PDA

View Full Version : [DS] Harvest Moon: Islands Of Happiness

Trang : [1] 2 3 4

romrumrira
14-07-2007, 22:30
Như lời alicia luu nói, cuối năm 2006 đầu 2007 một harvest moon tựa như trò chơi trên gbc đã gây tiếng vang lớn sẽ ra đời trên hệ máy ds một lần nữa được mang tên tiếng anh là HARVEST MOON:THE ISLAND GROWS WITH YOU và có tên tiếng nhật là Bokujou Monogatari: Kimi to Sodatsu Shima để gọi cho nhanh chúng ta thốnng nhất gọi là the island như sis nói game này ra sis sẽ lo phần hướng dẫn cho game nên sis sẽ lo dịch đây là link hướng dẫn http://www.fogu.com/hmforum/viewtopic.php?t=44331 cho sis dịch (sis đừng đánh em dac và ric đang bận bên rune factory :p)
VÀ mình đã down được trò chơi vừa vào nhạc hơi buồn hình ảnh sáng tốc độ hơi chậm mang đầy tính chất anime (phù hợp cho ai thích anime) em down từ romulation.net gần hết point bây giờ em up lên zshare và sendspace để down cho nhanh (hi sinh cho mọi người)
link zshare 0839 - bokujou monogatari - kimi to sodatsu shima jwrg.rar - 11.03MB (http://www.zshare.net/download/2688550fb563e0/)
link sendspace http://www.sendspace.com/file/4ofrxj
em sẽ bổ sung link trong vòng một tiếng mọi người ráng đợi nha

Nơi down giả lập
http://nocash.emubase.de/gba.htm
cách set config cho no$gba 2.4c
http://www.gamevn.com/showpost.php?p=5489061&postcount=36

àh mà sao nó có hiện tượng bị mất chữ thì làm sao biết ô đối toha5i nào là save :(

http://www.mediafire.com/?jjqxh2m2mvt >>> dùng giả lập này, mở trình trong folder zoom trước :D. Hướng dẫn đang cập nhật http://yega.game4v.vn/showthread.php?t=105797 :D

Alicia Luu
14-07-2007, 22:38
Cái này cũng ko hẳn là dựa theo bản GBC3 như sis nghĩ đâu. Lúc đó thông tin về bản này còn ít, nên sis thấy có nhiều nét tương đồng giữa 2 bản, nhưng bây giờ thì thấy có nhiều nét mới lạ hơn, cốt truyện cũng khác hẳn ^^.

Black Mckenzie
15-07-2007, 01:01
Sao họ ko thử vận may phát hành 1 bản cho PC nhỉ...

3 hệ máy Hiếu có là GC ,PS2 Và PC....Tiếc là ver ở mấy bản này lại quá ít...

hihihello
15-07-2007, 05:27
nếu mà pc thì khỏi chê vào đâu cả
theo em thấy version của hvm ở ds nhìu hơn so cái trước
một ai đó cứu em vừa vào trò chơi phần đặt tên đặt xon rùi mà ko thấy nút enter đâu cả cho nên chưa chơi được giúp em với
haha rốt cuộc phần hướng dẫn có voighe làm rùi à nếu dịchh ko kịp thì báo rom sẽ dịch giúp

Alicia Luu
15-07-2007, 05:44
Hiếu : Hì hì, hùi đó sis tậu cái DS để chơi HM DS thui, rùi nó ra bản DS Cute, RF, RF 2 và cái Island này. Hên dễ sợ ^^. Bây giờ rung đùi ngồi canh tụi nó dc chuyển sang tiếng Anh để mà chơi cho đã ^^.

Rom : Em thử click chụt loạn xạ thử xem ^^. Bản em chơi là bản J hả? Sis chơi HM mà ko hỉu nó nói j` thì hông có hứng chơi.

hihihello
15-07-2007, 06:09
sis em click chụt loạn xạ song đâu vẫn vào đấy ko được sis thử tải về chơi chỉ phụ em với
sis mua cái ds công nhận đúng dễ sợ ^_^
à sis thấy mấy cái hình này thía nào
http://img47.imageshack.us/img47/6128/face01601bv2.png (http://imageshack.us)
Shot at 2007-07-14
http://img339.imageshack.us/img339/775/face01101uq1.png (http://imageshack.us)
Shot at 2007-07-14
http://img151.imageshack.us/img151/7221/face00800ald6.png (http://imageshack.us)
Shot at 2007-07-14
http://img83.imageshack.us/img83/9430/face02600apz4.png (http://imageshack.us)
Shot at 2007-07-14

Alicia Luu
15-07-2007, 06:34
Em thử coi list game available với giả lập em đang xài xem. Có nhiều game giả lập cũng chưa chơi dc, load ra màn hình trắng xóa hay ko vô dc game đó em. Nếu xui thì cái này nằm trong số đó rùi.

voighe
15-07-2007, 09:54
cái này có 1 số đoạn tên nhân vật nó ghi = tiếng japan chả hiểu mô tê ai với ai
còn ko hình nữa :|

hihihello
15-07-2007, 10:04
ủa voighe down về chơi được rùi hả chỉ rom lúc đặt tên xong mình ấn chỗ nào để tiếp tục vậy

à trò này chơi được rất tốt lúc đặt tên xong chỉ cần dùng chụt nhấn ở góc trái là qua được, trò này save và load game với tốc độ cực nhanh ^_^ cảm ơn sis giúp em công nhận chiêu sis hữu hiệu dễ sợ

南方电视台
15-07-2007, 13:24
hix sao link down lâu wa' nhỉ mấy bạn ?
Mà cái no$GBA nó chỉ chơi dc GBA mà , chơi dc NDS hả ???
Chừng nào có bản eng thì đưa link lên nha , thanksssss

minhthanh1994
15-07-2007, 15:29
Có rom bản U hay E chưa vậy mấy bạn

Shirogane
15-07-2007, 16:00
Cái này ngó bộ còn lâu mới có bản tiếng Anh :D trong list release date của Natsume trong năm nay ko có thấy ghi bản này :D.
Bản này chơi giả lập trên PC quá chậm :(( ( tương đương Pokemon Pearl :(( ) chỉ được có 34% àh ! :((

minhthanh1994
15-07-2007, 18:53
Sao tui thấy hình bản này xấu quá vậy...................

hihihello
15-07-2007, 19:49
南方电视台: dùng trình hỗ trợ download
minhthanh1994: mỗi bản J
Pokemaniac Fraya: tụi nghiệp cho ric máy rom chơi tới tận 75% nhanh như rune factory ^_^
minhthanh1994: bản này nhìn kĩ rất đẹp ko tồi

voighe
15-07-2007, 21:22
ko có bản E chơi như người mù chữ á ...
khó chịu quá chừng

hihihello
15-07-2007, 21:24
đúng là khó chịu chưa hết đã vậy rê con chụt điều khiển nhân vật mún phát khùng thui kệ chơi thử cho biết mà

mewmew
15-07-2007, 21:28
trui` ui, hinh` như link down die rồi

Alicia Luu
16-07-2007, 00:08
Cái hình cô bé cúi cùng của Rom á, tên gì và làm gì trong game nhỉ? Hùi đó sis thấy dễ thương lấy làm avatar mà lúc đó chưa có thông tin về nhân vật nữa nên cũng chả biết ai ^^.

hihihello
16-07-2007, 07:12
rui` ui, hinh` như link down die rồi

không có link nào die hết đó bạn

Cái hình cô bé cúi cùng của Rom á, tên gì và làm gì trong game nhỉ? Hùi đó sis thấy dễ thương lấy làm avatar mà lúc đó chưa có thông tin về nhân vật nữa nên cũng chả biết ai ^^.

à cô gái ấy tên là Ariella (アリエラ) Role: Sister of the Goddess Church (sis thung cảm ko biết dịch) ^_^

Alicia Luu
16-07-2007, 07:31
Nghĩa là nữ tu sĩ ở điện thờ Harvest Goddess thui mà. Nhìn bộ đồ cũng ngờ ngợ, nhất là hồi đó coi mấy hình scan tạp chí của Nhật cũng thấy cô bé này hay đi với ông nào mặc đồ cha. Uổng quá, vậy chắc ko cua dc gùi ^^.

DAC
16-07-2007, 07:58
Bản này tui thử lâu rùi, kết quả là...chơi được 1 tháng rùi bỏ.

Chơi bản nì mệt thí mồ, thứ nhất là không có TV để xemdự báo thời tiết (mún biết thời tiết phải hỏi ông Taro, nhưng chẳng hiểu ổng nói kí rì).
Thứ hai là chạy như rùa (máy dỏm mà).
Thứ ba là làm việc wá khó (không có Power Berry).
Đồ ăn để lâu...thiu (đùa thui), không trữ lâu được.
Ghét nhất là trồng cỏ vẫn phải tưới (cỏ che mất nên chả biết là có tưới hay chưa).
Chó, ngựa cũng phải nuôi như vật nuôi mà chẳng được gì.
Người khó cua như wỷ (hùi trước cứ tặng hoa là ổn, bản này đa số tặng hoa vô ích).
Lễ hội ít...
HÔNG được cua Goddess.
...Còn nhìu thứ đáng ghét nưã. T_T

Nói chung là hướng dẫn tui có đầy đủ cả ruì, nhưng đang đợi bản E. Tui khuyên thực tình là "đừng" chơi bản J. T_T

PS Alicia: Uh! Hong cua được. ^^

Shirogane
16-07-2007, 09:23
Bản này tui thử lâu rùi, kết quả là...chơi được 1 tháng rùi bỏ.

Chơi bản nì mệt thí mồ, thứ nhất là không có TV để xemdự báo thời tiết (mún biết thời tiết phải hỏi ông Taro, nhưng chẳng hiểu ổng nói kí rì).
Thứ hai là chạy như rùa (máy dỏm mà).
Thứ ba là làm việc wá khó (không có Power Berry).
Đồ ăn để lâu...thiu (đùa thui), không trữ lâu được.
Ghét nhất là trồng cỏ vẫn phải tưới (cỏ che mất nên chả biết là có tưới hay chưa).
Chó, ngựa cũng phải nuôi như vật nuôi mà chẳng được gì.
Người khó cua như wỷ (hùi trước cứ tặng hoa là ổn, bản này đa số tặng hoa vô ích).
Lễ hội ít...
HÔNG được cua Goddess.
...Còn nhìu thứ đáng ghét nưã. T_T

Nói chung là hướng dẫn tui có đầy đủ cả ruì, nhưng đang đợi bản E. Tui khuyên thực tình là "đừng" chơi bản J. T_T

PS Alicia: Uh! Hong cua được. ^^
Hok ngờ lại nhiều khuyết điểm vậy :-? nhưng tớ thấy hình ảnh cũng ko được đặc sắc cho lắm, nếu cách chơi mà như thế này thì thiệt là...tệ hại >"<

Alicia Luu
16-07-2007, 09:33
Sis thấy hình ảnh bản này ổn mà, dễ thương, có nét anime và nét HM quen thuộc. Nói thiệt sis mong bản này hơn bản RF á, vì RF lai RPG nhìu quá >"<.

DAC
16-07-2007, 09:59
Không đâu Alicia à, mặc dù cái Sight dễ thương thiệt, nhưng mừ nhân vật 3D trông không được "dễ thương" lắm (nhìn hình Screen Shot và thực tế khác nhau lém), với lại hệ thống Playgame của nó khá mới so với các bản Harvest Moon (thực chất mà nói thì tui thích nghi bản Rune Factory còn nhanh hơn bản này). Chơi bản J hong nổi đâu.

Tui đã chơi đến mùa Hè, cố lắm cũng chỉ trồng được 6 luống cây, vì mùa Hè ít Item để hồi phục Stamina lắm. Bản này hệ thống Stamina/Fatigue cũng khác một chút.

Hơn nữa chơi giả lập thì hình ảnh còn nhiều lỗi (khi mua đồ chẳng thấy nút OK đâu, cứ nhấn bừa cho ra thui), haybị bể hạt khi nhân vật di chuyển...

Di chuyển hoàn toàn bằng chuột (mỏi tay lắm), trong khi phím mũi tên lại dành cho việc...dùng Tool (vớ vẩn).

Thậm chí đến giờ tui chưa biết...ném đồ bằng cách naò. T_T

Tuy vậy tui vẫn mong bản này ra E nhiều hơn Rune Factory, vì bản này gần truyền thống hơn, còn Rune Factory theo hơi mệt. T_T

Và lại hy vọng sắp tới giả lập được cải thiện...chứ như bây giờ thì...T_T

Police Online
16-07-2007, 10:51
Những cái DAC nói là do DAC rút ra hay là do hướng dẫn chi tiết zậy ?

hihihello
16-07-2007, 17:04
đó là kinh nghiệm chơi đó bạn mình cũng chơi và đã từng giống dac nhưng ko tệ đến như vậy bản này chơi theo lối harvest moon truyền thống ko có lai tạo như RF nếu ước thì ước nó ra bản e và điều khiển nhân vật bằng bàn phím chứ đừng dùng chụt
ném đồ thì hôm trước dùng chiêu của sis làm thử món đồ văng lun

Alicia Luu
16-07-2007, 21:17
DAC đang chơi giả lập nào thía, chơi thử cái no$gba xem hình có khác hơn ko, nghe bé Ri khen dữ lắm ^^. Với lại Alicia hông thích chơi HM bản J, ghiền quá cũng nhịn, chứ chơi HM mà ko hỉu người ta nói gì thì tức chít sao.

Cái vụ di chuyển bằng chụt thì trong AC có dính rùi. Tụi nó còn nói "đã qua rồi cái thời di chuyển bằng direction pad lạc hậu" nữa ^^. Nhưng khó đi lắm, cứ nhấp nhấp trước mũi nhân vật như dụ chụt sập bẫy vậy á ^^.

Shirogane
17-07-2007, 04:27
Giả lập hiện nay có thể chơi tốt game 2d sis àh ^^, nhưng game giả 3d hoặc 3d thì phải coi lại : chơi khá chậm và giật liên tục, phải có máy Core 2 Duo, VGA 256 MB và RAM 2GB họa may mới cải thiện được ít nhiều ( cao lắm được 100% = máy thiệt ^^ )

DAC
17-07-2007, 16:55
To Rom: Tui noái có dỉm nào sai hong mà bảo "Hong đến nỗi như vậy"?! ^_^

To Alicia: Cái giả lập Ndsmule chi đó chỉ chơi được Game 2D thui, còn tất cả Game 3D đều phải chơi bằng NO$GBA.
Còn về vụ di chuyển thì hong cần phải nhắp, cứ giữ chuột là được (như là chơi mấy Game Online vị), nhưng bực mình là phảu rê chuột ngoài rìa màn hình nó mí chạy, để chuột gần quá thì nó chỉ đi thui.
Đỡ một cái là có thể nhấn nút L hoặc R gì đó cho nóa chạy. T_T

Noái chung là sau khi hoàn thành hoàn chỉnh cái Rune Factory tui mới chuyển qua cái này.

PS: Máy tui...Ram 256 thui. T_T

Black Mckenzie
17-07-2007, 17:30
Sao Hiếu ko chơi đc:(
mout xong cái nó im luôn:o

hihihello
17-07-2007, 19:22
híu: chơi cái gì mà mount cái này down xong "open with" chọn no$gba2.4c and play
rom: nghĩa là chơi có một số cái dac nói nhưng chưa gặp bao giờ (chắc là số hên ấy mà ^_^)

Black Mckenzie
18-07-2007, 17:31
Nè nó cứ ra cái này:|:whew:

hihihello
19-07-2007, 16:37
anh hiếu có down rom đúng link em up ko vậy, và cái giả lập phải là down trang chủ và set config như bài của em thì chơi được ( theo trường hợp anh hiếu gặp phải thì anh híu thử chỉnh phần save 512 gì đó quên rùi ^_^ )

Black Mckenzie
19-07-2007, 21:15
Vẫn ko đc...
Phần set up Hiếu làm đúng ý như vậy mà????

Vậy hihihello up lên cái giả lập đó Hiếu down về.Cái hiện tại ko biết đũng ko,hình chữ V ngược đó.

hihihello
19-07-2007, 21:33
Em đang up anh hiếu down 7zip về đi tại vì em nén bằng 7zip

http://www.mediafire.com/?cmsmx2lzhbn

Black Mckenzie
20-07-2007, 10:19
Oke lẹ nào^^.........

Hiếu down rồi

romrumrira
25-07-2007, 22:00
à híu có thể bị white screen đóa híu đang lại rom khác là khắc phục được à

kimphu291
17-08-2007, 21:53
mà cho em hỗi cái ? phiên bãng này dành cho hệ máy nào dzạ

Shirogane
17-08-2007, 22:08
mà cho em hỗi cái ? phiên bãng này dành cho hệ máy nào dzạ
Bản này dành cho hệ máy Nintendo DS :D có thể chơi bằng giả lập ( nhưng chậm lắm >"< )

romrumrira
19-08-2007, 21:43
àh, dac chưa update bản này vào nhà kho, dac ơi update vào đi dac ;;)

có thể chơi bằng giả lập ( nhưng chậm lắm >"< )
máy rom thì nhanh, mà save tốt nữa :D

DAC
20-08-2007, 13:41
Hix, chừng nào ra bản tiếng Anh rùi mới Up. =((

Giờ cũng có ai chơi bản này đâu. =((

Stray Dragon
09-09-2007, 19:30
Bản Nhật đặt mấy cái tên xong bấm vào đâu lâu lâu bấm chuột lung tung nó được,còn bấm các nút thì vô hiệu.Hồi vào game được chả thấy đồng hồ đâu save làm sao? Cậu rom chỉ giùm coi.
Còn bản Anh là HM DS cute hả ??????

romrumrira
09-09-2007, 20:23
Bản Nhật đặt mấy cái tên xong bấm vào đâu lâu lâu bấm chuột lung tung nó được,còn bấm các nút thì vô hiệu.Hồi vào game được chả thấy đồng hồ đâu save làm sao? Cậu rom chỉ giùm coi.

hố hố, stray thấy cái bảng đặt tên tự nhiên nó có một góc nhỏ lồi ra tựa như hình chữ nhật, lấy chụt ấn vào chỗ đó, còn save thì vô game, chỗ cuốn tập kế cái giường ngủ thì save, bản này save load bình thường ko như rf :D

Kain.St
12-09-2007, 02:16
Bản này tốc độ của nó kinh nhỉ, Rune Factory thì máy em chạy đc 21x%, bản này độc quyền ........... 65% :D Hem bít sau này bản E nhiu % nữa. :(

romrumrira
12-09-2007, 17:14
Bản này tốc độ của nó kinh nhỉ, Rune Factory thì máy em chạy đc 21x%, bản này độc quyền ........... 65% :D Hem bít sau này bản E nhiu % nữa. :(

thì tốc độ bản E cũng như bản J thôi bạn àh, bạn chơi bản j tốc độ bao nhiu thì bản e cũng như vậy ::)

conchip14
16-09-2007, 17:37
Thế sau khi ấn ngày,tháng sinh rồi thì ấn vào đâu để tiếp tục ??? rom trả lời hộ cái

Shirogane
16-09-2007, 21:58
Cái đó là bản HM DS for Girl đó ^^

Chơi cái này giả lập chậm kinh hơn cả RF :| , nhưng được cái save load có vẻ dễ dàng hơn ^^

Thế sau khi ấn ngày,tháng sinh rồi thì ấn vào đâu để tiếp tục ??? rom trả lời hộ cái
Phía trên Rom có chỉ rồi đó bạn ^^

embandolan1
18-09-2007, 22:03
Đặt được tên rồi mà đến phần ngày sinh thì ko sao vào được típ. Bó tay.

romrumrira
20-09-2007, 20:51
Đặt được tên rồi mà đến phần ngày sinh thì ko sao vào được típ. Bó tay.

ngày sinh tương tự như vậy lấy chụt click bậy bạ ở khúc cúi đó, lúc trưa mới làm xong :'>

MCGH
21-09-2007, 20:58
có ai post cho tui coi thử hình ảnh của bản HM này để đỡ ghiền dc hok

romrumrira
21-09-2007, 21:00
có ai post cho tui coi thử hình ảnh của bản HM này để đỡ ghiền dc hok

vô link này nhe bạn http://www.game4v.vn/yega/showpost.php?p=329714&postcount=1

Shirogane
14-10-2007, 14:31
Đã test thử game trên 2 soft giả lập DS tốt nhất hiện giờ là No$GBA 2.5 và IdeaS 1.9 ( cả 2 đều là bản mới nhất ), rút ra kết luận với những game 3D thì IdeaS chạy ổn định hơn và nhanh hơn No$GBA rất nhiều :D Thuận tiện cho việc test game ^^ ( nhưng hình ảnh có bị vỡ, nhòe hơi nhiều nhưng ko đáng kể :D )
Máy tớ dùng IdeaS chơi trung bình tầm 50 fps :-? trong khi chơi bằng No$GBA thì chậm hơn rất nhiều :D

Kain.St
15-10-2007, 07:32
Ghê thía, để em test thử xem :D Cầu trời nó chạy nhanh hơn No$GBA :D

romrumrira
22-10-2007, 21:19
Ghê thía, để em test thử xem :D Cầu trời nó chạy nhanh hơn No$GBA :D

máy rom thì bị ngược lại, no$gba mặc dù hình ảnh bị lỗi nhưng chạy game vẫn nhanh hơn là ideas mặc dù ideas ko bị lỗi, và hình như bản ideas save ko ổn

Kain.St
27-10-2007, 10:03
máy rom thì bị ngược lại, no$gba mặc dù hình ảnh bị lỗi nhưng chạy game vẫn nhanh hơn là ideas mặc dù ideas ko bị lỗi, và hình như bản ideas save ko ổn

Máy mình chạy = Ideas 1.9 nhanh hơn No$GBA 2.5, vụ này chắc kén chip wá :D

Shirogane
27-10-2007, 10:37
Máy mình chạy = Ideas 1.9 nhanh hơn No$GBA 2.5, vụ này chắc kén chip wá
Cái này tùy máy :-? ai thấy cái nào tốt hơn thì chạy :-?
Cái IdeaS vẫn đang có vấn đề ở chỗ save :-?

sakainoriko
04-11-2007, 01:08
mình mới chơi bản harvest Moon này trên DS . có 1 số điều ko hiểu muốn hỏi , các bạn nào biết thì trả lời giùm mình nha !

khi mà cái thanh năng lượng chỉ số đói bụng giảm xuống thì phải ăn cái j để tăng lên lại ? ( cái cây dưới thanh thể lực ) . vì mình mới chơi nên vẫn chưa có nguyên liệu để chế biến đồ ăn , vậy lấy đâu ra đồ ăn đậy ? mình để ý thây nếu thức dậy lúc 6H sáng thì nó tự biết ăn đồ , còn nêu71 thức dậy trễ thì ko có ăn thì phải ? vậy làm sao để kiếm đồ ăn ?

romrumrira
04-11-2007, 07:42
mình mới chơi bản harvest Moon này trên DS . có 1 số điều ko hiểu muốn hỏi , các bạn nào biết thì trả lời giùm mình nha !

khi mà cái thanh năng lượng chỉ số đói bụng giảm xuống thì phải ăn cái j để tăng lên lại ? ( cái cây dưới thanh thể lực ) . vì mình mới chơi nên vẫn chưa có nguyên liệu để chế biến đồ ăn , vậy lấy đâu ra đồ ăn đậy ? mình để ý thây nếu thức dậy lúc 6H sáng thì nó tự biết ăn đồ , còn nêu71 thức dậy trễ thì ko có ăn thì phải ? vậy làm sao để kiếm đồ ăn ?

tạm thời bạn phải có bếp mới được, còn thức dậy trễ vẫn có đồ ăn, như bản hm fomt

sakainoriko
04-11-2007, 11:33
vậy cho mình hỏi có thể ăntru7a hay ăn tối thêm được ko bạn ? mình thấy lúc 12H thì trên đầu nhân vật có hình cái cơm nắm , nhưng ko biết đi đâu lấy đồ ăn ?

romrumrira
04-11-2007, 12:52
vậy cho mình hỏi có thể ăntru7a hay ăn tối thêm được ko bạn ? mình thấy lúc 12H thì trên đầu nhân vật có hình cái cơm nắm , nhưng ko biết đi đâu lấy đồ ăn ?

cái này giống bản hm 3, tự động cứ đến 12h và 8h tối là nó sẽ tự động ăn, mặc dầu bạn ko có gì trong tay, ăn trưa hay ăn tối thêm cũng đồng nghĩa với việc ăn thêm, vậy thì ăn lúc nào mà chả được, ăn tự do thì nó nhìu món hơn.

o0TiểuMiu0o
06-11-2007, 13:31
- Sao mấy bạn chơi có giờ được nhỉ? Miu mày mò mãi ko thấy giờ giấc nó nằm
ở chỗ nào nữa.
- Di chuyển cũng rất khó khăn. Các nút sang trái, sang phải hình như ở bản này để xài tool??? Hiện Miu chỉ biết di chuyển = cách dùng chuột rồi cho chạy chạy, rất vất vả.
- Ko vào nhà nổi. Miu xài NO$GBA config sẵn của rom mà, nút Z với X ở bản này cứ sao sao đó, nói chung là xài ko quen chút nào. Ai biết chỉ giùm với đi.

romrumrira
06-11-2007, 14:02
- Sao mấy bạn chơi có giờ được nhỉ? Miu mày mò mãi ko thấy giờ giấc nó nằm
ở chỗ nào nữa.
- Di chuyển cũng rất khó khăn. Các nút sang trái, sang phải hình như ở bản này để xài tool??? Hiện Miu chỉ biết di chuyển = cách dùng chuột rồi cho chạy chạy, rất vất vả.
- Ko vào nhà nổi. Miu xài NO$GBA config sẵn của rom mà, nút Z với X ở bản này cứ sao sao đó, nói chung là xài ko quen chút nào. Ai biết chỉ giùm với đi.

1- coi giờ thì vô info xem ấy
2- bạn edit lại mục control, cái dùng chụt là điều phải chịu thoai
3- Đơn giản, nếu như những ai từng chơi bản hm fomt thì chắc thẳng sẽ rất quen với các nút x và z, mà bản hm fomt người chơi chiếm số đông cho nên mình set control ở bản này để các bạn chơi khỏi bỡ ngỡ vì mấy cái nút mới ấy mà.
4- Éc, đừng save bằng giả lập hãy save bằng game

o0TiểuMiu0o
06-11-2007, 16:21
Nhưng Miu đâu có chỉnh sửa cái gì ở Control đâu, tải về thế nào cứ để nguyên thế đó mà chơi thôi mà.

Shirogane
06-11-2007, 16:34
Nhưng Miu đâu có chỉnh sửa cái gì ở Control đâu, tải về thế nào cứ để nguyên thế đó mà chơi thôi mà.
Bản này phải sử dụng chuột ( giả lập cái stylus ) để điều khiển nhân vật chạy thôi :)) không dùng các phím để điều khiển được đâu :))

o0TiểuMiu0o
06-11-2007, 16:35
- Đây là cái hình phần Control của Miu nè, rom xem giùm Miu chút đi

http://img.photobucket.com/albums/v371/meoluoi/control.jpg- Ý Miu là bản này 2 nút Z và X rất lạ. Ví dụ nhé, khi bình thường đứng trước cái cửa nhà, bấm nút Z là vào được, nhưng ở đây Miu bấm hoài ko được.
- Save = giả lập như thế nào? Miu chưa vào nhà được mà ::(

DAC
06-11-2007, 19:08
Ờ, bản này hỏng bấm nút Z để vào nhà thì phải (lâu quá hem đụng nên hẻm nhớ), cứ rê chuột cho nó chạy thẳng vào nhà lun (như là chuyển cảnh vậy). =))

Shirogane
06-11-2007, 19:18
Ờ, bản này hỏng bấm nút Z để vào nhà thì phải (lâu quá hem đụng nên hẻm nhớ), cứ rê chuột cho nó chạy thẳng vào nhà lun (như là chuyển cảnh vậy).
Đúng :D bản này di chuột thẳng cho nó đi vào nhà luôn chứ ko phải nhấn nữa ( chuyển hết nhiệm vụ di chuyển qua cho stylus rồi :)) )

Daniel_GFV
12-02-2008, 13:51
Cho mình hỏi? trong bản này làm cách nào để xây xong 2 cây cầu bắt qua hồ nữ thần và ngọn núi phía trên khu quán ăn??? Rồi làm sao để có chó và ngựa ??

pikachu_pokemon
28-02-2008, 11:02
Ai cho xin hướng dẫn trò này với (tiếng nhật chơi chả hiểu gì)

Shirogane
28-02-2008, 11:24
Ai cho xin hướng dẫn trò này với (tiếng nhật chơi chả hiểu gì)
Trong " Những điều cần biết về Harvest Moon " ở phần Chú ý có link bài hướng dẫn của mình, tuy chưa đầy đủ nhưng hy vọng giúp được bạn phần nào :D
Bản tiếng Anh của phiên bản này tháng 6 này mới phát hành =((

DAC
31-07-2008, 18:50
Sắp có bản U, nếu bản gì về bản này thì bàn trong Topic này, không lập Topic mới. Ok? :-"

v_gamesvn
31-07-2008, 20:28
Trong " Những điều cần biết về Harvest Moon " ở phần Chú ý có link bài hướng dẫn của mình, tuy chưa đầy đủ nhưng hy vọng giúp được bạn phần nào :D
Bản tiếng Anh của phiên bản này tháng 6 này mới phát hành =((

Có phải phiên bản này ko nhỉ ???
- Release Day : Aug 28

DAC
31-07-2008, 20:33
Đúng, chỉ là do nó dời ngày lại thôi. :-"

Báo trước là bản này chơi hơi phiền (chơi bằng chuột rất mỏi tay). Và năng lượng eo hẹp nên không làm nhiều được. 8-}

trung_FF
07-08-2008, 11:42
hix có ai có bản E ko ? share cho mình với , chơi tiếng J , đau đầu quá .

Shirogane
07-08-2008, 12:05
Bản E chưa phát hành :D
Ngày phát hành chính thức của bản E là 28-8 tới :D

truongdeptrai
24-08-2008, 18:23
mấy bạn ơi mình muốn vứt đồ của cái này thì phải bấm sao mò hoài mà hok ra :(( hix !!!

redsunkt
24-08-2008, 19:30
mừng quá.... tôi có NDS vậy là có thể chơi đc rồi :x

DAC
24-08-2008, 21:20
mấy bạn ơi mình muốn vứt đồ của cái này thì phải bấm sao mò hoài mà hok ra :(( hix !!!

U thử Click chuột vào món đồ mình đang cầm trên tay ấy. Bản này đa số dùng chuột để điều khiển.

Bản này đồ hiếm mún chết, tui cần còn không có, U lại đòi vứt. @_@

truongdeptrai
26-08-2008, 05:23
26/8/2008 òi nè ai có bản English chưa cho mình xin với :(
thx trước

ultima
26-08-2008, 18:41
Chưa có link để down game 8-} Bình thường có khi còn ra trước 1-2 ngày j đó =((
Hi vọng có sớm sớm 1 chút để còn chơi :-s

BaoDragoon
27-08-2008, 23:53
Mai là sinh nhật tui rùi, hy vọng nó ra rom E lun coi như wà sinh nhật, mong đợi mãi :D

zaizaibao
28-08-2008, 11:44
ko hieu j` het nhung cung pot bai len choi :D:D:D:D

ultima
29-08-2008, 00:06
Hôm này là 28 rồi mà vẫn chưa tìm ra được chỗ để down game :-s Chẳng nhẽ mai mới có để down ah =((

Hoemo
29-08-2008, 06:41
Ui chà, dân VN cũng chờ cho game này hả!!?! Tụi bạn mấy tuổi rồi?

Tao nghe mấy thằng ở NDS-Roms nói trên I RC channel có ai dump rồi đó.

Shirogane
29-08-2008, 06:56

Ở cái box này không cho phép nói cái kiểu đấy nhé :|

v_gamesvn
29-08-2008, 11:00

Xóa bài và nhắc nhở SMod del nick tên đó lun!

Hoemo
29-08-2008, 13:41
xóa bài làm gì? Nói kiểu nào? Sao mấy bạn LEET quá vậy ??

Tại sao xóa tên luôn?? Tôi ngồi ở đây đánh mỗi bài hơn năm phút mà tại sao lại xóa ??

Tôi hơi ngạc nhiên là ở VN có nhiều ủng hộ cho HM lớn như vậy tại vì nước mình nghèo dân mình nghèo v.v Nếu xúc phạm thì xin bỏ qua nhe ??

Shirogane
29-08-2008, 13:54
Tôi hơi ngạc nhiên là ở VN có nhiều ủng hộ cho HM lớn như vậy tại vì nước mình nghèo dân mình nghèo
Nói luôn cho cậu rõ, cậu lôi ở đâu ra cái ý nghĩ vớ vẩn trên :| ? Chẳng lẽ nghèo thì không thể ủng hộ HM ?? :|
Còn ở box này, xin lỗi, chúng tôi không chấp nhận cái kiểu nói chuyện "tao, mày" của cậu.

BaoDragoon
29-08-2008, 15:45
Vừa down rom xong, đang cảm nhận game :D

huanhm10
29-08-2008, 16:35
mà trò náy chơi bằng giả lập chán thật. chơi bằng chuột đã chán phèo còn thêm vụ mấy đoạn text ko hiện chữ

ultima
29-08-2008, 17:58
xóa bài làm gì? Nói kiểu nào? Sao mấy bạn LEET quá vậy ??

Tại sao xóa tên luôn?? Tôi ngồi ở đây đánh mỗi bài hơn năm phút mà tại sao lại xóa ??

Tôi hơi ngạc nhiên là ở VN có nhiều ủng hộ cho HM lớn như vậy tại vì nước mình nghèo dân mình nghèo v.v Nếu xúc phạm thì xin bỏ qua nhe ??
Gõ 1 cái bài thiếu về trình độ trí tuệ mà cũng mất đến 5 phút 8-}
Chơi HM liên quan đến dân VN mình nghèo 8-}
Thần kinh hay tư tưởng có vấn đề thế để có j tớ gọi cấp cứu đến trợ giúp :|

btw, bản HM lần này dùng stylus chơi nhiều cái ko thích lắm. Vẫn thích dùng theo kiểu traditional hơn ::(

v_gamesvn
29-08-2008, 18:18

btw, bản HM lần này dùng stylus chơi nhiều cái ko thích lắm. Vẫn thích dùng theo kiểu traditional hơn ::(

Không nên trích dẫn lời này nữa Ultima , Tên đó có lời lẽ miệt thị dân tộc và quốc gia , có ý khiêu khích anh em tranh cãi ... Shi báo cho Admin biết chuyện đễ Banned nick này đi . Mọi người đừng bàn đến anh ta nữa

Shirogane
29-08-2008, 18:24
Cái điều khiển của bản này hơi quái quái một chút :)) có lẽ sẽ mất thời gian để làm quen :))
Qua bản Shinning Sun thì sẽ điều khiển nhân vật bằng D-pad lại :D

v_gamesvn
29-08-2008, 18:26
Shi có cái Rom nào ko bị lỗi hình ko , Rom của Róm post trên Game4V bị lỗi hình rùi

DAC
29-08-2008, 18:37
Có ai cần hướng dẫn không để mai tớ Up lên cho. ;;)

v_gamesvn
29-08-2008, 18:52
Có ai cần hướng dẫn không để mai tớ Up lên cho. ;;)

Có cái phần nói chuyện với đám con gái ko DAC up cái đó và mấy cái mục chọn lên đi ^^ . Rom hư mất mấy cái mục chọn rùi hem bít chọn gì :p

DAC
29-08-2008, 19:37
Troài, Không phải Rôm hư mà do giả lập ấy, chưa hoàn thiện mà (nhưng chơi mướt như máy thật rùi).

Phần chọn lựa thì có 1 số cái có thứ tự, 1 số cái chỉ có nội dung (mà nội dung thì bó tay vì được viết từ bản tiếng Nhật).

Nói chung là bản tiếng Anh nên dễ biết phải chọn gì mà, nên Save thường xuyên. Chọn sai nó nổi đóa lên là Load ngay. =))

ultima
29-08-2008, 19:57
Qua bản Shinning Sun thì sẽ điều khiển nhân vật bằng D-pad lại
SSaF cho phép chuyển đổi qua lại giữa điểu khiển = Stylus với D-pad thì phải :-?
Lâu lắm rồi mới có hứng thú chơi HM như thế này. Từ sau cái FoMT đến h ::( Bản HMDS với Rune Factory mình chơi chả hứng thú j hết >.>

@DAC: Có hướng dẫn thì up lên đi :x Tớ cần hướng dẫn upgrade đồ với tìm đồ là chính. Bây h sắp hết tháng đầu rồi mà vẫn chưa có cần câu và pet =((

Shirogane
29-08-2008, 19:57
Có ai cần hướng dẫn không để mai tớ Up lên cho.
Up lên luôn đi DAC à ;;)

DAC
29-08-2008, 20:12
Về phần Fishing Rod thì phải tặng quà cho ông Taro đến khi đạt đủ mức tình cảm thì ổng sẽ cho. :D

Pet cũng tương tự, tăng tình cảm với dân làng mới có. ^^

Tớ cần hướng dẫn upgrade đồ với tìm đồ là chính
Bản này không có Upgrade đồ như bình thường, mà chỉ có tăng sức mạnh bằng cách gắn ngọc Wonderful Stone. :D

Up lên luôn đi DAC à
Mai đi, giờ không có. :D

Định tối nay thức chơi thử bản tiếng Anh mà chắc không được roài, giờ phải chỉnh sửa lại cái hướng dẫn (hùi trước bản tiếng Nhật nên không có điều kiện xác minh). Nội cái chuyện hướng dẫn trên Fogu về Stamina và Hunger đã thấy sai òi (nó bảo Hunger=0 không xỉu, nhưng trong bản tiếng Nhật thì vẫn xỉu và hôm sau được hồi phục nửa thanh, không biết bản tiếng Anh thế nào). ;;)

billhainh
29-08-2008, 20:55
mới down cái Hm này vào hè rồi... down bản J... mạng bèo 10' sau mới xong... =.=''' mò đau cả đầu... may là em có kinh nghiệm chơi qua cái zelda Ds nên là di chuyển nó cũng ko có khó là mấy... mỗi tội cả ngày ngồi mò mới biêt dc cái nào là sheet trồng cây =.='''

Shirogane
29-08-2008, 22:06
Mới vào nên đi nhặt mấy cái Blue Grass, Purple Grass, Sea weed bán, được khá tiền
Còn sao khi bỏ đồ vào Shipping Bin nó lại hỏi nhỉ @_@ có cách nào bỏ đi không ? @_@

Hoemo
29-08-2008, 22:16

Ủa ??? Vẫn còn LEET thật. Tôi thiệt sự mới lên màng lần đầu tiên kiểu này cho nên nếu 'thiếu trình độ ' thì thông cảm cho một tí chớ ! Tại sao làm cao như thế ?

LiêN quan thật! NDS= $100 và băng HM khoảng $30. Ở đâu ra mà phí tiến như vậy để giải trí thôi ??? Nhưng mà tôi nhận xét quá nhanh tại vì xau khi viết bài đó thì tôi coi quanh forum thì hình như ai cũng dùng thảo trình giả lập hết. Thiệt sự ko nên ngạc nhiên eh?

Tôi ko có y định khiêu khích tranh cãi đâu v_gamesvn. Miệt thị dân tộc??? Vdict.com nói với tôi là bạn đang bịa những từ vựng mới. Chắc bạn dùng sự sáng kiến của mình cho một trò khác đi nhe ?? mUcho xin lỗi nếu bạn hiểu lầm mình nhe.

Shirogane: kiểu nói của tôi đã có tiến bộ theo tiêu chuẩn của chỗ này chưa ??

huanhm10: chơi với bút stylus cũng chán luôn .....

Shirogane
29-08-2008, 22:23
? Nhưng mà tôi nhận xét quá nhanh tại vì xau khi viết bài đó thì tôi coi quanh forum thì hình như ai cũng dùng thảo trình giả lập hết. Thiệt sự ko nên ngạc nhiên eh?
Tôi đang dùng máy DS đây :| có sao không nào ? :-/

Ở đâu ra mà phí tiến như vậy để giải trí thôi ???
Tất nhiên không phải việc của cậu mà quan tâm. Nếu thế thì ở VN nhiều người mua PS3 đấy =))

Nếu bạn muốn tranh luận về game HM, box sẵn sàng hoan nghênh. Còn nếu bạn đến đây chỉ để nói chuyện ngôn ngữ, giàu nghèo thì tôi không hoan nghênh bạn trong box tôi quản lý.

ultima
29-08-2008, 22:30
Ủa ??? Vẫn còn LEET thật. Tôi thiệt sự mới lên màng lần đầu tiên kiểu này cho nên nếu 'thiếu trình độ ' thì thông cảm cho một tí chớ ! Tại sao làm cao như thế ?
Ăn nói ngu thì bị chửi thiếu trình độ là đúng rồi chớ sao 8-}

LiêN quan thật! NDS= $100 và băng HM khoảng $30. Ở đâu ra mà phí tiến như vậy để giải trí thôi ??? Nhưng mà tôi nhận xét quá nhanh tại vì xau khi viết bài đó thì tôi coi quanh forum thì hình như ai cũng dùng thảo trình giả lập hết. Thiệt sự ko nên ngạc nhiên eh?
Vậy đi chơi có tốn tiền ko? :-/ 10 lần đi chơi thì có tốn từng đấy tiền ko? :-/ Sao lại tốn tiền chỉ để đi chơi nhỉ? Dân mình còn nghèo. Sao thằng đek nào cũng cắm đầu đi chơi mà đi làm ra tiền thì chả mấy =((

Shirogane
29-08-2008, 22:32
Nói lần chót nhé ::) nếu còn nói những vấn đề không liên quan tới HM Island Of Happiness ở topic này tôi sẽ cảnh cáo 5 điểm, vẫn còn cãi cố thì sẽ ban thẳng tay. Đừng bảo là không báo trước, ai cũng vậy thôi nhé.

@ultima : kệ nó đi, chấp làm gì :-j

Hoemo
29-08-2008, 22:48
Ăn nói ngu thì bị chửi thiếu trình độ là đúng rồi chớ sao 8-}

Vậy đi chơi có tốn tiền ko? :-/ 10 lần đi chơi thì có tốn từng đấy tiền ko? :-/ Sao lại tốn tiền chỉ để đi chơi nhỉ? Dân mình còn nghèo. Sao thằng đek nào cũng cắm đầu đi chơi mà đi làm ra tiền thì chả mấy =((

LOL Tại sao thẳng thắn quá vậy. Bây giờ làm sao mà mình kết bạn được nữa đây?? Nhưng nếu bạn lên màng mà đòi hỏi trình độ từ mấy bài viết này thì chắc bạn thất vọng nhiều lắm huh?

Shirogane: Tôi cũng định thảo luận về HM và muốn lắm chứ!! Mà mình vừa mới viết bài đầu tiên bị v_gamesvn nói 'xóa nick lun' làm nóng máu phải đáp lại vài cú để hy vọng chàng rọng rãi trong tương lai một chút thôi mà.

Ủa Ultima, tớ thiếu trình độ thì bạn chỉ ra liền còn bạn v_gamesvn thì thiếu lễ phép xã giao mà bạn chẳng nói gì cả ! Đừng nói bạn thiên vị những thành viên forum cũ chớ ? Quá LEET thiệt mà! Thằng DEK là thằng gì ?

Đánh bài này dưới 5 phút đó... trình độ tớ có đang tiến bộ ko vậy??

ultima
29-08-2008, 22:53
Cậu nào lấy được cái cần câu chưa chỉ tớ với ::(

Shirogane
29-08-2008, 22:53
Cậu nào lấy được cái cần câu chưa chỉ tớ với
Tặng quà cho ông Taro vài ngày sẽ có :D

ultima
29-08-2008, 23:03
Tặng vài lần chưa thấy. bây h lại còn chế độ tặng quà bị chê ko nhân nữa mới đau chứ =((
Bản này update thêm độ kiêu cho dân làng ::(

Shirogane
29-08-2008, 23:04
Tặng vài lần chưa thấy. bây h lại còn chế độ tặng quà bị chê ko nhân nữa mới đau chứ
Bản này update thêm độ kiêu cho dân làng

Lưu ý là trước khi tặng quà phải nói chuyện với dân làng 3 ngày liên tiếp trước đó nữa :-?, nếu không món quà đó không tác dụng. chưa kiểm chứng được cái này nhưng có lẽ vậy đấy :-?

Nói chung bản này chơi khó hơn các bản trước nhiều :))

ultima
29-08-2008, 23:08
Ờ... Được cái hồi trước phải đến mùa hè mình mới lên được nhà cấp 2 rồi tầm tháng thứ 3 mới đú được tủ lạnh với kitchen thì bản này gần hết tháng 1 đã đầy đủ rồi :))
Bản này cơ cực thêm khoản đi nâng cấp cái town nữa 8-} mình phải bỏ tiền túi ra để xây cầu + làm đường cho dân làng 8-}

Valenor
30-08-2008, 08:55
Mới vào nên đi nhặt mấy cái Blue Grass, Purple Grass, Sea weed bán, được khá tiền
Còn sao khi bỏ đồ vào Shipping Bin nó lại hỏi nhỉ @_@ có cách nào bỏ đi không ? @_@

Nhấn vào món cần bán rồi kéo bỏ vào shipping bin thì nó ko hỏi nữa

Hoemo
30-08-2008, 12:01
Yo. Làm sao mà lấy đồ ra khỏi rucksack mà không cần mở menu ---> rucksack??

Shirogane
30-08-2008, 12:23
Yo. Làm sao mà lấy đồ ra khỏi rucksack mà không cần mở menu ---> rucksack??
Phải mở menu :))

Bản này cơ cực thêm khoản đi nâng cấp cái town nữa mình phải bỏ tiền túi ra để xây cầu + làm đường cho dân làng
Nhưng phải làm thế thì mới unlock được dân làng chứ :))

Darshia
30-08-2008, 14:40
Mọi ng có ai biết cách fix lỗi vụ mất mí cái dòng lựa chọn ko T_T Nhiều lúc cứ mò mò hoài click đại mừh hem biết nó là j lun :p

ultima
30-08-2008, 15:02
Hạn chế bán Blue, Yellow, or whatever color Grass. Thời kì đầu cần như trẻ con cần sữa đấy 8-}
Bản này đồ ăn quan trọng kinh :-s Lúc đầu chơi ko để ý, bị xỉu mất 2 lần :-s

Shirogane
30-08-2008, 15:20
Ở bản này hết Stamina cũng xỉu mà đói quá cũng gục luôn :))
Còn mấy cái dòng lựa chọn trắng trơn là lỗi giả lập rồi, không fix được :))

Ps : ai có mẹo kiếm tiền nhanh thì post lên đi nào :)) ki cóp mãi cũng chỉ có 10k :))

ultima
30-08-2008, 15:44
trồng cây gây rừng là cách kiếm tiền mưu sinh thời kì đâu :|
Bây h tớ sang hè rồi. Được nhà cấp 2 và có đầy đủ bếp núc tủ lạnh. Đang cố gắng kiếm tiền xây cầu hoặc làm 1 cái trại gà nuôi gà I-|
Quên, bán cái tảo biển hay rêu j đó ở hòn đá xanh xanh ngoài bãi biễn cũng được nhiều tiền lắm nhưng chỉ mùa xuân mới có ::(

Shirogane
30-08-2008, 17:12
Mà nâng cấp nhà là có Kitchen luôn hay sao nhỉ :-? hay là phải mua thêm 8-}

DAC
30-08-2008, 18:55
Bản này hầu như cái gì cũng không có sẵn mà phải mua. =))

Được sẵn cái Pet Shed mà lại chẳng có Pet mà nuôi. 8-}

Dar lại về rùi à? =))

Nguyên nhân bị mất chữ thật ra kông phải mà mất, mà là bị đè, ở đây nó có nhiều lớp, thay vì chữ là lớp trên, nền là lớp dưới, do giả lập nên nó lật ngược lại. Thỉnh thoảng Game lỗi mất nền thì chữ lòi ra. =))

Muốn kím tiền lẹ thì cố mà xây cây cầu thứ 2 rùi đi đào mỏ, nhưng mừ bản này không cho Save 2 Slot nên mạo hiểm thật, không biết có vụ tịt đường như mấy bản khác không...

Hum wa down về hăng quá chơi lun đến ngày 19, đang phấn đấu để ngày 21 xây cây cầu thứ 2 (đang thiếu chừng 5000 G nữa, nếu thu hoạch được kịp thì đủ), qua ngày 22 chắc chắn dư tiền nhưng lão mập lại nghỉ mất rùi. Rùi đi thám hiểm cái mỏ xem thế nào. (hùi trước chơi bản tiếng Nhật nên chán không tìm hiểu sâu) =))

Còn chưa nâng cấp được cái gì nữa...chán thật. :-w

Fishing Rod: Lấy từ ngày 17, hàng ngày chỉ tặng cái Pet Food tốn có 10 G thui. =))

PS: Do mải chơi nên chưa Fix hướng dẫn được mấy...có nên Up lên không ta? Thông tin lấy từ hồi năm ngoái, thông tin mới thì chỉ vừa lấy từ Fogu hum qua...8-}

ultima
30-08-2008, 20:37
Mà nâng cấp nhà là có Kitchen luôn hay sao nhỉ hay là phải mua thêm
Tự sắm hết 8-}
Nhà nâng cấp là 1 chuyện. bếp có hay ko lại là 1 chuyện khác 8-}
Bản này khốn nạn ở chỗ là mình phải tự mua gần như tất tần tật mọi thứ
Kể cả cuốc, xẻng, búa hay bình tưới nước cũng mua hết 8-} Đồ ban đầu cho là hàng lởm ko có nhiều khe nâng cấp nên phải mua. omg 8-}
Bây h tớ vẫn đắn đo là nên xây chuồng gà trước hay xây cầu trước đây. 11/Summer rồi =((

PETmegaman
30-08-2008, 20:51
Xây cầu bằng cách nào thế em chơi tới 24/Spring rồi mà chưa biết xây cầu thế quái nào, chuồng gà một con. chuồng bò cũng chỉ có một 8-}
bản này cũng chẳng thấy bán thêm thú, nhà bà Mirabelle thì toàn bán đồ ăn với thuốc cho thú thôi.
Còn thằng con ông Chen bảo nâng cấp tool cho mình mà có thấy đâu.

v_gamesvn
30-08-2008, 22:16
Mọi ng có ai biết cách fix lỗi vụ mất mí cái dòng lựa chọn ko T_T Nhiều lúc cứ mò mò hoài click đại mừh hem biết nó là j lun :p

- Có 2 cách đó Dar :
+ Mua bản hoàn chỉnh của DS :o
+ Đợi bản giả lập tiếp theo ra ;;)
- Lâu lắm mới thấy leo về làng nhỉ :D

Asakura_Yoh
30-08-2008, 22:20
Cái bản này chơi giả lập ức chế qué >"<, nội dung thì dù ko mún nhưng vẫn phải gọi là bựa :(

ultima
30-08-2008, 23:55
Xây cầu bằng cách nào thế em chơi tới 24/Spring rồi mà chưa biết xây cầu thế quái nào, chuồng gà một con. chuồng bò cũng chỉ có một 8-}
bản này cũng chẳng thấy bán thêm thú, nhà bà Mirabelle thì toàn bán đồ ăn với thuốc cho thú thôi.
Còn thằng con ông Chen bảo nâng cấp tool cho mình mà có thấy đâu.

Xây cầu làm đường hay xây bất kỳ 1 cái j đều gặp Gannon hết ::)
Ông Chen bảo nâng cấp tools bao h. Thằng Charlie mới là người nâng cấp tool cho mình chứ nhỉ? btw, phải có wonderfuls thì mới nâng cấp đồ được 8-}

Shirogane
31-08-2008, 06:00
nội dung thì dù ko mún nhưng vẫn phải gọi là bựa :(
Đừng có nói nhảm nhí, bựa chỗ nào ? :|
Còn game làm ra chỉ để cho cậu chơi giả lập chắc =))

bibo27
31-08-2008, 08:11
Ở cái bản này tưới nước nhiều quá cây nó cũng chết là sao?
mà làm sao biết được nước với nắng thế nào là đủ
Nó chỉ ghi Normal, More, với Less; nhưng biết thế nào là Normal để mà tưới cơ chứ!!!
Giúp mình với!!!
Mà thời tiết trong bản này có thay đổi được không ? Mình có thử vài lần nhưng thời tiết 1 tuần không hề thay đổi.
Mình câu được cái chai ngoài biển, không biết nó dùng để làm gì?

Asakura_Yoh
31-08-2008, 09:13
Đừng có nói nhảm nhí, bựa chỗ nào ? :|
Còn game làm ra chỉ để cho cậu chơi giả lập chắc =))

Tớ nghèo ko có tìn sắm NDS:'>, chơi giả lập ức chế wá nên than tí, nhưng vẫn chưa nói gì game:'>

Còn bựa là bựa cái tình tiết câu chiện kìa, chứ gameplay thì ko bàn tới=((, nói chung cốt truyện của BTN vẫn hay nhất:-s

Shirogane
31-08-2008, 09:37
Còn bựa là bựa cái tình tiết câu chiện kìa, chứ gameplay thì ko bàn tới, nói chung cốt truyện của BTN vẫn hay nhất
Lol =))

Trôi dạt vào một hòn đảo, phấn đấu làm cho hòn đảo trở nên trù phú, tươi vui :| Tôi không thấy cái cốt truyện này "bựa" chỗ nào cả :|

_TVL_
31-08-2008, 09:57
Máy yếu chơi giật tung người :((

Mà cái lỗi mất chữ làm mò cái nút ok của phần điền tên cả tiếng 8-}

lanceangel
31-08-2008, 10:05
Cho mình hỏi:
1 - là làm sao để có ngựa cưỡi (trên đảo không biết nuôi ngựa được không ??:D) vì hầu như các bản HM mới gần đầy đều không có nghề nuôi ngựa nhưng bản HM (GBA) cũ rích lại có ! (bản này cải tiến chắc cóa phải không)
2 - Giá cả trong đây có mắc hơn so với trong HM DS trước không ^^!
3 - Có các em nào đặc biệt như trong HMDS trước không ^^!
4 - Mấy chú lùn xìteen thì kiếm hoặc mướn làm sao ??

huanhm10
31-08-2008, 10:24
sao mọi người ko dùng giả lập ideas để chơi thử nhỉ. nghe nói bãn này chơi ìt lỗi nhưng tốc độ chậm hơn No$gba

edward_elric
31-08-2008, 10:35
_Mấy chú lùn thì trong Ranch của mình có ngôi nhà nhỏ nhỏ, về sau cho mình vào thì phải?

_Bản này cái bản đồ mình thấy .... sao sao ấy :|.

_Nghe đâu sau này mua đồ equip cho nhân vật mình, tăng Sta lên và tăng Sta recovery nữa đó :P. Max Sta là 250 :D.

Shirogane
31-08-2008, 10:47
_Bản này cái bản đồ mình thấy .... sao sao ấy .

Sao là sao :-?

_Nghe đâu sau này mua đồ equip cho nhân vật mình, tăng Sta lên và tăng Sta recovery nữa đó :P. Max Sta là 250 .
Có, nhưng mấy cái này đào trong mỏ chứ không mua :))

PETmegaman
31-08-2008, 10:51
Cho tớ hỏi cài thằng Vaughn nó có công dụng gì không, hay chỉ đi loanh quanh. :-/
HM bản này cưa các cô gái có bị cạnh tranh không :-/

edward_elric
31-08-2008, 11:04
_"Sao" tức là ... không chi tiết lắm. Đối với mình thì khó sử dụng =((. Nhưng game hay thì vụ này ko sao :D.

_Vụ "cưa các cô gái có bị cạnh tranh không" thì có đấy :D. Tụi nó còn làm đám cưới với nhau nữa cơ :D.

_Cho mình hỏi game này có chơi hoài ko? hay là chỉ giới hạn vài năm là cùng?

_Các Events mình lỡ bỏ qua rồi thì sau này mình còn cơ hội gặp lại ko?

PETmegaman
31-08-2008, 11:10
Cho tớ hỏi thêm, HM bản này mấy công thức nấu ăn lấy đâu thế, nó không cho mình tự chế như mấy bản trước thì phải.

_TVL_
31-08-2008, 11:43
lấy nước kiểu gì thế các cậu 8-}

Tớ tắt ráo âm thanh đi thì cũng đỡ giật ... nhưng mà cái kiểu menu của bản này nó khác quá ... chạy tới chạy lui ko sao lấy được nước

mà cái vụ điều khiển bằng chuột nó cứ kiểu gì ấy , canh chuẩn rồi giữ chuột mới chạy , lúc muốn cuốc đất thì cuốc được 9 ô mất cả 3 4' rồi 8-}

Shirogane
31-08-2008, 11:48
lấy nước kiểu gì thế các cậu

Đi về phía trái nông trại sẽ có chỗ lấy nước. Tới đó, nhấp chuột ( hay chọc cái bút stylus ) vào ô tool Watering Can là lấy được.

PETmegaman
31-08-2008, 11:57
Trò này tốt nhất xài phím để xài tool còn Stylus để định hướng thôi, riết là quen tay.
Mấy cái Recipe để nấu ăn thì kiếm ở đâu thế, cây Hungry của tớ gần cạn rồi mà chẳng thể nào lấp đầy được, đồ ăn thường chẳng thấm thía gì cả.

truongdeptrai
31-08-2008, 12:54
ở đây có ai bík bắt ngựa với chó sao hok chơi qua mùa òi mà cũng chưa có 2 con đó :D mình hack tiền đc game này đó :D

pikachu_pokemon
31-08-2008, 13:56
Làm thế nào để vào Rice paddy vậy?

ultima
31-08-2008, 15:03
Mấy cái Recipe để nấu ăn thì kiếm ở đâu thế, cây Hungry của tớ gần cạn rồi mà chẳng thể nào lấp đầy được, đồ ăn thường chẳng thấm thía gì cả.
Ăn liền 1 lúc 2-3 cái xem có thấm thía hay ko? Mới cả tránh để đói lâu quá nhé. Đói càng lâu thì lúc ăn lại càng khó lên
Về story thì tớ cũng thích cái story của BTN với FoMT hơn bản này :x Cảm giác nó thơ mộng hơn ^^

Shirogane
31-08-2008, 15:36
Về story thì tớ cũng thích cái story của BTN với FoMT hơn bản này Cảm giác nó thơ mộng hơn ^^

Nhưng không có nghĩa là cốt truyện của IOH "bựa" như tên nào đó nói :))
Với lại cái BTN, FoMT đã được khai thác hết rồi, đã đến lúc thay đổi :>

edward_elric
31-08-2008, 17:07
_Thanh "Ful" thì tốt nhất mua đại nó 30 cây chocolate ăn dần mỗi sáng. Mình để ý thấy khi thanh "Stm" full rồi mà mình ăn chocolate thêm thì thanh "Ful" sẽ tăng nhiều hơn (hay tại mình tưởng tượng?) vì chocolate tăng 1 lúc cho 2 thanh Stm và Ful mà :D.

_Rice Paddy thì về sau nâng cấp búa đập đá lên LV3, sẽ kích hoạt Event đập đá(cục đá bự bự sau vườn mình ấy :D). Ơ?... cậu nghe đâu chữ ... "Rice Paddy" thế? ;)).

_Mình để ý thấy thanh Ful giảm rất nhiều khi mình nhặt đồ dưới đất lên đấy. bằng chứng là khi mình dọn cỏ, nội trong 1 ngày mà giảm còn 1/5 thanh :o. Trong khi ngày thường chỉ tưới nước lượm rong thì thanh Ful sống sót tới 4-5 ngày :o.

DAC
31-08-2008, 19:12
Muốn hồi phục Fulness thì tốt nhất là đi câu cá rùi ăn lun 1 thể (câu được cá nhỏ thì ăn, cá lớn thì bán), nên bắt đầu từ sau 6:00 PM, ngay ở trang trại là địa điểm thích hợp nhất.

Mình để ý thấy khi thanh "Stm" full rồi mà mình ăn chocolate thêm thì thanh "Ful" sẽ tăng nhiều hơn
Không có chuyện đó đâu. :-"

Mình để ý thấy thanh Ful giảm rất nhiều khi mình nhặt đồ dưới đất lên đấy. bằng chứng là khi mình dọn cỏ, nội trong 1 ngày mà giảm còn 1/5 thanh . Trong khi ngày thường chỉ tưới nước lượm rong thì thanh Ful sống sót tới 4-5 ngày .
Fulness giảm dần theo thời gian, ban đầu giảm từng chút, 2 tiếng giảm 1 lần. Càng về chiều nó sẽ càng giảm mạnh (tui thường phải đi ngủ trước 2:00 PM), khi sau này phát hiện ra cách ăn cá nên ngày nào cũng trên nửa bình Ful. Về khuya nó không giảm Ful nữa mà chuyển qua giảm Stamina. :-w

Hiện đang kẹt ở ngày 21, đang tính xây cái Green House mà còn thiếu gần 100k :|. Cha Gannon lại nghỉ vào ngày hôm sau nên mún xây chuồng gà cũng chẳng được. 8-}

PS: Vừa Up thêm phần hướng dẫn đào mỏ rùi đó, cần thì vào kho mà xem. :D

truongdeptrai
31-08-2008, 19:23
ai biết tặng quà cho thằgn cha Chen hok dạ !!! chỉ mình với :(
tặng cho ổng mà ổng cứ rao shop hok à :(
kua ổng hok đc là hết có ngựa chạy :((

knightstonegiant
31-08-2008, 19:29
các bác cho mình hỏi, tặng quà gì cho taro để lấy cần câu đó, mình thử tặng pet food nhưng không được, toàn là no need worry to me thui:D

Shirogane
31-08-2008, 19:42
Sao mà kiếm được nhiều tiền thế hả DAC :((
Cực khổ trồng Turnip, đến ngày 12 mùa xuân cũng chỉ có 15k :(( sao đủ tiền xây cái cầu đây :((

truongdeptrai
31-08-2008, 19:44
có ai biết cách tặng quà cho ông Chen hok vậy mod gì mà hỏi im re vậy chời ::(

knightstonegiant
31-08-2008, 19:49
có ai biết cách tặng quà cho ông Chen hok vậy mod gì mà hỏi im re vậy chời ::(

hình như ngày thứ năm hay thứ sáu gì đó, chen không bán hàng đó, thử tặng xem

DAC
31-08-2008, 20:16
kua ổng hok đc là hết có ngựa chạy
Cha Chen có phần mua đồ mình cầm trên tay nên không tặng quà được. 8-}
Cứ nói chuyện hàng ngày thui.

các bác cho mình hỏi, tặng quà gì cho taro để lấy cần câu đó, mình thử tặng pet food nhưng không được, toàn là no need worry to me thui
Phải nói chuyện với ổng vài ngày ổng mới chịu nhận quà, có lẽ do U không thèm nói chuyện nên mới thế.

Sao mà kiếm được nhiều tiền thế hả DAC
Cực khổ trồng Turnip, đến ngày 12 mùa xuân cũng chỉ có 15k sao đủ tiền xây cái cầu đây
Do thời tiết cả thui, được mùa thì có nhiều tiền thui, xem lại U trồng bao nhiêu bịch (lúc tui thu hoạch Turnip lần đầu thì trên vườn đã có 8 ô cây trồng 3x3 rùi).

Cách kiếm tiền thời gian đầu là để dành Grass, đến khi ông Taro tặng cần câu thì chỉ cần đi câu thui, 1 con cá nhỏ bán được trên 100 G (cá lớn tùy con có thể trên 400 G), khi cần thì ăn Grass để hồi phục (lợi hơn nhiều so với bán Grass). Làm kỉu đó thì kiếm tiền nhanh nhưng bù lại mất nhiều thời gian.

hình như ngày thứ năm hay thứ sáu gì đó, chen không bán hàng đó, thử tặng xem
Lúc đó chả có trên đảo đâu mà tặng. 8-}

mewmew
31-08-2008, 20:43
Vậy vườn cỏ mọc xanh um :)) T trồng cây chủ yếu để đi cưa à ^^
21 rồi mà mới có large sac 2 cái box với mấy cái clipper, brush, bell à :((

DAC
31-08-2008, 21:51
Ai bảo thế, do không biết dùng mẹo đó thoai, những ngày đầu tiên ông Taro thường đến dạy cách làm vườn, nếu đồng ý thì mình sẽ được chạy tự do thoải mái trên trang trại mà không mất thời gian, cho nên tui lợi dụng lúc đó dọn sạch sẽ roài. =))

Sau này không cần thiết phải dọn, vì cỏ chỉ có 1 G mỗi nhúm, lấy mất công. =))

Trồng cây để kiếm tiền chứ không phải đi cưa, trò này mà lo đi cua gái hay dân làng sớm quá thì chỉ có mạt rệp. =))

Theo dự tính thì từ giờ đến hết mùa Xuân, mỗi ngày có thể nhở Gannon xây 1 thứ gì đó, sang mùa Hè mới bắt đầu cua (có Green House khỏi lo mất thời gian khi làm vườn, có Accessory khỏi lo mất sức...). :-"

clipper, brush, bell
Mấy cái nhảm này mua sớm làm gì cho phí tiền, đợi có vật nuôi hãy mua, 1 cái giá 3000 chứ ít à. =))

ultima
31-08-2008, 23:57
Các cậu chơi từ từ thôi chờ tớ với :( Mai thi rồi mà nhìn các cậu chơi thế này cầm lòng ko được =((

Valenor
01-09-2008, 08:26
kua ổng hok đc là hết có ngựa chạy :((

hình như tối thứ sáu có thấy ông Chen đi lòng vòng trước cửa hàng của ổng mà ::)

embandolan1
01-09-2008, 10:29
Cho mình hỏi, khi vào shop ấy, làm thế nào để xem những món hàng bên dưới?

Ý mình là, ví dụ như cửa hàng Chen, trong hướng dẫn DAC có nói là bán tủ lạnh sau khi mình đã nâng cấp nhà lần 1, nhưng khi mình vô thì cái màn hình chỉ hiện đến bán Chocolate là hết, bấm đủ nút cũng như chọc chuột lung tung cũng không thể xem những món hàng ở sau Chocolate được? Cũng tương tự, mình chỉ nâng cấp nhà rồi xây lung tung chứ không thể sửa cầu được.

knightstonegiant
01-09-2008, 10:48
Cho mình hỏi, khi vào shop ấy, làm thế nào để xem những món hàng bên dưới?

Ý mình là, ví dụ như cửa hàng Chen, trong hướng dẫn DAC có nói là bán tủ lạnh sau khi mình đã nâng cấp nhà lần 1, nhưng khi mình vô thì cái màn hình chỉ hiện đến bán Chocolate là hết, bấm đủ nút cũng như chọc chuột lung tung cũng không thể xem những món hàng ở sau Chocolate được? Cũng tương tự, mình chỉ nâng cấp nhà rồi xây lung tung chứ không thể sửa cầu được.

cái này là do chơi giải lập nó không hiện hình đầy đủ đó, bạn nhấn chuột vào khổang giữa , ở khúc dưới hoặc trên là được. nếu không được thì cứ click túi lụi vào, rùi sẽ trúng thui:D

mà bác nào tới tầng 255 của hang động chỗ cây cầu thứ hai chưa, ở tầng 255 mình đào đuợc cái giống cuốn sách tên lithograph mà không biết để làm gì, còn cách nào để update mái cái tools vậy, mình kiếm cả đống khoáng sản rui mà đồ vẫn còn dỏm:-/

Shirogane
01-09-2008, 10:54
mà bác nào tới tầng 255 của hang động chỗ cây cầu thứ hai chưa, ở tầng 255 mình đào đuợc cái giống cuốn sách tên lithograph mà không biết để làm gì, còn cách nào để update mái cái tools vậy, mình kiếm cả đống khoáng sản rui mà đồ vẫn còn dỏm

Bản này thì khoáng sản không dùng để nâng cấp đồ, muốn nâng cấp phải gắn Wonderfuls vào thôi :D

PETmegaman
01-09-2008, 12:13
Làm sao mà bác xuống được tới tầng 255 tài thế, em xuống được tầng 10 là hết cây Stamina, lăn đùng ra xỉu rồi ::(

embandolan1
01-09-2008, 14:05
Cho mình hỏi thêm câu nữa, làm thế nào để ném đồ ra vậy? Mình muốn xây cái hàng rào mà chịu ko ném đá ra vườn nổi.

goblin
01-09-2008, 18:38
bạn có thể kéo rê món đồ đang cầm trên tay hướng ra ngoài =]

PETmegaman
01-09-2008, 20:41
Mọi người cho mình hỏi, làm sao để Charlie nó làm Accesorie cho mình thế, phải mang những loại Ore nào cho nó.

ultima
01-09-2008, 22:01
Bây h mới lấy được cần câu 8-}

Mọi người cho mình hỏi, làm sao để Charlie nó làm Accesorie cho mình thế, phải mang những loại Ore nào cho nó.
Orihalcum hay cái j đại loại thế. Tớ nhớ lúc đầu game nó có nhắc đến mà :-?

edward_elric
01-09-2008, 22:26
Chen thì thứ 6, từ 3pm.

Để ý 1 điều là đồ của Gannon bán có thêm slots. Cứ mỗi 1 slot nó có thì tăng 1000G. Max năm đầu có được chỉ 3 slots thôi, về sau tăng dần. Max thật là 10 slots 1 món đồ. Còn đồ mình có sẵn từ đầu chỉ 1 slot.

knightstonegiant
01-09-2008, 22:41
Chen thì thứ 6, từ 3pm.

Để ý 1 điều là đồ của Gannon bán có thêm slots. Cứ mỗi 1 slot nó có thì tăng 1000G. Max năm đầu có được chỉ 3 slots thôi, về sau tăng dần. Max thật là 10 slots 1 món đồ. Còn đồ mình có sẵn từ đầu chỉ 1 slot.

slot nào vậy ,có phải chỗ gắn wonderful không,mà ai kiếm đựoc hết wonderful chưa, mình đào đến tầng 255 lẩn hai, có red wonderful đó,lần ba thì cho mình công thức nấu blue curry, conhf lần 4 thì mới đến tầng 200 là toi rùi, không lên được nữa

còn cho mình hỏi chỗ cây cầu thứ ba, có ngôi nhà, trong ngôi nhà hình như có vườn phía sau hay sao đó, bác nào qua chưa,còn cái vụ hang động mùa đông không biết bản này có không vậy

edward_elric
01-09-2008, 22:45
Bản này nghe đâu chỉ có 1 hang động thôi à :D.

knightstonegiant
01-09-2008, 22:48
nhìn trên bản đồ góc trên bên phải có cái hình giống cái neo đó, mình xây cầu thứ ba rùi, định thám hiểm mà không biết nó nằm chỗ nào

Tehmango
01-09-2008, 23:34
ở đây có ai bík bắt ngựa với chó sao hok chơi qua mùa òi mà cũng chưa có 2 con đó :D mình hack tiền đc game này đó :D

Ngựa thì làm wen với thằng Charlie ,đc 2 tim rùi nó sẽ dắt ngựa tới nhà mình.:D

Còn chó thì phải làm thân với bà Mirabelle đc 2 trái tim ,và phải xây cầu qua đc Forest,vào ngày mưa hay tuyết đi từ Area 1 tới Forest sẽ có event này :D:D

mewmew
02-09-2008, 01:17
Thằng Charlie thì tặng cho nó cái j thì xi nhê vậy ?
gannon thì mình tặng cái j nó cũng từ chối à :((

ultima
02-09-2008, 03:36
Vụ bị từ chối quà là vì tình cảm ko nồng nhiệt. Nói chuyện nhiều hơn 1 chút là tặng được ngay :))

Tehmango
02-09-2008, 05:40
Nói chuyện với mọi người cỡ 3 hay 4 ngày là tặng quà cho họ đc :wink::;)

lanceangel
02-09-2008, 08:25
Về vụ tặng quà thì mình tặng liên tục 9 ngày mỗi ngày 1 lần cho ông Taro là ngày thứ 10 có cần câu roài, lúc đầu nên nói chuyện với ổng để hỏi thời tiết + bonus thêm 2 bông hoa cho con gái + cháu gái ổng nữa. Mình toàn tặng cho ông Taro mấy cái grass hình tim màu tím ấy hoặc tặng cục stone đập từ búa cho Ganno cũng có bị từ chối đâu.
P/s: bản HM này ngoài bãi biễn mỗi ngày bạn sẽ nhận được một bình thuốc từ cục đá to tổ chảng đó, chỉ việc nhấp vào sau đó đem bán + mấy cái grass khác cũng kiếm được 1k/day ^^!.
Mà mấy mod up bản HM này hình như nén quá nên chất lượng bị giảm hay sao mà lúc mình nhấp vô mấy cái bảng hình ảnh nó bị hư nhiều quá =((@_@

Shirogane
02-09-2008, 09:10
Về vụ tặng quà thì mình tặng liên tục 9 ngày mỗi ngày 1 lần cho ông Taro là ngày thứ 10 có cần câu roài, lúc đầu nên nói chuyện với ổng để hỏi thời tiết + bonus thêm 2 bông hoa cho con gái + cháu gái ổng nữa. Mình toàn tặng cho ông Taro mấy cái grass hình tim màu tím ấy hoặc tặng cục stone đập từ búa cho Ganno cũng có bị từ chối đâu.

Tôi chỉ cần tặng khoảng 4-5 ngày là có :|

P/s: bản HM này ngoài bãi biễn mỗi ngày bạn sẽ nhận được một bình thuốc từ cục đá to tổ chảng đó, chỉ việc nhấp vào sau đó đem bán + mấy cái grass khác cũng kiếm được 1k/day ^^!.

Mở bảng item coi nó là cái gì =)) Sea Weed =))

Mà mấy mod up bản HM này hình như nén quá nên chất lượng bị giảm hay sao mà lúc mình nhấp vô mấy cái bảng hình ảnh nó bị hư nhiều quá @_@
Lỗi của giả lập, không phải lỗi Rom :-j

DAC
02-09-2008, 13:33
slot nào vậy ,có phải chỗ gắn wonderful không,mà ai kiếm đựoc hết wonderful chưa, mình đào đến tầng 255 lẩn hai, có red wonderful đó,lần ba thì cho mình công thức nấu blue curry, conhf lần 4 thì mới đến tầng 200 là toi rùi, không lên được nữa
Nhầm roài pa, xuống lần thứ lẻ (1, 3, 5...) thì được Wonderful Stone, còn xuống lần thứ chẵn (2, 4, 6...) thì được công thức.

Chỉ có 1 mỏ duy nhất thoai.

Con ngựa thì làm quen với Chen, cũng không cần tới 2 tim (khoảng 1 tim rưỡi).

Cái vụ lão Taro thì không biết chính xác ra sao, tui lấy vào ngày 17 hay 18 gì đó, trước đó thì toàn tặng Pet Food. Có lẽ yêu cầu là đạt 1 tim rưỡi.

Giờ đang bực vì Mirabelle đã 2 tim mà không có chó, vì đang ở mùa Hè, ít mưa. 8-}

Kỳ này định tham gia Chicken Festival, nhưng mừ 1 tim thì chắc ăn là đứng bét rùi, chẳng biết thua có bị gì không nữa. =))

Bò thì mãi chả cho sữa, hình như mất 20 ngày. :-w

Theo dự tính thì có thể thắng Cow Festival nếu...may mắn. :D

Cừu thì chẳng biết tới bao giờ mới có nổi. Năm đầu chắc không tham gia được ruầy... 8-}

Xây cái Green House xong thấy phí quá... =((

ultima
02-09-2008, 15:56
Hôm qua xây xong cái chuồng gà được ông Taro tặng cho 1 con gà con :x Yêu thế. Đỡ tốn 3k của mình :x

Shirogane
02-09-2008, 16:13
Gà lớn cũng 1.5k 1 con thôi :x Mà trứng gà thì to ngang con gà rồi =))
Mà bản này không cầm gà lên quăng gà xuống được nhỉ :-?

FUFUMY
02-09-2008, 16:34
Mấy bác ơi! em chơi HM cả năm nay rùi nhưng mới phát hiện mí bản mới của HM, mí bác chỉ em cách down zìa chơi được ko? em la lính mới, chẳng bít gì hết, mong các bác tận tâm chỉ dẫn!;;)
Hiện em chỉ có 2 hệ máy Super Nintendo (loại chơi bằng đĩa mềm) và PS1, em chỉ mới tậu được 2 bản HM-BTN và HM-BTN for girl thui, nghe mí bác nói zìa mí bản mới hay wa nên mún chơi thử xem sao!:'>
Loại máy Super Nintendo này có bản HM ko?
Bi giờ đầu tiên em phải down cái gì mới có thể chơi HM-Island of Happiness! Mí bác đưa nhìu link quá nên ko bít là down cái gì nữa!
Mí bác hay nhắc đến giả lập??????:-/, là cái gì nữa!
Thông cảm cho sự ngu muội của tiểu muội!!!!!:p

Shirogane
02-09-2008, 16:43
Trước hết, đây không phải là topic hỏi đáp về game cho Super Nintendo =))
Thứ hai, những điều bạn cần biết đều đã được ghi chi tiết trong box rồi. Ngay cả khi download tôi đã chú thích kĩ càng trong Download Center rồi.
Thứ 3, bạn nhận 3 points cảnh cáo nhé ^^

ultima
02-09-2008, 17:08
Mà bản này không cầm gà lên quăng gà xuống được nhỉ
Cái j cũng quăng được hết kể cả Gà
Dùng stylus chọc con gà 1 phát để nhặt lên rồi dùng stylus kéo con gà từ trên tay mình ra 1 chỗ nào đó bất kỳ là quăng đánh bụp 1 phát gà lên tim :'>

PETmegaman
02-09-2008, 20:39
Cho em hỏi làm sao lấy vợ đây.
1) Red Heart. Check.
2) Nhà đã Upgrade + wife's bed.check
3) có nhà thờ trên đảo + gặp Harvest Goddess. check
4) tham gia hết các heart even, check

Shirogane
02-09-2008, 20:40
Mà bản này quăng đồ xa phết nhé :)) đứng một chỗ quăng 2-3 cục đá làm hàng rào :))

1) Red Heart. Check.

Đưa Blue Feather cho nó đi :'> trước khi đưa nhớ mua thêm một cái quăng vào Shipping Bin cho đủ Shipping List, hôm sau chạy ra mua cái khác :D

_TVL_
02-09-2008, 20:57
Lúc đầu thì nên mang cái gì đi bán vậy

Có mỗi 2 túi tunip :-s

ultima
02-09-2008, 20:59
Ráng chồng turnip mà bán với cả sáng sáng ra bãi biển chỗ tảng đá có rêu xanh thì nhổ rêu ở đó đi mà bán. Grass giữ lại ăn lấy sức

PETmegaman
02-09-2008, 21:17
Mà bản này quăng đồ xa phết nhé :)) đứng một chỗ quăng 2-3 cục đá làm hàng rào :))

Quăng xa mà khó canh chuẩn bỏ xừ hà ::(

Đưa Blue Feather cho nó đi :'> trước khi đưa nhớ mua thêm một cái quăng vào Shipping Bin cho đủ Shipping List, hôm sau chạy ra mua cái khác :D

Đưa nhưng con bé lại bảo chưa chấp nhận được thế có chết không ::(
Bản này cưa được Wich Princess mà không cưa Harvest Goddess được nhỉ.

ultima
02-09-2008, 22:55
Witch thì hình như được còn Harvest Goddess thì nghỉ ::)

Tehmango
03-09-2008, 08:46
Cho em hỏi làm sao lấy vợ đây.
1) Red Heart. Check.

Bạn phải gặp hết các nhân vật trong game nữa ^^;;);;);;)

PETmegaman
03-09-2008, 12:38
Witch thì hình như được còn Harvest Goddess thì nghỉ ::)

Goddess được thay bằng em Chelsea, đọ khó cũng ngang goddess ::(

Shirogane
03-09-2008, 13:07
Chelsea - theo faqs - thì việc tặng quà cho nó là dễ nhất, thích tất tần tật mọi thứ từ farm kể cả weed và rocks =)) có thể cậu chưa đáp ứng yêu cầu gì đó hoặc chưa xem hết HE chẳng hạn :-?

PETmegaman
03-09-2008, 13:12
Nhưng cũng theo gamef*** thì chelsea nhận hết như không tăng point =)) như không 8-}
4 HE em coi hết rồi, chỉ duy có cái cuối do Emu nên trả lời sai.
Có khi nào phải xem Event của người có liên quan không nhỉ.

mewmew
03-09-2008, 13:13
Ông già tago ( ??? ) cũng thích mọi thứ từ trang trại. Vậy tặng ông ý weed được k:D ?

PETmegaman
03-09-2008, 14:08
tặng ổng pet food cho kinh tế :lol:

ultima
03-09-2008, 15:59
Ông già tago ( ??? ) cũng thích mọi thứ từ trang trại. Vậy tặng ông ý weed được k ?
Tặng Weed ông ý chửi cho vào mặt ý chứ đùa :-j
Thử nghĩ đến cảnh cái farm mọc đầy cỏ là đủ khó chịu rồi :))

Shirogane
03-09-2008, 16:23
Cực khổ lắm mới lết được tới ngày 13 mùa hè, trồng 6 thửa cà chua từ đầu hè chưa thấy ra quả :|, vườn đầy cỏ, có 2 con gà 1 tim và 2000 Gold trong ngân sách.
Hic :((

huanhm10
03-09-2008, 16:41
trò này có hướng dẫn chưa ta. mà sao để đào mỏ vậy:x

ultima
03-09-2008, 16:49
Bây h còn có người hỏi làm sao để đào mỏ :|

Cực khổ lắm mới lết được tới ngày 13 mùa hè, trồng 6 thửa cà chua từ đầu hè chưa thấy ra quả , vườn đầy cỏ, có 2 con gà 1 tim và 2000 Gold trong ngân sách.
Hên xui, tầm 18-20 ngày là thu hoạch được :)) Xong rồi chờ thu hoạch tiếp :)) Bây h đi câu cá kiềm tiền sướng hơn trồng cây chờ thu hoạch ::(

mewmew
03-09-2008, 16:51
Nhưng trồng cây bán dc n` tien hon chu T-T Khốn nỗi mấy cái grass mùa hè ăn chả bõ. SỚm muộn j cũng ngất thôi

ultima
03-09-2008, 17:02
Trồng tùy vào sức mình. Tớ trồng 4 thửa thôi. 2 Tomato và 2 Corn. Hàng ngày tưới cây xong đi câu cá. Bây h hiện đang là ngày thứ 22 mùa hè và có 1 con gà do ông Taro cho. Cố gắng phấn đấu hết hè xây được cầu hoặc xây 1 cái chuồng bò :'>

PETmegaman
03-09-2008, 17:18
Đáng lẽ phải xây cầu ngay trong mùa xuân rồi chứ, đợi đến mùa hè phí mất một lần Event

ultima
03-09-2008, 17:22
Chờ năm sau thôi ::(
Đằng nào cũng thế cả :'>
Mà nếu thả gà ra ngoài là ko cần cho ăn đúng ko nhỉ? :'>

PETmegaman
03-09-2008, 17:37
Uh thả Ranza ra ngoài vào ngày trời nắng hay có mây đều được =))

Shirogane
03-09-2008, 17:56
Đã test cái vụ ném đồ. Tình hình là đứng trong một màn hình DS thì có thể quăng đồ đi bất cứ đâu trong màn hình đó :)) đã thử quăng 1 cục đá làm hàng rào ra xa :))
Có thể cho thú nuôi ăn mà khỏi cần phiền phức đi lấy từng cái chạy tới từng ô bỏ vào rồi :))

PETmegaman
03-09-2008, 18:28
Nhưng với điều kiện ô cho thú ăn phải xuất hiện trong màn hình 8-}

DAC
03-09-2008, 18:48
Đã test cái vụ ném đồ. Tình hình là đứng trong một màn hình DS thì có thể quăng đồ đi bất cứ đâu trong màn hình đó :)) đã thử quăng 1 cục đá làm hàng rào ra xa :))
Có thể cho thú nuôi ăn mà khỏi cần phiền phức đi lấy từng cái chạy tới từng ô bỏ vào rồi :))

Chơi bao lâu rồi mà giờ mới phát hiện. =))

Khổ quá, mấy bữa nay bận không chơi được, hình như vẫn còn chưa qua lễ hội Chicken Festival. =((

Cố gắng thắng thêm cái Mining Festival là có 3 viên Green Wonderful oài, lúc đó thì đi đào mỏ thoải mái lun. =))

Lỡ trồng nông sản mùa Xuân vào Green House rồi, giờ thấy hối hận, không biết mùa Hè này có thể thắng giải chấm điểm nông sản không nữa. Lỡ có bão hay nhiều nắng quá thì... :((

Hiện đang đeo cái Kappa Earring Lv2, đỡ tốn tiền mua thức ăn rùi. Có cả cái Friend Broach mà không biết cách xài (hình như đeo khi đi ngủ chẳng có tác dụng). =))

PETmegaman
03-09-2008, 19:08
Vẫn không hiểu mấy viên Wonderful công dụng như thế nào, mỗi màu khác nhau cho một công dụng khác nhau àh :-/ bao nhiêu màu cả thảy :-/
Anh DAC bảo up cái FAQ lên mà chờ mãi kh6ong thấy đâu.

ultima
03-09-2008, 19:17
Wonderfuls lắp vào công dụng giống như nâng cấp đồ trong các bản cũ thôi
Về màu thì hình như là 7 sắc cầu vồng :-?
Tớ chưa xem kỹ về vụ này vì cũng chưa có viên wonderfuls nào hết :D

DAC
03-09-2008, 19:17
Thế đây là cái gì? O_o :-/

http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=205826

Có lẽ mai sẽ bổ sung phần Festival. :D

ech op_ltn
03-09-2008, 19:24
Vừa mới chơi hôm nay, kết luận là có nhìu điểm thú vị hơn bản trước nhưng mệt nhứt là cái khoản sử dụng chuột khi di chuyển, mỏi tay bỏ xừ à mà chạy khó theo ý của mình T_T. Thêm nữa là giả lập bị lỗi nên có rất nhìu khoản trắng. Ngay đầu game nó kiu mình chọn male hay female đã hok thấy gì rùi, tưởng lúc đó không ai ngờ sau này cũng thế, lỗi quá chừng. Từ nói chuyện, mua hàng đến chọn câu trả lời đìu biến hết, thía là cứ click đại, trúng đâu thì trúng T_T.

Mới chơi nên khu vực còn hạn chế, một bên thì bị đá chặn, một bên là cầu gãy, chỉ đi được loanh quoanh một chút. Mún đến mỏ thì phải xây cây cầu hay qua bên khu vực tảng đá?

Phải chãy lên trang chủ của game coi mới được, chẳng bít cần phải có đìu kiện gì để xây nhà hay mua đồ hết.

ultima
03-09-2008, 19:28
Muốn đến cái mỏ thì xây cầu thôi >.>
Tảng đá chặn được thì lúc gặp Gannon sẽ được hắn ưu đãi đập trước cho 1 tảng để sang khu bên cạnh. Còn 1 tảng ở chỗ cái farm của mình đi lên trên thì chờ khi nào có búa tạ cấp 3 (hình như thế) thì có cái event thử búa đập vỡ tảng đó để mở đường

DAC
03-09-2008, 19:40
Vừa mới chơi hôm nay, kết luận là có nhìu điểm thú vị hơn bản trước nhưng mệt nhứt là cái khoản sử dụng chuột khi di chuyển, mỏi tay bỏ xừ à mà chạy khó theo ý của mình T_T. Thêm nữa là giả lập bị lỗi nên có rất nhìu khoản trắng. Ngay đầu game nó kiu mình chọn male hay female đã hok thấy gì rùi, tưởng lúc đó không ai ngờ sau này cũng thế, lỗi quá chừng. Từ nói chuyện, mua hàng đến chọn câu trả lời đìu biến hết, thía là cứ click đại, trúng đâu thì trúng T_T.

Mới chơi nên khu vực còn hạn chế, một bên thì bị đá chặn, một bên là cầu gãy, chỉ đi được loanh quoanh một chút. Mún đến mỏ thì phải xây cây cầu hay qua bên khu vực tảng đá?

Phải chãy lên trang chủ của game coi mới được, chẳng bít cần phải có đìu kiện gì để xây nhà hay mua đồ hết.

Bỏ đi biệt tích giờ về làm thì thế? :o

Ếch phải xây cái cầu thứ 2 mới ra mỏ được (1 cái giá 25 nghìn, cái thứ hai giá 35 nghìn, cái thứ ba thì... =)))

Tảng đá chặn được thì lúc gặp Gannon sẽ được hắn ưu đãi đập trước cho 1 tảng để sang khu bên cạnh. Còn 1 tảng ở chỗ cái farm của mình đi lên trên thì chờ khi nào có búa tạ cấp 3 (hình như thế) thì có cái event thử búa đập vỡ tảng đó để mở đường
Bản này làm sao nâng cấp Tool theo Level được, muốn phá cái đó thì chỉ cần gắn viên ngọc màu cam vào Hammer thui. :D

ech op_ltn
03-09-2008, 19:46
Bỏ đi biệt tích giờ về làm thì thế?
Ặc, biệt tích đâu mà biệt tích. Vẫn có ghé vào làng nhưng hok có gì để nói, hok có game mới để chơi nên mới lười post bài thui. Lâu lâu về làng mừ nói thía, xì, bít dị hem thèm dìa nữa >"<.

Mún mua giỏ medium, thấy hok có nêu đìu kiện -> dị là mua được ngay đầu game nhưng sao hok thấy đâu hết, chen's shop toàn bán hạt giống và đồ ăn không hà.

Bản nì tìm đá mệt nhỉ, dị là mún đến mỏ tốn tổng cộng 60k, chời, còn phải xây animal barn, hem bít chừng nào mới đủ đây. game nì chơi mau xuống sức, chưa có stone.

DAC
03-09-2008, 20:06
Ặc, biệt tích đâu mà biệt tích. Vẫn có ghé vào làng nhưng hok có gì để nói, hok có game mới để chơi nên mới lười post bài thui. Lâu lâu về làng mừ nói thía, xì, bít dị hem thèm dìa nữa >"<.

Mún mua giỏ medium, thấy hok có nêu đìu kiện -> dị là mua được ngay đầu game nhưng sao hok thấy đâu hết, chen's shop toàn bán hạt giống và đồ ăn không hà.

Bản nì tìm đá mệt nhỉ, dị là mún đến mỏ tốn tổng cộng 60k, chời, còn phải xây animal barn, hem bít chừng nào mới đủ đây. game nì chơi mau xuống sức, chưa có stone.

Stone thì Ếch cứ mơ đi nhé. :D

Tui từng chơi bản J rùi nên bắt tay vô bản này cứ gọi là... =))

Trong Shop của Chen không có đầy đủ List, nhấn ở khoảng giữa có dấu mũi tên mà nó ẩn (lỗi).

[---------^---------]
[-------------------]
[-------------------]
[-------------------]
[-------------------]
[-------------------]
[---------v---------]

Mua đồ có thể mua số lượng nhiều bằng cách nhấn trên hoặc dưới con số.

^^
00
vv

Ếch cứ trữ Grass trong túi (khoảng 3-4 cái), sau này khi có cần câu thì chỉ tập trung câu cá sẽ kiếm được nhìu tiền. Đó là cách đơn giản nhất.

Còn trồng cây có thể kiếm tiền nhanh hơn nhưng cực hơn và còn phụ thuộc nhiều vào may mắn nữa. :D

Bản này không cho thay đổi thời tiết (thời tiết cố định trong 6 ngày, tức là Save ngày 1 thì thời tiết từ ngày 2-7 sẽ giữ nguyên không đổi cho dù Load bao nhiêu lần, ngày 8 có thể sẽ đổi ngẫu nhiên, tất nhiên nếu Save ngày 2 thì ngày 8 cũng bị cố định). :((

Có bão là đi đảo lun. =))

Ừ, thía thì mai mốt không thèm hỏi thăm nữa. =((

Dỗi ~*... [-(

virgin_killer
03-09-2008, 20:19
ủa sao tui down bản E về chơi lúc nó hỏi gender thì đưa 2 cái bảng ko có chữ . lúc đặt tên thì ko thấy cái bản enter hay done hay finsh đâu cả >.<
hay là do máy tui config sai ??

ultima
03-09-2008, 20:24
Lỗi giả lập. Nhiều người bị rồi :-j
Mua cái NDS về là hết :'>

BlackRou
03-09-2008, 20:38
mua cái NDS về ....... mua xong chắc chết đói :|

ech op_ltn
03-09-2008, 21:06
Stone thì Ếch cứ mơ đi nhé.
Là sao? Dị là khó kiếm đá lắm hả? Ech đọc thì thấy chỉ có lễ hội và xuống 255 mỏ mới có, còn không thì phải đợi đến mùa đông, đúng là chờ dài cổ.

Thời tiết khó chỉnh như vậy thì nếu có bão làm sao? Công mình cực khổ.

Đang chơi đến ngày 10, công việc chỉ tóm gọn là chào hỏi dân làng, tưới nước, nhặt đồ, thu hoạch nếu có, thường thì đi ngủ khoảng 4-5h, sức yếu quá >"<. Tặng quà khoảng bao nhiu ngày thì ông Taro cho cần câu? Ech tặng ổng grass.

Còn trồng cây có thể kiếm tiền nhanh hơn nhưng cực hơn và còn phụ thuộc nhiều vào may mắn nữa.
Cây của ech được loại A là cao nhứt. Làm sao để được S nhỉ? Nhất quyết phải thắng lễ hội để có stone ^^.

Ừ, thía thì mai mốt không thèm hỏi thăm nữa.

Dỗi ~*...
;)) Dỗi rùi à, ai bỉu người ta lâu lâu dìa mà chơi một câu "Bỏ đi biệt tích giờ về làm gì thế?" Đó mừ gọi là hỏi thăm hử? ^^

Shirogane
03-09-2008, 21:10
@Sis Ech : em đem củ Turnip cấp A đi dự, bị hụt giải nhất nè :((

Tặng quà khoảng bao nhiu ngày thì ông Taro cho cần câu
Tặng ổng 4 ngày, mỗi ngày 1 cái Pet Food 10GB là đủ :D

PETmegaman
03-09-2008, 21:12
Là sao? Dị là khó kiếm đá lắm hả? Ech đọc thì thấy chỉ có lễ hội và xuống 255 mỏ mới có, còn không thì phải đợi đến mùa đông, đúng là chờ dài cổ.

Thời tiết khó chỉnh như vậy thì nếu có bão làm sao? Công mình cực khổ.

Là đi hết chứ sao, mất nửa ruộng chỉ vì bão mà không làm gì được :((

Đang chơi đến ngày 10, công việc chỉ tóm gọn là chào hỏi dân làng, tưới nước, nhặt đồ, thu hoạch nếu có, thường thì đi ngủ khoảng 4-5h, sức yếu quá >"<. Tặng quà khoảng bao nhiu ngày thì ông Taro cho cần câu? Ech tặng ổng grass.
Tớ tặng pet food khoảng hơn một tuần là được
Sau này đào mỏ kiếm đồ về làm cái Goddess Eraning, cải thiện phần lớn Stamina hao hụt.

Cây của ech được loại A là cao nhứt. Làm sao để được S nhỉ? Nhất quyết phải thắng lễ hội để có stone ^^.

A là đủ thắng rồi, B là 50-50 :lol:

DAC
03-09-2008, 21:25
em đem củ Turnip cấp A đi dự, bị hụt giải nhất nè
Đang uống nước thì sặc. =))

Tặng ổng 4 ngày, mỗi ngày 1 cái Pet Food 10GB là đủ
không chắc là 4 ngày đâu, phụ thuộc vào mức tình cảm mà. :D

Là đi hết chứ sao, mất nửa ruộng chỉ vì bão mà không làm gì được
Save trước khi có bão, mất nhìu wa' thì load. =))

A là đủ thắng rồi, B là 50-50
A vẫn chưa đủ thắng, cụ thể là nếu vừa thu hoạch xong mang đi thi ngay thì vẫn có thể thua. =))

Tốt nhất là cứ để đó đừng thu hoạch, để nó tăng Size. Nên canh sao cho nó ra trái trước ngày thi khoảng 6-7 ngày.

Bản này muốn trồng được đồ S còn khó hơn rời khỏi đảo. =))

Nếu có Rank Maker thì may ra, nhưng để có đủ tiền với nguyên liệu chế tạo thì chắc mình mọc râu rùi. =))

Shirogane
03-09-2008, 21:57
Đang uống nước thì sặc.

Thì đấy :)) A vẫn chưa đủ thắng :))

Nói chung tiền vẫn là vấn đề nan giải, nhất là nay còn phải bỏ tiền ra làm đường, cầu cống cho dân đảo :))

DAC
03-09-2008, 22:08
Nói chung tiền vẫn là vấn đề nan giải, nhất là nay còn phải bỏ tiền ra làm đường, cầu cống cho dân đảo
Ba cái vụ tân trang để sau đi, quan trọng nhất là xây mấy cái chuồng vật nuôi, tạo ra Maker Shed và Maker Machine, nếu không sẽ không có Boy Farmer chuyển đến và không có Sheep để thi vào năm 2. :D

Thì đấy A vẫn chưa đủ thắng
Vụ này bên Fogu cũng nhiều đứa "bị" rùi. =))

Tui may mắn là vẫn thắng với A Rank Turnip. =))

PS: Không biết Festival với Villagers phần nào quan trọng hơn để Up trước nhỉ? :-/

Shirogane
03-09-2008, 22:15
Up cái fes đi :)) đến giữa mùa hè chưa có cái Wonderfuls nào cả :))

DAC
03-09-2008, 22:37
Đa số lễ hội cần đồ cao cấp để thắng (tui thắng được mỗi cái Spring Crop thui, 1 cái Stone khác lấy từ mỏ). Thú thì cần trên 7 tim...

Thật ra cũng gần xong cả 2 phần rùi (Festival và Boy Farmer, mấy phần Villager khác chưa hoàn chỉnh), chỉ bực phần trình bày thui, nhìn chẳng ưng tí nào cả. =((

mewmew
04-09-2008, 01:56
Hơ... Thấy đảo mình chậm tiến quá T-T Lại è lưng ra cày lại
Thằng Charlie đảo t chê chocolate ne :-/
Gannon cũng thế. Tặng j cũng chê

ech op_ltn
04-09-2008, 10:50
Bản nì nên xây cầu tới mỏ trước hay xây chuồng thú trước? Ech è lưng ra làm cũng chỉ được hơn 20k vào ngày 12 mùa xuân. Chạy qua bên thằng Gannon nó đòi 10k nhưng hok có nguyên liệu -> 35k >"<. Ức hem chịu được vì thấy gỗ đầy ra đấy nhưng hok sức đâu mà chặt, trồng có 3 thửa turnip mà tưới xong một cái là chỉ còn có chút xíu Stamina T_T.

Bản nì cũng phải chú ý nhìu dìa vấn đề thời tiết, hum qua vô Fogu mới biết cây trồng cũng tính điểm nắng mưa, đúng mức điểm thì nó mới phát triển đến stage kế, còn hok thì cứ phải đợi -> vừa thú vị vừa rắc rối. Thấy nó cho ví dụ là turnip, thía còn mấy cây khác thì sao? Hok vô được mục season crop nên chẳng bít.

Làm sao để có Diner vậy? Thanh fullness của ech còn khoảng 2/3, sáng nào cũng thức dậy lúc 8AM, hok bít làm sao cho nó đầy lại nữa. Ăn grass hay cá chỉ giúp hồi phục stamina thui à.

Chrysan
04-09-2008, 12:46
Mình nghĩ nên xây chuồng gà, bò rồi tập trung xây dựng làng là tốt nhất, vì sau khi xây cầu (nhất là cầu thứ 2) sẽ có rất nhiều thứ để lượm, có khi đc đến 5000 một ngày chỉ lượm đồ ko. Ngoài ra khi xây dựng làng sẽ có quán Dinner để tăng Hunger và Cafe để tăng Stamina, năng suất làm việc sẽ tốt hơn nhiều
@mewmew : tặng ông Ganon gỗ (lumber) ấy, vừa ko tốn tiền vừa tăng tim nhanh, Gannon là người (ko tính người mình cưới đc ^^) tim cao nhất của mình đó
Charley đâu có chê Chocolate đâu ??? Hay bạn chưa nói chuyện nhiều với Charley nên nó chưa nhận wà ??

_TVL_
04-09-2008, 14:12
CHo tớ hỏi ném mấy cái đồ linh tinh kiểu gì thế ?

Mỗi lần nhặt được cục đá là char bỏ luôn vô túi , lấy ra để ném như thế nào :| Mà muốn ném xa thì như thế nào :|

ultima
04-09-2008, 14:42
lấy đồ ra như lấy tool ra thôi :|
Còn muốn ném thì dùng stylus chọc vào đồ mình đang cầm trên tay kéo ra. Kéo càng xa thì ném càng xa

BlackRou
04-09-2008, 15:23
Ủa mà xậy cầu chọn dòng nào vậy ???
Kiếm thằng Ganon thì dóng mua đồ dòng 2 xậy nhà dòng 3 thì chắc close :| chả thấy dòng nào xậy cầu
Mùa hè gòi mà chả có cầu
Ăn gờ rát thì lên tí tẹo , gục lên gục xuống
Ủa mà dùng hoa hái đi thi dc hem vậy :d , hái dc hoa loại S :))

có một vài Rival Heart Even của mấy đứa khác nà :

Elliot's Rival Heart Events

1st Rival Heart Event
Time: 6.00 a.m. to 11.00 p.m.
No special requirements

2nd Rival Heart Event
Time: 7.00 p.m. to 10.00 p.m.
Requirements: Not Raining/Snowing; not Tuesday; must be 2nd Year or later

3rd Rival Heart Event:
Time: 3.00 p.m. to 5.00 p.m.
Requirements: Not Raining/Snowing; must be 3rd Year or later

4th Rival Heart Event:
Time: 6.00 a.m. to 11.00 p.m.
Requirements; Must be 4th Year or later

Denny's Rival Heart Events:

1st Rival Heart Event
Time: 6.00 p.m. to 10.00 p.m.
Requirements: None

2nd Rival Heart Event
Time: 6.00 a.m. to 8.00 a.m., 10.00 a.m. to 12.00 noon or 10.00 p.m. to 11.00
p.m. in fine weather
6.00 a.m. to 10.00 a.m. or 7.00 p.m. to 11.00 p.m. in rainy or snowy weather
Requirements: 2nd Year or later

3rd Rival Heart Event
'Silly Argument'
Time: 6.00 p.m. to 10.00 p.m.
Requirements: 3rd Year or later

4th Rival Heart Event
Time: 1.00 p.m. to 6.00 p.m.
Requirements: Not raining or snowing; must be 4th year or later

Pierre's Rival Heart Events:

1st Rival Heart Event:
Time: 10.00 a.m. to 4.00 p.m.
Requirements: Not raining

2nd Rival Heart Event:
Time: 6.00 a.m. to 10.00 a.m. or 7.00 p.m. to 11.00 p.m. in good weather
6.00 a.m. to 11.00 p.m. in Rainy/Snowing Weather
Requirements: Must be 2nd Year or Later

3rd Rival Heart Event
Time: 10.00 a.m. to 5.00 p.m.
Requirements: Not Raining but can be snowing; must be 3rd year or later

4th Rival Heart Event
Time: 6.00 a.m. to 10.00 a.m. or 7.00 p.m. to 11.00 p.m . in good weather
6.00 a.m. to 11.00 p.m. in Rainy/Snowy weather
Requirements: Must be 4th Year or later

Nusty
04-09-2008, 17:02
cho em hỏi có cách nào tưới nước nhanh nhanh hok?tưới 5 thửa vừa mệt vừa lâu,hình như bản này hok thuê ng giúp đỡ đc thì phải,làm việc tới 7,8 PM mà vẫn còn chưa hết việc (đam mê câu cá ^^)
ah còn một câu nữa có cách nào câu đc cá M với L nhiều nhiều ko,em câu toàn cá S,lâu lâu mới có 1 con M.

PETmegaman
04-09-2008, 17:30
Phần này còn có màn dân làng bỏ đi nếu mình không nói chuyện với họ một tháng, thế này thì mệt àh 8-}

ultima
04-09-2008, 18:17
Có 1 điều cảm thấy vẫn ko bằng được FoMT là cảm giác cuộc sống của dân làng ko được sinh động như FoMT =((
Ví dụ như lúc 5:00pm hàng ngày sẽ có người đến lấy đồ ship của mình chẳng hạn hay là cảnh em Maria đi từ nhà sang thư viện để mở cửa thư viện =((
Ôi cái thời cắm đầu chơi FoMT để rồi mất save =((

PETmegaman
04-09-2008, 18:33
Nhưng bù lại số lượng người dân tăng nhiều hơn, có cả nhân vật trong FoMT :lol:

thienhagiet2
04-09-2008, 18:44
Hamvest Moon mới hả cho tui hỏi mua ở đâu trong HCM đi

Shirogane
04-09-2008, 18:55
Mua ở đâu trong TP HCM không liên quan tới Island Of Happiness =))

ech op_ltn
04-09-2008, 19:01
Đang chơi 27 xuân, liên tiếp 4 ngày nay chỉ có mưa và cloud, không hề có một điểm sun point nào -> 29 sẽ hok có turnip để dự thi T_T. Trò nì lại tăng độ khó hơn khi thời tiết được cài đặt từ 6-7 ngày trước, save lại chỉ có một slot T_T. Sức yếu, stone lại hiếm gặp, muốn gắn vào hoặc tháo ra phải gặp Charlie. Không có thời gian câu cá vì Fullness chỉ còn 2/3 mà hok bít tăng cách nào.

ultima
04-09-2008, 19:31
Mình có 4 cái corn rank A vứt vào tủ lạnh để dành sau này đem đi dự thi được ko nhỉ? 8-}

DAC
04-09-2008, 19:32
Kin, nói vậy là có Stone rùi à? ;;)

Dù có Turnip nhưng bảo đảm cũng không thắng được đâu nếu cứ trồng kỉu đó. =))

Festival Updata!!!

Không ưng ý lắm, nhưng thui kệ. Để dành thời gian cho mấy phần khác... T_T

Mình có 4 cái corn rank A vứt vào tủ lạnh để dành sau này đem đi dự thi được ko nhỉ?
Được chứ. :D Cho vào tủ lạnh thì 7 ngày nó giảm chất lượng 1 lần. =))

PETmegaman
04-09-2008, 19:49
Cho em hỏi, Green House có cái upgrade: Watering Trough để làm gì thế :-/

DAC
04-09-2008, 20:04
Cho em hỏi, Green House có cái upgrade: Watering Trough để làm gì thế :-/

Chưa có đủ tiền để nâng cấp cái đó, nhưng hình như nó là hệ thống tự tưới. :D

PETmegaman
04-09-2008, 20:13
Xây cái Green House này không biết bao nhiêu năm cày bừa cho đủ :-s nhưng mà xây được thì :x
Chắc thử làm quả cheat để xem công dụng của Update quá :-s

ech op_ltn
04-09-2008, 20:40
Cho hỏi:
_ Làm sao để hồi phục thanh Fullness? Ăn grass chỉ thấy tăng Stamina.

_ Làm sao mở quán Dinner, nghe nói có quán coffee nữa hả?

Shirogane
04-09-2008, 20:45
Nó cũng tăng Fullness đấy sis ơi :)) nhưng mấy cái cỏ mùa xuân tăng ít lắm :))

PETmegaman
04-09-2008, 20:47
Làm sao mở quán Dinner, nghe nói có quán coffee nữa hả?

Xây hết cầu, làm hết đường thì sẽ có :hug:

DAC
04-09-2008, 21:18
Xây hết cầu, làm hết đường thì sẽ có
Làm gì đến mức đó :D, tui chưa hề làm lại con đường nào mà đã Upgrade xong cái Café với Diner roài nhá.

Nó cũng tăng Fullness đấy sis ơi nhưng mấy cái cỏ mùa xuân tăng ít lắm
Mùa nào cũng tăng có chút xíu hà. ;;)

Xây cái Green House này không biết bao nhiêu năm cày bừa cho đủ

Hiện đang ở mùa hè, đã xây xong Green House nà. ;;)

nhưng mà xây được thì
Thì thất vọng, vì mún nạp bình phải chạy ra suối múc. :((

Vả lại diện tích hẹp quá (ít ra cũng hơn bản BTN). :p

PETmegaman
04-09-2008, 21:36
Chạy ra suối làm quái gì 8-}, cái bồn chứa nước chẳng phải ở góc trên bên trái sao :-/

DAC
04-09-2008, 21:45
Bản này làm gì có bồn chứa nước, hay mình không để ý kà? :-/

BlackRou
04-09-2008, 22:07
bồn chứa trong cái green house thì có :))
chứ làm ji có bồn nước ở trong trại
chịu khó ra suối múc đê

ultima
04-09-2008, 22:51
Các cậu chơi nhanh thế 8-} Từ từ thôi cho tớ theo với 8-}
Đợt này đang thi cử nên ko dám chơi mấy :((