PDA

View Full Version : Nhận xét về dịch vụ của các Gameshop tại VN

Trang : [1] 2

ItsmeAj
12-03-2009, 13:45
Tớ lập topic này ra chỉ để chia sẻ kinh nghiệm mua hàng, kinh nghiệm test máy v.v... để giúp anh em không phí tiền của mình vào những thứ lẽ ra ... gọi là vớ vẩn và vô ích.

Topic sẽ có thể kéo dài, chia sẻ tất cả kinh nghiệm của mọi người, chỉ cần những ai từng mua hàng ở đâu, Sài gòn hay HN, mua game ở đâu, giá cả thế nào v.v...

Trước hết tớ có vài điều muốn nói về 1 số ít các shop tại VN này. Điển hình là shop H**O mọi người đều quá rõ. Nổi tiếng với dân game HCM và cả với HN. Tuy nhiên cách tư vấn quả thật... nhìn vào là không thể chịu đựng đc sự vô lý đến như vậy.

Link đây http://5giay.vn/showthread.php?t=775060

Không biết vì lí do gì mà shop này có thể trắng trợn nói máy Jasper phiên bản KOREA là máy có thể chơi đa hệ, gồm cả hệ game hệ PAL !? Chi cần mang máy đi update firmware , chồng tiền là có thể chơi đc tất cả game bất kể hệ nào !!! Quả thật không hiểu đây là loại gì nữa, mọi ng đều biết máy xbox360 không thể chơi game lung tung các hệ đc. Ngay cả bản Jasper cũng chỉ là máy Asia , chỉ chơi đc game Asia ( NTSC -J ) và game region free mà thôi. Ngay cả ko nâng cấp firmware thì cũng vẫn vậy. Hay đây chỉ là cách để shop này lấy tiền khách qua up firmware , sau đó đem 1 game region free ra để nói đây chính là game đa hệ , game hệ PAL để FOOL khách hàng ?

Máy hệ Asia chỉ chơi game NTSC-J ( bán đầy tại VN) và game region free
Máy hệ US chỉ chơi game NTSC hoặc NTSC-UC và các game region free
Máy hệ PAL chỉ chơi đc game hệ PAL và region free.

Mọi ý kiến cũng như kinh nghiệm chia sẽ đều đc vui vẻ chào đón. Vì lợi ích của gamer chúng ta, không phải vì lợi ích của tiệm game.

HoàngTử_BaTư
12-03-2009, 14:05
Chắc là shop này nghĩ chỉ có mấy gamer dạng gà thì ko biết gì về vụ đĩa đúc ASIA thì có đủ tất cả các game, lúc đấy người chơi chỉ việc bỏ tiền ra mua đĩa game mà ko cần biết là hệ gì mà nói chung là chơi đc hết :)) Chẳng qua các shop bán hàng 100% là máy hệ ASIA chứ thử bán máy hệ US và PAL xem, có mà up fw 1000 lần cũng thế :))

maivuan
12-03-2009, 14:27
mình chính là member bekhongnha1 của 5giay đây mình cũng không tin tưởng mấy vào cửa hàng Halo nên mới hỏi kỹ như vậy, thế mà vẫn bị gạt. Mình chỉ sợ mua máy về nhằm mấy game hay như GTA 4,Resident Evil 5 ...........mà khác hệ thì tức anh ách lúc đó sợ lại vác máy đi bán và chịu lỗ. Bạn có thể tư vấn cho mình là mua loại máy Xbox 360 nào mà không bị đèn đỏ và đa hệ để chơi được tất cả các loại game xbox 360 trên thị trường ko....

antivrus86
12-03-2009, 16:30
mình chính là member bekhongnha1 của 5giay đây mình cũng không tin tưởng mấy vào cửa hàng Halo nên mới hỏi kỹ như vậy, thế mà vẫn bị gạt. Mình chỉ sợ mua máy về nhằm mấy game hay như GTA 4,Resident Evil 5 ...........mà khác hệ thì tức anh ách lúc đó sợ lại vác máy đi bán và chịu lỗ. Bạn có thể tư vấn cho mình là mua loại máy Xbox 360 nào mà không bị đèn đỏ và đa hệ để chơi được tất cả các loại game xbox 360 trên thị trường ko....

Hic. ở trên đã nói rất rõ là ko có con Xbox 360 nào chơi đc đa hệ rồi, xuống dưới này vẫn hỏi. Mà hỏi từ bên 5s qua đây nữa mới ghê chứ, muốn đa hệ thì mua PS3 nhé, ko lock region đâu, đĩa nào nhét vào cũng nhai tuốt.

popovn
12-03-2009, 16:33
Ai noi HALO uy tính, chứ riệng tớ tớ sợ thằng này lắm, nhất là cái thằng mập chuyên nói sạo!!! Từ lúc vào forum này đến giờ đỡ gà hơn rồi, chứ lúc trước ra đó nghe bọn nó vẽ 1 hồi là chóng cả mặt!!!

-=MASHI=-
12-03-2009, 17:12
nói chung HL cũng có mấy vấn đề mới biết đc ....hehe

litizer
12-03-2009, 17:34
ôi thôi........vãi chưỡng thế này +_______+'

yukimura87
12-03-2009, 17:36
Ặc mém nữa bị lừa rồi,Thanks ItmeAj,Thích chơi Dynasty warrior 6 tiếng Anh(hệ US) còn máy hệ Asia chỉ chơi dc tiếng Nhật,Thằng Koei làm game phân vùng mà ko làm region free,mất hết mấy game beat them up xả stressX(.Còn halo thì biết lâu rồi,là 1 trong những shop bán giá chém nhất VN giờ lòi thêm vụ này nữa sao dám đến nữa trời::(

caotri1986
12-03-2009, 18:04
Shop nào ở SG cũng có một số vấn đề. Ko riêng gì halo. Ăn thua mình biết mà tránh thôi. Mua gì có giá trị lớn, nếu mua ở Halo, đừng bao giờ lại hỏi ông mập, thằng tóc nhuộm (bảo đảm là bị chặt), nên gọi trực tiếp cho ông Hiệp thì được giá mềm hơn.
Theo mình mimi làm ăn "chuối" nhất. Nhân viên mimi thuộc dạng siêu "gà công nghiệp", hỏi gì cũng ngơ ngơ ra, dek bit cái khỉ gì hết.

babysorry83
12-03-2009, 18:20
ko phải halo mà hầu như tiệm game nào cũng vậy hết , như hiệp lực cũng vậy thôi ,đg mua disc game thì thấy má kia đứng tư vấn khách bảo là : NDS thì giá thành ổn định hơn , PSP giờ nó hết hàng nên lên giá cao lắm ( ko thèm nói với khách là do hack chơi trên thẻ ko đc ) , còn nữa : xoay wa hỏi tiếp câu : vậy máy NDS nghe nhạc có đc ko em + có lớn ko , má kia trả lời : đc anh , nghe nhạc lớn lắm >>> má ơi con NDS nhà tui họa may mở máy lạnh đóng hết cửa phòng ko tiếng động mở max mới vừa đủ nghe thôi chứ ở đó mà lớn lắm anh ơi đúng bó tay . tới thằng mimi >>> tui ra mimi hỏi là chị ơi có disc đúc TQ trò tale of vesperia tiếng En ko , con mắm kia nó bảo , ko có em ơi tiệm chị bán disc gốc ko à ko có bán đĩa chép đâu em >>> cười vỡ bụng với thằng này

Hideo_Kojima
12-03-2009, 18:52
ở vn mà gà thì phải chịu thôi. Muốn chắc ăn chỉ có sống và chơi ở nc ngoài, mua bán rất uy tín- hư 1 đổi 1

Chuột Hamster
12-03-2009, 19:05
Các bác ở HCM thì theo mình tới Speedgame đấy làm ăn có uy tín hơn, dĩa game thì rẻ hơn.;;)

Yuffie
12-03-2009, 19:10
ở vn mà gà thì phải chịu thôi. Muốn chắc ăn chỉ có sống và chơi ở nc ngoài, mua bán rất uy tín- hư 1 đổi 1

Nước nào vậy bạn ?
.....................

jesusloveme
12-03-2009, 19:27
Các bác ở HCM thì theo mình tới Speedgame đấy làm ăn có uy tín hơn, dĩa game thì rẻ hơn.;;)
chưa chắc ^^ , cũng còn tùy . mà nhìn chung tại TPHCM và HN đều có tiệm làm ăn dơ dáy (HN thì có HG nhé) , muốn mua hàng mà ko bị thuốc thì nên tham khảo kỹ anh em trên đây .

vì loại console này đa số là xách tay hoặc do 1 đầu nậu chuyên nhập khẩu số lượng lớn tại các nước như Hông Kông , Trung Quốc ... về đây giao lẻ cho các cửa hàng trong khu vực .

Vì ko có nhà phân phối chính thức như linh kiện vi tính , nên vấn đề bảo hành cho các mặt hàng console là cực kỳ bèo bọt , ko hỗ trợ cho người tiêu dùng , thường thì các shop sẽ bảo hành từ 6 tháng -> 1 năm , 1 khoảng thời gian đủ để chiếc console của bạn hư hỏng . lúc ấy thì ........

khiemdepchai
12-03-2009, 20:02
Mục đích duy nhất của ông Halo chỉ là moi tiền khách hàng mình thôi, nên đối tượng thích hợp nhất chả khác ai là những ng "ngu mà tiền nhiều" :'> . Nên mấy bác newbie hãy vào đây hỏi ý kiến ae trc cái đã trc khi quyết định cái gì :D , kẻo tiền mất tật mang

robbylai
12-03-2009, 20:22
chưa chắc ^^ , cũng còn tùy . mà nhìn chung tại TPHCM và HN đều có tiệm làm ăn dơ dáy (HN thì có HG nhé) , muốn mua hàng mà ko bị thuốc thì nên tham khảo kỹ anh em trên đây .

vì loại console này đa số là xách tay hoặc do 1 đầu nậu chuyên nhập khẩu số lượng lớn tại các nước như Hông Kông , Trung Quốc ... về đây giao lẻ cho các cửa hàng trong khu vực .

Vì ko có nhà phân phối chính thức như linh kiện vi tính , nên vấn đề bảo hành cho các mặt hàng console là cực kỳ bèo bọt , ko hỗ trợ cho người tiêu dùng , thường thì các shop sẽ bảo hành từ 6 tháng -> 1 năm , 1 khoảng thời gian đủ để chiếc console của bạn hư hỏng . lúc ấy thì ........

Anh thấy ý kiến em đưa ra chưa đúng lắm. Chuyện là thế này:

Ông Microsoft (World) bán xbox cho ông TQ nói là bảo hành 1 năm. Ông TQ ok liền rồi sai thằng đệ: "mày hack cho tao để cho gamer chơi đĩa đúc, tao chẳng cần bảo hành thằng Mỹ làm gì". Thằng đệ răm rắp nghe theo hack ngay. Liền sau đó ông Trung Quốc rao bán "xbox đã hack chơi đĩa đúc đây, bảo hành đến khi nào hỏng thì thôi, mại zô...mại zô".

Ông VN thấy thế liền khăn gói quả mướp sang TQ đánh quả. Hàng về ông VN bán cho game thủ, bảo hành trách nhiệm 03 tháng. Hàng về game thủ đến mua tới tấp, bán mỏi cả tay. Không ngờ trong số đó có những game thủ máy bị ROD liền đến bắt đền ông VN. Vì không muốn đổi hàng mới, ông VN liền trả lời rằng: "Em yên tâm anh sẽ bảo hành cho em, hiện tại cửa hàng đang hết máy. Đợt tới có hàng anh sẽ đổi cho em cái khác".

Gamer quay bước đi về. Ông VN liền phi sang gặp ông Tàu bắt đền. Thằng Tàu dội cho ông VN 1 gáo nước lạnh: "Mày có bị hâm không? Máy đã hack rồi thì có bị điên Thằng MS nó cho bảo hành".

Ông VN đứng ngẩn tò te rồi lủi thủi đi về. Đành phải đổi cho gamer một cái máy mới đã hack.

Hideo_Kojima
12-03-2009, 21:50
Nước nào vậy bạn ?
.....................
Ko biết nc khác thế nào chứ ông anh bên Mỹ có cái X360 bị rod, đem ra nó đổi cho cái mới toanh
.
___________Auto Merge________________

.

Ông VN đứng ngẩn tò te rồi lủi thủi đi về. Đành phải đổi cho gamer một cái máy mới đã hack.

VN mà có vụ đổi máy nữa hả !? Shop nào anh hùng vậy?

atimaster85
12-03-2009, 22:07
Xbox của tui hệ US mà chơi được game PS2 hệ Japan nè ;;) Anh em khẩn trương dành dụm tiền bạc ngày mai đi đốt 1 bữa hoành tráng nhé :x

prison
12-03-2009, 22:23
thằng Halo thì khỏi nói bắn mắc như Sh*t, nghĩ sao mà cái trò Last Remnant nó táng cho 160k 2 disc, trong khi bên trochoidientu thì bán 60k, còn Mimi thì khỏi nói tòan mấy em super chicken ra bán không, đã thế game trên xbox360 mà anh Tàu ko zập thì đừng mơ nó có rõ chán, còn HL thì chép dã mang, noi chung thì dù sao cũng phải mua c3a tụi nó thui chứ mua online thì cũng phiền phức

ItsmeAj
12-03-2009, 22:31

Đi mãi đến giờ mới về =)

Bây giờ trước hết với bạn maivuan. Bạn theo link này đọc kĩ các câu hỏi cần biết về xbox 360. Mình đã tổng hợp các câu hỏi đc nhiều người thắc mắc nhất. Bạn xem xong, không hiểu điều gì nữa có thể post thẳng vào đây, hoặc topic FAQs hoặc PM riêng cho mình.

http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=560562

Cả cách dùng tránh ROD mình cũng có post luôn trong FAQs rồi. Dĩ nhiên FAQs vẫn chưa thực sự đầy đủ, bạn cứ hỏi và mình sẽ bổ sung.

Riêng về cách bảo quản máy tránh ROD, dám bảo đảm với bạn mình khiến cho xbox360 hoạt động ngang ngửa PS3 chỉ với chưa đến 200k mua thêm phụ kiện gắn vào. Bất cứ thắc mắc gì bạn cứ hỏi nhé.

Về mua máy thì bạn mua máy mới ở đâu cũng đc. Chỉ cần xác định đó là máy Asia thì OK. Máy xbox360 đều như nhau cả, khác cái bảo hành ở mỗi shop thôi. Khi mua máy rồi, bất cứ thắc mắc điều gì. mời vô forum này ^ ^ Mọi người sẽ giúp đỡ bạn thôi.

power8000
12-03-2009, 22:32
Có hok đại ca , làm cái biểu tưởng game cho coi nào :D , đừng đưa thông tin làm người chưa biết hiểu nhầm chứ ! :D , ý em nói anh atimaster85 ko phải anh AJ , post bài cùng lúc làm hiểu nhầm

ItsmeAj
12-03-2009, 22:51
Theo đánh giá các cửa hàng game đã từng ghé thăm :

Mimi : Giá cực đắt bất kể mặt hàng nào ngoại trừ đĩa game x360 25k/cai như giá chung quanh đó. Có nhiều game hiếm , điển hình là mấy trò Xbox 1 chơi trên xbox360 ( tuy nhiên fai là firmware NO STEALTH mới chạy đc ) Có ai thấy trò GTA Vice City trên xbox360 chưa ? Mimi có . Còn trò Thirteen XIII trên 360 ? Mimi có luôn.

Hiệp Lực : Các mặt hàng giá thấp hơn Mimi, tuy nhiên giá game cũng 25k/game. Không quan tâm lắm đến người bán hàng do chẳng ai xinh bằng bạn gái cũ của tớ cả :'> ( bít vậy thôi, ko hỏi sâu thêm nhé). Là khách quen ( đã từng mua con x360 đầu tiền ở đây + dẫn thằng Khiêm mua lun con x360 ở đây luôn ), đối xử khá dễ dàng, đổi game cũng dễ dàng, chỉ cần 10k là đổi đc. Anh em chú ý khi mún mua các game cũ, khi nó mang đĩa ra nhớ check kĩ nhé. Vì có thể sẽ có các game bị trầy ... do thằng Khiêm mang ra đổi :-" Dám cá là nó đổi hết cuốn album đó rồi.

Halo : Hơi ngán tiệm này 1 chút, không mún đi sâu nhưng tiệm này khá hơn hầu hết các tiệm khác về mặt chuyên môn. Tuy nhiên mặt chuyên môn này ko dùng để tư vấn khách hàng 1 cách đúng đắn mà lại làm lệch đi theo hướng có lợi cho mình, toàn hàng tốt nhưng cũng nên cảnh giác. Nhất là về kĩ thuật ;)) anh Tiến và anh Phong nhỉ ?

Nam Phương : Ok, có lẽ là game rẻ nhất khi này, chỉ với 20k là đc 1 game rồi. Chị bán hàng hơi bị.... am tường về game, biết game nào hay, game nào dở, game nào nên đổi và game nào ko nên đổi ;)) thằng Khiêm hơi bị ghét tiệm này vì ko chịu đổi vài game cho nó.

Speedgame : Bình thường và cần cù như 1 tiệm game ở mức Normal. Cập nhật game khá đều , do nhập hàng từ HN nên hầu như các game đều có mặt tại SG chỉ sau HN 1 đến 2 ngày. Về chuyên môn kĩ thuật thì vẫn là 1 ẩn số do chưa từng thử sửa gì ở speedgame cả. Buôn bán khá dễ chịu và thoải mái. Chỉ 20k/game thôi.

Hi vọng giúp đc chút ít cho ai cần thông tin

KINEKUN
13-03-2009, 00:09
Oài, mới mua máy ở Halo đây bác :)), ko biết có vấn đề gì ko? Chắc nên tư vấn thêm về chất lượng máy ở các cửa hàng 1 chút nhỉ??

baopalex
13-03-2009, 00:23
cái thằng cha này là lính của halo đó, thằng tóc dài, nhìn mặt là mún đục à, càng ngày càng ghét HaIo

litizer
13-03-2009, 00:31
Theo đánh giá các cửa hàng game đã từng ghé thăm :

Mimi : Giá cực đắt bất kể mặt hàng nào ngoại trừ đĩa game x360 25k/cai như giá chung quanh đó. Có nhiều game hiếm , điển hình là mấy trò Xbox 1 chơi trên xbox360 ( tuy nhiên fai là firmware NO STEALTH mới chạy đc ) Có ai thấy trò GTA Vice City trên xbox360 chưa ? Mimi có . Còn trò Thirteen XIII trên 360 ? Mimi có luôn.

Hiệp Lực : Các mặt hàng giá thấp hơn Mimi, tuy nhiên giá game cũng 25k/game. Không quan tâm lắm đến người bán hàng do chẳng ai xinh bằng bạn gái cũ của tớ cả :'> ( bít vậy thôi, ko hỏi sâu thêm nhé). Là khách quen ( đã từng mua con x360 đầu tiền ở đây + dẫn thằng Khiêm mua lun con x360 ở đây luôn ), đối xử khá dễ dàng, đổi game cũng dễ dàng, chỉ cần 10k là đổi đc. Anh em chú ý khi mún mua các game cũ, khi nó mang đĩa ra nhớ check kĩ nhé. Vì có thể sẽ có các game bị trầy ... do thằng Khiêm mang ra đổi :-" Dám cá là nó đổi hết cuốn album đó rồi.

Halo : Hơi ngán tiệm này 1 chút, không mún đi sâu nhưng tiệm này khá hơn hầu hết các tiệm khác về mặt chuyên môn. Tuy nhiên mặt chuyên môn này ko dùng để tư vấn khách hàng 1 cách đúng đắn mà lại làm lệch đi theo hướng có lợi cho mình, toàn hàng tốt nhưng cũng nên cảnh giác. Nhất là về kĩ thuật ;)) anh Tiến và anh Phong nhỉ ?

Nam Phương : Ok, có lẽ là game rẻ nhất khi này, chỉ với 20k là đc 1 game rồi. Chị bán hàng hơi bị.... am tường về game, biết game nào hay, game nào dở, game nào nên đổi và game nào ko nên đổi ;)) thằng Khiêm hơi bị ghét tiệm này vì ko chịu đổi vài game cho nó.

Speedgame : Bình thường và cần cù như 1 tiệm game ở mức Normal. Cập nhật game khá đều , do nhập hàng từ HN nên hầu như các game đều có mặt tại SG chỉ sau HN 1 đến 2 ngày. Về chuyên môn kĩ thuật thì vẫn là 1 ẩn số do chưa từng thử sửa gì ở speedgame cả. Buôn bán khá dễ chịu và thoải mái. Chỉ 20k/game thôi.

Hi vọng giúp đc chút ít cho ai cần thông tin

@Aj:
mimi: đúng Sh*t ......... ấn tượng khó phai cái vụ BF badcompany đến giờ :-w

Hiệp Lực: game update chậm hơn so với Halo ........ nói trắng ra là tớ cũng chưa bay đến bao h cả nên cũng chả bít gái gọc ra seo :o....toàn xem trên web thoai........mà web của Hiệp lực thì.........=((

Halo: web ngon....update liên tục....giá cả thì hơi chát tý.......đc cái là game đúc hàng HOT lun có trước.........còn về chiện đổi game này nọ....tớ chả quan tâm nên cũng ko rành.....25k/disc là quá bèo...để sưu tập lun...với lại tiền xăng từ nhà tớ chạy ra Halo còn hơn cái disc :)) :))
(Anh hiệp có xem topic này thì nhớ lần chíu cố e nhá :x e ủng hộ shop a ý)

Nam Phương : mới nghe lần đầu tiên.........Aj cho xin cái address nào....bữa nào qua check thử ::)

Speedgame : buồn chú này lắm :(( :(( nghe 1 số ae trên live quảng cáo thì khá good....nhưng bị cái là tớ và chú này mỗi người 1 phương trời =(( từ nhà chạy ra chú này phê lòi mắt lun

~~~~~~~~~~~~~~~:hug:~~~~~~~~~~

carmelo_nguyen
13-03-2009, 01:19
em thì gà nên mua đồ Halo khá nhiều... nhưng em chưa biết mặt anh Hiệp là ai cả, chỉ biết 1 anh béo béo đầu trọc với 1 anh tóc dài thôi :D

ItsmeAj
13-03-2009, 02:40
Nam phương , 98 pasteur Q1. Tiệm không lớn nhưng ng bán game hơi bị rành về game à. Biết game nào dở, game nào hay để đổi cho khách cũng như từ chối. Khiêm nhỉ :-"

vua-tro-choi
13-03-2009, 03:23
tiệm đó hồi VN có mua máy đĩa game PS2 chơi , cũng nhỏ xúi k quy mô gì lớn >< ..lần nào tới cũng toàn là đàn bà con gái bán :D:D

mà cậu ItsmeAj cũng quan tâm máy người mới vô quá nhỉ , giúp đỡ tận tình :D:D cảnh báo mọi người này nọ hết nữa...ở Forum này mất cậu chắc buồn lắm nhỉ :D

-=MASHI=-
13-03-2009, 04:08
Cái vụ Halo co' mỗi ô P dính thôi , còn anh thì ở tận TQ cơ, nhưng máy thằng M lại ngon và chuẩn lắm cơ. tội a quá aPhong nhỉ

khiemdepchai
13-03-2009, 08:02
Hiệp Lực : Các mặt hàng giá thấp hơn Mimi, tuy nhiên giá game cũng 25k/game. Không quan tâm lắm đến người bán hàng do chẳng ai xinh bằng bạn gái cũ của tớ cả :'> ( bít vậy thôi, ko hỏi sâu thêm nhé).
Bây giờ thì em đã hiểu :'>

Là khách quen ( đã từng mua con x360 đầu tiền ở đây + dẫn thằng Khiêm mua lun con x360 ở đây luôn ), đối xử khá dễ dàng, đổi game cũng dễ dàng, chỉ cần 10k là đổi đc. Anh em chú ý khi mún mua các game cũ, khi nó mang đĩa ra nhớ check kĩ nhé. Vì có thể sẽ có các game bị trầy ... do thằng Khiêm mang ra đổi :-" Dám cá là nó đổi hết cuốn album đó rồi.

^:)^ , đĩa game của em toàn game "gốc" hiệu "con rùa vàng", làm sao mà trầy đc cơ chứ :'>
Theo ý kiến riêng của em, Hiệp Lực là tiệm game em ưa thích nhất. Em có cả thẻ thành viên VIP ở đó cơ mà :D . Hồi trc ra đổi đĩa, cô bán hàng còn hỏi "mấy cái game đổi lần trc con chơi hết chưa?" :)) . Chứng tỏ đây là sự quan tâm khách hàng (chả biết có phải đổi đĩa game "củ chuối" nhiều quá hay sao mà bị nhớ nữa :D) . Với lại 1 điều kiện tối quan trọng: Hiệp Lực cho đổi game rất dễ dàng, đem cái game + 10k là có game mới chơi, chả cần xem game ấy có cần fw no stealth gì ko, game ấy có ai chịu chơi ko.... Nói chung là cực kì dễ và hợp lí (trc giờ chỉ có game NBA 06 là hiệp lực ko cho đổi do quá cũ ;;) )

em thì gà nên mua đồ Halo khá nhiều... nhưng em chưa biết mặt anh Hiệp là ai cả, chỉ biết 1 anh béo béo đầu trọc với 1 anh tóc dài thôi :D
Ông Hiệp hình như là cái ông trẻ trẻ, để tóc ngăn ngắn, hay ngồi ở cái máy tính trong tiệm, và nhìn mặt "dễ xương" hơn cái ông mập đeo bông tai và thằng tóc dài ốm ốm :D

Nam phương , 98 pasteur Q1. Tiệm không lớn nhưng ng bán game hơi bị rành về game à. Biết game nào dở, game nào hay để đổi cho khách cũng như từ chối. Khiêm nhỉ :-"

Tiệm ấy có 2 cô bán hàng bé bé, lẻo mép thấy ớn, đem có mấy cái game đi đổi mà còn hỏi xem game này có phải mua ở đây ko ấy, còn từ chối đổi cho em mấy cái game cực đỉnh như Jumper, Sherk 3, Bee Movie hay Fracture nữa >.<" . Nó còn phán câu:"game này ai mà chơi, đổi cho em chị cũng chả bán cho ai đc" :whew:
@NOX: ôi, anh Nox đại gia, em đổi game 10k/game mà đã xót rồi ::)
PS: cho những ai mua game ở Hiệp Lực: em chỉ mới đổi khoảng nửa cuốn album game ở đó thôi, mà toàn những game cùi bắp, cày gamescore xong roài đem ra đổi, ko đổi những game đỉnh. Nên các bác yên tâm mà mua hén :'>

bearthang
13-03-2009, 08:30
Hiệp Lực là mình khoái nhất, đổi đĩa dễ dàng và chỉ mất có 10k :D

Chuột Hamster
13-03-2009, 08:35
Hôm nọ ra Halo đổi cái dĩa trầy 100 % =)) mà các chú ấy ko check thử đổi đc luôn :hug:

Mezzo
13-03-2009, 10:05
Cái vụ Halo co' mỗi ô P dính thôi , còn anh thì ở tận TQ cơ, nhưng máy thằng M lại ngon và chuẩn lắm cơ. tội a quá aPhong nhỉ

máy Phong bị làm sao thế, ROD ah :)) nhớ hồi đầu tiên mới mua phải gửi lại làm gì ngay thôi , vẫn vụ đấy hay lại 1 phát nữa

nqt999
13-03-2009, 10:15
Mấy game hơi cũ mình mua ở Hiệp Lực (Eternal Sonata, Kameo, GTA IV) cái bị trầy, cái không đọc được mà không đổi được mới bực nè (tại nhờ anh mua rồi gởi về X().

lewinus
13-03-2009, 10:38
Tình hình là minh sắp mua 1 con Jasper ở Halo (giá là 5tr8+2Game) ai tư vấn giúp với CN này đi roài ::( Thấy mấy bác chê Halo wa nên hỏi trước :D

Titans Soul
13-03-2009, 10:51
à nhắc tới Halo shop nhớ cái hồi ra mua last remnant, nó bảo có, bảo nó lấy cho thì nó nói...game nì gì gì đó tầm xàm ba láp rồi ói 160k 2 đĩa, cũng gật đầu đồng ý lấy, nó đi kiếm kiếm thế nào mà bảo em ơi máy hư ko ghi được với bộ mặt ngu ko tưởng....vài ngày sau trở lại vẫn câu nói ấy và..."cái mặt ấy", sau cái chuyện "ấy" thì ko đến halo để nó "ấy" nữa

robbylai
13-03-2009, 11:12
máy Phong bị làm sao thế, ROD ah :)) nhớ hồi đầu tiên mới mua phải gửi lại làm gì ngay thôi , vẫn vụ đấy hay lại 1 phát nữa

Vụ thằng P mà public ra thì ông Halo hết cửa làm ăn luôn. Ôi...sự thật phũ phàng...hàhà

Queenbj
13-03-2009, 11:15
hehe đều nghe các pác nói về HCM cả,vậy còn HN thì sao ? Xgame,Hotgame,Gamescenter,Shop của ông MRL j nữa thì sao hehehe !

carmelo_nguyen
13-03-2009, 11:29

anh Mashi ở TQ à? Tỉnh nào thế??? em ở NK
.

.
@khiemdepchai: thế thì thấy mặt anh Hiệp rồi nhưng chưa từng thấy anh ấy bán hàng bao h, 3 lần tới gần đây nhất toàn thấy ông ấy ngồi máy... =.=

eternal_faithful
13-03-2009, 12:03
Anh thấy ý kiến em đưa ra chưa đúng lắm. Chuyện là thế này:

Ông Microsoft (World) bán xbox cho ông TQ nói là bảo hành 1 năm. Ông TQ ok liền rồi sai thằng đệ: "mày hack cho tao để cho gamer chơi đĩa đúc, tao chẳng cần bảo hành thằng Mỹ làm gì". Thằng đệ răm rắp nghe theo hack ngay. Liền sau đó ông Trung Quốc rao bán "xbox đã hack chơi đĩa đúc đây, bảo hành đến khi nào hỏng thì thôi, mại zô...mại zô".

Ông VN thấy thế liền khăn gói quả mướp sang TQ đánh quả. Hàng về ông VN bán cho game thủ, bảo hành trách nhiệm 03 tháng. Hàng về game thủ đến mua tới tấp, bán mỏi cả tay. Không ngờ trong số đó có những game thủ máy bị ROD liền đến bắt đền ông VN. Vì không muốn đổi hàng mới, ông VN liền trả lời rằng: "Em yên tâm anh sẽ bảo hành cho em, hiện tại cửa hàng đang hết máy. Đợt tới có hàng anh sẽ đổi cho em cái khác".

Gamer quay bước đi về. Ông VN liền phi sang gặp ông Tàu bắt đền. Thằng Tàu dội cho ông VN 1 gáo nước lạnh: "Mày có bị hâm không? Máy đã hack rồi thì có bị điên Thằng MS nó cho bảo hành".

robby nói đúng rồi đấy :D nhưng đính chính 1 điều là máy các Shop nhập từ China về VN là "miễn bảo hành" nhé. Toàn bộ chi phí sửa chữa nếu có đem sang cho nó là mình phải tự bỏ tiền túi ra. Ko bảo hành 1 ngày nào hết á. Tự cửa hàng phải bảo hành trách nhiệm cho khách thôi. Thế nên các Shop chỉ bảo hành được 3 tháng cho khách là giỏi :D lãi vài trăm ngàn 1 con máy mà bảo hành 6 tháng đến 1 năm như nước ngoài chắc đóng cửa hàng sớm quá :devil:

robbylai
13-03-2009, 12:42
robby nói đúng rồi đấy :D nhưng đính chính 1 điều là máy các Shop nhập từ China về VN là "miễn bảo hành" nhé. Toàn bộ chi phí sửa chữa nếu có đem sang cho nó là mình phải tự bỏ tiền túi ra. Ko bảo hành 1 ngày nào hết á. Tự cửa hàng phải bảo hành trách nhiệm cho khách thôi. Thế nên các Shop chỉ bảo hành được 3 tháng cho khách là giỏi :D lãi vài trăm ngàn 1 con máy mà bảo hành 6 tháng đến 1 năm như nước ngoài chắc đóng cửa hàng sớm quá :devil:

Haha...ông đọc mà không hiểu được ý của tui à? Cái câu "bảo hành cho đến khi nào hỏng thì thôi" ông định hiểu thế nào? =))

Cơm nguội
13-03-2009, 12:48
Halo: thích nhất cái website của CH này, trình bày chuyên nghiệp, nội dung update liên tục tuy nhiên mua hàng ở đây phải cẩn thận.
Mini: nhân viên coi thường khách hàng, trình độ gà.
Hiệp Lực: nổi tiếng từ thời Xbox nhưng sau đó xuống dần dần.
HotgameHN: tiếng xấu có, tốt cũng có nhưng được cái "giao tiếp cộng đồng" & giá rẻ nhất, mình đã mua 2 con xbox360 từ HG.
Speedgame: shop rất có tiềm năng, nếu đầu tư tốt cái website, giao hàng or mở shop gần trung tâm mình nghĩ Speedgame sẽ cạnh tranh được với Halo.

Shootbad1993
13-03-2009, 13:02
Nhắc đến thằng Halo là tức, hồi còn ở Việt Nam có con Xbox360 đời đầu người thân gởi về, chơi game ngon lành, từ hồi đem ra cho nó hack về nhà chơi được 1 tuần bị ROD, đem ra cho nó sửa, nó nói máy hư nhiều quá ngâm 1 tháng trời, đem máy về máy không load được dĩa luôn X(, đem lên nói với nó, lúc đó có thằng cha Hiệp, mụ vợ lúc này còn mang bầu và thằng cha mập mắt 1 mí, 3 đứa nó xúm lại cãi lộn tay đôi với mình, lúc đó quán chỉ có mình với tụi nó, 3 chọi 1 sao lại, con máy Xbox360 đang ngon lành nó làm 1 phát tanh banh hoa lá hẹ luôn, còn nói giờ muốn máy chạy ngon lại đưa 2 triệu nó thay cái ổ dĩa khác may ra chơi được thêm 1 thời gian :o

lewinus
13-03-2009, 15:10
Vậy mình nên mua ở tiệm nào đây ::( CN này đi mua nè (mua lần đầu) bác nào ở TpHCM cho xin cái Y!H nói chuyện or rảnh thì đi mua với tui .
Y!H : lewin2002us

jesusloveme
13-03-2009, 17:14
Haha...ông đọc mà không hiểu được ý của tui à? Cái câu "bảo hành cho đến khi nào hỏng thì thôi" ông định hiểu thế nào? =))
câu này chọc đúng hồng tâm đây hehe .
hot game ko hiểu thì cách nghĩa hẳn hòi luôn đi bác

caotri1986
13-03-2009, 20:00
Lần trước máy mình bị rod, phone cho ông Hiệp trước, ổng sữa có 3 ngày. Về kỹ thuật thì halo khá tốt (nhớ dặn ông H trước nếu sữa gì wan trọng)
Mua đâu cũng là mình biết cách thôi. Ko có shop nào đối xử với mọi khách hàng như nhau đâu, có thể shop này tốt với người kia, nhưng ko tốt với người khác:hug:
Ghét nhất thằng tóc dài nhuộm tóc ở Halo :D
Công nhận hồi trước Hiệp Lực làm ăn khá tốt nhưng ngày càng lùi về sau này.

englandarmy
13-03-2009, 20:42
Lần trước máy mình bị rod, phone cho ông Hiệp trước, ổng sữa có 3 ngày. Về kỹ thuật thì halo khá tốt (nhớ dặn ông H trước nếu sữa gì wan trọng)
Mua đâu cũng là mình biết cách thôi. Ko có shop nào đối xử với mọi khách hàng như nhau đâu, có thể shop này tốt với người kia, nhưng ko tốt với người khác:hug:
Ghét nhất thằng tóc dài nhuộm tóc ở Halo :D
Công nhận hồi trước Hiệp Lực làm ăn khá tốt nhưng ngày càng lùi về sau này.

ba tóc nhuộm này ngày càng nổi tiếng ha

yukimura87
13-03-2009, 21:29
Mua game ở nhiều nơi thì dc nhất là Nam phương,game rẻ,nói tên game thôi thì nó cũng lấy cho mình còn(tuy nhiên đôi khi đĩa bị trầy tùm lumX(),còn halo thì lúc này đông khách nên nó cũng chả niềm nở jì nữa,ông hiệp lui vào hậu đài ngồi gõ vi tính,Cha mập ngồi bán hàng kiêm nó xạo còn thằng tóc dài mặt hình sự chạy lăng xăng lấy game,hiếm khi mua game mà nó lấy đủ nếu chỉ gọi game mà hok ghi số thường thiếu 1-2 đĩa(đổ thừa hết game-thằng lười=(().Mimi đi mua game là chán nhất vô hỏi jì cũng ngơ ngơ gọi chủ tiệm ra tiếp,mua cục pin sạc cho xbox chạy đi tìm chủ tiệm rồi bả kiu đứng chờ rồi cả 2 chạy đi đâu mất,10 phút sau chạy lại nói hết rồi lần sau way lạiX(,Mua game phải ghi số mới đi lấy ko thì đứng đó chờ cho đã:x.Hiệp lực bị 1 vố xong hết đến luôn:Mua game Leiser suit larry:Magan clum claude trên PS2 nó hỏi phải 18+ mới bán???? rồi đòi coi CMND:o,dẹp wa ha lo bị cha mập nói game này khó bán lắm đưa 50k mới bán...ẹc,game này có jì đâu,thấy sau đó 1 tháng bán hà rầm mừ,còn phải chỉ cho thằng cha mập cách cua gái nữa..lãng xẹt:'>

BBL2R
13-03-2009, 23:02
Các chú chửi điểu anh Hiệp hoài ra HALO a Hiệp chém rớt trym. :'>

Tyo
14-03-2009, 00:34
Confirm tý thông tin về mua đồ X360 ở HN:
1. hotgames..khỏi bàn về giá..lun có já console và phụ kiện thấp nhất HN,, đĩa games cũng rẻ nhất 20k nhưng cập nhật games siêu chậm (trù vụ RE5 là hình như vào dịp anh Đại đi CHina)..có vài xì căng đan ở forum mình hok tiện nhắc nhưng ai mún já tốt nhất HN nên qua Hot.

2.GameCenter,,Các mặt hàng console đều đắt hơn Hot tầm 100k, nhưng dc đánh já là Shop cập nhật games đúc nhanh nhất VN:D..và giá đĩa cũng đắt hơn 25k..Chất lựong dịch vụ và thái độ bán hàng thì quá tốt..tư vấn cũng nhiệt tình ..nhưng kinh nghiệm anh Thành có vẻ hok bằng anh Kiên ở trochoidientu.com thì pải::(..

3. Xgames Bà Triệu..shop này cạch mặt..mua j cũng đắt..mà làm ăn lởm khởm..mình mua dính vài đĩa games PS2 và X360 về hok đọc dc..lên đổi toàn hỏi em mua ở đây lúc nàoX(..có tiền án từ lâu nếu anh em HN chơi console từ lâu sẽ bít.

4. AZ shop ở Lạc Trung..Giá cả ngang gamecenter..chất lựong dich vụ cũng dc..nhưng shop này chuyên về media là chính nên hiểu biết về games ít lắm..mua máy cso j trục trặc cũng khó giải quết.

Tony Tran
14-03-2009, 01:31
thằng tóc dài nhuộm tóc thằng đó tên là NGỌC thằng này nói chuyện với nó vừa mệt vừa ngứa c nữa nó ở Q4...đàn ông con trai gì mà nhỏ mọn mà quăng bom tùm lum nữa, sự thật đúng là khoảng 4 5 năm về trước HIỆPLỰC là được nhất

duabemoiyeu
14-03-2009, 04:43
hồi đó về VN có ghé vô MIMI, ây da....mình hỏi Devil may cry 3 special edition thì nó kêu game này chưa ra dù game đã ra khỏang 1 năm rồi =))....
bó, hồi lục mấy cái album để kiếm, kiếm thấy đem lại cho nó xem thì nó lại kêu game này mới ra nên mắt hơn bình thường phải bỏ thêm 5k :|...WTF !
=))

ItsmeAj
14-03-2009, 09:02
.Hiệp lực bị 1 vố xong hết đến luôn:Mua game Leiser suit larry:Magan clum claude trên PS2 nó hỏi phải 18+ mới bán???? rồi đòi coi CMND:o,dẹp wa ha lo bị cha mập nói game này khó bán lắm đưa 50k mới bán...ẹc,game này có jì đâu,thấy sau đó 1 tháng bán hà rầm mừ,còn phải chỉ cho thằng cha mập cách cua gái nữa..lãng xẹt:'>

Để tớ ra tìm mua game này về thử xem :'> Chưa chơi bao giờ

hồi đó về VN có ghé vô MIMI, ây da....mình hỏi Devil may cry 3 special edition thì nó kêu game này chưa ra dù game đã ra khỏang 1 năm rồi =))....
bó, hồi lục mấy cái album để kiếm, kiếm thấy đem lại cho nó xem thì nó lại kêu game này mới ra nên mắt hơn bình thường phải bỏ thêm 5k :|...WTF !
=))

Mimi thì thôi rồi... ko nên hỏi, vào lật cuốn album ra mà chỉ cho nó xem thôi. Bọn này lười kinh, toàn bảo hết game zzzz

Holy_Master
16-03-2009, 22:18
Nhắc đến thằng Halo là tức, hồi còn ở Việt Nam có con Xbox360 đời đầu người thân gởi về, chơi game ngon lành, từ hồi đem ra cho nó hack về nhà chơi được 1 tuần bị ROD, đem ra cho nó sửa, nó nói máy hư nhiều quá ngâm 1 tháng trời, đem máy về máy không load được dĩa luôn X(, đem lên nói với nó, lúc đó có thằng cha Hiệp, mụ vợ lúc này còn mang bầu và thằng cha mập mắt 1 mí, 3 đứa nó xúm lại cãi lộn tay đôi với mình, lúc đó quán chỉ có mình với tụi nó, 3 chọi 1 sao lại, con máy Xbox360 đang ngon lành nó làm 1 phát tanh banh hoa lá hẹ luôn, còn nói giờ muốn máy chạy ngon lại đưa 2 triệu nó thay cái ổ dĩa khác may ra chơi được thêm 1 thời gian :o

thôi chết, mới vác con 360 qua Halo cho nó sửa rod, nó kêu 2 tuần sau quay lại lấy, thấy bài ông này tự nhiên làm mình lo quá :-s

ItsmeAj
18-03-2009, 15:38
=) Không biết halo cố tình hay thực sự ko hiểu về firmware cho xbox 360, lại tiếp tục 1 câu sai hoàn toàn nữa.

Ai cũng biết các game DOA4, N3 đều chỉ chạy đc trên firmware no stealth mà thôi. Với các máy dùng firmware stealth, phải burn lại các game này đã có stealth patched trong đó mới chơi đc.

Tớ cũng hay ghé Halo mua đồ, tuy nhiên về cái này thì chẳng vui tí nào. Có 2 trường hợp như sau :

1. Halo sẽ hack firmware 1.51 mới cho khách, nếu khách thử chạy các game trên ko đc, tiệm sẽ nói là bạn thông cảm, thông tin sai lệch nhưng đã đc firmware mới nhất rồi, an tâm mà chơi nhé

2. Halo hack firmware no stealth cho khách, dĩ nhiên firmware này đọc đc tất cả các game từ cổ chí kim, ngay cả game HAWX cũng làm láng. Khách nào có biết, mang về chơi xbox live, rồi ngày nào đó đẹp trời, 1 bảng thông báo hiện ra " Your console has been banned....." Thế là 1 ngày đẹp trời đó đến với tiệm game, khách bán thống bán tháo cái máy >.< và tiếp tục cái máy khác với firmware stealth or no stealth ko biết chừng.... Chuyện này có thật và tớ đã thấy rồi, một trong anh em xboxlive chứ ko ai khác nhé.

toto124
18-03-2009, 16:17
hack thành firmware stealth bây h là an toàn nhất đảm bảo trên live

yukimura87
20-03-2009, 08:35
=) Không biết halo cố tình hay thực sự ko hiểu về firmware cho xbox 360, lại tiếp tục 1 câu sai hoàn toàn nữa.

Ai cũng biết các game DOA4, N3 đều chỉ chạy đc trên firmware no stealth mà thôi. Với các máy dùng firmware stealth, phải burn lại các game này đã có stealth patched trong đó mới chơi đc.

Tớ cũng hay ghé Halo mua đồ, tuy nhiên về cái này thì chẳng vui tí nào. Có 2 trường hợp như sau :

1. Halo sẽ hack firmware 1.51 mới cho khách, nếu khách thử chạy các game trên ko đc, tiệm sẽ nói là bạn thông cảm, thông tin sai lệch nhưng đã đc firmware mới nhất rồi, an tâm mà chơi nhé

2. Halo hack firmware no stealth cho khách, dĩ nhiên firmware này đọc đc tất cả các game từ cổ chí kim, ngay cả game HAWX cũng làm láng. Khách nào có biết, mang về chơi xbox live, rồi ngày nào đó đẹp trời, 1 bảng thông báo hiện ra " Your console has been banned....." Thế là 1 ngày đẹp trời đó đến với tiệm game, khách bán thống bán tháo cái máy >.< và tiếp tục cái máy khác với firmware stealth or no stealth ko biết chừng.... Chuyện này có thật và tớ đã thấy rồi, một trong anh em xboxlive chứ ko ai khác nhé.

Hehe để bữa nào rảnh wa nhờ nó up firmware steath 1.51 xong mua dead rising với dead or alive 4 text thử rồi chửi cho tắt bếp dzì tội lừa đảo mà bị...gà:>

ItsmeAj
20-03-2009, 09:14
Hehe để bữa nào rảnh wa nhờ nó up firmware steath 1.51 xong mua dead rising với dead or alive 4 text thử rồi chửi cho tắt bếp dzì tội lừa đảo mà bị...gà:>

=) chắc cậu đc hack 1.51 không ? Hay về lại firmware Non stealth !?

Nên nhớ firmware non stealth chạy đc cả game HAWX và các game cũ. DOA4, N3, Dead Rising.

Tớ đang có 1 cái dùng 1.51. Một cái dùng "non stealth" do chính HALO đảm bảo đã hack 1.5 cho Samsung đây. Gì mà 1.5 Stealth chạy đc game DOA4 , Ninja Gaiden Black thế này.

Tôi tốn 200k vì vụ upfirmware từ no stealth lên 1.5 ở HALO rồi. Rốt cục chẳng nhận đc gì khác với firmware cũ. Lại tốn 200k , lại " được " chính kĩ thuật viên của HALO khẳng định đã up 1.5 cho ổ của anh rồi, an tâm đi nhé. Nói thât là không bao giờ mang ra ngoài tiệm up firmware nữa. Tự up của mình hay hơn là để 1 ngày nào đó ta lại ôm hận khóc ròng vì bị banned do vẫn xài firmware no stealth mà mình đã đinh ninh là stealth mới. Lại phải mua máy mới để chơi online.

Halo có vô đây xem thì làm ơn đối xử với khách hàng đàng hoàng 1 chút. Bắt đầu thấy giống vài shop ngoài HN rồi đấy

Hiện tại máy no stealth đấy vẫn chưa kiểm tra là firmware nào do người xài vẫn muốn chơi các game cũ mà ko có ý định online. Dám cá là chỉ là xTreme 4.6 hay 5.2 gì đó là hết cỡ. Tệ hại, người nào ko biết thì tội thật.

T..T không muốn thấy cảnh thay máu hàng loạt như đợt banned 11/2008 nữa....Đến bao giờ anh em mới yên ổn mà chơi game đây. Nội chuyện muốn dùng firmware Stealth khi online cũng bị làm sai đi. Làm sao mà chịu nổi !????? Topic này lập ra không phải để hạ uy tín của bất cứ ai, chỉ là giúp cho anh em biết đc những gì nên và ko nên. Mỗi việc muốn dùng ĐÚNG firmware STEALTH để online cũng lắm chuyện nhiêu khê

baochauvn1987
22-03-2009, 15:37
Vừa nghe có người nhắc tới Nam Phương là nhảy vô ý kiến ý cò liền :D vì lâu nay lên diễn đàn nhiều nhưng ko nghe ai nhắc tới NP, chỉ toàn mimi,HL,Halo.
Nam Phương (98 Pastuer) là tiệm game duy nhất tui mua bán.
Giá máy game thường cao hơn 100-300k. Máy Wii tui mua ở đó mắc hơn Halo 300k. Nó mắc hơn vì nó bán toàn hàng mới, cái nào cũ nó bảo cũ (ko biết có phải do tui khách quen ko, tui tới tiệm đó hồi PS1 mới ra tới tận bây giờ), đĩa nào trầy quá nó ko đổi => đổi hay mua đĩa thì yên tâm là đem về xài tốt. Update, chỉnh sửa gì là ko bao giờ luộc đồ. Người bán pro, hỏi game nào cũng biết nội dung game.
Các tiệm kia thì tui ko biết nhiều, chỉ nghe phong phanh có vài người bị Halo luộc chín cả máy :D

KINEKUN
22-03-2009, 18:13
Oạch, đi mua game và máy chơi game thoai mà lắm vấn đề thật...Chắc cũng còn lâu lắm mới hết cái cảnh may rủi khi đi mua game. Chỗ nào uy tín cái gì thì qua mua vậy. Chả có shop nào tốt đc hết, cũng dở vài điểm :D

ItsmeAj
22-03-2009, 20:16
:d Nam Phương tớ cũng vừa quan tâm đến thôi , giá game rẻ đấy. Rẻ hơn các tiệm chung quanh nhiều. 20k/xbox360 game so với 25k các tiệm xung quanh, chất lượng đĩa như nhau và trên hết hiểu biết của ng bán về game hơi bị khá :D Khiêm nhỉ :-"

khiemdepchai
23-03-2009, 09:50
:d Nam Phương tớ cũng vừa quan tâm đến thôi , giá game rẻ đấy. Rẻ hơn các tiệm chung quanh nhiều. 20k/xbox360 game so với 25k các tiệm xung quanh, chất lượng đĩa như nhau và trên hết hiểu biết của ng bán về game hơi bị khá :D Khiêm nhỉ :-"

Hiểu biết của ng bán về game cao thì cũng có cái tốt và cái hại, cái tốt thì chúng ta sẽ tiết kiệm đc khối thời gian ngồi lật cuốn album để chỉ "lấy cái game này nè". Hồi trc khi chơi game PC em ko bao giờ ra khu Bùi Thị Xuân-Tôn Thất Tùng mà mua game cả bởi mấy cái tiệm đó chỉ đc cái nhiều game, còn kiến thức ng bán thì hỡi ôi, đến hỏi game thì chỉ nhận đc 1 câu:"em lựa trong album rồi đưa anh nhé" . Em chỉ đến tiệm Thúy Vi computer trên đường Võ Văn Tần với 1 tiệm ng quen trên Lê Văn Sĩ mà mua thôi, bởi kiến thức game của cô Thúy và của bà bán game quen là cực kì sâu, nói 1 phát là lấy liền, đỡ mất thời gian :'> . Còn khi giờ đây đã chuyển sang chơi 360, nguyên cuốn album chỉ có khoảng 200 games, thì ngồi lật cũng ko mất thời gian lắm, nên em chả cần ng bán hàng có hiểu biết game làm gì cho mệt, nhưng ở đây tiệm NP ng bán lại có trình độ về game hơi bị... thừa, và gây cho em 1 số ít ko thoải mái cho lắm, phải ko anh Aj nhỉ ;;)

Queenbj
23-03-2009, 11:50
mua game chơi xong rồi lại mang đổi sao !thế khi muốn chơi lại thì....lại đi mua à cậu K

ItsmeAj
23-03-2009, 12:14
Nó chỉ đổi những game nào nhảm nhí sau khi lấy hết gamescore thôi, chẳng hạn trò TMNT hay NBA gì đó :-"

BBL2R
23-03-2009, 18:00
Nói túm lại 1 câu là thg Rùa nó rất kị chủ tiệm game hiểu biết về game vì như thế sẽ gây khó khăn cho nó khi muốn tống khứ mấy cái crappy game mà nó mua về để gỡ điểm.

khiemdepchai
23-03-2009, 21:48
Nói túm lại 1 câu là thg Rùa nó rất kị chủ tiệm game hiểu biết về game vì như thế sẽ gây khó khăn cho nó khi muốn tống khứ mấy cái crappy game mà nó mua về để gỡ điểm.

1 câu nói chuẩn đến từng chữ mà em ko biết đường để sửa :'>

Nó chỉ đổi những game nào nhảm nhí sau khi lấy hết gamescore thôi, chẳng hạn trò TMNT hay NBA gì đó :-"
Cái NBA đến giờ em vẫn chưa đổi đc nữa anh ạ >.<"

yukimura87
24-03-2009, 08:53
Uhm,Nam phương thì wen từ hồi mua đĩa PS1,PS2.Sau đó có xbox360 thì wa halo hay hiệp lực mua đĩa nhưng nhận định đĩa ở halo hay hiệp lực in mặt đĩa thì đẹp nhưng bao bì in khá xấu,có cái còn bị nhòe mờ căm:x,thường xuyên thiếu hay hết game(cửa hàng lớn???? kiểu jì) nhưng dc cái đĩa ít khi trầy do dc cà thừa xuyên.CÒn Nam phương giá game và giá đổi game cũng dễ chịu hơn,bao bì in cũng đẹp hơn và người bán còn chịu khó đánh dấu lại ngày mua,lật mặt đĩa lên sẽ thấy,khá pro game(hỏi game jì cũng biết,tư vấn nên mua game jì,đôi khi tự chê game của chính mình bán:o là..dở kiu mình mua game khác) đâm ra ko chịu đổi những game đã cũ(so với thời gian mua đĩa hay đĩa ra bao lâu) hay đĩa game chuối ko ai thèm mua(đổi về ..lỗ sao),hoặc game nhiều phiên bản như NBA,Smackdown,đá banh(ko trách dc do ai còn chơi lại mấy cái phiên bản cũ khi cứ 1/2 năm lại ra cái mới),còn lại thì do đã mở 2 tiệm và hình như cũng hơi..ế,danh tiếng ko bự như halo hiệp lực nên game lúc nào cũng thừa ko sợ hết,phàn nàn duy nhât,nhiều khi bà chủ tiệm bị mất sổ gạo hay bị chồng chửi nên mặt cứ::(hay như vầyX( khiến hơi mất cảm tình

ItsmeAj
24-03-2009, 14:08
Uhm,Nam phương thì wen từ hồi mua đĩa PS1,PS2.Sau đó có xbox360 thì wa halo hay hiệp lực mua đĩa nhưng nhận định đĩa ở halo hay hiệp lực in mặt đĩa thì đẹp nhưng bao bì in khá xấu,có cái còn bị nhòe mờ căm:x,thường xuyên thiếu hay hết game(cửa hàng lớn???? kiểu jì) nhưng dc cái đĩa ít khi trầy do dc cà thừa xuyên.CÒn Nam phương giá game và giá đổi game cũng dễ chịu hơn,bao bì in cũng đẹp hơn và người bán còn chịu khó đánh dấu lại ngày mua,lật mặt đĩa lên sẽ thấy,khá pro game(hỏi game jì cũng biết,tư vấn nên mua game jì,đôi khi tự chê game của chính mình bán:o là..dở kiu mình mua game khác) đâm ra ko chịu đổi những game đã cũ(so với thời gian mua đĩa hay đĩa ra bao lâu) hay đĩa game chuối ko ai thèm mua(đổi về ..lỗ sao),hoặc game nhiều phiên bản như NBA,Smackdown,đá banh(ko trách dc do ai còn chơi lại mấy cái phiên bản cũ khi cứ 1/2 năm lại ra cái mới),còn lại thì do đã mở 2 tiệm và hình như cũng hơi..ế,danh tiếng ko bự như halo hiệp lực nên game lúc nào cũng thừa ko sợ hết,phàn nàn duy nhât,nhiều khi bà chủ tiệm bị mất sổ gạo hay bị chồng chửi nên mặt cứ::(hay như vầyX( khiến hơi mất cảm tình
Game ở mấy tiệm ở SG hình như đều cùng 1 nguồn chung cả. Đều là đĩa đúc china thôi. Đĩa ở Nam phương 20k cũng y chang tiệm khác 25k.

haloshop
26-04-2009, 18:52

Tớ đang có 1 cái dùng 1.51. Một cái dùng "non stealth" do chính HALO đảm bảo đã hack 1.5 cho Samsung đây. Gì mà 1.5 Stealth chạy đc game DOA4 , Ninja Gaiden Black thế này.

Tôi tốn 200k vì vụ upfirmware từ no stealth lên 1.5 ở HALO rồi. Rốt cục chẳng nhận đc gì khác với firmware cũ. Lại tốn 200k , lại " được " chính kĩ thuật viên của HALO khẳng định đã up 1.5 cho ổ của anh rồi, an tâm đi nhé. Nói thât là không bao giờ mang ra ngoài tiệm up firmware nữa. Tự up của mình hay hơn là để 1 ngày nào đó ta lại ôm hận khóc ròng vì bị banned do vẫn xài firmware no stealth mà mình đã đinh ninh là stealth mới. Lại phải mua máy mới để chơi online.

Halo có vô đây xem thì làm ơn đối xử với khách hàng đàng hoàng 1 chút. Bắt đầu thấy giống vài shop ngoài HN rồi đấy

Hiện tại máy no stealth đấy vẫn chưa kiểm tra là firmware nào do người xài vẫn muốn chơi các game cũ mà ko có ý định online. Dám cá là chỉ là xTreme 4.6 hay 5.2 gì đó là hết cỡ. Tệ hại, người nào ko biết thì tội thật.

Cái này là do nhân viên mới làm, đảm nhận nhiệm vụ cho Halo trên mảng Web, chưa đủ trình độ kiến thức sâu rộng để hiểu biết mọi vấn đề của Firmware ổ đĩa Xbox360 trả lời như vậy - Thành thật nhận lỗi nhé.. đính chính lại 1 vài vấn đề thôi:

Hiện giờ HaLo đang Hack tất cả các máy Xbox360 mới là Firmware 1.51x, không chạy được các đĩa No Stealth như Dead Or Alive 4, N3.

Anh em người nào mà yêu cầu hack Firmware 1.51x mà chạy được 2 đĩa trên thì mang máy ra hack 1.51x, phone cho Hiệp 0902 399369 để Hiệp giải quyết.

ItsmeAj: bạn đã mất 200k mà nhân viên Halo làm không đúng ý sao không quay lại nói cho họ biết là họ làm không đúng ! Bạn ra nhận lại tiền chi phí đi, Hiệp biết vấn đề không phải là 200K mà là nhân viên Halo làm không đúng trách nhiệm, Hiệp sẽ xử lý nhân viên của mình về vấn đề này.

Lâu quá không đọc tin tức vào nghe anh em góp ý khá xôm tụ.. rất cảm ơn anh em góp ý cho. Số ĐT của Hiệp - Halo: 0902399369 Anh em thấy có gì mà nhân viên Halo làm không đúng gọi trực tiếp cho Hiệp.

haloshop
26-04-2009, 19:17
Tớ lập topic này ra chỉ để chia sẻ kinh nghiệm mua hàng, kinh nghiệm test máy v.v... để giúp anh em không phí tiền của mình vào những thứ lẽ ra ... gọi là vớ vẩn và vô ích.

Topic sẽ có thể kéo dài, chia sẻ tất cả kinh nghiệm của mọi người, chỉ cần những ai từng mua hàng ở đâu, Sài gòn hay HN, mua game ở đâu, giá cả thế nào v.v...

Trước hết tớ có vài điều muốn nói về 1 số ít các shop tại VN này. Điển hình là shop H**O mọi người đều quá rõ. Nổi tiếng với dân game HCM và cả với HN. Tuy nhiên cách tư vấn quả thật... nhìn vào là không thể chịu đựng đc sự vô lý đến như vậy.

Link đây http://5giay.vn/showthread.php?t=775060

Không biết vì lí do gì mà shop này có thể trắng trợn nói máy Jasper phiên bản KOREA là máy có thể chơi đa hệ, gồm cả hệ game hệ PAL !? Chi cần mang máy đi update firmware , chồng tiền là có thể chơi đc tất cả game bất kể hệ nào !!! Quả thật không hiểu đây là loại gì nữa, mọi ng đều biết máy xbox360 không thể chơi game lung tung các hệ đc. Ngay cả bản Jasper cũng chỉ là máy Asia , chỉ chơi đc game Asia ( NTSC -J ) và game region free mà thôi. Ngay cả ko nâng cấp firmware thì cũng vẫn vậy. Hay đây chỉ là cách để shop này lấy tiền khách qua up firmware , sau đó đem 1 game region free ra để nói đây chính là game đa hệ , game hệ PAL để FOOL khách hàng ?

Máy hệ Asia chỉ chơi game NTSC-J ( bán đầy tại VN) và game region free
Máy hệ US chỉ chơi game NTSC hoặc NTSC-UC và các game region free
Máy hệ PAL chỉ chơi đc game hệ PAL và region free.

Mọi ý kiến cũng như kinh nghiệm chia sẽ đều đc vui vẻ chào đón. Vì lợi ích của gamer chúng ta, không phải vì lợi ích của tiệm game.

Cái này là do nhân viên mới làm, đảm nhận nhiệm vụ cho Halo trên mảng Web, chưa đủ trình độ kiến thức sâu rộng để hiểu biết mọi vấn đề của Firmware ổ đĩa Xbox360 trả lời như vậy - đính chính lại 1 vài vấn đề thôi:

Hiện giờ HaLo đang Hack tất cả các máy Xbox360 mới là Firmware 1.51x, không chạy được các đĩa No Stealth như Dead Or Alive 4, N3.

HaLo sẽ rà soát lại tất cả nội dung quảng cáo của mình để tránh sai lầm như trên mà thôi.

ItsmeAj: Tôi cũng biết bạn là người kinh doanh mua bán Xbox360, mong rằng bạn đứng ở vai trò người kinh doanh như tôi góp ý cho người khác ngay chính chủ đề quảng cáo sản phẩm của mình là đúng nhất. Có thể 1 với một người mới làm việc tại HaLo kiến thức không đủ rộng để hiểu hết các vấn đề của Xbox360 trong một sớm một chiều thì sai lầm trong quảng cáo có thể sảy ra. Với mục đích mở chủ đề như "Cảnh báo - Đừng để bị mất tiền vô ích bởi sự thiếu hiểu biết của mình " Tôi cảm giác rằng bạn đang cố tình hạ thấp uy tín kinh doanh của người khác và nâng cao uy tín về kiến thức của bạn. Nhưng tôi hy vọng rằng cảm giác cũng chỉ là cảm giác. Mong rằng bạn là một người góp ý chân thành.

killer14
26-04-2009, 19:29
Cái này là do nhân viên mới làm, đảm nhận nhiệm vụ cho Halo trên mảng Web, chưa đủ trình độ kiến thức sâu rộng để hiểu biết mọi vấn đề của Firmware ổ đĩa Xbox360 trả lời như vậy - đính chính lại 1 vài vấn đề thôi:

HaLo sẽ rà soát lại tất cả nội dung quảng cáo của mình để tránh sai lầm như trên mà thôi.

ItsmeAj: Tôi cũng biết bạn là người kinh doanh mua bán Xbox360, mong rằng bạn đứng ở vai trò người kinh doanh như tôi góp ý cho người khác ngay chính chủ đề quảng cáo sản phẩm của mình là đúng nhất. Có thể 1 với một người mới làm việc tại HaLo kiến thức không đủ rộng để hiểu hết các vấn đề của Xbox360 trong một sớm một chiều thì sai lầm trong quảng cáo có thể sảy ra. Với mục đích mở chủ đề như "Cảnh báo - Đừng để bị mất tiền vô ích bởi sự thiếu hiểu biết của mình " Tôi cảm giác rằng bạn đang cố tình hạ thấp uy tín kinh doanh của người khác và nâng cao uy tín về kiến thức của bạn. Nhưng tôi hy vọng rằng cảm giác cũng chỉ là cảm giác. Mong rằng bạn là một người góp ý chân thành.
tóm lại là ko có lửa thì sao có khói , bắt đầu lộ đuôi rồi , anh em tẩy chay mấy cái shop này.Người ta đã cố dành dụm $ để mua cái consle về chơi mà lại làm mấy cái trò ăn chặn nữa thì thật ko hiểu thế nào nữa :-w

ItsmeAj
26-04-2009, 21:23
=) xin lỗi ý của ông anh là sai hoàn toàn nhé, tiệm của ông anh là 1 tiệm lớn ở SG chuyên về console, có thể nói là lớn nhất sau Mimi thôi. Em không có ý định tranh dành khách hay bất cứ cái gì của anh cả.

Anh có chơi Xbox 360 bao giờ ? Đã vào Xbox Live bao giờ chưa anh Hiệp ? Anh hiểu được cái cảnh toàn bộ anh em chơi chung bị banned dẫn đến hội Xboxlive hầu như tan rã vì firmware NON STEALTH đợt tháng 11/2008 vừa rồi, nếu không có 1 vài người có điều kiện vực hội xbox 360 này dậy ? Cái số lượng máy Arcade xuất hiện tại VN hiện tại, nguồn gốc cũng do đợt ban vừa rồi mà ra. Anh cần em chỉ ra người đầu tiên mua máy Arcade zin không hack , với mục đích chỉ vì chơi online Xboxlive không ? Xbox360 nếu ko có Xboxlive, thật khó để nói.

Cái chuyện em yêu cầu up firmware hoàn toàn chính đáng vì mục đích chơi online. Bỏ 200k ra không tiếc vì hậu quả lâu dài là 1 cái giá không rẻ. Tuy nhiên sau khi up firmware 1.5 cho Samsung xong. Vê nhà cho đĩa game non stealth vào thì chạy được hết. Như vậy là thế nào ? 3 lần 7 lượt gọi lên Halo chỉ để chắc chắn rằng firmware của mình là STEALTH như mong muốn. " Firmware của anh chắc chắn là 1.5 rồi đấy ạ " , kĩ thuật viên của Halo nói.Hỏi anh còn nói được thế nào nữa !? Nói thẳng ra là cái máy đấy đến giờ vẫn là non stealth và để cho thằng bạn dùng rồi vì nó chẳng bao giờ lên live. Giờ mà kiểm tra lại thì chắc là...

Còn nữa, một khách quen, 1 thành viên xbox live mà người ta nói là thân halo đến mức tin tưởng tuyệt đối. Sau đợt banned vừa rồi liền mua 1 máy và dặn Halo nhớ dùng firmware Stealth mới nhất ( bấy giờ là 1.4 ). Tuy nhiên dùng sau 1 thời gian, mới đi up firmware và xong, lúc đọc firmware trong tool thì báo là Xtreme 4.6 --> cho hỏi cái này là Stealth hay Non stealth ? Anh có thể gọi kĩ thuật viên của anh vào trả lời dùm. Và chính người này cũng tận mắt thấy firmware " mới nhất " của mình do ben anh làm dùm đấy nhé.

Halo shop luôn là 1 nơi có uy tín từ trước đến giờ về kinh doanh mặt hàng game console cho miền Nam này. Những gì ở trên đã post chính là cảm nhận của anh em chơi Xbox 360 nói chung về các shop game, chứ ko riêng Halo đọc được mà lấy tiêu chí phục vụ những gì tốt nhất cho anh em gamer. Nếu tiêu đề có quá nhạy cảm đối với người đọc. Em sẽ xin mod sửa lại tiêu đề cho topic này.

Hi vọng Halo và nhiều shop game khác trở nên tốt hơn trong mắt anh em Xbox 360 forum này nói chung và hội Xboxlive nói riêng.

popovn
26-04-2009, 22:27
Nói chung mình cũng làm 1 con XBOX 360 ở HALO, lúc trước ù ù cạp cạp nghe tụi nó hướng dẫn nhăn cuội, sau này tự tìm hiểu mới thấy tụi nó bán máy nhưng chắc chẳng bao giờ chơi, đặc biệt là LIVE!!! nhưng mà thú thật bị nó cho mấy quả lừa (hay do trình độ bọn nó có hạn mà nói nhăn cuội?) nên cũng hơi ớn, đành lên mạng tự tìm cách up (xém đi tong nếu kh có AJ giúp 1 tay!), bgio thì tự up firmware, tự burn game chơi luôn cho nó lành!

ItsmeAj
27-04-2009, 01:29
Hah, hỏi ở đây có bao nhiêu người trải qua khoảng thời gian bị banned online, cắn răng cắn lợi bán cái máy của mình đỉ chỉ để mua máy mới sau đó trở lại Xbox live. Chính vì vậy, dù ko kinh doanh hay có kinh doanh đi chăng nữa, cũng không muốn thấy lại cảnh thay máu hàng loạt như đợt 11/2008 đâu nhé. =/ Tiếc là hình như số lượng người nắm rõ đc những gì đã và đang xảy ra là khá ít. Chỉ tập trung vào các anh em cũ thôi....

dark_baron41
27-04-2009, 01:52
thôi đừng cãi nhau nữa , cả 2 dĩ hòa vi quý đi :
@Halo: đaik Hiệp hi vọng rút kinh nghiệm sau vụ này , chắc nhìu lúc do nhân viên lười nhác nên ..... , đaik nhớ chỉnh đốn nhân viên hén , Anh AJ vì nghĩ cho lợi ích của anh em nên có hơi thái quá chứ không có ý rỳ đâu , anh ý cũng tốt tính lắm , em nhờ anh ý mua hộ cái tay cầm rồi ship ra HN , anh ý giúp luôn chả ngần ngại rỳ :D , về FW thì wm ko bít , chứ mua máy ở Halo được cái chất lượng máy cũng tốt lắm , con máy non-steal em nhờ người thân mua hộ từ năm 2006 đến giờ vẫn đang chạy :D :D :D :D :D
@AJ: nhìu lúc cũng không phải do lỗi anh Hiệp hết đâu , anh ý nhiệt tình với khách lắm , nhưng cái bọn nhân viên thì đúng là ....abc@#$%xyz :| , đaikk cũng không nên dùng lời lẽ chua cay quá , mà có khi chỉ nên nhấc máy gọi điện cho anh Hiệp nhắc nhở nhẹ , nếu vẫn còn hiện tượng tái lặp lại thì đó là chuyện khác :D :D :D

Tình em thẳng thắn nghĩ rỳ nói đây các đạik đừng trách nha , mong rằng Box Xbox sẽ luôn đoàn kết và vững mạnh , cái topic này có khi dẹp được rồi đấy nhẩy :D:D

haloshop
27-04-2009, 02:52
undefinedundefined
=) xin lỗi ý của ông anh là sai hoàn toàn nhé, tiệm của ông anh là 1 tiệm lớn ở SG chuyên về console, có thể nói là lớn nhất sau Mimi thôi. Em không có ý định tranh dành khách hay bất cứ cái gì của anh cả.

;;) Sai hay không thì thời gian mới biết được nhé..

Anh có chơi Xbox 360 bao giờ ? Đã vào Xbox Live bao giờ chưa anh Hiệp ? Anh hiểu được cái cảnh toàn bộ anh em chơi chung bị banned dẫn đến hội Xboxlive hầu như tan rã vì firmware NON STEALTH đợt tháng 11/2008 vừa rồi, nếu không có 1 vài người có điều kiện vực hội xbox 360 này dậy ? Cái số lượng máy Arcade xuất hiện tại VN hiện tại, nguồn gốc cũng do đợt ban vừa rồi mà ra. Anh cần em chỉ ra người đầu tiên mua máy Arcade zin không hack , với mục đích chỉ vì chơi online Xboxlive không ? Xbox
360 nếu ko có Xboxlive, thật khó để nói.

Đúng vậy X360 mà không có Live thì thật khó nói, nhưng nói như bạn :-o thì rõ ràng đang đổ lỗi cho HALO rồi, đồng ý rằng chơi live có hội có thuyền rất vui nhưng thực tế anh em chúng ta ai chơi Live cũng phải hiểu rằng chỉ duy nhất có 1 cách để chơi Live an tòan nhất là : Chơi đĩa gốc và đừng Hack máy..

Máy Arcade xuất hiện không phải do đợt "ban" mà ra đâu bạn: mà là do giá 199$ rất cạnh tranh đó bạn, nói thật là doanh số bán Xbox360 tăng lên ngay khi có mức giá trên, không phải riêng ở VN, mà là tòan cầu.

Cái chuyện em yêu cầu up firmware hoàn toàn chính đáng vì mục đích chơi online. Bỏ 200k ra không tiếc vì hậu quả lâu dài là 1 cái giá không rẻ. Tuy nhiên sau khi up firmware 1.5 cho Samsung xong. Vê nhà cho đĩa game non stealth vào thì chạy được hết. Như vậy là thế nào ? 3 lần 7 lượt gọi lên Halo chỉ để chắc chắn rằng firmware của mình là STEALTH như mong muốn. " Firmware của anh chắc chắn là 1.5 rồi đấy ạ " , kĩ thuật viên của Halo nói.Hỏi anh còn nói được thế nào nữa !? Nói thẳng ra là cái máy đấy đến giờ vẫn là non stealth và để cho thằng bạn dùng rồi vì nó chẳng bao giờ lên live. Giờ mà kiểm tra lại thì chắc là...

Còn nữa, một khách quen, 1 thành viên xbox live mà người ta nói là thân halo đến mức tin tưởng tuyệt đối. Sau đợt banned vừa rồi liền mua 1 máy và dặn Halo nhớ dùng firmware Stealth mới nhất ( bấy giờ là 1.4 ). Tuy nhiên dùng sau 1 thời gian, mới đi up firmware và xong, lúc đọc firmware trong tool thì báo là Xtreme 4.6 --> cho hỏi cái này là Stealth hay Non stealth ? Anh có thể gọi kĩ thuật viên của anh vào trả lời dùm. Và chính người này cũng tận mắt thấy firmware " mới nhất " của mình do ben anh làm dùm đấy nhé.

Ở thời điểm hack máy của em anh có hướng dẫn cho nhân viên sử dụng 1 trong 2 firmware: 4.6 và X1.5 để Flash cho khách. Và cũng có thể nhân viên này nhầm lẫn trong cách lựa chọn Firmware để Flash mà thôi. Vấn đề ở đây là không vì mục đích làm cho nhanh để chỉ lấy 200K đâu chính xác là nhầm lẫn khi chọn Firmware mà thôi, trong trường hợp này Halo sẽ Flash lại bất kì Firmware nào em yêu cầu, chính anh sẽ giám sát việc Flash Firmware cho em.

Phải giải thích anh em hiểu tòan thể vấn đề làm sao lại chọn Firmware 4.6 mà không chọn X1.4 hoặc X1.5 cho ổ đĩa Samsung trong máy Xbox360

Thực tế về số lượng máy Xbox360 bán ra trên thị trường mà các bạn chủ ý mua về để chơi Xbox live chỉ chiếm khỏang 5% đến 10% mà thôi. Đành rằng Stealth Firmware giúp bạn an tòan hơn khi chơi Live tránh bị Ban nhưng thực tế vẫn bị Ban mà thôi. " chỉ là mức độ an tòan cao hơn nhưng không thể tránh hòan tòan " phải hiểu rõ như vậy.

Còn 1 vấn đề nữa mà các bạn không hiểu trên thực tế là Firmware Stealth X1.4 và X1.5 cho ổ đĩa Samsung cực kì kén đĩa Game nếu không muốn nói rằng gây rất nhiều trở ngại cho người bán hàng vì máy mới mà sao không chạy được đĩa ??? vậy thử hỏi 90% số khách hàng mua máy còn lại thì khi mua về không chạy được game thì khách hàng sẽ phản ứng như thế nào với cái máy mới mua. Cũng chính là vì lý do đó mà Halo vẫn Chọn Flash Firmware 4.6 để khả năng đọc đĩa dễ dàng hơn cho người mua mà thôi.

Và cũng có 1 khỏang thời gian 1 đến 2 tháng nhân viên bán hàng Halo luôn hỏi khách hàng mua về có chơi Live không ? để Halo sẽ tư vấn nhưng thống kê cho thấy 60% không biết Xbox live là gì và 40% còn lại thì biết nhưng không chơi, một số người khách khi mua máy cho con họ nghe đến chữ "Live" họ nghĩ ngay rằng con họ sẽ bị hút vào game Online và yêu cầu cửa hàng không được cài đặt bất kì cái gì online để họ còn quản lý con mình.

Vậy mình thử hỏi % các bạn mua máy ở Halo về "chủ ý" để chơi Live là được bao nhiêu người, và trong số các bạn đang chơi Live hiện nay khi mua máy về có dự tính là chơi live nhiều không hay là do bị tính năng hấp dẫn của Xbox Live chiêu dụ rồi mới về hàng.

Về mặt cơ bản khi Flash firmware a,b,c ... cho ổ đĩa thì công sức là như nhau mà thôi. Chẳng có việc lợi lộc hay cơ cực gì hơn về mặt kĩ thuật mà Flash Fw4.6 thay cho Fw X1.5. Chỉ có 1 điều mà thực tế đã phải lựa chọn Fw4.6 đọc đĩa dễ dàng và không kén đĩa như Fw X1.5 do nhu cầu thị trường và số đông mà thôi.

Bản thân là người đứng đầu HaLo mình rất thích áp dụng những công nghệ mới, những firmware mới vào sản phẩm của mình bán ra, nhưng đôi khi cũng phải lựa chọn theo chính thời điểm của thị trường mà thôi

Halo shop luôn là 1 nơi có uy tín từ trước đến giờ về kinh doanh mặt hàng game console cho miền Nam này. Những gì ở trên đã post chính là cảm nhận của anh em chơi Xbox 360 nói chung về các shop game, chứ ko riêng Halo đọc được mà lấy tiêu chí phục vụ những gì tốt nhất cho anh em gamer. Nếu tiêu đề có quá nhạy cảm đối với người đọc. Em sẽ xin mod sửa lại tiêu đề cho topic này.

Hi vọng Halo và nhiều shop game khác trở nên tốt hơn trong mắt anh em Xbox 360 forum này nói chung và hội Xboxlive nói riêng.

Cảm ơn bạn có những góp ý chân thành trên, một phần là do nhu cầu mở rộng nhiều bộ phận kinh doanh khác nên đôi khi về mặt quản lý và cập nhật kiến thức cho nhân viên gặp nhiều sai sót và dĩ nhiên cái gì đúng thì Halo vẫn phải nhìn nhận khuyết điểm của mình và thay đổi theo chiều hướng tích cực hơn. Mong rằng các bạn trong Topic này hãy nhìn nhận và hiểu sự việc ở nhiều khía cạnh khách quan hơn.

Riêng việc kinh doanh máy Xbox 360 thật sự là bài tóan khó không dễ dàng chút nào với sản phẩm đầy " tai tiếng " này. Không riêng gì Halo mà tòan thể các Shop Game đã mất mát không biết bao tiền bạc công sức lẫn uy tính với sản phẩm này. Nói cho cùng thì mình cũng hiểu phần nỗi khổ và khó khăn của khách hàng gặp rắc rối với nhiều cái vấn đề mà nó gây ra, nhưng chỉ mong khách hàng một phần nào thông cảm HaLo cũng làm hết mình trong khả năng kiến thức hạn hẹp có được mà thôi.

Riêng mình là người đứng đầu HaLo luôn mong muốn có một ngày cung cấp cho anh em và cho mọi người những sản phẩm chính hãng chính thức, có được chế độ bảo hành chính hãng, và biết đâu có một ngày nào đó nói đến chuyện chơi Hack hay chơi đĩa lậu là chuyện không bao giờ... mong rằng ngày đó sẽ đến...

Bây giờ là 2:49 phút sáng, thật sự thì thời gian của mình rất bận rộn mình viết những dòng trả lời trong bài này với tâm huyết của người kinh doanh đầy nhiệt huyết và tôn trọng chữ tín. Mọi vấn đề nếu các bạn thắc mắc về HaLo hoặc góp ý thì hãy gọi trực tiếp đến cho mình: 0902399360 - Hiệp HaLo.

bearthang
27-04-2009, 07:34
undefinedundefined

;;) Sai hay không thì thời gian mới biết được nhé..

Thời gian đã trả lời rùi đó, khỏi mắc công đợi !

robbylai
27-04-2009, 09:49
Q:

Còn nữa, một khách quen, 1 thành viên xbox live mà người ta nói là thân halo đến mức tin tưởng tuyệt đối. Sau đợt banned vừa rồi liền mua 1 máy và dặn Halo nhớ dùng firmware Stealth mới nhất ( bấy giờ là 1.4 ). Tuy nhiên dùng sau 1 thời gian, mới đi up firmware và xong, lúc đọc firmware trong tool thì báo là Xtreme 4.6 --> cho hỏi cái này là Stealth hay Non stealth ? Anh có thể gọi kĩ thuật viên của anh vào trả lời dùm. Và chính người này cũng tận mắt thấy firmware " mới nhất " của mình do bên anh làm dùm đấy nhé.

A:

Ở thời điểm hack máy của em anh có hướng dẫn cho nhân viên sử dụng 1 trong 2 firmware: 4.6 và X1.5 để Flash cho khách. Và cũng có thể nhân viên này nhầm lẫn trong cách lựa chọn Firmware để Flash mà thôi. Vấn đề ở đây là không vì mục đích làm cho nhanh để chỉ lấy 200K đâu chính xác là nhầm lẫn khi chọn Firmware mà thôi, trong trường hợp này Halo sẽ Flash lại bất kì Firmware nào em yêu cầu, chính anh sẽ giám sát việc Flash Firmware cho em.

Kết luận: Để khách hàng thân thiết tin tưởng đến mức tuyệt đối có thể chơi được game, HL đã thay ổ Liteon zin (FW: iX1.4) theo máy thành ổ Samsung (FW: X4.6) có date...2005. Đúng hay sai thời gian đã có trả lời. Và chính người khách hàng thân thiết tin tưởng tới mức tuyệt đối kia cũng không đặt câu hỏi tại sao cái máy xbox trước đây của mình lại bị "ban".

Q:

Cái chuyện em yêu cầu up firmware hoàn toàn chính đáng vì mục đích chơi online. Bỏ 200k ra không tiếc vì hậu quả lâu dài là 1 cái giá không rẻ. Tuy nhiên sau khi up firmware 1.5 cho Samsung xong. Vê nhà cho đĩa game non stealth vào thì chạy được hết. Như vậy là thế nào ? 3 lần 7 lượt gọi lên Halo chỉ để chắc chắn rằng firmware của mình là STEALTH như mong muốn. "Firmware của anh chắc chắn là 1.5 rồi đấy ạ" , kĩ thuật viên của Halo nói. Hỏi anh còn nói được thế nào nữa !? Nói thẳng ra là cái máy đấy đến giờ vẫn là non stealth và để cho thằng bạn dùng rồi vì nó chẳng bao giờ lên live. Giờ mà kiểm tra lại thì chắc là...

A:

Về mặt cơ bản khi Flash firmware a,b,c ... cho ổ đĩa thì công sức là như nhau mà thôi. Chẳng có việc lợi lộc hay cơ cực gì hơn về mặt kĩ thuật mà Flash Fw4.6 thay cho Fw X1.5. Chỉ có 1 điều mà thực tế đã phải lựa chọn Fw4.6 đọc đĩa dễ dàng và không kén đĩa như Fw X1.5 do nhu cầu thị trường và số đông mà thôi.

Kết luận: Công sức thì như nhau nhưng mục đích lại khác nhau.

Riêng mình là người đứng đầu HaLo luôn mong muốn có một ngày cung cấp cho anh em và cho mọi người những sản phẩm chính hãng chính thức, có được chế độ bảo hành chính hãng, và biết đâu có một ngày nào đó nói đến chuyện chơi Hack hay chơi đĩa lậu là chuyện không bao giờ... mong rằng ngày đó sẽ đến...

Comment: Sau 10 năm PS2 ra đời, đến nay Sony Việt Nam vẫn chưa nhập khẩu PS2 để bán chính thức là sản phầm của hãng tại Việt Nam. Vậy bạn mong chờ điều gì từ Microsoft VN sẽ là supplier cho bạn? Muốn có chế độ bảo hành chính hãng thì không nên bán máy hack và ngược lại.

haloshop
27-04-2009, 12:38
Kết luận: Để khách hàng thân thiết tin tưởng đến mức tuyệt đối có thể chơi được game, HL đã thay ổ Liteon zin (FW: iX1.4) theo máy thành ổ Samsung (FW: X4.6) có date...2005. Đúng hay sai thời gian đã có trả lời. Và chính người khách hàng thân thiết tin tưởng tới mức tuyệt đối kia cũng không đặt câu hỏi tại sao cái máy xbox trước đây của mình lại bị "ban".

Nói vậy là bạn không hiểu rõ được vấn đề của việc Hack ổ đĩa LiteOn rồi, lý do tại sao phải thay đổi ổ LiteOn bằng ổ Samsung ?? " Nếu các bạn không biết thì cho rằng Halo đã đổi ổ đĩa mới LiteOn bằng ổ đĩa cũ Samsung" đây thực sự là ý nghĩ sai lầm. Bạn phải biết rằng ở thời điểm đầu tiên của các đợt máy sản xuất ngày 21 tháng 4 năm 2008 tất cả các máy Xbox360 ổ LiteOn đều không Hack được bởi vì không có chương trình Hack. Ở thời điểm đó chỉ đọc được Key từ ổ Liteon ra mà thôi.

Vậy làm sao để chạy được game Copy cho máy Xbox360 có ổ LiteOn như khách hàng yêu cầu. Chỉ có duy nhất 1 cách vào thời điểm đó là phải thay thế ổ đĩa LiteOn bằng ổ đĩa khác của Xbox360 mà thôi. Khi thay phải gắn Key của ổ LiteOn vào chính cái ổ đĩa thay vào đó. Việc Hack theo kiểu này HaLo có quảng cáo trên chính trang Web của mình ở mục dịch vụ, nếu bạn đọc bạn sẽ thấy. HaLo chẳng hề có ý định " tráo mới đổi cũ " mà vấn đề là nhằm giải quyết yêu cầu chơi Game Copy của khách hàng ở thời điểm đó mà thôi. HaLo thay thế ổ đĩa LiteOn trong máy bằng một ổ đĩa Samsung mới 100% có khả năng hack được để chạy game bán tại VN. Vấn đề chỉ đơn giản như vậy..

Và cũng ngay thời điểm đó HaLo đã nhập hơn 300 ổ Samsung MS25 và MS28 mới 100% về để giải quyết vấn đề Hack này. Lưu ý là ổ mới 100%, không hề là ổ cũ như bạn nghĩ tuy có Date 2005 nhưng đó là ổ mới 100%. Phù hợp với tất cả các Firmware hack Samsung nhưng kén đĩa hay không là do Firmware vì vậy Halo mới lựa chọn Fw4.6 cho mục đích không kén đĩa là chính. . Nếu có khách hàng yêu cầu Flash X1.4 hay X1.5 thì HaLo vẫn thực hiện nhưng đâu có tính chi phí ngay lúc mua máy. Riêng bạn nào muốn chứng minh ổ mới hay cũ hãy đến HaLo mình sẽ cho xem lô hàng mấy trăm cái ổ đĩa mới đó. Hiện giờ HaLo còn khoảng hơn 100 ổ đĩa mới Samsung và hơn 200 ổ LiteOn còn nằm lại đây.

Bây giờ HaLo sẵn sàng bán cho bạn ổ mới 100% Samsung hoặc LiteOn tùy bạn chọn với cái giá chỉ 5$ / 1 ổ mà thôi. Chấp nhận bán với giá 1/10 giá vốn khi mình mua về cho bạn và cho tất cả các khách hàng mua máy ở thời điểm đó nếu ai có nhu cầu muốn thay đổi còn riêng đối với khách mang máy đến HaLo để Hack thì khách cũng đã mang chính ổ đĩa LiteOn của mình về rồi.

Sau khi có chương trình Hack được ổ đĩa LiteOn thì toàn bộ lô ổ đĩa Samsung không được dùng cho việc Hack nữa, bởi vì Halo đã Hack thẳng lên ổ đĩa LiteOn cho khách hàng của mình luôn rồi. Số ổ đĩa còn lại này hiện nay chỉ phục vụ cho việc sữa chữa, thay thế ổ hư mà thôi.

Comment: Sau 10 năm PS2 ra đời, đến nay Sony Việt Nam vẫn chưa nhập khẩu PS2 để bán chính thức là sản phầm của hãng tại Việt Nam. Vậy bạn mong chờ điều gì từ Microsoft VN sẽ là supplier cho bạn? Muốn có chế độ bảo hành chính hãng thì không nên bán máy hack và ngược lại.

Tôi không mong chờ Sony VN hay Microsoft VN hỗ trợ hay cung cấp gì cả mà mong chờ tín hiệu thông tin thị trường từ chính các bạn. Các bạn hãy yêu cầu tôi cung cấp Game Gốc mới nhất, hãy mua máy không Hack ngay lập tức từ lúc này tôi đủ khả năng cung cấp cho bạn và cho thị trường sản phẩm Bảo Hành 1 năm theo chế độ bảo hành Chính Hãng Microsoft cho bạn nhưng với giá ở thị trường VN nhé.

haloshop
27-04-2009, 12:49
Nói chung mình cũng làm 1 con XBOX 360 ở HALO, lúc trước ù ù cạp cạp nghe tụi nó hướng dẫn nhăn cuội, sau này tự tìm hiểu mới thấy tụi nó bán máy nhưng chắc chẳng bao giờ chơi, đặc biệt là LIVE!!! nhưng mà thú thật bị nó cho mấy quả lừa (hay do trình độ bọn nó có hạn mà nói nhăn cuội?) nên cũng hơi ớn, đành lên mạng tự tìm cách up (xém đi tong nếu kh có AJ giúp 1 tay!), bgio thì tự up firmware, tự burn game chơi luôn cho nó lành!

Tôi không biết nhân viên Halo lừa bạn hay gạt bạn cái gì vậy ??? ;)) đúng là bên bán hàng họ cũng có kiến thức có hạn. Mà kiến thức có hạn nói nhăng cuội thì gạt được ai hả bạn ?? Bạn cũng nên thông cảm dùm về phần kiến thức chính tôi cũng mong muốn nâng cấp kiến thức cho nhân viên mình nhưng đó là vấn đề của thời gian và kinh nghiệm. Các bạn đôi khi chỉ sử dụng một hệ máy Xbox360 nên kiến thức các bạn sử dụng sau 1 tháng đảm bảo là hơn họ. Còn họ thì phải cập nhật lẫn giá & kiến thức của 5, 6 hệ máy lận thông cảm dùm nhé.
.

.

Hah, hỏi ở đây có bao nhiêu người trải qua khoảng thời gian bị banned online, cắn răng cắn lợi bán cái máy của mình đỉ chỉ để mua máy mới sau đó trở lại Xbox live. Chính vì vậy, dù ko kinh doanh hay có kinh doanh đi chăng nữa, cũng không muốn thấy lại cảnh thay máu hàng loạt như đợt 11/2008 đâu nhé. =/ Tiếc là hình như số lượng người nắm rõ đc những gì đã và đang xảy ra là khá ít. Chỉ tập trung vào các anh em cũ thôi....

Anh cũng mong muốn đóng góp 1 phần kiến thức hạn hẹp của mình cho cộng đồng XboxLive VN và Console nói chung. Nhưng ai đã chơi game Copy cũng phải chấp nhận chuyện " có chơi có chịu ". Mong rằng anh em phải hiểu như thế. Cảm ơn ItsmeAj góp ý anh sẽ cố gắng cung cấp nhiều thông tin chính sác cho khách hàng hơn để tránh sai sót " không đáng lên án " như vừa qua.

robbylai
27-04-2009, 13:25
Nói vậy là bạn không hiểu rõ được vấn đề của việc Hack ổ đĩa LiteOn rồi, lý do tại sao phải thay đổi ổ LiteOn bằng ổ Samsung ?? " Nếu các bạn không biết thì cho rằng Halo đã đổi ổ đĩa mới LiteOn bằng ổ đĩa cũ Samsung" đây thực sự là ý nghĩ sai lầm. Bạn phải biết rằng ở thời điểm đầu tiên của các đợt máy sản xuất ngày 21 tháng 4 năm 2008 tất cả các máy Xbox360 ổ LiteOn đều không Hack được bởi vì không có chương trình Hack. Ở thời điểm đó chỉ đọc được Key từ ổ Liteon ra mà thôi.

Vậy làm sao để chạy được game Copy cho máy Xbox360 có ổ LiteOn như khách hàng yêu cầu. Chỉ có duy nhất 1 cách vào thời điểm đó là phải thay thế ổ đĩa LiteOn bằng ổ đĩa khác của Xbox360 mà thôi. Khi thay phải gắn Key của ổ LiteOn vào chính cái ổ đĩa thay vào đó. Việc Hack theo kiểu này HaLo có quảng cáo trên chính trang Web của mình ở mục dịch vụ, nếu bạn đọc bạn sẽ thấy. HaLo chẳng hề có ý định " tráo mới đổi cũ " mà vấn đề là nhằm giải quyết yêu cầu chơi Game Copy của khách hàng ở thời điểm đó mà thôi. HaLo thay thế ổ đĩa LiteOn trong máy bằng một ổ đĩa Samsung mới 100% có khả năng hack được để chạy game bán tại VN. Vấn đề chỉ đơn giản như vậy..

Và cũng ngay thời điểm đó HaLo đã nhập hơn 300 ổ Samsung MS25 và MS28 mới 100% về để giải quyết vấn đề Hack này. Lưu ý là ổ mới 100%, không hề là ổ cũ như bạn nghĩ tuy có Date 2005 nhưng đó là ổ mới 100%. Phù hợp với tất cả các Firmware hack Samsung nhưng kén đĩa hay không là do Firmware vì vậy Halo mới lựa chọn Fw4.6 cho mục đích không kén đĩa là chính. . Nếu có khách hàng yêu cầu Flash X1.4 hay X1.5 thì HaLo vẫn thực hiện nhưng đâu có tính chi phí ngay lúc mua máy. Riêng bạn nào muốn chứng minh ổ mới hay cũ hãy đến HaLo mình sẽ cho xem lô hàng mấy trăm cái ổ đĩa mới đó. Hiện giờ HaLo còn khoảng hơn 100 ổ đĩa mới Samsung và hơn 200 ổ LiteOn còn nằm lại đây.

Bây giờ HaLo sẵn sàng bán cho bạn ổ mới 100% Samsung hoặc LiteOn tùy bạn chọn với cái giá chỉ 5$ / 1 ổ mà thôi. Chấp nhận bán với giá 1/10 giá vốn khi mình mua về cho bạn và cho tất cả các khách hàng mua máy ở thời điểm đó nếu ai có nhu cầu muốn thay đổi còn riêng đối với khách mang máy đến HaLo để Hack thì khách cũng đã mang chính ổ đĩa LiteOn của mình về rồi.

Sau khi có chương trình Hack được ổ đĩa LiteOn thì toàn bộ lô ổ đĩa Samsung không được dùng cho việc Hack nữa, bởi vì Halo đã Hack thẳng lên ổ đĩa LiteOn cho khách hàng của mình luôn rồi. Số ổ đĩa còn lại này hiện nay chỉ phục vụ cho việc sữa chữa, thay thế ổ hư mà thôi.

Vấn đề bạn trình bày dài dòng như trên tôi cũng đã biết. Điều tôi muốn nói ở đây là vẫn tồn tại khách hàng (cụ thể là thằng bạn tôi) lại không biết mình bị thay một ổ khác. Mới hay cũ thì chỉ có bạn mới biết được và tuy thuộc vào cảm nhận của từng khách hàng. Quan điểm của tôi thì năm 2008 dùng đồ của năm 2005 thì ko còn là mới mà là cũ rồi. Nếu ko thì người ta định nghĩa mới, cũ, năm này, năm kia làm gì cho mệt. Cứ nói chung chung là đồ 100% (chứ ko phải là đồ mới 100% hay đồ cũ 100%).

Tôi không mong chờ Sony VN hay Microsoft VN hỗ trợ hay cung cấp gì cả mà mong chờ tín hiệu thông tin thị trường từ chính các bạn. Các bạn hãy yêu cầu tôi cung cấp Game Gốc mới nhất, hãy mua máy không Hack ngay lập tức từ lúc này tôi đủ khả năng cung cấp cho bạn và cho thị trường sản phẩm Bảo Hành 1 năm theo chế độ bảo hành Chính Hãng Microsoft cho bạn nhưng với giá ở thị trường VN nhé.

Nếu có tín hiệu thông tin thị trường từ chính khách hàng là muốn chơi máy zin, game gốc thì chính những nhà cung cấp sẽ là người đầu tiên người đầu tiên nhập về bán theo giá thị trường VN chứ ko phải bạn.

DQTSF
27-04-2009, 18:18
Cũng là một gamer và là một trong nhưng khách hàng đầu tiên của Halo shop, mình có nhận xét chung thời gian đầu mới mở dịch vụ rất tốt, thời gian sau đó shop có nhiều sai xót làm giảm uy tín nhưng gần đây thì dịch vụ đã tốt trở lại. Ưu điểm của Halo shop là cập nhật thông tin nhanh trên Website, mình ko có nhiều thời gian chạy đi chạy lại mua game nên chỉ xem qua website có game gì mới mình cần thì ra mua. Trong các website mình đánh giá cao trochoidientu.com và haloshop.vn

Tiêu chí của topic mở ra nhầm bảo vệ lợi ích người tiêu dùng, anh em góp ý thì cũng dùng lời lẻ nhẹ nhàng một chút tránh gây kích động. Một điều mà ít ai thấy ngoài những ai đã từng làm chủ xị đó là ở Việt Nam chúng ta đừng chỉ thấy lúc nào người bán cũng vì lợi nhuận mà coi rẻ khách hàng, hãy nghĩ rằng khách hàng cũng có nhiều loại, vì thế để tồn tại trong một môi trường ý thức ko cao như vậy xai xót là điều khó tránh khỏi.

To robbyLai: Đôi khi nhà cung cấp lại có gía ko tốt bằng các cửa hàng bán lẻ trừ phi bác make specific order. Hơn nữa bác hiểu sai ý người ta muốn nói gì rồi.

robbylai
27-04-2009, 23:29
Đôi khi nhà cung cấp lại có gía ko tốt bằng các cửa hàng bán lẻ trừ phi bác make specific order. Hơn nữa bác hiểu sai ý người ta muốn nói gì rồi.

Cám ơn bác đã góp ý chân thành. Có 1 điểm ở đây bác cần lưu ý là:

Nếu nhà cung cấp mà cũng bán giá tốt (bằng hoặc thấp hơn) với các nhà bán lẻ thì họ mang danh nhà cung cấp làm gì? Lúc đó các nhà bán lẻ lại đi cạnh tranh với nhà cung cấp thì cạnh tranh sao nổi. Chính sách giá cao hơn so với các nhà bán lẻ là để bảo hộ cho các dealer của họ.

VD: như Sony VN niêm yết giá TV LCD 32" W400 là 22tr900k. Trong khi đó Nguyễn Kim chỉ bán sản phẩm này với giá 17tr900k. Nếu bây h Sony VN cũng bán hàng với giá là 17tr900k thì người ta đi trực tiếp đến Sony VN mua luôn chứ đâu cần phải ra Nguyễn Kim mua phải không bạn?

huynh0806
28-04-2009, 00:09
cho hỏi trong mấy cái tiệm đó tiệm nào bám đĩa đúc ,bìa đẹp (giấy bóng ko phải in trên giấy A4 nha )vậy ,như ps2 hồi xưa ấy ,mới mua máy làm biếng đi từng chỗ thử wá hỏi ae lun, vì e có sở thích sưu tầm mấy cái game hay

ItsmeAj
28-04-2009, 00:18
Giấy cover bóng đẹp như Ps2 ngày xưa thì chỉ có nước liên hệ thằng khiemdepchai. Nó biết cách in cover đẹp hơn cả ngày xưa.

Còn cover game thời bây giờ, nhạt , xấu và rất tệ, dù đĩa vẫn là đĩa đúc.

khiemdepchai
28-04-2009, 09:01
cho hỏi trong mấy cái tiệm đó tiệm nào bám đĩa đúc ,bìa đẹp (giấy bóng ko phải in trên giấy A4 nha )vậy ,như ps2 hồi xưa ấy ,mới mua máy làm biếng đi từng chỗ thử wá hỏi ae lun, vì e có sở thích sưu tầm mấy cái game hay

Nếu bác muốn mua game mà cover đỡ xấu 1 tí thì chỉ có nước mua mấy game xbox 360 cũ cũ (Kameo, Mass Effect, Oblivion Lost, Full Auto...) thì cover nó mới đẹp :D , còn mấy game mới mới giờ đây thì ôi thôi, cover dù ko in trên giấy A4 nhưng xấu vẫn cứ xấu, có thêm chữ tàu in lên nữa, nhìn mất cả thẩm mĩ ko như PS2 năm nào :|
PS:Nếu bạn có máu sưu tầm game hay thì bạn có thể tham khảo bài viết sau: http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=550618

dark_baron41
28-04-2009, 13:15
thôi nhé hòa nhé , đừng cãi nhau nữa :(( , Halo Shop ---> nghe tên đã thấy Xbox 360 rồi :D , cùng là người 1 nhà cả , cố gắng đừng gây mất đoàn kết , khiến anh em trong box cũng khó sử :( , mỗi người lùi 1 bước trời đất rộng thênh thang

BBL2R
28-04-2009, 15:29
Mấy chú cứ xoắn mãi nên giờ đi off hết dám tập kết trc cửa HALO roài. Sợ Hiệp Phò Mã ra chém. :))

masterchief212
28-04-2009, 17:13
sao toàn thấy trong HCM thế này
còn mấy shop ngoài HN thì các bác thấy thế nào

President Devils
29-04-2009, 01:20
Hà Nội hả?
_Black List: HotGame,XGame
_Cửa hàng đáng tin cậy là GamesCenter và shop của Robbylai :D

toto124
29-04-2009, 06:03
Đợi bao giờ thi xong em ra anh robby mua cái xbox thôi nản cái xbox bị rod quá rồi =((=((=((=((=((

masterchief212
29-04-2009, 14:15
Đợi bao giờ thi xong em ra anh robby mua cái xbox thôi nản cái xbox bị rod quá rồi =((=((=((=((=((

bồ cũng thi đại học hả ;))

masterchief212
29-04-2009, 16:26
Hà Nội hả?
_Black List: HotGame,XGame
_Cửa hàng đáng tin cậy là GamesCenter và shop của Robbylai :D

Bạn giải thích rõ hơn dc ko ??
Mình mới chỉ mua máy ở hotgame thì máy rod òy , mang đến sửa thì mất hơn 1 tháng T-T
Còn Xgame thì chỉ toàn mua đĩa ở đấy nên cũng ko biết rõ lắm :|
Còn Gamecenter vs bác robbylai thì chưa ghé bao giờ

toto124
29-04-2009, 18:04
Mình mới chỉ mua máy ở hotgame thì máy rod òy , mang đến sửa thì mất hơn 1 tháng T-T

cái này bác phải suy ra luôn chứ ;))

Còn Xgame thì chỉ toàn mua đĩa ở đấy nên cũng ko biết rõ lắm
Xgame thì mình chỉ nghe nói nhưng đĩa nói chung vẫn ra đó cho gần

gamecenter nói chung làm ăn uy tín nên không lo
robbylai thì anh em xbox cả ^^

HaxerBoy
04-05-2009, 16:39
chẳng bít ku Aj làm ăn ở đâu hén. cho địa chỉ + yh + sdt bửa nào ghé

President Devils
04-05-2009, 17:49
Còn Xgame thì chỉ toàn mua đĩa ở đấy nên cũng ko biết rõ lắm :|

Câu trả lời nằm ngay trong câu hỏi của bạn đấy:|
Cậu bạn mình mua máy tháng 1-2009 mà nó bán cho máy date 26-02-2008:)),đến lúc biết gọi điện đến shop thì ông chủ hàng phán cho 1 câu"Em phải chịu thôi":skull:

toto124
04-05-2009, 18:11
Cậu bạn mình mua máy tháng 1-2009 mà nó bán cho máy date 26-02-2008,đến lúc biết gọi điện đến shop thì ông chủ hàng phán cho 1 câu"Em phải chịu thôi"

bó tay với câu này nhất ^:)^

ItsmeAj
04-05-2009, 19:05
chẳng bít ku Aj làm ăn ở đâu hén. cho địa chỉ + yh + sdt bửa nào ghé

Dạ thưa anh địa chỉ của em là 11/7C2 Quang Trung F8 Gò Vấp, TPHCM

Yahoo itsmeaj_tran@yahoo.com

Số dt là 0987 877411.

Anh cần gì cứ liên hệ ạ :>

freeman2008
05-05-2009, 11:46
Tình hình là hom kia mình mới lên HALO up fw 1.51, máy lúc trước dùng ỗ lite-on sau do hack ròi lại thay = ỗ HITACHI, nay mún up fw 1.51 thì phải đem ỗ lite-on lên gắn lại :( (biết vậy lúc trước khỏi thay cái ỗ HITACHI tốn 1tr2), đã vậy sau khi up fw mới về máy chạy ồn như máy cày có bạn nào bị giống mình ko ?

ItsmeAj
05-05-2009, 12:16
Tình hình là hom kia mình mới lên HALO up fw 1.51, máy lúc trước dùng ỗ lite-on sau do hack ròi lại thay = ỗ HITACHI, nay mún up fw 1.51 thì phải đem ỗ lite-on lên gắn lại :( (biết vậy lúc trước khỏi thay cái ỗ HITACHI tốn 1tr2), đã vậy sau khi up fw mới về máy chạy ồn như máy cày có bạn nào bị giống mình ko ?

Trước thay ổ Hitachi là do lúc đó ổ lite-on chưa hack được. Nên phải thay ổ. Liteon vốn là ổ gốc của máy và đã hack đc rồi nên thay lại là chuyện bình thường.Xem như thừa 1 cái hitachi.

Còn máy chạy ồn có lẽ đã được mod lại quạt....

julietsos
05-05-2009, 12:51
Xbox của tui hệ US mà chơi được game PS2 hệ Japan nè ;;) Anh em khẩn trương dành dụm tiền bạc ngày mai đi đốt 1 bữa hoành tráng nhé :x

xbox chơi được game ps2 sao :-/ thiệt hông vậy baohoang

Yuffie
05-05-2009, 13:00
cũng có người tin sao hả trời
3----------------0

toto124
05-05-2009, 13:01
xbox360 chơi game pc cái này trước cũng có ngừơi tin 8-}

ItsmeAj
05-05-2009, 13:06
bo bo là trùm quăng bom kill teammate mà chú juliet không biết à !?

khiemdepchai
05-05-2009, 17:48
bo bo là trùm quăng bom kill teammate mà chú juliet không biết à !?

Chắc bác ý là newbie nên chưa rành về "khả năng" của anh hoàng ý mà ;))

Supreme Archangel
07-05-2009, 07:14
Confirm tý thông tin về mua đồ X360 ở HN:
4. AZ shop ở Lạc Trung..Giá cả ngang gamecenter..chất lựong dich vụ cũng dc..nhưng shop này chuyên về media là chính nên hiểu biết về games ít lắm..mua máy cso j trục trặc cũng khó giải quết.

bọn này ngày trước thấy anh em bên muare chửi suốt mà ;))

culancon110591
07-05-2009, 11:23
mấy bác cho hỏi là đĩa chép của game xbox 360 giá là bao nhiêu 1 disc vậy ah, đi theo đĩa còn có gì nữa ko a.

badao.91
07-05-2009, 12:54
mấy bác cho hỏi là đĩa chép của game xbox 360 giá là bao nhiêu 1 disc vậy ah, đi theo đĩa còn có gì nữa ko a.

Nếu máy hệ ASIA thì ra shop mua đĩa đúc...25k/Disc thôi

culancon110591
07-05-2009, 12:57

1 số game đĩa đúc hết thì còn đĩa chép, vậy giá của đĩa chép là bi nhiêu.

power8000
07-05-2009, 16:25
em thì mua game bên Speedgame miết ,ở đây thì khỏi bàn rồi. Bị cái ông già già bán nói nhiều quá , nói lung tung nữa , móa , toàn Halo wars , Velvet ass , Xmen ổng kêu 9.7. . 9.8
Có bị lỗi unread game Bioshock đổi chị Thảo ok. Bữa mua RE5 đổi ổng nói 360 ko bao h bị lỗi , có máy em lỗi thì có , đổi game khác thì chạy ok , po hand !

ItsmeAj
08-05-2009, 08:43
Haha ông chú đó vui vẻ đấy chứ, tớ toàn mua game ở speedgame , một phần là nhờ ông chú đó + game về sớm hơn mấy tiệm khac, gần nhà nữa :))

President Devils
08-05-2009, 13:35

Hôm nào nhờ bác nghiavit up hộ cái fw cho PSP ,hic down cái DW: Strikeforce ko thể chơi được,chắc phải xài fw cao hơn:)

DRAGONDIAMOND
08-05-2009, 21:20
Chắc giờ ở TP HCM thì chỉ còn ra Hiệp Lực mua thôi thấy chỗ đó bán được chả ai nói gì chỉ thấy thất vọng về Halo :( mua game ở đó nhiều rồi dần dần cũng chuyển sang mimi chán lắm.
Cho hỏi ở Hiệp Lực có hack giùm mình Fw No Stealth không vậy?Đang ghiền DOA4...:(

lewinus
08-05-2009, 21:47
Halo bán máy đc đấy chứ nhưg về dịch vụ thì .... =)) quá xá tệ ;))

robbylai
08-05-2009, 22:58
Chắc giờ ở TP HCM thì chỉ còn ra Hiệp Lực mua thôi thấy chỗ đó bán được chả ai nói gì chỉ thấy thất vọng về Halo :( mua game ở đó nhiều rồi dần dần cũng chuyển sang mimi chán lắm.
Cho hỏi ở Hiệp Lực có hack giùm mình Fw No Stealth không vậy?Đang ghiền DOA4...:(

Bạn có thể contact với AJ: 0987877411 để hack FW No stealth. Tuy nhiên ngày 16 tháng năm tới là đã có FW 1.6 rồi. FW này cho phép chơi cả game no stealth nữa.

lupingzi
24-05-2009, 15:49
mấy bạn cho hỏi HCM những tiệm nào bán game X360 20k vậy?

lewinus
24-05-2009, 16:03
Nam Phương 98 Paster :D

(này thì 30char)

BBL2R
24-05-2009, 16:06
Ôi xời ơi tiếc gì 5,000d trg khi đĩa của cái tiệm ấy bìa thì xấu mà đĩa thì toàn trầy trụa. Mà nguyên cái lò khu Huỳnh Thúc Kháng ấy bọn nó toàn lấy của nhau cả. Ham rẻ có 5k để rồi về đĩa đứng hình chạy tới chạy lui đổi cũng hết mie tiền xăng.

Chuột Hamster
24-05-2009, 16:07
Nam Phương 98 Paster :D

(này thì 30char)

Nam Phương nó chém 25k rồi đại ca b-(

Speed Game ở Gò Vấp đấy 113/842/4 - đường Nguyễn Kiệm, Phường 3 - Quận Gò Vấp . Chỗ này game ra cũng khá sớm, dĩa game rẻ, tới mua tận nơi có ông bác vui tính ra chào hàng ;)

DRAGONDIAMOND
24-05-2009, 17:04
Mua game thì mua ở Halo thì có vẻ good hoặc mimi ;))

Bác Aj bán thêm đĩa game nữa là em mua liền shop của bác Aj là nguyên một cái cửa hàng hay chỉ là nhà ở ship hàng về rồi bán ra vậy? :|

BBL2R
24-05-2009, 17:58
Hàng phân phối theo kênh ko chính thức. :))

tamhon1512
25-05-2009, 14:52
cho mình hỏi ở tphcm chỗ nào bảo hành lỗi đèn đỏ lâu nhất và bán máy xbox 360 tốt nhất vậy? :-w:-w

ZzJoey16
25-05-2009, 15:37
Mua game thì mua ở Halo thì có vẻ good hoặc mimi ;))

Bác Aj bán thêm đĩa game nữa là em mua liền shop của bác Aj là nguyên một cái cửa hàng hay chỉ là nhà ở ship hàng về rồi bán ra vậy? :|
Bên anh AJ là ship về rồi bán đó bro, nhưng chất lượng và phục vụ thì nhất Sài Gòn nhé :D:D

President Devils
25-05-2009, 17:05
Bên anh AJ là ship về rồi bán đó bro, nhưng chất lượng và phục vụ thì nhất Sài Gòn nhé :D:D

PR kinh quá,mà sự thật thì đúng như vậy đấy;))

masterchief212
25-05-2009, 18:22
PR kinh quá,mà sự thật thì đúng như vậy đấy;))

cùng là anh em chơi XBOX vs nhau mà lị ;))
chứ ko như bọn shop , toàn 1 lũ lừa đảo

SNK
28-06-2009, 22:11
ối diz, bữa ra speedgame mua 10 cái đĩa xbox360, đem về thì 4 cái unreadable, xách wa nhà thèn bạn cũng ko lên, mịe đem ra đỗi thì ông ja` phán "tao bán hồi giờ làm ji` có chuyện đĩa xbox hỏng" diz cạch mai mốt éo ra speedgame mua nữa. đúng là đĩa rẻ là đĩa ôi....... haizz

gà-cánhcụt
28-06-2009, 22:24
ối diz, bữa ra speedgame mua 10 cái đĩa xbox360, đem về thì 4 cái unreadable, xách wa nhà thèn bạn cũng ko lên, mịe đem ra đỗi thì ông ja` phán "tao bán hồi giờ làm ji` có chuyện đĩa xbox hỏng" diz cạch mai mốt éo ra speedgame mua nữa. đúng là đĩa rẻ là đĩa ôi....... haizz

nghe nói ở đấy làm ăn cũng uy tín lắm mà,mà tốt nhất khi mua chí ít cũng xem xem đĩa nó có trầy miếng nào ko,đc thì kiu nó thử giùm tại chỗ :>

SNK
28-06-2009, 22:38
nghe nói ở đấy làm ăn cũng uy tín lắm mà,mà tốt nhất khi mua chí ít cũng xem xem đĩa nó có trầy miếng nào ko,đc thì kiu nó thử giùm tại chỗ :>

có máy thử đc cũng mừng, biết đâu đem thử lên Unreadable cho ổng muối mặt ổng ra :>

đúng là mấy cái đĩa hỏng đều bị mấy vệt loang lổ giống lòng trứng (đĩa ko trầy) cả ps2 cũng hay bị như vậy :(

Yunessa
03-07-2009, 15:22
Mình mới mua 1 con Xbox ở chổ bạn ItsmeAj, giá rẻ hơn Halo nhưng yên tâm hơn và phong cách phục vụ tốt hơn nhìu! Thank bạn Aj nhìu nhìu. các bạn có muốn mua mày thì ủng hộ thèng cha này!
P/s: biết ông tên L... rồi nha!:D

Silkplayer9
04-07-2009, 11:54
Hôm bửa vào Halon mua đĩa, thằng cha chủ tiệm đang chém gió với 2 chú nhóc kia có vẻ là khách quen trông khá thân mật thình lình có 2 chú rân chơi ăn mặc bảnh bao bước vàob-) tiệm hỏi mua 15 máy PS3 ổng liền qua sang thân mật với 2 anh kia bỏ mặt tụi nhóc bơ thật VL=))

lethinh282
04-07-2009, 14:59
Hôm bửa vào Halon mua đĩa, thằng cha chủ tiệm đang chém gió với 2 chú nhóc kia có vẻ là khách quen trông khá thân mật thình lình có 2 chú rân chơi ăn mặc bảnh bao bước vàob-) tiệm hỏi mua 15 máy PS3 ổng liền qua sang thân mật với 2 anh kia bỏ mặt tụi nhóc bơ thật VL=))

Đúng rầu! chém với 2 thằng nhox thì có ra tiền đâu :))

BBL2R
04-07-2009, 15:18
Mấy chú ăn ko ngồi rồi cứ ở đấy chém hàng này hết hàng kia trong khi lại ko nghĩ rằng trc đây ko có bọn ấy supply thì các chú chỉ có nc ngồi mà chém gió.

lethinh282
04-07-2009, 15:20
Mấy chú ăn ko ngồi rồi cứ ở đấy chém hàng này hết hàng kia trong khi lại ko nghĩ rằng trc đây ko có bọn ấy supply thì các chú chỉ có nc ngồi mà chém gió.

Trước đây em chơi PC h mới chuyển wa xbox ;);)

ItsmeAj
04-07-2009, 17:02
Tình hình là hôm qua vừa up firmware máy cho cậu có nick Marcus bên xboxvn.com

Máy Jasper date 2-2-2009, vừa mua được khoảng vài tháng thôi, tại 1 tiệm " mà ai cũng biết là tiệm nào ".

Tình hình máy khá tốt, tuy nhiên lúc câu ấy mang cục nguồn ra thì mình thấy hơi lạ lạ, nặng và to hơn nguồn Jasper bình thường. Cầm lên, ai dè là nguồn máy Falcon đời đầu 175W ( không có 4 lỗ tản nhiệt trên nguồn ). Mình hỏi thì cậu Marcus nói nguồn này kèm theo máy lúc mua. Nghĩa là đã bị luộc cục nguồn zin 150W theo máy và thay vào đó cục nguồn đời cũ...

Vừa nhìn thấy cục nguồn Jasper của mình, cậu ấy thốt lên ... " M*.... thế là bị thuốc rồi " :|

Thôi thì chuyện gì xảy ra cũng đã xảy ra, trách sao mình ko tìm hiểu kỉ trước khi bị thuốc thôi. Nói có sách, mách có chứng, nếu " tiệm nào đấy " vào đây phản bác ý kiến, thì tớ sẽ cho xem bằng chứng.

Nghĩ lại ... chẳng phải muốn phá đám gì việc kinh doanh của các tiệm game, nhưng thiết nghĩ vì lợi ích tốt đẹp cho anh em gamer Xbox 360, không nói không được. Sigh.....8-|8-|8-|8-|

President Devils
04-07-2009, 18:27
Tình hình là hôm qua vừa up firmware máy cho cậu có nick Marcus bên xboxvn.com

Máy Jasper date 2-2-2009, vừa mua được khoảng vài tháng thôi, tại 1 tiệm " mà ai cũng biết là tiệm nào ".

Tình hình máy khá tốt, tuy nhiên lúc câu ấy mang cục nguồn ra thì mình thấy hơi lạ lạ, nặng và to hơn nguồn Jasper bình thường. Cầm lên, ai dè là nguồn máy Falcon đời đầu 175W ( không có 4 lỗ tản nhiệt trên nguồn ). Mình hỏi thì cậu Marcus nói nguồn này kèm theo máy lúc mua. Nghĩa là đã bị luộc cục nguồn zin 150W theo máy và thay vào đó cục nguồn đời cũ...

Vừa nhìn thấy cục nguồn Jasper của mình, cậu ấy thốt lên ... " M*.... thế là bị thuốc rồi " :|

Thôi thì chuyện gì xảy ra cũng đã xảy ra, trách sao mình ko tìm hiểu kỉ trước khi bị thuốc thôi. Nói có sách, mách có chứng, nếu " tiệm nào đấy " vào đây phản bác ý kiến, thì tớ sẽ cho xem bằng chứng.

Nghĩ lại ... chẳng phải muốn phá đám gì việc kinh doanh của các tiệm game, nhưng thiết nghĩ vì lợi ích tốt đẹp cho anh em gamer Xbox 360, không nói không được. Sigh.....8-|8-|8-|8-|

Nói thẳng ra đi em iu,là Mimi hay HotGame vậy? Để mem mới còn biết đường mà tránh,ko có người vào đọc lại tưởng nhầm X360 Store nhà ta thì chết dở:|

bearthang
04-07-2009, 19:43
Nói thẳng ra đi em iu,là Mimi hay HotGame vậy? Để mem mới còn biết đường mà tránh,ko có người vào đọc lại tưởng nhầm X360 Store nhà ta thì chết dở:|
Móa, cái cục nguồn đó đem bán lại cũng đếch lời đc bao nhiêu cũng thuốc, bó tay lun :(
Nói chi gần đây, cái máy xbox anh mua hệ ASIA của KOREA lúc mua về xài đâu để ý cục nguồn, mãi sau này vô tình nhìn dưới đít mới thấy là cục nguồn 110V đc mod lại 220V :-w:-w:-w

Cơm nguội
05-07-2009, 17:17

Halo xiền luôn !!! :))
-----------------------

hotgames
06-07-2009, 02:10
nguồn mod thì chỉ là đổi cái tụ nguồn vào thôi bác ah ,nó ko chập hay cháy đựoc đâu và chẳng ảnh hưởng gì đến máy hết :D,máy mua ở china với taiwan thì toàn nguồn 110v mod lại chứ đâu,vì phiên bản toàn vỏ toàn chữ jaban lấy đâu ra nguồn 220v=))

x360store
06-07-2009, 09:00
nguồn mod thì chỉ là đổi cái tụ nguồn vào thôi bác ah ,nó ko chập hay cháy đựoc đâu và chẳng ảnh hưởng gì đến máy hết :D,máy mua ở china với taiwan thì toàn nguồn 110v mod lại chứ đâu,vì phiên bản toàn vỏ toàn chữ jaban lấy đâu ra nguồn 220v=))

Bác hotgame này tư vấn ngô nghê quá. Đồng ý với bác là nó chỉ đổi cái tụ nguồn khác vào. Tuy nhiên các con sò trong đó thì chỉ được thiết kế dành cho điện 110V. Nếu cho nó chạy 220V thì cũng được nhưng nó sẽ phải gồng mình để mà chạy. Trước mắt có thể ok, nhưng về lâu về dài thì chết lúc nào chẳng hay (cái này thì chẳng ông nào muốn cả). Chưa kể đến việc nguồn của xbox không có chế độ tự ngắt khi mất điện đột ngột. Chính vì vậy khi mất điện đột ngột, máy cũng bị ảnh hưởng ít nhiều.

bearthang
06-07-2009, 09:14
Mod thì 110 hay 220 tui chả thèm wan tâm nhưng cái này tui mua là hàng Korea xài điện 220 mà tự nhiên đc "khuyến mãi" thành cục nguồn 110 mod lại thì nghĩa là làm sao???
Nếu chẳng ảnh hưởng gì thi tui đổi cục nguồn 220 tiệm ông với cục nguồn của tui nè, chịu kô?

ItsmeAj
06-07-2009, 09:21
Xem ra nạn nhân ngày càng nhiều... biết vậy thôi =/

king_game2
06-07-2009, 10:13
ai có mua qua đồ ở http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=277494 chưa ? , cho chút ý kiến với ;;)

mà bữa vô kiếm tiệm đó mà kiếm kô ra nhỉ :|

dêmntimdechoat2
06-07-2009, 13:42
À không biết bên trochoidientu bán hàng có uy tín vs chất lượng không nhỉ, bán bản xbox mới 20g mà có 5t6, còn có cả tai nghe ...
Bên xbox kia bán có mỗi cái xbox ko đã 5t5 tặng thêm đc cái cap HDMI thì bắt khách hàng chịu tiền ship, rõ chán :(

thangbeo89
06-07-2009, 14:01
À không biết bên trochoidientu bán hàng có uy tín vs chất lượng không nhỉ, bán bản xbox mới 20g mà có 5t6, còn có cả tai nghe ...
Bên xbox kia bán có mỗi cái xbox ko đã 5t5 tặng thêm đc cái cap HDMI thì bắt khách hàng chịu tiền ship, rõ chán :(

cái 20 GB kia là bản falcon. còn cái bên xbox kia là jasper... :)):)):))

robbylai
06-07-2009, 14:54

Đến là bó tay với cậu này. Đành rằng là ai cũng muốn ngon, bổ, rẻ nhưng cứ cầm trứng gà với trứng vịt mà so sánh thì đến mùa quýt cũng chẳng mua được.:))

ItsmeAj
06-07-2009, 15:42
Cần phân biệt ở đây :

1. Máy falcon và máy Jasper
2. Giá máy Jasper ở đây và nơi khác
3. Những gì cậu nhận được khi sau khi mua máy ở đây và ở tiệm khác.

Nếu cậu phân biệt được 3 ý trên, hẳn sẽ không post bài như trên...

dêmntimdechoat2
06-07-2009, 16:16
Thì tớ mới mua máy mới ko biết rõ, mới cần mọi người giúp đỡ, sao lại nói châm chọc nhau thế , các câu chơi lâu rồi mới biết chứ tớ mới tính mua có biết gì đâu
.

.
tại cái bọn bên đó nó ghi là bản này đã hạn chế đc rất nhiều lỗi 3 đên đỏ lên tớ mới hiểu nhầm tưởng nó bán bản mới :-w

hotgames
07-07-2009, 11:50
nếu mua ở trochoidientu thì bác yên tâm ko phải lăn tăn đâu ,cái bác xem 20g là cái bản cũ họ đã dừng bán lâu rồi tìm cái mục khác thì sẽ có hàng khác jappers khác liền , bên họ mua máy cũng đựoc up fw free

còn máy bản hàn quốc điện 220v là đúng rồi cái này thì do họ đổi nguồn của cậu cậu gọi phản ánh xem ,cậu nói thì tớ tưởng của cậu là bản jaban điện 110v người ta đổi nguồn thành 220v nên nhầm :D

còn cái chuyện sau khi đổi nguồn xong mà cậu bảo máy chạy nó bị trục trạc khi mất điện hại máy thì xin nói tớ bán bản jaban đổi nguồn thành 220v đén 40 con rồi chả thấy ai kêu trục trặc cả ,còn vẫn lăn tăn thì cứ mua cái ổn áp lioa ổn định dòng điện là xong ,khách của tớ nhiều khách cứ thích cắm 220v cho tiện chứ bản thân tớ thì nếu dùng cứ dùng điện 110v + lioa là hay nhất ghét cái cồng kềnh tha đi tha lại nặng kinh *)*

EverydayPhuong
07-07-2009, 20:31

Hôm nay vừa mang máy ra bên Xstore để kiểm tra RROD thì lại thấy chạy ngon ơ dù ở nhà đơ đơ phải biết. Sau khi check máy thì mấy anh có phát hiện ra máy mình hình như bị đổi nguồn < Cái này mình cũng không rành lắm nên không khẳng định 100%_Máy mua ở Hotgame >. :-":((:-w

Ko biết có phải do nguồn hỏng hay không mà máy gặp RROD, đợi ngày mai ra lấy máy chắc biết kết quả.;))

Nhưng cứ nghĩ cách làm việc này của HG thì mình cũng phải nghĩ lại.[-X

xxleck_1990
07-07-2009, 21:21
Hôm nay vừa mang máy ra bên Xstore để kiểm tra RROD thì lại thấy chạy ngon ơ dù ở nhà đơ đơ phải biết. Sau khi check máy thì mấy anh có phát hiện ra máy mình hình như bị đổi nguồn < Cái này mình cũng không rành lắm nên không khẳng định 100%_Máy mua ở Hotgame >. :-":((:-w

Ko biết có phải do nguồn hỏng hay không mà máy gặp RROD, đợi ngày mai ra lấy máy chắc biết kết quả.;))

Nhưng cứ nghĩ cách làm việc này của HG thì mình cũng phải nghĩ lại.[-X

Ôi hotgame! lại 1 nạn nhân nữa! =))! Bây h cậu mới biết à! Tôi cùng là 1 nạn nhân nè! Hồi đó chưa biết gì về xbox cả! mua máy ở hotgame tháng 1 năm 2009! Chúng no bán cho cái máy date tháng 2 năm 2008 nè! Nói chung hotgame như thế nào thì hầu như ai cũng biết rồi! :))

hotgames
07-07-2009, 21:44
1 muốn xem máy bạn có phải đổi nguồn hay ko thì bạn phải xem sách và tài liệu bên trong máy ,nếu nó là tiéng hàn thì là điện 220v ,nếu vỏ + sách là tiếng nhật hựac đài loan thì điện 110v cậu có thê xem để check ,với lại nói luôn cái nguồn xbox 360 nếu nó dùng điện 220v thì việc gì phải đổi cho khổ dùng luôn ko sướng ah =)),,có họa hâm mới đi đổi nguồn nữa ,còn máy jaban điện 110v thì cả hn hay sg bây h đểu thay đổi nguồn thành 220v hết để dùng cho tiện hầu hết bản japper gần đây đều thay nguồn thành 220v cả, chỉ trừ khi có một số khách nhà có hệ thông điẹn 110v lắp thì yêu cầu giữ nguyên chứ hầu hết khách tớ khi hỏi đều muốn cải nguồn sang điện 220v dùng ở vn cho tiện

xxleck_1990
GameVN Member
Lính mới
máy cậu mua nếu vào thời điểm đó thì đấy là main sau đời japper bây giờ ,,vì thời điểm cậu mua nếu nói 1/09 thì tớ chắc chắn tớ chưa bán main japper,tớ có thể đảm bảo với cậu là máy mới 100% ,date sx ghi sau máy 1/2008 thì tớ ko để ý thường thi mỗi đợt máy tớ nhập 40 cái rùi luân chuyển trong để bán dần dần nên có thể xót date cũ ko tin cho cậu đén shop tớ vô kho xem vẫn còn máy mới điện 110v main đời cũ để bán giá 4tr8 còn main japper mới vẫn bán 5700

EverydayPhuong
07-07-2009, 21:45
Ôi hotgame! lại 1 nạn nhân nữa! =))! Bây h cậu mới biết à! Tôi cùng là 1 nạn nhân nè! Hồi đó chưa biết gì về xbox cả! mua máy ở hotgame tháng 1 năm 2009! Chúng no bán cho cái máy date tháng 2 năm 2008 nè! Nói chung hotgame như thế nào thì hầu như ai cũng biết rồi! :))

Tớ mua T1/2008 . Date trong máy ghi T9/07 Cũng sớm.
.

.

1 muốn xem máy bạn có phải đổi nguồn hay ko thì bạn phải xem sách và tài liệu bên trong máy ,nếu nó là tiéng hàn thì là điện 220v ,nếu vỏ + sách là tiếng nhật hựac đài loan thì điện 110v cậu có thê xem để check ,với lại nói luôn cái nguồn xbox 360 nếu nó dùng điện 220v thì việc gì phải đổi cho khổ dùng luôn ko sướng ah =)),,có họa hâm mới đi đổi nguồn nữa ,còn máy jaban điện 110v thì cả hn hay sg bây h đểu thay đổi nguồn thành 220v hết để dùng cho tiện hầu hết bản japper gần đây đều thay nguồn thành 220v cả, chỉ trừ khi có một số khách nhà có hệ thông điẹn 110v lắp thì yêu cầu giữ nguyên chứ hầu hết khách tớ khi hỏi đều muốn cải nguồn sang điện 220v dùng ở vn cho tiện

xxleck_1990
GameVN Member
Lính mới
máy cậu mua nếu vào thời điểm đó thì đấy là main sau đời japper bây giờ ,,vì thời điểm cậu mua nếu nói 1/09 thì tớ chắc chắn tớ chưa bán main japper,tớ có thể đảm bảo với cậu là máy mới 100% ,date sx ghi sau máy 1/2008 thì tớ ko để ý thường thi mỗi đợt máy tớ nhập 40 cái rùi luân chuyển trong để bán dần dần nên có thể xót date cũ ko tin cho cậu đén shop tớ vô kho xem vẫn còn máy mới điện 110v main đời cũ để bán giá 4tr8 còn main japper mới vẫn bán 5700

Mà nếu tại nguồn mà máy tui gặp RROD thì hotgame có chịu trách nhiệm ko???
Tại hôm nay mang sang bên Xstore thấy họ vào chơi ngon lành tới 15'-20' mà ở nhà mình bật toàn lài 3 đèn đỏ RROD.:((
.

.

xxleck_1990
GameVN Member
Lính mới

Ngoài quyển hướng dẫn Parents Guide + Hộp 2 game Forza và Viva Pin kèm sách FAQ 2 game này thì chả có sách hướng dẫn gì khác cả. hic. Mà máy tớ nhìn như chữ Tàu ý.
.

.
Ah mà có phải dùng sai nguồn sẽ gây tỏa nhiều nhiệt hơn => ROD

EverydayPhuong
07-07-2009, 21:59
Ah hotgame trả lời em luôn. Nếu mua máy tại cửa hàng T1/2008, máy date T9/07 thì được hack firmware nào vậy cửa hàng. Onlive có an toàn ko???

hotgames
07-07-2009, 22:00
cậu cắm qua ổn áp chưa ? vì điện áp ko ổn định dùng lâu cũng có thể ảnh hưởng nguồn ,máy 360 bị 3 đèn đỏ vì nguồn lỗi điện yếu cũng là chuyện thường thấy thế nên mới cần mua ổn áp , tớ có thể cam đoan là hàng tớ bán theo máy là hàng theo máy

vì đơn giản nhé muốn tráo nguồn thì bạn phải có nguồn khác thay vào đúng ko.lấy 1 cái nguồn 220v thay cho 1 cái nguồn 220v thì đựoc cái gì ...... mà tháng vào vụ hè tớ bán vài chục cái một tháng cướp đau ra đựoc nhiều nguồn thế *)*

firmwave của bạn tớ đoán 1.51 cậu mua đia game h.a.w.x cho vào thủ xem nếu chơi đựoc thì 1.6 hưặc mua mấy game mới no cứ hiẹn lên như coi dvd phim thì mang đi up
còn ko chơi đựoc thì đợi 1 tuần nữa tớ đặt bộ hack 360 của phamnguyen game về mang qua tớ tháo ổ dvd ra up free lên cho 1.61beta còn ko mang ra cái chỗ mà họ bảo cậu tráo nguồn ý ,mất 100k up lên là ok

máy của bạn là bản region hongkong điện 220v mặc định

gà-cánhcụt
07-07-2009, 22:03
.

.

Mà nếu tại nguồn mà máy tui gặp RROD thì hotgame có chịu trách nhiệm ko???
Tại hôm nay mang sang bên Xstore thấy họ vào chơi ngon lành tới 15'-20' mà ở nhà mình bật toàn lài 3 đèn đỏ RROD.:((
.

.

Ngoài quyển hướng dẫn Parents Guide + Hộp 2 game Forza và Viva Pin kèm sách FAQ 2 game này thì chả có sách hướng dẫn gì khác cả. hic. Mà máy tớ nhìn như chữ Tàu ý.
.

.
Ah mà có phải dùng sai nguồn sẽ gây tỏa nhiều nhiệt hơn => ROD

có thể là tại nguồn điện,cậu thử kiểm tra cái ổn áp đã ròi tới cái cục nguồn 360 sau .

EverydayPhuong
07-07-2009, 22:11
cậu cắm qua ổn áp chưa ? vì điện áp ko ổn định dùng lâu cũng có thể ảnh hưởng nguồn ,máy 360 bị 3 đèn đỏ vì nguồn lỗi điện yếu cũng là chuyện thường thấy thế nên mới cần mua ổn áp , tớ có thể cam đoan là hàng tớ bán theo máy là hàng theo máy

vì đơn giản nhé muốn tráo nguồn thì bạn phải có nguồn khác thay vào đúng ko.lấy 1 cái nguồn 220v thay cho 1 cái nguồn 220v thì đựoc cái gì ...... mà tháng vào vụ hè tớ bán vài chục cái một tháng cướp đau ra đựoc nhiều nguồn thế *)*

firmwave của bạn tớ đoán 1.51 cậu mua đia game h.a.w.x cho vào thủ xem nếu chơi đựoc thì 1.6 hưặc mua mấy game mới no cứ hiẹn lên như coi dvd phim thì mang đi up
còn ko chơi đựoc thì đợi 1 tuần nữa tớ đặt bộ hack 360 của phamnguyen game về mang qua tớ tháo ổ dvd ra up free lên cho 1.61beta còn ko mang ra cái chỗ mà họ bảo cậu tráo nguồn ý ,mất 100k up lên là ok

Nhà tớ ko dùng ổn áp nhưng mạng điện thì bt. Rất ít mất điện. Theo tớ nhớ thì con Xbox của tớ dính mất điện 2-3 lần. + Máy chơi ít, thường 2-3h/lần, ngày 2 lần là cùng lắm rồi < Hè cũng thế >

Ah mà nếu dùng 1.51 Live có an toàn ko hotgame.

lethinh282
07-07-2009, 22:14

máy của bạn là bản region hongkong điện 220v mặc định
Chài tình hình ngoài HN căn nhĩ

hotgames
07-07-2009, 22:18
về live thì tớ thấy cậu đừng chơi game nào chưa phát hành mà cậu đã chơi là ok
thì ko bị ban còn ko cứ mua về online bình thường,,,cậu mua ngay cái ổn áp đi là xong vì 3 đèn nhiều khi cũng do nguồn điẹn đấy

vừa về 10 con máy japer xuất hệ nhật điẹn 110v giá 5300 tặng 5 game tự chọn ai có hứng thú call nhé giảm 100k nếu call trực tiếp 0983 6000 30 mua thêm cái ổn áp lioa 300k nữa ngon chả lo điẹn đóm

EverydayPhuong
07-07-2009, 22:19
còn ko chơi đựoc thì đợi 1 tuần nữa tớ đặt bộ hack 360 của phamnguyen game về mang qua tớ tháo ổ dvd ra up free lên cho 1.61beta

Cái này nói thật chứ hotgame. Nếu thật là em yêu trở lại đấy. :):D:D:P:P:-*:-*:-*:-*
P/S :

Chài tình hình ngoài HN căn nhĩ

Từ trên đến giờ chỉ bạn luận thôi. Có đấu đá gì đâu

vừa về 10 con máy japer xuất hệ nhật điẹn 110v giá 5300 tặng 5 game tự chọn ai có hứng thú call nhé giảm 100k nếu call trực tiếp 0983 6000 30 mua thêm cái ổn áp lioa 300k nữa ngon chả lo điẹn đóm

Mọi lúc mọi nơi =))

xxleck_1990
07-07-2009, 22:22
xxleck_1990
GameVN Member
Lính mới

Nhưnh mà hotgame ơi! đợt đó mình mua máy xbox bản pro 60GB ! nhưng theo mình biết tháng 4/08 mới có bản 60GB! thế sao máy mình mua lại là date tháng 2/08 ! giải thích hộ minh cái ! :-"

hotgames
07-07-2009, 22:22
tớ đã có bộ hack rồi đang kiếm nốt cái main tích hợp nữa là xong nhanh thì 2 ngày nữa có thể mang qua up free chậm 7 ngày,quan điểm bán hàng của tớ nếu sai thì phải sửa để tồn tại ,nếu phản ánh đúng tớ nhận lỗi ngay ,,,

cậu mua là phiên bản 60g cho hỏi lúc cậu mua nó có kèm cái gì ko, nếu có thể chụp ảnh up lên tớ mới nhớ đựoc khoảng thời gian nhập ,hựac mang qua shop gặp tớ số tel 0983 6000 30 tớ reply thỏa đáng ,tuyệt đối ko có chuyện tớ bán máy cũ cho khách

EverydayPhuong
07-07-2009, 22:23
Nhưnh mà hotgame ơi! đợt đó mình mua máy xbox bản pro 60GB ! nhưng theo mình biết tháng 4/08 mới có bản 60GB! thế sao máy mình mua lại là date tháng 2/08 ! giải thích hộ minh cái ! :-"

Bạn xem date ở đâu thế.;));));));))
.

.

tớ đã có bộ hack rồi đang kiếm nốt cái main tích hợp nữa là xong nhanh thì 2 ngày nữa có thể mang qua up free chậm 7 ngày,quan điểm bán hàng của tớ nếu sai thì phải sửa để tồn tại ,nếu phản ánh đúng tớ nhận lỗi ngay ,,,

Thế mới là cung cách làm ăn chứ.;))
Mua cho hotgame từ hồi PS2 đến giờ:)):)):-o:-o;;);;)b-). Cũng được 3-4 năm rồi còn gì.:-"b-(\:D/.

Mà up này là free cho all hay mỗi tớ thui thế.

P/S : Hình như mình đang chat chứ ko phải trong forum =))

hotgames
07-07-2009, 22:27
ghi phía sau đít máy đó bác ,của bạn mình xác định ngay được bản hk vì thời điểm đấy bản hk bán kèm 2 game foxza moto 2 và viva pitana nên chắc chắn điện 220v

EverydayPhuong
07-07-2009, 22:28
ghi phía sau đít máy đó bác ,của bạn mình xác định ngay được bản hk vì thời điểm đấy bản hk bán kèm 2 game foxza moto 2 và viva pitana nên chắc chắn điện 220v

Máy để bên Xstore đang xem có phải RROD ko rồi.
Mà mình vẫn chưa hiểu tại sao bật máy ở nhà 10 lần thì 3 đèn cả 10.

Còn mang sang Xstore thì bật cái zô luôn.:-"

hotgames
07-07-2009, 22:31
=))chắc ở đấy máy cậu nó sợ hehe, có 2 khả năgn 1 do nguồn điẹn cậu ,2 là do cái gì đó làm hỏng nguồn cậu kiểm tra dây dợ xem chắc chắn 100% ko có chuyện tớ tráo nguồn làm gì ,đi mua cái lioa vè cắm phát biết ngay
có bộ hack và main ok thì ai mua máy hack free ,như ai mua ps3 đựoc trade game free vậy đó

EverydayPhuong
07-07-2009, 22:41
=))chắc ở đấy máy cậu nó sợ hehe, có 2 khả năgn 1 do nguồn điẹn cậu ,2 là do cái gì đó làm hỏng nguồn cậu kiểm tra dây dợ xem chắc chắn 100% ko có chuyện tớ tráo nguồn làm gì ,đi mua cái lioa vè cắm phát biết ngay
có bộ hack và main ok thì ai mua máy hack free ,như ai mua ps3 đựoc trade game free vậy đó

Trade game free là như nào ko hỉu lắm.;;)

hotgames
07-07-2009, 22:42
tức là nếu cậu mua máy ps3 ở hotgam + 1 game xịn thì cậu đựoc đổi game ps3 miễn phí mãi mãi ở hotgame ^_^ lúc nào mua ps3 tìm hiểu thêm

EverydayPhuong
07-07-2009, 22:44
MAY QUÁ nhà còn cục lioa ko dùng.=((=((=)):-*:-*
.

.

tức là nếu cậu mua máy ps3 ở hotgam + 1 game xịn thì cậu đựoc đổi game ps3 miễn phí mãi mãi ở hotgame ^_^ lúc nào mua ps3 tìm hiểu thêm

$$$$$$$ :((:((:((:(($$$$$$$

Đại gia chắc mới sắm đủ bộ Ps3 - X360 - Wii - PC.

Ghét cái 90 secsb-(b-([-X[-X[-X
.

.
Nếu nguồn Xbox 360 mình hỏng hotgame có đổi được ko??
Mình sợ máy mình hiện RROD do nguồn naỳ. Nghĩ đi tính lại thì thấy do chiều này ở Xstore ko dùng cục nguồn đi với máy nên có thể lên bt như vậy.

xxleck_1990
07-07-2009, 22:49
cậu mua là phiên bản 60g cho hỏi lúc cậu mua nó có kèm cái gì ko, nếu có thể chụp ảnh up lên tớ mới nhớ đựoc khoảng thời gian nhập ,hựac mang qua shop gặp tớ số tel 0983 6000 30 tớ reply thỏa đáng ,tuyệt đối ko có chuyện tớ bán máy cũ cho khách

Có kèm theo 2 game Indiana jones và Kung phu PANDA! Mua ở hotgame đúng ngày 22-1-09 đó!

EverydayPhuong
07-07-2009, 22:51
Có kèm theo 2 game Indiana jones và Kung phu PANDA! Mua ở hotgame đúng ngày 22-1-09 đó!

Bản kèm theo 2 game này hình như là Acrade chứ. Mấy lần ra HG mua game thấy trưng ở tủ mà.

12b ngõ 515 hoàng hoa thám có game Xbox 360 ko HG

xxleck_1990
07-07-2009, 23:03
Bản kèm theo 2 game này hình như là Acrade chứ. Mấy lần ra HG mua game thấy trưng ở tủ mà.

2 game Indiana jones và Kung phu PANDA là đi kèm theo bản pro 60GB! còn đi theo máy acrade chỉ là 2 game acrade thôi! Đấy hotgame xem đi!

hotgames
07-07-2009, 23:14
tớ ko rõ thời điểm 360 bán bản 60g vì vậy tốt nhất bạn mang máy qua tớ tháo ra xem nó là ổ dvd gì thì tớ mới xác định được

tớ chỉ nhớ khoảng tháng 10/08 mới có bản hdmi còn trước đây thì đã có bản có cổng hdmi đâu nhỉ ...số tớ 0983 6000 30 giơ đi ngủ đây chat nhảm đến 11h30 roii

x360store
07-07-2009, 23:33

Thời điểm T1/2008 mà có firmware 1.51 thì đúng là thánh vật. Vì firmware 1.51 mới chỉ xuất hiện khoảng gần 3 tháng nay. FW trong máy của Everydayphuong 100% là firmware non-stealth. Do vậy có thể bất cứ game H.A.W.X hay game wave 3 nào cũng nuốt tất. Máy non-stealth mà chơi online thì tập xác định bị ban luôn không nói nhiều. b-)

hotgames
07-07-2009, 23:39
:Dvậy đoán sai .sory nhá vì máy khi nhập về bên china nó hack chỉ việc xách ra bán nên cũng ko tìm hiểu hay hỏi nó hack fw gì ,đến bây h mới mua đựoc cái xcuter nên 1 tuần nữa đem qua update cái mới free cho ok:P hay phuơng nhờ anh robbly update luôn cho đi đang để máy ở đó anh ý hào hiệp lắm đó:D nhân tiện hỏi luôn main bác đang dùng main gì để biết mua luôn hack free cho anh em

ItsmeAj
07-07-2009, 23:54
@ All :

Chính xác tất cả là thế này.

1. Với Leck : Mua máy Xbox 360 HDMI vào tháng 1/2009, là phiên bản 60GB nhưng date sx là 26 tháng 2, 2008. Tuy nhiên, phiên bản 60GB được phát hành toàn thế giới vào đúng ngày 1 tháng 8, 2008. ( wikipedia).
http://en.wikipedia.org/wiki/Xbox_360#Launch

Kết luận : Leck mua máy ở Hotgame, đã bị đổi máy cũ, nói thẳng ra dễ hiểu nhất là : Hotgame bán cho leck phiên bản 60GB, tuy nhiên đã thay máy mới ( chí ít phải là tháng 8,2008) bằng 1 máy HDMI cũ hơn vào tháng 2/2008.... HDD, nguồn, dây component, headset có lẽ giữ nguyên, chỉ có máy là bị thay bằng cái cũ hơn.

2. Hotgame : Nói thật anh không nắm rõ về Xbox 360 thì đừng vào phán bậy. Firmware 1.51 mới xuất hiện cách đây khoảng gần 3 tháng thôi. Lịch trình phát hành firmware như sau :

Firmware 1.5 dành cho Samsung, BenQ và Lite-on xuất hiện vào đúng giáng sinh 2008, ngày 24/12/2008.

Firmware 1.51 dành cho Samsung, benQ, Liteon, Hitachi xuất hiện vào khoảng tháng 4, 2009 do wave 3 xuất hiện trong các đĩa game khiến cho các firmware Stealth iXtreme từ 1.3 - 1.5 không chạy được. Firmware 1.51 ra đời trong yêu cầu cấp bách vì hầu hết các game mới sau này - bắt đầu từ game HAWX là có wave3 chứa NXE trong đó rồi.

Firmware 1.6 ra đời cách đây hơn 1 tháng cung cấp thêm chức năng boot game no stealth sau khi dùng đĩa activate.iso.

Và cuối cùng, firmware no stealth chạy được tất cả các game bất kể là game no stealth hay game Wave3 ( HAWX) do firmware này không check stealth của đĩa game.

Qua thông tin trên, mọi người làm ơn nhận ra chỗ đúng chỗ sai của mình. Cãi cố chẳng để làm gì.

hotgames
08-07-2009, 00:08
khiếp quá 2 ổng chủ shop nam bắc vào post cơ á

1 máy có cổng hdmi chỉ xuất hiện sau 10 hựac 11/08 mới có bán nên date sx ghi tháng 2/08 mà có hdmi tôi mới thấy lạ vì thế mới bảo bác ý cầm máy qua shop check lại xem sao , vì thời điểm đó tôi ko có thiết bị hack máy thì tháo máy ra làm gì *)* chỉ mấy bác biết hack máy thì thích có thể tháo ra thay với lột chứ xin lỗi tôi tôi chịu chả dại ngu gì vì vài trăm ngàn mà mất uy tín bán hàng lâu năm cả, nếu có check nhầm thì có lẽ do bên china nó hack xong lắp nhầm vỏ vô thôi vì nếu mà sx 2/08 thì có lẽ bây h nó 3 đèn đỏ rồi

2 cái ko rõ về fw cậu bảo tôi phán bậy ok tôi sai tôi xin lỗi nhé ,tôi cũng ghi rõ trên kia là tôi đoán vì thời điểm đấy tôi ko hack máy mà lấy máy trực tiếp bên china về và chỉ có việc bán và bán nên ko để ý lắm ,ai giè gặp 2 boss soi từng chữ mình :)) được ,sau vụ này tôi sẽ cố gắng phục vụ anh em gamevn giá cả + dịch vụ tốt hơn

President Devils
08-07-2009, 00:26
khiếp quá 2 ổng chủ shop nam bắc vào post cơ á

1 máy có cổng hdmi chỉ xuất hiện sau 10 hựac 11/08 mới có bán nên date sx ghi tháng 2/08 mà có hdmi tôi mới thấy lạ vì thế mới bảo bác ý cầm máy qua shop check lại xem sao , vì thời điểm đó tôi ko có thiết bị hack máy thì tháo máy ra làm gì *)* nếu có check nhầm thì có lẽ do bên china nó hack xong lắp nhầm vỏ vô thôi vì nếu mà sx 2/08 thì có lẽ bây h nó 3 đèn đỏ rồi

2 cái ko rõ về fw cậu bảo tôi phán bậy ok tôi sai tôi xin lỗi nhé ,tôi cũng ghi rõ trên kia là tôi đoán vì thời điểm đấy tôi ko hack máy mà lấy máy trực tiếp bên china về và chỉ có việc bán nên ko để ý lắm ,ai giè gặp 2 boss soi từng chữ mình check :)) được

Bản HDMI nó xuất hiện từ cuối năm 2007 cơ đấy;))

xxleck_1990
08-07-2009, 00:27
Cãi cố chẳng để làm gì.

Cãi cố để dụ thêm mấy con gà vào chuồng =))

ItsmeAj
08-07-2009, 00:27
Không phải soi từng chữ mà với người biết về vụ này là quá rõ ràng anh hotgames à

Máy Xbox 360 có HDMI xuất hiện đầu tiên vào khoảng tháng 8-9/2007. Thì làm sao có chuyện mà tháng 2/2008 chưa có cổng HDMI được ? Anh biết anh em Xbox live trong này bao nhiêu người dùng HDMI có date sx tháng 12/2007, 1-2-3/2008 không mà lại nói thế ?

Về phần firmware, vậy là rõ hết rồi nhé.

Em vào đây chẳng phải để tranh cãi hay đễ bảo vệ gì, chỉ là thấy sai thì sửa thôi. Nhiệm vụ chính là cung cấp thông tin chính xác, cái gì đúng thì đúng. Cái gì sai thì sai. Chẳng việc gì phải lấp liếm che giấu, người ta nói sự thật thì mất lòng nên phải chấp nhận thôi.

hotgames
08-07-2009, 00:42
ec mình già rồi bán xbox từ thời non-hdmi giờ nhâm hết date *)* lại nhớ nhầm 1 năm rồi sx hdmi sản xuất từ tháng 7/07 rồi thôi sai tôi sửa check lại link đúng là tớ bán từ 15/11 *()* già rùi nhiều viẹc nhầm lẫn hết
http://www.hotgameshop.net/forum/showthread.php?t=9161
,tuy nhiên tôi có thể chắc chắn ko có chuyện bán máy cũ thay vào máy mới ,nếu máy cũ thì chắc nó toi rồi vì bản hdmi falcon mà sx 2/08 vấn còn khá nóng ,các bạn tin hay ko thì tùy..vì ngay cả hdmi thì bây h hotgame cũng đang sửa đén 6-7 con*)* .sau này bán hàng sẽ cố gắng fix lại giá cả và dịch vụ phấn đáu tốt hơn từ bản japper -->hứa với mọi người vậy:D còn

xxleck_1990
GameVN Member
Lính mới

còn xxleck vẫn lăn tăn vụ date máy với chất lượng máy thì tôi sẽ đổi cho bác 1 máy đời falcon date sx mới hơn ngày bác mua ,,nhà còn 2 con 360 làm hàng game chạy xà xã suốt ngày kinh doanh mà *)* luôn hàng tồn ko bán hết date còn sớm hơn ngày bác mua máy ,điều kiện miến là còn tem bảo hành chưa tháo máy ,,tôi sẽ cho nó ra quán ps3 + xbox nhà tôi chạy hàng game luôn có 2 máy ở đó rồi khách thình thoảng cũng thích chơi thêm .khi đi mang theo mỗi máy thôi nhé cầm theo giáy bảo hành hựac check tem bảo hành cũng ok ,,,

eternal_faithful
08-07-2009, 05:15
Link Hotgame - XB360 bản 60GB mới kính coong, kèm 2 đĩa game xịn trong máy, bảo hành 1 năm (http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=540708)

Bản 60GB này chính xác HG bắt đầu bán từ tháng 12 năm 2008 ( máy có date tháng 10/2008 )

Bạn lech bảo máy bạn mua có date tháng 2/2008 thì nghe có vẻ khó tin quá :-o vì từng đợt máy XB hotgame chỉ bán 1-2 tháng là hết sạch hàng, ko thể tồn kho cái máy có ngày sản xuất cách đến 8 tháng được :|:|:| nếu đúng là có cái máy đó thật thì chắc do tụi china cùi bắp hack xong đem ốp nhầm cái vỏ máy có date cũ vào rồi :|

iaou1314
08-07-2009, 06:43
_Úi giời ơi! lại là "phiên bản" cãi nhau mới nhất của HG vừa ra đời nữa, không biết FW mấy chấm rồi nhỉ =))=))=))...vui đây!!!:)):))
_Chẳng bao giờ nghe tiếng tăm tốt cả, vang dội khắp đất trời VN ;));))...có nghe tiếng tốt thì họa chăng cũng chỉ là những nick Clone giả mạo đám quân tiểu tốt của "Quân tử kiếm Nhạc Bât Quần" vô để bênh sư phụ mình mà thôi, để húp được vài "chén cháo" ấy mà!!
_Già cả hết rồi, lẩm cẩm, lú lẩn, nhầm lẫn là bệnh kinh niên của người già mà thôi, không trách được. Mà nếu nói cho công bằng thì già rồi "gác kiếm" thoái ẩn giang hồ đi, còn ráng sức chi để đi lừa đám nhỏ chỉ bằng tuổi con mình thôi, tranh chức thống lĩnh ngũ nhạc kiếm phái làm gì nữa cho thiên hạ võ lâm nó cười nhạo, nhưởng cho "hậu bối" có tài vừa có đức đi!! Còn không "nhường" được thì thôi đi dành thời gian mà luyện "tịch tà kiếm phổ" để còn kiếm cháo kiếm cơm, rãnh wa vô đây toàn là cãi những với tụi nhỏ, mà toàn cãi những cái sai không mới chết chứ, tội nghiệp! Tại hạ vô danh tiểu tốt xin khuyên Nhạc lão gia câu này: ở đời cái gì cũng có giới hạn của nó, ráng dành chút gì đó tích đức cho con cháu đời sau. dừng như "Nhạc Bất Quần" thiệt trong truyện của Kim Dung! số phận họ Nhạc thì ai cũng hiểu. Vào gamevn ở đâu tử trên xuống dưới đều nghe danh xấu của "tiên sinh" cả, mà ở đời không phải tự nhiên người ta đi ăn nói phông lông hồ đồ vậy đâu, cũng phải có làm chuyện xấu thì người ta mới nói, mới cãi mình! Quả thật tại hạ thấy thất vọng vô cùng khi 1 diễn đàn game thuộc dạng lớn nhất VN mà để cho 1 người như tiên sinh đây làm MOD thì còn gì là bộ mặt của game Việt Nam nói chung nữa. Khâm phục, vạn lần khâm phục!!!!! Thật cười cho cái sự đời trớ trêu

antuongbuon
08-07-2009, 07:38
Vấn đề ở đây ko phải là cái gì to tát cả, cãi nhau làm gì, ở mỗi người có cái khó riêng, bây giờ làm ăn và trình độ các người có máy xbox 360 đã khác,ko còn như hồi xưa khi mới mua, vi cộng đồng live và internet rất phát triển rồi, nói chung giờ ai nhận lời chấp nhạn mình sai đều cũng sợ cả, vì kinh doanh lở chấp nhận mình sai sẽ mất uy tính, nói chung nếu đã làm ăn mất uy tín thì chỉ 1 lần thôi, còn việc leck nhà ta anh bảo này, ko nên tranh cải, chỉ nên nói cho mọi người biết, để còn tránh ko bị trường hợp như em, mình sẽ ít để ý dc khi mình chưa biết gì, giờ biết gì rồi thì đừng để người ta qua mặt nữa, đằng nào cũng sắp tới đợt ban rồi, mỗi máy xbox cho nó lên live 1 năm là vừa, chuẩn bị mua cái mới đi. :)hy vọng các bác buôn bán có uy tính chút để anh em chưa biết gì dc nhờ.

hotgames
08-07-2009, 08:23
ghi nhận ý kiến bác antuongbuon ...
iaou1314 iaou1314 is online now
GameVN Member
Lính mới

anh làm việc video game bán hàng đựoc 8 năm ở gamevn là một cái shop game mà chú nhìn doanh thu bán hàng 1 ngày ko dưới 40tr với 10 nhân viên ko tự nhiên mà có đựoc box hotgame shop ở box gamevn đâu ,ko tin bây h chú thử xin xem có lập đựoc ko :)) và xin nói luôn ở gamevn này anh là mod vì anh bán hàng ở hotgame shop thôi chưa bao h nhận là mod cả nhe ,thêm nữa là chả bao giờ phải dùng clone cả :D chú cố gắng xin làm 1 cái shop online ở gamevn đi chú cũng thành mod như halo với hotgame shop đấy..có lẽ ở cái forum lớn nhất vietnam này các bác admin quản lý mù hết rồi để cho mấy shop lập ra đi lừa đảo nhỉ ^)^

bán hàng lâu năm và có nhiều khách hàng ai chả xảy ra tranh chấp xung đột là chuyện bình thường và quan điểm bán hàng của anh là phải có phản hồi lại khách hàng ,nếu sai sửa thì phải đền bù ,để tồn tại thế thôi ,chứ chả lẽ bán hàng 8 năm rồi khách hàng thí cũng đến hàng nghìn hàng vạn rồi lại đi lừa đảo, ,, mà như cách làm việc của các shop khác kệ ,,vì trăm người bán vạn người ,sóng sau xô sóng trước ...ở đây có thể cam đoan hotgame làm ăn ko mập mờ ,mà lừa đảo để đựoc 1 cái shop như hotgame tồn tại đựoc 8 năm thì có lẽ nhiều người muốn học anh lừa đảo lắm :)),,,lập đựoc shop đã khó là duy trì và tồn tại để có lợi nhuận càng khó hơn ai kinh doanh chắc hiểu ,mà vụ date sx đấy nếu là pro lừa đảo thì chả ai để cái date sx xa cách đến 1 năm như thế đâu ,có trách thì tôi trách mình lúc nhập hàng ko tháo máy ra để coi ngày sản xuất để bây giờ rắc rối thôi ,tôi sẽ rút kinh nghiệm cho lần nhập hàng sau

còn cái vụ fw vì ko hack máy cũng nói rõ là đoán vì ko hack thì làm sao biết đựoc nó dùng fw gì hack máy nên mới đoán ,còn bây h mới mua đựoc cái bộ hack firmwave 1tr2 bác phamnguyen bán thì mới nhày vô tìm hiểu , thấy cũng ok ai biết tiếng anh là làm theo ok ,mấy bác mua về làm cũng ok , 400k 1 máy hack 3 cái là ngon rồi huề tiền :D cái này chắc sắp tới có bác post hướng dẫn hack cho bác nào mua về thích tự nghịch up fw vì công cụ mua đựoc hết ở vn

iaou1314
08-07-2009, 08:29
"Nhạc lão tiên sinh" này già cả mà nhay nhưa gớm!! =))=))...luyện "tịch tà kiếm phổ" rồi mà còn "nhay nhưa" được vậy à? hay thật! :)):))... Mà thôi "tại hạ" xin cáo từ tiên sinh! ở đó mà cải với lý tiếp đi nha, vì "tại hạ" không có luyện "tịch tà kiếm phổ" để biến mình thành "nửa nam, nửa nử" như vậy, lôi thôi nói nhiều y như đàn bà!!! :P:))=)) bye bye

hotgames
08-07-2009, 08:40
đúng thằng dở hơi ,hâm nặng đọc nhiều truyện chường quá ngộ mịa nó rồi-->sá

EverydayPhuong
08-07-2009, 09:03
"Nhạc lão tiên sinh" này già cả mà nhay nhưa gớm!! =))=))...luyện "tịch tà kiếm phổ" rồi mà còn "nhay nhưa" được vậy à? hay thật! :)):))... Mà thôi "tại hạ" xin cáo từ tiên sinh! ở đó mà cải với lý tiếp đi nha, vì "tại hạ" không có luyện "tịch tà kiếm phổ" để biến mình thành "nửa nam, nửa nử" như vậy, lôi thôi nói nhiều y như đàn bà!!! :P:))=)) bye bye

Đây có đúng là iaio1314 bên XboxVn ko vậy anh?? Hay là ai lập clone nick để gây war.
Thật sự tất cả chuyện trên em thấy bên HG cũng đã giải thích khá tường tận và mình cũng thấy hợp lí < Nhất là vụ free up firmware ;));)) >
Ở đây mình ko thiên vị bên nào vì mình chỉ là khách hàng, luôn muốn ở giữa các shop để nhận được dịch vụ tốt nhất :-":-".
Vì vậy mình thấy tốt nhất các bạn đừng xỏ xiên shop HG nữa [-X[-X. Để cho Xbox VN phát triển lành mạnh.

P/S : Với những cái sai bên HG thì em thấy HG nên nhận + tiếp thu => Có gì đền bù cho các máy Xbox 360 mua ở shop

Rainx
08-07-2009, 09:53
Đây có đúng là iaio1314 bên XboxVn ko vậy anh?? Hay là ai lập clone nick để gây war.
Thật sự tất cả chuyện trên em thấy bên HG cũng đã giải thích khá tường tận và mình cũng thấy hợp lí < Nhất là vụ free up firmware ;));)) >
Ở đây mình ko thiên vị bên nào vì mình chỉ là khách hàng, luôn muốn ở giữa các shop để nhận được dịch vụ tốt nhất :-":-".
Vì vậy mình thấy tốt nhất các bạn đừng xỏ xiên shop HG nữa [-X[-X. Để cho Xbox VN phát triển lành mạnh.

P/S : Với những cái sai bên HG thì em thấy HG nên nhận + tiếp thu => Có gì đền bù cho các máy Xbox 360 mua ở shop

Nhắc đến 2 chữ "đền bù" là 2 chữ shop nào cũng sợ nhất đấy, chẳng biết HG thế nào!!!!

eternal_faithful
08-07-2009, 10:22
_Úi giời ơi! lại là "phiên bản" cãi nhau mới nhất của HG vừa ra đời nữa, không biết FW mấy chấm rồi nhỉ =))=))=))...vui đây!!!:)):))
_Chẳng bao giờ nghe tiếng tăm tốt cả, vang dội khắp đất trời VN ;));))...có nghe tiếng tốt thì họa chăng cũng chỉ là những nick Clone giả mạo đám quân tiểu tốt của "Quân tử kiếm Nhạc Bât Quần" vô để bênh sư phụ mình mà thôi, để húp được vài "chén cháo" ấy mà!!
_Già cả hết rồi, lẩm cẩm, lú lẩn, nhầm lẫn là bệnh kinh niên của người già mà thôi, không trách được. Mà nếu nói cho công bằng thì già rồi "gác kiếm" thoái ẩn giang hồ đi, còn ráng sức chi để đi lừa đám nhỏ chỉ bằng tuổi con mình thôi, tranh chức thống lĩnh ngũ nhạc kiếm phái làm gì nữa cho thiên hạ võ lâm nó cười nhạo, nhưởng cho "hậu bối" có tài vừa có đức đi!! Còn không "nhường" được thì thôi đi dành thời gian mà luyện "tịch tà kiếm phổ" để còn kiếm cháo kiếm cơm, rãnh wa vô đây toàn là cãi những với tụi nhỏ, mà toàn cãi những cái sai không mới chết chứ, tội nghiệp! Tại hạ vô danh tiểu tốt xin khuyên Nhạc lão gia câu này: ở đời cái gì cũng có giới hạn của nó, ráng dành chút gì đó tích đức cho con cháu đời sau. dừng như "Nhạc Bất Quần" thiệt trong truyện của Kim Dung! số phận họ Nhạc thì ai cũng hiểu. Vào gamevn ở đâu tử trên xuống dưới đều nghe danh xấu của "tiên sinh" cả, mà ở đời không phải tự nhiên người ta đi ăn nói phông lông hồ đồ vậy đâu, cũng phải có làm chuyện xấu thì người ta mới nói, mới cãi mình! Quả thật tại hạ thấy thất vọng vô cùng khi 1 diễn đàn game thuộc dạng lớn nhất VN mà để cho 1 người như tiên sinh đây làm MOD thì còn gì là bộ mặt của game Việt Nam nói chung nữa. Khâm phục, vạn lần khâm phục!!!!! Thật cười cho cái sự đời trớ trêu

Lại có chó 10 post vào sủa bậy, có giỏi thì vác nick thật ra mà post, cái loại cờ nhon ranh con đọc được vài ba tập truyện chưởng đừng có mở mồm ra, thối lắm

EverydayPhuong
08-07-2009, 10:24
Lại có chó 10 post vào sủa bậy, có giỏi thì vác nick thật ra mà post, cái loại cờ nhon ranh con đọc được vài ba tập truyện chưởng đừng có mở mồm ra, thối lắm

Khiếp. Gì mà ghê vậy anh lão làng ơi. Cậu ấy chỉ vận chưởng tí thôi mà ;));));));))

iaou1314
08-07-2009, 11:28

Nick iaou1314 là nick thật của tao đấy! cần gì phải tạo nick giả. AE trong xbox ai cũng biết tao hết đó thì cần gì phải tạo nick giả hả thằng kia! mày lên nhiêu mà xưng anh và kêu ranh con với tao hả? Tao đi không đổi tên, chết không đổi họ, thằng nào dám chơi tao... Nói trên diễn đàn tưởng làm MOD này nọ thì nghe ngon lắm, nhưng được mấy thằng ra ngoài đời chơi được bao nhiêu.
Tao chỉ nói sự thật để bảo vệ quyền lợi ae, mày là cái thá gì mà nói này nói nọ. Ra đời tao chơi chưa ngán thằng nào, huống chi lên cái thế giới web này! Tao cũng chẳng làm gì sai cả, thì cớ gì mày làm gì được tao. Đúng sai ae tự khắc trong đây ai cũng biết, chỉ có những thằng chó ranh lên mạng xưng hùng xưng bá tao mới nói chuyện kiểu đó với mấy thằng đó thôi!
.

.
đó là nick thật của tao đó, nếu nick tao mà bị banned chỉ việc tao nói đúng sự thật thì để coi cái forum game lớn nhất VN này nó quan liêu đến cở nào, tao cũng muốn biết lăm! không ra thể thống gì cả, toàn là ma cũ đi đè đầu cưỡi cổ đi ăn hiếp ma mới! coi người ta như chó vậy! cái từ "chó" này tao kô dùng trước nhé.

ItsmeAj
08-07-2009, 11:44
Cảnh báo 2 nick IAOU1314 và eternal_faithful

Từ bài post dưới đây, nếu có bất cứ từ ngữ nào sử dụng " không đúng chỗ" bất chấp 2 người như thế nào, lão làng gamevn hay là newbie đều sẽ ăn cảnh cáo theo luật forum đấy nhé.

@ Khoa : Không nhất thiết phải post nói lại đâu cậu....
@ eternal_faithful : cậu khoa này kiến thức về xbox 360 dám cá còn rộng hơn cả anh đấy.

iaou1314
08-07-2009, 11:48
Sorry Aj! Chấm dứt tại đây.......

xxleck_1990
08-07-2009, 12:23
Căn cứ ở đâu ra???

1. Với Leck : Mua máy Xbox 360 HDMI vào tháng 1/2009, là phiên bản 60GB nhưng date sx là 26 tháng 2, 2008. Tuy nhiên, phiên bản 60GB được phát hành toàn thế giới vào đúng ngày 1 tháng 8, 2008. ( wikipedia).
http://en.wikipedia.org/wiki/Xbox_360#Launch

Kết luận : Leck mua máy ở Hotgame, đã bị đổi máy cũ, nói thẳng ra dễ hiểu nhất là : Hotgame bán cho leck phiên bản 60GB, tuy nhiên đã thay máy mới ( chí ít phải là tháng 8,2008) bằng 1 máy HDMI cũ hơn vào tháng 2/2008.... HDD, nguồn, dây component, headset có lẽ giữ nguyên, chỉ có máy là bị thay bằng cái cũ hơn.

Bạn lech bảo máy bạn mua có date tháng 2/2008 thì nghe có vẻ khó tin quá vì từng đợt máy XB hotgame chỉ bán 1-2 tháng là hết sạch hàng, ko thể tồn kho cái máy có ngày sản xuất cách đến 8 tháng được nếu đúng là có cái máy đó thật thì chắc do tụi china cùi bắp hack xong đem ốp nhầm cái vỏ máy có date cũ vào rồi

còn xxleck vẫn lăn tăn vụ date máy với chất lượng máy thì tôi sẽ đổi cho bác 1 máy đời falcon date sx mới hơn ngày bác mua ,,nhà còn 2 con 360 làm hàng game chạy xà xã suốt ngày kinh doanh mà *)* luôn hàng tồn ko bán hết date còn sớm hơn ngày bác mua máy ,điều kiện miến là còn tem bảo hành chưa tháo máy ,,tôi sẽ cho nó ra quán ps3 + xbox nhà tôi chạy hàng game luôn có 2 máy ở đó rồi khách thình thoảng cũng thích chơi thêm .khi đi mang theo mỗi máy thôi nhé cầm theo giáy bảo hành hựac check tem bảo hành cũng ok ,,,

Sự thật phũ phàng là đây !@#$%^&* b-( Xin chia sẻ cùng bà con cô bác :(
(Em xin cam đoan câu chuyện của em sự thật 100%.)

Vào 1 ngày đẹp trời, ngày 22 tháng 1 năm 2009 em quyết định mua 1 con xbox 360 về để chơi. Nghe danh shop Hotgame nổi tiếng (sau này mới biết là tai tiếng~X() nên vác số tiền ít ỏi dành dụm được đến, hi vọng mua được 1 em xbox ngon ngon về chơi cho đã cái cuộc đời.... b-( Có hàng mới về, em nâng như nâng trứng, hứng như hứng hoa, mỗi ngày chỉ dám chơi 1-2 tiếng...:-o Sau 3 ngày em nó hiện lên 3 cái đèn đỏ đến là yêu :-*

Mang 7tr500k đi mua máy, chứng kiến cảnh máy bị RROD, tâm trạng của em lo lắng rối bời không thể tả được. Liền tức tốc đưa em nó đi bảo hành ngay lập tức...HG đã nhận bảo hành và nói sẽ đổi cho em 1 máy mới (Vì em mới mua được 3 ngày mà ;;)). Một ngày sau em nhận được máy khác có date là 26-02-2008 (cái này thì em mới biết cách đây 2 tháng) nói có sách mách có chứng, hình em nó đây:

Xin thưa bà con cô bác, lên live và forum em mới được giác ngộ nhiều hơn về máy xbox và khi biết mình bị lừa thì ôi thôi xin lỗi các bác chứ...em chỉ muốn ch*i DCM thằng Hotgame...

Các bác nghe câu này có chối không chứ: "chắc do tụi china cùi bắp hack xong đem ốp nhầm cái vỏ máy có date cũ vào rồi"

Chúng mày còn già mồm à? Chúng mày còn già mồm thì ông có cái này hay đây:

Anh này là sau khi em chấp nhận thương đau và quyết định éo cần bảo hành từ cái thằng HG cho' che^'t nữa nên mới mở cái máy ra và chứng minh là không có chuyện bọn China nó lắp nhầm vỏ.

Ngày sx của máy được khắc chìm ở trên thân máy là ngày 21/2/08. Số serial của máy chính là tem mã vạch được dán bên cạnh. Số này trùng với mã vạch phía ngoài vỏ máy. Các bác có thể so sánh hai hình trên.

Qua bài học thương đau tức hộc máu mồm này, thì xin các bác tránh xa cái thằng HG ra vì nó giỏi nhất cái khoản lừa đảo. ĐCM HG

dailoctran89
08-07-2009, 12:34
Chờ đợi thông tin từ các anh phía Hotgame xem nào.Thế là hết cái để mà đổ thừa nhá.

bearthang
08-07-2009, 12:39
Chờ đợi thông tin từ các anh phía Hotgame xem nào.Thế là hết cái để mà đổ thừa nhá.
Chờ cái đếch gì nữa! Nội tuyên bố 1 câu hùng hồn "bán cho KH nguồn 110V mod lên 220V la bình thường, an tâm mà sài" là biết rùi.

Đúng là "Vì Công Lý" hotgame!

atimaster85
08-07-2009, 12:48
Xem như rõ ngọn ngành đầu đuôi rồi nhé :x

Date sx của mainboard khắc chìm là ngày 21/2/2008 * dĩ nhiên đúng là vì mainboard luôn có date sx trước ngày sx chính thức của máy - ở đây là 26/2/2008" Sẻial cũng trùng luôn => không có vụ gắn vỏ sai. Mà lý thuyết gắn nhầm vỏ của hotgame cũng bất hợp lý quá :-" , làm gì có chuyện bọn China hack 1 máy falcon date tháng 2/2008 và 1 máy Falcon date từ tháng 10/2008 cùng lúc để mà gắn nhầm vỏ ?

Tem BH của hotgame còn chình ình như thế kia trên vỏ máy + phiếu mua hàng của leck chứng minh tất cả.

Vậy ý kiến của Aj đưa ra về vụ này hợp lý quá :x

bibo1707
08-07-2009, 13:07
Đang định mua cái PS3 chỗ bác hotgame mà vào nghe sợ quá trời :(

darktempler
08-07-2009, 13:17
cái ji thế này,cả ma trận chữ,làm biếng quá :))
thấy dịch vụ chỗ robbylai và AJ làm ăn rất uy tín và chất lượng(mới đây 2 anh đi buôn nên rất giàu =)))
hotgame lâu ko qua chả biết thế nào,thấy có lần mình bị ROD(mua máy ở đó)thế mà chém tận 500k :-o=((,trong khi đó thấy ghi là mua máy ở shop sẽ đc giảm giá chữa ROD thành 300k :-w

Rainx
08-07-2009, 13:27
cái ji thế này,cả ma trận chữ,làm biếng quá :))
thấy dịch vụ chỗ robbylai và AJ làm ăn rất uy tín và chất lượng(mới đây 2 anh đi buôn nên rất giàu =)))
hotgame lâu ko qua chả biết thế nào,thấy có lần mình bị ROD(mua máy ở đó)thế mà chém tận 500k :-o=((,trong khi đó thấy ghi là mua máy ở shop sẽ đc giảm giá chữa ROD thành 300k :-w

thì là do mày gà nên mới bị vặt lông và luộc chín như thế chứ sao, thắc mắc [-X

hotgames
08-07-2009, 13:57
đã chửi chó này chó nọ thì chắc là mọi chuyện khỏi cần giải quyết rồi

ở đây tôi nói về chuyện đổi máy

lúc đầu bác mua máy đúng không ,sau đó bị 3 đèn đỏ và đựoc đổi máy khác , bác nói đựoc đổi máy khác tôi cho là chính xác 100% ----> rồi bác lại hỏi sao máy bản 60g mua 1/09 lại có date sản xuất 2/08--->thì đây là nguyên nhân ,bên tôi đã đổi cho bác 1 cái máy mới khác date sx 2/08 . chỉ đổi mỗi cái thân máy ko còn cái còn lại giữ nguyên ,vì nếu rơi vào trường hợp đổi máy thì tôi do còn tồn mấy máy xbox 360 date sx cũ nhưng là hàng mới nên tôi bảo nhân viên đổi luôn thân máy,,,tuy nhiên hàng đổi cho cậu là hàng mới 100% ,ko phải là hàng cũ hàng thay ruột tráo vỏ ...vì nếu là hãng cũ và thay vỏ thì chả thể nào kiếm được vỏ mới với main trùng khít với vỏ nắp đâu

còn cậu có giỏi chửi ý đến gặp trực tiếp tôi mà chửi số tel đấy ở dưới đấy , gặp mặt trực tiếp xem có dám mạnh mồm ko chứ ngồi đây chửi đổng ,chửi sau lưng ai mà chả làm đựoc,,, nóng giận quá mất khôn tự dưng bóc cái máy đang chạy đựoc bảo hành 1 năm bóc tem ra =)) ko hiểu có não ko nữa ngu hết biết

về chuyện cục nguồn thì xong rồi nhé bác phuơng đúng cục nguồn theo máy luôn xác nhận dùm tớ ko lại cãi nhau

xxleck_1990
08-07-2009, 14:31
vì từng đợt máy XB hotgame chỉ bán 1-2 tháng là hết sạch hàng, ko thể tồn kho cái máy có ngày sản xuất cách đến 8 tháng được

lúc đầu bác mua máy đúng không ,sau đó bị 3 đèn đỏ và đựoc đổi máy khác , bác nói đựoc đổi máy khác tôi cho là chính xác 100% vì trong 1 tuần đầu cửa hàng tôi bán ra đổi máy khác luôn, và nếu ko nhầm thì bác chỉ đổi mỗi cái thân máy ko còn cái còn lại giữ nguyên ,vì nếu rơi vào trường hợp đổi máy thì tôi do còn tồn mấy máy xbox 360 date sx cũ nên tôi bảo nhân viên đổi luôn thân máy

Đúng là càng nói càng lòi ra cái mà người đời vẫn gọi là gian manh, lừa đảo. Vì lợi nhuận, chúng mày ngu gì mà đổi cho khách cái máy mới chứ. Mà người ta vừa mới mua máy 3 ngày, nếu ko đổi được máy của năm 2009 thì chí ít cũng phải đổi được máy tầm khoảng tháng 7-8/2008 gì đó. Loại như mày, nói câu sau lấp liếm câu trước. Không đáng để tao gọi điện mà chửi. Cái lũ tiểu nhân, bỉ ôi vô liêm sỉ như chúng mày thì nên dẹp mẹ nó tiệm đi cho người khác nhờ.
.

.
Cái kiểu bảo hành của bọn mày thì tao lạ éo gì, cần cho' gì phải bảo hành. Chỗ khác người ta bảo hành 6 tháng còn hơn gấp vạn lần cái bảo hành 1 năm của chúng mày.

lethinh282
08-07-2009, 14:36
Ax! Tình hình thực ư là căng thẳng.

hotgames
08-07-2009, 14:39
hàng tồn ở đây vì lý do sau thời điểm đó cả hn bán bản điện 220v ổ cứng 60g ,tôi còn tồn bản điện bản 20g với điện 110v+ 220v để mãi ko bán vì khách toàn chọn bản 60g -->nên lúc đo cậu có giữ luôn để bảo hành ,
còn dẹp ah xin lỗi ,chả việc gì phải dẹp , cứ cho anh tiều nhân chú quân tử ko hiểu loại vô học nào mở mồm ra toàn chửi bậy ,làm quân tử vậy làm chi :)) thôi đừng nóng giận quá ,gõ 1 lúc mất khôn cầm luôn con máy ném vô nước cho chết luôn thì hài lắm ,tức đến hộc máu mồm hại ngừoi lắm,,,

dailoctran89
08-07-2009, 14:48
Em thắc mắc tí là: Máy 60GB mà cậu Leck mua đầu tiên vào 01/2009 (rồi bị lỗi sau 3 ngày sử dụng ấy) với lại máy mà bác hotgame đổi lại cho cậu ấy (có date 02/2008,và mới "hoàn toàn" í) thì đã có sự khác nhau về phần cứng rồi đúng không ạ?.Vì đời 60GB thì máy hình như là dùng CPU 65nm rồi (em nhớ thời gian đó các shop nhấn vô cái đặc điểm thay đổi này ghê lắm) còn cái mà bác Hotgame đổi cho cậu Leck chắc bản 20GB trước đó rồi (dùng chip 90nm) vì bản 60Gb chưa ra và chính em cũng đang dùng con 20gb date 02/2008 thọ hơn năm rồi đây:P.
Đấy chỉ xét việc này thôi thì thấy thiệt thòi cho cậu Leck trong "công cuộc đổi mới" này quá đi chứ.Mua máy đời mới nhưng bị đổi lại cho máy đời cũ.Nhỡ nó làm sao thì.....?:((
Ức lắm các bác ạ!
Giả dụ như bác Hotgame giờ ra mua con Airblade FI ,mà hãng nó giao Airblade thường (cũng mới tỉn tìn tin vì con FI kia hút hàng quá) cho bác thì bác Hotgame có chịu không?
Em là em ý kiến như thế:D

hotgames
08-07-2009, 15:02
vè xbox 360 thì tớ ko phải dân sửa máy mà có cậu nhân viên phụ trách mảng 360 làm ,cái vụ chip 60-90nm thì tớ ko chuyên nên ko nói , cái này để mấy bác pro tra google và đưa link cho chuẩn ,, vào xác định cho chuẩn ,thời điểm nào chip nào cho khách quan ,bán ra bảo hành 1 năm , ,nếu sửa quá 3 lần và ko đựoc thì tớ lấy máy mới date cũ ra bảo hành đổi cho khách , trước giờ bảo hành vẫn vậy ,còn vụ bác xxxleck vẫn lăn tăn vụ date sản xuất thì dù đã bóc tem vẫn sẵn sàng đổi cho cái máy date sản xuất có ngày sx gần hơn nếu có nhu cầu ...vì thực ra cái máy bác ý chơi vẫn chạy tốt và trong thời gian bảo hành ,,,vì theo tớ thì bản xbox 360 main và chip 60-90nm thì vẫn nóng cứ vào hè bị redring kha khá, hựac hết keo là redring ,mà đã bị red thì cứ xác định là trước sau gì nó cũng lăn ra bị lại 3 đèn ,có bôi keo hay x-clam thì cũng chỉ là duy trì kéo dài thôi
hiện giờ ở nhà sửa 6-7 con xbox 360 hdmi với đủ lỗi cũng khá mệt rồi ,với phần lớn mọi ngừoi ở đây mua xbox 360 thường xác định chơi 1 năm rồi thay ,chơi xbox 360 chạy đĩa lậu giá rẻ + live thì bỏ ra vài triệu 1 năm là hợp lý đa phần mọi người có tư tưởng đấy ,còn muốn bền mua ps3 ý chạy sà sã 1 năm 2 năm vãn ok tôi bán ra phải đến 800-900 con mấy năm rồi trả phải bận tâm việc bảo hành có điêu giá dia quá chát ,còn xbox thì lúc náo ở shop sửa cũng xếp hàng ko dưới 5 con ,,chỉ hy vọng đời japper nó trâu bò như ps3 đỡ khổ

darktempler
08-07-2009, 15:26
máy ta mua ở HG từ 06,đến giờ gọi là lão thành xbox :)),hiếm khi HG có cái máy hay như thế :>

p/s:
thì là do mày gà nên mới bị vặt lông và luộc chín như thế chứ sao, thắc mắc [-X

gà cái con khỉ,ko biết ji thì đừng nói :-"[-X

hotgames
08-07-2009, 15:48
xbox 360 theo tớ biết main japper 2 bên gpu và cpu là 65nm
còn hình như từ bản hdmi thì 1 bên 65 1 bên 90nm -------->cái này ko chác mấy bác pro tra google xác minh dùm
máy từ 2006 mà bây h sống thì đúc tượng nó đựoc rồi ngồi cãi nhau 1 lúc bán đựoc 2 con japper điện 110v rồi

Heroplasma
08-07-2009, 15:52
Hình như là vậy, nhưng là 65nm chứ không phải 60nm anh à.
Các bác gây nhau ghê quá. Máy em cũng 60 GB sx tháng 7 là loại cũ à :((.

khiemdepchai
08-07-2009, 16:11
máy ta mua ở HG từ 06,đến giờ gọi là lão thành xbox :)),hiếm khi HG có cái máy hay như thế :>

p/s:

gà cái con khỉ,ko biết ji thì đừng nói :-"[-X

Con nít con nôi lo mà chăn dê đi, lăn tăn ở đây làm gì cho vướng mắt :-w

gà-cánhcụt
08-07-2009, 16:21
cái vụ xài loại 90nm hay 65nm bên topic những điều cần biết có rồi mà :>
P/s:có cả cái tư tưởng "mua xbox xài 1 năm rồi thay mới" nữa ah,lắm tiền thế

atimaster85
08-07-2009, 19:22
Túm lại sau vụ này các bác cứ mua của anh Nam và AJ cho lành,
Thay mặt AJ và anh Nam chân thành cám ơn bác Hotgame đã giúp đánh bóng tên tuổi của 360Store :-*

lethinh282
08-07-2009, 19:30
Nói chung khách hàng tự nhận thức đc điều họ sẽ thấy và mua tốt nhất đừng thêm dầu vào lửa nữa ka

eternal_faithful
08-07-2009, 19:47
Vào 1 ngày đẹp trời, ngày 22 tháng 1 năm 2009 em quyết định mua 1 con xbox 360 về để chơi. Nghe danh shop Hotgame nổi tiếng (sau này mới biết là tai tiếng~X() nên vác số tiền ít ỏi dành dụm được đến, hi vọng mua được 1 em xbox ngon ngon về chơi cho đã cái cuộc đời.... b-( Có hàng mới về, em nâng như nâng trứng, hứng như hứng hoa, mỗi ngày chỉ dám chơi 1-2 tiếng...:-o Sau 3 ngày em nó hiện lên 3 cái đèn đỏ đến là yêu :-*

Hóa ra thằng em bị dính ROD con 60GB date tháng 10/08 rồi được đổi máy khác có date cũ hơn ;)) vậy mà cứ tưởng mua phải cái máy 60GB có date tháng 2/08 ngay từ đầu, nói rõ ra có phải éo phải tranh luận không. Nghe cho rõ nhé "Hotgame luôn có 1 số máy mới tinh date cũ nhưng không bán ra thị trường mà chỉ để đổi cho khách nào bị ROD". Mọi người thừa hiểu bán máy XB dính ROD trong thời gian bảo hành là chấp nhận đau thương rồi, có khi mất toi 1 con máy, chẳng lãi lời mẹ gì, thậm chí còn lỗ nguyên con máy ấy chứ. Chỉ có 2 cách khắc phục là fix hoặc đổi máy mới cho khách thôi, khách hàng nào xui xẻo vớ phải con ROD thì đành chấp nhận thôi, một là chấp nhận sửa chữa, hai là nhận máy khác thay thế ( trường hợp này đã đổi máy mới 100% cho cậu leck, chỉ có cái là date SX cũ thôi, nói cho nhanh gọn dễ hiểu, máy cũ thì đảm bảo nó sẽ trầy xước be bét, chắc cậu thừa thông minh để biết điều này khi đổi máy khác về, chưa kể tem của nhà sản xuất chắc chắn bị rách nếu là máy cũ có sửa chữa -> Cậu lech vừa bung máy, chắc cái tem bạc đó vẫn còn nguyên nhỉ ;)) ) Cậu leck nếu thấy máy có date cũ có thể liên hệ cửa hàng để đổi con máy khác có date mới hơn, việc này chẳng có gì khó khăn cả, cậu còn 1 năm bảo hành cơ mà, đằng này lên đây làm ầm lên chẳng giải quyết được cơm cháo gì ;)) Còn cậu thích chửi cho sướng mồm thì cứ chửi đi, chấm hết. Máy Hotgame bán ra bảo hành Rod 1 năm, ko fix được sẽ đổi máy khác, từ xưa đến nay vẫn thế, ko thay đổi. End

darktempler
08-07-2009, 19:58
suy ra cho cùng là chỗ x360 store làm ăn tốt hơn,HG làm ăn ko tốt.thế thôi.

Hết !!!

lethinh282
08-07-2009, 20:01
Đã là kinh doanh thì phải chấp nhận những cái đó thôi ka! Sách có câu Cây ngay ko sợ chết đứng. Chất lượng và uy tính rồi mọi chuyện sẽ rõ

eternal_faithful
08-07-2009, 20:02
suy ra cho cùng là chỗ x360 store làm ăn tốt hơn,HG làm ăn ko tốt.thế thôi.

Hết !!!

Chẳng có gì khó hiểu cả, bên x360store mới kinh doanh, thời điểm XB hiện nay ít lỗi hơn ngày xưa, tụi tôi kinh doanh XB từ những ngày đầu tiên, máy lỗi vô số, vừa lòng 100% khách hàng là điều ko tưởng. Kinh doanh có nhiều rủi ro, ko có uy tín thì HG chẳng trụ được đến 10 năm như hiện nay đâu :))

Veraz
08-07-2009, 20:45
Thay vỉ chửi nhau ỏm tỏi, nếu có thiện chí, bên HG chỉ cần vào confirm một cách điềm tĩnh: "Mời bạn xxx liên hệ với chung tôi để đổi máy khác có date mới hơn".

Khác hàng là thượng đế, đã làm sale + service thì ít nhất nên nhớ câu này. Trả treo với khác hàng thì hay ho gì chứ. Người ta bỏ tiền ra, nếu không vừa ý người ta có quyền nổi giận. Đó là lẽ đương nhiên. HG muốn tồn tại lâu dài hay chỉ 10 năm thế là đủ.

dêmntimdechoat2
08-07-2009, 20:57
Em vừa mua 1 con xbox 360 mở bên xbox, xái ngon êm mát dịu . mặc dù có chút hiểu lầm do em ko tìm hiểu kĩ nhưng anh ấy rất nhiệt tình, khuyên các bạn nên mua ở xbox :D , a ấy còn giúp mình đi mua hơn chục cái đĩa game nữa

EverydayPhuong
08-07-2009, 21:27
Em vừa mua 1 con xbox 360 mở bên xbox, xái ngon êm mát dịu . mặc dù có chút hiểu lầm do em ko tìm hiểu kĩ nhưng anh ấy rất nhiệt tình, khuyên các bạn nên mua ở xbox :D , a ấy còn giúp mình đi mua hơn chục cái đĩa game nữa

Hiểu cậu này nói gì chết liền.:P:P:P

về chuyện cục nguồn thì xong rồi nhé bác phuơng đúng cục nguồn theo máy luôn xác nhận dùm tớ ko lại cãi nhau

Cãi thì cãi, sợ gì:-". Đùa thôi\:D/, cục nguồn sai là do tớ, đúng là cục nguồn theo máy.
Mà lạ thật, chiều nay sau khi mang máy từ XStore về nhà :
- Bật lần 1 : RODb-(b-(b-(b-(b-(b-(b-(:-w:-w:-w.
- Bật lần 2 : Lại vào ngon.:)):)):)):))=((=((;;);;);;)

Đúng là chẳng hiểu cái Xbox mình làm sao nữa. Ở Xstore các anh chơi đến 4 tiếng liên tục ko ROD, ngon ơ. Ở nhà thì bật 10 lần 3 đèn cả 10 + 1 lần chiều nay nữa nhưng sau lần đó thì hiện giờ lại chơi được rồi. Hi vọng nó ko giở chứng trong 3 năm tiêp theo. Cầu trời.:-":-"

P/S : Hotgame vẫn tiếp tục giữ dịch vụ up firmware free cho máy mua ở shop chứ. Confirm lại nghen.
Tớ thì ko biết mọi người thế nào, chứ tớ dùng hàng của HG cũng được 3 năm rồi. Từ thời PS2 ra sau 1 năm tớ làm con Slim đc 2.5 năm rồi bán < Công nhận đây là em trâu bò nhất trong tất cả các loại máy >, tiếp là em PSP 2 năm rồi, hiện vẫn đang dùng hàng ngày < Cũng bò ra phết =)) >, còn em Xbox 360 được 1.5 rồi thì mới dính vụ ROD lần đầu. Tuy nhiên cái này thì sau khi mang sang bên Xstore kiểm tra thấy ko có lỗi => Đoán RROD do cục nguồn. Tuy nhiên đây là nguồn theo máy rồi thì RROD ở đây là may rủi, ko phải do HG.
Dù gì HG cũng bán hàng tận tình, chu đáo + Em nghĩ HG ko lừa đảo dạng lớn như vậy < Cái này = con mắt nhìn người bán của HG =)) >
Vậy nên các bác trong box cũng đừng bị kích động quá để cho HG vào black list shopping của mình.

Chân thật này : Đập vỡ mồm thằng nào bảo em được trả tiền PR hay là clone nick của HG.

EverydayPhuong
08-07-2009, 21:42
Đúng là càng nói càng lòi ra cái mà người đời vẫn gọi là gian manh, lừa đảo. Vì lợi nhuận, chúng mày ngu gì mà đổi cho khách cái máy mới chứ. Mà người ta vừa mới mua máy 3 ngày, nếu ko đổi được máy của năm 2009 thì chí ít cũng phải đổi được máy tầm khoảng tháng 7-8/2008 gì đó. Loại như mày, nói câu sau lấp liếm câu trước. Không đáng để tao gọi điện mà chửi. Cái lũ tiểu nhân, bỉ ôi vô liêm sỉ như chúng mày thì nên dẹp mẹ nó tiệm đi cho người khác nhờ.
.

.
Cái kiểu bảo hành của bọn mày thì tao lạ éo gì, cần cho' gì phải bảo hành. Chỗ khác người ta bảo hành 6 tháng còn hơn gấp vạn lần cái bảo hành 1 năm của chúng mày.

Kích động quá đúng là ko tốt. [-X[-X[-X[-X

Mà máy cậu có dính ROD ko mà kích động ghê vậy. Như đánh nhau ở tỉnh khỉ gió gì ở TQ ấy nhỉ?

toto124
08-07-2009, 21:44
HG mới mở thêm cái dịch vụ update firmware free à :|
Lần trước Pm trong topic kia chả thấy phản hồi

EverydayPhuong
08-07-2009, 21:50
HG mới mở thêm cái dịch vụ update firmware free à :|
Lần trước Pm trong topic kia chả thấy phản hồi

Trong tuần sau hình như là có. Nhưng hình như chỉ free với ai mua máy ở shop thôi < Như tớ chẳng hạn ;));));)) >

xxleck_1990
08-07-2009, 22:01
Hóa ra thằng em bị dính ROD con 60GB date tháng 10/08 rồi được đổi máy khác có date cũ hơn ;)) vậy mà cứ tưởng mua phải cái máy 60GB có date tháng 2/08 ngay từ đầu, nói rõ ra có phải éo phải tranh luận không. Nghe cho rõ nhé "Hotgame luôn có 1 số máy mới tinh date cũ nhưng không bán ra thị trường mà chỉ để đổi cho khách nào bị ROD. Mọi người thừa hiểu bán máy XB dính ROD trong thời gian bảo hành là chấp nhận đau thương rồi, có khi mất toi 1 con máy, chẳng lãi lời mẹ gì. Chỉ có cách fix hoặc đổi máy mới cho khách thôi, khách hàng nào xui xẻo vớ phải con ROD thì đành chấp nhận thôi, một là chấp nhận sửa chữa, hai là nhận máy khác thay thế ( trường hợp này đã đổi máy mới 100% cho cậu leck, chỉ có cái là date SX cũ thôi, nói cho nhanh gọn dễ hiểu, máy cũ thì đảm bảo nó sẽ trầy xước be bét, chắc cậu thừa thông minh để biết điều này khi đổi máy khác về, chưa kể tem của nhà sản xuất chắc chắn bị rách nếu là máy cũ có sửa chữa -> Cậu lech vừa bung máy, chắc cái tem bạc đó vẫn còn nguyên nhỉ ;)) ) Cậu leck nếu thấy máy có date cũ có thể liên hệ cửa hàng để đổi con máy khác có date mới hơn, việc này chẳng có gì khó khăn cả, cậu còn 1 năm bảo hành cơ mà, đằng này lên đây làm ầm lên chẳng giải quyết được cơm cháo gì ;)) Nếu thích bất cứ lúc nào cậu cũng có thể cầm máy qua Shop đổi con date mới hơn, mặc dù cậu đã bóc tem ra rồi Còn cậu thích chửi cho sướng mồm thì cứ chửi đi, chấm hết.

Ai cho hết mà hết. Chúng mày là cái éo gì mà đòi chấm hết ở đây??? [-X

Bình sinh tao cũng chẳng phải cái đứa thích gây sự nhưng 1 phần vì quá bức xúc, 1 phần vì lợi ích của cộng đồng nên tao mới cho mọi người nhận thấy cái sự thật nó phũ phàng lắm.

Thời điểm mua máy là tháng 1/2009, thì cái dòng Falcon chắc chắn các chip là 65nm/90nm. Vì lợi nhuận, chúng nó đã đổi cho khách máy đời cũ chip 90nm/90nm. Thử hỏi ae đang theo dõi topic này, có ai khi biết mình bị lừa 1 vố đau mà không tức?

Cậu leck nếu thấy máy có date cũ có thể liên hệ cửa hàng để đổi con máy khác có date mới hơn, việc này chẳng có gì khó khăn cả, cậu còn 1 năm bảo hành cơ mà, đằng này lên đây làm ầm lên chẳng giải quyết được cơm cháo gì ;))

Trích câu này ra thì giọng lưỡi có vẻ tử tế. Nhưng xin thưa với toàn thể anh em là ngay sau khi biết mình bị lừa (2 tháng trước) thì em đã gọi điện thẳng đến cái thằng HG cho' chết mà thắc mắc tại sao lại đổi máy của tôi như thế. Ae có biết chúng nó nói gì không? Chúng nó nói thế này:" Cậu mua lâu rồi thì cậu phải chịu thôi..."

Tóm lại đúng hay sai, uy tín hay ko thì mọi người tự đánh giá.

@EverydayPhuong: có thể cậu là khách hàng may mắn chứ không rơi vào trường hợp của tớ. Nếu đặt vị trí của cậu vào tớ? cậu sẽ cảm thấy thế nào?
Đối với tớ, HG đã nằm trong blacklist rồi đấy.

EverydayPhuong
08-07-2009, 22:27
Ai cho hết mà hết. Chúng mày là cái éo gì mà đòi chấm hết ở đây??? [-X

Bình sinh tao cũng chẳng phải cái đứa thích gây sự nhưng 1 phần vì quá bức xúc, 1 phần vì lợi ích của cộng đồng nên tao mới cho mọi người nhận thấy cái sự thật nó phũ phàng lắm.

Thời điểm mua máy là tháng 1/2009, thì cái dòng Falcon chắc chắn các chip là 65nm/90nm. Vì lợi nhuận, chúng nó đã đổi cho khách máy đời cũ chip 90nm/90nm. Thử hỏi ae đang theo dõi topic này, có ai khi biết mình bị lừa 1 vố đau mà không tức?

Trích câu này ra thì giọng lưỡi có vẻ tử tế. Nhưng xin thưa với toàn thể anh em là ngay sau khi biết mình bị lừa (2 tháng trước) thì em đã gọi điện thẳng đến cái thằng HG cho' chết mà thắc mắc tại sao lại đổi máy của tôi như thế. Ae có biết chúng nó nói gì không? Chúng nó nói thế này:" Cậu mua lâu rồi thì cậu phải chịu thôi..."

Tóm lại đúng hay sai, uy tín hay ko thì mọi người tự đánh giá.

@EverydayPhuong: có thể cậu là khách hàng may mắn chứ không rơi vào trường hợp của tớ. Nếu đặt vị trí của cậu vào tớ? cậu sẽ cảm thấy thế nào?
Đối với tớ, HG đã nằm trong blacklist rồi đấy.

Cậu vẫn chưa trả lời tớ cái máy đc đổi có bị ROD ko??
Nếu nó đời cũ mà vẫn ko ROD thì cậu còn may hơn tớ đó b-)b-)

Nếu đặt vị trí của cậu vào tớ? cậu sẽ cảm thấy thế nào? Cái này giống mấy hôm trước bị ROD cũng hỏi câu này =))

atimaster85
09-07-2009, 00:17
Cậu vẫn chưa trả lời tớ cái máy đc đổi có bị ROD ko??
Nếu nó đời cũ mà vẫn ko ROD thì cậu còn may hơn tớ đó b-)b-)

Hãy lần giở lại từng trang sử sách, chứ ko đọc gì mà nhảy vào hỏi ngang xương vậy gà lắm. Chúc bạn mau bị ROD để hiểu nổi đau da cam cuả chú LECK \:D/

hotgames
09-07-2009, 01:10
dĩ nhiên là cái máy đấy đang chơi tốt chứ có lăn ra chết đâu shop anh đổi là đổi máy mới mà ,em ko đọc check tháy bác ý tức tháo ra chụp ảnh up lên ah

ko thừa hơi đi cãi nhau nữa ,bác bớt nóng giận hợp tác thì mang máy đấy qua đổi cái date gần ngày cậu mua chip thì cái dòng Falcon chắc chắn các chip là 90nm/90nm. ,vì thực sự lúc ý tôi đổi luôn máy mới cho khách cũng ko nghĩ bên trong nó là chip 90 hay 65 ,và tôi hotgame với sô điện thoại 0983 6000 30 chả có nhận cuộc gọi nào của cậu mà nói câu đó cả

còn nghĩ vì lợi nhuận mà đem đỏi cho bác con ý thì càng sai lý do lúc nhập vào vẫn giá đó bán ra vẫn giá đó thì lời vẫn thế ,hơn nửa san phẩm tôi bán là sp mới và bảo hành 1 năm ,chứ có phải hàng cũ dựng lại bán cho người khác rồi nó lăn ra sống dở chết dở ,bán ra có bảo hành 1 năm chứ có sống chêt mặc mẹ mày đâu ,

có cái thiệt thòi cho bác là con chip của nó đáng lẽ 1 bên 65 1 bên 90 thì con máy bác nhận cpu/gpu là 90-90 thôi tôi thề là tôi ko để ý đến cái này luôn ,chứ nếu nó 65/90 thì chắc stop câu chuyện ở đây đựoc rồi

vì vậy tôi đưa ra các phuơng án sau để khắc phục

phướng án 1 bác cầm con máy đó qua shop tôi đổi cho bác con máy chip 65/90nm + thêm bảo hành 6 tháng cho con máy đó + 1 lần phết keo as 5

phướng án 2 bác vẫn giữ con máy đó mang qua tôi dán tem lại + bảo hành cho bác thêm 1 năm để bác yên tâm về sản phầm + khuyến mại cho bác 3 lần phết keo tản nhiệt as 5

phuơng án 3 bác đòng ý các thêm 1tr tôi đổi hẳn con main máy japper mới 100% date sx tháng 5/09 đổi bác chip 65-65nm xài cho mát

,bác ko đồng ý thì tôi từ sau cũng kệ ko rảnh rỗi vô reply cãi nhau .vì kiếm đựoc 1 con máy tốt chơi cũng là may thậm chí có ngừoi vừa mua máy đã gặp trục trắc luôn đấy là chuyện bình thường như tôi bán cho bác con máy bác chơi 3 ngày nó đã redring thế là tôi ko fix đựoc phải đổi máy mới khác ,,,coi như chịu lỗ 1 con máy ,,,đối với các shop bán máy ngay cả xbox store luôn ko tin check ,vấn đề là giải quyết hợp lý với khách để tránh xung đột thôi ví dụ luôn nhé

Từ bài viết của bibo1707 Xem bài
Anh ơi tuần trước e mua cái xbox ở chỗ anh thế mà mấy hôm nay 2 lần nó hiện lỗi e68. Sau đó rút hdd ra cắm vào lại được.

Một bạn trong diễn đàn bảo là do lỗi hdd. Rút vào cắm ra độ 10 lần là đi luôn. Lỗi hdd anh lại ko bh thì phải

A xem có cách nào khắc phục giúp e phát
rooby lai reply Có phải Bách không? Em cứ mang máy và HDD qua anh kiểm tra cụ thể nhé.

với shop tớ bản hdmi redring thì shop nhận sửa suốt ngày , ok riêng của hàng tôi đang sửa 3 con hdmi date 8/08 đèn đỏ ,e74 ,treo máy do ram đủ cả còn bản ko có cổng hdmi thì đang 6 còn nằm chất lên nhau chờ sửa ko tin qua shop cho xem trực tiếp luôn để thấy kinh doanh xbox phải bảo hành thế nào *)* kinh doanh xbox chủ yếu lợi nhuận tù bán linh kiện + đĩa chứ máy chỉ là mồi thôi nhiều khi còn lỗ

to everyday phuong em mang may qua luôn anh up free lên 1.6 cho đã có đày đủ tool làm rồi ,all các bác mua máy ở hotgame đựoc up free fw mãi mãi ..i:D ai thích thì mang qua ,ko mua máy ở hotgame tớ tính 50k công tháo máy up ,,,

ai muốn hack máy xbox 360 tính chỉ 250k hựac quen biết đã mua máy chơi game gì ở hotgame chỉ tính công 100k

ai muốn làm xclam+ thay keo tản nhiệt as 5 chống 3 đèn đỏ 200k

sửa đèn đỏ + e 74 vãn 300k bảo hành 1 tháng ( sửa 3-7 ngày )

bôi keo tản nhiệt as 5 giá 100k khuyến cáo 3- 6 tháng bôi keo 1 lần để tránh redring (tùy vào chơi nhiều hay chơi ít ) cứ sờ tay ra sau đít máy thấy máy nó kêu to hơn lúc mới mua + nhiệt tỏa ra nhiều + nóng thì mang đi bôi keo vào .vì cpu -gpu ,tỏa nhiệt nhiều ko có keo tản nhiệt thì nóng đến nối sờ vào bỏng tay luôn ,qua thời gian nó nhiệt tỏa nó làm tan hết keo ,làm cho máy nóng --->quạt trong máy phải quay mạnh hết cỡ -->máy kêu ồn là vì thế do quạt chạy hết công suất

thay ổ lite on mới giá 500k cho các bác có ổ dvd mắt đọc yếu

all làm luôn ko phải đợi vì vừa có tool + công cụ làm xong ---> tốt nhât mang máy qua sau 3h chiều vì lúc ý cửa hàng có nhiều nhân viên hựac gọi tel số 0983 6000 30 để làm
đợi làm nốt cái visa card làm cái add poit với điểm của 360 live add cho chắc phải 5 ngày nữa mới làm đựoc

thêm 1 tin nữa là hiên h bên china ko hiểu vì lý do gì psp + 360 mỗi con tăng giá 200k ,nên các bác có điều kiện nên mua luôn ..lc ---->cái này thì ra nhanh mua ở xboxstore mà mua nhé vì giá đang tốt chứ bên tớ toàn nhập hàng jaban điện 110v bên tớ bán giá cũng 5300 rồi ,còn linh phụ kiện mấy ngày nữa về hàng sẽ cho anh em box này cái giá chỉ có bằng hựac rẻ hơn ,sẽ có nhân viên chuyên phụ trách bán hàng rẻ + trả lời reply trên này

xong đi ngủ vừa hack xong 10 con xbox japper mới vè điện 110v date sx 5/09 ai có nhu câu qua chiến:D

EverydayPhuong
09-07-2009, 08:41
ai muốn làm xclam+ thay keo tản nhiệt as 5 chống 3 đèn đỏ 200k

Giá up thì được rồi nhưng sao giá bôi keo chát quá HG ơi. Tớ thấy mọi người bảo 1 tuýp keo tản nhiệt có 8$ =125-0k thôi mà. Vậy mà 1 lần bôi keo 150k lận.:((:((

dĩ nhiên là cái máy đấy đang chơi tốt chứ có lăn ra chết đâu shop anh đổi là đổi máy mới mà ,em ko đọc check tháy bác ý tức tháo ra chụp ảnh up lên ah

ko thừa hơi đi cãi nhau nữa ,bác bớt nóng giận hợp tác thì mang máy đấy qua đổi cái date gần ngày cậu mua chip thì cái dòng Falcon chắc chắn các chip là 90nm/90nm. ,vì thực sự lúc ý tôi đổi luôn máy mới cho khách cũng ko nghĩ bên trong nó là chip 90 hay 65 ,và tôi hotgame với sô điện thoại 0983 6000 30 chả có nhận cuộc gọi nào của cậu mà nói câu đó cả

còn nghĩ vì lợi nhuận mà đem đỏi cho bác con ý thì càng sai lý do lúc nhập vào vẫn giá đó bán ra vẫn giá đó thì lời vẫn thế ,hơn nửa san phẩm tôi bán là sp mới và bảo hành 1 năm ,chứ có phải hàng cũ dựng lại bán cho người khác rồi nó lăn ra sống dở chết dở ,bán ra có bảo hành 1 năm chứ có sống chêt mặc mẹ mày đâu ,

có cái thiệt thòi cho bác là con chip của nó đáng lẽ 1 bên 65 1 bên 90 thì con máy bác nhận cpu/gpu là 90-90 thôi tôi thề là tôi ko để ý đến cái này luôn ,chứ nếu nó 65/90 thì chắc stop câu chuyện ở đây đựoc rồi

vì vậy tôi đưa ra các phuơng án sau để khắc phục

phướng án 1 bác cầm con máy đó qua shop tôi đổi cho bác con máy chip 65/90nm + thêm bảo hành 6 tháng cho con máy đó + 1 lần phết keo as 5

phướng án 2 bác vẫn giữ con máy đó mang qua tôi dán tem lại + bảo hành cho bác thêm 1 năm để bác yên tâm về sản phầm + khuyến mại cho bác 3 lần phết keo tản nhiệt as 5

phuơng án 3 bác đòng ý các thêm 1tr tôi đổi hẳn con main máy japper mới 100% date sx tháng 5/09 đổi bác chip 65-65nm xài cho mát

,bác ko đồng ý thì tôi từ sau cũng kệ ko rảnh rỗi vô reply cãi nhau .vì kiếm đựoc 1 con máy tốt chơi cũng là may thậm chí có ngừoi vừa mua máy đã gặp trục trắc luôn đấy là chuyện bình thường như tôi bán cho bác con máy bác chơi 3 ngày nó đã redring thế là tôi ko fix đựoc phải đổi máy mới khác ,,,coi như chịu lỗ 1 con máy ,,,đối với các shop bán máy ngay cả xbox store luôn ko tin check ,vấn đề là giải quyết hợp lý với khách để tránh xung đột thôi ví dụ luôn nhé

Ước gì mình được đối xử như bác Leck.

uselessboy
09-07-2009, 09:18
Xem topic mấy ngày nay mới dám phát biểu, thấy anh HG phát biểu kì quá, không đồng nhất:
_ Lúc Leck bảo anh đổi cho cái máy cũ anh lại bảo không bao giờ có chuyện đổi máy cũ cho khách, chắc TQ ốp vỏ nhằm cho máy.
_ Sau đó Leck có bằng chứng máy không phải là máy ốp vỏ cũ, anh eternal_faithful trả lời là máy cũ đó dùng để đổi cho khách hàng chứ không phải là máy bán ra thị trường. Làm sao eternal_faithful dám chắc máy cũ thì nhất định phải có vết xước. Máy của em hồi mới mua có date 07/2008, máy bảo quản cẩn thận, nó được nhập về VN và chưa được Hack (máy zin) mà còn có vết xước thì làm sao mà mấy cái máy được mang ra hack lại không có được nhỉ =)).
Rõ ràng 2 câu trên là không đồng nhất. Các anh cứ trả lời đại, rồi sai chỗ nào bị người ta bắt bẻ lại kêu nhằm, câu sau lại đối nghịch hoàn toàn với câu trước.
Ở đây Leck chỉ cần anh giải thích đầy đủ về lý do đổi máy date cũ cho Leck, nếu anh trả lời đàng hoàng thì đâu có chuyện Leck nổi khùng như vậy.
Rõ ràng là trình độ về Xbox 360 của HG là không vững, anh trả lời sai rất nhiều, rõ ràng muốn giữ uy tín anh phải cử người có trình độ để trả lời chứ , đúng không ?
Anh cứ thế này thì HG của anh bị chỉ trích cũng phải.

lethinh282
09-07-2009, 09:20
Tốt nhất aE cứ ba mặt 1 lời cãi ở đây bik khi nào mà dứt

bearthang
09-07-2009, 09:36
Tốt nhất mọi người đọc cả topic này sẽ hiểu.
Đừng tin theo mấy cái lời PR và những nick PR

iaou1314
09-07-2009, 09:50
Thì đã nói y như anh bearthang vậy! trong topic này có 2 người "Quân tử kiếm nhạc mất quần" và "lâm bình chi", 2 thầy trò nó thay nhau kẻ tung người hứng ấy mà, thế thôi! à quên còn thiếu 1 nhân vật nữa, đó là 1 cháu bé thích ăn kẹo ngọt dụ dỗ của ngưồ khác mà chẳng biết đếch suy nghĩ gì cả! Đóng kích đủ chưa? biến ra khỏi topic này của AJ để ae còn bàn tán về việc những shop bán hàng thuộc hàng nổi tiếng tệ lậu nhất VN đi!
.

.
Mẹ! nói năng như cức vậy! hồi đó sao không chỉ này chỉ nọ, đợi khi ae phản ánh wa rồi mới giở cái trò điểu cáng, phá đám công chuyện ăn của người khác, đưa ra chỉ hack này hack nọ. Lo mà bán hàng uy tín, phục khác hàng cho tốt ngoài đời đi là điều khách hàng mong muốn nhất chứ không cần phải làm mấy cái trò tiểu nhân bỉ ổi như vậy để lấy lòng ae đâu! rãnh wa lên mạng làm toàn mấy chuyện để thiên hạ chửi đầu chửi cha... Ổ đời không có gì là cho free cả, chỉ có ba mẹ chúng ta là cho không điều kiện thôi! giờ giở giọng đưa ra 1 hai miếng kẹo thơm để dụ dỗ thằng con nít đó à!

eternal_faithful
09-07-2009, 10:19
Xem topic mấy ngày nay mới dám phát biểu, thấy anh HG phát biểu kì quá, không đồng nhất:
_ Lúc Leck bảo anh đổi cho cái máy cũ anh lại bảo không bao giờ có chuyện đổi máy cũ cho khách, chắc TQ ốp vỏ nhằm cho máy.
_ Sau đó Leck có bằng chứng máy không phải là máy ốp vỏ cũ, anh eternal_faithful trả lời là máy cũ đó dùng để đổi cho khách hàng chứ không phải là máy bán ra thị trường.

Cậu đọc kỹ lại các post của tôi, lúc đầu tôi tưởng cậu leck mua máy date tháng 10 nhưng lại được nhận máy date từ tháng 2, điều này vô lý vì lô hàng 60GB đó tụi tôi bán rất nhanh, ko thể có hàng tồn từ mấy tháng trước (nên mới đặt giả thuyết có thể máy bị ốp nhầm vỏ) về sau đọc kỹ bài mới biết là cậu leck vớ phải máy bị ROD, nên được đổi máy khác -> cái này thì khách hàng phải chấp nhận 1 trong 2 trường hợp, fix máy hoặc nhận máy khác thay thế (new 100%) có thế thôi

Nguyên xi bài post cậu Leck đấy, đọc thế này đến bố tôi cũng ko biết máy bị ROD và được đổi máy khác, post cứ như Hot bán máy date cũ cho khách vậy =))

Máy của em hồi mới mua có date 07/2008, máy bảo quản cẩn thận, nó được nhập về VN và chưa được Hack (máy zin) mà còn có vết xước thì làm sao mà mấy cái máy được mang ra hack lại không có được nhỉ =)).

Bên tôi nhập PS3 + XB về máy ko hề xước xát gì, chỉ có hộp hơi móp méo chút thôi, bán máy mà bị xước thì bán cho ma, sập tiệm lâu rồi :D

Thì đã nói y như anh bearthang vậy! trong topic này có 2 người "Quân tử kiếm nhạc mất quần" và "lâm bình chi", 2 thầy trò nó thay nhau kẻ tung người hứng ấy mà, thế thôi! à quên còn thiếu 1 nhân vật nữa, đó là 1 cháu bé thích ăn kẹo ngọt dụ dỗ của ngưồ khác mà chẳng biết đếch suy nghĩ gì cả! Đóng kích đủ chưa? biến ra khỏi topic này của AJ để ae còn bàn tán về việc những shop bán hàng thuộc hàng nổi tiếng tệ lậu nhất VN đi!

Mẹ! nói năng như cức vậy! hồi đó sao không chỉ này chỉ nọ, đợi khi ae phản ánh wa rồi mới giở cái trò điểu cáng, phá đám công chuyện ăn của người khác, đưa ra chỉ hack này hack nọ. Lo mà bán hàng uy tín, phục khác hàng cho tốt ngoài đời đi là điều khách hàng mong muốn nhất chứ không cần phải làm mấy cái trò tiểu nhân bỉ ổi như vậy để lấy lòng ae đâu! rãnh wa lên mạng làm toàn mấy chuyện để thiên hạ chửi đầu chửi cha... Ổ đời không có gì là cho free cả, chỉ có ba mẹ chúng ta là cho không điều kiện thôi! giờ giở giọng đưa ra 1 hai miếng kẹo thơm để dụ dỗ thằng con nít đó à!

Chim lợn biến đi chỗ khác chơi đi, anh ko rảnh đôi co với mày :D ko nói ngứa mồm hả

iaou1314
09-07-2009, 10:23
_ủa tao nói ai vậy? tự nhiên nhột à? =))=))
Tao không biến đó thằng kia, làm gì được tao, định chơi tao à? làm đi, đồ chó ăn gặm xương, HG cho mày bao nhiêu "cục xương", tao cho gấp đôi, với điều kiện về sủa cho gia đình tao đi! Gia đình tao dư sức làm chuyện đó đó, tao ra đường chơi chưa ngán thằng nào đâu nha.
.

.
"LLGVN" là cái đếch gì! chẳng bằng 1 ngón chân cái của tao

eternal_faithful
09-07-2009, 10:37
_ủa tao nói ai vậy? tự nhiên nhột à? =))=))
Tao không biến đó thằng kia, làm gì được tao, định chơi tao à? làm đi, đồ chó ăn gặm xương, HG cho mày bao nhiêu "cục xương", tao cho gấp đôi, với điều kiện về sủa cho gia đình tao đi! Gia đình tao dư sức làm chuyện đó đó, tao ra đường chơi chưa ngán thằng nào đâu nha.

"LLGVN" là cái đếch gì! chẳng bằng 1 ngón chân cái của tao

Thằng này thích cố tình gây sự nhé, mod AJ làm đúng phận sự đi :|

iaou1314
09-07-2009, 10:40
Bằng chứng đâu? ủa mà mình gây sự với ai vậy kìa? nói phôg lông vậy, ai nhìn nếu "nhột" thì thôi... chẳng nói ai cả, thằng nào ngu thì nhột thôi!=))=))

thangbeo89
09-07-2009, 10:41
phàn nàn HG là có 1 con bán hàng trông tởm tởm ko chịu đc. lúc đầu nhìn như con zai vì màn hình phẳng [-X sau hóa ra ko fải vì nghe giọng hơi eo éo con gái.b-( vào mua hàng mấy lần mà mất cảm tình luôn. H chả muốn vào cửa hàng nữa vì vào mấy lần trc lần nào cũng gặp con ý. :)):)):))...

Chuột Hamster
09-07-2009, 10:45
Cậu đọc kỹ lại các post của tôi, lúc đầu tôi tưởng cậu leck mua máy date tháng 10 nhưng lại được nhận máy date từ tháng 2, điều này vô lý vì lô hàng 60GB đó tụi tôi bán rất nhanh, ko thể có hàng tồn từ mấy tháng trước (nên mới đặt giả thuyết có thể máy bị ốp nhầm vỏ) về sau đọc kỹ bài mới biết là cậu leck vớ phải máy bị ROD, nên được đổi máy khác -> cái này thì khách hàng phải chấp nhận 1 trong 2 trường hợp, fix máy hoặc nhận máy khác thay thế (new 100%) có thế thôi

Nguyên xi bài post cậu Leck đấy, đọc thế này đến bố tôi cũng ko biết máy bị ROD và được đổi máy khác, post cứ như Hotgame lừa đảo, bán máy date cũ cho khách vậy

Bên tôi nhập PS3 + XB về máy ko hề xước xát gì, chỉ có hộp hơi móp méo chút thôi, bán máy mà bị xước thì bán cho ma, sập tiệm lâu rồi :D

Chim lợn biến đi chỗ khác chơi đi, anh ko rảnh đôi co với mày :D ko nói ngứa mồm hả

Em nói thật chứ trả lời cho khách hàng kiểu các anh là không được rồi đấy. Nói cấu trước không khớp câu sau, cái miệng thì nói là có thể là ốp nhầm vỏ cũ nhưng ngay lúc sau lại khẳng định như đinh đóng cột "Hotgame luôn có 1 số máy mới tinh date cũ nhưng không bán ra thị trường mà chỉ để đổi cho khách nào bị ROD " thế còn đặt ra cái gọi là giả thiết là ốp nhầm vỏ làm gì :-w.
Còn cái cách nói của Eternal thì rõ ràng tỏ ý khinh thường người khác, tuy địa vị trên diễn đàn không cao nhưng đừng có lấy đó mà so với người khác, cái Title LLGVN chả là cái gì cả. Còn chưa biết, so tuổi với nhau thì anh chỉ đáng là em của người ta mà ăn nói như thể là cụ nội ấy.

eternal_faithful
09-07-2009, 10:53
Em nói thật chứ trả lời cho khách hàng kiểu các anh là không được rồi đấy. Nói cấu trước không khớp câu sau, cái miệng thì nói là có thể là ốp nhầm vỏ cũ nhưng ngay lúc sau lại khẳng định như đinh đóng cột "Hotgame luôn có 1 số máy mới tinh date cũ nhưng không bán ra thị trường mà chỉ để đổi cho khách nào bị ROD " thế còn đặt ra cái gọi là giả thiết là ốp nhầm vỏ làm gì :-w.

Do hiểu nhầm, có thế thôi, cậu ấy ko nói rõ ràng ngay từ đầu. END

Link Hotgame - XB360 bản 60GB mới kính coong, kèm 2 đĩa game xịn trong máy, bảo hành 1 năm (http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=540708)

Bản 60GB này chính xác HG bắt đầu bán từ tháng 12 năm 2008 ( máy có date tháng 10/2008 )

Bạn lech bảo máy bạn mua có date tháng 2/2008 thì nghe có vẻ khó tin quá :

EverydayPhuong
09-07-2009, 10:54
phàn nàn HG là có 1 con bán hàng trông tởm tởm ko chịu đc. lúc đầu nhìn như con zai vì màn hình phẳng [-X sau hóa ra ko fải vì nghe giọng hơi eo éo con gái.b-( vào mua hàng mấy lần mà mất cảm tình luôn. H chả muốn vào cửa hàng nữa vì vào mấy lần trc lần nào cũng gặp con ý. :)):)):))...

Xúc phạm đủ chưa. Cậu phàn nàn về dịch vụ còn được chứ đừng có lấy người ta ra làm trò cười.
Tôi đêk bênh gì HG nhưng nghe cái giọng cậu nói đủ biết cậu cũng éo ra cái gì đâu.

Rey Za Burrel
09-07-2009, 10:54
đang từ topic nhận xét về dịch vụ các cửa hàng , đừng nên chuyển qua châm chọc rồi đá xoáy nhau như vậy , tiêu chí của AJ khi lập topic này cũng là mún đưa ra ý kiến để giúp anh em có hiểu biết hơn về việc mua máy , sửa chữa , các vấn đề kĩ thuật...etc khi đến các cửa hàng , và lựa chọn mua máy ở đâu là hợp , cũng là góp ý với cung cách phục vụ và làm việc của các cửa hàng ( dù sau đó có chịu sử đổi ko thì trời bít )

Chứ còn cứ bay vô chửi nhau rồi hai bên đá qua đá lại , nhất là trên 4rum chứ ko phải gặp tận mặt thế kia thì có tiếp diễn cũng ko giải quyết được j

May phước là 4 cái console ( PS1/PS2/360/NDS ) của tui mua chưa gặp vấn đề kĩ thuật gì nặng nên chưa phải gửi ra cửa hàng nào sửa j nhiều , but nhiều khi ra hỏi vài câu để confirm cho an tâm mà nghe trả lời một hồi thấy giống như ta đang bị nó coi như :@) vậy ~:>

ItsmeAj
09-07-2009, 10:57
Cảnh báo lần cuối cùng.

Tranh cãi thì chấp nhận, nhưng sử dụng những từ ngữ khích bác nhau trong 1 forum cộng đồng như thế này là sai quy định.

Cảnh cáo eternal_faithful và IAOU1314 mỗi người 5 points, tôi không quan tâm 2 người đi đâu chửi lộn, tuy nhiên đừng để mod khác thấy, sẽ là GO 1 tháng đấy nhé.

Từ sau bài post này, bất cứ ai sử dụng từ ngữ " không đúng chỗ " ngay lập tức nhận 5 point cảnh cáo.

eternal_faithful
09-07-2009, 11:00
THANGBEO: Cái loại mày ko đáng để tao chửi :)

EverydayPhuong
09-07-2009, 11:10
Cảnh báo lần cuối cùng.

Tranh cãi thì chấp nhận, nhưng sử dụng những từ ngữ khích bác nhau trong 1 forum cộng đồng như thế này là sai quy định.

Cảnh cáo eternal_faithful và IAOU1314 mỗi người 5 points, tôi không quan tâm 2 người đi đâu chửi lộn, tuy nhiên đừng để mod khác thấy, sẽ là GO 1 tháng đấy nhé.

Từ sau bài post này, bất cứ ai sử dụng từ ngữ " không đúng chỗ " ngay lập tức nhận 5 point cảnh cáo.

Để em report với mod khác:)):)):))

Fire Emblem
09-07-2009, 11:13
May phước là 4 cái console ( PS1/PS2/360/NDS )

NDS không phải console :-??

Thứ hai là các bố có bức xúc gì cũng đừng xổ nho nếu không đến là phải clear topic cho cha AJ khỏi mang vạ.

Rey Za Burrel
09-07-2009, 11:17
uh , NDS là handheld but tên gọi đầy đủ của handheld là handheld game console , chắc tại ngó mấy cái sales chart của đám nước ngoài nên riết wen gọi kiểu đó :-ss
http://en.wikipedia.org/wiki/Handheld_console

thangbeo89
09-07-2009, 12:01
THANGBEO: Cái loại mày ko đáng để tao chửi :)

tớ góp ý thế thôi. tớ cũng chả chửi bạn hay cãi nhau với bạn làm gì. :)):)):))
nói thế thôi. bạn đừng nói lại nữa ko bị ăn point nhá

darktempler
09-07-2009, 12:21
thôi,cái này là nhận xét,góp ý mà cứ chửi nhau kinh quá :|

xxleck_1990
09-07-2009, 12:44
Hotgame : Nếu ở địa vị tôi lúc biết mình bị đổi cho 1 cái máy date đời cũ liệu ông có bức xúc ko?
EverydayPhuong: Cậu đúng là loại gió thổi chiều nào theo chiều đấy! Mọi người ở đây nghe ngứa tai lắm !:-*

EverydayPhuong
09-07-2009, 12:50
Hotgame : Nếu ở địa vị tôi lúc biết mình bị đổi cho 1 cái máy date đời cũ liệu ông có bức xúc ko?
EverydayPhuong: Cậu đúng là loại gió thổi chiều nào theo chiều đấy! Mọi người ở đây nghe ngứa tai lắm !:-*

Chả có cái khỉ gì gọi là gió chiều nào theo chiều nấy.
Tôi chỉ thấy bên nào đúng thì góp ý.
Ở đây tôi chẳng thấy bên nào đúng cả, chỉ góp ý vui mấy câu với HG thôi.
Cậu bị đổi máy cũ, uh biết rồi, vậy HG đã cho cậu 3 trường hợp ở trên để đổi máy date mới hay đổi luôn con J-per mới coóng với 1tr < Nếu là tôi thì tôi cũng đổi vì máy kia mình cũng đã dùng đc 4 th, shop nào điên mới cho đổi sang con J >.
Ở đây tớ khẳng định tớ chẳng bênh bên nào. Còn trường hợp của cậu tớ cũng chỉ hỏi vui để biết, có gì góp ý chứ tớ chẳng đối chọi với cậu làm gì.
Chỉ thế thôi.