PDA

View Full Version : ^_^Nga My Kiếm Thì Vào Đây (Phái Yếu Đuối Nhất Của Võ Lâm 2)^_^

ngoisaovua
10-11-2007, 14:04
Bàn luận về Nga My Kiếm đây
Có Anh chị em nào thích thì vào chỉ giáo nha
..........Rất Cần sự chỉ giáo của các bạn.............
^_^ ^_^ ^_^ ^_^ ^_^ ^_^ ^_^ ^_^

Moody
11-11-2007, 12:59
yếu đuối cái gì? từ 2x --> 5x còn sướng hơn gấp chục lần nga my đàn ạ

ngoisaovua
13-11-2007, 15:23
hỏng giám đâu anh có giỏi thì test thử đi rồi mới biết chỉ có nước theo bull cho mấy anh võ đang hay dương gia mới hầu mà mong lên cấp nổi

ngoisaovua
13-11-2007, 15:25
còn nói đến cái chuyện pk thì thôi thua
nếu anh biết cách nào nâng cho nga my kiếm trở nên pro chỉ em với
rất cần sự chỉ giúp của anh (chứ em toàn nâng nội lực miss ko ah)

DepZai
14-11-2007, 14:24
nm kiem pk run vô đối chỉ thua mổi dương gia cởi ngựa ;))

grandholy
14-11-2007, 14:39
NMK đánh khủng phết, mỗi tội skill nhiều loạn quá :|
NM đàn đánh cương thi rất sướng :x

dacminhm
14-11-2007, 22:38
NMK đánh khủng phết, mỗi tội skill nhiều loạn quá
NM đàn đánh cương thi rất sướng
Có nhầm hàng ở đâu không vậy :D Ngũ Độc à?

Nga Mi kiếm...có đúng 1 skill đánh thui àm cũng gọi là nhiều?????
Nga My đàn...đánh cương thi bằng...skill gì vậy? :)) dùng hết 1 cái đàn thì...nó đã chết chưa?

grandholy
14-11-2007, 22:51
không, skill buff á, còn chiêu đàn ngồi 1 chỗ đánh toàn 2000-3000 vào cương thi mà lại chả sướng :|

kiepconchi
15-11-2007, 07:58
.............................................................................................................................................
NMK = thua`n buff, ai muốn pk thì làm ơn chơi phái khác (train = 99% cần pt kéo)
NMD = thuần pk, ai muốn train cũng cần chơi phái khác kéo .......
------------------------------- :|

tiduslovesyuna
15-11-2007, 19:54
NMK muốn pk thì build theo kiểu pk:devil:

NMĐ muốn train thì thuê con NMK thuần buff đi theo:devil:

truongcanzz
15-11-2007, 21:16
hình như NMK nâng max NL rồi tới máu phải ko mấy anh.
ai chỉ em con NMK buf làm sao thế. nó buf cho đồng đội 3 phút, hay là giống nhu nga my bên vl1 để chiu bên tay phải là buf vậy mấy anh.

ngoisaovua
17-11-2007, 15:39
nói chung là võ lâm 2 ko thể thiếu nga my kiếm vì bất cứ ai cũng cần nên chuyện vào pt là dể dàng phải ko mấy anh, vì theo em nghĩ Open chuyện tiền bạc chắc rất khó khăn nên cần phải có kiếm theo bull mới được (^_^)

Nami_sou
07-12-2007, 08:22
ai bảo NM kiếm yếu =))
lev thấp có thằng nào chiu vào phong ma động với giang tân thôn đánh đc đâu :D

ngoisaovua
08-12-2007, 15:13
cái đó nói chi kiếm chỉ cần 39 làm trùm ở phong ma đó vì lúc đó, chỉ cần có 2 kiếm là có thể bao lo cả một phong ma động ko tốn 1 bình máu nào >> phải có kill http://jx2.gameflier.com.my/images/game_info/sect/gameinfo_emei_clip_image010_0000.gif >> là ổn

Moody
09-12-2007, 05:49
Có nhầm hàng ở đâu không vậy :D Ngũ Độc à?

Nga Mi kiếm...có đúng 1 skill đánh thui àm cũng gọi là nhiều?????
Nga My đàn...đánh cương thi bằng...skill gì vậy? :)) dùng hết 1 cái đàn thì...nó đã chết chưa?

Nó nói đúng đấy , NM đàn có chiêu Nguyệt thực khúc đánh cương thi ( chắc là thi của 5doc summoner )

Bốc Ku
09-12-2007, 06:56
oe oe ! NMK đệ nhất mà .....tuy ko có skill như các phái khác ! nhưng tác dụng của chiêu buff cũng hỗ trợ cho NMK có thể pk hết ý !

ngoisaovua
11-12-2007, 20:29
ok cái topic này lập ra từ hồi CB tới nay vẫn còn hiệu lực cám ơn máy bạn ủng hộ :):)

navnhim
21-12-2007, 22:11
NMK thì pro roài, khỏi bàn cãi

trunghiro19
30-12-2007, 21:27
Nga mi Kiếm, Đàn càng lên cao càng lợi hại! Thiếu 2 con này thì Pk ngoài hay chiến trường đều thua hết! Ngami Kiếm Pk đơn Lv cao thì chắc ko phái nào đánh được nếu nó có Trấn phái! Ngami đàn Mị Tâm thì cứ gọi là............ Chả có phái nào yếu đâu! Bật mí cho mọi người! Phái mà mọi người ở Vn ít chơi nhất là ngũ độc trùng PK mới là No1 còn Thiếu Lâm Quyền với Dương Thương chỉ dành cho mấy thằng "đầu bã đậu chỉ thích đụng tay đụng chân thoai!"

ngocthienphong
01-01-2008, 06:15
NMK cave thuần thì max nl trước muốn cave kiêm đá lẻ thì max gân cốt

F-Fantasy
01-01-2008, 06:30
ko dám yếu đuối đâu ạ, em pk cũng thắng được vài anh ngang cấp , ko dám yếu đuối tý nào :D

ngoisaovua
08-01-2008, 16:49
ko dám yếu đuối đâu ạ, em pk cũng thắng được vài anh ngang cấp , ko dám yếu đuối tý nào
đúng thế ko yếu đuối đâu tùy người pk thôi (nhưng NMK vẫn còn bất lợi nhiều hơn các phái khác) vì kill phần lớn là buff (nhung nếu buff hế hỗ trợ có thể nói là trâu đó (^_^) )

HậnĐời9x
18-01-2008, 13:10
NMK sv tôi (Thăng Long) đứng top 6 sv kìa :;)
yếu ớt nỗi gì ::(

ConBoSua
01-02-2008, 13:15
Tui cũng ở Thăng Long đây,con đó không những top 6 mà còn ở vị trí số 2 luôn,pk nó pro kinh nguời= cấp các phái khó thịt nó lắm,đừng ai nói NMk yếu

sonoko125
04-02-2008, 12:47
NMK co phat quang pho chiếu + vao noi phong và ngoại phòng , buf thêm chiêu tăng tốc độ đánh thì khỏi nói ... :D

rong_nho
04-02-2008, 13:06
nga mi kiếm mà yếu đuối nhất cái rì?
Ai chê nmk là tức chịu ko dc >_<

Darkspeckear
04-02-2008, 13:16
nhớ hồi mình chơi VDB PK với con NMK mà nản ,@_@ nó buff cái lưu thủy xong rồi Liên Hoa .... Pk nó bắn Ngọc Nữ như súng AK47 .... ::( mình chết ko hiểu vì sao ::(

Moody
06-02-2008, 13:47
Tầm 7x pk 1-1 trong lôi đài con NMK vãi lắm

à dark biết con koixinh ko? là girl học lớp 11 đấy ? girl 100% luôn,
em này mà thi đệ nhất nhân thì chấp 10 bé Mỹ nhân ko lại em này

khungbowamaoi
07-02-2008, 08:21
Tầm 7x pk 1-1 trong lôi đài con NMK vãi lắm

à dark biết con koixinh ko? là girl học lớp 11 đấy ? girl 100% luôn,
em này mà thi đệ nhất nhân thì chấp 10 bé Mỹ nhân ko lại em này

xinh ko :U
nhg girl mà chơi game thì chắc cũng bt thôi:devil:

Yurita
23-02-2008, 12:45
Em vừa train 1 con đàn,vừa thêm 1 con kiếm,quả thật là mới đầu chẳng chăm chút gì nó lắm,về sau đi làm Q,đi train mới thấy lợi không ngờ,bị đồ sát thì lẹ tay f9 con đàn,cho nó đàn 1 bài,con kiếm buff liên hoa,phật quang phổ chiếu với buff hp liên tục,cuối cùng vẫn là con kiếm kết thúc = ngọc nữ kiếm pháp.Từ ngày có nó đi theo ít bị đồ sát hẳn :X.
Nghe các bác nói lên cao nó pro lắm nên cũng hy vọng :X

a7a_88
23-02-2008, 19:25
Với lợi thế buf được máu , chạy nhanh hơn ngựa và xuất chiêu nhanh kinh hồn NMK là 1 đối thủ đáng gờm cho các bác chân to ( chuyên đi bộ ) gặp DGT xem NMK chạy vào mắt

Yurita
24-02-2008, 10:36
:D vậy có bác nào nghĩ ra đối sách khả thi để NMK pk được DGT chưa? Em nghĩ phái nào cũng đều có điểm yếu,chẳng lẽ NMK bị DGT đồ sát thì đành chịu để bay về thành và hư hết đồ đạc sao :-/

nguyenthuphuong
26-02-2008, 16:02
DGT mà muốn đánh thì chỉ mang được ngựa 30% thôi bạn ạ. bạn co nhâm không đó, thế mà lưu thủy max( chưa tính gân coots là 29%, hi vọng minh không nhớ nhầm). khi la max gân cốt có lẽ phải được 50% (chỗ này mình chỉ đoán thôi vì minh chưa max) thì xin hỏi là DGT đi ngựa 30% đuổi là sao. DGT luc đó thì hp cao thôi nêu NNKP đánh hit run thì lâu chết nếu càng về sau thì NMK càng có lợi vì buff dc hp và mana. mình đã đánh thử ở một số phái rồi nếu trong lôi đài thì khó đánh vì không gian nhỏ hẹp. còn nếu pk ở bên ngoài thì NMK đánh theo kiểu hit run thì chưa chác đã thua phái nào
có điều chiêu "liên hoa tâm kinh" chỉ có tác dụng trong 30s(không nói đồ hỗ trợ) mà lại tốn 350 mana + NNKP đi theo đường thẳng nên dễ tránh né được.
đó là nói đến PK
Còn với đi Train thì theo mình NMK sẽ tăng 2 thứ nội công + gân cốt. có những người tăng max gân cốt để hp được nhiều theo sau các phái khác(ngũ độc, DGT..) đó cũng là ý hay nhưng mình không tăng mã gân cốt max mà mình khết hợp cả hai cái nội công và gân cốt.
gân cốt thì không nói lại nữa vậy
còn nội công thì khi đó NNKP sẽ mạnh lên sẽ là nv sư môn của mình lấy điểm sư môn lấy điểm tu luyện
đó là ý kiến của mình mong các bạn đóng góp thêm...

Jikantoki
01-03-2008, 12:57
DGT mà muốn đánh thì chỉ mang được ngựa 30% thôi bạn ạ. bạn co nhâm không đó, thế mà lưu thủy max( chưa tính gân coots là 29%, hi vọng minh không nhớ nhầm). khi la max gân cốt có lẽ phải được 50% (chỗ này mình chỉ đoán thôi vì minh chưa max) thì xin hỏi là DGT đi ngựa 30% đuổi là sao. DGT luc đó thì hp cao thôi nêu NNKP đánh hit run thì lâu chết nếu càng về sau thì NMK càng có lợi vì buff dc hp và mana. mình đã đánh thử ở một số phái rồi nếu trong lôi đài thì khó đánh vì không gian nhỏ hẹp. còn nếu pk ở bên ngoài thì NMK đánh theo kiểu hit run thì chưa chác đã thua phái nào
có điều chiêu "liên hoa tâm kinh" chỉ có tác dụng trong 30s(không nói đồ hỗ trợ) mà lại tốn 350 mana + NNKP đi theo đường thẳng nên dễ tránh né được.
đó là nói đến PK
Còn với đi Train thì theo mình NMK sẽ tăng 2 thứ nội công + gân cốt. có những người tăng max gân cốt để hp được nhiều theo sau các phái khác(ngũ độc, DGT..) đó cũng là ý hay nhưng mình không tăng mã gân cốt max mà mình khết hợp cả hai cái nội công và gân cốt.
còn nội công thì khi đó NNKP sẽ mạnh lên sẽ là nv sư môn của mình lấy điểm sư môn lấy điểm tu luyện

LHTK buff cho 1 mình bác thôi làm gì tốn 350mp.

Ai bảo khoái để chiêu cuối buff cho người khác để buff lên mình :-/

Serebi1
01-03-2008, 17:45

Em buff LHTK 1 phút 38 s lận anh :'>

nguyenthuphuong
04-03-2008, 15:10
Nếu mà LHTK buff được 1p38' thì bạn phải mặc đồ hỗ trượ thời gian tấn công. khi đó đồ cộng máu và mana sẽ ít đi, nhưng mà buff như vậy thì quả là tuyệt vời.
ước gì mình được như anh ấy!!!

lyon_92
20-03-2008, 11:42
.............................................................................................................................................
NMK = thua`n buff, ai muốn pk thì làm ơn chơi phái khác (train = 99% cần pt kéo)

bạn này nói thế có suy nghĩ ko ếy? =((

Ko bik j về NM đề nghị không lên tiếng =((

Nga My Đàn : thuần pk, pk khủng là đúng. nhưng ai bải là cần phái khác kéo ??? bạn thử đem 1 pt 2 NM Đàn [có NTK ], 2 NM kiếm [ 1-1 cũng dc] đi ra Phong Đô, Quỷ Môn hay thậm chí là Long Nhãn xem train có chậm hơn Dương Gia Thương ko nhé :|

Nga My Kiếm : bạn bảo Nga mi kiếm ko có khả năng pk, vậy bạn thử kiếm Nga mi 7x mà đánh xem Nga mi pk khủng thế nào :| 7x nhé :|
Nếu max Nội công, thì Ngọc nữ kiếp pháp [chưa buf Phật Âm] dam 1K/tia là ít, buf thêm 25% thế nào tự tính
Nếu max gân Cốt, dam hơi thua thi65t 1 chút nhưng bạn bghĩ buf Bất Diệt vào máu Nga Mi sẽ dc bao nhiêu? :| thêm cái Phật Âm thì Ngọc Nữ Kiếm cũng đã trên 1K

Đừng bao giờ xem thưởng Nga mi :| nhất là NM 7x

bạn có thể vào 4rum volam2.zing.vn mà xem đấy :| vulcan, Nga mi Kiếm 7x, Top Tống Liêu như thường :|

luoiquyphai
25-03-2008, 13:22

nhầm to rồi bác ơi
em ngày nào chả train 1 mình trên quỷ môn hồi lang
ko tin sang serve truylong pm BxChuTichXa

Em buff LHTK 1 phút 38 s lận anh :'>

cho hỏi set HTTC bao % :-s
Xài liên hoa lv mấy
Nếu xài liên hoa lv 4 đừng mơ pk được nha :-/

Bốc Ku
25-03-2008, 16:02
sài LHTK lv4 là okie ! ông nào ngu thì xài lv mã của nó đi cast time ít nhôm hao mana !

Nếu xài liên hoa lv 4 đừng mơ pk được nha

tui Thiên Hổ lv73 ! mang đồ 7x pk lôi đài ..rất xuất sắc nè ! he he . lv4 thôi

vulcan300
27-03-2008, 10:33
bạn này nói thế có suy nghĩ ko ếy? =((

Ko bik j về NM đề nghị không lên tiếng =((

Nga My Đàn : thuần pk, pk khủng là đúng. nhưng ai bải là cần phái khác kéo ??? bạn thử đem 1 pt 2 NM Đàn [có NTK ], 2 NM kiếm [ 1-1 cũng dc] đi ra Phong Đô, Quỷ Môn hay thậm chí là Long Nhãn xem train có chậm hơn Dương Gia Thương ko nhé :|

Nga My Kiếm : bạn bảo Nga mi kiếm ko có khả năng pk, vậy bạn thử kiếm Nga mi 7x mà đánh xem Nga mi pk khủng thế nào :| 7x nhé :|
Nếu max Nội công, thì Ngọc nữ kiếp pháp [chưa buf Phật Âm] dam 1K/tia là ít, buf thêm 25% thế nào tự tính
Nếu max gân Cốt, dam hơi thua thi65t 1 chút nhưng bạn bghĩ buf Bất Diệt vào máu Nga Mi sẽ dc bao nhiêu? :| thêm cái Phật Âm thì Ngọc Nữ Kiếm cũng đã trên 1K

Đừng bao giờ xem thưởng Nga mi :| nhất là NM 7x

bạn có thể vào 4rum volam2.zing.vn mà xem đấy :| vulcan, Nga mi Kiếm 7x, Top Tống Liêu như thường :|
ko biết tớ có quen cậu ở sv tàng long không nhỉ :'>

luoiquyphai
28-03-2008, 05:54
sài LHTK lv4 là okie ! ông nào ngu thì xài lv mã của nó đi cast time ít nhôm hao mana !

tui Thiên Hổ lv73 ! mang đồ 7x pk lôi đài ..rất xuất sắc nè ! he he . lv4 thôi

đứng tank với VDB nó đánh cho ko xuất được chiêu ;))
TLQ nó đấm cho ko kip buf máu vì mất chiêu :))

phe_heroin
29-03-2008, 11:53
NMK chỉ mỗi Train là theo sau . Chứ PK thì ko tồi chút nào . NMK có chiêu đánh đẩy lùi đối phương . Tôi dư sức ăn DGT trên mình 5 cấp. Và TLQ ....

trieudiennien123
29-03-2008, 12:53
đó là nói đến PK
Thế còn nó đi ngựa 6x trong shop DG thì sao ạ :D:D

†™Lizz™†
13-04-2008, 13:48
Pa ơi Nga My Có Khi cÓ hẠNG ở Tống Liêu Đó!!Khi Nào Ra Skill 84 Rồi Thấy Nó Yếu Hay Mạnh Thế Nào !!Chắc ông Này Toàn Đánh Nga My Gà nên Mới Ko Biết Nga My Pro Mạnh Thế Nào

a7a_88
14-04-2008, 07:05
Chả hiểu cứ máu me đánh nhau để khẳng định cái j :| . NMK sinh ra là trường phái buff chẳng lẽ các pro biến nó thành thiên hạ đệ nhất được hay sao @@.
NMK 7x bây giờ đã tăng max nội công -> dame tới đây cũng kịch kim :)) sau này có thêm đồ KTC thì được độ 1/3 dame hiện nay nữa ( thế là nhiều đấy ) nhưng các phái kahcs cugnx có , lúc đó tiền dư dả toàn đồ + 7 nội phòng cao chót vót không có như bây giờ lúc đó NMK bắn như muỗi đốt thôi + thêm mt môn phái các phái có xu hướng hỗ trợ tấn công rất mạnh như CBB đánh ngã , TLD choáng , DGT húc BLT liên tục v...v...

dacminhm
14-04-2008, 10:38
mật tịch Nga My rút máu 250 HP/1s...xem ai mới chết :D

haman
14-04-2008, 17:11
250 HP/s ...so với lượng máu khi 8x và khi bơm máu thì chả thấm vào đâu

còn nếu là đánh cù cưa thì ;)) ........hạ hồi phân giải.....

hiện h Hiệp Độc củng rút độc tầm đó òi :'>

dacminhm
14-04-2008, 21:46
:"> :'> nhưng căn bản bọn nó còn cái Lưu thủy chạy nhanh lém....máu trâu thì 8x mới khoe cưng ah...chứ phái máu ít thì đến 9x vẫn chẳng hơn nhau mấy đâu

hungnx109
25-06-2008, 14:33
các ông chỉ biết 1 mà k biết 2 , NM thuần NC giờ k có chỗ đứng! còn PK thì... he he!!!
ai bảo NMK yếu ??? nếu DGT k có ngựa 30% thì cứ xác định đi!
theo NMK có lẽ chờn hiệp độc, TLD đánh mãi cũng hòa( nếu thằng này mang bộ đồ hồi sl 10%).
đó là em nói với NMK thật sự pro!!! yq đầy đủ lv 75-80 !!! có lẽ cũng k sợ phái nào cả!
Nói cho các bác biết với 1 NMK k biết buff x3 máu, x3 NC à???
máu lên 20k (đó là với em NM 250c chưa đồ nhá mới lv 76 thôi:;))
còn Nội công x2 lên thôi dam cũng phải 1k7x2 lần!!! :p
còn bác nào k tin mời đến Truy Long gặp bang chủ em lv 80 : tieuthunhagiau
còn em mới chơi chưa có đồ nên k dám nói là PK pro đc :'>
các bác tính thử cả bộ TK + 7 chỉ trừ cái mũ k phải mũ TK mà là 12% tdxc thôi)+ phật quang thêm nội ngoại thủ >100d + yq phật quang = cái nhẫn TQ ktc 16-18
khi xuất chiêu bộ TK đã đủ đẩy thêm dòng 18% tdxc + mũ 12% tdxc....
nghe nói còn có PhiYen ở SV thần Long hay sao ấy thực sự chưa có đối thủ!! :'>
các bác nói NMK train yếu nhất thì có thể đc chứ PK yếu thì .. k dám đâu!
nếu các bác k tin x3 đc máu với NC để em post ảnh cho coi!! :wink:

helpman
28-09-2008, 21:12
Nga My Kiếm : Nhìn qua ta chỉ thấy có duy nhất 1 skill đánh .Nhưng tính ra buff hết các skill ( có ép Yếu Quyết càng tốt ) thì không thể nói Nga My Kiếm chỉ biết Buff !!!;;)Mà cón PK vip nữa là khác ( hơi mệt với Dương Gia Thương thôi )
Nga My Đàn : Khổ ! Những level đầu tiên phải nói là rất khổ ::(Máu thì có mé téo ,uống máu như uống nước , 10 - 49 chưa có Thiên Hà Mật Tịch nên cũng chưa train được ( chưa có Nguỵêt Thực KHúc ) .Nhưng đổi lại lên tầm 65 - 80 - ? thỉ khỏe :hug:Train được đi chiến trường Vip .PK cũng chẳng thua ai ;;).Và được mọi người xem trọng khi PK hội đồng , Tàng Kiếm hay Train .

Mình Yêu Nga My Đàn Nhất Trên Đời

serebii
16-10-2008, 05:14
:)) topic wa' xưa , giờ ai dám nói NMK chỉ biết buff ko nhỉ ??? :< :< NMK pk khỏi chê ^^

leo86_vn
27-11-2008, 19:43

Chả ai thời nay nói NMK là thuần buff cả :D
Với cái lối đánh hit and run thì kết thúc được NMK đâu phải dễ,có thể nói thủ thuộc loại trâu bò nhất,quá nhiều chiêu buff :x
Phần còn lại chỉ là vấn đề tấn công và được giải quyết = vấn đề trang bị & mật tịch.1 cây kiếm khủng,đẹp nhất vẫn là hủy sinh lực +7 xem có đùa được với ngọc nữ ép vào CYP ko :devil:
Còn NMD nếu nói thuần,thì phải là thuần...PK hội đồng,1 tay công không thể thiếu.Còn nếu nói về solo,thì NMD chỉ thực sự khủng khi chọn được địa hình pk đẹp (lôi đài thì cứ điểm khách sạn ấy :x )
Chả biết train được hay không,nhưng hôm rồi vào lại sv cũ (Bá Long) thấy NMD đang xếp hạng 1 sv :whew:

אהבה
18-02-2009, 01:20
theo mình nếu mà đã chơi nmk để pk nên nâng 300 nội công sau đó mới tăng gc
còn nếu nm buf thì max hoặc 300 gc rồi nội công
nhưng giờ chăng mấy ai tâm huyết nm cả ::(