PDA

View Full Version : Mẹo nhỏ giúp bạn chơi tốt CF !

Trang : [1] 2 3

xp_virus
19-08-2008, 00:53
theo ý kiến của anh em nên mình lập 1 topic chuyên để anh em post những mẹo nhỏ để các newbie cho tới pro CF có thể giúp đỡ ; học hỏi lẫn nhau cách bắn CF cùng xây dựng 1 sân chơi lành mạnh và bổ ích ; mặt khác có thể nâng cao tinh thần cho các tay súng !

Các anh em lưu ý topic này dành riêng cho các mẹo nhỏ để chơi CF ; như cách bắn các loại súng sao cho tốt ; cách recoil ; cách chém dao .... thì được hoan nghênh. bài hướng dẫn mẹo phải công khai và có ích cho cộng đồng và cho các bạn newbie ; mọi cách đá đểu topic sẽ bị trừng trị ; mọi người nên post bài với tinh thần đóng góp !

Nghiêm cấm mọi chỉ dẫn về hack ; gốc lag ; bug game ; 1 bài vi phạm sẽ bị chém 5 pts và treo nick 10 ngày ! tùy mức độ vi phạm

Ngoài ra bài nào hướng dẫn những thứ quá căn bản như " em xin hướng dẫn cách đi bộ ko gây tiếng động ..." thì bị ăn 10 pts treo nick 10 ngày

cám ơn các tình yêu :d GL & HF

frigid
19-08-2008, 01:14
!
Ngoài ra bài nào hướng dẫn những thứ quá căn bản như " em xin hướng dẫn cách đi bộ ko gây tiếng động ..." thì bị ăn 10 pts treo nick 10 ngày

cài này thì em củng hok bik nè chơi đến thượng sĩ 4 chấm rùi mà vẩn hok bik cách đi bộ ko gây tiếng động? bác virus chỉ cho em 1 phát rùi chém em 10 pts củng đc... ^^!:hug::hug:

♥Yêu♥
19-08-2008, 01:20
cài này thì em củng hok bik nè chơi đến thượng sĩ 4 chấm rùi mà vẩn hok bik cách đi bộ ko gây tiếng động? bác virus chỉ cho em 1 phát rùi chém em 10 pts củng đc... ^^!:hug::hug:

cái gì thế :| :|
giữ shift thử xem :-/

Jaguar™
19-08-2008, 01:38
Khi chơi màn Trường đua, nếu bạn là 1 AWMer và ở phe GR. Đừng nên thụ động đứng một chỗ ở nhà GR. Hãy rambo sang BL nếu bạn có thể. Có 2 cách di chuyển:
+ 1 là theo hướng thẳng từ nhà GR sang nhà BL:
Cách này có nhược điểm là khi càng đến gần thì góc nhìn của bạn đối với các tay súng trên lầu là khá ít. Đòi hỏi bạn phải chính xác từng viên một, và nếu chính xác thì chỉ có Headshot! Cần chú ý tầng dưới và lan can bên phải theo hướng nhìn từ phía GR.

+ Cách 2, theo tôi hiệu qua hơn vì có nhiều chiến thuật:
Đi theo hứơng tay phải, ra cái nhà mà người ta hay gọi là nhà xe. Ở đây, bạn có thể đứng trong nhà xe ngắm về phía nhà BL, cần chú ý ô cửa nhỏ bên trên. Đừng camp 1 chỗ quá lâu. Hãy chú ý rằng phe BL có thể móc lốp bạn mà bạn ko hay biết. Thường thì sau khoảng 3s, tôi sẽ quan sát xem có cái chân của BL nào di chuyển dưới gầm xe không. Có thì chỉ việc camp sẵn.

Một cách nữa là không vào nhà xe, và đứng ở chỗ mấy cái xe nhà BL ngắm sang nhà BL. Cái lợi là sẽ làm BL bất ngờ vì họ không nghĩ bạn đứng gần ở đó, lợi nữa là có thể quan sát thêm hàng cửa sổ đằng trước. Nhược điểm là quan sát kém, dễ bị móc vì đối phương có thể lợi dụng dãy xe để đến gần bạn.

+Cách cuối cùng, tất nhiên là leo lên mái nhà. Cách này không khó. Nhưng đừng camp 1 chỗ, mà sau 1 viên nên đổi vị trí. Hoặc có thể nhảy lên bắn rồi lại nhảy xuống. Thường thì các camper chọn vị trí bên phải và sát mép tường phía sau.

Nhờ có cách 2 mà ngay lần đầu tiên mua cây AWM, tớ đã làm 1 lần 46/12. Mà có lẽ là team BL còn kém chuyên nghiệp. Lúc đó chẳng ai phát hiện tớ ở bên nhà xe cả.

P/s: ai up giùm cái map Trường đua với. chụp hình khi bấp tab trong game ấy. Chính resolution lên 1024x768 dùm tớ. Nhà ko có CF ::(

salem2501
19-08-2008, 08:28
Tớ hay đứng lên trên mái nhà xe, đứng trên lan can, căn khoảng giữa nhà tức là bật zoom lên phải thấy cả cửa lẫn lối ra của BL. Căn tâm vào khoảng giữa cửa với lối ra, chẹn luôn cả 2 đường. Nếu nhanh tay thì em nào ra cũng nằm hết, còn ko họ thoát ra nhà xe mình cũng có thể nhìn thấy mà nhảy xuống bem. Tuy nhiên có 1 điều này: nếu BL chia 2 đường chạy ra thì ưu tiên bác bên trái trước :D (vì bên phải đang men theo mấy cái xe nên chưa bắn mình được) shotdown được bác kia rồi xuống rút dao ra mà chiến thôi ::)

Jaguar™
19-08-2008, 08:51
Leo lên mái nhà xe kiểu gì thế 8-}

Korocross
19-08-2008, 09:11
Nhảy lên cái bục vuông rồi nhảy lên cửa sổ rồi leo lên mái thôi :-"

Thích Linh Tinh
19-08-2008, 10:21
Mẹo HS cho những bạn mới chơi ngã 4 ( không biết có ích không nhưng cứ post :D ) Chú ý: chỉ dùng với súng chính xác cao, không nên đứng 1 chỗ ... điểm chấm là điểm nã đạn vào địch ( có thể điều chỉnh 1 chút cho phù hợp )
Đây là 2 tư thế khi địch ngồi và đứng ở 3 vị trí hay đứng của địch nhất
http://i156.photobucket.com/albums/t34/mancom/Crossfire20080817_0005.jpg
http://i156.photobucket.com/albums/t34/mancom/Crossfire20080817_0004.jpg
http://i156.photobucket.com/albums/t34/mancom/Crossfire20080817_0003.jpg
http://i156.photobucket.com/albums/t34/mancom/Crossfire20080817_0002.jpg
http://i156.photobucket.com/albums/t34/mancom/Crossfire20080817_0001.jpg
http://i156.photobucket.com/albums/t34/mancom/Crossfire20080817_0000.jpg
Và kết quả cũng rất đáng mừng ;;) cứ theo cách này linh hoạt di chuyển đảm bảo có 20 đầu lâu mỗi ván

Ai có cách nào khác thì bổ sung nhé, hy vọng nó sẽ có ích :x
Mình để màu hơi bị tối, thông cảm nhé

XP VIRUS : chỉ post faq thôi ; còn mang tính chất TS thì sẽ bị warn

Jaguar™
19-08-2008, 10:59
Mẹo điều khiến AK47
Tớ bắn AK47 nên mẹo này có khi chỉ dành riêng cho 47 thôi. Cũng có thể có nhiều người biết.

Bạn đã biết là độ giật 47 khá cao nên rất khó điều khiển khi spray. Có một cách là bắn thử 1 băng vào tường để xem súng giật thế nào, từ đó ta có thể điều khiển được tâm súng. Nhưng khi "lâm trận" thật thì ít ai chú ý đến điều này, vả lại địch cũng thường xuyên di chuyển nên khá khó để điều khiển súng.

Có một cách dễ hơn mà không phải học thuộc lòng đường đạn là bạn hãy chú ý đến những vết đạn và vết lửa găm vào tường khi bắn. Khi spray liên tục, đạn sẽ tạo thành 1 dãy vết trên tường. Bạn có thể điều chỉnh tâm súng vòng tròn, theo kiều đạn chạy hướng nào thì kéo tâm ngược về hướng còn lại. Nhớ ngắm vào cổ vì khi giật rất dễ HS.

MaDaFGG
19-08-2008, 12:01
Không ai post mẹo về lựu đạn nhở :-?

CÁC MẸO VỀ BOM

Mẹo chung cho tất cả loại lựu đạn:
+Không nên cầm bom lao thẳng về phía quân thù vì nếu bất ngờ gặp nó thì bay mũ là chuyện bình thưởng, khi quăng thì nên tránh địch, không quăng lung tung gây ảnh hưởng đến mình và đồng đội

Mẹo riêng cho từng loại:
+ HE: Quăng vào những chỗ mình nghi ngờ có địch, hoặc chỗ địch hay lui tới, đông dân. Chú ý quan sát trước khi quăng, không quăng bừa, đứng quăng ở chỗ kín để địch không kịp thấy và né, nên quăng vào những chỗ hẹp để bom dễ dồi và địch khó phát hiện
+ Flash: Trái này thì tuyệt đối không nên quăng bừa vì rất dễ gây ảnh hưởng đến mình và đồng đội, khá nhiều trường hợp chết trong mù lòa nguyên nhân là do flash của đồng đội. Trái này chủ yếu dùng để đánh úp, rush qua những chỗ đông camper, quăng bọn sniper ... Nên quăng vào nhà địch và khi solo là chủ yếu. Là một loại bom rất hữu dụng nhưng ít người sử dụng do tính hai mặt của nó.
+ Smoke: Quả này chả biết nói gì nhiều. Nói chung dùng để tạo ra một đám khói che mắt sniper, rifle bắn xa. Tưởng tự như flash nhưng nhờ khả năng duy trì được đám khói lâu và rộng nên khá hữu dụng trong các pha leo trèo, nhảy nhót, đánh úp, rush qua các chỗ camp ...
-----------------------------------
Còn gà nên thiếu sót nhiều, các tình yêu đọc xong không yêu đừng nói lời đắng cay nhé :-s

songchetcunggame
19-08-2008, 15:28
bổ sung chút về mẹo dùng smoke: khi chơi map TCH, nếu tung smoke dày đặc về phía nhà đối phương thì đảm bảo đối phương sẽ ko ngóc đầu dậy nổi :-"

lehung72
19-08-2008, 15:33
Thêm 1 mẹo nữa là nếu bạn không thích vào clan L2f thì có thể vào clan Galaxy :x:x:x

Mẹo để chơi bên Gr ở UFO bạn cứ dùng súng shotgun hoặc khẩu 51 200 viên camp bên A và nhảy liên tục nhìn vào các vị trí đáng ngờ như trên cầu thang a và chú ý nghe tiếng thở của Ghost để chuẩn bị tinh thần và cứ thấy máu trắng của mình văng ra thì quay lại bắn ngay , và cứ thấy chớp sáng là bắn ngay

Jaguar™
19-08-2008, 17:35
Bổ sung mẹo HE: khi bạn chạy mà gặp bom bay cao trên đầu. Đừng chạy qua lại hay chạy ngược tìm chỗ nấp, tốt nhất chạy ngược với hướng bom ::)

ging1212
20-08-2008, 09:45
Ngã 4 khi ra mid nếu nhát tay thì làm ơn đừng ló đầu ra. Có 1 cách rất hiệu quả: đứng me sẵn ở giao lộ vì thường thường địch ra đó thường ít chú ý trc mặt mà có xu hướng chạy qua 2 bên.

ocrenaka
20-08-2008, 11:20
LIỀU MẠNG KHÔNG SỢ THẰNG NÀO

Nói cái này là đàng hoàng ko cóa ý spam đâu .Mún pro lên nhanh chóng thì bạn cứ liều mạng bảo đảm sẽ từ gà lên pro nhanh chóng ,còn kỹ thuật sau vài trận xáp lá cà là cóa ,sẽ tự cóa kinh nghiệm chiến đấu .Tóm lại mới chơi càng liều mạng càng tốt giống như dạng điếc ko sợ súng ấy

HachibeiSama
20-08-2008, 11:34

Nói cái này là đàng hoàng ko cóa ý spam đâu .Mún pro lên nhanh chóng thì bạn cứ liều mạng bảo đảm sẽ từ gà lên pro nhanh chóng ,còn kỹ thuật sau vài trận xáp lá cà là cóa ,sẽ tự cóa kinh nghiệm chiến đấu .Tóm lại mới chơi càng liều mạng càng tốt giống như dạng điếc ko sợ súng ấy

Nhầm rồi...

Kinh nghiệm xương máu là biết cách giữ mạng... Biết tiến biết thoái... Đi đứng cẩn thận.

Khá nhiều newbie mới chơi hổ báo xông lên toàn để feed, lại còn rất dễ gây ức chế.

Muốn tiến thoái thì đầu tiên là cố thuộc được cái map đã... Còn cụ thể thế nào thì có thời gian em post tiếp :)>-

nhoc_and_game
20-08-2008, 14:56
chết nhiều===> kinh nghiệm nhiều;;). minh cũng góp chút kinh nghiệm: nếu bạn kill 1 tên o chỗ nào thì cứ chờ ở đó ( núp chẳng hạn ) vì thường khi chết camera của hắn vẫn nhìn xung quanh, nhấm chừng khi camera của hắn đã chuyển sang đồng đội thì dời chổ khác, hắn sẽ quay lại đó tìm bạn và sẽ chết thêm lần nữa.

ging1212
20-08-2008, 18:31
Ngã tư mà ra giữa gặp sniper pro bắn 1 phát là chết tươi :D

Thì thế mới bảo là ko có ló đầu ra. Chỉ me ở giao lộ thôi vì thường thường xu hướng ra tới giữa ngã tư là rẽ sang 2 bên.

_Nguyen_Leo_
23-08-2008, 00:33
Em thấy các bác có 1 tật xấu khi chơi deathmatch là mỗi lần được respawn là ra quăng lựu đạn ngay, và có khá nhiều trường hợp chết oan vì tật xấu này ::( (khi bị ép sân), vì vậy trước khi quăng lựu đạn cũng nên ngó trước ngó sau, xem địch có ở gần mình không đã hãy ném.:D
Thêm 1 tật xấu nữa là thay đạn ngay khi kill được 1 em, mặc dù có khi băng đạn đó mới bắn được 2-3 viên => chết oan vì tật này là khá thường xuyên::(. Do đo( chỉ thay đạn khi băng đạn còn khoảng 15 viên, trong trường hợp cần thiết là khoảng 10 viên hoặc ít hơn nữa.

xp_virus
23-08-2008, 01:02
Em thấy các bác có 1 tật xấu khi chơi deathmatch là mỗi lần được respawn là ra quăng lựu đạn ngay, và có khá nhiều trường hợp chết oan vì tật xấu này ::( (khi bị ép sân), vì vậy trước khi quăng lựu đạn cũng nên ngó trước ngó sau, xem địch có ở gần mình không đã hãy ném.:D
Thêm 1 tật xấu nữa là thay đạn ngay khi kill được 1 em, mặc dù có khi băng đạn đó mới bắn được 2-3 viên => chết oan vì tật này là khá thường xuyên::(. Do đo( chỉ thay đạn khi băng đạn còn khoảng 15 viên, trong trường hợp cần thiết là khoảng 10 viên hoặc ít hơn nữa.

thường người ta thay đạn khi đã check xung quanh và biết chắc chắn trong khỏang thời gian thay đạn xung quanh mình sẽ ko có quận địch ; hoặc ít nhất phải có đồng đội ở bên cạnh hoặc gần đó

anhkha
23-08-2008, 01:48
đó là người biết thay đạn thôi, còn thói quen thay đạn khi bắn xong 1 chú thì nhiều người bị lắm :))

godofwarkratos12
23-08-2008, 19:59
TUi cũng chả khác gì mấy bác đâu tui cầm khẩu 51 mà còn quen tay nạp đạn nữa là ..................

tmhoang
23-08-2008, 20:11
1 cách nghe thì kì kì nhưng với tớ thì hiệu quả: nếu muốn thành 1 rifle tốt, thử train awm đi. Sau khi quen tay thì đổi qua dùng rifle, và giờ tập spray (vì mới chuyển qua sẽ quen thói mà ấn tap =))=))) đảm bảo khả năng liều mạng + phản xạ của bạn sẽ cải thiện đáng kể :'> (kinh nghiệm cá nhân)
còn muốn thành sniper thì tập súng lục trước, hiệu quả cao lắm :'> (ko tin thì đừng cố thử)

thetrade
23-08-2008, 20:48
_tập bắn tap canh hs thì sẽ ko phai thay đạn nhiều lắm, < 5 viên thay cũng dc :D
_muốn tập tap ( bắn lần 2 viên ) , tap tốt nhất nên đứng yên , ngồi xuống cũng dc .ko lên di chuyển . nhưng tap xong là di chuyển luôn , tap rất có lợi khi bắn cự li xa và trung bình ::)
_tập awm là để có phản xạ và bắn khi nghĩ là sẽ trúng , ko bắn bừa tốn đạn lại bị delay , đặc biệt là khả năng binh` tĩnh để xứ lí tình huống . liều mạng thì ko chắc , chắc sẽ quen toàn ở nhà tỉa lên . :D
_muốn làm sniper em nghĩ là tập step truớc chứ , mua cậy SG552 ỏ AUG ở nhà ngắm tỉa lên , bắn từ từ canh hs cũng sướng :hug:,cover cho đồng đội nữa :p

tmhoang
24-08-2008, 15:15
tập step ko quan trọng bằng tập camp, vì camp rành sẽ tự khắc biết move. cái cần nhất là tập pistol, vì ko khá skill pistol thì sniper camp = bị thịt nếu bị móc hay áp sát =))=))
và thật sự là tập snip xong chuyển qua rifle thì sẽ quen bắn tap :|

quan61092
24-08-2008, 15:44
Thực tế ra thì đa số các sniper khi chuyển sang snip thì sẽ sấy xhứ khó mà tap, lí do: bụp một phát là chết mà rif thì phải 3 phát nên chiện tap chỉ có thể phù hợp cho 1 số ng` =.='
Muốn tập phản xạ sniper thì đơn giản, ngồi camp TCH hoặc tỉa Trường Đua, khả năng nhạy sẽ tăng :-"

tmhoang
24-08-2008, 16:31
thế tập camp thì tập ở map nào :-s
nhạy nhưng ko biết camp thì chỉ giỏi cầm awm liều mạng :|

[S]uper[D]ragonX
24-08-2008, 17:33
Bổ sung thêm vài đường link cho anh em tham khảo ! toàn bài của tớ ! nhưng mà cũng hữu ích cho newbie đấy :D

Sử dụng M4A1 hiệu quả (http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=442326)

Sử dụng Ak 47 hiệu quả (http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=442322)

Cách chơi map trường đua bên GR (http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=432852)

Toàn topic 5 sao và được chú ý nên yên tâm về chất lượng :D

xathu162
24-08-2008, 23:08
thế tập camp thì tập ở map nào :-s
nhạy nhưng ko biết camp thì chỉ giỏi cầm awm liều mạng :|

tập camp thì nên chơi đặt bom, phe GR là tốt nhất. Toàn phải camp thôi, có mấy vị trí camp cực tốt vì bombmatch là nơi yêu cầu tatic cao mà! Nên chơi DQS vì nó khá nhỏ và dễ camp khi wen rồi nên chơi TTBH vì nó khá toàn diện.

Map TPS thì quá rộng, nhiều chỗ camp ==> nhiều kiểu móc, và khi di chuyển rất dễ bị bắn mà không biết từ đâu. Bản lĩnh thì chơi map này cho nó pro!

Thân.

Jaguar™
24-08-2008, 23:48
47 ta toàn 1 phát là chết :-"

zdrag0nz
26-08-2008, 01:15

[SIZE="4"] nói thế thì khác nào chạy ra kêu bắn tao đi àh? nếu gặp pro chạy ra là bị HS rùi còn đâu nữa .

meohen1989
26-08-2008, 11:50
Tui thấy độ giật của m4a1 trong CF ko lung tung bằng CS,nên lợi dụng nó để HS khá dế,các bác chỉ cần hơi lệch tâm sang bên trái vài hơi chúc xuốc dưới là đạn sẽ tự tìm lên đâu. Mới ngộ ra ,pro CS chắc cũng bít rùi nhưng post spam tí :D

_Nguyen_Leo_
26-08-2008, 22:15
Tớ toàn xài aug, 1 lần đi toàn 5-7 viên mà vẫn hs xa như thường.

ramza9205
26-08-2008, 22:29
Còn tớ xài AUG chỉ bắn 1 viên 1 vô đầu tụi nó như thường :-?

tmhoang
26-08-2008, 23:18
AUG có ống minizoom mà bắn 5-7 viên như M4 hay mp5 thì... :|

_Nguyen_Leo_
27-08-2008, 00:13
Đâu có em bắn no zoom, canh từ bụng lên mà
.
___________Auto Merge________________

.
Hèm, thêm 1 cái nữa, là khi bị dính flash thì các bác hãy nhìn vào rada mà tìm chỗ núp hoặc là lùi về với đồng đội. Ít ra thì làm như vậy tỷ lệ thương vong do flash sẽ ít hơn.Hiện giờ có 1 số pro vẫn chưa biết tới mánh này, và chơi C4 với các pro ấy thì nhiều khi mất tinh thần ghê gớm, tiêu biểu là cậu Yumi_baby:p

tini_lam
27-08-2008, 09:29
Một mẹo chơi máy có cấu hình thấp.

Bạn vào Cấu hình chọn:

Bản đồ : Thấp
Hiệu ứng máu: Tắt
nếu bạn ko chơi Ghost thì tắt cái này đi

Đường đạn: Tắt
nếu tắt đi bạn sẽ ko biết đạn bắt từ đâu, nhưng bạn đã có hiệu ứng đỏ kia bị bắn, nó sẽ cho bạn biết hướng bắn.

http://forum.gamevn.com/attachment.php?attachmentid=86206&stc=1&d=1219803984

Cách nào sẽ cải thiện tốc độ đáng kể.

tini_lam
27-08-2008, 09:56
P/s: ai up giùm cái map Trường đua với. chụp hình khi bấp tab trong game ấy. Chính resolution lên 1024x768 dùm tớ. Nhà ko có CF ::(

http://i355.photobucket.com/albums/r449/mercury1551/Crossfire20080809_0012.jpg

http://i355.photobucket.com/albums/r449/mercury1551/Crossfire20080809_0013.jpg

http://media.vtc.vn/media/cf/newsimage/thumbnail/vtc_10484_TD2s.jpg

http://media.vtc.vn/media/cf/newsimage/thumbnail/vtc_10483_TD1s.jpg

http://media.vtc.vn/media/cf/newsimage/thumbnail/vtc_10492_TD10s.jpg

L_INCONUS
27-08-2008, 20:25
ai chỉ cách đâm dao hok ?? chơi ngã 4 toàn pị nó đâm hs ko ah !! liệu có pí quyết gì hok ??

_Nguyen_Leo_
27-08-2008, 22:30
http://i355.photobucket.com/albums/r449/mercury1551/Crossfire20080809_0012.jpg

http://i355.photobucket.com/albums/r449/mercury1551/Crossfire20080809_0013.jpg

http://media.vtc.vn/media/cf/newsimage/thumbnail/vtc_10484_TD2s.jpg

http://media.vtc.vn/media/cf/newsimage/thumbnail/vtc_10483_TD1s.jpg

http://media.vtc.vn/media/cf/newsimage/thumbnail/vtc_10492_TD10s.jpg

Ông này chơi awm mà xài aim point, ăn gian wá
.

.

ai chỉ cách đâm dao hok ?? chơi ngã 4 toàn pị nó đâm hs ko ah !! liệu có pí quyết gì hok ??

Theo tớ chẳng có bí quyết nào cả cứ nhằm đầu tụi nó mà đâm, và phải nhanh tay 1 xíu nữa.

tini_lam
28-08-2008, 08:48
Ông này chơi awm mà xài aim point, ăn gian wá
.

Đâu có, mình chơi bên GR toàn đứng trên nóc nhà ko hà ^^, còn bên BL thì chạy qua B đứng trên lầu bắn, khoảng 10s thì chạy xuống lầu móc AWp.

L_INCONUS
28-08-2008, 21:02
à!!! mình có bí quyết xài súng đỡ tốn GB 1 chút nè
dễ lắm, kiếm thằng bạn ngồi gần rồi 2 người đổi súng cho nhau,:hug:, đỡ fải hư súng ^^!
nhưng chỉ đỡ tốn GB 1 chút thôi , nếu balo 1 bạn có M16A1 đổi lấy AWM thì lát sau lụm fai3 M16A1 thì súng M16A1 của mình vẫn bị hư như thừong !hi vọng cách này giúp pà kon đỡ tốn kém nhìu ;;);;):hug::hug::hug:

o0oLeviso0o
28-08-2008, 22:30
Mẹo điều khiến AK47
Tớ bắn AK47 nên mẹo này có khi chỉ dành riêng cho 47 thôi. Cũng có thể có nhiều người biết.

Bạn đã biết là độ giật 47 khá cao nên rất khó điều khiển khi spray. Có một cách là bắn thử 1 băng vào tường để xem súng giật thế nào, từ đó ta có thể điều khiển được tâm súng. Nhưng khi "lâm trận" thật thì ít ai chú ý đến điều này, vả lại địch cũng thường xuyên di chuyển nên khá khó để điều khiển súng.

Có một cách dễ hơn mà không phải học thuộc lòng đường đạn là bạn hãy chú ý đến những vết đạn và vết lửa găm vào tường khi bắn. Khi spray liên tục, đạn sẽ tạo thành 1 dãy vết trên tường. Bạn có thể điều chỉnh tâm súng vòng tròn, theo kiều đạn chạy hướng nào thì kéo tâm ngược về hướng còn lại. Nhớ ngắm vào cổ vì khi giật rất dễ HS.
cứ bắn nhiều sẽ quen thôi.:hug:.Tui bắn nhắm với ak47 với ak nhưng là gà AK nhất.:D.Mà bắn ak thì bắn 1 viên , ngừng khoảng 0,5 zây bắn thêm 1 viên nữa.:hug:.Cố gắng làm nhanh là 3 4 viên sẽ chết:hug:.Hoặc để ngay ngực chơi cho nó 3 viên thì headshot :p.Ai bắn AK 47 pro đừng chê tui gà nha :D

kl2991
29-08-2008, 08:52
cho tớ hỏi cách xài dao chuột phải với, phải di chuyển sao mà lúc vừa đâm xuống là ghim vào đầu vậy :-s

xp_virus
29-08-2008, 09:03
cho tớ hỏi cách xài dao chuột phải với, phải di chuyển sao mà lúc vừa đâu xuống là ghim vào đầu vậy :-s

bấm phải chuột cách nó từ 2 ~ 3 bước đi tùy trường hợp ; khi bấm chuột phải dao dc giơ lên đầu lập tức xông vào nó ; hồng tâm thì để ngay đầu ; đừng nhào quá nhanh phải giữ khỏan cách ; nếu chạy wa mặt nó là chém miss ; nếu nó di chuyển thì nhấn A hoặc D để xoay người hồng tâm vẫn để ngay đầu ; trường hợp nó nhảy lùi về nếu bạn ko bị mất nhịp thì dùng trái chuột chém tới bến vào đầu nó ; nếu bạn đã bị mất nhịp của phải chuột thì cũng nên nhảy lùi về tìm dịp khác ; trường hợp 2 thằng đều xông vào nhau bạn phải biết tính khỏang cách và dừng lại trước khi dao ghim xuống ; khi bạn ghim xuống thì cũng là lúc nó chạy vào bạn và đầu nó ngay trong hồng tâm ---> hs ; dù sao đi nửa cái này quan trọng ở cảm giác và sự nhạy bén xen lẫn kinh nghiệm chiến trường ; đôi khi bạn chỉ phun dao chậm hơn nó 1/2 giây thì bạn cũng có đã lên bảng

TIPs : sau khi chém 1 nhát phải chuột nó chưa chết mà khỏang cách gần thì nên dùng trái chuột chém liên tục đến khi nó chết hay hơn là làm thêm 1 nhát phải chuột ----> vì tỉ lệ bạn bị ăn lại cú phải chuột không phải là thấp

vandongq26
29-08-2008, 13:44
:D em cung co 1gop y thui chu ko bit co dc ko do la cach su dung dao luc cac bac xong len canh dung khoang canh nhan lech sang ben nhung van chia dao ve phia dich va chem hoac dam chac chac cac bac minh yen ma neu may chem trung dau( cai nay thi em thuong xuyen duoc):'>

Nh0c_BlackCat
29-08-2008, 14:12
[]Các bạn ơi, MU thế giới đã ra đời rồi đó,mình là một thành viên chơi MU. mình chơi MUTGII thấy hay và đẹp nên mình giới thiệu cho các bạn biết để các bạn chơi.bây giờ mình giới thiệu sơ qua về MUTGII này nha: MUTGII Phiên Bản 3D Season3 Ep2
- Nhiều Bost-Event Mới Hấp Dẫn
- Nhân vật thứ 6
- Đeo cánh cấp 3và còn nhiều chức năng nữa. Nếu ai muốn biết thử MUTGII như thế nào thì hãy kíck chuột vào đây :http://mutg2.no-ip.biz
CHÚC CÁC BẠN CHƠI VUI VẺ NHÉ!

I_Love_You :hug::-* ;;);;);;);;);;)[/QUOTE]

acient gear
29-08-2008, 14:54
bắn ak thì burst thì vô đối thậm chí nếu pro còn có thể solo với awm từ xa 2-5 viên thui... headshot và nó chỉ biết nói một chữ : ac, sao bắn xa quá vậy và chấm hết bằng một dòng chữ : "bạn đang bị mời ra khỏi phòng vì vậy sẽ không xét thành tích chiến đấu của bạn :)):)):)) còn về dí gần thì ak súng nào cũng có thể giết đặc biệt là mấy thằng chơi mp5 với uzi thì mất điện toàn tập mà thui cho nên ak nên là camper chứ đừng là tanker kẻo có ngày lại ức chế vì để thằng gà nhất phòng chơi smg cho headshot đấy ;))

fire_in_snow
29-08-2008, 22:48
Mẹo làm giảm ức chế khi vừa tập bắn HS
Khi vừa tập bắn hs thường bị cảm giác ức chế và căng thẳng. Vì lý do đó nên nhiều người đã bỏ cuộc. Có 1 cách để vượt qua cảm giác khó chịu ban đầu này, đó là dùng chương trình Aimpoint. Khi có aimpoint đỏ trên màn hình, việc bị ức chế khi canh hs giảm rõ rệt. Tuy nhiên chỉ nên dùng 1 thời gian đầu thôi.
.

.

tập step ko quan trọng bằng tập camp, vì camp rành sẽ tự khắc biết move. cái cần nhất là tập pistol, vì ko khá skill pistol thì sniper camp = bị thịt nếu bị móc hay áp sát =))=))
và thật sự là tập snip xong chuyển qua rifle thì sẽ quen bắn tap :|

Nhầm chăng ? sniper mà cầm 1 khẩu như M4A1 chỉ biết sấy cho đến lúc hết đạn. Muốn sấy thì tui cũng cho rằng nên tập snip trước. :)>-

[Hr]
30-08-2008, 03:32
+ Thấy các bác "chém gió" ghê quá, em ráng xò xè tí với các bác. Em là dân CS 1.6, lâu lâu bùn vào CF tí cho vui thôi. Mẹo của em rất đơn giản : chỉ vào cái đầu thằng địch, sau đó bóp cò... xong

+ Và đây là hiệu quả :

5 đầu vàng/ 9 HS (at least)

http://i232.photobucket.com/albums/ee88/hr_procsvn/utf-8untitled.jpg

Bất cứ bác nào ở Cantho mà nghĩ rằng em hack, cheat thì vui lòng ra 228 Trần Hưng Đạo, em bắn onLAN cho mà xem, khỏi nghi ngờ. Bác nào thích solo giao hữu thì vui lòng liên lạc theo thông tin dưới chữ ký của em. Cúi chào các anh CHÉM GIÓ

[Hr]
30-08-2008, 04:10
+ Tình hình là kiếm mãi chẳng thấy chổ thay đổi chữ ký. Thôi xem đỡ chữ ký của tui ở các diễn đàn khác vậy.

PC System: Intel E4500 2.2 Ghz | DDR2 2x KingMax 1GB | Gigabyte nVidia GeForce 8600GT | HDD 250GB SATA | Sound card Creative X-Fi Extreme Gamer | 19'' LCD LG (try to get this. Now online from Thaihan4). My Config (http://igame.vn/f/attachment.php?attachmentid=2076&d=1218027405), Mousefix (http://igame.vn/f/attachment.php?attachmentid=1968&d=1216629450). Using : -noforcemparms -noforcemaccel -noforcemspd
Gear: Mouse MX 518 | Pad Qck+ | Headphone Sound Max | Keyboard A4 Tech X7G100 | Keyboard Mini Mitsumi.
Resolution: 800x600 32 bit | Sensitivity: 1.4 | Fav. Weapons: AWP,M4A1,AK47 | SteamPowered
[RIGHT]

My new cellphone number : 0123456 1070
My YH : hr_procsvn@yahoo.com

xp_virus
30-08-2008, 08:35
hốt rác ở CTO cần thơ hết TS bên igame wa địa bàn ta TS hả ; cho bác vài pts cảnh cáo ; CS 1.6 thì CS đê đừng xò xè CF :-w ; chém 2 tội câu bài và TS ko đúng chỗ nhé :-h

o0oLeviso0o
30-08-2008, 08:56
có cái này bổ sung nữa nè , nếu chơi ghót bên GR mình quăng smoke mà BL ngồi vào đám khói thì sẽ hiện ra như đứng chổ cột khu A vậy:D.Tét rồi;;)

tmhoang
30-08-2008, 10:28
Nhầm chăng ? sniper mà cầm 1 khẩu như M4A1 chỉ biết sấy cho đến lúc hết đạn. Muốn sấy thì tui cũng cho rằng nên tập snip trước. :)>-

chắc ko. bản chất của sniper ko có bắn liên tục, mà bắn rồi tránh, quen thói đó mà cầm m4 bắn spray đc cũng lạ :-"

MiNi_Yankee
30-08-2008, 10:50
E mới chơi, kinh nghiệm chưa có nhiều, có mỗi mấy cái dao rựa là e có đôi chút. Xin đóng góp.
E thấy cầm dao mà sọc thì chi bằng, chém 2 nhát còn hơn. Nhất là nhát chém thứ 2. Mấy lần e toàn chém phát đầu, giữ tầm 1s rồi bỏ ra, lúc đó được phát đâm dính nhiều blood phết.

o0oLeviso0o
30-08-2008, 11:41
thêm cái này nữa , bạn đâm dao ở map ngã tư , cho đồng đội đi rỉa máu trước đã ;;).Sau đó gặp ai thì bạn có nhè cái đầu bấm chuột trái 1 cái là nó chết.:D.Vì như vậy sẽ mất 90 máu.Đồng đội mình đi làm bọn nó mất máu ít nhất cũng phải dc 23 máu trở lên;;) . Còn nếu đứng đằng sau nó muốn đâm headshot phải đưa cây dao cao hơn đứng trước mặt nó nữa nhé....Chúc may mắn :D

dennis40
30-08-2008, 23:32
Nhìn cái xp_virus đã sinh nghi,hóa ra đúng lfa Bé Phụng AK Thần Thánh =)),sao lại chạy sang CF thế này hử :-W

Nhầm chăng ? sniper mà cầm 1 khẩu như M4A1 chỉ biết sấy cho đến lúc hết đạn. Muốn sấy thì tui cũng cho rằng nên tập snip trước.
Mình là sniper nè,muốn đọ M4A1 không =)).Lần sau ko biết j đừng nói linh tinh nhé =))

DIEPVIEN N
01-09-2008, 23:19
;8802232']+ Thấy các bác "chém gió" ghê quá, em ráng xò xè tí với các bác. Em là dân CS 1.6, lâu lâu bùn vào CF tí cho vui thôi. Mẹo của em rất đơn giản : chỉ vào cái đầu thằng địch, sau đó bóp cò... xong

+ Và đây là hiệu quả :

5 đầu vàng/ 9 HS (at least)

http://i232.photobucket.com/albums/ee88/hr_procsvn/utf-8untitled.jpg

Bất cứ bác nào ở Cantho mà nghĩ rằng em hack, cheat thì vui lòng ra 228 Trần Hưng Đạo, em bắn onLAN cho mà xem, khỏi nghi ngờ. Bác nào thích solo giao hữu thì vui lòng liên lạc theo thông tin dưới chữ ký của em. Cúi chào các anh CHÉM GIÓ

tình hình là bác này băn cũng bình thường thoi . bắn thế thì làm j` đã hay mà tưởng ngừoi ta bảo hack.nói chung xem qua thì đúng là chỉ giỏi chăn ga`

tmhoang
02-09-2008, 00:24
topic này thành topic khoe hàng + nhận xét hồi nào thế :o

[Hr]
02-09-2008, 07:28
tình hình là bác này băn cũng bình thường thoi . bắn thế thì làm j` đã hay mà tưởng ngừoi ta bảo hack.nói chung xem qua thì đúng là chỉ giỏi chăn ga`

+ Chú ở đâu ? Cantho thì ta ra Net.Huy làm vài ván solo nào. Mỗi mạng 300K, HS 500K, win trận 2M. OK thì phone tớ cái.

than_dong_game
02-09-2008, 07:37
2 ông kia sao lại thách đấu ở đây thế này, sang topic lôi đài đi nhé

minh154
03-09-2008, 14:14
hjz hjz dao nay` hack wa ah kill it' em wa ma` dao nay` hjnh` nhu co hack chong out lun bo tay tụi hack nay` ::(

russell
03-09-2008, 15:05
trang hướng dẫn lại thành chỗ chém gió à.
Ai pro ghost làm ơn hướng dẫn cho cách nghe hơi thở với.

Darth Malak
03-09-2008, 17:12
Em cũng có chơi CF 1 thời gian tuy không giỏi (không muốn nói là gà) nhưng em có các kinh nghiệm sau xin được chia sẻ
Súng CF chia làm 2 loại : 1 là súng dam cao giựt lớn hai là súng dam nhỏ giựt ít
Bắn súng dam cao thì tốt nhất bắn nhấp không nên quá tập trung vào bắn đầu vì dam cao mà cứ thỏa chí mà bắn cố rèn khả năng bắn chính xác là được . ( như súng Ak47 AUG A1 51 :D ....)
Bắn súng dam thấp thì sao : thắng hay thua là ở cái head shot ví mình là dam thấp nên phải bắn vào đầu thi mơi hi vọng thắng " loai này khó bắn " mẹo nhỏ là bạn nên bắn chừng 1 - 2 viên vào người trước sau đó đối thủ bị chậm lại thì cứ nhè đầu mà phơ ( như súng Ak-74 31 :D 33 43 " em không nhớ tên quốc tế =)) "
3 mẹo nhỏ của em :
- Để rèn độ chính xác = cách nhanh nhất có thể đầu tiên hãy chọn những room Death Match nhiều PRO " càng nhiều càng tốt " Bạn sẽ thua rất nhiều nhưng đừng nản chí cứ Bắn và NÊN NHỚ là bắn = súng lục =)) =)) " không phải khoe hàng đâu mà là tập đó " tốt nhất là P228 -> tập đến khi mà mình bắn toàn nhất nhì thì =)) =)) cứ tự tin mà thách đấu
-Tăng khả năng + tốc độ head shot ?!?!?! : Đó là LUÔN giữ tầm ngắm của súng ở 1 cự li cao " tầm ngực --> đầu đối phương ( cách này head shot rất hiệu quả nhưng có 1 khuyết điểm đó là nếu bắn hụt viên đầu tiên hoặc bị bắn lén thì =)) =)) " cách này sẽ đạt hiệu quả KHỦNG KHIẾP nếu các bạn đã thành thạo Mẹo đầu tiên
-Đối đầu với súng ngắm PRO ??? : nhiều bạn thường hay chết vì những súng ngắm pro đừng lo khi chiến với ngắm TỐT NHẤT là cầm súng càng NHẸ càng tốt ( ai bằn ngắm sẽ hiểu vì sao ) cầm lục là BEST ko thì 22 hay 31 33 gì cũng được KHÔNG NÊN cầm súng xịn nha =))
Chúc các bạn ngày càng PRO :wink:
.

.
À quên các bác PRO ai bảo hoặc sắp bảo em chém gió thì có thể Pm nick CYBORG để em chứng minh rằng mình KHÔNG chém =))

ocrenaka
03-09-2008, 20:14
43 dame đâu cóa yếu đâu ... hình như bạn ghi nhầm thì phải

Ai pro ghost làm ơn hướng dẫn cho cách nghe hơi thở với

cần 1 cai headphone ,rùi tập trung mà nghe xong phán đoán nóa đứng ở đâu là xong

kyori kusagami
03-09-2008, 21:22
À quên các bác PRO ai bảo hoặc sắp bảo em chém gió thì có thể Pm nick CYBORG để em chứng minh rằng mình KHÔNG chém cái này nói cho newbie nó nghe chứ ai mà chả biết :|
chơi SMG thì ngoài Spray HS ra thì còn có thể Burst đấy :-" , từng đứng từ xa face to face với AWM bằng MP5 , dù nó có chỗ nấp .Nó chết xong chỉ nói 1 câu "MP5 vkl" =))
với lại chơi súng như bạn nói "yếu , ít giật" thì còn quan trọng ở chỗ cái move nữa

cuongcau
03-09-2008, 23:32
em ngán MP5 lắm :| chạy thì nhanh bắn cũng nhanh gặp bắn giỏi thì xong đời =))

Darth Malak
04-09-2008, 15:57
@kusagami Biết là nói cho newbie nghe nhưng lắm người chỉ biết nhảy vô rồi spam 1 câu vớ vẩn :
Chém gió ............ X(X(X(X( thì cậu nghĩ sao ??
43 dam thuộc hàng yếu đó bạn nếu so ra không trúng chỗ nhược thì cũng phải 6 viên trở lên gặp thằng úy + thì :D:D 10 viên chưa biết chết chưa
43 có 2 khuyết điểm lận : 1 là bắn giựt ít NHƯNG vì delay quá cao ==> thành giựt nhiều :((
2 là ở cự li xa dam tuột xuống gần 50% ( đã test :(( )
ko thik 43 cho lắm :p
MP5 là cây nào vậy sao tui hok biết :p

QuỷDữChaCha
04-09-2008, 17:32
Mình 1 tay súng nhắm là ok rồi !!!!!!!!!!!!!! :D

cuongcau
04-09-2008, 18:14
M4A1 bắn deplay có lâu lắm đâu :))

2 là ở cự li xa dam tuột xuống gần 50% ( đã test ) sai tiếp :|

MP5 là cây nào vậy sao tui hok biết
học lại tên súng đi

43 dam thuộc hàng yếu đó bạn nếu so ra không trúng chỗ nhược thì cũng phải 6 viên trở lên gặp thằng úy + thì 10 viên chưa biết chết chưa 2 viên cho 1 bé là quá đủ rồi :)>-

thetrade
04-09-2008, 21:18
step thì chỉ 1,1 :D
cách đây 1 tuần 2 ngày e đã qua chuyển từ ak 47 --> awm , và cảm giác thật thoải mái , chả biết sao lại vậy nữa :D , mà h về lại ak 47 cũng ko tồi , cứ tap quen chắc là vậy :p

kyori kusagami
04-09-2008, 21:33
bất cứ loại súng nào cũng giảm dam khi ở xa :| nhưng mà map của CF thì không có khoảng cách "xa" đó đâu :|
FPS game có cái hay là nếu kĩ năng tốt thì cầm bất cứ khẩu súng gì bạn cũng chiến thắng , chứ không phải cấp mạnh là thắng , 1 quan niệm sai lầm của RPG , vì FPS có HS . Vì thế bắn tầm 6 viên chưa chết thì bắn làm quái gì với dòng Rifle mà điển hình là khẩu M4 cậu đang nói . Cậu chưa thấy chỉ với 1-2 viên thì đã có thể hạ gục đối thủ ở khoảng cách xa à .
M4 mà delay cao thì cậu chuyển sang MP5 mà xài đi là vừa , M4 là khẩu súng thuộc dòng Rifle có delay tốt nhất ( chứ không phải là nhanh nhất ) . Cái kiểu delay lâu mà cậu nói là thằng đó bắn Spray , Burst chừng 2-3 viên là đủ 1 đối thủ nếu khả năng Aim tốt và delay thì nhanh đấy .
Không thích M4 ( 43 của cậu ) là do cậu chưa thành thạo kĩ năng bắn , chứ ném về Rifle ( chứ không phải Sniper Rifle như AUG , SG552 ) thì M4 là khẩu súng được lựa chọn hàng đầu .
Bất cứ khẩu súng nào cũng vậy , cũng phải dựa trên khả năng của người chơi và quá trình tập luyện chứ không phải nhào vào là thạo .

dthinh1
05-09-2008, 07:39
1 cách nghe thì kì kì nhưng với tớ thì hiệu quả: nếu muốn thành 1 rifle tốt, thử train awm đi. Sau khi quen tay thì đổi qua dùng rifle, và giờ tập spray (vì mới chuyển qua sẽ quen thói mà ấn tap =))=))) đảm bảo khả năng liều mạng + phản xạ của bạn sẽ cải thiện đáng kể :'> (kinh nghiệm cá nhân)
còn muốn thành sniper thì tập súng lục trước, hiệu quả cao lắm :'> (ko tin thì đừng cố thử)

tui cung~ tap m4a1 theo cách anh ni` ne` hieu wa? lem' tai tui chơi có 2 cây m4a1 với awm thui nên .lâu thấy hơi gà xíu là sniper xong rùi strike. nhấtt là cải khả năng nhấp đạn và né tránh dóa

ocrenaka
05-09-2008, 07:45
MP5 là cây nào vậy sao tui hok biết

mp5 là khẩu 31

bắn xa giảm dame cái này cũng cóa, cầm p228 bắn xa hs chỉ mất chừng 50hs chứ lại gần là 1 viên à , mp5 cũng giống vậy , còn những khẩu khác thì ko bít tại thấy ở xa vào đầu cũng 1 viên chắc tại dame cao nên giảm cũng đủ gít người

kyori nói về m4 chính xác ko ý kiến gì

dauchuavn1
05-09-2008, 09:02
Hay.đọc xong thấy mình cầm M4A1 quả là có ích;;).
Bắn từng khẩu tùy từng loại mà bắn thôi.
*Bắn AWM:nên để tốc độ chuột thấp, đừng thấp quá, nó đến gần áp sát là tiêu rồi,chỉ cần vừa phải để có độ dê vừa phải là được,nhanh quá thì lại dê nhanh >>> trượt
*Bắn AK-47:khẩu này độ giật cao, nên bắn ở xa,và nhớ là nên ngồi, ko di chuyển, chỉnh tâm tầm từ ngực trở nên,chỉnh đẹp ở đầu thì càng tốt, quan trọng là bắn 2 viên 1 không thì 1 viên 1, các lần bắn cách nhau 1 chút,chứ lại bảo bắn từng viên 1 cứ tằng,tằng,tằng thì mấy viên sau vẫn trật.
*Bắn AK-74:cũng tương tự, hình như khẩu này giật ít hơn phải không nhỉ,khả năng tương đầu vãi cao.
*Bắn M4A1:rất tốt.Sau khi trình độ bắn AK-47 giảm sút,bắn toàn trật,tớ chuyển sang bắn M4A1. Quan trọng là khả năng chỉnh vào đầu tôt, khẩu này bắn được 3 viên 1.HS như thường.
*Bắn MP5:tối ưu của khẩu này là độ giật thấp.Bạn có lợi thế đó thì nên áp sát vào đối phương.Như ngã tư tử thần thì chả ai dại gì cầm MP5 ra giữa đọ súng cả, đi sang mé, chờ nó sang rồi nã cả băng, tốt nhất là vừa bắn vừa di chuyển,dê tâm ngang đầu địch,khả năng thắng là khá cao
Đó là kinh nghiệm của tớ thôi, nếu ai thấy hợp lý thì áp dụng, không thì tham khảo. Cái QUAN TRỌNG nhất vẫn là khả năng chỉnh tâm vào phần từ trên ngực trở lên.để tâm B hay C thì tùy, tớ để C.nếu bắn chậm,chỉnh tâm tốt thì 51 vẫn HS như đùa:p

acient gear
05-09-2008, 17:59
anh dauchuavn nói về ak47 100% đúng rồi còn ak74 thì là khẩu cụ của rùa vì cứ bắn bừa hs còn hơn cả pro ( đã test ở nttt cứ ra giữa bắn bừa cũng được cái headshot vàng ;)) theo em thì ai đã pro m4 với mấy khẩu ít giựt thì nên chuyển sang dòng ak hoặc famas để thử độ pro còn các khẩu giật mà thành pro thì lúc này lại quay sang bị kêu là hack =)) còn về mấy khẩu giật ít thì em ko bít vì chỉ chơi ak47 với famas thui :D
ak47 nói chung biết bắn thì ko sợ ai ( kể cả awm) còn gặp bọn smg thì miễn bàn :((:((

kyori kusagami
05-09-2008, 20:45
thế ra chú trên sợ tớ đấy ;))
Từng là Leader của SMG hội ;))

kyori kusagami
05-09-2008, 21:05
Súng gì cũng vậy , không chỉ có dòng SMG giật ít mới Spray được
cả AK , M4 , M60 đều Spray được
nhưng quan trọng là lúc bắn ra những viên đầu thì tâm ở đâu và đang Spray thì tâm ở đâu để HS
đâu phải lúc nào cũng gặp địch từ xa mà bắn Burst hay Tap , mà cũng chả có thằng nào ngu mà đi tay đôi từ xa với AK hay M4 cả :|
Ngồi bắn là tốt nhưng cũng tùy trường hợp , không phải lúc nào ngồi bắn cũng tốt , khi gặp 1 đám đông địch thì việc ngồi Spray AK hay M4 tạo cho enemy sự bất ngờ + không HS mình được , và khi Spray phải làm bảo đảm cho dù giật nhưng vẫn chỉnh tâm làm sao cho góc giật cũng ngay đầu .
Dân Sniper không để chuột thấp được , vì 1 lý do là có thể bị enemy ép , vì thế khi đó sen cao để dễ di chuyển tâm HS enemy bằng Pistol thì mới gọi là dân Sniper Pro vì ngoài hay AWM ra còn phải chơi tốt Pistol mới mong sống được .
Còn MP5 nhẹ , ít giật tốc độ đạn cao nhưng dam lại rất yếu , nhưng bù lại 1 khi đã ăn đạn MP5 thì sẽ bị giật không kém gì ShotGun , vì thế cách bắn MP5 tốt nhất không phải lúc nào cũng ở đầu mà bắn vài viên ngay ngực trước rồi hãy lia lên đầu .

cuongcau
05-09-2008, 23:09
*Bắn AK-47:khẩu này độ giật cao, nên bắn ở xa,và nhớ là nên ngồi, ko di chuyển, chỉnh tâm tầm từ ngực trở nên,chỉnh đẹp ở đầu thì càng tốt, quan trọng là bắn 2 viên 1 không thì 1 viên 1, các lần bắn cách nhau 1 chút,chứ lại bảo bắn từng viên 1 cứ tằng,tằng,tằng thì mấy viên sau vẫn trật. em có ý kiến về ak 47 :|
ở xa thì cứ 1 viên vào đầu mà tương thôi

còn trung thì hãy nháy 3 viên 1 đảm bảo lên đầu :D

còn gần thì tùy từng trường hợp mà bắn :D

dauchuavn1
06-09-2008, 00:07
Súng gì cũng vậy , không chỉ có dòng SMG giật ít mới Spray được
cả AK , M4 , M60 đều Spray được
nhưng quan trọng là lúc bắn ra những viên đầu thì tâm ở đâu và đang Spray thì tâm ở đâu để HSđâu phải lúc nào cũng gặp địch từ xa mà bắn Burst hay Tap , mà cũng chả có thằng nào ngu mà đi tay đôi từ xa với AK hay M4 cả :|
Ngồi bắn là tốt nhưng cũng tùy trường hợp , không phải lúc nào ngồi bắn cũng tốt , khi gặp 1 đám đông địch thì việc ngồi Spray AK hay M4 tạo cho enemy sự bất ngờ + không HS mình được , và khi Spray phải làm bảo đảm cho dù giật nhưng vẫn chỉnh tâm làm sao cho góc giật cũng ngay đầu .
Dân Sniper không để chuột thấp được , vì 1 lý do là có thể bị enemy ép , vì thế khi đó sen cao để dễ di chuyển tâm HS enemy bằng Pistol thì mới gọi là dân Sniper Pro vì ngoài hay AWM ra còn phải chơi tốt Pistol mới mong sống được .
Còn MP5 nhẹ , ít giật tốc độ đạn cao nhưng dam lại rất yếu , nhưng bù lại 1 khi đã ăn đạn MP5 thì sẽ bị giật không kém gì ShotGun , vì thế cách bắn MP5 tốt nhất không phải lúc nào cũng ở đầu mà bắn vài viên ngay ngực trước rồi hãy lia lên đầu .

*Vậy để đâu để HS?riêng khẩu AK-47 và M60, tớ thử tương vào tường,nó chả giật theo 1 hướng nào hết,lúc thì sang phải,lúc thì lên trên,lúc thì xuống dưới. cái nài ko jống như 47 trong CS, trong đó nó chỉ giật lên trên.
M4 thì giật có thể gọi là tạm, tương, à không, Spray ;;) thì vẫn là tốt,nhất là đánh ghost, không Spray khi nó áp sát thì quá zồ, để tâm lên đầu vẫn ok.
*Cộng nhận là ngồi tốt nhưng tùy trường hợp, ở trên là ưu sách:D>> nên ngồi.Gặp đám đông ko chạy thì quá nản.
*Khẩu AWM thì không dám nói nhiều vì chưa mua dùng, không có tiền,và cũng không thích cho lắm. Nếu để sen;;) (sensivity) cao,ở xa tớ khó di lắm,vì nó nhanh quá.tầm vừa phải,tớ có nói là đừng thấp quá:p.Công nhận là pro AWM còn giỏi cả lục đi.cái nài thì bái.
*Khẩu MP5 bạn vừa chạy vừa Spray vào tường xem,nó thành 1 hàng khá thẳng đó.Khi bằn áp sát,tớ nghĩ chả ai đủ tỉnh táo để bắn vài viên vào ngực,rồi đưa lên đầu đâu,ko thì HS 100% mất,mà nó cũng chả đứng yên cho mình chỉnh.Tuy damage của súng yếu nhưng chỉ cần 1>>5 viên cho tất cả các súng là đủ nát 100 máu rồi.

acient gear
06-09-2008, 15:24
từ vốn kinh nghiệm ít ỏi ==> ak47 hay 74 cứ gặp smg thì chỉ còn nước nhìn trời vì tâm súng bay lên tận sao hỏa á :(( ai biết bắn m60 chỉ em tí kinh nghiệm với hôm nọ thấy một thăng dở chứng bắn m60 nhà máy td frags tận
5x vãi quá cái chính là bắn kiểu gì cho đỡ bị bắn vào tường :>

YoYFin
06-09-2008, 19:29
Có anh nào chỉ kinh nghiệm shotgun không theo mình thì chỉ bắn được ở các map như TCH,XTH thôi vì shotgun bắn xa dường như không thể ::(

Phuong_BlueSky
06-09-2008, 19:35
Có anh nào chỉ kinh nghiệm shotgun không theo mình thì chỉ bắn được ở các map như TCH,XTH thôi vì shotgun bắn xa dường như không thể ::(

Trong CF, shotgun thường là khẩu súng rất lợi hại khi bạn chơi bên GR trong chế độ ghost. Còn với các thể loại khác như D_M hay C4 thì khẩu súng này chưa thật sự có lợi thế vì chỉ có thể bắn gần tuy nhiên sát thương lại rất cao ( 2 viên bay đầu ) . Nếu yêu thích súng này, bạn hãy tập làm RAMBO đi trước trong đội. Nếu gặp may, có thể bạn sẽ giết được nhìu. Còn nếu không, bạn sẽ là bia đỡ đạn đó. =))

YoYFin
07-09-2008, 14:22
Đa số shotgun chỉ thích nghi với các map "đất chật người đông" như tàu chở hàng , xưởng tàu hỏa còn các map khác thì xem ra vô dụng ::(
Nếu có thể thì cầm thêm cây piston hỗ trợ thì may ra :)

dimlove
07-09-2008, 14:41
Có anh nào chỉ kinh nghiệm shotgun không theo mình thì chỉ bắn được ở các map như TCH,XTH thôi vì shotgun bắn xa dường như không thể
bạn bít tôi thik bắn nhất cây đó là vì điều gì ko. đó là khả năng combo vô đối. nghe những tiếng combo7 combo8 có khi 9 fe vkl

kyori kusagami
08-09-2008, 18:29
AK và M4 bắn tầm 4 viên trở lên thì bạn nên kéo tâm xuống từ từ xuống ngực , bụng là sẽ có tỉ lệ HS cao :|
điều đấy ai cũng phải biết vì nó mạnh nên nó phải giật
MP5 tuy nói là đạn chuẩn nhưng phải làm cho đối thủ mất điều khiển được thì mới chuyển sang HS , vì MP5 bắn 1 viên vào đầu không mất tới 100 máu đâu :|
còn ShotGun và M60 có thể vào SMG hội để hỏi , vì ở đó tập trung khá nhiều dân M60 và Shotgun

Darth Malak
09-09-2008, 07:49
à hôm trước post bài bị thiếu hôm nay bổ sung nè :hug:
mẹo thứ 4 : khi bắn CF ngoại trừ map Ghost thì bạn nên tắt âm thanh đi vì âm thanh của CF rất nghèo nàn nghe sẽ nản =)) . Sau đó bật nhạc Rock lên mà nghe =)) Metal càng sướng =)) .Đảm bảo bắn hay lên gấp đôi đó =))

fire_in_snow
09-09-2008, 12:27
To: Darth Malak. Lời khuyên phải nói là ... :-&
Cái này có thể đúng phần nào ở chế độ DM, còn sang boom thì dễ bị die và bị ăn chửi lắm. Đánh boom mặc dù đã dí shift nhưng chỉ vì quen tay đổi súng hoặc thay đạn là đã lộ vị trí rồi. Lúc đó rất dễ bị địch đón lõng trước và khả năng ăn thẻ vàng là rất cao đó. ;))

kyori kusagami
09-09-2008, 19:33
Nói như cậu Malak thì tớ khỏi đeo HP vẫn chơi Ghost được :|
và với suy nghĩ như thế thì chả sai đi đâu được bạn bắn vẫn dở như thường

grandmaster07
09-09-2008, 20:09
Kinh nghiệm chơi Mp5 của tớ cũng giống Lyori vậy, những phát đầu tiên thường là bắn cho đối phương bị giật trước nhằm giảm sát thương cho mình rồi sau đó là lia hs...:-?
Đối với map DM thì tắt loa có thể vì map DM rất ồn, nghe footsteps cũng không được, còn Ghost hay đặt bom thì không có HP đồng nghĩa với cái chết.:|
Mà nói thật, nếu bỏ HP thì tốt nhất là im lặng hoàn toàn, bật nhạc lên bắn còn kém hơn cả đeo HP nữa, cứ tưởng tưởng bộ não là 1 cái CPU vậy thì phần xử lí sound sẽ chiếm 1 phần hoạt động, bỏ HP nghe nhạc thì có khi phải xử lí sound nhiều hơn nên bắn càng tệ, tốt nhất khi bỏ HP là bắn trong môi trường im lặng tuyệt đối...::)

Darth Malak
09-09-2008, 20:10
Đọc kĩ trước khi phê bình nha các bạn ( mình nói là ngoại trừ ghost =)) )
@fire_in_snow : thật lòng mà nói mình cóc cần Hp làm quái gì dù là GHOST âm thanh chỉ là 1 phần phụ trong phản xạ mà thôi
-> không tin Pm YM nguyenhoang_long28 kiểm để mình làm cho bạn coi =))

kyori kusagami
09-09-2008, 20:14
Đọc kĩ trước khi phê bình nha các bạn ( mình nói là ngoại trừ ghost =)) )
@fire_in_snow : thật lòng mà nói mình cóc cần Hp làm quái gì dù là GHOST âm thanh chỉ là 1 phần phụ trong phản xạ mà thôi
-> không tin Pm YM nguyenhoang_long28 kiểm để mình làm cho bạn coi =))
thử C4 đi rồi hãy nói :|
kiểu nói như cậu nghe qua là chỉ biết bám mấy cái DM thôi chứ làm gì biết đến cách chơi C4
chơi FPS mà chỉ biết DM thì đừng chơi FPS làm đếch gì

Darth Malak
09-09-2008, 20:23
Tớ không cãi với các cậu cần gì thì nói qua Ym nha
Cái tớ muốn nói ở đây là chơi game mục đích chính là VUI và thoải mái chứ đừng căn con mắt con lỗ tai ra mà chơi =)) mất đi cái ý nghĩa thiết thực của game đó
P/s: tớ luôn chứng minh được những gì mình nói cậu có thể thử với tất cả các loại map :hug:

kyori kusagami
09-09-2008, 20:30
Tớ không cãi với các cậu cần gì thì nói qua Ym nha
Cái tớ muốn nói ở đây là chơi game mục đích chính là VUI và thoải mái chứ đừng căn con mắt con lỗ tai ra mà chơi =)) mất đi cái ý nghĩa thiết thực của game đó
P/s: tớ luôn chứng minh được những gì mình nói cậu có thể thử với tất cả các loại map :hug:
bởi thế người như cậu chỉ chơi For Fun mà thôi :|
có suy nghĩ ấy thì chẳng thể nào Go Pro được
chơi FPS rèn luyện kĩ năng về nghe , quan sát , phán đoán
chơi game đồng ý là for fun là nhiều nhưng 1 khi đã chơi game đó thì mình phải biết cách chơi sao cho nó hay , còn không thì khỏi chơi cho nó lành
"căng mắt với chả căng tai"
ai mà thèm cãi với cậu
nhìn lại xem phát biểu của mình có liên quan gì đến mẹo giúp chơi tốt không , hay là mẹo chơi cho vui .Nhảm

Darth Malak
09-09-2008, 20:33
Hic cậu nói cũng đúng thui hem cãi nhau nữa cho tớ xin cai Ym đi .Bữa nào anh em mình bắn chung cho vui

songchetcunggame
09-09-2008, 20:43
biết thế là tốt đấy ;))

Darth Malak
09-09-2008, 20:50
biết thế là tốt đấy ;))

Đâu ra vậy trời ........ tui đâu có muốn gây thù chuốc oán với ai đâu nè :D

quangntol
09-09-2008, 22:55
koolquy hay chơi bằng súng gì nhứt ??? mún bít rõ hơn về các kỹ thuật của 1 sniper khi dùng 46 thỳ hỏy ai :-/.... bác nào giúp tớ cái nhể :D.....

wizkyz
10-09-2008, 21:39
_tập bắn tap canh hs thì sẽ ko phai thay đạn nhiều lắm, < 5 viên thay cũng dc :D
_muốn tập tap ( bắn lần 2 viên ) , tap tốt nhất nên đứng yên , ngồi xuống cũng dc .ko lên di chuyển . nhưng tap xong là di chuyển luôn , tap rất có lợi khi bắn cự li xa và trung bình ::)
_tập awm là để có phản xạ và bắn khi nghĩ là sẽ trúng , ko bắn bừa tốn đạn lại bị delay , đặc biệt là khả năng binh` tĩnh để xứ lí tình huống . liều mạng thì ko chắc , chắc sẽ quen toàn ở nhà tỉa lên . :D
_muốn làm sniper em nghĩ là tập step truớc chứ , mua cậy SG552 ỏ AUG ở nhà ngắm tỉa lên , bắn từ từ canh hs cũng sướng :hug:,cover cho đồng đội nữa :p

***tập head shot bạn cũng nên thay đạn khi còn 10 viên , quan trong nhất để headshot là phải bình tĩnh , đừng có càn bậy ^^ (lỡ bạn nào yếu tin càn thì nên hạn nòng súng xuống , chứ đừng canh ngay đầu mà càn nhé)
***headshot bạn nên dùng những súng sát thương cao , độ chính xác cao như AK chẳng hạn (mình chưa thử AWM ^^! mặc dù có đầy đủ yếu tố trên) , bạn chỉ vào đầu nó rồi hãy bắn ^^! vì chỉ cần 1 viên là chết nên ko cần vội đâu
*** AWM mình không pro cái này , nhưng ở ngã tư bạn có thể ra 2 biên đứng ngắm sẵn ^^ , hoặc ra giữa ngồi xuống , để chế độ ngắm thứ 2 ( vòng ngắm lớn nhất) đảm bào gà cũng có thể giết đc ít nhất 1-2 / hiệp
*** nếu pro AWM thì có thể sách AWM đi chơi mà ko cần nhắm ^^! bạn nâng nòng súng cao lên trên tí , khi thấy tên của địch hiện ra thì phơ liền ^^!
*** Sniper : đòi hỏi pro tí mới tập đc ^^, nên dùng súng sát thương mạnh như AK , khi thấy vòng ngắm đổi màu thì nhấp 1-2 cái rồi nhảy qua 1 bên , dù bạn không canh headshot nhưng tỉ lệ head shot vẫn rất lớn :P , khi bắn cũng không nên di chuyển vì dễ bị giật không chính xác

*** sau đây là tổng hợp của những cách trên :P , đảm bảo không hack + cheat

*** Ngã tư : chọn 51 , cầm dao , chạy ra biên , đứng gần cửa (chú ý đừng để bên kia nhìn đc) , nâng nòng súng cao lên , ngồi xuống và cứ 1-2 nhấp vài viên ^^, thường thì 51 công phá mạnh , nên dù có địch nhảy ra không chết do head shot thì cũng chết vì sức công phá của 51 , bạn canh ở đó thì chỉ có headshot và AWM mới trị đc 51 thôi , còn càn thì không có loại nào solo đc với bạn đâu . Thường thì mấy đứa cầm 31-33 mới xông ra nên cũng không sợ headshot ^^. Nếu bạn nào pro thì 51 khẩu 51 có thể đc 50 headshot / hiệp óa ^^ (tiếc là chỉ có 8 mạng / hiệp :cool:)

Bjrut1989_bn
10-09-2008, 21:49
lành mạnh j` hả pa. chúng nó hack như j` .vào game muốn bắn giải trí 1 lúc mà gặp thằng hack là muốn out rồi. down game về roài mà chả muốn chơi

wizkyz
10-09-2008, 22:10
Em cũng có chơi CF 1 thời gian tuy không giỏi (không muốn nói là gà) nhưng em có các kinh nghiệm sau xin được chia sẻ
Súng CF chia làm 2 loại : 1 là súng dam cao giựt lớn hai là súng dam nhỏ giựt ít
Bắn súng dam cao thì tốt nhất bắn nhấp không nên quá tập trung vào bắn đầu vì dam cao mà cứ thỏa chí mà bắn cố rèn khả năng bắn chính xác là được . ( như súng Ak47 AUG A1 51 :D ....)
Bắn súng dam thấp thì sao : thắng hay thua là ở cái head shot ví mình là dam thấp nên phải bắn vào đầu thi mơi hi vọng thắng " loai này khó bắn " mẹo nhỏ là bạn nên bắn chừng 1 - 2 viên vào người trước sau đó đối thủ bị chậm lại thì cứ nhè đầu mà phơ ( như súng Ak-74 31 :D 33 43 " em không nhớ tên quốc tế =)) "
3 mẹo nhỏ của em :
- Để rèn độ chính xác = cách nhanh nhất có thể đầu tiên hãy chọn những room Death Match nhiều PRO " càng nhiều càng tốt " Bạn sẽ thua rất nhiều nhưng đừng nản chí cứ Bắn và NÊN NHỚ là bắn = súng lục =)) =)) " không phải khoe hàng đâu mà là tập đó " tốt nhất là P228 -> tập đến khi mà mình bắn toàn nhất nhì thì =)) =)) cứ tự tin mà thách đấu
-Tăng khả năng + tốc độ head shot ?!?!?! : Đó là LUÔN giữ tầm ngắm của súng ở 1 cự li cao " tầm ngực --> đầu đối phương ( cách này head shot rất hiệu quả nhưng có 1 khuyết điểm đó là nếu bắn hụt viên đầu tiên hoặc bị bắn lén thì =)) =)) " cách này sẽ đạt hiệu quả KHỦNG KHIẾP nếu các bạn đã thành thạo Mẹo đầu tiên
-Đối đầu với súng ngắm PRO ??? : nhiều bạn thường hay chết vì những súng ngắm pro đừng lo khi chiến với ngắm TỐT NHẤT là cầm súng càng NHẸ càng tốt ( ai bằn ngắm sẽ hiểu vì sao ) cầm lục là BEST ko thì 22 hay 31 33 gì cũng được KHÔNG NÊN cầm súng xịn nha =))
Chúc các bạn ngày càng PRO :wink:
.

.
À quên các bác PRO ai bảo hoặc sắp bảo em chém gió thì có thể Pm nick CYBORG để em chứng minh rằng mình KHÔNG chém =))

*** 74 và 43 mà yếu à :o kê đầu nhấp 1 cái chết ko :'>
*** bắn súng lục không phải là cách rèn head shot tốt nhất , bạn nên tập từ AK , 43 ... vì tốc độ , độ giật và sát thương mỗi loại khác nhau , bạn nên tập 1 loại thật pro thì mới hi vọng solo đc
*** với AWM pro thì cái này tùy theo cấp độ của AWM
- dạng 1: thấy mặt AWM là chết =(( thì phải biết canh me và bắn lén :wink: ()gọi là móc ấy :'> )
- dạng 2: AWM chưa đạt đến trình độ như dạng 1 :d cứ nhào ra mà bắn , thường thì với những AWM này chỉ canh sẵn chờ bạn nhào ra là phơ ;;) nên phải biết đoán đường nhắm mà tránh
*** với ngã tư : nếu bạn không phải dân sniper thì đừng bon chen ra giữa . Chưa pro thì nên đi cùng động đội và ăn hôi :P , khi pro rồi thì cầm dao chạy lên trước gây bất ngờ , bất ngờ là yếu tố quan trọng sau pro :'> . Khi nhảo ra nhà đối phương đừng có chạy theo đường thẳng , bạn nhảy ra rồi lại chạy ngược về hướng vừa nhảy rồi bắn thằng AWM trước , sau đó mới giết tụi còn lại . Nếu bên kia đông quá thì nên canh cửa , sau khoảng 6s bắt đầu 1 hiệp bạn bắn vào tường (chỗ mình đánh dấu đỏ ^^) Lúc này 1 mình bạn có thể thủ 1 cửa bên đấy . Khi 20s bạn nên chạy về nhà thay súng khác và hỗ trợ đồng đội và tránh bị móc lốp ^^!http://www32.websamba.com/wizkyz/cfme.jpg

neik_0207
11-09-2008, 00:40
9 cái hs kia cũng là nhờ cầm 51 bắn vào điểm màu đỏ hả bác? Lần đầu tiên có ng hướng dẫn chi tiết đến vậy, thanks lắm lắm ::)

Darth Malak
12-09-2008, 08:05
Chà kinh nghiệm bắn 51 này hay ác nè
mà hình như hơi bị ăn gian thì phải bắn trước ai chạy qua thì =))
mà cho Malak hỏi cái lỡ bọn kia nó đang thua không dám chạy qua thì mình làm sao ????:D
Còn cái vụ súng yếu bác nói bắn vào đầu chết không thì .......... vô lí quá =)) p228 1 viên vào đầu còn die nè mình so sánh sức sat thương cơ mà

kl2991
13-09-2008, 18:18
tại sao fai? bắn vào chỗ tường đó mà kô fai? chỗ khác ? có bug à :-s

kane11b14
15-09-2008, 16:48
Dây Chiến thuật của mình ỡ N4 khi bị bên kia áp đảo
http://i379.photobucket.com/albums/oo232/zenki92/Crossfire20080915_0004.jpg
bạn núp vao góc cột chỉ chua72 kẽ nhỏ dễ wan sát xem địc co' wa hay ko nhớ là phãi xem bản đồ xem bồ mình bên kic co'1 bi. git' hay ko dễ mà chạy ra ko thì an dạn:D

chocoboXX
15-09-2008, 17:03
Các bạn ơi. Trên blog mình có viết vài entry chia sẻ kinh nghiệm bắn CF. Các bạn có thể ủng hộ mình bằng cách vào BlogSite của mình tại : www.chocoboxx.co.cc
Mình chỉ chia sẻ kinh nghiệm cá nhân, toàn bộ có trong thư mục GAME!
Hy vọng có gì đó dùng được, còn lại, xin hãy góp ý cho mình nhé
http://www.chocoboxx.co.cc/
http://www.chocoboxx.co.cc/

chocoboXX
16-09-2008, 12:23
Cảm ơn bác
xp_virus
< Master OF JPOP >
Moderator
Khóa lại là đúng nhưng câu bài chắc không có được trong Box đâu. THanks đã nhắc nhở nhé!
Post lại vào đây dể đúng topic này.

Chia sẻ kinh nghiệm~

Choco có một blog có một số bài viết chia sẻ các kinh nghiệm bắn trong CF muốn chia sẻ cùng các bạn và cũng nhân tiện muốn các bạn ủng hộ choco.:hug:

Blog có những bài viết cá nhân choco rút ra và viét lên, vì thế, các bạn hãy đóng góp ý kiến cho choco nhé để hoàn thiện hơn.:;)

Với trình độ của choco thì không dám làm vương làm tướng gì nhưng có thì mang ra thôi, ai có những kinh nghiệm gì hay thì cứ post lên cho mọi người tham khảo nhé. :x

=>http://www.chocoboxx.co.cc<=

thanks for view
and
thanks for share

Vì cộng đồng game sạch! Không hack-cheat-bug

datsingle
16-09-2008, 12:51
Ghost có 1 cách di chuyển ko thấy người nè . Ko bít có ai post chưa nhưng em xin bon chen vào nha :
_ đầu tiên nhấn Ctrl .
_ quay mặt ra phía sau ( là quay sao cho mặt mình ko thấy GR) .
_ sau đó nhấn nút S + Space . ( phải nhớ là S trước space sau ).
MÌnh đã test thử rồi . ko lộ 1% nào cả . Ai làm đc nhớ thanks nha :D .

wizkyz
16-09-2008, 21:46
tại sao fai? bắn vào chỗ tường đó mà kô fai? chỗ khác ? có bug à :-s

thứ 1 : thường thì chạy ra sẽ mất 1 khoảng thời gian bạn nhìn thấy , nếu bắn lúc đó sẽ miss vì bạn nhìn thấy thì nó chạy chỗ khác rồi , nên khi thấy mặt nó bắn vào chỗ đó là khi nó vừa đến là đủ , không bị miss :;)
thứ 2 : thứ 2 theo mình để ý thường dân sniper chỉ chạy ra khoảng đó mà bắn ^^! pro thì không ai nhào ra hết trong khi bên kia đang canh me , nên chỉ nhào ra tỉa 1 cái rồi chui vô , bạn để tầm súng ngay đó thì hợp lý rồi :;)
thứ 3 : tùy theo ping cao hay thấp mà bạn tùy chỉnh cho phù hợp , ping mình thường là 30:devil:

wizkyz
16-09-2008, 22:03
trong khi tập 46 mình thấy có ít kinh nghiệm muốn chia sẻ cùng anh em , hi vọng ai có cao kiến tập AWM thì xin giúp em bổ sung và chỉnh sửa

1. Bước 1 nên tạo acc mới , VTC cho khẩu súng nhắm mới ấy , ra map "trường đua" tập phơ , cố gắng phơ ngay đầu ^^! ko đc thì mới phơ vô người , súng yếu nên 2 phát mới chết ;;) cái này tập tốc độ nhấp chuột :wink:
2. Sau khi pro và đủ tiền thì nên để dành tiền mua AWM mà luyện , vào map tàu chờ hàng để tập canh đường đi ^^!
3. Tiếp theo vào ngã tư để tập móc và bắn khi quân địch nhảy (bạn phải học đc cách bắn khi nó đang nhảy) cái này khó kiếm 46 mà train đây , có 46 mà gà thì bị chửi te te ::(
4. Sau khi khá pro bạn cầm AWM và chơi GHOST :D cái này luyện pro bạn sẽ đạt trình độ 1 phát kill
5. Luyện xong thì phải thi đấu , tìm các Clan pro AWM solo ;)) như Clan AWM chẳng hạn :o

Bạn nào màn hình >=17" thì nên để tầm ngắm 2 khi ngắm ở xa
Mình hiện nay chỉ mới đến skill 3 =(( sẽ cố gắng luyện lên skill 4 và 5 :x:x:x

L_INCONUS
16-09-2008, 22:56
Ghost có 1 cách di chuyển ko thấy người nè . Ko bít có ai post chưa nhưng em xin bon chen vào nha :
_ đầu tiên nhấn Ctrl .
_ quay mặt ra phía sau ( là quay sao cho mặt mình ko thấy GR) .
_ sau đó nhấn nút S + Space . ( phải nhớ là S trước space sau ).
MÌnh đã test thử rồi . ko lộ 1% nào cả . Ai làm đc nhớ thanks nha :D .

cái này là bunny mờ !seo mình thử hoài ko dc nờ ??:((:((:((
có giử yên nút S ko vậy ?? mình làm toàn bị thấy :whew:

tmhoang
16-09-2008, 23:10
nói thật bắn M700 quen, cầm lại awm sẽ bắn ko đc =))=))

xp_virus
16-09-2008, 23:17
trong khi tập 46 mình thấy có ít kinh nghiệm muốn chia sẻ cùng anh em , hi vọng ai có cao kiến tập AWM thì xin giúp em bổ sung và chỉnh sửa

1. Bước 1 nên tạo acc mới , VTC cho khẩu súng nhắm mới ấy , ra map "trường đua" tập phơ , cố gắng phơ ngay đầu ^^! ko đc thì mới phơ vô người , súng yếu nên 2 phát mới chết ;;) cái này tập tốc độ nhấp chuột :wink:
2. Sau khi pro và đủ tiền thì nên để dành tiền mua AWM mà luyện , vào map tàu chờ hàng để tập canh đường đi ^^!
3. Tiếp theo vào ngã tư để tập móc và bắn khi quân địch nhảy (bạn phải học đc cách bắn khi nó đang nhảy) cái này khó kiếm 46 mà train đây , có 46 mà gà thì bị chửi te te ::(
4. Sau khi khá pro bạn cầm AWM và chơi GHOST :D cái này luyện pro bạn sẽ đạt trình độ 1 phát kill
5. Luyện xong thì phải thi đấu , tìm các Clan pro AWM solo ;)) như Clan AWM chẳng hạn :o

Bạn nào màn hình >=17" thì nên để tầm ngắm 2 khi ngắm ở xa
Mình hiện nay chỉ mới đến skill 3 =(( sẽ cố gắng luyện lên skill 4 và 5 :x:x:x

nói đến AWM cũng như AWP bên CS ; trước tiên tập bắn và di chuyển nồng sao cho chính xác ; bằng cách dự đóan hướng đi của địch và có thể di chuyển nồng đến đó trước và mở nhắm và bắn ; động tác nhanh sẽ luyện thành Snap ; trong CF snap ko xuôn xẻ như trong CS vì AWM nặng hơn AWP của CS nhiều ; độ delay lâu hơn ; nên phải snap thuần thục lắm mới snap tốt trong CF được ; với lại phải tập cách change súng lục/dao nhanh ; nếu không đúng nhịp nó sẽ ko chuyển lại AWM cho mình...nếu tập dần quen ; thi đấu trong map NTTT ; khi địch nhảy ra ; hay ra cái ngồi xuống ngay ; thì bạn phải tập cách vừa di chuyển vừa mở nhắm ; và khi đến chỗ nó thì bắn ngay ; đừng chờ xem mình có để trúng bộ phận cơ thể nào của nó...điều đó cũng đòi hỏi phải có mắt quan sát cực nhanh ; phán đáng bén ; và có con chuột tốt :) khi nó nhảy ra ; thấy nó ; dựt chuột lên ; kết hợp nút bắn ; thì đạn sẽ bay theo hình vòng cung như mình di chuột ; thì nó sẽ chết ; nói chung còn tùy tay bạn ; còn nếu nói xách AWM đi săn ghost thì chỉ khi bạn đạt đến cảnh giới Snap shot trúng 9/10 và no zoom shot đạt ít nhất 8/10 mới dám săn ghost vì biết bạn miss 1 viên là bạn đi :cool:

>Tagme<
16-09-2008, 23:24
nói đến AWM cũng như AWP bên CS ; trước tiên tập bắn và di chuyển nồng sao cho chính xác ; bằng cách dự đóan hướng đi của địch và có thể di chuyển nồng đến đó trước và mở nhắm và bắn ; động tác nhanh sẽ luyện thành Snap ; trong CF snap ko xuôn xẻ như trong CS vì AWM nặng hơn AWP của CS nhiều ; độ delay lâu hơn ; nên phải snap thuần thục lắm mới snap tốt trong CF được ; với lại phải tập cách change súng lục/dao nhanh ; nếu không đúng nhịp nó sẽ ko chuyển lại AWM cho mình...nếu tập dần quen ; thi đấu trong map NTTT ; khi địch nhảy ra ; hay ra cái ngồi xuống ngay ; thì bạn phải tập cách vừa di chuyển vừa mở nhắm ; và khi đến chỗ nó thì bắn ngay ; đừng chờ xem mình có để trúng bộ phận cơ thể nào của nó...điều đó cũng đòi hỏi phải có mắt quan sát cực nhanh ; phán đáng bén ; và có con chuột tốt :) khi nó nhảy ra ; thấy nó ; dựt chuột lên ; kết hợp nút bắn ; thì đạn sẽ bay theo hình vòng cung như mình di chuột ; thì nó sẽ chết ; nói chung còn tùy tay bạn ; còn nếu nói xách AWM đi săn ghost thì chỉ khi bạn đạt đến cảnh giới Snap shot trúng 9/10 và no zoom shot đạt ít nhất 8/10 mới dám săn ghost vì biết bạn miss 1 viên là bạn đi :cool:
Vừa chạy vừa ngắm ở CF nhiều,qua CS đúng là ác mộng :o.
Cho hỏi việc jump awm trong CF,thì lúc chạm đất bắn,hay là ở trên k trung bắn?
tại nghe nói là CF jumping vẫn bắn trúng đc 8-}

lehung72
16-09-2008, 23:33
Mà cầm AWM vào bắn ghost dễ bị kich lắm ::(

senki
17-09-2008, 00:25
theo mình awm chia ra 2 đường chính
1 là awm đấu với awm
2 là awm đấu với súng càng
trường hợp 1 bạn nên tập chơi map trường đua để tập kĩ năng nhắm giết nhắm
trường hợp 2 bạn nên chơi map tàu chở hàng để tập kĩ năng bắn với súng càng
sau khi chơi pro 2 map này thì trình độ awm cua bạn chắc cũng khá
lúc này bạn nên chơi 2 map tàu chở dầu và thi trấn hoang
chơi 2 map này để luyện khả năng nhìn bao quát và phối hợp với đống đội ( lưu ý phối hợp ở đây là cover cho đống đội tiến lên chứ o phải là đi solo)
2 map này bạn nên tập xem ra đa
1 sniper mà o biet xem ra đa và nghe tiếng động thì chỉ có chết sớm.Nhưng 2 map này rất khó nghe tiếng nên ta chỉ luyện xem rada thôi
sau khi bạn chới tốt 4 map này thì trình độ cũng khá tốt rồi
bạn nên vác cây súng nhắm của mình vào ghót mà chơi.
như đã nói trên là sau khi chơi tốt map tàu chở hàng thì mình nghĩ khả năng lia chuột của bạn cung có tiến bộ và cũng bắn no zum dc chút ít
bạn qua chơi màn viện nghiên cứu , cấm cây awm đứng nhắm ở đại sảnh trước cửa khu B
đứng 1 mình mà nhắm xung quanh
lúc đầu bạn sẽ chết hoài mà o giết dc ai
bạn đứng 1 mình ỏ đó nên các bác ghost rất khoái thịt của bạn
bạn nên để ý rada xem ghost đang ỏ A hay B
bạn luôn lun tâp trung lắng nghe và lia nhắm thật nhanh
khi nghe tiếng hơi thở la biết có hàng đang me mình, dùng súng lục mà kiếm hoăc lưu đạn
còn dzu mấy tên cướp vừa nhảy lùi vừa ngồi thì bạn sẽ nghe tiếng bộp bộp ( mặc dù khi nhảy vẫn tàng hình nhưng vấn nghe tiếng chạm đất ) thế là ta chạy ra xa 1 tí rối dùng súng luc mà kiếm )
khi chơi map này mà lúc nao cũng top thì bạn đã khá thành công rồi. bạn đã có thể nghe tốt, khả năng lia ngắm nhanh và chính xác, có 1 tâm lý bình tĩnh khi bất ngờ gặp địch. lúc này bạn sẽ nếm mùi vi bi kick vì bọn gà kêu bạn hack
ngoai súng nhắm ra bạn nên tập bắn súng lục khi rãnh( chỉ xài súng lục giết người)
theo mình bạn nên xài p228 cây đó vẫn là lựa chọn số 1 của mình vì khi ta xài súng lục thì dame của súng chỉ chiếm 30% thành công thôi, còn lai là số lượng đạn và đặc biệt là khả năng hs của súng. p228 theo mình hs dễ nhất
đây là 1 vài ý kiến của mình có gì mong các bác chỉ giáo
@ nhiếu khi có đứa đang nhảy trên không mà vẫn bắn trúng trước khi tiếp đất cho mình hỏi có phải do ping nó thấp hơn mình?:D

tmhoang
17-09-2008, 00:31
chính xác thì đó gọi là delay =))=))

Mai Thùy Linh
17-09-2008, 06:37
Kinh nghiệm của iem là luôn bắn sau lưng địch, luôn né tránh mũi súng của địch.

Thấy thằng nào cầm cái que dài dài là lập tức vứt bỏ súng trường đang sài mà chuyển sang ngay tiểu liên hoặc súng bắn đạn mảnh ;;)

wizkyz
18-09-2008, 10:47
Cho hỏi việc jump awm trong CF,thì lúc chạm đất bắn,hay là ở trên k trung bắn?
tại nghe nói là CF jumping vẫn bắn trúng đc 8-}

chính xác , CF đang nhảy vẫn bắn đc ^^! :D có điều nhảy mà bắn thì đã luyện max lv3 rồi ;;)
nhưng nhảy bắn nhiều khi sẽ không đạt 100 hp , vì thế nên đứng im hoặc ngồi xuống mà bắn :cool:
nếu không đc cả 3 cái trên thì còn cách nữa : nằm sấp mà bắn :'>

wizkyz
18-09-2008, 10:59
nói đến AWM cũng như AWP bên CS ; trước tiên tập bắn và di chuyển nồng sao cho chính xác ; bằng cách dự đóan hướng đi của địch và có thể di chuyển nồng đến đó trước và mở nhắm và bắn
; động tác nhanh sẽ luyện thành Snap ; trong CF snap ko xuôn xẻ như trong CS vì AWM nặng hơn AWP của CS nhiều ; độ delay lâu hơn ; nên phải snap thuần thục lắm mới snap tốt trong CF được ; với lại phải tập cách change súng lục/dao nhanh ; nếu không đúng nhịp nó sẽ ko chuyển lại AWM cho mình...nếu tập dần quen ; thi đấu trong map NTTT ; khi địch nhảy ra ; hay ra cái ngồi xuống ngay ; thì bạn phải tập cách vừa di chuyển vừa mở nhắm ; và khi đến chỗ nó thì bắn ngay ; đừng chờ xem mình có để trúng bộ phận cơ thể nào của nó...điều đó cũng đòi hỏi phải có mắt quan sát cực nhanh ; phán đáng bén ; và có con chuột tốt :) khi nó nhảy ra ; thấy nó ; dựt chuột lên ; kết hợp nút bắn ; thì đạn sẽ bay theo hình vòng cung như mình di chuột ; thì nó sẽ chết ; nói chung còn tùy tay bạn
theo em , có thể bắn trong lúc nó đang ở trên không , em đã thử và giết đc rồi , thường thì có nhiều AWM pro thường đứng bên trong và nhảy ra , ngồi xuống và bắn , với loại này mình sẽ không thể chờ nó rơi xuống mà bắn đc , vì tỉ lệ chết rất cao , mình chỉ có thể bắn khi nó chưa rơi xuống

còn nếu nói xách AWM đi săn ghost thì chỉ khi bạn đạt đến cảnh giới Snap shot trúng 9/10 và no zoom shot đạt ít nhất 8/10 mới dám săn ghost vì biết bạn miss 1 viên là bạn đi :cool: ^^! có gan dạ và liều chết mới nhanh thành tài đc bác ạ :'> thường thì AWM là mồi ngon nhất của GHOST ^^!
.

.

nói thật bắn M700 quen, cầm lại awm sẽ bắn ko đc =))=))

^^! M700 là bước đầu tập AWM , mình không muốn bạn trở thành pro M700 rồi mới chuyển sang AWM , chỉ cần bạn quen với zoom và chuột với M700 là đã thành công bước 1 :D
.

.

Kinh nghiệm của iem là luôn bắn sau lưng địch, luôn né tránh mũi súng của địch.
^^! bắn sau lưng kẻ địch là pro nhất , nhưng cái này đòi hỏi sự phán đoán , canh thời gian chuẩn và di chuyển pro + luck :wink:

Thấy thằng nào cầm cái que dài dài là lập tức vứt bỏ súng trường đang sài mà chuyển sang ngay tiểu liên hoặc súng bắn đạn mảnh ;;) mình không đồng ý , mình có biết tí về AWM , nếu bạn gặp pro AWM mà chơi súng mảnh sẽ bị thịt ngay tức , quan trong nhất là luôn bắn sau lưng địch :wink: nếu không đc thì mới phải solo :'> bạn nên chạy theo đường ziczac và đừng có nhảy nhót khi gặp AWM ^^!

wizkyz
18-09-2008, 11:13
luyện headshot ở ngã 4 : khi ra giữa ngã 4 , cầm AK , 44 hay 51 đều đc , để tâm chuột ngay mép trên mấy cái thùng gỗ , và không di chuyển chuột (khi bạn di chuyển chuột có thể sẽ mất vị trí chính xác) , bạn chỉ dùng phím A và D rồi nhấp chuột 2 viên 1 lần , nếu trúng sẽ headshot :wink:

xp_virus
18-09-2008, 11:13
M700 tốc độ ra đạn nhanh hơn ; nhẹ hơn ; delay ngắn hơn ; thường bắn M700 dễ hơn AWM nhìu ; nếu pro AWM rồi sẽ pro M700 dễ hơn ; còn nếu trước giờ tập M700 wa AWM thì phải tập lại ; M700 thường bắn 1 shot 1 kill headshot chứ nếu bắn với AWM mà ko hs nó trước thì mình chết ; còn đấu với súng càng thì M700 hơi lỗ vì bắn 1 viên nó ko chết ; với AWM thì snap nhanh và no zoom tốt dư sức vào vào cửa địch

tmhoang
18-09-2008, 12:10
triple post :|
cách bắn m700 khác awm nhiều lắm :| m700 bắn, núp vô rồi đứng lên bắn tiếp liền, awm bắn trúng thì đổi súng đi chỗ khác :|

kyori kusagami
18-09-2008, 16:18
cái vụ M700 thì hỏi thằng Yeahoo ấy
ngày xưa nó bắn M700 ảo vl 8-}

wizkyz
18-09-2008, 20:00
he he , tui đã nói là không luyện M700 pro mà
đã nói là chỉ quen với mở zoom và bắn thôi , luyện thì không cần biết sống chết , chỉ cần trúng 1 cái là đc rồi mà , vì M700 delay nhanh nên mới dùng luyện cho quen ^^

tmhoang
18-09-2008, 20:02
vì delay nhanh nên càng ko đc dùng để tập :|
còn luyện m700 pro thì làm gì "chỉ cần trúng 1 cái" :)):)) one shot one kill luôn chứ đừng đùa :)):))

chocoboXX
18-09-2008, 20:03
Mấy bạn thảo luận ghê quá. Không dám chen chân vì kiến thức không được là bao. Mới viết trên blog, mong mấy bạn "tham khảo" và cho ý kiến mình tiếp thu. Mong đuợc ... chê nhìu hơn để cải thiện kỹ năng và được động viên để viết tiếp .. hì :x

vì delay nhanh nên càng ko đc dùng để tập
còn luyện m700 pro thì làm gì "chỉ cần trúng 1 cái" one shot one kill luôn chứ đừng đùa
Chính vì vậy mà cần 1 phát là chết, do hỏa lực không mạnh bằng AMV nên phải canh đầu cũng như bắn súng lục vậy đó

wizkyz
18-09-2008, 21:15
www.chocoboXX.co.cc sao chocobo không chi sẻ những thông tin này lên gamevn , mình thấy có nhiều kinh nghiệm rất hay ^^!, như chiến thuật đồng đội , vũ khị phụ và AWM và bom , rất hay đấy ^^!

tmhoang
18-09-2008, 21:27
to choco: ý cậu kia là bắn trúng nó là đc, ko cần nó chết :)):))

wizkyz
18-09-2008, 21:49
to choco: ý cậu kia là bắn trúng nó là đc, ko cần nó chết :)):))

đúng rồi đó :'> , bước 1 là quen với ngắm thôi , bắn trúng là đc ròi , sống chết không quan trọng , newbie không cần đòi hỏi nhìu pro à :wink:
nếu ai cảm thấy có thể mở zoom và bắn thành thạo thì bỏ qua bước 1 :'>

chocoboXX
19-09-2008, 12:15
đúng rồi đó , bước 1 là quen với ngắm thôi , bắn trúng là đc ròi , sống chết không quan trọng , newbie không cần đòi hỏi nhìu pro à
nếu ai cảm thấy có thể mở zoom và bắn thành thạo thì bỏ qua bước 1

Không sao, nhưng mà có cái là thế thì dễ chết quá, thà lên cấp rồi mua luôn AMV bắn

www.chocoboXX.co.cc sao chocobo không chi sẻ những thông tin này lên gamevn , mình thấy có nhiều kinh nghiệm rất hay ^^!, như chiến thuật đồng đội , vũ khị phụ và AWM và bom , rất hay đấy ^^!

Chia sẻ lên thì mất công là không tổng hợp. Thứ hai là nếu ai muốn tổng hợp thì lại lập topic, vậy mình có cả 1 blogsite thì sao không post lên đấy, một công đôi ba bốn năm sáu bảy việc :D
Cảm ơn bạn nhé

Mấy bạn Clan nghe ghê wa', tuy nhiên mình thích đồng đội nhưng lại không thích vào clan và nhất là lại thích kỹ thuật cá nhân đơn độc hơn :D

kyori kusagami
19-09-2008, 21:39
chơi thì phải xác định cách chơi của mình rồi mới lựa chọn vũ khí + luyện nó
nếu Play for fun , play for hobby thì thích gì thì cứ chơi , luyện thành thạo càng tốt
còn theo con đường go pro thi việc lựa chọn vũ khí mạnh , phù hợp với khả năng của mình và cố gắng luyện thành thạo nó thì mới go pro được

kokoro04
20-09-2008, 18:13
còn theo con đường go pro thi việc lựa chọn vũ khí mạnh , phù hợp với khả năng của mình và cố gắng luyện thành thạo nó thì mới go pro được
Chưa kể còn phải trang bị 1 bộ gear khá xịn :> + nhiều thời gian luyện tập cùng team :>..

_Genta_
20-09-2008, 20:59
Cách kiếm gp nhanh nhất bây giờ là ntn :-/ ?

Nhầm topic :">. sry

wizkyz
21-09-2008, 01:32
Cách kiếm gp nhanh nhất bây giờ là ntn :-/ ?

là 1 viên 1 mạng 1 trận ~ mạng giống bố già ấy =))
đảm bảo 2 ngày là đủ tiền mua tất cả súng GP :'>

Darth Malak
21-09-2008, 11:46
2 ngày cho bác bắn 24/24 luôn đó đủ tiền tui chết liền cho coi

chocoboXX
21-09-2008, 17:03
Cách kiếm gp nhanh nhất bây giờ là ntn ?

CÓ cách kiếm tiền trên blog mình viết mà. Cầm dao chạy lăng xăng, tập dao luôn tiện cho Pro. Herher toàn đâm lén, không mất tiền sửa súng. 2 tuần tớ cày được hơn 20000 GP. Đó là hồi trước, giờ không dám chắc vì trình độ mấy bồ ghê quá, cầm dao chắc die. Tìm màn nào dễ ẩn nấp ấy. Mà đừng chọn ngã tư tử thần >.< ít GP vô cùng

cuongcau
21-09-2008, 19:17
Cách kiếm gp nhanh nhất bây giờ là ntn ?

Nhầm topic :">. sry chơi ghost :)>-
cầm m16 hỏng vào chơi
trận đầu cầm súng tốt
còn tất cả các trận sau cứ m16 hỏng mà tương :)>-

wizkyz
21-09-2008, 20:13
2 ngày cho bác bắn 24/24 luôn đó đủ tiền tui chết liền cho coi

nếu tờ là bố già thì có thể lắm :wink:
1 trận kill 100 mạng mà tốn có 100 viên đạn thì hầu như chả mất tiền sửa súng =))
.

.

chơi ghost :)>-
cầm m16 hỏng vào chơi
trận đầu cầm súng tốt
còn tất cả các trận sau cứ m16 hỏng mà tương :)>-

nghe nói súng hư bắn không chính xác mà :'>
bác pro ghost thì thế , tụi em gà thì thế nào đc ạ ;;)

wizkyz
21-09-2008, 20:26
CF hiện nay chưa có add friends list
nên PM cho nhau khá bất tiện
mỗi lần muồn PM cần phải đánh "/w tênnhânvật "
pm cho mỗi đứa thì lại phải đánh lại tên từng đứa
đang bắn mà PM thì khá mất thời gian và dễ chết :'>
dùng Unikey (hay Việt key j` cũng đc tùy)
chỉnh như sau
ví dụ:
giờ muốn nói chuyện với nhân vật tên gaso1 bạn chỉ cần gõ so1 à phím space là tự động sẽ thành /w gaso1
nhanh và đơn giản:wink:

giangthuonghieu
21-09-2008, 22:01
cho em hoi co the hack nhin qua tuong dung ko va lam the nao de lam dc dieu do
va cach hack tam khi ban sung 46 hay 48 ma van co tam y:x

kyori kusagami
21-09-2008, 22:03
cho em hoi co the hack nhin qua tuong dung ko va lam the nao de lam dc dieu do
va cach hack tam khi ban sung 46 hay 48 ma van co tam y:x
về vấn đề ấy thì lên google.com mà hỏi :|
đừng có vác mặt đây mà hỏi cái này
có biết đọc chữ không :|

Darth Malak
22-09-2008, 07:29
nghĩ sao lên đây mà hỏi cách hack .................
ở đây toàn là người căm thù hack không thôi đó ...........bực cả mình .......

wizkyz
23-09-2008, 23:09
cho hỏi có ai biết bắn M60 sao cho có headshot không ? :-/
như nhấp chuột 1 , hay 2 , hay 3.... trong 1 lần nhấp chuột ??? ;;)
canh tâm có phải ngay trái dừa hay là lệch 1 ít ;;)
nếu lệch thì lệch dưới hay trên , trái hay phải ;;)
khi bắn di chuyển được không , hay phải đứng yên ;;)

cám ơn trước , ai biết nói chi tiết tí ^^!

Copkute
27-09-2008, 09:48
pai viet chan the nay` ai them doc
:D:D

tmhoang
02-10-2008, 03:01
cái thằng spam nhảm thế kia sao mod chưa xử :-w

fifam113
02-10-2008, 15:10
sdffg::( http://s2.gladiatus.vn/game/c.php?uid=50394

L_INCONUS
11-10-2008, 19:58
có ai bít cách nghe tiếng thở của ghost hem zday ?? chỉ mình đi

storm05
11-10-2008, 22:25
Em là 1 mem mới của của Cf , chơi 1 thời gian cũng thích sniper.
Vậy ai cho em bí quyết để bắn 45, 46 hay đc hem???

817351
12-10-2008, 07:50
có ai bít cách nghe tiếng thở của ghost hem zday ?? chỉ mình đi

Vặn headphone to to lên

Khi nào ghost tới gần nghe phì phò như ... =)) =))

cuongcau
12-10-2008, 09:53
Khi nào ghost tới gần nghe phì phò như ... như trâu :|

Secret_M4A1
13-10-2008, 22:14
Cách chơi CF pro đối với Sniper : Núp Gió , Chơi Khăm đồng đội :-> ... :'>

chocoboXX
15-10-2008, 12:27
Hờ. Chào các bạn. Choco mấy ngày qua treo máy. Hôm qua đã thử qua phiên bản 1021 của CF và hôm nay đã có 1 bài trên Www.chocoboXx.co.cc (http://Www.chocoboXx.co.cc)
Mong các bạn ủng hộ tiếp cho mình

KOS-MOS.VN
17-10-2008, 22:47
Một mẹo nhỏ là trong deathmatch đừng bao giờ đi sát lưng đồng đội đi trước, đã khuât tầm, khó bắn, khi bắn lại bắn xuyên qua người đồng đội, mà khi địch đã bắn thì dễ chết cả đôi.

Toàn bắn deathmatch nên rút ra được chút xíu kinh nghiệm

Hatcatvodanh22
20-10-2008, 18:36
Sân Kim tự tháp nếu có bên địch có khoảng 4,5 người thì cang ơ cửa phụ ạ, cứ ông nào hồi sinh mò ra thì di chuyển trong ngoài HS liên tục đấy ạ.
Nhưng mà ăn mìn thì cũng chết nhanh hơn đấy ạ.

phadaita
25-10-2008, 22:24
dai. ca chi? nhu ..... the` ban' lung tung con` suong' hon la` ban' theo may' cach' tre? con nay`

tontengpro
25-10-2008, 23:05
cho mình biết mấy thuật ngữ trong game được hông? Chẳng hạn như sniper hay spray gì ấy. Đọc mấy bài hướng dẫn mà hông hiểu gì hết trơn::(::(::(

quanquanchimo
26-10-2008, 17:38
mẹo nhỏ bắn M60 map 4D , để tâm cao căn hs , bắn từng viên 1 , bắn xong cầm dao lại quay sang súng và di chuyển biên độ rộng , nếu đối mặt ở giữa thì vừa bắn 1 viên vừa nấp hoặc bắn rồi cầm dao nhảy . Cấm ngồi im xóc cả băng :))

T*Q*B*Y
28-10-2008, 00:14
mình có cách nhảy từ cao xuống mà không bị mất áu nè , ko bik ai làm và bik chưa ^^
-Khi nhảy từ tren cao xuống thấp ,{từ lúc nhảy xuống} bạn ước lượng khoảng cao cho tới khi cảm thấy hợp lý nhất{ gần chạm đất } rùi nhấp chuột cho nó nhảy them lần nữa,đảm bảo ko mất máu

abba003
31-10-2008, 18:54
cách hay nhất để bắn CF hay là đây anh em cùng tham khảo:
Máy ngon, chuột tốt, mạng xịn,tai chuẩn (dùng cho ghost), giáp đầy mình
cộng thêm thằng bắn không phải là gà từ trong trứng nước gà ra
kết hợp những điều này lại ta có ít nhất cũng đứng trong top 3 thằng đứng đầu

PS: đối với em Pro là những thắng cầm m16 hỏng 100%, máy cùi, mạng lởm,
chuột trơ mà vẫn tằng tăng đứng top đó mới là những thằng Pro :D :D :D

chocoboXX
01-11-2008, 21:29
Một mẹo nhỏ là trong deathmatch đừng bao giờ đi sát lưng đồng đội đi trước, đã khuât tầm, khó bắn, khi bắn lại bắn xuyên qua người đồng đội, mà khi địch đã bắn thì dễ chết cả đôi.
Đó là ý kiến của bạn. Nhưng ngoài ra người đằng trước còn che cho đằng sau. Bắn AMV toàn bắn xuyên đồng đội này. Kim tự tháp là chuyên thế. Ai che một phát là đùng luôn!

mẹo nhỏ bắn M60 map 4D , để tâm cao căn hs , bắn từng viên 1 , bắn xong cầm dao lại quay sang súng và di chuyển biên độ rộng , nếu đối mặt ở giữa thì vừa bắn 1 viên vừa nấp hoặc bắn rồi cầm dao nhảy . Cấm ngồi im xóc cả băng
Xóc cả băng thề không bao giờ trúng. Bắn từng viên HS cứ vù vù!

ketnoixyz
12-11-2008, 17:05
Cho hỏi cách nào làm tăng FPS trong cf ko(card Gigabyte512M GE7600,ram 1g bus 667,chip pen D 3.4G,main gigabyte P965-DQ6 mạng FPT 300KB/s,win vista ultimate lậu),máy mua cách đây 3 năm,đã cập nhật driver cho card tuy nhiên FPS vẫn từ 14->khoảng 50,ping 17 trong khi đó chơi CF TQ thì ping đạt tốt nhất là 65(ở server thứ 3),FPS cao ko có vấn đề gì.

qtrungqed
13-11-2008, 07:31
Amater hay pro thì hổ báo xông lên là có khác biệt ngay,tui thuờng xuyên dẫn đầu cả team xông lên và tích cực hs nếu có thể đẻ đỡ phí đạn:-/.Còn về gài đạn thì khi chơi ghost nên cẩn thận dù có đồng đội hay ko vì tụi nó sẵn sàng bổ ngay 1 nhát vào mình rùi chuyển wa đối tựing típ theo:;)

hien90
13-11-2008, 10:40
lúc trước chơi ghost tui thấy có 1 người bên phe tui (bl) di chuyển mà ko hiện ra bóng (di chuyển kiểu nhảy lên nhảy xuống) .Ai biết chiêu này chỉ tui dùm .

Wint
29-11-2008, 18:27
Hướng dãn ghost trong này nè:
http://diendan.vtc.vn/m_3164495/mpage_1/key_/tm.htm

romalyan
07-12-2008, 08:47
lúc trước chơi ghost tui thấy có 1 người bên phe tui (bl) di chuyển mà ko hiện ra bóng (di chuyển kiểu nhảy lên nhảy xuống) .Ai biết chiêu này chỉ tui dùm .

KO có chuyện di chuyển mà không hiện bóng đâu bạn ơi!Cái này thuộc về luật game rồi!

-VVN-
07-12-2008, 09:28
bạn kia nói là "di chuyển mà ko hiện ra bóng (di chuyển kiểu nhảy lên nhảy xuống)"
chứ ko phải là bấm W
kiểu ghost nhảy í mà
nhưng mình hay chơi GR, nên cũng chịu ^^

quan61092
07-12-2008, 10:24
ối hỡi giời ôi
Kĩ thuật Invisible Jump và Jump bug, đc. khám phá ra và ứng dụng cho ghost
Ko biết thì đừng nói :-<

cuongcau
07-12-2008, 13:25
ối hỡi giời ôi
Kĩ thuật Invisible Jump và Jump bug, đc. khám phá ra và ứng dụng cho ghost
Ko biết thì đừng nói cho tất cả các mục tiêu luôn :-<
như ta nè :> nhẩy 2 bên TCH xuống đất có mất tiết nào đâu =))

Wing Gundam
01-01-2009, 22:24
cho xinh vài cái hack đi!!! thấy ng` ta hack wa' trui` mà mình ko hack dc nên tức lwem1

xp_virus
02-01-2009, 00:30
xin hack thì ra chỗ khác xin !

carmelo
02-01-2009, 10:14
kỷ thuật cầm 31 đi móc lốp là hay nhất ,ko spam nhé ,31 móc lốp là vô đối

leizard
04-01-2009, 17:56
mẹo khá nhỏ, đã test và lên từ 20 - 30 fps thành 40 - 50 fps :>

Đây là những thủ thuật mà mình và 1 số người khác test thử và thành công , thủ thuật này các bạn không cần down chương trình gì về hết
Bước 1 : Click chuột phải vào "My Computer", chọn phần "Properties" (dòng cuối cùng )
Bước 2 : Chọn thẻ "Advanced" tiếp đến vào phần " Setting" trong mục "Performance" ( mục đầu tiên ý )
Bước 3 : Click vào thẻ "Advance" rồi chọn phần "Change" ở phía dưới
Bước 4 : Click vào các ổ đĩa của các bạn trừ ổ C
Chọn phần "Custom size"
Nếu nhà bạn dùng RAM 512 thì điền vào ô là : 768 - 1536
Nếu nhà bạn dùng RAM 1G thì điền vào ô là : 1536 - 2048
Cuối Cùng là ấn "SET" rùi "OK" , nếu nó hiện ra cái bảng bắt thay đổi file "pagefie.sys" thì các bạn cũng ấn "OK"
Và đây là kết quả
http://i280.photobucket.com/albums/kk195/daigia2208/untitled-2.jpg

Đây là 1 biện pháp làm tăng bộ nhớ ảo để hoàn thiện cho hệ thống chứ không làm hỏng bất cứ thứ gì cả
Các bạn nên dùng cách này để cho máy hoạt động hiệu quả hơn
và chơi CF cũng đỡ giật hơn
Dùng cái này kết hợp với phần mềm làm giảm ping CfosSpeed thì các bạn chơi GAME rất tốt
cài thêm Cfosspeed kg phải là thừa nhé :D. down ở đây (http://www.benhvientinhoc.com/dd/index.php?showtopic=16204) , vào chịu khó đăng kí
nguồn : http://diendan.vtc.vn/m_3663480/mpage_1/key_/tm.htm#3664219

[maL|w0w~]
04-01-2009, 19:07
Tăng thế thật á :))
từ 2x lên 5x uầy uầy phải thử ;;)

ltnghia678
21-01-2009, 09:20
Link Dow 1:http://www.mediafire.com/download.php?jm4zoongugm
Link Dow 2:http://s7.galaxyz.net/fi.html?s=Xz1w...xTNk06T3FPPk8=
http://s7.galaxyz.net/fi.html?s=Xz1w...xTNk06T3FPPk8=
Down cái này nếu bị lỗi:
Link:http://www.mediafire.com/download.php?y4mlj5hymmu
(Click vào Start ->Run -> Gõ vào Chứ Fonts Sau đó Paste vào Chọn Yes) ->Mở lại NiceSniper ^_^' ok
Công cụ:
Hack ghost+tên Ghost
Độn thổ
Balo
Bắn ko giực

Hướng dẫn : Bấm phím tắt "ctrl" truoc khi vào Phong`để hack thấy tên Ghost và hack thấy Ghost
Tài khoản để sử dụng :

ID : từ "sniper001" ======> đến " sniper100"
Pass : 111
Mong các bạn luôn ũng hộ Sharkvn nhé có gì thắc mắc các bạn qua topic thắc mắc hỏi nhé :rolleyes:

Server sẽ Reset sau mỗi 60 phút để các thành viên khác có thể sử dụng vào các thời điểm 0h, 1h, 2h, ...h, 9h, 10h, ...h, 23h
(nguồn : http://www.vn-zoom.com/f233/nice-sniper-1-2-cap-nhat-hack-cf-cua-sharkvn-181688.html)
nhưng theo kinh nghiệm sử dụng của mình thì id : từ sniper001==>sniper 109
pass thì như củ
riêng có 1 vấn đề là : trong vong 60' thì chỉ có 108 người ở khắp nước được chơi thui
vậy nên bro nào biết cai pass cấp 2 của cái nay share cho anh em với nha

leizard
21-01-2009, 11:38
.........................như đùa

vulcan300
21-01-2009, 11:45
nice sniper
chẹp, nhìn là hiểu nó là cái gì rồi, nhưng đang tự hỏi chúng nó ngửi ass người khác suốt mà không biết chán à?
thơm quá hay sao?

protectq2007
21-01-2009, 15:20
Bọn xài nice sniper toàn lũ gà thôi =))
Chúng nó kêu gamer chân chính ngu học nên ko bik xài đấy =))

thiensok14
26-01-2009, 23:35
Co' pac nao chi tap luyen kieu moi. ro? vay ban sung cang canh headshot thi fai? xai sung nham ah hix dung la ko pro ti nao ko co kinh nghiem tran mac roi
muon ban sung nham tot thi khi gap ke dich ko nen run tay dung bao gio bat nham len truoc de canh, vi khi do toc do quay cua chuot se ko chinh xac " tot nhat la doi no nhay? vo thi bat nham ban lien nhu kieu? kylin tung xai` "
con muon ban sung cang headshot thi cai nay fai tap phan? xa. giua~ mat' va nhap chuot khi wen thi sung nao ban cung headshot dc het "tru` sung nham vi nham thi ban vo nguoi la chet canh headshot chi" cach tot nhat de canh headshot de~ thi canh tam` dau` cua doi thu? de? tam loai 3 co cham o giua nhap tung vien thoy nhe'
Cach di chuyen cung quan trong nua~ fai? biet uu diem cua tung loai sung ma di chuyen
vd: sung luc muon canh hs tot nhat xai P228 (13 vien) ban rat dam` canh rat chinh xac xai de? di tau cho hang thi tot ah` ko noi chung tat ca the loai dau doi headshot thi khoi che :D cai nay tui bi chui hack headshot hoai neu ai tung ban voi tui thi biet tau cho hang sung luc headshot 100% noi chung may loai sung ngan thi nen di chuyen sao cho gan doi phuong lau lau ban co gap [05net07]koo thi bit tui ah anh em nao muon lien he thi add nick nakamura17nkkn nho' bao' danh truoc nhe chu tui ko bit ai nua thi ko add nick lai dau (con cai viec ma luyen 2 thu' 1 luc nhu thang kia noi thi ko co dc dau vi sau khi ban sung nham xong chuyen wa hs thi run tay do' , con neu tro lai ban cang thi hs ko nhanh nua~ haaaaa tui bi roi nen biet )

Cl0v3r
27-01-2009, 00:17
Xài tốt AWM cũng hôk khó lắm ! Thấy Mấy người anh họ bắn AWM nên rút ra đc kinh nghiệm cho các newbie :
1/ Rất là thix nhắm ngay hẳn vào tâm rồi bắn : thường thì các pro chỉ có việc lia chuột thất nhanh + click , còn đây là nhẵm kỉ thiệt kĩ ( có khi hôk bắn :o , đợi nó nhảy ng` lại rồi chỉ có nước la lớn ::( )
2/ Cực thix Camp :( đứng 1 chỗ + nhắm sẵn ) màz camp cực ngốc để nòng sát ngay vách ... lúc nó chay ra thì phản xạ nào cho kịp ... tốt nhất thì nên nhích nòng ra xa 1 chút ... sao cho vừa vưới phản xạ tay của mình !
3/Thix Zoom 2 ( Chuột fãi 2 lần ) : cực kì bất tiền , nếu kẻ địch ở vị trí trung bình từ 3/4 chiều ngang của Map Ngã tư thì tốt hơn hết hãy zoom 1 ! Zoom 2 thì dành cho khoảng cách xa hơn ....
4/Thix cầm AWM khi bị dao lùa gần : cái này thì pro có chiu là nozoom hay là nhảy giựt lùi lại rồi xả đạn ! Còn mình thì đổi dao ... chay lẹ + rồi nhảy lùi + đổi súng + zoom khi nó vừa đáp sau 1 cú nhảy ( phản xạ tự nhiên của các gamer ... thấy ng` khác cầm dao rồi đổi AWM thì nhảy ngang liền )
Chú ý : Tốt nhất đừng đổi thành dao níu trong tay mình có AWM ( dành cho map Đấu đơn hoặc các trường hợp tương tự ) Khi bắn vào chân đối thủ (cầm dao ) đổi dao rồi ráng lia cho 1 nhát là sẽ gík đc ngay !
5/Nên thành thạo việc đổi dao hay lục ngay sau khi bắn 1 viên đạn !
6/Hãy quen với cái nòng tâm của AWM lúc nozoom ( hôk có xuất hiện , chỉ là cảm giác thôi ) việc này có lợi khi bất ngờ có người xuất hiện "zoom+click" ( níu quen với cái nòng tâm thì lia theo bước nhảy của kẻ địch lúc nozoom là việc đơn giản )
7/Tank là việc hôk thể đối với sniper : vì hôk thể nào win đc với tanker hết .... trừ khi canh những khúc ngả khi đối thủ vừa xuất hiện hoặc bất ngờ xuất hiên thôi ! Chứ lũ tanker màz nó xả đạn .... xui xui trúng cái nòng súng thì nó giựt bắn cả lên trời ... chết là chắc
Tỉ lệ cạch tay đôi của Sniper và Tanker :
(Sniper ,Tanker pro + ko có yếu tố xuất hiện bất ngờ)
Khoảng cách chiều dài Ngã Tư : ( tỉ lệ thằng của các Sniper ) 80%
Khoảng cách từ chiều ngang Ngã Tư : 70%
Khoảng cách từ thùng | thùng map TCH : 55%
Khoảng cách từ 2 cây cầu map TTH : 50%
Các khoảng cách ngắn hơn thường thì do may rủi ( xui thì bị bắn trúng cây súng rồi thì bị rỉa màu đến chết hay bị HS | hên thì bị bắn vào phần mềm )
8/(Gà lắm mới bị dính cái này) Vừa đi vừa zoom : chả bík nói sao ... ngốc kinh !!!
9/ ....... Tìm ra sẽ post típ ....

Chelsea164
27-01-2009, 02:06
Cho em hỏi cái này hơi ngoài lề tí :D
Ass là gì :|

->chjken<-
27-01-2009, 18:08
sac......thô thiển vừa thôi cha......thôi thì để giải đáp thắc mắc của ae em chỉ gợi ý với bác là chữ"ASS" nó thường đi kèm với chữ "HOLE"....=)) ass hole

Kululu_Angel
22-02-2009, 20:35
theo mình thỳ nên chỉ cho nhau về các cách bunny vì nhìu người kòn chưa béc lém mình cg? mới đc thèn a dạy nên béc bunny thường thường th0y !! và sau đey là cách bunny cơ bản : B1: nhãy lấy trớn
B2: bấm space trước rầu bấm nut' lùi ( S )
Bước cuối cùng :cứ zị mà nhãy chừng nèo thấy tay mình cầm dao ( búa hoặc xẽng ) mờ đy như thế là thành công !!
E xjn hết :D

ging1212
23-02-2009, 12:37
Ohm chú em dùng ngôn ngữ cho nó dễ hiểu tí: viết cái gì mà đọc méo cả mồm >"<
Còn 2 mem tung hứng ở post 181 và 182 thì cho vài points dc chứ nhỉ :-?

aaassa
25-02-2009, 20:17
các bro có bik cách nhảy thế nào mà ko cần nhẩy lên thùng container mà vẫn lên đc bờ tàu ko
tất nhiên là ko chơi kiểu chồng người nhá
xin cám ơn các bro ;;);;)

mikazan
27-02-2009, 20:34
ai biết mẹo xài M16 không vậy... em nghèo chưa mua Vcoin và GP đểmua súng mạnh

ramza9205
27-02-2009, 22:33
Có ..Phá nát M16 đi...Cho tâm như cái bát rồi bắn quả nào cũng hs :>

sieuthinhanh
16-04-2009, 17:08
CÓ cách kiếm tiền trên blog mình viết mà. Cầm dao chạy lăng xăng, tập dao luôn tiện cho Pro. Herher toàn đâm lén, không mất tiền sửa súng. 2 tuần tớ cày được hơn 20000 GP. Đó là hồi trước, giờ không dám chắc vì trình độ mấy bồ ghê quá, cầm dao chắc die. Tìm màn nào dễ ẩn nấp ấy. Mà đừng chọn ngã tư tử thần >.< ít GP vô cùng

Bạn vào phần balo, bỏ hết súng ống ở 1 balo đi. chọn balo trống rồi vào chơi những map có sẵn súng hay chỉ dùng dao như Ngã tư TT, Vùng bão tuyết, Đấu trường, ... hoặc các map ghost. Bạn sẽ không phải tốn tiền sửa súng.

Tuy được gold, nhưng mỗi lần chơi tớ mất tầm trên 300 GP chỉ để kick hack =((

xxwatarixx
16-04-2009, 18:09
tớ thấy các bác sniper bác nào cũng xài awm nhỉ , sao ko xài dragonnuv 1-2 lần gì đó sẽ thấy tác dụng tuyệt vời của dragon ngay thôi, có thế mới xài các bác sẽ cảm thấy tỉ lệ sát thương của nó thấp ( 80% là chết ,15& còn 1-10hp , 5% hụt ^_^) và độ lệch đạn của nó khá cao ( hơn awm khoảng 10%, theo suy đoán riêng ^_^) nhưng khi xài quen thì sẽ thấy cái lợi của nó ( mỗi người 1 nhận định riêng nhá) và xài dragon có thể tăng phản xạ của sniper lên đó ( cứ cầm dragon ở Ngã Tư mà đi móc)đi một mình và có 1 cây pistol thì hay nhất còn có đồng đội mà gặp sniper pro thì bàn đó chắc thắng 98%(vì sniper pro có thể cầm dragon nã liên tục 3 tên kể cả đổi dao ^_^)mình tuy ko pro lắm nhưng cũng khuyên các bạn xài dragon vì khi quen và là 1 sniper xịn thì chưa chắc lúc nào awm cũng win dragon đâu nhỉ ^_^;;)

NoKoTo
22-04-2009, 00:25
tớ thấy các bác sniper bác nào cũng xài awm nhỉ , sao ko xài dragonnuv 1-2 lần gì đó sẽ thấy tác dụng tuyệt vời của dragon ngay thôi, có thế mới xài các bác sẽ cảm thấy tỉ lệ sát thương của nó thấp ( 80% là chết ,15& còn 1-10hp , 5% hụt ^_^) và độ lệch đạn của nó khá cao ( hơn awm khoảng 10%, theo suy đoán riêng ^_^) nhưng khi xài quen thì sẽ thấy cái lợi của nó ( mỗi người 1 nhận định riêng nhá) và xài dragon có thể tăng phản xạ của sniper lên đó ( cứ cầm dragon ở Ngã Tư mà đi móc)đi một mình và có 1 cây pistol thì hay nhất còn có đồng đội mà gặp sniper pro thì bàn đó chắc thắng 98%(vì sniper pro có thể cầm dragon nã liên tục 3 tên kể cả đổi dao ^_^)mình tuy ko pro lắm nhưng cũng khuyên các bạn xài dragon vì khi quen và là 1 sniper xịn thì chưa chắc lúc nào awm cũng win dragon đâu nhỉ ^_^;;)

Ôi dồi nói thì dễ. Dùng quen loại nào thì pro loại đó thôi.

bioibi24
22-04-2009, 22:20

Cũng tùy lúc, khi thì 1 shot 1 kill, ảo vô củng , có lúc bắn cứ 98, 99 hp.....ức chế
Nói chung awm dễ dùng hơn

M3cury
23-04-2009, 20:03
cú mạng cáp quang, VGA 512 trơ lên thi cung gioi hết

fire_in_snow
24-04-2009, 18:43
- Trước kia và hiện tại có 1 bài viết hướng dẫn rất kĩ lưỡng về kĩ thuật bunny và ij (xin các bố đừng spam về định nghĩa 2 khái niệm này nữa). Hướng dẫn về cách bấm nút để thực hiện là chính xác rồi, tuy nhiên thực tế ko phải nhiều người có thể ij max speed một cách chủ động được. Và phổ biến nhất là trường hợp quả được, quả xịt. Why?
- Sau khi chơi BL phe GM liên tục và chém được hơn 14k dao mình có thể tổng kết được những nguyên nhân sau:
+ Ping không ổn định cũng sẽ làm hỏng bước nhảy của bạn, hãy chú ý kiểm tra ping thường xuyên bằng việc ấn tab, nhớ là ấn tab vài lần cách tầm 1s 1 lần.
+ fps quá cao dẫn đến khó canh thời điểm nhảy. Đối với tôi, fps đẹp nhất là tầm 30-40, khi đó yêu cầu thao tác thực hiện không cần quá chính xác mà vẫn có được những bước ij max speed. Các bạn có thể nghĩ tôi là kẻ hâm, suy nghĩ kì quặc. Điều đó cũng có lý, bởi vì các thể loại DM, boom, hoặc thậm chí cả GM phe BL yêu cầu fps càng cao càng tốt. Tuy nhiên điều đó lại là bất lợi đối với một BL ghost mode thích ij bởi vì bạn sẽ dành một phần não để "canh" bước nhảy, như vậy thật là lãng phí.
Cách để hạ thấp fps xuống thì có thể phải thực hiện thông qua setting của game, tức là thiệt lập mức 2. Hoặc là vào phần setting của card đồ họa, bạn cho chất lượng hình ảnh cao lên, bật khử răng cưa max, bật filtering lên. Như vậy là fps đã hạ xuống đáng kể.
* Mẹo: Bạn đang ij lùi và ko nhìn được đằng sau, thử bật tab lên xem fps. Nhiều khi nó sẽ giúp bạn được đó, bởi vì khi kẻ địch tiến đến gần bạn hoặc 1 quả smoke ở ngay đằng sau lưng cũng sẽ làm fps bạn sụt xuống đáng kể.
-p/s: Cảm giác "quen máy" là rất quan trọng, hy vọng bài viết của mình sẽ giúp các bạn.

Yeahooo
24-04-2009, 18:59
Cách để hạ thấp fps xuống thì có thể phải thực hiện thông qua setting của game, tức là thiệt lập mức 2. Hoặc là vào phần setting của card đồ họa, bạn cho chất lượng hình ảnh cao lên, bật khử răng cưa max, bật filtering lên. Như vậy là fps đã hạ xuống đáng kể.

Hức, bạn giúp cho cái máy fps 2xx của mình với, nó cứ fps ầm ầm thế này thì mình đau tim chết mất *_*

Mình có làm qua biện pháp cài đủ thứ vào máy, kết quả fps của mình là 15x~17x, h mình phải làm sao nữa? :(

Thậm chí bật cả game khác lên chơi mà nó cứ âm ầm :-$

vulcan300
24-04-2009, 19:04
+ fps quá cao dẫn đến khó canh thời điểm nhảy. Đối với tôi, fps đẹp nhất là tầm 30-40, khi đó yêu cầu thao tác thực hiện không cần quá chính xác mà vẫn có được những bước ij max speed. Các bạn có thể nghĩ tôi là kẻ hâm, suy nghĩ kì quặc. Điều đó cũng có lý, bởi vì các thể loại DM, boom, hoặc thậm chí cả GM phe BL yêu cầu fps càng cao càng tốt. Tuy nhiên điều đó lại là bất lợi đối với một BL ghost mode thích ij bởi vì bạn sẽ dành một phần não để "canh" bước nhảy, như vậy thật là lãng phí.
buộc phải nói 1 câu là cách làm này là cách làm ngu nhất từ trước đến giờ tôi thấy
đứa thì chỉ cách giảm fps cho game chơi giật, đứa thì vào khoe hàng 1 cách nhảm nhí, lmao

songchetcunggame
24-04-2009, 22:49
* Mẹo: Bạn đang ij lùi và ko nhìn được đằng sau, thử bật tab lên xem fps. Nhiều khi nó sẽ giúp bạn được đó, bởi vì khi kẻ địch tiến đến gần bạn hoặc 1 quả smoke ở ngay đằng sau lưng cũng sẽ làm fps bạn sụt xuống đáng kể.
-p/s: Cảm giác "quen máy" là rất quan trọng, hy vọng bài viết của mình sẽ giúp các bạn.
tôi bật AA 16x CSAA, AF cũng 16x nốt, fps ko hề giảm ;))

muốn giảm fps chứ gì. hạ xung nhịp CPU đi, hoặc tháo bớt RAM ra :-j.

headhunter
25-04-2009, 10:55
buộc phải nói 1 câu là cách làm này là cách làm ngu nhất từ trước đến giờ tôi thấy
đứa thì chỉ cách giảm fps cho game chơi giật, đứa thì vào khoe hàng 1 cách nhảm nhí, lmao

nhưng mà thực sự nó đúng như vậy đấy:D

chơi qua GHost mode cậu sẽ thấy khác biệt hoàn toàn.

VD:

- máy nhà tôi fps dao động liên tục từ 20-> 45. nhảy IJ max liên tục.
- máy ngoài hàng nét thì ngược lại, fps dao động trong khoảng 99 -> 128. Nhảy IJ rất khó khăn, căn nhịp để nhún theo hầu như rất khó.

p.s: chống chỉ định dành cho các thể loại khác. vì FPS quá thấp không thể chơi bombdefuse hay deathmatch

bioibi24
25-04-2009, 23:58
Fps cao thì tốt rồi , như để Ij tốt thì làm như anh trên nói là đúng rồi đó :(

vulcan300
26-04-2009, 06:01
thế thì bó tay rồi vì tôi không thuộc mảng ghost, nhưng tôi chơi game cái gì cũng phải mượt mà sắc nét mới chịu chơi, lmao =)

ging1212
26-04-2009, 07:30
Mượt mà ngược với sắc nét ;)) ?
Máy lởm hạ cấu hình thì mới chạy mượt mà, còn chạy max đồ họa thì mới sắc nét dc.

vulcan300
26-04-2009, 07:39
Mượt mà ngược với sắc nét ;)) ?
Máy lởm hạ cấu hình thì mới chạy mượt mà, còn chạy max đồ họa thì mới sắc nét dc.

chả bao giờ phải quan tâm tới vụ mượt lắm vì game online chưa thấy cái nào máy mình không mượt được cả, sắc nét thì đã có max setting, trừ khi game giới hạn cái "sắc nét" nó chỉ kìm ở mức đấy thì thôi, chịu

KyoCrack
01-05-2009, 23:17
Hức, bạn giúp cho cái máy fps 2xx của mình với, nó cứ fps ầm ầm thế này thì mình đau tim chết mất *_*

Mình có làm qua biện pháp cài đủ thứ vào máy, kết quả fps của mình là 15x~17x, h mình phải làm sao nữa? :(

Thậm chí bật cả game khác lên chơi mà nó cứ âm ầm :-$

anh tháo cái card màn hình ra đập nát rồi mua cái khác rẻ tiền hơn là xong :D

fire_in_snow
14-05-2009, 06:53
- Lâu rùi chẳng thấy ai post bài ở cái topic này. ~.~ Vấn đề fps mà tui post đúng là sai khi card màn hình thuộc hàng khủng. Card lởm (như của tui) thì mới làm đựơc. :D Những người chơi ghost mà có card khủng đa số thường chọn lỗi chơi bunny thay vì ij.
- Mẹo nhỏ khi sử dụng nút ~ (xem bản đồ): Trong ghost mode, việc xác định chính xác vị trí đặt boom để cover boom là rất quan trọng. Nếu không xác định được vị trí đặt boom thì sẽ rất mạo hiểm khi đi tìm boom ở trong khu đặt boom. Mình thường xuyên thấy các BL phát biểu sau khi cover boom thất bại: "boom ở đâu?" hoặc "đặt boom chỗ ngu vl". Vấn đề ko phải người đặt boom "ngu" mà là không có cơi hội đặt ở vị trí đẹp, hoặc đồng đội ko tự nhận biết vị trí của boom (đồng đội đang say mồi hoặc ko quan tâm đến đặt boom).
--> Mẹo: Sau khi thấy thông báo"the boom has been planted" thì nhanh tay (phản xạ) ấn nút ~. Lúc đó sẽ biết được vị trí mà đồng đội đặt boom, từ đó suy ra vị trí boom.

shivaall
17-05-2009, 17:18
em gà cf này có pro nào chỉ giáo cho em cách nào nhanh nhất để từ một con gà mỗi ván đấu chỉ dăm bảy chiếc đầu lâu lên vài chục chiếc ko. Cái này ai chỉ em thì em xin cảm ơn nhiều và hậu tạ. Con cái này nữa di chuyên ko tiêng động là gì cầm dao hay cầm súng có pro nào chỉ giáo đi chuyện bị trừ điểm em xin chịu trách nhiệm

sieuthinhanh
24-05-2009, 14:15
Mình có một bí quyết chỉ chia sẻ cho một mình bạn thôi nhé. Bạn chọn map như Đấu trường hay Kim Tự Tháp, chọn 150 mạng (hoặc hơn nếu game cho phép :D), đảm bảo 1 ván bạn có ít cũng trên chục chiếc đầu lâu.

Còn di chuyển không tiếng động có 3 cách:
- Cách 1: tắt loa.
- Cách 2: ngồi xuống mà đi.
- Cách 3: nháy nút đi theo nhịp tích tắc đồng hồ.

vulcan300
24-05-2009, 16:01
Mình có một bí quyết chỉ chia sẻ cho một mình bạn thôi nhé. Bạn chọn map như Đấu trường hay Kim Tự Tháp, chọn 150 mạng (hoặc hơn nếu game cho phép :D), đảm bảo 1 ván bạn có ít cũng trên chục chiếc đầu lâu.

Còn di chuyển không tiếng động có 3 cách:
- Cách 1: tắt loa.
- Cách 2: ngồi xuống mà đi.
- Cách 3: nháy nút đi theo nhịp tích tắc đồng hồ.

+rep +rep cho bạn này gấp =D>

Dragonmangia
24-05-2009, 19:49
Mún pro CF thì phải tập nhạy bén với thế giới băn súng mới được ;))
Đầu tiên chỉ cần tăng tốc độ chuột lên 100 >:) và chơi chế độ Ghost-mình làm CS để phản xạ nhanh hơn và có thể nghe tiếng chân...
Phản xạ đã nhanh nhạy rồi thì giảm xuống thành 20 mấy để bắn ít giật hơn...
.

.
Mún đầu lâu á ;;) chơi solo với chú map NTTT cầm AWM ra chĩa ;;)

Dragonmangia
25-05-2009, 22:46
em gà cf này có pro nào chỉ giáo cho em cách nào nhanh nhất để từ một con gà mỗi ván đấu chỉ dăm bảy chiếc đầu lâu lên vài chục chiếc ko. Cái này ai chỉ em thì em xin cảm ơn nhiều và hậu tạ. Con cái này nữa di chuyên ko tiêng động là gì cầm dao hay cầm súng có pro nào chỉ giáo đi chuyện bị trừ điểm em xin chịu trách nhiệm

di chuyển không tiếng động có 2 cách:
Ctrl + di chuyển: tức ngồi xuống đi nhưng vẫn không phát ra tiếng động
Shift+ di chuyển: đi từ từ tà tà => không tiếng động
nhấp theo nhịp đồng hồ thì ta không chắc :|

Nguyễn Thế B78
26-05-2009, 10:15
Em vote cho cách số 1 ah =)) =)) =))

solomonking
26-05-2009, 16:23
Cách cực đoan nhất đây.... Uninstall.... chán lắm rồi! Toàn hack

doyouscare
27-05-2009, 18:51
;));));)) theo kinh nghiệm của em khi chơi dao : giống như 1 môn đòi hỏi sự nhanh nhẹn của người chơi, dao luôn chứng tỏ mình tuy fát free nhưng lại có tốc độ ko vũ khí tầm gần nào băng :D ( chuột trái hay phải cũng thế) người chơi hay dao là người biết sử dụng chính tốc đô làm phương chậm chiến đấu ; không nên sài chuột phải khi chơi dao, dùng chuột trái chém thật nhanh vào đâu đó trong cơ thể đối phương và chém lẹ vào não bộ ;));))
còn axe: theo quan điểm cá nhân, axe là 1 vật có tốc độ nhanh và vô cùng chính xác ( chuột trái ) , người sử dụng BC axe sẽ tấn công vào giữa đầu đối phương ( đơn giản thôi m vì xu hướng chém axe là bổ dọc từ trên xuống dưới 8-x)
cuối cùng , xẻng quân dụng (;)) em khoái nhất kái nài) : khi chơi xẻng người ta phải póa puột chỉnh bản thân mình vào 1 trận đấu pò tót ( cũng theo quan điểm =))) , phải lừa làm sao cho đối phương cắm đầu phía trước hoặc tấn công hụt( chẳng hạn lạng lạng :)):)) ) khi ấy nhanh tay ấn chuột phải ;;)=====> bay cùng tình iu :D:D:D.
nick CF của em là F.U.C.K.Y.OU :D===> cóa gì xin thỉnh giáo ( đb là xẻng) :-*:-*:-*:P

Leon#1
07-06-2009, 11:23
Tui hiện đang có 1 cây pass12(shotgun) nhưng lại bắn nó không mấy hiệu wả.
Mong có pác pro nào hướng dẫn cho tui để bắn hiệu wả hơn:D

ducmalai88
10-06-2009, 15:45
lúc spray đừng chú ý vào tâm cứ nhìn đường đạn mà chỉnh thôi . nói rườm rà chứ bắn nhiều quen tay ngay ý mà :-* kn đó

manhk88
16-06-2009, 23:03
minh cung choi cf lau lau zui!bay jo muon choi lai ma nan wa toan hack thui!dam za mang tieng theo minh cu ban hay mot teo thi chung no chup dau bao hack chan ko tuong dc

--Tjna.BaBy
17-06-2009, 11:57
minh cung choi cf lau lau zui!bay jo muon choi lai ma nan wa toan hack thui!dam za mang tieng theo minh cu ban hay mot teo thi chung no chup dau bao hack chan ko tuong dc

Nó háck thỳ mỳk háck lại nó chứ sao :))
Con người pải být vượt khó chứ You ;;)
Cố lên cố lên nào
Cố mãi mà chả thấy lên :))

HacBachVoAnh
25-06-2009, 20:54
Giờ đỡ hack hơn nhưng vẫn ức chế vì toàn nghi kị nhau ! Vừa vào phòng làm 3 mạng HS thì nhận được toàn những câu : Hack ,kick nó đi hay DCM thằng chó hack ... :-oChưa kịp thanh minh thì "Đang mời bạn ra khỏi phòng..." . Chán !:-w

vulcan300
25-06-2009, 20:59
bạn phải lấy làm vinh hạnh vì được kick chứ sao lại chán? =)
nó là động lực giúp mình gắn bó với CF cho tới tận bây giờ đấy

RaiKyn
26-06-2009, 01:49
Công nhận đánh đấu trường còn bị kêu là hack mới ghê :D trận nào cũng cầm ACE, đâm thì ảo, bảo mình hack không biết là bảo hack gì ;)) mình thì chỉ biết mỗi hack dao dài và hack nhìn sau lưng =))

comdavid
05-07-2009, 16:14
còn bác nào thích xáp lá cà thì cứ cầm 31 hay 33 chạy thiệt nhanh HS thiệt lẹ tui cứ mỗi lần cầm 33 xáp lá cà cũng được 3 tên là bèo móc lốp mừ

empires210
06-07-2009, 23:10
Tui hiện đang có 1 cây pass12(shotgun) nhưng lại bắn nó không mấy hiệu wả.
Mong có pác pro nào hướng dẫn cho tui để bắn hiệu wả hơn:D
Có ý kiến đây, bán nó rồi mua súng mới đi (tốt nhất là M4A1 hay Steyr Aug). Ra gặp nó thì tập canh liền vô đầu, nhấp chuột trái --> xong.

.Piano.
17-07-2009, 23:40
Kinh nghiệm chơi CF cho ai xài màn hình LCD Widescreen 1600x1050 nè :
-Vừa cài xong CF vào game nó sẽ bị chế độ Window và nằm ngay góc destop , vào option sẽ thấy 2 mục chọn cửa sổ hoặc toàn màn hình , CF của anh VTC khá pro nên khi bấm vào toàn màn hình , cái cửa sổ CF sẽ chạy về giữa chứ không còn nằm ở đằng góc \m/ (dù vẫn chế độ Window) .
-Chỉnh độ phân giải cao nhất cho CF .
-Out CF , chỉnh độ phân giải màn hình destop thành 1280 x 1024 , vào lại CF , nếu còn bị thì restart lại máy , không thì chiến \m/ Chiến xong out CF , restart lại máy , chỉnh lại độ phân giải 1600 x 1050 cho màn hình .
-Từ nay vào CF không còn cửa sổ nữa \m/
*Còn ai muốn chơi ba gai vừa bắn vừa nghe nhạc + chat thì cứ để cửa sổ , tớ đây ứ quen .

♀male♀
22-07-2009, 16:05
Kinh nghiệm chơi CF cho ai xài màn hình LCD Widescreen 1600x1050 nè :
-Vừa cài xong CF vào game nó sẽ bị chế độ Window và nằm ngay góc destop , vào option sẽ thấy 2 mục chọn cửa sổ hoặc toàn màn hình , CF của anh VTC khá pro nên khi bấm vào toàn màn hình , cái cửa sổ CF sẽ chạy về giữa chứ không còn nằm ở đằng góc \m/ (dù vẫn chế độ Window) .
-Chỉnh độ phân giải cao nhất cho CF .
-Out CF , chỉnh độ phân giải màn hình destop thành 1280 x 1024 , vào lại CF , nếu còn bị thì restart lại máy , không thì chiến \m/ Chiến xong out CF , restart lại máy , chỉnh lại độ phân giải 1600 x 1050 cho màn hình .
-Từ nay vào CF không còn cửa sổ nữa \m/
*Còn ai muốn chơi ba gai vừa bắn vừa nghe nhạc + chat thì cứ để cửa sổ , tớ đây ứ quen .

Ý kiến hay thanks anh nhá \:D/\:D/

Pudge-Butcher
04-08-2009, 19:19
Mún pro CF thì phải tập nhạy bén với thế giới băn súng mới được ;))
Đầu tiên chỉ cần tăng tốc độ chuột lên 100 >:) và chơi chế độ Ghost-mình làm CS để phản xạ nhanh hơn và có thể nghe tiếng chân...
Phản xạ đã nhanh nhạy rồi thì giảm xuống thành 20 mấy để bắn ít giật hơn...
.

.
Mún đầu lâu á ;;) chơi solo với chú map NTTT cầm AWM ra chĩa ;;)

Chuột 100 mà chơi được thì cũng khen bạn :|

empires210
04-08-2009, 19:36
Chuột tui có 10 mà còn quay vòng vòng thì chuột 100 làm sao chơi?

Legend_Hitman
04-08-2009, 21:24
Tui cũng toàn chơi chuột 100.Nếu ko bạn nên xem lại chuột của mình.hoạc mình nên xem lại!:D:D:D:D

vitamin123
04-08-2009, 21:51
tập chơi chuột tốc độ cao sẽ giúp phản xạ nhanh , và rất hữu dụng trong súng nhắm :>

Chuột tui có 10 mà còn quay vòng vòng thì chuột 100 làm sao chơi?
chắc chuột của bạn có vấn đề :|

empires210
04-08-2009, 22:06
Hừm, ông mày chơi game onl toàn ở tiệm chứ có về nhà mà chơi đâu? Mà đâu phải chỉ ở 1 tiệm, tiệm nào cũng phải chỉnh sens xuống 6,7 không mới chơi AWM được đó.

ProGamerVN1993
04-08-2009, 22:16
tranh luận muôn thuở về vấn đề sens mouse =))=)) bao nhiêu chẳng đc , miễn giết đc người thì sao phải xoắn =))=))

bacbeo1
12-08-2009, 13:50
kỹ năng là 1 chuyện,chuyện cần để ý là cứ vào phòng ngon, lắm pro bắn đang sướng tay thì lòi ra ông hack..zzz. Mà mình bắn hay quá chúng nó lại bảo mình hack=>kick, bắn chán thì chửi gà => kick.....zzzz. Bây giờ chắc phải lập box "Mẹo nhỏ giúp bạn chống hack" =))

hikaru0141
20-08-2009, 19:52
tui chi wen dung AWM thui
:)

mrbikei
24-08-2009, 13:14
AWM mà 100 thì có mà bắn. tui để 15 là vừa phải.

LP_No.1
24-08-2009, 21:41
Tui chỉ để đúng 50, súng gì cũng thế, quen chơi kiểu hổ báo rồi, 15 thì chậm bỏ xừ, kể cả với AWM

empires210
26-08-2009, 20:48
AWM mà 100 thì có mà bắn. tui để 15 là vừa phải.

100 bắn gió chứ bắn gì? Lúc rày đang tập bắn mà ko bật zoom (trong mấy cái màn đấu snip) cũng vui phết

LP_No.1
26-08-2009, 21:22
Cũng tùy từng người thôi, chơi riết rồi quen thôi mà;;);;);;)

quynhcuoi
28-08-2009, 15:18
Các bác cho em hỏi : làm sao để tậu đc 1 khâu awm nhanh chóng với . Bắn hoài mà hok đủ GP để mua nè :(

♥Dưa♥
28-08-2009, 16:00
Các bác cho em hỏi : làm sao để tậu đc 1 khâu awm nhanh chóng với . Bắn hoài mà hok đủ GP để mua nè

Cách 1:(hơi khó khăn) reg 1 nick mới..train lên tầm hạ sĩ,trung sĩ là mua dc :-".........
Cách 2:(đơn giản,dễ hiểu :>) vcoin thần chưởng \m/........

Tôi Xin Thề
31-08-2009, 21:24
Cho mình hỏi cái jump bug như vào vậy.
Cái mà nhảy 1 phát lên thùng to ấy.
tìm mãi không thấy :D

LP_No.1
01-09-2009, 16:26
Nhảy + Ctrl ???:):):)
Có mỗi kiểu ấy thôi ...

dUrExMaN
01-09-2009, 16:59
Tui cũng toàn chơi chuột 100.Nếu ko bạn nên xem lại chuột của mình.hoạc mình nên xem lại!:D:D:D:D

:-o , tay bạn chắc bôi mỡ , còn thần kinh bằng thép quá, , để 20-30 mà con muốn chóng mặt rồi:|

Tôi Xin Thề
01-09-2009, 21:19
Nhảy + Ctrl ???:):):)
Có mỗi kiểu ấy thôi ...
Không đ.c đâu. tôi thấy chúng nó có kiểu gì mà chạy lấy đà xong nhấn nhấn mấy phát lên đ.c cái thùng to tùng màu xanh ở màn tàu chở hàng cơ :(

minhdayta
01-09-2009, 22:49
Không đ.c đâu. tôi thấy chúng nó có kiểu gì mà chạy lấy đà xong nhấn nhấn mấy phát lên đ.c cái thùng to tùng màu xanh ở màn tàu chở hàng cơ :(

bunny bác muốn học thì chơi CS ấy nhwof tụi nó dậy cho không thì lên google chắc có hướng dẫn.

songchetcunggame
01-09-2009, 23:17
nhảy+ctrl đó

gợi ý thế thôi. còn cụ thể như thế nào thì ko chỉ được. tràn lan ra có mà loạn :-"

Bel
02-09-2009, 10:26
máy em ram 1gb mà chơi vẫn giật giật, có cách nào khắc phục mà ko cần phải nâng cấp máy ko :-s

ping tầm 36 nhưng từ khi down bản Zombie về thì ping lên 46 :(

Tôi Xin Thề
02-09-2009, 11:10
nhảy+ctrl đó

gợi ý thế thôi. còn cụ thể như thế nào thì ko chỉ được. tràn lan ra có mà loạn :-"
Vậy bạn gửi tin nhắn cho mình cũng đ.c :">
Giúp mình tý bọn bạn nó nhảy đ.c mà mình k nhảy đ.c ức chế :((

millajovovich
18-09-2009, 22:13
máy em ram 1gb mà chơi vẫn giật giật, có cách nào khắc phục mà ko cần phải nâng cấp máy ko :-s

giật chủ yếu ko phải do ping cao mà phần lớn do fps nếu <= 20, tất nhiên nếu máy bạn card rời thì khỏi nói, còn nếu bo phải chú ý để ram rộng lên một chút, tốt nhất đối với on thì khi chơi cf nên tắt hết process khác ko cần thiết đi, chỉ để lại taskmgr, explorer và các file của cf thôi.

zBabyDragonz
18-09-2009, 22:20
Có dấu hiệu nào để nhận biết đc 1 thằng có hack wall hay ko một cách chính xác nhất nhỉ :|

BaByLinh9x
18-09-2009, 22:21

Chơi CF ram ko quan trọng = car màn hình , để chơi tốt Cf thì car màn hình phải có chỉ số FSP => 50

hoangnam0123
18-09-2009, 23:27
Chơi CF ram ko quan trọng = car màn hình , để chơi tốt Cf thì car màn hình phải có chỉ số FSP => 50

Máy nhà tui Ram 1G ko cạc màn hình ko chip đua vẫn chơi ngon lành thậm chí khi ram tui 512 vẫn chơi được chỉ có khi 7 8 thằng trước mặt mới giật.
còn giật ko phải do ping
ping chỉ làm giật đối phương trong màn hình của bạn chứ bạn thì mất mạng cũng chả giật gì cả :))
khi chơi DF đúng là phải tắt hết các thứ khác như ông trên kia nói thì nó sẽ ít giật hơn

killerinthedark
20-09-2009, 16:38
góp ý 1 chút cho ai chơi ghost để nhận biết được 1 số chú hack ghost để kích cho đỡ ức chế:D
1/dạng dễ nhận ra và ai cũng biết
biểu hiện là đi nghêng ngang không sợ sệt (nhìn thấy ma rồi thì đâu có sợ nữa) cứ nhìn thấy ghost mới nhả đạn
2/dạng này chơi hack mà giả bộ không
biểu hiện là khi ghost camp 1 chỗ thì sẽ không dám đi qua hoặc đi qua sẽ nhảy 1 cái rồi quay lại nhìn ngay, ngoài ra nếu không đi qua thì nó cũng sẽ đi lòng vòng quang đó đầu mũi súng luôn hướng về phía ghost
còn 1 biểu hiện nữa là khi giả bộ bắn để tìm ghost thì đám này thường chỉ bắn vào góc có ghost ngoài ra ít bắn vào chỗ khác

Jutomz
20-09-2009, 16:50
^ Cái mà bạn nói chỉ là cái nhìn thiển cận thôi :-j.
Thật sự chơi ghost thì ko ai bắn check loạn lên cả, khi nghe tiếng thở thì họ mới check ( còn nghe pro rồi thì chỉ cần nghe khoảng 2-3s là biết chính xác vị trí và bắn ). Nói thật là hack với ko hack thì rất khó phân biệt bởi chơi ghost bên GR thì cái việc đấy rất nhạy cảm, bạn cảm thấy tin tưởng thì chơi tiếp, ko thì out. Tuy nhiên hack lộ liễu thì ko nói, dạng như đang ở xa ( >5 bước chân ) mặc dù bạn ngồi im ko lộ bóng thì nên esc enter =))