PDA

View Full Version : [City Building] Hướng dẫn Sim City 4: Deluxe

Trang : 1 [2] 3 4 5 6 7 8

shinichi79
19-06-2009, 21:59
căn nhà cao nhất tên gì vậy :-o
đưa link tui down đc hok :D
vừa up date trang 1 xong :D
ai hỏi về nhà đen và mua bán với city bên cạnh thì về trang 1 xem :D

Ui căn nhà cao đẹp ghê ban dow ở đâu mà đẹp thế

nó nằm ở trang này nè, vì nó nặng tới 14M nên không thể đưa lên đây được

http://www.simtropolis.com/stex/details.cfm?id=12474

librarevo87
20-06-2009, 08:08
vừa vào chơi ko lâu có những thắc mắc mong ai chỉ giúp:

1. Mình xây các nhà RCI có 3 loại Low-Med-High, nên xây loại nào là chủ yếu hay phân bố đều cả 3 loại ?

2. Thanh Demand, những R-$, R-$$.......có phải là biểu thị từng loại nhà Low-Med-High không vậy. Mình chơi thấy những thanh này tăng giảm liên tục :|, nhưng ko hiểu tại sao ^^

3. Thanh Environment thường red cả :-w, phải làm sao để nó xanh lại vậy ^^

shinichi79
20-06-2009, 08:12
- Trồng cây xanh nhiều vào
- Phát triển công nghiệp cao
- Xuất khẩu rác qua các tp khác

caothu_Mario
20-06-2009, 08:49
Ai biết tạo landmark bằng tool nào không vậy ,mình tự làm ấy ?

Natit_Titan
20-06-2009, 08:52
vừa vào chơi ko lâu có những thắc mắc mong ai chỉ giúp:

1. Mình xây các nhà RCI có 3 loại Low-Med-High, nên xây loại nào là chủ yếu hay phân bố đều cả 3 loại ?

2. Thanh Demand, những R-$, R-$$.......có phải là biểu thị từng loại nhà Low-Med-High không vậy. Mình chơi thấy những thanh này tăng giảm liên tục :|, nhưng ko hiểu tại sao ^^

1. xây loại nào vừa túi tien mình, nên xây loại high

2. thanh đó chỉ ra mức cung cầu trung việc xây nhà. mình hay gọi là cơn sốt nhà đất đấy :D chỉ số càng cao thì nhu cầu phát triển càng tăng, cần nhiều diện tích hơn nữa. Nếu thanh đó âm thì coi như thành phố bạn đang trong thời kỳ suy thoái

3. Trồng cây, xây công viên, ban hành chính sách làm sạch không khí
.
___________Auto Merge________________

.

Ai biết tạo landmark bằng tool nào không vậy ,mình tự làm ấy ?

để mai up cho
ông phải rành về đồ họa, dơn chương trình hỗ trợ đồ họa về máy truoc đi
chuong trình gì mà có .net ở đuôi đó

caothu_Mario
20-06-2009, 09:04
thank !
photoshop thì có sẵn trong máy rùi,còn cái kia chắc là Net Frame.

librarevo87
20-06-2009, 09:36
@Natit Titan: những công trình trong Landmark là mình xây cho đẹp hay có tác dụng gì khác vậy ^^

tranlephampham
20-06-2009, 09:49
TP của tui có nhiều sở cảnh sát và nhà tù mà sao ông CS báo có tội phạm hoài,mọi người có cách nào khắc phục ko....:(

caothu_Mario
20-06-2009, 10:27
TP của tui có nhiều sở cảnh sát và nhà tù mà sao ông CS báo có tội phạm hoài,mọi người có cách nào khắc phục ko....
Ông đó với cái bà quản lý về giáo dục , y tế cái mặt lúc nào củng một đống chứ có thấy tươi tắn gì đâu..kệ nó đi.

tranlephampham
20-06-2009, 11:50
Ông đó với con cái bà quản lý về giáo dục , y tế cái mặt lúc nào củng một đống chứ có thấy tươi tắn gì đâu..kệ nó đi.

Nhưng mà nó cứ nổi cái bảng lên hoài bực lắm...

Natit_Titan
20-06-2009, 15:15
TP của tui có nhiều sở cảnh sát và nhà tù mà sao ông CS báo có tội phạm hoài,mọi người có cách nào khắc phục ko....:(

tui chỉ bị về tội phạm thôi :))
city 1 tr dân tội phạm đông như cỏ dại, xây quá trời sở cảnh sát mà ko hết, nhất là sân bay, tỉ lệ tội phạm luôn ở mức đỏ
city 700k của tui xây có 3 cái sở cảnh sát mà ko thấy bóng dáng thằng tội phạm nào :)) pó tay thật=))

kim mao su vuong
20-06-2009, 19:06
Nên nâng độ phục vụ lên thì may ra không còn tội phạm

tranlephampham
21-06-2009, 08:53
Các pác có bít sao khu landmark lại thấp lè tè trong khi khu dân cư lại thiếu việc làm ko...:(

Natit_Titan
21-06-2009, 09:12
Các pác có bít sao khu landmark lại thấp lè tè trong khi khu dân cư lại thiếu việc làm ko...:(

khu việc làm văn phòng chứ ko phải khu landmark nhé, landmark là các công trình cao tầng mà mình tự xây chứ nó ko tự mọc

Cái đó do trình độ dân trí thấp, khu việc làm nó ko tìm đc người làm ở những vị trí cần trình độ cao nên ko thể phát triển đc. Đọc trang 1 xem những công trình cần thiết cho 1 thành phố gồm: bệnh viện, cứu hoả, cảnh sát, trường học ( gồm 3 cấp học và thư viện), điện, nước, công viên

tranlephampham
21-06-2009, 09:34
Nhưng tui xây nó ở gần khu dân cư và trường học lun mà sao vẫn thấp,ngay chổ landvalue xanh lun mà...:(

Natit_Titan
21-06-2009, 13:08
trình độ dân trí ông cao ko?
thường thì do dân trí thấp

tranlephampham
21-06-2009, 13:51
trình độ dân trí ông cao ko?
thường thì do dân trí thấp

Trình độ cao,có đủ trường hết mà:-o

Natit_Titan
21-06-2009, 17:02
vậy thanh landmark nó dương hay âm, nếu nó chạm max thì đợi thời gian sau nó sẽ có nhiều nhà cao tầng thôi.

tranlephampham
23-06-2009, 00:27
sao ko ai thảo luận hay post hình gì hết vậy,im re hết chán wa':-o

tranlephampham
23-06-2009, 08:19
Ko hiểu sao cái thanh môi trường của tui nó ở mức thấp wa',mặc dù đã xây nhiều công viên và thực hiện các chính sách rùi mà nó ko tăng,các pác bít xây thêm cái gì để nó tăng lên ko:-*

Natit_Titan
23-06-2009, 08:57
http://www.simtropolis.com/stex/details.cfm?id=321
thử cái này xem :D

caothu_Mario
23-06-2009, 10:34
@Titan tool làm lamdmark gì đâu bạn? :) hoặc ông cho biết tên cái soft tui tự seach,khỏi up.

tranlephampham
23-06-2009, 10:41
thử cái này xem :D

cái đó tui cũng có xây mà,hay tại ít wa',bạn còn xây thêm ji' nữa ko:-w

tranlephampham
23-06-2009, 12:54
1 tp công nghiệp có đủ điện dùng cho 1 tpdc lớn 1,2tr dân ko...sao tui xây nó thiếu :-o

shinichi79
23-06-2009, 13:08
Các bác nhìn coi nó xây cái đường này như thế nào vậy nhỉ, nhìn hoài muốn mờ con mắt mà không biết nó làm như thế nào?

HtOn2SD5WHo

caothu_Mario
23-06-2009, 13:41
trên gamevn củng đưa video vào dc àh,tôi cứ tưởng hình chụp ai dè bấm play nó chạy luôn :|

Natit_Titan
23-06-2009, 19:20
cái đó tui cũng có xây mà,hay tại ít wa',bạn còn xây thêm ji' nữa ko:-w

tui xây có cái đó thui ah, xây ngay khu dân cư
thành phố cái nào cũng max hết chỉ có giao thông nó gần max thôi( lạ 1 cái là giao thông nó đỏ hết mà thanh điểm nó ko đỏ :D)

Clip đó chỉ cặn kẽ vậy rồi ko xây đc là sao? down công trình về thêm :D

shinichi79
23-06-2009, 21:02
tui xây có cái đó thui ah, xây ngay khu dân cư
thành phố cái nào cũng max hết chỉ có giao thông nó gần max thôi( lạ 1 cái là giao thông nó đỏ hết mà thanh điểm nó ko đỏ :D)

Clip đó chỉ cặn kẽ vậy rồi ko xây đc là sao? down công trình về thêm :D
Chắc là thiếu công cụ rồi, tại cái bản NAM mới này hình như là beta nên thiếu nhiều quá

tranlephampham
24-06-2009, 00:10
1 tp công nghiệp có đủ điện dùng cho 1 tpdc lớn 1,2tr dân ko.:-w

Natit_Titan
24-06-2009, 07:41
1 tp công nghiệp có đủ điện dùng cho 1 tpdc lớn 1,2tr dân ko.:-w

tùy lượng điện tiêu thụ mà ông xây thêm nhà máy điện chứ :-"

tranlephampham
24-06-2009, 08:08
chán nhất xây tp công nghiệp nó cứ bị cháy hoài, xây rùi để đó ko kịp phát triển nên nó ko đủ cung cấp điện có cách nào cho nó bớt cháy ko,tui thực hiện các chính sách rùi mà vẫn vậy.Với lại tui xây cái lò phản ứng hạt nhân:D nuclear plant gì đó ko biết có tác dụng gì ko....

caothu_Mario
24-06-2009, 14:54
http://i291.photobucket.com/albums/ll297/natit_Titan/sim%20city%204/dancu.jpg
Titan Mấy tòa nhà có chóp nhọn trên nóc tên gì vậy ?
tôi còn thiếu cái đó .

shinichi79
24-06-2009, 16:49
chán nhất xây tp công nghiệp nó cứ bị cháy hoài, xây rùi để đó ko kịp phát triển nên nó ko đủ cung cấp điện có cách nào cho nó bớt cháy ko,tui thực hiện các chính sách rùi mà vẫn vậy.Với lại tui xây cái lò phản ứng hạt nhân:D nuclear plant gì đó ko biết có tác dụng gì ko....
Xây mấy cái sở cứu hỏa đó, càng niểu càng tốt, chứng nào nó cháy thì ông gọi là nó tự chạy đến à

Natit_Titan
24-06-2009, 17:22

tui xây nhà hạt nhân rồi đốt nó cháy, xóa hết cứu hỏa luôn mà nó ko nổ đây này :(

xây nhà cứu hỏa nhiều là hết nguy cơ cháy thôi, nhớ ko giảm ngân sách cứu hỏa nhá

khanhtrinh
25-06-2009, 11:17
bạn Titan cho mình hỏi phiên bản bạn đang chơi là phiên bản nào vậy :). Bạn có cách nào để có 20tr$ nhanh hơn không,bấm cheat lâu quá :((:((:((:((
.

.
he he bạn,có thể up file save thành phố của bạn để mình down về tham khảo đc không,thanks bạn :D

tranlephampham
25-06-2009, 15:24
trong trò sim này tui thích nhất là đc lái các loại tàu ,xe,trực thăng các loại,máy bay chiến đấu,tiêm kích,máy bay cứu hỏa.các pác còn bít lái loại nào lạ nữa ko chỉ tui nha...riêng tàu lửa thì nó ít cho lái wa'...:D

caothu_Mario
25-06-2009, 15:27
bạn Titan cho mình hỏi phiên bản bạn đang chơi là phiên bản nào vậy . Bạn có cách nào để có 20tr$ nhanh hơn không,bấm cheat lâu quá

xài ArtMoney tôi quất 1 phát lên 99999999$

khanhtrinh
25-06-2009, 15:34
tui không biết xài artmoney. Bạn hướng dẫn tui đc không ? thanks.
Có thể save thành phố của ng khác vô game của mình đc không bạn ???:D

shinichi79
25-06-2009, 16:16
trong trò sim này tui thích nhất là đc lái các loại tàu ,xe,trực thăng các loại,máy bay chiến đấu,tiêm kích,máy bay cứu hỏa.các pác còn bít lái loại nào lạ nữa ko chỉ tui nha...riêng tàu lửa thì nó ít cho lái wa'...:D
Bác lái tên lửa chưa, cái này lái ngon ra phết,

@ ALL: bữa nào up cho các bác cái plugin này lên bảo đảm khỏi lo tiền bạc chi, các chỉ số sẽ luôn xanh, không bao giờ đỏ

Natit_Titan
25-06-2009, 18:18
tui không biết xài artmoney. Bạn hướng dẫn tui đc không ? thanks.
Có thể save thành phố của ng khác vô game của mình đc không bạn ???:D

save của người khác mà chép vào máy có thường thì ko thể xem đc, may lắm mới xem đc thôi vì city của người ta có nhiều công trình ko khớp với máy mình( máy người ta có công trình đó mà máy mình ko có)

http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=594626
hướng dẫn artmoney nè :D

tranlephampham
25-06-2009, 22:53
xài ArtMoney tôi quất 1 phát lên 99999999$

chơi dể wa' đâu có hay bạn mario
.

.

@ ALL: bữa nào up cho các bác cái plugin này lên bảo đảm khỏi lo tiền bạc chi, các chỉ số sẽ luôn xanh, không bao giờ đỏ

Lái tàu vũ trụ hay tên lửa mà làm sao lái đc chỉ tui với\:D/

blackthai
26-06-2009, 10:54
Cho tui hỏi là tp của mình có bắt buộc phải xây sở chữa cháy kô, vì tp của tui khu công nghiệp là high-tech, còn khu dân cư với thương mại thì tui chưa bao giờ bị cháy ở đó:D, nên tui phá hết sở chữa cháy cho đỡ tốn tiền, đợi nó cháy rồi tui mới gắn kế bên đám cháy:D. Làm như vậy có ảnh hưởng xấu gì đến tp của mình kô ?

shinichi79
26-06-2009, 11:12
bác cứ xây mấy cái sở cứu hỏa ở đó đi, có sao đâu, chứ nhỡ nó cháy bác mới xây thì nó cháy hết rùi, mà nhiều lúc nó cháy mà ở gần đó không còn đất thì lấy chỗ đâu ra mà xây

tranlephampham
26-06-2009, 11:42
pác shinichi chỉ cho tui cách lái tên lửa với:D

caothu_Mario
26-06-2009, 14:00
chơi dể wa' đâu có hay bạn mario
Khi bạn biết cách chơi ,cách kiếm tiền thì bạn ngồi chờ tiền nó tăng thì chán lắm , để thời gian đó tìm mấy cái khác hay hơn.Lúc mới biết chơi tôi có gớ vào hack đâu,nhưng giờ thì khác :D

kim mao su vuong
26-06-2009, 17:49
Có ai biết làm cho môi trường nó xanh hông chứ tui xây công viên và cây xanh quá trời mà nó cứ đỏ hoài

tranlephampham
26-06-2009, 21:06

Pác chỉ tui xây cái gì để lái tên lửa đc vậy:)

Natit_Titan
27-06-2009, 06:59
Có ai biết làm cho môi trường nó xanh hông chứ tui xây công viên và cây xanh quá trời mà nó cứ đỏ hoài

@lái tên lửa lần đầu tui mới nghe:>

khanhtrinh
27-06-2009, 10:20
mấy bạn có link mediafire của bản rush hour không, share mình với,thanks.
Cho hỏi là bản sim city 4 có phải là sim city 4 deluxe không ?

kim mao su vuong
27-06-2009, 16:37
mấy bạn có link mediafire của bản rush hour không, share mình với,thanks.
Cho hỏi là bản sim city 4 có phải là sim city 4 deluxe không ?
Ra ngoài mua đi bạn, chứ down chi cho mệt, tui cũng mua ở ngoài đó
Sim city 4 Deluxe hình như là all in 1

khanhtrinh
27-06-2009, 18:48
mua rồi,cài không đc,không biết là tại máy kén đĩa hay đĩa hư nữa :((:((.
hix,sao mình chơi tới năm 85 mà không có cái tòa nhà chọc trời nào vậy :((...mấy bạn chơi để play bình thường hay có tăng tốc không ?

Natit_Titan
28-06-2009, 17:31
down link đầu trang về chơi, tổng công 1,2G
deluxe có nhiều thứ hơn rush hour
lúc chơi toàn để fast :P

khanhtrinh
28-06-2009, 20:27
hix,sao mình chơi mà chẳng thấy mấy tòa nhà mọc lên gì cả :-s....mình chơi sim city 4k không phải Rush hour. Mà trong city không có khu indus mà I cứ tăng full trong bản RCI còn C thì không thấy lên nổi....:-s..bạn giải thích dùm đc không,bản sim city 4k chơi chán,chẳng đc gì :((

Natit_Titan
29-06-2009, 07:38
sim city 4k chơi khác sim city 4 mà,:-o chẳng ăn nhập gì loại này cả:-w

khanhtrinh
29-06-2009, 08:02
titan cho hỏi là khi xây khu công nghiệp thì môi trường của khu công nghiệp titan thế nào :-s.
Titan có thể up mấy CT cần có không,tui chơi cứ mà môi trường,sức khỏe với giáo dục giảm quài :((.
he he thanks.
Hix,nhà cắt mạng,ra net down bản deluxe mà mấy thằng kia chửi quá trời =.='....

khanhtrinh
29-06-2009, 08:40
Titan có thể up mình xem bản đồ qui hoạch của titan đc không,khu công nghiệp,khu trung tâm...Thanks :D

blackthai
29-06-2009, 10:47
Hic, down được tp của Natit rồi. Công nhận đẹp thiệt đó:). Nhưng mà máy em hơi yếu, nên cái tp cỡ lớn nó chạy chậm rì:(. Ông Natit có tp cỡ tb kô, cho tui xin về tham khảo ih:).

kim mao su vuong
29-06-2009, 16:50
titan cho hỏi là khi xây khu công nghiệp thì môi trường của khu công nghiệp titan thế nào :-s.
Titan có thể up mấy CT cần có không,tui chơi cứ mà môi trường,sức khỏe với giáo dục giảm quài :((.
he he thanks.
Hix,nhà cắt mạng,ra net down bản deluxe mà mấy thằng kia chửi quá trời =.='....

Titan có thể up mình xem bản đồ qui hoạch của titan đc không,khu công nghiệp,khu trung tâm...Thanks :D

Nên phát triển công nghiệp kỹ thuật cao, giảm công nghiệp nặng xuống thì môi trường mới lên được,muốn CNKTC phát triển thì nên giảm thuế cho nó, còn thằng công nghiệp nặng thì tăng thuế hết max luôn, xây khu công nghiệp thì nên xây tránh xa khu đô thị ra, càng xa càng tốt.

KhanhPorsche
29-06-2009, 17:49
Mình có down 1 số công trình về nhưng vào game nó lại là 1 cái thùng cacton có đóng mộc đỏ SimCity4,trong Simtropolis có 1 cái phần mềm giúp dẹp cái thùng đó đi mình có down cái đó về nhưng bây giờ cái chương trình đó mất rồi,có ai còn giữ cái chương trình đó ko share mình với hoặc gửi link trang đó cũng đc vì mình ko còn nhớ cái đó ở trang mấy nữa:|

Natit_Titan
29-06-2009, 18:30
cái thùng cactong là do file hình ảnh của công trình đó bị lỗi hoặc mất nên nó ko thể hiện ra đc :)
trang đầu của topic này có các công trình quan trọng rồi đó :D
.

.

Hic, down được tp của Natit rồi. Công nhận đẹp thiệt đó:). Nhưng mà máy em hơi yếu, nên cái tp cỡ lớn nó chạy chậm rì:(. Ông Natit có tp cỡ tb kô, cho tui xin về tham khảo ih:).

giờ tui ko chơi simcity nữa, đang tập làm MOD Red alert 2, tạo mấy màn camp cho bản Yuri Revenge:> mất khá nhiều thời gian

tranlephampham
29-06-2009, 20:06
Nên phát triển công nghiệp kỹ thuật cao, giảm công nghiệp nặng xuống thì môi trường mới lên được,muốn CNKTC phát triển thì nên giảm thuế cho nó, còn thằng công nghiệp nặng thì tăng thuế hết max luôn, xây khu công nghiệp thì nên xây tránh xa khu đô thị ra, càng xa càng tốt.

nên tăng giảm cái đó vào lúc nào vậy lúc mới xây lun hả?:>

Natit_Titan
30-06-2009, 08:32
thuế tăng giảm ngay lúcđầu luôn :D, nhớ để ý bọn dirty lâu lâu nó vẫn mọc lên, cho dù bị đánh thuế 20%. Kiếm chỗ nào ô nhiễm nhất rồi xem có cái dirty nào ko xoá đi:>

khanhtrinh
30-06-2009, 10:03
hix,mình qui hoạch khu C bên ngoài khu R mà chỉ có 1 phần khu R nó phát triển...thất nghiệp tràn lan @_@,hay là tại cái reigion dân ít quá :-s.
À,sao ban đêm mấy cái tháp của mình nó không bật đèn vậy titan

Natit_Titan
01-07-2009, 07:16
nếu trình độ học vấn max thì 1 lúc sau sẽ ra các nhà cao tầng hết thôi :D, nhớ xây vừa phải để nó tập trung phát triển ở 1 khu vực rồi từ từ xây lớn ra, chứ nếu xây lớn quá nó phân bố ko đều thì nhìn xấu lắm (1 bên nhà cao cửa rộng 1 bên như ổ chuột)

up patch đầu trang để fix bug ánh sáng từ các công trình down về

shinichi79
02-07-2009, 16:52
Mình có down 1 số công trình về nhưng vào game nó lại là 1 cái thùng cacton có đóng mộc đỏ SimCity4,trong Simtropolis có 1 cái phần mềm giúp dẹp cái thùng đó đi mình có down cái đó về nhưng bây giờ cái chương trình đó mất rồi,có ai còn giữ cái chương trình đó ko share mình với hoặc gửi link trang đó cũng đc vì mình ko còn nhớ cái đó ở trang mấy nữa:|
Khi down trên Simtropolis nó có 2 loại 1 loại dùng cho SC4 và một cái dùng cho SC4 RH, nhớ để ý kỹ nếu down về nó sẽ không hiện lên đâu.
Cái CT mà bác nói là nó làm mất cái hộp cacton thì cũng không có ít gì đâu, tốt nhất là nên xóa các plugin đó đi

Vo_Hung
02-07-2009, 19:53
nếu trình độ học vấn max thì 1 lúc sau sẽ ra các nhà cao tầng hết thôi :D, nhớ xây vừa phải để nó tập trung phát triển ở 1 khu vực rồi từ từ xây lớn ra, chứ nếu xây lớn quá nó phân bố ko đều thì nhìn xấu lắm (1 bên nhà cao cửa rộng 1 bên như ổ chuột)

up patch đầu trang để fix bug ánh sáng từ các công trình down về

Titan cho mình hỏi cần xây trường học từ loại nào lên loại nào để trình độ dân trí đạt max? với lại xây trường loại cao tốn kinh phí trả cho nó ghê quá.

Vo_Hung
02-07-2009, 20:13
Khi down trên Simtropolis nó có 2 loại 1 loại dùng cho SC4 và một cái dùng cho SC4 RH, nhớ để ý kỹ nếu down về nó sẽ không hiện lên đâu.
Cái CT mà bác nói là nó làm mất cái hộp cacton thì cũng không có ít gì đâu, tốt nhất là nên xóa các plugin đó đi

Thế muốn biết cái nào là SC4 cái nào là SC4 RH thì có cách nào để phân biệt, còn biết dow về nữa hả bạn?

kid1412hv1
02-07-2009, 21:46
muốn xây trường đại học thì nó có cái yêu cầu là 15000 dân, majoy rating 42 và city school grade 95.

Mình xây city tới 150 000 dân rồi, majoy rating tầm 55, còn city school grade thì không biết xem ở đâu. mà vẫn chưa xây đựoc trường đại học,

Giúp mình với nhé

Natit_Titan
03-07-2009, 08:55
trường học xây đủ 3 cấp thì sẽ max trình độ học vấn thôi
RH có chức năng lái xe còn bản gốc thì ko có. Dễ mà :D
bản gốc có ít công trình hơn
School grade thì chẳng nhớ nó ở đâu
hình như là thanh chỉ số học vấn thì phải

tranlephampham
03-07-2009, 23:53
http://www.gso-media.com/home/register.asp?ref

Vo_Hung
04-07-2009, 13:50
trường học xây đủ 3 cấp thì sẽ max trình độ học vấn thôi
RH có chức năng lái xe còn bản gốc thì ko có. Dễ mà :D
bản gốc có ít công trình hơn
School grade thì chẳng nhớ nó ở đâu
hình như là thanh chỉ số học vấn thì phải

Cám ơn Titan, chắc phải chơi lại thêm một thời gian nữa xem thế nào.

tranlephampham
06-07-2009, 14:35
mấy cái dịch vụ vân chuyển của tui như tàu điện rùi water taxi,bến du thuyền sao nó ko có người sử dụng capacity used toàn 0% làm tui có cảm tưởng như xây mô hình ko vậy chán chít,tàu điện thì nó ko chạy ai biết tại sao ko:(

papa3979890
07-07-2009, 00:48
thanks............. ;;) cảm ơn các bác đã share. em đang chơi nó đây

kim mao su vuong
07-07-2009, 16:36
mấy cái dịch vụ vân chuyển của tui như tàu điện rùi water taxi,bến du thuyền sao nó ko có người sử dụng capacity used toàn 0% làm tui có cảm tưởng như xây mô hình ko vậy chán chít,tàu điện thì nó ko chạy ai biết tại sao ko:(
cái này cũng còn tùy thuộc vào nhau cầu của người dân nữa, chừng nào thành phố phát triển mạnh trên 500k dân thì bác hẳng xây, chứ nó mới lèo tèo vài người bác xây thì đâu có ai đi

tranlephampham
07-07-2009, 20:14
cái này cũng còn tùy thuộc vào nhau cầu của người dân nữa, chừng nào thành phố phát triển mạnh trên 500k dân thì bác hẳng xây, chứ nó mới lèo tèo vài người bác xây thì đâu có ai đi

tp của tui 1tr dân rùi bác àh nhưng nó vẫn ko đi:-w

Natit_Titan
08-07-2009, 08:07

mấy cái của ông là down về hay là trong bản deluxe
nếu down về thì coi chửng file bị lỗi ko hiển thị thông số đc :D
tui bị 1 cái rồi, nó toàn 0% thôi ;))

kim mao su vuong
08-07-2009, 08:56
Không phải cái này cũng tùy thôi, mấy cái bến xe tàu điện tui toàn down về không à, nhưng có lúc xây ở tp này thì nó chạy, nhưng khi xây ở thành phố khác nó lại không chạy cho dù thành phố đó trên 500k dân

tranlephampham
08-07-2009, 16:42

tui ko down công trình giao thông nào cả,xây nó ko chạy tui có cảm tưởng là xây mô hình ko vậy chán chít:(

Natit_Titan
09-07-2009, 08:07
vậy city ông có kẹt xe nhiều ko, thực hiện chính sách khuyến khích dân đi làm bằng phương tiện công cộng xem sao :D
vì dân nó đi xe riêng ko hà, khi nào bí quá mới chuyển qua công cộng

pht.ndxu
09-07-2009, 12:49
mình ko tìm thấy hướng dẫn chơi sim city societies deluxe ở đâu cả
ai giúp mình với :(

smiler
09-07-2009, 23:26
Mình cũng vậy luôn, thấy mấy bạn nói chuyện hay quá, lùng sục mãi mới kiếm đc 2 cái đĩa (hôm qua còn bị lừa, thằng bán đĩa nó bảo City4 kô chạy đc trên XP, gạ bán cho cái gì gì đó cũng là Sim nhưng 1 DVD hơn 2G lận)

Giờ cài được SimCity4 Deluxe rùi thì chẳng biết bắt đầu từ đâu cả, giúp mình với, cảm ơn nhiều nhiều.

smiler
10-07-2009, 09:35
Ặc ặc , vọc 1 hồi hổng thấy Tp đâu nữa rùi, hix, cứu mình với - à mà Sim4 này có chế độ "cửa sổ" kô bạn ?

_NeW-BiE_
10-07-2009, 09:41
Down rùi nhưng chơi hok dc huhuhuhuhuhuhuhuhuhuhu

soinon007
10-07-2009, 11:15
Cho mình hỏi là mấy cái pack công trình bổ sung ở #1 ấy thì down về cho vào thư mục nào vậy, tương tự với mấy cái building ở simtropolis. Mình kiểm tra mấy cái folder mà ko thấy có dạng file đuôi tương tự để giải nén vào
Thx

smiler
10-07-2009, 13:15
Down rùi nhưng chơi hok dc huhuhuhuhuhuhuhuhuhuhu

Game chưa chạy được hay là chạy rùi mà hok biết chơi như mình ?

@titan _ Mạng mình cùi quá kô xem đc trên Youtube -> có cách hướng dẫn nào khác kô bạn . Cảm ơn bạn nhiều

tranlephampham
10-07-2009, 14:03
Ặc ặc , vọc 1 hồi hổng thấy Tp đâu nữa rùi, hix, cứu mình với - à mà Sim4 này có chế độ "cửa sổ" kô bạn ?

chơi simcity thì chỉ chạy sim thui chứ ko chạy đc chương trình khác ko kéo xuống đc đâu
.

.

Cho mình hỏi là mấy cái pack công trình bổ sung ở #1 ấy thì down về cho vào thư mục nào vậy, tương tự với mấy cái building ở simtropolis. Mình kiểm tra mấy cái folder mà ko thấy có dạng file đuôi tương tự để giải nén vào
Thx

mấy cái công trình thì add vào mục simcity /plugins trong documents đó bạn.
.

.

Game chưa chạy được hay là chạy rùi mà hok biết chơi như mình ?

@titan _ Mạng mình cùi quá kô xem đc trên Youtube -> có cách hướng dẫn nào khác kô bạn . Cảm ơn bạn nhiều

nhà ko coi đc thì ra mạng coi rùi về nhà xây chứ còn cách nào:>

smiler
11-07-2009, 01:35
Hix, Ngồi cả đêm để đọc hết 17 trang mà hôk hiểu cái chỉ sô RCI là cái gì nữa, ai biết chỉ mình với.
mấy cái Clip hướng dẫn thì toàn Tiếng Anh - Mình thì mù ngoại ngữ, hiểu gì chết liền.
.

.
Quên nữa, cho mình hỏi thêm cái SC4Tool , ở trang 1 có tác dụng gì vậy ? Làm ở hướng dẫn mình sơ qua 1 chút đi, chưa thấy ai nói về soft này.

Natit_Titan
11-07-2009, 18:32
cái clip rõ như ban ngày mà ko hiểu ah,ko cần giỏi tiếng anh, chỉ cần nhìn nó xây ra sao rồi mình xây theo nó thôi
chỉ số RCI là thanh trạng thái cho biết tình trạng nhà đất ra sao, ví dụ nếu nó dương thì có nghĩa là thành phố phát triển, còn âm thì coi như phá sản trong tương lai :P
cái hình bên phải chỗ số tiền có 3 thanh màu xanh lá, xanh biển, vàng là thanh chỉ số RCI
R: dân cư
C: khu thương mại
I: khu công nghiệp

cách học tiếng anh hay nhất là chơi game và thấy từ nào ko biết nghĩa thì lên web tra từ điển
web tui thường tra là Vdict.com

tranlephampham
11-07-2009, 22:35
nếu mạng của bạn chậm wa' thì có thể dùng từ điển lạc việt:D,chơi sim thì cần phải hiểu nhiều từ lắm bạn tra từ thì đỡ mắc công hỏi mọi người:-*
.

.
xây tàu điện cao tốc thì cần phải kẹt xe nó mới tới ah:-o kẹt xe thì ông giao thông lại la ó làm sao chịu nổi,với lại tui đã thưc hiện tất cả chính sách rùi:-w

Natit_Titan
12-07-2009, 09:48
thường thì kẹt xe nó mới chuyển qua
tp tui tỉ lệ xe riêng là 60-70% còn giao thông công cộng chỉ chiếm 25% thôi :)

phuongnam1050
12-07-2009, 18:36
sao up lên 640 rồi mà vấn k được đèn của mấy cái mình down về đêm vậy:((

Vo_Hung
13-07-2009, 02:33
công trình xe lửa của tui mới buồn cười chẳng thấy đoàn xe lưa đâu chỉ thấy 1 chấm xanh đỏ cở bằng cái đầu bút chì chạy qua lại hix

Natit_Titan
13-07-2009, 07:07
up lên 640 mà ko thấy đèn 1 công trình bạn down về hay là ko thấy đèn hết cả tp:|

mới xây xe lửa xong nó có cái chấm nhỏ chạy thử trên đg ray xe lửa;))
ông vào muc lái xe thử coi có xe lửa trong đó ko:)

phuongnam1050
13-07-2009, 12:19
up lên 640 mà ko thấy đèn 1 công trình bạn down về hay là ko thấy đèn hết cả tp:|

mới xây xe lửa xong nó có cái chấm nhỏ chạy thử trên đg ray xe lửa;))
ông vào muc lái xe thử coi có xe lửa trong đó ko:)
Không thấy đèn các công trình mình down về cậu ạ,mấy cái landmark nhìn ban đêm đen sì,chán quá

TAOCONG
13-07-2009, 21:07
Tôi có xây mấy công trình cho sẵn nhưng khi click vô thì nó nói là noworker vậy làm sao add job vô dc?thanks

smiler
14-07-2009, 05:46
Làm cách nào để Tp có đông dân cư ? Mình xây đủ mọi loại trường học (cả add thêm mấy cái ở trang 1), bệnh viện, cảnh sát vv.vv Nhưng nhà dân cứ thấp tè, còn dân thì kô vượt quá 2k, hix.
Giúp mình với, cảm ơn nhiều.

Natit_Titan
14-07-2009, 08:07
Không thấy đèn các công trình mình down về cậu ạ,mấy cái landmark nhìn ban đêm đen sì,chán quá

bạn là người đầu tiên nói up bản 640 rồi mà ko thấy đèn đấy :)

@: xây khu việc làm chưa
job thừ nó tự add vào, mình khỏi cần làm :)

smiler
14-07-2009, 10:15
Làm cách nào để Tp có đông dân cư ? Mình xây đủ mọi loại trường học (cả add thêm mấy cái ở trang 1), bệnh viện, cảnh sát vv.vv Nhưng nhà dân cứ thấp tè, còn dân thì kô vượt quá 2k, hix.
Giúp mình với, cảm ơn nhiều.

Giúp mình với, Mình có 99tr trong ngân sách mà vẫn bị gameover hoài .

phuongnam1050
14-07-2009, 15:37
chả hiểu sao thành phố mình khoảng 1tr dân mà add 4 ,5 cái hospital sức chứa 150000 mà xem phần health nó cứ đỏ lòm nhỉ:|
.

.
không hiểu sao khi mình xây thêm 1 thành phố chỉ có thương mại bên cạnh thành phố chính.Land value lúc nào cũng đỏ lòm, add đủ thứ landmark vào vẫn thế,xây thêm công viên thì màu nó chỉ nhạt chút ít.Như vậy là làm sao hả titan

smiler
14-07-2009, 15:50
Mong Titan chỉ giao 6 cái vạch bên cạnh hộ.
Tác dụng của từng vạch, và làm thế nào để cho nó xanh.
Mình toàn xanh hết (mỗi cái đầu tiên đỏ 1 nửa) nhưng làm kiểu gì thỉ kiểu, dân chỉ có 2k, nhà thì như nông thôn.
Điện, nước, bệnh viện. Trường học thì xây bạt ngàn luôn. Mà hầu như mình xây tất cả các nhà rồi "đã nhập mã mở nhà"

shinichi79
14-07-2009, 16:35
chả hiểu sao thành phố mình khoảng 1tr dân mà add 4 ,5 cái hospital sức chứa 150000 mà xem phần health nó cứ đỏ lòm nhỉ:|
.

.
không hiểu sao khi mình xây thêm 1 thành phố chỉ có thương mại bên cạnh thành phố chính.Land value lúc nào cũng đỏ lòm, add đủ thứ landmark vào vẫn thế,xây thêm công viên thì màu nó chỉ nhạt chút ít.Như vậy là làm sao hả titan
Bác phải coi mật độ xây bệnh viện của bác như thế nào, coi chỗ nào thừa, chỗ nào thiếu thì xây, đừng có xây tập trung vào một chỗ nhất là đối với các thành phố trên 1 triệu

phuongnam1050
14-07-2009, 21:05
Bác phải coi mật độ xây bệnh viện của bác như thế nào, coi chỗ nào thừa, chỗ nào thiếu thì xây, đừng có xây tập trung vào một chỗ nhất là đối với các thành phố trên 1 triệu

Tất nhiên là phân bố đều rồi, nhưng vấn đề là thử xây rất tập trung vào 1 khu nhưng khu đấy health vẫn đỏ, chỉ nhạt đi 1 chút. Chả lẽ 1tr dân cần nhiều giường vậy sao:((. Vì vậy cứ lên được tầm 1tr dân là nhà đi xuống dần:((

Natit_Titan
15-07-2009, 07:51
.

.

đường từ nhà dân ra bệnh viện phải ngắn, ko nên dài quá, cái hospital của tui tuy sức chứa lớn và độ bao phủ lớn nhưng đường từ nhà dân tới hospital mới quyết định, càng gần càng tốt, xa quá dân nó ko tới đc thành ra màu đỏ luôn

thành phố thương mại thì cái value nó màu đỏ cũng chẳng ảnh hưởng gì nhiều đến việc city phát triển cả, mấy cái tp thương mại của tui toàn value màu đỏ mà vẫn phát triển đấy thôi :D Nếu muốn xanh thì xây plaza hay công viên là từ từ đỏ lại thôi (xây các công trình down về sẽ tác dụng các công trình có sẵn)

Mong Titan chỉ giao 6 cái vạch bên cạnh hộ.
Tác dụng của từng vạch, và làm thế nào để cho nó xanh.
Mình toàn xanh hết (mỗi cái đầu tiên đỏ 1 nửa) nhưng làm kiểu gì thỉ kiểu, dân chỉ có 2k, nhà thì như nông thôn.
Điện, nước, bệnh viện. Trường học thì xây bạt ngàn luôn. Mà hầu như mình xây tất cả các nhà rồi "đã nhập mã mở nhà"

lúc đầu qui hoạch ông chọn xây khu đất giá mắc nhất hay nhỏ nhất, có làm theo clip hường dẫn ko.Thanh chỉ số mội trường mà đỏ thì chắc là ko xây park giống hướng dẫn chứ gì:-w

KhanhPorsche
15-07-2009, 09:39
Cho mình hỏi là cái dòng Land Value có tác dụng gì ko vậy và có cách nào để giảm cái Traffic Noise xuống thành Low ko

smiler
15-07-2009, 14:58
lúc đầu qui hoạch ông chọn xây khu đất giá mắc nhất hay nhỏ nhất, có làm theo clip hường dẫn ko.Thanh chỉ số mội trường mà đỏ thì chắc là ko xây park giống hướng dẫn chứ gì:-w

Hi! Thank Titan nhiều, đêm qua mò ra rùi, tại mua cái nhà rẻ nhất nên nó kô lên đc. Giờ thì ổn rùi, đã lên đc 20k - Vừa lóp ngóp lên 1 chút đã đối diện với tắc đường kinh khủng.
Thú thật là 3 cái clip đó mình dow về hết để xem mà kô nổi, nó chạy nhanh quá, dù để chế độ quay chậm và tạm dừng liên lục cũng kô nhìn kịp. Nhưng người biết chơi thì hiểu liền, nhưng với những ng lần đầu tiên biết đến Sim như mình thì thấy khó ghê.

tranlephampham
15-07-2009, 19:58
Cho mình hỏi là cái dòng Land Value có tác dụng gì ko vậy và có cách nào để giảm cái Traffic Noise xuống thành Low ko

ông này chơi lâu rùi mà còn hỏi mấy câu thường wa' vậy landvalue là giá trị khu đất màu xanh thì ổn mún xanh thì đáp ứng các yêu cầu của nó,traffic thì xây avenue là ok rùi ,trạm xe buýt,highway

Natit_Titan
16-07-2009, 21:03
ai mà có cách làm traffic xuống medium thôi tui cũng bái làm sư phụ hết ;))
thành phố tui xây dân tới 500k là kẹt cứng ngắc hết thở=))

shinichi79
17-07-2009, 09:12
cái này có thể làm được, để tui làm xong sẽ cho đưa lên cho mọi người coi

aquarius1279
17-07-2009, 14:12
sáng nay ngồi down 11 file của natit về rồi giải nén ra đc 2 file .iso :|
mình thử xài ultraISO tạo đĩa ảo rồi cài đặt mà sao nó cứ đòi đĩa 2 :|

có ai hướng dẫn chi tiết cách cài đặt dùm mình ko :)

smiler
17-07-2009, 17:39
sáng nay ngồi down 11 file của natit về rồi giải nén ra đc 2 file .iso :|
mình thử xài ultraISO tạo đĩa ảo rồi cài đặt mà sao nó cứ đòi đĩa 2 :|

có ai hướng dẫn chi tiết cách cài đặt dùm mình ko :)

tất nhiên là nó sẽ đòi rùi, vì nó vẫn kô tìm thấy đường dẫn.
Bạn tạo 1 ổ ảo thui, add đĩa 1 vào - Cài bình thường. Đến khi nó đòi đĩa 2 thì ra UltraISO add đĩa 2 vào, khi nào add xong thì ấn Ok trong bộ cài.

aquarius1279
17-07-2009, 19:44
tất nhiên là nó sẽ đòi rùi, vì nó vẫn kô tìm thấy đường dẫn.
Bạn tạo 1 ổ ảo thui, add đĩa 1 vào - Cài bình thường. Đến khi nó đòi đĩa 2 thì ra UltraISO add đĩa 2 vào, khi nào add xong thì ấn Ok trong bộ cài.

làm như thế rồi mà nó vẫn đòi bỏ đĩa 2 là sao nhỉ :|

smiler
17-07-2009, 23:04
làm như thế rồi mà nó vẫn đòi bỏ đĩa 2 là sao nhỉ :|

Bạn giải nén 2 file ISO ra 1 thư mục và tiến hành cài đặt. Nếu vẫn kô đc thì fải download lại thui, kô còn cách nào khác

aquarius1279
21-07-2009, 11:01
phải up lên bản 640 mới dễ chơi hả :| chứ sao bản 638 chơi mãi mà vẫn cứ game over :(

shinichi79
21-07-2009, 14:05
phải up lên bản 640 mới dễ chơi hả :| chứ sao bản 638 chơi mãi mà vẫn cứ game over :(
Update lên thì buổi đêm mấy tòa nhà nó mới phát sáng, nếu không là tối om

aquarius1279
21-07-2009, 14:36
đang hỏi chuyện có dễ chơi hơn hay ko mà :|
sao thấy natit qua năm 2 3 đã lời rồi mà mình thì :-s

Natit_Titan
22-07-2009, 08:42
up patch hay ko thì độ khó vẫn vậy thôi :D
chỉ có bản gốc sim city 4 là khó nhất. Tại vì nó có nhiều cái vô lý đến khó tin =))

đệ nhất hitman
22-07-2009, 09:33
click ủng hộ dùm em
http://s1.bitefight.vn/c.php?uid=90067
http://s2.bitefight.vn/c.php?uid=84982

Hến Lợn
22-07-2009, 16:54
Chà trò này trông hay ghê, nhà e có sims 1 chán muốn chết. Phải ra quán mua đĩa 4 về cài thôi !

aquarius1279
22-07-2009, 22:48
tp đầu tiên :( điện, nc, mt, y tế ,gd.. đầy đủ nhưng vẫn nhà vẫn thấp lẹt đẹt =((
http://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH2009072220230nmy4yzi1ym783402.jpeg

tp tiếp theo rộng hơn, quy hoạch chi tiết, các đk đều đạt chỉ số xanh mà vẫn ko phát triển đc :(( có ai vào chỉ giúp minh ko !:S
http://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH2009072220230zdlhzdfinm911985.jpeg

ah mà phần caro xanh lam khi xây mấy công trình như trạm CS , cứu hỏa ... là cái j vậy :)

Natit_Titan
23-07-2009, 08:53
xây park xen kẽ vào khu dân cư mới đc :D

htsq999
23-07-2009, 10:05
may pan oi cho tui hoi dơn cai benh vien suc chua 500k o wed simtropolis.com phải ko. neu phai thi o trang may zda may ban. giup minh voi nha.THANKS

shinichi79
23-07-2009, 12:39
ah mà phần caro xanh lam khi xây mấy công trình như trạm CS , cứu hỏa ... là cái j vậy :)

Tức là phạm vi phục vụ của mấy cái trạm đó .

htsq999
24-07-2009, 18:49
Natit_Titan ơi help me!
Tui down may cái công trình mới trên simtropolis.com về rồi được file nén, mình giải nén ra rồi đưa vào Mydocument\simcity4\Plugintheo như hướng dẫn của bạn mà vẫn ko có công trình đó trong game. Bạn giúp mình với.

KhanhPorsche
25-07-2009, 11:03
Natit_Titan ơi help me!
Tui down may cái công trình mới trên simtropolis.com về rồi được file nén, mình giải nén ra rồi đưa vào Mydocument\simcity4\Plugintheo như hướng dẫn của bạn mà vẫn ko có công trình đó trong game. Bạn giúp mình với.

Nếu bạn làm đúng theo hướng dẫn rồi thì chắc nó nằm đâu đó trong mấy cái danh mục công trình hoặc cái công trình đó ko có sẵn phải đợi dân nó tự xây lên mới có thôi :D

htsq999
25-07-2009, 11:18
http://l.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/20.gifhttp://l.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/20.gifhttp://l.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/20.gifhttp://l.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/20.gifhttp://l.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/20.gif
HUHUHUHU các pạn ơi giúp tui với !
Mình đang chơi sim city 4 bản rush hour. Nhưng tại sao mấy cái công trình down trên simtropolis.com về ban đêm nó ko có đèn như những công trình có sẵm trong game zvậy. Hepl Me.http://l.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/20.gifhttp://l.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/20.gif
.

.
Mình đang chơi sim city 4 bản rush hour. Nhưng tại sao mấy cái công trình down trên simtropolis.com về ban đêm nó ko có đèn như những công trình có sẵn trong game zvậy. Hepl Me.Thanks You Very Mush.!!!!!!^-^

Hến Lợn
25-07-2009, 12:28
Mấy bác giúp em cái :((, e mới mua đĩa Sim 4 về cài, nó có 2 đĩa và có cả mã crack. Em cho đĩa 1 vào cài xong rồi, nó hỏi đến đĩa 2. Em cài xong xuôi, đến khi ấn "Play" vào chơi thì nó ghi lỗi là : "Please insert Cd room" rồi cái gì nữa ý, giúp em với :((

htsq999
25-07-2009, 16:40
Mình đang chơi sim city 4 bản rush hour. Nhưng tại sao mấy cái công trình down trên simtropolis.com về ban đêm nó ko có đèn như những công trình có sẵn trong game zvậy. Hepl Me.Thanks You Very Mush.!!!!!!^-^

shinichi79
25-07-2009, 16:57

Link update lần 1:http://simcity.ea.com/update/exe/EP1...TO_P1_B638.EXE
Crack: http://www.mediafire.com/file/wgwewyzm3zz/Crack Sim city 4 V1.1.638.0.rar
Link Update lần 2: http://www.mediafire.com/file/aumivy...Update4BAT.exe
Sau khi up lần 1 hãy up lần 2 lên bản 1.1.640.0
Khi up lên 640 thì down file này về: http://www.mediafire.com/file/1iaomv...itriolz_mi.rar
Bỏ vào ổ ảo và vào game mà ko cần crack (nếu có crack thì xóa file crack đi nhé) và chép file simcity4.exe bản gốc 640 về mới chơi đc: http://www.mediafire.com/file/yuufweyf5wf/SimCity 4.exe
Làm theo hướng dẫn này thì sẽ có đèn

Natit_Titan
25-07-2009, 17:38
Mấy bác giúp em cái :((, e mới mua đĩa Sim 4 về cài, nó có 2 đĩa và có cả mã crack. Em cho đĩa 1 vào cài xong rồi, nó hỏi đến đĩa 2. Em cài xong xuôi, đến khi ấn "Play" vào chơi thì nó ghi lỗi là : "Please insert Cd room" rồi cái gì nữa ý, giúp em với :((

chép file trong thư mục Crack vào thư mục cài game chưa :|

Hến Lợn
25-07-2009, 21:25
Cái file crack thì em ko thấy đâu, nhưng mà lúc bỏ đĩa vào thì nó có 1 cái bảng hiện ra và đòi mã crack rồi mới install game anh à.

pht.ndxu
26-07-2009, 03:14
Crack: http://www.mediafire.com/file/wgwewyzm3zz/Crack Sim city 4 V1.1.638.0.rar
Khi up lên 640 thì down file này về: http://www.mediafire.com/file/1iaomv...itriolz_mi.rar
Bỏ vào ổ ảo và vào game mà ko cần crack (nếu có crack thì xóa file crack đi nhé) và chép file simcity4.exe bản gốc 640 về mới chơi đc: http://www.mediafire.com/file/yuufweyf5wf/SimCity 4.exe

check giùm link đi bạn
mình xài google chrome 2 chỉ có cái crack 638 là được thôi, còn thì die cả rồi

htsq999
26-07-2009, 08:57
Mấy pạn ơi tui đang chơi bản RUSH HOUR. Khi tải và cài link update lần 1 thì nó hiện ra thông báo báo lỗi nên ko update được. Zvậy tui phải làm sao?.Bản RUSH HOUR có dùng mấy cái update đó đựơc ko?
Help me.Thanks

KhanhPorsche
26-07-2009, 18:15
Mấy pạn ơi tui đang chơi bản RUSH HOUR. Khi tải và cài link update lần 1 thì nó hiện ra thông báo báo lỗi nên ko update được. Zvậy tui phải làm sao?.Bản RUSH HOUR có dùng mấy cái update đó đựơc ko?
Help me.Thanks

Được chứ,mình chơi Rush Hour rồi cài 2 cái patch đó vào chơi đc ngon lành mà :D,có lẽ trong quá trình Install bị lỗi chăng

Vo_Hung
26-07-2009, 19:16
Được chứ,mình chơi Rush Hour rồi cài 2 cái patch đó vào chơi đc ngon lành mà :D,có lẽ trong quá trình Install bị lỗi chăng

Chẳng biết máy mình bị sau mà mình up không được cứ bị lỗi.

Natit_Titan
26-07-2009, 20:12
mấy cái patch chỉ up đc cho bản deluxe :(
tìm rush hour khó lắm :(

check giùm link đi bạn
mình xài google chrome 2 chỉ có cái crack 638 là được thôi, còn thì die cả rồi

để mình tải lại, lâu quá ch8ac1 thằng mediafire nó xóa mất

htsq999
27-07-2009, 07:08
ko cần update lần 1 thì có cài duoc up date lần 2 ko

pht.ndxu
27-07-2009, 09:44
:) :) ko cần nhìn cũng biết là ko :) :)
bởi vì cuối cùng là muốn up lên 640 mà
nếu được thế thì ai để bản up lần 1 lên 638 làm j` mất công
ko chịu suy nghĩ j` cả đã hỏi roài

à còn nữa, nilm biết cách xây đưởng dưới lòng đất roài

trước hết phải cài cái NAM trong simtropolis.com / ST Exchange / popular / page 1 / cái đầu tiên ( nói rõ cho những bạn chưa biết mà làm biếng đọc lại nữa )

sau đó chọn cái xây đường cho thông xuống lòng đất ( trong phần đường xá / road / cái thứ mấy quên roài )

chỉ chọn thôi nhé, chưa có click

rồi nhấn tab tab tab ( n lần ) cho đến khi gặp cái nào có mấy đường màu cam cam ( nhiều loại lắm, đường thẳng cũng có, góc cua cũng có, ngã 3, ngã tư đủ cả, nhấn home/end để xoay 90 độ nhé ) ----> cái này chính là đường thông dưới lòng đất ( tab nữa đi còn nhiều kiểu nữa mà )

roài đó, đã chỉ chỗ, còn xây thì mọi người tự nghĩ và mò đi nhé

chú ý là trong game xài đơn vị nhỏ nhất là 1 ô vuông ( 1x1 ), và ô vuông nào đã xây đường dưới lòng đất thì ko thể xây cái j` phía trên được đâu nhé.

cho nên trong lúc nhấn tab tab tab thì đọc tiếng anh 1 chút 1 chút 1 chút nhé vì trong đó có nhìu loại lắm ( có đường xây phía dưới road nè, dưới street nè, dưới rail, avenue, highway, ... )

còn cách xài thì nilm mới nghĩ ra 1 cách đó là xài chỗ ngã tư cho giảm lưu lượng xe

cụ thể là : đường dọc xây đường bình thường, bên trái và bên phải thì thông xuống giữa, chính giữa thì xây đường dưới lòng đất nối bên trái với bên phải lại . Chú ý là đường dọc là đường loại nào thì chọn đường dưới lòng đất cho đúng nhé. và hình như cái này ko có đụng subway đâu ( cái này suy luận và đoán :) ).

mở rộng ra mạng lưới ca-rô là : đường dọc nào cũng xây bình thường, mỗi đường dọc cách nhau vừa đủ để đặt 2 cái thông xuống lòng đất : 1 cái bên phải của ngã tư đường dọc bên trái, 1 cái bên trái của ngã tư đường dọc bên phải, roài cứ xây như thế, nhà thì quay mặt vào đường dọc hết là xong ----> thế là thành phố của ta ko hề có ngã tư -----> thế là banh xác ---> nên áp dụng vừa phải thoai ( chỗ nào traffic đỏ kè với vàng cam ) :)

:) good luck :)

p/s : mí cái khác cũng tab tab tab mà nghiên cứu nhé ( home/end nữa vì như cái đường thông xuống lòng đất thì nhấn home/end nó lòi cả đường thông 1 chiều ra, đau đầu thật ) , có j` hay nhớ chia sẻ với, thanks trước.

pht.ndxu
27-07-2009, 10:07
chơi simcity thì chỉ chạy sim thui chứ ko chạy đc chương trình khác ko kéo xuống đc đâu

đang chơi sim thoát ra chat yahoo nửa tiếng rồi vô chơi tiếp ---> khác xưa nhiều lắm ( dành cho quá trình chờ tiền lên :) :), cháy nổ hay j` j` thì ráng chịu nhá, ai bảo ko lo chơi game mà làm chuyện khác )

chỉ số RCI là thanh trạng thái cho biết tình trạng nhà đất ra sao, ví dụ nếu nó dương thì có nghĩa là thành phố phát triển, còn âm thì coi như phá sản trong tương lai
cái hình bên phải chỗ số tiền có 3 thanh màu xanh lá, xanh biển, vàng là thanh chỉ số RCI
R: dân cư
C: khu thương mại
I: khu công nghiệp

demand : nhu cầu
cho nên nó dương nghĩa là dân đang có nhu cầu, nó âm thì là dân đang dư nhu cầu ( nhu cầu âm )
---> nói theo Natit_Titan thì nên sửa lại chút : " là thanh trạng thái cho biết tình trạng nhu cầu nhà đất ra sao, ví dụ nếu nó dương thì có nghĩa là thành phố sẽ phát triển theo hướng đó nếu đáp ứng đủ điều kiện, còn âm thì coi như là những loại nhà đó sẽ bị đen trong tương lai "

tp tui tỉ lệ xe riêng là 60-70% còn giao thông công cộng chỉ chiếm 25% thôi

làm sao để xem cái này, hướng dẫn mình với.
.

.
à cho hỏi tác dụng của nhà landmark với park, muốn hỏi là cụ thể nó kich thích thế nào hoặc mình nhìn thanh nào thì mới biết nó đang thiếu. park thì ông già cuối cùng còn la chứ landmark thì khi nào ? mình chơi co 1 ông la lên là " chúc mừng bạn ... holywood ... " quên mất đoạn giữa roài, thế là ổng bảo mình xây cái holywood à ? xây rồi. giờ mỗi lần vào city là ổng lại kêu lên như thế. xây rồi mà còn kêu ???? chúc mừng hoài.

KhanhPorsche
27-07-2009, 11:20
à cho hỏi tác dụng của nhà landmark với park, muốn hỏi là cụ thể nó kich thích thế nào hoặc mình nhìn thanh nào thì mới biết nó đang thiếu. park thì ông già cuối cùng còn la chứ landmark thì khi nào ? mình chơi co 1 ông la lên là " chúc mừng bạn ... holywood ... " quên mất đoạn giữa roài, thế là ổng bảo mình xây cái holywood à ? xây rồi. giờ mỗi lần vào city là ổng lại kêu lên như thế. xây rồi mà còn kêu ???? chúc mừng hoài.

Cái vụ chúc mừng đó chẳng qua là Tp đã đạt đc yêu cầu để xây cái đó rồi,thích xây thì xây còn ko thích xây thì thôi :D,cái Landmark hình như xây lên chỉ để cho cái city đẹp thôi hay sao ấy,ko có tác dụng gì cả và mỗi tháng phải mất 1 số tiền cho nó,trừ 1 số cái công trình down ở simtropolis nó nằm trong landmark có khi là nó là Commercial,có việc làm trong đó luôn,mấy cái park xây lên chẳng qua là hạn chế Air pollution và chỗ để thư giãn cho dân chúng thôi :|

shinichi79
27-07-2009, 16:38
mấy cái patch chỉ up đc cho bản deluxe :(
tìm rush hour khó lắm :(

để mình tải lại, lâu quá ch8ac1 thằng mediafire nó xóa mất
Vẫn update ngon lành, mình đang sài bản RH, không update đưôc có thể là do lỗi đường dẫn

Natit_Titan
28-07-2009, 08:38
đã update link trang 1 và trích dẫn bài về demand của pht.ndxu;;)

iceteamatlanh
28-07-2009, 16:41
bản rush hour có link torrent trên thepiratebay.com vẫn sống nhăn răng, tốc độ tải cũng nhanh lắm.
Cách xây công nghiệp lên high tech:
- Khu đất xây dựng ko được ô nhiễm màu đỏ (bật cái biểu đồ lên rồi chọn Air Pollution coi vùng mình xây có bị đỏ ko)
- Education full
- Có dân đến được vùng đó. (có thể xây trạm xe bus ở vùng công nghiệp và vùng dân sống để dân có thể đến khu công nghiệp dễ hơn)
- Demand của công nghiệp phải cao nữa chứ.

htsq999
28-07-2009, 19:48
Mấy pạn ơi cho hỏi. mình đang dùng firefox 3.5 nhưng tại sao ko vào được phần popular của wed simtropolis zda?
Với lại khi mình hỏi khi đăng nhập vào tài khoản thì mình phải vào chỗ nào để lập 1 topic riêng cho mình zda?
các bạn đừng trách mình khi đã hỏi lạc đề một chút nha

truongquocdinh
29-07-2009, 09:26
chú Natit_TiTan gì đó ơi!!.Em update lân 1, update lần 2, copy 3 file trong "sc4de_vitriolz_mi.rar" vô đĩa ảo(CD2).rồi chép file simcity4.exe đè lên file simcity4.exe cũ trong thư mục Apps của simcity4(deluxe) mà nó còn hiện"please insert disk"nữa.chú kêu xóa crack em cũng không biết file crack ở đâu.xin chĩ giúp.thanks:((

htsq999
29-07-2009, 10:08
Mấy pạn ơi cho hỏi. mình đang dùng firefox 3.5 nhưng tại sao ko vào được phần popular của wed simtropolis zda?
Với lại khi mình hỏi khi đăng nhập vào tài khoản thì mình phải vào chỗ nào để lập 1 topic riêng cho mình zda?

KhanhPorsche
29-07-2009, 11:33

Mình xài Internet Explorer vẫn vào đc bình thường chứ ko cần đến firefox,muốn vào lập topic riêng trong đó thì vào forum mà lập

than_ga
30-07-2009, 01:17
Ai còn nhớ trang web cho down mấy cái building mới ko nhỉ? Cả mấy cái plug-in nữa :D hình như là Metropolish j j đó mà mình quên mất, search trên mạng ko thấy có :D

htsq999
30-07-2009, 06:42
Mấy bạn ơi cho mình hỏi khi down tât cả các file cài đặt sim city 4 mà "natit_titan" đã up len. Thì cài đặt bằng cách nào zda.

Natit_Titan
30-07-2009, 08:38
chú Natit_TiTan gì đó ơi!!.Em update lân 1, update lần 2, copy 3 file trong "sc4de_vitriolz_mi.rar" vô đĩa ảo(CD2).rồi chép file simcity4.exe đè lên file simcity4.exe cũ trong thư mục Apps của simcity4(deluxe) mà nó còn hiện"please insert disk"nữa.chú kêu xóa crack em cũng không biết file crack ở đâu.xin chĩ giúp.thanks:((

chỉ cần bỏ 1 file trong mục "sc4de_vitriolz_mi.rar" vào đĩa ảo thôi
khi down xong hết 11 phần về thì chỉ cần giải nén phần đầu tiên ra ổ đĩa là có 1 phần cài đặt hoàn chỉnh, chỉ cần setup game vào máy nữa thôi

shinichi79
30-07-2009, 12:15
Ai còn nhớ trang web cho down mấy cái building mới ko nhỉ? Cả mấy cái plug-in nữa :D hình như là Metropolish j j đó mà mình quên mất, search trên mạng ko thấy có :D
Trang web đó là www.metropolis.com

pht.ndxu
31-07-2009, 07:55
hjx hjx. mình chơi 1 hồi đến giờ kết quả là ... hết biết chơi.

bạn nào làm ơn chỉ lại mình đi.

buồn quá. sao càng ngày chơi càng tệ thế này ???

KhanhPorsche
31-07-2009, 10:28
Trang web đó là www.metropolis.com

Ủa,nhớ là www.simtropolis.com mới đúng chứ nhỉ :|

htsq999
31-07-2009, 10:32
Ha ha mung qua, tui da update duoc len ban 640 roi. nhung khi choi phai mo o dia ao moi choi duoc. cac ban co cach nao choi ma khong can mo o dia ao khong.

Natit_Titan
01-08-2009, 08:32
nếu có cách khác thì tui up cách đó lên làm chi:|

♥c0n nhà lều♥
01-08-2009, 14:28
hiz không hiểu sao của tớ phần công viên lúc up bản 638 + 640 lên thì kô nhìn thấy công viên nữa :-s cả nhà dân kô còn có các cái rào chắn nữa nhìn chán lắm :(( hỏi làm sao mà có dân để các khu xug quanh phát triển :(( :-< ai chỷ cho tớ với :((
.

.

hiz không hiểu sao của tớ phần công viên lúc up bản 638 + 640 lên thì kô nhìn thấy công viên nữa :-s cả nhà dân kô còn có các cái rào chắn nữa nhìn chán lắm :(( hỏi làm sao mà có dân để các khu xug quanh phát triển :(( :-< ai chỷ cho tớ với :((
nếu ai giúp được thì có thể pm cho tớ qua YH cũg được mà trả lời tại diễn đàn cũg được nhé :((
YH: c0nnhanghe007

pht.ndxu
01-08-2009, 17:26
bạn nào có đồ chơi nào hay trong simtropolis.com chỉ nilm tẹo.
bữa h tìm mãi chỉ được cái oppie canal hjx.

hoidap@@
01-08-2009, 18:43
.

.

nếu ai giúp được thì có thể pm cho tớ qua YH cũg được mà trả lời tại diễn đàn cũg được nhé :((
YH: c0nnhanghe007

chỉnh option phần hình ảnh cao lên 1 nấc là hết :D

Boy_VenDuong
06-08-2009, 14:36
Chòy oy, em tìm quài mà chả thấy ai cho em mấy cái cheat hết. Em xây cái thành phố mà nó nghèo thảm hại, toàn là lỗ.

Em muốn làm lại từ đầu hết thì làm sao, em nhấn delete 1 city thì nguyên 1 khu đất đó biến thành biển luôn.

Đặc biệt cho em cái cheat tiền đi, và làm sao để nhập được cheat code. Thank mọi người lắm lắm

mamen2006
08-08-2009, 18:23
Hi Natit_TiTan, sao trong mục road và muc highway &Ramps của tôi nghèo nàn thế, chỉ có 4 loại road, chẳng có bùng binh, highway thì cũng đơn giản, không làm được nhiều loại?
Chỉ tui đường down (down về rùi bỏ vào plugin được ko?)hoặc up giùm với nhé. cám ơn nhiều nhiều

aquarius1279
08-08-2009, 20:46
http://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH2009080821932nzy3mdc1yw158723.jpeg

sao khu C no cứ thấp lẹt đẹt vậy nhỉ :|

Nguyen Thai Chuyen
09-08-2009, 08:20
các bác cho e hỏi 1 chút ạ. E xây cái khu công nghiệp vào 1 TP có đủ điện nước cảnh sát và cứu hỏa rồi e lưu lại. Sang 2 thành phố khác nhỏ hơn xây nhà dân và thương mại. Nhưng nhà dân là chủ yếu. E cho nó toàn là high residents với high commercial. Trường học, công viên, bệnh viện... nói chung là đủ cả bao quát hết thành phố. Nhưng có điều là nhà vẫn cứ thấp tẹt, với lại quá ít người sang khu CN để xây dựng. Cho nên tiền ngày càng lỗ. Các bác có cách nào giúp e với. E cám ơn nhiều ạ.

KhanhPorsche
09-08-2009, 10:05
các bác cho e hỏi 1 chút ạ. E xây cái khu công nghiệp vào 1 TP có đủ điện nước cảnh sát và cứu hỏa rồi e lưu lại. Sang 2 thành phố khác nhỏ hơn xây nhà dân và thương mại. Nhưng nhà dân là chủ yếu. E cho nó toàn là high residents với high commercial. Trường học, công viên, bệnh viện... nói chung là đủ cả bao quát hết thành phố. Nhưng có điều là nhà vẫn cứ thấp tẹt, với lại quá ít người sang khu CN để xây dựng. Cho nên tiền ngày càng lỗ. Các bác có cách nào giúp e với. E cám ơn nhiều ạ.

Cái này phải coi RCI Demand thế nào đã,nếu R$$$ và C$$$ âm thì ko nên xây làm gì,nên xây những cái gì mà nó đang có nhu cầu ấy.High Tech cao thì nhà cửa mới cao chứ với lại đợi 1 thời gian nhu cầu bùng nổ về dân số việc làm thì nó xẽ xây cao lên theo nhu cầu thôi,Chứ Porsche xây khu Resident toàn Low ko nhưng 1 thời gian do dân tăng nhanh,việc làm cao tự khắc nó sẽ xây lên thành $$$ luôn

Natit_Titan
09-08-2009, 19:33
Hi Natit_TiTan, sao trong mục road và muc highway &Ramps của tôi nghèo nàn thế, chỉ có 4 loại road, chẳng có bùng binh, highway thì cũng đơn giản, không làm được nhiều loại?
Chỉ tui đường down (down về rùi bỏ vào plugin được ko?)hoặc up giùm với nhé. cám ơn nhiều nhiều

simcity4 của bạn chắc là bản gốc nên nó rất ít công trình :)

xây nhà dân ít thôi, tỉ lệ giứa dân cư và việc làm là 1:2

KhanhPorsche
09-08-2009, 19:49

muốn phong phú và đa dạng đường sá thì bác nên vào www.simtropolis.com,đăng kí thành viên rồi down cái NAM (Network Addon Mod) đó về,bảo đảm đường sá vô cùng đa dạng :>

sharp87
10-08-2009, 00:07
tui chơi trò này 3-4 năm trước rồi :D biết cái Simtropolis cũng lâu rồi nhưng mà vào đó down map làm sao vẫn chưa hiểu lắm, ai có thể chỉ cách đc ko??? chỉ luôn các tool để import map nhé :)

wesbeo
10-08-2009, 03:20
Download cai map ve,unzip vao folder Region cua SC4

blackthai
10-08-2009, 10:41
Lâu rồi kô chơi sims city 4 lại:D, cho minh hỏi là có cách nào để mấy cái nhà hết bị đen kô:(, mấy cái nhà đó nó ghi la abandoned due to commute time, mình cũng dời khu C với I lại gần khu dân cư mà nó vẫn bị đen như thường:(. Cái vụ nhà đen là kẻ thù kô đội trời chung của mình, lần nào cũng có, kô ít thì nhiều, kô nhiều thì ít:|. Có ai giúp mình về cái vụ này kô?

mamen2006
10-08-2009, 11:27
muốn phong phú và đa dạng đường sá thì bác nên vào www.simtropolis.com,đăng kí thành viên rồi down cái NAM (Network Addon Mod) đó về,bảo đảm đường sá vô cùng đa dạng :>

Thanks, minh down về cài thì cho ra nhiều loại road, phần highway thì thôi rồi, có 1 vài cái mới nhưng mất tiêu 1 số cái so với bản gốc (Game mình mua 3 đĩa: 2 đĩa SIMS4 và 1 đĩa Rushhour từ cách đây 2 năm rồi). Mình đang tìm cách giải quyết khâu kẹt xe nên cố gắng tìm nhiều phương án khác nhau.

Tui đi chơi Thượng Hải thấy người ta sử dụng đường có 8 đến 12 làn, highway thì 4 tầng, pà kon nào biết cách xây dựng chỉ giùm với.

sharp87
10-08-2009, 11:49
Thanks, minh down về cài thì cho ra nhiều loại road, phần highway thì thôi rồi, có 1 vài cái mới nhưng mất tiêu 1 số cái so với bản gốc (Game mình mua 3 đĩa: 2 đĩa SIMS4 và 1 đĩa Rushhour từ cách đây 2 năm rồi). Mình đang tìm cách giải quyết khâu kẹt xe nên cố gắng tìm nhiều phương án khác nhau.

Tui đi chơi Thượng Hải thấy người ta sử dụng đường có 8 đến 12 làn, highway thì 4 tầng, pà kon nào biết cách xây dựng chỉ giùm với.

tự nghĩ ra xây thôi...8-12 làn thì có thể chứ xây đường 3-4 tầng chắc ko đc, xem clip về Highway nè http://www.youtube.com/watch?v=bjX2ciNcw3U&feature=related

sharp87
10-08-2009, 12:52
ai biết cái thảm cỏ 2 bên đường ray tên j ko...hồi đó có down giờ quên mất tên muốn down lại mà ko tìm ra
http://www.stex-server.com/lots/14768/4446/scr1%2Ejpg

Kids Next Door
10-08-2009, 16:20
Bạn natit titan có thể edit bài đầu cho giống hướng dẫn được không vì mình thấy nó giống show hàng hơn :P . Mình nghĩ bạn nên phân loại các công trình và công dụng (không cần nêu cụ thể), cách quy hoạch các vùng sao cho hợp lí nhất ngay từ thành phố đầu tiên :-* và phần download các addons nên cho ra một mục riêng
Mình lâu rồi mới chơi lại và cũng thắc mắc là mình xây đúng như trong tutorial này

OE7EG72xj_g
Không hiểu sao nó lấy lãi nhanh đến thế và không hề bị tình trạng thiếu việc làm trong khi mình bị nhà đen liên tục :(( và lãi cũng chỉ được 2~3k một tháng :(

mamen2006
10-08-2009, 17:40
Pà Kon, chúng ta nên thảo luận phương án chống kẹt xe, nói thực đây là vấn đề nhức nhối nhất mà trong SIMS4 chưa giải quyết được. Chung tay góp sức sẽ thành công. Ai có sáng kiến góp ý nhé.

Natit_Titan
11-08-2009, 07:42
Bạn natit titan có thể edit bài đầu cho giống hướng dẫn được không vì mình thấy nó giống show hàng hơn :P . Mình nghĩ bạn nên phân loại các công trình và công dụng (không cần nêu cụ thể), cách quy hoạch các vùng sao cho hợp lí nhất ngay từ thành phố đầu tiên :-* và phần download các addons nên cho ra một mục riêng
Mình lâu rồi mới chơi lại và cũng thắc mắc là mình xây đúng như trong tutorial này

OE7EG72xj_g
Không hiểu sao nó lấy lãi nhanh đến thế và không hề bị tình trạng thiếu việc làm trong khi mình bị nhà đen liên tục :(( và lãi cũng chỉ được 2~3k một tháng :(

mình làm giống nó lúc đầu thì tới năm 15 mới lãi, về sau thì chỉ cần 2-3 năm là lãi rồi :)

phân loại các công trình là sao. Trường học, bệnh viện... thì chức năng của nó quá rõ rồi. Qui hoạch các vùng thì trên clip đã chỉ

@: kẹt xe là vấn đề vô phương cứu chữa, tui đã xây đường, mở rộng đường đến mức tối đa mà nó vẫn kẹt, chỉ hạn chế đc phần nào thôi

Kids Next Door
11-08-2009, 12:47
Tớ coi từ page 1 thấy có bạn bảo xây thành phố sau 2 năm đã có lãi và phát triển rồi mà :(
Mà bạn biết cách nào để xây các vùng cho đều giống như caro được không, mình xây cứ bị lệch ô và xây đường rất mệt
Không hiểu sao mình down mấy cái lot addons trên simtropolis về mà nó bị lỗi , ví dụ down cái bệnh viện về chỉ có phần bãi đỗ xe là hiện ra chứ không hiện lên tòa nhà, trông xấu tệ :((

Natit_Titan
12-08-2009, 17:09
tui xây đường trước rồi mới xây mấy cái ô, bấm giữ shift thì nó sẽ tự động xoá đường, chỉ còn lại ô màu :D

Kids Next Door
12-08-2009, 17:47
Hic giờ thì có mod nên game dễ hẳn, tháp chọc trời mọc ầm ầm nhưng mình có download cái tháp Jing Guang về, nó không có hình giống trong screen mà hình cái thùng carton là sao hả bạn :(( ? Mình up lên patch mới nhất rồi nhưng không hiểu sao cái power plant hình bông hoa kia buổi đêm không phát sáng :((

KhanhPorsche
12-08-2009, 18:02
Hic giờ thì có mod nên game dễ hẳn, tháp chọc trời mọc ầm ầm nhưng mình có download cái tháp Jing Guang về, nó không có hình giống trong screen mà hình cái thùng carton là sao hả bạn :(( ? Mình up lên patch mới nhất rồi nhưng không hiểu sao cái power plant hình bông hoa kia buổi đêm không phát sáng :((

Cài 640 rồi còn phải chép cái crack 640 vào và chạy ổ ảo nữa thì mới sáng đèn :|
Còn mấy cái công trình down về mà xây lên nó có thùng cacton và bãi đất trống hay chỉ có bãi đậu xe thì có lẽ nó bị lỗi rồi,xóa nó đi cho nhẹ máy ;))

leakiet
13-08-2009, 01:00
Thật sự là quá víp ! Nói thế nào đây ;)) !!
Thank you a lot ! :))
Thấy đèn sáng mừng quá ! Up thử xem sao !! =))
Chừng nào úp rồi mình post cái city cua mình lên cho mọi người xem.
Bỏ lâu rồi, mới chơi lại ! Thấy đèn sáng vậy mừng quá ! ;;) Thanks:D

leakiet
13-08-2009, 02:20

http://img188.imageshack.us/img188/9312/tilojul26861124835616.png
http://img188.imageshack.us/img188/9312/tilojul26861124835616.png

Sáng mai mình post hình tiếp!
Thanks chủ topic nhiều nha !

Natit_Titan
13-08-2009, 07:11
city đẹp đấy, mà sao thấy landmark nhiều thế kia ;))

stavic
13-08-2009, 09:22
đag down lần đầu chơi nên hơi hùi hộp

leakiet
13-08-2009, 15:18
Có mấy cái landmark thôi: HK Bang Tower, Empire State Building, 2 cái tháp Effiel+ Tokyo,...

Còn mấy cái kia là Plops + thêm việc làm cho Co$$$...Vì nó có tình năng Growable là tự mộc lên, chứ mình đâu có dựng cho nó ;;)...2 WTC thì mình dựng :))

Mới down thêm vài cái building, Chừng nào xây lên kha khá rồi mình post hình xem thử ! :>

leakiet
13-08-2009, 16:22
Pà Kon, chúng ta nên thảo luận phương án chống kẹt xe, nói thực đây là vấn đề nhức nhối nhất mà trong SIMS4 chưa giải quyết được. Chung tay góp sức sẽ thành công. Ai có sáng kiến góp ý nhé.

Thật ra vấn đề này cũng có cách giải quyết: ko phải xây thêm đường mà là tăng chỉ số kẹt xe lên... Ví dụ: street: thường thì khoảng 100 cars là nó nổi màu đỏ(Kẹt xe, thằng giaothông nó kêu ầm ầm, đòi úp lên road,oneway...). Để giải quyết vấn đề thì chỉ việc fix lại từ 100 kẹt xe---> thành 1000 cars mới kẹt.
-Ngoài ra bạn còn có thể xây thêm các transportation nữa: bus, subway, monorail,....

Vấn đề là làm sao có file fix traffic đây? Hiện này mình ko thể tìm thấy trên simtropolis, vì nó có thể đã bị xoá. Mình nhớ là trước, đó là 1 tool, cho phép bạn chỉnh sữa các chỉ số traffic.
Nhưng rất may là mình còn luư lại 1 file rất good:
http://www.mediafire.com/download.php?zymnnmmukho

Vấn đề thứ 2: Sự phát triển của Thành Phố
Đối với các bạn mới biết chơi hay những bạn đã chơi lâu rồi, thì vấn đề nhà bị đen(empty sims) là vấn đề khiến các bạn rất nhức nhói khi chơi game. Nhiều khi rất nãn...
Chính vì thế mà file names RadicalOrginance ra đời nhầm đáp ứng sự mong đợi của các bạn là có 1 city thật hoành tráng.
Đây là version 2... Giống với bạn Natit đang sử dụng, Có thể là do cái file của Nati bị lỗi nên các thanh RI ko lên mà chỉ có thanh C-Công dụng của

RadicalOrginance: Công dụng, các bạn có thể về trang đầu xem hình Bạn Natit đã dịch ra rất tận tình:

Bản dịch các chính sách của thành phố (tự dịch)dành cho bản deluxe nhé (rush hour hơi khác 1 chút)
- Buy Your Mayor Rating : Mua sự ủng hộ của dân chúng
- Increase Demand – Industrial : Khuyến khích xây dựng khu công nghiệp
- Increase Demand – Commercial Office: Khuyến khích xây khu dịch vụ
- Alternative Medicine Program : Chương trình chăm sóc y tế ( tăng giường bệnh lên gấp mấy lần)
- Smoke Detector Program : Chương trình phòng cháy chữa cháy
- Neighbourhood Watch : Dùng để ngăn chặn dịch bệnh hay tội phạm từ thành phố bên cạnh
- Increase Demand – Commercial Services: Khuyến khích xây dựng khu thương mại
- Junior Sport Programs : Chương trình thể thao học đường
- Water And Power Conservation Act : Tiết kiệm năng lượng và nước
- MT Strategy – Carpool Incentive: Khuyến khích sở hữu xe
- MT Strategy – Mass Transit Only : Khuyến khích đi xe điện công cộng
- Clear Air/Water/Traffic Act : Làm sạch không khí/ nước/ giao thông
- Crime Dosen’t Pay: Tăng safely
- MT Strategy – Fastest Method of Commute: Khuyến khích đi phương tiện công cộng bằng vé tháng
- Portable Waste to Nothing Processer: hạn chế rác
- Increase Demand – Agriculture: Khuyến khích xây dựng khu nông nghiệp
- Genius Accelerator Project : Đào tạo nhân tài

Ý Quên Link: http://www.mediafire.com/download.php?uojn3n0xmcy

Building thì các bạn vào web simtropolis.com đăng kí rồi tải về. Tình trạng simtro hiên nay đang rất đông và quá tải... Tốc độ down thấp và nhiều khi không thể truy cập.
Mình xin được phép giới thiệu đến cho các bạn 1 link nựa bằng tiếng Pháp hay Tiếng ... gì đó, tốc độ down rất cao, nhưng lại có ít building hơn simtro và về vấn đề ngôn ngữ, Nhưng biết đâu tại web này các bạn có duoc các building như ý muốn thì sao?!!
Link:
http://kurier.simcityplaza.de/index.php?cmd=all

Vấn đề 3: Sau khi có đựoc hàng chục hàng trăm thành phố hoành tráng với pop lên đến hàng triệu, thì các bạn lại muốn xây 1 thành phố theo kiểu countryside thật đẹp.... Thế là tìm đến cây cối, các toà nhà thấp xỉn, những dòng sông thơ mọng hay những bãi cát trắng...
Đó là 1 xu hướng mà nhiều gamers hiện nay đang theo...Và vấn đề là Plugins :))

Vấn đề 4: Khi các bạn đã xây dựng rất nhiều thành phố cao ốc, rất nhiều thị trấn nhỏ, làng quê hay thàng phố ven biển tuyệt đẹp rồi... thì ... Các bạn hãy tự hỏi rằng, Mình chán chưa? :)) Chán rồi thì ko chơi nữa.
Delete các file plugins và file simcity4 sẽ tạo thêm chỗ trống chô ộ cứng... Rồi cÀi 1 trò chơi khác mà tận hưởng cảm giác mới lạ. chẳng hạn như simcy 5. :)) Giờ đây Simcity 4 chỉ còn trong kí ức của bạn mà thôi =)) :D

mamen2006
13-08-2009, 16:40
Thank ban Leakiet nhé,
Nói thực là mình xây mà sử dụng toàn landmark cũng hơn chán, giải quyết xong kẹt xe rồi thì mục tiêu cũng hết,
"Vấn Đề 3" Mình đã thử xây cái thành phố thơ mộng rùi. Chẳng đẹp chút nào chắc vì không có đủ plugins :D. Cảm giác chơi mà toàn nhà Growable nó mới thích, ngắm cái nhà xây từ từ lên thích chứ.
Truóc đây xây khu công toàn cái thấp lè tè, hôm trước down 1 cái nhà về nó up lên 4000 việc làm, xây khoảng 10 ô 6x6 thì việc làm thoải mái con gà mái.
"Vấn đề 4" Đừng ai đến sớm nhé, trò chơi mà nhanh chán thì buồn thật. SIMSCITY5 ai có thì thông báo nhé, Tui chưa thấy :D
.

.
Sorry bạn Leakiet Không biết down 2 cái file y "Plugin_RadicalOrdinance" "trafficfix_dm" về rùi copy vào đâu để sử dụng đây?

vutuyen83
13-08-2009, 16:59
huhu mình cài 2 đĩa simcity 4 rùi cài thêm đĩa rush hour, nó vẫn chạy được, nhưng khi chơi nó bị lỗi 1 số cái. như đường 2 chiều (avenues) và đường 1 chiều. khi xây dựng thì có công nhân làm đường, nhưng đường thì không hiện ra, đã vậy 1 số công trình bị lỗi kô hiện ra. mình đã cài đi cài lại ca chục lần, mà vẫn bị vậy. minh xài máy laptop asus f9s. máy rất ok. ko biết bị lỗi gi nữa. cài như vậy mình cần mua thêm đĩa deluxus nua hay ko. bạn chi minh với

KhanhPorsche
13-08-2009, 17:43
"Vấn đề 4" Đừng ai đến sớm nhé, trò chơi mà nhanh chán thì buồn thật. SIMSCITY5 ai có thì thông báo nhé, Tui chưa thấy :D

Có phiên bản tiếp theo cái SC4 nhưng ko phải là 5 mà là cái SimCity Societies thôi ,có ai chơi cái này chưa:|

aquarius1279
13-08-2009, 18:07
mấy cái addon down trên simtropolis.com vê rồi giải nén ra thư mục sim city4\
plugins trong document có đúng ko thế :|

leakiet
13-08-2009, 18:38
Sorry bạn Leakiet Không biết down 2 cái file y "Plugin_RadicalOrdinance" "trafficfix_dm" về rùi copy vào đâu để sử dụng đây?
Bạn cứ copy bình thường ( C:\Documents and Settings\Names\My Documents\SimCity 4\Plugins )

Có phiên bản tiếp theo cái SC4 nhưng ko phải là 5 mà là cái SimCity Societies thôi ,có ai chơi cái này chưa:|

Mình chơi rồi. Chán lắm! Không hay = simcity4 ! tính ra thì simcity hay hơn nhiều, nhiều building. Quan trọng là SC4 yêu cầu cấu hình thấp mà graphic lại đẹp! Còn cái kia thì :(( !

Natit_Titan
14-08-2009, 07:22
Thật ra vấn đề này cũng có cách giải quyết: ko phải xây thêm đường mà là tăng chỉ số kẹt xe lên... Ví dụ: street: thường thì khoảng 100 cars là nó nổi màu đỏ(Kẹt xe, thằng giaothông nó kêu ầm ầm, đòi úp lên road,oneway...). Để giải quyết vấn đề thì chỉ việc fix lại từ 100 kẹt xe---> thành 1000 cars mới kẹt.
-Ngoài ra bạn còn có thể xây thêm các transportation nữa: bus, subway, monorail,....

Vấn đề là làm sao có file fix traffic đây? Hiện này mình ko thể tìm thấy trên simtropolis, vì nó có thể đã bị xoá. Mình nhớ là trước, đó là 1 tool, cho phép bạn chỉnh sữa các chỉ số traffic.
Nhưng rất may là mình còn luư lại 1 file rất good:
http://www.mediafire.com/download.php?zymnnmmukho

Vấn đề thứ 2: Sự phát triển của Thành Phố
Đối với các bạn mới biết chơi hay những bạn đã chơi lâu rồi, thì vấn đề nhà bị đen(empty sims) là vấn đề khiến các bạn rất nhức nhói khi chơi game. Nhiều khi rất nãn...
Chính vì thế mà file names RadicalOrginance ra đời nhầm đáp ứng sự mong đợi của các bạn là có 1 city thật hoành tráng.
Đây là version 2... Giống với bạn Natit đang sử dụng, Có thể là do cái file của Nati bị lỗi nên các thanh RI ko lên mà chỉ có thanh C-Công dụng của

RadicalOrginance: Công dụng, các bạn có thể về trang đầu xem hình Bạn Natit đã dịch ra rất tận tình:

Ý Quên Link: http://www.mediafire.com/download.php?uojn3n0xmcy

Building thì các bạn vào web simtropolis.com đăng kí rồi tải về. Tình trạng simtro hiên nay đang rất đông và quá tải... Tốc độ down thấp và nhiều khi không thể truy cập.
Mình xin được phép giới thiệu đến cho các bạn 1 link nựa bằng tiếng Pháp hay Tiếng ... gì đó, tốc độ down rất cao, nhưng lại có ít building hơn simtro và về vấn đề ngôn ngữ, Nhưng biết đâu tại web này các bạn có duoc các building như ý muốn thì sao?!!
Link:
http://kurier.simcityplaza.de/index.php?cmd=all

Vấn đề 3: Sau khi có đựoc hàng chục hàng trăm thành phố hoành tráng với pop lên đến hàng triệu, thì các bạn lại muốn xây 1 thành phố theo kiểu countryside thật đẹp.... Thế là tìm đến cây cối, các toà nhà thấp xỉn, những dòng sông thơ mọng hay những bãi cát trắng...
Đó là 1 xu hướng mà nhiều gamers hiện nay đang theo...Và vấn đề là Plugins :))

Vấn đề 4: Khi các bạn đã xây dựng rất nhiều thành phố cao ốc, rất nhiều thị trấn nhỏ, làng quê hay thàng phố ven biển tuyệt đẹp rồi... thì ... Các bạn hãy tự hỏi rằng, Mình chán chưa? :)) Chán rồi thì ko chơi nữa.
Delete các file plugins và file simcity4 sẽ tạo thêm chỗ trống chô ộ cứng... Rồi cÀi 1 trò chơi khác mà tận hưởng cảm giác mới lạ. chẳng hạn như simcy 5. :)) Giờ đây Simcity 4 chỉ còn trong kí ức của bạn mà thôi =)) :D

thanks nhé, mình sẽ add bài này vào trang đầu :P

còn vấn đề kẹt xe thì mình đã nghĩ như bạn, nhưng mà ko thích fix lại để cho nó giống đời thực tí xíu :P

Kids Next Door
15-08-2009, 16:38
hic hic hôm nay vào chơi Sim City 4, thành phố to đùng, RCI max hết, tiền cũng khá dư dả. Đang mở rộng thành phố thì bỗng nhiên một đống nhà đen thui, báo là low desirability. Vội vàng bật cái graph lên thì cả map đều High Desirability (xanh lục), duy nhất chỉ có 2 khu research center low thì không nói làm gì. Từ 1 khu và giờ lan ra cả thành phố đen thui, giờ biết làm sao đây :((

Natit_Titan
16-08-2009, 08:06
cái đấy thì mới nghe ông nói, chưa gặp nên ko biết giải quyết ra sao ;;)

seri2201
16-08-2009, 21:05
ai bik cách xây đường 1 chiều ko chỉ tui với thx nhìu :D

vutuyen83
16-08-2009, 23:30
:((

huhu ko ai tra loi ho dum minh cai. may bi loi hay do đụng phần mềm , nó bị lỗi hay sao

Natit_Titan
17-08-2009, 07:35
lỗi của ông thì đĩa hư rồi

xây đường 1 chiều thì từ bản rush hour mới xây đc

seri2201
17-08-2009, 08:59
tui đang dùng bản Dulexu mà có rush hour với classic
tui muốn hỏi sao xây đường 1 chiều được thế thôi

minhth1
17-08-2009, 09:28
giup minh voi Natit_Titan may minh cai sim city 4 rush hour da nang cap cac ban path ,nhung khi down them may cong trinh moi ve nhu hkabt thi vao edificio khong co cai nao hien len het hoi truoc minh cung cai nhung no hien len khong hieu gio bi sao, giup minh voi thanks nhieu:)

shinichi79
17-08-2009, 09:37
tui đang dùng bản Dulexu mà có rush hour với classic
tui muốn hỏi sao xây đường 1 chiều được thế thôi
trong bản đó có cái đường 1 chiều đó, chỉ cần click vào rồi muốn nó theo chiều nào thì bác cho nó theo chiều ấy

tropical25
17-08-2009, 15:35
Mình muốn xây highway ở trên cao mà ko có cách nào nối nó với cái đường ở dưới hết ,phải làm sao đây

ramza9205
17-08-2009, 16:04
làm thế nào để giảm Ải Pollution thế ...Ta xây mấy cáikia xanh hết rồi còn mỗi cái Air cứ đỏ :-??....Xây cây + công viên hình như chả đc cái j cả :-??

anhdi
17-08-2009, 23:41
làm thế nào để giảm Ải Pollution thế ...Ta xây mấy cáikia xanh hết rồi còn mỗi cái Air cứ đỏ :-??....Xây cây + công viên hình như chả đc cái j cả :-??

bạn muốn AP không đỏ thì có mỗi cách là phải xây Industry ở bên thành phố khác, còn bên thành phố bạn muốn phát triển thì chỉ xây khu dân cư và khu việc làm + high tech , cây xanh + công viên chỉ phù hợp vơi việc làm bớt khí thải gây ô nhiễm trên các con đường do xe cộ thải ra

ramza9205
18-08-2009, 08:07
oh thank you :))....Xây khu công nghiệp ở chỗ khác thì cái thành phố đấy lại bị AP đỏ :-s

Boy_VenDuong
18-08-2009, 13:32
Ai giúp giùm em với. Em download rất nhiều công trình mới về xây xong nhưng nó không hiện đèn vào ban đêm, em đã làm theo cách anh Natit_Titan chỉ nhưng vẫn không được.

SC4 deluxe em cài từ đĩa mua ngoài tiệm, em cũng đã upload 2 patch rồi nhưng vẫn không được, làm ơn chỉ cho em cách nào với.

anhdi
18-08-2009, 20:40
oh thank you :))....Xây khu công nghiệp ở chỗ khác thì cái thành phố đấy lại bị AP đỏ :-s

muốn không đỏ nữa thì xóa hết khu dirty + manufacture đi, chỉ chừa lại high tech thôi, xóa luôn cái mấy cái nhà máy phát điện gây ô nhiễm, chỉ xài nuclear :D + hydrogen + solar power or năng lượng gió

mamen2006
19-08-2009, 14:04

Tui có 1 kinh nghiệm thế này để khắc phục ô nhiễm. Đầu tiên như bác Natit_Titan: Xây 1 thành phố công nghiệp trên 1 mảnh đất riêng, nhiều nhà máy xử lý rác thải, sau đó phát triển khoảng 5 năm rồi save và sang map bên cạnh xây dựng khu thương mại, nhà dân (Không xây nhà máy xử lý rác thải rác, không xây nông nghiệp). Phát triển các thành phố này có dân $$$ chiếm đa số.

Sau đó trở lại thành phố công nghiệp, update lên toàn bộ công nghiệp loại high density, cung cấp nước đầy đủ, đồng thời khuyến khích phát triển công nghiệp, chỉ sau 1 lúc toàn công nghiệp cao gần như không ô nhiễm (down thêm mấy nhà công nghiệp high tech cao có việc làm nhiều bỏ vào plugin). Đông thời trồng thêm cây sẽ hạn chế tương đối.
Lưu ý chế độ đánh thuế giống với Natit Titan nhé, công nghiệp đánh thuế cao vào.
.

.
Đính chính: Công nghiệp bẩn đánh thuế cao nhé

Natit_Titan
19-08-2009, 20:33
Ai giúp giùm em với. Em download rất nhiều công trình mới về xây xong nhưng nó không hiện đèn vào ban đêm, em đã làm theo cách anh Natit_Titan chỉ nhưng vẫn không được.

SC4 deluxe em cài từ đĩa mua ngoài tiệm, em cũng đã upload 2 patch rồi nhưng vẫn không được, làm ơn chỉ cho em cách nào với.

up 2 patch rồi còn phải tải crack về rồi chạy đĩa ảo nữa, làm đúng hết công đoạn chưa :|

Tui có 1 kinh nghiệm thế này để khắc phục ô nhiễm. Đầu tiên như bác Natit_Titan: Xây 1 thành phố công nghiệp trên 1 mảnh đất riêng, nhiều nhà máy xử lý rác thải, sau đó phát triển khoảng 5 năm rồi save và sang map bên cạnh xây dựng khu thương mại, nhà dân (Không xây nhà máy xử lý rác thải rác, không xây nông nghiệp). Phát triển các thành phố này có dân $$$ chiếm đa số.

Sau đó trở lại thành phố công nghiệp, update lên toàn bộ công nghiệp loại high density, cung cấp nước đầy đủ, đồng thời khuyến khích phát triển công nghiệp, chỉ sau 1 lúc toàn công nghiệp cao gần như không ô nhiễm (down thêm mấy nhà công nghiệp high tech cao có việc làm nhiều bỏ vào plugin). Đông thời trồng thêm cây sẽ hạn chế tương đối.
Lưu ý chế độ đánh thuế giống với Natit Titan nhé, công nghiệp đánh thuế cao vào.
.

.
Đính chính: Công nghiệp bẩn đánh thuế cao nhé

chuẩn ko cần chỉnh :D
lưu ý là các công trình cây xanh có sẵn trong game thì nó ko có tác dụng nhiều bằng các công trình mình down về :D

Mình muốn xây highway ở trên cao mà ko có cách nào nối nó với cái đường ở dưới hết ,phải làm sao đây

xây hightway dài ra rồi xây thêm 1 con đường phía dưới cũng dài thật dài, cho 2 cái giao nhau thì nó sẽ hỏi mình có nối 2 cái lại với nhau ko

tropical25
19-08-2009, 21:28
bạn cho mình hỏi là mình xây 2 city , 1 city chỉ có khu công nghiệp không có nhà dân , 1 khu thì có nhà dân + dịch vụ , mà dân khu 2 lại dư dả lắm , mà sao mãi ko thấy dân khu 2 nó kéo wa khu 1 đi làm , mình đa xây đường avenue nối wa 2 city roài , làm sao đây

mamen2006
20-08-2009, 10:51
bạn cho mình hỏi là mình xây 2 city , 1 city chỉ có khu công nghiệp không có nhà dân , 1 khu thì có nhà dân + dịch vụ , mà dân khu 2 lại dư dả lắm , mà sao mãi ko thấy dân khu 2 nó kéo wa khu 1 đi làm , mình đa xây đường avenue nối wa 2 city roài , làm sao đây

Bạn ko nói rõ lắm, TP Công nghiệp nếu xây chỉ toàn công nghiệp loại low density thì vô tư đi, Còn xây high density thì phải cung cấp nước và điện đầy đủ, đồng thời tick vào cái mục khuyến khích công nghiệp phát triển.

Khu 2 phải xây loại cùng cấp (low hoặc high density) với khu 1 nó mới hỗ trợ phát triển nhanh, tick vào phần tăng demand nhé và phần khuyến khích phát triển thương mại. Nối avenue là OK, Nhớ thêm mấy trạm thu phí mà kiếm tiền cho nhiều :D.

mamen2006
20-08-2009, 11:43
À quên, Nếu bạn xây ở trung tâm 2 thành phố thì quãng đường quá xa, như vậy chúng nó ko sang nhau đâu, bạn phải có đường monorail hoặc rail thì đỡ hơn. Xây ở gần rìa 2 thành phố, rồi nối avenue chắc chắn sẽ sang, khi đó mấy trạm thu phí loại cũ đảm bảo sẽ quá tải :D, down mấy cái mới về dùng.

mamen2006
20-08-2009, 14:05
Tối qua thử làm xây dựng 1 city cực kỳ đơn giản, tốc độ phát triển cực nhanh, sau 16 năm được như vậy. Mọi người có thể tham khảo để xây 1 thành phố to hơn và tư vấn thêm cho mình :).
http://www.box.net/shared/pri48hsrln
http://www.box.net/shared/1cecqf5hyb

tropical25
20-08-2009, 14:21
ý mình nói là mình xây cái city 1 , chỉ có khu công nghiệp high và low desenty ( ko xây nhà dân , điện nước đầy đủ ).
ở city 2 thì mình xây rất nhiều nhà dân loại mà biệt thự và dịch vụ , 2 city này cạnh nhau , xây avenue qua lại rồi , tại sao bên city 2 nó ko wa city 1 làm , city 2 thất nghiệp quá trời luôn , city 1 lại thiếu việc làm . làm sao đây

mamen2006
20-08-2009, 14:53
Vấn đề không phải là nó sang nhau hay ko? Mình chỉ thế này xem có hỗ trợ bạn được ko nhé.
1.Khu công nghiệp chưa được khuyến khích
http://www.box.net/shared/k5ikbsk2n7
Sau khi khuyến khích
http://www.box.net/shared/cmeidp8qax
2.Khu dân cư thiếu việc làm, chưa khuyến khích phát triển
(Xem lại bài đầu tiên của Natit_Titan)
Và đây là chỗ bạn cần tick vào.
http://www.box.net/shared/mhymn2k3yo
Chúc bạn tìm ra nguyên nhân.

tropical25
20-08-2009, 15:13
thế bạn có cái nick yahoo ko share mình đi , hỏi cho nhanh

tropical25
21-08-2009, 15:19
tại sao mình cài bản Network addon mod vào rồi mình khởi động game không được hả mọi người :(, mình xài bản simcity 4 deluxe

mamen2006
21-08-2009, 15:55
Thành phố mình chạy từ năm 50 đến 77>
http://www.box.net/shared/83bt0i7efr

tropical25
21-08-2009, 16:56
bạn ơi , mình đã vào game được rồi , nhưng vấn đề mới là cái addon NAM ấy , mình thấy mấy cái icon đường rãnh rồi mà sao ấn vào cái nào cũng ko xây dc vậy , cái addon nào cũng ko xây dc :( , có phải mình làm sai cái gì không ?

Natit_Titan
22-08-2009, 08:17
bạn ơi , mình đã vào game được rồi , nhưng vấn đề mới là cái addon NAM ấy , mình thấy mấy cái icon đường rãnh rồi mà sao ấn vào cái nào cũng ko xây dc vậy , cái addon nào cũng ko xây dc :( , có phải mình làm sai cái gì không ?

đường rãnh là sao, bạn có thể nói rõ hơn ko
nếu là chia đường ra mấy cái ngã tư-ngã ba thì phải xây đường trước sau đó add nó mới vào, bấm tab để nó thay đỗi kiểu :|

talat
22-08-2009, 12:33
hihi để em post lên cho, anh để cái nghĩa địa gần sân bay để tiện phi tang hành khách bị H1N1 à

tropical25
22-08-2009, 13:46
sao mình xây được cái cảng rồi , mà mình đợi cả vài năm cũng chẳng ai đi tàu là sao :(
http://i259.photobucket.com/albums/hh305/joannadark12/simcity1.jpg

LionFire123
22-08-2009, 20:01
làm sao để xây cây cầu bắt qua sông vậy down xong trên web về rồi để ở đâu mình để ở My Documents\SimCity 4\Plugins nó ko có hiện là sao ?

Natit_Titan
23-08-2009, 07:37
xây cảng chuyên chở hàng hóa thì phải có khu công nghiệp mới đc chứ :D
còn cây cầu thì xây đường avenge kéo qua hết bờ sông nó sẽ hiện cầu ra :D

tropical25
23-08-2009, 11:31
cho mình hỏi là xây hydrogen power plant thế nào vậy , chơi 70 năm rồi chưa xây dc , và xây army military base thế nào , area 51 nữa.
vả lại mình xây nhà đó có mấy cái biểu tượng cái xe màu xanh rồi gạch chéo qua là không có lối ra ,vậy có cách xây nào khắc phục không ?

Natit_Titan
24-08-2009, 09:15
xây lối ra cho nó thôi, đơn giản mà :|
hydrogen power thì nó có điều kiện đấy, đáp ứng hết điều kiện nó đưa ra thì mới xây đc, rê chuột vào biểu tượng của nó thì sẽ hiện ra

mamen2006
24-08-2009, 10:36
hihi để em post lên cho, anh để cái nghĩa địa gần sân bay để tiện phi tang hành khách bị H1N1 à

Cám ơn E trai Talat nhé, Cả hành khách tử vong vì tai nạn máy bay cũng phải phi tang luôn. Nhanh gọn, khép kín.
To Natit_Titan: Thành phố của mình có được ko? Góp ý chút coi

LionFire123
24-08-2009, 12:11
khi có máy căn nhà bị biến thành cục than đen thì làm khắc phục đc

mamen2006
24-08-2009, 12:33
Bạn xây toàn high density thì SLượng đất dân/SL đất Thương mại+ Công nghiệp = 1/3 thôi. Như vậy mới đủ việc làm. đồng thời khuyến khích chúng phát triển bằng cách tick vào như sau (Xem lại bài đầu của Natit_Titan)
http://i813.photobucket.com/albums/zz58/mamen2006/SaukhikhuyenkhichphattrienCN.png

tropical25
24-08-2009, 14:20
tại sao bạn mamen lại có cái god father project nhỉ :| . mình không có cái đó , chỉ có cái gambling + 100$ vào income thôi , của bạn 10000 luôn , ác nhỉ :|

kim mao su vuong
24-08-2009, 18:27
Cái đó là mod đó lên trang simtropolist vào list mod kiếm đầy nhóc

Natit_Titan
24-08-2009, 18:52
Cám ơn E trai Talat nhé, Cả hành khách tử vong vì tai nạn máy bay cũng phải phi tang luôn. Nhanh gọn, khép kín.
To Natit_Titan: Thành phố của mình có được ko? Góp ý chút coi

tui giờ ko chơi simcity nữa :-" đang MOD game Yuri Revenge nên ko còn thời gian nữa, ông chụp hình city ông rồi post tui xem :D

LionFire123
25-08-2009, 18:33
khi căn nhà có chiếc cặp gạch chéo qua và khi bãi rác mình full rồi thì sao hả bạn

Natit_Titan
25-08-2009, 19:32
chiếc cặp gạch chéo là thiếu việc làm, rác ngập city rồi thì :
1. Bán qua city khác
2.Thực thi chính sách vệ sinh
3. Xây nhà máy đốt rác

aquarius1279
30-08-2009, 07:43
show vai pic xem :D
http://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH2009083024135mgy4mda1og2359350.jpeg
http://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH2009083024135nwnmmwrlmj2359350.jpeg
http://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH2009083024135mtbimwu2zt2359350.jpeg

Natit_Titan
30-08-2009, 20:33
cái bãi biển nó bị lỗi hiển thị thì phải ;-)
qua ngày hôm sau là bãi biễn bị lỗi liền :))

aquarius1279
04-09-2009, 15:14
nếu save lại thì bị lỗi nhưng lần sau vào chơi lại hết :)

mamen2006
08-09-2009, 16:27
Dạo này không ai chơi SIM4 thì phải. Đợi khi nào có SIM5 thì cùng nhau chơi nhé :D.

Kendy.9xvn
11-09-2009, 17:29
Cho tớ hỏi với!

Tớ đã down bản deluxe theo cái link mà Titan gửi post 1. Vác về có 2 file ISO, bỏ file 1 vào ổ ảo rùi cài xong rùi bỏ file 2 vào cài tiếp. Sau đó update lần 1, rùi update lần 2. rùi down cái rar về, giải nén, rùi bỏ những thứ trong rar vào ổ ảo, rùi chạy game... Nó vẫn bắt fải bỏ CD vào mới chơi đc ~.~ Mình đã dùng file 1.1.640.0 original rùi, vẫn vạy! Mong mí anh em chỉ giúp! Thanks
.

.

Dạo này không ai chơi SIM4 thì phải. Đợi khi nào có SIM5 thì cùng nhau chơi nhé :D.

Có sim 5 mà :D Sim City Socialties! Có điều chơi hơi bị mệt tại vì fải xây từng chút từng chút

kim mao su vuong
11-09-2009, 22:02
Cho tớ hỏi với!

Tớ đã down bản deluxe theo cái link mà Titan gửi post 1. Vác về có 2 file ISO, bỏ file 1 vào ổ ảo rùi cài xong rùi bỏ file 2 vào cài tiếp. Sau đó update lần 1, rùi update lần 2. rùi down cái rar về, giải nén, rùi bỏ những thứ trong rar vào ổ ảo, rùi chạy game... Nó vẫn bắt fải bỏ CD vào mới chơi đc ~.~ Mình đã dùng file 1.1.640.0 original rùi, vẫn vạy! Mong mí anh em chỉ giúp! Thanks

Còn phải đown cái file simcity.exe (bản gốc) về chép vào nữa là xong.

moophat
12-09-2009, 11:10
Các bác cho hỏi có ai bị giật khi zoom vào gần ko?Ngay cả khi chỉnh sửa địa hình,zoom vào mà chỉ hiển thị vài cái cây nó cũng giật..........
Cái máy cũ ram lởm chip lởm card 128 mà chạy vẫn mượt,bây h nâng cấp xong lại giật đùng đùng,khó hiểu= ; =',VGA thì đã mua hẳn con HD4650 512 rồi.....
Không biết có phải do bản iso của bên congtruongit có vấn đề ko nhỉ?

Kendy.9xvn
12-09-2009, 14:10
Còn phải đown cái file simcity.exe (bản gốc) về chép vào nữa là xong.

Thì mình đã nói là đã chép luôn file Sim City 4.exe gốc mà Titan gửi link đó. Chép đè luôn rồi! Vẫn ko tài nào chơi đc. Mặc dù đã update lên 640 nhưng vẫn dùng đỡ con 638 cracked chơi, vẫn ok có điều về ánh sáng công trình thì ko đc! Pó tay thật!

shinichi79
12-09-2009, 17:58
Các bác cho hỏi có ai bị giật khi zoom vào gần ko?Ngay cả khi chỉnh sửa địa hình,zoom vào mà chỉ hiển thị vài cái cây nó cũng giật..........
Cái máy cũ ram lởm chip lởm card 128 mà chạy vẫn mượt,bây h nâng cấp xong lại giật đùng đùng,khó hiểu= ; =',VGA thì đã mua hẳn con HD4650 512 rồi.....
Không biết có phải do bản iso của bên congtruongit có vấn đề ko nhỉ?
Bạn cài lại Simcity thử coi như thế nào???? Có thể là do bạn thay AGP mới nên nó nhận không ra

moophat
12-09-2009, 20:12
Bạn cài lại Simcity thử coi như thế nào???? Có thể là do bạn thay AGP mới nên nó nhận không ra
Cái card cũ chơi mượt là em chơi từ hồi năm ngoái cơ bác ạ.Xây được 1 cái region cũng khá ổn định thì nghỉ.Vừa rồi down được cái sim societes về chơi thử thấy chán quá nên mới cài lại sim4,không hiểu sao cài đi cài lại nó vẫn giật-còn card thì em thay trước đấy lâu rồi.

Bực nhất là cái societes mô phỏng quản lí như @#$%#$^,quá chú trọng vào đồ họa thì chạy lại mượt như nhung,về chơi sim4 thì lại giật,khó hiểu:(
Các bác cứu em với

shinichi79
19-09-2009, 09:51
Cái card cũ chơi mượt là em chơi từ hồi năm ngoái cơ bác ạ.Xây được 1 cái region cũng khá ổn định thì nghỉ.Vừa rồi down được cái sim societes về chơi thử thấy chán quá nên mới cài lại sim4,không hiểu sao cài đi cài lại nó vẫn giật-còn card thì em thay trước đấy lâu rồi.

Bực nhất là cái societes mô phỏng quản lí như @#$%#$^,quá chú trọng vào đồ họa thì chạy lại mượt như nhung,về chơi sim4 thì lại giật,khó hiểu:(
Các bác cứu em với
Còn một cách nữa, là cài lại toàn bộ win thử xem nó còn giựt nữa không thôi

moophat
19-09-2009, 10:30
Mỗi tháng em cài lại win,bảo trì vệ sinh máy 1 lần bác ạ^^

khoinguyen1990
19-09-2009, 18:50
http://i291.photobucket.com/albums/ll297/natit_Titan/sim%20city%204/toll.jpg

Làm sao hiện ra cái bảng đo lưu lượng xe như trong hình được vậy anh? Em kiếm mãi chẳng biết làm sao làm được

Natit_Titan
19-09-2009, 20:22
cái thu phí giao thông đó mà :D
chỉnh sửa thông số tối đa của nó lên 50k mà vẫn quá tải =))
xây ở chỗ nào hay kẹt xe nhất rồi đợi 1 lúc sau nhìn xem giao thông ở đó có bao nhiêu chiếc xe ;))

shinichi79
20-09-2009, 18:43
Mỗi tháng em cài lại win,bảo trì vệ sinh máy 1 lần bác ạ^^
vậy thì mình chịu, không thể giải thích được

http://i291.photobucket.com/albums/ll297/natit_Titan/sim%20city%204/toll.jpg

Làm sao hiện ra cái bảng đo lưu lượng xe như trong hình được vậy anh? Em kiếm mãi chẳng biết làm sao làm được

Nhìn khu trung tâm của bác thấy bác xây toàn đại lộ không thì làm sao mà kẹt xe được nhỉ.

moophat
21-09-2009, 07:29
Các bác cho em hỏi bên simtropolis nó xếp đường xá ở mục nào?Muốn tìm cái đường > 5 làn mà mãi ko ra

khoinguyen1990
21-09-2009, 08:22
cái thu phí giao thông đó mà :D
chỉnh sửa thông số tối đa của nó lên 50k mà vẫn quá tải =))
xây ở chỗ nào hay kẹt xe nhất rồi đợi 1 lúc sau nhìn xem giao thông ở đó có bao nhiêu chiếc xe ;))

Không, ý em nói là cài mod nào để hiện ra cái bảng thống kê đó vì e ấn vô cái trạm thu phí nó cũng chẳng hiện lên :( còn cái mod chỉnh sửa thông số em download ở trang 1 rồi, bỏ vô plugin rồi mà chẳng biết làm sao xài :((

Natit_Titan
21-09-2009, 21:35
tui xây highway mà nó còn kẹt đc nữa là^:)^
down congtrinh.rar về là đc rồi mà, vẫn hình trạm thu phí cũ nhưng sức chức nó là 50k lận

shinichi79
21-09-2009, 22:34
Các bác cho em hỏi bên simtropolis nó xếp đường xá ở mục nào?Muốn tìm cái đường > 5 làn mà mãi ko ra
Cái này phải tự xây thôi, chứ nó không có sẵn đâu, muốn bao nhiêu làn cũng được

liluomhand
08-10-2009, 13:13
Các pác cho hỏi: Tại sao khi update lên 1.1.638 thì mấy cái công viên của tui bị lỗi hết hà, không có cây cối chỉ có mỗi cái nền, còn mấy cái bệnh viện trường học thì không có cái nền. Có chết không kia chứ? Các bác ai bik giải thích giùm mình cái.:(