PDA

View Full Version : Download game hay của SNES

Trang : 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11

newbienoob1
31-08-2008, 21:15
cÓ ai biết 1 trò xếp hình trên snes,có 2 nhân vật:1 người là phi công 1 ng giống như cái hình nộm.:mellow[1]:
game này Lúc chơi hình nó động đậy,có thể xoay nhiều hướng,có cả những mảnh ghép giả và thật.Khi ghép ngay mảnh giả thì nó nổ,còn ghép đúng mảnh thật thì bonus tự dộng ghép vài tấm cho mình.
Mấy mảnh ghép ko giống nhau,nó giống như hình đa giác.

Hình như trò này của Nga thì phải,vì tớ thấy mã wa màn của nó giống chữ Nga lắm.:em04:
Tui ko nhớ tên game nên ko thể tìm dc,ai biết thì tìm giùm tui nha.Cám ơn nhiều lắm.:em25:

thekid2512
31-08-2008, 21:43
Cóp ai đang chơi trò [Trận chiến ROBO 3] - bản Tiếng A hok,chỉ tui kai...Khó quá,tui đang ở dòng 16 mà ko qua dc....Vì nó có quá nhìu quân, còn quân ta quá ít...

TheGameTripleH
01-09-2008, 08:43
Cóp ai đang chơi trò [Trận chiến ROBO 3] - bản Tiếng A hok,chỉ tui kai...Khó quá,tui đang ở dòng 16 mà ko qua dc....Vì nó có quá nhìu quân, còn quân ta quá ít...
Chỉnh art đi, màn này hồi đó tui chơi thì cả đội đều lên lv +40 :D

Chiky
03-09-2008, 09:28
Có ai biết trò Ếch song long tên tiếng Anh là gì ko ? Cái trò mà mình co 5 char để chọn : 3 con ếch 2 thằng người . Trò này hay wa mà không biết tìm ở đâu ? Ai có không chỉ cho mình với T_T
Àh tiện thể ai có game ''super mario world'' thì share cho mình với nhé. :hug:

FUFUMY
06-09-2008, 17:39
Có bạn nào bít trò Ninja lùn ko cho mình xin link down zới (ko giả lập, mình chép vào đĩa mềm chơi trực tiếp trên máy SNES lun!)
Trò này có 2 thằng, một thằng cầm ống điếu, một thằng cầm quạt ú ú, cả hai đều đi kiếm vàng, zui lắm!tên hình như là Gaemon

FUFUMY
07-09-2008, 01:48
xin lỗi tui cũng có cái đĩa đó nhưng mấy cái trò chrono trigger hay fe4 đó ko chơi được pác có link down ko chỉ cho tui với thx

Zị mí bác có phước quá! Em thì chẳng có cái khỉ khô gì! Mí bác mua ở đâu zị! Disk 700 trò nì chơi trên PC à! Có cần cài hệ giả lập gì mới chơi được ko?
.
___________Auto Merge________________

.
Mí bác cho đứa em ngu muội này hỏi vài cái hơi lên máu một chút nghen!
Patch game là cái gì? Cheat game ?
Cheat game bằng cách nào? Hướng dẫn cụ thể hơn được ko?
Em đang cài giả lập SNES và ZNES

FUFUMY
07-09-2008, 02:06
Chời ơi tìm mỏi mắt sao chẳng thấy game Sailormoon zậy? Sao í bác lại nờ lòng bỏ qua game này chứ!
Dù sao nó cũng làm cít mê chít mệt mí girl hùi đó mờ!
Mí bác tìm giúp zới Sailormoon có 2 phần lun!

FUFUMY
07-09-2008, 02:19
Cho hỏi là sau khi down mí game Snes trên đây zìa, giải nén xong thì chép vào đĩa mềm để bỏ vào chơi trên máy Super Nintendo ổn chứ! ko bít làm zị có được ko nữa!

ki_niem_bo_quen
07-09-2008, 14:01
có ai tốt bụng thì giúp mình tìm game Song Long Ếch mà co 5 nhân vật ấy mình ghiền game đó lắm , please .... thanks

khicon20055
07-09-2008, 17:21
Mấy bạn ai bít game người sói ko mình chỉ nhớ đc thằng bé biến thành sói thui lâu quá rồi mà ai chơi rùi chắc sẽ bít

hardlife
07-09-2008, 18:23
Cho hỏi là sau khi down mí game Snes trên đây zìa, giải nén xong thì chép vào đĩa mềm để bỏ vào chơi trên máy Super Nintendo ổn chứ! ko bít làm zị có được ko nữa!

dơn xong rồi vắt nhỏ nó ra cho đủ dung lượng đĩa mềm
chép qua đĩa là chơi được ả

FUFUMY
07-09-2008, 19:38
Bạn ơi, vắt có phải là "cắt" ra thành nhiều phần không? Và dùng phần mềm gì là tốt nhất, bạn chỉ cụ thể luôn được không nè?

gunbound891
08-09-2008, 16:07
Cho mình hỏi cái trò xếp tranh mà có thăng người trắng trăng mặc cái ao xanh là cây ý (hinh như nó là thám tử ) . Lúc xếp dungd thì nó đc tự ghép vào thêm 2,3 cái , ghép sai bị nổ đó. Chơi từ hồi xưa + tiếng nhật nên cũng kô nhớ tên :'> .

newbienoob1
08-09-2008, 22:54
Cho mình hỏi cái trò xếp tranh mà có thăng người trắng trăng mặc cái ao xanh là cây ý (hinh như nó là thám tử ) . Lúc xếp dungd thì nó đc tự ghép vào thêm 2,3 cái , ghép sai bị nổ đó. Chơi từ hồi xưa + tiếng nhật nên cũng kô nhớ tên :'> .
cái này tui iu cầu rồi nhưng ko thấy ai trả lời::( bực quá tự mình tìm luôn ::(
Hên cho bạn nhá :devil::devil::devil:

http://tbn0.google.com/images?q=tbn:NC3EHS-Z6Ps2UM:http://bit16.ru/scrins/snes/ugoku%2520e%2520ver.%25202.0%2520-%2520aryol.gif
Ugoku E Ver. 2.0 - Aryol (J) (http://server2.rom-world.com/check/getfile.php?id=34334&sid=3250627)
Chơi cái nì xếp hình phê lém :devil:
Rape me please :p

gunbound891
09-09-2008, 07:51
cái này tui iu cầu rồi nhưng ko thấy ai trả lời::( bực quá tự mình tìm luôn ::(
Hên cho bạn nhá :devil::devil::devil:

http://tbn0.google.com/images?q=tbn:NC3EHS-Z6Ps2UM:http://bit16.ru/scrins/snes/ugoku%2520e%2520ver.%25202.0%2520-%2520aryol.gif
Ugoku E Ver. 2.0 - Aryol (J) (http://server2.rom-world.com/check/getfile.php?id=34334&sid=3250627)
Chơi cái nì xếp hình phê lém :devil:
Rape me please :p
đúng là game mình cân roài.
Thanks pác nha. Rep cho pác 1 cái nào :x

FUFUMY
09-09-2008, 23:05
Mình chơi game nhưng ko quen điều khiển bằng bàn phím nên mún mua tay cầm trên máy PC để chơi nhưng ko bít tay cầm này chơi được loại game nào và ko chơi được loại game nào? Hiện mình đang chơi các game SNES.Giá cả trên thị trường bi giờ khoảng bao nhiêu? Khi mua zìa thì phải chỉnh như thế nào để có thể chơi được?
Mình cần một bản hướng dẫn các game chơi trên SNES, có ai có link ko? có một số game tiếng Nhật nên mình ko biết chơi! Chẳng hạn như trò Nage Libre

voowee
10-09-2008, 02:29
có 1 trò lúc nhỏ minh chơi là loại dàn trận đi theo lượt ( TBS ). mình ko nhớ tên vì toàn tiếng Nhật, có 20 màn cho cách đánh bình thường, và 40 màn cho cách đánh xếp quân sẵn. Nó gọi là " Mộc Đế " ( nhưng ko phải theo kiểu fire emblem). Thắng 1 màn bằng cách giết hết quân hoặc cho "lính người" chiếm căn cứ bên kia. Bên mình có chủ tướng vẽ hình như cái cây tròn tròn (chết chủ tướng là thua). quân giết đủ 10 con thì lên ACE. phạm vi đi và phạm vi đánh hình tròn có chu vi tùy theo loại quân. có 2 loại quân, bộ và bay: quân bộ thì chia nhỏ ra làm 2 loại đánh bay và đánh bộ. quân bay cũng chia làm 2 loại đánh bay và đánh bộ. mình nhớ loại quân bộ đánh bay bên mình vẽ như robot có 2 nòng sung lên ACE thì đánh bộ được lun, còn bên nó thì cớ hình robot như đĩa bay. có 2 loại chở quân là xe ngựa (chở quân nhỏ và đi dưới đất) và khinh khí cầu (chở quân lớn). ai nhớ trò đó tên gì ko, nếu có post lên giùm mình hoặc nói cho mình biết tên mình search cũng được ( trò này là loại dàn trận TBS đầu tiên mình chơi nên có nhiều memory lắm) .ai biết chỉ giùm cám ơn trước nha. Unborn nếu có từng gặp trò này thì chỉ mình tí nha. thx.

FUFUMY
10-09-2008, 09:05
Cho hỏi ai có game Sailormoon (Thủy thủ mặt trăng) ko zạ? Cho mình xin zới! Nó có 2 phần

newbienoob1
10-09-2008, 09:06
Mình chơi game nhưng ko quen điều khiển bằng bàn phím nên mún mua tay cầm trên máy PC để chơi nhưng ko bít tay cầm này chơi được loại game nào và ko chơi được loại game nào? Hiện mình đang chơi các game SNES.Giá cả trên thị trường bi giờ khoảng bao nhiêu? Khi mua zìa thì phải chỉnh như thế nào để có thể chơi được?
Mình cần một bản hướng dẫn các game chơi trên SNES, có ai có link ko? có một số game tiếng Nhật nên mình ko biết chơi! Chẳng hạn như trò Nage Libre
game nào hỗ trợ thì xài :devil: 1 cái vài chục k thui.đại khái là chỗ nào có chữ joytick hay joypad j đó thì dzo chỉnh?
hướng dẫn thì www.gamefaqs.com thẳng tiến

có 1 trò lúc nhỏ minh chơi là loại dàn trận đi theo lượt ( TBS ). mình ko nhớ tên vì toàn tiếng Nhật, có 20 màn cho cách đánh bình thường, và 40 màn cho cách đánh xếp quân sẵn. Nó gọi là " Mộc Đế " ( nhưng ko phải theo kiểu fire emblem). Thắng 1 màn bằng cách giết hết quân hoặc cho "lính người" chiếm căn cứ bên kia. Bên mình có chủ tướng vẽ hình như cái cây tròn tròn (chết chủ tướng là thua). quân giết đủ 10 con thì lên ACE. phạm vi đi và phạm vi đánh hình tròn có chu vi tùy theo loại quân. có 2 loại quân, bộ và bay: quân bộ thì chia nhỏ ra làm 2 loại đánh bay và đánh bộ. quân bay cũng chia làm 2 loại đánh bay và đánh bộ. mình nhớ loại quân bộ đánh bay bên mình vẽ như robot có 2 nòng sung lên ACE thì đánh bộ được lun, còn bên nó thì cớ hình robot như đĩa bay. có 2 loại chở quân là xe ngựa (chở quân nhỏ và đi dưới đất) và khinh khí cầu (chở quân lớn). ai nhớ trò đó tên gì ko, nếu có post lên giùm mình hoặc nói cho mình biết tên mình search cũng được ( trò này là loại dàn trận TBS đầu tiên mình chơi nên có nhiều memory lắm) .ai biết chỉ giùm cám ơn trước nha. Unborn nếu có từng gặp trò này thì chỉ mình tí nha. thx.

99.9999% là >>>Jutei Senki<<< (http://server2.rom-world.com/check/getfile.php?id=40247&sid=3526726)
:devil::devil::devil:

thekid008
13-09-2008, 19:21
giúp em wa mấy màn này với hix
em chơi 2 chàng ngốc mà tới màn này sao em nghỉ đến đầu tóc bù xù quần áo rũ rợi lun mà hok ra::( http://s402.photobucket.com/albums/pp106/langtubun/?action=view&current=goof.jpg
còn mario nửa em tới màn này rùi mà nó hok em wa màn khác chơi cứ chạy cũng wa màn củ àh em suy nghỉ tới bạc đầu lun mà hok ra hix:(([http://s402.photobucket.com/albums/pp106/langtubun/?action=view&current=mario.jpg mong mấy đàn anh chỉ giúp em với thx kìu trước:'>
.

.
sac sao em chèn ảnh mà hok ra zậy hix bùn ghê:((

voowee
14-09-2008, 08:04
thx newbienoob1 nhieu, dung la tro` nay rui` .

voowee
14-09-2008, 15:11
sẵn search trò senki, mình đưa lên kho download các game, các bạn chỉ cần biết tên trò chơi và hệ máy là có thể lên trang này tìm, hầu hết các game snes đều có trên đây http://www.rom-world.com/dl.php?name=Super_Nintendo

MegaOpera
15-09-2008, 17:38
mình đang cần trò đấu võ người máy (loạt game 5 anh em siêu nhân) và trò ninja lùn của snes,bạn nào có send cho mình nha ^^
à,mình còn cần trò xếp hình robo và trò...ko biết trò gì có mickey và donal đi cảnh ấy ^^

durantknight
15-09-2008, 18:38
Chào mọi người, mình vốn mê dòng game Super Robot, Xì trum (Die shlumpfe), STreet Fighter và Metal Slug (Jumbo lùn) nhưng vì không có nhiều thời gian ngồi mạng nên không tìm kiếm lâu được trong topic. Vậy nhờ bạn nào có thể chỉ cho mình các game trên nó nằm ở trang số bao nhiêu hoặc up lại cho mình nhe::):D

flashpoint
15-09-2008, 19:08
các cậu cho mình hỉnh cái này với ...
Hồi trước mình nhớ là chơi game trên 1 loại máy có sử dụng đĩa mềm để load game, vậy cho mình hỏi đó là máy gì ...
Trên hệ máy đó có 1 game mà mình rất thích, nhưng không nhớ tên tiếng anh, chỉ nhớ tên tiếng việt là "Chiến binh thép", trong đó là cuộc chiến giữa các người máy với nhau, chơi 2 người thì 2 người đấu với nhau trên 1 màn hình được cắt đôi, điểu khiển là 1 người nhỏ nhỏ bay bay rồi leo vào người máy lớn. Có loại người máy bay được màu trắng, có loại chỉ nhảy và trượt đi màu đỏ, có loại hình quả cần di chuyển bằng các lăn và tấn công bằng súng máy hoặc cuộn người lại thành hình cầu và ném mạnh vào đối phương, có loại hình sao biển bay lên trời và có thể tấn công bằng cách biến thành quả trám và mổ từ trên cao xuống ... Giờ cố nhớ mà không thể nhớ được tên của nó ...
Hỏi câu cuối : nó có giả lập chơi trên PC được không ?
Cảm ơn các cao thủ Console ...

tieuquynd
15-09-2008, 19:58
Đó là máy Super Nintendo (gọi tắt là SNES). Cái trò bạn cần là Metal Warriror , và nó có thể chơi giả lập ngon lành trên PC :

Link Download (http://www.mediafire.com/?ew1tjn16nrd)

Bạn down giả lập tại đây nha : http://www.emulator-zone.com/files/emulators/snes/snes9x/snes9x-1.51-win32.zip

flashpoint
15-09-2008, 22:24
trời đất ơi ... cảm ơn bạn nhiều nhiều ...
:hug:
không ngờ giờ lại được chơi lại game ngày xưa mà mình thích nhất ...

Dan26PK
16-09-2008, 12:26
Cái game này vầy nè, cảnh một thì cây kiếm nó ngắn., chơi tới khoảng cảnh 4 cảnh 5 thì lên level nối kiếm dài ra. Cây kiếm nhìn giống xương cá vậy, còn chưởng pháp là một đường dọc sáng quét ngang màn hình, nhân vật mỉnh điều khiển có thể biến thành rồng ( game này tên cái gì TaiKo hay Taito gì đó ) Cho mình Req game này đi, thanks

durantknight
16-09-2008, 13:09
Ây thế còn tui, có ai giúp mình với à :((

FUFUMY
16-09-2008, 15:21
Hic, hic. Kiếm hoài hổng ra trò sailormoon (thủy thủ mặt trăng)!=((

hardlife
16-09-2008, 16:24
Ây thế còn tui, có ai giúp mình với à :((

yêu cầu gì mà than không ai giúp

Hic, hic. Kiếm hoài hổng ra trò sailormoon (thủy thủ mặt trăng)!=((

phần mấy
hình như trang 50-70 có post cái thủy thủ mặt trăng nào đó

newbienoob1
17-09-2008, 09:58
Cái game này vầy nè, cảnh một thì cây kiếm nó ngắn., chơi tới khoảng cảnh 4 cảnh 5 thì lên level nối kiếm dài ra. Cây kiếm nhìn giống xương cá vậy, còn chưởng pháp là một đường dọc sáng quét ngang màn hình, nhân vật mỉnh điều khiển có thể biến thành rồng ( game này tên cái gì TaiKo hay Taito gì đó ) Cho mình Req game này đi, thanks

cái này bên nes,wa bên kia mà xin, tên game: DEMON SWORD

Hic, hic. Kiếm hoài hổng ra trò sailormoon (thủy thủ mặt trăng)!
sailor moon nhiều loại lắm fufumy ah.Bạn nói chung chung mình lam sao tìm dc.
Bạn muốn tìm loại nào:đi cảnh óanh lộn, rpg hay đánh nhau ? :D

kuma662000
17-09-2008, 10:08
có ai có trò the warrior ò fate ko tìm mãi mà không thấy trò này nản quá

durantknight
17-09-2008, 12:34
Tôi post nhờ giúp đỡ ở trang 89 ấy mà!

tieuthient
18-09-2008, 07:34
mấy trò này lâu ngày chơi lại hay quá đi à. thanks các mod nhiều lắm

thekid008
18-09-2008, 15:13
sao mình dow trò đảo khủng long với tam quốc chí của pác metallica_vn mà sao chơi trên snes với zsnes ai bik xin chỉ dùm với::(::(

FUFUMY
18-09-2008, 16:24
phần mấy
hình như trang 50-70 có post cái thủy thủ mặt trăng nào đó
Mình down được rùi nhưng phần này lạ quá! Tuy là game sailormoon nhưng khác với trò hồi đó mình chơi, hồi đó mình chơi gồm có 2 phần, phần 1 và phần 2 đều là rpg, riêng phần 2 thì vừa có đối kháng vừa có rpg:D
.

.
Các bác nào có phần Sailormoon nào thì up láng lên lun đi cho anh em nhờ zới! mình rất thích sailormoon đi cảnh, phong cảnh rất dễ thương:x
.

.
Mình mún tìm thêm một game hồi xửa hồi xưa, một dạng game đối kháng, oánh nhau dữ dội, nhưng đối thủ gần hết máu (ngất ngư) thì có thể sử dụng tuyệt chiêu (lúc đó màn hình âm u, tối đen). Mình cũng ko nhớ rõ tên cho lắm, nó cũng hơi giống game Street fìghter. Mình nhớ có một nhỏ con gái bịt mặt hay sử dụng tuyệt chiêu "nuốt" đối thủ rùi "nhả" xương. rùng rợn!

tieuquynd
19-09-2008, 19:44
Cái đó là Mortal Combat (dân giang hồ ngày xưa hay gọi là "Rồng đen") . Nhưng mà cái này hồi xưa mình mới chỉ chơi trên Sega chứ chưa chơi trên Snes bao giờ, ko bít Snes có bao nhiu bản nữa để mình tìm thử coi .

K{E}N
20-09-2008, 04:59
Mình mún kiếm 1 game chiến thuật mà trong các tiệm ngày xưa có cái tên là "trận chiến tuơng lai". Nó thì có thể xây dựng căn cứ, phòng thủ tên lửa, robot...Ai có cho mình xin với,!:D

kissofaries
20-09-2008, 08:26
Metal marines, chắc thế:
http://forum.gamevn.com/attachment.php?attachmentid=29660&d=1128508611

tieuquynd
20-09-2008, 08:50
Mình mún tìm thêm một game hồi xửa hồi xưa, một dạng game đối kháng, oánh nhau dữ dội, nhưng đối thủ gần hết máu (ngất ngư) thì có thể sử dụng tuyệt chiêu (lúc đó màn hình âm u, tối đen). Mình cũng ko nhớ rõ tên cho lắm, nó cũng hơi giống game Street fìghter. Mình nhớ có một nhỏ con gái bịt mặt hay sử dụng tuyệt chiêu "nuốt" đối thủ rùi "nhả" xương. rùng rợn!

Mình tìm được mỗi 1 cái Mortal Combat thôi, bạn thử xem : http://www.turboupload.com/download/5L70zyuraHaK/MortalKombat02.zip

empty
20-09-2008, 18:35
mấy anh cho em hỏi trong tro` goemon3 (ninja lùn 3) làm sao lấy được cái tẩu quăng xích vậy?em cám ơn truớc

Lu Xun Adv
20-09-2008, 21:11
các bạn giúp mình tìm 1 cái game tìm đường của Snex cũ với, lúc trước mình hay gọi nó là "Lời thề quyết tử" hay "quyết tử" gì đấy , do lúc đó còn nhỏ nên mình không nhớ cái tên tiếng anh của nó nhưng mình thấy hay lắm
cụ thể là mình vào game đi thu phục 1 pt gồm 5 người (tùy mình chọn có nhiều lắm chiến binh ,phù thủy vv... cái dạng giống như "hơi lửa")
điều khiển bên ngoài trận đấu có thể nhảy qua chỗ có nước hay có khoảng cách
các bạn giúp mình với thx nhìu

boyinred
23-09-2008, 19:36
Trước đây tui có chơi một trò mà chỗ tui chơi gọi là "Công chúa tóc vàng". Trong trò đó nhân vật chính là một con nhỏ (lùn như cái nấm, tóc vàng, ngộ lắm ;;)) đi đánh theo cảnh.

Theo tui nhớ thì con nhỏ đó xài kiếm. Thứ hai là mình có rất nhiều loại "đạn" để chọn lựa, nhấn L hoặc R để quăng đạn và nhấn Select để xài tuyệt chiêu của loại đạn đó. Trong trò đó cũng có nhiều cảnh "hành động" như nhảy búng từ cành cây, đu móc :D. Cuối những màn đi cảnh thì có những thằng trùm như: Dơi quỷ, Hoa ăn thịt, Tượng Thần bốn mặt ... con trùm cuối theo tui nhớ là con robo (hông nhớ kỹ lắm ::().

Ai biết tên tiếng Anh của trò này thì chỉ cho tui nhé, có link nữa thì càng tốt, cảm ơn trước luôn :x

kendepzai89
23-09-2008, 20:26
Xin nhờ các bạn tìm giùm tui 1 game chiến thuật GunDam chơi theo kiểu Brigandine của PS 1 ý . tui thấy có mấy con Robot óanh nhau giống lắm , cách di chuyển hình lưới lục giác.
P/S : lúc chơi thì thấy cả người con Robot cơ chứ không phải chỉ cái đầu không đâu :)
hoặc ai bít có thể chỉ tui tên English của nó , tui tự tìm cũng được , cảm ơn nhiều :D

kendepzai89
23-09-2008, 22:36
Bổ sung thêm 1 chút ! nó nằm trong cái list 700 game ý , ngày xưa tui mua đĩa đó về chơi mà. kiểu chơi giống Brigandine PS1 lắm, cũng ROBO ( có thể không phải Gundam) dàn trận ( mấy cái ô dưới chân hình lục giác và nhìn rõ cả người con ROBO. tui cũng search mấy game về Gundam nhưng toàn dàn trận chỉ nhìn thấy cái đầu của nó không ah :|
ai có lòng ttost giúp mình với, cảm ơn nhiều:D

hardlife
25-09-2008, 16:10
Xin nhờ các bạn tìm giùm tui 1 game chiến thuật GunDam chơi theo kiểu Brigandine của PS 1 ý . tui thấy có mấy con Robot óanh nhau giống lắm , cách di chuyển hình lưới lục giác.
P/S : lúc chơi thì thấy cả người con Robot cơ chứ không phải chỉ cái đầu không đâu :)
hoặc ai bít có thể chỉ tui tên English của nó , tui tự tìm cũng được , cảm ơn nhiều :D

trò này nghe quen quen
hình như đây là game máy ps1 mà SNES làm gì có

drawerqk
26-09-2008, 00:42
Từ bài viết của kendepzai89
hoặc ai bít có thể chỉ tui tên English của nó , tui tự tìm cũng được , cảm ơn nhiều
tui cũng thấy quen quen mà ko nhớ tiếng anh chỗ tui hồi trước chơi thì gọi là trận chiến rô bô ong do có 1 con chủ đẻ ra mấy con nhỏ rồi đánh mấy con kia ko ra đc khỏi cái vòng con tướng đi theo hình lục giác :D

Mr.Bongtoi
26-09-2008, 14:19
bạn ơi cho mình hỏi mình dow game về rồi mà muốn chỉnh 2người cùng chơi phải làm sao vậy mình tìm hoài ko bít chổ nào chinh hết ah

nhungtuan7
28-09-2008, 12:44
Hi các bạn,

Ngày xưa mình có chơi 1 trò của Nhật theo dạng cờ tỉ phú nhưng ko fải cái game ở phần đầu mà các bạn đã post. Trò này theo mình ko nhiều người chơi dc vì nó rất khó và phức tạp đòi hỏi người chơi fải kiên nhẫn :D. Điều thú vị ở trò này là mình xuất phát từ thời còn đi học và có 3 hay 4 sự lựa chọn về chỉ số cho nhân vật của mình ví dụ như sức mạnh, thông minh, sắc đẹp. Trong quá trình từ thời còn đi học cho đến lúc trưởng thành, mình đỗ xí ngàu để chọn bước đi, mỗi bước đều có 1 sự kiện để cho mình lựa chọn và có thể nâng cao các chỉ số của nhân vật. Đặc biệt trong quá trình chơi mình có thể lấy cảm tình của người khác fái đại loại là cua gái hay cua trai tùy theo nhận vật mình chơi là nam hay nữ và dựa vào chỉ số tình cảm của mình và nhân vật mình cua sẽ quyết định người vợ tương lai của mình là ai chẳng hạn và có thể đánh nhau khi mình mà máy đụng nhau ở 1 ô chung thông qua việc lắc xì ngàu :D. Khi kết thúc trò chơi thì game sẽ dựa vào chỉ số nhân vật nào cao nhất thì sẽ quyết định nghề nghiệp trong tương lai, ví dụ nếu sức mạnh cao nhất thì làm thợ đào mỏ, thông minh cao nhất thì làm ứng cử viên quốc hội, sắc đẹp cao nhất thì làm người mẫu v.v..... nói chung là trò này rất hay và thú vị. Không bít có bạn nào chơi chưa ??? Mình rất mún tìm lại trò này cho dù đã hơn 10 năm rùi ko đụng tới nó. Nếu có bạn nào chơi rùi và có thì share mình nhe. Mình xin hậu tạ ^^ .
Thanks các bạn đã đọc !!!

nhamxitrum
28-09-2008, 15:44
Hichic, nhín cái topic 90 trang oải quá, mới đọc được có hơn chục trang mà đã không chịu nổi rùi. :((
Thôi thì đành nhờ các bán giúp e vậy :D
E cần tìm game này, e không nhớ tên, nó thế này: "Có một thằng đi ăn các đống thóc hay gạo gì màu vàng ấy, mấy thằng trộm thì cũng ăn, thằng kia đào hố để giết mấy thằng trộm này và lấy lại thóc, giao diện nó giống kiểu bomb nhưng có cầu thang...."
------------------------------------
và cái game mà có 2 con chim cánh cụt cùng đi song song với nhau, điều khiển sao cho chúngnó cùng đến đích 1 lúc, trên đường thì có nhện và mạng nhện... :D

E mô tả thế có ai biết không nhỉ ? :D
Nếu đựoc thì giúp e với nha....Thanks nhiều...:wink:

ĐạiGiaBảyBò
28-09-2008, 16:55
Các bạn còn game nào hay ,thể loại như Super Valis không ?( vai nữ chính, trừ gian diệt ác )

à cho hỏi có game valkyrie profile ở snes không nhỉ?

FUFUMY
28-09-2008, 17:04
2 cái game này tui từng chơi, nhưng tui chơi trên máy game băng á!
cái đống mà bạn gọi là thóc theo mình là đống vàng đó!
cái game 2 con chim cách cụt đó tui cũng có chơi, mí cái game này nằm trong băng game 200 in 1

kuma662000
29-09-2008, 10:21
Hichic, nhín cái topic 90 trang oải quá, mới đọc được có hơn chục trang mà đã không chịu nổi rùi. :((
Thôi thì đành nhờ các bán giúp e vậy :D
E cần tìm game này, e không nhớ tên, nó thế này: "Có một thằng đi ăn các đống thóc hay gạo gì màu vàng ấy, mấy thằng trộm thì cũng ăn, thằng kia đào hố để giết mấy thằng trộm này và lấy lại thóc, giao diện nó giống kiểu bomb nhưng có cầu thang...."
------------------------------------
và cái game mà có 2 con chim cánh cụt cùng đi song song với nhau, điều khiển sao cho chúngnó cùng đến đích 1 lúc, trên đường thì có nhện và mạng nhện... :D

E mô tả thế có ai biết không nhỉ ? :D
Nếu đựoc thì giúp e với nha....Thanks nhiều...:wink:

đấy là game bên NES mà qua đó mà tìm:D

có ai có trò the warrior of fate ko tìm mãi mà không thấy trò này nản quá
cái này mình nhờ lâu lắm mà chả ai quan tâm mà hỏi thăm::(

hardlife
29-09-2008, 19:17
bạn ơi cho mình hỏi mình dow game về rồi mà muốn chỉnh 2người cùng chơi phải làm sao vậy mình tìm hoài ko bít chổ nào chinh hết ah

bấm ALT + F7 vào chỉnh nút cho tay số 2

high summoner
29-09-2008, 23:02
ai up cho mình Dragon quest 3 và 5 đã đổi qua english sẵn được ko :D ...... mình thử hoài mà vẫn ... ko patch được :'> ..thanks trước nha

AhHyu
02-10-2008, 16:20
Cho mình hỏi 1 game trên snes , ko nhớ tên tiếng anh , chỉ biết hồi xưa chơi ở wán hay gọi là Thần Bài :D Vào game chơi thì nó cho mình tạo tên tuổi các thứ , rồi sau đó nó cho mình chọn 1 trợ lý đi theo , vai trò người trợ lý ko có gì wan trọng lắm , nhưng thỉnh thoảng anh ta có cho mình tiền nếu anh ta thắng , còn thua thì lấy tiền của mình =,=! Khi chơi thì mình đc chọn các casino khác nhau , nhiều tiền hay ít tiền tùy chọn , thua hết tiền thì game over , đc hơn 1 mil thì sẽ có nhạc và sẽ có lựa chọn để vào Las Vegas . Trong Las Vegas cũng vẫn chỉ có các trò như : black jack , joker ...... nhưng đc cái tiền tố là unlimit :X
Bác nào biết cho mình xin cái tên nha , cho cả link down thì tốt :X cám ơn nhiều .

tenchu2000
04-10-2008, 12:40
mấy bác làm ơn cho em xin trò X-Men nha. em tìm lâu lắm rồi mà hông thấy. thanks lun

Kizuha
06-10-2008, 19:37
có ai làm ơn up lên dùm game pokemon ko vậy.THX nhiều

hardlife
06-10-2008, 19:49
có ai làm ơn up lên dùm game pokemon ko vậy.THX nhiều

giúp sao ?
trong khoang trang 5-10 co post rồi đó
nếu muớn tìm hướng dân thì vào topic pokemon tìm :D

Unborn
07-10-2008, 08:32
Đã lâu ko vào, lần này vào đây post bài thứ nhất là để thăm lại chốn xưa cùng những người quen cũ, thứ hai là để thông báo cho các bạn biết hiện đang có việc gấp nên offline dài hạn, đang cố gắng hoàn thành sớm công việc để quay lại là một gamer nên có gì cần các bạn cứ lên đây post bài là có người giúp, thứ ba là để xin lỗi những bạn đã gởi tin nhắn, số tin nhắn ngày càng nhiều nên ko thể trả lời hết đc (mỗi ngày chỉ online đc 1, 2 tiếng để lo công việc), xin lỗi những bạn đã ko nhận đc thư trả lời, ko phải ko làm mà là ko thể, vậy xin các bạn hiểu cho, sau khi xong việc mà các bạn vẫn cần thì sẽ tận lực giúp đỡ, thanks.

Kizuha
07-10-2008, 14:18
cái đó thì mình dơn rùi mà về giải nén ra chơi ko dc
nó lên hình mỗi cái nv chính rồi cứ dg vậy hoài ko vô nữa

thaimap001
09-10-2008, 13:13
anh Un oii......kiem dum e bang hack do than cua fire emblem dc ko yay?????????thank a nhiu`:D:D

popctvn
13-10-2008, 16:47
cho mình xin link của thành cát tư hãn (KHAN) chơi hơi giống tam quoc chí của cái tên quên rồi hình như ROman .... ..chơi trên snes .:D

hardlife
13-10-2008, 18:14
cái đó thì mình dơn rùi mà về giải nén ra chơi ko dc
nó lên hình mỗi cái nv chính rồi cứ dg vậy hoài ko vô nữa

bói cu thể đi
đưa hình lên xem
nói vậy hem biết đường đâu mà lần
cái này xài nut chứ ko fai chuột nhe

aaassa
14-10-2008, 20:53
avatar của mr hoangtran xinh gớm nhỉ!!!!!!!!!!!!!!!!!:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x

Lê Minh Đức
17-10-2008, 22:03
Ai biết game bắt ma không?

Game chơi được hai người đi bắn ma và cứu người, ăn các loại súng được. Có thằng cầm cưa máy đuổi theo, về sau có thằng bé khổng lồ, nhớ đại khái mà không biết tên tiếng Anh. Ai biết xin trợ giúp!!
.

.
À, cả một game mèo và chuột ăn được súng, dao các loại chém nhau đứt cả người ra rất vui nhộn, ai biết chỉ giùm

Nha Trang
21-10-2008, 20:02
cho mình xin cai game tsubasa III
có patch tiếng anh
hướng dẫn sử dụng luôn càng tốt
cám ơn trước

tombi
21-10-2008, 21:52
*_*!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

tombi
21-10-2008, 22:33
__Fan của thể loại vườn đào , điều binh khiển tướng đây
http://fighting-kingdom.com/up/imagesfolder/Romance_of_the_Three_Kingdoms_IV_-_Wall_of_Fire__U__864_-30f-fk.png

___Romance_of_the_Three_Kingdoms_IV_-_Wall_of_Fire
___Sản xuất : Koei
___Thể loại : chiến thuật
___Download:bạn ơi ! sao mình tải patch game vườn đào về ko dc , mỗi lần mình nhấp vào patch là bị bắt đăng nhập lại ,bạn xem lại giúp mình với :-s

dk_xq
23-10-2008, 22:39
hồi đó chơi ngoài tiệm ớ đó gọi là "đua xe tí hon", trò đua xe hinh nhỏ nhỏ nhìn dễ thương lắm mấy thằng nhóc ngồi trên mấy chiếc xe bay là là còn đội mũ bảo hiểm nữa, khi chơi giữa đường còn lụm súng với bom, ai biết tiếng Anh trò đó cho mình biết, up lên càng tốt.

DeeJay
24-10-2008, 11:48
* Đó là Battle Cross
http://i97.photobucket.com/albums/l209/SFC_Gamer/BattleCross0001.png

dk_xq
24-10-2008, 17:36
hehe, cuối cùng cũng có, cam ơn bạn.:D

Fallen_Angel_
24-10-2008, 22:44
Trời ơi! Ai đã chơi đến end game của trò goof troop chưa? giúp mình với!

tieuquynd
25-10-2008, 07:50
Goof troop thì có đoạn nào khó :-/ , cụ thể là bạn bí đoạn nào mới được chứ ?

hoangtuaicap001
25-10-2008, 09:15
tui muốn dowload 1 vai game *.snes/*.nes/*.gbc hay hay..... ai có thì cho tui với:D cám ơn trươc nhé.....:hug:.....

votuonglam
26-10-2008, 12:19
Mời các bạn tham quan 1 chút topic mới của mình về Snes
http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=523829
Mong là nó sẽ giúp ích được cho các bạn:hug:

SWAT_9x
26-10-2008, 17:28
cho tớ xin link các trò liên quan kirby!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

hoangtuaicap001
27-10-2008, 11:13
tui thấy các game này cũng hay nhưng sao khó chơi thế.tui thấy máy tui cho chơi game snes,gbc.....vậy những game đuôi gì thi có thể chơi được vậy ban
:hug::x:p:-/:hug:;;):D
cám ơn bạn trước nghe

white_dragon_ls
28-10-2008, 15:04
Ai biết Game gì kiểu dàn trận. 2 bên mỗi bên có 1 cái thành bé tý (chỉ chiếm 6 ô) và thằng tướng của 2 bên đứng ở giữa. Mỗi bên xuất quân ở thành rồi đi đánh nhau, chiếm tháp để được tăng nhiều tiền. Quân khi giết được nhiều và đủ exp thì biến hình và khỏe hơn. Khi đánh nhau thì có 2 cách đánh. Mỗi cách có số chiêu và damage của từng chiêu(vd: 25x3=75 , 25 là damage còn 3 là số chiêu). Mỗi chiêu tương ứng với 1 ngọn nến. Nếu miss thì ngọn nến tắt, còn trúng thì ngọn nến thụt xuống. Nếu chơi đi 1 người đi bài thì mới vào có 4 loại quân: kiếm sĩ, nàng tiên, khủng long với bạch tuộc. Sau mỗi bài thì có thêm loại quân mới. Ai biết chỉ dùm ti với, quên mất tên rồi, hồi xưa chơi suốt. Thanks :D

nuquydm
30-10-2008, 13:51
mấy cai game của zsnes đó mấy pác đown ở web nào thế sao mình tìm hoài ko đc::(

Tony Tran
30-10-2008, 20:43
tin vui các bạn khỏi cần DOWN chi cho mệt các anh em nào có máy Wii hay gamecube thì mình chép cho 1 dĩa cái dó có tới 2.500 trò mà toàn là trò hay thuở xưa dấy như NES SNES64 SEGA SEGA GENESIS có cả DREAMCAST do mình tới tiệm ở Q4 chơi thấy cha chủ sưu tầm dỉa này dộc quá mình kêu ổng bán lại ỗng không chịu nài nĩ một hồi ỗng lên lầu chép ra cho mình rồi tặng luôn:D

doconga
31-10-2008, 17:40
Ai tìm giúp em trò Pacman phiêu lưu với . trong game đó mình điều khiển khẩu súng cao su bắn viên thức ăn cho thằng pacman ăn vào hóa thành siêu nhân ý. :D

meeker
01-11-2008, 15:33
Có Game Nào Về Sailor Moon không? Cho Xin Nha! ^.~::)

hoangtronghb
02-11-2008, 15:46
bạn nào biết trò đua ô tô mua được xe , súng , chạy đường tắt , mình hôk nhớ rõ tên hình như là đua xe dã chiến + trò đua ô tô có 5 xả (N) cũng mua đồ nhưng hôk bắn nhau ... ai biết chỉ cho mình với . thanks

Mr.Bongtoi
02-11-2008, 16:59
mấy anh có thể cho em xin link mấy trò về stress fighter được hok vậy em tìm hoài hok thấy đâu cả

Unborn
05-11-2008, 12:11
Trời ơi! Ai đã chơi đến end game của trò goof troop chưa? giúp mình với!
Bị kẹt ở chỗ giải đố hả ? Chụp hình post lên.

cho tớ xin link các trò liên quan kirby!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Kirby Super Star (U) (Atm).
Game Kirby có rất nhiều trên SNES, Kirby SS là 1 trong những game đc đánh giá hay nhất trong số đó, chơi thử đi rồi nếu cần thêm thì cứ lên đây. Trước đây đã có những trường hợp xin thật nhiều nhưng lại ko đả động gì đến.

Ai biết Game gì kiểu dàn trận. 2 bên mỗi bên có 1 cái thành bé tý (chỉ chiếm 6 ô) và thằng tướng của 2 bên đứng ở giữa. Mỗi bên xuất quân ở thành rồi đi đánh nhau, chiếm tháp để được tăng nhiều tiền. Quân khi giết được nhiều và đủ exp thì biến hình và khỏe hơn. Khi đánh nhau thì có 2 cách đánh. Mỗi cách có số chiêu và damage của từng chiêu(vd: 25x3=75 , 25 là damage còn 3 là số chiêu). Mỗi chiêu tương ứng với 1 ngọn nến. Nếu miss thì ngọn nến tắt, còn trúng thì ngọn nến thụt xuống. Nếu chơi đi 1 người đi bài thì mới vào có 4 loại quân: kiếm sĩ, nàng tiên, khủng long với bạch tuộc. Sau mỗi bài thì có thêm loại quân mới. Ai biết chỉ dùm ti với, quên mất tên rồi, hồi xưa chơi suốt. Thanks :D
Ogre Battle (U): http://forum.gamevn.com/attachment.php?attachmentid=5838&d=1084105943

Có Game Nào Về Sailor Moon không? Cho Xin Nha! ^.~::)
Bishoujo Senshi Sailor Moon (J) (Atm).
http://img224.imageshack.us/img224/2639/bishoujosenshisailormooht2.png
Cần thêm thì nói.

bạn nào biết trò đua ô tô mua được xe , súng , chạy đường tắt , mình hôk nhớ rõ tên hình như là đua xe dã chiến + trò đua ô tô có 5 xả (N) cũng mua đồ nhưng hôk bắn nhau ... ai biết chỉ cho mình với . thanks
Trò thứ 1 cần thêm chi tiết.
Trò thứ 2 chắc là Top Gear.
Top Gear (U): http://forum.gamevn.com/attachment.php?attachmentid=17221&d=1106704797
Top Gear 2 (E): http://forum.gamevn.com/attachment.php?attachmentid=6864&d=1087005640

mấy anh có thể cho em xin link mấy trò về stress fighter được hok vậy em tìm hoài hok thấy đâu cả
Street Fighter II - The World Warrior (E) (Atm).
http://img122.imageshack.us/img122/1226/streetfighteriitheworlddy0.png

Likingstars
05-11-2008, 18:06
Bạn cho mình xin trò trong cái đĩa games Snes 700 trò ấy

Xếp gạch để giết quái vật ấy.

Cứ mỗi lần đủ 3 viên gạch cùng màu 1 hàng thì mình đc quyền tấn công con quái vật bằng các đòn lửa, băng, sét,... tùy thuộc vào màu trên viên gạch

cứ mỗi lần bị tấn công thì con quái vật bị nâng lên cho đến khi đụng vào cái trầ nhà phía trên đè bẹp dí thì nó chết. qua màn khác ấy :(

giúp nhé

[hình như tên là xếp hình đấu kiếm thì phải]

newbienoob1
05-11-2008, 19:40
Dossun!_Ganseki_Battle_(J).zip - 572.1 Kb (http://azsharing.com/mb4eyiyf2o1n/Dossun!_Ganseki_Battle_(J).zip.html)
search trong diễn đàn trước khi xin ::(

Likingstars
05-11-2008, 20:15
Hok phải trò này bạn ơi >_<

Của mình thì xếp gạch 1 bên [mỗi viên gạch là 1 khối gồm 4 viên gạch nhỏ]

Còn phía bên kia là con quái vật :|

Mình nhớ dòng 1 là com chim, bắn ra mấy cái lông biến mấy viên gạch của mình thành hình đầu lâu >_<

Unborn
06-11-2008, 12:55
Bạn cho mình xin trò trong cái đĩa games Snes 700 trò ấy

Xếp gạch để giết quái vật ấy.

Cứ mỗi lần đủ 3 viên gạch cùng màu 1 hàng thì mình đc quyền tấn công con quái vật bằng các đòn lửa, băng, sét,... tùy thuộc vào màu trên viên gạch

cứ mỗi lần bị tấn công thì con quái vật bị nâng lên cho đến khi đụng vào cái trầ nhà phía trên đè bẹp dí thì nó chết. qua màn khác ấy :(

giúp nhé

[hình như tên là xếp hình đấu kiếm thì phải]

Hok phải trò này bạn ơi >_<

Của mình thì xếp gạch 1 bên [mỗi viên gạch là 1 khối gồm 4 viên gạch nhỏ]

Còn phía bên kia là con quái vật :|

Mình nhớ dòng 1 là com chim, bắn ra mấy cái lông biến mấy viên gạch của mình thành hình đầu lâu >_<
http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=2627851&postcount=699

Likingstars
06-11-2008, 22:44
Cũng hok phải cái này nữa bạn ui =((

Likingstars
06-11-2008, 23:17
MỘt bên là màn hình xếp gạch của mình. MỘt bên là ảnh của con quái vật [nhiệm vụ con quái là bắn phá gạch cảu mình chứ nó hok có xếp gạch gì hết >_<]

Mỗi viên gạch là hình vuông 2x2, gồm 4 viên nhỏ bên trong. Mỗi viên nhỏ có thể là lửa, băng, mộc, đất, sét,... Cứ xếp gạch cho đủ 3 viên cùng thuộc tính gần nhau là đc tấn công con quái vật bằng thuộc tính đó í

Ráng tìm giúp mình nhé >_<

wingsblack
07-11-2008, 10:48
có bạn nào có game tactis orge bản tiếng anh không mình chơi tiếng tàu chả hiểu gì cả, À bạn tìm giùm mình 1 game thể loại tìm đường hồi xưa mình chơi có nội dụng là đi bắt tội phạm lãnh thưởng giống cowboy lãnh thưởng

heocon112
07-11-2008, 15:23
cai tro chroni srtigge đến màn dí theo con chuột nó nói xong rùi đi đâu nữa bí wa trời lun:((

Unborn
08-11-2008, 08:37
Cũng hok phải cái này nữa bạn ui =((

MỘt bên là màn hình xếp gạch của mình. MỘt bên là ảnh của con quái vật [nhiệm vụ con quái là bắn phá gạch cảu mình chứ nó hok có xếp gạch gì hết >_<]

Mỗi viên gạch là hình vuông 2x2, gồm 4 viên nhỏ bên trong. Mỗi viên nhỏ có thể là lửa, băng, mộc, đất, sét,... Cứ xếp gạch cho đủ 3 viên cùng thuộc tính gần nhau là đc tấn công con quái vật bằng thuộc tính đó í

Ráng tìm giúp mình nhé >_<
Còn đặc điểm nào ko ? Hình như đây là 1 game ko mấy nổi thì phải.

có bạn nào có game tactis orge bản tiếng anh không mình chơi tiếng tàu chả hiểu gì cả, À bạn tìm giùm mình 1 game thể loại tìm đường hồi xưa mình chơi có nội dụng là đi bắt tội phạm lãnh thưởng giống cowboy lãnh thưởng
TO ko có bản tiếng anh, cũng ko có patch tiếng anh.

cai tro chroni srtigge đến màn dí theo con chuột nó nói xong rùi đi đâu nữa bí wa trời lun:((
Vào đây mà bàn http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=95733&page=39 .

Likingstars
08-11-2008, 09:53
MÌnh nhớ có 2 nhân vật, 1 nam 1 nữ, mình có thể chọn trong 2con để chơi.

Quái vòng 1 là 1 con chim, dòng 2 là con voi thì phải.

Màn hình chia thành 2 bên, 1 bên là mình xếp gạch. một bên là nguyên con quái vật đang đứng. Mỗi lần mình xếp đc 3 viên gạch nhỏ cùng màu thẳng hàng thì 3 viên đó sẽ biến mật. MÌnh đc quyền tấn công con quái vật bằng thuộc tính của viên gạch đó. Sau khi bị tấn công thì con quái vật sẽ bị nâng lên. Nhiều lần liên tục thì nó bị đẩy bẹp dúm lên trần nhà và chết. Mình qua vòng và đấu típ con quái vật khác :D

Mình nhớ ko nhầm thì hồi nhỏ chơi trò này trên đĩa của Snes, nó thuộc game 3 hay game 4 [là trò thứ 200 đến 400 í

Chỉ nhớ đc vậy th6oi T"T

hflufly
08-11-2008, 20:37
có ai có game cậu bé 3 mắt ko,cho em xin
cho em hỏi sao cái snes nhà em chỉ đọc đc đuôi smc,còn mấy đuôi khác (nes,srm..) thì ko đọc đc::)

tieuquynd
09-11-2008, 09:56
Cậu bé 3 mắt hình như là game của máy NES mà đâu phải SNES ...

lastking111
09-11-2008, 18:48
___Download:
Attached Files Romance of the Three Kingdoms IV - Wall of Fire (U).zip (1.47 MB, 6850 views)
down ve roi` lam` ji` nua~

newbienoob1
09-11-2008, 21:52
cho em xin
cho em hỏi sao cái snes nhà em chỉ đọc đc đuôi smc,còn mấy đuôi khác (nes,srm..) thì ko đọc đc::)
muốn đọc nes thì xai virtualnes hoặc forceultra.::)
srm là file save của snes.::)

___Download:
Attached Files Romance of the Three Kingdoms IV - Wall of Fire (U).zip (1.47 MB, 6850 views)
lấy giả lập ra phang

lightdevil
10-11-2008, 12:04
Trò Super Robot Wars EX có english patch nào ko nhỉ nếu có cho tớ xin link download :D

wingsblack
11-11-2008, 09:21
Tactis orge thiệt không có bản tiếng anh hả tiếng nhật thì mình có 5 đến 6 bản nhưng mình vào 1 trang web tên gì không nhớ thấy nó chiếu phim lại cảnh trò chơi toàn tiếng anh thích quá.

tugay
11-11-2008, 15:23
___Download:

câu hỏi này vô đối nè =))..........................

Unborn
11-11-2008, 16:05
Trò Super Robot Wars EX có english patch nào ko nhỉ nếu có cho tớ xin link download :D
Hiện tại thì ko và cũng đừng nên mong chờ 1 bản patch của SRW.

Tactis orge thiệt không có bản tiếng anh hả tiếng nhật thì mình có 5 đến 6 bản nhưng mình vào 1 trang web tên gì không nhớ thấy nó chiếu phim lại cảnh trò chơi toàn tiếng anh thích quá.
Tactics Orge đc làm lại trên PS1 FULL ENGLISH (sh!t) chính vì điều này nên patch English của TO trên SNES đc cho là ko cần thiết và ko 1 nhóm translator nào thèm để tâm đến nó nữa, điều đáng quan tâm ở đây là bản PS1 chả khác gì SNES cả và so về nhiều mặt còn thua kém, chỉ hơn 1 cái duy nhất là nó ko phải tiếng Nhật (sh!t), chính tôi đã mong chờ bản patch của nó hơn 3 năm nay, nhiều nhóm đã dịch đến hơn 20% nhưng lại drop, cứ liên tục như thế cho đến nay thì ko còn ai đụng tới nữa, tuy hơi buồn những dẫu sao chỉ bản tiếng Nhật thôi cũng đã thỏa mãn rồi, cần biết nội dung thì thiếu gì nơi cung cấp (gamefaqs chẳng hạn). Đoạn phim nói phía trên là đoạn phim đc quay lại trên phiên bản PS1 và dĩ nhiên nó toàn tiếng Anh.

heocon112
11-11-2008, 20:41
đang chơi Tlas Ò Fantasia no kêu vào hang Volt;s CAve dến cai tru diện kia bắn vào nó để mở cửa nhưng sao nó đóng cửa nhanh wa ko sao vào dc .Ai bit chi jum;;)

lightdevil
12-11-2008, 00:15
Tại mò vào 1 trang thấy nó ghi được 25-40% rồi mà ko có link download ._.

TheGameTripleH
15-11-2008, 07:35
MÌnh nhớ có 2 nhân vật, 1 nam 1 nữ, mình có thể chọn trong 2con để chơi.

Quái vòng 1 là 1 con chim, dòng 2 là con voi thì phải.

Màn hình chia thành 2 bên, 1 bên là mình xếp gạch. một bên là nguyên con quái vật đang đứng. Mỗi lần mình xếp đc 3 viên gạch nhỏ cùng màu thẳng hàng thì 3 viên đó sẽ biến mật. MÌnh đc quyền tấn công con quái vật bằng thuộc tính của viên gạch đó. Sau khi bị tấn công thì con quái vật sẽ bị nâng lên. Nhiều lần liên tục thì nó bị đẩy bẹp dúm lên trần nhà và chết. Mình qua vòng và đấu típ con quái vật khác :D

Mình nhớ ko nhầm thì hồi nhỏ chơi trò này trên đĩa của Snes, nó thuộc game 3 hay game 4 [là trò thứ 200 đến 400 í

Chỉ nhớ đc vậy th6oi T"T

http://forum.gamevn.com/attachment.php?attachmentid=91602&stc=1&d=1226705826
http://forum.gamevn.com/attachment.php?attachmentid=91603&stc=1&d=1226705826
http://forum.gamevn.com/attachment.php?attachmentid=91604&stc=1&d=1226705826

Có phải cái này ko

Likingstars
15-11-2008, 15:22
AAAAAAAAAAAAA :x:x:x:x Đúng rồi bạn, trò đó đó :x bạn có link down ko :x

TheGameTripleH
15-11-2008, 17:51
Download file đính kèm

8 vạn 4 ngàn 600 char

Likingstars
15-11-2008, 21:30
Cảm ơn bạn nhiều nhé!!!!1 ^^ ^^ ^^

baoabo7689
16-11-2008, 00:17
THANK CÁC BẠN NHÌU , LÂU GÒY MỚI CHƠI LẠI MẤY TRÒ NÀY. :p

alech
17-11-2008, 17:44
anh oi co cai tro j ma tn viet nam la tran chien tuong lai ik...gom co 20 man...moi man la minh chon noi dat can cu rui xay dung de phong thu...khi nao manh len thi tan cong doi phuong o vung dat ben kia...anh bit tro do thi up len em voi

master_Nobunaga
18-11-2008, 10:38
Có ai biết tên trò chơi dàn trận mà hồi đó gọi là "Chiến tranh rừng sâu" ko? Cho mình xin đi! Cám ơn nhiều!

acex
18-11-2008, 18:57
Các bạn làm ơn cho mình xin tên hoặc link download ROM của game này nha: http://upnhanh.com/userimages/images/UpNhAnHdotC0M2008111832247ndbjyti5zm28639.jpeg

Game này mình rất thích từ hồi còn nhỏ xíu, giờ đi làm rồi mà không biết sao cảm giác thích vẫn như xưa.

Mong được các bạn giúp đỡ! Mình cám ơn!

master_Nobunaga
18-11-2008, 23:49
Các bạn làm ơn cho mình xin tên hoặc link download ROM của game này nha: http://upnhanh.com/userimages/images/UpNhAnHdotC0M2008111832247ndbjyti5zm28639.jpeg

Game này mình rất thích từ hồi còn nhỏ xíu, giờ đi làm rồi mà không biết sao cảm giác thích vẫn như xưa.

Mong được các bạn giúp đỡ! Mình cám ơn!

Game này có tên là Ghost chaser Densei
Down tại đây nè!
http://www.rom-world.com/file.php?id=26533
Lưu ý là cái sreenshot ko đúng đâu nha bạn! Bạn cứ việc down về! Chắc chắn là cái bạn cần tìm đó! Mình cũng khoái trò này lắm! Phá bằng mấy lần rồi mà vẫn muốn chơi!
Còn đây là bản hack bất tử máu: http://www.rom-world.com/file.php?id=26617
nhưng mà bất tử máu rồi chơi chán lắm!

khicon20055
19-11-2008, 17:06
Bạn nào biết cách làm sao cho thằng người đá sử dụng 100% sức mạnh ,bà sư phụ UDUCHI hóa trẻ ,con nhỏ sử dụng bom đất hóa thành người dơi ,.... trong nhất dương chỉ chỉ giúp mình với thanks nhiều
.

.
Mình quên nói trong nhất dương chỉ 2

archimede
19-11-2008, 18:51
Đã có ai chơi Ninja Gaiden 3 trên SNES chưa nhỉ khó khiếp ngay cái màn đầu tiên kô biết làm sao diệt mấy con bay bay luôn :| Phóng phi tiêu toàn hết mana :|

Unborn
21-11-2008, 09:27
Bạn nào biết cách làm sao cho thằng người đá sử dụng 100% sức mạnh ,bà sư phụ UDUCHI hóa trẻ ,con nhỏ sử dụng bom đất hóa thành người dơi ,.... trong nhất dương chỉ chỉ giúp mình với thanks nhiều
.

.
Mình quên nói trong nhất dương chỉ 2

Đã có ai chơi Ninja Gaiden 3 trên SNES chưa nhỉ khó khiếp ngay cái màn đầu tiên kô biết làm sao diệt mấy con bay bay luôn :| Phóng phi tiêu toàn hết mana :|
Cả 2 bài đều post sai chỗ, ra topic ngoài kia mà post, ở đây chỉ cung cấp Rom.

Nha_Phuong
21-11-2008, 20:28
cho mình xin trò Romancing Saga 1 và 2 đi Unborn, thanks nhiều

Unborn
22-11-2008, 09:13
Romancing SaGa (J) (V1.1) (Atm)

Romancing SaGa 2 (J) (Atm)

TheGameTripleH
22-11-2008, 16:28
Có ai biết trò giống X-Men - Mutant Apocalypse
Cũng đi cảnh làm nhiệm vụ, cũng có người sói, người hulk như X-Men - Mutant Apocalypse nhưng mình nhớ khác ở chỗ là trong đó có người nhện

Unborn
22-11-2008, 18:17
Có ai biết trò giống X-Men - Mutant Apocalypse
Cũng đi cảnh làm nhiệm vụ, cũng có người sói, người hulk như X-Men - Mutant Apocalypse nhưng mình nhớ khác ở chỗ là trong đó có người nhện
Marvel Super Heroes - War of the Gems (E) [!]
http://img357.imageshack.us/img357/6518/marvelsuperheroeswaroftcy7.png

SnowAngel142
22-11-2008, 21:46
[QUOTE=big chicken;2732073]1.
có ai còn nhớ cái game chiến tranh chia từng ô, lúc đầu có 3 cái base để đặt tùy chỗ. có thể xây tên lửa đất đối không ,rada rồi robot, bom nguyên tử sau đó ugrade lên .Khi đánh nó thì mình bắn tên lửa xuyên lục địa hoặc đem máy bay thả robot ko. robot đời cuối có màu vàng. Mình nhớ tên của nó có chữ metal (T_T) còn tên tiếng việt là sấm sét 2.
Vào romworld searh rùi mà ko nhớ tên(po' chíu). Ai giúp nhớ ra cái tên thui là cám ơn rùi.
--- sau 1 hồi lục lọi trong 70 trang, đã tìm ra, mờ hết cả mắt.
http://www.gamevn.com/forum2/showthread.php?t=37030&page=39&pp=10
QUOTE]
ai cho mình xin lại link down game sấm sét 2 này đc. ko.kick vào link này nó k có j cả :((

thuonggiabmt1
22-11-2008, 22:33
bạn có thể giúp mình tìm cái game bắn xe tăng ay (Battle tank) đc ko

tieuquynd
23-11-2008, 08:23
[QUOTE=big chicken;2732073]1.
có ai còn nhớ cái game chiến tranh chia từng ô, lúc đầu có 3 cái base để đặt tùy chỗ. có thể xây tên lửa đất đối không ,rada rồi robot, bom nguyên tử sau đó ugrade lên .Khi đánh nó thì mình bắn tên lửa xuyên lục địa hoặc đem máy bay thả robot ko. robot đời cuối có màu vàng. Mình nhớ tên của nó có chữ metal (T_T) còn tên tiếng việt là sấm sét 2.
Vào romworld searh rùi mà ko nhớ tên(po' chíu). Ai giúp nhớ ra cái tên thui là cám ơn rùi.
--- sau 1 hồi lục lọi trong 70 trang, đã tìm ra, mờ hết cả mắt.
http://www.gamevn.com/forum2/showthread.php?t=37030&page=39&pp=10
QUOTE]
ai cho mình xin lại link down game sấm sét 2 này đc. ko.kick vào link này nó k có j cả :((

Trò bạn cần tên là Metal Marine .Bạn search trong topic này link down trò đấy rất nhiều ::) .

Unborn
23-11-2008, 09:44
bạn có thể giúp mình tìm cái game bắn xe tăng ay (Battle tank) đc ko
Super Battletank - War in the Gulf (U) (V1.1) [!]
http://img117.imageshack.us/img117/2585/superbattletankwarinthesl4.png

Super Battletank 2 (E) [!]

thuonggiabmt1
23-11-2008, 12:11
cảm ơn bạn rất nhiều. nhớ lại tuổi thơ quá::)

TheGameTripleH
23-11-2008, 12:41
Marvel Super Heroes - War of the Gems (E) [!]
http://img357.imageshack.us/img357/6518/marvelsuperheroeswaroftcy7.png
Nhưng bản trên download về chơi = zsnesw 1.5 hình ảnh nó cứ chớp chớp. Để lên rom world download bản khác về xem có bị ko

Unborn
23-11-2008, 15:57
Rom để trong máy lâu quá mốc meo hết cả. Nếu cậu thấy có Rom nào tốt hơn thì vui lòng PM qua để tiện edit lại link trên, tạm thời sẽ del link bài phía trên, thx.

king_vikin
26-11-2008, 14:13
minh muon kiem lai 2 game dan tran, ban na biet chi minh nhe,

1 la mat tran chien xa, dan tran bang xa tang linh, phao binh , may bay, moi mot unit co 8 don vi linh, neu 8 don vi linh chet coi nhu unit do BUM. neu kip tohi dua unit do vao can cu thi sau mot luot so don vi trong mot unit se hoi phuc.

2 binh minh trai dat cung the loai dan tran giong nhu tren, nhung la dann tran bang robo.
hinh ve may con robo nay nhu nguoi tuyet vay, khi mo dau moi man no thuong chay mot cai chi thi cho biet nhiem vu moi man.
Hoi truoc 2 tro nay minh choi toi map 50 , nhung sau do ban thi nen bo, gio muon choi lai qua, ai biet thi chi giup minh voi

Life_Or_Die
26-11-2008, 14:20
cho mình xin link game daiku no kensan mà tiếng việt gọi là thần búa ý :'>

Black&Blue
26-11-2008, 14:21
bạn nào có patch tiếng anh của trò này ko nhỉ :) nếu có cho mình xin nhé:
Daiku no Gensan
nó là trò này
cảm ơn nhiều

của bạn đây

have fun!!

Life_Or_Die
26-11-2008, 14:22
link đâu bạn ơ iii

::(

Black&Blue
26-11-2008, 14:31
Kamen Rider (tên Việt: Người dế!!!:D)

Game này cũng thuộc dạng định hồi đó, được nhiều người chơi nhưngtheo tớ đánh giá thì nó cũng thường thôi (không muốn nói là dở nếu so với các game đi cảnh khác như: Knight of the round, Final Fight...)
^

link

Life_Or_Die
26-11-2008, 14:33
dis mày đùa anh à X( X(
.

Black&Blue
26-11-2008, 14:38
sory
http://forum.gamevn.com/attachment.php?attachmentid=84377&d=1217469369

Nha_Phuong
27-11-2008, 06:12
giúp mình tìm 1 game có cách miêu tả như sau:
1. là trò chơi tìm đường, cách chơi hơi hơi giống Valkype
2. nghĩa là trên đường đi mình có thể tìm được những chiến hữu của mình và cũng vì vậy nên mỗi người đều có mỗi sự kiện.
3. cách đánh quái thì rất là tuyệt, nó phối hợp vài chiêu để tạo ra chiêu khác. VD: chiêu đánh + chém thì sẽ ra chém chữ thập.
4. vũ khí cũng khá đa dạng, có cung kiếm búa(ko nhớ rõ có búa ko) nên mỗi vũ khí đều có những chiêu thức thật đẹp.
5. trò này tiếng nhật, chắc không có tiếng anh.....
hồi đó chơi đến màn kia thì bí đường... trên chiếc tàu, phải chỉnh nó bao nhiêu ngày, đi hướng nào nên quáng luôn :P

1 trò khác cũng là trò tìm đường và người ta hay gọi trò đó là "Lời Thề" còn tên tiếng anh thì không biết.
_ trò này là trò tiếng anh.
_ khi bước ra cảnh ngoài thì không thấy gì cả (giống trò half life vậy)
_ trên đường đi (1 khoảng thời gian) dài thì sẽ đụng quái vật
_ khi đánh quái thì mình có thể điều khiển được nhân vật của mình.
_ lúc đầu nhân vật của mình sử dụng kiếm, về sau thì có búa và phi đĩa (giống cái thằng phi cái khiên trong 5 anh em siêu nhân :P)
mình còn nhớ đại khái màn 1 phải kiếm trái bom để nổ bức tường qua cảnh kia rồi tới khe đá...

newbienoob1
27-11-2008, 22:20
giúp mình tìm 1 game có cách miêu tả như sau:
1. là trò chơi tìm đường, cách chơi hơi hơi giống Valkype
2. nghĩa là trên đường đi mình có thể tìm được những chiến hữu của mình và cũng vì vậy nên mỗi người đều có mỗi sự kiện.
3. cách đánh quái thì rất là tuyệt, nó phối hợp vài chiêu để tạo ra chiêu khác. VD: chiêu đánh + chém thì sẽ ra chém chữ thập.
4. vũ khí cũng khá đa dạng, có cung kiếm búa(ko nhớ rõ có búa ko) nên mỗi vũ khí đều có những chiêu thức thật đẹp.
5. trò này tiếng nhật, chắc không có tiếng anh.....
hồi đó chơi đến màn kia thì bí đường... trên chiếc tàu, phải chỉnh nó bao nhiêu ngày, đi hướng nào nên quáng luôn :P
game nhìn như tranh vẽ? mới vào chọn 2 nv?có hình 1 cái cây lớn? mỗi map là 1 món đồ chơi,đặt nó lên map rồi nó xuát hiện ::P
Nếu phải thì:legend of mana,hệ PS1, có eng.

1 trò khác cũng là trò tìm đường và người ta hay gọi trò đó là "Lời Thề" còn tên tiếng anh thì không biết.
_ trò này là trò tiếng anh.
_ khi bước ra cảnh ngoài thì không thấy gì cả (giống trò half life vậy)
_ trên đường đi (1 khoảng thời gian) dài thì sẽ đụng quái vật
_ khi đánh quái thì mình có thể điều khiển được nhân vật của mình.
_ lúc đầu nhân vật của mình sử dụng kiếm, về sau thì có búa và phi đĩa (giống cái thằng phi cái khiên trong 5 anh em siêu nhân :P)
mình còn nhớ đại khái màn 1 phải kiếm trái bom để nổ bức tường qua cảnh kia rồi tới khe đá...
ko biết ::P

king_vikin
28-11-2008, 20:08
Hinh nhu game minh can kiem it nguoi biet nhi ::(

MInh mieu ta ro hon mot ti, hi vong la se co ban biet.
Ten tieng viet cua no la binh minh trai dat, hoi truoc minh mua dia mem ve no ghi vay, con ten tieng a thi minh khong nho, do la game dan tran danh theo turn base dang robot va khong gian. Do hoa game rat don gian, neu ko muon noi la xiteen (hinh robo tron nhu hot mit ay) cach di chuyen quan theo dang to ong,(luc giac) chu khong theo hinh vuong nhu front mission

Moi man may se cho minh mot so quan nhat dinh, neu muon co them quan phai co quan chiem cac cu diem tren man hinh (co 3 loai cu diem, cua minh, doi phuong va cu diem trang, ai cho robo vao truoc no thuoc ve nguoi do). Cac loai linh cua no co ban chia lam 3 loai , robo (co kha nang ban sung va cam kiem, co kha nang chiem cu diem) cac loai may bay chien dau, chi co the ban , khong the danh kiem duoc! loai cuoi la chien ham, la cac cu diem di dong noi chua va sua chua robo cua minh. Noi chung dang kha giong gundam. no khac gundam o cho qua man la toan bo linh cu bi mat, dc cap lai linh moi.
nv chinh la danh chiem het cu diem hoac chiem can cu chinh cua doi phuong la thang.
:D
co ban nao am tuong ve the loai game dan tran thi chi giup minh voi

mot game nua la mat tran chien xa, dan tran voi noi dung tuong tu tren, nhung quan la xe tang , linh, may bay

namkotex15
28-11-2008, 20:24
em dang kiếm 1 game giống như Konpeki no Kantai nhưng la tàu chiến của Châu Âu gì đó cũng đi theo lượt lúc bắn là 2 tàu chạy song song và có thời gian , màn hình sẽ có hình cây súng và có + để ngắm bắn nhưng em ko nhớ tên vì lúc đó mới học lớp 3 ah T_T em like lém nhưg ko nhớ ten ra Mong ai biết kiếm dùm cho em Thanks rất nhiều mà

Shiva_vuive
28-11-2008, 21:53
Có ai giúp dùm với...
Mình đang rất nhớ trò Bom điện , hồi nhỏ có chơi... Games này chắc nhiều người biết, ai đó nhớ tên tiếng Anh thì share cũng được. Mình tự tìm :)

Nha_Phuong
30-11-2008, 15:21
game nhìn như tranh vẽ? mới vào chọn 2 nv?có hình 1 cái cây lớn? mỗi map là 1 món đồ chơi,đặt nó lên map rồi nó xuát hiện ::P
Nếu phải thì:legend of mana,hệ PS1, có eng.
legend of mana hay còn gọi là seiken densetsu trên hệ máy ps1, trò đó còn có nuôi pet nữa, mình biết nhưng trò mình kiếm là trên snes chứ ko phải là legend of mana, thân.

FXT_TUNG
02-12-2008, 19:37
Bạn nào có thể cho mình link game Song long ếch và Ninja rùa ko ! Thanks nhiều :)

newbienoob1
03-12-2008, 10:04
legend of mana hay còn gọi là seiken densetsu trên hệ máy ps1, trò đó còn có nuôi pet nữa, mình biết nhưng trò mình kiếm là trên snes chứ ko phải là legend of mana, thân.
trên snes thì có 2 bản:
secrect of mana (http://www.ziddu.com/downloadfile/1972979/SecretofManaU.zip.html)
seikendensetsu 3(E) (http://www.mediafire.com/?sharekey=fcc1a49214f04589d2db6fb9a8902bda)<~~có cả 2
chắc chắn ko nhầm nữa đâu :p

Có ai giúp dùm với...
Mình đang rất nhớ trò Bom điện , hồi nhỏ có chơi... Games này chắc nhiều người biết, ai đó nhớ tên tiếng Anh thì share cũng được. Mình tự tìm :)
http://i114.photobucket.com/albums/n275/thanhtungtnt/SparkWorldJ_00000.png
hình chôm :p
spark world (http://www.ziddu.com/downloadfile/2087239/SparkWorldJ.zip.html)

Bạn nào có thể cho mình link game Song long ếch và Ninja rùa ko ! Thanks nhiều :)
song long rùa :p (http://www.mediafire.com/?sharekey=fcc1a49214f04589d2db6fb9a8902bda)

danchoi2244
05-12-2008, 18:55
có bác nào tìm dùm em trò Xếp Hình Đẩy với.... thể loại xếp hình nhân từ X1, X2...X12 ấy

Black&Blue
07-12-2008, 14:39
http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=37030&page=45
:D

X-9
09-12-2008, 13:10
có game nào giống như vầy hok mấy anh

danchoi2244
11-12-2008, 17:27
có bác nào biết game Xếp hình đẩy chơi trên đĩa mềm 4 nút của hãng nintendo không vậy

TheGameTripleH
11-12-2008, 17:50
Còn nhớ thêm được gì ko, tả rõ 1 tí nữa đi

newbienoob1
11-12-2008, 21:49
có game nào giống như vầy hok mấy anh

CÓ, pipe dream
http://www.coolrom.com/roms/snes/2763/Pipe_Dream.php

có bác nào tìm dùm em trò Xếp Hình Đẩy với.... thể loại xếp hình nhân từ X1, X2...X12 ấy
Panel de pon
http://www.coolrom.com/roms/snes/3121/Panel_de_Pon.php

axaxzc
11-12-2008, 22:59
bạn tìm giúp mình trò thủy thủ mặt trăng nhe (đi cảnh đó)

Unborn
12-12-2008, 08:37
bạn tìm giúp mình trò thủy thủ mặt trăng nhe (đi cảnh đó)
http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=9418555&postcount=1837

k.O.H
12-12-2008, 18:46
Bạn nào tìm giúp mình trò đua xe hắc lây gì đó với (tên này hồi bé quen gọi rồi, ko nhớ tên chính xác +_+)

Unborn
13-12-2008, 09:59
Bạn nào tìm giúp mình trò đua xe hắc lây gì đó với (tên này hồi bé quen gọi rồi, ko nhớ tên chính xác +_+)
Đọc và tìm kiếm trước khi post bài hỏi.
http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=1788613&postcount=197 .

Nha_Phuong
17-12-2008, 18:12
cho mình xin trò kawa no tsuri 1 (ko phải 2) tuy biết tên nhưng mà không biết chỗ down, trò câu cá này mình tìm lâu rồi nhưng không tìm được.
và 1 điều nữa, ai có lòng tốt ra giúp mình giải câu đó của trò ninja lùn 3, topic ở ngoài, mật mã cuối cùng mình tìm không ra :((

langtu12f
23-12-2008, 16:56
hồi bé có chơi trò bắn xe tăng trên điện tử 4 nút
có ai có trò này ko

hien90
26-12-2008, 20:03
ai co link down feda emblem of justice ko cho tui xin

quynhanh223
26-12-2008, 23:53
cho mình xin các bản của mộc đế tiếng anh với hic hic mình kô nhớ nó tiêng tiếng anh là gì ::(

Unborn
27-12-2008, 14:40
cho mình xin trò kawa no tsuri 1 (ko phải 2) tuy biết tên nhưng mà không biết chỗ down, trò câu cá này mình tìm lâu rồi nhưng không tìm được.
và 1 điều nữa, ai có lòng tốt ra giúp mình giải câu đó của trò ninja lùn 3, topic ở ngoài, mật mã cuối cùng mình tìm không ra :((
SNES chỉ có Kawa no Nushi Tsuri 2, nếu cậu muốn chơi bản 1 thì có thể chơi trên hệ NES, GB, GBC.

hồi bé có chơi trò bắn xe tăng trên điện tử 4 nút
có ai có trò này ko
Bắn xe tăng bảo vệ căn cứ xây = gạch bên trong có hình đại bàng, hay bắn xe tăng theo kiểu Counter Strike canh gió, canh góc ?

ai co link down feda emblem of justice ko cho tui xin
http://forum.gamevn.com/attachment.php?attachmentid=16088&d=1105231000

cho mình xin các bản của mộc đế tiếng anh với hic hic mình kô nhớ nó tiêng tiếng anh là gì ::(
Tìm lại từ những trang đầu tiên, Fire Emblem là 1 trong những game đc up sớm nhất.

Kakarotto
28-12-2008, 11:35
Bảo đảm các bạn sẽ ko kiếm được trò này đâu, trò này giống như Romance of the three kingdoms nhưng hay hơn nhiều. Mình chỉ biết là tựa ở main menu là 3 chữ: "Tam Quốc Chí" bằng tiếng Hoa, có hinh của Quan Vân Trường xách đao cưỡi ngựa hướng về bên trái màn hình. Quân đội có 3 loại chủ yếu là bộ binh, cung binh, và kỵ binh, cao nhất là level 10. Tướng lẫn quân cứ đến level (hình như là 3,7,10) thì nâng cấp 1 lần. Số lượng quân tối đa là 10,000. Nhạc khi đánh nhau có nhịp là: là la lá la là la la là/ là là là.Hic ko biết có ai đã từng chơi qua chưa nhỉ?

Bossshine
29-12-2008, 06:24
cho mjnh` hỏi bạn co' game Naruto ko?????mjnh` thjck lam' ma` hok co':p

Bossshine
29-12-2008, 08:00
co' ạ co' gundamseed and destiny hok????

GhostVN_RMustang
29-12-2008, 16:19
Xin lỗi,post nhầm topic.Mod xóa dùm...

Kakarotto
04-01-2009, 17:14
Không ai biết trò này sao? Lưu ý lần cuối là nó ko phải la seri kết nghĩa vườn đào hay romance of the three kingdoms. Có ai biết ko nào, chẳng lẽ chua ai từng chơi qua à? Chỉ có 3 chữ "Tam Quốc Chí" bằng tiếng Hoa thôi( tựa game ở main menu ấy).

Unborn
05-01-2009, 08:31
Không ai biết trò này sao? Lưu ý lần cuối là nó ko phải la seri kết nghĩa vườn đào hay romance of the three kingdoms. Có ai biết ko nào, chẳng lẽ chua ai từng chơi qua à? Chỉ có 3 chữ "Tam Quốc Chí" bằng tiếng Hoa thôi( tựa game ở main menu ấy).
Càng nói càng lung tung, ko phải KNVD, ko phải RoTK, vậy nó chơi theo thể loại gì, cách chơi như thế nào, ra sao ? Làm sao cậu biết nó ko thuộc 1 trong những dòng game kể trên ? Nếu cậu nhớ chính xác đến vậy thì chắc phải nhớ tên game chứ ? Lúc trước cậu chơi = cách nào, chơi ở đâu, có chắc là trên hệ SNES ko ? Và cậu nên bỏ cái kiểu nói thách ấy đi, đã "đảm bảo" là sẽ ko có ai tìm đc còn đi hỏi làm gì.

Kakarotto
05-01-2009, 09:30
Hic, tự ái dồn dập rồi, cuối cùng bạn cũng chú ý tới tôi (cảm ơn ^^). Vâng ạ trên hệ SNES 100%, tựa game như đã nói ở trên gồm 3 chữ "Tam Quốc Chí" bằng tiếng Hoa(tên game ở phần main menu ấy). Về cách chơi cơ bản cũng giống như seri RMOTK,KNVD, nhưng hơi khác chút là phải tới đúng thời điểm trong năm mới dẫn quân đánh được,(hình như 2 hay 3 mùa đầu trong năm là để lo về kinh tế, mộ quân, luyện quân, mùa cuối trong năm mới đánh được). Giao diện đánh nhau trong game giống như 1 bàn cờ tướng, ở giao diện này chia thành 2 phần nhỏ nữa là giao diện di chuyển và giao diện đánh, ở phần giao diện đánh 2 phe chia thành 3 hàng để đánh nhau. Quân đội về cơ bản chỉ có 3 loại quân: bộ, cung, kỵ có thể nâng cấp thêm 2 lần(hình như level 4 và 7 thì phải cao nhất level 10).Font chữ trong game đến 98% là tiếng Hoa( chỉ có vài cái là tiếng Anh phần âm thanh thì phải tại thấy nó để BGM).Thời điểm chơi chia thành 3 giai đoạn: 189, và nhiêu nữa ấy quên rồi). Tôi nhớ rất rõ 1 vài tướng về mặt Strenth như: Trương Phi 140(mạnh nhất!), Quan Vũ 138, Lữ Bố ,Mã Siêu 136, Hạ Hầu Đôn 112 ...Nhạc nền tách bạch hoàn toàn ở từng giai đoạn. Dung lượng game hình như chỉ khoảng từ 700-1000 MB. Hic chơi trò này cách đây 16 nâm rồi, lúc trước chưa có mày chơi chưa đã. giờ có hứng muốn tìm lại chơi nhung ko biết tựa tiếng Anh(Bỏ ra gần cả tuần để kiếm rổi).Hic ai biết thankjs nhiều

happ_fogvn
05-01-2009, 10:42
Các bạn có ai biết 1 game đánh trận theo lượt, giống như chiến tranh thế giới, 1 loại quân được thể hiện bằng 1 bức hình. Khi cho đánh nhau thì hiện ra màn hình đánh nhau cụ thể.

Unborn
06-01-2009, 08:26
Hic, tự ái dồn dập rồi, cuối cùng bạn cũng chú ý tới tôi (cảm ơn ^^). Vâng ạ trên hệ SNES 100%, tựa game như đã nói ở trên gồm 3 chữ "Tam Quốc Chí" bằng tiếng Hoa(tên game ở phần main menu ấy). Về cách chơi cơ bản cũng giống như seri RMOTK,KNVD, nhưng hơi khác chút là phải tới đúng thời điểm trong năm mới dẫn quân đánh được,(hình như 2 hay 3 mùa đầu trong năm là để lo về kinh tế, mộ quân, luyện quân, mùa cuối trong năm mới đánh được). Giao diện đánh nhau trong game giống như 1 bàn cờ tướng, ở giao diện này chia thành 2 phần nhỏ nữa là giao diện di chuyển và giao diện đánh, ở phần giao diện đánh 2 phe chia thành 3 hàng để đánh nhau. Quân đội về cơ bản chỉ có 3 loại quân: bộ, cung, kỵ có thể nâng cấp thêm 2 lần(hình như level 4 và 7 thì phải cao nhất level 10).Font chữ trong game đến 98% là tiếng Hoa( chỉ có vài cái là tiếng Anh phần âm thanh thì phải tại thấy nó để BGM).Thời điểm chơi chia thành 3 giai đoạn: 189, và nhiêu nữa ấy quên rồi). Tôi nhớ rất rõ 1 vài tướng về mặt Strenth như: Trương Phi 140(mạnh nhất!), Quan Vũ 138, Lữ Bố ,Mã Siêu 136, Hạ Hầu Đôn 112 ...Nhạc nền tách bạch hoàn toàn ở từng giai đoạn. Dung lượng game hình như chỉ khoảng từ 700-1000 MB. Hic chơi trò này cách đây 16 nâm rồi, lúc trước chưa có mày chơi chưa đã. giờ có hứng muốn tìm lại chơi nhung ko biết tựa tiếng Anh(Bỏ ra gần cả tuần để kiếm rổi).Hic ai biết thankjs nhiều
Gần đây bận nên ko online thường xuyên, như cậu miêu tả thì nếu nhớ ko lầm cũng đã từng chơi qua game này rồi, nhưng vẫn có điều ko rõ game SNES mà dung lượng gần 1GB ? có nhầm ko vậy ? 1 đĩa mềm chỉ có thể chứa cao nhất 1.4MB, theo như cậu nói thì cần từ 600 - hơn 800 đĩa để có thể chứa hết game ? Và cậu còn nhớ tên Việt của game chứ ?

Các bạn có ai biết 1 game đánh trận theo lượt, giống như chiến tranh thế giới, 1 loại quân được thể hiện bằng 1 bức hình. Khi cho đánh nhau thì hiện ra màn hình đánh nhau cụ thể.
Các loại quân đó là robo, người, tàu chiến, xe tăng, máy bay hay UFO ?

happ_fogvn
06-01-2009, 10:16
Các loại quân là bộ binh, xe tăng, máy bay, ... :D . Mình nhớ ko lầm thì tên lúc trước tiệm games ghi là "Trận địa chiến"

musou
12-01-2009, 13:25
Cho mình xin tên tiếng anh của trò chơi bắn máy bay phi vụ tác chiến (có link down thì càng tốt). Cám ơn nhiều!

takimaster
13-01-2009, 18:48
Có ai biết trò bắn máy bay mà lúc vào chọn máy bay là máy bay của các nước (có cả hình phi công, nhớ hình như có phi công nữ nữa), màn 1 là bắn trong thành phố, màn 3 hình như là màn tuyết, boss là con máy bay đen, phải bắn chết 2 lần. Màn cuối là bắn ngoài vũ trụ. Có một chiếc máy bay mà lúc xài bom nó sẽ lộn lên cao rồi thả. Mỗi khi giết boss thì có nhạc qua màn khá hay (na ná rockman x 4). Ai biết trò đó post giùm tớ ha.

Minolta
14-01-2009, 00:10
Có ai biết trò bắn máy bay mà lúc vào chọn máy bay là máy bay của các nước (có cả hình phi công, nhớ hình như có phi công nữ nữa), màn 1 là bắn trong thành phố, màn 3 hình như là màn tuyết, boss là con máy bay đen, phải bắn chết 2 lần. Màn cuối là bắn ngoài vũ trụ. Có một chiếc máy bay mà lúc xài bom nó sẽ lộn lên cao rồi thả. Mỗi khi giết boss thì có nhạc qua màn khá hay (na ná rockman x 4). Ai biết trò đó post giùm tớ ha.

- Game này có 2 tựa: Aero Fighters và Sonic Wings (có hack Bomb), nhưng chỉ có 4 loại máy bay thôi, hồi đó nhớ chơi Sonic Wings trên PS1 có tới 8 loại, phi công là con cá heo nữa.
- Trò máy bay Area 88 cũng khá hay, với lại trò bắn súng đi cảnh Super Turrican 2 cũng hay lắm, hồi xưa mình hay chơi lại hoài. :D

takimaster
14-01-2009, 07:18
Tớ search thử images của 2 tựa trên thì thấy đúng là nó rồi, thank bạn nhiều nha, kiếm chỗ down xong rồi ^^

Tư Mã Ý .
14-01-2009, 21:44
Mình cần tìm game lấy cốt truyện trong truỵên Chie cô bé hạt tiêu. Một game chơi đối kháng khá vui nhộn nhưng giờ chẳng biết tên nó là gì ? =.=

nhok_way
15-01-2009, 00:17
bác nào biết cách kill thằng boss cuối cùng của mộc đế 4 không vậy? thằng tóc đỏ cái mặt cười nham hiểm thấy ghét lắm í. nó mạnh quá, không biết làm sao kill được nó đây nữa, đang kẹt thành cuối cùng đó là về nước :D

Unborn
15-01-2009, 09:41
Các loại quân là bộ binh, xe tăng, máy bay, ... :D . Mình nhớ ko lầm thì tên lúc trước tiệm games ghi là "Trận địa chiến"
http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=8356364&postcount=1667

Cho mình xin tên tiếng anh của trò chơi bắn máy bay phi vụ tác chiến (có link down thì càng tốt). Cám ơn nhiều!
http://forum.gamevn.com/attachment.php?attachmentid=30260&d=1129702579

Mình cần tìm game lấy cốt truyện trong truỵên Chie cô bé hạt tiêu. Một game chơi đối kháng khá vui nhộn nhưng giờ chẳng biết tên nó là gì ? =.=
Cái này thì cậu phải nhớ kĩ 1 chút, NES hay SNES ?

bác nào biết cách kill thằng boss cuối cùng của mộc đế 4 không vậy? thằng tóc đỏ cái mặt cười nham hiểm thấy ghét lắm í. nó mạnh quá, không biết làm sao kill được nó đây nữa, đang kẹt thành cuối cùng đó là về nước :D
Đây ko phải Topic bàn luận về game SNES, nếu muốn bàn thì ra kia có 1 Topic chuyên về chuyện đó. Để tránh rầy rà tôi phá lệ trả lời cậu ở đây cho tiện. Cho Yuria (con bé tóc bạc) vào thành cuối cùng bên phải lấy Naga, xong đem ra mà quăng vào mặt thằng Yurius, 1on1 cũng ko vấn đề.

khung39
24-01-2009, 11:51
các bạn cho mình hỏi 1 chút, cái trò song long ếch( Battletoads in Battlemaniac) cái màng level 3 biker & wall đó, bạn nào có cheat hoặc biết cách cho nó chậm lại không, tại nó chạy xe nhanh quá mình chơi không qua, ở vn có game genie mà mình ko biết, bạn nào giúp giùm???

Unborn
24-01-2009, 15:25
các bạn cho mình hỏi 1 chút, cái trò song long ếch( Battletoads in Battlemaniac) cái màng level 3 biker & wall đó, bạn nào có cheat hoặc biết cách cho nó chậm lại không, tại nó chạy xe nhanh quá mình chơi không qua, ở vn có game genie mà mình ko biết, bạn nào giúp giùm???
Đừng post bài lung tung vậy, có Topic riêng để thảo luận mà /:).
Code bất tử: 8986-CF01, trừ map 2, rớt chỉ có chết :|. Thêm cái 8026-CD08 vào để hỗ trợ ko mất mạng khi té ngã.

RockmanX-ZeRo-Z
24-01-2009, 19:28
cho mình hỏi chút, minh vừa có mua 1 đầu đĩa DVD APOLO có cổng usb...hôm qua mình có download máy game nintendo đuôi là ***.nes ,mình ghi mấy game này ra đĩa (ghi theo kiểu make data trong nero) ghi đĩa xong mình lấy đĩa cho đầu DVD apolo đọc thứ .thấy chơi đc game vào đc cả bên trong game , nhưng khổ lỗi là ko có tay game để chơi....minh xem thử trên đầu DVD APOLO ko co chỗ nào cắm tay game cả..chỉ có mỗi cổng usb thui.....sáng nay mình xem trên mạng có thấy tay game nintendo cổng usb......các bạn cho mình hỏi là ===> GIẢ SỬ MÌNH MUA TAY GAME NINTENDO CỔNG USB VỀ..CẮM VÀO ĐẦU DVD THÌ LIỆU CÓ CHƠI ĐC GAME KO.........AI BIẾT XIN GIẢI ĐÁP THẮC MẮC NÀY CHO MÌNH VỚI

boyinred
25-01-2009, 05:52
Trước đây tui có chơi một trò mà chỗ tui chơi gọi là "Công chúa tóc vàng". Trong trò đó nhân vật chính là một con nhỏ (lùn như cái nấm, tóc vàng, ngộ lắm ;;)) đi đánh theo cảnh.

Theo tui nhớ thì con nhỏ đó xài kiếm. Thứ hai là mình có rất nhiều loại "đạn" để chọn lựa, nhấn L hoặc R để quăng đạn và nhấn Select để xài tuyệt chiêu của loại đạn đó. Trong trò đó cũng có nhiều cảnh "hành động" như nhảy búng từ cành cây, đu móc :D. Cuối những màn đi cảnh thì có những thằng trùm như: Dơi quỷ, Hoa ăn thịt, Tượng Thần bốn mặt ... con trùm cuối theo tui nhớ là con robo (hông nhớ kỹ lắm ::().

Ai biết tên tiếng Anh của trò này thì chỉ cho tui nhé, có link nữa thì càng tốt, cảm ơn trước luôn :x

Sao không ai giúp tui, hu hu ::(::(=((

luubieu
25-01-2009, 15:02
cho tui xin trò hiệp sĩ bàn tròn

RockmanX-ZeRo-Z
25-01-2009, 16:40
help me
:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/

http://try_fist
28-01-2009, 07:24
Biết là đây phải topic về zbattle, nhưng ko tìm thấy topic cũ đành phải vào đây vậy, mod thông cảm :D

Tôi muốn hỏi là bây giờ zbattle còn phổ biến không, sao hôm nọ tôi vào giờ còn ít người quá. Và nếu muốn chơi SNES qua mạng thì ngoài zbattle còn cách nào không.

Bữa vừa rồi thử chơi zbattle với thằng bạn mà gặp vấn đề. Mọi thứ setup, dẫn link, lập room, join bình thường. Nhưng đến khi start thì click vào mà ko thấy lên cái gì ko biết tại sao.

Vậy có ai hiểu sâu biết rộng thì trả lời giùm nhé :D

FXT_TUNG
28-01-2009, 20:29
Có bạn nào có link Tsubasa 3,4,5 bản Tiếng Tây Ban Nha hay Bồ Đào Nha gì đó (miễn là ko fải tiếng Nhật) ko :)) Thanks nhiều :D

tudepzai93
29-01-2009, 01:12
mấy bác ơi có ai có link dowload tales of fantasia không em tìm rồi toàn link die kô à với cả nếu ai cho em link thì dậy em cách dow di chứ hôm trước dow về mà em chẳng biết cách dow thế nào cả thank các bác trước nha

adfty
29-01-2009, 16:32
Here: http://romhustler.net/rom/snes/1615/tales-of-phantasia

tudepzai93
30-01-2009, 14:22
bác ơi sao khi dow về thì nó có hình tờ giấy í và khi kích hoạt thì kô được mà em tìm mấy link rồi link nao cũng dow về cũng có hình tờ giấy . các bác giậy em làm thế nào để chơi được đây. với cả các bác có link dowload fire emblem 4 hack k0 nó hack sẵn cho mình cơ chứ cứ chỉnh sửa để hack thì em chịu em dốt mày tính lém thank các bác trước:D

mrtran911
31-01-2009, 11:51
may ban oi ai co tro` 5 anh em sieu nhan dj canh post len cho minh di .xin cam on

Zeitgeist 1.0
31-01-2009, 21:38
cho tui xin trò hiệp sĩ bàn tròn

http://server2.xgd.com/Screenshots/Super_Nintendo/thumbs/Knights_of_the_Round-1.jpg
http://rom-world.com/file.php?id=27186

sakakibara
01-02-2009, 16:33
cảm ơn bác đã pọt bài cho anh em, nhà em có 700 trò Nitendo, ko bít có bị đụng hàng cái nèo ko nữa. Hy vọng nhận được nhìu game hơn ^_^;;)

tử soái
04-02-2009, 00:44
cho mình xin cái game ngày trước gọi là điệp vụ 2097 , đây là cái game hành động mà nó toàn chơi nhạc của 2 unlimited hem ah , nhân vật chính là thằng tên slash mỗi lần jít 1 tên lính là tên đó bị chẻ ra làm 2, mổi lần đấu trùm thì nó giống như là game đối kháng , game này có thể chơi 2 người được nhưng mà chỉ là đánh đối kháng thui
mình chỉ nhớ như thế bạn nào bít júp mình với thanks nhìu nhìu:hug::hug::hug:

YuriHoney
04-02-2009, 09:11
Topic này bị "chìm" lâu òy ha, hôm này Yuri vô tình vào đã save được rất nhiều game cũ. Nhưng do số lượng pages "khủng" wá, Yuri chỉ mới xem được đến trang 35 là....hết hơi.
Nếu ai biết trò [điều khiển máy bay bắn chuông đổi màu leng keng xong mới ăn chuông lấy đạn này nọ, có thể chơi 2 người] và trò [đu bong bóng bay bay chích bong bóng mấy con khác, 2 người chơi cũng được, 1 bóng xanh, 1 bóng đỏ] thì cho Yuri xin nha. Nhớ 1 thời xa xưa wá đi mất :'>. Thanks!

FunnyGirls
06-02-2009, 19:02
các bác cho em xin game Bounty Sword cái,tìm mấy chục trang nhưng ko thấy :((

Freddy_vs_Jason
06-02-2009, 22:29
Các anh có thể tìm giúp em 2 game được không :
Game 1 : có 1 thằng con trai và 1 đứa con gái đi bắn zombie ở thành phố , có cả con ma Jason cầm cây cưa máy
Game 2 : ban đầu mình là 1 con quỷ chỉ khạc được ra lửa , sau giết mỗi con trùm mình có thể hóa thành nhiều con quỷ khác và có thêm nhiều khả năng khác , game RPG đi cửa
Mong các anh ai biết tìm hộ và share cho em với , em cảm ơn::(

newbienoob1
06-02-2009, 22:50
Các anh có thể tìm giúp em 2 game được không :
Game 1 : có 1 thằng con trai và 1 đứa con gái đi bắn zombie ở thành phố , có cả con ma Jason cầm cây cưa máy
Game 2 : ban đầu mình là 1 con quỷ chỉ khạc được ra lửa , sau giết mỗi con trùm mình có thể hóa thành nhiều con quỷ khác và có thêm nhiều khả năng khác , game RPG đi cửa
Mong các anh ai biết tìm hộ và share cho em với , em cảm ơn::(

demon crest
http://www.consoleclassix.com/info_img/Demons_Crest_SNES_ScreenShot2.jpg
ghoul patrol
http://www.consoleclassix.com/info_img/Zombies_Ate_My_Neighbors_SNES_ScreenShot3.gif

link down>>>http://www.mediafire.com/?xdslyj0ljrm

trio9999
07-02-2009, 13:22
trò Ogre Battle bản E hay quá, mới chơi 1 chút nhưng rất thích, mỗi tội ko hiểu mấy :D, ai chơi trò này rồi hướng dẫn tớ chút, sao lúc battle mình ko phải làm j ah, cứ đứng yên thế thôi sao, chỉ đc chỉnh mỗi cái card với stactic..................

ddmquan2003
08-02-2009, 01:33
cho mình hỏi trò đá banh thú, có 4 đội (thỏ, mèo, chó) đầy năng lượng thì sút cháy thủ môn và cháy lưới lun, con thỏ dẫn bóng bằng 2 lỗ tai đó, mình đã đọc hết 98 trang và thấy có người hỏi nhưng link die rồi, mình chỉ xin tên thui, ko cần link
.

.
à còn trò ghoul patrol hình như còn 1 bản khác nữa mà, nhưng sao romworld lại chỉ có 1 bản dzị ta?

Unborn
09-02-2009, 09:51
trò Ogre Battle bản E hay quá, mới chơi 1 chút nhưng rất thích, mỗi tội ko hiểu mấy :D, ai chơi trò này rồi hướng dẫn tớ chút, sao lúc battle mình ko phải làm j ah, cứ đứng yên thế thôi sao, chỉ đc chỉnh mỗi cái card với stactic..................
Game nó thế, còn định làm cái gì nữa ? Quan trọng là sắp xếp đội hình cho hợp lý để khi vào trận ko phải cong đít mà chạy.
Nhắc đến OB mới nhớ đội hình lý tưởng: 1 Main Hero (Destin với skill Ghost), 1 Lich (Warren, nhận đc ngay ở map 1 với class 2, khủng bố là đây sau khi đã change class thành Lich 8-}, 1 Lich có thể dọn cả đạo quân bên kia nhất là khi Lich đó là Warren), 1 High Priestess (Aisha, đánh nhau với rồng, người sói,... đủ thứ quái vật mà ko có HP hồi máu thì ko chết cũng trọng thương), 2 Paladin (Lans hay còn gọi là Lancelot, mặc giáp đen, đội quân nào có Lans thì chỉ có thắng :'>, Paladin còn lại có lẽ là Ashe giáp đỏ, vì phiên bản SNES ko có Europea, nếu ko thích có thể thay = Canopus, sẽ giúp cả team linh động hơn vì Canopus là class có cánh và đương nhiên có thể bay =.=), trong các nhân vật kể trên chỉ có Destin với Warren là tự động gia nhập, còn lại phải thu phục, cẩn thận kẻo mất, sau này còn nhiều nhân vật mạnh nữa nhưng xuất hiện muộn quá. Đội hình kể trên chỉ dùng để đánh mấy map cuối cho vui thôi, ko nên gom superman vào hết 1 đội như vậy sẽ khiến game mất hay.

cho mình hỏi trò đá banh thú, có 4 đội (thỏ, mèo, chó) đầy năng lượng thì sút cháy thủ môn và cháy lưới lun, con thỏ dẫn bóng bằng 2 lỗ tai đó, mình đã đọc hết 98 trang và thấy có người hỏi nhưng link die rồi, mình chỉ xin tên thui, ko cần link
.

.
à còn trò ghoul patrol hình như còn 1 bản khác nữa mà, nhưng sao romworld lại chỉ có 1 bản dzị ta?
Dolucky's A League Soccer.

Bản khác của Ghoul Patrol là Zombies Ate My Neighbors.

FunnyGirls
09-02-2009, 20:28
Cần tìm game Bounty Sword,hình phía dưới ,ai có thì share với,game này cách chơi với hình ảnh cũng khá hay.

zenvn
10-02-2009, 00:22
robo 4 bản hack đây tìm miệt nghỉ lun
http://server.rom-world.com/dl/6ecbedf57a2a49101170c617f6cceab7/49906233/games/Super%20Nintendo/Dai-4-Ji%20Super%20Robot%20Taisen%20(J)%20(V1.0)%20%5Bh3%5D.zip

Unborn
10-02-2009, 09:40
Cần tìm game Bounty Sword,hình phía dưới ,ai có thì share với,game này cách chơi với hình ảnh cũng khá hay.
----------------------------------------------

ductamy2k
18-02-2009, 17:13
Em tìm nãy giờ không thấy Game nào chơi cờ hay đánh bài trong topic này :)

Ai biết post link giùm :)

Thanks nhiều!

Nha_Phuong
19-02-2009, 19:43
cho mình xin vài trò sau ạ:
1. Cờ tỉ phú có thể điều khiển nhân vật (nam, già già, đội nón đen) đi khiêu chiến trong casino (nhớ mang máng vậy)

2. 1 trò chơi tìm đường tiếng nhật, trên đường đi có thể cứu được nhiều nhân vật khác, có thể chọn map mà đi, mỗi map là 1 câu chuyện. Cách đánh là phối chiêu, nếu phối hợp đúng thì sẽ ra 1 chiêu khác. Nếu không thích phối chiêu thì đánh thường hoặc những chiêu thức đã phối sẵn. VD: trảm + trảm = thập tự trảm. Vũ khí khá đa dạng: gậy phép, đao, đoản đao, kiếm, thương, cung...
tiếc rằng hồi đó còn nhỏ nên ko nhớ rõ trò này tên gì :(

3. 1 trò chơi cũng là tìm đường tiếng nhật, nhân vật nam mỗi lần đè nút đánh và buông ra sẽ phóng cây kiếm, khi cây kiếm trúng con quái thì sẽ ấn liên tiếp, sau đó sẽ có được kỹ năng của con quái vật đó, vd: nhảy cò cò trên thanh kiếm để leo lên núi... hồi đó chơi đến rừng mê cung thì bí đường vì là tiếng nhật :(

Xin vui lòng giúp đỡ, thanks thanks ^o^

zacdve
19-02-2009, 19:46
ai co game power rangers hok cho em xin:-/:-/

bimbimopss
20-02-2009, 11:21
Xin mọi người tìm giúp mình game "Bắn XE TĂNG" , game có xe tăng bắn để bảo vệ khung thành , lấy "SAO" thì đạn sẽ bắn bự hơn

thanks rất nhiều

Thanatos[D]
21-02-2009, 02:05
bắn xe tăng - battle city chỉ có trên nes chứ nhỉ :-/:-/:-/:-/:-/

lenhhodaihiep
21-02-2009, 10:31
Tìm hộ tớ game SONG LONG ẾCH chơi thế nào mà bất tử í, vì cái trò này mà ko bất tử mạng thì ko thể chơi dc, giúp tớ:((

newskill
21-02-2009, 11:00
Cho mình xin trò chiến binh thép đi
trò đó mình điều khiển robot đi cảnh khi gặp robot khac muốn vô thì chui ra khỏi robot cũ mới vô được khi chui ra thì mình là thằng nhóc có chút éc.Khi chơi 2 người thì chuyển sang chế độ cả 2 đánh nhau chọn map và robot được

ddmquan2003
21-02-2009, 23:08
Cho mình xin trò chiến binh thép đi
trò đó mình điều khiển robot đi cảnh khi gặp robot khac muốn vô thì chui ra khỏi robot cũ mới vô được khi chui ra thì mình là thằng nhóc có chút éc.Khi chơi 2 người thì chuyển sang chế độ cả 2 đánh nhau chọn map và robot được

chiến binh thép là Metal_Warriors, bạn lên down ở đây, ko thì mí trang đầu tiên cũng post rồi http://www.rom-world.com/search/?q=Metal+Warriors&submit.x=0&submit.y=0

HiepDuocMotLan
28-02-2009, 08:35
mình đang cần tìm trò : Biet Kich Du ai biết up lên gium mình . Trò này giống Commando lam

sdtuan
01-03-2009, 09:19
ai up cai game mario 3 cho minh voi:hug:

KailaTigi
04-03-2009, 18:05
Cho tớ cái trò Ninja gì mà có con gấu biên hình đó bạn,chơi hôi nhỏ nên quên rùi

Unborn
07-03-2009, 13:32
ai up cai game mario 3 cho minh voi:hug:
http://forum.gamevn.com/attachment.php?attachmentid=25198&d=1117625811 .

Cho tớ cái trò Ninja gì mà có con gấu biên hình đó bạn,chơi hôi nhỏ nên quên rùi
http://forum.gamevn.com/attachment.php?attachmentid=28516&d=1125615499 .
http://forum.gamevn.com/attachment.php?attachmentid=28518&d=1125617219 .

heo_quay9999
13-03-2009, 21:49
cho mình xin series của kunio kun,hệ máy nes + snes + gba (topic bên kia link die roi) cảm ơn !! :D:D

toilaquang
14-03-2009, 15:18
Các bạn ơi , mình kiếm trò dragon ball mà dạng trả lời câu hỏi ý , khi đánh nhau thì nó cho chọn chiến thuật vd như bên kia đánh thì mình phải chọn đỡ hoặc đánh lai , mới bắt đầu hình như ở chỗ võ đài đấu với pôclo thì phải , ai có thì cho mình xin nha , bản E càng tốt . thanks

Unborn
15-03-2009, 08:30
cho mình xin series của kunio kun,hệ máy nes + snes + gba (topic bên kia link die roi) cảm ơn !! :D:D
Vừa test lại, các link attachment đều ko sao cả, ko hề die 1 link nào, trừ những link đc úp lên theo đường dẫn cũ của gamevn còn lại đều tốt. Cậu thử lại xem: http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=57705 .

Các bạn ơi , mình kiếm trò dragon ball mà dạng trả lời câu hỏi ý , khi đánh nhau thì nó cho chọn chiến thuật vd như bên kia đánh thì mình phải chọn đỡ hoặc đánh lai , mới bắt đầu hình như ở chỗ võ đài đấu với pôclo thì phải , ai có thì cho mình xin nha , bản E càng tốt . thanks
http://forum.gamevn.com/attachment.php?attachmentid=65597&d=1194498494 .

mrtran911
15-03-2009, 10:42
may ban oi ! may ban bit tro` choi bang cuon` ngay xua ko ? tro` j` ma` chu nhat ko co ! co 4 thang lun danh nhau . 2 danh 2 ! ,co 1 thang map jong nhu chaend, 1 thang mo~nhon jong xeco ,1 thang co deo tren tran soi day trang jong nhu nuoc nhat , 1 thang o~ tran` .ca 4 thang deu` lun` het .. may ban bit game nay ten tieng anh la` j` ko ! ai co link len dum ..cam on nhiu....
.

.
hjnh nhu ten game tieng viet la song Hung` thj`1fai

Unborn
15-03-2009, 13:25
may ban oi ! may ban bit tro` choi bang cuon` ngay xua ko ? tro` j` ma` chu nhat ko co ! co 4 thang lun danh nhau . 2 danh 2 ! ,co 1 thang map jong nhu chaend, 1 thang mo~nhon jong xeco ,1 thang co deo tren tran soi day trang jong nhu nuoc nhat , 1 thang o~ tran` .ca 4 thang deu` lun` het .. may ban bit game nay ten tieng anh la` j` ko ! ai co link len dum ..cam on nhiu....
.

.
hjnh nhu ten game tieng viet la song Hung` thj`1fai
Cái này http://i95.photobucket.com/albums/l130/trantuananh24hg/Net2.jpg ?

toilaquang
15-03-2009, 23:57
Ko phải rồi Unborn ơi , ko phải game dragon ball đánh sử dụng lá bài đâu , mình cần game dạng theo cốt truyện lúc đầu đang đấu ở võ đài khi pocolo voi sôngku còn lài đối thủ của nhau ý . Rồi khi vào trận mình có thể chọn chưởng hoặc đánh hoặc thủ hoặc tăng mana bằng cách tự làm tổ hợp phím khi nó đưa ra chiến thuât đánh mình có vài giây để suy nghĩ đưa ra chiến thuật để đánh lại nó ý , có ko Unborn ? :(
.

.
Mà ngay trận đầu tiên đánh là đánh với ChiChi , sau đó là đánh với ThênXinHăng ... Giúp mình nha ...

Unborn
16-03-2009, 14:35
Thể loại gì ? Action, RPG hay Strategy...

toilaquang
17-03-2009, 00:21
Thật ra mình cũng ko rõ thể loại ... mà thôi thanks nha vì mình tìm được rồi :D ... thanks

adfty
18-03-2009, 09:18
Bạn có thể tìm giúp mình một game gọi là Ác Thú(RPG) được không. Tên thật là gì thì mình không biết vì đó là game tiếng Nhật + mình chơi đã lâu mà cũng không nhớ nó là NES hay SNES nữa. Cho mình xin luôn cả patch nữa nha. Cảm ơn trước.

Nha_Phuong
18-03-2009, 18:00
tìm giúp mình vài game này đi, cám ơn.

cho mình xin vài trò sau ạ:
1. Cờ tỉ phú có thể điều khiển nhân vật (nam, già già, đội nón đen) đi khiêu chiến trong casino (nhớ mang máng vậy)

2. 1 trò chơi tìm đường tiếng nhật, trên đường đi có thể cứu được nhiều nhân vật khác, có thể chọn map mà đi, mỗi map là 1 câu chuyện. Cách đánh là phối chiêu, nếu phối hợp đúng thì sẽ ra 1 chiêu khác. Nếu không thích phối chiêu thì đánh thường hoặc những chiêu thức đã phối sẵn. VD: trảm + trảm = thập tự trảm. Vũ khí khá đa dạng: gậy phép, đao, đoản đao, kiếm, thương, cung...
tiếc rằng hồi đó còn nhỏ nên ko nhớ rõ trò này tên gì :(

3. 1 trò chơi cũng là tìm đường tiếng nhật, nhân vật nam mỗi lần đè nút đánh và buông ra sẽ phóng cây kiếm, khi cây kiếm trúng con quái thì sẽ ấn liên tiếp, sau đó sẽ có được kỹ năng của con quái vật đó, vd: nhảy cò cò trên thanh kiếm để leo lên núi... hồi đó chơi đến rừng mê cung thì bí đường vì là tiếng nhật :(

Xin vui lòng giúp đỡ, thanks thanks ^o^

Acalanatha
19-03-2009, 22:35
Unborn kiếm dùm tui trò ninja lùn với. Trò này có thể chơi 2 người, điều khiển 2 th8àng nhóc ninja đầu tròn tròn. Có màn tui nhớ là bị lửa dâng cao phải nhảy lên mấy bậc thang, có tuyêt chiêu cuối hình như là biến ra con rồng cưỡi rồi phun lửa nữa.

Acalanatha
19-03-2009, 22:57
Unborn kiếm dùm tui trò ninja lùn với, trò đeì6u khiển 2 thằng nhóc nj màu xanh màu đỏ, đầu tròn tròn, tui nhớ có màn lửa dâng cao phải nhay lên mấy cái bậc thang, rùi về sau có vụ cưởi rồng khè lửa ỳ xèo nữa T_T

Unborn
20-03-2009, 14:10
tìm giúp mình vài game này đi, cám ơn.
Ko biết tại sao mà ko đính kèm file đc, cậu tự lên web lấy về vậy.
1. Monopoly.
2. Chrono Trigger, Breath of Fire.
3. Thêm chi tiết.
Ko nên nêu chung chung như vậy, trừ game đầu tiên, 2 game còn lại mô tả mơ hồ quá, các đặc điểm đó đều là đặc điểm chung thường gặp của dòng game này, nên nêu các đặc điểm riêng biệt của game, bắt đầu game như thế nào, có bao nhiêu nhân vật có thể chọn, nam hay nữ, cốt truyện ra sao... và nếu còn nhớ đc tên tiếng việt thì càng tốt.

Unborn kiếm dùm tui trò ninja lùn với, trò đeì6u khiển 2 thằng nhóc nj màu xanh màu đỏ, đầu tròn tròn, tui nhớ có màn lửa dâng cao phải nhay lên mấy cái bậc thang, rùi về sau có vụ cưởi rồng khè lửa ỳ xèo nữa T_T
http://forum.gamevn.com/showthread.php?p=2277695&highlight=ganbare#post2277695 .

killertime
20-03-2009, 19:22
unbord còn game RPG nào hay và có skill đẹp,up lv không?.....trừ các game(chrono trigger,star ocean,bahamut largoon,serect of mana,der langrisser,final fantasy.....) không cho mình xin đi vì ít nhìu các game nổi tiếng trên mình đều chơi wa hết rồi....mình biết còn nhìu game RPG hay nhưng không rõ tên.....unbord có game RPG nào tâm đắc mà ngoài các game trên thì cho mình xin nhe....

Nha_Phuong
20-03-2009, 20:36
trò thứ 3 mới vô là 1 nhân vật nam cầm 1 thanh kiếm bình thường
sau 1 hồi bị con trùm trượt đuổi và dừng lại đánh con trùm to giống như rô bô đến khi nó hết máu
thì có 1 câu hiển thị lên là kêu anh chàng ấn chặt nút đánh 1 hồi rồi buông ra và anh chàng xoay 1 vòng chém đứt 4 cái chân đang bao quanh.
Sau đó là cảnh trong thị trấn, nói vo vo gì đó (tiếng nhật) chỉ có chữ, ko thấy nhân vật.
cảnh tiếp theo là đi giải thoát ai đó thì phải
vì chơi chưa đầy 1 tiếng bị bí đường trong khu rừng mê cung
mình chỉ nhớ rằng mình điều khiển được nhân vật nam (giống trò yaiba nhân ko có nhân vật phụ, chỉ 1 nhân vật nam mà thôi)
gồng lên nút đánh sẽ phóng thanh kiếm, thanh kiếm trúng quái nào thì ấn nhanh nút đánh sẽ hút được tuyệt kĩ của con quái đó (nếu có), vd: nhảy tưng tưng bằng thanh kiếm giống như chơi cà kheo để có thể leo được lên núi hoặc băng qua những nơi có gai, 1 skill khác là phát sáng giống lồng đèn để đi được trong bóng tối... nếu ấn chặt nút đánh thì sẽ quay 1 vòng.
mình chơi đến khu rừng mê cung, đi hoài cũng ko thoát khỏi khu rừng đó nên nghỉ chơi luôn :|

_trò thứ 2 ko phải chrono, legend of mana, final, tales, ocean...
trò chơi này là tiếng nhật (dạng adventure, giống star ocean trên ps1)
không rõ mới đầu là nhân vật nam hay nữ nữa vì quá lâu, trên dưới 10 năm :|
chỉ nhớ rằng trên chuyến phiêu lưu có khá nhiều lựa chọn
nghĩa là nếu đi đường này thì sẽ thu phục được nhân vật này, đường khác thu phục được nhân vật khác (giống legend of mana trên ps1)
chỉ khác nhau là cách đánh, mình không thể điều khiển nhân vật đánh
mà phải lựa chọn (attack, skill combine (phối chiêu), magic, defense, flee)
phối chiêu là cái ấn tượng nhất vì hình như không có trò nào có cách đánh như vậy
vd: skill của kiếm: trảm + trảm = thập tự trảm, học xong thập tự trảm và nếu đủ lv thì phối hợp được thập tự trảm với chiêu khác để tạo ra 1 chiêu mới tiếp.
vũ khí cũng rất đa dạng bao gồm: cung, kiếm, gậy phép, búa...

Nha_Phuong
20-03-2009, 20:43
1 trò nữa, có hình nhưng đấy là "câu cá 2" chứ không phải 1...
mình đang kiếm cái 1 mà trong rom-world hem có, nếu bạn có thì xin cho mình, thanks :)
http://forum.gamevn.com/attachment.php?attachmentid=99767&stc=1&d=1237556560

Unborn
21-03-2009, 10:19
unbord còn game RPG nào hay và có skill đẹp,up lv không?.....trừ các game(chrono trigger,star ocean,bahamut largoon,serect of mana,der langrisser,final fantasy.....) không cho mình xin đi vì ít nhìu các game nổi tiếng trên mình đều chơi wa hết rồi....mình biết còn nhìu game RPG hay nhưng không rõ tên.....unbord có game RPG nào tâm đắc mà ngoài các game trên thì cho mình xin nhe....
Alcahest, Arabian Nights, Breath of Fire, Dragon Ball Z - Super Saiya Densetsu, Dragon Quest (tất nhiên), Front Mission, Illusion of Gaia, Zelda (tất nhiên :-"), Live A Live, Lufia, Super Robot Wars (tất nhiên =))), Orge Battle (w00t !! my Lich), Romancing SaGa (err...), Tactics Ogre (tất... tất nhiên 8-})... cần thêm cứ liên hệ :whew:.

1 trò nữa, có hình nhưng đấy là "câu cá 2" chứ không phải 1...
mình đang kiếm cái 1 mà trong rom-world hem có, nếu bạn có thì xin cho mình, thanks :)
Hình như câu này đã từng trả lời rồi thì phải, Kawa no Nushi Tsuri 1 ko có trên SNES.
2 game kia đang mường tượng.

newbienoob1
21-03-2009, 11:01
trò thứ 3 mới vô là 1 nhân vật nam cầm 1 thanh kiếm bình thường
sau 1 hồi bị con trùm trượt đuổi và dừng lại đánh con trùm to giống như rô bô đến khi nó hết máu
thì có 1 câu hiển thị lên là kêu anh chàng ấn chặt nút đánh 1 hồi rồi buông ra và anh chàng xoay 1 vòng chém đứt 4 cái chân đang bao quanh.
Sau đó là cảnh trong thị trấn, nói vo vo gì đó (tiếng nhật) chỉ có chữ, ko thấy nhân vật.
cảnh tiếp theo là đi giải thoát ai đó thì phải
vì chơi chưa đầy 1 tiếng bị bí đường trong khu rừng mê cung
mình chỉ nhớ rằng mình điều khiển được nhân vật nam (giống trò yaiba nhân ko có nhân vật phụ, chỉ 1 nhân vật nam mà thôi)
gồng lên nút đánh sẽ phóng thanh kiếm, thanh kiếm trúng quái nào thì ấn nhanh nút đánh sẽ hút được tuyệt kĩ của con quái đó (nếu có), vd: nhảy tưng tưng bằng thanh kiếm giống như chơi cà kheo để có thể leo được lên núi hoặc băng qua những nơi có gai, 1 skill khác là phát sáng giống lồng đèn để đi được trong bóng tối... nếu ấn chặt nút đánh thì sẽ quay 1 vòng.
mình chơi đến khu rừng mê cung, đi hoài cũng ko thoát khỏi khu rừng đó nên nghỉ chơi luôn :|

_trò thứ 2 ko phải chrono, legend of mana, final, tales, ocean...
trò chơi này là tiếng nhật (dạng adventure, giống star ocean trên ps1)
không rõ mới đầu là nhân vật nam hay nữ nữa vì quá lâu, trên dưới 10 năm :|
chỉ nhớ rằng trên chuyến phiêu lưu có khá nhiều lựa chọn
nghĩa là nếu đi đường này thì sẽ thu phục được nhân vật này, đường khác thu phục được nhân vật khác (giống legend of mana trên ps1)
chỉ khác nhau là cách đánh, mình không thể điều khiển nhân vật đánh
mà phải lựa chọn (attack, skill combine (phối chiêu), magic, defense, flee)
phối chiêu là cái ấn tượng nhất vì hình như không có trò nào có cách đánh như vậy
vd: skill của kiếm: trảm + trảm = thập tự trảm, học xong thập tự trảm và nếu đủ lv thì phối hợp được thập tự trảm với chiêu khác để tạo ra 1 chiêu mới tiếp.
vũ khí cũng rất đa dạng bao gồm: cung, kiếm, gậy phép, búa...

game thứ nhất là Brave Fencer Musashi hệ PSX
game thứ hai là saga frontier 2(hoặc 1 gì đó không rõ vì cả 1 và 2 đều có skill như vậy) hệ PSX
ko có trên snes :D

Nha_Phuong
21-03-2009, 11:13
trò đầu tiên thì mình ko biết là SNES hay PSX nhưng trò thứ 2 thì chắc chắn là SNES.
lý do là trò đó mình chơi cách đây ít nhất 11 năm
vì lúc đó chuyển nhà nên nhớ rất kĩ và lúc đó tiệm mình chơi chỉ có máy băng và máy dĩa vuông.
trò đầu tiên thì sau khi chuyển nhà chơi nên ko nhớ là PSX hay SNES, chỉ nghe nói hình như trò đó lấy từ cốt truyện 1 cuốn truyện gì đó (cũng ko biết phải không, vì lúc đó nghèo ko mua nổi cuốn truyện để đọc) :|

Kawa no Nushi Tsuri 1 ko có trên SNES.
có á, để mình miêu tả cho.
mới đầu vô là thằng nhóc vác cây cần câu
bản đồ thì cố định, ko có chuyển map
mỗi con cá đều có mỗi cách câu khác, đa số là dùng mồi dụ, nghĩa là giật giật miếng mồi để con cá nó đớp
nếu nhớ không lầm thì có tất cả 100 loại cá, khi câu hết thì về nước và có 1 khả năng nữa, đó là "bất tử"
mồi cá thì bất tử, xài free, quăng cần câu lúc nào cũng được, miễn nơi đó có nước.
vì cái trò câu cá này thuộc loại đi vô cánh đồng mất 1 HP, câu cá để lên máu.
map càng xa thì mất càng nhiều HP, đó là lý do phải câu xong loại cá này để đủ HP băng qua cánh đồng khác mà câu loại cá khác.

Nha_Phuong
21-03-2009, 11:23
trò đầu tiên là psx, mới lên google xem xong tấm hình và đúng là nó :D

còn trò câu cá và trò tìm đường mình nêu thì 100% trên SNES, đó là khoảng thời gian trước khi chuyển nhà nên mình nhớ rất rõ >_____<
http://forum.gamevn.com/attachment.php?attachmentid=99793&stc=1&d=1237609391

killertime
21-03-2009, 22:09
Alcahest, Arabian Nights, Breath of Fire, Dragon Ball Z - Super Saiya Densetsu, Dragon Quest (tất nhiên), Front Mission, Illusion of Gaia, Zelda (tất nhiên :-"), Live A Live, Lufia, Super Robot Wars (tất nhiên =))), Orge Battle (w00t !! my Lich), Romancing SaGa (err...), Tactics Ogre (tất... tất nhiên 8-})... cần thêm cứ liên hệ
cám ơn unbord...trong đống này cũng có vài game tui biết nhu breath of fire,dragon ball,zelda,dragon quest nhưng toàn chơi trên cảc giả lập NDS và N64 không à...^^...tiện đây cho tui hỏi ông co linl zelda trên SNES không tui tìm trên www.rom-world.com (http://www.rom-world.com) không thấy...mới chơi zelda trên n64 nên mún xem snes sao đó mà ^^....chắc là nhân vật tí hon....:)

newbienoob1
22-03-2009, 21:19
trò đầu tiên thì sau khi chuyển nhà chơi nên ko nhớ là PSX hay SNES, chỉ nghe nói hình như trò đó lấy từ cốt truyện 1 cuốn truyện gì đó (cũng ko biết phải không, vì lúc đó nghèo ko mua nổi cuốn truyện để đọc) :|

hay là romancing saga 3,vì game này cũng có nhiều vũ khí như vậy,có luyện lv vũ khí nữa.Mỗi vũ khí có 1 bảng skill riêng.Mỗi khi xuất hiện bóng đèn trên đầu thì được 1 skill mới.:D riêng magic thì phải mua hoặc lấy.
Có thể thu phục 6 nhân vật.,nhưng mỗi trận có thể đem ra 5 mà thôi.
nếu ko đem thủ lĩnh ra thì ta có thể đánh theo đội hình.xếp theo đội hình thì mình sẽ ra skill theo đội hình,các skill phối hợp có thể là 2 người,3 người,hoặc 5 ng.v.v.
chắc chắn trên snes,nếu ko phải trò này nữa thì tớ thua :devil:
[game này với saga frontier giống nhau y hệt về cách chơi...]

Nha_Phuong
23-03-2009, 08:32
ko phải những trò phổ biến, những trò í chơi hết rùi T_____T
đúng là khó mà tìm lại những trò chơi thời thơ ấu
cái quote là trò musashi chứ không phải trò tìm đường mình nói....

Unborn
23-03-2009, 09:42
cám ơn unbord...trong đống này cũng có vài game tui biết nhu breath of fire,dragon ball,zelda,dragon quest nhưng toàn chơi trên cảc giả lập NDS và N64 không à...^^...tiện đây cho tui hỏi ông co linl zelda trên SNES không tui tìm trên www.rom-world.com (http://www.rom-world.com) không thấy...mới chơi zelda trên n64 nên mún xem snes sao đó mà ^^....chắc là nhân vật tí hon....:)
Cậu tìm lại trong Topic là có.

ko phải những trò phổ biến, những trò í chơi hết rùi T_____T
đúng là khó mà tìm lại những trò chơi thời thơ ấu
cái quote là trò musashi chứ không phải trò tìm đường mình nói....
Vậy là cậu đang tìm trò thứ 3 ?

trò đầu tiên thì mình ko biết là SNES hay PSX nhưng trò thứ 2 thì chắc chắn là SNES.
lý do là trò đó mình chơi cách đây ít nhất 11 năm
vì lúc đó chuyển nhà nên nhớ rất kĩ và lúc đó tiệm mình chơi chỉ có máy băng và máy dĩa vuông.

có á, để mình miêu tả cho.
mới đầu vô là thằng nhóc vác cây cần câu
bản đồ thì cố định, ko có chuyển map
mỗi con cá đều có mỗi cách câu khác, đa số là dùng mồi dụ, nghĩa là giật giật miếng mồi để con cá nó đớp
nếu nhớ không lầm thì có tất cả 100 loại cá, khi câu hết thì về nước và có 1 khả năng nữa, đó là "bất tử"
mồi cá thì bất tử, xài free, quăng cần câu lúc nào cũng được, miễn nơi đó có nước.
vì cái trò câu cá này thuộc loại đi vô cánh đồng mất 1 HP, câu cá để lên máu.
map càng xa thì mất càng nhiều HP, đó là lý do phải câu xong loại cá này để đủ HP băng qua cánh đồng khác mà câu loại cá khác.
Umi no Nushi Tsuri (J), vốn chẳng liên quan gì đến Kawa no Nushi Tsuri nghĩa là nó ko phải phiên bản đầu tiên của KnNT. Vì nghĩa của KnNT là River King nên game chỉ tập trung vào câu cá nước ngọt (sông thì lấy đâu ra cá nước mặn), để đáp ứng cho nhu cầu của gamer, Natsume đã cho ra phiên bản UnNT hoàn toàn ngược lại với KnNT nghĩa là toàn câu cá nước mặn (nói là có KnNT1 trên hệ SNES thì ko chính xác, có lẽ vì nó giống nhau nên gây hiểu nhầm nhưng nhìn kĩ thì 1 thằng đi sông, 1 thằng đi biển).

Nha_Phuong
23-03-2009, 18:43
dạ, em đang tìm trò thứ 2 ạ
cái trò tìm đường có thể phối chiêu khi đánh.

thiensumangtoiac
23-03-2009, 20:52
ai tìm dùm em trò mộc đế 2 đy , còn gọi là mộc đế thời đại

anhtumlep
26-03-2009, 03:28
ai co link của game "Đệ Nhất Hoàng Hậu" hok vậy, làm ơn cho mình xin ty' , mình thĩ game này lắm , thxx all

anhtumlep
26-03-2009, 03:39
bạn bít game đệ nhất hoàng hậu ko , bít làm ơn chỉ dùm, mình cần link , thx trc

Unborn
26-03-2009, 15:59
ai tìm dùm em trò mộc đế 2 đy , còn gọi là mộc đế thời đại
http://www.esnips.com/doc/f3f33918-076e-4eab-9b74-86b5aface842/Dai-4-Ji-Super-Robot-Taisen-(J)-(V1%5B1%5D.1_Eng)

bạn bít game đệ nhất hoàng hậu ko , bít làm ơn chỉ dùm, mình cần link , thx trc
http://forum.gamevn.com/attachment.php?attachmentid=74068&d=1203946844

KIBAN_DEATH
26-03-2009, 20:35
link va`o ko dc ban oi, ban up len du`m minh` cam on nhiu` nha Unborn ... thx

anhtumlep
26-03-2009, 20:56
Link mình vao`ko dc Unborn oi , up du`m mi`nh lun mi`nh cảm ơn, game đệ nhất hoàng hậu y' , mà tên tiếng anh game đó là gì nhỉ ?
thxx nhìu

hoangthienthanh
26-03-2009, 21:56
tai game nay ve may bang chach nao?

anhchagcodon104
27-03-2009, 14:13
giúp.mình.với!chơi.đến.đoạn.cuối.của.goof.troop.thì.bí.,ko.bik.cách.nào.đá.2cục.gạch.dzô.2ngôi.sao.kia.hết!làm.sao.bi.giờ???????

khieuthien
28-03-2009, 00:43
Bạn nào có game song hùng kỳ hiệp 2 share cho mình với (thể loại đi cảnh có 3 nhân vật 2 nam và 1 nữ. Trong đó có 1 thằng có thể chưởng liên tục cho đến hết năng lượng.

Unborn
28-03-2009, 16:53
link va`o ko dc ban oi, ban up len du`m minh` cam on nhiu` nha Unborn ... thx
Link nào có vấn đề ? Trên hay dưới ? Sau khi test lại thấy cả 2 link vẫn còn tốt.

Link mình vao`ko dc Unborn oi , up du`m mi`nh lun mi`nh cảm ơn, game đệ nhất hoàng hậu y' , mà tên tiếng anh game đó là gì nhỉ ?
thxx nhìu
Tên tiếng anh của ĐNHH là First Queen - Ornic Senki.

tai game nay ve may bang chach nao?
Nhấn vào link bình thường thôi.

giúp.mình.với!chơi.đến.đoạn.cuối.của.goof.troop.thì.bí.,ko.bik.cách.nào.đá.2cục.gạch.dzô.2ngôi.sao.kia.hết!làm.sao.bi.giờ???????
Chụp hình up lên.

Bạn nào có game song hùng kỳ hiệp 2 share cho mình với (thể loại đi cảnh có 3 nhân vật 2 nam và 1 nữ. Trong đó có 1 thằng có thể chưởng liên tục cho đến hết năng lượng.

http://forum.gamevn.com/attachment.php?attachmentid=8086&d=1090140212

sleepxalone
03-04-2009, 02:32
Trận đồ bát quái không nhớ tên tiếng anh đánh theo lượt đổ xí ngầu và chiếm các làng của nhau vào cướp làng của đối phương cũng phải chạy số để chiếm , giao diện thẳng đứng trên xuống dưới không phải nằm nghiêng :(( kiếm hoài không ra help với unborn ơi