PDA

View Full Version : Hỏi đáp tất cả các vấn đề về PSP vào đây, không lập topic mới

Trang : [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12

anzure
04-03-2009, 14:49
Mở hàng luôn bằng 1 câu hỏi, mong là có lời đáp::D
Máy slim, bị lỗi ổ đọc đĩa (nó cứ tự quay mặc dù chẳng bỏ đĩa gì vào) --> cứ tự ra màn hình "do you want to quit game". Có ai biết cách khắc phục hoặc thay mới không ạ????

nguyen_quy120288
04-03-2009, 15:09
Mở hàng thêm phát vậy. Anh em cho mình hỏi mình cắm psp vào pc để chép game hay 1 cái j đó nếu cắm trực tiếp bằng psp thì nó cứ báo không tìm thấy file đó hic, nhưng cho thẻ vào đầu đọc thì chép uk, mà không chỉ riêng psp của mình, của cả 2 thằng bạn mình cũng bị bệnh này rất bực vì mình ko muốn tháo thẻ ra nhiều ai biết bảo mình với thank anh em :D

Love_psp1988
04-03-2009, 16:27
Máy slim, bị lỗi ổ đọc đĩa (nó cứ tự quay mặc dù chẳng bỏ đĩa gì vào) --> cứ tự ra màn hình "do you want to quit game". Có ai biết cách khắc phục hoặc thay mới không ạ????

Đã thử format Flash and reset setting chưa ? còn vụ umd tự đọc thì tớ chưa gặp tình huống này bao giờ :-w

QuangMJ
04-03-2009, 17:06
Ý.Vậy các cái cũ nó nằm ở đâu.Xóa rồi à.hì
Hôm nay mình lại vừa nghiên cứu và phát hiện ra là lỗi của mình còn một nguyên nhân nữa là copy qua card reader đểu. :D
Giờ thì nó lại phát sinh cái này.Mong anh em giải đáp cho.
Đó là copy qua PSP,game thì được rồi.Còn nhạc với hình thì lúc copy được lúc không.Và trong thẻ xuất hiện nhiều thư mục lạ mà xóa không xóa được.Hoặc có xóa được thì cũng hiện lại.vậy là do sao?

Love_psp1988
04-03-2009, 17:29
Ý.Vậy các cái cũ nó nằm ở đâu.Xóa rồi à.hì
Hôm nay mình lại vừa nghiên cứu và phát hiện ra là lỗi của mình còn một nguyên nhân nữa là copy qua card reader đểu. :D
Giờ thì nó lại phát sinh cái này.Mong anh em giải đáp cho.
Đó là copy qua PSP,game thì được rồi.Còn nhạc với hình thì lúc copy được lúc không.Và trong thẻ xuất hiện nhiều thư mục lạ mà xóa không xóa được.Hoặc có xóa được thì cũng hiện lại.vậy là do sao?

Cái vụ nhạc với hình lúc copy đuợc lúc ko thì tớ chưa hình dung ra nhưng việc trong thẻ xuất hiện mấy thư mục linh tinh (VD : Forever.exe, My Music.exe..) là bị virus đấy , cái này bạn phải format lại thẻ + cài lại win trên PC thì mới hết ko thì lần sau cắm vào cóp lại bị :))

QuangMJ
04-03-2009, 17:37
Cái vụ nhạc với hình lúc copy đuợc lúc ko thì tớ chưa hình dung ra nhưng việc trong thẻ xuất hiện mấy thư mục linh tinh (VD : Forever.exe, My Music.exe..) là bị virus đấy , cái này bạn phải format lại thẻ + cài lại win trên PC thì mới hết ko thì lần sau cắm vào cóp lại bị :))

Không phải ý đó.He he.Ba cái vụ virus thì là chuyện nhỏ.Bỏ qua.Nó hiện mấy thư mục chứ không phải là file,mà ký tự thì hiểm hiểm.Nói chung là không can thiệp được vào cái đó.Chẹp.
Không biết thì thôi vậy.Loay hoay tự nghiên cứu. :D
Nếu mà hiểu vấn đề thì sẽ post lên cho anh em đỡ dính phải nữa.Đỡ hoang mang mà ném máy...bla bla...:devil:

terawolf
04-03-2009, 17:58
Không phải ý đó.He he.Ba cái vụ virus thì là chuyện nhỏ.Bỏ qua.Nó hiện mấy thư mục chứ không phải là file,mà ký tự thì hiểm hiểm.Nói chung là không can thiệp được vào cái đó.Chẹp.
Không biết thì thôi vậy.Loay hoay tự nghiên cứu. :D
Nếu mà hiểu vấn đề thì sẽ post lên cho anh em đỡ dính phải nữa.Đỡ hoang mang mà ném máy...bla bla...:devil:

Nói vậy là bạn đã quét virus mấy cái đó rồi hả

linhlovely91vn
04-03-2009, 18:04
Mọi người cho em hỏi có ai chơi online trò gi trên psp không :D. Em đang chiến pes 9 + CS ai có chơi thì pm nick NhatLinh trong game nha tên tài khoản em đó :D .Tiện cho em hỏi còn trò gì chơi online trên psp hay nữa không thanks :-/

Nishino-Cute
04-03-2009, 18:11
Mọi người cho em hỏi có ai chơi online trò gi trên psp không :D. Em đang chiến pes 9 + CS ai có chơi thì pm nick NhatLinh trong game nha tên tài khoản em đó :D .Tiện cho em hỏi còn trò gì chơi online trên psp hay nữa không thanks :-/

cậu thích chơi multi thì kô thể bỏ qua dòng monster hunter rùi :'>

terawolf
04-03-2009, 18:35

SOCOM: U.S. Navy SEALs Fireteam Bravo 2
Syphon Filter: Logan's Shadow
Killzone Liberation
Monster Hunter Freedom Unite (chưa ra :)))
Resistance: Retribution (sắp ra =)))
Các game thể thao, đua xe...

linhlovely91vn
04-03-2009, 18:40
Bây giờ mọi người hay chơi Monster Hunter Freedom 2 [English] hả anh :D. Cho em 1 câu nữa là làm sao để xem được phim đuôi .iso em nghe nói là cần đĩa mồi hay còn có cách khác nữa không và cái đĩa mồi kia thì giá nhiu :D thanks

cena1410
04-03-2009, 19:23
Topic mới, cho hỏi 1 câu:
Hiện giờ máy đang ở cfw 5.00M33-6, ko hiểu sao save data ko hiện hình mà hiện "Register Data", dù thế vẫn load và save đc ::)
Nhưng lúc xóa save trên PSP thì rất khó, ko biết game nào là game nào vì ko hiện hình và chữ, toàn Register Data

k3nji2kid
04-03-2009, 19:37
Nhưng lúc xóa save trên PSP thì rất khó, ko biết game nào là game nào vì ko hiện hình và chữ, toàn Register Data
Xê ra connect PSP với máy tính đi - vào PSP > SAVE DATA đó. Trong đó nó hiện cả ảnh của game mà!
Nhưng để xem cho rõ ngày - phần - màn save của game thì tốt nhất nên vào GAME > Save ở ngay trên PSP ấy!

Tung_nomad
04-03-2009, 21:05
Sao mình k xem đc cái vid trên Youtube ở PSP vậy :-< Mình nghĩ là down cái Adobe Flash Player nhưng lâu quá, có ai share cho mình cái để chép trực tiếp cái :D
P.S: Topic hỏi đáp cũ tớ có đúng 100 bài =))

tuanbat_tn2009
04-03-2009, 21:43
có ai biết game nào chơi theo kiểu cày cấp hay cày lv ko mình chỉ thích những game như kiểu MU hay con đường tơ lụa chẳng hạn ý mình nói trên hệ máy psp thôi nha chứ ko phải là game online đâu,nếu ai biết game nào kiểu như thế này chỉ dùm mình với nha thank nhiều.................................

myangel!!!
04-03-2009, 21:48
.................................

Dungeon Siege , Untold Legend 1 2 , Warrior of the Lost Empire

Love_psp1988
04-03-2009, 21:51
.................................

có những game sau :
Final Fantasy VII : Crisis Core
Brave Story : The Traveller
Breath of Fire 3
Disgea : Afternoon of Darkness
Phantasy Star
Monster Hunter series
Final Fantasy : War of lions
Dungeon Explorer
Untold Legend
Cứ chơi tạm thế đã đống này để chơi hết thì cũng khá lâu đấy đó là chưa kể game PSX

cena1410
04-03-2009, 22:25
Xê ra connect PSP với máy tính đi - vào PSP > SAVE DATA đó. Trong đó nó hiện cả ảnh của game mà!
Nhưng để xem cho rõ ngày - phần - màn save của game thì tốt nhất nên vào GAME > Save ở ngay trên PSP ấy!
Cách này Xê Ra biết ròi Đi-Ra, ý CeRa là khắc phục cái lỗi Registed Data ấy

oOziczacOo
04-03-2009, 23:19
Cách này Xê Ra biết ròi Đi-Ra, ý CeRa là khắc phục cái lỗi Registed Data ấy

Thử copy riêng ra 1 chỗ rùi xóa hết đi rùi copy lại vào!!!Nếu vẫn kok được thì xóa sạch rùi cày lại vậy::)!!!

nguyen_quy120288
04-03-2009, 23:55
chán quá mình chả được trả lời huuuuuuuuuuu =((

karjn_l0v3
05-03-2009, 06:07
chán quá mình chả được trả lời huuuuuuuuuuu =((

cái đóa mình cũng ko chắc nhưng mà cóa thể là do ổ USB của cậu hư rùi đã thử cắm ra ổ khác ở phía sau CPU chưa :-/:-/:-/:-/

Love_psp1988
05-03-2009, 09:11
cái đóa mình cũng ko chắc nhưng mà cóa thể là do ổ USB của cậu hư rùi đã thử cắm ra ổ khác ở phía sau CPU chưa :-/:-/:-/:-/

Còn phải xem dây USB của bạn có tốt ko + chân cắm USB của PC có bình thường ko nữa >> cứ check 2 cái đó đi rồi tính tiếp :hug:

votinh1401
05-03-2009, 09:51
mình chưa chơi game psx bằng game psp lần nào,máy mình fw 5.00m33-6 cp1 sẵn psxloader gì đó trong máy đã enable lên rồi
mình vô đây down iso của psx (http://snesorama.us/PSX2/(PSX)%20Panzer%20Bandit%20(J).rar)
xin hỏi có cần convert hay gì ko hay cứ copy rồi thẳng tiến
rồi làm sao để chơi được bằng psp lun (có phải copy vô iso folder ko)
xin trả lời dùm hi`

karjn_l0v3
05-03-2009, 09:54
mình chưa chơi game psx bằng game psp lần nào,máy mình fw 5.00m33-6 cp1 sẵn psxloader gì đó trong máy đã enable lên rồi
mình vô đây down iso của psx (http://snesorama.us/PSX2/(PSX)%20Panzer%20Bandit%20(J).rar)
xin hỏi có cần convert hay gì ko hay cứ copy rồi thẳng tiến
rồi làm sao để chơi được bằng psp lun (có phải copy vô iso folder ko)
xin trả lời dùm hi`

nếu cậu đã chịu khó đọc kĩ mấy cái Mod PSP ở dưới thì chịu khó đọc kĩ cái này đi sẽ hiểu ngay thui ;;);;);;)
http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=504843

Zell Dinch
05-03-2009, 10:40
Mình lỡ cái bản việt hóa, chép vào flash tùm lum mà ko backup. Giờ mình muốn reset lại tiếng ANh thì thế nào ạ?

masoi912
05-03-2009, 10:55
cho tớ hỏi cái, camera cho PSP có nên mua cũ không nhỉ ? mà giá camera cũ giờ tầm nhiu?
-Tiện cho tớ hỏi lun có ai bán không ? cho tớ cái giá để so sánh nào :D

Love_psp1988
05-03-2009, 11:48
cho tớ hỏi cái, camera cho PSP có nên mua cũ không nhỉ ? mà giá camera cũ giờ tầm nhiu?
-Tiện cho tớ hỏi lun có ai bán không ? cho tớ cái giá để so sánh nào :D

Giá mới khoảng 900k , cũ thì cũng tùy từng nguời bán và tùy độ mới .... nhưng trung bình là 450k

anzure
05-03-2009, 12:08

Any-body !!!!!

(30 charsssssssss)

entuti
05-03-2009, 12:18
Cho mình hỏi là mình chơi crisis core bằng iso.Đang chơi bình thường thì đến đoạn mà ở Gongaga sau khi thằng Zack nói chuyện với thằng Lazard(lúc thành copy của Angeal ấy).Nói chuyện xong thì nó hỏi có save ko.Mình save xong thì màn hình đen thui 1 lúc rồi máy tự nhiên tắt ko chơi đc nữa.Mình bật lên load lại cũng bị như thế.Từ đầu đến lúc đấy vẫn chơi save load bình thường mà tự nhiên đến đoạn đấy ko chơi tiếp đc.Máy mình là máy slim,cfw 5.00 m33-6,thẻ 8gb mark 2.Có ai biết tại sao trả lời cho mình nhé ^^.

k3nji2kid
05-03-2009, 12:24

Thử vào Settings > PSP Settings > UMD Auto Start > OFF đi.
Còn nếu ko đc thì chắc là Hỏng mắt đọc ->> thay thôi! :(

Cho mình hỏi là mình chơi crisis core bằng iso.Đang chơi bình thường thì đến đoạn mà ở Gongaga sau khi thằng Zack nói chuyện với thằng Lazard(lúc thành copy của Angeal ấy).Nói chuyện xong thì nó hỏi có save ko.Mình save xong thì màn hình đen thui 1 lúc rồi máy tự nhiên tắt ko chơi đc nữa.Mình bật lên load lại cũng bị như thế.Từ đầu đến lúc đấy vẫn chơi save load bình thường mà tự nhiên đến đoạn đấy ko chơi tiếp đc.Máy mình là máy slim,cfw 5.00 m33-6,thẻ 8gb mark 2.Có ai biết tại sao trả lời cho mình nhé ^^.

Bây giờ tình trạng Máy như thế nào? Với những game khác có bị trường hợp vậy ko?
Thử xóa game và Copy lại xem.

Nếu có thắc mắc cứ post bài lên sticked này nhé!
Chúc may mắn!
Thân!

entuti
05-03-2009, 12:57
Các trò khác mình vẫn chơi bình thường.Cả trò này mình load lại các đoạn trước vẫn chơi được.Chỉ đến đoạn đấy thì bị như vậy ko chơi đc thôi.Chắc là phải down iso khác copy thử vào xem sao.Thanks ^^.

karjn_l0v3
05-03-2009, 13:07
Các trò khác mình vẫn chơi bình thường.Cả trò này mình load lại các đoạn trước vẫn chơi được.Chỉ đến đoạn đấy thì bị như vậy ko chơi đc thôi.Chắc là phải down iso khác copy thử vào xem sao.Thanks ^^.

vậy là tốt nhất chắc là game bị lỗi rùi
cậu down game trong topic của mình ủng hộ mình nhá :D:D:D:D
bảo đảm game chạy bt từ đầu đến cuối :'>:'>:'>:'>:'>
http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=562347

Tung_nomad
05-03-2009, 15:29
Quảng cáo ghê thế =)) Tiện có ai cho mình xin mấy trang web chuyên về theme cho PSP đc k, có cái psp-themes.net đc nhưng mà ít quá, psp-hacks thì hình như chỉ là wallpapers

hoang3blc
05-03-2009, 15:40
@tungnomad : www.consolepot.net ......

RLinh
05-03-2009, 17:53
có ai có chương trình chuyển đổi file save từ US sang EU ko cho em xin để chuyển cái file save patapon 1

oOziczacOo
05-03-2009, 18:07
Quảng cáo ghê thế =)) Tiện có ai cho mình xin mấy trang web chuyên về theme cho PSP đc k, có cái psp-themes.net đc nhưng mà ít quá, psp-hacks thì hình như chỉ là wallpapers

http://pspthemes.org/list/
Đặc điểm:Nhiều,toàn anime và ecchi:x!!!Nhưng khó dùng::(!!!Chịu khó mò nha!!!

k3nji2kid
05-03-2009, 18:09
có ai có chương trình chuyển đổi file save từ US sang EU ko cho em xin để chuyển cái file save patapon 1

Làm gì có! Nó là Ngôn ngữ rồi - làm sao chuyển đc Tiếng Nhật sang Tiếng ANh Pháp Đức Ý Tây đc.
(hay lên Gamefaqs down save(s) về coi! ) --> mình định làm mà thấy tự cày lại hay hơn! bản 2 này đồ rơi nhiều mà!
(nó chỉ cho Tranfer Material thôi. item ko đc Tranfer sang đâu!)

Asakura_Yoh
05-03-2009, 23:21
Có cách nào phóng to màn hình game trên TV khi dùng cáp TV out ko nhẩy :-?, nó phóng ra đc có chừng gấp 4 lần ah ::(

Love_psp1988
05-03-2009, 23:23
Có cách nào phóng to màn hình game trên TV khi dùng cáp TV out ko nhẩy :-?, nó phóng ra đc có chừng gấp 4 lần ah ::(

dùng dây 5 đầu hay dây 3 đầu AV ? , nếu là 5 đầu thì hình như ko phóng to đuợc , còn 3 đầu AV tớ đang dùng đây phóng to đuợc nhưng FPS cực thấp nên chơi chậm lắm :D

Asakura_Yoh
05-03-2009, 23:28
dùng dây 5 đầu hay dây 3 đầu AV ? , nếu là 5 đầu thì hình như ko phóng to đuợc , còn 3 đầu AV tớ đang dùng đây phóng to đuợc nhưng FPS cực thấp nên chơi chậm lắm

ặc ::(, dùng dây 5 đầu, chán thế ::(. Mà fóng ra cũng giảm fps cơ ah :-?

votinh1401
06-03-2009, 08:02
http://i51.photobucket.com/albums/f375/thanhcodonboy/DSC00391.jpg
cho mình hỏi cái mình mua máy secondhand mới 99% :x (hình trên là hình minh họa thôi nha)
cái khung mình tô đỏ đó là psp 2001(hàng us) còn mình mở nắp máy mình là psp 2000 vậy là sao,có phải hàng của nhật ko,hay là fake xin bà kon trả lời gấp

BrokenWings
06-03-2009, 09:28
Cho mình hỏi làm sao để Unable chức năng Flash Player của PSP nhỉ? Máy nó bảo vào phần System Settings rồi Enable Flash Player mà mình ko thấy lựa chọn đó :-/

Tung_nomad
06-03-2009, 09:38
Cậu tắt hẳn máy, giữ R rồi lại bật lên( vẫn giữ) vào Registry Hack-> Enable Flash Player rồi thoát ra ngoài là xong.

Symphonic
06-03-2009, 10:02
Máy mình cứ vào Game Sharing , connecting một lúc rồi báo error occured during connection :| ?

Tung_nomad
06-03-2009, 10:25
Cậu định Game Sharing với ng` khác à? Cái này tớ k biết nhưng nếu cậu định Game Sharing với ng` khác thì game đó phải có chức năng Game Sharing( vd như Naruto Ultimate Ninja Heroes 1+2)...

Love_psp1988
06-03-2009, 10:47
ặc ::(, dùng dây 5 đầu, chán thế ::(. Mà fóng ra cũng giảm fps cơ ah :-?

Ừ , dùng dây 5 đầu thì ko xuất hình full đuợc đâu , còn dây AV 3 đầu thì full được nhưng phải cài Homebrew FUSA cho vào cái plugins nhưng khi chơi thì Frame thấp và hình xấu lắm nên chơi rất khó chịu , nói chung dây AV chỉ để xem phim với nghe nhạc chứ chơi game thì chán lắm

thiennienchilinh
06-03-2009, 12:52
cho mình hỏi: làm cách nào đọc file word (.txt, .doc, .pdf...) trên PSP? làm cách nào để PSP hiển thị tiếng việt?

hoa_long
06-03-2009, 13:03
cho mình hỏi tí nhen: mình đang định mua thẻ 8GB , tiền mình chỉ có 1T trở xuống, vậy mình mua loại thẻ 8GB nào thì chiến game được vậy, nhiều loại thẻ quá, mà mình ko rành, thấy Mark 2 8G màu đen bán có tầm 400K, hok biết chơi game giật ko nữa.
Thank anh em trước :hug:

Love_psp1988
06-03-2009, 14:06
cho mình hỏi: làm cách nào đọc file word (.txt, .doc, .pdf...) trên PSP? làm cách nào để PSP hiển thị tiếng việt?

hiện nay PSP chưa hỗ trợ font TV nên ko đọc đuợc đâu :D

INBYH
06-03-2009, 14:17
Cho mình hỏi : PSP của mình ko connect được với PC, khi vào USB Connection nó hiện Please wait ... rồi chuyển qua chuyển lại giữa USB connected. Bây giờ thì đơ luôn chỗ Please wait ... ( Đã tắt USB Charge ).
Tình trạng bắt đầu khi mình quên vừa nối USB vừa cắm sạc ngay trên máy.
Bạn nào biết cách khắc phục chỉ mình với. ::(

nguyen_vinh315
06-03-2009, 15:41
cho mình hỏi tí nhen: mình đang định mua thẻ 8GB , tiền mình chỉ có 1T trở xuống, vậy mình mua loại thẻ 8GB nào thì chiến game được vậy, nhiều loại thẻ quá, mà mình ko rành, thấy Mark 2 8G màu đen bán có tầm 400K, hok biết chơi game giật ko nữa.
Thank anh em trước :hug:
Mình mới mua 1 cái của tiệm điện thoại 789 Nguyễn Trãi P11 q5 giá 46o mark 2 8g màu đen,chơi game ko hề bị giật nhưng khi load hơi chậm so với cái thẻ xịn của mình lúc trước mua 2t1, nhưng chấp nhận được, ko chậm lắm độ 8 so với 10.
.
___________Auto Merge________________

.
mấy bác cho em hỏi 2 máy psp thì làm sao để chơi với nhau,có cần wifi ko?

linhlovely91vn
06-03-2009, 15:46
Bác nào biết ở Hà Nội chỗ nào bán sạc cho psp loài thường giá tầm 100k ko cho mình xin cái địa chỉ luôn. thanks:D

titeo6000
06-03-2009, 17:25
Bác nào hướng dẫn em tutorial cái game Pantapon 2 với ! :D
Em chả hiểu chơi thế nào !
Theo như em biết thì theo nhịp điệu nhấn 3 lần ô vuông 1 lần tròn là nó di chuyển, nhưng em làm vậy sao chả thấy gì mà toàn là cứ bắt em đi lại cái chỗ demo đó !
Chả hiểu gì cả :D

thanhtrang2202
06-03-2009, 18:31
em cũng vừa cắm usb vừa charge máy mà... nghe bác nói vậy ko bít có bị sao ko nữa. máy em vẫn kết nối pc bt. hay là pác thử đổi dây nối thử xem, hoặc là do đầu usb của pc/ psp nữa đấy.
bác titeo6k có box hướng dẫn patapon đấy. vào đó mà xem:D :D

badao.91
06-03-2009, 18:52
Bác nào biết ở Hà Nội chỗ nào bán sạc cho psp loài thường giá tầm 100k ko cho mình xin cái địa chỉ luôn. thanks:D

Đang thừa 1 cái sạc nè...Có 1 chỗ hơi hở dây nên em dán băng dính vô nhưng sạc thì gọi là vô tư đi bác ạ :D...có j call em 0977114691

Black Tiger 007
06-03-2009, 19:21
http://i51.photobucket.com/albums/f375/thanhcodonboy/DSC00391.jpg
cho mình hỏi cái mình mua máy secondhand mới 99% :x (hình trên là hình minh họa thôi nha)
cái khung mình tô đỏ đó là psp 2001(hàng us) còn mình mở nắp máy mình là psp 2000 vậy là sao,có phải hàng của nhật ko,hay là fake xin bà kon trả lời gấp

Trời ạ , PSP 2000 ( slim ) là chỉ chung cái loại PSP đời sau 1000 ( fat ) , nói chung là slim và Fat !
Mà trong PSP 2000 có PSP 2001 , 2002 , ... 2008 là chỉ nơi sản xuất , phân phối !
Như của mình là PSP 2000 ( slim ) mã PSP 2006 ( hàng Sing ỏ hongkong ) hình như là vậy ! Hiểu chưa ạ ? =((=((=((=(( :hug:

maxphong
06-03-2009, 20:04
mình đang xài PSP 2000 slim làm sao để xuất ra Tivi dc vậy ? Mình có thử mà không thấy gì cả. Có cần cài homebrew thêm không vậy ?

myangel!!!
06-03-2009, 20:46
hiện nay PSP chưa hỗ trợ font TV nên ko đọc đuợc đâu :D

Đọc được ai bảo ko đọc được :-w , chỉ lỗi font khi duyệt web có tiếng Việt thôi .

Muốn đọc file pdf thì bạn cứ cài chương trình IR Shell nhé .

Còn với các file .doc hoặc .html ( kể cả tiếng Việt ) thì cứ convert sang dạng file .doc là đọc được . Cách convert thì dùng CutePDFWriter là ok .

manga0601
06-03-2009, 20:51
Trước đây cũng bình thường tự dưng hôm kia đang chơi FF Dissidia thì tự dưng nó đứng hình.nguyên dàn nút home+ - select star thì xài dc còn dàn nút lên xuống qua lại và O X [] /_\ thì ko hoạt động cách tắt duy nhất là tắt máy.Nhưng khi khởi động lại thì máy của mình vẫn bị thế ???
Đến hôm qua khi cắp zô sạc thì máy trở lại bt.hôm nay vừa chơi Phantsy Star Portable thì bị lại nữa ????Vậy mình bị gì vậy.
Zô recovery với USB(bật máy zồi cắm USB thì nó tự chuyển sang zô pc) thì bình thường.tất cả các nút đều xài được cả....

denhatpho
06-03-2009, 21:08
có thể hướng dẫn mình cách cài và sử dụng Irshell cho fw 4.01 m33-2 với!!thx

nguyen_vinh315
06-03-2009, 21:11
Mấy bác cho mình hỏi với,mình chơi đá banh pes 2009 với thằng em qua 2 máy psp nhưng mình thấy nó hơi bị giật giật, có cách nào khắc phục ko mấy bác, à mà điều chỉnh cái cpu clock xmb, và cpu clock game tăng lên hoặc hạ xuống trong phần vsh menu có khắc phục được ko. hiện tại 2 phần đó mình để default.Xin mấy bác giúp đỡ.

aragon0510
06-03-2009, 21:13
lang thang trên mạng thấy bảo psp3000 hack dc rồi, có bác nào biết ko
link đây: http://www.speedgamevn.com/forum/showpost.php?p=16453&postcount=8

cuong1991
06-03-2009, 21:20
Các bác cho em hỏi cái em có cái Laptop phát sóng wifi giờ làm thế nào để chơi được game PSP online. Bác nào biết chỉ cho em với nhá. Em Thanks trước:x:x:x:x:x:x

Tung_nomad
06-03-2009, 21:24
mấy bác cho em hỏi 2 máy psp thì làm sao để chơi với nhau,có cần wifi ko?
Đương nhiên là phải gạt cần WLAN lên mới chơi đc chứ bạn ::)
Còn tin hack PSP 3000 mình nhớ là đọc ở đâu rồi, nhưng k đúng đâu :-j

INBYH
06-03-2009, 21:54
em cũng vừa cắm usb vừa charge máy mà... nghe bác nói vậy ko bít có bị sao ko nữa. máy em vẫn kết nối pc bt. hay là pác thử đổi dây nối thử xem, hoặc là do đầu usb của pc/ psp nữa đấy.

Rất khó trường hợp dây hoặc đầu USB/PSP bị hư vì có 1 lần máy cũng bị như vậy nhưng khi mình rút dây charge ra thì nó kết nối bình thường ( ko biết sao nhưng dây USB 2 đầu ra gồm cả dây charge từ PC ). Hôm qua do quên nên để lại tình trạng cũ, giờ đang ham hố Patta Pon Don Charka với vợ đang mải mê Vahalla Knight 2 nên hơi buồn vì lỡ back up về 4.01 m33-2 ứ chơi được gì mà cũng chẳng chép được game từ PC qua.=((

thanhtrang2202
06-03-2009, 22:32
kì nhỉ. tớ khi gấp quá cũng vừA CHARge vừa chép game wa mà có sao đâu ta.
chơi pâtpon 2 zui lắm đấy:D :D :D

Love_psp1988
06-03-2009, 22:35

Ko sao lúc đó nhưng nếu sử dụng lâu dài thì pin sẽ chai đó ;;)

INBYH
06-03-2009, 22:48

Biết!!! fan của patta pon 1 mà, đợi mãi mới đến ngày này thế mà :((. Nhường PSP 2 tuần cho vợ rồi ...

Ko sao lúc đó nhưng nếu sử dụng lâu dài thì pin sẽ chai đó ;;)

Chả biết pin có chai không nhưng lúc cần USB mode thì đều phải tắt USB charge mà. Từ trước đến giờ chả biết PSP của ai bị bệnh giống mình chưa :((

Tie
06-03-2009, 23:29
analog của mình nó hơi bị ngu, khi di chuyển sang trái ,nhả ra thì nó tự động sang phải 1 ít (có vẻ sang phải hơi bị nhạy.
Trong mấy game thì nv hay đi bộ 1 vòng sang trái
Vậy có phải hay ko nhỉ , thay thì HN thay ở dâu ( máy mình FAT)

k3nji2kid
06-03-2009, 23:32
Các bác cho em hỏi cái em có cái Laptop phát sóng wifi giờ làm thế nào để chơi được game PSP online. Bác nào biết chỉ cho em với nhá. Em Thanks trước

Đừng dùng Lap để phát sóng cho PSP - ko đủ "đô" đâu.
Tôi đã thử hầu hết các game, hoạn hoằn là nó Obtain - còn sau đó nó toàn báo Lost Add thôi.
Thế nên, nên tìm mua 1 cái USB là ok.

Mấy bác cho mình hỏi với,mình chơi đá banh pes 2009 với thằng em qua 2 máy psp nhưng mình thấy nó hơi bị giật giật, có cách nào khắc phục ko mấy bác, à mà điều chỉnh cái cpu clock xmb, và cpu clock game tăng lên hoặc hạ xuống trong phần vsh menu có khắc phục được ko. hiện tại 2 phần đó mình để default.Xin mấy bác giúp đỡ.

Vấn đề nó ở chỗ đó đó!
Khi chơi nh game qua Ad-hoc. Đặc biệt là Pes - Fifa - Racing....
Đặc biệt chú ý 3 điểm:

+ Trước khi chơi, vào PSP Settings > Network SettingS > Ad HOC Mode > Set Channel: Có 4 options: -Auto / - Ch 1 / -Ch 6 và Ch 11.
Để hỗ trợ tốt nhất > bạn set Ch 6 nhé.
Đặc biệt lưu ý là 2 máy phải cùng Channel đó!

+ Đẩy Mode: CPU CLOCK GAME lên max: 333/166. Đây là điều đặc biệt lưu ý.
(có nhiều khi đã đẩy lên max, nhưng chơi Pes - vẫn có trường hợp Lag - giật - và nhiều khi các cầu thủ biết chơi trò "Lăng ba di Bộ"... )
=)) =)) =))

+ 2 máy phải cài cùng định dạng game.
(ví dụ Pes 09.iso và Pes 09.CSO)
Have fun!

analog của mình nó hơi bị ngu, khi di chuyển sang trái ,nhả ra thì nó tự động sang phải 1 ít (có vẻ sang phải hơi bị nhạy.

Bạn mang ra HotGame shop hỏi xem. Site có địa chỉ đây: http://hotgameshop.net
Gía tầm 150K - 200K.

Love_psp1988
06-03-2009, 23:35

Như vậy theo mình nghĩ là bị trôi Analog - tình trạng này hay thấy ở PSP Fat rất nhiều và hầu như để sửa hẳn nó chỉ có nuớc thay Analog thôi bạn nhưng cũng có khi bạn mở hẳn máy ra vệ sinh lại là nó sẽ hết , ở HN thì bạn có thể ra HotGame hoặc pm trên diễn đàn có rất nhiều nguời có khả năng sửa nó - trên topic mua bán ý :D

bekim
07-03-2009, 01:34
có ai biết làm cách nào chơi PES 2009 online theo chế độ Infrastructure mà không bị lag không chỉ mình với.mình sài ở nhà access point sóng rất mạnh đường truyền củng mạnh mà sao chơi bị lag quá.::(

denhatpho
07-03-2009, 09:51
có thể hướng dẫn mình cách cài và sử dụng Irshell cho fw 4.01 m33-2 với!!thx

có ai tra lời dùm mình với :((

Ak41
07-03-2009, 10:48
Copy + thả hết vào root của thẻ
Cách sử dụng thì sau khi cài xong --> vào IRshell --> nhìn lướt qua màn hình chính sẽ có hướng dẫn

linhlovely91vn
07-03-2009, 12:59
bác nào biết ở hà nội chỗ nào bán sạc cho psp loài thường giá tầm 100k ko cho mình xin cái địa chỉ luôn. Thanks:d

.........................................................:d

Love_psp1988
07-03-2009, 13:08
.........................................................:d

Ở AZshop có sạc 150k .

aomuadong
07-03-2009, 13:15
Em cop thử cái plugins screenshoot vào PSP thì chỉ chụp dc màn hình XMB,ko chụp dc hình ảnh trong game!!!!Ai chỉ hộ em với!!!!!

La Chấn Kiệt
07-03-2009, 13:20
Các bác cho mình hỏi :

- Ổ TP.HCM chỗ nào chép game gần Q6 nhất , giá thành rẽ ?
- Máy vừa chơi vừa cắm sạc pin như vậy có chai pin ko?
- Máy trước giờ chưa dùng Irshell , mình muốn hướng dẫn cụ thể cách chép Irshell vào psp , psp mình fw 5.00 m33-4
- Có thể tìm - tham khảo mua loa ngoài , khai đựng PSP ở đâu tại TP.HCM?
- Sử dụng tai nghe nào là tốt nhất cho psp mà giá thành lại rẽ?

Còn cả trăm câu hỏi chưa dám hỏi ;;)

Love_psp1988
07-03-2009, 13:27
Các bác cho mình hỏi :

- Ổ TP.HCM chỗ nào chép game gần Q6 nhất , giá thành rẽ ?
- Máy vừa chơi vừa cắm sạc pin như vậy có chai pin ko?
- Máy trước giờ chưa dùng Irshell , mình muốn hướng dẫn cụ thể cách chép Irshell vào psp , psp mình fw 5.00 m33-4
- Có thể tìm - tham khảo mua loa ngoài , khai đựng PSP ở đâu tại TP.HCM?
- Sử dụng tai nghe nào là tốt nhất cho psp mà giá thành lại rẽ?

Còn cả trăm câu hỏi chưa dám hỏi ;;)

-Mình ở HN ko trả lời câu này
-Có và sẽ chai mạnh
-Huớng dẫn cụ thể thì cũng chẳng có gì , bạn lên PSP- hack download IRshell về rồi giải nén sau đó copy tất vào thẻ - bạn chịu khó search lại trong forum đã có rất nhiều bài huớng dẫn
-Câu này mình cũng ko trả lời đuợc
-Sử dụng tai nghe tốt cho psp mà giá rẻ thì có thể tham khảo mấy con này :
Sony MDR-E010 ,Sony MDR-E808 ,Sony MDR-E0931 , Sony MDR-E818 ,Sony - EX51 ,Sony - EX082 , Sony MDR-E829V

>>> Tất cả những con này đều có giá duới 150k và tớ đã test hết >> chất luợng âm thanh khá tốt

aster902
07-03-2009, 13:47
cho em hỏi làm sao để đọc manga trên psp

La Chấn Kiệt
07-03-2009, 14:01
cho em hỏi làm sao để đọc manga trên psp

của bạn nè http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=527666
.

.

-Mình ở HN ko trả lời câu này
-Có và sẽ chai mạnh
-Huớng dẫn cụ thể thì cũng chẳng có gì , bạn lên PSP- hack download IRshell về rồi giải nén sau đó copy tất vào thẻ - bạn chịu khó search lại trong forum đã có rất nhiều bài huớng dẫn
-Câu này mình cũng ko trả lời đuợc
-Sử dụng tai nghe tốt cho psp mà giá rẻ thì có thể tham khảo mấy con này :
Sony MDR-E010 ,Sony MDR-E808 ,Sony MDR-E0931 , Sony MDR-E818 ,Sony - EX51 ,Sony - EX082 , Sony MDR-E829V

>>> Tất cả những con này đều có giá duới 150k và tớ đã test hết >> chất luợng âm thanh khá tốt

:'> cám ơn ! trả lời nhanh và gọn hihi!

myangel!!!
07-03-2009, 14:42
lang thang trên mạng thấy bảo psp3000 hack dc rồi, có bác nào biết ko
link đây: http://www.speedgamevn.com/forum/showpost.php?p=16453&postcount=8

Đọc hết bài này chưa cậu , ở cuối có câu nguồn từ gamevn =)) hài quá :))

PSP 3k đã bị hack - Datel đã có thể đưa PSP 3k về service mode. MaxConsole nói rằng giờ đây PSP 3k đã có thể hack một cách hoàn nhờ vào 1 loại pin mới của Datel để đưa 3k về service mode. Một khi đã vào được service mode, chúng ta có thể downgrade được PSP của mình và hơn nữa là chúng ta có thể làm bất cứ điều gì mình thích! Và bộ pin mới có tên là :LITE BLUE TOOL battery và bộ pin này có thể mở được service mode trên cả 2k và 3k. Nó sẽ đưa ra một tính năng chuyển đổi qua lại giữa service mode và normal mode và cả features được build vào ở LED power gauge. LITE BLUE TÔL sẽ được bán từ 28/11 với giá 19.99 USD ở thị trường nước Anh và 29.99 USD ở Bắc Mỹ.

Nguồn Gamevn

bekim
07-03-2009, 14:55
có ai biết làm cách nào chơi PES 2009 online theo chế độ Infrastructure mà không bị lag không chỉ mình với.mình sài ở nhà access point sóng rất mạnh đường truyền củng mạnh mà sao chơi bị lag quá.::(

::( chỉ dum mình đi mấy bạn, làm sao để không bị lag bây giờ

XxKonanxX
07-03-2009, 15:20
Ai bik cách cài Window 7 cho PSP FAT không giúp em với

Ak41
07-03-2009, 15:41
::( chỉ dum mình đi mấy bạn, làm sao để không bị lag bây giờ

Chơi bình thường với máy mà nó còn giật giật nữa là , nói gì đến chới online [-x
Cái này còn là do file game / vài lí do khác nữa chứ ko nhất thiết lag là do mạng đâu bồ tèo

trangducanh
07-03-2009, 15:43
Anh em cho hỏi cách sửa analog tại nhà cái ! Mỗi lần chỉnh nút analog thì nó di chuyển giống như bi kẹt ấy rất khó chịu ! Máy của em la PSP 2000 ! Bác nào rành thì vào bày cách gium em! ::(::(::(::(

hotgames
07-03-2009, 16:05
Ai bik cách cài Window 7 cho PSP FAT không giúp em với

Cậu tìm đâu link download bản cài về rồi tôi HD cho =))

Cyber

XxKonanxX
07-03-2009, 16:07
nè anh :

windows 7

down : http://files.filefront.com/win7zip/;13182015;/fileinfo.html
--------

psp/common/win7/index.html

Ngoài Window này ra anh còn biết Window nào đẹp đẹp thì hướng dẫn em cái

trangducanh
07-03-2009, 16:09
Anh em chỉ giúp cái analog cua PSP 2000 em cai ! Mối lần di chuyển là nó cứ bị cứng ngắt giống như bị gãy cái gì trong ấy ! Có ai rành thì chỉ giúp mình cái ! ::(::(::(::(::(::(::(::(::(::(

hoang3blc
07-03-2009, 16:27
nè anh :

cái này là theme CTF thôi chú em.
còn cách cài theme CTF thì vào đây http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=524172
trang web tìm và down theme thì vào đây : www.consolespot.net , reg 1 nick rùi down thôi

trangducanh
07-03-2009, 16:56
Anh em cho mình hỏi về cái analog PSP 2000 ! Mỗi lần di chuyển nó cứ đơ đơ giống như bị gãy cái gì trong ấy ! Ai bt sửa thì giúp minh sửa cái, mình ở quảng bình nên không có điều kiện để vao sài gòn hay hà nội được !

INBYH
07-03-2009, 17:12
Cho mình hỏi : PSP của mình ko connect được với PC, khi vào USB Connection nó hiện Please wait ... rồi chuyển qua chuyển lại giữa USB connected. Bây giờ thì đơ luôn chỗ Please wait ... ( Đã tắt USB Charge ).
Tình trạng bắt đầu khi mình quên vừa nối USB vừa cắm sạc ngay trên máy.
Bạn nào biết cách khắc phục chỉ mình với. ::(

Có ai biết chuyện này giúp mình được không? :hug: Đem ra ngoài mấy chỗ sửa còn biết giá cả để khỏi bị chém ( mình gà mờ mấy vụ nài ). :'> Mà cũng chẳng biết đem đi đâu sửa nữa đây, hôm trước chạy qua tiệm kiếm vài món đồ chơi cho PSP gặp 1 thằng đem máy của nó tới, nghe nói sửa ở đâu đó giờ hư luôn tiệm đó nói là không cứu được nữa nên thấy ghê quá. Bác nào tốt bụng chỉ bệnh chỉ mình luôn chỗ sửa ( tên đường, địa chỉ gì ấy, mình thx nhìu nhìu ).

Ak41
07-03-2009, 17:35
có thể cable đứt , có thể cổng hư . Coi lại port & cable
port : Cắm lần lượt các cổng khác xem thế nào , ko đc thì kiếm con pc khác cắm
cable: Kiếm cọng cable khác cắm xem thế nào

Love_psp1988
07-03-2009, 18:00
nè anh :

Cái này ko phải theme CTF đâu mà là 1 dạng Portal , em cóp nó vào thẻ nhớ rồi vào Internet Browser để nhập tên của nó vào >>> xong

Tung_nomad
07-03-2009, 20:23
Cho tớ hỏi là ngày nào cũng sạc PSP để chơi rồi hsau lại như thế thì có sao đến pin k :))

k3nji2kid
07-03-2009, 20:29
Cho tớ hỏi là ngày nào cũng sạc PSP để chơi rồi hsau lại như thế thì có sao đến pin k
là sao? Ko hiểu?!
Sạc nhiều thì chai pin.
Vừa chơi vừa sạc - chai pin
Sạc qua đêm - chai pin
Thế thôi!

Tung_nomad
07-03-2009, 20:33
Tức là hnay sạc rồi chơi luôn hết pin rồi ngày mai lại như thế ấy anh... Mà sạc nhiều cũng có thể chai pin cơ à? Anh em nào cho lời khuyên mấy ngày mới sạc một lần hay nếu thèm chơi thì bỏ pin ra cắm sạc trực tiếp?

votinh1401
07-03-2009, 20:37
nếu chơi trên 3 tiếng thì cắm sạc trực tiếp (tháo pin ra nha)
xài hết pin thì xạc thôi.còn nếu như vậy mà pin bị chai thì số trời định đoạt rồi :D

Graceful<>Queen
07-03-2009, 20:39
anh em ơi cho hỏi, phầm mềm cheat gì gì đó sử dụng như thế nào, nghe nói đó là phần mềm hack game, mình chơi rồi rồi bấm select 5s , vào rồi mà chả biết làm thế nào cả .

cena1410
07-03-2009, 21:03
anh em ơi cho hỏi, phầm mềm cheat gì gì đó sử dụng như thế nào, nghe nói đó là phần mềm hack game, mình chơi rồi rồi bấm select 5s , vào rồi mà chả biết làm thế nào cả .
ròi "select cheats" , cheats nào mình cần thì "Y" xong ròi "Enable cheats"

k3nji2kid
07-03-2009, 21:07
Cái đó nó hướng dẫn cụ thể thế còn gì... Chọn cheat rồi active nó thôi!
Vào đây (http://cwcheat.consoleworld.org/) down cái option (download Database - cái này là cheat của game - liên tục cập nhật) của nó về rồi replace vào folder của nó trong thẻ.
Sau đó vào game và làm tương tự. (giữ 5s và chọn cheat)

---

Tức là hnay sạc rồi chơi luôn hết pin rồi ngày mai lại như thế ấy anh... Mà sạc nhiều cũng có thể chai pin cơ à? Anh em nào cho lời khuyên mấy ngày mới sạc một lần hay nếu thèm chơi thì bỏ pin ra cắm sạc trực tiếp?

Nói khó hiểu quá.
Dùng PSP nên chơi còn khoảng 3%-5% rồi sạc. Nói chung dùng hb Hud có trong Seplugins ấy để hiện dung lượng pin. hoặc khi đèn Power nhấp nháy thì cắm săc.
Khi nào đầy thì thôi. (khi đèn báo sạc tắt đi là đc)

Tung_nomad
07-03-2009, 21:22
Ừm mà cho em hỏi là sao cái PlayStation Store nó update lâu thế? Lần gần nhất là tháng 11 năm ngoái( down theme+ demo game)

k3nji2kid
07-03-2009, 21:29
Nó vẫn "Úp đất" mà?! Cách đây tầm 2-3 hôm còn gì nữa. Check thử đi, hình như game mới nhất là No Gravity hay sao ấy! :-/:-/:-/

sasuke1212
07-03-2009, 21:30
Ừm mà cho em hỏi là sao cái PlayStation Store nó update lâu thế? Lần gần nhất là tháng 11 năm ngoái( down theme+ demo game)

Hình như mỗi tuần nói update 1 lần mà!! Vào cái new release thì hầu như tuần nào cũng update lên cả

kgta_ftu
07-03-2009, 21:56
Em cop thử cái plugins screenshoot vào PSP thì chỉ chụp dc màn hình XMB,ko chụp dc hình ảnh trong game!!!!Ai chỉ hộ em với!!!!!

k3nji2kid
07-03-2009, 21:58
Chưa gặp trường hợp này bao giờ.!

Chỉ có "thể loại" chụp trong game đc, chụp ngoài cxmb ko đc thôi.
::(::(::(::(

kgta_ftu
07-03-2009, 22:34
Chưa gặp trường hợp này bao giờ.!

Chỉ có "thể loại" chụp trong game đc, chụp ngoài cxmb ko đc thôi.
::(::(::(::(

Thấy lạ em mới hỏi chứ ko em hỏi làm j`!!!!!Ai biết chỉ dùm em với!!!!!!

thanh301
07-03-2009, 22:44
Cho em hỏi firmware mấy trở lên thì đọc đc ảnh gif? :|

k3nji2kid
08-03-2009, 04:49
Cho em hỏi firmware mấy trở lên thì đọc đc ảnh gif?
3.9 là đọc đc mà?!
Tốt nhất bạn upgrade lên 5.00M33-6 (mới nhất đi) Ko phải lo mấy vụ game rồi ảnh thế này!
Thân!

thanh301
08-03-2009, 07:49
3.9 là đọc đc mà?!
Tốt nhất bạn upgrade lên 5.00M33-6 (mới nhất đi) Ko phải lo mấy vụ game rồi ảnh thế này!
Thân!

Em mới up lên 5.00M33-6, tuy nó nhận đc đuôi .gif nhưng vào xem thì nó chẳng động đậy gì cả bác ơi :|

karjn_l0v3
08-03-2009, 07:56
sax đuôi ảnh gif chứ cóa phải đuôi của flash đâu mà cậu đòi nó động đậy =))=))

Shirogane
08-03-2009, 08:00
sax đuôi ảnh gif chứ cóa phải đuôi của flash đâu mà cậu đòi nó động đậy

Kiếm mấy cái ảnh động nhan nhản trên web xem nó có đuôi gì đi :|

thanh301
08-03-2009, 08:09
Em muốn nó đọc ảnh .gif là để xem ảnh động chứ đây nó lại ko động thì pó tay :|

karjn_l0v3
08-03-2009, 08:13
Kiếm mấy cái ảnh động nhan nhản trên web xem nó có đuôi gì đi :|

đồng í là nó là đuôi gif nhưng mà chương trình coi ảnh của PSP ko thể chạy những file như thế đc :D:D:D:D

Em muốn nó đọc ảnh .gif là để xem ảnh động chứ đây nó lại ko động thì pó tay :|

cóa 1 cách nữa xem ảnh động là xem bằng trình duyệt web của psp sau đóa copy file ảnh động vào đâu cũng đc
rùi mở trình duyệt web của psp lên sau đóa nhập vào dòng address chỗ của file đóa là sẽ mở đc ảnh động :D:D:D
nhung mà lưu í cái này mở hạn chế đc thui ko mở những ảnh động nhìu đc đâu ;;);;);;)

thanh301
08-03-2009, 08:22
cóa 1 cách nữa xem ảnh động là xem bằng trình duyệt web của psp sau đóa copy file ảnh động vào đâu cũng đc
rùi mở trình duyệt web của psp lên sau đóa nhập vào dòng address chỗ của file đóa là sẽ mở đc ảnh động :D:D:D
nhung mà lưu í cái này mở hạn chế đc thui ko mở những ảnh động nhìu đc đâu ;;);;);;)

Vậy là ko có homebrew nào hay plugin hỗ trợ việc này à bác? :(

karjn_l0v3
08-03-2009, 08:36
Vậy là ko có homebrew nào hay plugin hỗ trợ việc này à bác? :(

homebrew thì mình chịu thui cái đóa mình ko nghiên cứu kĩ cho lắm :(:(:(:(

linhlovely91vn
08-03-2009, 08:54

..........................ai chỉ em chỗ nào bán sạc tầm 100k được hem .:D

SMBB
08-03-2009, 09:11
em xài vista, cắm cáp vô nó ko nhận driver nên nó ko hiển thị cái gì lun, ai chỉ em với, làm piếng rút thẻ ra vô quá :D

karjn_l0v3
08-03-2009, 09:27
em xài vista, cắm cáp vô nó ko nhận driver nên nó ko hiển thị cái gì lun, ai chỉ em với, làm piếng rút thẻ ra vô quá :D

cắm ổ phía sau hoặc xem lại dây cắm
mình đây cũng dùng win Vista mà ngay từ lần đầu cắm vào nó nhận ngay ;;);;);;)

Chronos
08-03-2009, 11:43
Em psp Fat của tớ do bất cẩn mà rớt từ trên giường xuống đất =(( ( cái LCD đập vào nền nhà may mà ko bị nứt nẻ gì :o ). Tớ lo không biết rớt như vậy có ảnh hưởng gì đến nội tạng bên trong ko ? Bác nào gặp tình trạng này trả lời hộ tớ cái

thanh301
08-03-2009, 11:47
Em psp Fat của tớ do bất cẩn mà rớt từ trên giường xuống đất =(( ( cái LCD đập vào nền nhà may mà ko bị nứt nẻ gì :o ). Tớ lo không biết rớt như vậy có ảnh hưởng gì đến nội tạng bên trong ko ? Bác nào gặp tình trạng này trả lời hộ tớ cái

Con PSP slim của em cũng bị rơi 1 lần, mí bữa trước đang chơi MH 2ndG thì màn hình tự nhiên bị nhiễu như kiểu Tivi vậy, tắt đi bật lại thì ko sao:">.Bác chuẩn bị tinh thần đi là vừa :)).

--------------------------

Cho em hỏi có HB hay plugin nào hỗ trợ đọc Gif ko ạ?
Đọc mà nó động đậy đc ấy chứ ko phải đứng im đâu như xem ảnh thường đâu ạ:|

karjn_l0v3
08-03-2009, 11:48

rớt trên giường xuống mà ăn thua gì tớ đây rớt miết =))
cóa 1 lần thằng em nó cầm máy nó chạy rớt văng xa mà cục pin bay ra ngoài lun :o:o:o rứa mà nó vẫn bt cũng là PSP Fat
rớt như vậy chắc chắn là nó có ảnh hưởng tới bên trong rùi nhưng mà máy mình vẫn chưa hư chắc là kòn hên :D:D:D:D

nguyen_vinh315
08-03-2009, 11:51
Nếu hên thì chắc ko có gì nghiêm trọng, còn nặng thì khỏang 1 thời gian nữa bác để dành tiền thay màn hình là vừa:D

Chronos
08-03-2009, 12:03
Nếu hên thì chắc ko có gì nghiêm trọng, còn nặng thì khỏang 1 thời gian nữa bác để dành tiền thay màn hình là vừa:D

Vậy là phải chơi 1 thời gian mới biết dc triệu chứng à , cái màn hình mình có dán bảo vệ Hori , lúc rớt xuống mình nghĩ là tiêu rồi nhưng nhìn màn hình ko bị trầy xước gì cả ( chắc là do miếng dán ) . Thấy chơi game vẫn bình thường nhưng trong lòng thấy lo lo , ngủ ko dc . Với lại mình nghe mọi người nói PSP Fat trâu lắm , rớt mấy lần cũng ko sao nên yên tâm
PS :LCD dành cho psp fat có chỗ bán ko các pác ?

Dark Gamer
08-03-2009, 12:14
cho mình hỏi cái window media play http://www.consolespot.net/psp-themes/ copy vào đâu vậy
thx

Ak41
08-03-2009, 12:52
Đó là theme CTF chứ WMP cái giè ::(

=====

PSP Fat trâu lắm , rớt mấy lần cũng ko sao nên yên tâm
Uhm , yên tâm ........

kgta_ftu
08-03-2009, 12:59

Ai chỉ dùm em cái này với!!!Có mấy đoạn đẹp đẹp trong mấy game mà ko chụp dc!!!!Ai chỉ dùm em đi!!!!!::(::(

Love_psp1988
08-03-2009, 13:25
câu này bất hủ , xứng đáng làm sign

Tung_nomad
08-03-2009, 13:50
Nó vẫn "Úp đất" mà?! Cách đây tầm 2-3 hôm còn gì nữa. Check thử đi, hình như game mới nhất là No Gravity hay sao ấy!

Lạ nhỉ em thấy lần update mới nhất của nó là cuối tháng 11( free theme + demo LocoRoco2) va mấy cái free vid của Tekken VI nữa. Hay là vì FW là 5.03( thg` bạn bảo là cái 5.03 này có lâu lắm rồi)

HAC CUONG LONG
08-03-2009, 14:33
mình xài slim 5.00 m33-6, sau khi cài Ir Shell 4.9.1 vào thì k bít thế nào mà cứ vào Xplora là con trỏ bị trôi lên, trong khi vào trình duyệt web thì rõ ràng còn trỏ k bị trôi đi đâu cả! các đàn anh chỉ giáo giúp!

Mighty_OrOcHi
08-03-2009, 16:42
Ai chỉ dùm em cái này với!!!Có mấy đoạn đẹp đẹp trong mấy game mà ko chụp dc!!!!Ai chỉ dùm em đi!!!!!::(::(

Ông vào tp game của hako down cái :5.00 M33 My Seplugins Folder về
Nó có sắn pops, CW và sceenshotbmp, nhưng cho 5.00. Ko thích 2 cái kia thỳ chỉ cần đúc cái sceenshotbmp vào seplugins, nhớ cóp cái này vào vsh:
ms0:/seplugins/screenshotbmp.prx 1
nhấn nút chỉnh tai nghe để chụp, nhớ là chụp lúc đèn ms ko sáng, sang là freeze ngay :-t

k3nji2kid
08-03-2009, 18:09
câu này bất hủ , xứng đáng làm sign

Chẳng có gì sai cả?!
RotF....

Lạ nhỉ em thấy lần update mới nhất của nó là cuối tháng 11( free theme + demo LocoRoco2) va mấy cái free vid của Tekken VI nữa. Hay là vì FW là 5.03( thg` bạn bảo là cái 5.03 này có lâu lắm rồi)

Check lại đi - thế lần gần nhất cậu vào là khi nào?! 8-} 8-} 8-} 8-}
Hài thật! ^:)^^:)^^:)^

Vào ĐÂY (http://uk.playstation.com/games-media/news/articles/detail/item145580/PlayStation-Store-(PSP)-update-05-03-09/) hộ cái đi. Có phải là No Gravity ko?!

Ak41
08-03-2009, 18:23

Hên xui thôi cậu à
Dù gì thì nó vẫn chỉ là một món hàng điện tử tinh vi
============
gần 5h nữa mới hết ngày :cow:

hell_kid1221
08-03-2009, 18:45
chẹp
:|
ngày trk đã từng dùng 3 lần fat
lần cuối cùng bị rơi từ bàn tay 1 đứa em họ 5t ném văng vật
hậu wa? là em fat đi tong sạch
phải nói là màn hình thì vỡ
chỗ đựng địa UMD lật tung cả ra
ây za za

k3nji2kid
08-03-2009, 18:48
Nhưng nói gì thì nói - Fat của Sony cái gì cũng "trâu đầm" hơn Slim mà...
PS2 rồi đến PSP... chẳng sai gì đâu.
Nhưng dù sao cũng nên cẩn thận - nó cũng chẳng dễ mà có đc, chẳng dễ mà sửa đc.
Nhỉ! hơn 5 năm dùng PSP rồi - chưa bao giờ dám quăng quật cả - kể cả khi ko dùng vẫn cho vào Bao hẳn hoi, tránh bụi. :'>:'>:'>
Vẫn yêu em ý lắm! :'>:'>:'>

nguyen_vinh315
08-03-2009, 18:59
Vậy là phải chơi 1 thời gian mới biết dc triệu chứng à , cái màn hình mình có dán bảo vệ Hori , lúc rớt xuống mình nghĩ là tiêu rồi nhưng nhìn màn hình ko bị trầy xước gì cả ( chắc là do miếng dán ) . Thấy chơi game vẫn bình thường nhưng trong lòng thấy lo lo , ngủ ko dc . Với lại mình nghe mọi người nói PSP Fat trâu lắm , rớt mấy lần cũng ko sao nên yên tâm
PS :LCD dành cho psp fat có chỗ bán ko các pác ?
Có một lận thằng slim mình rớt từ hông đeo thắt lưng xuống đất,lúc đầu chỉ là 1 chấm nhỏ sau hư nữa màn hình, và đến cả màn hình thế là mất tiền thay cả màn hinh luôn.:cry::cry::cry:

Tung_nomad
08-03-2009, 19:39
thế lần gần nhất cậu vào là khi nào?!

Thứ 7 tuần trc'... Hay là tại em lấy quốc tịch tạm là Singapore nên như thế? 8-}

k3nji2kid
08-03-2009, 19:45
Trời! Quốc tịch chặn cả Last Update ư?! :-/:-/:-/
Má ơi, lần đầu tiên mình nghe. ::(::(::(
Chắc là cậu ko nhìn kĩ thôi! ::(::(::(

Flamy
08-03-2009, 19:48
Chờ download mốc mõm mới dc cái game GTA Vice City stories mà khi bật lên thì màn hình đen xì... chả chơi dc đành phải Home. Mà đâu chỉ có GTA, Freedom Hunter, Pursuit Force Extreme cũng phải Home hết. Firmware 5.00 M33-3. Các bác giúp giùm tớ...

Tung_nomad
08-03-2009, 19:50
Trời! Quốc tịch chặn cả Last Update ư?! :-/:-/:-/
Má ơi, lần đầu tiên mình nghe. ::(::(::(
Chắc là cậu ko nhìn kĩ thôi! ::(::(::(

Chắc chắn 100% là k thể nhầm đc, lần update cuối là vậy, bao gồm (Free) download theme + walpaper + demo LocoRoco2, Secret Agent Clank, video trailer Tekken VI...

canchigiaonhieu
08-03-2009, 21:30

Con slim của mình rơi từ độ cao 1 m xuống,pin,thẻ văng ra,nắp umd bật tung may mà ko sao chỉ xuớc tí sơn
Cho mình xin link download và hướng dẫn chuơng trình xuất hình pspslim ra vi tính bằng cáp usb đuợc ko:D

kgta_ftu
08-03-2009, 22:20
Em dùng cái Xvid4PSP 5.0 ko hiểu sao ko thể open file mới ra để convert dc!!!Lúc nhấn nút open nó cứ hiên ra thông báo"The parameter is incorrect"!!!!!Ai bít thì chỉ hộ em cách làm với!!!

Love_psp1988
08-03-2009, 22:34
Con slim của mình rơi từ độ cao 1 m xuống,pin,thẻ văng ra,nắp umd bật tung may mà ko sao chỉ xuớc tí sơn
Cho mình xin link download và hướng dẫn chuơng trình xuất hình pspslim ra vi tính bằng cáp usb đuợc ko:D

Bạn làm theo từng buớc của mình nhé :
Down file đính kèm mình up ở duới về sau đó giải nén nó ra sẽ đuợc
http://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH200903086610ztq4ytjjzj89881_1.jpeg

Copy cái Seplugins vào thẻ nhớ sau đó tắt hẳn máy đi và khi bật lại giữ R để vào recovery mode

>> Từ Recovery Mode chọn Plugins và enable cái RemoteJoyLite.prx [Vhs] và Remotejoylite.prx [game]

>> Exit

Trên PC bạn tiến hành cài cái PSP Type B

Sau đó kết nối PSP với PC , nó sẽ nhận cái driver của PSP Type B , từ trên PC bạn chạy file RemoteJoyLite.exe
http://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH200903086610nda5yzfmng90375_1.jpeg
>>> ngồi huởng thành quả thôi , để cho hình có thể fullscreen bạn nhấn chuột vào cửa sổ và nhấn tổ hợp phím Alt + Enter
*Lưu ý : nên Set Clock cho Game là 333 để đảm bảo khung hình và nên chắc chắn là cáp USB của bạn cũng như USB port phải hoàn toàn ổn định ko chập chờn ...
Chúc bạn thành công , nếu ko làm đuợc buớc nào pm cho tớ :hug:

Flamy
08-03-2009, 22:48
Chờ download mốc mõm mới dc cái game GTA Vice City stories mà khi bật lên thì màn hình đen xì... chả chơi dc đành phải Home. Mà đâu chỉ có GTA, Freedom Hunter, Pursuit Force Extreme cũng phải Home hết. Firmware 5.00 M33-3. Các bác giúp giùm tớ...

canchigiaonhieu
08-03-2009, 22:51
Nghe nói là dùng chuơng trình này có thể ghi lại video trong game phải ko bạn ?

Love_psp1988
08-03-2009, 22:53

Từ Menu nhấn Select để vào VHS menu > Chọn UMD ISO MODE và chuyển nó sang Sony NP9660

maxphong
08-03-2009, 23:02
http://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH200903086610ztq4ytjjzj89881_1.jpeg

Copy cái Seplugins vào thẻ nhớ sau đó tắt hẳn máy đi và khi bật lại giữ R để vào recovery mode

>> Từ Recovery Mode chọn Plugins và enable cái RemoteJoyLite.prx

>> Exit

Sau đó kết nối PSP với PC , nó sẽ nhận cái driver của PSP Type B , từ trên PC bạn chạy file RemoteJoyLite.exe
http://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH200903086610nda5yzfmng90375_1.jpeg
>>> ngồi huởng thành quả thôi , để cho hình có thể fullscreen bạn nhấn chuột vào cửa sổ và nhấn tổ hợp phím Alt + Enter
*Lưu ý : nên Set Clock cho Game là 333 để đảm bảo khung hình và nên chắc chắn là cáp USB của bạn cũng như USB port phải hoàn toàn ổn định ko chập chờn ...

Vào recovery mode enable 2 cái Remotejoylite.prx[VSH] và Remotejoylite[Game], làm theo hướng dẫn của bạn nhưng khi mở Remotejoylite trên máy tính thì màn hình đen thui chỉ có chữ "waiting" . Sao vậy nhỉ?

thiendinh1234
08-03-2009, 23:05

>> Từ Recovery Mode chọn Plugins và enable cái RemoteJoyLite.prx

>> Exit

sao mình vô Plugins thấy có 2 cái Remotejoylite.prx [vsh] và Remotejoylite.prx [game] với lại khi click vô file RemoteJoyLite.exe thấy màn hình jie65n chữ wiat lâu quá và không vô được

Love_psp1988
09-03-2009, 00:00
sao mình vô Plugins thấy có 2 cái Remotejoylite.prx [vsh] và Remotejoylite.prx [game] với lại khi click vô file RemoteJoyLite.exe thấy màn hình jie65n chữ wiat lâu quá và không vô được

Đúng rồi bạn enable cả 2 cái đó rồi nếu chưa đuợc là do bạn chưa cài đuợc cái PSP Type B đó thuờng thì lúc cắm PSP vào nó sẽ hiện lên cái bảng New Hardware Found trên PC , khi đó bạn tiến hành cài lần nữa cái PSP Type B thì nó mới nhận :D

k3nji2kid
09-03-2009, 00:32
Em dùng cái Xvid4PSP 5.0 ko hiểu sao ko thể open file mới ra để convert dc!!!Lúc nhấn nút open nó cứ hiên ra thông báo"The parameter is incorrect"!!!!!Ai bít thì chỉ hộ em cách làm với!!!

Bản đấy lỗi lắm.
Mình và Ken toàn dùng bản 4 thôi.
Bạn chịu khó kiếm bản 4 ấy! :D:D:D
Thân!

Symphonic
09-03-2009, 08:10
Cho tớ hỏi lúc hibernate mà ko thoát game ra thì có làm sao ko ? Kiểu như đang chơi , muốn dừng 1 chút , tắt tạm máy đi rồi 10' sau quay lại chơi tiếp ?

karjn_l0v3
09-03-2009, 08:15
Cho tớ hỏi lúc hibernate mà ko thoát game ra thì có làm sao ko ? Kiểu như đang chơi , muốn dừng 1 chút , tắt tạm máy đi rồi 10' sau quay lại chơi tiếp ?

bt hok cóa gì cả mở máy lên sẽ chơi tiếp đoạn khi nãy đã tắt máy :D:D:D:D

canchigiaonhieu
09-03-2009, 09:19
Mình làm theo hướng dẫn của Love_psp mà ko đc,enable 2 cái plugin rồi,cài psp typeB mấy lần rồi,cắm dây vào thì máy ko nhận,ấn vào USB Connection thì vào luôn thẻ nhớ,máy mình là FW 5.00m33-6
Đã làm được rồi :D,bây giờ thì cho mình hỏi record video với xuất audio như thế nào với :'>

dancerjara
09-03-2009, 09:19
bạn ơi cho mình hỏi ,mình down phim cũng như game và truyện trên web này rất nhiều,lâu lâu gặp phải các file..vd nhu là brigandine.z.007 zi do ,minh giải nén không được,vậy làm sao để xài được nhỉ .hoặc là phim châu tinh trì đó .no có đuôi là xxx.rar.001 zi đó,mình thử bỏ đuôi 001 để nó thành rar nhưng vẫn không được,vậy là sao hả bạn.
sẵn tiện cho hỏi là mình phải down tất cả các file của 1 phim mới coi được phải không?,tại mình thấy lúc giải nén có giải nén 1 cái là coi được à,mong bạn giúp,thx

k3nji2kid
09-03-2009, 09:34
bạn ơi cho mình hỏi ,mình down phim cũng như game và truyện trên web này rất nhiều,lâu lâu gặp phải các file..vd nhu là brigandine.z.007 zi do ,minh giải nén không được,vậy làm sao để xài được nhỉ .hoặc là phim châu tinh trì đó .no có đuôi là xxx.rar.001 zi đó,mình thử bỏ đuôi 001 để nó thành rar nhưng vẫn không được,vậy là sao hả bạn.
sẵn tiện cho hỏi là mình phải down tất cả các file của 1 phim mới coi được phải không?,tại mình thấy lúc giải nén có giải nén 1 cái là coi được à,mong bạn giúp,thx

DÙng Hj Split bạn ơi!

lên Google gõ code: Hj Split
Down nó về rồi cứ thế mà dùng.

Input file: Browse file .001
Out Put là nơi bạn muốn "đặt" file sau khi giải nén.

BrokenWings
09-03-2009, 10:06

Còn con mình rơi từ lầu 1 xuống đất, pin, thẻ nhớ, analog, phím văng tung tóe. Màn hình nát bét. Mình hốt hết ráp lại rồi ra tiệm mua cái mới về chạy ngon lành =))

thiendinh1234
09-03-2009, 15:04
Mình làm theo hướng dẫn của Love_psp mà ko đc,enable 2 cái plugin rồi,cài psp typeB mấy lần rồi,cắm dây vào thì máy ko nhận,ấn vào USB Connection thì vào luôn thẻ nhớ,máy mình là FW 5.00m33-6
Đã làm được rồi :D,bây giờ thì cho mình hỏi record video với xuất audio như thế nào với :'>

cài xong Type B rồi mở máy PSP mình cóvo6 phần USB connect hay chỉ cần cắm cáp vô thôi

titeo6000
09-03-2009, 16:24
Cho em hỏi bác nào chơi "Brave Story" rồi thì đánh trùm sau này mình nên thủ vật lý hay thủ phép thuật vậy ?
Em chơi đến chỗ nhận đc bà phù thủy, mà bà này có 4 Element nên oánh đúng cái con quái weak là coi như đúp damage lên sướng :D chỉ có điều bà này def yếu, ko bik sau này dùng oánh trùm đc ko hay vẫn phải dùng 3 main character ( bắt buộc phải có chị Mèo hồi máu theo, Tatsuya, còn mem thứ 3 em đang phân vẫn giữa anh cá sấu và bà phù thủy )

nguyen_quy120288
09-03-2009, 16:34
cho mình hỏi nếu psp không tháo máy ra thì liệu bụi có bay vào trong màn hình được không? Có cách nào biết máy đã bung rùi không ah?

myangel!!!
09-03-2009, 16:38
cho mình hỏi nếu psp không tháo máy ra thì liệu bụi có bay vào trong màn hình được không? Có cách nào biết máy đã bung rùi không ah?

Không tháo ra bụi vẫn bay vào trong được như bình thường bác ạ ! Giống như màn hình điện thoại ý .
Còn xem máy đã bị bung chưa chắc cách tốt nhất có lẽ là tháo pin ra rồi nhìn ở đấy xem đã có dấu hiệu trầy trụa , bong vẩy chưa vì muốn bung máy ra phải mở 1 con ốc ở dưới cái lớp đấy !

nguyen_quy120288
09-03-2009, 16:51
Không tháo ra bụi vẫn bay vào trong được như bình thường bác ạ ! Giống như màn hình điện thoại ý .
Còn xem máy đã bị bung chưa chắc cách tốt nhất có lẽ là tháo pin ra rồi nhìn ở đấy xem đã có dấu hiệu trầy trụa , bong vẩy chưa vì muốn bung máy ra phải mở 1 con ốc ở dưới cái lớp đấy !

thank bác nhiều tại hum qua em đổi máy khác, thấy có 2 hạt bụi bé xíu trong màn hình run bị tháo máy,giờ xem kĩ máy ngon zin yên tâm chiến rùi :hug:

MHP2ndG_Ken
09-03-2009, 16:54
cho mình hỏi ai biết sài RemoteJoy cho PSP ko,có xin hướng dẫn dùm mình::)

mrpro1
09-03-2009, 17:06
ai có cái hướng dẫn up FW mới nhất ko

myangel!!!
09-03-2009, 17:14
ai có cái hướng dẫn up FW mới nhất ko

Cậu dang dùng FW bao nhiều rồi ?

Love_psp1988
09-03-2009, 17:14
cho mình hỏi ai biết sài RemoteJoy cho PSP ko,có xin hướng dẫn dùm mình::)

Mình vừa post cái đó trang sau bạn lật lại xem nhé

vitpro
09-03-2009, 18:11
Các bạn cho mình hỏi trong thẻ nhớ của mình xuất hiện 1 folder tên là FOUND.000 bên trong chứa các tập tin như FILE0000.CHK,FILE0001.CHK ...có file dung lượng tới gần 400MB.Mình không rõ đây là loại file jif và nếu xóa đi có ảnh hwowngr gì không!
Mong mọi người giúp đỡ!

Love_psp1988
09-03-2009, 18:17
Các bạn cho mình hỏi trong thẻ nhớ của mình xuất hiện 1 folder tên là FOUND.000 bên trong chứa các tập tin như FILE0000.CHK,FILE0001.CHK ...có file dung lượng tới gần 400MB.Mình không rõ đây là loại file jif và nếu xóa đi có ảnh hwowngr gì không!
Mong mọi người giúp đỡ!

Virus rồi , format thẻ + cài lại win trên PC đi bạn

vitpro
09-03-2009, 18:28

Tớ quét bằng avast và Kav đều không thấy báo virus!liệu có cần thiết phải fomat thẻ không nhỉ?
các file dó đều hiện rõ ràng trong thẻ và có thể delete thủ công!

Love_psp1988
09-03-2009, 18:32
Tớ quét bằng avast và Kav đều không thấy báo virus!liệu có cần thiết phải fomat thẻ không nhỉ?

Tốt nhất là nó đã có biểu hiện thì bạn nên format đi cho nó sạch mất tí time thôi mà

nightprayer
09-03-2009, 18:45

Format đi cho nó lành bạn. Mấy cái file virut đó có thể làm ảnh hưởng đến các file khác :)

vitpro
09-03-2009, 19:05

.

.
Cám ơn mọi người nhé!tự nhiên bị delay ra 2 cái!

maxphong
09-03-2009, 19:35
Máy đang xài cf 5.00 M33-6 làm sao để có thể chụp hình trong game khi đang chơi vậy các bạn. Thanks

mrpro1
09-03-2009, 20:03
Cậu dang dùng FW bao nhiều rồi ?

3.80 muốn up lên đẻ chơi tam quốc :|

nguyen_vinh315
09-03-2009, 20:43
Mấy bác cho mình hỏi, sau cái màn hình psp slim của mình nó trong xanh, còn của thằng em thì nó lâi hơi mờ và tím, dù cùng chơi 1 game và dễ thấy nhất là khi hiển thị những hình ảnh có màu trắng.

nguyen_quy120288
09-03-2009, 21:00
chả là chuẩn bị dán lại màn hình cho em psp, mà chưa có kinh nghiệm bác nào chỉ em mấy chiêu mới, mình dán toàn ăn bọt khí, chả biết làm sao cho sach bụi để không bị bọt khí híc, thank các bác

Tung_nomad
09-03-2009, 21:10
Cho tớ hỏi là cái chức năng Hold ngoài khóa phím nó có giúp bớt tốn pin k :-/

myangel!!!
09-03-2009, 21:40
3.80 muốn up lên đẻ chơi tam quốc :|

Cậu đọc bài này của phuthuy nhé : http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=9265318&postcount=1 .

Cho tớ hỏi là cái chức năng Hold ngoài khóa phím nó có giúp bớt tốn pin k ?

Khóa phím thì đâu có liên quan đến tốn pin nhỉ :-s

k3nji2kid
09-03-2009, 21:47
Máy đang xài cf 5.00 M33-6 làm sao để có thể chụp hình trong game khi đang chơi vậy các bạn. Thanks

Down cái Sep này về - copy thẳng vào thẻ nhớ. - Sau đó vào R-Mode Enable tất cả lên.
(nó có hỏi Repalce ko thì cứ nhấp OK )

Link down: http://www.mediafire.com/download.php?dmzzhkmzyo2

Chronos
09-03-2009, 22:28
chả là chuẩn bị dán lại màn hình cho em psp, mà chưa có kinh nghiệm bác nào chỉ em mấy chiêu mới, mình dán toàn ăn bọt khí, chả biết làm sao cho sach bụi để không bị bọt khí híc, thank các bác

Cái này tui cũng bị rồi , phải gở ra dán vô hoài , nhưng sau đó tui nghỉ ra một cách rất hay là : dùng băng keo trong dán toàn bộ vào mặt dính của đồ dán màn hình , sau đó gở băng keo ra ---> bụi bẩn bay hết + tăng độ dính cho cái decal . Lau màng hình sau đó từ từ dán từ phải sang trái --> đảm bảo ko có bọt khí

maxphong
09-03-2009, 22:34
Down cái Sep này về - copy thẳng vào thẻ nhớ. - Sau đó vào R-Mode Enable tất cả lên.
(nó có hỏi Repalce ko thì cứ nhấp OK )

Link down: http://www.mediafire.com/download.php?dmzzhkmzyo2

Đã làm theo hướng dẫn, vào recovery mode enable lên hết ( nó không hỏi replace gì cả ). Làm sao để chụp được hình vậy bạn? tks

canchigiaonhieu
09-03-2009, 22:50
Có ai biết làm cách nào để xuất tiếng từ psp ra vi tính ko?
Mình record video đuợc rồi nhưng ko có tiếng.

Love_psp1988
09-03-2009, 22:57
Có ai biết làm cách nào để xuất tiếng từ psp ra vi tính ko?
Mình record video đuợc rồi nhưng ko có tiếng.

Có 2 cách đấy :
1.Bạn mua cái dây nối sound chân 3.5 có 2 đầu rồi 1 đầu cắm vào psp 1 đầu cắm vào slot cardsound trên PC là đuợc mà
2.Bạn dùng TV Box loại Gadmei rồi dùng dây out AV cắm nó vào cái dây chuyển của TV box là đuợc - nhưng cách này hơi tốn kém và ko thiết thực chỉ dành cho bạn nào nhà có TV box thôi :D

k3nji2kid
09-03-2009, 22:59
Đã làm theo hướng dẫn, vào recovery mode enable lên hết ( nó không hỏi replace gì cả ). Làm sao để chụp được hình vậy bạn? tks

Bạn vào game - khi có screen cần "shot" thì đồng thời giữ Nút Music và Select là đc mà.
Sau đó ảnh sẽ tự động save ở Root của thẻ. (định dạng là .PNG)
Chúc may mắn!

---
(Trong cái Sep đó có cả Hiện dung lượng PN và đổi wallpaper đó bạn. )

Love_psp1988
09-03-2009, 23:00
Mấy bác cho mình hỏi, sau cái màn hình psp slim của mình nó trong xanh, còn của thằng em thì nó lâi hơi mờ và tím, dù cùng chơi 1 game và dễ thấy nhất là khi hiển thị những hình ảnh có màu trắng.

Cái này nó ko phải là Deadpixel ( điểm chết) mà là bị bầm màn hình :D cái này thuờng do bị vật nặng đè lên hoặc do bị nhiễm từ tính >> sinh ra đấy cũng ko loại trừ khẳ năng do vận chuyển :-j

maxphong
09-03-2009, 23:11
Bạn vào game - khi có screen cần "shot" thì đồng thời giữ Nút Music và Select là đc mà.
Sau đó ảnh sẽ tự động save ở Root của thẻ. (định dạng là .PNG)
Chúc may mắn!

---
(Trong cái Sep đó có cả Hiện dung lượng PN và đổi wallpaper đó bạn. )

Nếu vậy cho mình hỏi luôn là làm sao đổi được wallpapers vậy, mình enable hết rồi ? hì, mới dùng máy nên không biết nhiều

k3nji2kid
09-03-2009, 23:15
Bạn tạo thêm 1 file wallpaper trong Picture của PSP ấy.
Sau đó "nhét" hết tất cả wall mà bạn muốn set làm wall vào đó.
Thế thôi. :D:D:D
--
Sau mỗi lần Ra - vào game, nó sẽ tự đổi Random 1 theme nào đó.
(cả theme CTF, nếu bạn có!)

maxphong
09-03-2009, 23:23
thanks, để mình down về nghịch thử xem thế nào. Hình như trong file bạn gửi có phần Cheat hay gì nữa đấy nhỉ?

Ai chơi xong FF7 rồi cho mình hỏi chỗ này qua thế nào nhỉ, kẹt ở đây lâu quá rồi

canchigiaonhieu
09-03-2009, 23:42
Có 2 cách đấy :
1.Bạn mua cái dây nối sound chân 3.5 có 2 đầu rồi 1 đầu cắm vào psp 1 đầu cắm vào slot cardsound trên PC là đuợc mà
2.Bạn dùng TV Box loại Gadmei rồi dùng dây out AV cắm nó vào cái dây chuyển của TV box là đuợc - nhưng cách này hơi tốn kém và ko thiết thực chỉ dành cho bạn nào nhà có TV box thôi :D

Ồ,mình có TV box nè,ko biết có phải loại bạn nói ko,thế là nếu đúng thì cắm dây nối audio từ psp vào tv box hả bạn ? Cắm vào rồi dùng Remote JoyLite để ghi ra file WAV phải ko?

k3nji2kid
09-03-2009, 23:47
thanks, để mình down về nghịch thử xem thế nào. Hình như trong file bạn gửi có phần Cheat hay gì nữa đấy nhỉ?

Ai chơi xong FF7 rồi cho mình hỏi chỗ này qua thế nào nhỉ, kẹt ở đây lâu quá rồi

Cái đó là CWcheat bạnm\.
Kiếm lại mấy bài post mình hướng dẫn ở mấy page (trong topic này này!)
---
Ủa, mà sao ảnh bạn send có tận 4 cái liền?!
Post code đi bạn. Trong thẻ Link ảnh ấy! ::(

Love_psp1988
09-03-2009, 23:53

Đoạn này hình như đi làm cái giỏ hoa thì phải ? cũng ko nhớ lắm bạn phải nói cái nhiệm vụ main cuối cùng bạn làm là nhiệm vụ gì chứ ?

maxphong
10-03-2009, 00:41

Hộp mail của mình nó thế này, nên không biết phải làm sao tiếp nữa

Vừa học cách chụp hình trên PSP nên mới hỏi đc. Chỗ này kẹt lâu quá không biết làm gì nữa

k3nji2kid
10-03-2009, 00:50
hả, sao ko chơi bản ENg?! poor u!!!
Cụ thể đoạn đó đến đâu?!
--
mà làm wagon mà k chơi bản Eng - khó mò lắm. Tìm material cơ mà, chứ có phải đơn thuần là chặt chém đâu!

nightprayer
10-03-2009, 00:50

Hộp mail của mình nó thế này, nên không biết phải làm sao tiếp nữa

Vừa học cách chụp hình trên PSP nên mới hỏi đc. Chỗ này kẹt lâu quá không biết làm gì nữa

Hướng dẫn này dành cho bản tiếng Nhật đây. Bài viết khá đầy đủ nên mình nghĩ bạn vào đây để tìm hiểu cũng đc. => vào đây (http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=355854)
-----------------
Mọi người cho mình hỏi tí, có cách nào kích hoạt plugin của cả cái remotejoy với lại cái cxmb cùng 1 lúc đc. ko? mình copy cái vsh của cả 2 cái vào thẻ nhớ thì bị trùng tên, rename lại cho khỏi bị trùng thì khi vào recovery mode cũng chỉ thấy đc. có 1 cái thôi ::(

maxphong
10-03-2009, 00:57
Lúc mới mua máy thằng bán nó chép cho game này chơi, cũng không biết nữa. Cứ thế cắm đầu chơi thôi, từ lúc thấy cái box down game của bạn Karin nào đó thì mới biết có bản tiếng Anh mà tại chơi cũng lâu nên làm biếng chơi lại. Còn cái hướng dẫn bản tiếng Nhật nhìn nhức đầu quá.
Thôi cắm chuột down bản USA full rồi, chơi lại thôi :-/

k3nji2kid
10-03-2009, 03:25
Bản Eng chơi thì mới hiểu cốt truyện chứ!
Làm nhiệm vụ và kiếm item nữa.!

dig31
10-03-2009, 08:18
Các bác cho em hỏi là em hold R rồi bật máy mà chẳng vào được recovery mode là sao ạ? Em dùng ver 5-33 - 6 j j đó.
Với lại hôm qua vào 1 cái homebrew máy nhấp nháy liên tục mà màn hình tối thui, ko có cách nào tắt máy được, mà máy em lại dán kín mít cả chỗ chứa pin nữa nên ko thể tháo pin khởi động lại máy. Chẳng nhẽ PSP ko có cái tổ hợp nút nào tắt máy như trên PC hả mấy bác? Em phải đợi ròng rã 4 tiếng nó mới chịu hết pin để mà có thể bật lại bình thường được ::(.
Thứ nữa là giờ vẫn chưa có HB nào cho phép đọc ebook dạng prc trên PSP các bác nhỉ? Phần mềm convert ra định dạng khác thì ko có hoặc chuyển sẽ lỗi font chữ việt, cả ngày hôm qua tìm mà bó tay =((
Ah, bác nào hảo tâm up hộ em cái dò sóng wifi nữa ạ, cái HB em down trên này bị lỗi hay sao ấy, cài vào PSP mà ko nhận. Máy em là Slim ạ, các bác thông cảm, em mới ra nhập hội nên hơi bị nhiều thắc mắc >_<

BrokenWings
10-03-2009, 08:39
Mọi người cho mình hỏi tí, có cách nào kích hoạt plugin của cả cái remotejoy với lại cái cxmb cùng 1 lúc đc. ko? mình copy cái vsh của cả 2 cái vào thẻ nhớ thì bị trùng tên, rename lại cho khỏi bị trùng thì khi vào recovery mode cũng chỉ thấy đc. có 1 cái thôi ::(

bác đổi tên vậy sao nó nhận được, bác copy các dòng trong file vsh rồi đưa vào một file vsh thôi. :D

nightprayer
10-03-2009, 08:57
bác đổi tên vậy sao nó nhận được, bác copy các dòng trong file vsh rồi đưa vào một file vsh thôi. :D

Đã làm đc., cám ơn bác nhé :hug:

MHP2ndG_Ken
10-03-2009, 10:21
Mình vừa post cái đó trang sau bạn lật lại xem nhé

ồ,thanks bạn...............::)

mrpro1
10-03-2009, 13:13
Cậu đọc bài này của phuthuy nhé : http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=9265318&postcount=1 .

Khóa phím thì đâu có liên quan đến tốn pin nhỉ :-s

thank bạn nhé nhưng cho ? cái này khác gì 5.00 m33-6 ko

myangel!!!
10-03-2009, 14:57
thank bạn nhé nhưng cho ? cái này khác gì 5.00 m33-6 ko

Tất nhiên 5.00 M33-6 là bản update nên có 1 số cải tiến so với 5.00 M33 rồi .

Down ở đây (http://dl.qj.net/CFW-5.00-M33-6-PSP/pg/12/fid/25689/catid/114) , giải nén ra rồi copy thư mục UPDATE vào PSP\Game , xong thì chạy file update như chạy game bình thường thôi . Vài giây là xong .

Update xong thì del đi cũng được , ko cần giữ lại !

maxphong
10-03-2009, 17:50
cho mình hỏi luôn HB irshell là gì vậy? thấy mọi người nhắc đến nhiều. Version mới nhất là ?

Ak41
10-03-2009, 18:08
cho mình hỏi luôn HB irshell là gì vậy? thấy mọi người nhắc đến nhiều. Version mới nhất là ?

quản lí + nhìu ứng dụng khác .....abc.....xyz :whew: .
http://www.psp-hacks.com/category/23

Black Tiger 007
10-03-2009, 18:09
Cho mình xin trình diệt virus trên PSP đi ! :hug: :D

newskill
10-03-2009, 18:10
Cho mình hỏi giá của thẻ nhớ psp loại 16GB chính hãng bao nhiêu tiền vậy

vitpro
10-03-2009, 18:16
mình xài slim 5.00 m33-6, sau khi cài Ir Shell 4.9.1 vào thì k bít thế nào mà cứ vào Xplora là con trỏ bị trôi lên, trong khi vào trình duyệt web thì rõ ràng còn trỏ k bị trôi đi đâu cả! các đàn anh chỉ giáo giúp!

Hờ hờ,tớ bị y chang như cậu!
Tớ đoán là analog của bọn mình có dấu hiệu trôi rồi!Vào web thì chắc nó để độ nhạy thấp (di chuyển khó lắm) còn trong Xplora thì độ nhạy cao hơn nên sẽ phát hiện ra hiện tượng trôi con trỏ!
thử vào mấy game bắn súng xem sao cậu nhé:)

Black Tiger 007
10-03-2009, 18:25
tớ cũng bị như mấy cậu ! :D ^^ :hug:

Ak41
10-03-2009, 18:32
Cho mình hỏi giá của thẻ nhớ psp loại 16GB chính hãng bao nhiêu tiền vậy
sony thì từng thấy 1 con 16gb markII 1.7 ( thật giả không biết - do thằng bạn xài chỉ nhìn đc mỗi cái thẻ , chả có hộp hiếc gì )
lexar thì chỉ mới thấy 1 con 8gb 1.2 , 16 gb chưa thấy , nhưng có nghe nói
sandisk cũng chỉ biết tới 8gb chưa thấy 16gb bao giờ
==
:D

Black Tiger 007
10-03-2009, 19:01
Thẻ lexar tốt hơn nhưng vẫn ko qua đc sony chính hãng ! :D

tobeo1
10-03-2009, 21:22
bác nào chỉ cho em cách chơi game giả lập Snes trên psp với. em totally noob , vừa mới kiếm đc 1 em psp fat , CFw 5.0 m33 . các bác làm ơn chỉ em chỗ down game snes luôn đc kô ? cám ơn nhiều nhiều:hug:

vampire230
10-03-2009, 21:55
máy mình hiện có tấm đề can dày dán ngoài máy rồi ,giờ kô biết nên mua bao silicon ( tiện lợi nhưng ,xấu máy và dễ tổn hại màn hình ) hay mua bao nhung theo máy PSP hay bao da to đùng đây mấy bác ,tư vấn giúp em cái

Love_psp1988
10-03-2009, 22:10
máy mình hiện có tấm đề can dày dán ngoài máy rồi ,giờ kô biết nên mua bao silicon ( tiện lợi nhưng ,xấu máy và dễ tổn hại màn hình ) hay mua bao nhung theo máy PSP hay bao da to đùng đây mấy bác ,tư vấn giúp em cái

bạn nên mua vỏ cứng Blackhorn cho Psp rất tiện vì :
Khi mua vỏ này bạn đuợc tặng 1 miếng dán màn hình
+ bộ lót phím d-pad
>> cái quan trọng nhất là giá thành : 150k rất phù hợp còn cái vỏ silicon theo mình nghĩ bảo vệ ko tốt = vỏ bao cứng đâu

vampire230
10-03-2009, 22:42
bạn nên mua vỏ cứng Blackhorn cho Psp rất tiện vì :
Khi mua vỏ này bạn đuợc tặng 1 miếng dán màn hình
+ bộ lót phím d-pad
>> cái quan trọng nhất là giá thành : 150k rất phù hợp còn cái vỏ silicon theo mình nghĩ bảo vệ ko tốt = vỏ bao cứng đâu

sao mình lại nghe nói cái vỏ này sài bị trầy máy rồi còn dùng lâu ngày nó ố vàng đi ... mình sẽ cân nhắc thêm xem sao ,PSP mới mua nên cưng quá :'> ,thank bạn

PS : cái vỏ bạn nói nó bằng mica hay bằng da :-? search google thì hình như nó loại bằng da phải kô bạn ,cho hỏi chỗ mua luôn nhé ,thank bạn

nguyen_vinh315
10-03-2009, 23:26
sao mình lại nghe nói cái vỏ này sài bị trầy máy rồi còn dùng lâu ngày nó ố vàng đi ... mình sẽ cân nhắc thêm xem sao ,PSP mới mua nên cưng quá :'> ,thank bạn

PS : cái vỏ bạn nói nó bằng mica hay bằng da :-? search google thì hình như nó loại bằng da phải kô bạn ,cho hỏi chỗ mua luôn nhé ,thank bạn
Bằng mica đó bác,mình và thằng em cũng sài loại này, mica ố vàng là chuyện thường,tuy nhiên nếu bạn kỹ 1 chút thì đem ra mấy chỗ dán đề keo dán cái màn hình vỏ bảo vệ lần nữa nếu nó vàng thì lột ra.cái vỏ này làm cho máy nó có vẻ chắc chắn cứng cáp hơn.:D

nguyen_quy120288
10-03-2009, 23:31
2 hôm nay google từ khóa pouch psp slim hic, toàn cái đẹp không có ở vn mình chán thế ai có mẫu nào giới thịu mình với

k3nji2kid
10-03-2009, 23:37
Silicon chỉ đc cái đỡ bụi vào bên trong button thôi.
Còn nhiều khi, bọc máy lâu, ảnh hưởng ko tốt đến các nút, nhất là các nút Station. ::(::(::(

nguyen_quy120288
11-03-2009, 00:00
Silicon chỉ đc cái đỡ bụi vào bên trong button thôi.
Còn nhiều khi, bọc máy lâu, ảnh hưởng ko tốt đến các nút, nhất là các nút Station. ::(::(::(

gét nhất bọc bao cao su :p khi bỏ nó ra bên trong rất lắm bụi nó cọ xát với psp, nói chung mình cứ dùng bình thường, dán màn hình, bao nhung, và 1 bao kín để đi xa :hug:

canchigiaonhieu
11-03-2009, 00:38
Làm sao để lau bụi bám vào trong khe nút mà ko phải tháo vỏ nhỉ :|

k3nji2kid
11-03-2009, 00:48
Làm sao để lau bụi bám vào trong khe nút mà ko phải tháo vỏ nhỉ
Chắc dùng tăm thôi - ngoáy ngoáy - móc móc ra thôi.
Kiếm cá chổi lông để lau máy PS2 cả Xbox ấy, cái đó cũng đc, nhưng chỉ qua loa thôi.

gét nhất bọc bao cao su khi bỏ nó ra bên trong rất lắm bụi nó cọ xát với psp, nói chung mình cứ dùng bình thường, dán màn hình, bao nhung, và 1 bao kín để đi xa

Bao cao su dùng làm việc khác.
jk!
Uhm, PSP có 2 nhc điểm là cái Màn hình... và... Analog.
Dễ hỏng - đắt (màn hình - cỡ 1 mill ) và nhanh dở chứng sau khi fix. X(X(X(

BrokenWings
11-03-2009, 08:16
Bụi trong kẹt phím thì tốt nhất là dùng bình khí nén mini loại cầm tay mà thổi ra ::)
Tui thì thích dùng cái bao cao su hơn cái bao cứng, xài cái hộp cứng mà ko khéo nó lại bị cấn trầy máy bên trong luôn ấy chứ :D

Love_psp1988
11-03-2009, 11:21
Bụi trong kẹt phím thì tốt nhất là dùng bình khí nén mini loại cầm tay mà thổi ra ::)
Tui thì thích dùng cái bao cao su hơn cái bao cứng, xài cái hộp cứng mà ko khéo nó lại bị cấn trầy máy bên trong luôn ấy chứ :D

Thế là thế nào ?

BrokenWings
11-03-2009, 12:03
Thế là thế nào ?

Là cái bao bằng cao su chứ là thế nào :cool:

Black Tiger 007
11-03-2009, 17:31
Dùng Bao cao su dễ bị trầy à , đâu có , tớ xài êm lắm mà ! :-/ :-/

only one
11-03-2009, 17:50
mệt mấy pa này quá
người ta gọi là bao silicon chứ BCS cái nỗi gì
psp của tui chỉ dán mỗi cái màn hinh`. bụi vào thì tháo banh nó ra rồi lau thôi
too easy :D:D

Black Tiger 007
11-03-2009, 18:19
tui có cả 3 loại bao nì !
:D:D

Kira_Shinigami
11-03-2009, 19:24
các anh ơi chi em cách cài game PSP mới download về đi , no có nhiều file wa em ko hiểu làm ơn giúp dùm em !

Ak41
11-03-2009, 20:00
-gom lại chung 1 thư mục
-right click part1
-extract here
-tìm cái file mới extract ra thả vào folder iso trong thẻ
===========
Nói chung là giải nén nó ra

maxphong
11-03-2009, 20:10
cho mình hỏi làm sao cài đc cái HB irshell vậy? Mình nghĩ khi giới thiệu 1 HB mới thì nên viết 1 hướng dẫn nhỏ về cách cài HB và công dụng của HB đó làm gì

Ak41
11-03-2009, 20:13
Thường thì trong cái đống tải về có đính kèm 1 cái file "readme.txt"
==
Trả lời luôn , copy tất cả --> thả hết vào thư mục gốc của thẻ nhớ

tobeo1
11-03-2009, 20:13
có bác nào chỉ cho em cách copy game Snes vào psp chơi đc kô? em cài cái snes9x for psp ver.003 rồi mà kô biết làm thế nào để cài game vào cả. bác nào biết chỉ cho em với nhé
many thankss:D

Ak41
11-03-2009, 20:23
Cài xong HB rồi thì chỉ cần thả file game vào folder roms thôi

maxphong
11-03-2009, 20:39
Thường thì trong cái đống tải về có đính kèm 1 cái file "readme.txt"
==
Trả lời luôn , copy tất cả --> thả hết vào thư mục gốc của thẻ nhớ

mình down cái irshell mới nhất về rồi, chép hết thư mục irshell vào thẻ nhớ rồi luôn nhưng làm sao để cài đc vậy? trong máy không thấy nằm trong thư mục nào cả, vào recovery mode cũng không thấy

Ak41
11-03-2009, 20:51
chép hết vào là cài rồi đấy /:)
trong máy thì nó nằm trong menu GAME :-/
mà tải bản nào , có chắc là bản mới nhất không ( cái link page bên kia gồm cả bản update + tùm lum thứ nữa chứ không phãi mỗi IRShell ko thôi đâu nha )
==============
lên youtube search phát có vài cái clip chỉ cách cài mấy bản 3.90 đấy --> tuy cũ nhưng mấy bản sau này cũng như vậy thôi

MHP2ndG_Ken
11-03-2009, 21:38
Có 2 cách đấy :

Love_psp ơi, cho mình hỏi cái, mấy cái đó thường đâu có bán vậy, mình ko rảnh cảm phiền ><

vampire230
11-03-2009, 21:41
hơi ngoài luồng 1 tí ,nhờ các bạn kiếm dùm mình bài nhạc trong game Warrior Orochi 1 ,bài mà khi vào phần option nó chơi (đoạn nhạc này cũng được lồng vào các video clip trong game ) ,hoặc chỉ cần cho mình biết tựa bài đó cũng được ,thank

Tung_nomad
11-03-2009, 22:02
Cho tớ hỏi PlayStation Store có demo game No Gravity ko? Nếu có cho xin link down với ::)

ladcali
11-03-2009, 22:41
Cái memory sony 16Gb Mark II chạy trên psp có ngon kô các bác

Love_psp1988
11-03-2009, 22:46
Love_psp ơi, cho mình hỏi cái, mấy cái đó thường đâu có bán vậy, mình ko rảnh cảm phiền ><

Bạn ở HN hay ở đâu ? nếu ở HN thì qua mấy hàng bán đồ vi tính nó có đấy , tớ hay mua đồ ở Lê Thanh Nghị :D riêng cái dây sound 2 đầu thì tớ ra chợ giời mua rẻ lắm có 10k thôi mà nó dài 3m cơ mà :D
.

.

Cái memory sony 16Gb Mark II chạy trên psp có ngon kô các bác

Dĩ nhiên là ngon nhưng cái giá để trả cho Sony Mark2 original thì ko ngon tí nào đâu bạn

@Tung_nomad : thèm trò này rồi chứ gì ku ? ko chơi phí lắm đấy :-j

Tung_nomad
11-03-2009, 22:56
Chính vì thấy có vẻ hay nên em mới xin demo game chứ... Trên đấy có k anh cho em link down demo cái :D

k3nji2kid
11-03-2009, 23:04
Bên PSP iso có link down rồi còn gì?! Demo đâu, bản chính thức mà!
No Gravity The Plague Of Mind
Download Here!!! (http://ifile.it/qk74ibl)
Pass: hako

ladcali
11-03-2009, 23:11
Cho tớ hỏi PlayStation Store có demo game No Gravity ko? Nếu có cho xin link down với ::)

Hix, vô đây kiếm game nè bạn http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=562347

No Gravity The Plague Of Mind USA FULL
Link Download : http://www.mediafire.com/?sharekey=3...e3b1a0cc7d9c31
Pass : karjn
Thể loại : Fighting
FW Tested : 5.00m33-6

P/s: Link chôm bên topic của Karjn.

Tung_nomad
11-03-2009, 23:12
Máy k hack được thì dùng cái này làm gì hả anh :)) Dù sao cũng cám ơn

ladcali
11-03-2009, 23:16
Máy k hack được thì dùng cái này làm gì hả anh :)) Dù sao cũng cám ơn

bó tay, mà cái đó hình như có trên playstation store của sony mà, lên đó down thử coi.

Love_psp1988
11-03-2009, 23:19
Chính vì thấy có vẻ hay nên em mới xin demo game chứ... Trên đấy có k anh cho em link down demo cái :D

Link đây :
http://www.mediafire.com/?ztza9sizfnd

Pass : lovepsp

sau khi giải nén nó sẽ ra 2 folder và 1 file readme cậu em đọc file readme truớc nhé có huớng dẫn :D

Tung_nomad
11-03-2009, 23:34
Ack nhẹ thế này :o 1s down được 2% 8-}
Mà cho em hỏi là bị brick là chỉ có máy hack mới bị hay là cả máy k hack cũng bị? Thỉnh thoảng em bật lên nó hiện lên màn hình chậm, đen thui rồi mới mới hiện lên. Em nghĩ chắc là nó còn đọc đĩa UMD nữa nhưng mà cứ hỏi anh em cho chắc :D

SMBB
11-03-2009, 23:40
Anh em cho hỏi xem TV như thế nào ? chỉ em với, em còn noob :(

lovelonlac
11-03-2009, 23:44
=((=((=((=((=(( ko bít đi đâu tìm , lên google cũng ko tìm dc. Ae cho hỏi có phần mềm từ điển PHÁP - VIỆT , VIỆT - PHÁP có thể chạy dc. trên PSP slim ( 5.xx m33 ) ko , cho em xin link download , vì ko có KIM TỪ ĐIỂN , cứ mở cuốn từ điển ra thì lâu bít mấy :( :( :( . Xin ae , bà con bít chỉ em , hay tìm dùm em với :( :( :( , rất rất cần !!!!! :hug::hug::hug::hug:

Love_psp1988
11-03-2009, 23:50
Ack nhẹ thế này :o 1s down được 2% 8-}
Mà cho em hỏi là bị brick là chỉ có máy hack mới bị hay là cả máy k hack cũng bị? Thỉnh thoảng em bật lên nó hiện lên màn hình chậm, đen thui rồi mới mới hiện lên. Em nghĩ chắc là nó còn đọc đĩa UMD nữa nhưng mà cứ hỏi anh em cho chắc :D

Tình trạng đó ko phải bị brick đâu , bao giờ nó phải ko lên tí gì mà đèn led power vẫn sáng thì mới là brick :))
p/s : Haha có gần 20mb thôi mà chiến đi

k3nji2kid
11-03-2009, 23:58
ko bít đi đâu tìm , lên google cũng ko tìm dc. Ae cho hỏi có phần mềm từ điển PHÁP - VIỆT , VIỆT - PHÁP có thể chạy dc. trên PSP slim ( 5.xx m33 ) ko , cho em xin link download , vì ko có KIM TỪ ĐIỂN , cứ mở cuốn từ điển ra thì lâu bít mấy :( :( :( . Xin ae , bà con bít chỉ em , hay tìm dùm em với :( :( :( , rất rất cần !!!!!

Ngay trong box này, chịu khó kiếm lại mấy page trc. CÓ hướng dẫn đầy đủ.

Box này - ko phải topic này!

karjn_l0v3
12-03-2009, 00:00
Anh em cho hỏi xem TV như thế nào ? chỉ em với, em còn noob :(

TV là cái gì Tiếng Việt hay Tivi
Tiếng Việt thì PSP ko hỗ trợ font TV cho nên xem web rất tệ :D:D:D
Tivi thì PSP xem ko đc :D:D:D:D