PDA

View Full Version : Hướng dẫn giải đáp thắc mắc về TSTW (mới chơi xem trang 1)

Trang : 1 2 3 [4] 5 6

ZzBankzZ
25-06-2009, 21:19
ts tw ko học dc Đạo Sư và Đoàn Kết nên lv rất lâu

iceteamatlanh
25-06-2009, 21:35
các bạn cho mình hỏi là trong tstaiwan học được ĐẠO SƯ và ĐOÀN KẾT ko vậy ??? nếu học được thì khi compo hoặc kéo người lv thấp có được thêm chút exp nào hok ??? :|

;)) bạn đọc kỉ trang 1 ấy, có ghi rõ những điểm khác biệt của TSTW với TSVN.

<blackcat>
25-06-2009, 21:42
chậm ko đõ đc :(:(:(:( =((=((=((=((=((

iceteamatlanh
25-06-2009, 21:55
:-/ blackcat kêu chậm là chậm cái gì thế? :|

wisky001
26-06-2009, 06:33
hôm nay là 26/6... 4 ngày nữa close TSVN.đang update TSTW...
hehe...

congtu_choigame
26-06-2009, 09:53
:-/ blackcat kêu chậm là chậm cái gì thế? :|

là chậm lên LV, chậm thành pro,Chậm nhiều lắm cứ chơi là biết ngay ý mà;))

labenlo
26-06-2009, 12:12
Cho mình hỏi cái chỗ tu hành để làm cái Q kiếm machine box nó ờ đâu thế mình gần 6x rồi mà chả làm đc cái Q đấy:(

gunz
26-06-2009, 12:20
Nói chuyện vời thắng nhõ ở Trục quận rồi thì lên chỗ tu hành mới thấy được ông già đó
Ông đó đứng bên phải ông Tiên (chỗ tu hành Trục Quận) chứ đâu :|

labenlo
26-06-2009, 12:34
Nói chuyện vời thắng nhõ ở Trục quận rồi thì lên chỗ tu hành mới thấy được ông già đó
Ông đó đứng bên phải ông Tiên (chỗ tu hành Trục Quận) chứ đâu :|

À tớ nói chuyện với thằng lỏi con áo xanh đấy rồi nhưng căn bản là k0 biết chỗ tu hành nó ở đâu thôi :|

satthan2109
26-06-2009, 16:34
cho em hỏi Q này với
Tên Q :Lấy sức dọa kẻ suy đần
Điều kiện nhiệm vụ: hoàn thành nhiệm vụ Vứt áo cạo râu, Huỳnh Trung thiện xạ
Địa điểm: Quang Trung - Trường An
Vật Phẩm có được: văn trương triệu gọi, kích Trấn Sơn (công + 31, nhanh nhẹn -3, đẳng 102), kích Mạn Dục (công +33, nhanh nhẹn -3, đẳng 108); kích hổ phán (công +32, nhanh nhẹn -3, đẳng 105)
Nhiệm vụ tiếp theo: Hàn Toại Phản bội
Quá Trình nv:
1. Đến rừng Tân Phong ( Quang Trung - Trường An), tại doanh trại đối thoại với Mã Đại đồng ý giúp đở.
2. Đến vùng đất cập bến thôn Cao Động, Mã Siêu xuất hiện, đối thoại với Mã Siêu, chiến đấu 3 trận với quân Ngụy.
3. Trở về rừng Tân Phong đối thoại tiếp vơi Mã Đại đồng ý giúp đở.
4. Tiếp tục đến rừng Bắc Địa ( Quang Trung - Trường An) đối thoại với Trương Chế chiến đấu thắng lợi trở vể rừng Tân Phong đối thoại với Mã Đại được văn chương triệu gọi.
5. Đến rừng Băc Địa trước cổng doan trại Tào Tháo, Mã Đại xuất hiện đốí thoại với Mã Đại chiến đấu 2 trận vơi quân Ngụy. Thắng lợi hoàn thành nhiệm vụ.
Cho em hỏi vùng đất cập bến thôn Cao Động ở chỗ nào nhỉ chỉ cho em với nếu có thể thì post vị trí lên cho em càng tốt thank nhiều

<blackcat>
26-06-2009, 17:16
À tớ nói chuyện với thằng lỏi con áo xanh đấy rồi nhưng căn bản là k0 biết chỗ tu hành nó ở đâu thôi :|

6x mà ko bik à :-o:-o:-o:-o:-o cái nu'i bên phải cổng TQ ấy

anhtuan1051990
29-06-2009, 10:50
Cho mình hỏi có cách nào lấy lại đc id của tstw ko ?
Vì trước cũng chơi đến 10x rồi, h lại quên mất cái id, cày lại chắc chết quá :(.

cute perverter
29-06-2009, 11:25
hì, nếu lấy được thì tui đã hem phải mất 3 char boom 11x với lại mấy char giữ đồ xịn sau 5 tháng tu hành roài. Hix, nghĩ TSTW quên mất tiu id mấy con ấy, hên là còn nhớ được id 1 số con cơ bản đó, chỉ mỗi tội là ít minipet hơn mỗi tuần thui

lythienkiet092
29-06-2009, 14:05
Bạn nhớ tên nhân vật và lv chính xác nhiu ko ? Thì bật ext bot lên mà tìm id :(
Cái này đã nhìu bạn hỏi và mọi người trả lời thế rồi .

tuan_an04
29-06-2009, 14:22
Bạn nhớ tên nhân vật và lv chính xác nhiu ko ? Thì bật ext bot lên mà tìm id :(
Cái này đã nhìu bạn hỏi và mọi người trả lời thế rồi .

ID đấy ko login thì tìm kiều gì [-X

lythienkiet092
29-06-2009, 16:49
ID đấy ko login thì tìm kiều gì [-X

ờh hén . Quên mất điều này ;))
Thôi chịu khó đi hoặc thuê bot của Kang ý . khỏi tốn thời gian . 1 tuần = card 50k

cute perverter
29-06-2009, 18:32
hehe, tui mất có 3 acc với mấy acc giữ đồ, nhưng mấy acc đó đâu phải acc chính đâu mà lo, chỉ là acc fram minipet với lại kéo pet thui à^^. Nhờ luyện thuê chi nhỉ trong khi tui đã luyện thêm cả 10 chả roài^^:D

dragonkid1820
29-06-2009, 23:36
Nếu được mong bạn Boy post lại bài hướng dẫn đăng ký TSTaiwan vì bài trong link ở trang đầu đã die mất 1 số hình ảnh quan trọng gây khó khăn khi đăng ký
(Lâu lắm không chơi quên mất account giờ vào đăng ký lại chả nhớ cái bước nào cả :)))
Mong Boy update sớm sớm , thanks :D

SillyKid
29-06-2009, 23:59
tớ có lời khuyên thế này, các bạn lưu nén hết file config vào thành 1 file *.rar, sau đó upload lên 1 mirror nào đó sống lâu, ví dụ như mediafire, rapidshare, megaupload, .... tốc độ có thể chậm 1 chút cũng không sao vì file nó rất nhỏ. Hoặc cũng có thể send qua email cũng được, tạo 2 nick chat sau đó send file từ nick này sang nick kia. Người send cũng giữ được file mà người được send cũng giữ được file, tiện lợi vô cùng :D, tránh những trường hợp chán chơi hoặc format lại máy mất hết dữ liệu thì còn có cái để bot lại. (tớ cũng format lại máy mấy lần rồi nên sợ cái khoản mất file config lắm).

dragonkid1820
30-06-2009, 01:11
Thanks Boy đã update ở trang đầu :). Giờ vào tạo acc thôi , ko biết nên đú ở server nào đây ;))

vn2118158
30-06-2009, 12:17
ai bik mua card của TSTW ở đâu hok chỉ với
:((

NiAnh
30-06-2009, 13:16
các đầu nậu tuồn card về Việt Nam nhứ bác boy-hp, miucon_dang_iu, mrhoang_tran ... :>
và có thể vào đây coi thêm ;))
http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=603311
http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=552089
vụ này kinh doanh có khi giàu sự chứ chả chơi ;))

Kotr
30-06-2009, 21:08
TSVN đóng cửa rùi, sang bên tstw chơi, nhân tiện leech sang host của tớ để các bạn dễ down khi cần bản full :)

Link direct TS taiwan full ( thay cho mấy cái link cùi mía ở trang đầu )

http://ts-forever.com/files/Ts-Forever.com_Ts_Free.exe (681 mb)

Bonus thêm cái patch cho tsvn + data viethoa:

http://ts-forever.com/files/TSfreeupdata.rar
http://ts-forever.com/files/viethoa.rar

p/s: bác hp-boy cho lên trang 1 thay mấy cái kia nha :)

SillyKid
30-06-2009, 22:13
bạn ơi, bạn up lại lên http://mega.1280.com được không, Rapidshare mình down lâu lắm, toàn 100kb/s mà lại phải đợi nữa :(

Kotr
30-06-2009, 22:42
link direct mà bạn, sao phải 1280 nhỉ ;)
rapidshare là để phòng link kia die thôi ( mà còn lâu mới die đc ^^)

iceteamatlanh
01-07-2009, 00:19
:| có ý kiến: Link nên bỏ vào thẻ [PHP], như vậy chống được vụ redirect của gamevn
@-) SillyKid trước giờ ko có chơi TSTW sao mà còn down chi nữa vậy

SillyKid
01-07-2009, 00:35
@iceteamatlanh: tớ vẫn đang chơi đều đều mà, mỗi tội mấy hôm trước đi du lịch vs cả format lại máy nên ko cắm bot được :D.(mà bạn cũng chơi sv 05 hả, sao biết tui ko chơi mấy tuần)

@Kotr: àh ừh, mải nhìn cái RS nên ko thấy cái link ts-forever, cứ tưởng nó là link ts-free ;))
mà bạn giàu nhỉ, mua hẳn 1 sv hay host gì đó (đại loại thế) cơ àh, bạn có vẻ tâm huyết với tstaiwan nhỉ.
Thôi bb mọi người, g9 mọi người, từ h sẽ cắm bot đều đều (xem chạy án đây :">)

iceteamatlanh
01-07-2009, 00:46
;)) tui chơi server 8, chỉ đoán thui, dạo này tui cũng ít vô game chỉ onl forum ko à

Kotr
01-07-2009, 10:17
@Kotr: àh ừh, mải nhìn cái RS nên ko thấy cái link ts-forever, cứ tưởng nó là link ts-free ;))
mà bạn giàu nhỉ, mua hẳn 1 sv hay host gì đó (đại loại thế) cơ àh, bạn có vẻ tâm huyết với tstaiwan nhỉ.
Thôi bb mọi người, g9 mọi người, từ h sẽ cắm bot đều đều (xem chạy án đây :">)

hí hí, có j đâu, tại thích ts lắm mà ^^
còn có ý định mượn 1 con vps rồi cho cắm 24/24 để đỡ tốn tiền điện + mất mạng nữa mà ^^
mọi ng` down đi rồi cho ý kiến về speed nha :)

TrangChip08070
01-07-2009, 11:04
Ai biết đường link vào forum của TSTW ko? share cho tớ với!!

Kotr
01-07-2009, 11:33
vào đó nhìn mà ói máu :|
http://www.gamebase.com.tw/forum/5393

Hime Arikawa
01-07-2009, 16:48
acc sv 10 của mình quên gần sạch rồi, tiếc 10 team đào khoáng quá :((

maydienwa
01-07-2009, 17:50
co ai cho minh hoi sao dang ky TS taiwain hoai ko dc ai co bit thi chi dum pm yh blue_kiss8888 thanks nhiu` nhiu`:((

vn00467581
01-07-2009, 19:25
sao mình đăng kí AP tstw quoài ko dc? ai cho mình hỏi cách đăng ký đi... nếu có AP dư cho mình cũng dc cám ơn

NiAnh
01-07-2009, 20:25
cần chú ý đến hướng dẫn ở trang 1, và nhớ cái chỗ điền Quôc Gia bạn chọn bừa 1 cái chứ đừng để nguyên như vậy
hồi trước tui cứ để nguyên nên không đăng ký đc
cái đó cũng nên chú ý đấy ;;)

maydienwa
01-07-2009, 23:27
cho hoi ty cai nha, sao trong ban ex minh da~ sua lao cac sever rui ma khi login lai ko dc
vao thi lai dis cu lien tuc nhu vay ko biet nguyen nhan lam sao, theo nhu huong dan thi minh da~ lam theo dung cac buoc...co ai bit chi dum thanks

Kotr
01-07-2009, 23:30
Bạn sửa lại hết ip các server chưa?
Khi log = ex bạn chọn đúng server chưa, cẩn thận server này lại nhầm với ip server kia ^^

maydienwa
01-07-2009, 23:47
minh da~ xem ki~ nhiu` lan rui` luc chon sever ko sai,minh thay tsvn thi dang nhap thi la VN con tstw dang nhap lai la TF do co the dan~ den nguyen nhan login ko dc hay ko nho` ban chi ho minh:(:(

dragonkid1820
01-07-2009, 23:48
Bạn nào rành về Quest này cho mình nhờ tí :
Tên Q: bay vượt sông bay.
Điều kiện nhiệm vụ: lv phải 15 trở lên.
Địa điểm: U Châu, Trác Quận.
Vật phẩm có được: không, bay qua cầu mà không cần đánh nhau vời Công Tôn Toản
Nội dung nhiệm vụ:
- Tới quảng trường Trác Quận tìm nhà của Cổ Tiều Phu, ông ta sẽ kêu bạn tìm 50 Tiền và Tiểu Thiết Thạch 10 cái.
- Sau khi thu thập được các thứ trên giao cho ông ta sẽ được Thư của Tiều Phu.
- Ta tới ngôi nhà nhỏ trên Từ Vô Sơn nói chuyện với Tiên Đồng, đối thoại xong, lúc ra khỏi nhà.
- Ở bên ngoài ngôi nhà sẽ xuất hiện một tiên nhân, đối thoại xong sẽ theo hướng bên phải nhảy xuống vực.
- Sau đó ta chọn nhảy xuống thì hoàn thành nhiệm vụ.
Cái Tiểu Thiết Thạch kiếm ở đâu bạn nào biết làm ơn chỉ giúp . Mới chơi lại ở server 5 ko biết nhờ ai dắt qua cầu dc nên muốn tự qua mà bị kẹt chỗ này :(

maydienwa
01-07-2009, 23:50
neu ma cay` thue nhu vay thi cn j goi la cai hay cua ts fai tu kham fa thi moi wy' chu :)):))

NiAnh
02-07-2009, 00:59
Bạn nào rành về Quest này cho mình nhờ tí :
Tên Q: bay vượt sông bay.
Điều kiện nhiệm vụ: lv phải 15 trở lên.
Địa điểm: U Châu, Trác Quận.
Vật phẩm có được: không, bay qua cầu mà không cần đánh nhau vời Công Tôn Toản
Nội dung nhiệm vụ:
- Tới quảng trường Trác Quận tìm nhà của Cổ Tiều Phu, ông ta sẽ kêu bạn tìm 50 Tiền và Tiểu Thiết Thạch 10 cái.
- Sau khi thu thập được các thứ trên giao cho ông ta sẽ được Thư của Tiều Phu.
- Ta tới ngôi nhà nhỏ trên Từ Vô Sơn nói chuyện với Tiên Đồng, đối thoại xong, lúc ra khỏi nhà.
- Ở bên ngoài ngôi nhà sẽ xuất hiện một tiên nhân, đối thoại xong sẽ theo hướng bên phải nhảy xuống vực.
- Sau đó ta chọn nhảy xuống thì hoàn thành nhiệm vụ.
Cái Tiểu Thiết Thạch kiếm ở đâu bạn nào biết làm ơn chỉ giúp . Mới chơi lại ở server 5 ko biết nhờ ai dắt qua cầu dc nên muốn tự qua mà bị kẹt chỗ này :(

còn Q này hay hơn này ;;)
Tên Q: Ôm cây đợi thỏ liên hoàn thả con săn sắt bắt con cá rô :)
Điều kiện nhiệm vụ: có lòng kiên trì đợi 1 con thỏ con ;;)
Địa điểm: Giới Kiều, Nhà Trương Phi, U châu
Vật phẩm nhận đc: bị - 1 ít exp và bay qua cầu không cần đánh nhau với CTK
Nội dung nhiệm vụ:
- Ngồi ôm cây chờ bên cạnh Giới Kiều, đợi con thỏ xuất hiện
- Sau khi thỏ đã xuất hiện liền lập túc pt ngay
- Sau đó vào chiến đấu, không cần quan tâm chỉ cần def def def và def
- Sau khi thắng lợi nhanh chóng thoát khỏi đội, chạy ngay vào Cự Lộc Thành, chui vào nhà trọ đối thoại và chọn Lưu Trữ Ký Lục
- Từ sau muốn qua cầu, vào nhà Trương Phi, pk chít bà nó, dứng yên cho nó đạp bạn 1 cái lập tức qua đc cầu ngay.

Chú ý:
- Chỉ áp dụng với những acc lv gà
- Cần có con mắt tinh tường để chọn đc con thỏ béo bở, lv cao ;;)

dragonkid1820
02-07-2009, 01:10
Ghẹo ta àh :-w . Tính là qua bên đó , lưu dc điểm rồi mới phải viếng anh Phi nhờ anh tiễn giùm =))
Thôi ko đùa nữa , bạn nào biết Tiểu Thiết Thạch kiếm đâu thì giúp nhé

Kotr
02-07-2009, 01:17
Tiểu thiết thạch bạn có thể đào trong mỏ khoáng Trác Quận (từ quảng trường Trác Quận đi lên)

Cho tớ hỏi luôn, tớ muốn mua đồ trong shop point của tstw. Nhg mà nó toàn tiếng TQ, sao mà hiểu đc :((
Còn khi copy phần việt hóa vào thì 1 loạt item trong đó mất sạch, chỉ còn lại vài đồ cùi :(
Ai biết cách nào chỉ tớ với :(

dragonkid1820
02-07-2009, 01:44
Tiểu thiết thạch bạn có thể đào trong mỏ khoáng Trác Quận (từ quảng trường Trác Quận đi lên)

Cho tớ hỏi luôn, tớ muốn mua đồ trong shop point của tstw. Nhg mà nó toàn tiếng TQ, sao mà hiểu đc :((
Còn khi copy phần việt hóa vào thì 1 loạt item trong đó mất sạch, chỉ còn lại vài đồ cùi :(
Ai biết cách nào chỉ tớ với :(

Khoáng mình đào dc từ mỏ ở Trác Quận là VDKhoangThach chứ ko có Tiểu Thiết Thạch , ép mấy cái VD vào cũng ra khoáng linh tinh chứ ko ra đúng Tiểu Thiết Thạch :(

NiAnh
02-07-2009, 02:13
random mà bạn, chụi khó ép tiếp đi sẽ thành công thôi

Kotr
02-07-2009, 08:38
Cho tớ hỏi luôn, tớ muốn mua đồ trong shop point của tstw. Nhg mà nó toàn tiếng TQ, sao mà hiểu đc
Còn khi copy phần việt hóa vào thì 1 loạt item trong đó mất sạch, chỉ còn lại vài đồ cùi
Ai biết cách nào chỉ tớ với
Ai giúp tớ với !

congtu_choigame
02-07-2009, 12:02
Ai giúp tớ với !

Muốn hiểu cái rì trời. Mua hộp KT thì cứ nhấn chuột phải vào cái hộp đó là hiện list những item có trong hộp đó. Mua về mở ra hên xui thôi.
Các món đồ agi , atk, int, def thì chịu khó nhìn và làm quen dần thôi

Chan_0ThemSong
02-07-2009, 13:09
Ai mà mở cái hộp kim tỏa ra HP + SP cả mấy thứ vớ vẩn chắc tức ói máu tự đập đầu vào tường mà chết =))=))=))

MjssjngU
02-07-2009, 13:34
Ai giúp tớ với !
chả có cách nào việt hóa chỗ đấy đâu , tự tìm hiểu thôi

Kotr
02-07-2009, 14:43
Muốn hiểu cái rì trời. Mua hộp KT thì cứ nhấn chuột phải vào cái hộp đó là hiện list những item có trong hộp đó. Mua về mở ra hên xui thôi.
Các món đồ agi , atk, int, def thì chịu khó nhìn và làm quen dần thôi
Đọc kỹ lại hộ tớ, ý tớ là cài bản việt hóa vào là mất nhiều item trong shop.
Còn giữ nguyên k cóp đè bản việt hóa thì hiện ra.
Tớ cần là để bản việt hóa mà vẫn có đủ item.

chả có cách nào việt hóa chỗ đấy đâu , tự tìm hiểu thôi
tự tìm hiểu tiếng trung hả cậu ;))

Boy-hp
02-07-2009, 15:00

sao cậu cần lắm thế,ai cũng cần như cậu thì ai là người làm đây.có câu "muốn ăn thì lăn vào bếp" muốn có thì tốt nhất lên tự lực đi.

Kotr
02-07-2009, 15:05
cần lắm là sao nhỉ, chắc cậu cũng chả hiểu ý tớ :-<
tớ chỉ cần nó hiện lên trong bản việt hóa ok?

"muốn ăn thì lăn vào bếp"
tớ tự lực thì đã k vào topic này ...

iceteamatlanh
02-07-2009, 16:17
:| cái file item việt hóa hình như là của 8.0 nên nó hiện thiếu nhiều quá, chừng nào rảnh mình lấy cái 10.0 làm lại
À có xài item của 10.0 cũng ko hiện lên được mấy vật phẩm ở trang đầu. Nhưng ở trang 1 của topic này boy có giới thiệu chức năng của 1 số món bên TSTW rồi mà. Còn cần mua thứ gì khác ngoài tướng tinh với kim tỏa nữa nhỉ.

Hip170488
02-07-2009, 17:05

Hiện tại thì chưa có bản nào để hiện được đầy đủ cả shop = tiếng việt đâu cậu ơi :D
Số người làm việt hóa rất ít + TSTW update liên tục data nên cứ xác định tư tưởng là ko thể theo kịp thời đại đâu [-X
Cậu cần mua gì trong shop hay thắc mắc về item tốt nhất là nên chụp hình up lên đây hỏi thôi :>

Firstkiss
02-07-2009, 17:55
cho mình hỏi point trong TSTW có thế dùng làm được những gì

tomorrowneverdies
02-07-2009, 18:07
cho mình hỏi point trong TSTW có thế dùng làm được những gì
Point trong TS TW có thể làm được tất cả mọi thứ trong game, đó là điều chắc chắn :)).
Còn những việc người ta hay làm khi có point là: Mua hộp kim tỏa, mua hộp tướng tinh, mua minipet, dùng để giao dịch với người khác, mua kim tỏa, mua tướng tinh, mua ngọc phúc lộc.v.v.

Kotr
02-07-2009, 18:59
cái file item việt hóa hình như là của 8.0 nên nó hiện thiếu nhiều quá, chừng nào rảnh mình lấy cái 10.0 làm lại
À có xài item của 10.0 cũng ko hiện lên được mấy vật phẩm ở trang đầu. Nhưng ở trang 1 của topic này boy có giới thiệu chức năng của 1 số món bên TSTW rồi mà. Còn cần mua thứ gì khác ngoài tướng tinh với kim tỏa nữa nhỉ.
Hì, thì chủ yếu là KT với TT mà cậu.
Nếu dùng việt hóa thì k hiện đủ KT với TT ( đặc biệt là TT chỉ hiện có mỗi 1 )

tự tìm hiểu tiếng trung hả cậu
Hiện tại thì chưa có bản nào để hiện được đầy đủ cả shop = tiếng việt đâu cậu ơi
Số người làm việt hóa rất ít + TSTW update liên tục data nên cứ xác định tư tưởng là ko thể theo kịp thời đại đâu
Cậu cần mua gì trong shop hay thắc mắc về item tốt nhất là nên chụp hình up lên đây hỏi thôi
Cám ơn cậu nhé, cần j tớ sẽ hỏi :D

Firstkiss
02-07-2009, 20:51
Còn những việc người ta hay làm khi có point là: Mua hộp kim tỏa, mua hộp tướng tinh, mua minipet, dùng để giao dịch với người khác, mua kim tỏa, mua tướng tinh, mua ngọc phúc lộc.v.v.
Ngọc phúc lộc là cái đặc thù đeo vào là được exp x2 ấy hả =p~

ZzBankzZ
02-07-2009, 21:28
Ngọc phúc lộc là cái đặc thủ màu xanh có thể x2 hay 2,5 ji đấy ;))

xxxutixx
02-07-2009, 23:39
Ngọc phúc lộc là cái đặc thủ màu xanh có thể x2 hay 2,5 ji đấy ;))

Theo TSVN thì nó là x5 cơ ;)) Lỡ cài việt hóa nên ko nhìn đc cái đó =((

maydienwa
03-07-2009, 00:10
co ai cho minh hoi minh muon mua card tstw thi phaimua o dau va gia ca ra lam sao va cach de nap vao nhu the nao ban nao bit thi chi dum`pm
blue_kiss8888@yahoo.com.vn:-":-":-"

ck.haru
03-07-2009, 06:06
co ai cho minh hoi minh muon mua card tstw thi phaimua o dau va gia ca ra lam sao va cach de nap vao nhu the nao ban nao bit thi chi dum`pm
blue_kiss8888@yahoo.com.vn:-":-":-"
bạn muốn mua card cho TSTW thì vào đây http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=603311

maydienwa
03-07-2009, 09:26
cac ba cho minh hoi 1 ty, la cach tinh lvtb cua NPC va cach tinh lvtb cua team
(cu the mot ty vi` may bai viet tren minh chua hinh dung dc)moi choi nen cha bit gi
:-o:-o:-o:-o:-o:-o

ZzBankzZ
03-07-2009, 09:34
Lv tb của NPC thì cộng lv các NPC lại , chia cho tổng số NPC rồi + 40
Lv tb của team thì cộng lv các char , pet lại rồi chia cho 10 :>

iceteamatlanh
03-07-2009, 10:50
lvtb = tổng lv của tất cả trong team kể cả pet rồi chia cho cỡ mẫu
+ 40 là để tính lvl combo 100%
Ví dụ 1 pt có 4 đứa:
player 1: lv 50 & pet1 lv 40
player 2: lv 40 & pet2 lv 40
player 3: lv 45 & pet3 lv 44
player 4: lv 50 & ko sử dụng pet

==> cỡ mẫu của cái pt này = player1 + pet1 + player2 + pet2 + player3 + pet3 + player4 = 7
==> tổng lv của cái pt này = lvplayer1 + lvpet1 + lvplayer2 + lvpet2 + lvplayer3 + lvpet3 + lvplayer4 = 309
==> lấy tổng lv / cỡ mấu = 44.1 (lvtb của team)

Tính lvtb của NPC làm tương tự

Từ "trung bình" bản thân nói lên hết tất cả

LuuVuong
03-07-2009, 12:28
Mấy bác cho em hỏi bùa lạc thạch trong Q đào khoáng TSTW kiếm ở đâu vậy về Diệp thành chẳng có chạy mấy thành lớn cũng chư kiếm được vất vả quá

Hip170488
03-07-2009, 13:57
Mấy bác cho em hỏi bùa lạc thạch trong Q đào khoáng TSTW kiếm ở đâu vậy về Diệp thành chẳng có chạy mấy thành lớn cũng chư kiếm được vất vả quá

Bên TW thì cái bùa lạc thạch nó bán ngay ở tạp hóa TQ ấy :))

maydienwa
03-07-2009, 14:22
bac cho e hoi cai nua vay lvtb fai lon hon hay nho hon hay bang lvtb cua NPC thi combo 100%
.
___________Auto Merge________________

.
bac nao co bit cach su dung tool trong TSTW thi chi ho e cai.di thi cham vai~.fai di toi do rui` thi moi tool dc hay la sao mong cac bac chia se~.thanks^^:-w:-w:-w
(cang chi tiet cang tot)

maydienwa
03-07-2009, 14:35
neu co the thi cho e xin cai link dơ tool lun nhe':D:D:D:D

iceteamatlanh
03-07-2009, 14:40
những nơi nào đi qua rồi mới tool được.
cái link tool nằm sờ sờ trên phần chú ý, lần sau chịu khó kiếm trước khi hỏi
http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=598648

xxxutixx
03-07-2009, 14:54
bac cho e hoi cai nua vay lvtb fai lon hon hay nho hon hay bang lvtb cua NPC thi combo 100%
.

.
bac nao co bit cach su dung tool trong TSTW thi chi ho e cai.di thi cham vai~.fai di toi do rui` thi moi tool dc hay la sao mong cac bac chia se~.thanks^^:-w:-w:-w
(cang chi tiet cang tot)

lv trung bình team + 40 lv mới combo 100% bạn ơi ;;)
ko có ng kéo thì cứ bot nếu lv trung bình team bạn > lv trung bình Q bot thôi, tham combo 100% ko đc đâu , đây ko phải TSVN mà ;))

maydienwa
03-07-2009, 15:07
tuc la sao chua hiu? lam.minh hoi ga` nen cai j cung~ ko bit ban giai thick ro~ hon siu' di:-o:-o

gunz
03-07-2009, 15:13
tuc la sao chua hiu? lam.minh hoi ga` nen cai j cung~ ko bit ban giai thick ro~ hon siu' di:-o:-o

Ví dụ Quest bot Tào báo có 3 con lv 59, lv 6 và lv 6 thì lv trung bình ( lvtb ) là 59 +6 +6 = 65, 65 chia 3 = 21.6
Lv của team bạn đễ 100% combo là 21.6 + 40 = 61.6
Ps Làm ơn viết tiếng Việt có dấu kẻo bị boy chém hay xóa bài thì đứng có khóc

Chan_0ThemSong
03-07-2009, 15:33
Em mới chơi TSTW nhưng không biết cách kiếm tiền mấy anh có cách nào hay hay chỉ em nha :P:P:P:):)

http://mrbeen.dragonadopters.com/ moi nguoi click ủng hộ em với:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*

NiAnh
03-07-2009, 16:20
bạn nào biết cái gì đây nói cho mình với

gunz
03-07-2009, 16:30
Hình như cái đó để đi Nhị Kiều thì phải

iceteamatlanh
03-07-2009, 16:37
:-o ặc ông trên kia dùng tới mười mấy cái mặt cười, ;;) đang lãnh thẹo mà bị mod chém thêm 1 nhát nữa là tiêu luôn đó.

SillyKid
03-07-2009, 17:10
bạn nào biết cái gì đây nói cho mình với

Cái này dùng để đi Nhị Kiều, mà bạn hên nhỉ, mới 5x đã ra, tớ thì phải củ hành thằng thạc tấn mãi nó mới chịu nôn ra :(
@chan_0themsong: kiếm được bằng cách đào khoáng bán vô shop :D
ngoài ra nếu bạn cực kì đại gia lắm tiền thì hãy mua cái này trong shop
mua xong, bạn quăng vô shop và sẽ được gold mà không mất công sức đào khoáng chi cả.
Cách thứ 3 là đi mua của các bạn khác chơi cùng =))

NiAnh
03-07-2009, 23:01
ý cha, kái đó để đi 2k à, vậy mấy năm nữa mới cần dùng đến nó
bán cái đó có đc tiền không các bạn, có 3 cái liền chưa dùng đến để làm chi, bán =P~
mà hài thật, chắc hôm nay số mình hên rồi

maydienwa
03-07-2009, 23:28
các bác cho e hỏi e dùng ex bot lv Vân Du Đạo Sĩ mà khi login vào thì no không đánh gì cả mà đến khi alogin thi thấy nó bay đi cho khác rùi.bác nào bít thì chỉ e dùm thanks....:D:D:D:D

iceteamatlanh
03-07-2009, 23:39
coi lại coi xài đúng script hem, bản bot TV là DiDi, tiếng Anh là Priest
Coi có bị check cái auto move ko.

maydienwa
03-07-2009, 23:52
mình đã coi đi coi lại nhiều lần rùi auto move thì ko bật, con script thì đúng nhưng cu vào login la bay đi chổ khác.hoàn toàn ko đánh đc:((:((:((

maydienwa
04-07-2009, 00:14
có ai tốt bụng hướng dẫn bot Vân Du Đạo Sĩ dùm mình bot k dc,cu login vào là ko đánh.mà khi alogin thi lại thấy bay đi chổ khác.bạn nào bít xin chỉ dùm thanks nhìu;;)

VALove
04-07-2009, 00:15
Bị bay đi chỗ khác chỉ có lỗi là sai script thôi. Bạn kiếm lại cái script vân du cho vào bot là được mà

Kotr
04-07-2009, 02:26
Có khi giải ma sai mà vẫn tick auto clear ghost thì nó cứ bay đến bà gọi hồn mà giải đó ^^

gunz
04-07-2009, 07:22
có ai tốt bụng hướng dẫn bot Vân Du Đạo Sĩ dùm mình bot k dc,cu login vào là ko đánh.mà khi alogin thi lại thấy bay đi chổ khác.bạn nào bít xin chỉ dùm thanks nhìu;;)

Đây là script bot Van Du, ban thử lai xem

0 ClickNPC 6
0 S.Click 7
1 Confirm
1 ClickNPC 99
1 ClickNPC 99

triananh
04-07-2009, 11:07
Ai cho em hỏi cách chuyển sv với .
Chỉ hết luôn cho em nhé .

xxxutixx
04-07-2009, 14:09
Có 1 vài cái mình thắc mắc tẹo
1 là cái điều kiện để lấy con bdy x2 exc là gì ngoài lv 30 ko bởi vì 2 3 hôm nay đều ko đc =((
2 là những gì khác nhau giữa TSTW và TSVN ngoài mấy cái boy post trên
3 là cái " Special: Đánh xác chết mà vẫn có điểm như combo " có nghĩa gì ai giải thích dùm
Cảm ơn :-*:)

ZzBankzZ
04-07-2009, 20:50
1 là cái điều kiện để lấy con bdy x2 exc là gì ngoài lv 30 ko bởi vì 2 3 hôm nay đều ko đc =((
3 là cái " Special: Đánh xác chết mà vẫn có điểm như combo " có nghĩa gì ai giải thích dùm

1 : Để nhận x2 thì fải lv30 và ko fải ngày nào cũng dc nhận mà là random
2 : TS TW lên lv lâu hơn TS VN và chơi ts tw cần acc int nhiều hơn acc atk để bot
3 : ko biết

Firstkiss
04-07-2009, 21:12
agi + hpx cho team cần khoảng bao nhiêu thì đủ để đi 40 NPC vậy =p~

ZzBankzZ
04-07-2009, 21:36
Đi NPC để lấy mini thì agi khoảng 8x 9x chắc đủ ... hp tầm 1k chắc đủ :>

v0j_c0n_kut3
05-07-2009, 00:01
Em mới chơi TS TAIWAN cách đây vài phút :P THấy nó đối thoại chậm quá, ai chỉ em làm cách nào để nó nhanh hơn hôk ạ :(

Boy-hp
05-07-2009, 01:51
Đi NPC để lấy mini thì agi khoảng 8x 9x chắc đủ ... hp tầm 1k chắc đủ :>

agi 6x là hơn hầu hết các NPC từ tầng 32 trở xuống rồi

NiAnh
05-07-2009, 01:58
Em mới chơi TS TAIWAN cách đây vài phút :P THấy nó đối thoại chậm quá, ai chỉ em làm cách nào để nó nhanh hơn hôk ạ :(
nạp card cắn thuốc lắc do thằng ăn mày ở Trác quận là nhanh ngay thôi :>

v0j_c0n_kut3
05-07-2009, 07:54
EM hok hỏi cách lên lv nhanh, mà làm thế nào để cho nó đối thoại nhanh ý ạ :D Em thấy trog TS VN đối thoại nhanh lắm, còn trog TS TW 2 giây nó mới hiện ra 1 lần :|

gunz
05-07-2009, 08:31
EM hok hỏi cách lên lv nhanh, mà làm thế nào để cho nó đối thoại nhanh ý ạ :D Em thấy trog TS VN đối thoại nhanh lắm, còn trog TS TW 2 giây nó mới hiện ra 1 lần :|

Lên lv nhanh thì có 2 cách
1) Mua đồ trong shop point, sau đó nói chuyện với thằng ăn mày
2) Có người kéo :D:D
Đối thoại nhanh hay chậm là do phụ thuôc vào đường truyền bạn à. TSVN đôi thoại nhanh vì đó là đường truyền của VN

v0j_c0n_kut3
05-07-2009, 10:09
Thank anh ạ :D

Làm cách nào để trả lời câu hỏi của Bà Gọi Hồn và Bắc Tinh QUân ạ :(( toàn tiếng tàu, em trả lời toàn sai thôi :(( Dùng bản việt Hóa vẫn thế :((

congtu_choigame
05-07-2009, 10:28
Thank anh ạ :D

Làm cách nào để trả lời câu hỏi của Bà Gọi Hồn và Bắc Tinh QUân ạ :(( toàn tiếng tàu, em trả lời toàn sai thôi :(( Dùng bản việt Hóa vẫn thế :((

Đọc kỹ hướng đẫn sử dụng trước khi dùng
http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=562857
Đừng bảo là ko biết so sánh giữa 3-6-9 nha=))=))=))

cute perverter
05-07-2009, 13:35
ai cho tui hỏi 2 kim tỏa con này là con nào thế, tui chỉ biết tên nó là Tang Gia Ba La hệ thủy với Ma Co Lap không biết hệ gì^^

akashyn1
05-07-2009, 13:36
giống kim tỏa của trương hoành thế :-?

v0j_c0n_kut3
05-07-2009, 14:01
Em hỏi tại sao em cứ log vào là lại bị dis ra vậy :(( điên tiết quá đi mất :((

cute perverter
05-07-2009, 14:24
giống kim tỏa của trương hoành thế :-?
Không phái con trương hoành đâu ông ơi, tui log vào extrembot thì nó cho thấy tên 2 con đó là như vậy, pó tay, chả bik con nào ra con nào

maydienwa
05-07-2009, 14:49
cho mình hỏi một tý, mình dùng ex bot khoang vài giờ thì 1 char trong team lại bị dính ma, con mấy char còn lại thi ko dính mà lại bị bay ra quảng trường tq. Có bạn nào bít là vì sao ko và cho mình hướng dẫn để khắc phục.xin cảm ơn:-o:-o

zun.kute
05-07-2009, 15:31
cho mình hỏi một tý, mình dùng ex bot khoang vài giờ thì 1 char trong team lại bị dính ma, con mấy char còn lại thi ko dính mà lại bị bay ra quảng trường tq. Có bạn nào bít là vì sao ko và cho mình hướng dẫn để khắc phục.xin cảm ơn:-o:-o

cóa đây tui cũng bị như thế chắc là do mạng lag quá thui hem sao cả đâu chỉ cần đặt lại pt là ok thui

professional_223
05-07-2009, 16:44
làm sao để có TV mấy a,dowm về,giải nén roài mà vẫn ko thấy

maydienwa
05-07-2009, 17:18
mấy cái đó ở trang đầu có nói rõ rùi mà xem kĩ lại đi

lythienkiet092
05-07-2009, 19:04
Tstw toàn bot cần chi tiếng việt cho mệt . Bạn cứ bot và làm việc hoặc học . Tới thứ 6 hàng tuần log acc vào đi NPC kiếm mini mà gầy dựng cơ nghiệp .:)

Tidustar
05-07-2009, 21:15
Xin hỏi con đpt màu xanh là đc bao nhiêu pt vậy mọi người . Còn con Chan phuc tinh cung giống y hệt như con đpt màu xanh mà cái mặt nó quay sang phải là ntn vậy ah

xxxutixx
06-07-2009, 02:59
ai cho tui hỏi 2 kim tỏa con này là con nào thế, tui chỉ biết tên nó là Tang Gia Ba La hệ thủy với Ma Co Lap không biết hệ gì^^

Tăng già bà la hệ thủy lv 13x chưa rb có giải , bắt nó trong Q nghề hiền hay hiệp ý :P
rb thì chịu vì TSVN ko có kt con này , đúng hơn là ko có Q bot con đấy =.=
Lúc làm Q nghề hiệp tớ thấy con tăng già chuyển sinh , skill giống TQN rb2 , trương hoành , còn thật giả thì chưa ai rb con đó cả , trừ khi cậu biết mod , trail mod TS chắc xem đc đó
còn con kia thì chịu tên lạ hoắc ^^ chắc cũng là pet lv 12 13x xuất hiện trong Q nên ko nhớ thui >:D<
.

.

Xin hỏi con đpt màu xanh là đc bao nhiêu pt vậy mọi người . Còn con Chan phuc tinh cung giống y hệt như con đpt màu xanh mà cái mặt nó quay sang phải là ntn vậy ah

TSVN pt màu xanh tên gọi phúc tinh , sử dụng để gọi 10 lần PT
Còn 1 con cũng màu xanh mà ko phải phúc tinh thì là đại phúc tinh , gọi 20 lần PT cậu ơi:)

Ai giải thích dùm cái thứ 3 đi :P , với cả bạn ZzBankzZ ơi TSVN hay TW thì char int luôn cần hơn char atk , tớ thì char toàn int :P có gì dùng pet atk là ổn
Và char atk sau này ko bao giờ lợi hơn char int cho dù cùng là skill atk :)
P/S : sr e để cái QUOTE nên bị double post

Boy-hp
06-07-2009, 03:37
cái này đại khái là giống như bot bên lubu ấy một trận có 5 con đứng thẳng hàng,tum1 các char khác hỏa tiễn chết 3 con,1 con trói con lubu thủy,tum 2 cả team hỏa tiễn chết con ngựa và con lubu thủy thì cái acc mà tum 1 trói lubu thủy sẽ ăn được thêm exp của con lubu hỏa hay địa gì đó nằm chết ở bên cạnh ở bên cạnh

xxxutixx
06-07-2009, 03:47
cái này đại khái là giống như bot bên lubu ấy một trận có 5 con đứng thẳng hàng,tum1 các char khác hỏa tiễn chết 3 con,1 con trói con lubu thủy,tum 2 cả team hỏa tiễn chết con ngựa và con lubu thủy thì cái acc mà tum 1 trói lubu thủy sẽ ăn được thêm exp của con lubu hỏa hay địa gì đó nằm chết ở bên cạnh ở bên cạnh

tức là có 2 NPC 1 2 và đứng cạnh nhau , turn 1 e trói npc 1 , đấu vật chết NPC 2 , turn 2 hỏa tiễn NPC 1 sang cả NPC 2 vẫn đc exc ạ !
Nếu đúng thì cho e thêm câu nữa nếu đánh sang như vậy thì exc nhận đc là exc đánh chết NPC đó hay là chỉ exc lượng dame mình đánh vào NPC đó thui ( tức là exc đc tính như combo hay là exc tính theo dame đánh vào NPC đó )
Với cả anh sv8 thì cho e 1 cái tên nhân vật a hay log vào game pm hỏi có lẽ tiện hơn :">

Boy-hp
06-07-2009, 04:08
tức là có 2 NPC 1 2 và đứng cạnh nhau , turn 1 e trói npc 1 , đấu vật chết NPC 2 , turn 2 hỏa tiễn NPC 1 sang cả NPC 2 vẫn đc exc ạ !
đại loại là thế.

Nếu đúng thì cho e thêm câu nữa nếu đánh sang như vậy thì exc nhận đc là exc đánh chết NPC đó hay là chỉ exc lượng dame mình đánh vào NPC đó thui ( tức là exc đc tính như combo hay là exc tính theo dame đánh vào NPC đó )
cái này chưa ai kiểm tra cả lên chịu,vì thực chất cái đánh xác chết vẫn có điểm chỉ là hồi đầu tớ mới chơi nghe những người đi trước nói thôi,còn bot thì cứ ào ào bot lên không để ý lắm.

Với cả anh sv8 thì cho e 1 cái tên nhân vật a hay log vào game pm hỏi có lẽ tiện hơn
pm CaDick

Hip170488
06-07-2009, 04:44
Cái này ai nói?
Sai bét!
Để ý khi bot 1 turn và 2 turn sẽ thấy rõ ràng điều này:
Bot 2 turn : Con A(lv 16-17x chưa chuyển sinh hoặc đã cs ăn mini ) trói pos 4 turn 1 và combo pos 4 turn 2 sẽ được khoảng 7-8x exp
Bot 1 turn : Các con khác trong team nhảy lên kill pos 1-2-3, còn lại con A và vài con khác nhảy lên xử lý nốt pos 4-5(lúc này lubu ở pos 3 đã chết ) , exp nhận được của con A vẫn chỉ có 7-8x.
===> Ko có chuyện ăn exp như trên [-X

Iyahhh
06-07-2009, 05:23
đồ int 25 - 30 thì mua ở đâu bây h các bạn nhỉ :-*

Boy-hp
06-07-2009, 05:32
bên thành từ châu,chỗ bot tào báo và bên uyển thành chỗ làm Q cưỡi ngựa

professional_223
06-07-2009, 08:36
cho ? những Q bên TSVN có dùng đc bên này ko

mgsterker
06-07-2009, 08:47
Cho hỏi TSTW dow sv vào những ngày nào trong bao lâu :)
edit thêm : học thuật mua bán gòy mà kô bày bán đc :(

professional_223
06-07-2009, 09:04
làm sao để học skill đào khoáng,chỉ vs

meohen1989
06-07-2009, 09:13
hix ,topic đổi tên ,mãi giờ mới biết vào mà down tiếp :(

cho mình hỏi tool unpack file .data của ts là vậy, cho mình link down được ko :D

Hip170488
06-07-2009, 11:13
Cho hỏi TSTW dow sv vào những ngày nào trong bao lâu :)
edit thêm : học thuật mua bán gòy mà kô bày bán đc :(

Ngày nào cũng dow sv vào buổi sáng,nhưng giờ giấc ko cố định. Có hôm 6h có hôm 10h :D
Còn muốn bày bán phải có cái vé 10 point trong shop thì mới bày bán được 1 tháng :>

mgsterker
06-07-2009, 12:16
Chài bày bán cũng phải mua vé trong shoop :( , hạo giác cũng thế luôn ah :-w
Ah mà cái vé đó hình dạng ntn :| có thể thì up hình lên giúp nhé

myheaven
06-07-2009, 13:22
có ai biết Lý Nghiêm là con nào không

congtu_choigame
06-07-2009, 13:45
cho ? những Q bên TSVN có dùng đc bên này ko

Tương tự thôi bạn àh. Nhưng một số Q bị fix không được item theo TSVN
Ví Dụ các Q lấy Tạ 40-50 không ra tạ mà ra ngọc phúc thần or Phúc thần or EXP
Các Q ở bản 10.0 VN cũng không làm được vì TW đang 9.0 nếu nhớ không nhầm.
Khôgn có map Tây Vực nên những Q liên quan Tây Vực cũng bỏ luôn=))

HoangNam3T
06-07-2009, 14:23
Cho em hỏi vị trí của các mỏ khoáng từ 10->25 điểm với
thanks

SillyKid
06-07-2009, 14:26
có ai biết Lý Nghiêm là con nào không
http://forum.gamevn.com/attachment.php?attachmentid=107212&stc=1&d=1246865123

chính hắn bạn ơi :D

stolen3979
06-07-2009, 15:41
Có pác nào bít đăng nhập AP TSTW hướng dẫn dùm e với . Tạo acc rùi mà wen^ pass và ID :((

meohen1989
06-07-2009, 15:58
sao đổi tên topic xoành xoạch vậy :|

cho mình hỏi ,sao mình bật bot lên rồi ,nó oánh đúng 1 trận xong thì cứ auto move mà ko thấy vào combat tiếp theo ,phải log out rồi log on lại mới tiếp 1 trận nữa, xong lại thôi ,mình mới lv 4 và cắm ở bãi dâm tặc, ai chỉ với ,mình mới bot lần đâu =((

iceteamatlanh
06-07-2009, 16:00
:-o có ai làm Q lấy vé ác ma BDY lần 1 bên TSTW chưa. Tui làm 5 acc sao toàn ra PT với BDT tâm :((

zun.kute
06-07-2009, 16:07
:-o có ai làm Q lấy vé ác ma BDY lần 1 bên TSTW chưa. Tui làm 5 acc sao toàn ra PT với BDT tâm :((

hjx bác này nhanh chân thế chắc đêm nay SV 10 tui làm nè hem biết có ra đc balo hay ac ma hem đây lại như bên VN tui làm 12 acc mới ra 1 túi đeo còn đâu toàn BĐY tâm hem à

SillyKid
06-07-2009, 16:33
tui tưởng làm không ra ác ma chứ nhỉ, tui làm 1 acc thấy ra phúc thần tưởng như các Q lấy ngựa + kim tỏa nên thôi :))

stolen3979
06-07-2009, 16:52
sao tui log ex sv 5 và 10 ko dc.. zị pro trong khi log ex sv 8 thì dc.. pó tay lun :((

glthight
06-07-2009, 17:01
mình có thắc mắc về bản setup http://img191.imageshack.us/img191/7606/63149404.jpg ai giúp mình với
có người bảo là do mạng nhưng mạng chạy vẫn b/t đổi tên fie thì nó wa dạng khác luôn
=((

mgsterker
06-07-2009, 17:21
sao tui log ex sv 5 và 10 ko dc.. zị pro trong khi log ex sv 8 thì dc.. pó tay lun :((

Do file servertstw bản cũ kô đúng : copy 2 dòng này thay thế trong file severtstw
05.§]­¹§K¶O5(­»´ä)¾Ã¶ë*202.155.223.169
10.§]­¹§K¶O10(¥xÆW)¾Ã¶ë*203.66.122.218

Boy-hp
06-07-2009, 18:09

ác ma có thể làm được,nhưng tỉ lệ ra vé ác ma thì chua lắm đấy

mgsterker
06-07-2009, 18:30
Cho hỏi cái trong hình là gì vậy :(

zenky80
06-07-2009, 19:24
cái cục đấy sài trung với maniche box sẽ tăng thêm một số hiệu ứng như:tự động bay về điểm ghi nhớ khi chết,tăng dame,pet chết không mất fai...vv mỗi một mầu là một loại và có tác dụng khác nhau,còn cụ thể tác dụng của từng loại thì hem biết :D

NiAnh
06-07-2009, 19:43
http://i435.photobucket.com/albums/qq74/tienthang89/0605062824.jpg
để mix đc những cái quạt như kiểu thế này thì cần có bí quyết gì ai chi mình với
nhất là những cái quạt như cái đầu tiên trong ảnh, mình rất khoái ;))

xxxutixx
06-07-2009, 19:51
ai cho hỏi cái Q chu du mê , có lấy đc chu du ko vậy :D

stolen3979
06-07-2009, 20:17
Do file servertstw bản cũ kô đúng : copy 2 dòng này thay thế trong file severtstw
05.§]­¹§K¶O5(­»´ä)¾Ã¶ë*202.155.223.169
10.§]­¹§K¶O10(¥xÆW)¾Ã¶ë*203.66.122.218

vẫn ko vào dc.. sv 10 bạn à :((

zenky80
06-07-2009, 20:30
http://i435.photobucket.com/albums/qq74/tienthang89/0605062824.jpg
để mix đc những cái quạt như kiểu thế này thì cần có bí quyết gì ai chi mình với
nhất là những cái quạt như cái đầu tiên trong ảnh, mình rất khoái ;))

giấy 25 điểm mix ra random :)

Iyahhh
06-07-2009, 20:50
ai chơi Sv 10 để lại cái nick ym để khi nào mình nhờ bắt hộ vài con pet cái :-*

hôm nay có thằng tàu nó vừa cho 30k gold,:)) khoái thật

maydienwa
06-07-2009, 21:45
cho tôi hỏi lỉnh vực ngoài vùng. Hiện tôi đang ở tận Bình Dương cách TPHCM 30km, vì điều kiện xa xôi nên ko mua đc card. Có bạn nào hướng dẫn cho tôi mua đc card ko."thuận lợi, nhanh chống",rất cần card để mua 1 số vật phẩm cần. Xin cảm ơn trước...
:):):):)

NiAnh
06-07-2009, 23:26
giấy 25 điểm mix ra random :)
chỉ cần mình giấy không thôi hay còn cần cái gì nữa hả bạn

xxxutixx
07-07-2009, 00:34
Ai cho tớ hỏi cái này để làm gì hem , bot thấy cóa mà hem bít cái gì :)
Nhân tiện cho tớ hỏi luôn , quanh khu vực Dương Châu ( khu thành kiến nghiệp ) nơi nào có NPC bán áo giáp :D
P/s : hôm nay có x2 exc của BDY :D

Boy-hp
07-07-2009, 00:59
-cái đấy chỉ là item làm Q thôi,chắc ông để auto nhặt đồ lên nó nhặt cái đấy.
-có cái thành gì ấy không nhớ tên bán đồ 5x

xxxutixx
07-07-2009, 02:45
-cái đấy chỉ là item làm Q thôi,chắc ông để auto nhặt đồ lên nó nhặt cái đấy.
-có cái thành gì ấy không nhớ tên bán đồ 5x

Nếu là vật phẩm nhặt đc, sao 3/5 acc của e đều cóa >"< ,
Có thể là item đánh rớt từ NPC , a dịch đc thì dịch dùm e ko thì thui cũng ko sao >:D< , tại team e ko combo 100% nên 3/5 acc đc , và ko có pet

Boy-hp
07-07-2009, 03:05
cái này mình không nhớ là nó nằm ở chỗ nào,nhưng cũng đã nhặt được mấy lần rồi.không có gì quan trọng đâu,lên nhớ bot NPC ngoài SP,HP ra thì chỉ còn 1 thứ có thể rớt ra là ............búp bê thôi :))

glthight
07-07-2009, 06:42
không ai giúp mình à =(( dạo này toàn phải chơi ge vật ts lắm rồi :((

tuan_an04
07-07-2009, 07:45
Cái item đấy nhặt ở chỗ quan phủ từ châu chứ bot nào rơi ra :))
.

.

không ai giúp mình à =(( dạo này toàn phải chơi ge vật ts lắm rồi :((

Bỏ cái bảng error ra để xem tất các các file nào.Mà bạn down cái này ở đâu thế?Đổi tên file là đổi tên file gì?

Iyahhh
07-07-2009, 08:45
ai hướng dẫn chi tiết cách mua thẻ TSTW onl được không :-*

NiAnh
07-07-2009, 09:08
giấy 25 điểm để mix đc những cái quạt trên kia kiếm ở chỗ nào vậy bà con
farm rừng chỗ Tào Báo ah

glthight
07-07-2009, 09:50
được chưa http://img40.imageshack.us/i/82153300.jpg/ dow ở link của forum đó _ _!
.

.
http://img56.imageshack.us/i/90143729.jpg/ sr mình post sai

bigbearkute
07-07-2009, 10:11
sau 1 ngày mày mò nghiên cứu , bây h mình đã chơi được TS rồi . rất cảm ơn những bài viết hữu ích mà các bạn đã pót lên đây , cám ơn các bạn rất nhiều , mình chơi ở SV 10 ^^ , thấy có team của Zunkute nữa ^^...

HoangNam3T
07-07-2009, 10:36
thanks

Sao ko ai comment vậy ạk!!! =(( =(( =((

HoaVuong
07-07-2009, 11:04
Từ bài viết của HoangNam3T Xem bài
thanks
Mỏ khoáng 10 điểm không biết vì không đáng quan tâm. Mỏ khoáng 23,24 điểm bên chỗ bot heo (cái hang gần chỗ bot heo). Còn hơn thì không có, toàn phải mix khoáng 23 để lên 25 và khoáng 24 để lên 26.

v0j_c0n_kut3
07-07-2009, 11:12
Cho em hỏi, con BDY ở cạnh Tiền Trang TQ có tác dụng gì ạ :D có bắt được hôk ạ :D
Mong mọi người hướng dân tận tình dùm em :D

congtu_choigame
07-07-2009, 11:17
Cho em hỏi, con BDY ở cạnh Tiền Trang TQ có tác dụng gì ạ :D có bắt được hôk ạ :D
Mong mọi người hướng dân tận tình dùm em :D

BDY đó ko bắt được. Nó cho đặc thủ X2 EXP+ random phúc thần, viên EXP với bánh bao full HP,SP

meohen1989
07-07-2009, 11:39
alo, mình tạo 3 acc rồi ,nhưng nỡ ko lưu lại 1 acc, bi giờ phải tìm lại acc đó thế nào, đăng nhập ap thế nào :(

HoaVuong
07-07-2009, 11:49
alo, mình tạo 3 acc rồi ,nhưng nỡ ko lưu lại 1 acc, bi giờ phải tìm lại acc đó thế nào, đăng nhập ap thế nào
quên lưu thì mất rồi, chưa biết cách lấy lại vì mất thời gian hơn tạo nick mới!

bigbearkute
07-07-2009, 12:02
cho mình hỏi , sao mình không thấy con BDY ở trục quận vậy mấy bạn

v0j_c0n_kut3
07-07-2009, 12:07
BDY đó ko bắt được. Nó cho đặc thủ X2 EXP+ random phúc thần, viên EXP với bánh bao full HP,SP

vậy làm thế nào thì nó mới cho mình ạ :D

Boy-hp
07-07-2009, 13:57
vậy làm thế nào thì nó mới cho mình ạ :D

tùy,một tuần có 2-3 lần.leve 30 đến nói chuyện với nó là ok(nhớ sài data của TSTW để thấy và nói chuyện được với nó)

thiensohu
07-07-2009, 14:07
alo, mình tạo 3 acc rồi ,nhưng nỡ ko lưu lại 1 acc, bi giờ phải tìm lại acc đó thế nào, đăng nhập ap thế nào :(

nếu tạo 3 acc cũng 1 lúc thì số cũng giần giống vd như 01004978 thì acc sau sẽ là 01004979 chẵng hạn :P

zun.kute
07-07-2009, 14:11
sau 1 ngày mày mò nghiên cứu , bây h mình đã chơi được TS rồi . rất cảm ơn những bài viết hữu ích mà các bạn đã pót lên đây , cám ơn các bạn rất nhiều , mình chơi ở SV 10 ^^ , thấy có team của Zunkute nữa ^^...

pác chơi SV10 à thế có cần bắt pét thì pmmm tui nhá tui mới 5x nhưng cần thì cứ pmmm giúp đc tui sẽ giúp

professional_223
07-07-2009, 15:47
ai chỉ e cách up điểm Hỏa atk vs,tăng agi vs atk tỉ lệ bao nhiu,thx trước

Iyahhh
07-07-2009, 16:10
cứ 1 phần agi 9 phần att, còn ko thì max att luôn :-* , mà nên tăng agi trước để tiện
train hẵng

professional_223
07-07-2009, 16:20
cho ? cách up skill là mình để điểm để lên skill mới ỏ up skill cũ lên mã rồi mới up típ ỏ sao?

Iyahhh
07-07-2009, 16:24
ấn crtl+s rồi tăng skill theo những j bạn muốn ấy

professional_223
07-07-2009, 16:35
ý mình không phải thế:ý là để điểm để up skill mới hay là up full skill cũ rồi mới up skill mới sau

professional_223
07-07-2009, 16:50
còn hệ Địa thì up sao hả mấy anh

death_of_angel
07-07-2009, 16:50
dow cai patch do cho nao tui ko thay

Firstkiss
07-07-2009, 17:11
cho mình hỏi , sao mình không thấy con BDY ở trục quận vậy mấy bạn
down cai này về
http://www.mediafire.com/?yi2yqdrnkym
giải nén extract vô folder data của tstw là thấy con BDY đó :>

December11st
07-07-2009, 18:52
Có ai cho em xin mấy cái ID map của các thành ko, rảnh rỗi đi lung tung nghiên cứu

v0j_c0n_kut3
07-07-2009, 20:10
Ai chỉ dùm em cách lấy Chu Du đi :X

Em hỏi : " Trog team mình có 2 người có skill Thanh Lưu thì khi người kia mất mana, người này sẽ tự động Thanh Lưu đúng hôk ạ :D Có phải chỉnh gì trong bot hok ạ :D Có cần tăng max Thanh Lưu hôk ạ, hoặc INT bao nhiêu thì đủ cho 1 skill băng kiếm :| Delay mỗi trận khoảng bao nhiu thì đủ TL ạ :D "

Mong mọi người trả lời rõ ràng từng câu dùm em :X Thank mọi người nhiều lắm ạ :D

ZzBankzZ
07-07-2009, 20:24

Em hỏi : " Trog team mình có 2 người có skill Thanh Lưu thì khi người kia mất mana, người này sẽ tự động Thanh Lưu đúng hôk ạ :D Có phải chỉnh gì trong bot hok ạ :D Có cần tăng max Thanh Lưu hôk ạ, hoặc INT bao nhiêu thì đủ cho 1 skill băng kiếm :| Delay mỗi trận khoảng bao nhiu thì đủ TL ạ :D "

Mong mọi người trả lời rõ ràng từng câu dùm em :X Thank mọi người nhiều lắm ạ :D

1 : Q lấy Chu Du
Tên Q: Lâm Giang thủy chiến
Đến quan phủ Thọ Xuân đối thoại với Chu Thượng.
Đến quan phủ Hội Mao đối thoại với Tôn Sách, Chu Du gia nhập đội ngũ.
Điều kiện nhiệm vụ: lv 25.
Địa điểm: Thọ Xuân - Từ Châu.
2 : 2 thanh lưu thì ko đủ cả team , tốt nhất là cả team học thanh lưu tăng cấp 1 là dc ... Int thì khoảng > 100 thì ok . Hiện tại thì sv rất lag nên tốt nhất là để delay khoảng 0,1 - 0,2 :D

v0j_c0n_kut3
07-07-2009, 20:52
Thủy Buff thì lên lv lâu lắm anh ạ :-s Làm thế nào bây h ạ :((

tuan_an04
07-07-2009, 21:19
Thủy Buff thì lên lv lâu lắm anh ạ :-s Làm thế nào bây h ạ :((

Tại sao thủy buff lại lên lv lâu :-/.Ngoại trừ hệ phong hệ nào cũng học đc thanh lưu cả

HoaVuong
07-07-2009, 21:46
Tại sao thủy buff lại lên lv lâu .Ngoại trừ hệ phong hệ nào cũng học đc thanh lưu cả
Lâu lên lv nhất vì mini thủy ai cũng dùng, không có thừa nhiều. (team nào ko có thủy buf?)

v0j_c0n_kut3
07-07-2009, 21:48
Thủy chỉ lo buff hôk đánh thì lấy đâu ra kinh nghiệm ạ :-s

Hip170488
07-07-2009, 21:51

Lúc bot thì bạn chỉ có bot chứ buff gì mà lâu lên lv ?:))

tuan_an04
07-07-2009, 21:52
Thế thì hỏa int cũng lên lv lâu lắm.(team nào ko có hỏa?hay là có team chỉ chơi thủy địa và phong).Thủy dùng nhiều thì trong team cũng chỉ 2 con là đủ.Nhiều quá chả để làm j ngoài cái lợi là đi event chậm :-j

Hime Arikawa
07-07-2009, 22:04

thế bạn bot hay treo rừng mà thuỷ chỉ buff ko đánh vậy ;))

ck.haru
07-07-2009, 22:10
down cai này về
http://www.mediafire.com/?yi2yqdrnkym
giải nén extract vô folder data của tstw là thấy con BDY đó :>
giải nén cái đấy vào data thì lại ko việt hóa đc NPC, Item, Talk mà con BDY no cho 3 lựa chọn ko biết lựa chọn cái nào nữa

NiAnh
07-07-2009, 22:22
giải nén cái đấy vào data thì lại ko việt hóa đc NPC, Item, Talk mà con BDY no cho 3 lựa chọn ko biết lựa chọn cái nào nữa

chọn cái đầu tiền \m/
P/s: có ai biết đồ 6x, 7x bán đâu không chỉ mình với

Hime Arikawa
07-07-2009, 22:30

chọn cả 3 cái, thế nào cũng sẽ đc quà ;))

có ai biết đồ 6x, 7x bán đâu không chỉ mình với

6x thì bên Dương Châu, 7x thì chưa biết :D

xxxutixx
08-07-2009, 03:39

Hỏa tiễn 15 mana , bắn đá 22 mana , đá lăn 20 mana , mấy lv đầu chắc chỉ có vậy , -> muốn TL đủ cần 44 mana là cao nhất ( char địa ) int gốc > 8x là TL đc > 44 mana rồi
Delay là do tình trạng mạng của mỗi người , mỗi sv , mỗi vùng chơi . Phần lớn người ta để delay 0,x ( x = 1...9 )

6x thì bên Dương Châu, 7x thì chưa biết :D 6x thì phải Dương Châu khu vực dưới , khu vực quanh thành kiến nghiệp đồ 55 là cao nhất thui >:D< , qua hung nô mà mua chắc có lẽ tiện hơn

Ai cho e hỏi đồ 8x bên ích châu là cao nhất hay còn shop nào cao hơn ko vậy ^^

NiAnh
08-07-2009, 05:44
chà 6x bên Dương châu khu vực dưới là mấy chỗ loanh quanh Thôn Hải Tặc vs Thôn Đông Trị à, thui vậy cứ qua Hung Nô cho chắc \m/
đồ bên Ích Châu chắc gà hơn bên Lĩnh Nam
hồi trước có người nói với mình thía này này
- Bên TSTW map 25201, 25202 có đồ 8x giá 58800/ món
- Map 61002 có Sách +26 int giá 129k
Thử tìm hiểu xem sao, tearm mình mơi 7x gà mờ nên chưa chạy lăng quăng đc ;))

HoangNam3T
08-07-2009, 08:13
Mỏ khoáng 10 điểm không biết vì không đáng quan tâm. Mỏ khoáng 23,24 điểm bên chỗ bot heo (cái hang gần chỗ bot heo). Còn hơn thì không có, toàn phải mix khoáng 23 để lên 25 và khoáng 24 để lên 26.

Nhưng mà em hỏi về mỏ khoáng từ 10 điểm đến 25 điểm cơ
Chứ bây giờ sao em đào đc mỏ 23,24 điểm đó

iceteamatlanh
08-07-2009, 08:30
Các mỏ khoáng từ 0x đến 12x đây http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=513754

HoangNam3T
08-07-2009, 13:56
Cảm ơn anh
2pic này chìm kinh quá :P

zenky80
08-07-2009, 14:41
đã tick lên hẳn chú ý mà vẫn còn kêu chìm à :))

HoangNam3T
08-07-2009, 14:48
đã tick lên hẳn chú ý mà vẫn còn kêu chìm à :))

làm gì thấy tick ở đâu
xem lại hộ cái :-w

Boy-hp
08-07-2009, 15:37
thế không thấy topic này nó nằm to đùng trên mục chú ý của cái box TSonline này à

HaMaBeoU
08-07-2009, 16:45
Ai ở HCM(q 11 càng tốt^^) cho em xin bản setup của Ts(của vn cũng ko sao), down Ts TW trên web nó chậm 1 cách choáng, chỉ có 30-50kb/s, chắc đến mấy ngày mới xong-_-".

Boy-hp
08-07-2009, 18:05
bạn xem lại bài đầu tiên của trang này,có link tốc độ cao đấy.

professional_223
08-07-2009, 18:10
Q ALC trong bot tên gì vậy mấy anh

zenky80
08-07-2009, 18:53
trong bot không có Q bot ALC đâu

tu4nv0d0j12
08-07-2009, 21:53
ai cho e xin cai ban? do` TSVN gio ko biet duong nao ma di ben TAIWAN nay gop' y' boyhp viet hoa them 1 so VD:nhanh nhen tan cong phong thu... chua thay co may cai day=((

iceteamatlanh
08-07-2009, 22:23
mấy cái chữ nhanh nhẹn, tấn công phòng thủ do file alogin quy định. Không thể sửa file alogin được.

V1pS4nh
08-07-2009, 22:29
Cả ngày hôm nay mình vẫn chơi bình thường, đến tối khi chạy Alogin thì nó thành như này :-s trả bjk sao nữa :( ai giúp mình với :-S

bangdaki1976
08-07-2009, 22:43
cho em hỏi là sao em đang bot ở đốc du ác khi gặp bắc tinh quân thì acc của em nó trả lời sai béc ko , cả 3 acc bị dính ma ko , Anh chị nào bik chỉ giúp em với , em mới vô chơi TSTW , chọn SV 5 khi bot thì vào ko đc , chuyển wa SV 7-1 thì vô ngon lành lun :(

iceteamatlanh
08-07-2009, 22:44
:-o sao kì thế, có táy máy gì ở thư mục TS ko

tu4nv0d0j12
08-07-2009, 22:48
sao e ko nhan dc mini pet da~ dung ban viet hoa cua boyhp no ghi cho tin vui cua minh ra noi chuyen thi ko dc.(ko bit co fai yeu cau lv tren 10 ko)

tomorrowneverdies
08-07-2009, 22:54
Hộp mật thất để dùng minipet phải lv 10 trở lên mới lấy được bạn, bản full hay bản Việt Hóa đều lấy được quest này cả.

V1pS4nh
08-07-2009, 23:00
chỉ thay mấy cái file Việt hóa thôi mà :-s cả ngày k sao đến tối lại dở chứng :-l

NiAnh
08-07-2009, 23:20
chỉ thay mấy cái file Việt hóa thôi mà :-s cả ngày k sao đến tối lại dở chứng :-l
đấy, do là bạn táy máy thay mấy cái đó nên mới thế, sao lại bảo tự dưng :-"
h bạn cài lại bản Full, sau đó copy thư mục đó ra 1 chỗ khác, sau đó tải cái Việt hóa về, giải nén, copy đè lên 1 trong 2 cái thư mục đó
1 cái để nguyên để nhận quà cua BDY và khi nào cần dùng bản full sẽ dùng
1 cái Việt Hóa để mua đồ, làm Q... cho dễ \m/ \m/ \m/

xxxutixx
08-07-2009, 23:51

cậu thay mấy file việt hóa sao còn chạy auto update làm gì nữa :P
mở game = alogin :D

iceteamatlanh
09-07-2009, 00:01
nếu việt hóa thì chỉ cần copy thư mục data việt hóa đè lên thư mục data của TSTW, sẽ ko bị tình trạng như trên.

tu4nv0d0j12
09-07-2009, 00:05
by h moi de y la e chi log dc 1acc ko the log 2 acc vao them ko nhan ai bi nhu em ko giup em voi:((:((:((
.

.
cai ko login dc 2nik> co fai do file viet hoa ko vay:((

maydienwa
09-07-2009, 00:15
ai cho mình hỏi, mình đang bot bằng ex đổ khoảng 15,20 phút gì đó thì cả team ko đánh nữa mà đứng yên 1 chổ rùi 1 lúc sau lại đánh típ.nhưng khi đánh thi 1 char trong team ko pt nữa(random).cứ thế ma lam rít. Ai bít thì giúp mình và chi minh cách khắc phục.thanks:-w:-w:-w

Boy-hp
09-07-2009, 00:30
câu trả lời là do lag :))

ZhangBaiZhi
09-07-2009, 00:36
by h moi de y la e chi log dc 1acc ko the log 2 acc vao them ko nhan ai bi nhu em ko giup em voi:((:((:((
.

.

cái nì chưa gặp bao h nè
chắc là k fai do Việt hóa
có thể do win có vấn đề rùi , rảnh cài lại win xem =.=

xxxutixx
09-07-2009, 01:45
.

.

cậu chuột phải vào alogin chọn run as , nếu máy có pass thì điền pass của cậu vào , ko có thì ok , nếu ko đc thì như bạn ZhangBaiZhi nói , có thể do win lỗi , cậu cài lại win thử xem

professional_223
09-07-2009, 08:45
trong bot Q Van Du đạo sĩ tên gì vậy mấy a

ZhangBaiZhi
09-07-2009, 09:16
trong bot Q Van Du đạo sĩ tên gì vậy mấy a

DiDi
a b c d e f g h i .... 30

ShineVenus
09-07-2009, 11:01
vậy cái Q priest là lấy máy MP3 hả :|

iceteamatlanh
09-07-2009, 11:18
Bản bot tiếng việt thì Vân Du Đạo Sĩ tên là DiDi, còn bản tiếng Anh thì nó tên là Priest

tu4nv0d0j12
09-07-2009, 11:46
cài lại win chạy dc 2 acc roi` thank nhìu nhé :X:X:X

tu4nv0d0j12
09-07-2009, 12:19
sao lv 15 roi ko lay dc mini pet nc voi thang tien no bao ngoi canh no thoi :-o

Boy-hp
09-07-2009, 16:48
chẳng có Q nào mà lấy được mini pet cả

ck.haru
09-07-2009, 16:58
sao lv 15 roi ko lay dc mini pet nc voi thang tien no bao ngoi canh no thoi :-o

đấy ko phải là Q lấy mini pet mà là lấy cái để dùng mini pet mà ko phải nc vs lão tiên mà đi vào tí nữa nc với lão bên trong cơ [-X

Tidustar
09-07-2009, 22:38
Xin hỏi , ttinh con my my là con gì vậy các bạn , mình log vào thì thấy nó là 1 thanh đao:-o , ko biết có đúng ko , ai biết xin chỉ giáo

ZzHoaiLinh
10-07-2009, 09:50
ai biết sửa chữ VN trong legna thành TF thì chỉ dùm em với :)

SillyKid
10-07-2009, 10:21
:)) sửa = niềm tin, tstw giờ không dùng được legna đâu bạn à, mà bạn muốn dùng cũng bị chửi ghê lắm :))

xxxutixx
10-07-2009, 13:13
Xin hỏi , ttinh con my my là con gì vậy các bạn , mình log vào thì thấy nó là 1 thanh đao:-o , ko biết có đúng ko , ai biết xin chỉ giáo

My my là di di rb2 , pet hỏa int agi ,
Và hình dạng của nó đây
http://img210.imageshack.us/img210/2985/hoadidily8.jpg (http://img210.imageshack.us/i/hoadidily8.jpg/)http://img210.imageshack.us/img210/hoadidily8.jpg/1/w450.png (http://g.imageshack.us/img210/hoadidily8.jpg/1/)

tu4nv0d0j12
10-07-2009, 14:21
hom trước lập dc 9 cai nik giờ lập mãi ko dc 1 cái ko bít sao nữa:((:((:((

Tidustar
10-07-2009, 16:09
My my là di di rb2 , pet hỏa int agi ,
Và hình dạng của nó đây
http://img210.imageshack.us/img210/2985/hoadidily8.jpg (http://img210.imageshack.us/i/hoadidily8.jpg/)http://img210.imageshack.us/img210/hoadidily8.jpg/1/w450.png (http://g.imageshack.us/img210/hoadidily8.jpg/1/)

Thanks nhìu lắm :'> bạn có thể cho mình biết có phải cái ttinh của nó hình cây đao phải ko , mình log vào thì chỉ thấy có mỗi cây đao àh .

namtandaida
10-07-2009, 16:53
sao mà em vào web đăng ký TSTW không được vậy ai có thể giúp em được không

SillyKid
10-07-2009, 17:17
sao mà em vào web đăng ký TSTW không được vậy ai có thể giúp em được không

giúp là giúp thế nào hả bạn, mình vẫn vào được ngon lành mà, bạn thử kĩ lại xem thế nào

Rồng Tình
10-07-2009, 17:46
Tớ tải bản Full TsTW 681mb . Xong rồi cài đặt mà ko được nó báo lỗi hay thiếu File gì đó ai giúp với . Tải .... ra mà thế này thì chết :(( .

Boy-hp
10-07-2009, 18:45
Tớ tải bản Full TsTW 681mb . Xong rồi cài đặt mà ko được nó báo lỗi hay thiếu File gì đó ai giúp với . Tải.... ra mà thế này thì chết :(( .

http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=11820029&postcount=73

làn này tha,lần sau còn dùng từ bậy bạ là bị cào đấy

SillyKid
10-07-2009, 21:17
@ Rồng Tình : Probably the disk is full nó ghi rõ ràng kìa bạn, full ổ cứng rùi xóa bớt đi @-)@-)
@ boy-hp: trong này quá 1k trang có lock không hả boy :-?

Hime Arikawa
10-07-2009, 21:42
trong này quá 1k trang có lock không hả boy
thường thì 2k mới lock rồi đưa vào hộp lưu trữ \m/

xxxutixx
10-07-2009, 23:53
Thanks nhìu lắm :'> bạn có thể cho mình biết có phải cái ttinh của nó hình cây đao phải ko , mình log vào thì chỉ thấy có mỗi cây đao àh .

sorry cậu vì cái link ngoài web của TS die rồi , mấy bài viết về TT link nhà tớ có vấn đề , cậu thử tìm mấy topic pet cs , ts 200 trong box hình ảnh bên forum playpark xem :)

NiAnh
11-07-2009, 05:50
ai cho mình hỏi tý, đào khoáng ở chỗ Trác quận chỉ đc khoảng 1 lúc là hư sạch Cuốc đi
tearm mình 5x rồi sao lại thế, có cách gì để cho nó đỡ phải ngồi canh không ???

emlaTK_HKGH
11-07-2009, 06:54
ai cho xin cái agi của con tào bào và lv trung bình của của âu lực cư đc hok:P

xxxutixx
11-07-2009, 07:08
ai cho xin cái agi của con tào bào và lv trung bình của của âu lực cư đc hok:P

agi 30+ , lvtb âu lực cư 2 con 3x , còn lại 2x ko nhớ rõ 2 mấy ( 4 5 gì đó )

Rồng Tình
11-07-2009, 07:14
http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=11820029&postcount=73

làn này tha,lần sau còn dùng từ bậy bạ là bị cào đấy

Cái Park 1 có vấn đề rồi pác boy-hp ơi . Có ai up lại giùm đi . Ko down được . gạp toàn chuyện gì đâu ko chán quá .

ZzBankzZ
11-07-2009, 07:31
ai cho mình hỏi tý, đào khoáng ở chỗ Trác quận chỉ đc khoảng 1 lúc là hư sạch Cuốc đi

Mua cho mỗi acc nhiều nhiều cuốc vào , rồi set auto thay cuốc trong bot ... Khoảng nửa buổi thì số cuốc trong mỗi acc sẽ hết , tới lúc đó mua cuốc mới :D

HoaCongCong2007
11-07-2009, 08:02
ai giúp mình sửa lỗi này với , mình đã thử xoá hết đi cài lại rất nhiều lần, chạy đi chạy lại file setup nhiều lần, xoá đi cài lại cái file nó yêu cầu nhiều lần, mà vẫn bị kết quả như hình vẽ

http://i184.photobucket.com/albums/x174/LeThanhDat_bucket/loi.jpg?t=1247274179

tiện thể ai cho hỏi làm sao để win vista chơi đc tstw thế, bạn mình bên mĩ muốn chơi mà bên đó xài win vista nó kiu k tương thíc là thế nào
.

.
bấm nhầm cái chén ảnh rồi hix
đây hình ảnh đây
http://i184.photobucket.com/albums/x174/LeThanhDat_bucket/loi.jpg?t=1247274179

emlaTK_HKGH
11-07-2009, 08:58
cho xin luôn cái agi của hàn trung và lưu bích đi bạn:>

HoaCongCong2007
11-07-2009, 09:24
đây là file data ts NPC 7.0 xem dưới dạng excel
có gần hết các NPC để bot bao gồm tên, lv, agi, hpx, spx + drop item(phần này k hữu dụng lắm đối với tstw :( ) ...
http://www.mediafire.com/?k3k53jzmnem

Rồng Tình
11-07-2009, 09:38
KO có ai giúp đỡ lại cái Link giùm em à chán vậy . Đi đâu hết rồi ta ? . Link mediafire của bác boy-hp cho em Part 1 + Part 1 Soud ko down được . Ai xem lại đi ./ Hic .

tuan_an04
11-07-2009, 09:53
@HoaCongCOng:Len google down cái file đấy về cho vào bản bot chạy lại.Nếu chưa được thì kiểm tra xem file đấy còn trong chỗ bot hay hay mất rồi.Nếu vẫn còn thì vào RUN gõ

reg "copy đường dẫn"/mscomctl.ocx
xem có được ko

DarkFire
11-07-2009, 10:53
Cái Park 1 có vấn đề rồi pác boy-hp ơi . Có ai up lại giùm đi . Ko down được . gạp toàn chuyện gì đâu ko chán quá .

Đang up lại, đợi chút nhé .
fix link part1 rồi đấy, thử lại xem

SillyKid
11-07-2009, 11:41
http://ts-forever.com/files/Ts-Forever.com_Ts_Free.exe
có cái link của ông Kotr mà thấy không ai down nhỉ, link direct mà, speed cũng tương đương mediafire vậy :D
@DF: ông up thì up 1 lên mega.1280.com 1 thể luôn cho nhanh :D

Mua cho mỗi acc nhiều nhiều cuốc vào , rồi set auto thay cuốc trong bot ... Khoảng nửa buổi thì số cuốc trong mỗi acc sẽ hết , tới lúc đó mua cuốc mới :D
team đào khoáng thì nên đào ở map 12505 vì ở đó chỉ có 1 loại khoáng và khoáng đó giá cao nhất trong tất cả các loại khoáng 0x quanh khu vực trác quận
nên set tự động sử dụng cuốc và drop trắc khí đao. Chỉ nên cho 1 acc dùng cuốc và nên để là chủ pt, char bán đồ ở TQ thì nên có BDY để send cuốc cho char cầm cuốc đào khoáng, 1 lần gửi 24 cái cuốc như mình thì khoảng 1,5 ngày => 2 ngày thì phải send cuốc.
bonus: nên để chủ pt có 1 con ghost để khi gặp BTQ nó trả lời cho nhanh, BTQ khỏi phải cho phúc thần.
kinh nghiệm của mình, nếu sai xin góp ý, đừng chửi nhé :">:D.

ZhangBaiZhi
11-07-2009, 12:05

TSTW còn có cả vụ này cơ ah` :-w
lắm trò thật

iceteamatlanh
11-07-2009, 12:11
Bạn để sẵn 2-3 cây cuốc trong thùng rồi chỉnh Auto use equip --> char ---> Hoe

SillyKid
11-07-2009, 12:45
2-3 cái thì đào vèo cái là hết, để 24 cái trong thùng, 1 cái nó use còn 2 chỗ trống vừa đủ send vừa đủ đào :))

ZhangBaiZhi
11-07-2009, 12:55
2-3 cái thì đào vèo cái là hết, để 24 cái trong thùng, 1 cái nó use còn 2 chỗ trống vừa đủ send vừa đủ đào :))

cách này hay hơn này ;))
30
30