PDA

View Full Version : Kỹ thuật Drift trong Zing Speed

Mr8
02-06-2009, 20:43
[FONT=Verdana]HƯỚNG DẪN KỸ THUẬT DRIFT TRONG ZING SPEED

Bài viết xin phép hướng dẫn các bạn về kỹ thuật Drift (lướt rê) trong game Zing Speed.

DRIFT

Theo từ “chuyên ngành” của giới đua xe thì drift có nghĩa là lướt rê…và nếu bạn muốn hình dung lướt rê…phê như thế nào thì bạn nên xem qua bộ phim The Fast & The Furious: Tokyo Drift hoặc có thể tìm hiểu qua chính tựa game Zing Speed.

http://www.mmo.vn/home/images/uploads/20090418_zing-speed-Drift.jpg

[FONT=Verdana]
Đây là bài post hướng dẫn cho bạn 1 kỹ thuật drift căn bản (Perfect Drift) và 1 kỹ thuật drift cao cấp (Double Drift) trong Zing Speed.

PERFECT DRIFT (FOR CASUAL GAMER)

Khi bạn đến 1 đoạn cua bên phải, bạn cần các thao tác sau:
Bước 1: ↑→ và Shift (giữ nó một khoảng ngắn)
Bước 2: lập tức nhấn ngược lại ↑←
Bước 3: Trong tích tắt thả các phím ra và lập tức nhấn phím ↑ để tăng tốc

DOUBLE DRIFT (FOR HARDCORE GAMER)

Bước 3: sau đó nhấn ngược lại → và Shift
Bước 4: lập tức nhấn ngược lại ↑←
Bước 5: Nhấn phím ↑

Với kỹ thuật này bạn có thể tăng tốc nhanh 2 lần liên tục trên 1 khúc cua

Thân

Thân

mr.qing
03-06-2009, 09:55

cho mình hỏi khi ấn Shift xong có cần ấn thêm ctrl nữa không

liuliu
03-06-2009, 09:59
thực sự ko hiểu mình gà hay sao mà mình thấy chơi game này , phần drift nó cứ thế nào ấy , ko hay dc = dòng drift của nfs :|

Mr8
03-06-2009, 10:04
cho mình hỏi khi ấn Shift xong có cần ấn thêm ctrl nữa không

Không cần Ctrl, trong Drift, không có phím nào liên quan đến Ctrl cả

Tập nhiều sẽ quen
.
___________Auto Merge________________

.

thực sự ko hiểu mình gà hay sao mà mình thấy chơi game này , phần drift nó cứ thế nào ấy , ko hay dc = dòng drift của nfs :|

Drift của game Zing Speed không thể so sánh được với NFS, vì 1 game là dạng giải trí đơn thuần, 1 game là mô phỏng. Khác xa nhau lắm. Về đua xe NFS tất nhiên là đỉnh hiện nay

Thân

BomDàn
03-06-2009, 11:27

cậu so sánh khập khiễng vkl :|

Pầu_lùnk
03-06-2009, 11:36
hình như game zing speed này zống với crazy cart nhỉ,chả thík game bắt chước nhau!!nhưg game nì chơy cũg đc:):)

Lumineux
03-06-2009, 18:19
Nói thật. Không hiểu sao. Mình đua cái Zing Speed này, drift tệ đến nối muốn bỏ game =)) ... về lại chơi NFS MW =))

mr.qing
03-06-2009, 18:44
Nói thật. Không hiểu sao. Mình đua cái Zing Speed này, drift tệ đến nối muốn bỏ game =)) ... về lại chơi NFS MW =))

chơi game hiện tai đang CB bạn cứ thử chơi đi rồi cho cảm nhận sau chứ. tôi tin chắc bạn chỉ chơi đc 1 chút hoặc chẳng chơi tí nào nào. nhận xét lãng nhách

Lumineux
03-06-2009, 18:51
chơi game hiện tai đang CB bạn cứ thử chơi đi rồi cho cảm nhận sau chứ. tôi tin chắc bạn chỉ chơi đc 1 chút hoặc chẳng chơi tí nào nào. nhận xét lãng nhách

Nếu thường xuyên chơi các dòng speed thì sẽ biết cảm giác drift là thế nào ;)) Cảm giác đó mới quan trọng, còn drift hay hay dở, tập cũng sẽ quen bạn àh ;))

Chẳng phải ngẫu nhiên khi thằng NFS Undercover mới release đã bị dập cho tơi tả vì drift củ chuối.

Mr8
03-06-2009, 20:57
Nếu thường xuyên chơi các dòng speed thì sẽ biết cảm giác drift là thế nào ;)) Cảm giác đó mới quan trọng, còn drift hay hay dở, tập cũng sẽ quen bạn àh ;))

Chẳng phải ngẫu nhiên khi thằng NFS Undercover mới release đã bị dập cho tơi tả vì drift củ chuối.

Bạn có thấy mình không có duyên khi vào box người khác và chê game của người ta không ? :)

Thân :)

liuliu
03-06-2009, 21:21
cậu so sánh khập khiễng vkl ấy nói câu này nghĩa là gì ;;) , mình chả hiểu ý lắm ;)) . Mình gà thật à :((

Lumineux
03-06-2009, 21:57
Bạn có thấy mình không có duyên khi vào box người khác và chê game của người ta không ? :)

Thân :)

Bạn có thấy, rất vô duyên khi không được tranh luận tại một nơi public không !?

Không chê tại đây thì chê tại đâu, YKDG àh !?

Mr8
03-06-2009, 22:01
Đây là topic hướng dẫn drift .. Bạn muốn chê có thể lập topic đai loại : zing speed cùi bắp ... sẽ chẳng ai nói gì :)

1st|CyberHero
03-06-2009, 22:30
nghe chừng drift này khó hơn crazykart nhỉ các bạn.

Crackker
04-06-2009, 07:32
Tớ tập mấy tiếng rồi mà vẫn chưa drift đc, chán quá =((

BomDàn
04-06-2009, 09:02
Nói chung là nếu bây giờ cậu nào muốn chơi thì cứ chơi, cậu nào không thích chơi thì đi chỗ khác :-" đứng bao giờ chê này chê nọ

1st|CyberHero
04-06-2009, 10:03
drift này kiểu gì ý, nhiều lúc drift nhẹ mà nó văng ghê quá.

Crackker
04-06-2009, 10:38
Đua cái vòng gì mà có đoạn đg` đá ấy, sẩy chân một tí là rơi vực ngay, mà mình thì drift lại chưa giỏi =((

1st|CyberHero
04-06-2009, 16:43
trời ơi mình thấy cái drift này thật sự như sh1t. Ai đời map đua tốc độ cần phải sử dụng drift thì các ông ý level 1x rồi chỉ đi bt. Mà sử dụng drift ko hiệu quả bằng tự cua và giảm tốc độ. =)) Chỉ cần đi bt dư sức ăn được mấy ông drift chăm chỉ. Khổ thân quá.

Mr8
04-06-2009, 17:27
trời ơi mình thấy cái drift này thật sự như sh1t. Ai đời map đua tốc độ cần phải sử dụng drift thì các ông ý level 1x rồi chỉ đi bt. Mà sử dụng drift ko hiệu quả bằng tự cua và giảm tốc độ. =)) Chỉ cần đi bt dư sức ăn được mấy ông drift chăm chỉ. Khổ thân quá.

Đối với những map đơn giản sơ cấp, drift chưa phát huy hết sức mạnh

Lên trung cấp bạn sẽ thấy, chẳng ai đua không drift mà thắng được người drift cả

Cuối cùng, trình độ drift của đối thủ là 1 vấn đề

antiyou
04-06-2009, 20:50
nghe chừng drift này khó hơn crazykart nhỉ các bạn.
Lâu lâu mới vào lại gamevn để thảo luận với các bạn về trò này. Gặp câu nói này của bạn thì mình xin thưa luôn: để học đầy đủ các kỹ năng drift của CK thì bạn cần ít nhất 1-2 tháng, để học đầy đủ kỹ năng drift của ZS thì bạn cần...nhiều nhất là 1 ngày. :))

Nói thêm về topic này: 2 kỹ năng ở trên thực chất là 1, cái mà gọi là "Double drift" thực ra chỉ để áp dụng cho đường thẳng. :|

Sau đây mới là 4 kỹ năng cơ bản của ZS:
- Kỹ năng xuất phát (thật ra kỹ năng này chỉ muốn chia sẻ cho ai cùng chơi CK, nhưng mà chơi 3 ngày là thấy chán trò này rồi nên public luôn): Sau khi đếm xong 3-2-1 (vào cuối giây 1) thì ấn đồng thời 3 nút Shift + Tiến + 1 nút rẽ (trái hoặc phải tùy theo vị trí đứng), xe sẽ có luôn tốc độ 130-140 (tức thì luôn). Chú ý: ấn đồng thời 3 nút vẫn xp nhanh hơn là ấn đồng thời Shift + Tiến (tốc độ khoảng 110-120) hay chỉ ấn Tiến (tốc độ 90-100).
- Kỹ năng tăng tốc sau khi drift: sau 1 đoạn drift bất kì thì nhả tiến rồi ấn lại ngay, xe sẽ tăng tốc mà ko cần N2O.
- Kỹ năng tăng tốc 2 lần: Ko như cái hướng dẫn trên, tăng tốc 2 lần tức là sau khi xài tăng tốc lần 1 thì ngay lập tức nhả tiến rồi ấn lại ngay => xe tăng tốc lần 2 (tất nhiên cũng ko cần N2O).
- Kỹ năng tăng tốc trên không: "trên không" được định nghĩa là xe rời khỏi mặt phẳng (rời 1mm cũng gọi là rời) thì lại nhả tiến rồi ấn lại ngay => xe tăng tốc tiếp (mà ko cần N2O).

Ngoài lề 1 tí: lúc đầu tưởng community của trò này cao, hóa ra chả ra gì:
- Vào đua thì bị cấm tịt luôn nút Enter (ko tính mấy cái tự động chat Numpad 1,2,3 gì gì đó), tức là vào đua là cắm đầu cắm cổ phi như 1 thằng điên và câm như hến đến lúc ra khỏi đường đua.
- Tham gia vào cái room cộng đồng (ngoài bãi biển) thì hầu hết là bọn cắm máy chờ lên lv khi hết 5h đua.
- Đua bẫy thì chán ốm, hệ thống item nghèo nàn, ko có chế độ lấy N2O như đua tốc độ (trong khi CK vẫn có N2O đều đều), thằng nhất cũng có thể tấn công mọi người bằng cái 4 mặt quỷ (trong khi CK thì thằng nhất là thằng phải chịu khổ nhiều nhất).
- Cái gọi là "chiếm ít tài nguyên hệ thống" thật ra là sai bét nhè: Các bạn cứ thử chỉnh chế độ ưu tiên hiệu suất sẽ thấy: nó chiếm tới 20-30% CPU usage và khoảng 200-300MB RAM (đo khi bạn vào trong room cộng đồng, chế độ cửa sổ 800x600-16bit).

Mr8
04-06-2009, 21:40
Lâu lâu mới vào lại gamevn để thảo luận với các bạn về trò này. Gặp câu nói này của bạn thì mình xin thưa luôn: để học đầy đủ các kỹ năng drift của CK thì bạn cần ít nhất 1-2 tháng, để học đầy đủ kỹ năng drift của ZS thì bạn cần...nhiều nhất là 1 ngày. :))

Nói thêm về topic này: 2 kỹ năng ở trên thực chất là 1, cái mà gọi là "Double drift" thực ra chỉ để áp dụng cho đường thẳng. :|

Sau đây mới là 4 kỹ năng cơ bản của ZS:
- Kỹ năng xuất phát (thật ra kỹ năng này chỉ muốn chia sẻ cho ai cùng chơi CK, nhưng mà chơi 3 ngày là thấy chán trò này rồi nên public luôn): Sau khi đếm xong 3-2-1 (vào cuối giây 1) thì ấn đồng thời 3 nút Shift + Tiến + 1 nút rẽ (trái hoặc phải tùy theo vị trí đứng), xe sẽ có luôn tốc độ 130-140 (tức thì luôn). Chú ý: ấn đồng thời 3 nút vẫn xp nhanh hơn là ấn đồng thời Shift + Tiến (tốc độ khoảng 110-120) hay chỉ ấn Tiến (tốc độ 90-100).
- Kỹ năng tăng tốc sau khi drift: sau 1 đoạn drift bất kì thì nhả tiến rồi ấn lại ngay, xe sẽ tăng tốc mà ko cần N2O.
- Kỹ năng tăng tốc 2 lần: Ko như cái hướng dẫn trên, tăng tốc 2 lần tức là sau khi xài tăng tốc lần 1 thì ngay lập tức nhả tiến rồi ấn lại ngay => xe tăng tốc lần 2 (tất nhiên cũng ko cần N2O).
- Kỹ năng tăng tốc trên không: "trên không" được định nghĩa là xe rời khỏi mặt phẳng (rời 1mm cũng gọi là rời) thì lại nhả tiến rồi ấn lại ngay => xe tăng tốc tiếp (mà ko cần N2O).

Ngoài lề 1 tí: lúc đầu tưởng community của trò này cao, hóa ra chả ra gì:
- Vào đua thì bị cấm tịt luôn nút Enter (ko tính mấy cái tự động chat Numpad 1,2,3 gì gì đó), tức là vào đua là cắm đầu cắm cổ phi như 1 thằng điên và câm như hến đến lúc ra khỏi đường đua.
- Tham gia vào cái room cộng đồng (ngoài bãi biển) thì hầu hết là bọn cắm máy chờ lên lv khi hết 5h đua.
- Đua bẫy thì chán ốm, hệ thống item nghèo nàn, ko có chế độ lấy N2O như đua tốc độ (trong khi CK vẫn có N2O đều đều), thằng nhất cũng có thể tấn công mọi người bằng cái 4 mặt quỷ (trong khi CK thì thằng nhất là thằng phải chịu khổ nhiều nhất).
- Cái gọi là "chiếm ít tài nguyên hệ thống" thật ra là sai bét nhè: Các bạn cứ thử chỉnh chế độ ưu tiên hiệu suất sẽ thấy: nó chiếm tới 20-30% CPU usage và khoảng 200-300MB RAM (đo khi bạn vào trong room cộng đồng, chế độ cửa sổ 800x600-16bit).

Thanks bạn antiyou đã chia sẻ ... Vậy là chúng ta lại có thêm một số thông tin về Drift :D

[TungRivals]
04-06-2009, 22:06
Mấy cái tăng tốc mà ko cần N2O gọi là Mini-boot
còn chiếm tài nguyên hệ thống ra sao thì đó là còn do cấu hình máy như thế nào.
đối với cậu antiyou nếu muốn hoàn hảo thì cậu có thể play 1 game mà cậu muốn, còn với 1 game để giải trí ko cày cuốc lv thì đối với tôi vậy là đủ rồi.
Vậy thì chời NFS onl về VN rồi xem cậu phán game nó như thế nào =))
Mỗi game nó mỗi khác, có cái dở có cái hay, giống game này game nọ thì lại bảo là bắt chiếc, ko có thì lại bảo là nghèo nản, làm sao mà chiều được mấy bác game thủ khó tính này đc, vả lại nó cũng mới là bản CB nên còn nhiều lỗi :))

antiyou
04-06-2009, 23:30
;11376787']Mấy cái tăng tốc mà ko cần N2O gọi là Mini-boot
còn chiếm tài nguyên hệ thống ra sao thì đó là còn do cấu hình máy như thế nào.
đối với cậu antiyou nếu muốn hoàn hảo thì cậu có thể play 1 game mà cậu muốn, còn với 1 game để giải trí ko cày cuốc lv thì đối với tôi vậy là đủ rồi.
Vậy thì chời NFS onl về VN rồi xem cậu phán game nó như thế nào =))
Mỗi game nó mỗi khác, có cái dở có cái hay, giống game này game nọ thì lại bảo là bắt chiếc, ko có thì lại bảo là nghèo nản, làm sao mà chiều được mấy bác game thủ khó tính này đc, vả lại nó cũng mới là bản CB nên còn nhiều lỗi :))
Xin lỗi cậu nhé, cậu ko theo dõi mọi ng` bàn về trò zing speed này từ đầu ở bên TLC nên cậu đừng vào đây phán mấy câu xanh rờn như vậy.
Cái chiếm tài nguyên hệ thống, hồi trước có 1 bài viết so sánh QQ Speed với Kart Rider nói là QQ Speed chiếm ít tài nguyên hơn (chỉ khoảng 11MB RAM mới sợ): http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=577743

Và mọi người cũng khẳng định game này mạnh ở community + avatar, thì đã phan tích là community của nó chả có gì là mạnh, ko những thế, dở là đằng khác.
Sau nữa, về tính năng, bản CB này chả khác gì bản gốc QQ Speed. Nếu cậu chưa thử thì cũng chả trách được.
Cuối cùng, ko ai phán về cái NFS onl ở đây nhé cậu.
Khuyên cậu lần sau muốn bới lông tìm vết thì nên có những phát biểu sáng suốt hơn. ;)

P/S: Mini-boost chứ ko phải mini-boot =))

shuri711
05-06-2009, 00:53
thanks bạn anti-you

các kĩ năng phía trên tớ đều đã biết , riêng kĩ năng xuất phát mới biết ấn 2 nút Shift và tiến , chứ chưa biết kiểu ấn sang trái phải :)

bổ sung thêm , đúng là ZS nó ko có n2o trong đua bẫy :-w

khungbowamaoi
05-06-2009, 09:30

đua mấy cái map vớ vẩn thì drift ko quan trọng

1st|CyberHero
07-06-2009, 18:14
sao mình tập mãi drift nhẹ rồi thả tay rồi ấn tiền sao ko được phòng n2o ra nhỉ. Đua với 1 đứa thấy nó làm được liên tục. Phóng như bay =((

MrRubi
08-06-2009, 13:12
khi drift có đâm vào đâu ko ?

KimSooLeeZ
08-06-2009, 14:53
mở lên thì thấy gameapp có 10mb~13mb thật :))
nhưng mà than ôi lúc chưa mở lên thì đang có 150mb mở lên xong nó vọt lên 440mb :)
như vậy là sao :)
gameapp thật nó ẩn à :)
bọn tencent này chơi được đấy :))

angelhell93
08-06-2009, 16:05
khi drift có đâm vào đâu ko ?

Còn tùy vào trình độ drift thôi bạn à =)).
Cố gắng tập luyện nhiều thì sẽ quen tay thôi, chứ việc đâm vào tường thì mới chơi làm sao tránh khỏi

Shinigami1102
08-06-2009, 19:54

Cho e hỏi cái bước 3 ấy là ấn 2 nút đó rồi thả ngay hay trong bao lâu, làm được vài lần rồi mà không để ý kĩ, nhấn 1 phát đâm đầu vào tường:|

Takaya Genji
08-06-2009, 20:16
drift trong Zing speed thực sự rất đơn giản nếu như ai đã từng chơi qua NFS và có chút ít thời gian tập drift.
Giờ tớ cũng khá thành thạo chuyện drift rồi, bàn nào cũng chơi hết:">

Kichun
08-06-2009, 21:49
Hồi trước chơi KartRider rồi nên cái vụ drift ko khó lắm, mặc dù cái hardcore chỉ đc vài lần ;))
Theo tớ thì trò này nhái của KartRider về hầu như mọi thứ, VNG có boom sao ko mua KartRider cho có bộ nhỉ (chắc là đắt hơn).

zacdve
09-06-2009, 18:00
Zing speed cách drift không giống với Crazy kar , drift mà không khéo là kua 360 độ lun :))

Takaya Genji
10-06-2009, 17:49
Drift trong này nếu tay vững với chơi quen NFS rồi thì chẳng là gì cả, cua thì nên vặn ngược tay lái lại đồng thời thả ra và ấn ^ thì xe sẽ xả nitro ra thì đỡ bị lệch cua hơn:-?

chikhang1996
20-06-2009, 19:43
Mình chơi qua NFS nên giờ cua ko khó lắm :D Mà ko bít cua thì ko làm dc NV trung cấp

teppi21
23-06-2009, 17:55
hic lúc đầu vừa vào game, cứ bấm shift 1 phát là xe quay hướng thẳng vào tường =))=))=))=))=)).

I3in90
27-06-2009, 23:08
game này drift không có cảm giác . Nó cứ sao sao chán lắm

residentevilcode
28-06-2009, 22:20
nói đơn giản thế này nhé các cậu.
khi gặp khúc của ví dụ cua phải : shift + ^ + > thả ra cỡ 0.5s cho các chỗ rộng sau đó bấm nút " < " ngược lại để khỏi va tường chờ nó hết cháy lốp ấn ^ đảm bảo xịt lửa re re... chọn đường rộng rộng để tập cỡ 3 lần là được ngay cái này đơn giản người chơi có thể tự mày mò và sáng tạo ;)).....

1st|CyberHero
29-06-2009, 21:05
giờ mình có thể drift ngon lành và phòng N20 bét nhè rồi. Đơn giản thật :) chỉ cần mầy mò một thời gian là quen.

kid_14121991
30-06-2009, 23:21
cám ơn các bác em đang tìm cái món drift này. mà mấy cái đó các bác tìm ở đâu mà hay vậy, còn gì hay post luôn cho anh em cùng xem với

1st|CyberHero
01-07-2009, 06:43
trên zingspeed người ta cũng hướng dẫn mà. :)

th3firstkiss
03-07-2009, 23:38
Double Drift hướng dẫn thế kia lằng nhằng rắc rồi!
Bước 1 quẹo ( tiến + mũi tên rẽ ) ấn shift
Bước 2 vẫn giữ shift nhả nút nhấp tiến 1 lần, xe vút lên mà bánh vẫn tóe lửa cảm giác rất đã
Bước 3 nhả ráo rồi nhấp tiến xe vút lên lần 2

Pầu_lùnk
04-07-2009, 10:14
cám ơn pác,đơn zản nhỉ!! :P

câythônggià
04-07-2009, 14:01
Double Drift hướng dẫn thế kia lằng nhằng rắc rồi!
Bước 1 quẹo ( tiến + mũi tên rẽ ) ấn shift
Bước 2 vẫn giữ shift nhả nút nhấp tiến 1 lần, xe vút lên mà bánh vẫn tóe lửa cảm giác rất đã
Bước 3 nhả ráo rồi nhấp tiến xe vút lên lần 2

Trên zing chỉ rồi mà , nhưng mà chẳng hiểu sao lúc làm được lúc không . Hic hic

th3firstkiss
04-07-2009, 16:11
keke! đua nhiều vào là oke thui! cốt là tập drift lúc xe đang tốc độ cao

kid_14121991
05-07-2009, 14:00
sax. cái dub Drift là để tăng tốc trên đường thẳng a`, vậy khuác cua chữ S làm sao, tui toàn fải giảm tốc dộ ko a`. ai bít cách nào chỉ với

Justin Russo
05-07-2009, 16:30
sax. cái dub Drift là để tăng tốc trên đường thẳng a`, vậy khuác cua chữ S làm sao, tui toàn fải giảm tốc dộ ko a`. ai bít cách nào chỉ với

cua chữ S thì bạn drift 3 lần là được,tập riết quen tay mà:P

Shinigami1102
14-07-2009, 13:23
Xin hỏi có ai biết cách phóng sau khi drift mà speed lên hơn 300 km/h không? Chì mình với !
Có mấy pro phóng có 1 cái rồi đi thẳng mà speed cao ngất, mình phóng n2o củng hơn 300 km/h tí thì gần kịp.

Justin Russo
15-07-2009, 10:09
Xin hỏi có ai biết cách phóng sau khi drift mà speed lên hơn 300 km/h không? Chì mình với !
Có mấy pro phóng có 1 cái rồi đi thẳng mà speed cao ngất, mình phóng n2o củng hơn 300 km/h tí thì gần kịp.

bạn chơi đua tự do hay đua tốc độ,có khi nào đối thủ vừa drift xong rồi dùng nam châm hút không?:D

b_dice
15-07-2009, 12:51
bạn chơi đua tự do hay đua tốc độ,có khi nào đối thủ vừa drift xong rồi dùng nam châm hút không?:D

Em nghĩ chắc không phải, có thể là có một cách nào đấy, nhưng ít người biết :-s

Justin Russo
15-07-2009, 13:41
à,hay là bạn thử cách này nhé,vừa drift xong,bạn ấn nút tăng tốc,nó sẽ được hỗ trợ n2o,sau đó dùng tiếp n2o xem:D

Shinigami1102
15-07-2009, 15:51
à ý mình là khi đua tốc độ mình có thấy 1 số tay đua sau khi drift thì phóng 1 cái - Miniboot ấy (1 cái thì chắc là Perfect Drift rồi), sau khi phóng 1 cái thì chạy thẳng nhưng speed thì cao ngất, gần như max 400km/h. Còn trên đoạn đường thẳng mình dùng n2o thì cũng gần 350km/h thôi.
Mình đua map Thành phố xanh thì thấy 1 vài pro` biết làm thôi, vì trước đó đua với 1 thằng TQ cũng chạy với speed như vậy (có record lại xem mà) thì mất TB 2'27'00, mình chạy Double Drift map đó, không vấp thì TB 2'40'00 thôi.:(
Chắc là bí quyết nên phải tự mò thôi, nếu ai chỉ được thì xin càm ơn nhiều. :D

b_dice
15-07-2009, 20:17
à ý mình là khi đua tốc độ mình có thấy 1 số tay đua sau khi drift thì phóng 1 cái - Miniboot ấy (1 cái thì chắc là Perfect Drift rồi), sau khi phóng 1 cái thì chạy thẳng nhưng speed thì cao ngất, gần như max 400km/h. Còn trên đoạn đường thẳng mình dùng n2o thì cũng gần 350km/h thôi.
Mình đua map Thành phố xanh thì thấy 1 vài pro` biết làm thôi, vì trước đó đua với 1 thằng TQ cũng chạy với speed như vậy (có record lại xem mà) thì mất TB 2'27'00, mình chạy Double Drift map đó, không vấp thì TB 2'40'00 thôi.:(
Chắc là bí quyết nên phải tự mò thôi, nếu ai chỉ được thì xin càm ơn nhiều. :D

Hay là hack :">

Không có gì là không thế!

zikzackchocolate
16-07-2009, 00:54
hình như là sau khi drift thì ấn trái phải thật nhanh rồi nhả phím tiến ấn lại. dễ hiểu là ấn trái phải tiến.=> tăng tốc

poor_gangster
16-07-2009, 02:38
Trò này drift thì khác gì crazy kart nhỉ :| chả khác gì nhau thì phải :|

zikzackchocolate
16-07-2009, 20:31
^ nếu bạn từng chơi cả 2 game sẽ thấy khác. drift trog Zing speed cảm giác phanh bó cứng hơn nhiều.đang drift mà thả ga ra xe xoay tròn ngay

quanghuy12321
20-07-2009, 14:08
drift kho ghe tap mai ma cu bi u dau sut tran. Chac ve choi nedd for spedd con suong hon:(

Justin Russo
20-07-2009, 14:35
nếu bạn đã từng chơi qua nfs thì việc drift trong zing speed không khó lắm,dễ hơn nfs là đằng khác đó bạn à:|

th3firstkiss
24-07-2009, 22:27
mấy thằng trung quốc toàn prò, nó không chỉ hơn mình ở kĩ thuật drift chuẩn mà còn hơn về phần tính toán sử dụng n2o hiệu quả nhất.
Lấy ví dụ đơn giản bạn đang gần đầy bình rồi sắp đến khúc cua hẹp, drift 1 phát rõ to nhưng cũng chỉ đầy bình, phần dư ra phí.
Nếu biết tính toán thì nó sẽ drift nhỏ 1 phát cho đầy bình, phóng vèo 1 cái đang tốc độ cao cua 1 nhát qua khúc cua, đầy bình luôn lại vèo cái nữa. Tùy từng map mà tính toán.

Shinigami1102
01-08-2009, 11:33
Trích bài viết của Shalala ở forum ZS:

1- Drift 1:
Bước 1: Ấn Lên+Trái+Shift(để cua trái)
Bước 2: Lập tức ấn Phải(ko bỏ nút Lên ra nhé)
Bước 3: Bỏ hết tay ra rồi ấn nút Lên.

2- Drift 2:
Bước 2: Lập tức ấn Phải(ko bỏ nút Lên+Shift ra nhé)
Bước 3: Giữ nguyên Shift ấn nút Lên 1 lần
Bước 4: Khi hết vạch drift thì bỏ Shift ấn Lên 1 lần nữa.

3- No2 kép:

Trước khi sử dụng kĩ năng này bạn phải biết Drift 2=W
(trong khi Drift 2=W nút Lên ko được bỏ ra)

Bước 3: Giữ nguyên Shift ấn nút W 1 lần(nút Lên ko bỏ ra nhé)
Bước 4: Khi hết vạch drift thì bỏ Shift bắn No2 rồi ấn W 1 lần nữa.

4- X3 :
Trước khi sử dụng kĩ năng này bạn phải biết Drift 2=W
(trong khi Drift 2=W nút Lên ko được bỏ ra)
Bước 3: Giữ Shift bắn No2 rồi ấn W 1 lần(nút Lên ko bỏ ra nhé)
Bước 4: Khi hết vạch drift thì bỏ Shift ấn W 1 lần nữa.

Tốc độ của No2 kép có thể len 360-380 km/h( khi coi lai clip khiêu chiến)
Tốc độ của X3 có thể len 380-400 km/h( khi coi lai clip khiêu chiến)

Sha chúc các bạn sử dụng thành công các kĩ năng để hoàn thành vòng đua 1 cách xuất sắc(và nhớ là đừng có chửi nhau nha)

CyberHero
09-08-2009, 13:12
kĩ thuật drift của ZS ko quá khó để nắm bắt và thành thạo chỉ cần train 1 chút là được

YeuBeNhieu73
09-08-2009, 18:08
Đã gọi là Drift tức là nói về mặt cảm giác và kinh nghiệm. Cứ biết Shift là Drift rồi tự mà luyện lấy, chứ cứ nhìn mấy cái hướng dẫn kiểu này rồi bắt chước thì sẽ rất gượng gạo.

Trình còn non lắm mới phát biểu câu này. Ngoài đời đua xe thì ko cần Drift chứ trong mấy game kiểu như ZS, hay CrazyKart mà ko biết Drift thì .... muôn đời là gà.

CyberHero
10-08-2009, 07:57
cái comment đấy từ lâu rồi mà tự dưng lại bới lên làm gì, ai chả biết là cần drift tại hồi trước đua mấy map bình thường mình drift chăm chỉ quá nên toàn thua lung tung nên nói thế thô.

•°o.0ßảΘ0.o•°
04-09-2009, 23:50
[FONT=Verdana]HƯỚNG DẪN KỸ THUẬT DRIFT TRONG ZING SPEED

Bài viết xin phép hướng dẫn các bạn về kỹ thuật Drift (lướt rê) trong game Zing Speed.

DRIFT

Theo từ “chuyên ngành” của giới đua xe thì drift có nghĩa là lướt rê…và nếu bạn muốn hình dung lướt rê…phê như thế nào thì bạn nên xem qua bộ phim The Fast & The Furious: Tokyo Drift hoặc có thể tìm hiểu qua chính tựa game Zing Speed.

http://www.mmo.vn/home/images/uploads/20090418_zing-speed-Drift.jpg

[FONT=Verdana]
Đây là bài post hướng dẫn cho bạn 1 kỹ thuật drift căn bản (Perfect Drift) và 1 kỹ thuật drift cao cấp (Double Drift) trong Zing Speed.

PERFECT DRIFT (FOR CASUAL GAMER)

Bước 3: Trong tích tắt thả các phím ra và lập tức nhấn phím ↑ để tăng tốc

Với kỹ thuật này bạn có thể tăng tốc nhanh 2 lần liên tục trên 1 khúc cua

Thân

Thânmấy kỉu này khó wớ :(( lâu lâu mới làm được

KiSsMe88
14-12-2009, 02:58
mấy kỉu này khó wớ :(( lâu lâu mới làm được

thế này mà đã kêu khó thì sao chơi nổi NFS đây =.= có lẽ nên thử game này trước khi chơi ZS có lẽ thấy ZS drift dễ hơn nhiều so với NFS

MrTiamo
30-01-2010, 12:55
Game này mình cũng mới lên 20 mà vẫn chưa drif đc. Hồi trc' chơi Crazy Kart cũng thuộc hạng dưới pro 1 tí :P mà chơi ZS này drift như shit. Bấm nhẹ 1 cái là bay rồi:))

Chứ chơi CK mình drift map 26 ko chạm tường, đường tắt đi chuẩn hết. N2O có đc chỉ thua mỗi top 10 vậy mà vào ZS :( drift như shit !
Cái hướng dẫn đọc mãi cũng thế thôi. Mà fải cho biết áp dụng từ những map nào chứ.

@ ae nào ko biết drif thì chơi đua bẫy cho nó chiến thuật. Quăng tạ tha hồ sướng :))
Có lần gần về đích ăn ngay 1 con rùa tiếp đến là 2 quả bom rồi 2 cái lốc xoáy ngay jữa đầu =)) thế là nhất thành bét=((

longthancangio
12-03-2010, 08:00
Cám ơn bạn đả hướng dẩn nhé. Game hay lắm :D

bachchipboi
16-03-2010, 22:48

Con gà chính hiệu ;)) :)) =))

th3firstkiss
15-05-2010, 21:20
Game này mình cũng mới lên 20 mà vẫn chưa drif đc. Hồi trc' chơi Crazy Kart cũng thuộc hạng dưới pro 1 tí :P mà chơi ZS này drift như shit. Bấm nhẹ 1 cái là bay rồi:))

Có lần gần về đích ăn ngay 1 con rùa tiếp đến là 2 quả bom rồi 2 cái lốc xoáy ngay jữa đầu =)) thế là nhất thành bét=((

Tui lại thấy ZS drift dễ! drift x2 x3 ấn lì mà kô bị sao! CHứ như CK dễ trượt vỏ chuối
=)) Cái đua sài vật phẩm đấy hài vãi! =)) vui là chính

akundb
18-06-2010, 16:24
Tớ tập mấy tiếng rồi mà vẫn chưa drift đc, chán quá =((

Người ta phải tập ít nhất là mấy tuần vì có phải ai cũng có năng khiếu drift được luôn đâu,nếu tập thành thạo rồi thì thích :)

KiSsMe88
18-06-2010, 23:32
Nhả gas ~> E-break ~> quẹo ~> CounterSteer + gas sao cho hợp lý :))

_[Kyo]_
07-07-2010, 16:49
trời ơi mình thấy cái drift này thật sự như sh1t. Ai đời map đua tốc độ cần phải sử dụng drift thì các ông ý level 1x rồi chỉ đi bt. Mà sử dụng drift ko hiệu quả bằng tự cua và giảm tốc độ. Chỉ cần đi bt dư sức ăn được mấy ông drift chăm chỉ. Khổ thân quá.
tự cua và giảm tốc độ thì sẽ rất mất lợi thế so với drift tại các khúc cua gấp ;)) còn mấy khúc cua bình thường thì đôi khi nó cũng có hiệu quả ;))

kishi240
03-04-2011, 23:35
làm đc rùi :D

:::fox_cf:::
13-04-2011, 13:01
ban noi' zing speed bat' chuot' boom speed ak`? sao ban ngu hoc the'...! zing speed ra truoc' do' ban...! do` ngu hoc ma` cung~ sua? :D

th3firstkiss
14-04-2011, 00:00
Mấy ông phán như thánh =))

gmthienha
19-06-2011, 18:55
cái drift này thì ấn shift 2s là drifft hiệu quả nhất

Thẩm Phán
25-06-2011, 13:35
cái drift này phải giữ nút shift không đc thả ra trong lúc cua , và nhấn nút W 2 lần bạn sẽ drift 2 lần , lợi hơn các bạn không biết chỉ drift 1 lần.

sezenx2
27-06-2011, 20:51
Mấy cài nì tớ biết hết rồi --> Cái hướng dẫn DB drift đọc khó hiểu quá ---> Làm theo cách của mình vậy ( Giữ re trai + shift => re phai giu Shift => 2 W)
Song hỏa thì dễ rồi ( Tăng tốc độ tối đa khi bấm n20 tức thời)
Cái Multi thì tăng tốc độ vượt qua ngưỡng tóc do

dp_onl
18-07-2011, 16:22
tớ vừa luyện được cách drift 2 lần trong 1 khúc cua rồi :D .

Hàng Lạ ()(.)
11-08-2011, 14:29
mấy cái cua mà drifl 2 lần dễ mà cứ việc giữ im sút shift mà nhấn nút W 2 lần thôi .

sezenx2
04-12-2011, 18:31
Ban nao biet Drift Ngang khong chi tui voi ( duong drift trông giống như drift ngang vậy):
Video:http://www.youtube.com/watch?v=CI85FFn0Jnk&feature=related de y cho 0:19 va 0:45

dp_onl
04-12-2011, 19:55
Ban nao biet Drift Ngang khong chi tui voi ( duong drift trông giống như drift ngang vậy):
Video:http://www.youtube.com/watch?v=CI85FFn0Jnk&feature=related de y cho 0:19 va 0:45

cái đó là drift trên không mà , cứ tới khúc đó xìa đi là được , phải giữ nút shift với qua trái rồi qua phải là giữ được nito thôi .

Đồ Lạ (:)
02-02-2012, 14:25
cứ canh cho chuẩn tới khúc cua mà drift thôi .

dilbaclieu111
08-03-2012, 14:56
mình đọc xong và làm theo hướng dẫn của bạn mà ***** có hiểu cái gì hết

nighttiger1990
11-03-2012, 02:53
Thanks bác em bik drift 2 lần rùi:D

---------- Post added at 02:53 ---------- Previous post was at 02:50 ----------

@@ bạn phải bik drift là gì đã:D bạn sẽ hiểu

Ngọc Hoàng .
16-03-2012, 23:00
mình đọc xong và làm theo hướng dẫn của bạn mà ***** có hiểu cái gì hết

gà thế :))

whisky_vodka
05-04-2012, 03:10
Mặc dù Drift X2, Mini Boost, Song liên hỏa,... chỉ là kỹ thuật cơ bản, đối với mình nó đã trở thành thói quen và phản xạ khi đua xe, nhưng đọc cái hướng dẫn của Topic thì ... pó tay, ko biết nhấn kiểu gì luôn:3cool_nosebleed:

zinhzinh
07-04-2012, 11:15
Chào bạn mình là NetPro OVER. Kỹ thuật mà bạn hỏi là skill Trôi Dạt. Bạn tham khảo cách hướng dẫn của Clip do Fs Who I Am thực hiện nhé

http://www.youtube.com/watch?v=_9kZRgbfoks

_Zozo-
12-04-2012, 20:42
trôi dạt mà chạy đông người thì có khi dạt vào tường:1cool_byebye:,

nicoyoyo
20-06-2012, 18:02
Chào bạn mình là NetPro OVER. Kỹ thuật mà bạn hỏi là skill Trôi Dạt. Bạn tham khảo cách hướng dẫn của Clip do Fs Who I Am thực hiện nhé

http://www.youtube.com/watch?v=_9kZRgbfoks
bạn ơi bạn có thể nhận huấn luyện cho mình thành pro dc k?
mình cũng còn gà lắm LV.108
Tên:sexÿƒÖever

trongnhan18
23-06-2012, 14:42
cái đó gọi là kỹ thuật cơ bản rồi bạn ah . Cao hơn nữa là tăng tốc 2 lần kìa hihihih

nicoyoyo
23-06-2012, 18:38
cái đó gọi là kỹ thuật cơ bản rồi bạn ah . Cao hơn nữa là tăng tốc 2 lần kìa hihihih

k phải Pro hơn nữa cơ! :5cool_big_smile:

devildinh
10-07-2012, 18:41
con cai troi dat chua thanh cong,....

bibanvicadoeuro
14-07-2012, 11:51
Kỹ thuật cơ bản sao mà khó vậy @@ .

manissingle
16-10-2012, 17:09

giữ 1 khoảng ngắn là sao vậy bạn mình ko hiểu :d mình cũng mới chơi dc 1h ko bik cách đua nên đang tìm hiểu
giữ 1 khoảng ngắn là là giữ nút shift rồi thả 2 nút lên và qua hả

FranzBeckenbauer
19-10-2012, 00:51
chỉ cần rẽ trái + shift sau đó rẽ phai giu Shift r` 2 lần W
Sau đó thì hóa lên :D

clgi18
27-11-2012, 12:04
tks chủ thớt upupupupupup bay cao bay xa nào

Trần Dũng 1506
04-12-2012, 11:45
e vẫn chưa Drift đc bác ơi, khó quá hà :8cool_cry::8cool_cry:

sezenx2
29-05-2013, 07:25
Ngắt Drift ( drift nhanh ý :) ):
B1: ↑→ Shift (
B2: Buống nút Shift ( Cỡ 0.2 s thoy :D )
B3: ↑← Shift

- - - Updated - - -

Trôi dạt
VD rẽ trái nha :D
B1: ↑→ + A +Shift
B2: ↑← Shift

còn rẽ phải thì ngược lại ↑←+ D

MasayukiSanada
12-12-2013, 17:05
Tập mãi chả thể nào làm dc X_X