PDA

View Full Version : Cheats Code Heroes III, IV, V

Khoa_master
12-11-2008, 11:52
Sau đây là Cheats Code của Heroes III---
Bạn bật TAB và nhập Code vào!!

nwcagents ---->Tăng 10 "Death Knights"
nwclotsofguns --->Cung cấp cho các Hero các "máy móc"
nwcneo --------> Tăng 1 Level cho Hero
nwctrinity ------->Tăng 5 "Archangels"
nwcfollowthewhiterabbit ---->Maximum "Good luck"
nwcnebuchadnezzar ------->Đi thoải mái!! Vô 4:hug:
nwcmorpheus ------------->Maximum "moral"
nwcoracle ---------------->Sẽ mở ra với bản đồ chính Artefact
nwcwhatisthematrix -------> Sáng bản Đồ
nwcignoranceisbliss ------->Ẩn tất cả các bản đồ
nwctheconstruct --------->Khỏi nói Tăng Tiền chứ gì!!!:D
nwcbluepill --------------> "Tui Đầu Hàng":((:(( :p:p (Chỉnh đi thì biết!!! heheheh!!!:p:p
nwcredpill --------------> "Mày Sợ tao chưa!!":cool::cool:
nwcthereisnospoon ------>Tăng Mana "999"
nwczion ----------------> Tặng cho bạn Nhà--Không cần Cất mất kông tốn thời gian!!:p:p
nwcphisherprice -------> Thay đổi Màu cho Bảng đồ--Cũng đẹp lắm bạn ạ!!:wink::wink:
gosolo Nhìn là biết "SOLO" Tự Đánh!! Ngồi nhìn tụi nó ấu đã lẫn nhau!!:cool::cool::cool:
---------------------------------------------------------------

Heroes IV
Cũng như trên!!

Code đây!

nwcAmbrosia Miễn phí nguyên vật liệu
nwcGoSolo Tự đánh
nwcAres ":cool:Mày dám chống với tao hả!":cool:
nwcAchilles Xin Đại Ka tha cho em!!:((:((
nwcHephaestus Elven_chainmail
nwcEtTuBrute Dagger_of_despair
nwcExcalibur Ring_of_greater_negation
nwcNibelungenlied Sword_of_the_god's
nwcTristram Crusader's
nwcLancelot Champion's
nwcStMichael Angel's
nwcSevenLittleGuys Dwarve's
nwcMerlin Magi
nwcCronus Titan's
nwcBlahBlah Vampire's
nwcHades Devil's
nwcUnderTheBridge Troll's
nwcKingMinos Minotaur's ( Bò đực):devil:
nwcXanthus Nightmares
nwcFafnir Black Dragons
nwcDoYouSmellBrownies Sprites
nwcFenrir Wolves
nwcFixMyShoes Elves
nwcTheLast Unicorn
nwcRa Phoenix
nwcValkyries Ogre Magi
nwcGrendel Behemoth ( Gấu Già "Panda"):p
nwcPoseidon Sea Monster
nwcPrometheus Shroud fow
nwcAthena Gain skill
nwcThoth Increase level
nwcIsis Learn_spells
nwcRagnarok Lose_scenario
nwcHermes Ulimited_movement
nwcValhalla Wn_scenario
nwcSacrificeToTheGods Good Luck
nwcSphinx Lộ đồ puzzle
nwcAphrodite Tatooed_white_trash
nwcImAGod Access_cheat_menu
nwcPan Max morale
nwcCityOfTroy Tặng nhà!! Khỏi xây! mất công!!:cool:
nwcOldMan Ông già JACK
-----------------------------------------------

Còn đây là mẹo để lừa đảo trong "Heroes V"

*Lưu ý tí nhá!:
Lừa đảo mã số cho phép trong Heroes of Might và Magic V game đòi hỏi phải hiệu chỉnh một tập tin, và do đó nó được đánh giá cao khuyên bạn tạo một tập tin sao lưu của bạn bất kỳ kế hoạch để chỉnh sửa trước khi tiến hành.
Bằng cách sử dụng một trình soạn thảo văn bản, như Notepad hoặc WordPad hệ thống cung cấp cùng với Windows, mở tập tin autoexec.cfg nằm trong phần 'cấu' thư mục trong trò chơi thư mục.
Với autoexec.cfg mở, thêm dòng này vào cuối của tập tin:
setvar dev_console_password = schwinge-des-todes
Bây giờ, khi bạn chơi một trò chơi, bạn sẽ có thể mở lừa đảo bằng cách nhấn các tilde chìa khóa. (the tilde là chìa khóa để phía bên trái của số 1 và số trông như thế này ~.
Cheat bằng cách sử dụng mã số
Sau khi Cheats đã được kích hoạt, bạn có thể mang lên bàn điều khiển với ~, gõ vào một trong các mã số điểm dưới đây và bấm phím Enter để kích hoạt nó

%-------------------------------------------------------------%
% Còn đây là các Code để lừa đảo nà!! Hên xui thôi!:p:p %
%-------------------------------------------------------------%

-------------------------------------------------------------------
add_exp [number] Thêm vào kinh nghiệm để lựa chọn chỉ định anh hùng
add_money 1 Thêm tất cả các tài nguyên!
show_player_money [player number] Hiện thị các tài nguyên của các Player
show_hero_mp Hiện thị điểm "Movement Points" của các Hero
add_all_spells Chọn tất cả Phép cho các Heroclear_money Đặt tất cả các nguồn tài nguyên đến 0
add_gold [number] Số lượng Vàng

Cheat code:
set_hero_luck_morale [luck number] [morale number] Đặt may mắn và tinh thần cho lựa chọm các Hero.
---------------------------------------------------------------------

Chúc các bạn dzui dzẽ!!!:D:D:D:;):;):hug::hug::hug:

My blog : http://yawe.forever.as

Hến Lợn
29-11-2008, 19:15
Bạn ơi sao mình chơi Hero III ở nhà, khi bật Tab và điền cheat vào mà nó ko có tác dụng là sao? Mình điền đúng hết mà ko đc :(

Ñe-¥o
30-11-2008, 17:02
Bạn ơi sao mình chơi Hero III ở nhà, khi bật Tab và điền cheat vào mà nó ko có tác dụng là sao? Mình điền đúng hết mà ko đc :(
bạn đang chơi cái bản nào chứ cái cheats này chỉ áp dụng cho bản sod thôy còn nếu là wog thì phải ghi khác chứ cái đó vô dụng:'>

Hến Lợn
30-11-2008, 20:02
mình chơi Hero III might n' magic đóa....

Ñe-¥o
01-12-2008, 21:59
mình chơi Hero III might n' magic đóa....

nhưng quag trọng là pác chơi bản nào :-/ pác nói chính xác thì tui mới giúp đc. chứ:>

LingTongDynasty
02-12-2008, 16:31
Cho mình hỏi H5 có Cheat nào xây được hết nhà như mã nwczion trong H3 không?

Ñe-¥o
02-12-2008, 17:23
Cho mình hỏi H5 có Cheat nào xây được hết nhà như mã nwczion trong H3 không?
h5 ko có cái dụ ấy nhưng nó có thể chỉnh được tất cả các quân từng thành đấy trừ neutral thôy:-"

onlylovehihi
25-12-2008, 13:20
*Lưu ý tí nhá!:
Lừa đảo mã số cho phép trong Heroes of Might và Magic V game đòi hỏi phải hiệu chỉnh một tập tin, và do đó nó được đánh giá cao khuyên bạn tạo một tập tin sao lưu của bạn bất kỳ kế hoạch để chỉnh sửa trước khi tiến hành.
Bằng cách sử dụng một trình soạn thảo văn bản, như Notepad hoặc WordPad hệ thống cung cấp cùng với Windows, mở tập tin autoexec.cfg nằm trong phần 'cấu' thư mục trong trò chơi thư mục.
Với autoexec.cfg mở, thêm dòng này vào cuối của tập tin:
Bây giờ, khi bạn chơi một trò chơi, bạn sẽ có thể mở lừa đảo bằng cách nhấn các tilde chìa khóa. (the tilde là chìa khóa để phía bên trái của số 1 và số trông như thế này ~.
Cheat bằng cách sử dụng mã số
Sau khi Cheats đã được kích hoạt, bạn có thể mang lên bàn điều khiển với ~, gõ vào một trong các mã số điểm dưới đây và bấm phím Enter để kích hoạt nó

:whew: anh ơi sao em làm theo mà không đc :o khi sửa thông tin xong rồi em vô HOM V ấn nút nhưng nó 0 hiện ra cái gì là sao :o anh nói rõ hơn đc hem mà có hình ảnh càng tốt :D

em chơi bản nè :Heroes of Might and Magic V - Tribes of the East

kingtiger
25-12-2008, 14:07
cho em hỏi herose V chaet thì em xài được rồi. nhưng 2 bản mở rộng của herose V lại ko xài được. có cách nào xài cheat cho 2 bản mở rộng được ko vậy

amen012
24-01-2009, 01:29
thế cheat code H3 WOG có kô bạn ::)

hardy
24-01-2009, 07:39
thế cheat code H3 WOG có kô bạn ::)

http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=210075.... chẳng còn gì hay ::(

ageri22
02-03-2009, 23:36
Mấy bạn cho mình hỏi.

Mình chỉnh đc cheats Herose V TOE rồi ,mà có 1 mã @Dragons () (1000 black Dragons)chỉnh mãi ko đc, nó cứ báo lỗi mà mình ko rành englist lắm ko hiểu nó nói ji`.Vậy cho hỏi trong H5 TOE có mã này ko? cách chỉnh như thế nao`?Xin chỉ giáo::)

mistertrananh
03-03-2009, 19:05
cheat code như thế nào đó mấy bồ chỉ dùm cho tui với
nghe đọc hướng dẫn mà không hiểu lắm
tui mới chơi WoG được 1 tháng thui ::)

kipsailam68
05-03-2009, 18:01
Mấy bạn cho mình hỏi ? Đối với Heroes 3 SOD , thì làm thế nào để xây nhà cuối ( nhà up thêm 5k gold và 50% quân) đó . Mình chơi mãi mà chả bít thế nào (tất nhiên là tự chơi). Thx nhìu !

arthas1010
05-03-2009, 18:13
cần grail, muốn có thì đi đào, đào ở đâu thì đi tìm tháp obelisk để reveal puzzle map. theo đó phát hiện ra nơi đặt grail (điểm x trên puzzle map sau khi đã reveal xong), biết nơi đặt rồi thì cho 1 hero đứng lên điểm x ấy rồi dùng lệnh dig (adventure option > dig (ở bên trái màn hình)).

có thể ko cần tìm ra hết, reveal đc mấy phần puzzle map rồi thì có thể đi mò gần chỗ đặt grail.

obelisk có thể liên tưởng đến cái này

có grail rồi thì đưa grail ấy đến một thành phố, ấn vào town hall (city hall, village hall ...etc.) nó sẽ hỏi có muốn đưa grail cho dân nó xây tháp ko, ấn yes là ok, thành sẽ mọc lên một grail

p/s: lắm lúc mình ko hiểu topic hướng dẫn/hỏi đáp hardy lập ra để làm gì

kipsailam68
07-03-2009, 15:28
Mình reveal puzzle map hết cả rồi , tới chỗ đào grail rồi (thường là những chấm tròn tạo thành dấu X) . Tui đã nhấn vào biểu tượng phía trái màn hình và vào biểu "dig" rồi ; về thành nhấn vào Capital (đời 4k gold) mà chả thấy ji cả . Pác làm ơn chỉ rõ cho mình nha ! Thx !

zhangthang
07-03-2009, 15:49
Mình reveal puzzle map hết cả rồi , tới chỗ đào grail rồi (thường là những chấm tròn tạo thành dấu X) . Tui đã nhấn vào biểu tượng phía trái màn hình và vào biểu "dig" rồi ; về thành nhấn vào Capital (đời 4k gold) mà chả thấy ji cả . Pác làm ơn chỉ rõ cho mình nha ! Thx !

box có topic hỏi đáp mà ,lần sau muốn hỏi gì thì vào đó còn câu hỏi này của bạn mình đã trả lời trong topic hỏi đáp rồi

luisnguyen
06-04-2009, 00:56
Bạn có file autoexec.cfg làm sẳn ko? mình đã làm rồi mà không được.file bên mục hỏi đáp mình không dơnload được ! ai đã làm xong phần cheat code làm ơn hướng dẫn kỹ hơn được không? cám ơn

BKUS2003
08-04-2009, 04:26
@luisnguyen:
Đầu tiên vào thư mục cài game, tìm thư mục profiles. Vào thư mục đó tìm file: ToK: tìm file autoexec.cfg
HoF: tìm file autoexec_a1.cfg
ToE; tìm file start.cfg

Mở file vừa tìm thấy bằng notepad. Xuống tới dòng cuối cùng, sau dòng có chữ Mainmenu đánh dòng sau vào(enter xuống dòng mới nhé, đừng đánh cùng dòng của chữ mainmenu):

Phần thứ 2 là vào trong thư mục my document, tìm thư mục My games, mở file này:
ToK: Heroes of Might and Magic V/Profiles/YOUR_PROFILE/input.cfg
HoF: Heroes of Might and Magic V/Hammers of Fate/Profiles/YOUR_PROFILE/input_a1.cfg
ToE: Heroes of Might and Magic V - Tribes of the East/Profiles/YOUR_PROFILE/input_a2.cfg

Mở bằng notepad. Dùng chức năng Ctrl+F tìm dòng này : Common section
Thêm 1 dòng nữa vào trong tập hợp các lệnh của nhóm lệnh này:

bind show_console '`'

Rồi giờ khi vào game thì bạn có thể nhấn phím '`' để bật bảng console lên, đánh cheats vào.

Note: nếu bạn dùng Vista thì có khả năng là bạn sẽ ko thể dùng phím '`' được. Hãy thay dòng lệnh
bind show_console '`' bằng dòng
bind show_console 'CTRL' + 'I' Khi vào game hãy nhấn tổ hợp phím Ctrl+I để hiện bảng gõ cheats.

---------------------------------

http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=11630923&postcount=14
Bạn nào muốn có cheatcodes đầy đủ của H5 thì vào link trên. Có đầy đủ hơn ở trong này rất nhiều...

hieulaptop
11-04-2009, 08:28
mình cũng đang chơi Hero3 WOG mà Cheats theo như trên đây mà không được,
ai biết chỉ mình với. Mình chơi cũng nhiều rùi mà chưa Cheats bao giờ.=))

Khoa_master
14-04-2009, 10:44
Ở trên đó có vài mã cho WOG đó bạn! ;;);;)

Vui lòng thử lại nhá!!

hardy
14-04-2009, 11:15
mình cũng đang chơi Hero3 WOG mà Cheats theo như trên đây mà không được,
ai biết chỉ mình với. Mình chơi cũng nhiều rùi mà chưa Cheats bao giờ.=))

Bên trên cũng có :| bạn cũng có thể vào đây xem câu 5
http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=558421

Green Destiny
30-04-2009, 19:56
Sao mình ko thể cheat với heroes V hammers of fate với code như trên vậy bạn?
Cái vụ chỉnh sửa autoexec.cfg đã làm đúng, vô game nhấn ~ lại ko thấy dòng lệnh cheat :(

BKUS2003
30-04-2009, 21:13
Chắc tối nay tớ thức làm 1 bộ cheats nguyên vẹn cho toàn bộ các bản HoMM từ 3 tới 5 quá (^_^). Mấy cái cheats ở trong này có ko ít sai sót, và thiếu tùm lum (^_^).

bong_ma9999
01-05-2009, 11:32
bác nào cho em xin cái mã mở bản đồ bản hẻo này với :-*

Green Destiny
01-05-2009, 12:47
Các anh ơi sao Hammers of Fate ko dùng cheat được mặc dù đã theo đúng hướng dẫn chỉnh sửa config, xong vô game ấn ~ cũng ko có hiện dòng lệnh sao mà cheat đây :(

l3inden
01-05-2009, 15:23
H3 còn thiếu cheat soi quân canh.
lâu ko chơi nên quên mất roài

juventus_1988
02-05-2009, 11:15
có mã qua bàn của Heroes V ToE ko nhỉ :D
cho mình với

BKUS2003
04-05-2009, 09:59
Mã qua màn là
@Win()
Bản nào của H5 cũng thế.

Heroes_V
04-05-2009, 21:36
trước giờ mình chưa bao giờ chơi cheat nhưng có màn 5 chơi hoài k biết làm sao thăng nữa, định cheat mà làm theo hướng dẫn k được, bấm '`' k thấy xuất hiện bảng gõ mã cheat vô, có bạn nào biết giúp giùm với :(

Heroes_V
05-05-2009, 09:13
trước giờ mình chưa bao giờ chơi cheat nhưng có màn 5 chơi hoài k biết làm sao thăng nữa, định cheat mà làm theo hướng dẫn k được, bấm '`' k thấy xuất hiện bảng gõ mã cheat vô, có bạn nào biết giúp giùm với :(
có ai giúp mình k...??? hay có trainer cho mình cũng được, link down trainer trên đây bị die rùi... :(

anhvanyeu28
30-05-2009, 12:49
Cho mình hỏi: Ở quán, thấy chúng nó dùng cheat gì mà cung thành bắn 1 phát chết luôn địch???

Hứa Nguyên
09-07-2009, 08:15
CHo em hỏi là Cheat CODE trên ứng dụng cho bản Hero 3 nào vay anh. Có ứng dụng cho bản Complete ko. Nếu ko có thể cho mình xin cheat code của bản complete ko !

Thanks

dragonriderx9
09-07-2009, 09:56
Cho mình hỏi: Ở quán, thấy chúng nó dùng cheat gì mà cung thành bắn 1 phát chết luôn địch???

Cái này thì tùy bạn à cung trên thành bắn 1 phát là chết do tướng có thể có skill mình ko nhớ rõ lắm nhưng skill 'Cung" của tướng(quên tên rồi) và skill Balista có thể tăng damage cho línhb cung trên thành, hơn nữa bọn lính cung trên thành có tăng kinh nghiệm qua mỗi trân đánh và theo đó mà mạnh hơn.Đặc biệt skill batista cho phép lính cung bắn 5 phát(với mỗi lính tức là 3 thằng thì 15 phát) nếu đạt cấp độ Expert và đeo item có hình cái mũi tên màu trắng to vật đó, có tên Tower gì đó thì phải!
.
___________Auto Merge________________

.

CHo em hỏi là Cheat CODE trên ứng dụng cho bản Hero 3 nào vay anh. Có ứng dụng cho bản Complete ko. Nếu ko có thể cho mình xin cheat code của bản complete ko !

Thanks

Mã trên do anh hardy post là mã của H5. H3 mã khác mình nhớ có 3 loại mã khác nhau cho h3 ở mỗi phiên bản là H3 Blade of Amargedon(hình như là thế) và H3 Shadow Of Death và H3 Wake Of God!
.

.

có ai giúp mình k...??? hay có trainer cho mình cũng được, link down trainer trên đây bị die rùi... :(

Bạn vào Đây (http://m0001.gamecopyworld.com/games/gcw_notice.shtml) có thể tìm đc bản trainer mong muốn còn cách cheats đc cho H5 mình đã viết 1 bài khá cũ thể rồi bạn có thể tìm,hoặc làm như bác Hardy hướng dẫn ở đầu trang!:)

lock.kira
09-07-2009, 11:11
cho mình hỏi mình down HR 3 complete nó bao có cả sod và... thì cheat có tác dụng ko :D:D:D:D

Hứa Nguyên
09-07-2009, 11:12
Vậy có thể cho mình xin mã của bản Complete đc ko bạn

dragonriderx9
09-07-2009, 12:23
Đây (http://mega.1280.com/file/S3T9U34Y/) phần mềm cheats book 2009 ,bạn gõ games cần tìm vào để tìm các cheat,cheat của H3 có đủ cả đó.Bạn cứ thử gõ cheat theo mấy cái trong đó cái nào đc là biết ngay ấy mà!Bạn có cũng thể vào cheatbook.de để dowload trực tiếp phần mềm về.:|
Pass rar:dragonriderx9

killerinthedark
22-07-2009, 09:07
cho mình hỏi mình dùng cái Hero 3 SOD để chơi campain của cả 3 bản mà sao dùng mã hoài ko được
đã tìm trong cái cheatbook và đánh thử mã của cả 3 cái mà chẳng tác dụng:|

dragonriderx9
22-07-2009, 11:38
Mình chơi games chiến thuật rất lười chơi Campain(mỗi 2 game của Star và War3 là chơi hết)nên mình ko biết chịu vậy!=))

ChienBinhKTX
22-07-2009, 11:51
pác thử pảo lệnh nào không được ...tui vẫn được mà :)

vuong0808
06-10-2009, 14:13
có ai giúp mình với! heroes3 tìm hoài ko thấy.hix:(
.

.
ko thấy heroes3 đâu cả!ai giúp với:(

yenchi1227
19-11-2009, 09:14
ai chỉ hộ giùm cái mã bay của héo 3 SOD là mã gi được kô

kidkiembx
23-11-2009, 15:13
ai giúp minh với mình choi bản hero V ToE lam đúng theo chỉ dẫn rùi nhung mình vào game ấn phím '`' mà vẫn không thấy phần gõ Cheats bạn nào giúp mình với thx nhiu` :(:(:(

walk_man0905
25-11-2009, 21:07
Mình cũng gặp trường hợp như bạn kid, ai giúp mình với :(