PDA

View Full Version : Download game hay của SNES

Trang : 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11

Unborn
17-01-2006, 19:14
Mấy anh có ai có walk through cua ninja lùn 3 tiếng Anh ko. Làm ơn cho em xin. Thanks trước
Phía dưới.

Trùi ui có lộn hông đó, Berwick Saga là game PS2 mè seo lại vô box của SNES hỏi. Nhưng còn game Walk through là game gì gị?
Còn mún down mấy game PS2 thì chỉ có dùng P2P như Azureus hay bitcomet thui, link thì lên isohunt.com mà kiếm.
Hơi lạ à, đã biết đến mạng P2P mà ko biết Walkthrough là gì sao, nó ko phải tên game mà là hướng dẫn hoàn chỉnh.

Jason Voorhees
19-01-2006, 20:38
Có ai biết tên trò có tên là Cao Bồi ấy ,nhưng là dạng đi bài hơi giống Contra .Có 2 phần .Phần 1 chỉ có bốn chủ :Lão mập có Râu ,THằng mập giống Khỉ ,Gã da đỏ ,và Gã tóc vàng Áo xanh .Phần 2 nhiều chủ hơn nhiều lần nhưng 4 ông chủ kia vẫn được giữ nguyên .Hay lắm .

Unborn
20-01-2006, 18:25
Tìm lại từ đầu có đấy, chịu khó chút đi dạo này tình trang database làm tớ bực bội lắm chả muốn up cái gì nữa cả.

Jason Voorhees
21-01-2006, 16:31
Có ai biết tên của trò chơi Con thỏ trên Sega 6 nút(Sega Genesis) mà người chơi sẽ điều chỉnh nó đi tìm một con vật giống gà màu xanh để qua bài .

quaivat20
21-01-2006, 17:25
cho mình link trò start ocean với trò tales of fantasy

Noir
21-01-2006, 20:03
start ocean

Hình như đây là bản Jap, cũng không rõ: http://rom-world.com/file.php?id=33956

tales of fantasy

Tales of fantasy là trò gì, có phải là Tales of fantasia không? Đánh tên game cho đúng vào chứ: http://romreactor.net/detail_2544

tran_anh1987
21-01-2006, 21:04
không biết ai còn nhớ trò x game không nhỉ
trò đua xe đạp với trượt patin đó
mình không nhớ rõ lắm ai có cho mìn xin

haidh
22-01-2006, 08:29
ai có chương trình patch game nes ko cho em link down với :D

Noir
22-01-2006, 09:42
ai có chương trình patch game nes ko cho em link down với

Có chương trình tên là IPS Win 2.0 làm được việc này. Bình thường toàn path file .SMC, chẳng hiểu với game NES nó có hoạt động không.

toi5
22-01-2006, 17:33
Đâu có, cái này làm việc hết được mà, nói chung dùng để patch rom thì được, rom GBA cũng chơi được nốt có điều lâu hơn

Tên truy cập
24-01-2006, 11:52
Mình chơi game snes và nes trên giả lập từ trước tới giờ vẫn bình thường mà , vậy chương trình patch này dùng có tác dụng gì vậy hả mấy bạn ?

hanglomwa
24-01-2006, 15:49
Có ai biết tên của trò chơi Con thỏ trên Sega 6 nút(Sega Genesis) mà người chơi sẽ điều chỉnh nó đi tìm một con vật giống gà màu xanh để qua bài .
Đó là tiny toon và qua bài phải tìm 1 con kiến xanh chứ kophair là gà!!

Unborn
24-01-2006, 15:51
Cha mẹ ơi giờ này còn hỏi vậy, phía trên ghi rõ kia kìa để patch chứ để làm gì, nếu 1 game tiếng nhật muốn nó ra tiếng anh thì tìm bản patch E của nó về (nếu có) rồi thì dùng chương trình patch để trans nó từ J --> E, thế thôi :|.
P/S: Tên Truy Cập lên nhanh nhỉ, GVN War rồi à, bữa trước mới 2 or 3 gì đó.

NguyenBaViet
24-01-2006, 18:37
Vụ này thì hơi rắc rối một chút, nhưng khi patch rồi mới thấy hết tác dụng của nó, chứ chơi game RPG mà tiếng Nhật ko thì ... >:)
Tiện thể cho hỏi luôn cái này nha, có ai biết trang web nào chuyên chứa các file patch , tranlastion ... từ tiếng nhật qua tiếng anh mấy game này ko vậy ??

saphie
27-01-2006, 07:40
Hix ! Sau cái link down trình giả lập của Snet nó sao rùi ý nhỉ , tui vào www.gamevn.com thì nó cứ hiện thành www.gamevn.com/forum2 nên không down được giả lập :((
Huhuhu , ai làm ơn gửi cho tui link down vào nick yahoo của tui nhá :
anhdeptrai_loitaiai_1991

Thienlongtunew
27-01-2006, 08:23
trời ơi , làm ơn mở trang 1 ấy , có mà :D , đừng trừ mp em tội , năm mới mà :D

Tên truy cập
27-01-2006, 08:49
Hix ! Sau cái link down trình giả lập của Snet nó sao rùi ý nhỉ , tui vào www.gamevn.com thì nó cứ hiện thành www.gamevn.com/forum2 nên không down được giả lập :((
Huhuhu , ai làm ơn gửi cho tui link down vào nick yahoo của tui nhá :
anhdeptrai_loitaiai_1991
Bạn vào http://www.emulator-zone.com/ mà download , trong này có đủ loại giả lập , bạn muốn download cái gì thì load . Không thì bạn chịu khó kiếm mấy trang đầu cũng có đó .

saphie
27-01-2006, 09:07
Thanks bạn nhìu nhìu !!! Suốt mấy hôm không vô được buồn suýt chết :D . Đừng trừ MP em nhá các anh

Thienlongtunew
27-01-2006, 09:55
gì mà bùn sút chít , năm mới chúc các bác kiếm thêm vài game mới . :P , chúc mọi người ăn khang , mạc rệp ( quên , an khang , thịnh vượng ) Vạn sự như ý , ( ưng game nào kiếm được game đó :P ) . Và tốt nhất năm nay đừng bị chó cắn vì năm nay không nên oánh chó :P

1 mat nguoi bang
29-01-2006, 10:36
chi toi cach dow lam` sao di
tui ko bit dow gi` het' tron

Unborn
29-01-2006, 15:07
Cậu nói rõ xem cậu cần down cái gì nào? nếu là down game đc up lên thì chỉ cần nhấp vào cái link là đc.

Tên truy cập
29-01-2006, 16:10
Cha mẹ ơi giờ này còn hỏi vậy, phía trên ghi rõ kia kìa để patch chứ để làm gì, nếu 1 game tiếng nhật muốn nó ra tiếng anh thì tìm bản patch E của nó về (nếu có) rồi thì dùng chương trình patch để trans nó từ J --> E, thế thôi :|.
P/S: Tên Truy Cập lên nhanh nhỉ, GVN War rồi à, bữa trước mới 2 or 3 gì đó.
Unborn ơi , cái bữa đó của bạn chắc lâu lắm rồi ^_^ , cỡ 7 , 8 tháng gì đó phải không ^_^ . Mình cũng lâu quá không găp lại bạn rồi , năm mới vui vẻ nhé Unborn .

1 mat nguoi bang
29-01-2006, 16:48
mình nói đow mấy cái trò game trong này nè sao kô đow được vậy
mình nhấn vào thì có cái bãng có 3 ô 1 ô la mở còn 1 ô là lưu nên dô cái nào bây giờ
bạn chỉ mình đi mình cảm ơn bạn:))

rosagelb
30-01-2006, 04:46
Không biết ai có link down Tactics Ogre trên GBA không vậy.
Đây là bản tiếng anh. Trơi bản tiếng nhật trên Snes mệt quá. Chẳng hiểu gì hết trơn.

Unborn
30-01-2006, 11:38
Unborn ơi , cái bữa đó của bạn chắc lâu lắm rồi ^_^ , cỡ 7 , 8 tháng gì đó phải không ^_^ . Mình cũng lâu quá không găp lại bạn rồi , năm mới vui vẻ nhé Unborn .
Thanks, Happy Newyear, too.
Chắc tại tớ nhớ lầm :D.

mình nói đow mấy cái trò game trong này nè sao kô đow được vậy
mình nhấn vào thì có cái bãng có 3 ô 1 ô la mở còn 1 ô là lưu nên dô cái nào bây giờ
bạn chỉ mình đi mình cảm ơn bạn
Thế cậu nói rõ xem cậu đang dùng phần mềm download nào hay là down bằng IE, nhưng nói chung cậu nhấn lưu chọn đến thư mục cần lưu file đó rồi nhấn download thế thôi.

Không biết ai có link down Tactics Ogre trên GBA không vậy.
Đây là bản tiếng anh. Trơi bản tiếng nhật trên Snes mệt quá. Chẳng hiểu gì hết trơn.

Cậu qua topic gba đi.

1 mat nguoi bang
30-01-2006, 19:48
trời ơi ! cho tui len lv nhanhg nhanh gium

Unborn
31-01-2006, 09:25
Thằng này điên rồi, muốn Over hả? có muốn lên để lấy chữ kí hay hình đại diện từ máy thì post bài cho đàng hoàng làm trò này chưa lên 5th thì đã lên đài rồi.

big chicken
31-01-2006, 22:24
1.
có ai còn nhớ cái game chiến tranh chia từng ô, lúc đầu có 3 cái base để đặt tùy chỗ. có thể xây tên lửa đất đối không ,rada rồi robot, bom nguyên tử sau đó ugrade lên .Khi đánh nó thì mình bắn tên lửa xuyên lục địa hoặc đem máy bay thả robot ko. robot đời cuối có màu vàng. Mình nhớ tên của nó có chữ metal (T_T) còn tên tiếng việt là sấm sét 2.
Vào romworld searh rùi mà ko nhớ tên(po' chíu). Ai giúp nhớ ra cái tên thui là cám ơn rùi.
--- sau 1 hồi lục lọi trong 70 trang, đã tìm ra, mờ hết cả mắt.
http://www.gamevn.com/forum2/showthread.php?t=37030&page=39&pp=10

2.
Còn game nữa là game câu cá, tiếng nhật T.T, nhưng hình ảnh con cá rất đẹp, có rất nhiều loại cá biển, tui ra biển câu đến con cá hình viên đạn(xem discovery nó gọi là cá mặt trăng ????) mà chưa bao giờ câu được.
Game này lúc đi bình thường thì bị mèo hay quạ, vịt tấn công cướp cá, còn đi trên biển thì bị cá mập cá voi nó quây (dã man T.T).
Ai biết game này với patch tiếng anh thì tui cám ơn lắm lắm, mà nếu ai pro nữa thì chơi cùng` tui xem làm cách nào câu con cá viên đạn(giống hệt viên đạn có 2 cái cánh hehe), và cách nào đi ra biển thật xa, chứ tui câu cá viên đạn là hết cỡ, đi xa nữa là bị sóng cuốn chết mất xác.

3.
Giờ nhớ thêm 1 game nữa là Trân Châu Cảng, cái này mình là nhật , đem tàu chiến và máy bay tới bắn nó, rất nhiều loại tàu và máy bay, Nhưng ko hy vọng gì lắm vì ko còn nhớ tên của nó nữa.

cái game xếp hình chưởng có người up rui` nhưng tui wen , nay up lại.

saphirine
31-01-2006, 22:27
ai có link down trò xếp hình chưởng(em không biết tên tiếng E)thì cho em xin link down cái muốn chơi lại quá

Unborn
01-02-2006, 09:08
1.
có ai còn nhớ cái game chiến tranh chia từng ô, lúc đầu có 3 cái base để đặt tùy chỗ. có thể xây tên lửa đất đối không ,rada rồi robot, bom nguyên tử sau đó ugrade lên .Khi đánh nó thì mình bắn tên lửa xuyên lục địa hoặc đem máy bay thả robot ko. robot đời cuối có màu vàng. Mình nhớ tên của nó có chữ metal (T_T) còn tên tiếng việt là sấm sét 2.
Vào romworld searh rùi mà ko nhớ tên(po' chíu). Ai giúp nhớ ra cái tên thui là cám ơn rùi.
--- sau 1 hồi lục lọi trong 70 trang, đã tìm ra, mờ hết cả mắt.
http://www.gamevn.com/forum2/showth...0&page=39&pp=10

2.
Còn game nữa là game câu cá, tiếng nhật T.T, nhưng hình ảnh con cá rất đẹp, có rất nhiều loại cá biển, tui ra biển câu đến con cá hình viên đạn(xem discovery nó gọi là cá mặt trăng ????) mà chưa bao giờ câu được.
Game này lúc đi bình thường thì bị mèo hay quạ, vịt tấn công cướp cá, còn đi trên biển thì bị cá mập cá voi nó quây (dã man T.T).
Ai biết game này với patch tiếng anh thì tui cám ơn lắm lắm, mà nếu ai pro nữa thì chơi cùng` tui xem làm cách nào câu con cá viên đạn(giống hệt viên đạn có 2 cái cánh hehe), và cách nào đi ra biển thật xa, chứ tui câu cá viên đạn là hết cỡ, đi xa nữa là bị sóng cuốn chết mất xác.

3.
Giờ nhớ thêm 1 game nữa là Trân Châu Cảng, cái này mình là nhật , đem tàu chiến và máy bay tới bắn nó, rất nhiều loại tàu và máy bay, Nhưng ko hy vọng gì lắm vì ko còn nhớ tên của nó nữa.

cái game xếp hình chưởng có người up rui` nhưng tui wen , nay up lại.
1 tràng pháo tay cho bác này nào =D> vì lí do đã mày mò 70 trang :D.
Game câu cá tớ có rất nhiều (6 --> 7 trò) nhưng ko rõ trò nào cậu cần để thử lại đã.

ai có link down trò xếp hình chưởng(em không biết tên tiếng E)thì cho em xin link down cái muốn chơi lại quá
Pa sap ko chịu đọc kĩ ở bài trên người ta post rồi đó, ko thì lục lại 5, 6 trang trước tớ cũng up rồi đó tên thật của nó là Dossun Ganseki Battle.

big chicken
01-02-2006, 15:05
cho em hỏi bác nào patch cái Tale of phantasia thía, có cái này các bác xem có đúng nguyên bản không, tối qua em đang chơi , tí nữa sặc vài lần.

Cái game câu cá đó là tiếng nhật, ko giống các kiểu câu cá quăng dây từ trên thuyền như fishing bass đâu, game đó mô tả cách thức câu cá của người dân chài nhật bản.^o^ cố gắng tìm hộ tui với.!!

tran_anh1987
02-02-2006, 21:57
bác nào còn nhớ cái trò "trực thăng cứu lính" không
ai còn nhớ biết tên tiếng anh chỉ giùm tui cái
lâu rùi chỉ biết tên tiếng việt không biết tên tiếng anh
à mà chò này là trò có cấi trực thăng xanh xanh ấy xong rùi đi cứu lính
hay ra phết ngày xưa nghiền mãi xong chưa phá băng bác nào còn nhớ chỉ giùm tui phát

Unborn
05-02-2006, 08:36
cho em hỏi bác nào patch cái Tale of phantasia thía, có cái này các bác xem có đúng nguyên bản không, tối qua em đang chơi , tí nữa sặc vài lần.

Cái game câu cá đó là tiếng nhật, ko giống các kiểu câu cá quăng dây từ trên thuyền như fishing bass đâu, game đó mô tả cách thức câu cá của người dân chài nhật bản.^o^ cố gắng tìm hộ tui với.!!

Sặc cậu down ở đâu cái bản patch đó vậy? patch kiểu gì lộn xộn thế >_<.

bác nào còn nhớ cái trò "trực thăng cứu lính" không
ai còn nhớ biết tên tiếng anh chỉ giùm tui cái
lâu rùi chỉ biết tên tiếng việt không biết tên tiếng anh
à mà chò này là trò có cấi trực thăng xanh xanh ấy xong rùi đi cứu lính
hay ra phết ngày xưa nghiền mãi xong chưa phá băng bác nào còn nhớ chỉ giùm tui phát
Sorry u, nhưng có rất nhiều trò trực thăng mà tớ lại ko thích thể loại đó tí nào nên u chịu khó nõi rõ hơn chút đc ko? vd như cách chơi, đạn...

tran_anh1987
05-02-2006, 20:00
cái trò trực thăng cứu lính này có con trực thăng màu xanh
bắn đạn bình thương khi chưa ăn được đận
khi di chuyển có hai cách di chuyển một là dọc theo màn hình hai là quay ngang(mặt hướng về phía người chơi )
khi cứu lính thì phải quay ngang ra mới cứu được lính
khi sắp hết mấu thì đến trạm xăng có thằng lính màu xanh ra tiếp máu (xăng)
còn đạn thì có bom lửa ,rùi bôm b52 ...được cái máy bay vận chuyển nó thả bằng dù xuống
tui nhớ không rõ thì bàn một là bàn giết con xe tăng
bàn hai là bàn giết khẩu pháo
bàn ba là giết cả cái căn cứ ở dưới lòng đất ....

tommyvicecity
07-02-2006, 14:30
to Trần Anh: Này thì trực thăng cứu lính!!!!!!!:D

Choplifter 3
http://www.gamevn.com/forum2/attachment.php?attachmentid=35615&stc=1

Game này cũng hay but chơi càng về sau càng nhàm!!!!!::(. Tớ không có đủ kiên nhẫn mà finish!!::(

tran_anh1987
07-02-2006, 14:35
thank you bác nha đúng cái game tui cần rùi
xong đành để lúc khác chơi vậy
máy đang bị niêm phong đành đợi lúc khác thanh u nhiều

Tên truy cập
07-02-2006, 15:09
Trò này khó phết , nhưng mà cũng rất hay đó chứ . Hồi đó mình qua màn 6 , đi không nổi nữa , cố lắm rồi đấy . Để download xuông rồi chơi phá đảo thử lại một lần nữa xem , lần này thì biết save load rồi , chắc phá đảo nổi ^_^ .

Unborn
07-02-2006, 15:09
Oáp :cafe: làm tớ mò cả ngày hôm qua mới ra, định up lúc 12h nhưng thôi vì tối quá rồi để người ta đóng cửa. Tớ định chơi thử mà nghe TMVC nói chả muốn chơi nữa... Oáp...

big chicken
07-02-2006, 16:47
thế còn game câu cá của tui, tui nói rõ lắm rồi đó, giờ nhắc lại , ai tìm được cám ơn nhiều ^^(tui vẫn còn akay con cá viên đạn, nó kéo đứt bao dây câu rùi).
Miêu tả:
game câu cá, tiếng nhật T.T, nhưng hình ảnh con cá rất đẹp, có rất nhiều loại cá biển, tui ra biển câu đến con cá hình viên đạn(xem discovery nó gọi là cá mặt trăng ????) mà chưa bao giờ câu được.

Phongngtuan
09-02-2006, 22:11
Mấy bác ơi có ai biết trò Metal gear và metal gear: solid snake ko
Em chơi trên Pc và Ps2 muốn tìm hiểu cốt truyện tí

Noir
10-02-2006, 16:42
Mấy bác ơi có ai biết trò Metal gear và metal gear: solid snake ko
Em chơi trên Pc và Ps2 muốn tìm hiểu cốt truyện tí

Cụ thể là u muốn cái gì. Nếu mà rom thì trên SNES không có đâu. Còn nếu hỏi về story thì u vào nhầm chỗ rồi.

Darkone
12-02-2006, 09:15
Ai làm ơn cho mình xin lai cái rom của front mission đi, cái rom cũ nó trôi về đâu rồi không biết nữa, làm biếng tìm quá

silver knight
12-02-2006, 22:05
Híc, bác nào có Langrisser IV& V cho em xin link down đi
Còn Langrisser III chơi Trên DreamCast nữa.Cám Ơn Nhiều

kaler
14-02-2006, 10:05
ai biết trồ dua ngựa ,mà có chan ngựa như luyện lebvel đó cho link đi ,vì trò này lâu rồi không còn nhớ tên

thang098
14-02-2006, 11:03
he ehe he he he he he he nhye he he he he ye he he he he he he

thang098
14-02-2006, 11:05
:> :> :> :> :whew: #>:) 4wtyerterltykherlhnjlrkethgldjkrhglerhotgerghjfgfg

thang098
14-02-2006, 11:08
llllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllll

Tên truy cập
14-02-2006, 14:20
Sao một loạt các bạn đẩu đâu nhảy vào post bài nhảm nhí thế này ^_^ ? ? ?

Híc, bác nào có Langrisser IV& V cho em xin link down đi
Còn Langrisser III chơi Trên DreamCast nữa.Cám Ơn Nhiều

Topic này chỉ có post rom của máy snes thôi bạn ạ .

big chicken
14-02-2006, 23:23
Ai làm ơn cho mình xin lai cái rom của front mission đi, cái rom cũ nó trôi về đâu rồi không biết nữa, làm biếng tìm quá
tiếng anh đó
ko trừ mp đâu nhá
ko trừ mp đâu nhá
ko trừ mp đâu nhá
ko trừ mp đâu nhá

Unborn
15-02-2006, 19:46
ai biết trồ dua ngựa ,mà có chan ngựa như luyện lebvel đó cho link đi ,vì trò này lâu rồi không còn nhớ tên
Phải cái này ko?

he ehe he he he he he he nhye he he he he ye he he he he he he
llllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllll llllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllll
4wtyerterltykherlhnjlrkethgldjkrhglerhotgerghjfgfg
Mod nào chôn giùm thằng này cái.
@Big Chicken: Cậu coi thử cái nào là cái cậu cần.
http://img47.imageshack.us/img47/3935/bassmastersclassic35md.gifhttp://img47.imageshack.us/img47/7896/bassmastersclassicproedition27.gifhttp://img47.imageshack.us/img47/2226/bassinsblackbassfishingwithhan.gifhttp://img47.imageshack.us/img47/770/bassinsblackbassfishingwithhan1.gif
P/S: Đầu topic còn 2 cái game câu cá nữa đó, cậu chịu khó tìm lại xem có phải ko nhé.

big chicken
15-02-2006, 22:24
e he he, up cái trò đua ngựa lên đi, vui quá cái game đó vui ghê.
HIk: ko phải cái câu cá đó, nó là tiếng nhật, lúc vào game có thằng bé trọc đầu nhấc cần câu được con cá cơ.
T.T

http://rom-world.com/search/?q=jockey

trong này có đủ tất cả các game đua ngựa, mình thử trên 5 trò rồi, rất hay

yugiohzzzz
17-02-2006, 08:47
Có ai biết một trò máy bay
có rất nhiều đạn đặc biệt
mỗi vòng chọn một loại
đạn đã chọn rồi ko chọn lại được
nếu chơi hai người thì hai máy bay có thể ghép lai thành 1
ai biết up hộ hoặc chỉ em tên tiếng anh ^:)^ [-O<

tommyvicecity
17-02-2006, 17:39
Có ai biết một trò máy bay
có rất nhiều đạn đặc biệt
mỗi vòng chọn một loại
đạn đã chọn rồi ko chọn lại được
nếu chơi hai người thì hai máy bay có thể ghép lai thành 1
ai biết up hộ hoặc chỉ em tên tiếng anh

Không kiếm được cái Screen Shot!!!!::( Down về chơi thử đi!!!!!

Strike Gunner

Còn 1 trò bắn máy bay hay trên Snes nữa là Sonic Wing!!!! Rảnh thì lên Rom-world.com lấy về!!!!!

TheArbiter
18-02-2006, 06:29
link download znes và snes emulator bi die rồi toi5 ơi

Unborn
18-02-2006, 15:18
Giờ có kêu thì ổng cũng chẳng trả lời đâu -.- để tui up lại cho, mà ko biết mấy cái ver này có hợp ý mấy cậu ko, nếu ko thích thì nói để cái khác.

mad_dog12
18-02-2006, 18:36
có ai biết link của fantasy 1 bản được làm lại chơi trên znes ko

TheArbiter
19-02-2006, 08:09
Giờ có kêu thì ổng cũng chẳng trả lời đâu -.- để tui up lại cho, mà ko biết mấy cái ver này có hợp ý mấy cậu ko, nếu ko thích thì nói để cái khác.

mấy cái này củ rồi unborn , bugs nhiều vô kể. up từ version znes1.36- 1.42
cho tui đi, cảm ơn rất nhiều

hep
19-02-2006, 19:26
cho hỏi trò "người dế" tên tiếng anh là gì,nếu bạn nào có thì cho mình xin cái link down cái thanks

tommyvicecity
20-02-2006, 15:42
cho hỏi trò "người dế" tên tiếng anh là gì,nếu bạn nào có thì cho mình xin cái link down cái thanks

Kamen Rider (tên Việt: Người dế!!!:D)

Game này cũng thuộc dạng định hồi đó, được nhiều người chơi nhưngtheo tớ đánh giá thì nó cũng thường thôi (không muốn nói là dở nếu so với các game đi cảnh khác như: Knight of the round, Final Fight...)

75487587548
22-02-2006, 04:03
thú thực là em đọc được 97 trang goài +download nhiều quá nên hơi phê phê
bác nào up goài thì thông cảm tý cho em hỏi có bác nào có bóng đá chuối không ?
nhân vật thì là mấy thèng nầy nầy
http://donut.parodius.com/translations/snes/images/titles/kuniodgb.png
giờ tự nhiên mún chơi lại quá

75487587548
22-02-2006, 15:58
hè tìm thấy goài
http://www.gamevn.com/forum2/showthread.php?t=57705

metallica_vn
27-02-2006, 21:59
hình như trong box này có nguơi hỏi game SONG HÙNG KỲ HIỆP thì phải
tên đầy đủ là Ghost Chaser Densei >>>> http://www.gametronik.com/site/fiche/snes/Ghost%20Chaser%20Densei/
file này nén = 7zip dùng winrar giải nén nhe'

:wink: :wink: :D :D :D :D

Cloud_88
28-02-2006, 16:05
Đúng rùi bạn ơi nó đó :x :x !! tìm mãi cám ơn nghe! hồi xưa tui với thằng bạn chơi trò này hoài, chả biết tên tiếng Anh của nó, mà sao down ko được vậy kìa :-/ , thui wa trang khác ::)

metallica_vn
28-02-2006, 17:14
ối trời mình vẫn down được đấy chứ ::) chắc pác này ko biết ấn vào đâu ,, khi kick vào link thì sẽ xuất hiện hình ảnh của game phía dưới là cái tên của game chỉ cần kick vào tên game sau đó sẽ có biểu tượng download là ok liền đơn giản vậy thôi :whew: trò chơi này hồi bé đã chơi rồi cũng hay hay :x

MÌnh thấy ai đó có hỏi về trò chơi ĐẢO KHỦNG LONG (có Mustapha, Jack ....) hồi trc mình chơi là điện tử xèng bây giờ có giả lập MAME để chơi trò này tên của nó là CADILLACS and DINOSAURS
xem hình tại đây : http://i11.photobucket.com/albums/a152/metallica80/linh%20tinh/daokhunglong.jpg
Download (3.94Mb): http://rom-world.com/file.php?id=23908

còn trò mà mình cũng tâm đắc ( đã từng thời 1 xèng phá đảo) đó là TAM QUỐC CHÍ (Warrios of fate) heheh #>:)
xem hình : http://i11.photobucket.com/albums/a152/metallica80/linh%20tinh/tamquoc1.jpg
http://i11.photobucket.com/albums/a152/metallica80/linh%20tinh/tamquoc2.jpg

*Download (3.57Mb) : http://rom-world.com/file.php?id=31926

metallica_vn
28-02-2006, 17:53
ối trời mình vẫn down được đấy chứ chắc pác này ko biết ấn vào đâu ,, khi kick vào link thì sẽ xuất hiện hình ảnh của game phía dưới là cái tên của game chỉ cần kick vào tên game sau đó sẽ có biểu tượng download là ok liền đơn giản vậy thôi :whew: trò chơi này hồi bé đã chơi rồi cũng hay hay

MÌnh thấy ai đó có hỏi về trò chơi ĐẢO KHỦNG LONG (có Mustapha, Jack ....) hồi trc mình chơi là điện tử xèng bây giờ có giả lập MAME để chơi trò này tên của nó là CADILLACS and DINOSAURS
xem hình tại đây : http://i11.photobucket.com/albums/a152/metallica80/linh%20tinh/daokhunglong.jpg
Download (3.94Mb): http://rom-world.com/file.php?id=23908

còn trò mà mình cũng tâm đắc ( đã từng thời 1 xèng phá đảo) đó là TAM QUỐC CHÍ (Warrios of fate) heheh
xem hình : http://i11.photobucket.com/albums/a152/metallica80/linh%20tinh/tamquoc1.jpg
http://i11.photobucket.com/albums/a152/metallica80/linh%20tinh/tamquoc2.jpg

*Download (3.57Mb) : http://rom-world.com/file.php?id=31926

ductri1984
01-03-2006, 09:15
Có bạn nào có đủ các trò xếp hình từ trước đến giờ không vậy ?

voky2006
03-03-2006, 13:48
Tui nhớ không lầm thì hùi trước có ra cái game songoku mà trong đó có mấy thèng đánh nhau theo kiểu đối kháng tay đôi í. Đôi khi đấu chưởng với nhau bùm bùm toàn là chưởng to không? Có ai có game này không cho tui đi... Thanks.

Tên truy cập
03-03-2006, 14:29
Đó là trò " Tề Thiên đấu chưởng " , nó có tới 3 hay 4 version lận , bạn muốn cụ thể bản nào . Mỗi bản chơi có nhiều khác biệt lắm .

binlat
04-03-2006, 02:38
Cho mình xin cái game mà tên tiếng Việt là Đào Thái Lan đó .Nhân vật là con bé Đào thái Lang và một con gấu mèo,đi bài,bắn đạn (con gấu bắn lá thì phải) hình ảnh ngộ nghĩnh và sound khá tuyệt.
Với lại có mấy cái Mộc Đế nữa sao các bác không up nốt đi :hug: Mới up mộc đế 4 và 5,cái có bản patch,cái ko !

binlat
05-03-2006, 01:00
Mà các bác ơi,cái patch của Fire emblem : Monsyo no Nazo đâu rồi ?

metallica_vn
05-03-2006, 04:24
Tui nhớ không lầm thì hùi trước có ra cái game songoku mà trong đó có mấy thèng đánh nhau theo kiểu đối kháng tay đôi í. Đôi khi đấu chưởng với nhau bùm bùm toàn là chưởng to không? Có ai có game này không cho tui đi... Thanks.

;;) nè đây là trò Dragon Ball Z ko biết bạn nói về phần 1 2 3 nào nhưng mình đã tìm đc đủ bộ của nó từ đánh đối kháng đến đi bài :
Link : http://www.gametronik.com/site/emulation/snes/D/3/

cách download :
bước1 : http://i11.photobucket.com/albums/a152/metallica80/download1.jpg

bước2 : http://i11.photobucket.com/albums/a152/metallica80/download2.jpg

bước3 : http://i11.photobucket.com/albums/a152/metallica80/download3.jpg

chú ý nhá trang web này nén game có đuôi 7z bạn giải nén bằng phần mềm winrar là đc chúc bạn thành công

quá đơn giản phải ko :D

metallica_vn
05-03-2006, 04:37
Cho mình xin cái game mà tên tiếng Việt là Đào Thái Lan đó .Nhân vật là con bé Đào thái Lang và một con gấu mèo,đi bài,bắn đạn (con gấu bắn lá thì phải) hình ảnh ngộ nghĩnh và sound khá tuyệt.

cái trò này đâu phải là Đào thái lan ( có thể ở nơi bạn sống) thường thì ở Nguyễn Du (hà nội) gọi là Ninza gấu . Game này có 2 phần :;) chơi phần nào cũng hay và khó nhất là chỉnh phần khó ( mình với thằng bạn Alone_slayer mãi mới đi hết bài )

TTên đầy đủ của game : : Pocky & Rocky

Link : http://www.gametronik.com/site/emulation/snes/P/2/

còn cách download thì mình đã nói ở trên ,,, ::)

metallica_vn
05-03-2006, 04:46
Mà các bác ơi,cái patch của Fire emblem : Monsyo no Nazo đâu rồi ?

sao bạn ko vào phần này nhỉ

http://www.gamevn.com/forum2/forumdisplay.php?f=201

cái trò này mình có thấy mọi người chơi nhưng mình chưa chơi bao giờ heheheh ko biết có hay hơn Robot 4 của mình ko " Dai-4-Ji Super Robot Taisen " #>:)
à mình có thấy 2 phần của Fire emblem
http://www.gametronik.com/site/emulation/snes/F/2/

bạn thử chơi rồi post vào topic Fire emblem nhé ::)

binlat
05-03-2006, 15:13
Bản patch đấy lởm lắm bạn ạ,Fire emblem : Monsyo no Nazo patch được mỗi cái lời thoại,oánh nhau vẫn mò mò .Cám ơn bạn về trò pocky!
Còn trò xếp hình sao và trò ghép hình (đi theo bài,có bài có 2 miếng ghép giống nhau,nếu ghép phải miếng giả thì bị nổ ấy,chơi được 2 người cùng ghép 1 lúc cũng được,nói về 2 nhân vật,1 màu xanh như bù nhìn,1 là lính .... )Mình nhớ tên nó bắt đầu bằng vần P thì phải .

metallica_vn
05-03-2006, 20:50
Bản patch đấy lởm lắm bạn ạ,Fire emblem : Monsyo no Nazo patch được mỗi cái lời thoại,oánh nhau vẫn mò mò .Cám ơn bạn về trò pocky!
Còn trò xếp hình sao và trò ghép hình (đi theo bài,có bài có 2 miếng ghép giống nhau,nếu ghép phải miếng giả thì bị nổ ấy,chơi được 2 người cùng ghép 1 lúc cũng được,nói về 2 nhân vật,1 màu xanh như bù nhìn,1 là lính .... )Mình nhớ tên nó bắt đầu bằng vần P thì phải .

:wink: ehheeh mình sẽ liệt kê 1 số trò xếp hình mọi người hay chơi nhé ( cái trò bạn gọi là xếp hình sao ở chỗ mình gọi là xếp dịch hình "Panel de pon " ) còn trò ghép hình khi nào tiện mình tìm cho.

List games :

Tetris Battle Gaiden ---> xếp hình đấu chưởng
Panel de pon ====> xếp dịch hình
Dossun! Ganseki Battle ===> xếp hình đấu kiếm

bạn có tên trò chơi rùi chắc biết download ở đâu rồi chứ :cool:

Unborn
06-03-2006, 18:36
Nếu chịu khó đọc lại hết topic thì tui đã up hết những game đấy rồi, còn cái Fire Emblem cũng đủ rồi đấy chứ.

cái trò này mình có thấy mọi người chơi nhưng mình chưa chơi bao giờ heheheh ko biết có hay hơn Robot 4 của mình ko " Dai-4-Ji Super Robot Taisen "
Emblem mà lại đem đi so với SRW :| Dai 4 Ji SRT đúng là rất đỉnh hồi đó những giờ thì nó cũ quá rồi, có biết bao nhiêu game SRW chơi = giả lập còn đỉnh và đẹp hơn cả PS2 cơ mà.

metallica_vn
07-03-2006, 02:38
Nếu chịu khó đọc lại hết topic thì tui đã up hết những game đấy rồi, còn cái Fire Emblem cũng đủ rồi đấy chứ.

Emblem mà lại đem đi so với SRW :| Dai 4 Ji SRT đúng là rất đỉnh hồi đó những giờ thì nó cũ quá rồi, có biết bao nhiêu game SRW chơi = giả lập còn đỉnh và đẹp hơn cả PS2 cơ mà.

mỗi trò có 1 cái hay đặc biệt khắc nhau và mỗi người cảm nhận game đó khác nhau nên mình ko giám so sánh mà chỉ hỏi xem có hay hơn thôi :-/ ... bạn bảo SRW còn có những phần hơn cả PS2 zay cho mình xin tên game cái xem sao ....... ;;)

voky2006
07-03-2006, 18:16
Đó là trò " Tề Thiên đấu chưởng " , nó có tới 3 hay 4 version lận , bạn muốn cụ thể bản nào . Mỗi bản chơi có nhiều khác biệt lắm .
cảm ơn nhìu nha... tui tìm ra rùi... nhưng lâu quá không chơi nên quên hết sạch sành sanh tuyệt chiêu :D ... thậm chí cách đấu chưởng đôi cũng quên luôn rồi... cái vụ mà thèng này chưởng cái bùm... rùi thèng kia cũng chưởng lại cái bùm... rùi hai bên nhấp x cho đến khi một thèng trúng chưởng é. Tui bấm vô select và start ... rùi chỉnh búa xua trong đóa luôn mà vẫn hông được. Ai còn nhớ không ? Cho tui "sách dép" theo học hỏi với.

vn00176014
08-03-2006, 02:53
Trời ơi ! cái link down cái giả lập chết toi rồi còn đâu. Tui thử cả hai cái link mà không được hè. Chán quá. Ở nhà bùn quá ra ngoài mạng ngồi mà không down xuống chơi mấy cái game con con được. aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

home_work
08-03-2006, 04:11
hãy cho nhương người không tin mình thành tin mình moi người cứ tưởng minh là mạnh nhat nhưng ai biết dược rằng de mình co thể làn dược gì O:) hãy chết hết nhưỡng người coi minh là mạnh

Phongngtuan
08-03-2006, 19:06
mấy anh ơi tìm giúp em trò này với: chọn 1 trong 3 con mèo: trắng, xanh, hồng, trong khi đi có thể chọn chuyển qua các con mèo khác như con mập biết đập đá, con ốm biế đào tường gì gì đó

Arabia
08-03-2006, 22:19
Ninja Cat thì qua bên Nes mà lục

Unborn
09-03-2006, 16:22
mỗi trò có 1 cái hay đặc biệt khắc nhau và mỗi người cảm nhận game đó khác nhau nên mình ko giám so sánh mà chỉ hỏi xem có hay hơn thôi ... bạn bảo SRW còn có những phần hơn cả PS2 zay cho mình xin tên game cái xem sao .......
Reply With Quote
Tiêu biểu gần đây nhất là SRW J và trước đây thì là OG, OG2... ngoài ra còn một số khác như A, D, R... còn 1 loại taisen nữa đánh qua đánh lại tới 5, 6 lần cứ như 1 war thật.

ductri1984
11-03-2006, 11:26
Các bạn có biết tên tiếng Anh của mấy trò này không vậy?
Ninja Gấu 1 & 2
Nhất dương chỉ 3 & 5
Ninja báo thù
Tia chớp
Đô vật Mỹ 2
Xếp hình đấu kiếm

Arabia
13-03-2006, 20:54
Ừ quên , tên tiếng Anh của cái trò Xếp hình đấu kiếm là cái khỉ gì ấy nhỉ . Có thêm trò để rủ chúng nó chơi rồi . Mọi người ai có Net ở nhà mà máu chơi Game Snes thì lên Zbattle.net chơi đi . Tôi sẵn sàng chiến những trò sau :

1)Tetris attack . Trò này tôi chơi tàm tạm , ko đến nỗi dở nhưng cũng ko phải cao thủ . Mấy lần gặp thằng nick là Polo bị nó dập cho tơi bời , trung bình cứ 20 ván thì mình thắng được 1 ván . Nó nhân khủng đếch chịu được , LV5 mà nó cứ 3 mấy 4 mấy nghìn trong khi mình có 10 20 nghìn , thảm .
2)Utilmate Kombat 3 . Bọn trên này nó đánh rồng đen hay đếch chịu được , mình cứ tưởng mình buồn đời vô đối rồi mà lên đó mới biết thế nào là đẳng cấp thực sự , tuy ko đến nỗi bị vùi dập 10 trận cũng ăn được 4 nhưng bù lại mình lại có nhiều trận Flawlesss Victory . Phải công nhận lối đánh của chúng nó vượt xa những gì mà mình tưởng tượng , nó óanh Combo ghê hồn . Cả trò siêu sao 2 nữa (International Super Star Soccer Deluxe viết tắt là ISSD ) , hay kinh khủng .
3)Biker Mice from Mars : chưa gặp ai cao thủ cả
4)Rock n roll racing , chơi cái này vui .
5)Yuyu tokubehuten , trò này tôi cao thủ , Yuyu final óanh cũng rất khá .
Ngoài ra có thể chơi Tsubasa ... Dạo này tôi chơi mấy cái trò này cho nó nhẹ nhàng nhưng phải cái ít người chơi quá , đánh đế chế thì đau đầu .

ductri1984
14-03-2006, 11:15
Bạn chỉ rõ làm sao sữ dụng zbattles.net để chơi nối mạng được. Tôi thử hoài chỉ có join vào rồi chat chứ không biết sao để chơi

Cho hỏi có ai biết tên tiếng Anh của mấy trò này không vậy ?
Ninja Gấu 1 & 2
Nhất dương chỉ 3 & 5
Ninja báo thù
Tia chớp
Đô vật Mỹ 2
Xếp hình đấu kiếm
Người quang tuyến 2

haovinh
14-03-2006, 12:06
Có ai biết trò chơi Phi Long Quyền ko vậy ! Mà Phi Long Quyền 1 đó chơi bên máy Nes đó nha ! ko phải chơi bên Snes đâu nha ! Trò này chơi theo thể loại vừa đi vừa đánh . Lúc vào trùm thì biến hình thành nhân vật khác , có người cầm song kiếm , có người cầm Gậy , có người cầm kiếm . Mỗi khi đánh trúng Huyệt của Máy thì có ống năng lượng , lúc đầy lên thì chơi tuyệt chiêu bay lên trời đá xuống hay đâm xuống . Mong bạn nào biết thì Post lên giùm với nha !

metallica_vn
14-03-2006, 13:11
Ừ quên , tên tiếng Anh của cái trò Xếp hình đấu kiếm là cái khỉ gì ấy nhỉ . Có thêm trò để rủ chúng nó chơi rồi . Mọi người ai có Net ở nhà mà máu chơi Game Snes thì lên Zbattle.net chơi đi . Tôi sẵn sàng chiến những trò sau :

1)Tetris attack . Trò này tôi chơi tàm tạm , ko đến nỗi dở nhưng cũng ko phải cao thủ . Mấy lần gặp thằng nick là Polo bị nó dập cho tơi bời , trung bình cứ 20 ván thì mình thắng được 1 ván . Nó nhân khủng đếch chịu được , LV5 mà nó cứ 3 mấy 4 mấy nghìn trong khi mình có 10 20 nghìn , thảm .
2)Utilmate Kombat 3 . Bọn trên này nó đánh rồng đen hay đếch chịu được , mình cứ tưởng mình buồn đời vô đối rồi mà lên đó mới biết thế nào là đẳng cấp thực sự , tuy ko đến nỗi bị vùi dập 10 trận cũng ăn được 4 nhưng bù lại mình lại có nhiều trận Flawlesss Victory . Phải công nhận lối đánh của chúng nó vượt xa những gì mà mình tưởng tượng , nó óanh Combo ghê hồn . Cả trò siêu sao 2 nữa (International Super Star Soccer Deluxe viết tắt là ISSD ) , hay kinh khủng .
4)Rock n roll racing , chơi cái này vui .
5)Yuyu tokubehuten , trò này tôi cao thủ , Yuyu final óanh cũng rất khá .
Ngoài ra có thể chơi Tsubasa ... Dạo này tôi chơi mấy cái trò này cho nó nhẹ nhàng nhưng phải cái ít người chơi quá , đánh đế chế thì đau đầu .

bạn hướng dẫn anh em cách tạo trò chơi và cách join vào game ng` ta đi mình cũng muốn chơi online mấy cái game này lắm .... nếu bạn có thời gian thì hướng dẫn bằng hình ảnh đc ko .. cảm on bạn nhiều :;)

big chicken
14-03-2006, 13:44
2)Utilmate Kombat 3 . Bọn trên này nó đánh rồng đen hay đếch chịu được , mình cứ tưởng mình buồn đời vô đối rồi mà lên đó mới biết thế nào là đẳng cấp thực sự , tuy ko đến nỗi bị vùi dập 10 trận cũng ăn được 4 nhưng bù lại mình lại có nhiều trận Flawlesss Victory . Phải công nhận lối đánh của chúng nó vượt xa những gì mà mình tưởng tượng , nó óanh Combo ghê hồn .

* nó combo vì nó set key, chứ có gì đâu, thế hóa ra bác ko combine button hả, vậy thua là đúng thôi.
*BMM: chả bít được, hồi trước tui thấy mọi người chơi chuột trắng(chẳng nhớ tên nữa, vinny or vinnie??) phần super hard toàn cách máy khoảng 1,5-2 vòng, chắc thế là cao thủ roài.

metallica_vn
14-03-2006, 14:05
Bạn chỉ rõ làm sao sữ dụng zbattles.net để chơi nối mạng được. Tôi thử hoài chỉ có join vào rồi chat chứ không biết sao để chơi

Cho hỏi có ai biết tên tiếng Anh của mấy trò này không vậy ?
Ninja Gấu 1 & 2
Nhất dương chỉ 3 & 5
Ninja báo thù
Tia chớp
Đô vật Mỹ 2
Xếp hình đấu kiếm
Người quang tuyến 2

hic bạn ko chịu mò trong này gì cả ... ỏ đây có gần hết các trò mà bạn cần thôi đằng nào cũng rảnh giúp bạn 1 cái heheh :

Ninza gấu : Pocky & Rocky 1,2 ---> down tuốt về
nhất dương chỉ : Yu Yu Hakushoto Tokubehuten (J)
tia chớp : Skyblazer
xếp hình đấu kiếm : Dossun! Ganseki Battle
xếp hình chưởng : Tetris Battle Gaiden ---> thử chơi đi
xếp dịch hình : Panel de pon (hình dễ thuơng hơn )----> giống tetris attack
ninja báo thù :Ninja Warriors Again, The
người quang tuyến : Marvel Super Heroes - War of the Gems (U)
đô vật mỹ 2 >>>> chịu có nhiều trên rom lám bạn tự tìm nhé

tặng thêm bạn mấy trò này :

Song hùng kỳ hiệp : Ghost Chaser Densei
Thần hổ : Kishin Douji Zenki - Denei Raibu
kết nghĩa vườn đào : Knights of the Round
Ngũ đại long vương : King of Dragons, The
Great Battle Gaiden : đại quyết đấu
robot thư hùng : Shin Kidou Senki Gundam W - Endless Duel
cú đấm 100%: Sonic Blastman 2 (US)

hò hò mình cũng nhờ luôn ,ai có thể biết tên trò "máy bay 1,2,3...7 " thì post lên cho mình :D

Arabia
14-03-2006, 14:24
Lol , Big chicken đúng là 1 con gà to thật . Dùng rồi hãy nói nhé , tôi ghét nhất là những người ko biết gì mà nổ cứ như là biết rõ lắm . Thứ nhất , khi chơi online thì Combine key và Turbo function hoàn toàn ko có tác dụng . Thứ 2 , cứ cho là có tác dụng đi , về Combo của rồng đen , xin thỉnh giáo Chicken 1 cách chỉnh cụ thể (ra được 5 hit là được , ko cần đến 8,9 hit như chúng nó) . Xin lỗi Gà To chứ tôi đã từng lên forum của Znes tìm hiểu về vấn đề này và câu trả lời tìm được là Impossible , muốn thành công trong trường hợp này phải thay đổi lại mã nguồn .
Về chuyện Vinie , i have no idea . Cũng mong nhìn thấy cao thủ như vậy lắm nhưng rất tiếc xưa nay tôi toàn gặp những thằng nổ thôi . Thật sự là tôi rất thèm được xem Record của những người như vậy để học hỏi . Điều khiển con này phải nói là cực kỳ vất vả , tôi muốn biết Vinie player xử lý những khúc cua khó ra làm sao .

metallica_vn
14-03-2006, 14:59
chơi 2 con này là basic đó là chuột nhảy ( Vinnie) và con chuột húc (Modo) nếu trình độ tương đối thì chơi các con còn lại ,,hehe tuy mình chơi trò BMM ( đua xe haclay) ko giỏi nhưng hồi trc hay chơi con nhện ( karbunk ) và con đĩa bay ( limburger ) .. còn nói về ăn cua của Vinnie thì bạn chỉ việc ấn nút R hay L rồi nháy nháy nút B nhất là gặp cầu vượt rồi dung tuyệt chiêu ehehhe con chuột này thì về nhất liên tọp còn chơi những con khác mà phần hard để đc về nhất là hơi khoai đó

Arabia
14-03-2006, 15:02
bạn hướng dẫn anh em cách tạo trò chơi và cách join vào game ng` ta đi mình cũng muốn chơi online mấy cái game này lắm .... nếu bạn có thời gian thì hướng dẫn bằng hình ảnh đc ko .. cảm on bạn nhiều :;)

Cũng ko cần phải thiết phải hướng dẫn bằng hình ảnh . Muốn chơi đầu tiên phải Down Zbattle về cài (cái này down ở zbattle.net) . Cài xong thì vào file---> Options để config . Nó có 6 mục :
1)Player name : Nick name của bạn trên đó , thích gì thì gõ vào
2)Path to Znes program :Đường dẫn đến chương trình Znes . Browse đến cái file Znes.exe . Nên nhớ là các phiên bản Znes Wip đều ko support tính năng chơi online , phải dùng các bản chính thức (mới nhất là 1.42 nhưng kinh nghiệm của tôi thì 1.36 chơi online tốt hơn 1.42 nên trên này rất nhiều người dùng 1.36 ) . Tốt nhất là có cả 2 phiên bản , chẳng mất gì của bọ .
3)Path to Rom : đường dẫn đến thư mục chứa Rom . Nên nhớ là để chơi Online được thì tất cả các Rom đều phả giải nén .
4)Play a sound when a players join : Tạo ra tiếng khi có người join game của bạn . Browse đến 1 file wav nào đó
5)Play a sound when a player types : Tương tự , thích thì đặt ko thích thì thôi .

Bây giờ thì File--->Connect .Muốn tạo Game ở chỗ Game---->Creat .

Lưu ý : Để chơi được thì cả 2 người phải có cùng 1 ROM , cùng 1 phiên bản Znes . Về phiên bản Znes thì hỏi nó trước khi chơi . Còn về cùng 1 Rom thì chương trình nó sẽ tự động check , nếu mình create mà thấy dòng Start nhấn được hoặc mình join mà thấy dòng Download ko hiện thì biết là yêu cầu này đã được hoàn tất . Xong . TRong khi chơi Game ấn T to talk . Quên nữa , cổng 7845 phải được mở , nếu giao thức UDP ko chơi được thì hãy thử TCP/IP , just uncheck UDP when start as a server or join .

big chicken
15-03-2006, 03:08
Lol , Big chicken đúng là 1 con gà to thật . Dùng rồi hãy nói nhé , tôi ghét nhất là những người ko biết gì mà nổ cứ như là biết rõ lắm . Thứ nhất , khi chơi online thì Combine key và Turbo function hoàn toàn ko có tác dụng . Thứ 2 , cứ cho là có tác dụng đi , về Combo của rồng đen , xin thỉnh giáo Chicken 1 cách chỉnh cụ thể (ra được 5 hit là được , ko cần đến 8,9 hit như chúng nó) . Xin lỗi Gà To chứ tôi đã từng lên forum của Znes tìm hiểu về vấn đề này và câu trả lời tìm được là Impossible , muốn thành công trong trường hợp này phải thay đổi lại mã nguồn .
Về chuyện Vinie , i have no idea . Cũng mong nhìn thấy cao thủ như vậy lắm nhưng rất tiếc xưa nay tôi toàn gặp những thằng nổ thôi . Thật sự là tôi rất thèm được xem Record của những người như vậy để học hỏi . Điều khiển con này phải nói là cực kỳ vất vả , tôi muốn biết Vinie player xử lý những khúc cua khó ra làm sao .
*chẹp, vậy là ko có việc set combine khi online , okie? vậy là bác thua người ta là do trình ko bằng thui, ngạc nhiên làm gì ^_^.

*còn bác ko thấy cao thủ vinnie là do ít giao lưu ^^, chứ việc đó tui ko cần chứng minh, bác ko tin cũng chẳng chết ai cả, chỉ bít là đi super hard có lúc điên , nhảy 1 cái đi gần hết 1/4 lap, việc bỏ các con khác từ 1,5-2 vòng tuy khó nhưng không phải không thể(ko phải bỏ rơi con thứ 2 nhá, đừng nhầm nhé >.>), lúc bó vỉa vào cua là lúc tăng tốc khá quan trọng vậy mà bác lại kêu cực kì vất vả thì bác ko tin cũng là đúng thôi.pro thì xoáy rẽ còn bình thường thì rẽ bình thường.

Arabia
15-03-2006, 05:10
Pro xoáy rẽ ??? Phì , Pro gì cái thứ đó , Newbie thì có , ko đáng để được so sánh với Expert như tôi . Nghe nói thôi là đủ biết lại thêm 1 con gà ko biết gì về trò Biker Mice mà cứ thích ba hoa . Nếu đã là người biết chơi trừ Limburger hoặc đôi khi là nhện thì ko ai dùng L+R để rẽ , thằng nào mà dùng nhiều đến L hoặc R thì xin lỗi , muôn đời ko bao giờ chạy lại tôi cả . Lol , lại còn nói tôi ít giao lưu nữa chứ , buồn cười quá , ko giao lưu nhiều sao tôi trở nên cao thủ được . Đây mời đồng chí Chicken xem thử 1 VD tôi chạy Modo để biết trình :
http://www.gamevn.com/forum2/showthread.php?t=135213&page=7&pp=10

Ở đó cũng có mấy cái Record tôi chạy Vinie đấy , thích cứ vào mà xem thử rồi đọc kỹ thắc mắc của tôi để hiểu tại sao tôi lại lăn tăn mấy cái chỗ rẽ . Chơi Vinie tôi ko có quan tâm đến cái loại tốc độ vẫn còn nhìn được thấy người , tôi muốn nói là nói đến tốc độ ko nhìn thấy gì kia . Thằng nào mà nói lúc này rẽ mà ko cảm thấy khó khăn thì chỉ là nói phét .

Về chuyện rồng đen , thua tất nhiên là do trình ai chả biết nhưng tôi muốn nhấn mạnh cái cách nó chiến thắng , quá hay , nó đánh mà mình cứ có cảm giác là cái xác của mình ko rơi được xuống đất , nhanh và chính xác đến độ làm mình kinh ngạc . Đảm bảo cái loại gà như đồng chí xem tớ chơi Biker_Mice_from_mars cũng vậy thôi , ngạc nhiên và sau đó là thích thú vì được mở rộng tầm mắt .

happiness
17-03-2006, 08:52
Xin hỏi có ai biết trò bác sĩ mèo đen hồi xưa kô. Hình như là mỗi lần ăn cái gì dzo6 là biến hình thì phải: xe hơi, xe tăng, khinh khí cầu, máy bay... Mình rất mê trò đó mà kiếm hoài chua ra

tommyvicecity
17-03-2006, 12:12
Trò mèo đen ấy cũng đã up rồi!!!! tựa gốc là: Felix the cat.

to all: dạo này database kinh quá, Tommy vẫn còn khoảng vài chục rom khá hay (có gần 15 game đỉnh) không biết có nên up không???? bà con biết chỗ nào có host free, chất lượng tốt tốt không???? thời gian lâu lâu tí!!!!!

golden angel
17-03-2006, 15:08
co ai chơi trò Front Mission 1 ko? chơi đến màn 6 hay 7 gì đó( màn đó đánh ban đêm ở thành phố)! tư nhiên nó nhảy sang nói tiếng tàu,rồi ko thấy nó nói gì cả mà miệng nó thì vẫn nhép, hình như bị lỗi,có ai chơi wa thì up cho tui rom mới hoạc chỉ tui cách fix!

huynhgia
20-03-2006, 16:15
có bạn nào có trò Mario cưỡi khủng long không? cho mình xin đi!

hoa_long
21-03-2006, 12:13
tìm trang 2 hay 3 gì đó ..
AI BIẾT game Nhật Nguyệt Thần Kiếm , tên tiếng anh là gì ko?

hungleon88
21-03-2006, 14:50
Đúng rồi đó Golden Angel , tui cũng như ông vậy đó, đang chơi hay thì lại bị như vậy , chán thật, down roms trên romsworld cũng bị như vậy luôn , chẳng hiểu nữa.
Hồi còn chơi trên máy nitendo tui dã chơi xong trò này rồi nhưng mà bây giờ vẫn còn ghiền nên muốn chơi tiếp.
Bác nào có bản không bị lỡi như vậy thì up lên share với nhá. thanks

tommyvicecity
21-03-2006, 16:10
Cái lỗi trong Front Mission đó là do bản patch!!!! Mấy chú chơi bản Original đi, qua đoạn lỗi ấy, save lại 1 phát. Đổi tên cái file save đó cho trùng tên với tên Rom của bản E, sau đó chơi tiếp!!!!.

Lời khuyên: Bất cứ game nào của Jap thì nên chơi bản Origin + file patch. khi hỏng thì sửa chửa dễ dàng. Đừng chơi game patch sẵn!!!!! Nếu game đó được release bản Eng thì hãy chơi bản Eng đó!!!!:D

ductri1984
22-03-2006, 09:49
Có ai biết trò này tên tiếng Anh là gì không ? Tôi kiếm hoài không được
Và trò Thần Búa nữa

I'm Shevchenko
23-03-2006, 12:25
Có ai biết trò " Eo biển xanh " tên tiếng Anh là gì ko . Trò này thuộc thể loại Dàn trận theo luợt của Square đó !!!

GASS
23-03-2006, 14:53
bạn nào có patch tiếng anh của trò này ko nhỉ :) nếu có cho mình xin nhé:
Daiku no Gensan
nó là trò này
cảm ơn nhiều

hanglomwa
23-03-2006, 15:55
trời ơi cái trò thần búa này cần gì phải patch nhỉ,lời thoại của nó có nhiều lắm đâu mà cấn patch hử!
trò này cũng có khó đâu(phải nói là dễ )mà cần phải hiểu đường (FF thì còn có lí chứ)
Tìm làm cái gì,patch nào mà chẳng có lỗi đang chơi mà đơ thì patch làm cái gi!)
Thích tìm thì lên rom-world mà tìm kiều gì cũng có cái mà nó đã patch rồi đó!

tommyvicecity
23-03-2006, 17:23
to Sheva: Eo Biển Xanh là Bahamut Lagoon đó!!!! game đỉnh vậy mà cũng không biết tên nữa!!!!!:|

delta_101086
24-03-2006, 11:13
men oi hay we' nhung bac co tro dragon ball khong
moi cang tot cam on hehe

ductri1984
25-03-2006, 10:56
Cho hỏi trò này tên tiếng Anh là gì vậy ? Tôi kiếm hoài không ra

happiness
27-03-2006, 09:55
Anh em có ai biết cái trò bắn máy bay trên máy Snes hồi xưa có tên "Oanh kích" kô? Mình chọn nước Anh Mỹ Nhật rùi điểu khiển máy bay đi bắn áh. Mình kô biết tên gốc nên pó tay lun. Ai biết mong chỉ giúp

happiness
27-03-2006, 10:05
Anh em có ai biết cái trò bắn máy bay trên máy Snes hồi xưa có tên "Oanh kích" kô? Mình chọn nước Anh Mỹ Nhật rùi điểu khiển máy bay đi bắn áh. Mình kô biết tên gốc nên pó tay lun. Ai biết mong chỉ giúp mình rất cảm ơn

Game over.
27-03-2006, 15:16
Máy bạn ai co thời gian thì post bài ve zbattle chỉ cách vao do choi gium minh duoc ko vay minh vao duoc roi nhung luc 2 nguoi connect vo thi` no ko vo duoc.ai ranh ve phan nay thi help ro rang chut nha.minh nghi may game snes nay ai cung muon choi online het

Game over.
27-03-2006, 15:46
Co Ai bit tro` Thai Cuc Dao ten tieng anh la gi hong vay.cai tro ma 2 thang danh nhau trum cuoi la` thang toc 2 mai ra da' thang trong tai 1 cai dinh vo bang diem do

Arabia
27-03-2006, 19:09
Thái cực đạo tiếng Anh là teakwondo , cứ vậy mà search thôi , khó gì .

hanglomwa
27-03-2006, 21:35
Thái cực đạo là taekwondo!???
Bác nói thế nào chứ tui ko tin,hình như dính đến mấy chữ thái cực là dính đến thằng trương tam phong bên tầu mờ

Arabia
27-03-2006, 22:58
Bác nói thế nào chứ tui ko tin,hình như dính đến mấy chữ thái cực là dính đến thằng trương tam phong bên tầu mờ

Lol , dồng chí này nhiễm kiếm hiệp nặng quá rồi . Hoặc là do vốn từ tiếng Việt của đồng chí hạn chế . Tên Việt hóa của Judo là nhu đạo , Aikido là hiệp khí đạo , Taekwondo là thái cực đạo . Người ta gọi sao tớ theo vậy thôi , ngôn ngữ vốn như thế , muốn check thì đồng chí mua 1 quyển từ điển tiếng Việt mà xem .

Thái cực đạo
Tae kwon do
Thái cực đạo là một môn võ tự vệ của Đại Hàn
Tae kwon do is a Korean art of self-defense

Đó , nguyên văn trong từ điển là như vậy đó .

tommyvicecity
28-03-2006, 11:33
Anh em có ai biết cái trò bắn máy bay trên máy Snes hồi xưa có tên "Oanh kích" kô? Mình chọn nước Anh Mỹ Nhật rùi điểu khiển máy bay đi bắn áh. Mình kô biết tên gốc nên pó tay lun. Ai biết mong chỉ giúp mình rất cảm ơn

Sonic Wing

Game này tớ up rồi mừ!!!!:|

@gameover: trò bác nói là Mortal Kombat!!!!

=)), cười vỡ bụng mất thôi!!!!:D. BÁc học lớp mấy vậy???? Cái mà Trương Tam Phong chế ra là Thái Cực Quyền, mà Trương Tam Phong là sản phẩm của Kim Dung....nói đến đây chắc hiểu roài!!!!:-"

Game over.
28-03-2006, 13:42
Bac' aribia cua map AOC oi cho em add nick ben yahoo duoc ko vay,nick minh la morethanjuzfriendz@yahoo do minh muon hoi ve van de zbattle duoc hong vay.cho` tin ben yahoo nha

Phongngtuan
28-03-2006, 17:51
ai nói Thái Cực đạo là của Kim Dung. TCD là 1 môn võ để duỡng sinh có từ rất lâu đời ở Trung Quốc. Kim dung dưa vào rồi viết truyện. Còn Taekwondo dịch ra tiếng việt là thái cực quyền đúng rồi
Mà hình như trò đó là kẩte thì phải

Phongngtuan
28-03-2006, 17:51
ai nói Thái Cực đạo là của Kim Dung. TCD là 1 môn võ để duỡng sinh có từ rất lâu đời ở Trung Quốc. Kim dung dưa vào rồi viết truyện. Còn Taekwondo dịch ra tiếng việt là thái cực quyền đúng rồi

Arabia
28-03-2006, 19:00
Thái cực đạo chứ . Trương Tam Phong là thằng cha tổ sư Võ Đang có 2 món là thái cực quyền với thái cực kiếm . Còn cái trò mà đồng chí Gameover chính xác đúng là Taekwondo (J) . Trùm cuối là thằng Yuh , đúng , ngay đầu trận nó đập trọng tài rồi lúc đánh mình túi bụi , trận cuối này no rules at all .

Game over.
29-03-2006, 13:47
Ba'c aribia noi dung roi tui dơn ve choi roi chinh xac.COn bac aribia o dau vay neu o HCM thi toi nha tui cai gium tui di tui hau ta sau cho,tui cai cung duoc nhu vo toi noi thi no bao' waiting for client hoai chuyen wa IC IP gi do no cung bao la connecting . gi do ngoi doi ca tieng dong ho` ko thay vao ?????

tommyvicecity
30-03-2006, 13:03

Tớ nói Thái Cực Đạo của Kim Dung hồi nào!!!!:|. Bác sớn sác không xem kĩ rồi nói bậy!!!!!

Thái Cực Đạo = Taekwondo.........Còn cái mà bác nói là võ dưỡng sinh gì gì ấy là Thái Cực Quyền!!!!

Còn Trương Tam Phong thì em không biết có thực hay không nhưng trong truyện của Kim Dung thì em cho là...phịa!!!!=))

Tên truy cập
30-03-2006, 15:49
Thái Cực Đạo = Taekwondo.........Còn cái mà bác nói là võ dưỡng sinh gì gì ấy là Thái Cực Quyền!!!!

Võ Đang bạn ạ ^_^

Noir
30-03-2006, 19:26
kẩte

Karate dịch ra tiếng Việt là không thủ đạo, tức cận chiến tay không.
Còn taekwondo là thái cực đạo thì đúng rồi.

kiemngocto
30-03-2006, 22:35
mấy bạn có biết cái game tên "nữ sinh nổi loạn" trong đĩa 700 game không ai có link thì post cho mình nha

the_rock1089
30-03-2006, 22:57
mấy bạn có biết cái game tên "nữ sinh nổi loạn" trong đĩa 700 game không ai có link thì post cho mình nha
Game đó tên là Nage Libre, bác cứ theo đó mà tìm.

Phoenix99
31-03-2006, 08:56
cho đ65 xim hai trò tactics orge tiếng anh(đừng lấy tiếng nhật ) với cám ơn mấy huynh trước save MP save mP save MP

golden angel
31-03-2006, 15:21
ai up lên giúp tôi file game Front Mission bản tiếng Japan được ko? tui tim hoài ko thấy,toàn bản patch ko!

mewmew
31-03-2006, 23:15
ai up lên giúp tôi file game Front Mission bản tiếng Japan được ko? tui tim hoài ko thấy,toàn bản patch ko!
Đây, dùng thử xem cso vừa ý ko nha ;)
http://www.rom-world.com/search/?q=Front%2Bmission

Kitan_cntt
01-04-2006, 17:26
mấy pác biết game mà lúc vào scene đầu có 2 thằng tù chuẩn bị vượt ngục ko,game đó cực đỉnh luôn nhưng đệ ko biết tên TA của nó,chỉ dùm đệ đi cám ơn nhìu

Arabia
01-04-2006, 17:41
Tên dài lắm , ngại gõ , lên Emu-rusia.net search Banka là thấy . Enjoy hf

Kitan_cntt
01-04-2006, 22:45
ok,cám ơn pác nhìu lắm nghen Ârabia
save mppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

Laguna Loire
02-04-2006, 23:38
Trước đây tui có chơi 1 game dạng turn base, chơi theo kiểu đi chiếm các tháp, bên nào chiếm được nhiều tháp thì được nhiều tiền thưởng hơn sau mỗi turn. Khi đánh nhau thì hiện lên hình 2 bên, không nhảy vào đánh nhau mà chỉ đứng 1 chỗ bắn phép hoặc chưởng, mỗi khi giết xong 1 con thì sẽ được tăng exp theo dạng cái bình đầy dần, khi bình đầy thì sẽ được biến hình, tối đa sẽ được biến hình 2-3 lần. Trò này tôi chơi lâu lắm rồi, chắc cũng khoảng 10 năm rồi, bây giờ tìm lại không biết là trò gì, chỉ biết ngày xưa chủ hàng điện tử gọi nó là trò "dũng sĩ áo giáp". Ai biết trò này tìm dùm tôi với.

hanglomwa
03-04-2006, 18:07
mấy pác biết game mà lúc vào scene đầu có 2 thằng tù chuẩn bị vượt ngục ko,game đó cực đỉnh luôn nhưng đệ ko biết tên TA của nó,chỉ dùm đệ đi cám ơn nhìu
Sang box Kunio xem nha!
cái nay` chơi vui phết vui nhất là cái giải mã :D !Giải lung ta lung tung cũng đúng,ai chơi trò này tui đố 1 câu nha :ngoài cái giải mã 0000 là sai bạn thử cho 1 cái giải mã sai nữa xem (bùn cười we giải mã sai mới khó chứ đúng thì dễ wa)Tình cờ mình thử cái pass năm sinh của mình thấy sai mới vui chứ!

Laguna Loire
03-04-2006, 20:41
Qua 1 ngày rồi mà không bác nào tìm được trò của em à, đang thèm trò này quá, tìm lâu rồi mà không tìm được, mấy bác có nhiều game đâu rồi, tìm dùm em với nào.
À tiện thể bác nào có hướng dẫn các đòn kết thúc của trò Mortal Kombat 2 cho em với, em cần bản tiếng việt ấy nhé, chứ tiếng Anh em cũng có rồi, nhưng nhiều chiêu khó hiểu lắm. Cám ơn các bác trước!!!

Game over.
05-04-2006, 17:36
Anh Em giup minh 1 game ket nghia vuon dao voi pacth voi nha ,thank nhieu

M-pool
06-04-2006, 00:39
không hiểu trò tenchi wokurayu ( tam quốc 1 ) có patch E không nhỉ?

Game over.
06-04-2006, 16:23
Đây là game dàn trận tam quốc chí nó là bản tiếng hoa thôi,mình không biết nó có bản tiếng anh không
down ve giai nen ra nhung ko thay file duoi.smc lam sao choi,doi thanh *.smc choi cung ko duoc
ai co pót cho minh lai nha voi pacth E luon

An Sat Truy Hinh
09-04-2006, 19:10
Cho em hỏi tí nhá , sao cái Snes của em klo Save đuợc bằng Shift F+ với lại ko Load đuợc kiểu đó vậy .
Kể cả game có Save , sau khi em nghỉ vào chơi cũng ko tiếp tục đuợc , ko hỉu cái file save nó đi đâu mât ?
Có ai chỉ em với ?

hep
09-04-2006, 20:14
bạn dùng bản nào vậy nếu dùng Zsnes thì trước khi save nhấn F2 còn load nhấn F4

An Sat Truy Hinh
11-04-2006, 17:59
Tui dùng Snes mà , phiên bản 1.41 . Chứ ko xài Zsnes , mà 2 cái nì có khác gì nhau ko vậy ??
Đã thử cài cái 1.43 rồi mà vẫn thía , ko có gì mới , nói chung là ko Save đuợc , chán ghê cơ .
Dũng Snes thích hơn vì nó cho save nhìu hơn . Trước chơi thì ko sao , từ hồi down đuợc Teringsaga với lại mấy cái nữa về chơi thì ko save đuợc , hix, bùn ghê

Tên truy cập
11-04-2006, 18:15
Này bạn Án Sát Truy Hình gì gì đó ơi
Ai bảo bạn là Zsens là không save được ^_^ , soft này không những save được 1 slot mà còn save được tới 10 slot lận , tưng bừng hoa lá , bạn nói thế nào thế ? Chắc bạn không biết sử dụng Zsnes rồi . Bây giờ khi nói đến dùng giả lập cho máy super nitendo thì dân tình ai ai cũng dùng Zsnes , đơn giản chỉ vì nó hợp thời và mốt mà ( dĩ nhiên nó cũng là thằng tốt nhất trong tất cả các giả lập dành cho máy Snes ^_^ ) . Snes 9x cũng là một soft tốt , nhưng để so sánh với Zsnes chắc chắn là không bằng rồi ^_^ . Bạn có thể kiểm tra điều này thông qua trang emulator-zone.com . Mà trò Tearing Saga là máy PS 1 chứ có liên quan gì tới Snes đâu ?

An Sat Truy Hinh
12-04-2006, 16:04
Hì , tui thấy tên trò đó trong giả lập Snes của tui mà , nên nói thía thui .
Cái tui cần hỏi là hiên nay phiên bản Snes 9x v1.41 của tui ko save đuợc , có cách nào giải quyết đuọc ko vậy ? TUi chỉ chơi đuợc tầm 2 h/ ngày . Hôm sau vào ko load đuợc , mặc dù đã save cẩn thận bằng Shift+F1...9 . Vậy mà ko load đuợc , ấn F1...9 mà ko đuợc gì cả . hix .

payc6cntt
13-04-2006, 15:47
tai vi` may nha` ban di do hoi ma` an alt f4 cho nhanh roi` tat cay la` xong co gi` dau ma` pahi? hom sau choi dc luon ko van de chi
den luc dau' cu vao` dau ma` hoi toi toi giai quyet cho hehhehehe taht day' ko tin thi thu? ma` sem ko ai them, noi doi dau toi cung chang bit' ban gui bai` nay` lau chua nhung am` cu tra loi` thoi chac' ban ko tin toi thi ke toi ban an sip f 9 hoac can tron sip f9

emcananh162003
13-04-2006, 23:06
May anh co game Ket Nghia Vuon Dao Hong Cho em xin voi cam on

trantienhoabinh
14-04-2006, 23:49
[QUOTE=Kunio Kun]__Tôi cũng chả muốn trình bày nhiều cho phức tạp :D , tôi mở topic này ra là để giới thiệu cho anh em những game nhỏ mà nội dung hình ảnh đẹp , tui nó ra lâu roài nhưng những ai chưa chơi thì cũng nên chơi lại vì nó rất hay :))

__Trước hết muốn chơi những trò đó thì bạn phải vào đây down trình giả lập của nó về ,có rất nhiều trình giả lập nhưng phổ biến nhất vẫn là 2 cái này :
Zsnes
http://www.gamevn.com/forum/attachment.php?attachmentid=6316
Snes9xw
http://www.gamevn.com/forum/attachment.php?attachmentid=6315

Chào các bạn, mình ko rành về game giả lập, nhưng rất thích. Các bạn vui lòng hướng dẩn mình cách download trình giả lập và cách cái game trên PC nha. Mình noob lắm.
Thanks

Y!M: bill_tran10

dylan_1415
16-04-2006, 13:42
Có 1 trò tên là Võ Quạt , ngày xưa nổi đình nổi đám ở mấy hàng Game mà không có ai post lên nhỉ. Xin hỏi ai biết trò này thì Post lên cho anh em thưởng thức nhé. Thanks!!!

kinghack
18-04-2006, 15:56
các bác cho em xin cái link download snes v1.41 , cái của em cũ wá rùi , đnag thèm chơi lại máy trò cũ đây , ty trứoc nha

kensai_nodachi
18-04-2006, 17:38
xin hỏi là cái trò về Rai võ tướng thiên hà ý có patch tiếng anh ko vậy. nếu có cho mình xin nhé. cãm ơn.

=kiug=
18-04-2006, 22:07
kiém dùm game có mấy cái thằng đi đặt bomb phá từong này kia nọ ấy

dylan_1415
20-04-2006, 04:50
Có 1 trò tên là Võ Quạt , ngày xưa nổi đình nổi đám ở mấy hàng Game mà không có ai post lên nhỉ. Xin hỏi ai biết trò này thì Post lên cho anh em thưởng thức nhé. Thanks!!!

Hyutars
20-04-2006, 14:19
U phải nói tên tiếng Anhthif mới kiếm được chứ, nói không không thế ai bít được, hồi trước tui nhớ chơi một game đi cảnh lên lv có tên bajistsu... ai bít cho xin

dylan_1415
20-04-2006, 16:20
chán quá, nếu biết tên tiếng Anh của nó thì tôi đã down được rồi. Chỉ biết là trò đấy chơi được 2 người, chơi tương đối giống Ninja Lùn, vũ khí dùng là quạt ba tiêu. Hết!!!

tommyvicecity
21-04-2006, 14:49
chán quá, nếu biết tên tiếng Anh của nó thì tôi đã down được rồi. Chỉ biết là trò đấy chơi được 2 người, chơi tương đối giống Ninja Lùn, vũ khí dùng là quạt ba tiêu. Hết!!!

Tớ up rồi!!!!. Tớ cũng không bít trò đó tên E là gì, chỉ biết nó tên Sở lưu Hương. Bác dùng chức năng search của diễn đàn, tìm trong topic này sẽ lòi ra bài đó thôi!!!. Chúc may mắn!!!!

huynhgia
24-04-2006, 07:41
bạn nào post lên trò dino cho mình hoi một tí. tui down được rồi nhưng không biết dùng giả lập nào chơi (Snes 9 không đọc được).
thanks

I'm Shevchenko
26-04-2006, 12:17
Ai biết trò " 2 chàng ngốc " tên tiếng Anh là gì ko ? Nếu có file thì up lên luôn để tui khỏi tìm ^_^ !!! Thanks !!!
Save MP !!! Save MP !!! Save MP !!! Save MP !!! Save MP !!! Save MP !!! Save MP !!! Save MP !!! Save MP !!! Save MP !!! Save MP !!! Save MP !!! Save MP !!! Save MP !!!

Laguna Loire
26-04-2006, 15:21
Võ quạt hả, tui có nè, up lên cho các bạn down nè. Chúc chơi vui vẻ nhé

burin
26-04-2006, 16:40
thấy mọi người thích chắc là hay lắm , down về , chơi ^_^ cám ơn nhé

I'm Shevchenko
26-04-2006, 17:35
Võ quạt hả, tui có nè, up lên cho các bạn down nè. Chúc chơi vui vẻ nhéSao bạn ko up cho mình 2 CHÀNG NGỐC LUÔN vậy . Trò này có nhân vật là cha con Goofy trong loạt cartoon Mickey của Walz Disney ý !!!

KOJIMA
26-04-2006, 19:30
Bạn nào giúp mình tìm trò này với. Không biết chính xác tên tiếng anh và tiếng việt của nó. Chỉ biết mô tả nó như thế này:

Có 1 cánh cửa thả lần lượt từng chú lùn xuống. Các chú lùn cứ lần lượt tự động đi thẳng về phía trước. Mình phải chọn các chức năng: Đào hầm, chặn đường, xây cầu, leo tường, nổ v.v.... để tạo đường đi tiếp và không bị rớt xuống vực. Trò chơi có nền nhạc vui vui giống như bản "cái chết của con thiên nga" a'

Ai biết chỉ dùm, tên tiếng anh cũng được . Nếu có rom luôn thì càng tốt. Cảm ơn nhiều.

ryan_duy
29-04-2006, 06:03
bạn nào có thể up lại cho mình cái Dragon Ball Z không? cái mà mình down về ở mấy trang đầu đang chơi đến lúc Pocollo Cadic và Songohan giết Fide thì tự nhiên nó bị lỗi không đi tiếp được nữa
mình xin cám ơn trước

BS
30-04-2006, 14:17
Bác nào tìm dùm mình cái trò mà tên tiếng việt là đua xe Harlay đó ,mình kiếm ma không biết tên tiếng anh của nó .Thx nhiều .

metallica_vn
30-04-2006, 16:42
đua xe harlay à có liền nè " Biker Mice From Mars (US) " tiện mình hỏi có ai biết tên tiếng anh trò Ninza báo thù không : trò đi bài có 3 đứa , 1 con trai. 1 con gái 1 thằng ngừoi máy . Ai biết chỉ mình nhá

BS
30-04-2006, 19:43
Vậy hả :D !Thx ,cho tui xin tên tiếng anh của trò đặt bom luôn đi :D .Trò đặt bom mà có cởi thú đó ,cám ơn nha :D .

Tìnhyêu36kế
30-04-2006, 19:56
cho em hỏi có ai biết cái trò truyền kỳ Saga của Square hem, nhà em có cái đóa nhưng mà tiếng nhật, có tiếng anh cho em xin dzới!

TìnhBáoViênPK
30-04-2006, 21:15
Oạch! Phải viết tên trò Game = Tiếng Anh thì tôi mới tìm được chứ!!!

I'm Shevchenko
01-05-2006, 12:40
cho em hỏi có ai biết cái trò truyền kỳ Saga của Square hem, nhà em có cái đóa nhưng mà tiếng nhật, có tiếng anh cho em xin dzới!Romancing Saga phải ko bạn . Có 3 phần mình ko rõ bạn muốn kiếm phần nào ??? Mình thấy phần 3 là hây nhất !!!
Các bạn có ai biết tên tiếng Anh của trò " 2 Chàng ngốc " ko ? Cha con goofy trong Walz Disney ý !!!

I'm Shevchenko
01-05-2006, 12:50
Romancing Saga 1 (http://www.hpfanonline.net/forum/showthread.php?p=19755#post19755)

Romancing Saga 2 (http://www.hpfanonline.net/forum/showthread.php?p=19757#poststop)

Romancing Saga 3 (http://www.hpfanonline.net/forum/showthread.php?p=19763#poststop)

5 phút down 1 lần nha bạn đừng quá nôn nóng sẽ ko nên cơm cháo gì đâu !!! Mình khuyên bạn nên down bản 3 truớc vì theo cảm tính mình nghĩ bạn cần bản đó !!!

Anti cheat
01-05-2006, 15:11
Trò ninja gấu ai còn gửi giúp cái. Trò đó có 1 con gấu với 1 đứa bé đấy. Tên của trò đó thì quên lâu rồi.

Anti cheat
01-05-2006, 15:17
Trò võ tướng thiên hà (Rai) thì có bản E không vậy. Nếu có thì up lên cho tôi với, đang xài bản tiếng nhật hay tiếng trung không rõ nữa, đọc chả hiểu mô tê gì ráo.

Phoenix99
01-05-2006, 17:14
cho tớ xin hai trò Orge Battle và tactic Orge với(hai trò này là dàn trận ,có bản tiếng nhật lẩn tiếng nah cho tớ xin bản tiếng anh duoc ko) cho cám ơn trước luôn

hep
02-05-2006, 12:42
Orge Battle thì có bản tiếng anh còn tactic Orge trên snes thì chỉ có tiếng nhật thôi bạn muốn chơi bản tiếng anh thì chỉ PS1 là có

Hyutars
02-05-2006, 19:20
các bạn có biết trò nào có cách chơi giống Seiken Dentetsu 3 không, các bạn cho mình biết tên thui cũng được
thx you

I'm Shevchenko
03-05-2006, 11:54
Bác nào tìm dùm mình cái trò mà tên tiếng việt là đua xe Harlay đó ,mình kiếm ma không biết tên tiếng anh của nó .Thx nhiều .Tên tiếng Anh thì có nguời trả lời bạn rùi . Nếu bạn kiếm rom ko ra thì có thể down ở đây nè !!! http://www.hpfanonline.net/forum/showpost.php?p=14636&postcount=4

Save MP !!! Save MP !!! Save MP !!! Save MP !!! Save MP !!! Save MP !!! Save MP !!! Save MP !!!

Vậy hả :D !Thx ,cho tui xin tên tiếng anh của trò đặt bom luôn đi :D .Trò đặt bom mà có cởi thú đó ,cám ơn nha :D .
Super Bomberman (http://www.hpfanonline.net/forum/showthread.php?p=16984#poststop)

Super Bomberman 1 (http://www.hpfanonline.net/forum/showthread.php?p=16985#poststop)

Super Bomberman 2 (http://www.hpfanonline.net/forum/showthread.php?p=16986#poststop)

Super Bomberman 3 (http://www.hpfanonline.net/forum/showthread.php?p=16988#poststop)

Super Bomberman 4 (http://www.hpfanonline.net/forum/showthread.php?p=16990#poststop)

Super Bomberman 5 (http://www.hpfanonline.net/forum/showthread.php?p=16991#poststop)

Super Bomberman Panic Bomber World (http://www.hpfanonline.net/forum/showthread.php?p=16993#poststop)

5 phút down 1 lần nha bạn . Nếu ko thì ko down được đâu !!!

Largo Winch
03-05-2006, 12:35
Cho hỏi một chút có bạn nào lỗi kẹt nút trong giả lập znes kô ( nghĩa là bấm 1 lúc nhiều nút thì kô điều khiển nhân vật trong trò chơi được)

lachihieu
03-05-2006, 17:36
bạn nào cho link down tất cả các trò trên snex đi
down cùng một thể thì nhanh hơn là down từng trò một

Hell Christ
03-05-2006, 17:54
về game 2 chàng ngốc thì có up lên rồi bạn à phiền xem lại.

tui thấy mọi ng đòi thì nhiều mà k chịu khó coi lại hy vọng admin hay ng làm chủ Topic làm nên 1 danh sách ngay đầu trang thì sẽ hay hơn. ý kiến thế thôi .

hanglomwa
04-05-2006, 08:48
Cho hỏi một chút có bạn nào lỗi kẹt nút trong giả lập znes kô ( nghĩa là bấm 1 lúc nhiều nút thì kô điều khiển nhân vật trong trò chơi được)
cái này hình như ko sửa được(tui nghĩ thế) vì bạn thử ấn 4 nút 1 lúc trên key mà xem cũng chẳng ra cái gì đâu.
Cái lỗi này ghét ko chịu được nhất là khi chơi rock man ko thể nào ấn Y +A+B +tiến đựơc Amen ai bít fix kiểu chi đây!

Largo Winch
04-05-2006, 10:10
cái này hình như ko sửa được(tui nghĩ thế) vì bạn thử ấn 4 nút 1 lúc trên key mà xem cũng chẳng ra cái gì đâu.
Cái lỗi này ghét ko chịu được nhất là khi chơi rock man ko thể nào ấn Y +A+B +tiến đựơc Amen ai bít fix kiểu chi đây!
vậy thì chơi mấy games trên znes chán lắm, đâu còn ý nghĩa gì nữa
cứ tưởng nó sẽ fix được nên cứ update hoài nhưng chỉ càng thêm thất vọng ::(

Hyutars
04-05-2006, 10:43
tui chán nhất là khi chơi đua xe hai người, thằng này quẹo thì thằng kia quẹo không được, cứ chửi nhau hoài, chơi snes tốt nhất chơi mấy trò đừng có combine button

Arabia
04-05-2006, 11:27
Đó ko phải là lỗi của Znes , lol , dùng bất cứ trình giả lập nào cũng vậy thôi . Đó là giới hạn của bàn phím . Mấy đồng chí cứ thử nhấn nhiều phím cùng lúc xem nó có nhận phím nào ko ? Muốn chơi được , mua tay cầm , các đồng chí có nhấn 6,7 nút cùng lúc cũng nhận hết . Còn nếu vẫn muốn chơi bằng bàn phím , mua cái loại bàn phím cắm qua cổng USB ấy . ĐM , lại còn có những thể loại nghĩ rằng phần mềm có thể vượt qua được giới hạn của phần cứng , bó tay . Tưởng là có 1 thôi thì còn ko thèm trả lời , chứ nhiều thế này thì ...

ductri1984
04-05-2006, 11:45
mấy bạn biết tiếng Anh trò "Sở lưu hương" hồi đó chơi tên là gì không vậy ?

kissmepliz
04-05-2006, 18:03
có đại ka nào có cái trò mà có mấy con ếch đi đánh nhau ko 2 người chơi làm cho up cho em nhé
tiện thể cho em hỏi luôn sao em down trò bom về rùi mà ko chơi được màn hình nó cứ đen sì

mtvonline
05-05-2006, 09:56
anh em oi minh` me tro` subasa3 wa' troi` dzup' dum` di"Captain Tsubasa3(j).zip"

thanh_con
05-05-2006, 11:03
Đủ bộ Subasa luôn nè chơi hết hè luôn nhé ^_^
:hug:

thanh_con
05-05-2006, 23:28
tiếp phần 4 nè ( tại mạng lag nên phải làm thế ::( )

thanh_con
05-05-2006, 23:34
tiếp nữa nè lần này cố gắng lắm mới up được 2 phần vào 1 bài đó ::(

Laguna Loire
07-05-2006, 15:19
Sao bạn ko up cho mình 2 CHÀNG NGỐC LUÔN vậy . Trò này có nhân vật là cha con Goofy trong loạt cartoon Mickey của Walz Disney ý !!!
Sorry bạn nha, không để ý, mình up cho bạn đây, không biết có phải trò này hay không nữa, hy vọng là đúng. Have fun!!!

uzumakinaruto22
08-05-2006, 22:54
tìm giúp mình mấy trò xếp hình trưởng với
mấy trò đấy cũng vui lém mà
tiện thể mình cấp thêm trang tìm game:

http://www.romreactor.net

4ever4ever
08-05-2006, 23:05
Xếp hình chưởng huh , nó có nhiều rom về thể loại đó lắm , bạn phải nêu 1 ít thông tin về game chứ , chẳng hạn tên nhân vật , kiểu chơi ...
Cái web romreactor mỗi lần down phải đợi lâu bỏ bà
Hôm bữa mới ra tiệm mua 2 cái CD game Snes cả 700+ rom chơi đến chết luôn . Bạn nào cần game gì thì mình upload cho .
À mà bạn Laguna Loire ơi , mai mốt bạn upload rom lên thì bạn nén bằng Winzip nhé , Snes và Zsnes không đọc được định dạng .rar đâu .

burin
08-05-2006, 23:47
tui cũng có 2 cái đĩa của bạn 4ever ^_^ , cop hết vào máy rồi mà có nhiều game không chơi được không hiểu tại sao *_* .Mà định dạng rar không chơi được bạn giải nén ra là oke ^_^

uzumakinaruto22
09-05-2006, 06:50
mà này cái trang:http://www.gametronik.com thì nó chỉ có game của snes thôi à hay là còn có cả của zsnes vậy.

I'm Shevchenko
09-05-2006, 16:17
Sorry bạn nha, không để ý, mình up cho bạn đây, không biết có phải trò này hay không nữa, hy vọng là đúng. Have fun!!!Đúng rồi cám ơn bạn nha . Trời kiếm trò này mãi mà ko ra . Bạn biết trò " EO BIỂN XANH " của square soft tên tiếng Anh là gi ko ? trò này là nhậo vai + dàn trận theo luợt đó !!!

hep
09-05-2006, 22:34
Bạn biết trò " EO BIỂN XANH " của square soft tên tiếng Anh là gi ko ? trò này là nhậo vai + dàn trận theo luợt đó !!!
trò đó tên tiếng anh là Bahamut Lagoon

I'm Shevchenko
10-05-2006, 16:28
Cái lỗi này ghét ko chịu được nhất là khi chơi rock man ko thể nào ấn Y +A+B +tiến đựơc Amen ai bít fix kiểu chi đây!Muốn ấn 3 nút 1 lần thì dễ òm . Bạn chỉ cần chình 1 nút là Ctrl , 1 nút là Shift còn nút còn lại là phím bất kỳ là đuợc thôi . Cái này hồi truớc chơi Chrono Trigger tui đã áp dụng nên ko sai đựoc đâu !!!

zind04
10-05-2006, 23:50
ai có trò bóng đá chưởng không, cái trò mà mấy thằng nguời lùn lùn ý, đá ra quả chuối bút chì lá bài các thứ ý hình như tên là GOAL3 thì phải, và 1 trò tên la gì không nhớ, nhân vật vẫn là mấy thằng trong goal 3 nhưng là đánh hockey trên băng, cũng đánh chưởng. Ai có 2 trò này up lên nhé, thx

I'm Shevchenko
11-05-2006, 17:09
ai có trò bóng đá chưởng không, cái trò mà mấy thằng nguời lùn lùn ý, đá ra quả chuối bút chì lá bài các thứ ý hình như tên là GOAL3 thì phải, và 1 trò tên la gì không nhớ, nhân vật vẫn là mấy thằng trong goal 3 nhưng là đánh hockey trên băng, cũng đánh chưởng. Ai có 2 trò này up lên nhé, thxCái này là game trên Nes bạn ạh . Bạn qua bên topic dành cho game trên Nes mà xem nhé !!! Àh mà tên của trò đó đúng là Goal3 !!!

I'm Shevchenko
15-05-2006, 12:16
tìm giúp mình mấy trò xếp hình trưởng với
mấy trò đấy cũng vui lém mà
tiện thể mình cấp thêm trang tìm game:

http://www.romreactor.net (http://www.romreactor.net)

Hồi truớc mình cũng down game ở trang đó về nhiều lắm mà giờ hổng biết trang đó nó thay đổi cái gì mà down ko đuợc . Có ai biết tại sao ko ?

tommyvicecity
15-05-2006, 18:39
Trang này rom thì nhiều nhưng down siêu chậm, còn thêm vụ block IP 5 phút!!!!!. mình vi phạm vài lần thì nó block vĩnh viễn.....

Kiếm rom thì lên google search thôi!!!!:cool:!!!!:D

angel155
16-05-2006, 00:37
ai làm ơn cho mình link down harvest moon friend ò towm gì dó quên rồi, bản tiếng Anh nha,cảm ơn các bạn nha

zZzkijuto83zZz
17-05-2006, 04:27
Mọi ngừoi có thể tìm dùm mình game* xếp hình dịch * dược không vậy hồi trước game này nổi lắm , hiện tại nếu không nhầm thì phố nguyễn du vẫn cho chơi đó , minh đã kiẽn nhân đoc. từ trang 1 đến trang này mà tìm ko ra

Vivi_Cornetier
17-05-2006, 21:12
có vẻ như trò này đã cũ lắm nên em ko thấy khi đi tìm ...:D mọi ngưòi cho em hỏi có ai có trò Final Fantasy I ko ? Trò này em tìm mãi ..nếu ko phải chơi trên hệ snes thì mọi ngưòi có thể cho em biết là nó chơi trên hẹ nào ko ?

hep
17-05-2006, 22:11
có vẻ như trò này đã cũ lắm nên em ko thấy khi đi tìm ... mọi ngưòi cho em hỏi có ai có trò Final Fantasy I ko ? Trò này em tìm mãi ..nếu ko phải chơi trên hệ snes thì mọi ngưòi có thể cho em biết là nó chơi trên hẹ nào ko ?

Final Fantasy I thì hệ máy GBA,NES có

lebahoth
18-05-2006, 19:47
Mọi người cho mình link của trinh giả lập đươc ko?
link cũ bị die mất rồi.
Mình cảm ơn nhiều

hep
18-05-2006, 22:53
bản giả lập đây :hug: ..........................................................

Đắc
19-05-2006, 11:46
Mình chơi cái Star Ocean trên ZNES, được một thời gian thì tự nhiên cứ bị đứng hình, vậy là do Rom hay giả lập? Mình dùng giả lập từ trước đến giờ vẫn chưa gặp trường hợp thế này, còn Rom thì mình dùng Rom đã được Patch tiếng Anh.

hanglomwa
20-05-2006, 10:47
Muốn ấn 3 nút 1 lần thì dễ òm . Bạn chỉ cần chình 1 nút là Ctrl , 1 nút là Shift còn nút còn lại là phím bất kỳ là đuợc thôi . Cái này hồi truớc chơi Chrono Trigger tui đã áp dụng nên ko sai đựoc đâu !!!
po tay cái pa nay` pa ko nhin` ky~ ah`?
A= dash+B(jump)+Y(bắn)+ tiến nữa là 4 nút cơ mà 3 nut' nói làm cái dek gi!?Đang nói về rockman cơ mà pa thử chơi rockman X xem thế nào ,crono có mỗi 1 đoạn phải ấn 3 nút 1 lúc chứ có khi nào nó phải ấn 4 nút 1 lúc đâu(tui chơi rồi nên biết).Pa chơi rock man X ,à ko khi anof phải ấn 4 nút mà bác phá đảo đuợc thì bác giỏi wa'!

I'm Shevchenko
20-05-2006, 11:42
po tay cái pa nay` pa ko nhin` ky~ ah`?
A= dash+B(jump)+Y(bắn)+ tiến nữa là 4 nút cơ mà 3 nut' nói làm cái dek gi!?Đang nói về rockman cơ mà pa thử chơi rockman X xem thế nào ,crono có mỗi 1 đoạn phải ấn 3 nút 1 lúc chứ có khi nào nó phải ấn 4 nút 1 lúc đâu(tui chơi rồi nên biết).Pa chơi rock man X ,à ko khi anof phải ấn 4 nút mà bác phá đảo đuợc thì bác giỏi wa'!Thía thì kiếm 1 cái Joypad về mà chơi =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) !!!
Mà 4 nút thì thử thế này xem Alt+Ctrl+Shift+-> !!!
Save Mp !!! Save Mp !!! Save Mp !!! Save Mp !!! Save Mp !!! Save Mp !!! Save Mp !!! Save Mp !!! Save Mp !!! Save Mp !!! Save Mp !!!

burin
21-05-2006, 07:51
tui thấy mua cái Joypad là hay nhất , chơi game chủ yếu là 2 ngón cái là linh động nhất , mấy ngón kia tui bấm nó gượng gượng , không chơi được ><

recca2005
23-05-2006, 15:19
Các bác cho mình xin các bản của trò subasa đi à còn cái trò nào hay hay nữa ko vậy có thể cho em xin ý kiến với

recca2005
23-05-2006, 15:21
Các bác cho mình xin các bản của trò subasa đi à còn cái trò nào hay hay nữa ko vậy có thể cho mình xin ý kiến với. Đúng rùi chỗ nào chỉ hết tất cả các tuyệt kỹ của trò võ tề thiên chỉ cho mình với. Còn cái này nữa cho mình xin tất cả các bản super boomber man nữa :D

hep
23-05-2006, 21:23
bạn vào đây tìm này có mấy trò bạn cần đó:
http://rom-world.com/dl.php?name=Super_Nintendo

recca2005
24-05-2006, 08:11
Chài trong cái này nhiều quá bạn ơi làm sao tải đây 1 trò mà up coi như là cả 1 rừng tìm mún lòi cả con mắt lun thui bạn nào rãnh rỗi chỉ cho mình đường link của các trò này y mình cảm tạ nhìu nhìu:
1)super boomberman 1,2,3,5
2)great battle I,II,III
3)Subasa 1,2,4,5
mình hy vọng bạn nào rãnh rỗi kiếm giùm mình mình xin cảm tạ bạn nhìu nhìu ^:)^

burin
26-05-2006, 10:14
+chú recca lười quá , lên rom-world thì thấy cái mục nào có chữ (E) thì down, tui thường down mục nào dung lượng lớn nhất ^_^ . SUBASA tui up phần 3-4-5-6 rồi ở trang 93 , click vào đây http://www.gamevn.com/forum2/showthread.php?t=37030&page=93&pp=10
+ thích chơi phần 1-2 thì phải chơi bằng nes cơ , xang topic download game nes mà down phần 1-2
+super boom trong topic này cũng up zồi , chịu khó tìm đi
+great battle hình như cũng up zồi

recca2005
26-05-2006, 22:02
Bác burin ơi thế còn cái t1 h1 đằng sau mấy cái rom là gì vậy mình ko hỉu mấy cái đó có ý nghĩa gì rứa thông cảm cho mình hơi nhìu chiện :D

Unborn
29-05-2006, 12:02
Đây là nơi tiêu tốn nhiều bandwidth của diễn đàn nhất đây, có mấy trò cũ đã up từ đời nào rồi mà đến giờ vẫn còn up.
Mấy cái t1, h1 chắc là để phân biệt các file giống nhau, vì khi patch E nó đòi hỏi file patch và file cần patch phải cùng một ver.

tommyvicecity
31-05-2006, 12:16
Giờ bác Unborn mới biết à!!!!!;)).....Bây giờ mới thấy khổ phải không????:D. GVN ngày càng lởm là do chúng ta đấy nhỉ!!!!!!;)) :devil:!!!!

AN_Dragoon
08-06-2006, 11:49
Ai có Fire Emblem sub E ko nhỉ,up lên giùm cái

Vivi_Cornetier
12-06-2006, 15:55
Anh An ơi :D anh lên emuparadise mầ down trên đấy có đủ :D ..:D
www.emuparadise.org ==> chúc vui vẻ

Lã Bố VN
13-06-2006, 16:09
Có ai bít game bóng đá chưởng của điện tử 4 nút mà có các chưởng sét chưởng chuối v..v.. Tui rất mê mà tìm mãi ko thấy để chơi lại. Bác nào hảo tâm up lên cho tui down nhé hoặc nói hộ tôi cái tên tiếng Anh của trò đó để tui đi tìm Thank trước!!!!!!!!!!!!!!!

mioNguyen
14-06-2006, 10:14
tui kiếm game nì nè chơi hồi bé xíu ko biết tên. Game đó giống nhu chạy đua đó.2 người chơi chạy đua với nhiếu người khác ( người đa số lùn tịt mặc ác trắng ) Trên đường đi có thể oánh thằng kia hay nhặt tạ chọi vô đầu nó v.v...

Vào topic game Nes tìm!!!!! Game này thuộc seri Kunio!!! Đừng nói làm biếng nhá!!!! GVN đang nhanh vèo vèo!!!!!:|

Ừh hôm qua làm siêng ngồi browse đến 4h sáng di ngủ đến 8h browse tiếp hôm nay bệnh luôn.Cái chức năng search forum mình kì wá. Search ra nguyên thread vài trăm trang biết đâu mà tìm.

Ai biết tên thì cho tên tui lên web search cũng được.

tommyvicecity
14-06-2006, 11:42
Vào topic game Nes tìm!!!!! Game này thuộc seri Kunio!!! Đừng nói làm biếng nhá!!!! GVN đang nhanh vèo vèo!!!!!:|

4ever4ever
14-06-2006, 12:43
Ai có Fire Emblem sub E ko nhỉ,up lên giùm cái
bạn wa bên Fire Embleem box kiếm đi ,wá trời lun á .
Mua đĩa Snes dzìa có nhiều game tiếng tàu mà có tựa đề tiếng Việt , muốn lên mạng kiếm bản tiếng Anh của nó khó wá .

Lã Bố VN
14-06-2006, 12:59
Có ai bít game bóng đá chưởng của điện tử 4 nút mà có các chưởng sét chưởng chuối v..v.. Tui rất mê mà tìm mãi ko thấy để chơi lại. Bác nào hảo tâm up lên cho tui down nhé hoặc nói hộ tôi cái tên tiếng Anh của trò đó để tui đi tìm Thank trước!!!!!!!!!!!!!!!

Ai trả lời tui câu hỏi này với

Vivi_Cornetier
14-06-2006, 13:05
đấy bác lã bố sang bên game nes mà tìm trò này ..như bác tommy đã nói : mạng gamevn đang nhanh vèo vèo ==> sang mà lục ..ko mất mấy thời gian đâu !

squall_ak
14-06-2006, 13:19
Có bác nào biết cái game mà dàn trận !Có mấy con đầu bò rồi quái vậy gần giống như fire emblem vậy đó !Tui kiếm hoài mà không ra

tommyvicecity
14-06-2006, 13:23
Game đấy chơi trên hệ gì??? Nếu là PS1 thì đó là Brigandine!!!!

squall_ak
14-06-2006, 13:25
Ồ không !Cái thập tự chinh đó thì tui biết rồi !Cái tui nói có lẽ là của SNES bởi vì cùng một hệ với Bahamut lagoon mà (eo biển xanh á )chơi rất hay !Tui còn nhớ game đó chơi trên đĩa vuông mà lầm sao được chứ !

Lã Bố VN
14-06-2006, 14:03
tui tìm thấy rùi nhưng đến lúc đá có ai bít luyện chưởng sút bóng thế nào ko ??????????????

burin
15-06-2006, 22:31
+ấn 2 nút AB cho nhẩy lên rồi nhấn nút sút , đá bằng thằng tóc đuôi rùa ý . Mà hồi mình chơi trước khi vào chận toàn cãi nhau cho bọn nó sung lên thì bọn nó mới chịu sút nhiều tuyệt chiêu *_*
+Hoặc mình bảo bạn chiều ấn nút tiến tiến tiến nhiều vào cho cái thằng cầm bóng chạy nhanh lên sau đó đến gần thủ môn thì ấn chéo chéo xuống hoặc chéo chéo lên ,nó sẽ phi thân vèo phát rồi mình ấn nút sut luôn ^_^ (chiêu này mình chơi đến phá đảo luôn đó ) ^_^

banda
16-06-2006, 09:44
Hờ! Ai có trò xếp hình đấu kiếm ko nhể? Hồi trước mê trò này, bi giờ mới nhớ.Nếu có thì cho xin link há.

Unborn
16-06-2006, 09:53
Tìm lại mấy trang đầu sẽ có, tui đã up từ lâu rồi, bữa trước ghost máy làm bay luôn cái folder snes mấy Gb, chán nên một thời gian dài ko vào đây quên tên mất rồi.

banda
16-06-2006, 15:07
Tội tèo quá, hình thì ko hiện lên, biết đầu mà tìm hở chời=((.
_Cậu up lên lại dùm mình cái.Thank!:cool:.
turboupload.com là tốt nhất, tốc độ khá mà cho dùng chương trình down.OK?

Unborn
16-06-2006, 19:50
đây nà, mới lục lại trong đống attach file, cậu chịu khó down = IE vậy
http://forums.gamevn.com/attachment.php?attachmentid=31722&d=1132233300

banda
17-06-2006, 09:32
IE giề? Mới click vào là nó cho down ngay:cool:.Thank há!

Unborn
17-06-2006, 13:42
IE là trình tự có sẵn của Internet Explorer, nếu một link nào đó (trong trường hợp này là file attach) ko cho down = hỗ trợ download thì mình bắt buộc phải dùng nó để down, cậu click vào nó ra cái bảng thì đó là IE.

nguoikhongten
18-06-2006, 14:16
Có bác nào có trò "Đội bóng thiếu lâm" không

Unborn
18-06-2006, 17:29
._. muốn nhờ người khác tìm giùm thì thứ nhất phải nói đc tên E của trò, thứ hai nếu ko biết tên E thì phải nói ra được đặc điểm trò.

Chimcò_vn
19-06-2006, 14:01
có ai còn nhớ trò ninja Kage không nhỉ ! tìm mãi mà không thấy !

ai biết thì tìm giúp ! thankx nhiều

captainneu2001
19-06-2006, 16:59
bác nào tìm giúp trò đấm bốc nhé, cám ơn nhiều

downloadgame
20-06-2006, 09:42
bạn nào tìm giúp trò Đá bóng Chưởng Goal 3 đóa

nguyen duc hiep
20-06-2006, 10:26
cần tìm trò oản tù tì ai có post cho minh xin trò này

downloadgame
20-06-2006, 12:40
hĩhix trò goal 3 ko phải đá bóng subasa đau tên chính thức của nó là Goal 3!!mong các Bro tìm Dùm tui he!!

burin
20-06-2006, 12:57
hĩhix trò goal 3 ko phải đá bóng subasa đau tên chính thức của nó là Goal 3!!mong các Bro tìm Dùm tui he!!
Trò goal3 hay hero goal trên đều là game trên nes chứ không phải snes
Và bây giờ bạn muốn tìm thì phải tìm với cái tên kunio , 1 là vào topic nes down 2 là vào topic :hàng về kunio

longntt105
21-06-2006, 08:30
Super Robot Wars ! trận chiến robo ! tui cần game này ! mong bạn nào giúp cho link down và trình giả lập để chơi luôn ! hồi kia mê game này lắm chỉ chơi ngoài quán thôi !

nguoikhongten
23-06-2006, 08:56
có ai có game "xếp hình robo" không ? Game xếp hình xong cho mấy thằng robo đi dánh nhau đóa

Ignatigo
23-06-2006, 13:19
có bạn nào có rom của game cờ tỷ phú ko, mình đang kiếm lại game này, thx

depzaivai
25-06-2006, 19:27
cam on cac bac nhiu
em dang chan cha biet choi gi

Eden_FFVIII
25-06-2006, 20:54
có ai còn nhớ trò ninja Kage không nhỉ ! tìm mãi mà không thấy !

ai biết thì tìm giúp ! thankx nhiều

bạn nào tìm giúp trò Đá bóng Chưởng Goal 3 đóa
có phải cái này ko các bác vì tôi chưa Check nên ko biết có phải ko mà nè có ai biết cách Tạo đĩa game Nes chơi trên đầu CD-VCD-DVD nối với TIVI ko
à wen nếu ai cần game thì nói tiếng anh của nó ra may ra tui tìm đc chứ còn tìm bằng tiếng việt như này thì chịu à

Chài gửi nhầm box rồi sorry đang nói về SNES mà tự dưng đưa bài NES