PDA

View Full Version : Bàn luận về cách nói chuyện với "con Gái"

XIII:BLACK_CAT
10-04-2008, 21:13
Dạo này cũng thường xuyên qua Box TS đọc mấy cái thắc mắc của anh em, thấy phần lớn cũng là TS về chuyện tình cảm ( em cũng rứa:D).

Nói chung thì trong chuyện tình cảm, việc ăn nói là rất quan trọng. Nhưng có một số người, khi gặp người mình thích có thể không ăn nói được lưu loát cho lắm hoặc khi nói chuyện thì lại không nghĩ ra được cái gì để nói.

Nay em lập topic này( chắc cũng như mấy con gà khác, giống em:'>) để mong được học hỏi từ các sư huynh thâm niên trong nghề về cách nói chuyện với con gái. Ví dụ như : đề tài để nói, cách nói, thái độ,....

Cái này em lập nghiêm túc, mong các sư huynh đừng vào để chat chit tầm phào, kẻo lại=((.

=Zapme=
10-04-2008, 21:20
à
hỏi những vấn đề xoay quanh các mối quan hệ của cô ấy thế thôi ;)) , tuyệt đối trên môi lúc nào cũng phải có 1 nụ cuời nhé ( trừ khi hỏi chuyện buồn =)) )

ThePleav2
10-04-2008, 21:41
Muốn nói chuyện ăn rơ với con gái thì trước nhất phải tìm hỉu xem cô ý thích hay ko thích cái gì, để còn biết mà né, mà hình như ít đứa con gái nào hay nói chuyện về gia đình mình thì phải.:-?

Asakura Love You
11-04-2008, 01:01
phim ảnh, ca nhạc, game,... nhiều chủ đề lắm, gần hết chuyện của chủ đề này thì chuyển sang chủ đề khác :D khi hết chủ đề thì về nhà nghỉ
sớm :))

mr_danny
11-04-2008, 05:06
kiếm chuyện nào bựa vào chọc cho các em ý cười là đc :))(hạn chế 3x:'>)

quangvuhee
11-04-2008, 09:38
kiếm chuyện nào bựa vào chọc cho các em ý cười là đc (hạn chế 3x)

đấy là với người mới quen,còn người mà quen cũng đựoc một thời gian rồi thì lại là một chủ đề hay đấy ( à quên bản thân gái phải trên 18 thì mới nói nhá :D )

Các bạn cứ đi đến những nơi nào đông đúc,ví như quán caffe,quán ăn,cửa hàng,nói chugn là nơi nào đông đúc....thì có nhiều chuyện xảy ra để nói....Còn bình thường thì nói chuyện về những người quen của 2 bạn,tìm những câu chuyện nào nó hài hài,rồi phóng đại lên cũng được....Hạn chế nói về chủ đề học hành,gia đình.....

P/s: đi chơi với gái thì đi tầm khoảng hơn 1 tiếng thôi,ko lại nhàm :D,à mà chú ý mới quen thì ko nên đi đến rạp phim nhé....nói chuyện ko đựoc nhiều,lại gia tăng khoảng cách giữa 2 ngừoi đấy.... :D

haitrieu
11-04-2008, 09:47
vậy thí dụ........đi chơi dc 1 lần rồi vào rạp film.......làn 2 thì nện đi dâu giờ......tui ko có xe......tiền cũng ko nhiều chừng 200 à T_____T ?????????và nên nói chiện gì ????????????

quangvuhee
11-04-2008, 11:27
lần đầu đã đi rạp phim rồi.... :|

như mình đã nói ở trên,tìm quán xá nào đông đúc mà vào,đi coi quần áo cũng được,có tiền thì mua,ko có thì xem....quan trọng là cử chỉ của bạn thôi,phải tự tin và hài hước 1 chút,đi thì đi bên tay trái của bạn gái nhé,ko là toi đấy =))

jill_valentine
11-04-2008, 11:29
tốt nhất là trong thời kì đầu nếu có rủ đi ăn uống thì nên rủ thêm vài đứa mà cả 2 điều quen. chính những đứa này sẽ làm cho bầu không khí luôn vui vẽ...chừng nào bật đèn xanh rồi thì mới đi riêng.
cách ăn nói thì quan trọng nhất là khả năng ứng xử nhanh và khả năng bẻ chĩa... tức là cùng 1 vấn đề nhưng cách nói khác nhau sẽ tạo nên tác dụng khác nhau.... cái này cũng phải tùy người thôi.

thì đi bên tay trái của bạn gái nhé,ko là toi đấy
là sao không hiểu...

quangvuhee
11-04-2008, 11:58
tốt nhất là trong thời kì đầu nếu có rủ đi ăn uống thì nên rủ thêm vài đứa mà cả 2 điều quen. chính những đứa này sẽ làm cho bầu không khí luôn vui vẽ...chừng nào bật đèn xanh rồi thì mới đi riêng.

Cái này sai.....tôi ko biết phải nói như thế nào nhưng dần dần ông sẽ hiểu rõ hơn...nhưng nếu đi đâu mà cứ gọi thêm 2 3 đứa nữa thì làm ăn được gì,có đi riêng thì mới thể hiện đựoc bản thân chứ.....ko là Gái đánh giá mình ko có bãn lỉnh muốn đi chơi với Gái cứ phải rủ bạn bè đi thêm để làm lá chắn.....

thì đi bên tay trái của bạn gái nhé,ko là toi đấy

là sao không hiểu...

ôi ông ơi,ông đi với bạn gái ông ngoài đường mà đi bên tay phải thì có mà xe nó đâm chết à....đùa thôi nhưng mờ đi bên tay trái sẽ tạo cảm giác gần gũi và an toàn cho con gái....

p/s: ngày xưa tui toàn đi bên phải =))

never_forget
11-04-2008, 14:47
rủ gf đi công viên, chui vô mấy trò chơi có đường hầm tối tối ấy, tranh thủ hầm tối em ko thấy đường, nắm tay dẫn em đi :)).. vừa lãng mạn lại vừa có nhìu cơ hội

11-04-2008, 17:46
mới quen rủ vô công viên, lỡ nó tưởng làm trò xằng bậy là bibi luôn à nha:)).
Đặt giả sử, mình yêu một người nhưng mà mình không biết gì về sở thích hay sở ghét của người đó, thì mình nên đi đâu hay nên nói chuyện gì???

Tomoe
11-04-2008, 20:03
Nghe nhưng gì cô ấy nói, nói những gì cô ấy thích, những gì cô ấy quan tâm. Hết

ok-2kx
11-04-2008, 21:03
ko nên dẫn mấy đứa bạn nhỏ đó đ chung ,tốn tiền lại bị nhòm ngó ko tự nhiên
tốt nhất là kiếm mấy truyện cười kể cho nó nghe ,nếu em đó hơi quậy thì cho 2x ( chưa tới 3x) vô ,thủ săn mấy câu hỏi vui ,nếu em nó đoán đúng thì nói nó mún gì cũng đc (thg thg nó sẽ kêu mình bao ăn ,lại có 1 lí do để đi ăn) - nên nhớ em nó nghĩ ko ra thì phải gợi ý em nó

nói về chuyện học hành cũng đc (tuyệt đối ko nói về mấy nhỏ khác ),mặt lúc nào cũng tươi cười ,có

quangvuhee
11-04-2008, 21:13
Chả lẽ lúc nào gặp nhau cũng kể chuyện cười =))

Nhữgn câu chuyện cười chỉ có tác dụng đúgn lúc,đó là khi gặp khoảng lặng giữa 2 ngưòi....ok...

Nói chuyện về học hành thì phải nói về những vấn đề vui vẻ,ví nhu lớp anh học thế lọ thế chai,nhữgn tình huống buồn cười,lố bịch trong lớp học....chứ cứ kể anh học kinh tế chính trị,kỹ thuật nhiệt.....em học toán a1 a2....thì có mà đi sớm.....

knightstonegiant
11-04-2008, 21:20
các bác chỉ rõ cho em biết làm sao cưa những đứa con gái ít nói đí, ít cười luôn đó. Em kể chuỵên cười mà nó cứ im re ờ, làm em cung mất tự tin luôn. còn nói về vấn đề xung quanh nó thì cụ thể là về cái gì, em còn gà lắm

quangvuhee
11-04-2008, 21:26
các bác chỉ rõ cho em biết làm sao cưa những đứa con gái ít nói đí, ít cười luôn đó. Em kể chuỵên cười mà nó cứ im re ờ, làm em cung mất tự tin luôn. còn nói về vấn đề xung quanh nó thì cụ thể là về cái gì, em còn gà lắm

Hiện tại theo tớ biết thì trên thế giới ko tồn tại ngưòi phụ nữ ít nói =))

Chẳng qua là do ko hợp chủ đề thôi bạn ạ...cố gắng điều tra xem nào....ko ai là ko nói nhiều khi bàn luận về sở thích của mình cả.... :D

Còn về cụ thể nói gì,thì tớ đã nói rồi....vác xe ra ngoài quán trà đá mà tập dượt....cái gì cũng phải có quá trình cậu ạ...đùgn 1 cái từ Gà lên Cao thủ sao đựoc....

11-04-2008, 21:33
kể chuyện cười có vẻ không khả thi:(. Đâu phải lúc nào cũng kể chuyện cười được. Ví dụ như đi chơi với một cô gái khá rụt rè, nhút nhát, mà lại ít nói( ít nhất trong thời điểm đi chơi với mình), thế thì hóa ra mình tự sướng à:|.
Còn cách nào khác không nhỉ:-?

FFSeriesvn
11-04-2008, 21:35
Khi đã cưa được thì chuẩn bị lỗ tai đi nhé, chưa có nơi để tuôn trào, khi đã có rồi coi chừng chết đuối với em ấy chứ lị :'>

ok-2kx
11-04-2008, 23:49
để vs mấy đứa ít nói thì mình phải biết đặt câu hỏi ,dẫn dụ đề tài
mình hỏi nó xong ,nó sẽ trả lời ,nếu nó ko hỏi mình thìminh2 s4 tự kể về mình cho no nghe ( nhớ kể hơi hơi khó hiểu để kịk thik no thắc mắc )

gái trong lớp cách tốt nhất dể bắt truyện là đánh caro ;)) ,ví dụ thg gặp :
A : mình với bạn chơi cảo nhé
gái : thôi mình chơi dơ lắm (từ chối)-hoặc: ko bít chơi đâu
A : ko sao ,mình chơi dở lắm , nhin mặt bạn vậy mình ko tin bạn đánh dở đâu ,chơi nhé
(nhớ cần giấy bút sẵn ;)) )

đã làm hàng chục lần ,tất cả đều đc ;))

Light Knight
12-04-2008, 00:27
Chém gió - qua box TG mà học hỏi :'>
Toàn chém xxx ko à =)) Lọc những cái tinh túy mà chém lại với em.
Rất may lớp cấp 3 của tôi chuyên ngành chém gió nên tôi cũng học đc ko ít. Gặp thời cơ là chém, là đá, là trêu :D
Hay trêu gái vào, xong thi thoảng lại hỏi han, quan tâm. Cứ thế mà làm ;))

quangvuhee
12-04-2008, 08:18
Chém gió - qua box TG mà học hỏi
Toàn chém xxx ko à Lọc những cái tinh túy mà chém lại với em.
Rất may lớp cấp 3 của tôi chuyên ngành chém gió nên tôi cũng học đc ko ít. Gặp thời cơ là chém, là đá, là trêu
Hay trêu gái vào, xong thi thoảng lại hỏi han, quan tâm. Cứ thế mà làm

Rất chính xác....Hài hước và vui vẻ,ngoài ra cần chút bản lĩnh là quá ổn rồi....

12-04-2008, 09:39
đặt tình huống khác là cái thằng đó nó không biết cách chém gió sao cho đúng, chém toàn đâu đẩu ấy làm em nó chán hoặc có những chú gặp em nó mà nói cứ ấp a ấp úng, vậy thì phải làm sao:-?

Tu_ThanX
12-04-2008, 09:46
? Chém gió là gì ? Mình củng chả hiểu sao mấy pa này khoái gái thế nhỉ ;)) chắc lâu quá thiếu hởi hửa ;))

quangvuhee
12-04-2008, 10:01
đặt tình huống khác là cái thằng đó nó không biết cách chém gió sao cho đúng, chém toàn đâu đẩu ấy làm em nó chán hoặc có những chú gặp em nó mà nói cứ ấp a ấp úng, vậy thì phải làm sao

Nguyên nhân là do thiếu tự tin....cái này thì phải rèn luyện thường xuyên thôi chứ chẳng còn cách nào khác.....Năng tìm hiểu thông tin,đọc báo....v...v....thì sẽ chẳng thiếu chuyện mà nói với em nó....

ita_kis
12-04-2008, 12:32
Hay trêu gái vào, xong thi thoảng lại hỏi han, quan tâm. Cứ thế mà làm
Ko biết chiêu này hiệu quả thế nào, đã có ai PR chưa, nhưng rất dễ fản tác dụng với những cô gái nghiêm túc đấy ạ!

Pocollo84
12-04-2008, 16:22
Chém gió thì cũng phải tùy.Chém mà gặp cao thủ Bà La Sát cầm quạt Ba Tiêu thì có mà chém vào mắt.Kẻo linh tinh đì lại thì cứng họng :))

Ko biết chiêu này hiệu quả thế nào, đã có ai PR chưa, nhưng rất dễ fản tác dụng với những cô gái nghiêm túc đấy ạ!
Tác dụng với đa số.Kể cả người nghiêm túc.Người nghiêm túc thì có cách trêu với người nghiêm túc.Chả có ai ko có một chút hài hước cả...còn nếu thật sự gặp mấy cô chả có tí hài hước,hoặc Bôn sê vích,cứng ngắc kiểu dở dở ương ương thì tiện đường cho anh em chạy =))

ok-2kx
12-04-2008, 22:16
choc we6 gái cũng là 1 cách rất hữu hiệu đó ;)) , mình chọc 1 dứa9 nhìu quá thê61 nào cũng bị nó chọc lại

cách chọc đơn giản nhất: kêu nó quay xuống ( mình ngồi dưới nó ) ,Khi no way xuống thì kêu nó way lên đi . làm như vậy 2-3 lần thì ok ( nhớ kết hợp nét mặt ,dùng tay pphui3 phủi nưa) ,cái này bi quyết riêng ko chỉ đc :P

Asakura Love You
13-04-2008, 01:30
choc we6 gái cũng là 1 cách rất hữu hiệu đó ;)) , mình chọc 1 dứa9 nhìu quá thê61 nào cũng bị nó chọc lại

cách chọc đơn giản nhất: kêu nó quay xuống ( mình ngồi dưới nó ) ,Khi no way xuống thì kêu nó way lên đi . làm như vậy 2-3 lần thì ok ( nhớ kết hợp nét mặt ,dùng tay pphui3 phủi nưa) ,cái này bi quyết riêng ko chỉ đc :P

Làm vài lần rồi nó ghét, gọi đek quay xuống nữa =))

13-04-2008, 08:21
lung tung nó lại cho phát tát vào mồm ấy chứ=)).
Nhiều bác bảo đọc báo với tìm hiểu thông tin, nhưng nếu mà gặp phải bé chả biết tí gì hoặc không mấy mặn mà với tình hình thế giới thì làm sao:-/

JangSH
13-04-2008, 08:50
Đầu tiên mún luyện đc khả năng tự tin khi nói chiện trực tiếp với người đối diện thì ko đơn giản , vì nhìn vào mặt đối phương là khó tập trung , ku nào yếu bóng vía thì vã mồ hôi , run cầm cập , quên béng đi ko nhớ phải nói j nữa . Tốt nhất là luyện khả năng bắt chuyện , dẫn dắt câu chuyện , hỏi han sở thik của em nó . Để thực hiện những việc đó , cách đơn giản và nhanh chóng nhất là :chat trên yahoo , sau khi chat với hàng tá em , kỹ năng nói chiện chắc chắn sẽ có tăng hơn , khả năng đối đáp ứng xử cũng nhạy bén lên , dần dần chuyển sang nói chiện trực tiếp . Bạn sẽ thấy tự tin hẳn lên đến ngạc nhiên ý .............;))

binh44tito
13-04-2008, 10:50
Đầu tiên mún luyện đc khả năng tự tin khi nói chiện trực tiếp với người đối diện thì ko đơn giản , vì nhìn vào mặt đối phương là khó tập trung , ku nào yếu bóng vía thì vã mồ hôi , run cầm cập , quên béng đi ko nhớ phải nói j nữa . Tốt nhất là luyện khả năng bắt chuyện , dẫn dắt câu chuyện , hỏi han sở thik của em nó . Để thực hiện những việc đó , cách đơn giản và nhanh chóng nhất là :chat trên yahoo , sau khi chat với hàng tá em , kỹ năng nói chiện chắc chắn sẽ có tăng hơn , khả năng đối đáp ứng xử cũng nhạy bén lên , dần dần chuyển sang nói chiện trực tiếp . Bạn sẽ thấy tự tin hẳn lên đến ngạc nhiên ý .............;))

sao em chát trên mạng đc mấy bạn khen dễ thương mà ra ngòai thì ko biết nói gì cả. Cứ ra gặp là nhát gừng, giọng nói run run, đứt quãng,... có cách nào cứu em ko :'>

13-04-2008, 12:09
nhầm, rất nhầm.
Chat trên yahoo thì không nhìn thấy mặt nhau, lúc đó thì mặc sức chém gió, không thì còn có các quân sư bên cạnh nữa.
Còn khi gặp nhau thì lại ấp úng ngay, chả bao giờ thay đổi được

manonbike
13-04-2008, 12:25
1 cách khá đơn giản là quen 1 chị nào đó(vì là chị lên sẽ bắt được khá nhiều bài vở ,lỗi của mình đấy ;)) ),nói chuyện nhiều nhiều vào,nói đến khi nào mà bà thua thì coi như được

dark_aeon
13-04-2008, 14:35
sao em chát trên mạng đc mấy bạn khen dễ thương mà ra ngòai thì ko biết nói gì cả. Cứ ra gặp là nhát gừng, giọng nói run run, đứt quãng,... có cách nào cứu em ko
bây h cứ phải người thật việc thật , chat trên mạng ảo lắm , ko giải quyết đc vấn đề gì đâu

oblivion
13-04-2008, 15:34
thế mà vẫn nhiều đứa yêu qua mạng rồi hậu quả gây ra không lường được đâu. Khổ thế đấy.

Lincoln_Park
13-04-2008, 15:57
Thử nói chuyện, hành động với bạn gái đó như một người bạn bình thường xem sao . Là bạn đã rồi mới trở thành một cái gì # chứ . Nếu chưa quen biết mà đã tỏ ra tán tỉnh em ấy thì sẽ có cảm giác ko tự nhiên và ngượng ngùng .

betakool
13-04-2008, 16:50
Cách dễ nhất cứ rủ con nhỏ đi kiếm một chỗ nào làm thêm chung với mình. Cơ hội tốt để thể hiện bản lãnh của mình. Được một thời gian là 2 đứa sẽ hiểu nhau thôi.

Nếu có tài năng gì đó thì cứ bộc lộ ra hết đi, em nào chả thích.

betakool
13-04-2008, 17:11
Cách dễ nhất cứ rủ con nhỏ đi kiếm một chỗ nào làm thêm chung với mình. Cơ hội tốt để thể hiện bản lãnh của mình. Được một thời gian là 2 đứa sẽ hiểu nhau thôi.

Nếu có tài năng gì đó thì cứ bộc lộ ra hết đi, em nào chả thích.

X-III
13-04-2008, 17:19
nói chuyện với gái phụ thuộc vào rất nhiều vấn đề, kinh nghiệm là chính, ngoài ra yếu tố thân, biết trc cũng rất quan trọng... nói chung là chẳng ai mới bắt đầu mà nói chuyện trơn thu dc đâu...

binh44tito
13-04-2008, 18:25
giờ chắc phải bắt đầu tập từ những nguời bạn nữ trong truờng truớc, quen từ từ rồi thành tài có đc ko? :">

never_forget
13-04-2008, 18:36
nói với mấy bạn nữ bình thường thì ko sao, đến khi nhìn mặt ng` mình thix thì tim đậ chân run, ng` lảo đảo, ko chịu nổi 1 cái nhìn direct của nàng =)).... thiệt là khó

dark_aeon
13-04-2008, 19:30
thế mà vẫn nhiều đứa yêu qua mạng rồi hậu quả gây ra không lường được đâu. Khổ thế đấy.
trên mạng thì hầu như chỉ là những mối quan hệ xã giao[qua blog , game online ...] . Những người muốn tìm kiếm ty thực sự trên mạng thường là n~ người ko thể làm đc việc đó ở ngoài xh , thiếu tự tin khi giao tiếp ==> Người thật việc thật vẫn tốt hơn

JangSH
13-04-2008, 23:23
Chat trên mạng là để học cách hỏi thăm,cách tìm chủ đề để nói chiện trong lúc giao tiếp với mấy em, do ko phải đối diện trực tiếp với mấy khuôn mặt kute của mấy em nên các pác gà ko bị run như cầy sấy . Dễ giữ lại bình tĩnh mà suy nghĩ câu hỏi , bước này là bước mở đầu mà ...Khi nào nói chiện trơn tru roài thì mới nâng độ khó của bài học lên là :nói chiện trc tiếp chứ ...............;))

quangvuhee
14-04-2008, 00:33
đúc kết 1 câu thôi : Mặt dầy vào....

oblivion
14-04-2008, 05:29
với chiến thuật đẹp chai thua chai mặt em đã thử và thất bại hoàn toàn. Gặp phải đứa dở +_+

JangSH
14-04-2008, 09:08
Đây là 1 môn "nghệ thuật" vô cùng phức tạp nhưng ko kém phần hấp dẫn , ko thể rút gọn là "mặt dầy vào" mà phải là "tự tin,phong cách, uyển chuyển , linh hoạt" mà mún có những cái đó,ngoài những người có tài bẩm sinh thì tốt nhất là luyện tập..............:>

jill_valentine
14-04-2008, 11:12
ôi mẹ ơi, mới có thêm kinh nghiệm chết người đấy.
do thường trả lời là có nên hể ai hỏi gì thì do quen miệng nên cũng trả lời có. thế là hôm nay nhỏ hỏi hôm qua có đem đt theo không, bạ miệng trả lời có (thật ra là không)=> hôm qua có đem theo mà không cho nó mượn gọi về chả khác nào ích kỷ T_T

quangvuhee
14-04-2008, 11:33
Đây là 1 môn "nghệ thuật" vô cùng phức tạp nhưng ko kém phần hấp dẫn , ko thể rút gọn là "mặt dầy vào" mà phải là "tự tin,phong cách, uyển chuyển , linh hoạt" mà mún có những cái đó,ngoài những người có tài bẩm sinh thì tốt nhất là luyện tập..............

đưong nhiên là ko thể rút gọn đươc nhưgn nó là cái điều kiện tiên quyết cơ bản :-"

Lincoln_Park
14-04-2008, 16:47
Vấn đề là cảm thấy thiếu tự tin khi đứng trước một cô gai đẹp , tự mình cảm thấy ko = cô gái đó . Khắc phục được cái này thì chắc là sẽ ổn . Biện pháp dễ nhất chắc là mình phải đẹp hơn cô gái ấy.

JangSH
14-04-2008, 17:44
Cực sai lầm,chỉ có gà mới nghĩ thế này,càng phải cảm thấy mình "trên" cơ các em thì mới tự tin nói chiện với các em đc . Đừng bao giờ nói chiện với em mà cúi gằm mặt xuống , thế thì "rớt" chắc ........;))

Tu_ThanX
14-04-2008, 17:55
sắc đẹp không là gì cả nếu cứ nghỉ về nó thì các pác phạm sai lầm rồi đó .Yêu người mình yêu không phải vì đẹp hay tài giỏi , mà chính là cái tâm và trong tim người ấy luôn tồn tại hình bóng của mình . người ta nói yêu là niềm đau là nổi sầu đêm vắng >.< và mỉnh củng đả từng trải qua giai đoạn đó vì thế nên mình thờ ơ hết ^^ .

binh44tito
14-04-2008, 22:14
Vấn đề là cảm thấy thiếu tự tin khi đứng trước một cô gai đẹp , tự mình cảm thấy ko = cô gái đó . Khắc phục được cái này thì chắc là sẽ ổn . Biện pháp dễ nhất chắc là mình phải đẹp hơn cô gái ấy.

nhan sắc mình ko có thì làm sao khắc phục đc điểm này hix hix

oblivion
14-04-2008, 22:20
tui cũng thành vô cảm òi +_+

quangvuhee
14-04-2008, 22:33
Tử Thần gì mà sướt mướt thế....đừng làm phí hoại cái tên chứ....đấy là một nhân vật tưởng tượng mà tui yêu thích đấy :">

King James
14-04-2008, 22:49
1 chiêu của mình là làm trò vui vẻ những lúc cần vui (trêu gái etc..) nhưng sâu sắc trong những lúc có vẻ quan trọng/cần nghiêm túc (tức là tỏ người lớn).
->Bọn con gái sẽ thấy mình rất vui vẻ hài hước nhưng cũng rất sâu sắc và chín chắn (thực ra cái này cũng do tính tui nó thế :D)

manonbike
14-04-2008, 23:28
sắc đẹp không là gì cả nếu cứ nghỉ về nó thì các pác phạm sai lầm rồi đó .Yêu người mình yêu không phải vì đẹp hay tài giỏi , mà chính là cái tâm và trong tim người ấy luôn tồn tại hình bóng của mình . người ta nói yêu là niềm đau là nổi sầu đêm vắng >.< và mỉnh củng đả từng trải qua giai đoạn đó vì thế nên mình thờ ơ hết ^^ .
triết lý tình yêu của mình đây mà :x(ngoại trừ cái đoạn sắc đẹp ra >:)
edit:tử thần là girl đấy ;))

oblivion
15-04-2008, 05:08
thế hả, lâu không vào nên ko bít +_+

jenova18
15-04-2008, 10:19
tự tin là được ko có vấn đề gì cả.Cái này là khả năng của con người mà. Ko có cái j là ko thể làm :)

X2ELN
15-04-2008, 10:40
đồng ý :D chỉ cần tự tin là được :D
còn lại là về phần thể hiện ban thân thôi, sẽ ko có gì khó khăn nếu bạn là người hài hước :>

jill_valentine
15-04-2008, 10:43
thật ra muốn ko bị run trước mặt mấy em thì cần phải tìm được sự tự tin, mà muốn có tự tin thì ông phải biết ông tài về mặt nào từ đó mà phát huy sẽ giúp ông có được tự tin, điều quan trọng hơn nữa phải học cách kiềm lòng trước girl xinh đơn giản là vô topic "những cô gái đẹp nhất thế giới" xem đến chừng nào mà thấy mấy chổ hở mà tim vẫn đập bình thường là đạt.

X2ELN
15-04-2008, 10:58
quan trọng là thực hành :)) lý thuyết thì nói hùng hồn thế nhưng đến khi đứng trước mặt mấy em là lại quên hết sạch :))

Lincoln_Park
15-04-2008, 11:03
Liệu các em có cái tật đó như các anh ko nhỉ?

Tomoe
15-04-2008, 11:45
Ko hề :-"

Pocollo84
15-04-2008, 12:49
Thậm chí còn thấy tự tin hơn ý chứ :-".....phải ko ;;)
Thế nên Box TS mới nhiều topic đến vậy :))

15-04-2008, 14:53
thì cũng nói huỵch toẹt ra là hầu như toàn là con trai nó cứng họng chứ con gái nó có cứng mấy đâu:))
Gái ảo khác gái thật. Do đó mọi người nhìn gái ảo khác hẳn khi nhìn với với thật, nên không thể lấy gái ảo mà luyện tập được đâu:-j

dark_aeon
15-04-2008, 16:41
vô topic "những cô gái đẹp nhất thế giới" xem đến chừng nào mà thấy mấy chổ hở mà tim vẫn đập bình thường là đạt.
thấy chỗ hở thì tim vẫn đập bt , chỉ có thằng em là đòi hỏi thôi :))

Liệu các em có cái tật đó như các anh ko nhỉ?
như nhau cả thôi , đứng trước người mình yêu ai chả run

Tu_ThanX
15-04-2008, 17:14
Sao lại không !! Đứng trước chàng đẹp trai chắc tôi té xỉu quá :D

oblivion
15-04-2008, 19:45
mấy đứa đẹp chai đâu òi nhỉ +_+. Xếp hàng nào

quangvuhee
15-04-2008, 22:03
Nếu mà con gái có cảm ai,thì đứng trước ngưòi ấy vẫn run cầm cập...
Nhưng mờ con gái nó không biểu hiện ra rõ ràng như con trai... :))

Nhưgn con trai lại điều khiển cảm xúc giỏi hơn con gái ;;)

binh44tito
15-04-2008, 22:40
lỡ mình xấu trai quá nên mất tự tin thì sao? :">

JangSH
15-04-2008, 22:57
Xấu trai thì phải có nhìu tài lẻ , phải có tài ăn nói , nói chiện hài hước , có duyên , đồng thời bít quan tâm đúng mức , may ra sẽ bù đc yếu điểm "chí phèo" của mình .............;))

Pocollo84
15-04-2008, 23:50
Xấu trai thì lấy tiền đắp vào thành đẹp hết
Po quen ko ít con gái xinh đẹp ...nhưng yêu những thằng như thằng nghiện...sớm tối lắc giật v..v. đâu.Vấn đề duy nhất..nó có tiền :-<

quangvuhee
16-04-2008, 02:27
Con gái yêu ngừoi có tiền không phải vì con gái tham tiền....mà thực sự bởi vì người đó có khả năng chăm sóc con gái tốt hơn...có tiền mà....Âu cũng đúng...

JangSH
16-04-2008, 08:01
Đối với mấy em thời bi giờ thì "tham tiền" hay là mong đc "chăm sóc tốt hơn" khó phân biệt lắm . Thường là mấy em xinh đẹp lun đến với mấy thằng giàu ngoài mặt vì mục đích 2 nhưng trong lòng vì mục đích 1. Và những đứa con gái giả vờ yêu ai chỉ vì tiền của họ thì tụi đó ko đáng 1 xu ..............:|

16-04-2008, 19:07
Mấy đứa đó là lợi dụng mà:|, mình để ý đến làm gì. Để ý đến mấy em xinh tươi mà tốt tính ấy:X

quangvuhee
16-04-2008, 21:19
Đối với mấy em thời bi giờ thì "tham tiền" hay là mong đc "chăm sóc tốt hơn" khó phân biệt lắm . Thường là mấy em xinh đẹp lun đến với mấy thằng giàu ngoài mặt vì mục đích 2 nhưng trong lòng vì mục đích 1. Và những đứa con gái giả vờ yêu ai chỉ vì tiền của họ thì tụi đó ko đáng 1 xu ..............

Tôi cũng là người nghèo,nhưgn tôi thấy ông chê trách ngừoi ta thế là không đươc....mà có nhiều khi các ông lại đổ những cô KO ĐÁNG 1 XU như ông nói ấy chứ...

Mấy đứa đó là lợi dụng mà, mình để ý đến làm gì. Để ý đến mấy em xinh tươi mà tốt tính ấy:X

HÌnh như giờ ko còn khái niệm này 8-}

ok-2kx
16-04-2008, 21:32
chai mặt nhất là mình đây
dua71 con gái nào trong lớp mình (2x//36 girls xấy hay đẹp gì cũng mặc cách chọc ,lâu lâu ăn hiếp đánh tụi nó nữa ;)) ,
nhưng mình thề là ko bao giờ chọc quê hoặc đánh ng mình thix ;))

quangvuhee
16-04-2008, 22:06
cái này là trai mặt chứ ko phải chai mặt

Khi nào mà chọc quê được và có tâm lý coi ngưòi mình thích chỉ như những cô bạn bt thì mới gọi là chai mặt được... :))

minh8a(^_^)
17-04-2008, 13:15
cái này là trai mặt chứ ko phải chai mặt

Khi nào mà chọc quê được và có tâm lý coi ngưòi mình thích chỉ như những cô bạn bt thì mới gọi là chai mặt được...

hóa ra mình là thằng chai mặt :-<.

1 chiêu của mình là làm trò vui vẻ những lúc cần vui (trêu gái etc..) nhưng sâu sắc trong những lúc có vẻ quan trọng/cần nghiêm túc (tức là tỏ người lớn).
->Bọn con gái sẽ thấy mình rất vui vẻ hài hước nhưng cũng rất sâu sắc và chín chắn (thực ra cái này cũng do tính tui nó thế )

đồng ý :D

Tomoe
17-04-2008, 15:12
Nếu mà con gái có cảm ai,thì đứng trước ngưòi ấy vẫn run cầm cập...
Nhưng mờ con gái nó không biểu hiện ra rõ ràng như con trai... :))

Nhưgn con trai lại điều khiển cảm xúc giỏi hơn con gái ;;)

Hơi khớp lúc bắt chuyện thì có chút ít.
Còn lại vô tư đê. :-"

babynono
17-04-2008, 15:21
Mấy đứa đó là lợi dụng mà:|, mình để ý đến làm gì. Để ý đến mấy em xinh tươi mà tốt tính ấy:X

Khái niệm này vẫn còn ,nhưng mang tính lý thuyết quá , ngoài đời vừa là hàng hiếm vừa là hàng quý.
Tui chỉ cần tốit tính là được ,vẻ ngoài ko wan trọng (nhưng đừng đến nỗi:-& là ok) . Con người mà , dù sao vẫn thích cái đẹp , chỉ là tui ko wan trọng hoá nó .

17-04-2008, 17:30
nhưng mà dạo này con gái nó bạo dạn dữ quá:D. Mình không theo kịp. Chưa kịp nói gì nó đã phun một lúc ra limit chuyện rùi:)). Rồi lại còn bảo mình ít nói:|, khi mình không kịp chen mồm vào:|

StevenTran
17-04-2008, 18:29
Em và bạn gái em thường hay nói về những gì xảy ra trong cuộc sống hằng ngày của cả 2 người

quangvuhee
17-04-2008, 19:30
Em và bạn gái em thường hay nói về những gì xảy ra trong cuộc sống hằng ngày của cả 2 người

Ừ...mình cũng thế....nhưng là đối với bạn thân =))

akazn
17-04-2008, 19:48
tomoe ơi. cho anh em chút kinh nghiệm đi. share xem tâm lý bạn gái các ấy thế nào :-"

dark_aeon
17-04-2008, 19:57
1 khi đã thân nhau rồi thì nói cái gì cũng đc. Cái chính là khi nói chuyện với 1 người mới wen , làm thế nào để dẫn dắt họ vào câu chuyện

Tomoe
17-04-2008, 20:10
tomoe ơi. cho anh em chút kinh nghiệm đi. share xem tâm lý bạn gái các ấy thế nào :-"

Hỏi Tomoe thì thôi rồi.
Tính Tomoe như con trai, lại hơi bị dạn ;))
Nhưng nói chung, con gái cứ thích được cưng chiều, quan tâm. Cứ thế mà làm :>

oblivion
17-04-2008, 21:56
và để cưng chiều thì tiền là yếu tố không thể thiếu, mấy thằng không có tiền thì ngậm ngùi ra đi +_+

quangvuhee
18-04-2008, 00:34
Nhưng nói chung, con gái cứ thích được cưng chiều, quan tâm. Cứ thế mà làm

Bây giờ mọi người thử suy nghĩ về chính bản thân xem nào...đối với nhữgn người đi học xa nhà chắc hiểu rõ..ở nhà cha mẹ quan tâm thì không bao giờ hoặc hiếm khi nhận thấy rõ...chỉ khi nào xa nhà rồi mới thấm thía...

Vì vậy đừng có mà nghe lời bà kia...dụ dỗ đấy =)) cũng có cái đúng.....nhưng quan trọng là cách thực hiện chứ không phải 1 ngày nhắn mấy chục cái tin,gọi điện liên tục,etc...là quan tâm đâu...

thuyquai_29
18-04-2008, 05:19
Hỏi Tomoe thì thôi rồi.
Tính Tomoe như con trai, lại hơi bị dạn ;))
Nhưng nói chung, con gái cứ thích được cưng chiều, quan tâm. Cứ thế mà làm :>

Thật là chi tiết :whew:

GameHunter
18-04-2008, 05:28
Thế mọi người cho mình biết cưa trai thì phải làm như thế nào?

JangSH
18-04-2008, 07:46
Mún bít cưa trai thế nào à,quan trọng là bít đc sở thik của cậu ấy . Nếu he thik loại con gái yếu đuối hay mạnh mẽ , thì mình nên vào vai giống như vậy.Roài từ từ tiếp cận nhẹ nhàng tránh làm "mất giá" . Các anh con trai nếu thấy "hợp nhãn" , đồng thời tính cách cũng đc thì sẽ "dính chưởng" ngay ............;))

quangvuhee
18-04-2008, 11:00
ồi còn có người hỏi cưa trai....

Cái này nó hầu như là " bản năng " của con gái rồi...vì khi con gái muốn quan tâm tới ai thì cách biểu hiện nó sâu sắc lắm...chứ không như con trai đâu....

jill_valentine
18-04-2008, 11:19
nhưng mà dạo này con gái nó bạo dạn dữ quá. Mình không theo kịp. Chưa kịp nói gì nó đã phun một lúc ra limit chuyện rùi. Rồi lại còn bảo mình ít nói, khi mình không kịp chen mồm vào
bảo ít nói là đở đấy, nếu ông mà cứ muốn chen vào thì tụi nó còn bảo là đồ nhiều chuyện lúc đó còn thảm hơn nữa cơ :|

Tomoe
18-04-2008, 12:24
Tomoe nghĩ, ko cưa thì thôi, mang tiếng con gái đi cưa là đối tượng phải đổ.
Mà đó giờ, ko đủ tự tin nên chưa cưa ai hết =))

binh44tito
18-04-2008, 15:10
Tomoe nhìn quen quen, hình như là bạn của bạn tui thì phải :">

NGUOITHUBA009
18-04-2008, 15:29
Tomoe nhìn quen quen, hình như là bạn của bạn tui thì phải :">

nhìn xơ xác thế kia mà :)) .
Về nc với con gái thì tùy ( ai cũng thế thôi ) đầu tiên là bắt mạch xem là người thế nào , rồi sau chuỷên dần dần về hướng đó . Cứ thế mà làm ,em nào cũng có cảm tình hết ( ko phải yêu ) .

superGB
18-04-2008, 16:48
nhìn xơ xác thế kia mà :)) .
Về nc với con gái thì tùy ( ai cũng thế thôi ) đầu tiên là bắt mạch xem là người thế nào , rồi sau chuỷên dần dần về hướng đó . Cứ thế mà làm ,em nào cũng có cảm tình hết ( ko phải yêu ) .
thế con gái nhà giàu, xinh thuộc loại hoa khôi, nhiều thằng theo thì nc kiểu gì :-?

JangSH
18-04-2008, 17:58
Phải dĩ độc trị độc , gái loại đó đa số thường rất chảnh , nếu mình bị lụy , nhu nhược mà chạy theo kiểu như những thằng cũng đang theo thì em sẽ coi mình như người vô hình mà thôi .......:-j
Phải có phong cách riêng , cá tính riêng , thậm chí chảnh hơn em nó nữa . Gặp em mà thậm chí ko thèm nhìn thằng mặt . Em sẽ bị shock vì trc giơ chưa gặp chàng nào dám nhìn mình bằng nửa con mắt như thế , dần dần sẽ tò mò , tìm hiểu và .........;))

binh44tito
18-04-2008, 18:38
cái này hồi đó em có nghe, giờ đang thực hiện mà có vẻ ko thành công lắm....

oblivion
18-04-2008, 20:13
không bít bao nhiêu em mình đã như thế rồi, các em có tia lại mà có được đứa nào đâu. Mà mình trông đến nỗi nào đâu nhỉ +_+
giờ vẫn chả có ma nào

OHknight
19-04-2008, 07:53
tui thì không biết như thế nào chứ lần đầu dẫn người ta đi chơi... đến lần thứ 2 .dẫn nhỏ đi coi phim rồi kiss luôn .

ducpuma@
19-04-2008, 08:57
ặc, chuyện này mình chẳng biết tí j` cả, gà quá :'>

Tu_ThanX
19-04-2008, 09:00
không bít bao nhiêu em mình đã như thế rồi, các em có tia lại mà có được đứa nào đâu. Mà mình trông đến nỗi nào đâu nhỉ +_+
giờ vẫn chả có ma nào
Trời !!! chán sống rồi mà muốn gặp ma để nó lấy linh hồn à !!! =))

Lincoln_Park
19-04-2008, 20:12
Như thế nào là đẹp trai ?

KatieSnow
19-04-2008, 20:43
Nếu đẹp trai thật thì sẽ có người nhận ra ;)) ...... khỏi mất công thủ dâm tinh thần chi cho mệt :p

blaziken6081
20-04-2008, 11:01
ăn nói tự nhiên + phong cách cá nhân ( nhưng đừng thái quá => có mà cá ... heo ) + wan tâm đúng lúc, đúng chỗ + tài lẻ ( if u have ) + hài hước , khiếu cảm nhận ( if luôn ) . good luck !

KatieSnow
20-04-2008, 11:06
Nếu có được những cái anh zai ở trên nói rồi thì quả thật chẳng cần đến luck nữa dâu =)) .......

20-04-2008, 11:30
nếu có được như thế thì lập topic này làm cái quái gì cơ chứ=)).

_keita_
20-04-2008, 15:43
Nếu đẹp trai thật thì sẽ có người nhận ra ;)) ...... khỏi mất công thủ dâm tinh thần chi cho mệt :p

Nghe pà nài noái xong té ghế lun á. Mà theo em thấy thì em đâu có cái gì đâu, được kái noái chiện có duyên thế mà gái nó theo dài. Tiếc là em hông thík kon gái

KatieSnow
20-04-2008, 16:35
Đính chính : tớ là zai ( xài nick bạn thôi :p }.....
Nói chuyện có duyên với con gái chia làm 2 loại:
1/ Hợp với con gái, suốt ngày tám về quần áo, vải voc, trang sức....---> Có triển vọng thành bạn gái của chúng nó =))
2/ Làm cho con gái vui, cảm thấy tin được, có thể nhờ cậy.....---> Có triển vọng thành "anh trai tốt của em nó " :-"
Chú keita bên trên ko thích con gái thì ..........chắc cái đàn con gái theo chú toàn cá sấu hả.....

quangvuhee
20-04-2008, 16:40
thế xin hỏi cậu nói chuyện như thế nào sẽ trở thành bạn trai của gái :-"

20-04-2008, 18:54
gộp cả 2 vào:">. Quá khó=)).
Bi giờ có trường hợp như này: bàn chuyện thế giới thì gái nó không thích, bàn học tập mãi thì nhàm, vậy thì bây h bàn về cái gì:(

quangvuhee
20-04-2008, 23:17
những câu chuyện thường ngày diễn ra...có thể phóng đại nó lên...nhưng đại khái là phải hài hước...hơi lố cũng được ( cái này sang box thư giãn 8-} )

JangSH
20-04-2008, 23:21
Có ai trong này bít em mà pác đang cưa nó thik j đâu mà bít khuyên chứ ^:)^
Tự pác phải bít khơi gợi ra cho em nó thể hiện sở thik chứ , nói về những đề tài mà lứa tuổi em nó đang quan tâm : quần áo , du lịch , phim ảnh , tụi ca sĩ này nọ ... Nếu đụng đúng "chỗ ngứa" thì có thể em nó sẽ tuôn xối xả lun ý .....
Còn mà pác ngồi bàn về chiến sự Iraq hay tinh hình dầu mỏ đang tăng giá thì ............:))

babynono
20-04-2008, 23:29
Xin bác , dầu mỏ có tăng cũng đâu có ảnh hưởng , mấy em bay h toàn " xe ôm chất lượng cao " ko
Phải là cái gì mà đang quan tâm kìa , lý thuyết là thế , nhưng thực hành là ngớ

oblivion
20-04-2008, 23:41
thế nên thằng nào mà không có xe để làm xe ôm hoặc không tiền thì ngậm ngùi chịu trận thui

babynono
20-04-2008, 23:47
Xe bus , cảnh đón xe xuống nhà nàng , cùng đón xe bus chung cũng lãng mạn lắm đấy=))
Nhưng chưa bao h dám thử cả

Tan8/6Online
21-04-2008, 06:32
chở mấy em đi = xe đạp ( nếu các ẻm ko quá nặng ) là cách tốt nhất =))

JangSH
21-04-2008, 12:56
Thời này ko có xe , ko có tiền mà có gái theo thì : em đó phải ngưỡng mộ pác vì 1 điểm j đó như phong cách , cá tính , học thức hoặc 1 nguyên nhân đặc biệt j đó mà những thằng con trai khác ko có . Chứ thiếu 2 đk tối thiểu trên thì mission nearly impossible đấy .........:-j

JinLeonhart
22-04-2008, 14:51
Tớ thực sự rất kém cái khoản này. Thực ra khi nhìn thấy mọi người ăn nói lưu loát, vui vẻ, tự tin. Mình cảm thấy rất thích trở thành như họ.

Bạn Jang buddy với Quangvuhee ở đâu vậy ?

Lincoln_Park
22-04-2008, 15:18
Không có chuyện gì nói thì hát cho em nó một bài . Ví dụ như bài "Người đàn bà bệnh hoạn" Chẳng hạn , và bảo mình tự sáng tác.

bodoichien
22-04-2008, 15:38
Nói chuyện tự nhiên thôi, mà phải có phong cách của mình. Tớ hẹn đi chơi lần đầu với bạn gái nào ý, kể cả 3,4 người. Nói chuyện bất cứ cái gì mình nghĩ ra được mà cảm thấy hay, tốt nhất là những chuyện tất cả đều biết và dễ hiểu. Chọn chỗ nào đông đông người một chút, thì dễ xảy ra nhiều tình huống, nhiều lúc nhạt chuyện có thể bàn về những chuyện đó được. Quan trọng là mình nói chuyện phải kết hợp với nét mặt, cái này thì phải do mình thôi, phong cách mỗi người mà. Tớ nói chuyện toàn nhìn đi đâu, khi thấy em ý rất rất quan tâm đến chủ đề mình đang nói ( Quan tâm thế nào : Nhìn chăm chú vào mình, mắt hơi chớp chớp <---- Cái này đến 90% đấy ; ) thì mình quay vào nhìn vào ẻm, đừng nhìn thẳng mặt, mà mắt hơi hướng xuống một chút, hoặc có nhìn thằng thì khoảng 2-3 giây thôi. Ổn đấy kác cậu ạ, chỉ thất bại có một lần duy nhất

_keita_
22-04-2008, 16:56
Tớ nói chuyện toàn nhìn đi đâu, khi thấy em ý rất rất quan tâm đến chủ đề mình đang nói ( Quan tâm thế nào : Nhìn chăm chú vào mình, mắt hơi chớp chớp <---- Cái này đến 90% đấy ; ) thì mình quay vào nhìn vào ẻm, đừng nhìn thẳng mặt, mà mắt hơi hướng xuống một chút, hoặc có nhìn thằng thì khoảng 2-3 giây thôi. Ổn đấy kác cậu ạ, chỉ thất bại có một lần duy nhất
Nhìn hơi hướng xuống chút, có khi nó hỉu nhầm rùi nó tát cho vêu mồm đấy pác

bodoichien
22-04-2008, 17:11
Nhìn hơi hướng xuống chút, có khi nó hỉu nhầm rùi nó tát cho vêu mồm đấy pác

Tớ nhầm đấy, nghĩa là mắt thì vẫn phải nhìn vào ẻm, nhưng đầu mình hơi cúi xuống một chút, một góc nghiêng tầm 15-20 độ :hug: Mà nói chuyện đừng có vồn vã ba hoa quá, còn bác nào im thin thít thì miễn bàn nhé, cứ cái gì cũng phải từ từ, chốt lại là lựa lời mà nói. Ví dụ như đi uống cafe 2 người mà cứ thấy ẻm chốc chốc nhìn đi đâu, rồi lại ngồi nghịch này nghịch nọ thì chuyển chủ đề ngay lập tức :hug: have fun
P/S : Đàn ông phải tự tin chớ, đã xác định là thích, là cưa rồi thì sợ gì. Khi mình kưa thì nàng là mẹ mình, còn khi kưa xong rồi thì mình lại là bố nàng. Yên tâm đi.Ghét nhất ông nào yêu quá rồi bị lụy ::) Cố gắng lên a e

manonbike
22-04-2008, 22:00
àn ông phải tự tin chớ, đã xác định là thích, là cưa rồi thì sợ gì. Khi mình kưa thì nàng là mẹ mình, còn khi kưa xong rồi thì mình lại là bố nàng.
Câu này chuẩn đây :>

vuminhtan_84
22-04-2008, 23:52
chưa biết nữa, cứ chờ thử xem +_+

_keita_
23-04-2008, 18:07
P/S : Đàn ông phải tự tin chớ, đã xác định là thích, là cưa rồi thì sợ gì. Khi mình kưa thì nàng là mẹ mình, còn khi kưa xong rồi thì mình lại là bố nàng. Yên tâm đi.Ghét nhất ông nào yêu quá rồi bị lụy ::) Cố gắng lên a e
Hơ hơ, câu này hay phết. Có mấy ông khờ yêu mới lụy, cứ nghĩ là nó không yêu mình vì mình đẳng cấp cao hơn nó :))

xrockvn
23-04-2008, 18:24
Tốt nhất đừng có gặp mấy lần ,thấy nhớ mấy lần là la làng lên : trời ơi em yêu say đắm mất rồi mấy anh ơi. Cứ phải tìm hiểu cho kĩ càng ,nếu đúng gu thì tới ( nhưng có tính toán đàng hoàng ) ,còn ko hợp thì bye bye đi là vừa .Kn của tui đấy ,xương máu cực kì .
TUYỆT NHIÊN ĐỪNG CÓ TIN QUÁ VÀO CÁI TÌNH YÊU ỦY LỤY VỚ VẨN ẤY ,YẾU ĐUỐI QUÁ THÌ CÒN LÂU NÓ MỚI DÒM MÌNH ,CỨ NGHĨ MÌNH CHỈ VUI THÔI.

girlovely
23-04-2008, 20:57
nói chung là: "ko con gì phức tạp = con người và ko con gì fức tạp hơn con gái và ko con gì khó hiểu hơn con trai" hehehe
ừa thì cũng tùy girl đó thuộc loại gì (í mình nói tính cách í^_^!), cứ nhắm vô sở thich của ngta mà wánh tới tấp (í mình nói là tìm hỉu coi ngta thix gì thì mình nói về đề tài đó:D:D:D)

Duy Minh
24-04-2008, 13:27
Muốn cưa gái, đi làm nhân viên bán bảo hiểm, sau đó áp dụng kỹ năng của dân bảo hiểm đi tán gái, vui lắm :))
Cứ áp dụng "lưỡng đao", "cáo gửi chân", "cho ngựa ăn muối" ... thì các em cứ thế ok, đến khi về nhà cũng chẳng hiểu tại sao mình đồng ý =))

JangSH
24-04-2008, 16:22
Pác này pro wa' , nói chả hiểu j sất ............:-/
P/s: Sao pác mod kô có title nhỉ ............:D

vuminhtan_84
24-04-2008, 22:03
chắc gửi lên admin
làm bảo hiểm thì bó tay, cái nghề đó nhục nhã lắm
trước tớ học tư vấn bán bảo hiểm chương trình học là 1 tuần rồi làm nhưng học nửa buổi chạy mất dép +_+
mà để gái theo thì phải có một trong các yếu tố: nhiều tiền, dẻo miệng, đẹp chai.
Không thì bó tay

quangvuhee
25-04-2008, 00:45
Bảo hiểm có gì là nhục nhã ???

mà để gái theo thì phải có một trong các yếu tố: nhiều tiền, dẻo miệng, đẹp chai.

Em xin phép được thay bằng : bản lĩnh ( có bản lĩnh thì sẽ có tiền,ko tính mấy thằng ăn sẵn ) tâm lý , nhìn tạm ( ko xấu quá ) :D

Pocollo84
25-04-2008, 01:13
Nhục ko có nghĩa nhục nhã..mà đó là từ lóng.Dạng kiểu khổ sở,mà nhiều khi cũng phải quỵ lụy khốn khổ mới bán được đấy chứ ko đơn giản đâu...
Dân Bắc dùng từ nhục âu cũng có tí ý nghĩa :-?

thekid008
25-04-2008, 10:31
con gái nó thix mình nói chuyện vui vẻ và hơi cứng rắn 1 chút để nó có cảm giác mình là chổ dua75 vửng chắc cho nó lúc đầu mình galang tí xíu sau này mình lấy lại nhìu kn 20 năm trời của mình hok bao h thíu gái đâu:D

25-04-2008, 22:17
vậy thì những thằng ít tiền mà cù lần với hem đẹp giai thì gái hok theo à:(

JangSH
25-04-2008, 22:42
Với những pé thời nay thì hơn 90% câu trả lời với bạn sẽ là ko ...............:|
Thời này ít tiền làm sao sống , huống hồ là tiền cho em đi shopping này nọ ..............:whew:

quangvuhee
25-04-2008, 23:27
vậy thì những thằng ít tiền mà cù lần với hem đẹp giai thì gái hok theo à:(

Có chứ...ai bảo là không....nhưng mà là : " Nồi nào vung nấy " thôi =))

vuminhtan_84
25-04-2008, 23:51
Nhục ko có nghĩa nhục nhã..mà đó là từ lóng.Dạng kiểu khổ sở,mà nhiều khi cũng phải quỵ lụy khốn khổ mới bán được đấy chứ ko đơn giản đâu...
kiểu kiểu thế đấy
có khi đến nhà chào hàng nó còn đuổi đi ấy chứ +_+

Có chứ...ai bảo là không....nhưng mà là : " Nồi nào vung nấy " thôi
Tiền nào của đếy mà

An Sat Truy Hinh
14-02-2009, 10:04
em cung~ moi' wen mot co be nay`,may hum nay hum nao cung den dua don' em y' di hoc ca? ma` hok dam noi' j` ca?den nha` cung~ chi? ngoi` im nhu cai bong' ma` thui!!! pun` kjnh :(((((((((((((((((

Hero of chaos
14-02-2009, 10:13
em cung~ moi' wen mot co be nay`,may hum nay hum nao cung den dua don' em y' di hoc ca? ma` hok dam noi' j` ca?den nha` cung~ chi? ngoi` im nhu cai bong' ma` thui!!! pun` kjnh :(((((((((((((((((

Viết tiếng việt có dấu dùm
Đào mộ nữa :-j
Cứ im lặng thế mà hay hơn mấy thằng nói nhiều đó :'>
btw 1k bài rồi mà :o

Vetmang
14-02-2009, 13:21
quan điểm của em thì là mình như nào thì mình cưa gái như thế
mình nghèo thì mình đi với em nghèo
còn nói chuyện với gái thì nó có trăm ngàn tình huống,chả có cái chỉ dẫn chính xác được
thích nhau thì thích từ những phút giây đầu tiên và những ấn tượng đầu tiên,sau đó rồi cứ phát triển dần lên,hợp nhau thì lâu bền

drogba_11
14-02-2009, 13:25
đào mộ cổ này
chém đê anh em ơi\:d/

seiso1102
04-05-2011, 12:04
Cứ gặp gỡ tìm hiểu,nếu thấy không tiến triển gì thì có lễ đó không phải người dành cho mình.Một cánh cửa đóng lại sẽ có cánh cửa khác mở ra.Hạnh phúc phải được xây dựng từ sự lãng quên đi quá khứ

Duong_de
04-05-2011, 19:39
Dạo này cũng thường xuyên qua Box TS đọc mấy cái thắc mắc của anh em, thấy phần lớn cũng là TS về chuyện tình cảm ( em cũng rứa:D).

Nói chung thì trong chuyện tình cảm, việc ăn nói là rất quan trọng. Nhưng có một số người, khi gặp người mình thích có thể không ăn nói được lưu loát cho lắm hoặc khi nói chuyện thì lại không nghĩ ra được cái gì để nói.

Nay em lập topic này( chắc cũng như mấy con gà khác, giống em:'>) để mong được học hỏi từ các sư huynh thâm niên trong nghề về cách nói chuyện với con gái. Ví dụ như : đề tài để nói, cách nói, thái độ,....

Cái này em lập nghiêm túc, mong các sư huynh đừng vào để chat chit tầm phào, kẻo lại=((.

Thú thực với cậu là nếu đã có tài biết ăn nói thì họ chả bao h nói theo 1 chủ đề nào cả , cứ thế là freestyle thui ( ngta gọi là chém gió đó )
Biết nc thì lúc nào cũng tự tìm ra chủ đề thích hợp nhất để nói
Chứ cứ lên đây học theo mẫu thì có khi áp dụng sai tình huống , dẫn đến hỏng việc đó
Cách tập nc tốt nhất là đi thực tế thôi . Chú ý quan sát + học hỏi ng khác cách nc hay , như vậy dần dà sẽ tiến bộ
Chứ lên đây hỏi đáp cũng chỉ là tham khảo thôi , vì nc hay còn tuỳ văn hoá vùng miền nữa . VD cách nc ng miền nam mà đi nc vs ng miền bắc thì sẽ rất khập khiễng , coi chừng bị coi là dở hơi đấy
Bạn hãy chăm quan sát , đi thực tế tại chính địa phương của mình -> đó là cách học chắc chắn + tốt nhất

!

minhdayta
04-05-2011, 19:57
mấy bạn đào mộ siêu cổ lên tâm sự à :-s

Làm gì thốn
07-05-2011, 11:25
Vấn đề chính không phải ở nội dung câu chuyện mà là cách nói chuyện. Thằng nói hay thì nội dung éo có gì nói nói vẫn như hát, còn thằng nói dở thì cầm văn mẫu đọc cũng như shit.

May mắn là tập được nếu trời sinh mình không có khiếu nói chuyện. Quan trọng nhất khi nói chuyện với con gái thì phải:

- Tự tin: quan trọng nhất. Kg có tự tin thì vứt.
- Lịch sự: kg có gì tệ bằng sự thô lỗ
- Hài hước: gia vị không thể thiếu cho món ăn ngon
- Chém gió vừa phải: nói chung con gái không thích bọn con trai thiếu muối I ot.

Và 1 lời khuyên nữa, phong cách của mình như thế nào thì nên phát huy. Đừng cố bắt trước phong cách của thằng khác.

Clonebb
07-05-2011, 19:50
đọc đc 1 lúc từ p1 đến p3 mới phát hiện ra cái này có từ đời nảo đời nào rồi.
Hóa ra là có bác đào mộ

DepMaAc
07-05-2011, 22:15
Sao mình kể chuyện bậy bậy tí, em nào cũng cười nhỉ (tất nhiên là quen rồi nhé) =))

DOANUYCHINH
07-05-2011, 22:28
gần bằng tuổi nick mình, quả là báu vật box TS

caoboi025
08-05-2011, 11:20
để vs mấy đứa ít nói thì mình phải biết đặt câu hỏi ,dẫn dụ đề tài
mình hỏi nó xong ,nó sẽ trả lời ,nếu nó ko hỏi mình thìminh2 s4 tự kể về mình cho no nghe ( nhớ kể hơi hơi khó hiểu để kịk thik no thắc mắc )

gái trong lớp cách tốt nhất dể bắt truyện là đánh caro ;)) ,ví dụ thg gặp :
A : mình với bạn chơi cảo nhé
gái : thôi mình chơi dơ lắm (từ chối)-hoặc: ko bít chơi đâu
A : ko sao ,mình chơi dở lắm , nhin mặt bạn vậy mình ko tin bạn đánh dở đâu ,chơi nhé
(nhớ cần giấy bút sẵn ;)) )

đã làm hàng chục lần ,tất cả đều đc ;))

A: Mình với bạn chơi caro nhé ?
Gái: Ko * kèm mặt lạnh hoặc quay đi chỗ khác *

Bác xử lí thế nào :-<

Shooter_CD
08-05-2011, 11:27
A: Mình với bạn chơi caro nhé ?
Gái: Ko * kèm mặt lạnh hoặc quay đi chỗ khác *

Bác xử lí thế nào :-<

Phải thêm cái điều kiện "thắng mình thì mình cho bạn hôn 1 cái" :-"

▬†♥♠♦♣†▬
08-05-2011, 11:59
Mình nói chuyện với con khác thì không sao, trêu đùa bình thường, mà cứ nói chuyện với nó thì chịu, không nghĩ ra gì được =((.

Shooter_CD
08-05-2011, 12:37
Mình nói chuyện với con khác thì không sao, trêu đùa bình thường, mà cứ nói chuyện với nó thì chịu, không nghĩ ra gì được =((.

Tên này giống ta nói chuyện với con gái bt chém gió cỡ nào chả ngại, còn gặp người mình thích thì cứ câm như hến, tâm lí như sợ nói bừa nhầm chỗ em ghét thì mất điểm

Mà dạo này ko thấy mi về box stealth nữa hả, mấy con hàng bên đó đòi tìm mi thông đít kìa X_X

kinglord
08-05-2011, 13:40
Tên này giống ta nói chuyện với con gái bt chém gió cỡ nào chả ngại, còn gặp người mình thích thì cứ câm như hến, tâm lí như sợ nói bừa nhầm chỗ em ghét thì mất điểm
Mà dạo này ko thấy mi về box stealth nữa hả, mấy con hàng bên đó đòi tìm mi thông đít kìa X_X

thất bại là chổ này đó, càng nghĩ mất điểm thì càng ko ghi được điểm...Tôi quen bạn gái cũng nói chuyện về vấn đề nhạy cảm, nhưng ko phải lúc nào cũng mở miệng ra là nói đâu nhé, nói ít thôi (cho nó tò mò khi nào hỏi mới nói tiếp =))). Liều mới ăn nhiều, ko ăn được thì cố gắng lần sau, cái gì ko trải qua thì ko biết sẽ ứng xử và sự dụng như thế nào lúc mình cần đâu ;))

Linheli
08-05-2011, 14:48
Nói chuyện với đứa mà mình thích đừng bao h đặt cái tư tưởng là "cua" nó trước,nc để làm bạn thôi,nc bình thường đừng tỏ ra vẻ hiểu biết hay cố hài hước,này thấy hoài,mà toàn fail :)),tỏ ra quan tâm 1tí,1tí xíu thôi nhé.

▬†♥♠♦♣†▬
08-05-2011, 16:19

Sao lại thông X_X. Mà có vẻ như nó cũng không thích nc với mình :-<, đường tình duyên 3 năm cấp III lận đận quá :-<.

Shiva_vuive
09-05-2011, 03:57
Tôi có kinh nghiệm này:
- Mấy em quen tôi và cả người yêu hiện tại, ai cũng phán 1 câu là: lúc mới gặp ghét lắm, ko có ấn tượng gì hết , ăn mặc xấu hoắc, nói chuyện cũng bt,... Nhưng yêu khi nào ko hay...

- Rõ ràng có một vấn đè đặt ra trong cách nói chuyện với con gái đó là => con gái nó yêu khi chính nó cũng ko rõ người nó yêu nói chuyện thế nào... Nếu nói chuyện mà tán được 1 em thì có lẽ nhầm rồi... Nhiều đứa nói mồm mép này nọ kua gái... Thật ra phần nào đúng vì con gái thích con trai nói chuyện hấp dẫn, đúng ý con gái.

Nhưng có một số con gái thì lại thích cái khác... tôi ko nói tiền mà tôi nghĩ tư cách riêng, cách suy nghĩ , cử chỉ...

- Lời khuyên ở đây là chân thành và hoàn thiện mình, nói chuyện với con gái bạn cứ tỏ ra là chính mình, đừng cố gắng tạo ấn tượng này nọ nhiều quá.

greatlord18
10-05-2011, 00:53
đúng òi,1 lời khuyên hữu ích,tự bản thân mình thôi,có duyên nữa thì sẽ thành,ko tai to mặt lớn,ko đẹp zai thì đừng có ham hố hot girl nhé,lựa cơm gắp mắm thôi:">

zink
10-05-2011, 15:30
Tôi có kinh nghiệm này:
- Mấy em quen tôi và cả người yêu hiện tại, ai cũng phán 1 câu là: lúc mới gặp ghét lắm, ko có ấn tượng gì hết , ăn mặc xấu hoắc, nói chuyện cũng bt,... Nhưng yêu khi nào ko hay...

- Rõ ràng có một vấn đè đặt ra trong cách nói chuyện với con gái đó là => con gái nó yêu khi chính nó cũng ko rõ người nó yêu nói chuyện thế nào... Nếu nói chuyện mà tán được 1 em thì có lẽ nhầm rồi... Nhiều đứa nói mồm mép này nọ kua gái... Thật ra phần nào đúng vì con gái thích con trai nói chuyện hấp dẫn, đúng ý con gái.

Nhưng có một số con gái thì lại thích cái khác... tôi ko nói tiền mà tôi nghĩ tư cách riêng, cách suy nghĩ , cử chỉ...

- Lời khuyên ở đây là chân thành và hoàn thiện mình, nói chuyện với con gái bạn cứ tỏ ra là chính mình, đừng cố gắng tạo ấn tượng này nọ nhiều quá.

Chuẩn quá bro... Theo mình, con gái thích nói chuyện, nên những người có khiếu nói chuyện 1 tý thì dễ tạo ấn tượng với nó hơn.. Nhưng đó chỉ là thích thôi nhé, còn để con gái nó mến thì lại khác. Đó là cả 1 tập hợp các dấu hiệu để nó về đêm nằm cân nhắc nữa các bro à, không phải chỉ có khiếu nói không đâu.. Vì vậy hãy là chính mình.

Lời khuyên nữa, nếu bạn không phải là 1 kịch sỹ chuyên nghiệp, đừng đóng kịch. Tụi con gái rất tinh, có thể bạn phởn nó được 1-2 lần, nhưng lần thứ 3 nó biết ngay thôi (không tính tụi teen đú nhá các bro). Cái đó nó gọi là giác quan thứ 6 các bro à :|:| :|.

Shiva_vuive
11-05-2011, 02:43
Kinh nghiệm tập 2:

- Những người con gái mà khi talk bạn bị tim đập, chân rung, mồ hôi đầy mình... thì đó không phải là người con gái dành cho bạn đâu... Vì đó là cảm giác khi bạn được diện kiến một người mà bạn đang hâm mộ... Đó là cảm giác của sự hâm mộ, thần tượng, quan trọng hóa => hồi hộp bonus các triệu chứng mà nhiều bạn lầm tưởng đó là sét đánh

- Những người con gái mà khi bạn gặp bạn thấy thoải mái trò chuyện, thậm chí giỡn,... thì đó mới có khả năng là người con gái bạn có thể quen hoặc nên quen... Vì sự thoải mái đó là sự đồng điệu giữa 2 con người khác phái... Lẽ dĩ nhiên có sự tôn trọng chứ không có sự thần tượng thái quá... => 50-90% bạn rất dễ cảm những người này nếu có gắn bó lâu dài và cả 2 sớm nhận ra từ tình bạn có thể tiến lên tình yêu.

- Như bạn gì đã nói ở trên: Vâng! Con gái có giác quan thứ 6 đối với những vệ tinh. Tuy nhiên giác quan này hoạt động khá chập chờn... Vì nó giúp con gái nhanh chóng phát hiện 1 kẻ đang giả vờ diễn, nhưng đôi lúc lại vô tư hoặc khó suy đoán trước những hành động kua thật sự. Do đó, mình nghĩ các bạn hãy cứ bình thường như người đi đường.

- Ai càng quan trọng hóa title của topic, cách nói chuyện với con gái thì bạn đang phí thời gian. Hãy tập một cách nói chuyện thật bình thường và tránh những thói xấu khi nói chuyện như ba hoa, bi quan, phách lối, dê cụ, hống hách,... Còn lại tập lắng nghe con gái nhiều hơn là nói thì sẽ thấy nói chuyện với con gái rất dễ... Chỉ dễ thôi, quen được hay ko thì còn nhờ số nữa :D

siéuao17
11-05-2011, 03:15
Thích nhất câu kết của bạn Shiva :). Đúng là thứ duy nhất mình ko control dc.

RockRuby
11-05-2011, 03:44
^
^
Bác nói hay ghê :P. Để bữa nào em áp dụng thử coi.

noname95
11-05-2011, 10:42
theo mình là có duyên hay không thôi. Duyên trời và cũng là duyên của mình ấy :X

InuzZ
11-05-2011, 10:47
Mình gặp lại mấy con bạn học cũ thì "Wao ... Dạo này xinh quá ... Bự quá nha..." rồi chạy xáp xáp vuốt đùi + nắm tay 1 phát => Ăn 2 tát ...

solomonking
11-05-2011, 12:00
Bố khỉ, cái mộ siêu cổ ... X_X

cabin_hue
11-05-2011, 13:03
^ cổ mà bổ:X .