PDA

View Full Version : Sử dụng các chương trình hotkey khi chơi DOTA, liệu có nên?

Shiva_vuive
02-06-2009, 15:02
Dạo gần đây tui tập tành sử dụng chương trình để thay thế các nút numpad (slot item) bằng các phím khác gần tay trái hơn và cảm thấy tui đánh khá hơn hẳn (nhưng vẫn gà). và tui thấy các pro DOTA đều sử dụng

Nhưng có một số phản bác dùng các chương trình đó vẫn thế, đánh không lên? và một số còn nói đánh sẽ xuống tay vì dễ nhàm nút, khó xài với nhiều hero...

Mời các bạn cho ý kiến chuyện này... Và đây là config của mình khi đánh đa số hero, nếu đánh Chen và Involker thì config khác...
1 : Hero
2 : Chicken - Hawk
3 : SLot của hero để bật armor cho tower

http://www.upanh.com/uploads/02-June-2009/082frx38x8kpcxqetvod.jpg

Link down W3cisk 2.0d:
http://files.myopera.com/ceez/Code/wc3isk2.0d.rar

o0Amen0o
02-06-2009, 15:13
chả bao giờ dùng cái này
bây giờ mới biết
dùng cái này chắc chỉ thuận lợi khi dùng phím chứ trình lên hay xuống quan trọng ở cái đầu

Pudge-Butcher
02-06-2009, 15:18
Nếu xài con cần mua blink thì mình đổi đặt blink ở slot 1 và đổi thành ~ (chơi dễ hơn rất nhiều, có thể áp dụng với Dagon, Hex, Cyc)

o0Amen0o
02-06-2009, 15:21
Nếu xài con cần mua blink thì mình đổi đặt blink ở slot 1 và đổi thành ~ (chơi dễ hơn rất nhiều, có thể áp dụng với Dagon, Hex, Cyc)

nói dễ chứ dùng như vậy kô quen
mà nếu đổi rồi thì ấn vào sổ 1 bên Numpad có dùng đc item kô?

eros2610
02-06-2009, 15:22
cái này nếu biết xài sẽ rất hay . giờ tôi xài luôn cả auto click vào room cho lẹ zzz

Shiva_vuive
02-06-2009, 15:31
chả bao giờ dùng cái này
bây giờ mới biết
dùng cái này chắc chỉ thuận lợi khi dùng phím chứ trình lên hay xuống quan trọng ở cái đầu

nếu 2 cái đầu bằng nhau hoặc chênh nhau tí chút, theo mình thì có cái soft này bạn đánh khác hẳn đấy...

Không tin à, ví dụ nhé: item Phase Boot là một item quan trọng với thời gian cd cực nhanh nhưng + 50 speed. Tui nghĩ nếu bạn ko dùng chương trình trên, bạn sẽ ít khi dùng, hoặc dùng trong vài trường hợp đặc biệt như chase hay bỏ chạy... Trong khi nếu tận dụng item đso xuyên suốt như từ foutain bạn chạy ra lane bạn sẽ sử dụng nó được 2-3 lần, tiết kiệm cỡ 5-10 s , farm thêm vài creep đấy...

- Ví dụ quan trọng: Một số tình huống khẩn cấp mà nếu bạn bật bottle kịp, bạn sẽ thoát chết hoặc giét ngược lại. Dùng numpad thì khá là căng và do xa nên sử dụng rồi sẽ làm việc tiếp theo khá khó. Hotkey thì chỉ cần 4,5 hoặc Q thôi ;))... khá tiện
Cái này minh chứng là một số video tren Youtube, có nhiều pha thoát chết kinh điển nhờ ăn tango + shift rồi bật bottle, phase boot kết hợp làm xài skill mà có các video kinh điển cho chúng ta xem đấy...

- ví dụ tiếp: SandKing là hero có ulti khá bệnh, nếu kết hợp dùng chương trình hotkey... bạn ulti rồi blink bằng hotkey 4, đợi tí nhấn Q bật Phaseboot để tăng tốc cho ulti dính hero địch nhiều hơn. Nếu ko dùng chương trình, bạn cũng làm được nhưng khá là gay.

Nói chung lại, các bạn hỏi StarsBoba, Masta và xem video các pro thế giới thi đấu DOTA thì hiểu ngay :))
http://www.youtube.com/watch?v=tJ9BcN5262U

tJ9BcN5262U

o0Amen0o
02-06-2009, 15:42
nếu 2 cái đầu bằng nhau hoặc chênh nhau tí chút, theo mình thì có cái soft này bạn đánh khác hẳn đấy...

Không tin à, ví dụ nhé: item Phase Boot là một item quan trọng với thời gian cd cực nhanh nhưng + 50 speed. Tui nghĩ nếu bạn ko dùng chương trình trên, bạn sẽ ít khi dùng, hoặc dùng trong vài trường hợp đặc biệt như chase hay bỏ chạy... Trong khi nếu tận dụng item đso xuyên suốt như từ foutain bạn chạy ra lane bạn sẽ sử dụng nó được 2-3 lần, tiết kiệm cỡ 5-10 s , farm thêm vài creep đấy...

- Ví dụ quan trọng: Một số tình huống khẩn cấp mà nếu bạn bật bottle kịp, bạn sẽ thoát chết hoặc giét ngược lại. Dùng numpad thì khá là căng và do xa nên sử dụng rồi sẽ làm việc tiếp theo khá khó. Hotkey thì chỉ cần 4,5 hoặc Q thôi ;))... khá tiện
Cái này minh chứng là một số video tren Youtube, có nhiều pha thoát chết kinh điển nhờ ăn tango + shift rồi bật bottle, phase boot kết hợp làm xài skill mà có các video kinh điển cho chúng ta xem đấy...

- ví dụ tiếp: SandKing là hero có ulti khá bệnh, nếu kết hợp dùng chương trình hotkey... bạn ulti rồi blink bằng hotkey 4, đợi tí nhấn Q bật Phaseboot để tăng tốc cho ulti dính hero địch nhiều hơn. Nếu ko dùng chương trình, bạn cũng làm được nhưng khá là gay.

Nói chung lại, các bạn hỏi StarsBoba, Masta và xem video các pro thế giới thi đấu DOTA thì hiểu ngay :))
http://www.youtube.com/watch?v=tJ9BcN5262U

tJ9BcN5262U

cái này còn phải tùy suy nghĩ và thói quen
với những ai chơi melee tốt thì việc này kô thành vấn đề
còn em tập chơi war là múc ngay dota và đã quen với vụ numpad nên chuyển qua thế này kỳ kỳ
mấy cái VD em kô bình luận nhiều, có mỗi vụ PB thì lúc nào chả bật, nếu có cái auto PB thì em dùng thôi
còn vụ ăn tango luồn rừng chạy thoát thì có phím shift ngay cạnh đó thôi
cho em hỏi luôn là các pro player họ cũng dùng cái này??

Shiva_vuive
02-06-2009, 15:47
cái này còn phải tùy suy nghĩ và thói quen
với những ai chơi melee tốt thì việc này kô thành vấn đề
còn em tập chơi war là múc ngay dota và đã quen với vụ numpad nên chuyển qua thế này kỳ kỳ
mấy cái VD em kô bình luận nhiều, có mỗi vụ PB thì lúc nào chả bật, nếu có cái auto PB thì em dùng thôi
còn vụ ăn tango luồn rừng chạy thoát thì có phím shift ngay cạnh đó thôi
cho em hỏi luôn là các pro player họ cũng dùng cái này??

Khẳng định với cậu, StarsBoba all team đều dùng chương trình hotkey...
Chính pro xài nên tui mới xài đó chứ... Cứ nghĩ tới nhấn numpad là thấy mệt mỏi rồi, xài hotkey như thêm skill cho hero ấy mà. Không tin cứ coi video các pro thế giới, xem tay họ có dời qua chỗ numpad ko thì biết.

Cậu nói rất dúng, mới chơi DOTA nếu chuyển qua sử dụng cái này rất khó vì vốn đã quen dùng numpad...

Nhưng hãy tin tôi đi, pro nào cũng xài cả... Nếu bạn muốn cải thiện trình độ DOTA của mình và nâng cao khả năng các pha thần thánh thì hãy tập sử dụng.

Muốn quen chương trình này đầu tiên bạn phải xác định các key nào mình ít sử dụng và gần tay trái mình nhất. Như config của tui cũng khá là tiện vì dùng các key ko gần nhưng ít nhất ko xa như các numpad...

Còn việc luyện tập , bạn lên DOTA đánh pub bình thường, thắng thua ko phải nghĩ. Chỉ cần lo luyện cho quen là được. Hoặc đánh với AI. :)

Chỉ cần có ý chí muốn cải thiện, còn nếu bạn cứ chấp nhận thói quen cũ, vẫn tốt nhưng bạn bỏ lỡ dịp để nâng cao trình độ mình một tí rồi đấy. Không phải ngẫu nhiên toàn bộ pro player đều dùng các chương trình chuyển đổi đó và cũng ko ai rãnh tới mức tạo ra các chương trình đó mà ko ai có nhu cầu đâu :) Esport là thế, có nhiều cái thói quen ko tốt, cần phải thay đổi để tốt hơn nhưng nếu ko thử, mãi mãi bạn sẽ ko thay đổi được...
http://www.youtube.com/watch?v=AuVemKCZfk8&feature=related

Hacker_love
02-06-2009, 15:51
cũng muốn sài hotkey này lắm
mà chơi ở quán , mình thấy ko sài hot key
thg chậm nhíp hơn
mò tay qua các phím bên kia rất bất tiện :|

o0Amen0o
02-06-2009, 15:52
câu cuối nghe ý nghĩa
có khi down về dùng thử cho biết
cho em cái link anh

pth
02-06-2009, 15:54
nên chứ
vì mình chơi laptop dek có numpad =)) không xài hotkey swap thì bấm chuột ạ

sapider
02-06-2009, 15:57
chỉ cần đổi ô số 7-8 hoặc 1-2 thành num 4-5 là đc.
mình toàn num 1-2 là hero,spam lúc hồi máu có cảm giác nhanh hơn:))3 gà hoặc amor

HarryKing
02-06-2009, 16:01
Đúng thế,ngày xưa khi còn bé tớ thường...thò chuột xuống inventory để bấm,từ khi mua lap phát hiện ra cái này thế là từ đó chơi máy j cũng dùng,tớ thường để PB hay bottle ở vị trí num7 và đặt phím tắt là 3,tele bên cạnh đặt phím tắt là 4,đôi khi trốn trong fog để tele cũng cần độ nhanh chứ.

H.K
02-06-2009, 16:05
Lợi ích đã quá rõ ràng, ủng hộ cả 2 tay

o0Amen0o
02-06-2009, 16:10
vậy download ở đâu
mình chưa dùng cái ni bao giờ nên mù tịt
về thử cho bik???

linhhcl
02-06-2009, 16:24
đây là Wc3isk - Warcraft III inventory short key, tớ lúc nào chơi mà chả xài cái này, đk skill ở item rất nhanh :D
link download all version : http://my.opera.com/ceez/blog/wc3isk

gaunho91
02-06-2009, 16:40
đánh Zeus và ES sau khi có Blink hoặc các hero cần item blink khác mình đều dùng tool này
mặc định để blink vào nút số 5 trên numlock chuyển qua phím "`" dưới Esc xài lẹ hơn bình thường ;)
nói chung sử dụng để thuận tiện là nên, mỗi người sẽ có 1 cách sắp xếp để cảm thấy hợp lý nên cứ yên tâm chả ảnh hưởng gì đến trình độ cả OK?
có điều đừng quá lạm dụng là đc :-"

ILSATS
02-06-2009, 16:45
vào giải đấu mà cho dùng thì cứ dùng thôi , tội gì , dùng cái này chắc chắn tiện lợi hơn default hotkey của WC3 nhiều

Hacker_love
02-06-2009, 17:10
các pro đều dùng cái này mà. có gì đâu mà gọi là lạm dụng ?
giải đấu nào cũng cho phép dùng cả

]._.[noRain]._.[
02-06-2009, 17:35
hmmm...tớ cũng đang xài đây, quả thật là làm được những pha thoát chết kinh điển như ăn tango, bot, shift skill...như shiva nói :))

Tớ thường để slot 5 là phase, slot6 là hex (or shiva), slot 3 là bot...nếu có thay đổi trong game thi cũng thích nghi nhanh hơn là dùng chuột click như hồi trước.

gaunho91
02-06-2009, 17:48
mình thì để:
blink là "`"
Shiva là "q"
Dagon là "4"

Shiva_vuive
02-06-2009, 18:08
Hy vọng sau topic này, có thêm một số mem GameVN dùng chương trình này để đổi hotkey và đánh DOTA hay hơn ,;))

Có điều config như thế nào tối ưu vẫn là vấn đề đáng bàn hơn đấy...

Mình để config thế vì đánh đa số hero đều xài tốt hơn...

championknight
02-06-2009, 18:22
Chẹp, mình đánh là dùng chương trình hotkey :))

Kaeltha's
02-06-2009, 18:52
Shiva set 3 phím 1, 2, 3 giống a đó :D. Nhưng trước h a ko xài key config. Chắc cũng sẽ thử

@ pth: dạo tôi hay đánh nh` nhất toàn đánh = laptop mà ko có key config nè. Hỏi thg Kidies là biết :))

pth
02-06-2009, 19:05
thế phải làm sao =.=
.

gaunho91
02-06-2009, 19:09
xài chuột để sử dụng item :))
hoặc dùng chính chương trình đổi phím tích hợp sẵn trong mỗi window ;))

Troy_Rock
02-06-2009, 19:14
hầu hết các gamer lên chơi war3 đều qua CS mà CS thì tay trái luôn hiện hữu trên phím W A S D . Trong dota skill của các hero hầu hết cũng nằm gần khu vực này nên việc di chuyển tay qua hàng phím số hok được linh hoặt , dùng tay phải thì dể hơn nhưng tay phải luôn kè kè con chuột hok rời rồi nên việc dùng soft là việc giúp cho gamer nhất nhìu , từ khi xài cái này mình thao tác nhanh hơn nhìu nói chung nó rất hữu ích :x

amenamen12
02-06-2009, 19:39
linh tinh, nhận xét vớ vẩn, dota là như thế, ko nên áp đạt, dùng hotkey chả giúp ji mà còn giảm độ linh hoạt khi chơi. Tay cứng hơn. Nói chung la ko nên. Cho dù đấu giải ko ai cấm. :)

gaunho91
02-06-2009, 19:41
linh tinh, nhận xét vớ vẩn, dota là như thế, ko nên áp đạt, dùng hotkey chả giúp ji mà còn giảm độ linh hoạt khi chơi. Tay cứng hơn. Nói chung la ko nên. Cho dù đấu giải ko ai cấm. :)

gosu với những câu phát biểu vl đây rồi =))

Shiva_vuive
02-06-2009, 19:44
Tóm lại nên xài chương trình này nếu bạn muốn cải thiện một chút trình độ đánh :))

Vụ việc hy hữu nhất liên quan đến các chương trình hotkey là :

- Trận thi đấu của SB với IMpreZa tại chung kết ADC Razer , trận đó SB thắng Impreza và lên ngôi vô địch Châu Á. Trong lúc thi đấu, nghe nói có khán giả táy máy tay chân thấy tới đoạn kịch tích thấy David21 ko xài item gì đó nên nhào lại bật giùm. Sau đó lên 4rum nói đoạn đó David21 lỗi mà không biết anh ấy đã dùng chương trình hotkey và chuyển các phím rồi. Lúc đó ko xài vì thấy không cần thiết thôi

- Kế tiếp là một số DOTAer đánh trên GG khi chat có chữ "q" thì hiện ra số 8 hoặc 7 =)). Kiểu như "toi 8ua team 2"

Shadow-Fiend
02-06-2009, 19:44
lại chuẩn bị có thêm 1 gosu vũ trụ rồi :>

Shiva_vuive
02-06-2009, 19:45

Kinh điển nè :( . Bạn giải thích rõ hơn với, ví dụ cho rõ chứ nói suông thế... Làm mất lòng tin game thủ đấy :(

championknight
02-06-2009, 19:48
- Trận thi đấu của SB với IMpreZa tại chung kết ADC Razer , trận đó SB thắng Impreza và lên ngôi vô địch Châu Á. Trong lúc thi đấu, nghe nói có khán giả táy máy tay chân thấy tới đoạn kịch tích thấy David21 ko xài item gì đó nên nhào lại bật giùm. Sau đó lên 4rum nói đoạn đó David21 lỗi mà không biết anh ấy đã dùng chương trình hotkey và chuyển các phím rồi. Lúc đó ko xài vì thấy không cần thiết thôi

HamChoi chơi Spec phải ko, lúc manta đập Throne í .

PeMel
02-06-2009, 19:49
Mình hay xài chương trình chuyển key MyBackPack để đánh nhưng hero như là Geo, NVM. Mình thấy những chương trình hotkey hiệu quả lắm đó chứ. Có thể giúp bạn nhanh hơn trong lúc combat team. VD: Geo Blink

gaunho91
02-06-2009, 19:50
bạn ấy tin với khả năng mic thần thánh của bản thân = chuột và numlock đó mà :))
buồn buồn đưa bạn ấy con ES với 3 món cần thiết cho 1 combat vê late ( Refresh, Blink, Shiva) xem bạn ấy mic thần thánh = chuột thế nào :)) hoặc numlock cũng đc ;)
rồi sau đó xem cái relay có sử dụng tool
lúc đó thấy phân biệt giữa chữ
dùng hotkey chả giúp ji mà còn giảm độ linh hoạt khi chơi. Tay cứng hơn chắc chắn sẽ có sự khác biệt đấy :-"

amenamen12
02-06-2009, 19:51
=))=))
gosu ji đâu. Sự thật nó là thế mà. bình thường đánh thì khi dùng đồ thì tay trái phải di chuyển nhiều. Đánh cảm thấy bay bướm hơn, còn nêu dùng hotkey thi tay sẽ chỉ cố định một chỗ, nhìn cảm thấy chậm chạp lắm mà cũng chảng nhanh hơn mấy
:D:D:D

xxxstyle
02-06-2009, 19:52
trước giờ toàn numlock :|
mình thật là noob =.='

@bạn ở trên: ng` ta đánh dùng soft gì là việc của ng` ta, bạn thấy ng` ta chậm chạp còn bạn bay bổng thì đánh với team ng` ta đi nói nhiều =.='

gaunho91
02-06-2009, 19:53
=))=))
gosu ji đâu. Sự thật nó là thế mà. bình thường đánh thì khi dùng đồ thì tay trái phải di chuyển nhiều. Đánh cảm thấy bay bướm hơn, còn nêu dùng hotkey thi tay sẽ chỉ cố định một chỗ, nhìn cảm thấy chậm chạp lắm mà cũng chảng nhanh hơn mấy
mình cần có cái = chứng về vấn đề này ok
p/s nói trước đừng có đưa noob mic nhé :-"

amenamen12
02-06-2009, 19:54
chả nood ji, phải tự tin vào bản thân chứ kể cả nếu dùng Refresh, Blink, Shiva cùng lúc thì cũng hok thành vấn đề. di chuyển tay qua numlock hok mất thời gian lắm đâu
;;);;);;)

nhóc hanamichi
02-06-2009, 19:56
hình như chả ai dùng Dota key như mình cả @__@

amenamen12
02-06-2009, 19:57
cha cha xem ra mình ko co duyên ở topic này rồi. đi chỗ khác thôi. nói chung quan điểm mỗi người khác nhau lắm.
:D:D

o0Amen0o
02-06-2009, 19:57
=))=))

bay bướm xong lên bảng ngồi đếm số hả bạn??????
hôm nay mới dùng thử , đúng là thuận lợi nhưng vẫn chưa quen đc
phải train nhiều rồi
OMG

gaunho91
02-06-2009, 19:59
show = chứng xong rồi đi bạn ơi
nói như bạn theo cái kiểu
cứ thử đi, kô khó lắm đâu
vậy mình bảo mình mic 5 hero combat win team SB bạn tin àh :)) 8-}

amenamen12
02-06-2009, 20:02
=))=))
linh tinh vậy show = chứng kiểu j h` ko le đánh rồi quay phim lại ah. minh nói thế bạn nào hiểu thế nào thì hiểu. tùy theo quan điểm của mỗi người thôi.
:|:|

PeMel
02-06-2009, 20:04
cha cha xem ra mình ko co duyên ở topic này rồi. đi chỗ khác thôi. nói chung quan điểm mỗi người khác nhau lắm.
:D:D

Ông cũng có lí. Bạn mình ko sử dụng hotkey mà đánh lina như mình đánh lina sử dụng hotkey

hình như chả ai dùng Dota key như mình cả @__@

Đang dùng mybackpack nè ^^!

o0Amen0o
02-06-2009, 20:05
show = chứng xong rồi đi bạn ơi
nói như bạn theo cái kiểu
cứ thử đi, kô khó lắm đâu
vậy mình bảo mình mic 5 hero combat win team SB bạn tin àh :)) 8-}

bạn ấy đã rút lui thì kô nên gọi lại nữa
kô lại có war bây giờ
túm lại là chương trình này thuận tiện
nên sử dụng thành thạo

gaunho91
02-06-2009, 20:08
mình kô bắt bẻ bạn ấy vì khả năng mic ;)
vì thực sự quen tay thì dù người dù kô xài hotkey vẫn mic tốt hơn người xài tool
chỉ có điều hơi bị ức chế với câu bạn ấy nói
xài tool sẽ làm tay cứng và thiếu linh hoạt :))
nói như bạn ấy thì bik bao Gosu trên thế giới là tay cứng và thiếu linh hoạt rồi :))

o0Amen0o
02-06-2009, 20:11
vì thực sự quen tay thì dù người dù kô xài hotkey vẫn mic tốt hơn người xài tool
nói như bạn ấy thì bik bao Gosu trên thế giới là tay cứng và thiếu linh hoạt rồi :))

chắc ý bạn ấy nói về cánh tay thì sao???
khi dùng numlock thì cánh tay phải cử động nhiều hơn, còn dùng hotkey thì cánh tay gần như ở nguyên tại chỗ, nhưng bàn tay lại linh hoạt hơn rất nhiều:)
P/s: mình đoán thế:P

amenamen12
02-06-2009, 20:15
thì mình đã nói là suy nghĩ mỗi người mỗi khác.
ko lẽ trên thế giới ai cũng dùng hotkey hết ah.
=))=))=))
.
___________Auto Merge________________

.
đừng down tai hai tai hai :-o:-o:-o

PeMel
02-06-2009, 20:25

Đồng ý là pác ấy nói câu ấy hơi tệ, vì mình cũng xài hotkey

thì mình đã nói là suy nghĩ mỗi người mỗi khác.
ko lẽ trên thế giới ai cũng dùng hotkey hết ah.

Đúng, cũng có người ko xài hotkey pro hơn nhưng người xài hotkey và ngược lại. DotA là theo dạng đồng đội, nếu đồng đội hiểu ý thì sẽ ko làm cho mình bị rối trong lúc combat, theo mình lúc rối khi xài skill 1 phần là do combat, combat thua họ nên rối thôi. (Không nói đến nhưng người mới chơi chưa thuần thục cho lắm). Người trong forum các pác hòa đồng 1 chút ih, cãi nhau quá xảy ra war cũng chẳng hay ho gì. [-X[-X

amenamen12
02-06-2009, 20:39
hay thế.
Kết ông này rồi đấy
đúng ý tôi rồi đấy

canhden
02-06-2009, 21:06
xai` cái này thì bạn sẽ thấy nhàm chán hơn, thế thôi. Khi mà các bạn chơi vui là chính, dù vẫn máu ăn thua. Nó khiến cho các hero cần combo nhiều như tinker trở nên đơn giản - Hih` như yana-SB nói thế thì phải. Mình không thik, vì đặc trưng của từng hero khác nhau, từ cả cái skill name.
Chủ yếu vẫn là đầu óc thôi.:D

__DA__
02-06-2009, 21:13
Sài mí cái này chỉ dám chơi onl thôi chứ chơi mạng LAN thì "Thằng chó này bật hack nè, đ chết m nó đi" v.v.v

_TK_
02-06-2009, 21:26
Dạo gần đây tui tập tành sử dụng chương trình để thay thế các nút numpad (slot item) bằng các phím khác gần tay trái hơn và cảm thấy tui đánh khá hơn hẳn (nhưng vẫn gà). và tui thấy các pro DOTA đều sử dụng

Nhưng có một số phản bác dùng các chương trình đó vẫn thế, đánh không lên? và một số còn nói đánh sẽ xuống tay vì dễ nhàm nút, khó xài với nhiều hero...

Mời các bạn cho ý kiến chuyện này... Và đây là config của mình khi đánh đa số hero, nếu đánh Chen và Involker thì config khác...
1 : Hero

Sút em cái link tải soft này đi anh 2 ơi :-*:-*:-*:-*:-*:-*

Shiva_vuive
02-06-2009, 22:18
http://my.opera.com/ceez/blog/wc3isk
Đây là link down như bạn linhhcl đã post. Cám ơn bạn

Ở đây mình thấy có vài bạn có ý kiến phản bác, mình lập topic đẻ thảo luận rõ về vấn đề này:

- Quả thật có một số cao thủ đánh DOTA vẫn không xài các chương trình này và họ đánh có thể hơn hẳn bạn vì thực sự DOTA là một games không phải chỉ riêng dùng hotkey là trùm, cái đầu và nhiều thứ khác như lh, deny . Sử dụng skill , di chuyển (bằng mouse)... Sử dụng hotkey cho các item là một phần làm nên tên tuổi bạn thôi b-)
- Kế tiếp, việc sử dụng chương trình hotkey chắc chắn làm bạn không quen vì trước giờ toàn dùng numpad. Nhưng một số lỗi này mình đã thấy các người chơi vướng phải khi dùng numpad:
+ Numpad key khá xa so với chuỗi phim 12345 qwerty zxc , và tay trái của bạn không thể nào dời một khoảng cách 2 gang tay cấp kì trong những tình huống khẩn cấp dota để rồi trở lại vị trí cũ combo một số key dễ dàng được.
Ví dụ cụ thể: một số tình huống chúng ta bị gank nhưng sau khi hết hp/mp thì chúng ta cần quay lại ngay và combo skill thật nhanh kiểu như bạn là zeus hay rylai. TÍnh cấp bách trong một combat của dota là cực kì cần thiết, Bạn phải bật bottle rồi sau đó quay trở lại combat bằng một loạt skil. Hoặc tình huống giả định là bạn bị chase liên tục, bạn thoát rồi lại bị. Rất bất ngờ, và tay bạn phải dời qua dời lại bật Bottle, phaseboot hay thậm chí blink, tango, healing salve... :( Tại sao ko để tất cả các skill đó về 1 tay trái và 1 tay tung hoành thiên hạ ;))

+ Nói thêm tí là việc bật healing salve và bottle hoặc ăn tango. Trong nhiều tình huống khẩn cấp, sử dụng 3 item này ngay tức thì sẽ giúp bạn lật ngược thế cờ hoặc thoát chết.

+ Kế tiếp: Xin khẳng định toàn bộ các pro thế giới đều dùng các chương trình hotkey để hỗ trợ đánh DOTA, như các video Youtube mình đã đưa. Rõ ràng team EG đánh DOTA hoàn toàn ko đưa tay trái của họ qua bên dãy numpad dù keyboard họ có. Mặc dù bàn phím của họ là Tarantula có thêm các key thừa để họ gán nhưng như vậy xem như họ có tích hợp sẵn một cách sử dụng hotkey trên ngay keyboard, và điều đó cũng chứng tỏ họ ko dùng numpad key.

+ Kế tiếp nữa: hầu hết pro DOTA VIệt Nam thừa nhận rằng sử dụng chương trình này sẽ giúp chơi tốt hơn. Một số không xài vì không quen, nhưng khong phủ nhận tính lợi ích của nó.

Mình muốn nhấn mạnh lại, bạn dùng numpad vẫn ổn nhưng nếu bạn quen cách xài các chương trình này, mình cam đoan bạn đánh tốt hơn và dễ dàng hơn trong việc chơi DOTA.. Hứa danh dự, ai phản pác thì pm qua nick hoặc nick chat shiva_vuive_vn để mình tiện giải thích.

Kadaj
02-06-2009, 22:23
Định không nói nhưng buộc phải làm 1 câu
Ừ ko dùng cũng chả ai cấm cản nhưng dùng thì tiện hơn ok ? Vào combat chậm 1 tích tắc cũng đủ quyết định chứ tay trái nhấc lên vừa chạm vào numpad thì lăn ra chết => bay bướm la ?

sapider
02-06-2009, 22:24
cái clip trên chỉ chú ý bọn nó farm lane top,lhk vẫn nhìn đảo wa mid liên tục:-S

o0Amen0o
02-06-2009, 22:28
các ông tốn bao nhiêu công đánh máy của anh Shiva
rất nhiều ví dụ và clip đã đc đưa ra mà vẫn phản bác là sao?
lúc đầu mình cũng kô thích cái này lắm vì kô quen, nhưng sau 1 ngày train đã thấy rất nhiều lợi ích của nó
cái này chỉ giúp mọi người sử dụng numpad nhanh hơn thôi còn skill của hero đâu có đổi đc(muốn đổi chắc phải dùng chương trình khác)

Shiva_vuive
02-06-2009, 22:32
Theo thông tin mới cập nhật =))

Yuna của StarsBoba và TyXL của Vie không dùng chưong trình hotkey, họ vẫn numpad chay :)

Nếu nhiều bạn thích dời tay qua lại cho quen thì ok ;)) mình chỉ khuyến khích dùng soft để tiện, dễ hơn khi chơi DOTA. Nói chung tiện hơn, dễ hơn chứ ko giúp bạn lên trình bao nhiêu. Quan trọng bạn vượt qua thói quen cũ và cố gắng luỵen tập 1 vài tiếng cho quen.:>

_TK_
02-06-2009, 22:35
Hot key giúp ta có mấy quả combo đẹp mắt chứ :D
Nhất là NA : Hút mana + gagon chênh nhau 0,2 s :| Thấy 2 tia hút mana và gagon trùng nhau luôn :>

o0Amen0o
02-06-2009, 22:35
Theo thông tin mới cập nhật =))

Yuna của StarsBoba và TyXL của Vie không dùng chưong trình hotkey, họ vẫn numpad chay :)

Nếu nhiều bạn thích dời tay qua lại cho quen thì ok ;)) mình chỉ khuyến khích dùng soft để tiện, dễ hơn khi chơi DOTA. Nói chung tiện hơn, dễ hơn chứ ko giúp bạn lên trình bao nhiêu. Quan trọng bạn vượt qua thói quen cũ và cố gắng luỵen tập 1 vài tiếng cho quen.:>

em tập cả ngày anh ơi:((:((:((:((, ứ quen đc, thỉnh thoảng cứ mò tay vô mấy phím num(bây giờ đỡ rồi)
MangaEcchi với TyXL đếch = Gapro84=))

Shiva_vuive
02-06-2009, 22:48
Cố gắng luyện tập, quen rồi sẽ thấy sự hiệu quả và khác biệt khi chơi DOTA.

Từ lúc tớ quen cái soft đó , toàn lên đánh pub rồi lừa tình chạy vào rừng làm trò bơm healing salve với ăn tango + shift vòng vèo . Cảm giác khá thú...

o0Amen0o
02-06-2009, 22:54
Cố gắng luyện tập, quen rồi sẽ thấy sự hiệu quả và khác biệt khi chơi DOTA.

Từ lúc tớ quen cái soft đó , toàn lên đánh pub rồi lừa tình chạy vào rừng làm trò bơm healing salve với ăn tango + shift vòng vèo . Cảm giác khá thú...

cái trò lừa tình đấy ngày xưa hay dùng với lina
cứ đớp tango lượn lờ lừa cho nó vô rừng rồi T 1 cái là 100% chuẩn
đỡ phải căn ke mệt óc
(dùng cái này có khi trình lượn lờ rừng tango shift đủ thể loại tăng lên ấy nhỉ)
hôm nay train AI đủ rồi, mai lên garena bán hành = rổ hotkey=))

babyss01
02-06-2009, 23:02
Đúng là xài host key tiện hơn thật đơn giản là bạn chỉ có một tay cầm chuột, tay còn lại là các host key skill của hero, khi xài item mà cứ phải nháy sang numpad quả là có chậm hơn thật. Nhưng làm quen thì cũng hơi bị lâu đấy.

minhmeo87
03-06-2009, 00:07
Xài wc3isk khá là tiện và nhẹ, còn ai hay chat chit thì ko biết :D

Thói quen của tớ thường là để "~" (` hơi khó nhìn =.=" ) thay numpad 7, "z" thay numpad 1
Ô 7 thường để Phase boot
còn ô 1 thường để bottle
Nếu với những hero cần xài blink như ES, SandK .... thì để phím "B" ở ô nào đặt kiếm blink
Còn trường hợp hero có phím tắt trùng phím "z" như Rylai, SF ... thì ... remove phím đó, hết vẹo :))

xxxstyle
03-06-2009, 00:10
hic cái PB cd nhanh quá mà bấm thì ngại :((
có cách nào auto click ko nhỉ =.=

-GaCoNDiLonTon-
03-06-2009, 00:59
cái này set tổ hợp phím thành phím tắt đc ko :-?
nói chung hotkey dạng này kiểu nào cũng lợi chỉ tội dùng quen đến lúc ko có thì bú :P

minhmeo87
03-06-2009, 02:16
hic cái PB cd nhanh quá mà bấm thì ngại :((
có cách nào auto click ko nhỉ =.=

Auto click đôi khi lại ko hay bằng việc chủ động ;)) ;))
Giả dụ bạn bật PB vào combat, nhưng kết thúc thì máu bạn toe toét, lúc đó bạn bỏ chạy ... đôi khi ao uớc lúc bỏ chạy có PB để té mà ko có ;)) ;))
Dùng hợp lý là trên hết :)
Chính vì thế tớ để PB ở ô số 7 với short key là "`" để tiện bấm, nó khá gần ngón út tay trái :D

o0Amen0o
03-06-2009, 08:49
có hot key thì để slot nào chả như nhau
chỉ cần cài đặt cái phím nào thuận tiện nhất cho mình là ok hen:)

oOziczacOo
03-06-2009, 09:05
Nên dùng tool hotkey ở các quán game VN!!!Tại sao ư???Cứ nhìn mấy chị đến chơi Au8k theo phong cách "cái bàn phím Mit này 50k chứ mấy" là biết tay nhau ngay,thể hiện sức mạnh của phụ nữ VN đến độ long mất vài cái numpad là thường=))!!!Đến lúc đó các bác mới thấy tool hotkey là ko thể thiếu:))(còn bác nào gopro bê rắn với nhện của Razer ra hàng đánh DotA thì cũng chả cần đâu;)))!!!

Shiva_vuive
03-06-2009, 10:11
Trong dòng Razer còn nào là nhện vậy bạn, ý bạn là keyboard tarantula à... Mình biết rắn (DA) với bọ ngựa (mantis).

Chú ý lề trái và lề phải của keyboard, có một dãy 5 key sáng xanh dùng để replace đấy :)

oOziczacOo
03-06-2009, 11:57
Trong dòng Razer còn nào là nhện vậy bạn, ý bạn là keyboard tarantula à... Mình biết rắn (DA) với bọ ngựa (mantis).

Chú ý lề trái và lề phải của keyboard, có một dãy 5 key sáng xanh dùng để replace đấy :)

tarantula là 1 loài nhện độc thuộc top 10 sinh vật độc nhất thế giới mà bác kok biết à=))???Mà cái keyboard trên của bác à???1 thời mơ ước của mình đây mà:cry:!!!
P/S:Razer chuyên đặt tên mấy món khủng theo tên các loài vật "hổ báo" trên thế giới!!!Thậm chí cái tai nghe Piranha là tên của 1 loài cá ăn thịt (thịt người cũng kok chừa đâu;)))nổi tiếng của Nam mĩ mà=))!!!

KoyaDavion
03-06-2009, 12:08
rất nên khuyến khích, chắc các bác cái chế độ kết hợp phím shift mới thấy khó đó.

huy_nguyen94
03-06-2009, 12:51
Đoạn này em chưa hiểu rõ lắm :D
anh giải thích giùm em đi

Vụ việc hy hữu nhất liên quan đến các chương trình hotkey là :

Theo em nhớ thì là item Manta và hero là Spectre anh Shiva ạ :D . Cái đó hình như chỉ là hiểu lầm thôi mà , dù sao thì thấy cũng bình thường mà , thể hiện lòng yêu quý với VN :P , chỉ là hiểu lầm thôi (người đó em biết)

Jin Axl
03-06-2009, 12:55
Các cậu tuổi chym [-(
Mấy thằng bựa ở hàng net tớ chơi DotA chả nhớ phím tắt gì cả, toàn trỏ chuột click skill rồi click target, vậy mà chơi hay phết =))

g3tl0st
03-06-2009, 13:02
Hồi trước thì nói...xài soft xem máu là gà...bấm alt mới pro....rốt cuộc 1.22 Bl nó tích hợp vào lun...hết cãi...
h đến luợt cái này.....thôi thì...ai quen thì cứ numkey...con ko thì xài soft:))

Shiva_vuive
03-06-2009, 15:21
Đoạn này em chưa hiểu rõ lắm :D
anh giải thích giùm em đi

Mình giải thích rõ luôn. Vì chơi DOTA mình ít đánh pub hoặc nếu pub cũng dạng tuyển bồ nên phải có gà chim,ward đàng hoàng (chicken/hawk) , thế nên để dễ sử dụng mình đặt nhóm 1 là hero mình, nhóm 2 là gà (ban đầu) và chim (sau này), đội 3 thì có cái slot hero để mua ra (hồi sinh cấp kì) và bật Fortification (giúp + 9999 armor cho tower) đó. CÒn các phím như 4,5,6,7,8 và "Q" thì mình dùng cho chương trình hotkey thay thế 6 slot item bên kia rồi.

Mình coi replay các pro thấy họ sử dụng các slot item 7,8,4,5 là nhiều nhất. Khuyến khích các bạn ưu tiên đặt item ở đó, nhất là các item xài thường xuyên như tango, bottle, healing salve, Town Portal, Phaseboot, Blink - Dagger, BoT, Armlet, Hex, Dagon, Lothar...

Một số item cd ko nhanh lắm và bạn hết slot nên đặt dưới như RO, Satanic,\... hoặc các item ko cần sử dụng

JinLeonhart
03-06-2009, 16:06
Dùng tool hỗ trợ là một phương tiện để chơi dota dễ dàng hơn. Người nào cảm thấy không thuận tiện thì họ vẫn dùng phương pháp cũ cũng không ai bắt ép được cả ;).
Đồng ý với shiva là nhiều gosu thế giới sử dụng hotkeys, nhưng không phải là tất cả đâu =).

linhhcl
03-06-2009, 16:14

ôi $-)$-)$-)
my wish

Tigershark
03-06-2009, 16:44
cho hỏi cái keyboard trên bao nhiu :| ,chỉ hỏi giá thui chứ tui biết chắc là ko bao vờ với tới =.=

god_of_wit
03-06-2009, 17:21
Con razer trên kia giá nhiêu thế, ực ực ực

kknml001
03-06-2009, 17:23
sao tớ dùng cái phần mềm đổi hotkey trên gg không dc nhỉ =((

mở file war.exe thì nó chạy còn mở = chữ bắt đầu trên gg thì nó không chạy
=,= , ai chỉ tớ dùng phần mềm đổi hotkey trên gg với

tengichaduoc
03-06-2009, 17:51
vào google search chữ "mybackpack gamevn" thì bài đầu tiên hiện ra là bài cần tìm. Tôi dùng mybackpack quen rồi, ko có ko chơi được. Nghĩ cảnh 5s bật PB 1 lần lại lọ mọ sang bên numpad thì... :-j

oOziczacOo
03-06-2009, 18:01
cho hỏi cái keyboard trên bao nhiu :| ,chỉ hỏi giá thui chứ tui biết chắc là ko bao vờ với tới =.=

Con razer trên kia giá nhiêu thế, ực ực ực

Theo mình biết là trong đợt giảm giá thì em nó tầm 1chai6,1chai7 là cùng=))!!!Mình thì ko gopro nên chỉ dùng keyboard Logi-tẹch 600k thui cũng đủ khá đầy đủ phím media mỗi tội kok phát sáng:)!!!Với cả theo ý kiến của mình thì bỏ 1chai mấy trăm k ra mua con mouse DA với cái bọ ngựa chuẩn hơn là mua nhện độc vì nhện độc có nhiều chức năng chả bao giờ dùng tới(vd như cái kệ trên cùng để sạc Ipod với làm đèn đó;)))!!!
P/S:Bác chủ topic này chắc gopro rùi nên chịu chơi là phải:))!!!

kknml001
03-06-2009, 18:17
vào google search chữ "mybackpack gamevn" thì bài đầu tiên hiện ra là bài cần tìm. Tôi dùng mybackpack quen rồi, ko có ko chơi được. Nghĩ cảnh 5s bật PB 1 lần lại lọ mọ sang bên numpad thì... :-j

sao tớ dùng MBP không dc trên gg =((, chạy war bình thường thì dc :|

xxxstyle
03-06-2009, 18:31
cái keyboard đó có lần tớ xem qua, hình như là 196$ kèm chuột ( ko phải giá ở vn )

_TK_
03-06-2009, 19:03
Link die anh 2 ơi :|:|:|:|:|:|:|:|:|:|

Shiva_vuive
03-06-2009, 20:36
Keyboard cũng hay thật nhưng giá tởm quá , tarantula tận mấy chai lận.

Khổ nổi đam mê nhưng không ở HCM hay HN nên cũng ráng up đựoc IE 3.0 và Mantis Speed. Còn cái Keyboard Tarantula đó giá 2 chai mấy lận, mình ko up vì quả thật chưa đi làm nên ko mua thứ xa xỉ đó được...
Lưu ý: hình lấy trên mạng

http://hardware.gotfrag.com/files/upload/galleryimage_23204_f.jpg

Mình xài con thứ 3 và đang phấn đấu mua con ở giữa, đã có nhưng bán vì kẹt tiền.

Đây là pad mình xài... Nếu mua thêm tấm nữa chắc mình kiếm pad nào liên quan DOTA

Còn W3isk nói về độ tiện lợi thì do dùng 1 key nên bạn sử dụng gọn hơn như một skill của hero vậy đó. Nhưng có bất lợi là do sử dụng 1 key nên có thể trùng với một số key có sẵn của DOTA, và đặc biệt khi chat, khó mà dùng các key đó :) Config như mình lúc chat thì toàn phải tránh các từ có Q ấy :))

o0Amen0o
03-06-2009, 20:51
cái pad của anh em cũng xài nhưng chỉ khi nào đánh CS thôi
còn dota dùng cái mặt bàn=))(kô quen xài pad khi chơi dota)
mà khi nào có pad dota anh bảo cái nhé để em coi HN có kô
:D

Shiva_vuive
03-06-2009, 21:05
Tự sướng phát, cho anh em tin. Mình nhà nghèo...
Thiếu keyboard, heaphone, Sound Card và vài thứ nữa.... Nhưng ko go pro nên up phân nửa cho thỏa đam mê...

linhhcl
03-06-2009, 21:11
Thiếu keyboard, heaphone, Sound Card và vài thứ nữa.... Nhưng ko go pro nên up phân nửa cho thỏa đam mê...

ngon hơn máy tui nhiều :((

minhluan007
03-06-2009, 21:18
Các bạn cho mình hỏi dùng chương trình w3isk dùng trên GG được ko?
Mình dung laptop nen ko co keypad... đang dùng vista. nếu dùng chương trình này chạy với war3 ko vô GG thì ok, nhưng vô GG thì nó ko có tác dụng change key nữa. Ai biết chương trình nào change 6 ô i tem wa kí tự khác kết hợp với đánh GG được không? Nếu chương trình w3isk dùng được trên GG thì phải làm thế nào?

o0Amen0o
03-06-2009, 21:19

my dream
OMG
30 30 30 30 30 30 30

Shiva_vuive
03-06-2009, 21:30
Các bạn cho mình hỏi dùng chương trình w3isk dùng trên GG được ko?
Mình dung laptop nen ko co keypad... đang dùng vista. nếu dùng chương trình này chạy với war3 ko vô GG thì ok, nhưng vô GG thì nó ko có tác dụng change key nữa. Ai biết chương trình nào change 6 ô i tem wa kí tự khác kết hợp với đánh GG được không? Nếu chương trình w3isk dùng được trên GG thì phải làm thế nào?

Ớ, mình đánh DOTA mở w3isk rồi vào đánh bình thường mà... Đâu có gì đâu.

Bạn thử vào GG rồi bật W3isk rồi hãy mở War3 thử xem...

_TK_
03-06-2009, 22:20
Chuột nhà em 50k pad 40 đánh dota ầm ầm :)):)):)):)):))
Dàn loa mấy chấm vậy bác shiva

minhluan007
03-06-2009, 22:27
Ớ, mình đánh DOTA mở w3isk rồi vào đánh bình thường mà... Đâu có gì đâu.

Bạn thử vào GG rồi bật W3isk rồi hãy mở War3 thử xem...

Ko hiểu sao vẫn ko dc, nản thật cái desktop gởi zia we rồi, giờ đánh toàn click chuột, chán vô cùng... Đánh bình thường ko GG thì ko sao, vô GG là mất hết tác dụng đuối ...

oOziczacOo
03-06-2009, 22:39
Kok gopro thì chỉ cần như bác shiva là đủ:)!!!Của mình khác bác cái keyboard Logitech với cả con pad là QcK,còn lại cùng sở thích dùng IE3.0 với bác:D!!!Dàn loa chắc là 2.1,còn tai nghe thì chịu,bó tay-_-!!!
P/S:Mấy bác nên vào igame ngắm bộ gear của mấy bác gopro CS bên đấy,bộ nào cũng gần hoặc trên 5chai cả:))!!!

lucifekit
03-06-2009, 22:44
KO nên để nút thế kia,lúc đánh tay trái mò mò ra phím số 4 số 5 là dễ lẫn lộn rồi như kia còn để đến số 8 dễ bấm nhầm lắm.

oOziczacOo
03-06-2009, 22:47
KO nên để nút thế kia,lúc đánh tay trái mò mò ra phím số 4 số 5 là dễ lẫn lộn rồi như kia còn để đến số 8 dễ bấm nhầm lắm.

Chụp ảnh để bừa chứ để keyboard với mouse thế kia thì đánh DotA thế nào được=))!!!Dám cá là bác shiva phải để mouse với pad lên bàn trên!!!Mà bác thích dùng bọ ngựa speed à???Thấy nhiều người bảo control dùng bền hơn:)!!!

_TK_
03-06-2009, 23:13

Ô con màn hình samsung giống nhà mình :))

Shiva_vuive
03-06-2009, 23:58
=)). Headphone cùi đó, đoán cái gì... 100k dưới chợ, đủ nghe cho vui. Chơi DOTA chứ đâu chơi CS đâu mà headphone pro mấy chai.

Dám cá là bác shiva phải để mouse với pad lên bàn trên!!!Mà bác thích dùng bọ ngựa speed à???Thấy nhiều người bảo control dùng bền hơn

Mà quả thật mình để máy như vậy đánh DOTA đấy, không có để mouse lên trên gì cả... Bấm nhầm 4,5 thì cũng ít lắm. Mà tại đang không chơi games, lướt web nên để thế... Chứ nếu đánh DOTA thì kéo cái mặt bàn ra một khoảng, rồi đặt keyboard sát vào. Thế mới củ hành gà được chứ, không vướng víu khó chịu lắm... ;))

Còn chuyện xài Speed vì lúc up gear nó combo DA + Speed chứ ko phải control, với lại speed thấy bắn CS đã hơn. Dù đánh DOTA nhiều hơn... Nói chung tại combo thôi... Mà Speed láng hơn Control..

Wii
04-06-2009, 00:03
Mình chả bao giờ dùng cái này ^O^ và thấy vẫn bt nhưng thấy nh ng kêu đánh Tinker không có các phần mềm hỗ trợ đổi hot key thì không đánh nổi ._.

Shiva_vuive
04-06-2009, 00:05
Mình chả bao giờ dùng cái này ^O^ và thấy vẫn bt nhưng thấy nh ng kêu đánh Tinker không có các phần mềm hỗ trợ đổi hot key thì không đánh nổi ._.

ĐÚng quá rồi còn gì! Không thấy YUna của SB war team không bao giờ đánh Tinker à ;))

Tinker spam skill là chóng mặt nhất hơn cả Zeus vì ulti bệnh hoạn. 2 skill laser và rocket rồi ulti rồi laser , rocket,... 5 key. Chưa tính Bottle , BKB, Hex, BoT...

Dxxxx
04-06-2009, 05:36
cái này công nhận hay hơn mybackpack hay lỗi , giờ mới biết >"<

Funnnny
04-06-2009, 06:01
Dùng mấy cái này thấy Dota Keys là hay nhất.
Có cả remap skill button, remap inv, HP view dành cho các phiên bản war cũ.
Và cái hay là nó tự disable mỗi lần alt tab ra hoặc chat in-game

Shiva_vuive
04-06-2009, 08:05
Tính ra có rất nhiều soft để hỗ trợ việc này

W3isk
MBP
AutoWarkey
Dota Key

Với mình thì tạm thời W3isk tiện lợi dễ dùng nhất, phần vì 2 chú cuối chưa thử nên chưa biết. 2 chú cuối có thể thay đổi các skill mặc định của DOTA luôn.
Ví như bạn chỉnh zeus sử dụng skill như NVM , ZXC các kiểu cho dễ ;)) . Mấy pro có lẽ cũng config lại khá nhiều đấy.

clever_boy_91
04-06-2009, 09:24
mình không biết lắm nhưng mà vào garena europe room, 10 thằng thì 8 thằng dotakey on, mình phải lên mạng search mà dùng, dotakey có thể đổi được tất cả mọi thứ, nhưng khi chat vẫn bt, bạn nào dùng vista, dùng các phần mềm thế này phải bỏ thêm cái Run as Administrators vào short cut, nếu ko khi vào gg và war 3 là không dùng đc=))

Funnnny
04-06-2009, 11:59
W3isk
MBP
AutoWarkey
Dota Key
Nếu chỉ có 4 cái này thì mình tự tin nói rằng Dotakeys là xịn nhất :))

Dxxxx
04-06-2009, 23:07
tui dùng thử hết rồi thấy cái của chủ topic là gọn + lẹ nhất+ phù hợp nhiều thứ nhất
cũng tùy theo cách sử dụng từng người nữa

pth
05-06-2009, 01:35
tui thì trước h chỉ có wc3isk
.

Darkman2511
05-06-2009, 02:39
phải dùng để chuyển hotkey bên numpad về F2 F3 ` , bấm lẹ hơn nhìu .
để bên numpad xa quá .( tinker nhìu lắm cũng chỉ 3 items cần activate liên tục thôi ).

11-11-88
05-06-2009, 12:24
chuyển hotkey về bên trái thì tất nhiên là nhanh hơn hẳn ,nhưng mình cảm giác dùng những phần mềm can thiệp thế này nó có gì đó ko dc công bằng cho lắm =.=.

khachphieudu
05-06-2009, 14:06
Ko biết khi thi đấu on LAN có cho dùng ko.CHứ tôi thì ko có ủng hộ dùng cái tool hotkey lắm,dẫu biết nó thuận lợi để cast skill nhưng thấy dùng nó cứ như là...
Kể cả cái Tool View HP
Nhiều người xài ấy ở nhà xài Tool hỗ trợ quen rồi,ra máy lạ hoặc ngoài tiệm ko có,đánh đấm cứ khựng lên khựng xuống,lúng túng như gà con.Còn LS thì gà vô đối chỉ vì " ko xem máu được "

oOziczacOo
05-06-2009, 20:45
Ko biết khi thi đấu on LAN có cho dùng ko.CHứ tôi thì ko có ủng hộ dùng cái tool hotkey lắm,dẫu biết nó thuận lợi để cast skill nhưng thấy dùng nó cứ như là...
Kể cả cái Tool View HP
Nhiều người xài ấy ở nhà xài Tool hỗ trợ quen rồi,ra máy lạ hoặc ngoài tiệm ko có,đánh đấm cứ khựng lên khựng xuống,lúng túng như gà con.Còn LS thì gà vô đối chỉ vì " ko xem máu được "

Theo mình biết thì các bác gopro thường mang theo 1 cái USB chứa confim(chả biết viết đúng kok:cry:) cùng nhìu cái linh tinh khác hỗ trợ(VD như 1 đoạn xxx ngắn để làm doping=))) nên chả bao giờ có chuyện để tool ở nhà cả:))!!!Mà có nhiều ông quên mang gear với pad ra còn chả buồn chơi chỉ ngồi lướt web cơ:)!!!

linhhcl
05-06-2009, 20:55
Tớ chơi lúc nào cũng có cái tool Wc3isk :)>-
có nó thì skill combo kết hợp item mới nhanh đc :D
ko có tool cũng đánh đc nhưng cứ combo lại để tay bên trái đề bấm skill hero, sau đó qua bên phím Pad để xài item, rồi đưa qua đưa lại ...blah blah mất tg, có khi quíu tay còn bấm nhầm phím nữa :)).
còn ko có thì down về mà xài chứ
làm rì có quán nào ko có mạng:>
^: config

Shiva_vuive
05-06-2009, 21:25
chuyển hotkey về bên trái thì tất nhiên là nhanh hơn hẳn ,nhưng mình cảm giác dùng những phần mềm can thiệp thế này nó có gì đó ko dc công bằng cho lắm =.=.

Bạn nói như vậy thì cũng có phần đúng. Nhưng bạn nghĩ xem nhé...

Ở games Counter-Strike, chính xác là cái cần thiết nhất. Và Trong khi bạn mặc định với con chuột Mitsumi và pad vải thì các progamer họ dùng các mouse lên tới 70-80$ một con với DPI gấp 2,5 lần DPI mouse thường, có khả năng gia tốc và thêm 2-4 nút bấm hỗ trợ nhiều thứ. Chuột cầm vừa tay hơn, cảm giác tốt hơn.

Pad thì họ dùng các pad to gấp khoảng 5-8 lần pad vải nhỏ của bạn. và surface (mặt pad) có độ ma sát ổn định, kết hợp các mouse laser hay optical (quang) thì rất tốt. Hạn chế mòn feet chuột.
Keyboard thì khỏi nói thêm, vậy đủ hiểu rồi...

Đó cũng là một sự không công bằng.

Nhưng bạn phải hiểu. Một games khi bước ra thế giới esport, là làm sao tạo được những cái đỉnh cao của trò chơi đó.

Khán giả đến xem DOTA, dĩ nhiên xem các pha thoát chết thần thánh, phán đoán như thần, combat hay, lật ngược thế cờ... Và để đạt đến những mức giới hạn đó, chúng ta cần các thiết bị hỗ trợ chơi games nè, và các chương trình hỗ trợ nhưng không mang tính chất gian lận như Cheat code.

Có nghĩa chương trình của anh phải tuân thủ các luật lệ của trò chơi chứ không phải các chương trình hack map thấy tất cả.

Theo nguyên tắc, chương trình chỉ giúp chúng ta chơi thuận lợi hơn khác với chương trình giúp chúng ta có ưu thế đột biến hơn với người khác.

Quả thật, một người như Yuna ko xài chương trình hotkey đánh DOTA cũng hàng đầu Việt Nam. Trong khi một người hack map hay kiểu hack như superkhung thì tôi nghĩ StarsBoba cũng không thắng nổi , và dĩ nhiên là anh ta ko tuân theo luật lệ nào của thi đấu DOTA cả.=))

dhl012
05-06-2009, 21:55
mình xài cái hotkey, thằng bạn mình không xài, vậy mà vẫn không nhanh bằng nó mấy cái slot :|

xxxstyle
05-06-2009, 22:30
thực ra bạn nào xài lap thì cũng ko cần hotkey mấy =)) chỉ sợ mỗi đoạn ko chat dc thôi

dhl012
05-06-2009, 22:39
xài lap mà không dùng hotkey thì làm sao xài đồ hả bạn. click chuột à =)).
mình hay để hotkey thế này:
slot|so
1|7
2|8
3|4
4|5
5|1
6|2

như vậy thì khi chat các số vẫn không đổi. Hero set vào số 3, gà hoặc hero khác thì số 6.
Mấy thứ hay xài như cây, blink, lốc, hex thì cho vào slot 5, 6 hoặc 4

xxxstyle
05-06-2009, 22:42
bạn bật numlock lên
1,2,3,4,5 sẽ nằm ở J, K, L, U
cũng ko đến mức vất vả lắm :|

linhhcl
05-06-2009, 22:46
còn mình có thói quen để
pad7 -> `
pad4 -> q
pad1 -> 4
sẽ thuận tiện hơn nhiều :D

o0Amen0o
05-06-2009, 22:52
mình có thói quen khác
pad1->space
pad2->Q
pad3->~
pad4->ctrl
chơi pub kô bao giờ chat vì chả bao giờ đi mid:P

dhl012
05-06-2009, 23:18
mấy cái này khi thi đấu đc ban kĩ thuật hỗ trợ, xài là đương nhiên rồi. Còn cái HP viewer thì cấm. Vậy có nên xài cái này không mới là điều đáng bàn chứ nhỉ. Tớ chỉ chơi cho vui nên luôn xài :)).

linhhcl
05-06-2009, 23:22
chức năng Alway show HP có sẵn trong patch 1.22 và 1.23, cần gì phải xài tool HP Viewer :|

xxxstyle
05-06-2009, 23:34
đừng để pad nằm ở ctrl vì nhiều khi còn phải group nữa
mấy nút `, q, z khả thi hơn

dhl012
06-06-2009, 00:32
chức năng Alway show HP có sẵn trong patch 1.22 và 1.23, cần gì phải xài tool HP Viewer :|

mình không biết, tại thấy luật warteam cấm nên nghĩ warcraft không hỗ trợ :|
chỉnh nó trong option à ;))

00Satyr00
06-06-2009, 08:18
Khẳng định với cậu, StarsBoba all team đều dùng chương trình hotkey...

Có chắc không mà phán như đúng rồi vậy =)) MangaEcchi không xài hotkey kìa =)) =)) =)) =))

]._.[noRain]._.[
06-06-2009, 08:39
MangaEcchi không xài hotkey kìa

Chơi = chuột ??
Hotkey hay là soft hỗ trợ hotkey ?

o0Amen0o
06-06-2009, 08:40

khi nào chơi chen hay geo thì nút ctrl sẽ thành nút cáp lock
có ai cho em xin link down dotakey kô??

AnhBi2408
06-06-2009, 08:54
cho mình hỏi sao mình dùng phím số 1 2 3 4 5... k được =((
còn dùng phím chữ như chữ Q vẫn được :(

shine_jay
06-06-2009, 09:00
Tôi toàn xài mybackpack .. Thấy cũng tiện lắm

o0Amen0o
06-06-2009, 10:10
ai cho link down dotakeys về dùng thử với

kodevn
06-06-2009, 14:00
Dotakey, Dota hot keys, Warkeys, ...
Custom hot keys có cái hay của nó
Có người còn bind vào mấy nút trên mouse máu như CS 1.6 kìa :))
Họ k0 thích xài hotkey thì mình đừng ép ;;)

championknight
06-06-2009, 16:02
Có chắc không mà phán như đúng rồi vậy =)) MangaEcchi không xài hotkey kìa =)) =)) =)) =))

Shiva đã đính chính lại rồi mà .

pth
06-06-2009, 16:07

Z thì làm sao mà chơi nevermore

tui thì 3 = numpad7, 4=numpad8, ` = numpad4
bottle,phase boot và tp chừng đó đủ xài

gà luôn luôn số 5. Trước thì đánh mấy con ko micro nhiều unit thì để số 2 nhưng đang tập đổi luôn tránh trường hợp lúc đánh nhau loạn tự dưng dắt gà ra chiến trường :-?

1.2.3.....dô
06-06-2009, 22:45
Tình hình là dow về mà dùng ko đc,chẳng hiểu vì sao nó éo chạy
Nãn

tengichaduoc
06-06-2009, 22:56
dùng mybackpack đê. vừa chơi vừa chat thoải mái hơn wc3isk này

Assasin_Cruz
06-06-2009, 23:21
Mbp chuẩn vật ._.
---30---
--------

bumbumbum
06-06-2009, 23:32
Ủa? Hồi đó manga giới thiệu mình dùng mybackpack mà (nhưng tới 4 tháng sau mình mới dùng =)))

*ShAw*
07-06-2009, 00:29
Mpb nhớ là chat là dính mà :|

Ngvhung
07-06-2009, 03:41
Ko biết đi warteam hay đấu giải có cho đem theo Key + mouse ko nhỉ. Đang xài cặp Genius 335, pad nó nằm bên tay trái. Đánh riết quen rồi, nhỡ đấu giải ko cho xài thì cúm ...

gaunho91
07-06-2009, 08:34
Ko biết đi warteam hay đấu giải có cho đem theo Key + mouse ko nhỉ. Đang xài cặp Genius 335, pad nó nằm bên tay trái. Đánh riết quen rồi, nhỡ đấu giải ko cho xài thì cúm ...

cứ yên tâm mà đem theo \:D/
ai mà dám cấm \m/

Funnnny
07-06-2009, 08:35
Các bạn tùy ý mang gears của mình...nhưng mà ko cài được, hỏng, mất thì BTC chúng tôi mặc kệ các bạn =))

Kirimari
07-06-2009, 09:19
Chả bao h dùng cái này nên nhiều lần bị team quăng tạ, phải tập mới đc

Assasin_Cruz
07-06-2009, 11:44
chat ko viết hoa thì có làm sao đâu =.='

Funnnny
07-06-2009, 11:51
Dùng Dotakeys thì chat như bt luôn ko làm sao cả

o0Amen0o
07-06-2009, 12:47
nhưng link down dotakeys là cái gì?????????????????
(hỏi từ hôm qua nhưng kô ai trả lời là sao??)

Funnnny
07-06-2009, 12:49
http://dotakeys.3.forumer.com/index.php?showtopic=3
Search google ngay kết quả đầu tiên đó :|

o0Amen0o
07-06-2009, 12:53
link die rồi,kô down đc
toàn bị cái gì firewall ấy:((

gaunho91
07-06-2009, 17:04
link die rồi,kô down đc
toàn bị cái gì firewall ấy:((

google kô có giới hạn :-"
hỏi lẻ tẻ coi chừng bị tính spam ấy /:)
Nói qua nói lại topic cũng sắp die rồi, lợi ích từ các tool chắc chắn phải có thì mới có ng xài ;)) kô thì vứt vào sọt rồi
suy trong 1 bàn tay trái mà có thể thao tác các phím tốt và gọn hơn là phải đưa cả bẳng tay với chiều dài khoảng 20cm trên 1 bàn phím thì sẽ thấy ưu điểm hơn
1 số kinh nghiệm xài tool numlock
_các item thường xuyên 1 giữa 2 thì cho nó vào 1 phím (ví dụ shiva hoặc dagon, 2 item này ít có hero nào lên cùng 1 lúc vì thế cho 1 phím là đc rồi)
_nên đặt 1 nút cho tango ở đầu ván để luồn lách thoát gank hoặc đơn giản né trói cú Furion ;)
_chọn các phím kô trùng lắp với skill của nhìu hero ;)) (tác dụng chắc bik, gợi ý phím ~ và Q, 1 2 3 4 cũng đc nhưng với các hero dạng Chen hay Mepoo thì cần các phím 123456.... thường sử dụng cho việc mic đệ hoặc unit ;)

9874123
13-06-2009, 10:56
+ Cách Sử Dụng :
Sau khi download phần mềm trên , giải nén và click chọn MyBackPack1.1.exe _Hộp thoại Setting sẽ hiện lên , bên phải sẽ là nơi bạn thay đổi các HotKey , sau đó Save Settings ==> Go to Mainform ==> Activeate Keys ==>> Hide window là xong.

+ Cách thiết lập các phím như sau :
Tại dòng số 1 tức là số 7 trong khung item , bạn check vào Shift còn khung bên kia điền chữ gì tuỳ bạn. Nếu vậy khi save setting và activate keys thì bạn sẽ bấm Shift + chữ mà bạn điền vào sẽ ra số 7. Còn không check vào shift thì chỉ cấn bấm chữ mà bạn điền vào là nó ra số 7.
VD như trong hình : khi bạn bấm Shift + W nó sẽ số 7, còn không check vô Shift thì bạn chỉ cần bấm W là ra số 7.
Have fun !

Link download tại đây :

Tools rất hay , cũng rất hữu ích cho các member chơi game War dành cho các pro game thủ đi thi đấu :D
Mình cũng check lại cái link để cho các mem dowww nhanh hơn theo link này, ko virus :

[CODE]http://www.ziddu.com/download/2980961/MyBackPack11.rar.html

http://depositfiles.com/files/wyw6xro6k

o0Amen0o
13-06-2009, 11:03
sao kô post vô đây: http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=595316
dù sao cũng cảm ơn = rep

god_of_wit
13-06-2009, 14:40
Cái này bên VnB có rồi.........

_Zaizai_
13-06-2009, 15:18
Hay quá mình đang cần tìm may mà có bạn chỉ dẫn tận tường thế này thì tốt quá. Thanx nhiều

g3tl0st
13-06-2009, 16:01
tui thấy wc3isk dễ dùng hơn chứ nhỉ :-/

minhmeo87
14-06-2009, 00:51
wc3isk về cơ bản là dễ dùng nhưng chat thì lại hơi khó chịu :D
wc3isk đã ra bản 2.0b thì phải, hôm rồi search ra test thì thấy nó đổi numpad thành mouse button được cơ.Tức là dùng với các mouse có nhiều hơn 3 button ấy :|. Cái này tớ test 1 lượt xong lại search cái cũ về xài vì chuột có mỗi 3 phím nên chả cần :))

ZeroO88
16-06-2009, 08:57
Từ ngày xài wc3isk tui luôn mang giày đi xuyên creep (hem nhớ tên :(). Bị săn thì cứ nhè creep mà chạy xuyên qua :)):))

Shiva_vuive
16-06-2009, 09:41
wc3isk về cơ bản là dễ dùng nhưng chat thì lại hơi khó chịu :D
wc3isk đã ra bản 2.0b thì phải, hôm rồi search ra test thì thấy nó đổi numpad thành mouse button được cơ.Tức là dùng với các mouse có nhiều hơn 3 button ấy :|. Cái này tớ test 1 lượt xong lại search cái cũ về xài vì chuột có mỗi 3 phím nên chả cần :))

Hay nè ! Mình phải down xài thử mới được... MÌnh dùng chuột IE 3.0 , có 5 button lận, 2 button kia chắc bind item thôi... Thx nha :)

o0Amen0o
16-06-2009, 11:24
down bản 2.0b về toàn lỗi,kô chạy đc:(
dowmn 3-4 cái link vẫn như nhau,chắc mình kô có duyên

oOziczacOo
16-06-2009, 14:30
Hay nè ! Mình phải down xài thử mới được... MÌnh dùng chuột IE 3.0 , có 5 button lận, 2 button kia chắc bind item thôi... Thx nha :)

Bác tìm được thì up luôn lên trang đầu đi:D!!!Chuột em cũng như chuột bác mà:D!!!

Shiva_vuive
16-06-2009, 15:15
Tin vui là mình vừa check thấy chuẩn bị ra Wc3isk 2.0d trong 3 ngày nữa..

Và thật bất ngờ ki chương trình này giờ đã hỗ trợ chế độ chat . Rât nhiều tính năng mới... Rất là ưu văn việt và tiện văn lợi...

Có link down mình sẽ up lên #1 ngay...:-* .

The_Legent_X
16-06-2009, 16:08
hehe cái này em dùng từ tháng 9 năm ngoái (còn nhớ gần hôm khai giảng =]]), vào google search wc3isk rồi vô link đầu tiên(bị cái là toàn tiếng anh nhưng cũng dễ hiểu thôi). ver mới còn có thêm tính năng về chuột mà chưa hiểu lắm :| :P

_TK_
16-06-2009, 16:25
Tin vui là mình vừa check thấy chuẩn bị ra Wc3isk 2.0d trong 3 ngày nữa..

Và thật bất ngờ ki chương trình này giờ đã hỗ trợ chế độ chat . Rât nhiều tính năng mới... Rất là ưu văn việt và tiện văn lợi...

Có link down mình sẽ up lên #1 ngay...:-* .
:-*:-*:-*:-*:-* link nhanh đi anh 2

Darkman2511
17-06-2009, 00:05
thật ra chơi dota mình cần tối thiểu là 2 slot cần activate thôi, nên mình thường để F2-F3, nếu ra meepo thì chuyển sang Q W .

có bạn nào chơi battle mage không ,chơi 1 lần 8 ô item luôn . chơi cái đó mình để F2 -F3 2-3 W-E , khỏi chat luôn :)) :)) .

Shiva_vuive
17-06-2009, 00:24
Mình đã update link down Wc3isk 2.0d ở trang 1... Các bạn về trang 1 download và test thử nhé :)

minhmeo87
17-06-2009, 01:28
Thanks shiva :)
Cái bản 2.0b có một số bug, còn bản d này để mai ra tiệm check coi sao

BietKichDem
17-06-2009, 03:26
Mình đã update link down Wc3isk 2.0d ở trang 1... Các bạn về trang 1 download và test thử nhé :)

thx shiva đẹp giai :-*

o0Amen0o
17-06-2009, 08:48
thx Shiva
thế này ai bảo wc3isk khó chat nào
có hotkey nhá:x

DrIf
17-06-2009, 12:10
Cho mình hỏi có hotkey cho win Vista ko ...mình cũng down nhiều cái về rồi nhưng ko dùng đc .

Shiva_vuive
17-06-2009, 13:49
Mình không xài Win Vista bao giờ nên không biết luôn....

Xài Xp đi cho lành bạn ... Nghe nói Vista lỗi lắm... ;))

Dark_Knight645
17-06-2009, 14:16
http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=11514181&postcount=98

Cách đặt compability cho 1 số chương trình chạy ko ổn định trên Win7 / Vista
(ko cài Vista nhưng nghe nói Win7 & Vista tương tự nhau)

_HCL_
17-06-2009, 15:13
@chủ topic : cậu tập thêm phím " ` " đi (gần số 1)
lợi cho combo nhanh lắm :D vì gần với phím hero.
tớ chỉ config 3 nút là : "`" - "q" - "4" thôi :'>

Shiva_vuive
17-06-2009, 21:34
Mình cũng tính tập nhưng xài IE 3.0 nên đã gán cho 2 nút chuột bên hông trái chuột rồi... Có lẽ không tập phím "`" được... Vì mình thấy hơi khó chịu với phím này... ;), gần số 1 quá... :(

o0Amen0o
18-06-2009, 11:27
nút ` hay lắm đó
tui config 4 nút:space ` Tab Q

championknight
18-06-2009, 13:37
Mình cũng tính tập nhưng xài IE 3.0 nên đã gán cho 2 nút chuột bên hông trái chuột rồi... Có lẽ không tập phím "`" được... Vì mình thấy hơi khó chịu với phím này... ;), gần số 1 quá... :(

Số 1 thì sao, số 1 đặt group khi control nhiều unit thôi, chứ 1 hoài hóa ra spam apm ;))

Shiva_vuive
18-06-2009, 15:38
Số 1 thì mình đặt group cho hero nên sử dụng rất thường, sợ nhầm với "`" thì chết :(

minhmeo87
18-06-2009, 20:22
Vậy nên ` tớ thường đặt phase boot :D

hoangminhzzz
18-06-2009, 20:41
cái này đã có lâu rồi mà nhưng chỉ có MyBackPack là được chấp nhận trong giải đấu

taisaothe000
18-06-2009, 23:43
khi đánh giải thì thường đâu quan tâm gì tới soft nào. thậm chí sử dụng custom hotkey của war luôn cũng được mà. Tụi mình đánh ở nhà thường xài cái nào nó "công nghệ" ấy :))

bkhnjkt
18-02-2010, 01:13
Mình thấy dùng Wc3isk rất tiện, mình hay map vào nút Q, và cuộn chuột.
1. map tele vào cuộn chuột lên, khi cần về nhanh chỉ cần búng ngón tay (cuộn 2 lần) là town về được.
2. map blink vào cuộn chuột xuống, gảy ngón tay là có thể blink về được
3. map mekhan vào cuộn lên, arcane vào cuộn dưới, khi cần heal thì cuộn lên cuộn xuống 1 phát (hữu hiệu với supporter)
4. giáp băng, bkb, cứ cuộn 1 phát là active
5. Đặc biệt là Phase Boot, bạn mà map PB vào cuộn chuột, thì lâu dần bạn sẽ có thói quen cứ 5s lại vê vê con chuột (VL nhỉ ;)) )

Smileph
24-02-2010, 09:16
Mình thấy dùng Wc3isk rất tiện, mình hay map vào nút Q, và cuộn chuột.
1. map tele vào cuộn chuột lên, khi cần về nhanh chỉ cần búng ngón tay (cuộn 2 lần) là town về được.
2. map blink vào cuộn chuột xuống, gảy ngón tay là có thể blink về được
3. map mekhan vào cuộn lên, arcane vào cuộn dưới, khi cần heal thì cuộn lên cuộn xuống 1 phát (hữu hiệu với supporter)
4. giáp băng, bkb, cứ cuộn 1 phát là active
5. Đặc biệt là Phase Boot, bạn mà map PB vào cuộn chuột, thì lâu dần bạn sẽ có thói quen cứ 5s lại vê vê con chuột (VL nhỉ ;)) )

thế bạn dùng cuộn nào, chả lẽ cuộn cả 5 cái trên:|

letuan87bk
10-04-2010, 10:21
1 cái cuộn chuột lên, 1 cái cuộn chuột xuống là dc 2 slots hay dùng nhất rồi, 5 cái đấy là 5 trường hợp thôi

Ocean_Boy
10-04-2010, 13:52
Dùng KeyExtender hay AutoKeyboard chơi cũng khá phê , nhưng vẫn thích tự combo hơn ;))

babu_redspin
10-04-2010, 16:54

vkl bác này em thick cách nói này của bác =)) =)) =))

UrNOTalone
10-04-2010, 17:09
đánh bằng Laptop thì xài tạm hotkey thôi :-<

Seta Kenji
10-04-2010, 18:28
Mình chẳng dùng soft nào cả, đơn giản vì đánh quen rồi :P

ahlatn01
11-04-2010, 12:03
Đánh các Hero như Puck thì xài cũng tiện lắm đặt số 7 4 1 bên số thành 2 3 4 ben bàn phím bạn sẽ dễ dùng skill hơn.

Seta Kenji
11-04-2010, 12:17
Mình vừa down Wc3isk, dùng thấy khá tốt :)

Sói !
11-04-2010, 22:40
Xài chuột riết quen rồi nên ko xài hotkey :D.

Bship
12-04-2010, 08:13
xài chuột chậm hơn đó :), mấy pha dùng dagger né stun, né util của súng toàn dùng soft thôi:>

built
12-04-2010, 18:42
mềnh có xài 1 thời gian,chả hiểu vì sao khi xài là máy mình lại lag và giật nên bỏ :|

zZNewAssassinZz
12-04-2010, 18:55
chẳng wan tâm , chẳng bao h xài :)) . tay trái bay hết cả keyboard :-*:-*:-*:-*:-*

minhmeo87
12-04-2010, 20:29
Trong thời điểm quan trọng thì 1s cũng ko thể bỏ lỡ ...
Xài hotkey tiết kiệm .. gần 1s :))

voduyhai
12-04-2010, 20:54
Xài hotkey nên giờ có thể né stun của VS trên 80% nếu đối mặt :D. Hỗn loạn thì chịu chết :-<

minhmeo87
12-04-2010, 21:37
Trước khi sửa lại E của VS thì ... còn phải xét :))

dunghan
13-04-2010, 04:04
Chơi tay từ ngày đầu quen rồi, chỉ hay đúng 1 soft là để xem máu. Hồi trước còn hay cắm tăm nữa cơ :))

Bship
13-04-2010, 09:45
nếu không có tăm thì lấy gì cắm vậy :)

minhmeo87
13-04-2010, 10:46
Hồi war3 chưa lên patch 1.24 thì dùng Hp viewer
Lên 1.24 rồi thì hp viewer hết đất dùng... :)
Bạn dunghan chắc chơi war3 cũng ngót nghét 6-7 năm hay sao mà phải dùng tăm từ cái thời hầu hết các quán Net đều chỉ LAN chứ ko lên internet như bh

Shuu.Hagon
13-04-2010, 16:06
nếu không có tăm thì lấy gì cắm vậy :)

Không có tăm thì dùng tạm tiền xu vậy :))

thao_108
13-04-2010, 16:32
đánh bằng Laptop thì xài tạm hotkey thôi :-<

Mình cũng dùng laptop nhưng mà mình mua thêm cái bàn phím nữa về dùng, vừa để thỏa mãn cho thói quen đập phá bàn phím, vừa tiện cho việc chơi game :'>

Bship
14-04-2010, 12:04
Không có tăm thì dùng tạm tiền xu vậy :))

kẹp mà không khéo nó dội ra, lổ đầu thằng bên cạnh thì sao b-(

hatavn
15-04-2010, 22:42
chơi tinker mà ko xài hotkey thì ká là vất :|

vondutch2550
15-04-2010, 23:12
Chơi cái này cần combo thì phải xài hotkey thôi, không xài thì bấm kéo lung tung, nút xa như quỷ tốn thời gian + dễ mất combo nữa. có làm được thì chỉ được 1 cái khè mấy đứa xung quanh thôi chứ được gì