PDA

View Full Version : Xin được chỉ dạy các skill trong pes

linhvu231
10-12-2009, 16:39
Xin đc các Pro về PES chỉ dạy cac Skill ví dụ như là làm sao để tạt bóng chính xác cao , choc khe bổng , bạt tường , v.v....
Chả là thế này , tôi đang hoc cao đẳng BK , lớp tôi có 1 thằng bạn đá PES rất giỏi , hic hic ........Nó hay rủ mình đi chơi mà lần nào nó cũng thắng mình cách biệt 3 bàn trở lên mà đấy là nó chơi đá hết sức vì có lần nó bảo nó đá hết mình đã thắng tôi 9_1 .Mình kém hơn thi thua là đúng thôi chỉ có 1 điều là nó đá với mình rất hay biểu diễn , nhớ hồi đá PES9 trên PS3 nó có trò tâng bóng qua đầu thủ môn nó ấn phim O + L2 thì phải ( nhìn lém đc ) thế là mỗi lần tiền đạo của nó đối mặt thủ môn là nó cứ tâng qua trêu ngươi mình , hay nó còn có cách sút bóng từ giữa sân vào nữa chứ. Hỏi nó mãi nó chỉ dạy mình mỗi tổ hợp phím "VUONG + R2" . Dạo này thì thấy nó toàn bật từơng mà hỏi nó , nó ko dậy .
Mong cac Pro chỉ dạy

Crais
10-12-2009, 22:38
cứ đá nhiều ,nắm vững các kỹ thuật cơ bản về cách chạy , chuyền ,sút . Khỏi cần skill gì ráo vẫn có thể thắng .

Còn nếu thích skill thì bật bảng command list trong game mà xem , nhưng nói trước có biết mà không biết cách xài cũng vô dụng thôi .Tốt nhất muốn đá hay thì cứ đá từ từ .Bạn cậu cũng chả phải 1 phát giỏi ngay được đâu .

p/s : bật tường là L1 + X -> X hoặc O ,

Câu bóng qua đầu TM có 2 dạng : Chipshot : R1 + [] . Lob ball : L1 + []

dracuanh_
10-12-2009, 22:44
lên Youtube search PES # skills/tricks/techniques, tập một hồi là quen ngay mà

PES_Gamer*No1
11-12-2009, 02:00
Đá không biểu diễn mới là bóng đá đỉnh cao :|
Đơn giản là đưa bóng vào lưới đối phương :D

datlee
11-12-2009, 07:21
Mình thì thích phong cách tạc bóng vào trong vòng cấm cho tiền đạo chạy chỗ đánh đầu, cho dù lùn cũng chơi đc. Khoãng giữa phần sân đối phương, sao cho nhấn chuyền bổng hiện ra thanh lực, còn lực thì do bạn chơi nhiều sẽ quen cảm giác, cái này bọn bạn kêu mình chỉ mãi :)) .

@_$oN_@
11-12-2009, 16:11
Mình thì chỉ khoái nhất cái quả overlap thôi. Tiền đạo đối mặt với thủ môn thì cứ gọi là thôi rồi

minhkp
11-12-2009, 16:36
mình thì mình thích sút xa, xút xa vào luôn luôn đẹp :D

T.M.Linh
11-12-2009, 20:02
tui thì khoái đội đầu :D

giahuypro
13-12-2009, 08:14
ừ tui cũng khoái màn đánh đầu đó..............................mạnh mẽ phết............................................

uNs | Batigol
13-12-2009, 08:43
mình khoái cầm người bt , ko phải siêu nhân , rê qua 4-5 thằng của nó rồi ghi bàn .

sanbato
13-12-2009, 11:53
cái này thì cứ tập nhiều là nhuyễn thui :>

Fantasy9xtn_93
13-12-2009, 11:55
cái này có tụt quần áo với ngã giả vờ ko ta?:):)

sanbato
13-12-2009, 12:09
lạy hồn ! :-o
pes mà còn thêm vô tụt quần áo :|

Juventino
13-12-2009, 12:12
Mới chơi thì cách đá đơn giản nhất & cực kì hiệu quả là tạt cánh + đánh đầu. Chơi kiểu này thì nên chọn Real vì có 2 HV cánh tạt chuẩn & Benzema đánh đầu cực tốt

4fuongtroi
13-12-2009, 12:31
mình đá ko cần các kỹ thuạt đó, thật ra các kỹ thuật đó cóc sẵn trong faafn command t]j coi nhé
mình nhớ 1 số
L1+X->tam giác (O) bật tường
[]-> R1 lốp bóng nhẹ,L1+[] lốp bóng mạnh
R2+ bất kxy cái gì dá bóng bổng
[]+lên->tam giác sút bóng chú lên
[]+xuông ->X bóng chút xuông
......
người đá hay ko xài có kỹ thuật đó,vì nó trừ sút phạt ra vì nso khiến bạn thao tác chậm đi và có thể bát bài nếu quen :>

SonGo.Ku1311
13-12-2009, 15:37
lần j chơi PES 10 thấy thằng COM giả vờ ngã ăn Pen, không bết có skill đấy không :|

vuaco85
13-12-2009, 15:57
mình khoái cầm người bt , ko phải siêu nhân , rê qua 4-5 thằng của nó rồi ghi bàn .

ặc. cao thủ rồi. nếu ở HN thì gọi cho mình. 0982076985 :P chiến ofline cái. nghe tên quen quen. hình như là bác này la cao thủ bên pes.vn thì phải

linhvu231
16-12-2009, 17:46
mình đá ko cần các kỹ thuạt đó, thật ra các kỹ thuật đó cóc sẵn trong faafn command t]j coi nhé
mình nhớ 1 số
L1+X->tam giác (O) bật tường
[]-> R1 lốp bóng nhẹ,L1+[] lốp bóng mạnh
R2+ bất kxy cái gì dá bóng bổng
[]+lên->tam giác sút bóng chú lên
[]+xuông ->X bóng chút xuông
......
người đá hay ko xài có kỹ thuật đó,vì nó trừ sút phạt ra vì nso khiến bạn thao tác chậm đi và có thể bát bài nếu quen :>
cảm ơn bạn nhiều nhé , tôi sẽ tập chơi tốt để đá tốt hơn và hạn chế các lần sử dụng nó

johnnydepp
16-12-2009, 21:03
Tui có một kỹ thuật rất hay khi đội bạn cầm bóng đối mặt thủ môn tui luôn chụp được chiêu này tui sử dụng thành thạo 100%. Có đều bạn phải thật bình tĩnh và can đảm mới làm được:))

Global01
17-12-2009, 01:54
Mình thì chỉ thích chém người,cảm giác cầu thủ đội bạn lăn lộn trên sân còn cầu thủ đội mình ra tán phét với trọng tài 1 tý rồi đi, thằng bên cạnh thì tức nổ đom đóm mắt...thật là fê 8->

boy77777
17-12-2009, 02:09
mình thì chỉ thích bật ban nhanh....và đệm bóng vào lưới trống, lúc có hứng thì chích nhẹ [] + L1 khi đối mặt với goal rồi cầm bóng chạy thẳng vào goal trống

--songsong--
21-12-2009, 07:54
mình thì chỉ thích bật ban nhanh....và đệm bóng vào lưới trống, lúc có hứng thì chích nhẹ [] + L1 khi đối mặt với goal rồi cầm bóng chạy thẳng vào goal trống

bác đá thế thì hỏng sút xa là vũ khí lợi hại nhất trong pes bác không tập gặp phái đối thủ ghi bàn kiểu gì :)

hipbro
25-12-2009, 18:13
cho hỏi [] là nút j??...................................................

punk_86
25-12-2009, 19:59
cho mình hỏi cái này trên ps2 , bật tường 3. bật 3 trên ps3 rất dễ , nhưng trên ps2 khó hơn nhiều
_ thường là A bật cho B, chạy chỗ và B bật lại
_ nhưng bật 3 là A bật cho B , A dâng lên , nhưng B bật 1 chạm cho C đnag dâng bên cạnh . bật kiểu này theo mình thì sẽ đánh lừa đc hàng phòng ngự đối phương , nhưng mình làm thi thoảng mới đc . các bạn chỉ cho mình cái , tất cả chỉ là 1 chạm thôi nhé

--songsong--
25-12-2009, 20:52
bạn làm như chuyền bình thường thôi mà chỉ khác là thêm nút L1 cứ X+L1 chỉnh hướng bật tường bao nhiêu cầu thủ trả được :)

mozart_nht
25-12-2009, 20:58
mình thích kiểu 1 chạm, đan bóng như đan rổ :)

sanbato
25-12-2009, 23:13
cho hỏi [] là nút j??
là nút vuông đó bạn :)

thix nhất kiểu đan bóng của ars :-*

tu141988
26-12-2009, 02:32
ặc. cao thủ rồi. nếu ở HN thì gọi cho mình. 0982076985 :P chiến ofline cái. nghe tên quen quen. hình như là bác này la cao thủ bên pes.vn thì phải

Vâng,chính hắn bên pes.vn đó ;))

tn9libra
10-01-2010, 23:18
mình thì thích kiểu tv cánh dốc vào trung lộ sút xa hoặc chuyền cho tđ ghi bàn, đơn giản nhưng hiệu quả

nguoithichtruyen
08-02-2011, 22:53
Xin đc các Pro về PES chỉ dạy cac Skill ví dụ như là làm sao để tạt bóng chính xác cao , choc khe bổng , bạt tường , v.v....
Chả là thế này , tôi đang hoc cao đẳng BK , lớp tôi có 1 thằng bạn đá PES rất giỏi , hic hic ........Nó hay rủ mình đi chơi mà lần nào nó cũng thắng mình cách biệt 3 bàn trở lên mà đấy là nó chơi đá hết sức vì có lần nó bảo nó đá hết mình đã thắng tôi 9_1 .Mình kém hơn thi thua là đúng thôi chỉ có 1 điều là nó đá với mình rất hay biểu diễn , nhớ hồi đá PES9 trên PS3 nó có trò tâng bóng qua đầu thủ môn nó ấn phim O + L2 thì phải ( nhìn lém đc ) thế là mỗi lần tiền đạo của nó đối mặt thủ môn là nó cứ tâng qua trêu ngươi mình , hay nó còn có cách sút bóng từ giữa sân vào nữa chứ. Hỏi nó mãi nó chỉ dạy mình mỗi tổ hợp phím "VUONG + R2" . Dạo này thì thấy nó toàn bật từơng mà hỏi nó , nó ko dậy .
Mong cac Pro chỉ dạy
anh này giờ còn hỏi mấy câu thế này thì có lẽ phải đặt câu hỏi nhỉ
tui nhớ là lúc bác này post tuy khá lâu nhưng mà thằng pes qua bao năm về kĩ năng tổ hợp vẫn giữ nguyên mà ta ngay cả pes 11 mới ra,có thay đổi cái gameplay khó chịu quá chuyền banh ko còn hiệu quả như thời pes 10 cho tới trước nữa
đòi hỏi kĩ năng cao
chơi trên PS2 nó có cái khoảng training và hướng dẫn tổ hợp phiên bản nào trên PS2 cũng có cả láy cái đó training là ok trước đây tui ko biết sau khi training cái đó kĩ năng tăng lên rất rất nhiều vì độ hữu dụng cực cao
đá quen sẽ thấy khác ngay
nhìn chung đá PS2 khác hẳn đá PC cũng như PS3 nhưng mà tổ hợp cũng rứa mà thôi
những thứ như
3 cách câu bổng gồm nhấp 1 nút O rồi,2 (tạt tầm trung), 3(tạt xệt)
chuyền bật tường gồm(chọc khe bổng,chuyền 1,2,chuyền cho nó chạy lên(giống 1,2 nhưng ko nhấp X 2 lần thôi)) mấy cái này chắc ai chẳng biết
1 cái mà ít ai biết (chiêu này vô cùng lợi hại) đó chính là chọc khe nhưng lợi hại ở đây là thay vì nó chạy thẳng(theo kiểu IQ máy theo đà banh) thì nó chạy xéo sao cho chạm banh mà mất ít thời gian nhất dùng để cắt tránh bị thằng thủ môn xông lên bắt kịp đấy
chiêu này thì nó có traning trên PS2 luyện nhiều vô cùng lợi hai(việc diễn ra nhanh nên thường canh hụt banh là chuyện thường nên phải luyện nhiều) hình như là phiên bản trên PC nó ko có trò này chả nhớ định dùng thử mà quên cha tổ hợp rồi bữa nào ra tiện PS2 xem nó hướng dẫn lại
lốt bóng và đá má trong thì chắc ai ai cũng biết nên chả nói làm gì
ngoài ra trên PS2 còn có kĩ năng đá phạt
khi ai chơi đá phạt cứ bấm nút sút sẽ thấy rang dù canh lực thế nào cũng bị vọt xà hay là trúng hàng rào đúng ko đơn giản cách này chỉ ok thì đá khoảng cách xa thôi(xa hơi khó vì IQ của thủ môn khá vip)
sử dụng tổ hợp nhấn L1+lên+bấm tam giác một hồi rồi thả ra ngay bấm sút canh lực(cái này nói nôm na là đá vào góc cao) cái này canh đúng vào khung chắc chắn thủ môn bó chiếu nhưng vấn đề là hơi dễ vọt xà nên đá ở khoảng cách trung
còn gần xịt sát 16m50 thì nhấn L1+lên+bấm X một hồi rồi thả ra ngay bấm sút canh lực thì nó sút theo kiểu vòng cung cái này dù canh 3/4 lực thì cũng chả ra ngoài nhưng vấn đề dễ sút nhẹ nên thủ môn có thể chụp(đá kiểu này đảm bao ko trúng hàng rào đương nhiên là khi đá qua nhẹ rồi)
các bác chơi PS2 vô phần traning sẽ thấy nó có chỉ trò này
tui luyện nhiều khả năng đá phạt vào tương đối tốt chứ ko phải đá phạt là ko vô vì bác ko biết kĩ năng thôi
hình như Pes11 nó bỏ trò này rồi thì phải(vừa bấm X hay tam giác dù chỉ chạm nhé dù nhấn sút gãy tay nó cũng chuyền)
nói tóm trước đây đá pes toàn PS2 nên kĩ năng chỉ biết trên PS2 1 số trò ko dùng được trên phiên bản PC thì phải
mà cho hỏi cái thằng Pes11 nó có hướng dẫn tổ hợp kĩ năng(như lốt bóng hay chuyền 1,2) ko ta sao tui ko thấy nhỉ