhớ là 1 mình nó chấp 3 người chơi đấy) :D
Game có các tình tiết hơi gây bất ngờ (so với các game khác,chứ phim thì bắt gặp cũng nhìu)....như ở chapter 7 ,rắn chúa tạo ra 1 con rắn từ miệng núi lửa "đẹp" ko chỗ nào "chê" ,khi mà người chơi ngăn chặn các con monster là "nguồn lương thực" của nó,đói wá xơi luôn rắn chúa đang đứng mải mê làm phép..........thôi nhé mình mới chơi tới đây thôi ,còn bây giờ thì tiếp tục "chém thịt" tiếp ;;) ..........các pác bỏ wa game này là uổng lắm đấy nha

SirAllamon
26-12-2004, 17:46
nghe ông kể mà thèm thuồng quá mới hồi sáng ra mua đem về thử thì dĩa 1 bị hư bây giờ phải đem ra đổi ây đà phải đổi ngay để còn chơi mới được.

The Ultimate
27-12-2004, 08:51
Hình như game này có trên PC phải không? Hồi sáng vừa mới thấy ở tiệm đĩa trên đường THT đó!

quangtruong
03-01-2005, 23:03
Ủa có bài nào giải đáp thắc mắc về game này chưa vậy? Cho tui hỏi ở đây câu này nhe: sao tui đi đến màn 2 Descent into Gemspark Mine, đến cái phòng chứa mấy cái thùng gỗ (cảnh đầu tiên khi đi theo cái đường độc dạo) thì cứ vòng vòng hoài ở đó chằng thấy con Orc nào chịu nhảy ra uýnh mình hết mặc dù đập bể hết mấy cái thùng gỗ rồi. Không biêt làm sao đi tiếp luôn. Chỉ giúp nha. Cám ơn nhiều

mobigames
04-01-2005, 08:33
Ừh! tôi thấy đĩa games trò Demon Stone chơi cũng vui! và chơi rất say mê! đĩa này khi sản suất ra đã thu hút những trẻ con! nên tôi cũng đang dành dụm tiền để mua đĩa về chơi đây!

immortvalkyrie
04-01-2005, 11:00
theo cu quang trường thì đến lúc đó dùng thằng pháp sư ilus dùng phép bắn xa đó thì sẽ bắn rơi điểm nối của cầu treo,giữ im nút "T" sau đó giữ im nút enter hay nút chuột trái sau đó thả ra.phép bắn phải tu lên mới phá vỡ mối nối được.hehheheh
Mà tui cũng công nhận trò này hay thiệt.tui chơi hêt hame rồi.đúng là chapter 7 con wái đó ghê thiệt.lúc nó ăn con rắn đồng bọn của nó tui thấy khoái khoái mà ghê ghê.chapter 9 uýnh con rồng thì hay hơn nữa.nói chung là lúc đầu ko khoái trò này lắm nhưng càng chơi càng thấy hay.có 10 chapter.trong đó tui thấy có 3 chapter hay cháos legion với cái này thì một 9 một mười.

basaf_13
04-01-2005, 20:40
Ừh! tôi thấy đĩa games trò Demon Stone chơi cũng vui! và chơi rất say mê! đĩa này khi sản suất ra đã thu hút những trẻ con! nên tôi cũng đang dành dụm tiền để mua đĩa về chơi đây!

Trẻ con :)) ! U bao tuổi mà chảnh dữ thía :)) ! Trên PC nó đóng mác : M còn PS2 là T .
Còn đồng chí viết bài này đọc ...Nói thật là chán quá , đã xác định giới thiệu thì viết Review phải gọn ghẽ chút..Kiểu kia khác Dek nào nói hết những màn đã chơi...Cố lên ! ^_^ !

Nhiệm vụ của người chơi là sử dụng 3 hero tìm tới vị pháp sư toạ lạc trên ngọn hải đăng cao ngất trời lấy thông tin về hòn đá Demon quyền lực khống chế con quỷ ngồi trên rồng bay( sorry wên tên dzồi,ko để ý kỹ,các pác thông cảm)......có nhìn wa các skill của con quỷ này(wa các đoạn phim cut sceen trong khi chơi) mới thấy pháp thuật của hắn đáng sợ cỡ nào......có cảm giác như để đánh thắng con quỷ này là điều ko tưởng....hehe nhưng các pác đừng lo game đợi khi nào các hero lên max level mới đụng độ,từ lúc hắn trở về nhân gian là rượt đuổi các hero liên tục,các cảnh rượt đuổi y như phim ( nhưng nhớ là 1 mình nó chấp 3 người chơi đấy)

Viên Demon Stone cũ đã bị phá , phong ấn đã bị giải nên Ygorl và Sereka mới thoát ra được.( mà tác giả là 3 Hero của chúng ta :)) )..Còn Quỷ cưỡi rồng là chúa tể loài Orcs : Ygorl , còn tộc Dark Elf được dẫn dắt bởi Sereka .( con già lắm điều à )
Họ đến chỗ BlackStaff ( hiệu của thằng pháp sư già ) chỉ để hỏi xem thông tin về viên Demon Stone và được biết nó đang ở Yuti - Temper : Cung điện của bọn quái xà Naga . Chúng lợi dụng quyền năng của Demon Stone để triệu tập con chúa rắn của chúng nó . ^_^ .
Hãng phát triển Demon Stone là hãng đã phát triển Lord of the Rings : Two Towers - tên là Stormfront Studios do đó mang chút ít ảnh hưởng của L.o.t.R . Atari chỉ là hãng phát hành thôi :)) !

Bố khỉ , nhớ tên không chắc lắm..Pác là thích thì đi mà tự tìm hiểu :)) ! Demon Stone trên PC được chấm : 7.4 điểm trong khi trên PS 2 là : 7.9 ..Bản Best là trên X Box ! Thui..Toé..!

acquyduongpho
04-01-2005, 21:07
Trò nè càng về sau càng tệ, trò nè tui chơi đến màn bảo vệ thành thì wa khó neen ko chơi nữa

NIKITA KABUTO
04-01-2005, 21:43
_Ặc .... khúc đánh mấy con Troll bảo vệ thành mà khó thì pó tay, lúc mà giết con rồng còn vật vã ác. Trò này mới chơi thấy rất hay nhưng khi đã phá băng rồi thì sẽ thấy hơi chán, đồ xịn đồ lởm gì cũng chỉ cần đi lại vài màn là có thể okê hết. Chẳng có chút hứng thú nào để chơi lại cả, đã vậy các Chapter lại quá ngắn. Sự hội ngộ của các hiệp sĩ còn wỏai hơn, đang không đâu 3 đứa chẳng biết nhau nhảy vào cứu giúp tè le. Thôi mệt quá, nói chung trò này đánh hay, đã nhưng không phê ....vì quá ngắn.

NIKITA KABUTO
04-01-2005, 22:09
_Ặc .... khúc đánh mấy con Troll bảo vệ thành mà khó thì pó tay, lúc mà giết con rồng còn vật vã ác. Trò này mới chơi thấy rất hay nhưng khi đã phá băng rồi thì sẽ thấy hơi chán, đồ xịn đồ lởm gì cũng chỉ cần đi lại vài màn là có thể okê hết. Chẳng có chút hứng thú nào để chơi lại cả, đã vậy các Chapter lại quá ngắn. Sự hội ngộ của các hiệp sĩ còn wỏai hơn, đang không đâu 3 đứa chẳng biết nhau nhảy vào cứu giúp tè le. Thôi mệt quá, nói chung trò này đánh hay, đã nhưng không phê ....vì quá ngắn.

phuongthang2486
05-01-2005, 03:00
Bác nói sao ấy chứ,trò này theo tôi để chơi qua ngày là rất tuyệt,nó hơn hẳn LOTR ở cái khâu góc quay camera và hình ảnh.

datinh
05-01-2005, 03:43
Ủa vậy sao tớ chẳng thấy tên game Demon Stone trên GameSpot.com? Mà game này bao nhiêu đỉa? Cấu hình ra sao mới choi được. Mà tớ thấy cái bạn ghi cái bài Giới Thiệu này coi bộ không thích mấy cái dấu chấm đứng riêng nhỉ. Mỗi lần ghi là cả đống vô một chỗ, mắc cười thiệt. Nói góp ý vậy thôi. Đừng có để lòng mà mất lòng em.

basaf_13
05-01-2005, 17:32

Đọc bài Review của ta đi đã xem nó có hay hay không ? Cứ nói hoài...Màn VII : Stand at Mithral Hall là một màn đỉnh đó !
Giết rồng cũng hay nhưng mình Dek thích....Ít thử thách quá :)) ! Trò này mà kéo thêm khoảng 5-7h thì..Tuyệt đỉnh ^_^ ! Nghe đâu bọn Atari đang ấp ủ phiên bản 2 đoá....Thông tin vỉa hè..Ai thích đi mà tìm hiểu :)) !

quangtruong
05-01-2005, 18:01
To chú immortvalkyrie : chắc chú hiểu lộn tui nói rùi, mới bắt đầu màn 2, đi vô cả đám nói chuyện 1 lúc, xong chạy trên con đường độc đạo. Đến 1 cái gian nhà (gọi nôm na là vậy) có cái lò xửi, mấy cái cột bể bên trong và có hàng tào gỗ phía trước. Đập hàng rào gỗ này, đi vô đập hết mấy cái thùng gỗ ... xong không biết làm gì nữa??? Chẳng có đường đi, chẳng có con quái nào để đánh! Không biết làm gì luôn

NIKITA KABUTO
05-01-2005, 18:26
_Lúc đầu tui coi cái trailer của nó thấy phê lắm, rồng bay ngợp trời, lính đánh tưng bừng. Mua dzề chơi thì đúng thiệt, màn nào cũng action cả. Nhưng chắc do mỗi màn action dữ quá nên số lượng màn chẳng bao nhiêu. Đã vậy khả năng replayable hòan tòan không có. Chỉ cùng lắm đi lại 2 lần là hết muốn chơi nữa .... Bởi vậy tui mới kêu là chán vì ngắn.
_Tui lại khóai vụ giết rồng hơn, tuy nó khó hơn nhưng còn đỡ hơn cái kia, ngồi bấm muốn rộp tay ...:-&

duongtyty
06-01-2005, 12:13
Đây là games chiến thuật à! games đánh kiếm à! được gì không! mình đấu với máy hay là với nhau vậy! nếu đánh thắng thì được gì không! cộng thêm điểm à! nhưng thấy games này hơi bạo lực thuộc loại games đánh kiếm mà! sao không bạo lực được! đây là games các bác dowload trên mạng à! hay là cài đĩa vậy! Games ấy nói về mình đi đánh nhau à! hay là chiến đấu đánh quái vật! games này có mấy vai! có được đồng bọn với nhau để đi đánh không! và games này có chỉnh gì không! nếu có chỉnh thì các bác chỉ giúp tôi với nha!

datinh
07-01-2005, 02:42
Sao ông bạn duongtyty hỏi nhiều mà còn hỏi mấy câu vui nhộn nữa chứ. Bây giờ theo thứ tự trả lời nhé đại ca, tại em lười quá. Demon Stone là game đánh kiếm, action kiểu như Lord Of The Rings: The Return Of The King. Tất nhiên là khi qua màn sẽ được một số thứ. Game này bạn chơi đấu với máy. Đánh thắng thì tất nhiên được cộng điểm. Tất nhiên là game đánh kiếm là game bạo lực rồi, chém một cái đổ máu bay đầu. Cái game này nếu bạn download trên mạng down tới 3 CD, mua đại cho rảnh. Game này nói về mình đi đánh nhau với tụi quái vật, Orc đấy. Game này hình như có 3 vai và đem 3 thằng đó đi đánh suốt ngày. Còn câu áp chót lời nghĩa toàn trong Ngọc Nữ Chân Kinh không à, không hiểu nỗi. Cần phải thỉng giáo. Có gì sai mong các vị huynh đệ tỷ muội sữa giùm nhé.

immortvalkyrie
07-01-2005, 07:46
To chú immortvalkyrie : chắc chú hiểu lộn tui nói rùi, mới bắt đầu màn 2, đi vô cả đám nói chuyện 1 lúc, xong chạy trên con đường độc đạo. Đến 1 cái gian nhà (gọi nôm na là vậy) có cái lò xửi, mấy cái cột bể bên trong và có hàng tào gỗ phía trước. Đập hàng rào gỗ này, đi vô đập hết mấy cái thùng gỗ ... xong không biết làm gì nữa??? Chẳng có đường đi, chẳng có con quái nào để đánh! Không biết làm gì luôn
Có phải đoạn chú giết mấy con nhện xanh ko vậy.sau đó chú bí đường à.chài,khúc đó có 2 con đường.đường phía trước bị chặn nên phải rẽ trái chú à.rẽ trái xong sẽ đến khúc tui đã chỉ.have fun!!!!

quangtruong
10-01-2005, 19:49
K0 phải immortvalkyrie ơi. Tui tạo thread FaQ (http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?p=1358961#post1358961) này để trao đổi qua lại về game này. Chú trả lời trong ấy giùm nhá, cám ơn. Wait for your reply

=kiug=
10-01-2005, 19:57
cái này chơi gamepad mới có th6ẻ thở nổi
chứ nó đặt các phím trên Keyboard ngu chết mịe
tui hỏi anh iem nè
di chuyển qua lại là w,d,s,a mà phím nhảy là Lctrl chơii trái tay tòan chết vì nhhững khúc nhảy ,tức quá xài gamepad luôn

basaf_13
10-01-2005, 20:30
Mấy đại gia về Demon Stone đang tán chuyện :)) ! Chẹp...Chém bay cả đầu cơ đấy !
Ở đây có ai thích đọc cốt truyện đầy đủ của F.R :DS không ? Thích tôi Post !

Kitan_cntt
11-01-2005, 21:10
Mấy đại gia về Demon Stone đang tán chuyện :)) ! Chẹp...Chém bay cả đầu cơ đấy !
Ở đây có ai thích đọc cốt truyện đầy đủ của F.R :DS không ? Thích tôi Post !
Ê u....rãnh ko? nếu rãnh thì post vài cách chơi và bình loạn đại mấy câu thôi ...cũng đủ làm các anh em gamer zui rồi......từ đầu tới giờ mày toàn post những câu châm biếm với lời lẽ đầy khiếm nhã ,đủ để cho thấy mày là 1 thằng ko "ra gì"(hiểu chữ này ko).....topic này đa số là lính mới ko hà chắc chắn sẽ có những non nớt và sai lầm ,nếu mày thấy ở đây,những gamer này ko xứng đáng để mày bỏ ra 1 chút sự tôn trọng thì tốt nhất là nên get out ra khỏi đây nhé ,đừng phí sức ở đây nữa để khỏi bị chỉnh ,cám ơn nhìu ;;)

basaf_13
12-01-2005, 17:11
Ê u....rãnh ko? nếu rãnh thì post vài cách chơi và bình loạn đại mấy câu thôi ...cũng đủ làm các anh em gamer zui rồi......từ đầu tới giờ mày toàn post những câu châm biếm với lời lẽ đầy khiếm nhã ,đủ để cho thấy mày là 1 thằng ko "ra gì"(hiểu chữ này ko).....topic này đa số là lính mới ko hà chắc chắn sẽ có những non nớt và sai lầm ,nếu mày thấy ở đây,những gamer này ko xứng đáng để mày bỏ ra 1 chút sự tôn trọng thì tốt nhất là nên get out ra khỏi đây nhé ,đừng phí sức ở đây nữa để khỏi bị chỉnh ,cám ơn nhìu ;;)

Ngốc ! Dốt lại còn sĩ..Anh mới là người cần gọi các chú là ku nhé ! Nói sai bét bè le anh chỉ cho mà rút kinh nghiệm lại còn sĩ diện :)) ! Thía ku giỏi ku Post đi ! Lính mới anh mới quý anh mới nói cho lại còn...:)) !

Non nớt kinh nghiệm lắm ! Cái loại hơi động tí là Goes Mad này chắc mới lớn đoá ! Chú không nói thì chớ mà nói thì..**** lắm :)) ! Anh khiếm nhã chỗ lào , thằng nào dốt mới tự vận vào mình chứ lị...Chú thử check bài anh với bài các ku xem lào ! Đọc Eck mù đến phát tức :)) !
Anh nói cho các chú hiểu này , đã viết bài thì phải tôn trọng độc giả ..Nói phải chính xác , Oky ? Các chú đừng sĩ ..Mấy thằng Lính Mới nên tôn trọng bọn anh thì đúng hơn ! Mà để xem ai sẽ chỉnh ai nhé !:)) !
Còn anh có đóng góp cho cái Box nì không ku em cứ check là biết ! Khỏi lằng nhằng mà chắc chắn là hơn đứt ku rồi :)) ! Shit and ..**** :'> !

pliskin
12-01-2005, 17:23
Ngốc ! Dốt lại còn sĩ..Anh mới là người cần gọi các chú là ku nhé ! Nói sai bét bè le anh chỉ cho mà rút kinh nghiệm lại còn sĩ diện :)) ! Thía ku giỏi ku Post đi ! Lính mới anh mới quý anh mới nói cho lại còn...:)) !

Non nớt kinh nghiệm lắm ! Cái loại hơi động tí là Goes Mad này chắc mới lớn đoá ! Chú không nói thì chớ mà nói thì..**** lắm :)) ! Anh khiếm nhã chỗ lào , thằng nào dốt mới tự vận vào mình chứ lị...Chú thử check bài anh với bài các ku xem lào ! Đọc Eck mù đến phát tức :)) !
Anh nói cho các chú hiểu này , đã viết bài thì phải tôn trọng độc giả ..Nói phải chính xác , Oky ? Các chú đừng sĩ ..Mấy thằng Lính Mới nên tôn trọng bọn anh thì đúng hơn ! Mà để xem ai sẽ chỉnh ai nhé !:)) !
Còn anh có đóng góp cho cái Box nì không ku em cứ check là biết ! Khỏi lằng nhằng mà chắc chắn là hơn đứt ku rồi :)) ! Shit and ..**** :'> !

uh uh stay cool , man ! NTT mà thế coi chừng có mấy chú gì bên box YKDG cho vài " ý kiến " thì mệt đa ! =)) =))

góp ý nhẹ nhàng thôi, em nhỏ đừng chấp làm gì !

=kiug=
13-01-2005, 01:18
anh sáp bình tĩnh
tụi nó là lính mơí ,có lỡ lời thì anh hãy bình tĩnh góp ý
đừng nói nặng wá

xoioi
15-01-2005, 11:44
mấy béc ơi, sao em chơi đến bài 7 trên PC, khi chơi thì bị vấn đề,, có 2 con trolls kothể biến đi đuợc, nên ko có đoạn cutscene, chả biết đi đâu( sau khi bon trolls ném đá ấy)

sutucon
16-01-2005, 10:55
Cho mình hỏi là trò này mấy đĩa vậy bạn gì ơi??Để còn mua nữa chứ..Nhớ trả lời gấp cho mình nha...Nghe bạn giới thiệu thấy hay lắm nên cũng muốn mua về chơi thử xem sao??

Kitan_cntt
16-01-2005, 19:33
To basaf_13: trước tiên ,tui xin lỗi pác vì bài post trên của tui có những từ có thể nói là nghe ko êm tai cho lắm(đang căng thẳng) :whew:
Này pác ,pác nên đọc kỹ xem ý của tui muốn gì?tui chỉ muốn pác khi post đừng cho rằng mình biết hết mọi thứ và cứ thế pác cho rằng mình có cái quyền chăm chọc người khác.[QUOTE=basaf_13]Mấy dai gia về Demon Stone đang tán chuyện :)) ! Chẹp...Chém bay cả đầu cơ đấy !

.......xem kỹ lại đi,tui có nói pác là ko có đóng góp gì đâu nào!!!ngược lại là đằng khác vì nhìn wa "view public profile" của pác cũng đủ thấy lý lịch ra sao dzồi ,ko cần phải giới thiệu đâu,dư thừa lắm......pác yên tâm ,lúc nào tui cũng tôn trọng các bậc đàn anh cả(nhưng phải chín chắn trong lời nói) nếu ko khi nhìn wa cách mà pác nói về tui ,tui chẳng thèm post bài nì làm chi nữa , pác nói pác lớn rồi thì pác phải đủ tỉnh táo để nhận biết ý của tui là như thế nào chứ ::(
pác nên học hỏi cách mà pác mod Yuri_hiro trong box The Sim trả lời cho các mem(nhìn mấy bài của pác mấy hôm trước dễ liên tưởng đến COLDBOY phiên bản 3),ko có gì đáng phàn nàn trong cách nói vì chúng khá thân thiện kể cả những bài post rất noob của bọn lính mới mà nhìn wa cứ tưởng người nước ngoài mới học Tiếng Việt.
Tui chỉ có ý xây dựng thôi còn nếu pác nghĩ những lời này làm pác ngứa mắt hay khó chịu nữa thì pác cứ việc lên mặt mà ra oai vậy ......nhưng xin lỗi tui ko thích và cũng ko có thói wen để "miệng rộng gần tai" đâu ạ,pác thích thì cứ hát solo vậy

Kitan_cntt
16-01-2005, 19:43
Cho mình hỏi là trò này mấy đĩa vậy bạn gì ơi??Để còn mua nữa chứ..Nhớ trả lời gấp cho mình nha...Nghe bạn giới thiệu thấy hay lắm nên cũng muốn mua về chơi thử xem sao??
game này 3 disc đấy bạn ,cấu hình ko đòi hỏi wá cao,xin lỗi mình ko xem kỹ trong readme nhưng chắc chắn với bạn rằng với cấu hình trung bình cũng đủ kham nó rồi vì máy của thèng bạn mình Pen 1.7GHz,ram 256,card ge2mx 400 chơi cũng smooth nhưng hơi giật ở những lúc quân Orc đông và tất nhiên resolution chỉ được ở mức 640*480 ,detail medium thôi bạn ạ

basaf_13
16-01-2005, 19:50
Khửa khửa..Đồng chí có thiện ý thế là tốt ! Hỏi ku Cold Boy xem Saf này là ai :)) ! Tính tôi thế , qua hỏi mí anh em thân là biết liền ! Nói năng khó nghe lắm ^_^ !
Roài..Thể theo yêu cầu nhà chú , mấy hôm nữa rỗi rãi tôi Post đầy đủ cái diễn biến của Demon Stone lên cho mà coi...Chẹp , định làm FAQ về nó mà lười quá :)) !

Kitan_cntt
16-01-2005, 20:19
pác đã "lỡ" lên tới level 33 và post cũng ko ít bài trong 1 thời gian ngắn ....nếu pác nói pác lười thì tui pó tay lại tự pó bột luôn đấy
Ok pác rãnh thì nên làm FAQ về nó để các bạn khác thấy nó hay để rinh về chứ ...vì giữa thời điểm này game ra nhìu wá ko biết game nào hay dở sợ chọn lầm, tốn tiền mà thêm tức ....chính tui cũng bị dính hàng dỏm mua em Shadow vault,Blow out và xui thật game hay thì gặp 4cd LORT:TMOW crack dỏm....ở trên còn nhìu pác sợ dở ko dám mua kìa

Seta16
26-01-2005, 21:38
Cho tui hỏi chút, máy tui dùng card Ati Radeon 9200 128MB mà ko chơi được, nó bảo ko hỗ trợ chỉ hỗ trợ card Gefore thui vậy làm sao để chơi được giúp tui với hic

midorihibiki
27-01-2005, 00:40
Ủa tui dùng card Ati 9000 vẫn chạy tốt mà lị.Hay bác update driver cho card màn hình đi(bản 4.9 gì đó) và direct X 9.0c rồi chạy lại game.Còn nếu ko được nữa thì card bác gắn chưa chắc vào cái main mà ko nữa thì bác đi bảo hành cái card đi là vừa.

Kitan_cntt
28-01-2005, 21:03
đúng rồi đấy ,trước tiên để chơi đựợc game bi giờ,đk cơ bản nhất là pác nên cài direcx 9.0 trở lên, driver thì ko ảnh hưởng gì tuy nhiên chắc ăn nhất pác cũng phải update driver phiên bản mới đi vì game này cũng cần nhìu detail ......cũng như pác mem kia nói , u cũng nên xem lại card ,xem gắn có khít ko đó,nếu khít thì pác nên tổng vệ sinh card lại đi vì khi có wá nhìu bụi ,card chắc chắn sẽ hoạt động ko hiệu wả(có khi khởi động máy ko vào được win nữa là).......game nì ko kén ATI đâu, mới nghe pác nói lần đầu đấy ^^

ky_sy_sat
29-01-2005, 16:06
Trèo ôi , nãy giờ đọc gần chít luôn mà hông có cái gì hết trơn é
tui đang cần giúp đỡ nè , nếu pác nào "thương" thì chỉ giùm tui với
tui chơi đến màn 4 thì pó tay luôn(cái màn có đàn nhựa đó)
tui đã thử mọi cách mè vẫn ko sao qua được, quân nó thì nhiều như kiến , còn quân mình chỉ có vài "em" . Vì thế bị lèm thịt ngay tức khắc
mình mà ở lại thành để chém thì bị tụi nó làm thịt mà nếu như minh bỏ chạy thì cũng tiêu ( nếu mất thành thì bị thua ). Tiến thoái lưỡng nan rùi ..hic

ky_sy_sat
29-01-2005, 16:13
I am sorry . Hình như nhầm game rùi . Mong các pác thông cảm cho.
Game này tui chưa chơi vì chưa có mè nếu có cũng ko chơi ược vì PC of tui qué "xịn" chơi hông nổi âu
còn cái dụ DirectX thì hông phải game nào cũng "thích" 9.0 hết âu à .cái ó chỉ hợp với các game mói có hổ trợ thui.

ham_vui242
02-02-2005, 20:23
Em mới chơi Demon Stone!Đang dụng trùm là con nhện!3 đứa đứng trên cái bè,uýnh với nó!
Em không biết cách diệt!Chết hoài!Huynh nào kíu em với!

Kitan_cntt
03-02-2005, 18:54
con nhện này dễ kill lắm, em nhấn F2 để chuyển wa thèng tóc dài cầm trượng,nên "gồng" năng lượng thật nhìu bằng cách giữ nút đánh ,lúc đó ở đầu cây sẽ phát sáng .....lúc phóng ra rồi (hướng con nhện) thì em phải ấn nút đỡ liền vì con nhện sẽ phản đòn bằng chất độc của nó(tui xài gamepad nên ko nhớ nút bàn phím,thông cảm) ^_^

gkh
07-02-2005, 10:23
cho hỏi ở màn 4 muốn điều khiển thằng robo thì làm sao?

red_hunter
07-02-2005, 14:39
Cho tui hỏi chút, máy tui dùng card Ati Radeon 9200 128MB mà ko chơi được, nó bảo ko hỗ trợ chỉ hỗ trợ card Gefore thui vậy làm sao để chơi được giúp tui với hic
What? Cái trò này ko hỗ trợ Card GeForce à, tất cả các card sao? Vậy tui dùng GeForce FX5600 có chơi được ko vậy?

=kiug=
07-02-2005, 16:01
mịe thèng nào bảo dek hỗ trợ Geforce đấy ,noob bỏ mịe
tui chạy Geforce 2 Mx 400 chơi cực mượt

red_hunter
08-02-2005, 11:43
Thế à, chắc phải đợi đến mùng 2 mới mua chơi được. Hôm nay các cửa hàng đĩa rủ nhau nghỉ ráo trọi rùi.

SirAllamon
10-02-2005, 09:13
trò này nghe mấy người nói hay lắm thế mà tôi mua rồi chơi dở như hạch , cứ tưởng nó sẽ sánh ngang với lord of the ring : the return of the king của ea thế mà chơi được mầy phút là thấy nản rồi chán chẳng buồn chơi ! trận chiến của nó chẳng đã bằng của lotr đâu ! cho nên mấy ông chưa mua thì đừng mua nếu không sẽ thất vọng đấy ! một lời khuyên chân thành !

coldsigma
11-02-2005, 17:26
các bác ơi trò này trò này xài card RIVA TNT2 chơi có được không vậy ,sao khi tui vào chơi thi nó báo lỗi

SirAllamon
13-02-2005, 08:24
trời ạ riva tnt2 sao chơi ông đổi card màn hình khác đi !!! ít nhất cũng là gf4mx440 mới có thể chơi được !!! hoặc bỏ ra ít tiền nữa mà mua radeon 9200 !!!

xoioi
19-02-2005, 01:52
nó có cách chơi na ná, cũng 3 nhân vật điều khiển, nhưng có thể chạy đựoc 3 đuá cùng lúc, nhưng hơi ngắn và cốt truyện ko rõ ràng lém

LongTigerKhoa
21-02-2005, 11:35
Xin trào mọi người kể cả basaf_13
Vietnamese GI
2nd Class Gamer.

caothulata
27-02-2005, 10:15
tui thấy game này hay nhưng mà ngắm quá,thuờng là chơi chưa đã,đã hết màn rồi,trogn các màn tui hơi thất vọng về màn 10 tuy là màn cuối nhưng mà tính chất và độ dài thì lại ko tuơng xứng , quái vật chi chụi dc 3 kiếm của hịêp sĩ là coi như xong film, nếu mà trang bị đầy dủ thì chúng tui mạnh nhưng chiến thắng là đìêu hiển nhiên và rất nhanh chóng. với thằng trùm cũng thế,ki mà nó tấn công 1 thằng( thuờng la pháp sư) thì 2 thằng còn lại cứ vô tư mà đập nó từ phái sau,máu mất khí thế,thế nên ko dc hay lắm,với lại có điều là nếu ta ko có đủ tiền và vũ khí để trang bị ,ta có thể đi lại 1 màn nhiều lần mà kiếm kinh nghiệm cũng như tiền.
về vũ khí thì như vậy là tạm ổn với laoiị game này,nhưng àm cãc tính năng thuờng ko dc hiển thị rõ,giá tiền thì bằng nhau,thế nên ko rõ nên mua cái nào là phù hợp.
trogn các màn,tui khoai nhất là màn 9 oánh con rồng,đã thiệt

Duca
02-03-2005, 14:00
mịe thèng nào bảo dek hỗ trợ Geforce đấy ,noob bỏ mịe
tui chạy Geforce 2 Mx 400 chơi cực mượt

Ặc, pó tay với cậu Kiug chửi gớm thế

Anh em thông cảm , thằng Sáp miệng mồm nó thế chứ nó hiền khô à, bên Box Stealth Action nó bị tui, hòan cá, Garchi,Pliskin tẩn mãi mà có nói năng gì đâu :D

trai_bap2004
02-03-2005, 15:22
Game này đệ chơi ở trên PC rồi mấy huynh ! kô biết có phải máy đệ dỏm kô nữa mà mấy con Orc cứ bị dính vô vách tường kô đi ra được , và các nhân vật đi mà cứ như bay vậy đó .Nhưng nói gì nói thì những đòn combo của game này thì rất phong phú <cứ như là kiếm hiệp của Kim Dung vậy !> , tuy đồ hoạ hơi kém <chắc tại máy đệ> nhưng chơi những đòn combo thì rất hứng .Đệ có nói gì sai thì mấy huynh bỏ qua cho !!!

=kiug=
02-03-2005, 19:32
Ặc, pó tay với cậu Kiug chửi gớm thế

Anh em thông cảm , thằng Sáp miệng mồm nó thế chứ nó hiền khô à, bên Box Stealth Action nó bị tui, hòan cá, Garchi,Pliskin tẩn mãi mà có nói năng gì đâu :D
lúc ấy hơi nóng ^_^
ông Sáp ấy ,hổng biết có giống Hòan cá hông nhỉ ,Hòan cá ngòai đời hiền khô hà

vouyenphuong
09-03-2005, 00:11
Tôi đi đến chỗ điều khiển Robo ở Chappter 4 thì ko điều khiển được , ai biết chỉ giúp tôi nhé , TY .

thientung
10-03-2005, 14:13
Tui xin thanh that khuyen(sorry moi nguoi nha, may tui khong go VN duoc) cac ban choi zia nuoc no se cho mot bo do tuyet dep cho may thang linh mi`nh (no goi la bo do rong),nhung no la mot tro chan ngat(nhung ma kho'),cha~ co khi~ gi` noi bat ca~, neu ban max level thi sorry nha, gan nhu la khoi danh tru`m luon, con ai dam noi con trum cuoi danh mot mi`nh no ha~, danh thu di roi biet, con ran quai vat la de a', gap con Rong cac bac moi thay.

pcviet
11-03-2005, 09:49
Tôi đi đến chỗ điều khiển Robo ở Chappter 4 thì ko điều khiển được , ai biết chỉ giúp tôi nhé , TY .

bạn nào biết thì chỉ với , mình cũng bị tương tự như vậy , bên box hướng dẫn có bạn nào hứa hướng dẫn mà lại biến đâu mất tiêu . chán thật

basaf_13
12-03-2005, 18:38
bạn nào biết thì chỉ với , mình cũng bị tương tự như vậy , bên box hướng dẫn có bạn nào hứa hướng dẫn mà lại biến đâu mất tiêu . chán thật

Bạn nì ! Ề hề hề hề hề ! Chơi trên PC hử ? Nhiều khả năng cái đĩa đó..Die rồi ! Chứ có gì đâu..Thằng Illius nó xì tin vào con người thép ! Sau đó mình dùng gamepad sử dụng nó như bình thường , tội cái đi chậm , nhưng một cú chém quét búa của nó thì...OK con gà đen ! Bọn Orcs đi ma cao hết ^_^ ! Nhiều khả năng đĩa lỗi , chứ tôi chơi trên PS2 , OK mà !

=kiug=
12-03-2005, 18:41
đúng ,tôi cũng gặp trường hợp này trên Pc ,khi ở chapter 4
khônt thể điều khiển được Robot ,nhưng del đi và unistall lại thì ok
hôm nay lấy ra install lại thì thấy nó lại bị lỗi lúc đầu ,không thể nào điểm khiển được ,nó cứ chạy lung tung .pó tay ^_+

Kitan_cntt
12-03-2005, 20:28
vụ lỗi này vô cùng ngộ nghĩnh,tui có thằng bạn,khi chơi tới Ch4 ko tài nào điều khiển con Robo này được.MÌnh nghĩ,chắc là do save nó bị hỏng files........đem usb chép wa cho nó(lúc đó là save của chapter từ 3--> 8),nhưng tình trạng vẫn tiếp diễn mới lạ chứ.........mình xài gamepad,ở mission 4 ko vấn đề gì cả.Theo mình,chắc do game được chuyển hệ từ PS2 wa nên có 1 ít trục trặc ở khâu điều khiển.....nếu vậy thì lỗi này mới bắt gặp lần đầu nghen.........Pác nào ko chơi được thử chuyển chế độ Control wa gamepad xem sao? chúc may mắn lần thử này zậy