PDA

View Full Version : Hỏi đáp tất cả các vấn đề về PSP

Trang : [1] 2 3 4

Atachi
24-09-2007, 13:25
_Topic cũ đã quá 1000 post , theo luật forum thì tớ phải lock và lập topic mới . Mọi ng` vào post hỏi han và trả lời trong topic này nhé :)

DevilX
24-09-2007, 13:46
Trước khi hỏi bất cứ cái gì thì nên đọc trước bài viết này (http://www.gamevn.com/showthread.php?t=278968) (tổng hợp các vấn đề về PSP) để tránh đặt ra những câu hỏi "ngây ngô"...

duyno1
24-09-2007, 13:50
cái bookr hình như ko đọc đc font tiếng việt định dạng prc thì phải , pdf thì đọc ngon , text nếu là tiếng việt cũng ko đọc đc , ko biết fix lỗi này thế nào , mọi người chỉ giúp :-?

christianbelouve
25-09-2007, 21:21
Bây giờ thì chơi PSP trên thẻ nhớ còn phải dùng đĩa UMD gốc để mồi nữa ko vậy???

Atachi
25-09-2007, 22:49
cái bookr hình như ko đọc đc font tiếng việt định dạng prc thì phải , pdf thì đọc ngon , text nếu là tiếng việt cũng ko đọc đc , ko biết fix lỗi này thế nào , mọi người chỉ giúp
_Cái này chịu , là do thằng coder làm nên mình ko thể can thiệp vào font của nó đc :|

Bây giờ thì chơi PSP trên thẻ nhớ còn phải dùng đĩa UMD gốc để mồi nữa ko vậy???
_Không , nhưng khuyên là nên có 1 cái .

Yusuke Love Game
25-09-2007, 22:57
Atachi cho hỏi có soft nào convert phim trong game psp ra pc dc ko ? Mình tìm ko thấy . Thanks

chymhoney
26-09-2007, 10:08
Bạn ơi, cho mình hỏi 1 chút. Mình mới mua PSP slim, mới update firmware lên 3.71 M33 luôn. Mình muốn coi phim file .iso thì chép vào thư mục nào, và có cần chỉnh ... (chỉnh gì mà bấm R khi bật máy đó) gì không?
Cám ơn bạn nhiều nha.

KenBreaker741
26-09-2007, 10:18
Anh chymhoney ui, anh mua PSP Slim nhiêu tiền dzạ :x :x :x

chymhoney
26-09-2007, 10:25
Mình mua 3tr6 bạn ơi, thẻ nhớ 2GB 550K (thẻ Sony màu nâu, chắc cũng dỏm). Mình ở HCM

KenBreaker741
26-09-2007, 10:32
Anh mua ở đâu dậy? Em định ra Halo nhưng có thằng bạn nói Halo thường lấy máy cũ bán nên cũng ngán =((
Định ra speedgame nhưng hơi bị xa, em đi xe đạp chắc cả tiếng mới tới =.=

chymhoney
26-09-2007, 10:36
Mình mua ở Hotgame. Có phải Halo là chỗ gần khúc Pasteur - Huynh Thuc Khang không, hay chỗ đó là Hiệp Lực nhỉ? Chỗ đó bán 3tr7. Mình thấy mua chỗ đó tốt hơn chứ.

Lúc đó, mình ghiền quá nên mua slim vì không tìm được máy cũ. Nếu bạn mua PSP cũ, có thẻ nhớ 2GB, đầy đủ phụ kiện thì chỉ có 2tr5 thôi, còn mua PSP slim + thẻ nhớ thì tới 4tr2 lận. Bạn có thể vào www.5giay.com, mục Chợ games, có rất nhiều người bán máy cũ đó.

@Ai biết cách coi phim ISO chỉ mình với nha.

leothan88
26-09-2007, 10:47
Hi,mình cũng mới mua slim ,chỉ bít dùng chơi game ,nghe nhạc và xem phim thôi ,cho mình hỏi psp slim có cài được homebrew nào ko vậy mấy bạn

KenBreaker741
26-09-2007, 10:48
Sao anh kô mua thẻ nhớ 4Gb luôn :| ??? Xài cho đã, mà cũng chẳng cần đồ xịn làm gì, nếu có thì càng tốt, nhưng kô có thì xài tạm vậy :D

chymhoney
26-09-2007, 10:57
Cũng muốn mua thẻ nhớ cao lắm bạn à, nhưng mà không có tiền.

@All: Có ai chỉ mình cách xem phim ISO không. Nghe nói chất lượng đẹp lắm đó.

vaan009
26-09-2007, 13:54
Muốn xem ISO Video thì bạn chép file ISO vào ISO/VIDEO trên thẻ nhớ,vào XMB của PSP bấm nút home,nó sẽ hiện ra mục ISO VIDEO MOUNT,bấm qua trái,phải để chọn phim bạn đã chép,yêu cầu là phải có UMD mồi trong máy.

chymhoney
26-09-2007, 14:53
hic hic, phải có UMD mồi hả bạn. Vậy là tiêu, làm bỏ công download mấy ngày nay :)

banda
26-09-2007, 15:17
Mua cái máy PSP mà ko mua 1 cái đĩa thì đúng là......:)).

_Hỏi cái: CT giả lập Nes của Atachi dùng ko tốt lắm.Nó chạy được file Nes nhưng các file Znes, Snes thì nó ko chạy được (tuy giả lập trên PC thì chạy hết).Với lại, khi chơi mà lỡ tay bấm phím R hoặc L là máy treo luôn:o.Ai có CT giả lập Nes mà chạy tốt với các loại file trên thì up cái nhá.Thank!:cool:.

Atachi
26-09-2007, 15:47
Atachi cho hỏi có soft nào convert phim trong game psp ra pc dc ko ? Mình tìm ko thấy . Thanks
_ULtra PSP Movie Converter , lên download.com mà search nhé .

_Hỏi cái: CT giả lập Nes của Atachi dùng ko tốt lắm.Nó chạy được file Nes nhưng các file Znes, Snes thì nó ko chạy được (tuy giả lập trên PC thì chạy hết).Với lại, khi chơi mà lỡ tay bấm phím R hoặc L là máy treo luôn.Ai có CT giả lập Nes mà chạy tốt với các loại file trên thì up cái nhá.Thank!.
_Giả lập nes thì có cái nester mà tôi đã up , còn giả lập Snes thì dùng cái Snes TYL chứ lkhông có cái giả lập dùng cho cả nes và snes , làm sao đòi nó chạy được cả file nes và snes . Còn nói rõ hơn là 2 cái giả lập tôi up là tốt nhất rồi

banda
26-09-2007, 15:55
Còn Znes, có cái nào đập nổi nó hông.....

ninjashadow
26-09-2007, 16:18
cho mình xin tất cả các homebrew xài dựoc trên PSP slim m33 3.60 di bạn

Yusuke Love Game
26-09-2007, 17:02
_ULtra PSP Movie Converter , lên download.com mà search nhé .
i

ULtra PSP Movie Converter thì mình bít
ý mình là game FF7 core ( và 1 số game khác ) có 1 đoạn phim mở đầu rất hay, làm sao để lấy cái đoạn phim đó vô pc để xem đó bạn, có ai bít chỉ dùm nhe thanks

PHAM DUC ANH
26-09-2007, 21:07
Cho mình hỏi bản 3.60 m33 với bản 3.71 M33. 2 bản này khác nhau nhiều không và có bạn nào có thể so sánh được sự ưu việt hay nhược điểm của từng bản không? Mình đang dùng bản 3.60 M33. Thấy ổn định

Atachi
26-09-2007, 22:13
ULtra PSP Movie Converter thì mình bít
ý mình là game FF7 core ( và 1 số game khác ) có 1 đoạn phim mở đầu rất hay, làm sao để lấy cái đoạn phim đó vô pc để xem đó bạn, có ai bít chỉ dùm nhe thanks
_Dùng UMDgen bung cái ISO của game ra rồi móc mấy film ra , mà muốn convert ra thì cần có thêm soft chuyên dụng nữa . Cái này ko rõ lắm vì ít tìm hiểu

mình hỏi bản 3.60 m33 với bản 3.71 M33. 2 bản này khác nhau nhiều không và có bạn nào có thể so sánh được sự ưu việt hay nhược điểm của từng bản không? Mình đang dùng bản 3.6
_Chưa có SLim nên chưa test xem cái 3.60 M33 mô tê ra sao but cái 3.71 M33 thì bị vô hiệu hóa cái UMD cache và có chức năng vừa slide vừa nghe nhạc , thay theme ko cần vào flash0 . Còn về độ tương thích game thì ko rõ .
Cho0 M33. Thấy ổn định

Yusuke Love Game
26-09-2007, 22:31
_Dùng UMDgen bung cái ISO của game ra rồi móc mấy film ra , mà muốn convert ra thì cần có thêm soft chuyên dụng nữa . Cái này ko rõ lắm vì ít tìm hiểu

phim thì móc dc rồi nhưng ko có soft convert wa , thanks

pttiger
26-09-2007, 22:47
Có ai biết trang nào down UMD MOVIE không ??

nghtri06
27-09-2007, 01:04
Thì Hashu dùng chương trình vừa xem vừa thâu lại phim đó (quên tên nó rồi...) sau đó cài codec để xem được file pmf. Vừa xem vừa thâu lại.
Hoặc bạn cũng có thể dùng chương trình trích các đoạn film trong psx ra cũng được...nếu cần mình lục báo lại cho (vừa mới xem báo mấy bữa nay:D)

Yusuke Love Game
27-09-2007, 01:16
Thì Hashu dùng chương trình vừa xem vừa thâu lại phim đó (quên tên nó rồi...) sau đó cài codec để xem được file pmf. Vừa xem vừa thâu lại.

ko xem dc lấy gì mà thâu , thâu dc cũng ko thích vì ko như souce gốc

Hoặc bạn cũng có thể dùng chương trình trích các đoạn film trong psx ra cũng được..:D)

mình đang nói game psp mà đâu phải psx đâu

ken17103
27-09-2007, 15:36
ai đang dùng FW3.71m33 cho tớ xin file update_plugin.prx được không?

để thấy được nó bạn làm như theo nhu vầy:
Open Flash0 In Windows Explorer
Click Tools Then Folder Options On The Toolbar
Click View In Folder Options
Uncheck The Box Which Says 'hide protected operating system files'
Check 'show hidden files and folder'
Ok It And Your Done

christianbelouve
27-09-2007, 20:34
Cho em hỏi một câu nữa nhá:
Sau khi downgrade con PSP của em về 1.50(Dùng Pandora Battery) thì có thể up trực tiếp lên các firmware 3.71M33 hay 3.52M33 Update 4 đc ko
p/s:Sẵn tiện ai up lên mấy firmware đó giùm nhá. Mình lười tìm kiếm trong forum quá. Thanks trước

Atachi
27-09-2007, 22:16
Cho em hỏi một câu nữa nhá:
Sau khi downgrade con PSP của em về 1.50(Dùng Pandora Battery) thì có thể up trực tiếp lên các firmware 3.71M33 hay 3.52M33 Update 4 đc ko
p/s:Sẵn tiện ai up lên mấy firmware đó giùm nhá. Mình lười tìm kiếm trong forum quá. Thanks trước
_Lên 3.52 M33 trước khi lên 3.52 M33-4 . Và phải có 3.52 M33-4 trước khi lên 3.71 M33 . Không tuân theo thứ tự này brick ráng chịu .

_Thứ 2 nữa có bài sẵn thì tìm đi , có link sẵn trong topic newbie rồi . Mà thậm chí chả cần link , box có 3 trang thì từ mò đi . Ăn sẵn đến thế sao

KenBreaker741
27-09-2007, 22:35
Cho em hỏi chút, làm sao để vào được Recovery Mode ??? Mới mua máy thui nên ko biết cách vào (quên hoi chủ tiệm :D)

Atachi
27-09-2007, 22:40
_Tắt máy hoàn toàn bằng cách đẩy và giữ nút power trong 10s . Khởi động lại và nhấn giữ nút R sẽ vào recovery mode .

KenBreaker741
27-09-2007, 22:58
Recovery mode này dùng để làm gì thế, em thấy màn hình đen thui, chữ thì màu đỏ và màu trắng.
Cho em hỏi thêm là em dùng PSP Slim 3.60 M33 thì vẫn chưa thể chơi được các game PSX hay các giả lập khác phải kô?
Em kết nối PSP với PC nhưng sao kô thấy có báo hiệu gì cả vậy (em đã gắn dây USB rùi).
Điều nữa là làm sao để đọc được manga hay truyện chữ (kô có hình) bằng PSP. Va PSP Slim có chương trình dùng cheatcode ko dzậy?
Em đã tìm nhưng kô thấy nên mới hỏi, đừng chửi em nhe =.=

tuxedo86
28-09-2007, 00:12
e muốn hỏi, e định mua psp slim, đã đọc qua bài buying psp , nhưng mấy cái đó có ứng dụng dc cho psp slim ko? hay chỉ dành cho psp thường? vídụ như ở bài đó firmware psp khi mua yêu cầu là 1.5 rồi up lên 3.03 EO-C, nghĩa là chỉ có fw 1.5 mới up lên dc 3.03 EO-C. Vậy còn fw cần khi mua psp slim là fw nào? e định xài dark path

Atachi
28-09-2007, 06:44
Recovery mode này dùng để làm gì thế, em thấy màn hình đen thui, chữ thì màu đỏ và màu trắng.
_Chỉnh CPU clock speed , vào flash0 hay 1 , thay UMD mode , chỉnh fake region , ... tự mò tiếp đi .

Cho em hỏi thêm là em dùng PSP Slim 3.60 M33 thì vẫn chưa thể chơi được các game PSX hay các giả lập khác phải kô?
_PSX chơi được vì nó ko phải homebrew mà tích hợp trong firmware rồi . Giả lập khác tạm dùng ko đc vì Slim anti 1.5 mạnh .

Em kết nối PSP với PC nhưng sao kô thấy có báo hiệu gì cả vậy (em đã gắn dây USB rùi).
_System setting -> USB connection =.=

Điều nữa là làm sao để đọc được manga hay truyện chữ (kô có hình) bằng PSP. Va PSP Slim có chương trình dùng cheatcode ko dzậy?
_File text thì dùng bookr mà xem , ảnh thì chép vào PHOTO . Cheat thì dùng CW cheat .

e muốn hỏi, e định mua psp slim, đã đọc qua bài buying psp , nhưng mấy cái đó có ứng dụng dc cho psp slim ko? hay chỉ dành cho psp thường? vídụ như ở bài đó firmware psp khi mua yêu cầu là 1.5 rồi up lên 3.03 EO-C, nghĩa là chỉ có fw 1.5 mới up lên dc 3.03 EO-C. Vậy còn fw cần khi mua psp slim là fw nào? e định xài dark path
_Ở VN thì ra hàng mà mua , firmware 3.60 M33 . Yên tâm slim là hàng mới , ko lo lỡm hay sai firmware đâu .

tranleanhtuan
28-09-2007, 10:36
cho mình hỏi Atachi là có phải 3.71 M33 bị lỗi MAC Adress phải kô ? vì mình thấy bạn có post cái Fixer lên. mà mình thì chưa thử kết nối nên kô biết có phải vậy kô nữa. Thanks trước nha !

Atachi
28-09-2007, 11:28
_Bạn chỉ bị lỗi Mac address khi bạn dùng pandora để downgrade mà chưa fix thôi . Còn nếu chưa từng thì ko cần dùng cái đó . Lỗi mac dễ nhận ra lắm , PSP ko thể dùng adhoc mode và lướt wifi là chắc chắn nó bị lỗi mac .

zero12345
28-09-2007, 12:19
Cho em xin soft để conver các dạng phim sang MP4 để xem phim trên PSP :D,có crack nữa nhá :'>,em sài PSP Movie Creator khi convert sang phim toàn mất phụ đề :(( ko hiểu sao nữa,film của em gồm 2 file 1 file fim 1 file phụ để .srt or .smi..convert sang ko thấy phụ đề đâu :| mặc dù thấy có 1 file đi kèm là .thm...các bro giúp em với

Atachi
28-09-2007, 12:28
_Dùng Xdiv4PSP đi . Cái này free :|

tuxedo86
28-09-2007, 13:06
không có ở vn nên mới phải cách nào để mua psp slim tốt!! vì e không rành về máy này cho lắm. không biết nó có giống như cách mua máy psp thông thường hay không!! >.< ai biết thì làm ơn chỉ dùm 1 cái. 1 cái psp slim có thể chơi trò chơi trên thẻ nhớ không? hay phải downgrade nó xuống rồi dùng devhook mới có thể chơi được??

Atachi
28-09-2007, 13:32
_Ở nước ngoài thì cứ mua 1 cái có firmware 3.60 gốc . Tự upgrade cũng được . Up lên 3.60 M33 chơi game thẻ nhớ thoải mái .

_Nói thêm nữa : Có custom firmware thì cần gì dùng devhook ? Và Slim chưa thể downgrade được .

tuxedo86
29-09-2007, 02:55
đã đi coi máy và fw là 3.60m33 nhưng mà cài game vào trong thẻ nhớ thì không thể chơi được. bác có chỉ là phải hỏi nó xem có chơi game trên save card dc ko? e đã hỏi rồi và nó nói là chơi dc,xong, nhưng đến cuối cùng thì tòi ra ,là máy nó chỉ built region 2, nên chỉ chơi được những loại game của region 2 mà thôi. còn những game thuộc về region khác thì không chơi được. Nó nói có tổng cộng là 9 region. ( vd: như trò ffVii, or harry porter,...) nó nói phải mua disc data để set up đủ 9 region, hoặc nếu không thì đưa nó cài cho sẵn trong máy luôn ( tốn thêm 1/2 cái slim nữa). Nên bác Atachi biết rành thì chỉ dùm!!!
ngoài những việc như region, fw thì còn vấn đề j phải lưu ý khi mua slim or không?? bác chỉ luôn 1 thể , vì tụi bán hàng bên này kinh lém!!

vaan009
29-09-2007, 06:59
PSP game free regoin mà bác,nó giống như PS3 ko có vụ phân chia regoin,chỉ việc bỏ game vào máy chơi thui,chỉ có UMD Movie mới có vụ regoin này thôi.Game bác chép có đúng vào file ISO ko?

tuxedo86
29-09-2007, 14:17
nhưng bác ui nó lấy máy của nó ra chơi thì dc, khi bỏ save card của máy nó vô máy e định mua thì chơi ko dc. Nhưng khi nó bỏ 1 cái UMD vô, nó nói đĩa đó là đĩa data region thì chơi dc , hix, khổ quá, e chẳng bít gì cả. giúp e với

tuxedo86
29-09-2007, 14:37
khoan đã các bác ợ, hình như e bị lừa , nó thử tổng là 3 game chơi trên máy nó , khi nó mở 3 game trên máy nó ra là game , FF, 1 game đá banh, với game harry porter. Nhưng thật sự chưa chơi thử mà nó mới có 1 đoạn giới thiệu đầu tiên rất ngắn, nó chỉ cho xem 3 giây (chưa tới phần menu nữa) thì nó tắt nhảy qua game khác. Vậy có phải 3 cái nó mở lên ko phải game mà chỉ là movie ko bác? có moive FF, harry porterr và có moive 1 game đá banh ko vậy???

Atachi
29-09-2007, 14:39
_Bullshit , đó là UMD mồi , cái này có thể chơi mà ko cần UMD mồi bằng cách kích hoạt no-UMD mode . Thằng nào bảo chơi game ISO trên PSP mà cần data UMD Region thì 1000 % là nó xạo lìn để ăn tiền mình cái vụ mua mấy cái UMD .

_Nhắc lại : game của PSP chơi ISO hoàn toàn ko cần gì đến region , PSP 1000 hay 1006 cũng thế , game nào cũng load được , chả cần 9 cái UMD region data vớ vẩn gì đâu . Cậu bị nó vẽ rồi ! Đi mua hàng đừng có bao giờ tin lời thằng bán hàng , nó vẽ để moi tiền cậu thêm đấy , có gì lên đây anh em chỉ cho , yên tâm là chính xác .

_Tất cả những gì cậu cần là PSP SLim , firmware 3.60 M33 và 1 cái thẻ nhớ loại bự để chứa game . Có điều kiện thì thêm 1 cái UMD game [ bất kì ] để mồi .

tuxedo86
29-09-2007, 14:50
ok, thanks bác nhìu, vậy là e chỉ cần PSP SLim , firmware 3.60 M33 và 1 cái thẻ nhớ loại bự để chứa game . Có điều kiện thì thêm 1 cái UMD game [ bất kì ] để mồi . ngoài ra ko còn gì hết. Ngoài ra ko cần gì hết, e đúng là gà cực đại.

Hotake Kakashi
29-09-2007, 16:12
Làm sao để chơi được tốt trò Rock n Roll Racing trên PSP, mình đã sử dụng trình giả lập Snes Tyl thông dụng nhất, nhưng không hiểu sao vào chơi thì màu sắc lại bị nhòe nhoẹt, nhìn đau mắt cực kỳ. Trong khi với cách chỉnh thiết lập đấy thì chơi Biker Mice From Mars và Fire Emblem 4 vô tư. Có ai từng bị như vậy chưa chia sẻ kinh nghiệm với ::(

Trò đấy down ở đây nè:

http://www.gamevn.com/showpost.php?p=619726&postcount=6

lekaho
29-09-2007, 19:51
hix giúp mình với,cái psp hôm wa mới chơi ngon lành nhưng hôm nay vào game trên thẻ nhớ ko được nữa,vào game là màn hình đen thui,còn chơi trên UMD lại được,hix

banda
29-09-2007, 20:02
Vào recover mode (đè R, bật máy), chọn lại cái NO UMD M33 đi.

tuxedo86
29-09-2007, 22:04
cho e hỏi cái, nếu dùng slim fw 3.60m33 thì có thể chơi UMD lậu ko bác?? e ko rành về mấy cái này cho lắm! với lại bác nào biết trang nào load game ISO cho psp mà direct link không cần wa mega load thì cho e xin. cám ơn nhiều!

Atachi
29-09-2007, 23:37
Làm sao để chơi được tốt trò Rock n Roll Racing trên PSP, mình đã sử dụng trình giả lập Snes Tyl thông dụng nhất, nhưng không hiểu sao vào chơi thì màu sắc lại bị nhòe nhoẹt, nhìn đau mắt cực kỳ. Trong khi với cách chỉnh thiết lập đấy thì chơi Biker Mice From Mars và Fire Emblem 4 vô tư. Có ai từng bị như vậy chưa chia sẻ kinh nghiệm với
_Thử vào video setting thay đồi mode của video xem , chưa chơi Rock and roll racing trên Snes TYL nên ko biết rõ :|

hix giúp mình với,cái psp hôm wa mới chơi ngon lành nhưng hôm nay vào game trên thẻ nhớ ko được nữa,vào game là màn hình đen thui,còn chơi trên UMD lại được,hix
_Format flash1 and reset setting xem .

cho e hỏi cái, nếu dùng slim fw 3.60m33 thì có thể chơi UMD lậu ko bác?? e ko rành về mấy cái này cho lắm! với lại bác nào biết trang nào load game ISO cho psp mà direct link không cần wa mega load thì cho e xin. cám ơn nhiều!
_Làm gì có UMD lậu :| . Custom firmware chỉ có thể giúp chơi game ISO thôi . Còn down game thì lên torrents .

tuxedo86
30-09-2007, 00:42
bác ơi còn nghe nhạc và coi phim, xem clip thì làm sao? phải cần homebrew hà bác??

Tidus0806
30-09-2007, 08:15
Em dùng psp up lên bản 3.03 OE-C rồi nhưng có 1 vài game ko chơi đc
Bây giờ em muốn up FW lên bản 3.51 M33-7 thì phải làm sao ạ?Ai hướng dẫn em chi tiết với...

vnnlangtu
30-09-2007, 09:43
Mình đang định mua ps2 mà không biết giá.Ai có biết giá cụ thể của nó không.

cavoi.xanh
30-09-2007, 10:02
Cho tui hỏi con psp của tui mới update lên Version 3.71 nhưng sao bỏ game ISO, NESTER vào hông chơi được? nếu vào game trên memory stick thì máy báo "The data is corrupted".

irvine18
30-09-2007, 10:05
cho em xin lỗi nếu câu hỏi noob wa.Em muốn mua 1 con PSP SLim+ phụ kiện PSP nhưng ko biết nên mua ở đâu thì giá ok và đảm bảo chất lượng.Ngoài ra mua 2 thẻ nhớ 4gb thì nên mua hiệu gì và giá bao nhiêu?
Các anh có thể giúp em được ko?
Cám ơn

Atachi
30-09-2007, 11:04
bác ơi còn nghe nhạc và coi phim, xem clip thì làm sao? phải cần homebrew hà bác??
_Nhạc thì PSP hỗ trợ sẵn 2 dạng mp3 và wma , chỉ việc chép vào và nghe . Film thì chỉ hỗ trợ mp4 , cái này dùng software trên PC convert file video rồi chép vào .

Em dùng psp up lên bản 3.03 OE-C rồi nhưng có 1 vài game ko chơi đc
Bây giờ em muốn up FW lên bản 3.51 M33-7 thì phải làm sao ạ?Ai hướng dẫn em chi tiết với...
_Tìm kĩ trong forum này trước khi hỏi những vấn đề thế này . Đã có sẵn topic trong box .

Mình đang định mua ps2 mà không biết giá.Ai có biết giá cụ thể của nó không.
_Lộn chỗ rồi , PS2 sang box console mà hỏi .

Cho tui hỏi con psp của tui mới update lên Version 3.71 nhưng sao bỏ game ISO, NESTER vào hông chơi được? nếu vào game trên memory stick thì máy báo "The data is corrupted".
_Firmware 3.71 nào ? Custom hay offical ?

cho em xin lỗi nếu câu hỏi noob wa.Em muốn mua 1 con PSP SLim+ phụ kiện PSP nhưng ko biết nên mua ở đâu thì giá ok và đảm bảo chất lượng.Ngoài ra mua 2 thẻ nhớ 4gb thì nên mua hiệu gì và giá bao nhiêu?
Các anh có thể giúp em được ko?
Cám ơn
_PSP Slim hiện tại ngoài thị trường giá khoảng 3.5tr , chỉ có máy , pin và sạc . Cần thêm 1 cái bao chứa , 1 cái UMD mồi và thẻ nhớ 4 GB là ok . Tổng thiệt hại sẽ gần 5tr . Còn vấn đề mua ở đâu còn tùy cậu sống ở đâu

irvine18
30-09-2007, 11:20
mình ở HCM.Giữa value package và SLim thì anh thấy cái nào ... hay hơn?headphone của PSP có khác với headphone thường ko?Dây cắm kết nối máy tính với PSP có ko?
Ở HCM thì nên mua ở đâu?

Atachi
30-09-2007, 11:32
_Dây cắm USB của PSP và PC phải mưa thêm , tầm 60k / cái . Còn PSP Slim và PSP Strong Value pack thì mỗi thằng có ưu nhược khuýêt khác nhau , Có điều SLim hiện tại firmware chưa hoàn hảo lắm vì chưa có homebrew .

_Tai nghe của PSP là tai Sony zin dĩ nhiên sẽ khác đám tai nghe cùi bên ngoài , âm thanh sắc và rõ hơn , dĩ nhiên :))

vaan009
30-09-2007, 12:20
cho mình hỏi mình xài chương trình 3GP Converter 0.34,lúc trước thì dùng file video .wmv convert sang mp4 của PSP rất dễ nhưng dạo này sử dụng thì ko converter được file.wmv,các dạng khác thì ok,có ai biết cách khắc phục ko?

Atachi
30-09-2007, 12:31
_Chuyển sang dùng Xdiv4PSP đi , rất pro và lại free , tất cả những chức năng cần thiết và định dạng đều có , có điều hơi khó sử dụng nhưng với dân Máy tính thì chả là gì :) .

_Còn ko thì dùng Ultra PSP Movie Converter , khá dễ sử dụng và cũng tốt .

banda
30-09-2007, 14:08
Có cách nào để có được movie nét như trong UMD ko.
_Nếu mình có 1 movie to nhưng hơi mờ (nét khoảng 90%).Nhưng khi thu nhỏ cỡ 50% (to hơn định dạng của PSP 1 chút) thì nét.Vậy có cách nào để chuyển sang định dạng của PSP mà nét ko (Nếu chuyển bình thường thì sẽ chỉ nét 90% giống như cái to thoai).

Atachi
30-09-2007, 14:27
_Convert sang định dạng của PSP chỉ là thay đổi cách encode của Video để cho PSP có thể nhận dạng được thôi chứ đâu có ảnh hưởng gì đến xấu hay đẹp :)) . Chất lượng file Video thế nào thì convert ra đúng thế ấy , không đẹp hơn hay xấu hơn :)) .

banda
30-09-2007, 15:53
Oạch! Vậy thì muốn có cái viedo trên PSP đẹp thì yêu cầu là 1 cái video cực nét (lớn hơn hoặc bằng kích cỡ lớn nhất của PSP) hử? Mà ko có HB nào để xem được movie tỉ lệ 4:3 thành 16:9 mà ko bóp méo hình ảnh à (cắt phần trên với phần dưới của movie như FW 3.40 OE vậy đấy)

Atachi
30-09-2007, 16:23
_Dùng XdiV4PSP có 1 cái option chèn khoảng đen vào trong move có tỉ lệ 4:3 , cho nên khi convert ra ko bị lỗi bóp méo ảnh .

Tidus0806
30-09-2007, 18:12
Cho mình hỏi là ảnh dùng làm wallpaper của psp thì kích thước bao nhiêu thì nhìn đẹp nhất?

KenBreaker741
30-09-2007, 20:24
Cho em hỏi là làm sao để PSP đọc được truyện chữ (kô có hình), em tìm rồi mà kô thấy chương trình nào là "bookr" mà anh Atachi nói. Còn nữa sao em down manga về thì có 1 số trang nó đọc được, còn số còn lại chẳng hiện gì cả. Nó hiện là: "This image cannot be displayed. The data type is not supported".
Cái trang xem được thì nó để là "Format JPEG", cái trang ko xem được thì để là "Format -"
Còn Slim thì xài CWcheat được chưa dậy anh???
Cho em hỏi thêm là khi kết nối với PC thì có 6 thư mục chính là:MUSIC, PICTURE, VIDEO, MP_ROOT, ISO, PSP. Trong PSP thì có 6 cái nữa: COMMON, GAME, GAME150, GAME360, SAVEDATA, SYSTEM. Vậy cái MP_ROOT, COMMON có công dụng gì.
Còn SYSTEM thì trong đó có Web browser nhưng em down cái dùng để duyệt web của anh Atachi chỉ thì sau khi down về giải nén xong em quăng vô đó rồi làm gì nữa =,=.
Còn GAME, GAME150, GAME360 có gì khác nhau ???
Còn khi down manga về thì nó sắp xếp tùm lum kô theo thứ tự thì làm sao đọc được ? Anh có cách nào kô ?
--- Làm ơn giúp dùm em, em chỉ mới mua máy có 3 ngày thui ^:)^, còn mò nhiều quá thì sợ Brick, mà em đang ở Cà Mau, Brick 1 cái chắc chít quá T_T :((

cavoi.xanh
30-09-2007, 20:34
_Firmware 3.71 nào ? Custom hay offical ?
Hình như là firmware 3.71 offical hay sao đó. Vì tui từ firmware 1.52 offical sau đó tui mới update lên firmware 3.71.

irvine18
30-09-2007, 22:15
nếu mình mua PSP SLIM bên SIN với Firmware official 3.60 thì mình làm sao để nó thành 3.60 M33?Và cho hỏi ở tiệm nào đòng ý chỉnh lại custom firmware cho PSP SLIM

arthas1370
30-09-2007, 22:19
mấy bạn cho mình hỏi cai file JSO có nhẹ hơn CSO ko?và nếu chuyến sang file đấy chạy có ổn định ko vậy?

Atachi
30-09-2007, 23:22
Cho em hỏi là làm sao để PSP đọc được truyện chữ (kô có hình), em tìm rồi mà kô thấy chương trình nào là "bookr" mà anh Atachi nói
_Lên dl.qj.net mà search rồi down về .

Còn nữa sao em down manga về thì có 1 số trang nó đọc được, còn số còn lại chẳng hiện gì cả. Nó hiện là: "This image cannot be displayed. The data type is not supported".
Cái trang xem được thì nó để là "Format JPEG", cái trang ko xem được thì để là "Format -"
_PSP chỉ hỗ trợ vài dạng file ảnh , 1 cái là JPEG , còn vài cái nữa ko nhớ . Và rất nhiều định dạng file ko hỗ trợ , manga cậu xem ko hỗ trợ rồi .

Còn Slim thì xài CWcheat được chưa dậy anh???
_Chưa .

Vậy cái MP_ROOT, COMMON có công dụng gì.
_MP_ROOT thì dùng để chép Video vào , nhưng COMMON thì có thể ko quan tâm , vì nó hoàn toàn ko có tác dụng nào lớn .

Còn SYSTEM thì trong đó có Web browser nhưng em down cái dùng để duyệt web của anh Atachi chỉ thì sau khi down về giải nén xong em quăng vô đó rồi làm gì nữa =,=.
Còn GAME, GAME150, GAME360 có gì khác nhau ???
_SYSTEM thì chưa các file temp của web browser khi dùng web browser của PSP chứ có liên quan quái gì đến cái homebrew tôi đưa lên đâu mà chép vào ?
Tất cả Homebrew của PSP đưa vào PSP/GAME =.= .

Còn khi down manga về thì nó sắp xếp tùm lum kô theo thứ tự thì làm sao đọc được ? Anh có cách nào kô ?
_PSP xếp file theo thứ tự chép data , chép trứơc ở trên , chép sau ở dưới . Tự mò tiếp nhé .

Hình như là firmware 3.71 offical hay sao đó. Vì tui từ firmware 1.52 offical sau đó tui mới update lên firmware 3.71.
_Vậy thì chúc mừng bạn , bạn đã có trong tay 1 công cụ xem film mp4 , lướt web online và nghe nhạc . Công thêm 1 cái chức năng gọi là chơi game = UMD của PSP . Tạm biệt luôn homebrew và game ISO nhé .

_Luật số 1 của người dùng Dark Path : Không bao giờ upgrade những firmware mới của Sony .

nếu mình mua PSP SLIM bên SIN với Firmware official 3.60 thì mình làm sao để nó thành 3.60 M33?Và cho hỏi ở tiệm nào đòng ý chỉnh lại custom firmware cho PSP SLIM
_Cậu ở Sing làm sao tôi biết tiệm nào ? Còn cách up thì box có topic rồi , tự search đi .

mấy bạn cho mình hỏi cai file JSO có nhẹ hơn CSO ko?và nếu chuyến sang file đấy chạy có ổn định ko vậy?
_JSO là cái quái gì ?

irvine18
30-09-2007, 23:35
_Cậu ở Sing làm sao tôi biết tiệm nào ? Còn cách up thì box có topic rồi , tự search đi .

èo mình ở hCM nhưng nhờ người quen ở SINGAPORE mua về.Mình chỉ hỏi là có thể up lên 3.60 m33 ko?Và có tiệm nào làm dịch vụ này ko?Thx =.=

Atachi
01-10-2007, 00:52
_Bên Sing có bán máy up sẵn lên 3.60 m33 mà . Còn mua máy muốn tự up thì cũng đc , chỉ cần mua firmware 3.60 gốc , cái này trong box có nói rồi =.= . Và mấy tiệm game trong HCM đều có dịch vụ up firmware dùm , 200k / lần =.= .

Hotake Kakashi
01-10-2007, 01:36
Ở box mình có bài hướng dẫn thiết lập cấu hình cho gbSP 0.9 không nhỉ? Chả hiểu sao vào game Teenage Mutant Ninja Turtles hình cứ bị xanh lè, chán quá , thiết lập có ít mức mà sao chỉnh mãi chưa lên hình ngon được ::(

PHAM DUC ANH
01-10-2007, 03:09
Mình đang dùng slim fw 3.60 m33 mình chơi được tất cả các game copy vào thể nhưng hôm nay mới down được game Pro Evolution Soccer 2007 trên web về. copy vào thẻ và hí hửng sắp được thưởng thức nó thì màn hình đen ngòm, Mình ngồi được rất lâu cũng vẫn đen ngòm. mình thử thay UMD khác vào để mồi và vẫn không được. mình vào M33 VSH MENU và thay đổi lại mấy thứ cũng không được. Anh em làm ơn giúp mình để mình có thể chơi Pro Evolution Soccer 2007 được nhé. Thank

Atachi
01-10-2007, 13:21
Ở box mình có bài hướng dẫn thiết lập cấu hình cho gbSP 0.9 không nhỉ? Chả hiểu sao vào game Teenage Mutant Ninja Turtles hình cứ bị xanh lè, chán quá , thiết lập có ít mức mà sao chỉnh mãi chưa lên hình ngon được
_Chưa thử game này nên ko rõ , nhưng thường các game GBA để cấu hình mặc định là chạy ngon trên GPSP rồi . Nếu thực vậy thì là homebrew chưa hoàn chỉnh cho game này .

Mình đang dùng slim fw 3.60 m33 mình chơi được tất cả các game copy vào thể nhưng hôm nay mới down được game Pro Evolution Soccer 2007 trên web về. copy vào thẻ và hí hửng sắp được thưởng thức nó thì màn hình đen ngòm, Mình ngồi được rất lâu cũng vẫn đen ngòm. mình thử thay UMD khác vào để mồi và vẫn không được. mình vào M33 VSH MENU và thay đổi lại mấy thứ cũng không được. Anh em làm ơn giúp mình để mình có thể chơi Pro Evolution Soccer 2007 được nhé. Thank
_Pro Soccer Evolution 2007 chưa có bản ISO tốt đâu .

banda
01-10-2007, 16:25
_Dùng XdiV4PSP có 1 cái option chèn khoảng đen vào trong move có tỉ lệ 4:3 , cho nên khi convert ra ko bị lỗi bóp méo ảnh .
Nhưng khổ nỗi tớ muốn cắt 2 khoảng đen đó đi cơ.Vì nhiều clip to nhưng toàn có 2 vệt đen ko hè.Tuy nhiên thì cũng thử cái đó xem sao đã:cool:.

ken17103
01-10-2007, 17:47
xin cho hỏi có cách nào chèn phụ đề tiếng việt vào phim ISO UMD không vậy?
phim thì quá đẹp tiếc là ko có phụ đền tiếng việt...

duyno1
01-10-2007, 17:49
Mình muốn hỏi về cách convert từ đĩa DVD thành định dạng nào xem trên PSP cho nét nhỉ mọi người :)

cavoi.xanh
01-10-2007, 19:58
_Vậy thì chúc mừng bạn , bạn đã có trong tay 1 công cụ xem film mp4 , lướt web online và nghe nhạc . Công thêm 1 cái chức năng gọi là chơi game = UMD của PSP . Tạm biệt luôn homebrew và game ISO nhé .

_Luật số 1 của người dùng Dark Path : Không bao giờ upgrade những firmware mới của Sony.

Atachi à bây jo tui fải làm sao? lỡ up lên rùi còn đâu. Thiệt tình sau khi up tui cảm thấy rất phấn khởi vì phiên bản 3.71 hỗ trợ rất nhiều trức năng. Bây jo thì tui lại khóc dòng rùi, vì psp mà ko chơi game được trên memory stick thì xem như hic hic.

Atachi
01-10-2007, 22:19
Nhưng khổ nỗi tớ muốn cắt 2 khoảng đen đó đi cơ.Vì nhiều clip to nhưng toàn có 2 vệt đen ko hè.Tuy nhiên thì cũng thử cái đó xem sao đã.
_Rất tiếc ko có trình convert nào cho PSP làm đc cái đó :| . Muốn từ tỉ lệ khác ra 16:9 chỉ có cách : làm dẹp hình hoặc chèn thêm khoảng đen .

xin cho hỏi có cách nào chèn phụ đề tiếng việt vào phim ISO UMD không vậy?
phim thì quá đẹp tiếc là ko có phụ đền tiếng việt...
_Không .

Mình muốn hỏi về cách convert từ đĩa DVD thành định dạng nào xem trên PSP cho nét nhỉ mọi người :)
_Dùng XdiV4PSP , có hỗ trợ convert DVD , dĩ nhiên là dùng dịnh dạng AVC : phân giải 280x272 :|

_@Cá voi xanh : Nếu là PSP Strong thì dùng pandora battery back vế 1.5 rồi lên custom firmware . Tôi đã nói rõ là up custom firmware mà dùng cái official của Sony làm gì thế ?

cavoi.xanh
01-10-2007, 23:17
_@Cá voi xanh : Nếu là PSP Strong thì dùng pandora battery back vế 1.5 rồi lên custom firmware . Tôi đã nói rõ là up custom firmware mà dùng cái official của Sony làm gì thế ?

Cám ơn nha, vậy thì tui sẽ dùng "pandora battery back vế 1.5". Atachi cho hỏi cách phân biệt PSP Strong & Slim. Còn nữa khi lướt web thì các trang web dùng font tiếng Việt luôn bị vỡ font. fải làm sao để khác phục tình trạng này đây?

Fire Emblem
01-10-2007, 23:47
Cách phân biệt thì kiếm mấy cái topic review hoặc giới thiệu về PSP Slim mà xem, thế nào cũng có màn so sánh và hình.
Chuyện vỡ font không khắc phục được.

LHHung
02-10-2007, 04:48
PSP của mình đag ở Firmware 3.51 mình thử downgrade về 1.50 nhưng gặp trục trặc ở 1 số đoạn sau, nhờ bạn nào biết chỉ giúp

http://www.psp-hacks.com/file/1235

# Kết nối máy PSP có thẻ nhớ trong đấy vào PC thông qua USB, bật USB.
# Format thẻ nhớ bằng bất kỳ chương trình format nào trên PC.
# Sau đó dùng chương trình mspformat đi kèm trong gói Unbricker ở trên để format thẻ nhớ lần nữa (tham số dòng lệnh mspformat <ổ đĩa>).
# Ngắt kết nối giữa PSP và PC (ép máy PSP ghi mọi thông tin vào thẻ nhớ, force buffer flush).
# Kết nối PSP vào PC và bật USB Mode lên lần nữa.
# Tạo bằng tay thư mục PSP/GAME (hay PSP/GAME150 tùy vào đời Firmware của máy của bạn dành cho Homebrew).
# Chép toàn bộ nội dung của 2 thư mục "battery" và "installer" trong gói Unbricker ở trên vào (PSP/GAME hay PSP/GAME150)
# Chép tập tin EBOOT.PBP của Firmware 1.5 bạn vừa download vào thư mục gốc của thẻ nhớ và đổi tên thành UPDATE.PBP
# Ngắt kết nối giữa PSP và PC (ép máy PSP ghi mọi thông tin vào thẻ nhớ, force buffer flush).

từ bước này xuống mình ko biết làm ::(

# Chạy chương trình installer trên máy PSP để tạo ra các tập tin extract từ Firmware 1.5 cũng như chương trình sẽ tạo một tập tin tên là msipl.bin ngay thư mục gốc của thẻ nhớ.
# Kết nối PSP vào PC và bật USB Mode lên lần nữa.
# Chạy trên PC chương trình "msipl" trong gói Unbricker ở trên với tham số là tập tin msipl.bin vừa tạo ở bước trên (tham số dòng lệnh msipl <ổ đĩa> <đường dẫn đến tập tin msipl.bin>)
# Chạy trên PSP chương trình "battery" để chuyển pin của bạn thành Pandora Battery Smile (nhớ lưu EEPROM)
Cách sử dụng hai thiết bị này cũng đơn giản:

1. Bạn đưa thẻ nhớ vào máy cần downgrade hay cứu brick
2. Bạn đưa pin vào máy, ngay tại thời điểm bạn đưa pin vào máy thì máy PSP sẽ hiện lên màn hình Recovery ngay, lúc này...
3. Bạn cứ tiến hành backup NAND của máy và downgrade (nếu downgrade) hay tiến hành ghi Firmware 1.5 trực tiếp vào máy brick (nếu cứu Brick)
Tmhung [PSP]:
Cách restore pin để sử dụng lại cho máy PSP:

1. Tháo pin đó ra khỏi máy PSP, gắn Adapter vào máy PSP.
2. Chép chương trình battery vào thẻ nhớ và đưa thẻ nhớ đó vào máy PSP
3. Bật máy PSP, chạy chương trình Battery Creator, restore pin về normal (nhấn L+R để restore eeprom.bin vào pin của máy

banda
02-10-2007, 09:21
Dùng XdiV4PSP , có hỗ trợ convert DVD , dĩ nhiên là dùng dịnh dạng AVC : phân giải 280x272
Ặc! Dùng độ phân giải đó mà nét hở chời.Nếu đem so sánh 1 video độ phân giải đó với mấy movie nằm trong UMD thì ko bằng 1 góc:D.Trong CT convert đó có độ phân giải 4 trăm mấy lận mà, để cái này kết hợp với file movie chất lượng cao thì khi xem bằng PSP nó mới nét bằng UMD:cool:.

duyno1
02-10-2007, 10:01
mình đã thử convert ở chế độ 480x272 rồi , nhưng xấu cứ gọi là "ba chấm" ))=
ko biết xem = iso kiểu gì nhỉ , mà có nét hơn ko

banda
02-10-2007, 10:23
Quan trọng là cái file movie gốc của cậu là chất lượng cao cơ.Chứ cứ convert từ cái file xấu ỉn wmv mà đòi đẹp thì ko có rồi đó.

_Nếu cần thì tớ sẽ thử up lên cho cậu cái clip What have you done - Within temptation, bảo đảm đẹp ko thua UMD, quan trọng là movie vốn có của nó to vật vã và nét nên khi chuyển nó vẫn nét.

duyno1
02-10-2007, 11:40
mình muốn hỏi về cách sử dụng HB psptube thấy khó sử dụng quá ,nó cứ báo load config ... fail
http://boardsus.playstation.com/play...read.id=223479

No^
02-10-2007, 11:47
cho tớ hỏi, tớ mới mua PSP slim, công ty tớ có Wifi sẵn, 1 line của công ty, 1 line của FPT Telecom (bắt đăng nhập ý). Tớ định mua USB Wifi nhưng anh gì đó ở Haloshop nói không cần mua, nhà có sẵn wifi thì vào bình thường thôi, :| nhưng tớ thử mấy lần (nhiều nơi có wifi khác nhau) nhưng đều nhận đc thông báo là:

A connection eror há occurred.
The access point was not detected.

Connection Name FPT Telecom
SSID FPT Telecom

làm cách nào để vào mạng chơi gameonline và lướt web giờ nhỉ?

garchi
02-10-2007, 12:37
cho tớ hỏi, tớ mới mua PSP slim, công ty tớ có Wifi sẵn, 1 line của công ty, 1 line của FPT Telecom (bắt đăng nhập ý). Tớ định mua USB Wifi nhưng anh gì đó ở Haloshop nói không cần mua, nhà có sẵn wifi thì vào bình thường thôi, :| nhưng tớ thử mấy lần (nhiều nơi có wifi khác nhau) nhưng đều nhận đc thông báo là:

làm cách nào để vào mạng chơi gameonline và lướt web giờ nhỉ?

chỉnh secure và nhập mã khi kết nối có đúng ko? Thường thì hay bị như thế, cũng có thể bộ thu sóng wifi của PSP yếu hơn trên laptop nhiều nên sóng yếu PSP rất khó kết nối. VD như ở cty tớ bắt đc sóng từ 2 nguồn phát, 1 strong signal 5 vạch và 1 là weak signal 2 vạch thì nguồn 2 vạch kia PSP ko thể kết nối đc. Trong khi đó laptop vẫn connect ầm ầm

ninjashadow
02-10-2007, 12:39
cho mình hỏi làm sao choi game psx tren psp slim 3.60m33 mà không cần dùng giả lập vậy,nghe bạn atachi noi hình nhu la tuong thich voi firmware nen khong can dung gia lap,ah tiện thể cho hỏi luôn sao mấy chuong trinh chuyen doi file video thanh file xem tren psp co nhieu file video no convert khong dưoc

No^
02-10-2007, 12:55
chỉnh secure và nhập mã khi kết nối có đúng ko? Thường thì hay bị như thế, cũng có thể bộ thu sóng wifi của PSP yếu hơn trên laptop nhiều nên sóng yếu PSP rất khó kết nối. VD như ở cty tớ bắt đc sóng từ 2 nguồn phát, 1 strong signal 5 vạch và 1 là weak signal 2 vạch thì nguồn 2 vạch kia PSP ko thể kết nối đc. Trong khi đó laptop vẫn connect ầm ầm

chỉnh secure là chỉnh sao vậy bạn >"< , bạn có thể hướng dẫn mình ko?

garchi
02-10-2007, 13:14
chỉnh secure là chỉnh sao vậy bạn >"< , bạn có thể hướng dẫn mình ko?

oài, sáng nay đi làm quên PSP ở nhà nên ko có máy ỏ đây xem lại. Khi mà bạn chọn hotspot nó có bắt khai báo chế độ secure đó, cái này là secure khi nguồn wifi có mật khẩu, chọn chế độ secure đầu tiên rồi next => khai báo tên đăng nhập và mật khẩu => ok luôn. Lúc đầu mới dùng máy tớ cũng bị ko truy cập đc y như của bạn.

No^
02-10-2007, 14:57
tớ chẳng thấy secure đâu cả >"< , làm sao để kết nối FPT telecom giờ :(( wifi free ý, tối về nhà cậu xem lại rồi hướng dẫn tớ nhé

Atachi
02-10-2007, 15:10
_Cậu đã cho PSP scan để nhận access point trước khi kết nối trong phần network update [ cái này bên ngoài menu của PSP ] chưa đã ? Nếu scan xong nó sẽ hiện ra các access point có thể kết nối , chọn 1 cái , rồi nhận wep pass nếu nó có đòi hỏi . Xong nhấn O hay X để save setting . Sau đó ra nhấn lại 1 lần nữa vào cái setting vừa save nó sẽ kết nối vào .

banda
02-10-2007, 15:54
Tớ hỏi tí: Tớ có thay theme, nhiều game chơi ko có vấn đề gì.Nhưng đến khi chơi game Monster Hunter thì chữ bị nhỏ quá.Chuỷên về theme cũ thì bình thường.

_Vậy thì có ai giải thích dùm cái gì của theme mới đã ảnh hưởng đến font chữ.Nếu muốn đổi theme nhưng ko muốn thay font thì phải xóa cái gì trong thư mục font trước khi copy sang FLash 0????????

_Các theme bình thường (thay bằng cách copy đè vào Flash 0) thì làm cách nào để sử dụng với bản FW mới trong mục Custom Theme.

_Bản FW mới dành cho Fat mà tiến bộ hơn bản 3.52-4 (ko phải mấy cái của SOny nhá) , có chức năng Custom theme là bản nào?

keekokeeko
02-10-2007, 15:58
http://www.gamevn.com/showpost.php?p=5972495&postcount=44
....................:| xin tập 3 ..........=.='! 50 char 50 char 50 char 50 char 50 char 50 char 50 char 50 char 50 char 50 char

Atachi
02-10-2007, 16:24
_Vậy thì có ai giải thích dùm cái gì của theme mới đã ảnh hưởng đến font chữ.Nếu muốn đổi theme nhưng ko muốn thay font thì phải xóa cái gì trong thư mục font trước khi copy sang FLash 0????????
_Đừng chép đè thư mục font trong flash0 và delete folder dic .

_Các theme bình thường (thay bằng cách copy đè vào Flash 0) thì làm cách nào để sử dụng với bản FW mới trong mục Custom Theme.
_Dùng khác nguyên lí , 1 cái là chọc vào flash , còn cái kia chỉ thay shell nên cơ bản thì chưa có cách nào khác .

_Bản FW mới dành cho Fat mà tiến bộ hơn bản 3.52-4 (ko phải mấy cái của SOny nhá) , có chức năng Custom theme là bản nào?
_3.71 M33 , ko theo dõi trong box dạo này à =.=

.................... xin tập 3 ..........=.='! 50 char 50 char 50 char 50 char 50 char 50 char 50 char 50 char 50 char 50 char
http://myfreefilehosting.com/f/5c74a220a6_4.98MB

ninjashadow
02-10-2007, 16:44
cho mình hỏi làm sao choi game psx tren psp slim 3.60m33 mà không cần dùng giả lập vậy,nghe bạn atachi noi hình nhu la tuong thich voi firmware nen khong can dung gia lap,ah tiện thể cho hỏi luôn sao mấy chuong trinh chuyen doi file video thanh file xem tren psp co nhieu file video no convert khong dưo

sefer1988
02-10-2007, 16:53
anh atachi cho em hỏi cái chuơng trình Xdiv4PSP down ở đâu vậy?em chỉ kiếm dc cái Ultra PSP Movie Converter nhưng nó đòi mình buy mới cho xài=(((kg thì vô film nó cho nguyên 1 bảng chữ lên kg thấy hình đâu cả::()

vaan009
02-10-2007, 21:19
anh atachi cho em hỏi cái chuơng trình Xdiv4PSP down ở đâu vậy?em chỉ kiếm dc cái Ultra PSP Movie Converter nhưng nó đòi mình buy mới cho xài=(((kg thì vô film nó cho nguyên 1 bảng chữ lên kg thấy hình đâu cả::()

Vào link dưới mà down bro nhé,nhớ down các soft mà nó yêu cầu đấy,chương trình Xdiv4PSP này có thể nói là best convert video cho PSP đấy
http://www.winnydows.com/xvid4psp.html

chymhoney
02-10-2007, 22:06
Bạn ơi, mình dùng cách chương trình nén phim thì chỉ coi được phim nén ở độ phân giải 2xx * 2xx (mình không nhớ), chứ không coi được ở độ phân giải 480*272. Tại sao vậy bạn?

Mình muốn coi phim ISO trên thẻ nhớ thì cần phải có đĩa UMD mồi, vậy thì đĩa UMD games hay UMD movie mới coi được. Hay là đĩa nào cũng được.

Mong bạn giúp mình nha. Mình xin cảm ơn

Atachi
02-10-2007, 23:16
anh atachi cho em hỏi cái chuơng trình Xdiv4PSP down ở đâu vậy?em chỉ kiếm dc cái Ultra PSP Movie Converter nhưng nó đòi mình buy mới cho xài(kg thì vô film nó cho nguyên 1 bảng chữ lên kg thấy hình đâu cả)
_Dùng cái này :
Name: TEAM iNFECTED
Code: A1119D5F

Bạn ơi, mình dùng cách chương trình nén phim thì chỉ coi được phim nén ở độ phân giải 2xx * 2xx (mình không nhớ), chứ không coi được ở độ phân giải 480*272. Tại sao vậy bạn?
_Cậu dùng cái gì ? Phần lớn tất cả các soft convert cho PSP hiện tại đều hỗ trợ convert full screen : 480x272 rồi . Điển hình là 2 soft vừa đc nêu trên 2 bài post phía trên cậu .

Mình muốn coi phim ISO trên thẻ nhớ thì cần phải có đĩa UMD mồi, vậy thì đĩa UMD games hay UMD movie mới coi được. Hay là đĩa nào cũng được.
_UMD game , UMD movie ko thể mồi

cho mình hỏi làm sao choi game psx tren psp slim 3.60m33 mà không cần dùng giả lập vậy,nghe bạn atachi noi hình nhu la tuong thich voi firmware nen khong can dung gia lap,ah tiện thể cho hỏi luôn sao mấy chuong trinh chuyen doi file video thanh file xem tren psp co nhieu file video no convert khong dưo
_Read better before asking dumb question ! Cái vấn đề giả lập PSX cho PSP trong box đã nhắc đến rất nhiều lần và có topic hướng dẫn luôn rồi . Tôi sẽ ko tìm dùm cậu 1 bài có nằm ngay trang 1 đâu .

_Còn việc convert file cậu xài software gì ? Nói chung chung thế ai mà biết ?

chymhoney
03-10-2007, 08:52
mình có convert full screen được, nhưng khi bỏ vào PSP nó coi không được. Nó nói là gì gì đó, đại loại như không hỗ trợ, mình sài PSP slim, bản 3.71 M33

Thx atachi đã trả lời nha

Atachi
03-10-2007, 09:54
_Chọn định dạng AVC (H264) Format chứ ko phải là MPEG4

Seals
03-10-2007, 11:42
Cho mình hỏi: Mình đang sử dụng thẻ MS duo pro 4gb của Sony mua chính hãng. Dùng blackspeedv2 test :
[blackSPEED v2 log]
Vendor : _insert vendor_
Product
Product name : _insert name_
Product ID
Product ID : SDMSPDH-4096-902 (BH0610202711B)
Total Space: 3840.031 MiB (4026564608 Bytes)
Free Space: 3639.563 MiB (3816357888 Bytes)
Cluster Size : 32.0 KiB (32768 Bytes)

read : 5.0101 MiB/sec (Blocksize 1024.0k)
write : 0.8856 MiB/sec (Blocksize 1024.0k)
read : 4.6142 MiB/sec (Blocksize 32.0k)
write : 1.7734 MiB/sec (Blocksize 32.0k)
read : 1.9605 MiB/sec (Blocksize 2.0k)
write : 0.3126 MiB/sec (Blocksize 2.0k)
read : 0.5698 MiB/sec (Blocksize 0.5k)
write : 0.0685 MiB/sec (Blocksize 0.5k)
PI: 119

[blackSPEED v2 log]
Vendor : SanDisk
Product name : 4GB Ultra II
Product ID : SDMSPDH-4096-902 (BH0610202711B)
Total Space: 3904.938 MiB (4094623744 Bytes)
Free Space: 247.844 MiB (259883008 Bytes)
Cluster Size : 32.0 KiB (32768 Bytes)

read : 15.8979 MiB/sec (Blocksize 1024.0k)
write : 10.3878 MiB/sec (Blocksize 1024.0k)
read : 13.0197 MiB/sec (Blocksize 32.0k)
write : 9.0568 MiB/sec (Blocksize 32.0k)
read : 3.7335 MiB/sec (Blocksize 2.0k)
write : 1.7715 MiB/sec (Blocksize 2.0k)
read : 1.1588 MiB/sec (Blocksize 0.5k)
write : 0.4871 MiB/sec (Blocksize 0.5k)
PI: 580

Assassin1985
03-10-2007, 12:19
làm sao mình có thể chơi PSX trên FW 3.71 vậy bạn

Atachi
03-10-2007, 13:02
_Thẻ pro duo ko high speed của Sony chậm hơn thẻ của Sandisk Ultra II là chuyện thường . Đó là sự chênh lệch về đẳng cấp , ko thể so sánh được .

_3.71 M33 chưa thể load đc poploader .

hhteam
03-10-2007, 15:37

Xem bài này http://gamevn.com/showthread.php?t=360838
Chương trình dùng để convert ps1 iso thành EBOOT có thể sử dụng PSX2PSP 1.2 . Chương trình này khá mạnh , custom được hình ảnh , game id , save id , compression , ... , lại khá trực quan , dễ sử dụng .

Hiện fw 3.71 chưa xài được popsloader plugin nên khả năng tương thích game kém hơn ( một số id fix chỉ xài được với pops version cũ như 3.1 , 3.4 , 3.51 ... )

sefer1988
03-10-2007, 15:52
Vào link dưới mà down bro nhé,nhớ down các soft mà nó yêu cầu đấy,chương trình Xdiv4PSP này có thể nói là best convert video cho PSP đấy

thanks bồ nhìu,tui đã down và sử dụng thử,rất good:D

chymhoney
03-10-2007, 21:40
Sorry vì đã làm phiền, nhưng mình đã nén dạng AVC lẫn MP4 mà vẫn không coi đựơc, chỉ có độ phân giải 368*208 là hết rồi, không được 480*272. Có cần phải cài gì không nhỉ. Mình dùng Xilisoft DVD to PSP Converter 4

Thx đã giúp đỡ

vaan009
03-10-2007, 21:56
Sử dụng cái Xdiv4PSP đi,best convert video for PSP đấy

sefer1988
03-10-2007, 22:07
@Vann009:cho tui hỏi cái chuơng trình XviD4PSP có cách nào để convert file nhanh hơn kg:-/?seo file nào tui cũng thấy nó chạy 2 lần,lần đầu thì lẹ,lần thứ 2 toàn từ 2h>2h30 kg ah

Atachi
03-10-2007, 22:14
_Không có cách nào convert nhanh hơn đâu , dùng XdiV4PSP hơi lâu 1 chút nhưng lại tốt , còn tùy loại file encode sang mà nhanh chậm khác nhau .

Sorry vì đã làm phiền, nhưng mình đã nén dạng AVC lẫn MP4 mà vẫn không coi đựơc, chỉ có độ phân giải 368*208 là hết rồi, không được 480*272. Có cần phải cài gì không nhỉ. Mình dùng Xilisoft DVD to PSP Converter 4

Thx đã giúp đỡ
_Firmware của cậu là gì ? Từ firmware 3.10 OE đã có thể xem được file AVC Full screen rồi . Nếu ko xem đc là soft convert có vấn đề . Dùng cái khác đi

Fire Emblem
03-10-2007, 22:47
@Vann009:cho tui hỏi cái chuơng trình XviD4PSP có cách nào để convert file nhanh hơn kg:-/?seo file nào tui cũng thấy nó chạy 2 lần,lần đầu thì lẹ,lần thứ 2 toàn từ 2h>2h30 kg ah

Hey wait. 2h đến 2h30 một ep? O_O
File đưa ra nặng khoảng bao nhiêu thế?

vaan009
04-10-2007, 06:28
Tùy vào mình chỉnh bit rate,bit rate càng cao thì file càng lớn nhưng bù lại cho hình ảnh ra rất tuyệt,các bác thử chỉnh lên khỏang 1000> thì sẽ thấy sự khác biệt,muốn convert nhanh thì chỉnh codec còn 1 pass thôi,nhưng chất lượng thì tất nhiên ko tốt bằng 2 pass và 3 pass rùi.Hôm bữa convert phim SP3 lâu dã man,phim nó hơn 2 tiếng,pass 1 thì mất khỏang 2h,sang pass 2 nó cho đợi tiếp 4h30' nữa.NHưng có 1 cái hay là nó có các chức năng như convert xong thì tắt mát,stand by,...nên mình cứ để cho nó convert vào buổi tối,sáng dậy thì mở máy lên là mọi chuyện đã hòan tất.

DevilX
04-10-2007, 08:47
Cho hỏi PSP giờ ra tới firmware gì rồi mấy bạn. :))

Louis.P
04-10-2007, 09:19
tớ có mua thẻ 4GB highspeed tại Halo (1,1 triệu) , đo bằng chương trình của v2.0 BackSpeed thì:
- Read cột xanh nó vào khoảng 7,5~8 MB/s
- Write cột đỏ nó vào khoảng 3,5-4 MB/s

Performance Index: 263

Như vậy có đúng chất lượng ko nhỉ??

keekokeeko
04-10-2007, 09:24
Cho hỏi PSP giờ ra tới firmware gì rồi mấy bạn. :))

3.71 m33-update 2 :))
còn sony thì là 3.71 thì phải,.......chào mừng ông bạn quay lại :x

giohu
04-10-2007, 09:37
Anh ơi cho em hỏi khi em cài trò chơi vào mà máy nó báo là : the game could not be started (8002014c) nghĩa là thế nào hả anh và cách khác phục để chơi được Game đấy (Xin lỗi nếu em hỏi hơi ABC một tí vì em mới dùng máy ) Cảm ơn anh

Assassin1985
04-10-2007, 10:08
mấy bạn ơi. giúp dùm mình một tý nhé. tuy có hỏi ngoài luồn nhưng vì gấp quá. nên hỏi tùm lum luôn.

hôm qua mình còn chơi máy PSP được. tắt nguồn rồi bật lại cũng ko sao. sau một đêm mình sạt, mình bật nguồn thì máy chỉ sáng đèn Power thôi. màn hình cũng ko lên, cũng ko thấy độ sáng của màn hình đen nữa. ko biết giờ phải làm sao nữa. ai bị tình trạng này rồi xin giúp mình với. máy mình đã up lên 3.71-2 vào sáng hôm qua. nhưng tắt ngưồn khởi động lại thì ko sao
chỉ bị sáng nay thôi. vì mình ở TP Tuy Hòa. nơi mình ko bán máy này nên ko ai biết sữa cả.

Atachi
04-10-2007, 11:38
Anh ơi cho em hỏi khi em cài trò chơi vào mà máy nó báo là : the game could not be started (8002014c) nghĩa là thế nào hả anh và cách khác phục để chơi được Game đấy (Xin lỗi nếu em hỏi hơi ABC một tí vì em mới dùng máy ) Cảm ơn anh
_Vào trong recovery mode enble no-UMD mode . Còn ko thì mua 1 cái đĩa UMD bất kì đưa vào làm đĩa mồi
mấy bạn ơi. giúp dùm mình một tý nhé. tuy có hỏi ngoài luồn nhưng vì gấp quá. nên hỏi tùm lum luôn.

hôm qua mình còn chơi máy PSP được. tắt nguồn rồi bật lại cũng ko sao. sau một đêm mình sạt, mình bật nguồn thì máy chỉ sáng đèn Power thôi. màn hình cũng ko lên, cũng ko thấy độ sáng của màn hình đen nữa. ko biết giờ phải làm sao nữa. ai bị tình trạng này rồi xin giúp mình với. máy mình đã up lên 3.71-2 vào sáng hôm qua. nhưng tắt ngưồn khởi động lại thì ko sao
chỉ bị sáng nay thôi. vì mình ở TP Tuy Hòa. nơi mình ko bán máy này nên ko ai biết sữa cả.
_Nghe có vẻ giống như bị brick , thử xem còn vào đc recovery ko ?

tớ có mua thẻ 4GB highspeed tại Halo (1,1 triệu) , đo bằng chương trình của v2.0 BackSpeed thì:
- Read cột xanh nó vào khoảng 7,5~8 MB/s
- Write cột đỏ nó vào khoảng 3,5-4 MB/s

Performance Index: 263

Như vậy có đúng chất lượng ko nhỉ??
_Care làm gì chính hãng hay ko ? Quan trọng là tốc độ . Speed vậy cũng ổn rồi

Fire Emblem
04-10-2007, 12:49
Những chuyện ảnh hưởng đến tốc độ convert tất nhiên mình biết.
Nhưng mình chưa thử convert file .mkv bao giờ nên nghe không rõ nếu để quality tốt nhất thì mất khoảng bao nhiêu thời gian cho một ep.
Một bộ anime bây giờ trung bình 24eps, nếu một ep mất 2-4h thì treo cả ngày chứ một đêm chả làm được bao nhiêu.

vaan009
04-10-2007, 13:30
1ep nó dài bao nhiêu phút?trung bình convert 1 bộ phim dài 1h30' qua 2 pass thì mất khỏang 3h,bro cứ tính theo giời gian ý.

Fire Emblem
04-10-2007, 13:57
Huh? .-.
Một ep anime trung bình 25 phút.
Thường dùng Ultra PSP để convert anime dạng .avi thì mình convert 15 eps/lần, treo đến sáng thì xong .-.

cavoi.xanh
04-10-2007, 23:42
các bạn cho tui hỏi có cách nào để khắc phục tình trạng vỡ font tiếng việt của PSP khi lướt web hông?

michaelphan
05-10-2007, 08:48
Nhưng khổ nỗi tớ muốn cắt 2 khoảng đen đó đi cơ.Vì nhiều clip to nhưng toàn có 2 vệt đen ko hè.Tuy nhiên thì cũng thử cái đó xem sao đã:cool:.
Ko cắt được do origin movie là dùng cho screenmode thường, hình ảnh gốc thế thì đành chịu, hoặc bạn cố kiếm cái widescreen version của movie đó thì convert qua mới ko bị bóp méo hình khi coi Zoom hay full (thường thì movie cho widescreen phải lên down/leech ở torrent, còn không movie phổ biến ở các site chỉ là dạng thường).

các bạn cho tui hỏi có cách nào để khắc phục tình trạng vỡ font tiếng việt của PSP khi lướt web hông?
PSP duyệt web bằng browser của nó chưa support TV được nhé bạn.

michaelphan
05-10-2007, 08:58
1ep nó dài bao nhiêu phút?trung bình convert 1 bộ phim dài 1h30' qua 2 pass thì mất khỏang 3h,bro cứ tính theo giời gian ý.
Ko mất thời gian vậy đâu,bạn thử xài PSP Video 9 convert nhanh hơn tốc độ framerate nên sẽ tốn ít thời gian hơn so với realtime movie.

mccoy84
05-10-2007, 18:51
Các bác cho em hỏi cái: em mới mua con Slim đã cài sẵn 3.60 M33. Em copy file ISO/CSO vào thư mực ISO ở thẻ nhớ mà lúc vào load game, máy vẫn báo "There are no games" ...? Bác nào biết chỉ dùm em phát.

banda
05-10-2007, 18:58
Ko cắt được do origin movie là dùng cho screenmode thường, hình ảnh gốc thế thì đành chịu, hoặc bạn cố kiếm cái widescreen version của movie đó thì convert qua mới ko bị bóp méo hình khi coi Zoom hay full (thường thì movie cho widescreen phải lên down/leech ở torrent, còn không movie phổ biến ở các site chỉ là dạng thường).
Khỏi cần.Đã có CT cắt movie theo kiểu này rồi, cắt cụt 2 phần trên dưới rồi convert.Chứ bi giờ mà tìm clip HQ thì có mà tới tết:)).

ProGamer2005
05-10-2007, 20:48
Ai chỉ mình cách sử dụng Nethostfs với?

Atachi
05-10-2007, 22:25
Các bác cho em hỏi cái: em mới mua con Slim đã cài sẵn 3.60 M33. Em copy file ISO/CSO vào thư mực ISO ở thẻ nhớ mà lúc vào load game, máy vẫn báo "There are no games" ...? Bác nào biết chỉ dùm em phát.
_Thử format lại thẻ nhớ xem . 3.60 M33 đủ sức chơi game ISO mà .

Khỏi cần.Đã có CT cắt movie theo kiểu này rồi, cắt cụt 2 phần trên dưới rồi convert.Chứ bi giờ mà tìm clip HQ thì có mà tới tết.
_Movie cắt cụt trên dưới ko bị mất ảnh à :-/ ? Mà tỉ lệ 4:3 hay bất cứ tỉ lệ nào khác muốn thành 16:9 cắt thế nào :| ? Còn đa số movie mới hiện tại đều là dạng widescreen cả , anime hay video clip widescreen đầy như rác , tết cũng gần lắm rồi .

wormyhoang1
06-10-2007, 00:39
bros cho mình hỏi PES 6 và PES 2007 khác nhau hay giống nhau vậy ????

mccoy84
06-10-2007, 08:27
Thanks bác....em đã format lại thẻ...và chạy load được ..quá đã :D

Atachi
06-10-2007, 09:22
bros cho mình hỏi PES 6 và PES 2007 khác nhau hay giống nhau vậy ????
_Giống nhau nó làm 2 phiên bản làm gì :|

*ShAw*
06-10-2007, 10:40
Cho hỏi làm sao để sử dụng giả lập NDS vậy ? Cài vào khi chạy thì màn hình đen thui rồi restart luôn :|

phanminhtu003
06-10-2007, 10:40
bạn Atachi cho mình xin chương trình vừa chơi game vừa nghe nhạc được ko:D:hug:và chĩ mình cách cài đặt vô máy làm sao ( từng chi tiết )và cách sữ dụng :-s cám ơn bạn nhìu mình mới mua máy nên ko rành

Atachi
06-10-2007, 10:53
Cho hỏi làm sao để sử dụng giả lập NDS vậy ? Cài vào khi chạy thì màn hình đen thui rồi restart luôn
Tôi chạy bình thường mà :-? Và nhớ là giả lập này để load homebrew của NDS thôi , ko load game nổi đâu .

bạn Atachi cho mình xin chương trình vừa chơi game vừa nghe nhạc được kovà chĩ mình cách cài đặt vô máy làm sao ( từng chi tiết )và cách sữ dụng cám ơn bạn nhìu mình mới mua máy nên ko rành
_Trong topic homebrew có , down về chép vào thư mục seplugins , ko có thì tự tạo , vào recovery mode mà enable lên . Recovery mode là gì thì box này nói nát ra rồi :|

banda
06-10-2007, 18:57
Movie cắt cụt trên dưới ko bị mất ảnh à ? Mà tỉ lệ 4:3 hay bất cứ tỉ lệ nào khác muốn thành 16:9 cắt thế nào ? Còn đa số movie mới hiện tại đều là dạng widescreen cả , anime hay video clip widescreen đầy như rác , tết cũng gần lắm rồi .
Đống video clip HQ mấy chục Gb, tìm nguồn down lại đã khó, down được bằng cách online ngoài tiệm còn khó hơn.Tết là tết Công Gô chứ ko phải tết mình=)).
_Cái clip đó vốn là 16:9 nhưng bị người ta chèn thêm 2 phần đen để thành tỉ lệ 4:3.Nay mình muốn cắt lại, thế thoai, tất nhiên là hình ảnh cần lấy trước kia thế nào thì bi giờ thế ấy:D.Thử nghĩ xem các clip HQ từ những năm 2002 đã thịnh hành Wide screen chưa, cái máy DVD phổ biến thời đó còn chưa có chế độ xem 16:9 nữa kia, toàn xem bóp méo 4:3 hông nè.

_Có 1 cách đơn giản hơn là chuyển sang FW 3.40 OE-C, bảo đảm có riêng chế độ xem cắt 2 phần trên dưới, ko bóp méo hình ảnh với những clip 4:3.

chiphuc113
06-10-2007, 21:28
Các bác ơi em đang choi trò Final Fantasy VIII loai giả lập của máy PSOne trên PSP sau khi chơi hết đĩa 1 nó kêu em bỏ dỉ 2 vô em làm rồi mà nó vẫn hổng chịu nhận file save của đĩa 1:(( có bác nào thử chơi giả lập PSOne rồi thì giúp em với càm ơn nha::)::)

sefer1988
06-10-2007, 21:53
Các bác ơi em đang choi trò Final Fantasy VIII loai giả lập của máy PSOne trên PSP sau khi chơi hết đĩa 1 nó kêu em bỏ dỉ 2 vô em làm rồi mà nó vẫn hổng chịu nhận file save của đĩa 1:(( có bác nào thử chơi giả lập PSOne rồi thì giúp em với càm ơn nha::)::)

hồi lúc ông xài GUI tạo disk 1,ông đặt tên nó là gì thì disk 2 đặt tên y như vậy thì PSP nó mới load cùng 1 file save

chiphuc113
07-10-2007, 12:11
Là sao hổng hiêu anh nói rõ hơn đi. Còn cái GUI là gì?

ajiang
07-10-2007, 15:47
Mình là Newbie.Mình mới mua Slim, firmware phiên bản 3.60 M33, sao mình làm theo hướng dẫn up lên 3.71 M33 không được nhỉ. Để nguyên tên của file update là eboot.pbp thì nó hiện đúng biểu tượng chương trình update, nếu đổi thành 371.pbp thì cái biểu tượng đó biến thành biểu tượng của dữ liệu bị hỏng.Mình chưa dám để nguyên tên của nó là eboot.pbp để chạy. Vậy mình phải chỉnh sửa như thế nào để chạy được. Bạn nào biết giúp mình với, mình search trong diễn đàn toàn bị báo lỗi, chẳng hiểu tại sao.

Atachi
07-10-2007, 16:31
Là sao hổng hiêu anh nói rõ hơn đi. Còn cái GUI là gì?
_Lúc tạo file EBOOT cho PSP từ ISO của file PSX có chọn cái game save ID , chỉ việc chọn cho tất cả đĩa giống nhau là load file save ok thôi . Không dùng GUI vậy cậu dùng gì để convert ?

*ShAw*
07-10-2007, 20:05
Cho hỏi có homebrew nào chơi được rom NDS ko :|

banda
07-10-2007, 20:35
Không!!!! Cái này vừa khó làm vừa khó chơi, ko phù hợp nên có lẽ mấy lão hacker nó ko thiết làm nữa:)).

Black_Stone
08-10-2007, 00:40
Mình mới mua 1 nhóc Slim 3.60 mà ko có nhóc fat nào để up lên 3.60 M33. Ko biết có ai up thành công lên M33 mà ko cần dùng bộ pandora ko nhỉ :( chỉ cho mình với. Chỗ mình ở ko có dịch vụ up này nên đành tự mày mò vậy :(. 2 ngày nay đống game down về phải hơn 20 GB rồi mà ko sao chơi đc :((, cả ngày chỉ nằm bấm tekken dừ hết cả tay rồi :(

chymhoney
08-10-2007, 14:35
Cho mình hỏi 1 tí, dùng chương trình nào để convert file .ISO thành file EBOOT vậy. Mình nghe nói GUI, các bạn có thể cho đầy đủ tên chương trình được không.

Mình định chơi FF7, FF8, FF9, Legend of Dragoon, Chrono Cross. Những game này convert chơi trên PSP tốt không vậy? Chơi trên máy tính cũng được nhưng mình không khoái sài bàn phím mấy.

Mình sài PSP slim bản 3.71 -2 M33 gì đó.

Chân thành cảm ơn nhé.

Fuconker
08-10-2007, 16:37
Có ai cho m xin 1 số địa chỉ bán PSP Fat/Slim ở HCM nếu kèm theo giá cho m tham khảo đc lun thì thnx nhìu :D

RiderBoy
08-10-2007, 16:44
FF8,Chrono Cross:Lỗi ...

Atachi
08-10-2007, 19:28
Mình mới mua 1 nhóc Slim 3.60 mà ko có nhóc fat nào để up lên 3.60 M33. Ko biết có ai up thành công lên M33 mà ko cần dùng bộ pandora ko nhỉ :( chỉ cho mình với. Chỗ mình ở ko có dịch vụ up này nên đành tự mày mò vậy :(. 2 ngày nay đống game down về phải hơn 20 GB rồi mà ko sao chơi đc , cả ngày chỉ nằm bấm tekken dừ hết cả tay rồi :(
_HCm có thể qua chỗ tôi .

Cho mình hỏi 1 tí, dùng chương trình nào để convert file .ISO thành file EBOOT vậy. Mình nghe nói GUI, các bạn có thể cho đầy đủ tên chương trình được không.

Mình định chơi FF7, FF8, FF9, Legend of Dragoon, Chrono Cross. Những game này convert chơi trên PSP tốt không vậy? Chơi trên máy tính cũng được nhưng mình không khoái sài bàn phím mấy.

Chân thành cảm ơn nhé.
_Trong box có rồi , nằm ngay trong topic dưới kia :|

_Và nói thêm điều này : firmware 3.71 M33-2 chưa có poploader nên các game chơi đc rất hạn chế vì 1 số game fix ID chỉ chơi đc trên 1 nền popstation nhất định .

sefer1988
08-10-2007, 20:28

Chân thành cảm ơn nhé.

Tạo EBOOT và download GUI:http://gamevn.com/showthread.php?t=265855
FF7:dùng poploader của 3.4 thì mới kg bị nát ảnh
CC:OK
FF9: test 1 đoạn thì thấy ok,kg bít chơi có bị error kg:-/,pác nào test hết game rùi cho ý kiến
FF8:unknow:-/
Legend:trước đây dùng 3.03 thì đứng hình ở đoạn nào đó thì phải,còn 3.51 m33 trở lên tui chưa test

KenBreaker741
08-10-2007, 21:33
Cho em hỏi là PSP chỉ xem được phim Mp4 thui, các file avi, flv hay wmv đều kô xem được hả? Nếu dzậy mấy anh làm ơn chỉ em trang web nào down nhạc và film file Mp4 được kô, nhà em ko có PC, em chỉ toàn down ngoài tiệm kô hà. Mà em đang ở CM nên kô đi chép game được vì ở đây hôk ai có máy PSP cả, ra máy tiệm bán game thì hôk có, cũng hôk chịu chép dùm em. Máy em giờ chỉ để nghe nhạc thui :((. Game nào cũng nặng quá em down ngoài tiệm kô nỗi =''=, giờ máy em chỉ có đúng 4 game hà. Hix hix. Giúp đỡ dùm em ^:)^^:)^^:)^

Shirogane
08-10-2007, 22:02
Cho em hỏi là PSP chỉ xem được phim Mp4 thui, các file avi, flv hay wmv đều kô xem được hả? Nếu dzậy mấy anh làm ơn chỉ em trang web nào down nhạc và film file Mp4 được kô, nhà em ko có PC, em chỉ toàn down ngoài tiệm kô hà. Mà em đang ở CM nên kô đi chép game được vì ở đây hôk ai có máy PSP cả, ra máy tiệm bán game thì hôk có, cũng hôk chịu chép dùm em. Máy em giờ chỉ để nghe nhạc thui . Game nào cũng nặng quá em down ngoài tiệm kô nỗi =''=, giờ máy em chỉ có đúng 4 game hà. Hix hix. Giúp đỡ dùm em

_ Mấy cái này dùng soft convert ra là được rồi mà :-? Chi cho rắc rối vậy :-?
Convert movie cho PSP thì dùng PSP Ultra Movie Converter là tốt nhất :-?

chymhoney
08-10-2007, 22:09
@Atachi, sefer1988, RiderBoy: cám ơn mấy bạn nhe. Thôi để chơi trên vi tính cho chắc ăn, không ổn định vậy đang chơi gần xong mà nó không cho chơi nữa thì mất hừng hết :D

KenBreaker741
08-10-2007, 22:52
Cái convert đó dùng trên PSP được hem, chứ em down ngoài tiệm hôk lẽ phải down chương trình về rồi down nhac, film hôk biết chừng nào mới xong nữa :((

tuxedo86
09-10-2007, 00:49
Mình mới mua 1 nhóc Slim 3.60 mà ko có nhóc fat nào để up lên 3.60 M33. Ko biết có ai up thành công lên M33 mà ko cần dùng bộ pandora ko nhỉ :( chỉ cho mình với. Chỗ mình ở ko có dịch vụ up này nên đành tự mày mò vậy :(. 2 ngày nay đống game down về phải hơn 20 GB rồi mà ko sao chơi đc :((, cả ngày chỉ nằm bấm tekken dừ hết cả tay rồi :(

bạn down từ trang nào vậy, share cho mọi ng dc ko?:hug:

HM4ever
09-10-2007, 01:24
thế psp slim thì sao vậy mấy bạn slim thì sao vậy các bạn có thể chỉ mình chách dowgrade psp slim không ???thank mấy bạn nhiều

wormyhoang1
09-10-2007, 02:12
bros cho hỏi , mình chơi NFS most wanted , thấy trong phần nhạc của EA có nhiều bài lắm ,nhưng chọn bài nào nghe nó cũng chỉ ra có 1 bài tiếng mán cua thàng nào ý. lúc chơi cũng vậy ,play repeat đúng 1 bài đấy. hay tại mình nén nó thành .cso nên chỉ còn 1 bài, ai biết chỉ giùm zới....

DevilX
09-10-2007, 07:49
bros cho hỏi , mình chơi NFS most wanted , thấy trong phần nhạc của EA có nhiều bài lắm ,nhưng chọn bài nào nghe nó cũng chỉ ra có 1 bài tiếng mán cua thàng nào ý. lúc chơi cũng vậy ,play repeat đúng 1 bài đấy. hay tại mình nén nó thành .cso nên chỉ còn 1 bài, ai biết chỉ giùm zới....
File tải về bị rip rồi. Rip tức là cắt bỏ bớt một số cấu tạo của file ISO/CSO để làm giảm dung lượng của file đó, rip và compress (nén) hoàn toàn khác nhau. Khi rip thì người rip có thể cắt bỏ bất cứ cái gì miễn là game vẫn còn chạy được thì thôi. Bạn download ISO/CSO ở website khác xem.

kikimi2150
09-10-2007, 15:07
các bạn ơi có thể cho mình xin 1phim iso đc không vì mình không thẻ download Thanks:'>

wormyhoang1
09-10-2007, 15:59
File tải về bị rip rồi. Rip tức là cắt bỏ bớt một số cấu tạo của file ISO/CSO để làm giảm dung lượng của file đó, rip và compress (nén) hoàn toàn khác nhau. Khi rip thì người rip có thể cắt bỏ bất cứ cái gì miễn là game vẫn còn chạy được thì thôi. Bạn download ISO/CSO ở website khác xem.

thkx...:hug: cảm ơn nhá. cho mình hỏi thêm , 2 máy PSP có chơi ad hoc 1 game đc với nhau khi 1 máy là phiên bản game [US] 1 máy là phiên bản game [EU] hay [JP] ???
ủa tưởng devilx đi NVQS òy.:o đào ngũ sớm vậy:D

khoa8491
09-10-2007, 18:57
cho em hỏi cái là 3.51m33-7 làm sao để up lên tiếp vậy...........có homedrew nào hỗ trợ xem AVI tên PSP không.......Homedrew còn tùy vào version của máy mới xài được hay sao....tại vì em muốn dơn mấy cái homedrew ở topic trên mà cài không được.........help:D

kikimi2150
09-10-2007, 20:02
xem AVI trên PSP không.thì có PSPlayerMT:hug:

HM4ever
09-10-2007, 20:59
ai cho em hỏi psp slim có chạy đc homebrew kô ạhh ??? đả đc hack lên vẻ 3.60 m33

HM4ever
09-10-2007, 21:32
và cho em hỏi cách dán các file iso lại thành 1 file iso duy nhất thì làm cách nào ạhh ... em mới mua psp gà lắm mong các bác chỉ cho ......:)

vaan009
09-10-2007, 21:41
sử dụng 7zip để join,vào trang www.7-zip.org down chương trình về nhé.

playgame_alone
09-10-2007, 22:18
Cho mình hỏi chút,mình đang định mua 1 cái PSP,nhưng có mấy người nói PSP chạy FW mới như của M33 thì ko chạy được giả lập Ps1,ko bít là đối với PSP fat hay là PSP slim nữa
2-Bi giờ dùng PSPslim/fat thì có cần mua thêm UMD mồi nữa ko các bạn
3-Mình ra hàng mua máy,thì PSP fat FW mới nhất là bao nhiu,PSP slim là bao nhiu,để còn bảo người ta hack cho mà
THANK trước nha ^_^

KenBreaker741
09-10-2007, 22:28
Làm ơn cho em hỏi là cái PSPlayerMT thì Slim 3.60 M33 xài được kô, sao em down về mà kô thể xài được, em bỏ trong mục PSP/Game

nokia6233_fa
10-10-2007, 00:34
Magic gate có tác dụng gì các bác nhỉ

khoa8491
10-10-2007, 02:28
em xài 3.51m33-7 xai PSPplayer cũng không được

HM4ever
10-10-2007, 17:15
3.60 psp slim có chạy dc homebrew kô vậy các bác sao em chạy đc chỉ mổi cái giả lập nes mà bấm R là nó đứng hình rồi bấm home nó kêu đợi lát rồi đứng hình tự khởi động lại lun không bít nếu em chơi nửa thì có brick máy không bác nào chỉ dùm T_T ức wá .....

KenBreaker741
10-10-2007, 20:47
Sao hôk ai chỉ em hết dzậy trùi :((. Em down cái PSPlayerMT về mà hôk biết làm sao mà xài, hix hix.
Làm ơn chỉ dùm em trang nào down được nhạc và film file Mp4 đi^:)^

ken17103
10-10-2007, 21:02
Cho mình hỏi chút,mình đang định mua 1 cái PSP,nhưng có mấy người nói PSP chạy FW mới như của M33 thì ko chạy được giả lập Ps1,ko bít là đối với PSP fat hay là PSP slim nữa
2-Bi giờ dùng PSPslim/fat thì có cần mua thêm UMD mồi nữa ko các bạn
3-Mình ra hàng mua máy,thì PSP fat FW mới nhất là bao nhiu,PSP slim là bao nhiu,để còn bảo người ta hack cho mà
THANK trước nha ^_^
FW3.71m33-2(mới nhất cả Fat lẩn slim) ko chơi được 1 số game PS1 ( sẻ có bản cập nhật vấn đề này sớm thôi),chạy game 100% ko cần đãi mồi nữa

Làm ơn cho em hỏi là cái PSPlayerMT thì Slim 3.60 M33 xài được kô, sao em down về mà kô thể xài được, em bỏ trong mục PSP/Game
ko xày được bạn ơi

Magic gate có tác dụng gì các bác nhỉ
nó chỉ là cái cổng bỏ thẻ thôi , chứ chả là gì cả

3.60 psp slim có chạy dc homebrew kô vậy các bác sao em chạy đc chỉ mổi cái giả lập nes mà bấm R là nó đứng hình rồi bấm home nó kêu đợi lát rồi đứng hình tự khởi động lại lun không bít nếu em chơi nửa thì có brick máy không bác nào chỉ dùm T_T ức wá .....
máy slim hiện tại ko dùng được homebrew 1.5 bạn à, ko nên chạy homebrew nếu bác ko biết rỏ nó là cái gì, có thể mở máy ko lên nửa đấy... :D

Sao hôk ai chỉ em hết dzậy trùi :((. Em down cái PSPlayerMT về mà hôk biết làm sao mà xài, hix hix.
Làm ơn chỉ dùm em trang nào down được nhạc và film file Mp4 đi^:)^
máy slim ko chạy được thằng này, máy Fat thì FW từ 3.52m33 trở xuống mới dùng được, chép nó vào PSP/GAME150

KenBreaker741
10-10-2007, 21:42
Vậy làm ơn chỉ dùm em mấy trang web nào down được file Mp4 mà kô cần chờ convert. Hix hix
À, còn cái PSP convert gì đó là dùng trên PC hay dùng luôn trên PSP được, vì nhà em hôk có PC, chỉ toàn down ngoài tiệm kô hà.

playgame_alone
10-10-2007, 21:56
Ơ bi giờ PSP ko cần đĩa mồi nữa thật hả bác,thế mà nghe mấy người bán hàng bảo có mấy game vẫn cần đĩa mồi như Monster hunter,Yugi.... Quả thật là phân vân( cái đĩa mồi 300k chứ ko ít) bạn giúp mình cái link chính xác thông tin được ko ^_^ THANK nhìu !!!

Silence371987
10-10-2007, 23:23
dù gì thì có đĩa mồi tốt hơn là ko có bây giờ hầu hết các game đâu cần đĩa mồi có dĩa mồi để xem film UMD:D

kikimi2150
10-10-2007, 23:37
có cái cần có cái kg cần:D:D:D

wormyhoang1
11-10-2007, 00:59
bros cho hỏi 2 may' dùng 2 FW khác nhau co' kết nối chơi Ad Hoc đc ko vậy. thankssssss

vaan009
11-10-2007, 07:17
được,miễn 2 máy có cùng game là okie

khoa8491
11-10-2007, 09:18
chi giùm em là làm sao để upgrade .351m33-7 len vay...chỉ giùm với..........

keekokeeko
11-10-2007, 10:00
chi giùm em là làm sao để upgrade .351m33-7 len vay...chỉ giùm với..........

:whew: up lên 3.52 m33-4 đi , ổn định nhất hiện nay đấy :'>
http://www.gamevn.com/showthread.php?t=342674
P/s khuyến cáo nên đọc bài này nữa :hug:
http://www.gamevn.com/showthread.php?t=278968

duyno1
11-10-2007, 11:28
Cho mình hỏi là làm sao xem phim đuôi ISO mà ko cần UMD mồi nhỉ :-/

Assassin1985
11-10-2007, 12:06
làm sao có vụ xem phim ISO mà ko cần UMD mồi hả bạn

keekokeeko
11-10-2007, 17:22
2 game này là 1 ????????????????????????/

Sonix
11-10-2007, 19:02
làm sao có vụ xem phim ISO mà ko cần UMD mồi hả bạn

Nghĩa là không có UMD mồi thì ko thể xem film ISO à :|
Làm tốn công down cái Advent Children về,giờ mới biết :|

2 game này là 1 ????????????????????????/
cái dưới ra 2006,cái trên mới ra gần đây.

wormyhoang1
11-10-2007, 19:23
được,miễn 2 máy có cùng game là okie

thksssss cho mình hỏi thêm :whew:: 2 máy cùng 1 game nhưng khác ngôn ngữ ,[US] [EU] [JP] có chơi đc Ad Hoc hông ( chắc là ko :D nhưng xi pam ty' :devil:)

nghtri06
12-10-2007, 00:29
Nghĩa là không có UMD mồi thì ko thể xem film ISO à :|
Làm tốn công down cái Advent Children về,giờ mới biết.

Hình như có thể play được, nhưng phức tạp lắm. Phải dùng irshell+umd emulator. Tóm lạ nếu thích thì cứ nghiên cứu hen :D

Running UMD Video ISO Backups:
iR Shell's 2.xx/3.xx EBOOT can now use M33's Video UMD ISO support (since 3.52 M33-3) to
play Video UMD ISOs, additionally to the still possible "old" method via 1.5 EBOOT and a 1.5
firmware dump.

To allow UMD Video autostart from 2.xx/3.xx iR Shell file browser, make sure "UMD Auto-
Start" under XMB System Settings is set to "On". To disable auto UMD start upon PSP power-
on, set "Skip Sony logo" to "Enabled" under M33 Recovery Menu. Same as when using the
“old” method with 1.5 EBOOT, you'll need to name your video iso with extension ".umv", not
".iso".

Be careful: There is a chance of bricking your PSP when changing XMB UMD Auto-Start
setting or other system settings under M33 3.71. There is a bug in M33 3.71 which may brick
your PSP when modifying system settings. It's been said that you can avoid bricking by choose
"System Defaults" in XMB but it's not confirmed. Make sure you've a Pandora's battery before
messing around with system settings. To be on the safe side, everyone should upgrade to 3.7
M33-2 to avoid possible brickage.

In order to run UMD Video ISOs under 1.5 EBOOT (“old method”), you will need a full FW1.50
dump for DevHook (including flash1) on your memory stick in /DH/150/ folder. Next, rename
your UMD Video .ISO to .UMV and put it on your memory stick, too. You can then launch the
UMD Video ISO Backup by selecting the .UMV in Directory View. Exit the emulated XMB by
pressing HOME+SQUARE. Playing UMD Video ISO backups is based on Dark_AleX's version of
UMD Emulator.

khoa8491
12-10-2007, 10:02
cho em hỏi là file seplugins sau khi download về bỏ ở đâu vậy

=WoW=
12-10-2007, 12:09
hiện nay mình đang muốn mua một cái psp nhưng mình chẳng biết chút gì về nó cả nên định xin ý kiến của mọi người

hôm bữa có dạo 1 vòng chợ điện máy và hỏi giá thì biết nó bán 1 cái psp fat mới là 180 Sing $(khoảng 2 triệu) và chưa thể chơi đc game wa thẻ nhớ (cần thêm 80 Sing $ cho vụ này T_T). Mình thì cũng đọc sơ sơ các topic chú ý rồi nhưng vẫn ko hiểu lắm nên định hỏi vài câu cho chắc chắn.

1/ lúc bán thằng đó nói máy này của sony mới ra nên firmware ko phải là 1.5 nên không thể update firmware đc nữa (chẳng biết thiệt hay ko nữa)

2/ nếu mình mua một cái mà firmware khác 1.5 (bất cứ version nào) thì mình có thể tự update đc ko? có khó lắm không?

3/ nếu update thì nên update tới version nào là tốt nhất ?

4/ nên mua thẻ nhớ loại nào? bao nhiêu gb? của hãng nào?

5/ cho xin vài lời khuyên khi đi mua máy psp để có thể chơi game và coi phim = thẻ nhớ

thank you very much

duyno1
12-10-2007, 13:49
mình vừa dùng HJSplit ghép các file đuôi .00X lại với nhau và đc 1 file ko có đuôi , ko biết phải đổi đuôi thế nào để convert đc sang iso nhỉ mong mọi người chỉ giúp

Fire Emblem
12-10-2007, 14:16
hiện nay mình đang muốn mua một cái psp nhưng mình chẳng biết chút gì về nó cả nên định xin ý kiến của mọi người

hôm bữa có dạo 1 vòng chợ điện máy và hỏi giá thì biết nó bán 1 cái psp fat mới là 180 Sing $(khoảng 2 triệu) và chưa thể chơi đc game wa thẻ nhớ (cần thêm 80 Sing $ cho vụ này T_T). Mình thì cũng đọc sơ sơ các topic chú ý rồi nhưng vẫn ko hiểu lắm nên định hỏi vài câu cho chắc chắn.

1/ lúc bán thằng đó nói máy này của sony mới ra nên firmware ko phải là 1.5 nên không thể update firmware đc nữa (chẳng biết thiệt hay ko nữa)

2/ nếu mình mua một cái mà firmware khác 1.5 (bất cứ version nào) thì mình có thể tự update đc ko? có khó lắm không?

3/ nếu update thì nên update tới version nào là tốt nhất ?

4/ nên mua thẻ nhớ loại nào? bao nhiêu gb? của hãng nào?

5/ cho xin vài lời khuyên khi đi mua máy psp để có thể chơi game và coi phim = thẻ nhớ

thank you very much

Mấy cái này mấy topic tán dóc trong đây cũng có nữa.
1. Nó xạo
2. Được
3. FE dùng 3.52 M33. Vấn đề duy nhất là dùng SNESTYL ++ không sleep được. Dùng Snes 0.4 thì bình thường.
4. Thẻ nhớ thì qua mấy bài viết ở phần chú ý có cả đống. Nhưng nếu là chỗ mua ở Sing thì chịu.
5. FE nghĩ mua máy thì
Máy phải đẹp.
Khuyến mãi nhiều.
Nhìn còn mới.

.....
Pupu....

I am not that Ata Ata after all .-.

Câu bài desssu |(^o^) /

yoyoban
12-10-2007, 14:51
ba con co ai bit hack psp la sao khong .giup dumtui voi .

cavoi.xanh
12-10-2007, 22:15
ba con co ai bit hack psp la sao khong .giup dumtui voi .

bạn có thể nói rõ hơn được hông? con psp của bạn hiện đang dùng firmware nào? bạn vào System settings -> System information = System Software : Version ?. Kiểm tra xem máy đang ở phiên bản nào thì mới ....

duyno1
13-10-2007, 00:10
mua bên sing toàn bị lừa kiểu đó thôi, thằng bạn mình mất 40$ cho vụ up FW =))

chinhlatoi
13-10-2007, 13:36
có bài viết hướng dẫn How to create a Pandora Battery and Slim Mem Stick WITHOUT a Phat PSP (http://forums.maxconsole.net/showthread.php?t=81424)

ko biết có bạn nào làm thử chưa.

làm thử cho mình ý kiến với. để 1 số ae ko có điều kiện mượn dc PSP fat

nguoidaradi
14-10-2007, 06:23
Mình ở france máy psp slim ở đây là ver psp-2006 ko biết có downgrade để cài fw của m33 ko nhỉ bác nào đã từng làm rồi thì trả lời giúp cái ,thanks

cavoi.xanh
14-10-2007, 08:59
các bạn cho hỏi PSP fat có updata được CFW 3.71 M33-2? Chức năng của firmware có j đặc biệt hông?

ken17103
14-10-2007, 09:31
có bài viết hướng dẫn How to create a Pandora Battery and Slim Mem Stick WITHOUT a Phat PSP (http://forums.maxconsole.net/showthread.php?t=81424)

ko biết có bạn nào làm thử chưa.

làm thử cho mình ý kiến với. để 1 số ae ko có điều kiện mượn dc PSP fat
nhưng tối thiểu bạn củng phải có cục Pin của máy phat, của máy phat thì mới làm được, còn nếu ko thì vô phương...

Mình ở france máy psp slim ở đây là ver psp-2006 ko biết có downgrade để cài fw của m33 ko nhỉ bác nào đã từng làm rồi thì trả lời giúp cái ,thanks
psp-2006 là chỉ là model của máy thôi, chứ ko phải là FW bạn ơi

các bạn cho hỏi PSP fat có updata được CFW 3.71 M33-2? Chức năng của firmware có j đặc biệt hông?

Hoàn toàn có thể,chức năng mới là chọn cảnh kgi xem phim, thay theme ko cần vào flash0 , vừa nghe nhac vừa duyệt ảnh...

cavoi.xanh
14-10-2007, 11:03
Hoàn toàn có thể,chức năng mới là chọn cảnh kgi xem phim, thay theme ko cần vào flash0 , vừa nghe nhac vừa duyệt ảnh...

Còn chức năng chơi game thì sao? có chơi game trên thẻ nhớ được không bạn?

ken17103
14-10-2007, 11:05
tất nhiên là được rồi (nhớ là 3.71m33 nhé)

cavoi.xanh
14-10-2007, 11:11
tất nhiên là được rồi (nhớ là 3.71m33 nhé)

Cách update thế nào bạn ơi, ah mà bạn định bán camera fải hông? giá thế nào bạn ơi. Tui cũng đang tính trang bị cho con PSP của tôi một con mắt để chụp hình chơi đây,

ken17103
14-10-2007, 11:17
Cách update thế nào bạn ơi, ah mà bạn định bán camera fải hông? giá thế nào bạn ơi. Tui cũng đang tính trang bị cho con PSP của tôi một con mắt để chụp hình chơi đây,

ra yahoo nói chuyện
::)::)::)::)::)::)::)::)::)::)::)::)::)::)

nguoidaradi
14-10-2007, 14:31
psp-2006 là chỉ là model của máy thôi, chứ ko phải là FW bạn ơi

Điều đó thì mình biết vì mình có 2 con psp fat mà T T ý mình hỏi là psp 2006 có hack đc ko vì lâu lắm ko sờ đến psp với lại thấy trên mạng chúng nó hack đc psp 2000 chứ ko thấy nói là psp 200x và psp slim ở europe là firmware 2.71 :)

=WoW=
14-10-2007, 18:06
anh em cho mình hỏi cách downgrade firmware 3.50 về 1.50 với
cần dùng những gì. Nghe nói cần dùng cái Lumines UMD gì đó nữa phải ko
hướng dẫn kĩ kĩ 1 chút nhé mình ko rành lắm

thanks trước

ken17103
14-10-2007, 20:20
Điều đó thì mình biết vì mình có 2 con psp fat mà T T ý mình hỏi là psp 2006 có hack đc ko vì lâu lắm ko sờ đến psp với lại thấy trên mạng chúng nó hack đc psp 2000 chứ ko thấy nói là psp 200x và psp slim ở europe là firmware 2.71 :)
được chứ
:hug::hug::hug::hug::hug::hug::hug::hug::hug:

irvine18
14-10-2007, 23:25
cho em hoi em có cái PSP firmware 1.50 =.=.Mà sao em để dĩa UMD vô ko chơi game được.Có ai cho em biết nguyên nhân ko?Bỏ dĩa vô thì ko có hiện tượng gì xảy ra trong cái máy hết :-?? .Cám ơn mấy anh

kikimi2150
15-10-2007, 06:24
ổ bị hư :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

Atachi
15-10-2007, 13:30
anh em cho mình hỏi cách downgrade firmware 3.50 về 1.50 với
cần dùng những gì. Nghe nói cần dùng cái Lumines UMD gì đó nữa phải ko
hướng dẫn kĩ kĩ 1 chút nhé mình ko rành lắm

thanks trước
_Dùng Pandora đi , khỏi cần Lumines gì hết , tool có sẵn . Còn HD thì trong box có :|

cho em hoi em có cái PSP firmware 1.50 =.=.Mà sao em để dĩa UMD vô ko chơi game được.Có ai cho em biết nguyên nhân ko?Bỏ dĩa vô thì ko có hiện tượng gì xảy ra trong cái máy hết ? .Cám ơn mấy anh
_Đĩa ko tương thích firmware 1.5 , phải có firmware cao hơn mới chơi đc file hoặc là ổ hư .

=WoW=
15-10-2007, 16:41
_Dùng Pandora đi , khỏi cần Lumines gì hết , tool có sẵn . Còn HD thì trong box có

ý bạn là dùng pandora's battery giống như trong hướng dẫn của DevilX à?

http://www.gamevn.com/showpost.php?p=5748391&postcount=1

nếu thế sau khi làm xong thì mất luôn cái thẻ nhớ và 1 cục battery phải ko?
và 1 cục battery thì khoảng bao nhiêu vậy?

thanks a lot

vietkhoant
15-10-2007, 22:01
Cho mình hỏi có trình gì dùng để emulator snes và GBA trên PSP hok? Và cái XdiV4PSP down ở link nào vậy chứ mình search hoài hok thấy.

Atachi
15-10-2007, 22:36
Cho mình hỏi có trình gì dùng để emulator snes và GBA trên PSP hok? Và cái XdiV4PSP down ở link nào vậy chứ mình search hoài hok thấy.
_Search bằng cái gì mà ko thấy vậy ?

NhDTA
16-10-2007, 00:51
Ai thử cái này chưa?

http://forums.maxconsole.net/showthread.php?t=81424

flash78
16-10-2007, 15:39
các anh ơi, cho em hỏi, firmware 3.51 downgrade được chưa?

ProGamer2005
16-10-2007, 16:20
Ai chỉ cho em cách dùng Nethost trong Irshell 3.7 với.

NhDTA
16-10-2007, 21:14
các anh ơi, cho em hỏi, firmware 3.51 downgrade được chưa?
_down được hết rồi. Có HD trong box này đấy thôi.

vietkhoant
16-10-2007, 21:51
_Search bằng cái gì mà ko thấy vậy ?

Search bằng google mừ. Ah cho mình mình hỏi máy mình dùng firm 3.40 làm sao để chạy file WMA chứ enable cái WMA playback thì sợ phá hỏng cái hack?

flash78
16-10-2007, 22:04
thế cho em cái link bài hướng dẫn đi, em tìm hoài mà kô thấy

NhDTA
16-10-2007, 23:37
thế cho em cái link bài hướng dẫn đi, em tìm hoài mà kô thấy
_Link Đ đây
Hướng dẫn downgrade xuống 1.5 (http://www.gamevn.com/showthread.php?t=354509)

nmtam17121990
17-10-2007, 05:04
em là gà cho hỏi cái, PSP em 3,52 cho*i fifa 08 bi. ju.t, fa~i la`m sao da^y?

Atachi
17-10-2007, 08:06
Search bằng google mừ. Ah cho mình mình hỏi máy mình dùng firm 3.40 làm sao để chạy file WMA chứ enable cái WMA playback thì sợ phá hỏng cái hack?
_Ngay trong box này cũng có chứ nói đâu đến google , còn search google còn ko ra thì xem lại khả năng search của mình . Còn enable wma play back là chức năng của custom firwware , phá hỏng hack cái gì ?

em là gà cho hỏi cái, PSP em 3,52 cho*i fifa 08 bi. ju.t, fa~i la`m sao da^y?
_Mua cái thẻ nhớ mới đi

nmtam17121990
17-10-2007, 12:37
trời, thẻ còn trống quá trùi mà kỳ vậy???:((:((!!!!!!

chiphuc113
17-10-2007, 13:01
tình hình là em đang sử dụng trương trinh RemotejoySDLGUI_v1.52 để xuất con PSP ra màn hình vi tính. Nhưng em làm kĩ theo hướng dẫn mà vẫn hông được3:-o Vậy có anh nào xài qua rồi chỉ cho em với hay có trương trình khác thay thế thi cho em xin Link di :p Con PSP của em thuộc dònh họ 3.52 M33

wormyhoang1
17-10-2007, 21:01
bros cho mình hỏi : ngoài trang http://cwcheat.consoleworld.org/ còn trang webs nào co cheat code ko.thkssssssssssssssss

kikimi2150
17-10-2007, 22:42
anh Atachi ơi cho em hổi tình hình con PSP của em là 3.52 m33-4 sao khi bị hét pin sạc sông thì game đang chơi bị thóc ra desktop luôn vạy máy em là bị error gì vạy ??????????????:whew::whew:

Atachi
17-10-2007, 23:02
trời, thẻ còn trống quá trùi mà kỳ vậy???!!!!!!
_Thẻ nhớ ko theo nổi tốc độ của game nên lag , mua thẻ khác có speed nhanh hơn .

tình hình là em đang sử dụng trương trinh RemotejoySDLGUI_v1.52 để xuất con PSP ra màn hình vi tính. Nhưng em làm kĩ theo hướng dẫn mà vẫn hông được Vậy có anh nào xài qua rồi chỉ cho em với hay có trương trình khác thay thế thi cho em xin Link di Con PSP của em thuộc dònh họ 3.52 M33
_3.52 M33-4 dùng vẫn đc mà :|

bros cho mình hỏi : ngoài trang http://cwcheat.consoleworld.org/ còn trang webs nào co cheat code ko.thkssssssssssssssss
_gamefaqs , vào board từng game mà tìm , xong tự edit file database với cái code vừa nhập nhé

anh Atachi ơi cho em hổi tình hình con PSP của em là 3.52 m33-4 sao khi bị hét pin sạc sông thì game đang chơi bị thóc ra desktop luôn vạy máy em là bị error gì vạy ??????????????
_Gần hết pin thì save và tắt máy đi . Xong rồi sạc lại :| . Mà PSP dù hết pin vẫn giữ 1 lượng pin nhỏ đủ để save cấu hình game khi đang chơi mà , làm sao bị thoát ra menu đc :|

0oMaiTramo0
18-10-2007, 07:47
Tớ muốn hỏi nếu muốn mua thẻ nhớ loại khá -> tốt1 chút thì mua ở đâu
speed tầm bao nhiêu?
bao nhiêu tiền ? ::(
ai chỉ tớ được ko?
p/s: ở HCMC nhé :((

hiendat89
18-10-2007, 13:17
Ai hướng dẫn mình sài cái PSP Type B Driver, down về install rồi, đọc readme nhưng chả hiểu zì cả. Hình như thiếu cái DAXZISO 6.2 zì đó...

playgame_alone
18-10-2007, 18:21
Cho mình hỏi,khi mình nhét UMD vào,thì máy phải bật 2 lần mới lên,còn bỏ đĩa mồi ra thì bật phát được luôn,thế thì phải chỉnh cái gì nhỉ ???????? HELP

Ga_con_007
18-10-2007, 19:12
Mấy bác cho em hỏi là trong mấy cái bản update bây giờ thì thèn nào dùng để chơi game PSP và PS1 trên thẻ nhớ là tốt nhất vậy?Cái PSP của em là đời đầu ấy,thanks....

playgame_alone
18-10-2007, 22:08
Cho mình hỏi,cái PSP slim 3.60m33 giờ có chơi được game PS1 ko
À mà copy cái flash 0 với 1 để phòng brick thế nào nhỉ,mình dùng PSP slim 3.60m33

hoangfpt01
18-10-2007, 22:20
may mình là psplim fiware 3.71 m33 minh down cái psplayer mt copy vao psp/game hoac game 150 ma no cung ko chay duoc mình đã chinh game foder xuong 1.5 roi` mà nó vẫn thế co ai bít bị sao ko chỉ cho mình với
ma tiện cho hỏi minh down cái pspvideo 9 mà nó bat cái microsoft netword 3.0 neu ko cai thi ko chay duoc ha? mình ko cài thì thấy nó ko chạy được phần mềm

Atachi
18-10-2007, 22:33
Cho mình hỏi,khi mình nhét UMD vào,thì máy phải bật 2 lần mới lên,còn bỏ đĩa mồi ra thì bật phát được luôn,thế thì phải chỉnh cái gì nhỉ ???????? HELP
_Bật là thế nào ? Vào game à ? Thử xem có để no-UMD mode không ? Có xài devhook ko ? Firmware gì ? Đi chẩn bệnh mà chả cho chút thông tin nào thì làm sao chữa .

Mấy bác cho em hỏi là trong mấy cái bản update bây giờ thì thèn nào dùng để chơi game PSP và PS1 trên thẻ nhớ là tốt nhất vậy?Cái PSP của em là đời đầu ấy,thanks....
_3.52 M33-4

Cho mình hỏi,cái PSP slim 3.60m33 giờ có chơi được game PS1 ko
À mà copy cái flash 0 với 1 để phòng brick thế nào nhỉ,mình dùng PSP slim 3.60m33
_Được . Còn cách back up flash0 và flash1 thì toogle flash0 và flash1 lên trong recovery , xong copy hết tất cả file trong flash0 và 1 vào 2 folder tên flash0 và flash1 , sau này back up thì chép đè 2 cái flash0 và flash1 sạch vào .

may mình là psplim fiware 3.71 m33 minh down cái psplayer mt copy vao psp/game hoac game 150 ma no cung ko chay duoc mình đã chinh game foder xuong 1.5 roi` mà nó vẫn thế co ai bít bị sao ko chỉ cho mình với
ma tiện cho hỏi minh down cái pspvideo 9 mà nó bat cái microsoft netword 3.0 neu ko cai thi ko chay duoc ha? mình ko cài thì thấy nó ko chạy được phần mềm
_Firmware 3.71 M33 trên Slim hay là Strong ? Đã cài addon 1.5 chưa ? Bản nào ?

playgame_alone
18-10-2007, 22:36
Trong cái PSP slim 3.60m33 của mình nó có tới tận
Flash0
Flash1
Flash2
Flash3
Cơ,vậy chép tất vào à
Mình copy thử,thấy cái Flash0 tới tận 14,9mb,còn cái flash1 có 546kb
Còn cái flash 2,3 chưa copy

kikimi2150
18-10-2007, 22:37
_Gần hết pin thì save và tắt máy đi . Xong rồi sạc lại . Mà PSP dù hết pin vẫn giữ 1 lượng pin nhỏ đủ để save cấu hình game khi đang chơi mà , làm sao bị thoát ra menu đc
--------------------------------
HIC HIC :whew:hồi sưa sày 2.71 [henC] va [hen D] đièu kg bị như vạy .thạm chí bi giờ nó còn kg thèm báo hét pin cứ hét là nó các:whew:

hiendat89
19-10-2007, 10:11
Ko ai chỉ mình sài cái PSP Type B Driver àh....::(

Ga_con_007
19-10-2007, 10:17
Mấy bác cho hỏi PSP em là 3.52 M33-2,vậy nó có gì khác với 3.52 M33-4 ko?Thanks..........

banda
19-10-2007, 15:37
_Gần hết pin thì save và tắt máy đi . Xong rồi sạc lại . Mà PSP dù hết pin vẫn giữ 1 lượng pin nhỏ đủ để save cấu hình game khi đang chơi mà , làm sao bị thoát ra menu đc
Để lâu thì nó tự xem như là tắt máy hẳn.

Mấy bác cho hỏi PSP em là 3.52 M33-2,vậy nó có gì khác với 3.52 M33-4 ko?Thanks..........
Theo như báo cáo thì chơi game ổn hơn.Thêm 2 số tốc độ chạy cho máy (nhưng ko cần thiết, ví dụ như 20 chẳng hạn, bảo đảm nếu chạy các này thì dễ treo máy lắm).Nhưng cái bản 4 này có 1 số lỗi nho nhỏ (ví dụ như chỉnh tốc độ chạy của máy gồm 2 phần, phần dưới chỉnh lui tới được nhưng phần trên chỉ tới ko lui, tức là nếu lỡ chỉnh lên quá thì phải chỉnh vòng lại:D).Nói chung là ko khác mấy.

playgame_alone
19-10-2007, 19:46
Ko ai trả lời câu hỏi của mình à,cái PSP slim 3.60m33 có cả flash0,1,2,3 ấy

0oMaiTramo0
19-10-2007, 19:57
tớ vừa mua 1 con psp slim về nghịch thử
nghe người bán bảo psp slim ko cần homebrew để chơi game psx, chỉ cần chép game vào thư mục PSP/Game là được
nhưng sao tớ chép cái file.bin vào thư mục đấy , mà vào chả thấy đâu

ai biết chỉ tớ với 0_o

lonton_16
19-10-2007, 20:04
Bạn phải có phần mềm convert game ps1 cho psp( từ file iso sang file eboot.pbp và key . bin)còn tên phần mềm thì tớ quyên mất rùi
PS: sẽ gửi vô yahoo mail cho cậu:D

lonton_16
19-10-2007, 20:23
Hix, ko edit lại bài được, link down nè:
http://www.4shared.com/file/26875569/30efc3b4/PsGUI221beta.html

hoangfpt01
19-10-2007, 20:51
uh`m máy mình là máy slim mà,addon 1.5 ko hiu? cái này cài nhu nao` ,máy mua o hotgame ai bit xin chi giup'

congangu
19-10-2007, 22:03
Các bác cho em hỏi có phải chỉ có thẻ nhớ của bọn Sony thì mới cài Games vào để chơi được có phải vậy ko ??? Em ra hotgames cop games, cop xong ko chơi được mấy anh ở đó bảo thẻ em đểu nên ko chơi được, giờ muốn chơi phải mua thẻ mới. Bộ PSP của em tất tần tật mua ở US, thẻ nhớ của em là Sand Dick 1GB, ko hiểu thẻ của San Dick và Sony khác nhau ở chỗ nào ???

Em muốn coi clip ca nhạc trên PSP, em dùng Total Video Conveter, rõ ràng nó có phần convert sang PSP MP4 thế mà em convert xong nó ra 2 file, cop cả 2 vào thẻ cũng vẫn ko xem được, các bác chỉ giùm em với ???

lonton_16
19-10-2007, 22:04
Máy tui cũng mua trên hotgame được 1 tuần giờ đang đặt mua thẻ 4G trong HCM nên chưa test được con slim, máy fat thì tôi test ngon

kikimi2150
19-10-2007, 22:19
[QUOTE=banda;6211799]Để lâu thì nó tự xem như là tắt máy hẳn.

--------------
kg ! kg có để lâu máy còn đang càm tren tay mình .cở 5p thôi .có nghe người ta
nói 12% điện thì máy sẻ tự tắt là error khi minh down có chuyện đó kg vạy? bác:D

hiendat89
19-10-2007, 22:40
Các bác cho em hỏi có phải chỉ có thẻ nhớ của bọn Sony thì mới cài Games vào để chơi được có phải vậy ko ??? Em ra hotgames cop games, cop xong ko chơi được mấy anh ở đó bảo thẻ em đểu nên ko chơi được, giờ muốn chơi phải mua thẻ mới. Bộ PSP của em tất tần tật mua ở US, thẻ nhớ của em là Sand Dick 1GB, ko hiểu thẻ của San Dick và Sony khác nhau ở chỗ nào ???

Em muốn coi clip ca nhạc trên PSP, em dùng Total Video Conveter, rõ ràng nó có phần convert sang PSP MP4 thế mà em convert xong nó ra 2 file, cop cả 2 vào thẻ cũng vẫn ko xem được, các bác chỉ giùm em với ???

Mình sài Sandisk 1Gb (mua ở Halo lúc PSP mới ra) giống bạn đây, loại thẻ xịn nhất & mắc tiền nhất rồi. Chơi dc tuốt mấy game mới mà.....::)
p/s : bác nào chỉ em sài PSP Type B Driver em +rep dùm cho :x:-*

congangu
19-10-2007, 22:46
Hay tại em đang chạy Firmware 3.5 nhỉ, phải down về 1.5 mới chạy được devhook phải ko các bác ???

hiendat89
19-10-2007, 23:20
3.5 rồi còn sài devhook làm zì nữa :-/:-/