PDA

View Full Version : cho em hỏi cách lên đồ của RAZOR

emai123
10-08-2008, 08:37
cho em hỏi cách lên đồ của RAZOR:D

ZEROntq
10-08-2008, 09:31
Đầu game thì làm 2, 3 cái WB, 1 cái Boot. Sau đấy thì có 3 đường lên:
-farm tốt ko bị cản trở thì rush radian rồi BkB BFly
-team nó quá nhiều ganker có thể lên Lothar rồi sau đó BFLY hoặc búa sét
- kiểu nhiều người vẫn chơi bây h là lên búa sét ròi BFly dps khủng khiếp nhưng hơi mỏng manh dễ vỡ
Có thể cân nhắc lên Midas nếu đủ tiền ở tầm phút thứ 10-12, nên lên BoT> power tread, BKB luôn cần
Có nhiều người cũng thích build SY nhưng mình thấy ko hay lắm. Còn tiết mục santanic BFly thì lại thấy hơi quá đáng :|

saii-shylra
10-08-2008, 10:18
sao ko đọc guide,có thế mà cũng post lên

championknight
10-08-2008, 10:58
Loda lên Lothar, Deso :)) .

quocdung2502
10-08-2008, 11:41
lật lại mấy trang trước mà xem
boT,lothar,bkb,deso/buriza/mkb,heart,...
optional: eye :>

YeuQuaiMomRong
10-08-2008, 12:01
con này cái đạn của nó nhanh nên tôi nghĩ chả lên mấy cái làm thay đổi đường đạn làm gì:D

otcayxe
10-08-2008, 12:22
con này cái đạn của nó nhanh nên tôi nghĩ chả lên mấy cái làm thay đổi đường đạn làm gì:D

thì cũng ảnh hưởng quái gì đến tốc độ bắn của đạn đâu =))

YeuQuaiMomRong
10-08-2008, 12:27
thì cũng ảnh hưởng quái gì đến tốc độ bắn của đạn đâu =))

trông éo đẹp>:P,razo đạn của nó trông giống ulti của lion,thích hợp để dọa nạt các bé newbie=))

chris redfield
10-08-2008, 12:34
Core item của Razor là BKB nếu đối thủ ko noob :D
Còn nếu đi chăn gà và trong combat được đồng đội bọc lót tốt thì Deso + 2 Hyper ;))

soulacquy
10-08-2008, 13:18
con này pub thì búa sét 1 -> POT -> búa sét 2 -> (rùi thì máu hoặc dame thì tùy)

Rockool
10-08-2008, 13:20
Razor là 1 trong những con thích hợp nhất để sài SnY!!! Thêm chút Str cho dai sức hơn khi bị stun, disable, +ms để mà run, chase cực tốt, skill 1 kết hợp với maim thì quá hợp lý!!! Sau thì cứ Butterfly, BKB, Buriza
Tự tin thì lên Desolator. Dẹp cái Lothar đi, ko thấy thích hợp với Razor chỗ nào! Farm tốt thì mới lên Búa sét đầu tiên, vì búa sét 1 quá đắt so với công dụng của nó, búa sét 2 thì khỏi phải chê rồi!!!

_Great_Paladin_
10-08-2008, 13:50
búa sét nên lên sau, để tiền lên đầu thấy yếu thế nào ấy

Kadaj
10-08-2008, 15:31
Thường là rush Rad farm cho fer, dĩ nhiên có thêm BoT, rồi lên BKB, búa sét, Heart, Butter...
Có thể lên búa sét và Skadi cùng lúc, Razor sẽ quạt tay ra ko khí, nhưng rất đau :x

emai123
10-08-2008, 23:50
WB là gì vậy?? Vì em mới chơi nên mấy anh đừng viết tắt

championknight
11-08-2008, 08:02
Wraith Band, chính là cái mặt của Razor trong shop 1 ấy =))

Kadaj
12-08-2008, 12:40
Lên hẳn Bracer, cho thêm tí máu còn hơn tí dmg

tugay
12-08-2008, 15:24
sao ko thấy ai build hút máu cho razor nhỉ
as cao hút sướng chứ

Kadaj
12-08-2008, 15:31
Hút máu cũng là 1 lựa chọn, nhưng mục đích của Razor là gây ra 1 lượng dmg cao nhất có thể trong 1 thời gian ngắn nên build đồ tăng dmg hợp lí hơn

lceFrog
12-08-2008, 18:23
Búa 1 farm rất đã, là item rất rẻ và hiểu quả (+ dam & AS), lothar vào cũng ổn, còn cái loại đeo sny vào thì để chase cái mẹ ai chứ :lol: nhiều khi thấy noob chơi razor đeo sny vào MS cao quá dính ulti của blood cứ cắm đầu chạy thẳng về nhà máu phun ra trông đến tội ::(

nat1987
12-08-2008, 21:51
con razor này khó chơi vãi chưởng, gặp team gank thì nát người( barathum là kẻ thù đáng sợ) tui mà chơi Razor thì lên thế này 2 null Aji, BKB luôn bị gank mà sau đó lên đc Deso thì khủng long :;):;):;), búa sét 2 theo tui chỉ farm thôi bem nhau kô bằng deso ::)::)::), S&Y cũng ok(đi cái giầy bay nữa là maxspeed chạy vl:o:o:o ), lên heart càng tốt ;;);;)

_Great_Paladin_
12-08-2008, 22:45
con razor này khó chơi vãi chưởng, gặp team gank thì nát người( barathum là kẻ thù đáng sợ) tui mà chơi Razor thì lên thế này 2 null Aji, BKB luôn bị gank mà sau đó lên đc Deso thì khủng long :;):;):;), búa sét 2 theo tui chỉ farm thôi bem nhau kô bằng deso ::)::)::), S&Y cũng ok(đi cái giầy bay nữa là maxspeed chạy vl:o:o:o ), lên heart càng tốt ;;);;)

cái gì mijonir mà thua deso, bật skill 1 đánh điên cuồng giật sét đừng hỏi

tugay
13-08-2008, 13:14
cd của chainlightning là 2s nên ko bằng deso là đúng òi,cái đó thích hợp cho những hero có tốc độ bắn TB chứ ko hợp với con có as cao như razor

AmDuongNhatDoc
13-08-2008, 13:42
mijonir mà thua deso :o
giật 1 cái 200 dam => farm sướng
còn deso chỉ kill hero thui:hug:

soinon007
13-08-2008, 23:41
Đang tính khoản kill người mà. Deso thì có lợi hơn ở mid game vì dễ lên hơn Mjoll, với cả bật Frenzy lên cũng thấy nguy hiểm lắm. Nói chung là tùy người chọn cách lên thôi

kenshin91
14-08-2008, 20:44
mijonir mà thua deso :o
giật 1 cái 200 dam => farm sướng
còn deso chỉ kill hero thui:hug:

Chứ bạn nghĩ nó hơn deso à,khi lên deso thì + với skill 1 thì farm đã vcl roài,cần dek gì mijonir,Bạn nghĩ razor là heroes chỉ để farm thui hả.Ko đi skill người à?Hay bạn rape noob
.
___________Auto Merge________________

.
sr,em ghi dư chữ s,kill chứ ko phải là skill

Kadaj
14-08-2008, 20:48
:)) Lên hẳn Rad farm cho thik :x Tiền vào cứ phải gọi là

lceFrog
14-08-2008, 21:01
cd của chainlightning là 2s nên ko bằng deso là đúng òi
Ko ai có ý kiến về phát biểu này à O.o
Lên gì là tùy mỗi người, vào combat skill là chính, tuy nhiên tớ vote 1 phiếu cho mjollnir, lên búa sét 1 để farm và upgrade lên búa 2 là để giết người bạn à, khi combat thì có phải là 1 vs 1 đâu, cái 20% chance to release a 200 damage Chain Lightning khỏe lắm đấy.
Nói chung là tùy tình hình nữa, team kia họ có Lancer, TB, Chaos, Naga.. mà bạn lên Deso thì hơi phiền đấy :D
.

.

cd của chainlightning là 2s nên ko bằng deso là đúng òi,cái đó thích hợp cho những hero có tốc độ bắn TB chứ ko hợp với con có as cao như razor
Quote lại phát nữa :lol: tốc độ bắn với AS khác nhau chỗ nào thế :lol:
.

.
À sorry mình nhìn nhầm ý bạn TB là trung bình mình cứ tưởng TB là terror blade. Với cả đính chính với bạn là chain lighting ko có cooldown đâu, chắc bạn nhầm cái cooldown 2s của zeus rồi.

_Great_Paladin_
14-08-2008, 21:25
Chứ bạn nghĩ nó hơn deso à,khi lên deso thì + với skill 1 thì farm đã vcl roài,cần dek gì mijonir,Bạn nghĩ razor là heroes chỉ để farm thui hả.Ko đi skill người à?Hay bạn rape noob
.

.
sr,em ghi dư chữ s,kill chứ ko phải là skill

lên Mijonir cũng để giết người đấy bác....200 dmg chain.............chả hiểu nghĩ gì

emai123
14-08-2008, 23:51
thế razor nên đi vơi hero nào????????????

_Great_Paladin_
15-08-2008, 07:45
thế razor nên đi vơi hero nào????????????

razo có tốc độ đánh cao, dmg khá, có skill chain lighting, nhưng ko có skill bắt giữ hay slow vì vậy nên đi với một số hero có stun như Vengeful Spirit, ES, rồi trói như shaman, slow như anh em nhà ngũ độc Viper với venommancer

pth
15-08-2008, 10:00

chả hiểu nghĩ sao
cái deso ~ 4k đòi so với cái búa sét 6k =(

kenshin91
15-08-2008, 12:51
lên Mijonir cũng để giết người đấy bác....200 dmg chain.............chả hiểu nghĩ gì

2s/200dmg sao so dc với -5armor.Đã vậy razor là heroes có AS cao thuộc dạng nhất nhì dota roài.Đã vậy deso rẻ hơn búa sét 2 là chắc chắn roài.

kiddemon
16-08-2008, 11:25
các bạn trẻ lên nhiều build mới lạ thật,rape noob thì lên mẹ devine cho máu,còn gặp pro thì lầm lũi mà farm,len được cái avatar là cố gắng phi thường đấy.

kenshin91
16-08-2008, 13:03
các bạn trẻ lên nhiều build mới lạ thật,rape noob thì lên mẹ devine cho máu,còn gặp pro thì lầm lũi mà farm,len được cái avatar là cố gắng phi thường đấy.

pick razor mà lên dc mỗi cái avatar là tầm thường chứ phi thường gì.Razor là heroes thuộc dạng farm khá chứ ko phải như Void,troll,TB đâu

snthanhdaigia
16-08-2008, 18:08
oài. razor là loại yếu sinh lý lại chẳng có skill gì để chạy nếu di cùng cửa với bọn ganker thì nó ép cho lủng đầu. mid game nó đi săn đi push muốn farm cũng khó nữa là =((

kenshin91
16-08-2008, 22:31
oài. razor là loại yếu sinh lý lại chẳng có skill gì để chạy nếu di cùng cửa với bọn ganker thì nó ép cho lủng đầu. mid game nó đi săn đi push muốn farm cũng khó nữa là =((

Sao bác toàn khoái nói 1 chiều thế.Bọn ganker như NS,bara thử đi chung lane với razor xem.Nó đì cho 2 thằng đó khỏi đánh luôn chứ có vụ đì ngược à.Bác có bị gì ko đấy.Hay bác muốn nói lúc cuối game.Tui nói lúc đầu game mà.Nếu bác ko tin những gì tui nói thì có thể add nick gg:kenshin91.Tui pick razor,cho bác pick ganker đấy.Đi only mid xem đì dc tui ko nhé.

A.G
17-08-2008, 00:12
Sao bác toàn khoái nói 1 chiều thế.Bọn ganker như NS,bara thử đi chung lane với razor xem.Nó đì cho 2 thằng đó khỏi đánh luôn chứ có vụ đì ngược à.Bác có bị gì ko đấy.Hay bác muốn nói lúc cuối game.Tui nói lúc đầu game mà.Nếu bác ko tin những gì tui nói thì có thể add nick gg:kenshin91.Tui pick razor,cho bác pick ganker đấy.Đi only mid xem đì dc tui ko nhé.

Vác 2 con meele ra bắt đi chung cửa với ranger .... =.=

Đi cùng Viper xem nó có đè cho vọt cứt ra ko, rôi sau lv 6 thì cứ gặp nó ở đâu là chết ở đấy nhé =)), ganker đấy, đỡ đi =)).

lceFrog
17-08-2008, 03:11
2s/200dmg sao so dc với -5armor.Đã vậy razor là heroes có AS cao thuộc dạng nhất nhì dota roài.Đã vậy deso rẻ hơn búa sét 2 là chắc chắn roài.
Haizz.. đã nói là ko có vụ 2s/200 damage ở đây mà sao nói mãi ko chịu hiểu thế nhỉ :| Tìm hộ tôi chỗ nào nó cooldown 2s xem nào :| AS cao thì liên quan quái gì đến armor reduction :| bắn nhanh hay chậm thì cũng chỉ có -6 armor thôi :| last tận 5s :| deso là để bắn mấy con tanker hiểu chưa :| AS cao thì mới lên mjollnir hiểu chưa :| Deso rẻ hơn mà tốt hơn búa 2 thì vứt bố cái búa 2 đi cho xong. Nói thêm cái này nữa nhưng nói ra sợ lại có noobs cãi cố: mjollnir stack với skadi còn deso thì không. :lol: có còn bật lại cái gì ko để còn mất công giải thích nào.

Deso (4420): +60 damage, -6 armor in 5 sec.
Mjollnir (6760): +70 damage, 35 % AS, 20% 200 damage chain lighting, 20% 200 damage static charge.

snthanhdaigia
17-08-2008, 09:57

chài. cũng chẳng cần thiết phải là viper đâu. chỉ cần đi cùng tiny, lina hoặc leshrac nó đì cho thê thảm chứ đừng nói =(( còn các em ganker melee thì mid game đi mà nói chuyện với nó :whew:

kenshin91
17-08-2008, 21:20
Vác 2 con meele ra bắt đi chung cửa với ranger .... =.=

Đi cùng Viper xem nó có đè cho vọt cứt ra ko, rôi sau lv 6 thì cứ gặp nó ở đâu là chết ở đấy nhé =)), ganker đấy, đỡ đi =)).

Bạn đọc kỹ cái bài thằng snthanhdaigia viết ấy,nó chỉ nói là ganker chứ có bảo là phải melee hay ranger ko?Đọc kỹ đi roài hãy nói chuyện tiếp nhé.Còn nếu bạn nói viper lúc đầu đè dc razor à?thử ván ko,nếu ko đè dc thì close nick gamevn nhé.Còn lv 6 thì công nhận rz ko phải đối của viper thật.Nhưng lúc đầu thì đừng mơ đè dc razor nhé.Suy nghĩ kĩ trước khi post bải đi roài tính
.

.

chài. cũng chẳng cần thiết phải là viper đâu. chỉ cần đi cùng tiny, lina hoặc leshrac nó đì cho thê thảm chứ đừng nói =(( còn các em ganker melee thì mid game đi mà nói chuyện với nó :whew:

lina,leshrac thì có thể,còn tiny thì nói thật ko phải đối của razor đâu.Bộ tưởng thằng pick razor nó ko biết harass deny à?còn mana của tiny bạn tưởng nhìu lắm à,thix thì tiny vs razor làm 1 ván.Việc gì phải xoắn,tui thấy ông toàn nói xuông ko à,thử ván xem trình là biết ngay ấy mà.Có gì pm nick :kenshin91 nhé.(tui chĩnh mới vào tiền 8xx gold,ko phải 4k đâu nhé,nói trước để bác khỏi phàn nàn)

Wii
18-08-2008, 11:34
Trời , lại còn tiết mục Razor đè Viper , hãi hết cả hồn :-h

xxhellboy
18-08-2008, 12:30
razo lên Bot,song kiếm >>>> chạy nhanh vai~ hàng

milivista
18-08-2008, 14:12
sao ko làm cái eul nữa cho nó nhanh :O)

Kadaj
18-08-2008, 15:20
Phải lên thêm cả cái Mask of Madness xong bật lên nữa mới vãi hàng được =))

Rockool
18-08-2008, 18:02
Razor noob nhất là nâng skill 3 trong 16lv đầu(1 trong những skill có mức độ hữu dụng thấp nhất DotA)
Razor là 1 trong những Heroes mà cách lên đồ đa dạng nhất! Tùy theo cách đánh của mỗi người! Ở đây cứ phản bát, châm chích nhau dài dài thoải mái đi! Lên GG nhiều thì biết!

championknight
18-08-2008, 18:45
À vâng, Loda max Lightning và skill3 đấy =)), nói thêm là ulti nó lấy 3 lv cuối =))

Kadaj
18-08-2008, 19:18
À vâng, Loda max Lightning và skill3 đấy , nói thêm là ulti nó lấy 3 lv cuối
Có phải ai cũng farm phọt được như nó đâu mà build skill bệnh hoạn đc :">

kenshin91
18-08-2008, 19:28

Bác đọc kỹ chưa,tui chỉ nói viper ko đè dc razor,chứ tui có bảo là razor đè viper ko?Xem kỹ roài hãy nói chuyện nhé.
.

.

Đính chính thêm chút,tui nói câu nào cũng đều suy nghĩ kỹ roài mới nói,còn cái loại chưa đọc kỹ mà đã nói thì khỏi cần suy nghĩ nhìu làm gì?Nói vậy chắc tự hiểu.Tui ở đây ko muốn chữi bác nên bác đừng có châm chích tui đấy nhéX(

A.G
18-08-2008, 19:42
Ngu vcl im mẹ đi, Viper *** đè đc Razor con nào đè đc ?

kenshin91
18-08-2008, 19:55
Ngu vcl im mẹ đi, Viper *** đè đc Razor con nào đè đc ?

Mày biết *** gì mà nói.Toàn nói mồm à?lv6 thì viper đè dc.Chứ lúc đầu đè dc cái l ấy

traihaiphongsao
18-08-2008, 20:01
Viper ko đè được razor , thiệt là VL . Nói thật chứ razor nhìn giật sét thì nhanh nhưng animation cứ cái kiểu éo jì ,last hit toàn trượt . Lv6 trở đi thằng Razor ko biết có dám bước qua sông nữa ko mà bày đặt đì mới chẳng đè .
Razor hả lên Blood stone , Gậy xanh , gậy đỏ , đúng phong cách điện giật . Razor chạy khá nhanh rồi tốt nhất là ko lên PT hay BoT mà chỉ đi bitis thoai . Gậy xanh tăng ulti lên 300 dame 1 lần giật => razor vô đối . Late mua Refesher orb , giật sét 2 xong dagon , refesh giật tiếp . Rồi cứ thế chạy theo đối thủ , ulti giật 2 phát đối phương lên bảng . Lên Basher , đánh bash như troll luôn . Razor vô đối =)) :))

kenshin91
18-08-2008, 20:55
Viper ko đè được razor , thiệt là VL . Nói thật chứ razor nhìn giật sét thì nhanh nhưng animation cứ cái kiểu éo jì ,last hit toàn trượt . Lv6 trở đi thằng Razor ko biết có dám bước qua sông nữa ko mà bày đặt đì mới chẳng đè .
Razor hả lên Blood stone , Gậy xanh , gậy đỏ , đúng phong cách điện giật . Razor chạy khá nhanh rồi tốt nhất là ko lên PT hay BoT mà chỉ đi bitis thoai . Gậy xanh tăng ulti lên 300 dame 1 lần giật => razor vô đối . Late mua Refesher orb , giật sét 2 xong dagon , refesh giật tiếp . Rồi cứ thế chạy theo đối thủ , ulti giật 2 phát đối phương lên bảng . Lên Basher , đánh bash như troll luôn . Razor vô đối =)) :))

Bác cho tui xem phim chưỡng hả?

A.G
18-08-2008, 21:42
Mày biết *** gì mà nói.Toàn nói mồm à?lv6 thì viper đè dc.Chứ lúc đầu đè dc cái l ấy

Trẻ con dạo này hư thật :-<.

Thực ra là *éo có hứng thú solo -om với những thằng như này :-s, cứ vào room GG bất kỳ mà réo lên "solo -om Razor đấu với Viper đây", sẽ có khối thằng vào cho ku ăn hành ku ạ :-<.

kenshin91
18-08-2008, 21:58
Trẻ con dạo này hư thật :-<.

Thực ra là *éo có hứng thú solo -om với những thằng như này :-s, cứ vào room GG bất kỳ mà réo lên "solo -om Razor đấu với Viper đây", sẽ có khối thằng vào cho ku ăn hành ku ạ :-<.

Đọc kỹ dòng tao nói chưa thế,rõ ràng razor ko phải là đối của viper khi lv 6 roài.Tao cũng nói roài mà,còn nếu <lv6 mà đì dc razor thì ku bước vào đây anh tiếp

_Great_Paladin_
19-08-2008, 09:22

missile của razo cũng đâu có nhanh, nhìn giật sét ngon vậy chứ nhìn kĩ sẽ thấy phía sau có một cục tròn màu đỏ bay tới, dính" cục" đó thì mơi ăn dmg
.

.

sự thật là razo eo' đè được viper, hổ báo để được cái gì ko biết

Kadaj
19-08-2008, 09:51
missile của razo cũng đâu có nhanh, nhìn giật sét ngon vậy chứ nhìn kĩ sẽ thấy phía sau có một cục tròn màu đỏ bay tới, dính" cục" đó thì mơi ăn dmg
.
Projectile speed của Razor được ưu ái lắm rồi đấy, chỉ thua mỗi anh súng thôi.

_Great_Paladin_
19-08-2008, 15:20
Projectile speed của Razor được ưu ái lắm rồi đấy, chỉ thua mỗi anh súng thôi.

súng bắn cứ như vô hình ấy :wink:, chỉ thấy một cục khói mờ mờ bay ra từ nòng súng :D

Kadaj
19-08-2008, 16:21
Thì hiệu ứng đạn của Razor cũng thế, sét giật thực ra chả có gì. Khi đánh nếu để ý thì sẽ thấy khi Razor bắt đầu att, nếu giật sét đc vào đối tượng rồi thì kiểu gì viên đạn cũng sẽ bay đến đúng con đấy -> có thể lợi dụng để harrass mà tránh bị creep đánh.
P.S : Speed đạn của Razor là 2100, còn Súng là 3000

kenshin91
19-08-2008, 17:22
sự thật là razo eo' đè được viper, hổ báo để được cái gì ko biết

Sr,chắc cái này bạn hiểu nhầm,đọc kỹ những bài viết mình nói đi,mình đâu có nói razor đè dc viper đâu.Bạn xem kỹ đi,mình chỉ nói là <lv6 viper ko đè dc razor chứ ko hề bảo razor đè dc viper đâu bạn.
.

.
Còn spiner thì khỏi phải bàn,thấy nó giơ nòng súng là biết mình ăn dmg ngay

lceFrog
19-08-2008, 19:31
súng bắn cứ như vô hình ấy , chỉ thấy một cục khói mờ mờ bay ra từ nòng súng
Đạn của súng hình con chim bay ra :lol: giống như skill 1 của Lina ấy nhưng mà con chim này nhỏ hơn màu xanh mờ mờ đục đục (model là con chim dò đường của Tyrande), khi nào xem replay thỉnh thoảng pause lại thì sẽ thấy (hồi chơi mấy bản cũ cũ cách đây 2 năm thì phát hiện ra cái này O.o ko biết mấy bản bây h còn ko)
.

.
Súng mà bắn ra chim, đúng thật là vãi hàng

_Great_Paladin_
19-08-2008, 20:32
Đạn của súng hình con chim bay ra :lol: giống như skill 1 của Lina ấy nhưng mà con chim này nhỏ hơn màu xanh mờ mờ đục đục (model là con chim dò đường của Tyrande), khi nào xem replay thỉnh thoảng pause lại thì sẽ thấy (hồi chơi mấy bản cũ cũ cách đây 2 năm thì phát hiện ra cái này O.o ko biết mấy bản bây h còn ko)
.

.
Súng mà bắn ra chim, đúng thật là vãi hàng

ờ, phải, nhiều khi đang bắn có thằng nào lag cũng thấy như vậy

kenshin91
19-08-2008, 22:49
Còn cái vụ súng bắn hình con chim thì mình chưa thấy bao giờ,nhưng nghe mấy bạn nói thì chắc là vậy.Mà sao súng lại bắn ra chim nhĩ::(

_Great_Paladin_
20-08-2008, 08:45
Còn cái vụ súng bắn hình con chim thì mình chưa thấy bao giờ,nhưng nghe mấy bạn nói thì chắc là vậy.Mà sao súng lại bắn ra chim nhĩ::(

tại cái animation của nó lấy hình con Scout "chim cú" của PoTM

kenshin91
20-08-2008, 20:25
Uhm,vậy à.Giờ tui mới biết đấy.Thanks

_Great_Paladin_
20-08-2008, 22:17
Uhm,vậy à.Giờ tui mới biết đấy.Thanks

có vậy cũng thanks, spam quá ba ơi :D, mình cũng spam tí, hí hí:D

kenshin91
20-08-2008, 22:44
À,tại ai giúp tui hiểu biết thêm thì tui thanks thoai.Mà bác cũng có phần đúng,Spam là 9 mà thanks đến 10 lận =))

Enchanteur
22-08-2008, 08:55

Sao không đắp shiva vào nữa,cast slow vào rồi đi bộ theo nó mà giật,việc gì phải chạy cho mất công,up dagon 5 luôn đi,800x2=1k6 dmg đấy :;)

kenshin91
22-08-2008, 13:51
Sao không đắp shiva vào nữa,cast slow vào rồi đi bộ theo nó mà giật,việc gì phải chạy cho mất công,up dagon 5 luôn đi,800x2=1k6 dmg đấy :;)

Ờ ờ,viper đắp dragon 5=)).Mày chém gió giống như thằng nat à

_Great_Paladin_
22-08-2008, 14:22

có thằng paladin nào resurection cho thằng nat dưới cái tên Enchanteur ah

saygoodnight
05-09-2008, 17:30
radoz tui thay len Helm of the Dominator hợp lý phết , ko ai để ý khi dùng skill 1 để tăng AS thi` lượng damage nhận vao` ngươi` sẽ tăng thêm 20% a`? lênHotD bù lại chút ít , :D

Natural_Gift
05-09-2008, 18:19
Thật là......:|

Bộ cứ có skill ăn extra dam là phải lên HoD à..:|

Còn nhiều thứ cần cho Razor hơn...:|

Howling
05-09-2008, 22:17
radoz tui thay len Helm of the Dominator hợp lý phết , ko ai để ý khi dùng skill 1 để tăng AS thi` lượng damage nhận vao` ngươi` sẽ tăng thêm 20% a`? lênHotD bù lại chút ít ,
Razor optional item thường là những item có orb eff như s&y hay là búa sét (quên tên tiếng anh)...

_Great_Paladin_
06-09-2008, 05:52
Razo có nên lên manta về sau ko nhỉ?

saygoodnight
06-09-2008, 12:06
Thật là......:|

Bộ cứ có skill ăn extra dam là phải lên HoD à..:|

Còn nhiều thứ cần cho Razor hơn...:|

sao lại la` skill extra damage ?, ý bạn la` skill 3 hả , ý' minh` la` skill 1 cơ ,lúc minh` tăng AS để giật sét nhanh hơn đó ,thi` lượng damage bị nhận vào ngươi` sẽ tăng 20% ( trư` troll ra thi` các con như Viper ,radoz đều phải nhận hết )
Lên manta thi` không hay lắm , trư` khi đánh với "xi` ke lơ kinh " thui,(brun mana ,ko hồi sinh được ) chứ radoz nổi tiếng yếu sinh lý , 2 cái con phân thân chịu được mấy tát ? :((

pth
06-09-2008, 23:11
ske nó bkb lên thì burn kiểu gì. Mà có con ske nào ko build bkb

razor còn cả đống đồ ngon tội gì lên manta. butter này, mjo, satanic, buriza,fy S&Y, bkb....chưa kể slot giaỳ

Howling
07-09-2008, 08:01
butter này, mjo, satanic, buriza,fy S&Y, bkb....
wtf 8-} 8-} .

ZeroO88
18-09-2008, 09:07
Tui thì cứ nhằm búa sét mà lên , vừa tinh tế vừa hợp lý (phát huy sở trường của chiêu cuối.)

xxhellboy
19-09-2008, 17:39
razo tui thích lên travel+S&Y >>>> chạy vô đối :x :x

CyberTuxedo
19-12-2008, 20:46
Ho?i bạn đánh Razor mấy trận roài mả đánh last hit trượt hả bạn???
==NôB==

NFSUG2
21-12-2008, 12:12
sao lại la` skill extra damage ?, ý bạn la` skill 3 hả , ý' minh` la` skill 1 cơ ,lúc minh` tăng AS để giật sét nhanh hơn đó ,thi` lượng damage bị nhận vào ngươi` sẽ tăng 20% ( trư` troll ra thi` các con như Viper ,radoz đều phải nhận hết )
Lên manta thi` không hay lắm , trư` khi đánh với "xi` ke lơ kinh " thui,(brun mana ,ko hồi sinh được ) chứ radoz nổi tiếng yếu sinh lý , 2 cái con phân thân chịu được mấy tát ? :((

Razor lên Manta có burn Mana?....................

♦♣♠•
23-12-2008, 17:53
trông éo đẹp>:P,razo đạn của nó trông giống ulti của lion,thích hợp để dọa nạt các bé newbie=))

NHẦM!!!
Razor nó dí sét vào 1 target để xác định, xong rồi mới bắn ra 1 cục đỏ nhìn giống...:devil:, lúc đó mới gây dam. Còn ulti lion nó bắn thẳng, gây dam luôn và hơi xiên xẹo. Rất dễ phân biêtx 2 cái:hug:
Còn lên mấy cái desolator hay Eye of sờ-cái-đít=)) thì chắc hình dạng sét không thay đổi, cục đỏ sau đó mới khác

P/s: cho hỏi anh em kì cựu GVN cái JAV, VAV, hj, bj là cái gì vậy:-/

Rockool
02-01-2009, 10:44
nhiều khi thấy noob chơi razor đeo sny vào MS cao quá dính ulti của blood cứ cắm đầu chạy thẳng về nhà máu phun ra trông đến tội

Thấy nó pick Blood tớ sẽ ko pick Razor!=))

Hero of chaos
06-01-2009, 15:31
Thấy nó pick Blood tớ sẽ ko pick Razor!=))

lỡ pick razor trước thì sao =))

JAV, VAV, hj, bj
:-"
Chắc ko phải thành viên của TG rồi =))

Rockool
06-01-2009, 15:36
nhiều khi thấy noob chơi razor đeo sny vào MS cao quá dính ulti của blood cứ cắm đầu chạy thẳng về nhà máu phun ra trông đến tội

lỡ pick razor trước thì sao
Tớ sẽ ko lên SnY, tớ là Noob mà.=))

myliefismy
20-06-2010, 07:46
http://images1.gamek.channelvn.net/Images/Uploaded/Share/2009/07/03/e1603070912thongtinhero.JPG

Với nhiều sự thay đổi lớn, Razor trong DotA Allstars v6.60 trở thành 1 hero hoàn toàn mới với hệ thống skill cực kì lạ lẫm.
Plasma Field:
http://images1.gamek.channelvn.net/Images/Uploaded/Share/2009/07/03/0307098Skill1background.JPG
Giải phóng nguồn năng lượng trong người mình thành vòng tròn gây dmg cả khi thi triển cũng như trở về.
Damage skill này gây ra là damage phép thuật, bị giảm qua Magic Resistant và bị block hoàn toàn bởi Spell Immunity
Lan ra: 800MS AoE: 600 (max ) Cooldown: 16s (mọi level)
Lv 1 : Tối đa 140 dmg , tối thiểu 80 dmg
Lv2: Tối đa 210 dmg , tối thiểu 120 dmg
Lv3: Tối đa 280 dmg , tối thiểu 160 dmg
Lv4: Tối đa 350 dmg , tối thiểu 200 dmg
Static Link:
http://images1.gamek.channelvn.net/Images/Uploaded/Share/2009/07/03/0307099Skill2background.JPG

Tạo ra một dòng điện có tác dụng hút damage của kẻ địch và cộng thêm cho Razor số damage đó trong 13 giây.
Range 600, nếu địch chạy quá 700 range thì skill sẽ biến mất và không hút thành công. Khi target skill này xuống đất thì nó sẽ hút damage của hero đầu tiên nó chạm vào.
Lv 1 : 5dmg/s . MP cost 20 Cd 45s
Lv2 : 10dmg/s . MP cost 30 Cd 40s
Lv3 : 15dmg/s . MP cost 40 Cd 35s
Lv4 : 20dmg/s . MP cost 50 Cd 30s
Unstable Current:

http://images1.gamek.channelvn.net/Images/Uploaded/Share/2009/07/03/03070910Skill3background.JPG
Khi hero địch cast spell vào Razor thì sẽ bị nhận Magic damage Purge. Purge có thể áp dụng trong một số trường hợp nhưng hầu như vô dụng. Ngoài ra skill này tăng 12% tốc độ chạy cho Razor.

Lv 1 : 3% MS . Purge 0.3s và gây 40 dmg
Lv2 : 6% MS. Purge 0.6s và gây 60 dmg
Lv3 : 9% MS. Purge 0.9s và gây 80 dmg
Lv4:12%MS. Purge 1.2s và gây 100dmg
Eye of the Storm:

http://images1.gamek.channelvn.net/Images/Uploaded/Share/2009/07/03/03070911Skill4background.JPG
Gọi một cơn bão sét trên đầu của Razor và sẽ giật những hero địch trong khoảng tầm 500 AoE và giật những hero ít máu trước nên skill này phù hợp để kết liễu hero địch đang tìm cách chạy thoát. Damage gây ra từ skill này là Magic Damage và cứ 1 hit vào hero địch đang bị giật sét thì sẽ - 1 giáp của hero đó.
Lv 1 : 37,5 dmg/Hit . Attack Cooldown 0.85s
Lv2 : 50 dmg /Hit . Attack Cooldown 0.75s
Lv3 :62.5dmg/Hit . Attack Cooldown 0.6s

-Ban đầu nếu ban rd ra thi build do như sau:
Mua http://www.playdota.com/img/items/38/thumb.jpgX2 , http://www.playdota.com/img/items/98/thumb.jpgX2, http://www.playdota.com/img/items/24/thumb.jpgX6 và 1 cái cây http://www.playdota.com/img/items/34/thumb.jpg
Với cáh mua đồ này bạn nên đi lane top or bot vì còn phải mua thêm 2 cái http://www.playdota.com/img/items/33/thumb.jpg(ở shop rìa rừng top và bot) để hợp nữa chỉ cần kill 5 con creep thì đã đủ tiền lúc đó dame cơ bản + dame đồ khoảng 47-49 +13 bù đắp cho chỉ số dame bé ban đầu của razor.
-Nếu pick thì mua 1http://www.playdota.com/img/items/38/thumb.jpg và 1 http://www.playdota.com/img/items/98/thumb.jpg 6cái http://www.playdota.com/img/items/24/thumb.jpg còn lại mua hết cây +1 all
-Khi farm ở lane thì cố gắng giữ khoảng cách để farm và harass cho phù hợp khoảng 300 cách con creep melee. Sau khi up đc wraith band thì phải mua http://www.playdota.com/img/items/16/thumb.jpg đầu tiên để tiện harass và chạy;;)
-Vì Aoe và dame khá đau của Plasma Field rất rộng cùng với tốc độ cao của razor rất phù hợp để kết liễu hero đối phương nếu harass tốt thì rất có thể bạn sẽ đc Fb
-Sau khi lên giày thì hãy farm cật lực để lên vanguardhttp://www.playdota.com/img/items/113/thumb.jpgđể bù vào lượng máu khá ít của Razor
-Tiếp đó nên lên Lortharhttp://www.playdota.com/img/items/77/thumb.jpg để tiện chạy và gank cùng đồng đội truy sát team bạn
-Nếu team kia có nhiều nuke+tun khủng như VS,Zeus,... thì ngay lập tức hãy lên BKB http://www.playdota.com/img/items/108/thumb.jpg hoặc là http://www.playdota.com/img/items/112/thumb.jpg để block spell
-Nếu farm tốt thì hãy lên luôn http://www.playdota.com/img/items/125/thumb.jpg hoặc http://www.playdota.com/img/items/86/thumb.jpg với 1 lượng AS bổ sung khá lớn cùng với 30% Evasion của BF, chain lingting + static charge của Mjollnir hỗ trợ rất tốt cho Razor push, focus farm ...
-Cuối cùng lên http://www.playdota.com/img/items/8/thumb.jpg http://www.playdota.com/img/items/74/thumb.jpg => sẽ biến Razor thành 1 thằng điên phóng ra điện =))

---------- Post added at 07:44 ---------- Previous post was at 07:31 ----------

-Những item kô nên lên là http://www.playdota.com/img/items/82/thumb.jpgvì razor sẽ kô hút máu từ helm ,http://www.playdota.com/img/items/80/thumb.jpg S&Y tăng cả str và agi mà chẳng tăng cái j nhiều cả với vanguard và BKB giàu thì lên heart HP kô còn là vấn đề với Razor nữa, http://www.playdota.com/img/items/87/thumb.jpg

---------- Post added at 07:46 ---------- Previous post was at 07:44 ----------

còn về giầy thì lên http://www.playdota.com/img/items/92/thumb.jpg ,http://www.playdota.com/img/items/91/thumb.jpg,http://www.playdota.com/img/items/66/thumb.jpg đều được tùy các bạn chọn phù hợp với hoàn cảnh =))

Võ Nhật Huy
23-06-2010, 15:48
Razzo cần gì lên dmg nữa, lên những món như hood van làm tank tốt hơn,

Roxas777
08-07-2010, 10:41
tui thì mới vô tango với basilus

lên thẳng phaseboot rồi bay qua vanguard

sau đó búa sét hoặc butter fly

♥♀♥MaD♥♀♥
08-07-2010, 15:15
Razor lên Hex + gậy đõ để KS :)

rakzer
11-01-2012, 19:03
...lên đồ tankker cho razo bạn à...vs trượng xanh

nhoxkim102
18-01-2012, 03:06
buffterfly,MKB,heart,devince,... =)) vô số đối

omega2
26-02-2012, 00:45
trước mắt cứ cái van cho tăng máu
xog yas => lên manta
bus sét cũng đc nhưng mình thích kiếm xanh hơn :D
xog crit hit
còn 1 slot thích gì cho vô

mrboomba90
26-02-2012, 09:52
razo skill 2 rat khoe cu max skill2 roi len hut mau' dam bao giet hero rat dễ

stupid_cupid89
09-03-2012, 00:54
cứ đồ tanker mà táng bạn ạ, có máu là có damage

legendhunter
11-03-2012, 13:47
razor dạo này thấy ít xuất hiện, đánh 100 trận mới thấy 1 lần, theo tôi thì razor ưu tiên hàng đầu vẫn là bkb, vì nó chạy nhanh nhưng mong manh dễ vỡ nên chỉ cần ko bị stun thì có thể an toàn, lên lothar thì phí

hiepwoot
11-05-2012, 16:45
tùy thôi bạn à. cái này bạn có thể đọc rất nhiều trên vnbattle

NET79b
22-05-2012, 21:16
riêng razo đạn của nó trông giống ulti của lion,thích hợp để dọa nạt các bé newbie....

vietzx
23-05-2012, 03:49
mình hay lên đồ tank cho con này trước , sau đó thì manta or sange yasha để lấy dame. Gậy xanh cũng là 1 lựa chọn không tồi.

taipolime
11-06-2012, 18:00
con này pub thì búa sét 1 -> POT -> búa sét 2 ->

friendzell
12-06-2012, 06:04
Len do nhu the nao vay , chi em voi

son90ha
12-06-2012, 11:58
razor lên gậy xanh - gậy đỏ - gậy xanh lá -giày mana, vào combat là hút dame, bật ulti quánh, rampage ngay

Mr.Bi9D
12-06-2012, 12:46
:)) lên giay tốc, vanguar, yahsa duoi theo di' di'

kidfriend
12-06-2012, 13:42
buriza búa set cuối sange yasha butter fly đồ damge các kiểu :D

kidfriend
12-06-2012, 13:53
mình nghỉ razor nên đắp đồ cho trâu trc khi đắp đồ dame vì bản thân nó đã có skill hút dame rùi

cái nào cũng có cái lợi của nó ... nhưng mình thấy đa số ng ta lên như thế ..... chỉ khi nào thừa tiền mới lên heart thôi ... nội cái giáp cui là đã .....

pehattieudhxd
12-06-2012, 15:21
hic.30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

WorldCyberGames
21-07-2012, 22:29
Razor hả? 1 siêu nhân, 1 song kiếm xanh, 1 giáp xương, 1 lothan, 1 búa stun, 1 gậy xanh. Háháhá, cơ bản là razor đi nhanh, lại có skill 3. B1: dùng lothan invi, xong đánh để ăn crit damage. B2: dùng skill 2 hút damage ngay, dùng búa stun phóng stun. B3: bật siêu nhân... Ẻ ẻ.... Đánh nhanh đánh mạnh, bá đạo cmnr. Hớhớ
p.s: ko phải spam đâu nha mấy mod, hic hic

hieupham01
22-08-2012, 18:34
Razor hả? 1 siêu nhân, 1 song kiếm xanh, 1 giáp xương, 1 lothan, 1 búa stun, 1 gậy xanh
Cho hỏi superman này làm sao sống sót được qua những giây phút đầu tiên để có được những đồ đó? Nếu chỉ nói full đồ late game thì ai mà chẳng có cách lựa chọn!!
- Item mở đầu của mình cứ phải là soul ring và mấy cái cây để múa cột cho dễ, sau đó tùy tình huống nhưng thường là Lothar với BKB.

loyal2610
23-08-2012, 12:43
Razor lúc đầu lên van sau đó lên thẳng divine mới trâu