PDA

View Full Version : Thảo luận + Hỏi đáp DW4 + Xtreme Legends + Empires + Hyper (Shinsangoku Musou 3)

Trang : [1] 2 3 4 5

JakeSatan
13-07-2008, 08:15
Topic cũ đã đủ số lượng bài cho phép, mọi người sang topic này thảo luận và hỏi đáp!
Mọi topic lập ra trùng lập với chủ đề topic này đều bị khóa và warn!:devil:
Have fun!:hug:

SNET
13-07-2008, 11:21
Topic cũ đã có 1000 bài, đủ điều kiệnd để del :D

Move mấy bài chưa trả lời từ topic cũ ra đây:

cho em hỏi mấy anh chơi theo chế độ MODE ji` vậy ?????
Có cả musou lẫn free mode, chơi kiểu gì cũng được :D

meng hou dùng vorpal húc như con trâu mà chẳng chết thằng nào , trong các chiêu kết hợp - com bo thì c mấy là ngon nhất hả anh , cho em vài ví dụ
C4 là cái tệ nhất của menghuo, đừng bao giờ dùng ::(, nếu C1 thì vorpal chỉ tác dụng vào lúc cuối, tức là lúc menghuo vồ lên, còn lúc chạy dường như không tác dụng lắm ::(
Menghuo nên dùng C1 là chủ yếu, và cái C6 cũng ạm =)), nên dùng ngọc độc (poison) hoặc lửa (fire) hoặc vorpal (cái này thằng nào cũng dùng được), tránh dùng ngọc nổ (blast) và sét (lightning) và băng (ice)

Xin công bố bản save full DW4 :D:
Download

http://www.mediafire.com/download.php?z12jz5wmzjn
Sử dụng:
bạn giải nén ra (chọn extract here), giờ ta có một thư mục tên là Dynasty Warriors 4 Hyper
Bạn vào thư mục này, thấy có các file và folder như sau:
http://img32.picoodle.com/img/img32/4/7/11/f_untitledm_5175647.jpg
Thực hiện:
copy toàn bộ tất cả trừ thư mục hack DW4 vào thư mục mydocuments/KOEI/Dynasty Warriors 4 Hyper
Giờ vào thử game xem
còn thư mục hack dw4 gồm các công cụ như trainer và DW4 editor (cái này cần microsoft.NET framework 2.0)

@chjp: thảo luận không phải nói chuyện phiếm, spam chỉ có chết =))

hanlam
13-07-2008, 11:49
công cụ trainer và editor để làm jì chủ topic

SNET
13-07-2008, 11:51
trainer để nghịch, cứ ấn F2 đến F10 là hack được hết, bạn có thể ấn chuột phải vào giao diện cái trainer để biết thêm công dụng :hug:
Còn editor để nghịch chuyển đổi vk cho char, hơi khó làm, tương tự WO editor :D

luisdo
13-07-2008, 12:28
các anh cho em hỏi có cách nào giết LuBu ở Wei-Act 3
Trận Battle of Xia Bi kô ?
Nó mạnh wá em dánh woài ko chít nỡi :o

amoni
13-07-2008, 12:34
Câu trả lời đã nằm ở trên:

1 . Copy save của người khác
2. Xài trainer >:)

MengHuo có cái Musou dùng khi duel là vô đối, đảm bảo phát nào ăn phát ý, không thua mấy bố cầm kiếm tí gì. Nói thật là, lắm lúc xài trainer mà duel vẫn draw, vì đánh toàn bị đỡ hoặc né, musou thì 3 phát là nó bay đi đâu rồi. Nên cầm MengHuo đi duel, trừ phi duel với LuBu hay GY, ZF không thì đập musou liên tiếp tầm vài chục s là ăn =))

SNET
13-07-2008, 13:10
MengHuo có cái Musou dùng khi duel là vô đối
Pậy nào, zhoutai musou trong duel khủng nhất:'>

Có 2 cách cho bạn:
-1 là lấy cái save
-2 là cày thật nhiều một nhân vật phe wei, chẳng hạn như tào tháo rồi cho tào tháo max vú khí, mã ATK,DEF,Musou, Life, thế bây giờ vào xia pi xem, bé bu đã trở thành một con kiến chết giẫm =))

chjppro93
13-07-2008, 14:20
ơ , topic cũ thay rùi à , bỡ ngỡ quá =))=))
nào ai có câu hỏi gì đưa đây chjp trả lời cho :->
.
___________Auto Merge________________

.
sặc , các anh lấy cái trainer ra , bật f3 lên , giữ nút musou , meng hou thì đập xuống đất liên thọi ko thằng nào thoát được , nhưng đẹp mắt và có sức lan là của zhou tai , nó cầm kiếm xoẹt qua xoẹt lại , chưa đầy 1 phút 3 mấy combo ý =))=))
.

.

Nó mạnh wá em dánh woài ko chít nỡi :o\

có 2 cách rất dễ
1, xài trainer f2 cho bất tử máu
2, xài trainer f3 cho bất tử musou
3, xài trainer cả f2 và cả f3 =))=))
4, mặc mấy special item vào , ăn 1 cái X2 attack , mặc cả cái Art of War cho X2 lâu , mặc cả cái Survival Guide: tăng sức đánh 2 lần khi bạn sắp chết ( att sẽ x 4 :O:O), thêm cả cái Charge Bracer: tăng sức phòng thủ X 2 khi bạn sắp chết , kèm cả
Bodygurad Manual: bodyguard của bạn sẽ đánh mạnh hơn , thì vk level 1 lubu có mà húp cháo:wink::wink::wink:

tiện thể hỏi anh snet là sài trainer em ấn f10 rùi ấn tab thì vẫn ko được vk lv 10 :D:D:D

SNET
13-07-2008, 15:07
có thể là trainer trên máy em không tương thích chứ trên máy anh thì lv10 anh cũng không cần, có full save rùi :'>:'>

chjppro93
13-07-2008, 18:24
mọi người hỏi đi chứ , em còn trả lời để thằng cấp nào :)):))=))=))

SNET
13-07-2008, 20:10
Nếu không hỏi thì là tốt vì mọi vấn đề về DW4 đã được giải quyết, anh em cũng không bận bịu nữa :D

ngocheetah
14-07-2008, 07:57
trainer chỉ cần ấn F10 tất cả tướng lên vk lv 10 hết (chán bỏ xừ,bữa xóa save chơi lại)
Tiện thể hỏi tui lấy ngựa storm và hẽ ko dc dù theo hướng dẫn
ai giải thích giùm :-/
.

.
wên ghi ko rõ ,tui lấy 2 con ngựa đó ko dc dù đã theo hướng dẫn ai xem thử hướng dẫn có sai sót j ko
.

.
tôi có đề nghĩ là những ai đã lấy items vk lv10 các chả thì làm ơn xem lại hướng dẫn coi nó có thiếu gì không pót lai cho anh em luôn(nếu thấy rảnh ),tôi chưa đi hết chả nhưng trong quá trình làm theo hướng dẫn thấy vài cái chỉ dẫn địa điểm sai hoặc thiếu đó

chjppro93
14-07-2008, 08:07
trainer chỉ cần ấn F10 tất cả tướng lên vk lv 10 hết (chán bỏ xừ,bữa xóa save chơi lại)
Tiện thể hỏi tui lấy ngựa storm và hẽ ko dc dù theo hướng dẫn
ai giải thích giùm :-/
.

.
wên ghi ko rõ ,tui lấy 2 con ngựa đó ko dc dù đã theo hướng dẫn ai xem thử hướng dẫn có sai sót j ko

phải nói là làm thế nào ra chứ anh , chứ anh nói theo hướng dẫn chung chung quá , chưa ai trả lời cho anh được :D:D:D:D ,HD về con storm thiếu , phải như thế này mới đúng :

Storm Saddle: tăng sức đánh trên ngựa
Stage: Campaign Against Cao Cao, Lu Bu's forces
Đánh bại Cao Ren, rượt theo đánh bại Xiahou Yuan , chạy xuống phía đong nam của bản đồ , có 1 thằng tướng ở chỗ đó , bem nó , xu huang xuất hiện , bem xu huang . Chạy xuống phía dưới thành Cao Cao giết tướng canh cửa, cửa mở ra, chui vô, cửa đóng lại, tìm giết tướng canh cửa thì cửa sẻ mở ra lại ( chú ý không giết Dian wei ) Chạy lên phía trên thành mà bạn đã đánh Xiahou Yuan. Lúc đó Xiahou Dun kéo quân xuống ( cứ đứng đợi trong thành , nếu hắn chưa kéo xuống , không được giết hăn ở ngoài thành ) đánh bại hắn sẽ có Item. Thùng gỗ màu đỏ nằm rất gần Cao Cao , chúc thành công :D:D:D:D
.

.
Hex Mark Saddle: tăng chỉ số Luck
Stage: Campaign Against Liu Bei, Yellow Turban's forces (Musou Mode only)
Nếu tướng của bạn mạnh thì cứ đánh bại Guan Yu, Zhao Yun, Ma Chao, Huang Zhong, Wei Yan, chạy xuống giải vây cho Zhang Jiao rồi đi đánh Liu Bei. Còn nếu tướng bạn chưa mạnh lắm thì chỉ cần đánh Guan Yu và Zhao Yun, chạy xuống bảo vệ Zhang Jiao, đợi Liu Bei ló đầu ra thì chạy tới đánh. Vừa đánh vừa để ý vì khi Liu Bei còn khoảng 1/2 HP thì có Item. Thùng gỗ màu đỏ nằm ven cái hồ phía dưới phải map.
con hex mark em không nhớ rõ lắm , ai chỉ giúp anh ý giùm cái :D:D:D:D

em đang định lấy lại con red hare , cho em hỏi làm thế nào để đi ra cái đảo nhỏ giữa hồ để lấy item :-/:-/:-/
.

.
a em nhìn thấy rồi , thui cảm ơn các anh :hug::hug::hug:

ngocheetah
14-07-2008, 09:43
thằng em nói phía đông nam là Cao Pi.Anh làm y chang nhưng ko dc,còn về con hex lưu bị còn 1/2 hp ko thấy báo j cả.Con red đâu có ra đảo đâu em có con dg mòn nhỏ mà.Đi màn storm và hex cả 5-6 lần mà vẫn ko dc gi cả nản
.

.
hướng dẫn nè http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=204320&page=3

chjppro93
14-07-2008, 10:10
thằng em nói phía đông nam là Cao Pi.Anh làm y chang nhưng ko dc,còn về con hex lưu bị còn 1/2 hp ko thấy báo j cả.Con red đâu có ra đảo đâu em có con dg mòn nhỏ mà.Đi màn storm và hex cả 5-6 lần mà vẫn ko dc gi cả nản
.

.
hướng dẫn nè http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=204320&page=3

anh tả rõ lại những bước làm xem nào , sao lại không được nhỉ :-/

sặc , dùng hướng dẫn xịn này nè :)) http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=8454

SNET
14-07-2008, 12:34
Con storm đó tác giả của bài hướng dẫn lấy được nhờ...con rùa, nên không thể hướng dẫn tỉ mỉ chính xác được, cả snet cũng lấy được con đấy nhờ.........con rùa con =)), chẳng nhớ lấy kiểu gì nữa :wink:

chjppro93
14-07-2008, 13:43
ơ sao anh snet nói chuẩn vô đối :)):))=)) ,em rùa rùa vài phát là được con storm =))=)) , nào thui vì gamevn http://www.gamefaqs.com/console/ps2/game/563592.html , đấy link đấy bác vô tìm xem , em tìm mãi không thấy phần lấy ngựa đây :)):)) , bác không lấy được ngựa chắc do hum nay số bác nó đen :)):))=))=))

Andy Hua
14-07-2008, 19:31
mấy anh cho em hỏi, sao em tìm dc con red rồi mà tới ván sau vẫn ko thấy cái red đó trong cái hare vậy??

chjppro93
14-07-2008, 20:17
mấy anh cho em hỏi, sao em tìm dc con red rồi mà tới ván sau vẫn ko thấy cái red đó trong cái hare vậy??
công nhận bác này hỏi hay , nhặt được thì nó phải save vào , chú vào phần ngựa mà mặc vào :)):))

Andy Hua
14-07-2008, 20:38
Phải là đợi nó báo Quan Vũ tim thấy con Red (ko kill con tướng nào) rồi tới giết nó xong chạy ra ngoài đảo cưỡi nó là xong rồi phải ko??? Hay còn phải làm gì nữa hả anh?? Em làm dzậy rồi mà ván sau trong phần harness ko có cái nào hết:(

SNET
14-07-2008, 21:23
ặc, là thế này, đợi thấy cái cảnh anh Vũ lấy được con ngựa đỏ, ra kill thèng Vũ, thế rồi chạy ra cái đảo dưới miền Đông Nam bản đồ sẽ thấy cái thùng đỏ :'>, chém rồi ăn một cái item màu đỏ :'>, còn xích thố đã được chinh phục :devil:
P/s: nếu ngứa tay quá thì đi chém mấy cái lô cốt dởm ý, mấy cái đống rơm ý, chém cũng tạm được chờ bé Vũ lấy được em Thố =))

Andy Hua
14-07-2008, 23:43
hix... làm dzị rùi cũng ko dc:( chạy ra đảo nó có 1 cái thùng mà chém nó ra cái +mousou mà ở ngoãi có nguyên con xích thố đứng đó luôn.... mà lúc báo Q.Vũ lấy dc ngựa là thằng wân sư la đừng cho thằng Vũ lấy con red phải ko anh??? àh lấy cái nài có cần phải chĩnh hard hay bắt buộc đi = mousou ko anh???

ngocheetah
15-07-2008, 07:47
hiểu ý andy hua hỏi rồi,ở đây là phá thùng lấy items chứ ko phải chôm lại ngựa.
Vô map đó free hay mousu đều dc,vô map ko dc kill bất kì tướng nào cho tới khi có đoạn phim quan vũ lấy xích thố.Khi có phim này bay tới kill quan vũ ngay,kill xong sẽ có 1 dòng chữ màu xanh lá báo có vaillua items và trên bản đồ sẽ xuất hiên xung báo vị trí,cái xoáy xoáy đó ,lại đó có cái thùng màu đỏ phá nó ra ăn items hết map save lại sẽ có.
Nên nhớ ăn items mới có ngựa chứ ko phải giết quan vũ rồi leo lên ngựa nó ngồi là có ngựa,chú em sai lầm ở chỗ này

ngocheetah
15-07-2008, 11:10
đen như con mèo hen ko lấy dc 2 con ngựa hex và storm là sao ::( tức quá nè trời
.

.
@chip nhóc chip à anh coi cái link hướng dẫn em gửi rồi nó y chang của anh mà (thằng post bài bên lick em nó copy qua mà )hehehe mần răng mà pro hả chú em

SNET
15-07-2008, 12:16
hix... làm dzị rùi cũng ko dc:( chạy ra đảo nó có 1 cái thùng mà chém nó ra cái +mousou mà ở ngoãi có nguyên con xích thố đứng đó luôn.... mà lúc báo Q.Vũ lấy dc ngựa là thằng wân sư la đừng cho thằng Vũ lấy con red phải ko anh??? àh lấy cái nài có cần phải chĩnh hard hay bắt buộc đi = mousou ko anh???

Đi lubu forces nhá, rồi đợi thèng vũ lấy được con thố đã (đừng có mà tham ra đó trước), xong rồi ấn esc xem thèng Vũ đang ở đâu thì ra đó chém chết nó (đừng duel làm gì cho mệt ::(), xong rồi thì ra đảo rồi chém một cái thùng màu đỏ (không phải cái âu rượu đâu), rồi ân cái rơi ra đó (không phải musou+ đâu).

hehehe mần răng mà pro hả chú em
Cái này gọi là chưa xem kĩ tut =))

hehehe mần răng mà pro hả chú em
Con hex của anh Bị và con storm của anh Tào (sao Tào lắm ngựa thế=))) là 2 con hầu như chả bao giờ dùng, lấy được cũng cho nằm xó =))

ngocheetah
15-07-2008, 15:04
con storm thì không dùng ko nói gì nhưng lấy con hex để thêm may mắn kiếm itmes lv20 ngọc lv chứ :) cho dù ko xài cũng đủ bộ chứ ko chịu thua kém mà :))

Jukanius
15-07-2008, 15:22
storm tăng sức đánh trên ngựa , hợp nhất với Ma Chao , Zhou Tai ai nói vô dụng ?

Vào trận lấy 1 con Shadow , rồi đổi Saddle cho nhau , vừa tăng sức đánh mà vừa ko bị ngã ngựa , quá lợi .

chicken_chan
15-07-2008, 18:13
Nó mạnh wá em dánh woài ko chít nỡi :o

TO' càm Luxu béo ú vũ khí lv 2 còn đập chết đc Lubu cơ mà , đánh chiến thuật , mất gần 20p đóa

chjppro93
15-07-2008, 19:17
sặc , sai bét bè be , kill quan vũ , xong ra đảo phá cái thùng , nhặt item , ông này chập à , ko biết tìm special item à 8-} 8-}
.

.
ối em nhầm, chưa xem trang bên này :)) , sao , ai hỏi gì hỏi tiếp , còn bác kia , bác nghĩ lấy được xích thố của quan vũ là chôm nó được sao :)):)) , nếu nói như bác thì từ bàn hulao gate đã có ngựa rồi =))

Andy Hua
15-07-2008, 20:06
hìhì em lấy dc rồi, thanks mấy anh nha::) tại lúc đầu em thấy thằng wân sư báo đừng để Q.Vũ lấy ngựa là em chạy ra bem nó xong ra đảo thấy có con ngựa xích thố đó luôn nên tưởng..... :D:D

chjppro93
16-07-2008, 08:49
ơ sao anh snet lại bị block nik hả anh tydus :-/:-/:-/

ngocheetah
16-07-2008, 09:40
ô la la sao lại ganme over rồi vi phạm j à snet
.

.
thằng chip em vi phạm luôn rồi kìa
ai chỉ cách lấy vk lv 10 của chân thị coi (zhen ji).tới màn đó chờ hoài ko thấy cảnh trương phi đứng trên cầy cầu,thuyền đền lưu bị chạy mất tiêu hic hic

thienlongsu
16-07-2008, 10:19
Cho tui hỏi bản DW4 cách lấy món Item: "Bodygurad Manual" tại vòng Guan Yu's Escape của quân Shu, tui ko muốn dùng Guan Yu để đi lấy nên đi con khác, tới cửa thứ 5 chờ cho thằng Xiahou Dun chạy tới gần cửa 5 tui mới kill tướng canh cửa nhưng chơi cả chục lần rồi cứ tới bước đó thì sau khi tui kill thằng tướng canh cửa 5 xong thì thằng Guan Yu cứ đánh lộn với Xiahou Dun, còn nếu kill tướng sớm wá thì thằng Guan Yu lại chạy về thuyền rùi xong màn chơi pó tayX(, đi wài mà chẳng thấy thông báo về Item đâu cả ai bik chỉ giùm cái:whew:

chém gió 437
16-07-2008, 11:15

Cãi nhau gây gổ::(

ai chỉ cách lấy vk lv 10 của chân thị coi (zhen ji).tới màn đó chờ hoài ko thấy cảnh trương phi đứng trên cầy cầu,thuyền đền lưu bị chạy mất tiêu hic hic
Cảnh zhangfei ở cầu là lúc mà zhen ji chạy ra cầu mới thấy, lúc đó zhangfei người đầy sét =)), duel với hắn ít khi thắng lắm, nói chung cứ vào cái xem officer đang ở đâu để xem anh fei ở đâu rồi ra đó, sẽ thấy cảnh anh fei đứng giữa cầu chặn đường =))

chjppro93
16-07-2008, 13:03
Cho tui hỏi bản DW4 cách lấy món Item: "Bodygurad Manual" tại vòng Guan Yu's Escape của quân Shu, tui ko muốn dùng Guan Yu để đi lấy nên đi con khác, tới cửa thứ 5 chờ cho thằng Xiahou Dun chạy tới gần cửa 5 tui mới kill tướng canh cửa nhưng chơi cả chục lần rồi cứ tới bước đó thì sau khi tui kill thằng tướng canh cửa 5 xong thì thằng Guan Yu cứ đánh lộn với Xiahou Dun, còn nếu kill tướng sớm wá thì thằng Guan Yu lại chạy về thuyền rùi xong màn chơi pó tayX(, đi wài mà chẳng thấy thông báo về Item đâu cả ai bik chỉ giùm cái:whew:

bàn này gần như không thể lấy item nếu không chơi quan vũ nên tốt nhất là đi free lấy quan vũ mà lấy :)):))
.

.

.

.
thằng chip em vi phạm luôn rồi kìa

chjp em chjp anh gì , anh tydus ơi nói thế thì ông này cũng vi phạm rồi , thik gây gổ anh ạ
:>:>:>

chém gió 437
16-07-2008, 19:57
muốn không để guanyu ra đánh lộn với anh Đôn thì cứ chém cho anh Đôn bay ra thật xa vào, nói chung dùng một thằng chưa cày nhưng được trainer (infi máu-F2) rồi đứng ở cửa số 3 hay 4 rồi đánh nhau với xiahou dun, do là mình quá yếu nên giết được dun phải có thời gian khá dài và thời gian đó đủ cho item xuất hiện :hug:

thienlongsu
16-07-2008, 20:17
Tui dùng con max tất cả ngồi trên con shadow ra cho thằng Hạ Hầu Đôn đánh cả nửa tiếng đồng hồ mà chẳng thấy cái Item nào xuất hiện cả pó tay.

chém gió 437
16-07-2008, 20:34
Tiêu diệt tất cả các tướng từ cửa thứ nhất cho đến cửa thứ 5
nên đi 2 người, một người bảo vệ cái carrier một người ra ngăn cản guanyu đánh nhau với xiahou dun
Mà cũng thành thực là nên lấy guanyu mà đi, về trang đầu đi, có trainer đó, down về rồi chỉ cần infi máu là an toàn rồi, đợi xiahou dun đến rồi lấy item, chém chết dun, xong :wink:, lằng nhằng quá
Nên nhớ là nên vào phần xem vị trí các officer thì sẽ thấy tướng nào bỏ xót, đảm bảo là lúc đến the 5th gate thì không còn một tướng nào trừ dun trên map cả

ngocheetah
19-07-2008, 10:13
chán đời quá bắt con ngựa storm và hẽ hoài chả dc
tôi ghi lại hướng dẫn ai thấy sai chỉ dùm,tôi ko nhớ copn nào màn nào nhưng nhớ cách đi
1 con ở màn campagaint Cao Cao
bụp lính canh cổng vô bụp caoren,chay sang thành thằng Dun bụp lính canh cổng nó chạy dí theo kill,qua phía đông kill cao pi đợi xuhoang ra kill nốt,lại thành tào giết tướng canh cổng cổng đóng kill guard captain mở cổng chay về thành dun giết Yuan sẽ có items ?
ngựa còn lại óanh quan vũ,triệu vân ra giải vây cho Jiao chờ lưu bị ra óanh còn 1/2 hp có item ?? (đi mousu)
ko thấy ra j cả
.

.
ai thấy thiếu cái j2 chỉ dùm cám ơn

chém gió 437
19-07-2008, 12:44
ở bàn campaign of cao cao thì cứ giết hết tướng đi, kể cả tướng bé lẫn tướng lớn. Ăn nhau ở số mà :hug:
mà nếu thích thì lấy trainer mà lấy item,đầy đủ :hug:

ngocheetah
19-07-2008, 14:01
chơi trainer thì nói làm gì nữa.Chơi trainer thì còn j là hay nữa,đã dùng trainer thì tui nghỉ luôn khỏi chơi vì chẳng có j thú vị nữa cả

chém gió 437
19-07-2008, 17:50
chơi trainer thì nói làm gì nữa.Chơi trainer thì còn j là hay nữa,đã dùng trainer thì tui nghỉ luôn khỏi chơi vì chẳng có j thú vị nữa cả
Sặc, bảo là nếu thấy quá khó mà làm "quá tam ba bận" thì có thể dùng trainer, ai khuyên đi dùng trainer đâu:;), mình chỉ dùng để...nghịch thui mà :'>.
Mà nè, lấy được ngựa chưa?

vteen_2005
20-07-2008, 18:07
mạn phép cho em hỏi có cái patch nào cài vô có tiếng anh ko, toàn tiếng hàn với tiếng trung . em kiếm bản tiếng anh ko có

kent_master
20-07-2008, 18:23
Bạn nào post lại cho mình trainer của DW4 được ko?Cái trainer ở trang đầu bị virus rồi

socuteakay
21-07-2008, 13:04
thèng em mình nhà dùng card mx 400 không chơi đc DW4Hyper, có cách nào jả lập hôk hay chỉ mua card mới nhỉ :-? nó cướp card của mình rồi :((

ngocheetah
22-07-2008, 10:14
chưa lấy dc ngựa nản rồi hok thèm lấy nữa,xài trainler lấy ngựa thì dc nhưng ngọc cũng lên lv 17,nhìn vô người ta bit mình ăn gian ko giấu dc:'>

chém gió 437
22-07-2008, 10:45
Bạn nào post lại cho mình trainer của DW4 được ko?Cái trainer ở trang đầu bị virus rồi

Virus gì chứ, chỉ là đoạn mã để hack được DW4 thôi, trainer với cả crack đều hay bị các trình antivirus nhận nhầm = virus vì có đoạn mã hack.
Yên tâm đi, nếu là virus thì nhà mình đã là chỗ ở của virus rùi :'>:'>

thèng em mình nhà dùng card mx 400 không chơi đc DW4Hyper, có cách nào jả lập hôk hay chỉ mua card mới nhỉ nó cướp card của mình rồi
Nếu giả lập mà hay thì không dại gì đi mua 7k->8k một đĩa cả bạn à:-*

hoangdaica91
22-07-2008, 12:49
Có hướng dẫn mà ko làm dc ah mà phải trainer............
Cày xong DW4 rồi bây giờ đang chơi WO :x

chjppro93
22-07-2008, 14:24
ô hô hô , diễn đàn vui vẻ thế , có gì em tham gia với :p:p:p:p:p , trainẻ lúc em down cũng thông báo là virut nhưng chẳng sao hết :hug::hug::hug:

ngocheetah
22-07-2008, 16:32
nó báo virus rùi hỏi mình diệt ko mà ,ko diệt là xong chứ j.tắt chương trình diệt virus khi cài
@ hoangdaica91 ai chả bít có hướng dẫn (có nhìu cái bị thiếu) nhưng làm hoài ko ra ,người ta bảo "quá tam ba bận" ,còn tui ko bit bi nhiu bận rồi mà ko dc

chém gió 437
22-07-2008, 19:40
Có hướng dẫn mà ko làm dc ah mà phải trainer............
Hướng dẫn không hoàn toàn đúng, bằng chứng là topic DW4 này đã được lập lại ít nhất 1 lần

@chjp: lên 5th rồi thì có chức năng sửa bài đó, hi vọng đỡ spam :hug:

hoangdaica91
23-07-2008, 23:41
Hướng đẫn sai ah làm full hết hai bên òi mỗi wei thấy chả thằng nào hay hay nên ko cày với lại chơi bừa mà bắt dc 2 con ngựa đấy:D

chém gió 437
24-07-2008, 11:52
mỗi wei thấy chả thằng nào hay hay
Riêng thằng chủ tướng phe wei đã thấy hay rùi :'>, zhenji với cú đá siêu khủng withdraw :'>:'>:'>:'>, zhanghe với bộ móng nhanh siêu phàm và đánh đẹp kinh khủng, đầy,....

sircuong1303
24-07-2008, 14:20
cho tui hỏi cách lấy vk lv 10 cua zhou tai,tui làm theo hướng dẫn

Stage: The Nanman Campaign. Khi trận đánh vừa diễn ra, hãy ngay lập tức tiêu diệt Wu Tu Gu rồi vào trong chỗ đóng quân của Meng Huo trước khi Dong Tu Ne và A Hui Nan làm phản (nơi Meng Huo xuất hiện lần thứ bảy). Thông báo về vũ khí sẽ xuất hiện

mà ko dc.Vậy nơi Meng Huo xuất hiên lần thứ 7 là ở đâu , có phải ở trong thành ko.::(

sircuong1303
25-07-2008, 01:00
các bác giúp lấy vk lv10 của khương duy.Tui đã làm theo hướng dẫn

Jiang Wei (Khương Duy)
Stage: Battle of Tian Shui (Musou Mode only)
Đánh bại Cao Ren và Wang Lang trong lâu đài phía bắc, đánh bại các tướng bên ngoài sau đó đánh bại Yin Shang và
Liang Xu trong lâu đài hướng đông. Bạn cũng phải đánh bại được 4 tên Guard Captain ở 2 thành.

mà không được.Help me,please !;;)

ngocheetah
25-07-2008, 08:50
cho tui hỏi cách lấy vk lv 10 cua zhou tai,tui làm theo hướng dẫn

Stage: The Nanman Campaign. Khi trận đánh vừa diễn ra, hãy ngay lập tức tiêu diệt Wu Tu Gu rồi vào trong chỗ đóng quân của Meng Huo trước khi Dong Tu Ne và A Hui Nan làm phản (nơi Meng Huo xuất hiện lần thứ bảy). Thông báo về vũ khí sẽ xuất hiện

mà ko dc.Vậy nơi Meng Huo xuất hiên lần thứ 7 là ở đâu , có phải ở trong thành ko.::(

như thế này nè vô màn đó lấy con xích thố mà cưỡi. Mới vô màn khỏi óanh ai cưỡi ngựa thẳng tới chỗ Wu Tu Gu kill nó ,cửa thành mở chạy vô trong thành là dc vũ khí, khi bạn vô thành là Meng Huo xuất hiện lun (vô thành nhớ là thành trong nhé) sau đó thích kill meng huo lun thì kill ko ra ngoài bém tướng nó cũng dc , dâu tây lấy vk lv 10 dễ nhất đấy:-"
.

.

các bác giúp lấy vk lv10 của khương duy.Tui đã làm theo hướng dẫn

Jiang Wei (Khương Duy)
Stage: Battle of Tian Shui (Musou Mode only)
Đánh bại Cao Ren và Wang Lang trong lâu đài phía bắc, đánh bại các tướng bên ngoài sau đó đánh bại Yin Shang và
Liang Xu trong lâu đài hướng đông. Bạn cũng phải đánh bại được 4 tên Guard Captain ở 2 thành.

mà không được.Help me,please !;;)

2 thành là 8 guar lận bạn, 1 thành 4 guar (2 trong 2 ngoài ) bỏ sót là ko dc đi chế độ musou

chém gió 437
25-07-2008, 09:12
các nhiệm vụ của chiến tướng (thường được xác định bằng số túi đựng item lúc đầu là 1) thì rất dễ, các nhiệm vụ của các tướng 2-->3 túi thường cực khó.
Lấy vk zhoutai thì chỉ cần lúc đầu thịt được 2 thằng tướng sắp định phản rồi kill thẳng thằng menghuo cuối cùng thì sẽ biết!

sircuong1303
25-07-2008, 22:21
vk lv 10 của zhou tai vẫn ko lấy dc bác ngocheetah à.Hay tui làm theo cách của bác chém gió 437 có dc ko

hoangdaica91
25-07-2008, 22:53
Riêng thằng chủ tướng phe wei đã thấy hay rùi :'>, zhenji với cú đá siêu khủng withdraw :'>:'>:'>:'>, zhanghe với bộ móng nhanh siêu phàm và đánh đẹp kinh khủng, đầy,....

Mí đứa cầm kiếm có cùng đặc điểm là yếu sinh lí ko phải tướng chiến nên có đánh đấm gì dc đâu chớ.......Bên wei thấy mỗi xiahou dun là combo khỏe...còn bộ ba xu huang với dian wei với xu zhu trâu cho nhưng đánh chậm nên ko thích lắm...cao ren nhìn hơi dị hợm :hug::hug: ........con thằng zhanghe kiểu gì ấy lúc nào cũng biu-ti-ful :-s.......mỗi zhenji là skill độc đáo :hug::hug:

forever0147
26-07-2008, 06:34
tui chơi DW4 trên PS2 thì đi xong 1màn là nó cứ hiện chữ victory hoài mà ko chuyển qua tăng điểmkiexp cho mình, tui bấm select thì nó ra ngoài menu, vậy là sao vậy, bác nào biết chỉ tui với.

Nghệt
26-07-2008, 08:34
Chắc chắn đây là do tổ hợp của 2 thứ:mắt đọc kém + đĩa xước.Còn bị thoát ra cuz u ấn start + select

Bên wei thấy mỗi xiahou dun là combo khỏe...

Yếu nhất cái game.....

Arstibara
26-07-2008, 12:08
Yếu nhất cái game.....

Xiahou Dun mấy bản trc đây đâu có tệ,speed khá là nhanh thua zhang he 1 chút:>.
Mà đến dw6 thì pác nàu chăm trải chuốt quá nên đổ đốn luyện tập nên tụt rank liên tục:p

Nghệt
26-07-2008, 12:11
Xiahou Dun mấy bản trc đây đâu có tệ,speed khá là nhanh thua zhang he 1 chút:>.

DW3,DW4,DW5 liên tục 3 bản anh thuộc đội ngũ cầm đèn đỏ

chém gió 437
26-07-2008, 12:57

Range pa này chán phèo, cái đao trong to bản vậy mà chém yếu, thấy mỗi cái nhiệm vụ vk10 của bác này dễ nhất cả game =))

7_love( T_T )
26-07-2008, 13:06
Mình muốn cofig nút cho game pad để bản Dynasty Warriors 4 Hyper (bản PC) giống như Ps2 mà mày mò mãi không được ( vì mấy năm rồi mới chơi lại DW ) =(( bạn nào có kinh nghiệm có thể giúp mình với=(( mình xin cảm ơn nhiều::)

sircuong1303
27-07-2008, 08:08
2 thành là 8 guar lận bạn, 1 thành 4 guar (2 trong 2 ngoài ) bỏ sót là ko dc đi chế độ musou[/QUOTE]

tui đã đi đúng như hướng dẫn mà ko được,giết đủ 8 thằng guard mà ko hiện lên thông báo gì cả,các bác giúp tui đi,hay con phải giết thêm các thằng gate captain khác nữa

zhou tai đã lấy dc vk lv 10,thanks các bác.

JakeSatan
27-07-2008, 09:56
Mình muốn cofig nút cho game pad để bản Dynasty Warriors 4 Hyper (bản PC) giống như Ps2 mà mày mò mãi không được ( vì mấy năm rồi mới chơi lại DW ) bạn nào có kinh nghiệm có thể giúp mình với mình xin cảm ơn nhiều
Vuông: Normal att
/\: charge
X: Jump
O: Musou
L1: Arrow
R1: Guard
L2: Map
R2: hiện máu
Hic...chơi thì cứ chơi...hok biết có nhớ nhầm hok nữa:p

ngocheetah
05-08-2008, 08:56
ai có thể hướng dẫn mình cặn kẽ kỹ càng cách lấy ngựa tăng sức đánh và ngựa luck không. Mình làm mãi mà không được ,không biết bị thiếu sót gì

minhbtx
06-08-2008, 08:57
Bạn hỏi bản Hyper trên PC à. Nếu vậy thì đây:
- Ngựa tăng lực đánh:
Map: Campaign Against Cao Cao
Quân: Lu Bu's Forces
Cách lấy:
Đầu tiên bạn phóng thẳng xuống theo cánh fải (đường đồi núi ấy). Fơ hết tướng nào bạn gặp bên cánh ấy đi. Sau đó chạy đến thành dưới cũng thì đừng vào vội mà chạy ra đằng sao thằng Xiahou Yuan thì nó sẽ báo fát hiện được một hội ambush, giết sạch chỗ ấy đi. Sau đó chạy vào thành dưới cùng thì nó sẽ đóng cửa thành lại rồi thằng Xiahou Dun sẽ xuất hiện. Quạt thằng giữ cửa đi rồi quay lại kill thằng Xiahou Dun là xong. Item sẽ xuất hiện.
-Ngựa tăng luck:
Map: Yellow Turban Fortress
Quân: Yellow Turban (fải đi trong Musou mode)
Cách lấy:
Xem trên bản đồ thằng Guan Yu với thằng Zhao Yun ở đâu thì phóng ra kill nó luôn. Sẽ xuất hiện supply unit ở góc trên bên trái. Kill thằng Supply thì sẽ đuợc item.

T&L
06-08-2008, 22:39
Hôm nay mới thấy bên gamefaq có mấy cái lỗi trên DW4 vui phết. Mấy bạn chọn màn Quan Độ phe tào tháo máy 1 chọn Từ Hoảng máy 2 chọn Triệu Vân đi sẽ thấy điều lạ :p

chém gió 437
10-08-2008, 15:34
Hôm nay mới thấy bên gamefaq có mấy cái lỗi trên DW4 vui phết. Mấy bạn chọn màn Quan Độ phe tào tháo máy 1 chọn Từ Hoảng máy 2 chọn Triệu Vân đi sẽ thấy điều lạ
Chỉ có một số máy bị lỗi thôi (chắc vậy), máy mình hổng thấy làm sao, vô tư mà đi :devil:

ngocheetah
11-08-2008, 07:29
ô hướng dẫn của minhbtx khác hoàn toàn với hướng dẫn có trong 4rom ,để tôi về làm thử. Mob xem xet hướn dẫn lại gòi sửa giùm cho anh em sau nay chơi khỏi hỏi lại luôn ^^:hug:

Shoshiro
11-08-2008, 17:19
Bác nào chỉ em cách đi màn The Imperial Seal (Tales 3 của Wu) với. Mấy bác chỉ cần chỉ nơi xuất hiện item để lấy qua màn thôi.Em đi tìm đỏ mắt luôn mà chỉ lụm dc 1 cái=((

Nghệt
11-08-2008, 18:05
Bác nào chỉ em cách đi màn The Imperial Seal (Tales 3 của Wu) với. Mấy bác chỉ cần chỉ nơi xuất hiện item để lấy qua màn thôi.Em đi tìm đỏ mắt luôn mà chỉ lụm dc 1 cái=((

Bạn nên chú ý sẽ có thông báo như khi lấy item đó valueable item
Nếu tớ nhớ ko nhầm nó ở phía trên bên trái bản đồ
Màn này dài kinh khủng .........

minhbtx
12-08-2008, 12:10

Bài này làm gì có vị trí để qua đâu mà chỉ hả bạn. có mỗi cái hộp cuối là ở góc trái bản đồ thôi. Mà muốn cái hộp đó xuất hiện thì bạn phải đập được 99 cái thùng gỗ mới được. Đừng tìm mất công mà cứ thấy hộp gỗ nào là đập luôn hết 99 cái sẽ có thông báo. Cố mà tìm 99 cái nhé. GL!!!!!!!!!!

chém gió 437
12-08-2008, 21:20
imperial seal dài quá, cho mỗi 20p sao mà 1 nhân đi được đây, chơi 2 người đii sẽ tìm ra ngọc bảo nhanh hơn nhiều, hỗ trợ nhau, bàn này giá mà không dài thì dùng để cheat liên tục với cái bác lubu yếu xìu

K3nn1
12-08-2008, 22:45

Câu này hay :)) :))
Hầu hết bạn nào vừa mới chạm tay vào Hạ Hầu Đôn đều tưởng anh này hay lắm :)) :))
Chơi đc 2,3 lần sẽ thấy cùi bắp hạng nhất :-"

chém gió 437
15-08-2008, 11:12
Chơi đc 2,3 lần sẽ thấy cùi bắp hạng nhất
Lạ nhể, mình chơi đúng một lần đã thấy chán =((=((
Đôn chắc có mỗi C1 tạm ổn (nhưng nếu đọ với C1 của Meng huo thì C1 của Đôn vứt đi), cái C4 tưởng range dài lắm ai dè cùng lắm bằng lão gan ning =)), C3 thì chỉ đập cùng lắm 2 target, C6 thì =))::(::(::( chém thằng xuống không hiểu bay được mấy xentimét đây

vihung93
15-08-2008, 16:28
mấy ông cho tôi hỏi , ko hiểu sao mỗi khi vô musou bấm new game là cái load game nó mất ngay mặc dù nó có rất nhiều chỗ để save ::( , với lại tui choi ông guan yu max hết rồi , bây giờ định chuyển sang con khác chơi nhưng mỗi lần đổi con là chết , càng lên cao tuớng càng mạnh mà nếu chơi con guan yu wai thì mấy con khác ko đc nâng cấp ( k cứ lv1 , defence, attack cũng ko cao ), mà đổi sang con khác thì yếu xìu đánh ko lại , giờ ko lẽ tôi chơi con guan yu tới hết musou mode chăng::( , vớilai5 cho tôi hỏi 1 cái nữa trong mấy map như shu 4 muốn thu phục machao thì phải đánh bại ó nhưng tôi lỡ ko đánh nó và đi tiếp thì giờ tôi có thể chơi free mode rồi save để lấy đc ko;;)

K3nn1
15-08-2008, 16:47
mấy ông cho tôi hỏi , ko hiểu sao mỗi khi vô musou bấm new game là cái load game nó mất ngay mặc dù nó có rất nhiều chỗ để save ::( , với lại tui choi ông guan yu max hết rồi , bây giờ định chuyển sang con khác chơi nhưng mỗi lần đổi con là chết , càng lên cao tuớng càng mạnh mà nếu chơi con guan yu wai thì mấy con khác ko đc nâng cấp ( k cứ lv1 , defence, attack cũng ko cao ), mà đổi sang con khác thì yếu xìu đánh ko lại , giờ ko lẽ tôi chơi con guan yu tới hết musou mode chăng::( , vớilai5 cho tôi hỏi 1 cái nữa trong mấy map như shu 4 muốn thu phục machao thì phải đánh bại ó nhưng tôi lỡ ko đánh nó và đi tiếp thì giờ tôi có thể chơi free mode rồi save để lấy đc ko;;)

chuyện bt , chả lẽ bạn muốn mạnh ngay từ đầu :-j cách tốt là bạn chọn 1 nv ưng ý chém sạch musou mode rồi quay lại cày sau.

Nghệt
15-08-2008, 18:38

Vào free luyện cho kha khá chút rồi đổi có j` đâu mà chọn QUan Yu đi thì mệt

K3nn1
15-08-2008, 19:43
Guan Yu qua tất cả cách bản DW đều thuộc top bét dí cày nó làm gì cực lắm :-j

Nghệt
15-08-2008, 20:04
Quên đi DW3 Quan Yu đánh ghê lắm đấy Musou lan kinh khủng

JakeSatan
15-08-2008, 21:03
Guan Yu qua tất cả cách bản DW đều thuộc top bét dí cày nó làm gì cực lắm Biết thì nói, không thì đừng nói lung tung, chủ quan nhá....

K3nn1
15-08-2008, 22:50
Bản 4 , 5 tôi chả thấy mạnh . :| WO đáng top 2 :|

The_darkness1999
15-08-2008, 23:00
Bản 4 , 5 tôi chả thấy mạnh . WO đáng top 2
Thế bạn đã chơi bản 3 chưa mà bảo là qua tất cả các bản. Mà mình thấy mấy bản kia Guan Yu cũng ko tệ đến nỗi top bét

chém gió 437
16-08-2008, 13:58
em chưa chơi bản 3 (mới có bản 4 với 5 thôi) nhưng vẫn thấy guan yu không phải quá yếu (mạnh nữa) chẳng qua lão này chắc già cả rồi nên làm gì cũng chậm, C3 thì chém lên từng phát một vẫn đếm được thành tiếng, C4 thì khỏe nhưng khoản chuẩn bị tung sát chiêu hơi lâu, C5 thì không bàn, C6 thì tầm cũng tưởng đương 2 brother nhưng chậm hơi liu bei khá nhiều đây :((

Huynh_Anh_Huy_97
16-08-2008, 14:46
Topic cũ đã có 1000 bài, đủ điều kiệnd để del :D

Move mấy bài chưa trả lời từ topic cũ ra đây:

Có cả musou lẫn free mode, chơi kiểu gì cũng được :D

C4 là cái tệ nhất của menghuo, đừng bao giờ dùng ::(, nếu C1 thì vorpal chỉ tác dụng vào lúc cuối, tức là lúc menghuo vồ lên, còn lúc chạy dường như không tác dụng lắm ::(
Menghuo nên dùng C1 là chủ yếu, và cái C6 cũng ạm =)), nên dùng ngọc độc (poison) hoặc lửa (fire) hoặc vorpal (cái này thằng nào cũng dùng được), tránh dùng ngọc nổ (blast) và sét (lightning) và băng (ice)

Xin công bố bản save full DW4 :D:
Download

Sử dụng:
bạn giải nén ra (chọn extract here), giờ ta có một thư mục tên là Dynasty Warriors 4 Hyper
Bạn vào thư mục này, thấy có các file và folder như sau:
http://img32.picoodle.com/img/img32/4/7/11/f_untitledm_5175647.jpg
Thực hiện:
copy toàn bộ tất cả trừ thư mục hack DW4 vào thư mục mydocuments/KOEI/Dynasty Warriors 4 Hyper
Giờ vào thử game xem
còn thư mục hack dw4 gồm các công cụ như trainer và DW4 editor (cái này cần microsoft.NET framework 2.0)

@chjp: thảo luận không phải nói chuyện phiếm, spam chỉ có chết =))

Cho em hỏi là cái save này đã full nhân vật full cảnh với lại full đồ chưa vậy anh
.

.
Cho em hỏi thêm cách đánh vài chiêu thức đẹp mắt của các nhân vật:hug:

JakeSatan
16-08-2008, 17:25
Bản 4 , 5 tôi chả thấy mạnh . WO đáng top 2 Thế thì dừng nói các bản DW...có cầm bản DW6 lấy char Guan Yu đánh chưa mà bảo...X( To còi!
PS: Trả lại cái chủ đề của topic!

vihung93
18-08-2008, 21:42
mấy bác cho tôi hỏi trong bản dw 4 này làm sao để có đc ngựa vậy , đó giờ toàn chôm mây con ngựa của mấy thằng tuớng ::( , nhờ trong map nào thằng lubu lụm đc con ngựa đỏ , cái qua ván sau cái nó mất tiêu luôn

K3nn1
18-08-2008, 22:12
Thế thì dừng nói các bản DW...có cầm bản DW6 lấy char Guan Yu đánh chưa mà bảo...X( To còi!
PS: Trả lại cái chủ đề của topic!

Cáu giận vậy là ý gì :| Mỗi 1 câu nói , Nghet nói thì bt mà anh tự dưng cáu nhặng cả lên thế :|
DW6 e vừa thử , đánh tốt hơn bản 4 , nhưng hơn bản 5 k nhiều :-j
và máy em cùi lởm chạy có 20 fps nên del game rồi a đừng bắt e test thêm gì.
Ý kiến của em vậy thôi , mà việc gì a phải cáu lên :-j Char yếu hay mạnh thì mọi người cũng tự biết rồi cần gì quan tâm đến lời của 1 thằng mới chơi như em :-j

mấy bác cho tôi hỏi trong bản dw 4 này làm sao để có đc ngựa vậy , đó giờ toàn chôm mây con ngựa của mấy thằng tuớng ::( , nhờ trong map nào thằng lubu lụm đc con ngựa đỏ , cái qua ván sau cái nó mất tiêu luôn

FAQ

vihung93
18-08-2008, 22:35
FAQ là cái gì thế này:-/..................

hb83
19-08-2008, 08:38
FAQ là j dzay pa? >.<
Pác nào chỉ cho tớ cách lấy mấy con ngựa trong DW4 đi. Thx nhìu ::)

K3nn1
19-08-2008, 09:04
Vào mà đọc hướng dẫn :| FAQ là hướng dẫn mấy cha ạ :|

http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=223892

Shoshiro
19-08-2008, 18:20
cần hỏi cách lụm con Storm trong DW4.em làm theo FAQ mà thấy gì chết liền.Cái lúc chui vào thành Cao Cao, nó đóng cửa lại, thấy thg` tướng canh cửa nào đâu, thấy Guard Captian ko à ::(::(

K3nn1
19-08-2008, 18:31
Ôi trời =)) thế bạn còn muốn thấy cái gì nữa =))

hb83
19-08-2008, 21:20
cần hỏi cách lụm con Storm trong DW4.em làm theo FAQ mà thấy gì chết liền.Cái lúc chui vào thành Cao Cao, nó đóng cửa lại, thấy thg` tướng canh cửa nào đâu, thấy Guard Captian ko à ::(::(

Guard Captian là thằng canh cổng đó bạn, bem nóa là oki hà :)

vihung93
19-08-2008, 21:56
cái hướng dẫn mà bắt con storm hình như bị sai rồi::(, hồi nãy mới chơi nè làm theo hướng dẫn ghi là cái thùng gỗ sẽ nằm rất gần caocao nhưng mà tôi dạo 1 vòng trong thành chỗ caocao đứng mà ko thấy cái thùng gỗ nào cả ( đã giết những thằng tướng theo bảng hướng dẫn )::(

vihung93
19-08-2008, 23:12
ah mà cho hỏi luôn chỉ số luck là gì vậy ( cái gì may mắn ):-/

minhbtx
20-08-2008, 08:03
Muốn biết vị trí chính xác của thùng thì ấn pause rồi vào history kéo lên cái event thùng xuất hiện mà xem. Nó có vị trí của mình và vị trí của thùng rất chính xác.
Còn chỉ số Luck là tăng khả năng nhặt được Item LV cao: LV mã của các Item là 20 nếu không cầm luck thì rất khó kiếm, chỉ ăn được mấy cái 1x thôi.

Shoshiro
20-08-2008, 12:26
đánh thg` Guard rồi, chạy ra đánh Dun, xong thấy gì đâu thấy mình routed Dun X(X(.Vô History ko thấy gì hết,làm gần 10 lần rồi =((=((=((

vihung93
20-08-2008, 21:48
chính xác vô history chả có gì::(, cái hướng dẫn bắt con storm ko biết đúng hay ko nhưng nói cái thùng đỏ nắm rất gần caocao là trật lất::(, đừng nói là đi vòng vòng caocao tôi đi vòng vòng nguyên map vẫn ko thấy đc cái thùng gỗ màu đỏ:o

hb83
20-08-2008, 21:54
Các pác cho em hỏi xíu: Theo phần hướng dẫn của pác Rikka lấy vk lv10 của Zhang Fei như sau
"Để đi trận này bạn nên có sẳn ngựa và Zhao Yun phải sống cho tới khi bạn lấy được vũ khí.Đánh bại Xiahou Dun, Xiahou En và Xiahou De. Đi theo Liu Bei, cách anh ta một đoạn để anh ta qua cầu trước. Chờ 1 tướng đi lên cầu bạn sẽ thấy cảnh Zhang Fei hét vào quân địch và nhận được thông báo con Liu Bei ở trong thành. Bạn vào đó phá cái hộp lấy đồ. Bạn sẽ được Musou trong 60s. Sau đó đánh bại Xiahou Yuan."
Đánh bại Xiahou Yuan xong thì được 1 cái item, xong rùi như thế nào nữa T.T em kết thúc stage lun thì chả được vk lv 10 j cả. Nếu ai có hướng dẫn chi tiết hơn thì chỉ em với. Thx nhìu :X

vihung93
20-08-2008, 22:48
tớ ko chơi zhang fei nênko biết nhưng muốn lấy vk lv10 hình như phải vô options chỉnh mức độ lên hard mới có đc , tớ chơi yue ying lấy vk lv10 ngay màn namman ( màn mà tớ thấy khó nhất :D) mà chỉnh hard nên đánh ko nổi::( , còn guan yu là ngay màn fan cátle kiu đánh 3 kon tướng thì bị 3 kon chơi hội đồng , cầm cự ko nổi ------> chết , còn thằng lubu là phải đánh map lubu's revenge ( hình như vậy )map này muốn có phải chơi map này bỏ map kia gì mà tùm lum rốt cuộc vẫn ko có đc map này , mà sao map gì đấy làm theo hướng dẫn mà vẫn ko đc cái tales ẩn nào vậy::(

Nghệt
20-08-2008, 22:54
tớ ko chơi zhang fei nênko biết nhưng muốn lấy vk lv10 hình như phải vô options chỉnh mức độ lên hard mới có đc , tớ chơi yue ying lấy vk lv10 ngay màn namman ( màn mà tớ thấy khó nhất :D) mà chỉnh hard nên đánh ko nổi::( , còn guan yu là ngay màn fan cátle kiu đánh 3 kon tướng thì bị 3 kon chơi hội đồng , cầm cự ko nổi ------> chết , còn thằng lubu là phải đánh map lubu's revenge ( hình như vậy )map này muốn có phải chơi map này bỏ map kia gì mà tùm lum rốt cuộc vẫn ko có đc map này , mà sao map gì đấy làm theo hướng dẫn mà vẫn ko đc cái tales ẩn nào vậy::(

Bạn phải có item xịn đã bắt buộc đó,YY lấy vk màn khó nhất game nên phải đầy chỉ số và có tay nghề nữa nếu mà chơi chưa tốt khó lấy cái vk này lém

Shoshiro
21-08-2008, 11:32
Đề nghị ai lụm được con Storm thì nói lại cho anh em biết cách lụm.Cái hướng dẫn lụm trên FAQ trật lất rồi.Em lụm 2 tuần chưa xong X(X(X(

ZVuHaiNinhZ
21-08-2008, 11:54
Các bạn cho mình hỏi trong Dw4 cửa Chang ban, mình chơi Triệu vân, phải đi tìm thằng A đẩu và nhận nhiệm vụ tìm A đẩu như nào và ở đâu vậy, mình ra chỗ trên bản đồ hoài ko thấy:(

chém gió 437
21-08-2008, 13:27
mình nhớ không nhầm chẳng cần nhận nhiệm vụ, cứ vô thằng thành, taddaaaaaa, bé A Đẩu đang năm ở một góc khuất, bạn cứ đi theo men thành là sẽ thấy cái hộp màu đỏ happy box để mở đoạn băng "tình mẫu tử cao thượng" và rồi lúc đó ăn item sẽ có được sức mạnh của musou trong vòng những 60s :devil::hug::hug:

Đề nghị ai lụm được con Storm thì nói lại cho anh em biết cách lụm.Cái hướng dẫn lụm trên FAQ trật lất rồi.Em lụm 2 tuần chưa xong
Công nhận lấy con này khó nhất, cái hôm mình lấy nó phải bỏ tất cả những thứ gì được gọi là may mắn trong ngày để rồi đến tối dồn hết sự may mắn trong đời vô màn hình CRT để rồi có được con storm, nhưng cuối cùng chỉ dùng tốt cho 2 lão ma chao với cả zhoutai :((

vihung93
21-08-2008, 15:09
Công nhận lấy con này khó nhất, cái hôm mình lấy nó phải bỏ tất cả những thứ gì được gọi là may mắn trong ngày để rồi đến tối dồn hết sự may mắn trong đời vô màn hình CRT để rồi có được con storm, nhưng cuối cùng chỉ dùng tốt cho 2 lão ma chao với cả zhoutai huớng dẫn cụ thể cách lấy đi ông:wink:, ông mà ko nói chắc tối tết vẫn ko bắt đc , mà con storm này có đẹp như kon red haxe ( xích thố ) của guan yu với lubu ko:D

Shoshiro
21-08-2008, 15:48
Ai lụm được Storm pót lên coi, em lụm được hết rồi, chỉ còn mỗi con Storm à :((:((:((

vihung93
21-08-2008, 15:50
Ai lụm được Storm pót lên coi, em lụm được hết rồi, chỉ còn mỗi con Storm à ông post mấy con kia lên đi ( trừ con ngựa màu đỏ của lubu ) coi nó có đẹp ko;;)

minhbtx
21-08-2008, 16:02
Bạn hỏi bản Hyper trên PC à. Nếu vậy thì đây:
- Ngựa tăng lực đánh:
Map: Campaign Against Cao Cao
Quân: Lu Bu's Forces
Cách lấy:
Đầu tiên bạn phóng thẳng xuống theo cánh fải (đường đồi núi ấy). Fơ hết tướng nào bạn gặp bên cánh ấy đi. Sau đó chạy đến thành dưới cũng thì đừng vào vội mà chạy ra đằng sao thằng Xiahou Yuan thì nó sẽ báo fát hiện được một hội ambush, giết sạch chỗ ấy với cả thằng Xiahou Yuan luôn đi. Sau đó chạy vào thành dưới cùng thì nó sẽ đóng cửa thành lại rồi thằng Xiahou Dun sẽ xuất hiện. Quạt thằng giữ cửa đi rồi quay lại kill thằng Xiahou Dun là xong. Item sẽ xuất hiện.
-Ngựa tăng luck:
Map: Yellow Turban Fortress
Quân: Yellow Turban (fải đi trong Musou mode)
Cách lấy:
Xem trên bản đồ thằng Guan Yu với thằng Zhao Yun ở đâu thì phóng ra kill nó luôn. Sẽ xuất hiện supply unit ở góc trên bên trái. Kill thằng Supply thì sẽ đuợc item.

Nguyên bài của mình đây ở trang 4 chứ đâu, chả chịu đọc gì cả

[01]
21-08-2008, 17:02
huớng dẫn cụ thể cách lấy đi ông:wink:, ông mà ko nói chắc tối tết vẫn ko bắt đc , mà con storm này có đẹp như kon red haxe ( xích thố ) của guan yu với lubu ko:D

Red Hare chứ bạn . ::)
Cách lấy tất cả ngựa đây :

Shadow Saddle: không bị đánh té ngựa
Stage: Battle of Tong Gate, Shu's forces
Đánh bại 4 tướng ở góc dưới bên phải. Để Cao Cao gặp Han Sui.Nếu Han Sui phản thì bạn phải đi lại. Để Han Sui từ chối bạn đừng tiến vào thành Cao Cao cứ loanh quanh 1 chỗ đánh thêm mấy Captain. Lúc cuộc chiêu hàng của Cao Cao vừa dứt, hình như Han Sui còn đang lưỡng lự ,bạn nên chạy nhanh về phía Han Sui. Đợi Cao Cao về trại bạn chạy lên đánh Yu Jin và Xu Huang, các tướng phụ của Cao Cao và cả lính nữa sao cho morale của Cao Cao chỉ còn 1 sao. Chờ cảnh quân bạn tìm thấy rất nhiều ngựa, có 1 dòng chữ nhật màu xanh lá cây báo có valuable item, rồi nó phát xung trên bản đồ để bạn biết chỗ tới lấy. Thường thì nó nằm ở rìa phải phía dưới bản đồ, chỗ mà bạn giết 4 tướng lúc đầu. Bạn sẽ thấy 1 thùng gỗ màu đỏ, phá nó lấy item (cái yên ngựa) (nên đi 1 người, chỉnh Normal)

Red Hare Saddle: chạy nhanh
Stage: Battle of Xia Pi, Lu Bu's forces
Không được giết bất kì tướng địch nào, bạn cứ tiêu diệt bớt quân cho tới khi có cảnh Guan Yu gặp ngựa Xích Thố. Đánh bại Guan Yu sẽ có Item ở hòn đảo nhỏ giữa cái hồ.

Hex Mark Saddle: tăng chỉ số Luck
Stage: Campaign Against Liu Bei, Yellow Turban's forces (Musou Mode only)
Nếu tướng của bạn mạnh thì cứ đánh bại Guan Yu, Zhao Yun, Ma Chao, Huang Zhong, Wei Yan, chạy xuống giải vây cho Zhang Jiao rồi đi đánh Liu Bei. Còn nếu tướng bạn chưa mạnh lắm thì chỉ cần đánh Guan Yu và Zhao Yun, chạy xuống bảo vệ Zhang Jiao, đợi Liu Bei ló đầu ra thì chạy tới đánh. Vừa đánh vừa để ý vì khi Liu Bei còn khoảng 1/2 HP thì có Item. Thùng gỗ màu đỏ nằm ven cái hồ phía dưới phải map.

Storm Saddle: tăng sức đánh trên ngựa
Stage: Campaign Against Cao Cao, Lu Bu's forces
Đánh bại Cao Ren, rượt theo đánh bại Xiahou Yuan. Chạy xuống phía dưới thành Cao Cao giết tướng canh cửa, cửa mở ra, chui vô, cửa đóng lại, tìm giết tướng canh cửa thì cửa sẻ mở ra lại. Chạy lên phía trên thành mà bạn đã đánh Xiahou Yuan. Lúc đó Xiahou Dun kéo quân xuống, đánh bại hắn sẽ có Item. Thùng gỗ màu đỏ nằm rất gần Cao Cao.

Elephant Saddle:
Stage: Nanman Campaign, Nanman's forces
Chọn Huang Gai, đi đường bên phải, thấy voi thì đặt hoặc ném bom cho tên cưỡi ngã xuống. Cỡi voi đi lên trại Zhuge Liang. Vừa tới đầu cổng trại thì sẽ có Item.Thùng gỗ màu đỏ nằm ở trại Meng Huo.t

Cái trên mình Quote từ FAQ GameVN . Bạn nào cần thêm thông tìn thì vào link dưới :

http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=223892

vihung93
21-08-2008, 17:26
tớ chỉ hỏi coi mấy con ngựa đó đẹp ko thôi chứ đâu phải ko biết cách , chỉ ko boet61 cách bắt con storm thôi

Đầu tiên bạn phóng thẳng xuống theo cánh fải (đường đồi núi ấy). Fơ hết tướng nào bạn gặp bên cánh ấy đi. Sau đó chạy đến thành dưới cũng thì đừng vào vội mà chạy ra đằng sao thằng Xiahou Yuan thì nó sẽ báo fát hiện được một hội ambush, giết sạch chỗ ấy với cả thằng Xiahou Yuan luôn đi. Sau đó chạy vào thành dưới cùng thì nó sẽ đóng cửa thành lại rồi thằng Xiahou Dun sẽ xuất hiện. Quạt thằng giữ cửa đi rồi quay lại kill thằng Xiahou Dun là xong. Item sẽ xuất hiện.
ông nói thế thì biết kiếm item ở đâu , trong FAG nói rất gần gần cao cao kiếm con ko thấy nói gì::(, cái tôi hỏi là item nó rớt ở đâu kìa::(

Shoshiro
21-08-2008, 17:42
ông nói thế thì biết kiếm item ở đâu , trong FAG nói rất gần gần cao cao kiếm con ko thấy nói gì::(, cái tôi hỏi là item nó rớt ở đâu kìa::(
Chài, phải làm nó mới thông báo lên là có ITEM ko chứ 3.Thanks nha, để tui ra lèm thử :D

minhbtx
21-08-2008, 17:58
Trong cái FAQ của gamevn thì con Storm không chi tiết còn con tăng Luck bị sai map, map của mình mới đúng.
Lí do sai: có lẽ do bạn dịch từ gamefaqs.com mà không chơi lại kiểm chứng. CÒn mình là vừa tự đi vừa tham khảo nên chắc chắn đúng.
@ Những bạn chưa lấy được storm: Nếu cần để mình quay lúc lấy lại rồi up lên cho các bạn tham khảo.

JieLun
21-08-2008, 18:27
Bạn ơi cho mình hỏi,
A map Tong Gate để lấy Shadow Saddle, mình đã kill hết tướng của Cao Cao, morale nó đã còn 1 sao, Han Sui cũng đã từ chối quy hàng, nhưng chưa có thông báo về item. Trong hướng dẫn ghi là phải chờ Ma Chao gặp Cao Cao, lúc đấy Ma Chao đã dẫn quân vào thành đập Cao Cao tơi tả òi vẫn chưa có cảnh đấy, như thế là phải chơi lại ah :|

minhbtx
21-08-2008, 18:36
Bạn ơi cho mình hỏi,
A map Tong Gate để lấy Shadow Saddle, mình đã kill hết tướng của Cao Cao, morale nó đã còn 1 sao, Han Sui cũng đã từ chối quy hàng, nhưng chưa có thông báo về item. Trong hướng dẫn ghi là phải chờ Ma Chao gặp Cao Cao, lúc đấy Ma Chao đã dẫn quân vào thành đập Cao Cao tơi tả òi vẫn chưa có cảnh đấy, như thế là phải chơi lại ah :|

Hình như bạn còn thiếu 1 event là xuất hiện một lũ ngựa, nếu làm hết các event kia rồi thì ngồi chờ đến event này. Sau event này là nó báo Item.

Shoshiro
21-08-2008, 19:10
Hehe, lụm được con Storm rồi, thanks minhbtx nhá.Hế hế ::)::)

vihung93
21-08-2008, 21:13
Hehe, lụm được con Storm rồi, thanks minhbtx nhá.Hế hế làm sao bắt đc nó thế::(, làm theo hướng dẫn của ông minhbtx là đc ah , để về làm thử xem:D, yêu cầu mod sữa lại hướng dẫn để anh em bớt khốn đốn :D

hb83
22-08-2008, 08:52
Các pác cho em hỏi mấy điều sau:
1. Vk lv10 có những tác dụng j?
2. 6 viên ngọc có 6 thuộc tính khác nhau, 6 thuộc tính đó có tác dụng j?
Thx :x

chém gió 437
22-08-2008, 14:44
Vk lv10 có những tác dụng j?
VK lv10 có tác dụng như sau:
-bạn không cần đầy thanh musou vẫn có thể thực hiện musou trong những lúc nguy cấp
-các viên ngọc (Orb) có tác dụng kể cả khi chưa đầy musou (bình thường ngọc chỉ tác dụng được khi đầy musou)
-Sức mạnh của vk cao hơn lv9 (đương nhiên)

6 thuộc tính của ngọc:
-Sét (lightning): làm cho địch giật sét khi ngọc có tác dụng, điều này làm cho địch bị nâng người lên, nghĩa là khi dính ngọc này thì bạn gần như không có khả năng chống cự :D
-Băng (ice): làm cho địch đơ theo một lúc, tùy theo lv của ngọc mà thời gian ngọc tác dụng sẽ càng dài và địch bị đứng lại càng lâu (đứng đó chỉ chờ mình chém chứ làm gì nữa :)))
-Độc (poison): làm cho địch bị mất máu từ từ, cũng giống ngọc băng, ngọc độc cũng tác dụng theo thời gian, lv càng cao, địch mất máu càng nhiều, tuy nhiên ngọc này không thể giết được địch, chỉ rút máu đến cạn mà thôi (lúc đó chỉ cần một tác động nhỏ, địch đã "về nơi chín suối")
-Lửa (Fire): tăng dam cho vk của bạn, lv càng cao dam càng khủng, điểm yếu tựa như ngọc độc, không giết được địch.
-Vorpal: gần giống fire, nhưng dam của vorpal có thể phá giáp (cái phòng thủ đó mà) của địch nếu ở lv cao, dam tác dụng có thể giết chết định, ngọc này lúc tác dụng trông mờ mờ ảo ảo =))
-Nổ (Blast): tác dụng là phá giáp của địch giống vorpal nhưng khác ở chỗ dam tác dụng khá ít, việc giết được địch hay không phụ thuộc vào những thứ sau khi ngọc có tác dụng xong :D

LingTongDynasty
22-08-2008, 15:25
-bạn không cần đầy thanh musou vẫn có thể thực hiện musou trong những lúc nguy cấp

-Sét (lightning): làm cho địch giật sét khi ngọc có tác dụng, điều này làm cho địch bị nâng người lên, nghĩa là khi dính ngọc này thì bạn gần như không có khả năng chống cự :D

2 cái này tui đọc hoài mà chả hiểu bạn đang nói cái gì cả:whew::whew:

[01]
22-08-2008, 15:58
6 thuộc tính của ngọc:
-Băng (ice): làm cho địch đơ theo một lúc, tùy theo lv của ngọc mà thời gian ngọc tác dụng sẽ càng dài và địch bị đứng lại càng lâu (đứng đó chỉ chờ mình chém chứ làm gì nữa :)))
-Vorpal: gần giống fire, nhưng dam của vorpal có thể phá giáp (cái phòng thủ đó mà) của địch nếu ở lv cao, dam tác dụng có thể giết chết định, ngọc này lúc tác dụng trông mờ mờ ảo ảo =))

WTH ????
ko cần đầy musou mà vẫn thực hiện đc musou là sao ? :|
Lighting ( WO là Bolt ) , tác dụng là giật sét ,vậy thôi :|
Vopal = Slay . Giật damage.

T&T&H
22-08-2008, 17:15
VK lv 10 có tác dụng duy nhất khác các VK còn lại là không cần đầy thanh musou đánh vẫn ra thuộc tính thôi.
còn cái

đọc hoài cũng không hiểu :-/

hb83
22-08-2008, 20:16
;8734147']WTH ????
Lighting ( WO là Bolt ) , tác dụng là giật sét ,vậy thôi :|
giật cho đẹp thui hả pa? =.=''

[01]
22-08-2008, 21:04
giật cho đẹp thui hả pa? =.=''

Chơi WO rồi thì đâu cần mình phải giải thik thêm ::)
Chỉ là bạn "chém gió" giải thik loằng ngoằng quá :|

Nghệt
22-08-2008, 22:07
-bạn không cần đầy thanh musou vẫn có thể thực hiện musou trong những lúc nguy

Mù tiếng Anh thì thôi đi

Mình dính hay nó dính đây

-Độc (poison): làm cho địch bị mất máu từ từ, cũng giống ngọc băng, ngọc độc cũng tác dụng theo thời gian, lv càng cao, địch mất máu càng nhiều, tuy nhiên ngọc này không thể giết được địch, chỉ rút máu đến cạn mà thôi (lúc đó chỉ cần một tác động nhỏ, địch đã "về nơi chín suối")

Bố ơi nó làm giảm def của đối thủ no eff với life :)) mà chỉ vài giây cho dù lv 5

-Lửa (Fire): tăng dam cho vk của bạn, lv càng cao dam càng khủng, điểm yếu tựa như ngọc độc, không giết được địch.

Ngộ trainer ah

Ngộ trainer lần 2

-Nổ (Blast): tác dụng là phá giáp của địch giống vorpal nhưng khác ở chỗ dam tác dụng khá ít, việc giết được địch hay không phụ thuộc vào những thứ sau khi ngọc có tác dụng xong :D

Nó ko phá được guard mà chỉ làm dam xuyên qua được guard thôi.Vẫn ngộ trainer.......

Việc giết được địch hay ko .......

Thói dài dòng vô tác dụng đúng ko SNET

dark_boy0987
22-08-2008, 22:31
-các viên ngọc (Orb) có tác dụng kể cả khi chưa đầy musou (bình thường ngọc chỉ tác dụng được khi đầy musou)
-Sức mạnh của vk cao hơn lv9 (đương nhiên)

6 thuộc tính của ngọc:

Bài viết đầy tính trí tuệ =)) Lấy từ điển ra tra lại đi SNET =))

[01]
22-08-2008, 22:42
ồ hớ ra đó là SNET à ? :o
giờ ngộ mới biết
hay tuyệt lớ ;;)

Hỏi bên lề cái , char do mình edit có tất cả bao nhiêu loại VK trong Edit Mode , và làm sao để unlock hết :|

Nghệt
22-08-2008, 23:19
;8738442']ồ hớ ra đó là SNET à ? :o
giờ ngộ mới biết
hay tuyệt lớ ;;)

Hỏi bên lề cái , char do mình edit có tất cả bao nhiêu loại VK trong Edit Mode , và làm sao để unlock hết :|

Char Edit có 5 loại WP là thương,kích,kiếm,Rapiler,Great Sword
Để unlock style đánh của char nào chỉ cần unlock char đó thôi

hb83
23-08-2008, 08:25
Ô, thế cuối cùng ngọc lightning trong bản DW4 có tác dụng j vậy?

Nghệt
23-08-2008, 09:05
Ô, thế cuối cùng ngọc lightning trong bản DW4 có tác dụng j vậy?

Hãy tự thực nghiệm bằng cách đứng giữa đám đông và thực hiện một cú charge như C6 của Zhen Ji hoặc Ma Chao

[01]
23-08-2008, 10:40
Char Edit có 5 loại WP là thương,kích,kiếm,Rapiler,Great Sword
Để unlock style đánh của char nào chỉa cần unlock char đó thôi

Đã hiểu . Còn vụ kiếm ngọc thì ra sao :| ko thấy trong FAQ.

Nghệt
23-08-2008, 11:02
;8740944']Đã hiểu . Còn vụ kiếm ngọc thì ra sao :| ko thấy trong FAQ.

Ngọc thì random lv 4 là max sang DW4 XL có item secret of orb có thể nâng lên lv 5

vihung93
24-08-2008, 21:00
hình như cái hướng dẫn lấy vk lv10 của MACHAO bị sai thì phải::(, sao tui cũng chỉnh mức độ hard , cũng chơi man CHENG DU và chọn ma chao nhưng trong hướng dẫn ghi là đánh bại MA DAI sau đó là PANG DE nhưng khi vô đánh thì ko thấy PANG DE đâu lại xuất hiện thếm 1 MACHAO thứ 2:o , mặc dù đánh hết các tướng nhưng vẫn ko có đc vk lv10 PANG DE hình như trong map này kốc ::(, ai từng lấy vklv10 của MACHAO rồi thì chỉ tôi với

minhbtx
24-08-2008, 21:15
hình như cái hướng dẫn lấy vk lv10 của MACHAO bị sai thì phải::(, sao tui cũng chỉnh mức độ hard , cũng chơi man CHENG DU và chọn ma chao nhưng trong hướng dẫn ghi là đánh bại MA DAI sau đó là PANG DE nhưng khi vô đánh thì ko thấy PANG DE đâu lại xuất hiện thếm 1 MACHAO thứ 2:o , mặc dù đánh hết các tướng nhưng vẫn ko có đc vk lv10 PANG DE hình như trong map này kốc ::(, ai từng lấy vklv10 của MACHAO rồi thì chỉ tôi với

Lấy vũ khí Machao phải đi Musou mode mới được, free mode không được đâu. Ngoài ra trong musou mode thì đừng đi bài "The Campaign for Cheng Du" ngay, tại vì bài này là bài cuối trong 3 bài, nếu đi bài này ngay sẽ có quân tiếp viện ---> không lấy được vũ khí cuối, phải đi cả hai bài trước đó thì đến bài The Campaign for Cheng Du" sẽ không có quân tiếp viện, sau đó mới làm theo hướng dẫn là giết Pangde và Madai trước khi giết bất kì tướng nào khác bằng cách vào đầu bài là chạy luôn lên góc trái bản đồ để xuất hiện 2 thằng đó. Giết cả 2 sẽ được VK Lv10.
GL!!!!!!!!!!!!

Nghệt
24-08-2008, 21:15
Vậy thì có khi u đi nhầm phe rồi
Mà phải đi musou mode đó

vihung93
24-08-2008, 21:43
tui đi trong free mode hèn gì , tại hướng dẫn ko ghi musou nên cứ tưởng , vậy là phải đi lại rồi::(

doconga
25-08-2008, 18:13
Ai bít cách unlock map " The Two Qiao " ko em làm theo hướng dẫn mà mãi ko đc đi đi lại loanh qoanh may cái map yellow turban mà làm đúng theo hướng dẫn là
" Ở Act 1, bỏ qua trận Yellow Turban Menace. Kết thúc Act 1 sẽ unlock được tales The Two Qiao."
Thử đủ kiểu nào la để Zhang Jiao trốn nào là giết Zhang Jiao mà hết Act 1 vẫn ko unlock đc " The Two Qiao " nản wá rồi ai giúp em với ::(::(::(

[01]
25-08-2008, 18:17
Ôi trời :| Vậy là bạn vào trận Yellow Turban rồi chứ ko phải bỏ qua nữa :|

minhbtx
25-08-2008, 19:05
Ai bít cách unlock map " The Two Qiao " ko em làm theo hướng dẫn mà mãi ko đc đi đi lại loanh qoanh may cái map yellow turban mà làm đúng theo hướng dẫn là
" Ở Act 1, bỏ qua trận Yellow Turban Menace. Kết thúc Act 1 sẽ unlock được tales The Two Qiao."
Thử đủ kiểu nào la để Zhang Jiao trốn nào là giết Zhang Jiao mà hết Act 1 vẫn ko unlock đc " The Two Qiao " nản wá rồi ai giúp em với ::(::(::(+

Wu Tales : The Two Qiaos: Để Unlock map này cần 2 điều kiện.

- Phải đi hết một lượt Musou mode của quân Wu
- Chơi lại trong Act I: Bỏ qua trận Yellow Turban Menace, đi 2 trận còn lại.

Trong hướng dẫn của GVN hình như thiếu điều kiện 1 nên bạn không unlock được.
GL !!!

doconga
25-08-2008, 20:20
thanks bạn rất nhiều đúng là mình chưa hoàn thành musou mode của Wu bảo sao đánh mãi mà không unlock đc :hug::hug::hug::hug:

Zz_Zhaoyun_zZ
26-08-2008, 16:34
có bác nào biết cách unlock con hex mark saddnes ko, em làm theo như hướng dẫn rồi nhưng vẫn ko thể lấy đcX(X(
"Đánh bại Guan Yu, Zhao Yun, Ma Chao, Huang Zhong, Wei Yan. Chạy xuống giải vây cho Zhang Jiao. Đợi Liu Bei ra khỏi thành thì đánh cho đến khi hắn chỉ còn 1/2 máu. Item sẽ xuất hiện ở mảnh đất trong cái hồ ở phía Đông Nam của bản đồ."

minhbtx
26-08-2008, 17:12
Bạn đọc hướng dẫn ở đâu mà kì quá.
Lấy Ngựa Hex chỉ việc vào map cái đi đập chết Guan Yu và Zhao Yun, sau đó cổng thành sẽ mở vào đánh Liu Bei còn 1/2 máu là item hiện ra mà.
Chú ý: là phải đi thật nhanh đừng để các tướng địch ra hết là được. Như của bạn để ra đến thằng Wei Yan là không được rồi.

[01]
26-08-2008, 18:09
có bác nào biết cách unlock con hex mark saddnes ko, em làm theo như hướng dẫn rồi nhưng vẫn ko thể lấy đcX(X(
"Đánh bại Guan Yu, Zhao Yun, Ma Chao, Huang Zhong, Wei Yan. Chạy xuống giải vây cho Zhang Jiao. Đợi Liu Bei ra khỏi thành thì đánh cho đến khi hắn chỉ còn 1/2 máu. Item sẽ xuất hiện ở mảnh đất trong cái hồ ở phía Đông Nam của bản đồ."

Chậm mất rồi :| bạn để tướng ra hết vậy là quá TG lấy item :|

Zz_Zhaoyun_zZ
26-08-2008, 21:12
trời!thì ra là do cái HD của mình có vấn đềX(
cảm ơn mấy bạn nhiều lắm:D:D

duydivicay
04-09-2008, 17:43
ai có patch English cho DW4 hyper PC cho em xin với, mua nhầm đĩa tiếng JP, h chả biết gì mà chơi ::( ::(

[01]
04-09-2008, 18:16
Vậy thì chỉ có nước mua lại đĩa, mà mua "nhầm" đc bản JP thì bạn cũng giỏi thật :'> bản JP kiếm mút mùa ko có, trên mạng cũng ko :'>

minh_thang_pham
04-09-2008, 18:41
Thực sự thì bạn không biết rồi , rất nhiều cửa hàng ghi bản Shin Sangokumusou 3 ( Dw 4 hyper ) là bản Dynasty Warriors 4 Empire PC . Bản thân tôi 1 lần đi mua cũng bị nữa là

sokis
04-09-2008, 19:04
ai có patch English cho DW4 hyper PC cho em xin với, mua nhầm đĩa tiếng JP, h chả biết gì mà chơi
Bây h chỉ có 2 cách
1/ Đem ra năn nỉ ông chủ đổi lại dis bản E
2/ Đi mua dis E
Chứ việc tìm patch English hình như là ko khả thi :D
Have fun.

[01]
04-09-2008, 19:10
Thực sự thì bạn không biết rồi , rất nhiều cửa hàng ghi bản Shin Sangokumusou 3 ( Dw 4 hyper ) là bản Dynasty Warriors 4 Empire PC . Bản thân tôi 1 lần đi mua cũng bị nữa là

Em mua toàn ghi rõ Dw4 Hyper , có hàng ở Hn còn vứt cho mình cả cái đĩa đúc :'> muốn kiếm bản JP ở Hn giờ khó lắm a ạ
Mà Dw4 PC có bản Empire hả anh :| :| :|

btw , sr vì chuyện cãi nhau lần trước , :'>

sokis
04-09-2008, 20:01
Nhiều khi có vài hàng dis muốn bán hết hàng tồn kho thì vẫn để mác Dw4 Hyper đấy :)), thời đại bây h ko tin ai dc, phải test kĩ rồi hẵng mua :))

duydivicay
04-09-2008, 20:01
;8861553']Em mua toàn ghi rõ Dw4 Hyper , có hàng ở Hn còn vứt cho mình cả cái đĩa đúc :'> muốn kiếm bản JP ở Hn giờ khó lắm a ạ

đĩa này em mua lại của bạn nên mới nhầm bản JP :'>

minh_thang_pham
04-09-2008, 21:33
;8861553']Em mua toàn ghi rõ Dw4 Hyper , có hàng ở Hn còn vứt cho mình cả cái đĩa đúc :'> muốn kiếm bản JP ở Hn giờ khó lắm a ạ

Làm gì có , bọn bịa ra lừa mấy con gà , hồi 2 năm trước mình đi mua phải nên biết .
Muốn kiếm bản "DW4 Empire" , có thể ra các hàng đĩa ở Back Khoa hay ra X Game Bà Triệu
Thôi , để quay lại chủ đề gốc của topic đi

[01]
04-09-2008, 22:27
Vậy em hỏi luôn : cách sắp xếp VK của DW4 ra sao :|
ko có tìm VK mới ha :| chỉ thấy đến wp 3 :|

Nghệt
04-09-2008, 22:32
Lên LV VK thôi khi nào xong nhiệm vụ lên cấp thì sẽ được cấp 4 nhưng dạo này ko thik kiểu đó vì mình phụ thuộc hoàn toàn vào 1 số item nhất định may mà Dw4 dùng mấy item cơ bản thôi chứ đồ đặc biệt ko có tác dụng mấy trừ cái secret of orb

[01]
04-09-2008, 22:37
Bực mình ở chỗ sao lên cấp , stun ở cái VK3 rồi :|
Cái DW4 thik mỗi cái VS Mode , còn lại thà làm wp kiểu DW5 cho gọn , bỏ công ra làm nv lấy wp còn hơn ngồi cày, vk3 của tôi max lv rồi giờ ko biết sao lên đc vk4 :|

Nghệt
04-09-2008, 22:39
Ơ hay ông này làm nhiệm vụ lên cấp vk vào hướng dẫn mà xem :o

chém gió 437
12-09-2008, 20:25
Cái DW4 thik mỗi cái VS Mode , còn lại thà làm wp kiểu DW5 cho gọn , bỏ công ra làm nv lấy wp còn hơn ngồi cày, vk3 của tôi max lv rồi giờ ko biết sao lên đc vk4
Vô hướng dẫn có mà, ngồi cày cả buổi có khi xong hết vk4 cả game dw4 :D

JeffJarrett
14-09-2008, 14:17
Các pác cho em hỏi cách lấy VK 10 và 11 của 2 thằng này với ( trong phần legend mode ở DW 4 XL )
1 / Guan Yu
vk 10
em đã làm đúng như trong hướng dẫn nói là kill 150 kos trước khi cỗ xe vượt qua con kênh rồi mà vẫn ko đc.
VK 11
Tại cái vk 10

2/Zhao Yun
vk 10
bài này như vầy thì vk 10 kiếm kỉu rì ... trong hướng dẫn nói là kill xu hoang ,cheng yu với xiahou trong 5 min thế mà lúc đầu phải tìm liu chan ròi , mà tìm cái liu chan này ít ra phải mất 3 min roài mà tìm xong thì mấy cái thằng tướng còn lại nó lại ở bên ngoài thành nên có dùng Red Hare chạy ra cũng ko kịp.
Vk 11
tại cái trên nốt
Các pác cố giúp em với , chỉ trong phần legend thui nhá tại DW 4 em tìm khắp HN chả thấy ở đâu bán đĩa cả ( PS2)

Nghệt
14-09-2008, 14:23
Cái của ZY bạn chơi 1 lần là nhớ cái thùng có thằng Liu Chan thôi mà :|

JeffJarrett
14-09-2008, 14:28
nó ra random bạn ơi , có phải lần nào cũng là 1 thùng đâu

Nghệt
14-09-2008, 14:34
Vẫn 1 thùng mà mình chơi mấy lần vẫn thế :|

JeffJarrett
14-09-2008, 14:36
ặc thế chịu , tớ chơi mỗi lần lai j1 thùng khác nhau

Vích
14-09-2008, 15:04
Các bác, cho tui hỏi nhờ cái, trong DW4 Hyper (PC) thì cái phần setting Time-Based và Frame-Based là để làm gì vậy ? Nó có ảnh hưởng gì đến chết lượng hình ảnh và Perf ?
Cảm ơn trc ::)

minh_thang_pham
14-09-2008, 18:06
Time base : Full Frame , để được với máy cấu hình mạnh
Frame base : Frame Skip , bỏ qua khung hình để đổi lấy tốc độ , để với máy cấu hình yếu

vihung93
14-09-2008, 18:16
mấy bác cho xin save full game đc ko

minh_thang_pham
14-09-2008, 18:43
có thể dùng Trainer thay vì full save !!! .
http://m0001.gamecopyworld.com/games/pc_dynasty_warriors_4_hyper.shtml

[01]
14-09-2008, 19:22
Các bác, cho tui hỏi nhờ cái, trong DW4 Hyper (PC) thì cái phần setting Time-Based và Frame-Based là để làm gì vậy ? Nó có ảnh hưởng gì đến chết lượng hình ảnh và Perf ?
Cảm ơn trc ::)

Time-Based : tắt frame-skip
Frame-Based : bật frame-skip.
Cái DW4 này bật max tắt frame-skip rất nặng vì thế nên tùy cấu hình máy , tắt đi cũng ko ảnh hưởng lắm.

Còn trước hình như anh Thắng cũng có post 1 cái save games DW4 ở box Thảo Luận . Hi vọng ko nhầm . Bạn qua đó mà search.

minh_thang_pham
14-09-2008, 20:30
save của anh mới gọi là unlock và chơi 1 số người thôi , chưa gọi là fullsave đc .
ý bạn ý là full save : unlock 100% , max 100% everything , unlock Weapon ;;);;) , char 6 slot items , orb lvl 17 ;;);;);;) ( đùa tí )
Này thì lục lại save cho ai thích , down tại đây (http://forum.gamevn.com/attachment.php?attachmentid=79998&d=1212628925)
vừa lục lại , hi vọng đúng

-Ultimate-
15-09-2008, 08:55
Các bạn hỏi DW4 làm sao để nhân vật của mình có sát khí quanh người : (sấm sét, mờ ảo) như khi ta gặp các tướng mạnh được ?

minh_thang_pham
15-09-2008, 09:08
Các bạn hỏi DW4 làm sao để nhân vật của mình có sát khí quanh người : (sấm sét, mờ ảo) như khi ta gặp các tướng mạnh được ?

cách duy nhất là chơi 2 người , và luôn đi sát cùng nhau .
Cái này ko quan trong lắm , vì nếu biết đánh thì bình thường cũng có thể đánh chết 1 tướng Hyper Xịn

legend495
15-09-2008, 10:49
ai hảo tâm chỉ cho tui cách unlock tất cả các map đc ko ::( tui mù tịt khoản này :((
.

.

ai có patch English cho DW4 hyper PC cho em xin với, mua nhầm đĩa tiếng JP, h chả biết gì mà chơi ::( ::(

tui vừa mới vào forum neu bạn vẫn còn cần bản tiếng anh thì vào tech24 mà down rùi dùng powerISO hoặc deamooltool để cài là dc

[01]
15-09-2008, 11:21

Ko có :| :| :| theo bạn tả thì chỉ có kiểu Kakusei trong DW5 thôi.

Nghệt
15-09-2008, 12:49
;8959185']Ko có :| :| :| theo bạn tả thì chỉ có kiểu Kakusei trong DW5 thôi.

Hyper mode ấy mà mình có được thế đâu trừ DW5 có 14 giây Musou rage nếu thêm cái demon band hình như được 20

Vích
15-09-2008, 17:44
Thanks bro minh_thang_pham.
Cho hỏi thêm phát nữa, làm sao để chơi DW trên pc với độ phân giải chính thức của màn hình vậy ? Tui đang dùng màn wide 19", resolution native là 1440x900, vậy mà game thì chỉ cho đến 1280x920, làm chơi hình nó cứ bị mù mù (giống Need for Speed X()

[01]
15-09-2008, 17:59
Tùy vào VGA.
VGA của bạn max res là 1280x920. Vậy thì ko thể nâng thêm đc.,

minh_thang_pham
15-09-2008, 19:18
Thanks bro minh_thang_pham.
Cho hỏi thêm phát nữa, làm sao để chơi DW trên pc với độ phân giải chính thức của màn hình vậy ? Tui đang dùng màn wide 19", resolution native là 1440x900, vậy mà game thì chỉ cho đến 1280x920, làm chơi hình nó cứ bị mù mù (giống Need for Speed X()

Cái này 1 là phụ thuộc VGA , 2 là phụ thuộc và RES tối đa mà trò chơi cho phép

LCD của bạn là màn ảnh rộng , độ phân giải cao ( cao hơn nhiều so với nó yêu cầu ) nên nó cũng chỉ đạt đc mức độ nhất định .
Nếu được bạn thử để lại chế độ màn hình bình thường ( nếu có ) , và chỉ cần hạ xuống 1024/768 là cũng đủ mượt mà rồi , res cao hơn cũng không hơn đc gì đâu

JeffJarrett
16-09-2008, 11:43
ai chỉ em cách lấy vk lv 10 của Zhao Yun với Yu trong DW 4 XL đi

JakeSatan
16-09-2008, 12:11
Triệu Vân
-Giết Cao Ren,Xu Huang,Cheng Yu,Xu Zhu và Xiahou Yuan dưới 5 phút.
Chu Du
-Giết Mi Zhu, Sun Qian, Zhang Fei và Guan Yu dưới 3 phút kể từ khi trận đánh bắt đầu.
Có trong bài HDHC hết đấy rồi bạn
http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=223900

Vích
16-09-2008, 13:30
Cái này 1 là phụ thuộc VGA , 2 là phụ thuộc và RES tối đa mà trò chơi cho phép

LCD của bạn là màn ảnh rộng , độ phân giải cao ( cao hơn nhiều so với nó yêu cầu ) nên nó cũng chỉ đạt đc mức độ nhất định .
Nếu được bạn thử để lại chế độ màn hình bình thường ( nếu có ) , và chỉ cần hạ xuống 1024/768 là cũng đủ mượt mà rồi , res cao hơn cũng không hơn đc gì đâu
Res nhỏ, 1024x768 chơi cũng đc, nhưng hơi mờ, LCD nó vậy, ko phải độ phân giải chính thức là mù mù mờ mờ, ko giống như màn hình ống.
Nhưng thôi kệ, đành vậy, trò chơi ko cho thiết lập cao hơn, đành chịu chứ sao ::(

JeffJarrett
16-09-2008, 14:33
thôi , lấy đc của zhao yun rồi , còn của guan yu nữa bạn ơi , mình kill 150 ko trước khi cái xe qua con kênh mà có đc đâu

minh_thang_pham
16-09-2008, 16:57
Res nhỏ, 1024x768 chơi cũng đc, nhưng hơi mờ, LCD nó vậy, ko phải độ phân giải chính thức là mù mù mờ mờ, ko giống như màn hình ống.
Nhưng thôi kệ, đành vậy, trò chơi ko cho thiết lập cao hơn, đành chịu chứ sao ::(

Thế thử để chế độ Window xem còn bị mù mờ ko , res nào cũng đc

[01]
16-09-2008, 18:10

Vậy muốn nét thì đổi con LCD bt là đc :| :| :|

JakeSatan
16-09-2008, 20:09
thôi , lấy đc của zhao yun rồi , còn của guan yu nữa bạn ơi , mình kill 150 ko trước khi cái xe qua con kênh mà có đc đâu

Nếu mình nhớ không lầm thì việc thực hiện KOs này phải được thực hiện khi chiếc xe di chuyển...số KOs bạn đạt trước khi xe di chuyển sẽ không tính...bạn làm lại thử xem nha:D (theo faqs thì thời gian giới hạn độ chừng 4ph từ khi bắt đầu)

vihung93
17-09-2008, 22:35
Này thì lục lại save cho ai thích , down tại đây mấy bác cho hỏi down về rồi làm soa nữa::(, nó ra cái bản rồi kiu chỉnh program ( note pad , window media , ward pad tùm lum ) tui ko biết chỉnh , nói thiệt đó giờ ai gửi cái gì kiểu này là tui ko biết cách mở ah , mấy bác chỉ tui với =((

[01]
17-09-2008, 22:38
Ơ hay save thì vứt vào My Document Folder KOEI chứ :| :|

nó ra cái bản rồi kiu chỉnh program ( note pad , window media , ward pad tùm lum )

Ai bảo bạn click đúp vô cái save đó :| :| vứt nó vào file tôi nói ấy.

vihung93
20-09-2008, 22:46
DW mà đc đánh như DMC thì hay phải biết nhỉ , chơi DMC 3 xong chơi DW thấy nhạt wa::(

JakeSatan
20-09-2008, 23:37
DW mà đc đánh như DMC thì hay phải biết nhỉ , chơi DMC 3 xong chơi DW thấy nhạt wa::(

Nói nhảm thì cũng vuừa vừa giùm cái...2 game này mà đi so với nhau không thấp khập khiễn hay sao hả? DMC thì chăm chút moveset cho bao nhiêu nv? Còn DW thì phải làm cho bao nhiêu nv?
Mỗi game có một cái hay riêng...so sánh kiểu như cậu đọc ngứa mắt quá!:o

minh_thang_pham
20-09-2008, 23:39

Vớ vẩn , DMC là loại game action nhưng là Adventure .
DW SW là action nhưng là Battlefield , làm sao mà giống nhau được .
Còn cũng đừng đem DMC ra dọa DW SW nhé , trong box ko ít người thích và biết chơi DMC đâu:devil::'>

silentkiller2792
21-09-2008, 11:35
chỉ em cách lẩy vũ khí lv10 của huang zhong. Em làm y như hưỡng dẫn nhưng ko được
.

.
cho em hỏi DW4XL có bản pc ko vậy

[01]
21-09-2008, 11:58
chỉ em cách lẩy vũ khí lv10 của huang zhong. Em làm y như hưỡng dẫn nhưng ko được
.

.
cho em hỏi DW4XL có bản pc ko vậy

FAQ.

DW4XL ko có bản PC , nhưn DW4Hyper thì cho PC ;)) ;))
và bạn ViHung trên , thik chơi DMC thì qua box DMC mà nói , post link tink ở box này có ngày bị chửi cho thối mồm đấy.

Lip91
21-09-2008, 17:56
Muốn dùng trainer một cách hiệu quả nhất là :

Cách 1: Sử dụng tiêu chuẩn(cái cách nài thì mấy cách kia cũng phải dùng, sẽ cẩn thận hơn)
Dùng các dòng từ F2 đến F7, Cụ thể là :
F2 là INF Máu
F3 là INF Musou
F4 là INF Arrow (cái này hay vì nếu dùng Musou Arrow mà INF Musou thì vừa ko mất tên và Musou)
F5 là Đóng băng ( ví dụ nếu ăn cái Attack x2 thì nó sẽ dùng mãi cho đến khi hết trận )
F6 là Max Tướng (nó sẽ Max Life, Musou, ATK, DEF, PTS và slot ép đồ sẽ nhiều hơn)
F7 là Max đệ của bạn (cũng như cái F6 nhưng nó Max all đệ)

Cách 2:
Ta ADD thêm đồ cho khủng hơn ( nên kèm theo cách 1):

F10 sẽ có ngay vk lv10 ( chỉ có tác dụng khi bạn đang chọn tướng và lúc lắp đồ )
F11 sẽ có ngay tất cả S-Item và tất cả đều lv20

Cách 3 :( Nên kèm theo cách 1 )
Nếu thấy chán mấy con tướng cho sẵn, có thể dùng cách này:
F8 sẽ unlock all Char của các đạo

Cách 4 :(Kèm theo cách 1)
Dành cho những ai thích chơi Free Mode:
F9 sẽ unlock tất cả các bài

Nếu dùng cả 4 cách thì sẽ 100% thành Save Full :D

[01]
21-09-2008, 18:27
Muốn dùng trainer một cách hiệu quả nhất là :

Cách 1: Sử dụng tiêu chuẩn(cái cách nài thì mấy cách kia cũng phải dùng, sẽ cẩn thận hơn)
Dùng các dòng từ F2 đến F7, Cụ thể là :
F2 là INF Máu
F3 là INF Musou
F4 là INF Arrow (cái này hay vì nếu dùng Musou Arrow mà INF Musou thì vừa ko mất tên và Musou)
F5 là Đóng băng ( ví dụ nếu ăn cái Attack x2 thì nó sẽ dùng mãi cho đến khi hết trận )
F6 là Max Tướng (nó sẽ Max Life, Musou, ATK, DEF, PTS và slot ép đồ sẽ nhiều hơn)
F7 là Max đệ của bạn (cũng như cái F6 nhưng nó Max all đệ)

Cách 2:
Ta ADD thêm đồ cho khủng hơn ( nên kèm theo cách 1):

F10 sẽ có ngay vk lv10 ( chỉ có tác dụng khi bạn đang chọn tướng và lúc lắp đồ )
F11 sẽ có ngay tất cả S-Item và tất cả đều lv20

Cách 3 :( Nên kèm theo cách 1 )
Nếu thấy chán mấy con tướng cho sẵn, có thể dùng cách này:
F8 sẽ unlock all Char của các đạo

Cách 4 :(Kèm theo cách 1)
Dành cho những ai thích chơi Free Mode:
F9 sẽ unlock tất cả các bài

Nếu dùng cả 4 cách thì sẽ 100% thành Save Full :D

Uh` xài trainer thật là bẩn thỉu.
Và bạn đang nói cái gì thế ? có ai hỏi trainer ở đây đâu.

minh_thang_pham
21-09-2008, 20:23
;9021277']Uh` xài trainer thật là bẩn thỉu.
Và bạn đang nói cái gì thế ? có ai hỏi trainer ở đây đâu.

Đừng nói Trainer bẩn thỉu , anh cũng xài Trainer cho Dw 6 đây này :devil: , nhưng cốt là để unlock 1 phát hết luôn để viết được bảng phân loại cho FAQS . Chủ yếu tại ko có thời gian để mở , đợi bản NA hay EU thì cày lại

Nói thật là Trainer quá đơn giản, chẳng cần hướng dẫn cũng ra

;9017603']FAQ.

DW4XL ko có bản PC , nhưn DW4Hyper thì cho PC ;)) ;))
và bạn ViHung trên , thik chơi DMC thì qua box DMC mà nói , post link tink ở box này có ngày bị chửi cho thối mồm đấy.

Không cần nặng lời thế đâu :devil: , tại bạn ý chỉ là ko hiểu adventure và battlefield nó khác nhau thế nào thôi =)) và 1 cái giả tưởng , 1 cái thì mô tả lại sự khốc liệt của chiến tranh .
Có những người thích chơi DMC , hay GOW , người ta vẫn nói DWSW hay , vì người ta hiểu đc cái hay của từng thể loại , hiểu ko Vihung =))

vihung93
21-09-2008, 20:49
thik chơi DMC thì qua box DMC mà nói , post link tink ở box này có ngày bị chửi cho thối mồm đấy. nghĩ sao nói vậy thôi:'>, post thì thế nào cũng biết bị chửi rồi::(

[01]
21-09-2008, 23:40
nghĩ sao nói vậy thôi:'>, post thì thế nào cũng biết bị chửi rồi::(

Vậy bạn cứ thử qua box RE mà post vài câu đại loại như "RE chán bỏ xừ , thà chơi DMC còn hay hơn ;)) " xem mem box đó có lồng lộn lên ko ;))

Đừng nói Trainer bẩn thỉu , anh cũng xài Trainer cho Dw 6 đây này , nhưng cốt là để unlock 1 phát hết luôn để viết được bảng phân loại cho FAQS . Chủ yếu tại ko có thời gian để mở , đợi bản NA hay EU thì cày lại

Em cũng có xài Trainer WO ;)) :devil:
Nhưng chủ yếu để ép wp với tăng lv ;)) chứ xài Trainer để max save game kiểu chả phải làm gì thì chơi nhạt lắm ;)) ko phải công sức của mình ko có sự tôn trọng ;))

JakeSatan
22-09-2008, 00:02
nghĩ sao nói vậy thôi:'>, post thì thế nào cũng biết bị chửi rồi::(

Nghĩ...bựa quá mới bị chửi, chứ nghĩ đúng thì ai chửi làm gì, rảnh àh!

minh_thang_pham
22-09-2008, 19:36
Những lời vàng ngọc của Vi hùng

tenchu ko phải chặt chém thì thôi vậy mấy bác cứ trê trách wai ;;), với lại hồi đó chơi tenchu gà lắm móc lốp toàn bị phát hiện nên gặp toàn là đối mặt với nó ko lâu lâu móc đc 1 lần:x
.

.
nãy wa box DW nói " ước gì DW đánh như DMC nhỉ , chơi DMC xong chơi DW thấy nhạt wa " thế nào tụi nó hội đồng mình wa trời::(

tụi nó ở đay là ai thế hả cậu

Xin lỗi sếp Jake, lạc đề chút

[01]
22-09-2008, 19:40
Từ bài viết của vihung93
nãy wa box DW nói " ước gì DW đánh như DMC nhỉ , chơi DMC xong chơi DW thấy nhạt wa " thế nào tụi nó hội đồng mình wa trời

Vậy thì đừng có vác cái mặt vào đây nữa.
Box này ngán ngẩm mấy đứa như bạn lắm rồi :))

à quên ;) bạn Vihung này là "bạn thân thiết" với DL nhà ta ;)) ;)) Ngưu tầm ngưu mã tầm mã =))

chém gió 437
22-09-2008, 20:23
Ai bảo bạn click đúp vô cái save đó vứt nó vào file tôi nói ấy.
vứt vô folder chứ pa

Đừng nói Trainer bẩn thỉu , anh cũng xài Trainer cho Dw 6 đây này , nhưng cốt là để unlock 1 phát hết luôn để viết được bảng phân loại cho FAQS . Chủ yếu tại ko có thời gian để mở , đợi bản NA hay EU thì cày lại

ủa dw6 có train rồi há, upload lên mạng (vô mediafire hay fileden.com, gì gì đó,..) rồi đưa cho em qua nik yahoo nha anh thắng, em snet nè, nhớ nik của em rồi đó

nãy wa box DW nói " ước gì DW đánh như DMC nhỉ , chơi DMC xong chơi DW thấy nhạt wa " thế nào tụi nó hội đồng mình wa trờ
hơi bức xúc về lão này nhưng tạm thời khóa mồm mình lại sau này tung ra khóa mõm hắn vậy

Ngưu tầm ngưu mã tầm mã
Cẩu tầm CẨU miêu tầm MIÊU

P/s: em không spam

[01]
22-09-2008, 20:32
vứt vô folder chứ pa

ủa dw6 có train rồi há, upload lên mạng (vô mediafire hay fileden.com, gì gì đó,..) rồi đưa cho em qua nik yahoo nha anh thắng, em snet nè, nhớ nik của em rồi đó

hơi bức xúc về lão này nhưng tạm thời khóa mồm mình lại sau này tung ra khóa mõm hắn vậy

Cẩu tầm CẨU miêu tầm MIÊU

P/s: em không spam

Bạn thì hơn gì nó mà chửi ;)) ;)) ;)) "SNET" ;))
Đây ko gọi là spam thì hơi lạ ;)) ;))

chém gió 437
22-09-2008, 21:06
Bạn thì hơn gì nó mà chửi "SNET"
Đây ko gọi là spam thì hơi lạ
Thằng nào đây
==>Đây mới là spam nè
Riêng bài này mod chém thoải mái, riêng bài trên mod đừng chém vì đơn giản có nêu yêu cầu, đơn giản thế thôi :D

vihung93
22-09-2008, 22:07
à quên ;) bạn Vihung này là "bạn thân thiết" với DL nhà ta Ngưu tầm ngưu mã tầm mã ờ thì mấy dòng trên thì tui viết sai , tui sr đc chứ , cứ như thằng này còn non phát ngôn bậy bạ đi::(nhưng làm gì mấy bác lôi DL gì đấy ra làm gì , bộ friend mà mấy bác cũng cấm à ,mấy bác cứ đá xoáy lẫn nhau thì có mà tới tết cũng chưa thôi::(

YueYun1993
22-09-2008, 22:10
dc rồi,cãi nhau như thế đủ rồi quay trở về đề tài của topic đi!

minh_thang_pham
22-09-2008, 22:11
Thôi , xin lỗi thì thôi , nhưng mong bạn lần sau nên nghĩ kĩ 1 chút trước khi viết , ko sao cả , phải vấp thì mới tốt lên được , thế thôi ...

JeffJarrett
24-09-2008, 13:41
cho hỏi cách lấy lv 10 của edit sworrd trong DW 4 XL ạ , em đánh mãi mà ko thể đủ nổi 350 thằng lính dưới 5 phút bác nào chỉ em với

[01]
24-09-2008, 16:00
cho hỏi cách lấy lv 10 của edit sworrd trong DW 4 XL ạ , em đánh mãi mà ko thể đủ nổi 350 thằng lính dưới 5 phút bác nào chỉ em với

Đi màn Chi Bi ấy. Xem có quét đủ 350 ko ;)) ;))

JakeSatan
24-09-2008, 18:28
;9049069']Đi màn Chi Bi ấy. Xem có quét đủ 350 ko ;)) ;))

Edit Sword
-Trận Legend của Sun Jian.
-Đạt được 350 KOs dưới 5 phút.Không phải là muốn đi màn nào thì đi đâu nha [01]...lần sau spam bài thì nên xem cho kĩ hơn đấy!X(
@Jeff: bạn luyện cho tướng Edit kha khá xíu, rồi vô màn kiếm chỗ cổng lính mà bem...350kos trong 5ph cũng chẳng khó khăn gì lắm đâu bạn àh!

[01]
24-09-2008, 23:04
Không phải là muốn đi màn nào thì đi đâu nha [01]...lần sau spam bài thì nên xem cho kĩ hơn đấy!X(
@Jeff: bạn luyện cho tướng Edit kha khá xíu, rồi vô màn kiếm chỗ cổng lính mà bem...350kos trong 5ph cũng chẳng khó khăn gì lắm đâu bạn àh!

Em spam nhắm mắt ko nhìn sr a :'> ;;)
À quên đây là :| :| Lấy wp cuối của Tướng edit.

hoangh2a
25-09-2008, 23:14
Hic..nhờ bác nào chỉ hộ e lấy Weapon LV10 cho Liu Bei cái :(( ... e làm như đúng hướng dẫn mà đánh 10 trận vẫn thế :

Liu Bei
Stage: Battle Of Ru Nan. Mở đầu trận đấu, hãy chạy lại gần cổng thành để gặp Zhao Yun. Sau khi có đoạn demo Zhao Yun cứu Liu Bei, hãy đánh bại Li Dian để mở cổng thành. Vào trong thành gặp Zhang Fei. Zhang Fei sẽ nói câu gì đó. Sau đó, tìm và đánh bại Xia Hou Yuan. Tất cả các nhiệm vụ trên phải hoàn thành trong khoảng thời gian 4 - 5 phút kể từ khi trận đấu bắt đầu. Nếu Guan Yu xuất hiện mà bạn vẫn chưa hoàn thành hết nhiệm vụ trên thì không lấy được vũ khí. Sau khi Guan Yu xuất hiện, hãy đi gặp Guan Yu. Guan Yu cũng sẽ nói câu gì đó. Sau đó, tìm và tiêu diệt hết tướng địch (trừ Cao Cao) sẽ có thông báo vũ khí lên level 10.

Liu Bei của e Level max , kiếm lv9 , lính cũng max level luôn ... cũng đã chỉnh Hard rồi :(( .. bác nào chỉ giúp e bí quyết gì khác với , e mới chơi mà bị cụt đường tức quá hu hu .... e chơi = file ISO trên PC [-o<
.

.
Hic..nhờ bác nào chỉ hộ e lấy Weapon LV10 cho Liu Bei cái :(( ... e làm như đúng hướng dẫn mà đánh 10 trận vẫn thế :

Liu Bei
Stage: Battle Of Ru Nan. Mở đầu trận đấu, hãy chạy lại gần cổng thành để gặp Zhao Yun. Sau khi có đoạn demo Zhao Yun cứu Liu Bei, hãy đánh bại Li Dian để mở cổng thành. Vào trong thành gặp Zhang Fei. Zhang Fei sẽ nói câu gì đó. Sau đó, tìm và đánh bại Xia Hou Yuan. Tất cả các nhiệm vụ trên phải hoàn thành trong khoảng thời gian 4 - 5 phút kể từ khi trận đấu bắt đầu. Nếu Guan Yu xuất hiện mà bạn vẫn chưa hoàn thành hết nhiệm vụ trên thì không lấy được vũ khí. Sau khi Guan Yu xuất hiện, hãy đi gặp Guan Yu. Guan Yu cũng sẽ nói câu gì đó. Sau đó, tìm và tiêu diệt hết tướng địch (trừ Cao Cao) sẽ có thông báo vũ khí lên level 10.

Liu Bei của e Level max , kiếm lv9 , lính cũng max level luôn ... cũng đã chỉnh Hard rồi :(( .. bác nào chỉ giúp e bí quyết gì khác với , e mới chơi mà bị cụt đường tức quá hu hu .... e chơi = file ISO trên PC [-o<

silentkiller2792
28-09-2008, 10:33
nhờ bác nào chỉ hộ e lấy Weapon LV10 cho Huang Zhong trong DW4 cái ... e làm như đúng hướng dẫn mà đánh 10 trận vẫn thế :

odanobunaga2002
05-10-2008, 18:38
co link down DW4 xtreme legend cho em xin

nhan12a19
08-10-2008, 22:57
Cho tớ hỏi vũ khí trong DW4 làm sao luyện cho nhanh, có phải đánh combo nhiều hay KO nhiều là lên nhanh ko, tại vì có trận lên nhiều trận lên ít, học hỏi mấy bác nhiều kinh nghiệm chơi cho thú :D

LingTongDynasty
09-10-2008, 11:47
Cho tớ hỏi vũ khí trong DW4 làm sao luyện cho nhanh, có phải đánh combo nhiều hay KO nhiều là lên nhanh ko, tại vì có trận lên nhiều trận lên ít, học hỏi mấy bác nhiều kinh nghiệm chơi cho thú :D

Combo tướng nhiều vào là ổn,có kỹ thuật thì cứ dùng C2 mà nhồi tướng:devil::devil:

lilong89
11-10-2008, 15:35
có ai biết cách lấy ngọc ko chỉ mình với

[01]
11-10-2008, 18:46

Rớt ramdom . :| :| :| :| :| :| :| :| :|

be_u
11-10-2008, 23:50

chơi cấp khó nhất, gắn cái luck vô rồi tìm màn nào nhiều item một chút mà chơi. Dễ ra ngọc lv cao lắm, good luck :D

Supreme Archangel
14-10-2008, 12:49
có ai biết bản DW4XL và bản DW4 Hyper khác nhau cái gì ko?

nhan12a19
14-10-2008, 21:06
CHo hỏi lấy Weapon LV10 đi 2 người có được ko, đi 1 người "khoai" quá, suốt 1 buổi lấy Wlv 10 cho Chu DU mà ko đc 8-}

minh_thang_pham
14-10-2008, 21:12
CHo hỏi lấy Weapon LV10 đi 2 người có được ko, đi 1 người "khoai" quá, suốt 1 buổi lấy Wlv 10 cho Chu DU mà ko đc 8-}

Đựoc , miến sao người lấy vũ khí phải làm tất nhiệm vụ có thể , còn người kia chỉ trợ giúp là chính ( bảo vệ tướng , giữ nhuệ khí .. )

nhan12a19
14-10-2008, 23:05
Thế thì khỏe rồi, P1 Chu Du đi làm nv, P2 chọn Lã Mông (commander) cho ngồi nhà xơi nước đỡ phải bảo vệ =))

[01]
15-10-2008, 10:01
Thế thì khỏe rồi, P1 Chu Du đi làm nv, P2 chọn Lã Mông (commander) cho ngồi nhà xơi nước đỡ phải bảo vệ =))

K có đâu =)) nó sẽ ra 2 thằng Lu Meng =))=))
Hơi bị ảo tưởng =))=))

DevilMayCry5
15-10-2008, 10:05
có ai biết bản DW4XL và bản DW4 Hyper khác nhau cái gì ko?

cũng đang cần biết thông tin này để còn mua về chơi, bác nào giúp tôi với::)::)

nhan12a19
15-10-2008, 10:59
K có đâu nó sẽ ra 2 thằng Lu Meng
Hơi bị ảo tưởng
Ko ảo tưởng tý nào, vừa mới chơi qua màn đó sáng nay, P2 Lu Meng là commander chui vào góc GateCaptain ngồi chơi, hết màn ko mất lấy 1 giọt máu :)), còn Chu Du cũng đã có kiếm Lv10 :D

Nghệt
15-10-2008, 19:42
cũng đang cần biết thông tin này để còn mua về chơi, bác nào giúp tôi với::)::)

Có thêm 2 mode là extreme và legend mode,thêm 1 cấp khó là expert.Item thêm vài món nhưng ko hữu dụng lém.Cố wp 5 :x

De La Vega
17-10-2008, 23:23
các bác cho em xin bản hướng dẫn lấy vũ khí cấp 10,unlock nhân vật,màn,cách lấy ngựa....nói chung là tất cả liên quan đến Hyper được ko ạ ? Được trước có bác post rồi nhưng mà dọn dẹp lại em ko biết tìm ở đâu ạ ! Mong bác nào biết chỉ em với ạ!

JakeSatan
18-10-2008, 08:54
các bác cho em xin bản hướng dẫn lấy vũ khí cấp 10,unlock nhân vật,màn,cách lấy ngựa....nói chung là tất cả liên quan đến Hyper được ko ạ ? Được trước có bác post rồi nhưng mà dọn dẹp lại em ko biết tìm ở đâu ạ ! Mong bác nào biết chỉ em với ạ!

Thế cái dòng "Hướng dẫn hoàn chỉnh" to đùng trên banner box là gì thees mà không chịu vào đó?X(
DW4Hyper là DW4 đó!

BKUS2003
18-10-2008, 15:26
Thế cái dòng "Hướng dẫn hoàn chỉnh" to đùng trên banner box là gì thees mà không chịu vào đó?

Cái hướng dẫn đó một số chỗ chưa chuẩn xác đâu. Mod edit lại đi. Hồi mình đọc trên gamefaqs thấy khác, làm theo 2 cách thì cách của HDHC-gamevn sai (^_^).

-------------------------------------

* vk 10 của Huang Zhong Hoàng Trung:

Đầu tiên hãy đánh bại Hoàng Cái, Thái Sử Từ hoặc Chu Thái, rồi sau đó đánh bại lần luợt Tôn Sách (giả), Tôn Quyền (giả) và Tôn Thựơng Hưong (giả).

* vk10 của Yue Ying Huệ Linh (Hoàng Nguyệt Anh)

Đánh thắng tất cả tướng trừ Ngột Đột Cốt (Wu Tugu). Đánh bại Mạnh Hoạch 6 lần và phải đánh bại cả Mạnh Hoạch và Chúc Dung trong single duel. Đến chỗ Wu Tugu, chờ cho đến khi Khổng Minh nói thực hiện kế hoạch. Hãy dụ cho Wu Tugu chạy tới bẫy lửa, khi có cảnh tấn công lửa anh ta và quân của anh ta sẽ tự chết. Không được vào trong trại của Mạnh Hoạch, cần chờ cho Đái Lai động chủ (sub general của Meng Huo) tự đi ra ngoài trại (hoặc bỏ qua hắn cho nhanh chờ bụp luôn Mạnh Hoạch lúc hắn đi ra là okay rồi). Cửa này quân và tướng NanMan rất mạnh và nhiều (đặc biệt là quân đằng giáp - mặc giáp mây ngâm dầu, đánh hoài ko die :p), mỗi khi Mạnh Hoạch xuất hiện là các gate captian lại hiện lại nếu bạn đã kill nó trước đó (và ra thêm quân cũng muốn khùng luôn :p). Bạn nên đi 2 players, 1 Zhuge Liang, 1 Yue Ying. Tự tay Huệ Linh giết tuớng.
Chú ý: Nếu ko được, hãy làm lại và nhanh chóng giết Dương Phong (Yang Feng) khi hắn tới, ko cho hắn phản (đầu quân qua bên Thục).

* vk 10 của Xu Huang Từ Hoảng:

Đánh bại Nhan Lương trước khi Tống Hiền và Ngụy Tục chết (cả 2 cực ký ít máu, cần phải chạy ngay lên đó, đánh nhanh giết nhanh) sau đó là Văn Xú rồi về nằm yên trong thành Quan Độ cùng với Tào Tháo (^_^). Sau đó Viên Thiệu tới. Quan Vũ gặp Lưu Bị và họ đều rút lui. Để cho hai thành Jan Yi và Bai Ma phía trên thất thủ. Cao Cao sẽ rút về Quan Độ. Sau 1 số sự kiện Cao Cao sẽ tấn công kho lương ở Ô Sào. Theo sau bảo vệ ông ta. Vào trong kho lương sau Tào Tháo và đánh bại Thuần Vu Quỳnh chiếm kho luơng. Viện binh Lu Wei Kuan (hem có nhớ tên của cha này:D) sẽ xuất hiện. Chờ lâu đài phía dưới đổ đánh bại Lu Wei Kuan.

* vk 10 của Xu Zhu Hứa Chử:

1. Kill Ma Dai then Pang De. Nhớ là Mã Đại giết trước Bàng Đức
2. Kill the 2 generals in the Southeast. Cái này quan trọng đấy. Cẩn thận mà gặp bọn phó tướng của Hàn Thoại
3. Wait until Han Sui and Cao Cao meet, do not engage Han Sui or his
officers prior to the scene. --> ko đuợc lại gặp bọn này đó, ít nhất là tới khi Tào gặp Hàn Thoại.
4. Once Cao Cao has the scene with Han Sui, kill all of Han Sui's officers (có 3 thằng, cũng khá dễ đánh).
5. Han Sui defects message. --> cái này là cái thư mà Tào chơi xỏ, tự tẩy xóa lung tung thư rồi mới gửi đi làm Ma Chao tưởng Hàn Thoại vì ko muốn cho mình coi mà tẩy xóa :p --> mía cha nhà nó thâm độc nhất là bọn Tàu
6. Shu army is charging message (tiếp viện của Thục tới cùng lúc này luôn thì phải), get the Stone Crusher (vk10).

Note: You must get all the officer kills.

* vk 10 của Cao Ren Tào Nhân:

Bạn có 5 phút để phá hủy cả 4 cái xe công thành của Ngô. Sau đó đánh bại Lữ Mông.

* vk 10 của Lu Meng Lữ Mông: HDHC nói chung chung quá, ko làm theo đựơc. Trận này bạn phải giết toàn bộ các tuớng, cả các tuớng sẽ tới tiếp viện, cho nên cần phải cẩn thận kẻo bụp Quan Vũ sớm quá là hỏng ăn đó :p

Cứ để cho Liêu Hóa chạy đi cầu cứu viện. Vào thành bằng cổng trên (sau lưng Liêu Hóa) để hạ tướng phụ của Khương Duy (Vuơng Phú). Ra ngoài thành (theo đường cũ) để tiêu diệt viện binh là Liêu Hóa, Lưu Phong cùng phó tướng của Lưu Phong là Mạnh Đạt. Trở lại thành để hạ Quan Bình (hoặc Khương Duy cũng được nhưng chỉ 1 trong 2). Lúc này Quan Vũ sẽ bắt đầu chạy. Bạn phải chạy thật nhanh để khóa 2 cái Stronghold trong thành, không cho Quan Vũ chạy thoát (cái ở đỉnh góc trái trước rồi tới cái ở đáy góc trái thành). Cổng thành phía nam mở ra, hãy vượt qua Châu Thương để xuống dưới Map khóa nốt cái Stronghold ở đó. Quay trở vào thành, 2 tướng Giản Ung và Quan Sách xuất hiện trong thành (họ sẽ đóng cửa thành lại), cha con Zhang Fei và Zhang Bao hiện ra ở ngoài thành. Giết cả 2 tướng trong thành (để mở lại cổng thành) cùng Jiang Wei (hoặc Guan Ping nếu lúc trước đã hạ Khương Duy) Ra khỏi thành hạ Châu Thương, tìm Trương Phi và Trương Bào hạ cả hai (Trương Bào là phó tướng của Trương Phi nên phải giết trước). Phải hạ hết tần đó tướng thì mới có vk 10.
Chú ý: Nên cưỡi ngựa ko ngã để có thể chạy nhanh rồi cố gắng chém Quan Vũ ngã ngựa nhiều vào (sau khi hạ Wang Fu thì qua chỗ Guan Yu đánh cho té ngựa mà chiếm lấy ngựa luôn cũng được).

* vk 10 của Sun Ce Tôn Sách:

Đánh bại Liang Gang. Chờ kho lương của Zhou Yu bị thất thủ, Zhou Yu bỏ chạy. Vào lại nơi đó, đánh bại Yue Jin và Chen Ji. Đánh cho Li Feng hấp hối nhưng đừng giết. Ko tái chiếm kho lương, cứ để Li Feng giữ ở đó. Đánh bại Yuan Shu để mở cổng thành. Đến gặp Liu Xun, hắn sẽ chạy lại kho lương (của Zhou Yu cũ). Vào trong đó trước hắn ta và đánh bại hết các tướng đang trấn giữ trong kho lương trước khi Liu Xun vào tới kho lương (chỉ còn Li Feng sắp chết trong đó nên bạn sẽ đánh rất nhanh).

* vk10 của Zhou Yu Chu Du:

10 phút sau khi bắt đầu trận này Supply Captain sẽ xuất hiện ở đỉnh góc phải map và chạy vào Phàn thành, phải đánh bại chúng trước khi chúng vào thành.

* vk10 của Xiao Qiao Tiểu Kiều:

Sau khi hạ Mã Tốc chiếm Lạc thành bạn có 5 phút để tìm và hạ Quan Vũ với Quan Bình.

* vk10 của Lu Bu Lữ Bố:

Trước khi có cảnh Lữ Bố gặp Đổng Trác thì phải giết tất cả tướng lớn, tướng bé, quân nhỏ, quân to, quân tiếp viện miễn sau chỉ 1 mình Đổng Trác còn sống. Dùng cung tiêu diệt những tên cạnh Đổng Trác. Bạn nên chay lòng vòng khắp các căn phòng để quân phục kích ra hết (rất quan trọng đó nhe), ngoài ra cũng có 1 số quân bị kẹt ở đâu đó, phải tìm hết ko được bỏ qua 1 tên nào.

* vk 10 của Zhang Jiao Trương Giác

Đánh bại tất cả các tướng (cả phó tướng), để lại Hà Tiến đánh cuối cùng. Sau khi hạ Hà Tiến thì Đổng Trác xuất hiện. Khi Dong Zhuo nói tấn công thì đánh bại Hứa Xương. Bạn hãy luyện cho tên này mạnh lên 1 chút, vì trong trận này, phải kill toàn bộ các phe quân tướng khác, từ Hán Forces, Thục, Ngô, Ngụy, cho tới phe của Viên Thiệu, Đổng Trác, Lữ Bố (hix dã man qué). Ban đầu có Công Tôn Toản (phó tướng là Triệu Vân), Hoàng Phủ Tung, Hà Tiến, sau ra thêm Tào Tháo (phó tướng là Hạ Hầu Đôn và Hạ Hầu Uyên), Lưu Bị (phó tướng là Quan Vũ), Tôn Kiên (phó tướng là Hoàng Cái), Viên Thiệu (phó tướng là Văn Xú và Nhan Luơng). Sau khi giết Hà Tiến thì Đổng Trác (phó tướng là Hứa Xuơng) xuất hiện, sau khi giết Đổng Trác thì Lữ Bố xuất hiện.

* vk10 của Meng Huo Mạnh Hoạch:

Đánh bại Zhao Yun, Yue Ying, Ma Chao, Guan Yu, Jiang Wei, sau đó mới giết Zhuge Liang.

* Shadow Saddle (Đại Uyên - Jie Ying - Matchless Shadow): không bị đánh té ngựa - Chả biết của ai nữa (^_^)
Con này rất khó lấy nên tớ nói thật kỹ về nó 1 chút (^_^)

Đánh bại 4 tướng ở khu vực góc dưới bên phải, bao gồm Tào Nhân, Điển Vi, Tào Hồng và Hạ Hầu Uyên (Cao Hong có 1 tướng phụ là Chu Linh, có thể ko cần đánh cũng được). Chờ cho tới lúc Tào Tháo gặp Hàn Thoại. Nếu Hàn Thoại phản thì bạn phải đi lại. Để Hàn Thoại từ chối, bạn đừng tiến vào thành Tào, cứ loanh quanh 1 chỗ đánh thêm mấy Captain. Lúc cuộc chiêu hàng của Tào Tháo vừa dứt, hình như Hàn Thoại còn đang lưỡng lự, hãy chạy nhanh về phía Han Sui, vừa chạy vừa giết quân Tào, càng nhiều càng tốt, đừng để cách quãng thời gian giữa 2 tên lính giết được quá dài (cái này tớ thấy thế nên cứ nói vô, chứ chả có HD nào nói vậy đâu :D). Khi Mã Siêu biết chuyện Tào Tháo gặp Hàn Thoại thì nổi giận, Tào sợ quá chạy về trại. Đợi Tào Tháo về trại bạn chạy lên đánh Từ Hoảng, Nhạc Tiễn (tướng phó của Từ Hoảng) và các tướng phụ của Tào (Giả Hũ và Hứa Chử), cả lính nữa sao cho morale của Tào Tháo chỉ còn 1 sao. Nhớ là đi vào trại Tào bằng cái cầu gỗ được Cao Cao bắc qua sông ở phía trên Map. Chờ cảnh quân bạn tìm thấy rất nhiều ngựa. Tiếp tục chờ cho tới khi quân tiếp viện của Thục tới thì sẽ có valuable item. Thùng item nằm ở rìa phải phía dưới bản đồ, chỗ mà bạn giết 4 tướng lúc đầu.
Nếu không đựơc làm lại. Có thể chỉnh chơi ở chế đọ Normal. Tui lấy con này hết tới mười mấy lần mới ra (^_<)

* Hex Mark Saddle (Đích Lư - Di Lu - Hex Mark): tăng chỉ số Luck - Đây là ngựa Đích Lư của Lưu Bị.
Bạn phải đi trận The Yellow Turban Fortress trước. Sau đó làm như trong HDHC.

* Storm Saddle (Phi Điện - Fei Dian - Flying Lightning): tăng sức đánh trên ngựa - Đây là ngựa Phi Điển của Tào Tháo.
Con này cũng khá là khó lấy nên tui cũng nói kỹ 1 chút. Trong HDHC nói sơ sài quá :p

Giết Tào Nhân chiếm thành Bai Ma bên tay phải trước (nhớ đi qua cái cầu bên cửa tây thành Bai Ma nhé), sau đó qua thành Jan Yi bên tay trái bản đồ, Hạ Hầu Uyên giả bộ chạy ra ngoài, dụ bạn vào bẫy phuc kích của Nhạc Tiễn. Dzí theo giết Hạ Hầu Uyên trước khi bạn lọt vô chỗ phục kích (ko cho thằng Jue Yin xuất hiện trước khi hạ gục Hạ Hầu Uyên). Bạn có thể chạy vòng qua từ bên phải (qua đường có Tào Phi canh) đánh lộn ngược vào cửa sau của thành Jan Yi thì dễ hơn. Chạy xuống phía dưới thành Guan Du của Tào Tháo giết thằng tướng canh cửa Lý Điển, cửa mở ra, chui dzô thì cửa sẽ đóng lại, và Hạ Hầu Đôn sẽ kéo quân tiếp viện tới từ phía trên bên trái bản đồ. Tìm giết cái thằng canh cửa Guard Captain thì cửa sẽ mở ra lại, chui ra, chạy lên thành Jan Yi (thành mà bạn đã giết Xiahou Yuan). Lúc đó Hạ Hầu Đôn kéo quân đánh vào thành Bai Ma (Lu Bu đang ở đó), dzí theo xử hắn luôn (đừng để hắn vô được trong thành Bai Ma là đựơc). Xong xuôi sẽ có dòng chữ màu xanh báo hiệu có Special Item. Thùng gỗ màu đỏ nằm rất gần Tào Tháo.
Không có item thì làm lại :p. Con này tớ cũng lấy 4 lần mới có ;)

* Elephant Saddle:
Bạn chỉ cần kiếm 1 con voi cưỡi lên trại của Gia Cát Lượng là được. Ko cứ phải dùng Hoàng Cái để lấy. Cứ chờ cho 1 thằng lính hay tướng nào đó bị ngã khỏi con voi là nhảy lên thôi. Trận này Chúc Dung sẽ tấn công khá sớm, theo nó sẽ có voi nhanh thôi (^_^). Thùng gỗ đỏ nằm ở trại của Mạnh Hoạch (hix chạy bộ về :p)

* Bodygurad Manual: bodyguard của bạn sẽ đánh mạnh hơn

Tiêu diệt tất cả các tướng từ cửa thứ nhất cho đến cửa thứ 5 và đợi Xiahou Dun ở sau cửa thứ 5 thì item sẽ xuất hiện ở gần chiếc thuyền và nếu bạn muốn dễ lấy thì nên lấy Guan Yu đi.

Chính tay tớ lấy hết tất cả các vk 10, ngựa và items, ko thiếu cái nào. Đảm bảo những phần edit bên trên là chuẩn xác.

DynastyLongLive
30-10-2008, 14:35
Đây là hướng dẫn chi tiết lấy Fei Dian Flying Lightning do chính tay mình vừa lấy tối hôm qua.Mời các bạn cho ý kiến..
http://chiase.anhso.net/as/08/10/30/PhiD442542.bmp

ugly11
01-11-2008, 12:31
cho minh hoi DW4 minh di ve nuoc' tat ca cac nuoc roi` nhung minh di WU ve nuoc ma` van ko co' 2 chi em dai kieu va tieu kieu vay ? Ai giup minh voi' - co may' nuoc' kia chi co 2 den 4 tuong' di het cha? thay thu phu dc ten tuong nao`!::(

Nghệt
01-11-2008, 17:14
Có phải cứ đi là có đâu :|
Hướng dẫn hoàn chỉnh mà xài

nhan12a19
01-11-2008, 20:34
Cho tớ hỏi vài thứ nhá :D:
- làm sao để biết tướng nào hợp với ngọc nào để xài
- chơi trận Namman của Shu, chơi GuanYu, đang đánh tự dưng ZhaoYun ở đâu chạy ra nói là "I ZhaoYun, as your commander", rồi bám theo như BG vậy, mà khi đứng gần lại có thể xài TrueMusou như 2P. Cho hỏi hiện tượng đó là sao, và làm thế nào để thực hiện

BKUS2003
01-11-2008, 21:44
cho minh hoi DW4 minh di ve nuoc' tat ca cac nuoc roi` nhung minh di WU ve nuoc ma` van ko co' 2 chi em dai kieu va tieu kieu vay ? Ai giup minh voi' - co may' nuoc' kia chi co 2 den 4 tuong' di het cha? thay thu phu dc ten tuong nao`!::(

Cứ theo y hướng dẫn hoàn chỉnh mà làm đảm bảo unlock hết các tuớng được.

Xiao_Qiao_2030
01-11-2008, 22:07
anh ui! Em mún lấy 2 nhân vật Xiao Qiao va Da Qiao , làm theo đúng hướng dẫn là ở "Wu Atc 1 , Bỏ qua trận Yellow Turban Menace để có Tales 2: the two Qiao , nhưng đi mãi vẫn chẳng thấy cái Tales nào hết??? hoàn thành xong cả phần musou mode của Wu rùi nhưng cũng chẳng thấy gì . Làm thía nào lấy đc 2 nhân vật đó vậy giúp em vớiiiiiiiiiiiiiiiiii!!!!
thank anh nhìu!!

Nghệt
01-11-2008, 22:11
Cho tớ hỏi vài thứ nhá :D:
- làm sao để biết tướng nào hợp với ngọc nào để xài

Cậu cứ nhìn xem máy nó dùng thế nào mà lắp ko thì cần biết char nào tớ nói cho

- chơi trận Namman của Shu, chơi GuanYu, đang đánh tự dưng ZhaoYun ở đâu chạy ra nói là "I ZhaoYun, as your commander", rồi bám theo như BG vậy, mà khi đứng gần lại có thể xài TrueMusou như 2P. Cho hỏi hiện tượng đó là sao, và làm thế nào để thực hiện

???? :|

anh ui! Em mún lấy 2 nhân vật Xiao Qiao va Da Qiao , làm theo đúng hướng dẫn là ở "Wu Atc 1 , Bỏ qua trận Yellow Turban Menace để có Tales 2: the two Qiao , nhưng đi mãi vẫn chẳng thấy cái Tales nào hết??? hoàn thành xong cả phần musou mode của Wu rùi nhưng cũng chẳng thấy gì . Làm thía nào lấy đc 2 nhân vật đó vậy giúp em vớiiiiiiiiiiiiiiiiii!!!!
thank anh nhìu!!

Thử làm lại đi nhớ là bỏ trận đầu hay sao đó tớ quên rồi

nhan12a19
01-11-2008, 22:29
chơi trận Namman của Shu, chơi GuanYu, đang đánh tự dưng ZhaoYun ở đâu chạy ra nói là "I ZhaoYun, as your commander", rồi bám theo như BG vậy, mà khi đứng gần lại có thể xài TrueMusou như 2P. Cho hỏi hiện tượng đó là sao, và làm thế nào để thực hiện
thế chưa ai gặp trường hợp vậy à. Mới chơi lại trận Namman để lấy Wp10 cho YueYing, lần này là ZhangFei chạy ra nói cái gì đó, rồi cũng bám theo làm BG cho mình. Tự dưng có chú trâu bò làm BG cũng đỡ :))

Xiao_Qiao_2030
02-11-2008, 09:20
bỏ rùi mà anh ! Nhưng chơi xong chẳng thấy cái Tales nào hết trơn ah` chán wa!!!!
.

.
anh cố nhớ giúp em với!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
::(::(::(::(::(

nhan12a19
02-11-2008, 16:36
À, kiếm trên mạng thấy đó là BG character, có được khi nhân vật mình chơi có quan hệ gì đó với nhân vật ra giúp, bác nào biết rõ cái này ko :-/
À tiện cho hỏi YueYing nên xài ngọc gì

Nghệt
02-11-2008, 16:41
À, kiếm trên mạng thấy đó là BG character, có được khi nhân vật mình chơi có quan hệ gì đó với nhân vật ra giúp, bác nào biết rõ cái này ko :-/

Chưa nghe qua bao giờ

À tiện cho hỏi YueYing nên xài ngọc gì

Băng :| :| :|

BKUS2003
03-11-2008, 00:15
bỏ rùi mà anh ! Nhưng chơi xong chẳng thấy cái Tales nào hết trơn ah` chán wa!!!!
.

.
anh cố nhớ giúp em với!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
::(::(::(::(::(

Nếu ko đựơc thì cứ bỏ đại trận khác. Làm thử coi thế này nhé:
1. Bỏ trận đầu chỉ đi trận 2-3
2. Bỏ trận 2 chỉ đi trận 1-3
3. Chỉ đi trận cuối
4. Đi tất (cái này thì chắc chắn hỏng :;) :p)

Kiểu gì cũng phải ra. Tớ chơi cũng có mấy lần unlock tales bị dính kiểu này, làm đại luôn, chịu khó cỡ 10 phút ko ra ko ăn tiền :p.
Cái DW4H này vào trận xông thẳng tới bụp thằng tuớng chủ trận hết 1 phút để qua màn, nhanh ko mà. Ko như SW2 tui đang chơi, lâu thấy mồ luôn.

MegaAngel
03-11-2008, 09:56
Muốn có the Two Qiao phải finish 1 lần musou của Ngô mới được rồi chơi lại musou khác thì mới có tales.
Mình đang lấy con shadow làm theo hướng dẫn rồi mãi mà ko được. Ai biết chỉ với.

nhan12a19
03-11-2008, 15:25
Tớ vừa lấy con này xong, làm y như HD, chỉ khác là sau cảnh quân ta tìm thấy ngựa, chờ 1 chút có XihouDun tới, tớ ra bụp chết nó thì ValuableItem xuất hiện (lúc đó tiếp viện phe ta chưa tới), nên để easy cho dễ :D

ugly11
04-11-2008, 15:51
Cho em hỏi NV lấy VK10 của DaQiao nó kêu bảo vệ kho lương thực - kho lương thực ở đâu::(

BKUS2003
04-11-2008, 16:58
Cho em hỏi NV lấy VK10 của DaQiao nó kêu bảo vệ kho lương thực - kho lương thực ở đâu::(

Kho lương nằm ở góc tây nam ấy, chả nhớ là tướng nào giữ nữa, nhưng nhớ là sau khi bắc xong thang trèo tường thì Xu Zhu tới đây phá trại.
Khi chơi màn battle of Shi Shui gate thì đó chính là thành Shi Shui đó.

nhan12a19
08-11-2008, 19:25
CHo hỏi cách unlock Tales Lubu'sRevenge của Wei Musou
HD ghi thế này

Lu Bu's Offensive. Ở Act 2, trận Hu Lao gate, đánh bại Lu Bu. Ở Act 3 bỏ qua trận Xia Pi. Trong trận Guan Du đánh bại Lu Bu. Ở Act 4 đi trận Chang Ban. Kết thúc Act 4 sẽ unlock được tales Lu Bu's Revenge

Tớ làm như sau
Act 2 chỉ đi HuLao và đánh bại cả Lubu lẫn DongZhuo
Act 3 bỏ Xia Pi và đi 2 trận còn lại, trận GuanDu đã đánh bại Lubu
Act 4 đi trận ChangBan và ChiBi
-> hết act 4 ko có gì xảy ra
Act 5 chỉ đi trận HeFei
-> hết act 5 cũng ko có gì

Ai nhớ rõ cách unlock màn này chỉ tớ với, chứ 4, 5 act mà thử từng trường hợp chắc tiêu 8-}

thanhbinhonline
14-11-2008, 13:25
ai có thể cho mình cách chỉnh 3DAnalyze để chơi DW4 được hok . cám ơn nha
ai giúp mới nào

killings
15-11-2008, 20:33
sao em đã làm y như hướng dẫn và đi đến 2 lần rui`
sao em hem lấy đc kon hex hả mấy anh
chả thấy báo có valu item
mà chỗ lấy item kiếm hex có phải cũng là chỗ của red đúng hem mấy anh

/\jinomoto
16-11-2008, 22:06
mấy bác cho tui save của mấy bác với ( save full cũng đc ) , hôm bữa tự nhiên bà chị bã nghịch khỉ gì tự nhiên cái save DW4 của mình bị mất tiêu , làm biếng cày lại từ đấu wa