PDA

View Full Version : [NEW] Hướng dẫn lấy tilte màu vàng và berzerk màu xanh

AlanLuo
25-05-2009, 23:56
Nguồn Elitepvpers - AlanLuo
Q đc dịch từ 1 guide của member đã finish Q nên rất dễ hiểu , ko rườm rà như trên các bài guide thông thường
Phần thưởng của Q Title gồm có : Chuỗi Q 95 : 10% dam hấp thụ / Tên hiệu màu vàng
Chuỗi Q 100 : 15% dam hấp thụ / Tên hiệu màu vàng

Nhiệm vụ lấy title vàng - Cấp độ 95:

----========----
Nhiệm vụ thứ 1
----========----
Bài kiểm tra
Npc : Châu Á : Tướng quân Tôn Huyền (Trường An)
Châu Âu : Tướng quân Ratcherd (Constatinople)
Cách làm : Khi bạn nói chuyện lần thứ 2 với NPC Tôn Huyền hoặc Ratcherd . bạn sẽ đc dịch chuyển đến đấu trường Trường An hoặc Colosseum

Đây là nơi bạn sẽ phải chiến đấu với quái vật , bạn sẽ phải sống sót trong khoảng thời gian là 10'

Khi hết h , bạn sẽ đc dịch chuyển về Trường An hoặc Const , báo cáo với NPC Tôn Huyền (Hoặc Ratcherd)

----========----
Nhiệm vụ thứ 2
----========----
Nguyên liệu của đơn duợc
Cách làm : Nói chuyện với NPC Thầy mo Tố Linh

----========----
Nhiệm vụ thứ 3
----========----
Chuông của quái vật tượng đá :
Npc : Châu Á :Thầy mo Tố Linh(Trường An)
Châu Âu : Phù thủy Sunset (Constatinople)
Cách làm : Xuống tầng 2 lăng mộ TTH , giết 2 con sư tử đá để lấy chiếc chuông . Về báo cáo lại với Đinh Tuệ Hòa Thượng ( Trường An )

----========----
Nhiệm vụ thứ 4
----========----
Vỏ bọc của linh hồn
Npc : Đinh Tuệ Hòa Thượng ( Trường An )
Cách làm : Bạn sẽ đc 1 chiếc chuông vàng vào ô vật phẩm
Đến phía Nam lăng mộ TTH (Tọa độ X: 7175 Y: 309) và ấn vào chiếc chuông , sẽ xuất hiện quái vật Tử Thạch Linh Khí , giết nó và nhận đc vật phẩm Quest
Quay lại và báo cáo với Thầy mo Tố Linh hoặc phù thủy Sunset

----========----
Nhiệm vụ thứ 5
----========----
Bùa của ma nữ
Npc : Châu Á :Thầy mo Tố Linh (Trường An)
Cách làm : Bạn sẽ đc 1 vật phẩm
Châu Á :Đến đưa và nói chuyện với Trưởng tiêu cục bảo tiêu Quách Uy (Trường An)
Châu Âu : Đến đưa và nói chuyện với Trưởng tiêu cục bảo tiêu Adria (Constatinople)

----========----
Nhiệm vụ thứ 6
----========----
Linh hồn của các linh hồn
Npc : Châu Á :Trưởng tiêu cục bảo tiêu Quách Uy (Trường An)
Châu Âu : Trưởng tiêu cục bảo tiêu Adria (Constatinople)
Cách làm : Bạn sẽ nhận đc 100 vật phẩm để bắt Tướng quân Niya ( Nghe có vẻ khoai ^^) và di chuyển về nơi trả Q = ngựa hoặc chạy bộ =))
Có 1 tin tốt là bạn sẽ ko phải bắt cả con Tướng quân mà chỉ bắt linh hồn của hắn
Và 1 tin xấu là có thể bạn sẽ bắt phải 1 linh hồn đã vỡ :)) (Giống Q thu thập bùa giả bùa thật bên asia)
Linh hồn xịn có tên là Honbaek sane
Linh hồn đểu có tên là Neodeol distance honbaek
Quay về Trường An (hoặc Const) gặp Thầy mo Tố Linh (hoặc Phù thủy Sunset) để trả Q

----========----
Nhiệm vụ thứ 7
----========----
Linh hồn của tàn tích
Cách làm : Sau khi nhận Quest , bạn nói chuyện tiếp với NPC nhận Q và sẽ đc dịch chuyển tới đấu trường
Chắc chắn rằng bạn đã có đủ ngọc cuồng nộ
Bạn sẽ phải sử dụng cuồng nộ tại đấu trường
Quái vật sẽ đóng băng bạn lại
Sau khi giết và hoàn thành nhiệm vụ , quay trở lại trả Q cho Thầy mo Tố linh (Hoặc phù thủy Sunset)

----========----
Nhiệm vụ thứ 8
----========----
Thế lực mới
Cách làm : Châu Á : Bạn sẽ nhận đc 1 vật phẩm , đưa nó cho Trưởng tiêu cục Quách Uy (Trường An)
Châu Âu : Bạn sẽ nhận đc 1 vật phẩm , đưa nó cho Trưởng tiêu cục Adria (Constatinople)

Xong . Bạn đã có 1 title màu vàng . Chúc May mắn và vui vẻ $-)

Nhiệm vụ lấy title vàng - Cấp độ 100:

----========----
Nhiệm vụ thứ 1
----========----

Bài kiểm tra 2
Cách làm : Khi bạn nói chuyện lần thứ 2 với NPC Tôn Huyền hoặc Ratcherd . bạn sẽ đc dịch chuyển đến đấu trường

Đây là nơi bạn sẽ phải chiến đấu với quái vật , bạn sẽ phải sống sót trong khoảng thời gian là 10'

Khi hết h , bạn sẽ đc dịch chuyển về Trường An hoặc Const , báo cáo với NPC Tôn Huyền (Hoặc Ratcherd)

----========----
Nhiệm vụ thứ 2
----========----

Thế lực mới
Cách làm : Châu Á : Nói chuyện với NPC Thầy mo Tố Linh
Châu Âu : Nói chuyện với NPC Phù thủy Sunset

----========----
Nhiệm vụ thứ 3
----========----

Nhánh cây của sự sống
Cách làm : Bạn sẽ phải đi tiêu diệt Ác linh Sơn Duơng và Sơn Dương Tà Ác để thu thập đồ vật nhiệm vụ (Nguồn gốc của núi đá) . Quay trở lại Trường An , tìm Mộc Yêu hoặc Tàn Mộc Yêu , dont kill him , ấn chuột phải vào đồ vật nhiệm vụ lúc nãy , bạn sẽ có "Nhánh cây của sự sống" . Xong việc , báo cáo với Thầy mo Tố Linh hoặc phù thủy Sunset

----========----
Nhiệm vụ thứ 4
----========----

Di vật của thần Thái Dương
Cách làm : [List] Nọi chuyện lại với NPC nhận Q , bạn sẽ đc giao nhiệm vụ đi giết Tàn Tuyết Yêu và Tuyết Yêu để thu thập 20 viên pha lê lấp lánh (Oánh con nào rơi con đấy , rất nhanh)
Khi đã thu thập đủ 20 viên pha lê , quay trở lại Samakan (Tọa độ X:-6935 Y:1753 - Cửa Nữ Hoàng Cleopatra) , ấn chuột phải vào pha lê , (nếu xịt sẽ làm lại từ đầu :-??) Nếu thành công bạn sẽ nhận đc "Phế liệu của mặt trời"
Xong việc quay trở lại báo cáo với Thầy mo Tố Linh hoặc Phù thủy Sunset

----========----
Nhiệm vụ thứ 5
----========----

Linh hồn của Thế giới ngầm
Cách làm : [List] Nói chuyện lại với NPC nhận Q (Ồ nói chuyện nhiều vãi - Nguyên văn tác giả) ,
Triệu hồi 1 linh hồn , nói chuyện lại với NPC nhận Q - Nghi lễ bắt đầu
Dùng cuồng nộ để tiêu diệt Linh hồn Xanh - Bạn sẽ nhận đc vật phẩm nhiệm vụ (Mảnh vỡ của Linh hồn ma quỷ)
Quay trở lại gặp Thầy mo Tố Linh hoặc Phù thủy Sunset để hoàn thành nhiệm vụ

----========----
Nhiệm vụ thứ 6
----========----
Sự trưởng thành nào đó
Cách làm : Châu Á : Bạn sẽ nhận đc 1 vật phẩm , đưa nó cho Trưởng tiêu cục Quách Uy (Trường An)
Châu Âu : Bạn sẽ nhận đc 1 vật phẩm , đưa nó cho Trưởng tiêu cục Adria (Constatinople)

Xong . Bạn đã có thêm 1 title màu vàng nữa. Chúc May mắn và vui vẻ $-)

Mr Pipachi
26-05-2009, 00:01
Hay.
Còn vụ ber xanh thì sao anh ?
Nó gộp luôn vào Q này à ?

AlanLuo
26-05-2009, 00:03
Cái ber xanh thì ng ta chưa viết xong , để sửa lại cái topic , còn 1 Q lấy title màu vàng lvl 100 nữa , mai viết tiếp :D

Mr Pipachi
26-05-2009, 00:18
Title vàng 95 và 100 có khác j` nhau ko anh ?
Post cái ảnh cho em tham khảo với :D

AlanLuo
26-05-2009, 00:19
Ở hình trên là Csro , iSro lại là Knight và Captian , còn phải chờ VDC nhà mình dịch là gì đã :-?

LF2.5_Firzen
26-05-2009, 00:23
AlanLuo ơi nhiệm vụ niya chuối thế :((

AlanLuo
26-05-2009, 00:25
Nó giống như cái NV bùa già bùa thật của Thổ Lão Quỷ + Thổ Pháp Quỷ đó (Chuỗi Q lv 30 bên DH á) Mà cái này do mem dịch của cSRO nên có vài chỗ chưa chính xác , khi nào trên mmosite update cái này thì sẽ bổ sung + edit lại
P/s : Lúc làm NV 7 có đoạn như kiểu cinematic đẹp ghê ta , mọi ng có để ý con mob là con thần đèn ko :))

LF2.5_Firzen
26-05-2009, 00:37
à, giống con nhiếp hồn yêu :|

Npc :

* Châu Á :Trưởng tiêu cục bảo tiêu Quách Uy (Trường An)
* Châu Âu : Trưởng tiêu cục bảo tiêu Adria (Constatinople)

Cách làm :

* Bạn sẽ nhận đc 100 vật phẩm để bắt Tướng quân Niya ( Nghe có vẻ khoai ^^) và di chuyển về nơi trả Q = ngựa hoặc chạy bộ
* Có 1 tin tốt là bạn sẽ ko phải bắt cả con Tướng quân mà chỉ bắt linh hồn của hắn
* Và 1 tin xấu là có thể bạn sẽ bắt phải 1 linh hồn đã vỡ (Giống Q thu thập bùa giả bùa thật bên asia)
o Linh hồn xịn có tên là Honbaek sane
o Linh hồn đểu có tên là Neodeol distance honbaek
* Quay về Trường An (hoặc Const) gặp Thầy mo Tố Linh (hoặc Phù thủy Sunset) để trả Q

Ghét cái này :((

HASAMSIEUSAO
26-05-2009, 00:55
Mấy cái Quest này đều có tên chính xác rồi. Nhưng mà khổ cái là Quest EU và Asia nó có tên Quest khác nhau nên ko biết bổ xung thế nào (Alan có thể lấy tên Q ở bên cdtl cũng đc, tên Q ở bên đó tuy ko đúng hết nhưng cũng đúng đc 90 %). Nhưng hình như đều thực hiện giống nhau và phần thưởng giống nhau thì phải. Nếu đúng thì phải có 14 nhiệm vụ special chứ ko phải 8 thì phải Alan ah, còn để xem lại xem có nói gì đến lúc làm xong nhiệm vụ thứ 8 là có title ko

LF2.5_Firzen
26-05-2009, 01:04
Wiz ko có pt làm đc nhiệm vụ này hơi đỉnh :|, con kia nó chả quật cho mấy phát là chết à ;)) =)), HSSS onl khuya thế, mà tận 14 nhiệm vụ special thì hơi dài đấy :|

amour_vn
26-05-2009, 02:23
bác Alan ơi, cái title vàng kia mình có được đặt ko, hay là thằng nào cũng là Gun-General hết vậy?

kill_1990
26-05-2009, 05:15
Mấy cái nhiệm vụ Title này hay đấy nhỉ. :D .Chắc hỉ làm NV mở rộng hòm đồ và mấy cái hay hay cho bằng bạn bằng bè thôi :))

tj3nk3pr0
26-05-2009, 06:02
Mình ko hiểu cái " title màu vàng " để làm gì . bạn nào chỉ với:P

RuouChuoiHot
26-05-2009, 07:56
Ở hình trên là Csro , iSro lại là Knight và Captian , còn phải chờ VDC nhà mình dịch là gì đã :-?

SroVn mình thì mấy anh VDC đã dịch xong rồi. hum đi offline thấy con GM có cái chữ vàng là cái gì gì .... vũ đó. Còn eu thì nghe anh GM bảo là hiệp sĩ + bá tước thì phải :-"

AlanLuo
26-05-2009, 09:33
Mấy cái Quest này đều có tên chính xác rồi. Nhưng mà khổ cái là Quest EU và Asia nó có tên Quest khác nhau nên ko biết bổ xung thế nào (Alan có thể lấy tên Q ở bên cdtl cũng đc, tên Q ở bên đó tuy ko đúng hết nhưng cũng đúng đc 90 %). Nhưng hình như đều thực hiện giống nhau và phần thưởng giống nhau thì phải. Nếu đúng thì phải có 14 nhiệm vụ special chứ ko phải 8 thì phải Alan ah, còn để xem lại xem có nói gì đến lúc làm xong nhiệm vụ thứ 8 là có title ko

Đúng là có 14 nhiệm vụ HS ạh . Nhưng 8 nhiệm vụ đầu tiên là 1 title # và 6 nhiệm vụ sau của lv 100 là 1 title khác . Hình như là Kight và Captian . Tí nữa tớ sẽ update luôn 6 Q còn lại

Mình ko hiểu cái " title màu vàng " để làm gì . bạn nào chỉ với

Để cho đẹp và danh hiệu ý mà :-"

_Twilight_
26-05-2009, 12:27
làm xong Q này thì đc 10% dame hấp thụ hả bác

anhxtanh__
26-05-2009, 13:25
thấy mấy cái Q này thú vị ghê, mà xíu nữa mình quên ở trường an có NPC tướng quân Tôn Huyền và thầy mo Tố Linh rồi :P

RuouChuoiHot
26-05-2009, 17:42
thấy mấy cái Q này thú vị ghê, mà xíu nữa mình quên ở trường an có NPC tướng quân Tôn Huyền và thầy mo Tố Linh rồi :P

xem clip làm Q này rồi EU vào mà đánh 2 thằng lính canh đó ko biết sống nổi ko ;))

LF2.5_Firzen
26-05-2009, 23:43
đề nghị Alanluo update ngay cái berzerk xanh :|

matrixtheone
27-05-2009, 00:01
tưởng pk2 Ber xanh có lâu rồi mà? Bác HSSS chả post lên còn j, sao phải làm quest cho khổ?

_Twilight_
27-05-2009, 01:20
tưởng pk2 Ber xanh có lâu rồi mà? Bác HSSS chả post lên còn j, sao phải làm quest cho khổ?

cái đó là do mình chỉnh pk2 thui, máy ai không có chỉnh pk2 thì sẽ không thấy BlueBer đâu. theo mình đoán thì chắc là làm cái Q ber xanh thì mọi người đều thấy chứ không riêng gì pk2 (mình chỉ đoán là vậy thui, nếu có sai thì cũng đừng có chữi mình nha):P

LF2.5_Firzen
27-05-2009, 01:27
bạn nói đúng đấy, Ber zerk xanh thì nó sẽ hiện cho tất cả mọi người cùng nhìn thấy, ( chẳng biết là khỏe hơn hay đẹp hơn thôi ) =))

T^_^T
27-05-2009, 01:52
cái này chủ yếu để làm................. cảnh. ;;)

RuouChuoiHot
27-05-2009, 08:14

ba này chắc là dân thích tự sướng siêu cấp đây mà =))=))

AlanLuo
29-05-2009, 10:23
Update and Complete :P

quangkhung
31-05-2009, 10:08
Còn cái ber xanh nữa up luôn đi bác AlanLuo!

Blade_Streng
31-05-2009, 14:15
up đi anh em còn bít đường mà làm tại mù tịt quá:(

thanhhunglx
10-06-2009, 15:21
Q này 95 làm mới đc hay <95 làm cũng đc hả mấy bác?

legolashuy
11-06-2009, 12:17
ber xanh hôm bữa đi BigOff nghê bảo là khỏe hơn ber đỏ mà. Trong bà mập bán thuốc còn đó Tinh Khí hay Linh Khí gì đó để kéo dài thời gian ber gauge. gauge chắc là ber nhỉ? dịch không hết chừa lại 1 chữ :-w

_anhhungrom_
11-06-2009, 22:26
lv mấy có thể làm đc các pác! :D

stidus
12-06-2009, 08:22

Bố này tự sướng vãi !!! ông về nhà mà tự sướng + thích pk2 của ông đi
Làm Q có thú vui của của nó , tui gian khổ nhưng đc nhìu cái thú vị ( ngắm cảnh nè , biết đc tên wai nè etc ... ) nhìu Bác cứ đi taxi farm SP + lev vèo vèo đến nỗi chỗ quái nhỏ ở đâu cũng chẳng bít thật nà vl :))

Còn việc lấy Tittle thì mình rất thích vì nó làm nỗi bật cái nick của mình , cũng tránh tình trạng giả danh các pro đi lừa đảo , nó chung đc nhìu thứ ...

Hip_Xon_Te
12-06-2009, 09:18
Update and Complete :P

Alan nói nốt tác dụng phụ của việc kiếm ber xanh và vàng đi.Hôm nọ ông nói tôi chưa hiểu lắm,mà làm cả 2 chục cái Q này chỉ để đẹp thì có lẽ là hơi quá....:D

H0angLong
19-06-2009, 06:16
cái tên hiệu màu vàng có đc mãi mãi ko hay chỉ đc 1 lúc là mất. sắp 95 rồi nên em quan tâm chứ lúc 94 ko thấy báo sáng Quest này.

Blade_Streng
19-06-2009, 06:28
Tất nhiên là vĩnh viễn rồi nhưng mình vẫn chưa nghĩ đến tại đang nood mà=))=))

Hung_ltem
20-06-2009, 12:25
cái nhiệm vụ bắt con tướng quan ấy
bắt đc nó hiện là Linh hồn
nhưng hok sao về giả đc
về chỗ sunset giả mà hok có đc
ai làm rồi hướng dẫn với

Vẫn_Rồng
21-06-2009, 14:16
Show cái ảnh title của cả lv 95 lẫn 100
lv 95 EU title là "hiệp sĩ"
100 là "nam tước"
http://forum.gamevn.com/attachment.php?attachmentid=106228&stc=1&d=1245568573

AlanLuo
21-06-2009, 16:32
Cố lên 94 rồi , sắp đc thành hiệp sĩ :x

coolpixS4
05-08-2009, 13:32
Phần thưởng 10% dam hấp thụ là sao ? mình ko hiểu, nó thêm 1 cái buff hay là sao.
Lv95 rồi để tối nay tắt X2 đi làm cái cho nó hoành tráng :D
Đọc thấy rắc rối quá, chạy đi chạy lại, ko biết mất nhiêu time ?

mà cái giăng bẫy thấy nản quá, hồi làm quest 20 cái chao bên EU, phải chạy đi chạy về lấy bẫy 3 lần vì lần nào giăng hết bẫy mà ko bắt được con nào :))

dlinkvtv
05-08-2009, 15:41
Bác cứ lủe mấy con thủ lĩnh ý cho nó nhanh =))
Cái Quét này mình làm mất tận 2h30 phút =(( cái đoạn bắt linh hồn rất là mệt :-<

mesadec
04-10-2009, 09:14
Nguồn Elitepvpers - AlanLuo
Q đc dịch từ 1 guide của member đã finish Q nên rất dễ hiểu , ko rườm rà như trên các bài guide thông thường
Phần thưởng của Q Title gồm có : Chuỗi Q 95 : 10% dam hấp thụ / Tên hiệu màu vàng
Chuỗi Q 100 : 15% dam hấp thụ / Tên hiệu màu vàng

Nhiệm vụ lấy title vàng - Cấp độ 95:

----========----
Nhiệm vụ thứ 1
----========----
Bài kiểm tra
Cách làm : Khi bạn nói chuyện lần thứ 2 với NPC Tôn Huyền hoặc Ratcherd . bạn sẽ đc dịch chuyển đến đấu trường Trường An hoặc Colosseum

----========----
Nhiệm vụ thứ 2
----========----
Nguyên liệu của đơn duợc
Cách làm : Nói chuyện với NPC Thầy mo Tố Linh

----========----
Nhiệm vụ thứ 3
----========----
Chuông của quái vật tượng đá :
Cách làm : Xuống tầng 2 lăng mộ TTH , giết 2 con sư tử đá để lấy chiếc chuông . Về báo cáo lại với Đinh Tuệ Hòa Thượng ( Trường An )

----========----
Nhiệm vụ thứ 4
----========----
Vỏ bọc của linh hồn
Npc : Đinh Tuệ Hòa Thượng ( Trường An )
Cách làm : Bạn sẽ đc 1 chiếc chuông vàng vào ô vật phẩm
Đến phía Nam lăng mộ TTH (Tọa độ X: 7175 Y: 309) và ấn vào chiếc chuông , sẽ xuất hiện quái vật Tử Thạch Linh Khí , giết nó và nhận đc vật phẩm
http://forum.gamevn.com/attachment.php?attachmentid=110958&stc=1&d=1254622340

Quest
Quay lại và báo cáo với Thầy mo Tố Linh hoặc phù thủy Sunset

----========----
Nhiệm vụ thứ 5
----========----
Bùa của ma nữ
Cách làm : Bạn sẽ đc 1 vật phẩm
Châu Á :Đến đưa và nói chuyện với Trưởng tiêu cục bảo tiêu Quách Uy (Trường An)
Châu Âu : Đến đưa và nói chuyện với Trưởng tiêu cục bảo tiêu Adria (Constatinople)

----========----
Nhiệm vụ thứ 6
----========----
Npc : Châu Á :Trưởng tiêu cục bảo tiêu Quách Uy (Trường An)
Châu Âu : Trưởng tiêu cục bảo tiêu Adria (Constatinople)
Cách làm : Bạn sẽ nhận đc 100 vật phẩm để bắt Tướng quân Niya ( Nghe có vẻ khoai ^^) và di chuyển về nơi trả Q = ngựa hoặc chạy bộ =))
Có 1 tin tốt là bạn sẽ ko phải bắt cả con Tướng quân mà chỉ bắt linh hồn của hắn
Và 1 tin xấu là có thể bạn sẽ bắt phải 1 linh hồn đã vỡ :)) (Giống Q thu thập bùa giả bùa thật bên asia)
Linh hồn xịn có tên là Honbaek sane
Linh hồn đểu có tên là Neodeol distance honbaek
Quay về Trường An (hoặc Const) gặp Thầy mo Tố Linh (hoặc Phù thủy Sunset) để trả Q

----========----
Nhiệm vụ thứ 7
----========----
Linh hồn của tàn tích
Cách làm : Sau khi nhận Quest , bạn nói chuyện tiếp với NPC nhận Q và sẽ đc dịch chuyển tới đấu trường
Chắc chắn rằng bạn đã có đủ ngọc cuồng nộ
Bạn sẽ phải sử dụng cuồng nộ tại đấu trường
Quái vật sẽ đóng băng bạn lại
Sau khi giết và hoàn thành nhiệm vụ , quay trở lại trả Q cho Thầy mo Tố linh (Hoặc phù thủy Sunset)

----========----
Nhiệm vụ thứ 8
----========----
Thế lực mới

Xong . Bạn đã có 1 title màu vàng . Chúc May mắn và vui vẻ $-)

Nhiệm vụ lấy title vàng - Cấp độ 100:

----========----
Nhiệm vụ thứ 1
----========----

Bài kiểm tra 2
Cách làm : Khi bạn nói chuyện lần thứ 2 với NPC Tôn Huyền hoặc Ratcherd . bạn sẽ đc dịch chuyển đến đấu trường

----========----
Nhiệm vụ thứ 2
----========----

Thế lực mới
Cách làm : Châu Á : Nói chuyện với NPC Thầy mo Tố Linh
Châu Âu : Nói chuyện với NPC Phù thủy Sunset

----========----
Nhiệm vụ thứ 3
----========----

Nhánh cây của sự sống
Cách làm : Bạn sẽ phải đi tiêu diệt Ác linh Sơn Duơng và Sơn Dương Tà Ác để thu thập đồ vật nhiệm vụ (Nguồn gốc của núi đá) . Quay trở lại Trường An , tìm Mộc Yêu hoặc Tàn Mộc Yêu , dont kill him , ấn chuột phải vào đồ vật nhiệm vụ lúc nãy , bạn sẽ có "Nhánh cây của sự sống" . Xong việc , báo cáo với Thầy mo Tố Linh hoặc phù thủy Sunset

----========----
Nhiệm vụ thứ 4
----========----

Di vật của thần Thái Dương
Cách làm : [List] Nọi chuyện lại với NPC nhận Q , bạn sẽ đc giao nhiệm vụ đi giết Tàn Tuyết Yêu và Tuyết Yêu để thu thập 20 viên pha lê lấp lánh (Oánh con nào rơi con đấy , rất nhanh)
Khi đã thu thập đủ 20 viên pha lê , quay trở lại Samakan (Tọa độ X:-6935 Y:1753 - Cửa Nữ Hoàng Cleopatra) , ấn chuột phải vào pha lê , (nếu xịt sẽ làm lại từ đầu :-??) Nếu thành công bạn sẽ nhận đc "Phế liệu của mặt trời"
Xong việc quay trở lại báo cáo với Thầy mo Tố Linh hoặc Phù thủy Sunset

----========----
Nhiệm vụ thứ 5
----========----

Linh hồn của Thế giới ngầm
Cách làm : [List] Nói chuyện lại với NPC nhận Q (Ồ nói chuyện nhiều vãi - Nguyên văn tác giả) ,
Triệu hồi 1 linh hồn , nói chuyện lại với NPC nhận Q - Nghi lễ bắt đầu
Dùng cuồng nộ để tiêu diệt Linh hồn Xanh - Bạn sẽ nhận đc vật phẩm nhiệm vụ (Mảnh vỡ của Linh hồn ma quỷ)
Quay trở lại gặp Thầy mo Tố Linh hoặc Phù thủy Sunset để hoàn thành nhiệm vụ

----========----
Nhiệm vụ thứ 6
----========----
Sự trưởng thành nào đó

Xong . Bạn đã có thêm 1 title màu vàng nữa. Chúc May mắn và vui vẻ $-)
them cai tọa dộ 7175 309

GVNclone
04-10-2009, 10:04
có hiệu quả đó, thxs bạn nhé :)

mesadec
04-10-2009, 10:14
Q95 tăng 10% sat thương
Q100 15%sat thuong
nên log thêm 1 con CB nữa hoặc đeo khăn nhờ 1 người trong gui 9x bem cho phát đỡ mất công chạy vê
Đã xong nhiêm vụ 3
http://forum.gamevn.com/attachment.php?attachmentid=110963&stc=1&d=1254629021

GVNclone
04-10-2009, 10:16
15% sát thương, vãi chưởng :-o

hoainam6140
05-10-2009, 07:44
ko phai tang, ma la sat thuong 10% va 15% hap thu. Chu' ma tang the thi Nasrun ban' cho ....o' aaa

mesadec
05-10-2009, 09:15
uk ko để ý thấy ghi tăng 10% ^^

PhoneVàoLàng
05-10-2009, 18:22
sao cái mp+ hp trông lạ vậy, chỉnh sửa gì à :|

GVNClone1
06-10-2009, 13:05
chắc có chỉnh sửa :|