PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Grand Theft Auto: Vice City - Đến 20/08/2005

Trang : 1 2 [3] 4 5 6 7 8

trongnhan1990
30-10-2003, 15:33
Có bạn nào làm giùm mình các nhiệm vụ này không nếu được MOD chấp thuân mình sẽ lấy 7 exp của mình cho bạn đó:
+Nhiệm vụ đua thuyền ở xưởng đóng thuyền
+Nhiệm vụ hình vương miệng (CU BAN0
+Nhiệm vụ ở xưởng phim
Mong được sự chấp thuận của MOD
=D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D>

Sager
01-11-2003, 16:36
Cho tui hỏi cách nào để đi tán gái vậy?Tán xong thì mình làm gì?

Teppi_day
01-11-2003, 16:57
Alo ! Hung Long nói đã chơi hết rối thì cho hỏi cái NV chổ quân bài ách bích : Làm sao để làm đầy cái ChaosMeter vậy ? Tôi cố lắm cũng được hơn phân nữa tí xíu è ( mà lúc đó cũng lên hàng .... ngàn sao chứ không ít hix hix )

com
02-11-2003, 06:49
Chà, cái này bạn hãy làm bất cứ việc gì cũng được, việc làm hiệu quả nhất là chọi lựu đạn vào mấy chiếc xe hoặc lấy súng bazooka vào đau cũng được miễn sao làm sao cho nó tăng lên là được, còn cách nữa là bạn bấm mã bigbang để cho xe nó nổ là cách hiệu quả nhất đấy.

lumber
02-11-2003, 07:02
Cho tui hỏi cách nào để đi tán gái vậy?Tán xong thì mình làm gì?
tán gái à, dễ thôi, kiếm chiếc xe nhìn được một tí (cheetah chẳng hạn) tối tối dạo quanh thành phố kiếm mấy con cave mặt váy đen(ở bờ biển nhiều lăm), lại gần nó, bíp còi, nó sẽ leo lên xe, hãy chạy đến chỗ nào tối tối lumber thường vào lùm cây, bạn sẽ thấy xe lắc lư và có những tiến kót két kót két....lumber cũng không biết 2 đứa đó làm gì nữa ;;-) nhưng sau khi xong thì tommy tăng máu lên 125 và mất một ít tiền cho con đó, muốn lấy lại tiền thì pằng 1 phát.

truonghaohung
02-11-2003, 22:47
có cách nào phá hết cửa kiếng của siêu thị ngoài cái chôi lựu đạn không ???chôi hoài mà chẳng hoàng thành được cái nhiệm vụ khốn kiếm đó làm mình bỏ cái díks nằm chèo weo 1 tháng nay rồi .cái nhiệm vụ đó chơi bực gì đâu ,làm sao qua bây giờ

stonecold87
02-11-2003, 22:52
hic nhiệm vụ này đơn giản thui mà
u đến từng điểm hồng đó rùi bắn vỡ hết các cửa kính thế là qua bài thui

Arucard
02-11-2003, 23:07
mấy cái nhiệm vụ đó dể mà , đầu tiên bạn chạy vô cửa hàng quần áo giải quyết ở đó xong rồi chạy lên lầu của cửa hàng đó luôn chú ý mấy cái cửa ở góc hẹp , và bản đồ "mục tiêu" rồi đi xả 1 vòng xung quanh siêu thị VÀ chú ý "MỤC TIÊU" trên bản đồ những nơi vừa đi qua
Còn tán gái thì như lời bạn lumber nói , bạn còn có thể đi thằng ra ngoài bãi biển mà "làm việc" ^^ luôn đó tui khoái "làm" ngoài biển hơn vì "trăng thanh gió mát" ^^không cần vô lùm cây (mũi cắn chít ^^), chú ý lúc đầu có thể tui cave không thèm quan tâm đến bạn đâu , không đuợc thì kiếm con khác

lumber
03-11-2003, 07:08
nên lấ một chiếc xe máy mà chạy cho nhanh(loai xe địa hình đó), tiết kiệm được khối thời gian.
co nhiều lúc lumber đi chiếc xe bèo bèo thì tụi cave không thèm ngó tới, ghét quá xuống xe, tung vài cước vô mặt nó

Rolance_cost
03-11-2003, 12:48
Chỉ tui với, giúp tui làm cách nào đặt mấy quả mìn một cách nhanh chóng ko tốn thời gian đi. Tui đang làm tới nhiệm vụ đó thì ko vượt qua được, mặc dù biết cách điều chỉnh chiếc trực thăng, nhưng thời gian quá ngắn để lắp hết tất cả quả mình đó.
Còn một nhiệm vụ nữa, đó là cái trận đấu súng của hai băng đảng, thằng kia nó cướp vali của ông boss, nó bắt tui phải đi giựt lại, thay vì tui dùng xe đuổi theo nó thì, tui dùng cheat "bigbang" tên đó chết, nhiệm vụ ko hoàn thành được. Làm ơn giúp tui làm cách nào thực hiện một trong 2 nhiệm vụ nói trên đi.

Action_Man
03-11-2003, 15:43
Chỉ tui với, giúp tui làm cách nào đặt mấy quả mìn một cách nhanh chóng ko tốn thời gian đi. Tui đang làm tới nhiệm vụ đó thì ko vượt qua được, mặc dù biết cách điều chỉnh chiếc trực thăng, nhưng thời gian quá ngắn để lắp hết tất cả quả mình đó.
Còn một nhiệm vụ nữa, đó là cái trận đấu súng của hai băng đảng, thằng kia nó cướp vali của ông boss, nó bắt tui phải đi giựt lại, thay vì tui dùng xe đuổi theo nó thì, tui dùng cheat "bigbang" tên đó chết, nhiệm vụ ko hoàn thành được. Làm ơn giúp tui làm cách nào thực hiện một trong 2 nhiệm vụ nói trên đi.

___Về nhiệm vụ này - Demolition Man - trước hết là nên chơi thử ít một vài lần, mục đích là xác định vị trí của những thùng thuốc nổ, đừng nản chí phải chơi đi chơi lại nhiều lần. Điều khiển được chiếc trực thăng vẫn chưa phải là vấn đề wan trọng, cái chính ở đây là phải làm nhuần nhuyễn và cố gắng giữ cho máy bay xa khỏi tầm tiếp xúc của mấy tên công nhân và bảo vệ. Đã có một topic đề cập rất nhiều về nhiệm vụ này và trao đổi những kinh nghiệm, tuy nhiên, kinh nghiệm ở đây chỉ đơn thuần ở 2 điều : sự điều khiển một cách nhuần nhuyễn chiếc máy bay và sự bình tĩnh. Đó là những điều cần thiết đề hoàn thành nhiệm vụ này.
___Trận đấu súng giữa 2 băng đảng (không nhớ tên của mission này), bạn chỉ cần đứng ở trên và chú ý quan sát, khi đến lúc cần thiết hãy bắn bọn bọn Little Haiti. Cần chú ý quan sát 2 cột máu của đồng đội, nhất là của thằng Lance, có thể anh ta cần sự giúp sức của bạn. Sau một hồi đọ súng, có 2 tên chạy Sanchez đến cướp lấy vali tiền, nhiệm vụ của bạn là đuổi theo và cố gắng giết chết hắn để lấy lại vali (đừng nên xài cheat, vì trong trường hợp này nó không thực sự cần thiết cho lắm, ít nhất là có thể làm bạn phải chơi lại), xong xuôi chạy về điểm màu hồng, giao tiền cho gã kia đang đợi bạn trong xe hơi ==> Mission passed

Arucard
03-11-2003, 23:30
nhiệm vụ đó tuỳ vào khả năng điều khiển của mỗi người , bạn PHẢI THUỘC các nút điều khiển của máy bay , bạn có thể sử dụng gamepad ----->dể hơn keyboard khá nhiều đó nha
còn nhiệm vụ bắn lộn đó thì cũng tuỳ vào khả năng điều khiển chiếc sanchez của bạn ------>luyện 1 hồi là lài rành à
hint : bạn phải giữ nguyên tay lái không nên chỉnh cho nó chạy loạng choạng tùm lum (chỉnh ít ít hướng ít thôi )---->chủ yếu là bạn phải "gan"
kết hợp với brake: thanh ngang , để quẹo thiệt gắc (có thể xoay xe 180* nếu kết hợp với bốc đầu),ngoài ra còn 1 cách (tui chưa thử lần nào) lúc mà cái thằng đó chạy , lúc súng nhắm vào bánh bắn bể bánh----->thế là bạn có thể thong thả mà trượt theo ^^

Teppi_day
04-11-2003, 10:33
Umh thì tui cũng bắn dữ dội lắm muh ! Dùng hết 9 thành công lực rùi hixhix ! ( không có bazooka thì làm sao đây ) !
Bigbang huh ? like sounds great but the cheat not mine !

Arucard
04-11-2003, 22:53
bạn hỏi nhiệm vụ nào ? nếu là nhiệm vụ bảo vệ diaz , cướp lại tiền thì ráng mà bắn cho chính xác , luyện tay nghề sanchez mà rượt theo ,nhiệm vụ này chỉ co cách này là chính , dể hơn thì chỉ có cách xài mã súng bắn nổmấy chiếc xe của tụi hatitan trước khi tui nó chạy ra và bắn nổ bánh xe của thằng cướp tiền thôi

Teppi_day
05-11-2003, 15:35
Làm sao để hoàn thành nhiệm vụ chỗ Cuban day bà con ! Chứ chạy cano tui chạy dỡ wá chứ trên bờ là " tay đua kiệt xuất " à hehe ! :)

MasterGamer
05-11-2003, 16:05
cám ơn lumber nhiều lắm...... cả tháng nay tôi làm biếng tìm 2 cái HP còn lại nên đành để đó.... đi chơi Mightnight Club 2 cho đỡ buồn..... tức cái mình là chẳng biết 2 cái còn lại nó ở xó nào ko bít...... để mình làm giống như bạn thử xem!!!!!!

vip_lttt
05-11-2003, 17:23
cai nhiệm vụ mà nên cano đuổi bắt minh khôn hiểu thế nào cả, nếu mà đuổi theo để bắn 4 cai cano kia thì làm sao mà bắn hết, tại đoạn đường có một tẹo thôi à, như thế chưa kịp bắn nó đã mang hàng chở sang thuyền kia rồi.

vip_lttt
05-11-2003, 17:28
lại còn nhiệm vụ lái máy bay nữa chứa, tôi không thể nào lái máy bay đặt mìn đúng thời giân quy định được, chi đặt được ba quả là hết phim, không thể nào hoàn thành nhiệm vụ đó được.

Arucard
05-11-2003, 20:33
to vip_lttt
nhiệm vụ demolution man (lái máy bay) đó chỉ cần bạn thuột các nút diều khiển may bay là oK ---->rất dể , tui đã nói ở trang trước
còn nhiệm vụ the fastest boat (hông chắc là phải tên đó không , nói chung là nhiệm vụ đua thuyền ) nhiệm vụ của bạn không phải là bắn các thuyền mà là chạy đến đích nhanh nhất , tui không chắc là phải nhiệm vụ này không bạn cho hỏi , chổ để bạn nhận nhiêm vu đó là ở đâu?
to teppi :
nhiệm vụ của bạn khá dể , chỉ cần cẩn thận 1 chút là ok , ngoài ra để tăng khả năng hoàn thành nó (tức là không bị trật khỏi trớn ) bạn có thể dùng cheat làm chậm : BOOOOOORING

chimcanhcuthuydiet
06-11-2003, 11:11
Các bác ui em mua Gta vice city 2 đĩa đó nhưng sao khi chơi không thấy có nhạc nền kèm theo vậy,ngay cả tiếng nổ củng không có,bác nào biết chỉ giùm em,em xin đa tạ lắm lắm

Arucard
06-11-2003, 12:13
máy bạn có nghe được nhạc hay làm cái gì "có tiếng động" được hông ? máy bạn xài win gì ? direct X verion mấy ?
nếu được thì làm cách này thử :
bạn vào option rồi vào cái audio setup , vặn lên max hết tất cả các thanh cái nào vặn được xem , nếu nghe được thì ok ,
còn không được nữa thì cài lại thử coi , nếu vẩn không nghe thì cài lại win ^^ , còn không được nữa thì đổi disc đi
p/s: bạn cũng có thể cài lại 1 lân rồi-> đổi disc-> rồi mới cài lại win

lumber
06-11-2003, 13:38
nếu không nghe được thì chắc là do máy của bạn chứ không phải do đĩa game đâu, hãy làm giống như arucard nói, nếu không được thì hãy xem lại phần volume trong máy của bạn, mở control panel vào sound and multimedia mà kiểm tra coi có cái nào bị đánh dấu "mute" không, vậy hén

virgo_2_virgo
06-11-2003, 20:29
Các bác cho em hỏi chứ làm thế wái nào mà có thể tự tụi mình design một cái skin cho ngon lành.Em có đọc 1 bài post tháy ai đó bảo rằng chỉ cần có Photoshop hay Corel là được.Ko bít có phải là import cái img trong skin vào mấy trương trình đó rồi .. nghịch ko?Hay là càn phải load thêm 1 cái tool gì gì đó để sửa.???Trả lời em nhanh nha,bấn lắm rùi đấy!!!

Arucard
06-11-2003, 22:31
cái này tui cũng không rành nhưng bạn có thể vào trang này để down các skin về (có 1 skin mô phỏng theo 007 rất đẹp tui đang xài)
http://www.codenamevice.co.uk
ngoài ra còn có các công cụ như modistaller 4.0 ---->rất good dùng để chèn skin các xe mà skin các xe thì khỏi nói , có rất nhiều và rất đẹp ,tui khoái nhất là chiếc I love BMW , cool cực kì , rất có phong cách , nếu bạn mà mod cái xe vào game thì khi chạy xe đó bạn có cảm giác như đang chơi vice city vào năm 2000 ^^
còn việc thay skin thì cách làm như sau :
unzip file
vào thư mục : Rockstar Games\Grand Theft Auto Vice City\models\generic , move cái file player đi chổ khác sau đó replace = file skin bạn vừa unzip xong rồi đổi tên file đó thành player sau đó run game and ...... have fun ^^
p/s:chú ý cái đường dẫn tới folder "generic" tui chỉ nêu cái chung nhất , bạn chỉ cần vào folder rockstart game tìm folder generic theo đường dẫn của tui

lumber
07-11-2003, 07:05
nhưng khi add mấy cái skins cũng nguy hiểm lắm, có nhiều khi bi hư trò của mình luôn. cẩn thận

gambit_lca
07-11-2003, 11:21
Cai nhiem vu Trojan Voodoo lam sao vay???

lumber
07-11-2003, 11:40
lumber không nhớ nữa nhưng hình như là bạn phải tìm một chiếc voodoo đến chổ muc tiêu hồng trên bản đồ rồi ở đó có 2 chiêc xe khác đang đọi bạn, đi theo chúng vào nhà máy của bọn haiti, đi đạt bom sau đó chạy ra hướng cổng chính quẹo phải chạy lại phía bức tường bạn sẽ thấy cái hẻm có cầu thang sang toà nhà khác vậy là xong

virgo_2_virgo
11-11-2003, 16:07
Cám ơn các bác về mấy lời khuyên.Nhưng mà các bác làm ơn cho em làm fiền tí là...em chịu ko thể nào đkhiển lái cái tàu lượn đi thả bom mấy cái thuyền đc.Khó wá...CÒn cách nào wa đc ko ạ?????

Amidas
11-11-2003, 18:57
Trùi bạn cố lên nhiệm vụ đó còn dễ hơn nhiệm vụ đặt bom trong toà nhà cao tầng nữa đó <---- bay trước mũi cano khoảng một đoạn căn vừa vừa rùi thả bọn nó đi qua là dính bom ngay cũng dễ mà hehe...............

Arucard
11-11-2003, 20:41
nhiệm đó bạn chỉ cần điều khiển máy bay khá 1 chút là xong , chú ý coi bạn hướng dẫn khi sử dụng máy bay (khi mà bạn lái nó sẽ hiện ra 1 bảng màu đen ở góc trái bên trên màn hình chỉ cần đọc kỉ kỉ 1 chút là hiểu cách lái máy bay à , dễ lắm . mà khi đã bít lái rồi thì khi bay tới chỗ tụi cuban chỗ mấy cái thuyền thả liên tục mấy chái vào thuyền , không cho nó có cơ hội chạy (vì khi nó chạy rồi thì mọi việc trở nên rất phiền phức , phải trược theo mà thả cho nó nổ - đối với những ai không rành cách điều khiển thì coi như phải chơi lại)

lumber
12-11-2003, 07:13
không sao màn này cũng không khó lắm. cứ mặc kệ cho tụi nó thích chạy đâu thì chạy. bay cao cao một tí không thì bị tụi nó bắn. trên bản đồ bạn sẽ thấy biểu tượng của máy bay và biểu tượng tàu của cọn cuban, hãy điều khiển sao cho hai biểu tượng trùng nhau va nhấn nút thả bom. bom này rơi thẳng đứng chứ không thèm lấy quán tính từ máy bay nên cách này thì coi như màn này qua cái rẹt

virgo_2_virgo
15-11-2003, 14:42
Hêh,cám ơn các bác nhiều,nhưng mà trầy da tróc vẩy em mơi nhớ nút 9,6 ở khu numlock,dễ hơn nhiều rùi,em căn được từ trên cao rùi luợn tà tà xuống tàu chúng nó,sau đó lại vèo lên ko trung,rất chi là profession,đến khét.Có gì em lại hỏi các bác sau,Thanks

Sager
15-11-2003, 15:59
Có ai chỉ tôi làm nhiệm vụ giao bánh pizza không?tôi đến nơi giao bánh rồi nhưng hổng biết làm gì.

Action_Man
15-11-2003, 17:26
Có ai chỉ tôi làm nhiệm vụ giao bánh pizza không?tôi đến nơi giao bánh rồi nhưng hổng biết làm gì.

___Nhiệm vụ này rất đơn giản, trước đây đã có người hỏi rồi, thôi thì sẵn tiện A_M nói rõ cho bạn biết luôn. Sau khi nhận được Pizza từ cửa hàng, tất nhiên là bạn sẽ tìm những điểm sáng màu vàng và chạy đến đó, khi đến gần khách hàng, ấn nút nhìn sang trái hoặc phải (thường là Q và E - giống như ngồi trong xe vậy), khi đã định hướng chính xác rồi thì ấn nút action là nút 0 - Ins bên phải keyboard. OK !!! Xong roài đó, tiếp tục chạy đến người khách thứ 2 muh giao pánh.

Havikie
16-11-2003, 17:48
các bác ui, xe tăng có sợ bị máy bay trực thăng bắn hông dzậy??

Amidas
16-11-2003, 18:58
Trùi đi xe tăng còn lo cái gì nữa bác <----- thằng nào nhẩy vô húc cho bay luôn còn trực thăng bọn nó cũng ko hơi đâu dám động đến xe tăng đâu <---- bác câu cá kinh đấy :)) .

vip_lttt
16-11-2003, 20:06
Hình như đánh cheát vào thì khi save lại, lần sau mở ra vẫn còn (tôi ghét cheats o tô bay ) phải không ạ. mà làm sao để qua nhiệm vụ của contract V (nhiệm vụ đầu tiển ở siêu thị).

Onikage
17-11-2003, 15:08
xin hỏi muốn có chiếc xe Bloodring Banger phải kiếm ở chỗ nào vậy? chiếc xe như hình trên nè:

KojiroHyuga
17-11-2003, 17:44
Các bác ơi Vice City này cho PC có mấy đĩa vậy. Em định mua nhưng ko biết có mấy đĩa nên vẫn còn băn khoăn ?????

intheend
18-11-2003, 13:56
Cac cao thu oi!xin vui long chi minh cach lay nhac mp3 lam thanh radio khi chay xe di!!chi ky dzum minh nha!Thanks

Oliver Twist
18-11-2003, 14:08
Qua được rùi qua được rùi cám ơn các bác nhé
Có ai biết qua cái nhiệm vụ chở thằng lance đen đi chôm đồng phục cảnh sát sao không chỉ dùm luôn với.

binhtaquang
19-11-2003, 02:37
to KojiroHyuga GTA vice city có 2 đĩa,một cái nạp vào và 1 cái chơi
to Amidas xe tăng cũng nổ đó nha
to Oliver Twist ở cái mission này thì tui cũng mãi mới qua đó.
đàu tiên lam cho lên 3 sao (bị cảnh sát đuổi) rồi lái xe chui vào chỗ để xe ở mũi tên màu hồng đó,sau đó 2 thằng này sẽ lấy quần áo của cảnh sát rồi đi tới siêu thị,bạn phải vào chỗ có 2 thằng lính đứng canh ấy,lấy cái gì trong đó ấy rùi chạy về biệt thự,sau đó bạn sẽ có 1 điểm lấy tiền ngay trước chỗ save ấy.
có ai giúp tui vượt qua cái mission mà điều khiển cái trực thăng con thả bom xuống 4 điểm ở 1 cái nhà cao tầng không,và cả cái chạy ôtô có bom ở chỗ đầu lâu đó???? :>

jackalcodon
19-11-2003, 07:51
to KojiroHyuga GTA vice city có 2 đĩa,một cái nạp vào và 1 cái chơi
to Amidas xe tăng cũng nổ đó nha
to Oliver Twist ở cái mission này thì tui cũng mãi mới qua đó.
đàu tiên lam cho lên 3 sao (bị cảnh sát đuổi) rồi lái xe chui vào chỗ để xe ở mũi tên màu hồng đó,sau đó 2 thằng này sẽ lấy quần áo của cảnh sát rồi đi tới siêu thị,bạn phải vào chỗ có 2 thằng lính đứng canh ấy,lấy cái gì trong đó ấy rùi chạy về biệt thự,sau đó bạn sẽ có 1 điểm lấy tiền ngay trước chỗ save ấy.
có ai giúp tui vượt qua cái mission mà điều khiển cái trực thăng con thả bom xuống 4 điểm ở 1 cái nhà cao tầng không,và cả cái chạy ôtô có bom ở chỗ đầu lâu đó???? :>

Cái trực thăng phải dựa vào tài lái trực thăng thôi....còn xe chở bom thì...phóng cho nhanh, han chế đụng xe...đơi chừng nào tụi rock nó gỡ được trái bom...nhớ là chọn con đường nào rộng và dài, ko co khúc cua nhiều....

Amidas
19-11-2003, 13:09
Trùi ui cái nhiệm vụ xe có bom bạn cứ chạy ra ngoài đường cái mà nó là đường 2 chiều nhưng mà rất rộng ý <---- cái đường này nếu rẽ trái là đi qua cái cầu nối giữa 2 đảo đó bạn ^.^ <---- mình quên tên rùi bạn cứ đi đường đó thì ga vô tư ko sợ bị nổ đâu ^.^ .

Còn cái vụ xe tăng thì nổ đó nhưng chỉ rành cho mấy bác ko biết chơi thui .

BlackWarrior
20-11-2003, 17:51
xe tăng cũng nổ đó nha
cái này thì xin học hỏi thêm 1 chút, trước giờ tớ chỉ bị phá cửa xe tăng và bị tóm.

cái màn này tớ chơi qua rồi, không cần tới 3 sao đâu, chỉ cần 2 sao là đủ rồi. từ chỗ nhận nhiệm vụ bạn lái xe chở thằng bồ tới gần điểm màu hồng, quăng xe ở 1 góc nào đó, chỗ này có nhiều xe cảnh sát đi tuần, u móc súng ra bắn vào 1 xe cảnh sát đang chạy, tức thì lên 1 sao, tên cảnh sát nhảy xuống giết nó bạn sẽ lên 2 sao, nếu mà bạn vẫn chỉ có 1 sao thì hãy nhảy lên xe cảnh sát để đụng 1 xe cảnh sát khác kiếm đủ 2 sao xong rồi chạy xe cảnh sát vô cái điểm màu hồng, có 2,3 tên cảnh sát khác chạy vô, bạn và thằng bồ sẽ "lột đồ" chúng. sau đó lên xe chạy về chỗ chỉ trên bản đồ và vô 1 khu vực chỉ thấy toàn cảnh sát! vô trong đó chạy vô chỗ có 2 tên lính gác vô điểm hồng (nó tự kích bom thì phải) rồi chạy lẹ ra cái cửa mà lúc nãy mới vô, coi xong đoạn bom nổ thì nhanh chân zọt lẹ ra xe để dzông vì lúc này có 5 hay 6 sao gì đó, nhớ cho thằng bồ theo với.

nếu đủ bản lĩnh thì bạn sẽ lái xe về điểm tập kết rất dễ với 4 cái bánh xe xẹp lép vì rải đinh hoặc là lái vô chỗ sửa xe cũng được, hay là mánh khóe một chút là hãy dùng xe tăng để thực thi nhiệm vụ này, nhưng đừng gõ panzer nhá! (cách này biết được khi thằng em nó lấy cái xe tăng của tớ đi chơi bị cảnh sát đuổi dữ quá tớ phải nhảy vô, cái xe tăng không bị xẹp bánh nì, không bị ép xe nì, chỉ việc "chạy chợ" thôi!). màn này tớ phải đi 5,6 lần vì không thuộc đường + không có xe tăng, còn màn lái máy bay đồ chơi thả bom thì cũng mất đứt gần chục lần vì lái máy bay bự với lái máy bay nhỏ là 2 chuyện khác nhau lại còn phải tìm thêm nút nào xoay, thả bom nữa, tuy khó nhưng cũng khá thú vị, tập tính kiên nhẫn đi, theo tớ thì dùng bàn phím số Num Lock và chỉ xoay theo 1 chiều thì dễ hơn xoay hơn 2 chiều, nhiệm vụ này tớ xong còn dư gần 1 phút.

còn cái màn chạy xe gắn bom thì phải có tính kiên nhẫn thực sự thôi, vì nó cũng khá khó xơi, cái này là cảnh mà tớ thích nhì, sau cảnh cướp nhà băng trong loạt nhiệm vụ ở cái vũ trường gì ấy

Amidas
20-11-2003, 18:13
cái này thì xin học hỏi thêm 1 chút, trước giờ tớ chỉ bị phá cửa xe tăng và bị tóm.

À bạn muốn cái xe tăng nó nổ chứ gì dễ lắm <---- có nhiều cách lắm , bạn có thể chơi nhiệm vụ cứu thằng LAnce xong dùng xe tăng tông bay cái otô chặn cửa và dùng xe tăng xông vào bọn nó bắn cho nát xe tăng luôn ý ^.^ .

hunter2000
21-11-2003, 01:01
Tui chơi cái chiếc xe tăng không bao giờ nổ cho nó xơi 10 quả tên lửa nó còn không nổ nói chi mấy thằng đó cầm khẩu súng dỏm sao bắn nổ được cho nó bắn hoài luôn cũng không xi nhê

BlackWarrior
21-11-2003, 17:11
À bạn muốn cái xe tăng nó nổ chứ gì dễ lắm <---- có nhiều cách lắm , bạn có thể chơi nhiệm vụ cứu thằng LAnce xong dùng xe tăng tông bay cái otô chặn cửa và dùng xe tăng xông vào bọn nó bắn cho nát xe tăng luôn ý ^.^ .

thật không zậy? u thử chưa, chưa thì đừng có bốc phét đánh lừa người khác nhé! xe cảnh sát nghe "hơi" là bùm rồi, xe S.W.A.T cũng chả là nghĩa địa gì nói chi đến mấy cái xe nhãi nhép đó, có lẽ nên chạy xuống nước cho chìm thì nghe có lí hơn á!

Amidas
21-11-2003, 18:37
thật không zậy? u thử chưa, chưa thì đừng có bốc phét đánh lừa người khác nhé! xe cảnh sát nghe "hơi" là bùm rồi, xe S.W.A.T cũng chả là nghĩa địa gì nói chi đến mấy cái xe nhãi nhép đó, có lẽ nên chạy xuống nước cho chìm thì nghe có lí hơn á!

Lạ nhỉ ko hiẻu bạn chơi kiểu gì <---- chả nhẽ bạn chưa nhìn thấy nó nổ thật hả :)) <---- tất nhiên là phải cố ý thì nó mới nổ chứ chơi theo kiểu ăn miếng chả miếng thì bố nó cũng ko đỡ nổi chứ nói gì đến xe tăng :)) .

binhtaquang
21-11-2003, 20:10
quả thật nếu ông hoanmsm chưa thấy xe tăng nổ thì đầu tiên gõ panzer sau đó lên xe tăng gõ bigbang xong thì ông sẽ thấy tận mắt cảnh xe tăng nổ "đẹp tuyệt vời", tui lái xe tăng một lúc nó đã nổ rùi,mà làm thế nào để lên 6 sao vậy ,tui phá mãi chỉ lên có 5 sao thui.

hunter2000
22-11-2003, 01:34
Nếu cho xe tăng nổ kiểu đó thì không hay vì xài cheat mà nó nổ cũng như mấy xe kia thui chứ có khá hơn được nhiêu đâu
Muốn lên 6 sao thì dễ lắm chỉ cần liệng bom vào máy thằng cảnh sát đang bắt mình thì sẽ lên 6 sao thui

leduckhanhs
23-11-2003, 14:16
các bác ui tui lỡ đánh nhầm mã fight fight fight rùi,bây giờ tp hiện đang náo loạn .Thế làm cách nào tắt cái mã khốn kiếp đó đi ah các bác chi dùm dzới!!!!

PipoBobo
23-11-2003, 14:27
có ai chỉ cho tớ với ,cái màn G-Spotlỉt chơi làm sao vậy....mấy bác chỉ cho tớ với

virgo_2_virgo
23-11-2003, 14:31
Hê hê,đánh cái đó xong thì bác hết đường đi buôn bán(Bán kem ý),dừng xe lại là nó lôi cổ bác xuống ngay,đến là đen.Em cũng từng mắc phải và phải chọn giải pháp...chơi lại từ đầu,hơi mất thời gian nhưng mà kể ra cũng zui zui... :)Nhưng mà đánh cái fight đó cũng lợi một cái là ... chơi rampage,chúng nó bận ziết nhau,mình chỉ thoải mái mà đi tiêu diệt từng tên một thôi.
Tiện đây em hỏi các bác nào có kinh nghiệm 2 câu hỏi.Cái Rampage gần nhà Tommy Vercetti (V) nó cho em cái tay đấm sắt rồi yêu cầu :Run over and kill ... ,(Cái rampage ấy ở trong một cái khu vườn) em chạy ra ngoài đường rồi,đấm chết ko biết bao nhiêu thằng thế mà nó ko chịu công nhận(Số hiển thị những thằng còn phải ziết vẫn là như cũ) mặc dù em đấm đến mỏi cả tay...
Tiếp theo là cái unique jump(ko biết em viết có đúng chính tả ko nhỉ?),làm thế nào để đc công nhạn là đã wa cái jump đó????????Nhảy thế nào cũng đc à????????

tuantnt
26-11-2003, 20:19
cac anh cho em hoi nhiem vu dau tien xuong nha in ,luc ma minh lai taxi den diem hong truoc nha V i,sao em do xe ngay diem hong ma sao van khong hoan thanh hiem vu la sao the

pipuly
26-11-2003, 22:06
Đó là mình phải đi chở Vip ra phi trường...Tới đậu xe đó gòi hụ còi là vip tới thì thằng taxi khác tới dành và mình ủi, ép cho nó móp là vip ra gòi leo lên, sân bay thẳng tiến là xong.

TIENHAO
28-11-2003, 11:15
chỉ giúp giùm màn CAP THE COLLECTOR đi

MegamanX
28-11-2003, 21:37
cho hỏi nhiệm vụ "Love Juice" và nhiệm vụ "Trejan Voodoo" chơi làm sao vậy, tui bí rồi

khoantwell
29-11-2003, 04:11
trojan vodo ...lấy xe vodo,,,rồi tập kết ,,vô cái factỏy cài 3 trái bom,,sau đó chạy ra ngoài,,tới cửa,,nhìn tay phải có 1 cái hẻm nhỏ,,lên cầu thang,..thoát,,xong,,còn cap the colecctor với love juice ra sao,,quên rồi,,nhắc lại đi ,,cái râmpge u gì nói ở trên thí phải lấy xe ũi tụii nó,, còn mấy cú nhạy thì cứ thử,,,tới khi nó công nhận thì thui,,nhiều cái hơi khó tì,,sẵn tiện hõi anh em có ai 100% chưa,.,,tui đựic 94 là hết cái làm rồi

Havikie
01-12-2003, 19:37
có huynh nào biết địa chỉ tải img tool của gta-vc hông? em kiếm hoài mà hông thất đâu cả.

God_1625
04-12-2003, 08:07
Ê vậy Hung Long biết cách nào để quăng bánh pizza khi thực hiện Nv pizza ko? Còn cái này nữa tại sao lên máy bay màko bắn súng được vậy

God_1625
04-12-2003, 08:25
Ha..ha..ha Nguyen_Viet ơi bạn ko đi qua nổi màn lái trực thăng sao, bạn giử file đó cho mình mình đi cho mình sắp về nước rzồi........he he he

God_1625
04-12-2003, 08:34
À cái IMG tool nó nằm trong www.gta-action.com
bạn vào cái tools của GTAVC rồi vào cái IMG-Editoren, đội 1 chít là sẽ thấy cái IMg thôi

Câu bài huh ???

MegamanX
04-12-2003, 21:02
Cho hòi nhiệm vụ "Love Juice" giải quyết sao vậy, tui làm theo hướng dẫn kiếm một chiếc moto hay xe hơi trước khi đến điểm màu hồng trên bảng đồ nhưng khi tui cho xe đến đó nó chỉ hiện lên 3 chữ "Sound the horn", ngồi trên xe chờ hoài chẳng thấy gì hết, các bạn làm ơn chỉ mình với.

Action_Man
04-12-2003, 21:20
Cho hòi nhiệm vụ "Love Juice" giải quyết sao vậy, tui làm theo hướng dẫn kiếm một chiếc moto hay xe hơi trước khi đến điểm màu hồng trên bảng đồ nhưng khi tui cho xe đến đó nó chỉ hiện lên 3 chữ "Sound the horn", ngồi trên xe chờ hoài chẳng thấy gì hết, các bạn làm ơn chỉ mình với.

___Trời đất ơi, chạy xe đến cái điểm màu hồng đó, có dòng chữ Sound the horn hiện lên phải hông ??? Dzậy trước hết xin hỏi bạn là bạn có hiểu dòng chữ đó có nghĩa là gì hông ??? Theo mặc định của trò chơi thì phím bóp còi là RShift thì phải, nhưng A_M quen xài phím H hơn cho dễ nhớ. Bạn phải chạy đến đó rồi bóp còi xe thì Mecedes mới xuất hiện được chứ (hình như là dzậy, không nhớ rõ nhiệm vụ này cho lắm).

khoantwell
05-12-2003, 01:26
quăn pizza nhu bắn vậy ah,,ctrl nhưng phài nhấn q trước,,còn về nước thì cả làng đều về rồi,,tui đang chơi lại lần 3,,không mở cái cheat nào cả,,,nhưng mới d0ựơc 95% ..không sao đựơc 100,,,tìm mải cẳnhg ra thêm NV nào cả,,,ẩn làm hết rồi hic,

com
05-12-2003, 15:24
Cho hỏi 1 tí nhé, Sau khi làm xong cả các nhiệm vụ ở trong mấy cái nhà mà tui mua rồi thì làm sao nữa, sau khi làm hết rồi chỉ còn cái chỗ có cái xe chở kem là tui không biết làm thôi,vậy mấy huynh đệ có ai biết làm nhiệm vụ ở cái xe chở kem làm sao thì hãy chỉ giùm cho tui nhé. Cảm ơn.

Amidas
05-12-2003, 15:50

À cái nhiệm vụ này bạn nên kiếm con Car nào tốc độ chút trước khi vô nhiệm vụ này , sau khi có xe ngon chạy vô cái điểm màu hông nhưng mà bạn phải hướng mũi xe ra ngoài đường bấm còi thì cái thằng bán ma tuý nó mới ra còn bạn cho đầu xe vô trong thì nó ko ra đâu <---- kiếm ám hiệu ý mà bạn , sau khi thoả thuận xong ........ hehe bạn phải giết nó <---- vì sao bạn chơi sẽ hiểu lấy ôtô cán chết nó cho nhanh <--- thế mới cần ôtô chạy nhanh đó bạn , nhiệm vụ chưa hết bạn còn phải đón một đứa con gái đem về cho bọn chúng nữa <---- có tính thời gian đó ........ nào nhanh lên ^.^ .

To COm : Bnạ nói rõ hơn được ko cụ thể là cái tên của nhiệm vụ đó ý , chứ nói vậy mình ko nhớ ra nổi T_T

binhtaquang
05-12-2003, 18:08
trong gta vice city có cái cheats nào để kiếm tiền không tui đang túng đây ,hay là chỉ cho tui cách kiếm tiền nhanh nhất vậy,tui đã thủ đưa bánh pizza,cứu hoả ,bán kem ...rùi nhưng mà chẳng ăn thua ,mua 1 cái nhà đã phải đi làm thuê để kiếm tiền ,tui mua chỗ ở cảng ấy sau đó làm song nhiệm vụ ở đó thỉnh thoảng ra đó lại có tiền vậy xin hỏi có bao nhiêu chỗ như vậy,ai biết xin hướng dẫn ??Còn màn lái trực thăng con đặt bom tui cũng chưa qua.Cái nhiệm vụ ở studio lái cái máy bay nước đi đâu vậy,tui lái đến nơi nhưng cao quá bay không tới.

Havikie
05-12-2003, 21:01
to MegamanX : à nó biểu bạn nhấn còi đó mừ! nhấn shift đi em trai rùi sẽ có một thằng mất d... ra nói vài câu rùi dzọt mất. tút nhất là chú em nên quay đầu xe ra ngoài trước rùi hẵng nhấn còi kẻo rượt thoe hông kịp đó

Havikie
05-12-2003, 21:04
to com : về cái xe bán kem thì đơn giản thui, u chỉ cần lái nó đi vòng vòng sau khi đã bật còi báo lên để kiếm khách. tút nhứt là nên kiếm mấy cái con đường đông đồng thì làm ăn mới páht đạt. chút u thành công

com
06-12-2003, 14:36
Vậy con cái bến cảng thì sao, sau khi tui mua nó thì nó cho 2 chiếc ca nô, nó bắt minh phải lấy 1 trong 2 chiếc đó để lấy hết mấy cái gói đồ trên sông, tui lái dữ lắm rồi nhưng vẫn không qua được. Vậy bạn có mẹo nào không chỉ cho mình với.

captain_of_lazio
06-12-2003, 18:46
Bác nào chỉ cho tôi cái trò bán kem với, sao tôi bán mãi mà ko thấy mission completed gì cả, chỉ tổ bị mấy thằng gang với bọn cớm thịt mình thôi.

Amidas
06-12-2003, 18:52
Bạn bán thế là may đó cẩn thận cớm lùa đó bạn , lựa giờ mà bán kem chứ bán lung tung nó tịch thu luôn xe lấy :)) .

deathemperor
10-12-2003, 12:50
bán kem thì cũng dễ thôi, chủ yếu là phải biết kiên nhẫn, hình như nó có cho mình bán được bao nhiều là hoàn thành nhiệm vụ, hông nhớ rõ.
Chọn chỗ nào hông có mấy thằng giang hồ xuất hiện mà bán >:) nếu bán lên 2 sao ( tức là sẽ có xe CS rượt ) thì chạy vô cái Pay &.... cho hết sao rồi bán tiếp B-) làm vậy hoài mới lâu dài nỗi

Amidas
10-12-2003, 18:41
Chính ra mình cũng thích cái nhiệm vụ bám kem cà rem này phết vì có cảnh bị lùa mình chạy cũng hay :)) ....... chứ làm mấy cái nhiệm vụ khác hông hứng cho lắm .
Nhiệm vụ lính cứu hoả cũng được ....... tiền khá nhiều .

BlackWarrior
11-12-2003, 10:30
Chính ra mình cũng thích cái nhiệm vụ bám kem cà rem này phết vì có cảnh bị lùa mình chạy cũng hay :)) ....... chứ làm mấy cái nhiệm vụ khác hông hứng cho lắm .
Nhiệm vụ lính cứu hoả cũng được ....... tiền khá nhiều .
chạy có 1 khúc là xong mà? làm nhiệm vụ xe tăng dễ kiếm tiền nhất! lại được cảnh sát gí! sướng quá còn gì? nhưng mà bây giờ còn chơi trò này à?

heocon3332003
12-12-2003, 18:39
có người chỉ mình nơi này là nơi để hỏi.Cho mình hỏi phải làm mấy cái nhiệm vụ để làm nhiệm vụ cuối hả?

Amidas
12-12-2003, 19:22
có người chỉ mình nơi này là nơi để hỏi.Cho mình hỏi phải làm mấy cái nhiệm vụ để làm nhiệm vụ cuối hả?

Bạn phải làm hết , làm sạch . lầm tất cả nhưng gì mà bạn phải làm :)) , tối thiểu khi nào trên bản đồ bạn ko nhìn thấy một cái chữ vớ vẩn nào , và các ngôi nhà , các nhiệm vụ phụ , ........... nói chung nhiều lắm bạn ơi .

heocon3332003
13-12-2003, 17:13
À cám ơn nhé tớ làm được rồi mà này cậu có biết làm thế nào để lấy chiếc Apache nhớ là hướng dẫn chi tiết và cụ thể và này cho tớ hỏi thiệt bạn ở đâu?

cozy_nguyen
15-12-2003, 22:53
Mấy bồ cho hỏi: cái nhiệm vụ mà mình nhận ở chổ mấy thằng chơi bida chậy Harley đó: nó kiu đi quậy phá làm đầy cái bình Chaosmatter gì đấy, tui chẳng biết làm sao hết. Giết được một hai thằng đi bộ ngoài đường nó tăng lên chút đỉnh, nhưng hình như phải giết đúng mấy thằng nào đó nó mới đầy bình. Tui chạy vòng vòng chết mồ mà chẳng biết làm sao hết

hunter2000
16-12-2003, 01:09
Cái nhiệm vu ấy dễ lắm you chỉ cần làm thành phố phát ra tiếng ồn là được rồi như phá xe, giết người, muốn làm nhiệm vụ này lẹ you cần có khẩu súng 6 nòng rồi làm cho lên 3 sao thì trực thăng cảnh sát sẽ bay lại lúc ấy you chỉ cần bắn chiếc trực thăng là cái cột ấy mau lên lắm

Amidas
16-12-2003, 19:41
Mấy bồ cho hỏi: cái nhiệm vụ mà mình nhận ở chổ mấy thằng chơi bida chậy Harley đó: nó kiu đi quậy phá làm đầy cái bình Chaosmatter gì đấy, tui chẳng biết làm sao hết. Giết được một hai thằng đi bộ ngoài đường nó tăng lên chút đỉnh, nhưng hình như phải giết đúng mấy thằng nào đó nó mới đầy bình. Tui chạy vòng vòng chết mồ mà chẳng biết làm sao hết

Nhiệm vụ này nếu bạn muốn lên nhanh bạn xài xe tăng ý , bắn một hồi là đầy ự bình à :)) , hoặc sành điệu hơn bạn mua thiệt nhiều mìn vào xong rùi chạy lên tầng thượng ở gần đó ném mìn xuống <--- lên nhanh lắm mà lại ko sợ cớm lùa :)) .

tuantnt
18-12-2003, 14:28
Cac bac oi em choi xong man "trojan vodo "roi cac nhiem vu phu thi chi con ban kem va nhiem vu cuoi cua xuong phim thoi (bay qua cac toa nha )ma sao khong co nhiem vu gi moi (xong nhiem vu "trojan vodo "thi co dien thoai goi nhung em khong nho la noi gi ca ) .em xin cam on truoc

com
19-12-2003, 14:58
cho hỏi mấy huynh đệ ở đây 1 chút là tui đã làm xong tất cả các nhiệm vụ phụ lẫn nhiệm vụ chính rồi, ngay cả trên bản đồ cũng không có cái chữ hoặc cái hình nào cả, nhưng mà tui không biết làm gì cả. Vậy các huynh đệ ở trong đây ai biết thì chỉ cho tui biết bây giờ tui phải làm gì để kết thúc được trò chơi này nhé. À quên nữa tui vẫn chưa làm đuợc nhiệm vụ cuối nữa. Xin mấy huynh đệ có ai biết chỗ nào làm mấy cái nhiệm vụ cuối thì chỉ cho tui với. Cám ơn.

tommyvicecity
19-12-2003, 19:27
To: COM. Không thấy chữ có thể vì you chưa mua nhà hoặc công ty. tìm các ngôi nhà có biểu tượng ngôi nhà màu xanh trước cửa để mua. (MALIBU, Xưởng flim, nhà máy in tiền, công ty taxi, bến tàu, tiệm kem, vũ trường, gara xe hơi..)

com
21-12-2003, 16:24
Chà, cái này thì tui đã mua hết rồi, làm hết tất cả các nhiệm vụ của các nhà luôn rồi nhưng mà vẫn như vậy thôi.

tommyvicecity
22-12-2003, 09:02
Trời! sao kì dzậy? Có 2 khả năng:
1 là you đã về nước rồi. (nhiệm vụ cuối là giết thằng Lance da đen phản bội và thằng Sonny lúc đầu game mình thấy).Sau khi về nước thì you không làm gì cả chỉ nhận vài ba cú điện thoại và đi lòng vòng chơi thôi.
2 là you không đến được nhiệm vụ cuối vì you phải có ít nhất là 5 nơi kinh doanh ra tiền (có đủ chưa ? nơi đó là các công ty you mua và trước cửa có biểu tượng dola đó)

tuantnt
22-12-2003, 14:08
toi co 5 noi lam ra tien roi (malibu,CLB thoat y,taxi,xuong in,xuong tau)va lam xong nhiem vu trojan Voodoo nhung sao chang co nhiem vu gi moi ca (chua co nhiem vu giet Lance va Sony)

com
22-12-2003, 16:27
Tui đã có hết rồi nhưng mà cái chỗ bến tàu khi mới mua thì nó cho mình nhiệm vụ lái tàu để lấy mấy cái gói hàng nhưng không qua được màn đó. Còn tui cũng giống như tuantnt thôi, cũng vậy đó.

kenshin_84
23-12-2003, 16:08
Vay lam on cho hoi lam sao thang duoc nhiem vu đua thuyền ở bến tàu sau khi mua xong bến tàu ấy

kenshin_84
23-12-2003, 16:14
Tui cứ bị kẹt phím trong GTA hoai ah , thằng TOMMY cứ duy chuyển tùm lum ( tui đả chỉnh STANDARD CONTROL roi nhung van bi ). AI co cach xu ly hay hay lam on chi giup voi mien la khong phai cach cai lai Win .Tui dang xai win 98 va khong co y dinh cai Win moi dau - cam on nhieu lam

tommyvicecity
24-12-2003, 18:05
to tuantn và com: Rất tiếc tui cũng đành bó tay trước tình cảnh của mấy bác mà thôi. Tui phải thấy mấy bác chơi đến đâu thì mới có gợi ý chính xác được. Sao mấy bác không chịu save ở các slot khác nhau sau khi xong mỗi nhiệm vụ? Tui về nước trò này đã gần 3 tháng rồi. bây giờ cài lại chơi thấy oải quá. Thông cảm nhé.

tommyvicecity
24-12-2003, 18:12
to kenshin_84: Tình trạng you gặp phải có phải là thằng TOMMY có lúc mình nhấn đi tới(hay quẹo) rồi buông ra mà nó vẫn đi hoài không? lái xe rất khó khăn đúng không( cũng bị như vậy nên đụng tùm lum)? Nếu đúng thì do RAM của máy you không đủ và card màn hình không mạnh. Tui cũng gặp tình trạng này (vậy mà vẫn về nước mới hay đấy). You nên chỉnh độ phân giải và các hiệu ứng (là detail hay gì đó) xuống thấp nhất. Sẽ khá hơn đấy.

hunter2000
25-12-2003, 01:22
card màn hình trong gta qui định là 32m nếu hổng đủ thì đừng có mơ mà chơi được nhưng chơi rất ngon chứ đâu có bị sao, còn cái vụ ram thì hình như chỉ cần 128 hay 192 là đủ rồi đâu có cần cao lắm

tuantnt
25-12-2003, 14:22
gui COM:toi da pha dao roi ,muon pha dao thi phai lam xong nhiem vu cua xuong phim va xuong in ,khi lam xong nhiem vu xuong phim thi co dien thoai quay ve xuong in nhan 2 nhiem vu cuoi cung ( nhiem vu cuoi ban nhau boc qua nhung cung tuc vi bi thang Lance phan boi ,minh tung cuu no the ma no dam ban re minh cho Sony Forelli).Chuc bac thanh cong

tuantnt
25-12-2003, 14:25
Gui kenshin_84 muon thang nhiem vu day thi chi co 1 cach la di nhieu lan se nho duong thoi ,co len toi phai di toi 5 lan moi qua duoc day

tuantnt
25-12-2003, 14:27
a ma ma cho toi hoi sao khi pha dao xong toi chi hoan thanh 64% tro choi la sao nhi

hunter2000
25-12-2003, 16:11
You muốn làm hết các nhiệm vụ thì phải làm các nhiệm vụ phụ như lấy 100 cái HP, 35 cái ram,36 chỗ nhảy rồi thêm mấy cái như đua xe lái máy bay v.v

Amidas
25-12-2003, 19:15
a ma ma cho toi hoi sao khi pha dao xong toi chi hoan thanh 64% tro choi la sao nhi

Oài mới có 64 % thui á chẹp chẹp bạn còn nhiều việc phải làm lắm đó ...... chịu khó làm mấy việc lượm lặt lung tung đi , cố gắng 99 % là được ròi còn 1 % nữa thì bạn kiếm được nó hơi mệt đấy .

hunter2000
25-12-2003, 20:41
việc làm thì thiếu gì nhưng muốn hoàn thành 100% thì wá khó, tui chơi thì cũng được mới có 81% là hết biết làm rồi đừng nói gì đến 99%

quy-cao
08-01-2004, 19:32
trời ơi tui dù cố gắng lắm mà chưa được 100% bực mình xoá luôn vice city he he

ChauTinhTri1004
09-01-2004, 13:15
Cho tui hỏi cái: Nếu chơi Vice City ở máy PC thì cần những gì như là Chip Ram hay Card 3D đó, với lại bộ đó bao nhiêu đĩa là hết 1 bộ, thanks nhiều

Amidas
09-01-2004, 18:35
trời ơi tui dù cố gắng lắm mà chưa được 100% bực mình xoá luôn vice city he he

Bạn đã lấy đủ 100 cái HP chưa ^.^ nếu chưa lên mạng down cái bản đồ 100 cái HP về mà tìm <--- tìm được 100 cái này có khả năng đạt được 100 % đó <--- mà trước lúc bạn xoá bạn đạt được bao nhiêu % vậy ?

quy-cao
09-01-2004, 18:58
tui lấy hết rùi mà hổng hiểu sao nó cứ nhảy 99% hoài à tui mời xoá chớ X( X( X(

chimcanhcuthuydiet
12-01-2004, 02:50
Cho tui hỏi cái: Nếu chơi Vice City ở máy PC thì cần những gì như là Chip Ram hay Card 3D đó, với lại bộ đó bao nhiêu đĩa là hết 1 bộ, thanks nhiều
Muốn chơi Gta Vice City thì cấu hình tối thiều là PIII 1GHZ ,128 MBRam ,và 32 MB 3D video Card
Còn khuyến cáo để chơi game nó smooth hơn thì PIV 1,5 GHZ ,256 MB ram và 64 MB video card
Cái gta vice city này chỉ có 2 đĩa thui ,mà bác hỏi vậy ai biết bác muốn hỏi sao ,tui chỉ trả lời đại thui

chimcanhcuthuydiet
12-01-2004, 02:53
Các bác ơi tiện thể đây cho em hỏi về cái cách đua thuyền ah ,làm sao để đua nhanh nhất ,cái thuyền đó điều khiển khó thí ông nội ,tức lắm nó cứ bị bay lên bỏ hoài áh ,mà thuyền của em cứ bị nó chèn hoải thui ,em tinh chơi bigbang mà nghĩ lại mình cũng sẽ bị như nó nên thui ,mà cứ bị bét hoài ah ,các bác có cách nào chỉ em dzới đa tạ

Black_Magicial
12-01-2004, 21:21
các bác cho tui hỏi , có ai qua được màn Demolition Man trong VC ko , em thử nhìu cách rùi mà vẫn ko qua được , cái màn mà dùng trực thăng để thả mấy trái bom gì đó , bác nào biết quathì chỉ em đi , còn níu qua rùi thì làm ơn gửi cho em cái save qua màn đó , mail của em là :hoangyen66@saigonnet.vn or duongtieu90@yahô.com

quy-cao
13-01-2004, 13:04
cái màn đua thuyền bạn nên đi đường ngoài chứ không nên đi đường mấy con sông nhỏ dễ thua lắm
còn vòng lái máy bay trực thăng bạn chỉ cần cho nó đi giết hết lính là xong thui chớ có gì đâu kiên nhẫn một chút là ok thôi

Bo-gia
13-01-2004, 17:58
Đua thuyền thì từ từ bám sát nó, có thằng lance bắn yểm trợ rồi.sau đó thì ke lại tụi nó và vượt lên đầu.còn nv Demolition Man thì như bác quy-cao nói, chỉ cần cẩn thận nổ máy bay thôi

God_1625
14-01-2004, 20:51
các bác cho tui hỏi , có ai qua được màn Demolition Man trong VC ko , em thử nhìu cách rùi mà vẫn ko qua được , cái màn mà dùng trực thăng để thả mấy trái bom gì đó , bác nào biết quathì chỉ em đi , còn níu qua rùi thì làm ơn gửi cho em cái save qua màn đó , mail của em là :hoangyen66@saigonnet.vn or duongtieu90@yahô.com
__Bác có biết cách chep save từ maý qua điã mềm ko,bác có biết cách gởi file bằng mail ko nếu biết chỉ cho tui, tui se di dùm màn đó cho.
__Còn nếu ko thì xin chú ý các nút naỳ
W:bay lên
S:đáp xuống
A:trái
D:phải
Num 9: tới
Num 6 :lùi
Num 1: rẽ trái
Num 2 rẽ phải

chimcanhcuthuydiet
15-01-2004, 02:20
Cho em hỏi thêm mấy cái thắc mắc nữa đây ,các bác chỉ giùm
Em có lấy được cái mansion của Diaz ,leo lên sân thượng lấy cái helicopter bay vòng vòng để đi tìm cái máy bay khác trong khu quân đội hình như nó là chiếc apache (có dọc bài post của ai đó ,nhưng mà khổ nỗi mỗi lần tính đáp xuống là mấy thằng lính ở dưới nó chơi lên nên đâu có dám đáp xuống vậy các bác co biết cách nào vô không chỉ em với
Còn một nhiệm vụ nữa ,ở rock band thì phải ,tự nhiên nó bắt em lái cái xe tự hủy ,cứ chạy chậm hay dừng lại là nó nổ àh cho nên em cứ phải chạy hoài áh ,mà chẳng biết nó yêu cầu kiếm cái gì nữa vậy bác chỉ em luôn
Còn nữa cách điều khiển trực thăng làm sao hả các bác ? W là cho nó bay lên ,còn phím số 9 ở bên numpad là nó bay thẳng tới nhưng mà nó cứ chúi cái đầu xuống và hạ thấp dần độ cao , các bác điều khiển trực thăng bằng nút nào mà để cho nó bay tới trước mà không bị hạ độ cao vậy ,em sử dụng Standard keyboad trong mục option đó !

chimcanhcuthuydiet
15-01-2004, 02:47
Ah quên nữa đáng lẽ em tính hỏi luôn mà quên lở post rùi ,cái nhiệm vụ có chữ K ,lúc vừa mới cướp được mansion của DIaz đó ,nó kiu mình dô vice mall point ,mà dô đó làm gì thế ,em chả biết làm gì cả mà tự nhiên nó cho time để hoàn thành mission ,các bác biết nó muốn mình làm gì không chỉ em với !Cám ơn

quy-cao
16-01-2004, 14:17
muốn lấy được chiếc apache trong quân đội bạn phải vào trụ sở cảnh sát chôm bộ đồ cảnh sát rồi vào mới không bị bắn.
cái nhiệm vụ đó bạn phải lái xe trong 2 phút liền mà không dừng không giảm tốc độ nếu ngược lại thì bùm.
bạn vô đó lấy súng bắn bể hết cửa kính là Ok thôi

Amidas
16-01-2004, 18:34
Ah quên nữa đáng lẽ em tính hỏi luôn mà quên lở post rùi ,cái nhiệm vụ có chữ K ,lúc vừa mới cướp được mansion của DIaz đó ,nó kiu mình dô vice mall point ,mà dô đó làm gì thế ,em chả biết làm gì cả mà tự nhiên nó cho time để hoàn thành mission ,các bác biết nó muốn mình làm gì không chỉ em với !Cám ơn

Nhiệm vụ này bạn phải phá tan tành cái trung tâm thương mại đó để lấy danh tiếng sau khi đã giết Diza <--- mà muốn thê sbạn phải bắn tan tất cả các cửa kính có trong đó <--- bắn hết trước thời gian quy định là bạn có thể mua được rất nhiều nhà từ lúc này ( có thể là tất cả các nhà ^.^ )

chimcanhcuthuydiet
17-01-2004, 12:42
OK cám ơn các bác quy-cao và amidas ,chút nữa về nhà em thử liền ngay bay giờ ,nếu các bác có gỉ bổ sung để hoàn thành nhiệm vụ nhanh chóng và tiện lợi hơn các bác cứ post lên đây cho em học hỏi dzới ,thank các bác

chimcanhcuthuydiet
18-01-2004, 01:28
Bác ơi cho em hỏi lúc mà minh mua cái nhà Ice cream rùi đó leo lên xe kem nó keu minh distribute cái gì đó around the city ,mà em chà thấy cái target ở đâu trêm map cả ,vậy muốn bán mấy cái kem để có xiền xài thì làm sao hả các bác giúp em với

God_1625
18-01-2004, 15:37
Bác ơi cho em hỏi lúc mà minh mua cái nhà Ice cream rùi đó leo lên xe kem nó keu minh distribute cái gì đó around the city ,mà em chà thấy cái target ở đâu trêm map cả ,vậy muốn bán mấy cái kem để có xiền xài thì làm sao hả các bác giúp em với
À cái Nv xe kem này bác kô đi cũng kô sao hết.Nhưng nếu bác nuốn thì tôi chỉ cho sau khi lên xe hoa (xe kem í mà ) chạy ra bờ biển của đảo 1 mà bán kem...Ok hic..hic Tommy như vậy mà đi bán kem, À quên nếu bác bán bên đảo 2 sẽ bị tụi áo tím tím bắn đấy, bởi vậy phải qua đảo 1 mà bán nhớ coi chừng cảnh sát đó.

chimcanhcuthuydiet
19-01-2004, 02:49
Oki cám ơn bác God_1625 ,hôm qua sau khi hỏi em có đi lòng vòng thành phố bằng cái xe cem rùi,phải nhấn Shift mấy thằng đó mời vô mua ,em bán trên đảo Starfish Island ,có ít người wá ,vậy hôm nay em nghe lời bác ra bãi biển bán vậy !Mà bác ơi sao tự nhiên bán kem mà bị cảnh sát nó dí ah ,tự nhiên nó cho mình sao , bộ Tommy bán kem lậu hả bác! Mẹ kiếp thằng chó cảnh sát nó dí em hoài em bán trên đảo được có 22 cây kem ,mà thằng khốn đó nó busted em trong lúc đang bán kem mới tức chớ nó chạy từ phía sau lên đâu có thấy ,mổi lần vô đồn cảnh sát tốn 100 dollars thì phải ,mà bác tính coi một cây kem 15 dollars==> 22 cây thì 330 dollars mà mất hết 100 dollars rùi ===>vậy có điên máu không chớ .
Bác ơi cho em hỏi cái này nữa ,lúc em thực hiện xong nhiệm vụ cop land rùi đó ,tự nhiên trước cái mansion của tommy nó có hình cái "$" tiền nó cứ tăng ,em thấy giống như trong cái nhà taxi mà em mua khi đã hoàn thành hết nhiệm vụ nó cho cái đó ,vậy cái "$" trước cửa nhà tommy mansion là khoản thu nhập ở đâu mà có vậy các bác ,em hông rành tiếng anh cho lắm ,còn nữa sao tự nhiên nó kiu mình đến xử hai thằng bảo vệ đứng trước cổng quán bar ,rùi tiếp đó là xử mấy thằng bảo vệ ở chỗ mấy cái hàng rào ,sao tự nhiên lại xử nó vậy(lúc đó tommy có 2 thằng nữa bảo kê đi theo) ,em muốn hiểu cốt truyện ah mà các bác nói cho em nghe dzới ^_^

tommyvicecity
19-01-2004, 11:10
to chimcanhcuthuydiet: muốn bán kem mà không bị quấy rầy, chỉ cần you làm như thế này:
- Chọn 1 cái gara (chỗ cho xe vào rồi đóng cửa lại ấy, nhớ là gara nhà mình nhé cho nó không tốn tiền) và đứng trước cửa gara bán kem thoải mái. Cứ mỗi lần lên sao thì chui xe vào gara, cho sao mất rồi ra bán tiếp, được khoảng 50 - 60 cây thì hoàn thành nhiệm vụ (lúc tui chơi là cây thứ 53).
- Về nhiệm vụ kia là vụ tranh giành lãnh địa của băng Tommy và bọn bảo kê khác, Tommy giết mấy tên đó là để giằng mặt cho bọn kia biết "đây là lãnh địa của tao, quán này thuộc quyền bảo kê của tao" và đuổi bọn chúng đi. (bạn có thấy tên trùm bọn kia mặc áo vét đen (nếu tui nhớ không lầm) nói nói mấy câu đại loại như "thôi được, chúng ta nói chuyện sau..." rồi bỏ chạy không? hi...hi...)

chimcanhcuthuydiet
20-01-2004, 02:53
Bác ơi cho em hỏi tiếp cái này ,ở chỗ nhiệm vụ Stunt Challenge boat đó ,các bác chỉ em các đi với ,mình có cách nào để kiẹp thởi gian khônng em đua hoài mà cái thuyền này khó điều khiển wá ,có lần em nhớ đua tốt nhất là còn 2 cài point lúc đó nó hết giờ tức ói máu,các bác chơi hết gòi thì chỉ em dzới ,cách nào để hoàn thành cái mission đó mà không bị trễ giờ bây giờ !<== Mong trả lời giúp ,em chơi GTA buổi sáng thui còn buổi đêm thì online hỏi kinh nghiệm của các bác !

aochoangden05
20-01-2004, 19:47
mấy bác ơi ! tui mới chơi tới chỗ điều khiển trực thăng đi đặt bom sao ma kho điều khiển wá ,bị nổ hoài , có cách nào chỉnh lại phím điều khiển không

chimcanhcuthuydiet
21-01-2004, 03:58
Bác chọn option ==> control ==> key defined ru`i tự do đó sửa

chimcanhcuthuydiet
21-01-2004, 04:57
Mấy bác ơi cho em hỏi cái nì , Sao em vô trong doanh trại quận đội được rùi mà có thấy máy bay apache đâu ,chỉ có thấy cái sân đậu máy bay thui hà các bác ah!

Black_Magicial
21-01-2004, 12:56
__Bác có biết cách chep save từ maý qua điã mềm ko,bác có biết cách gởi file bằng mail ko nếu biết chỉ cho tui, tui se di dùm màn đó cho.
gửi file bằng mail thì dễ thui , bác cứ đi dùm tui màn đó đi , rồi bác vô yahô add mail của tui vào , xong rùi bác kẹp file đã chơi xong của bác vào mail đó và gửi cho tui , thế là xong

tommyvicecity
24-01-2004, 14:25
to chimcanhcuthuydiet: bác phải cố qua được màn đó 1 mình thôi. Ráng tập điều khiển đi, cũng dễ thôi mà. À mà máy của bác khi chơi có giật không? (đang quẹo mà buông ra nó tự động quẹo luôn, hoặc đang đi cũng vậy.) Nếu bị tình trạng này thì chậc....chậc... khó khăn lắm đấy.

chimcanhcuthuydiet
27-01-2004, 22:04
Bác ơi em sưu tập xe đến nhiệm vụ thứ tư ròi ,mà cái list ô tô thứ tư thì em kiếm hoài không có thấy chiếc voodoo ở đâu cả các bác có thể chỉ giúp em cái xe nó nằm ờ đâu không ,em tìm gần hết cái thành phố gòi mà chả thấy cái wái gì hít ah<== Mong các bác giúp đỡ ^_^

BoChetQuay
28-01-2004, 17:57
Nói rõ hơn về nhiệm vụ bán kem nè. Cứ bán 4 cây thì được "thưởng" 1 sao.Tui bán ở Vice Port cứ 4 cây thì tắt nhạc rùi chạy 1 vòng cho hết sao lại bán tiếp ở khu đó.Nhưng mà đâu có tụi áo tím nào bắn đâu.Chắc tại may mắn.

tommyvicecity
28-01-2004, 18:20
to chimcanhcuthuydiet: chiếc voodoo thường được tìm thấy ở chỗ nhận nhiệm vụ Trojan Voodoo. Nếu bác chưa làm, thì hãy tìm ở những chỗ có bọn Haiti ( bọn gangster mặc áo xanh dương ấy), thế nào cũng có mà. Taihiti = Voodoo. Chiếc xe ấy màu nâu nâu, nhìn hơi cũ kĩ, nhảy được, dẹp dẹp dài dài.
to Bochetquay: việc lên sao hay không không phụ thuộc vào việc bán bao nhiêu cây kem!!! khi
"có khách" mua liên tục thì lên sao thôi. Còn nếu cứ "ế hàng", lâu lâu mới được 1 cây thì có bán cả chục cây kem cũng chả có sao nào. Mà bán kem lại đi tắt nhạc liên tục vậy thì sao hoàn thành nhiệm vụ được ???

chimcanhcuthuydiet
30-01-2004, 02:52
Các bác ơi em làm xong hếttttttttttttttttttt tất cả các mission trên map gòi mà sao nó vẫn chưa chịu cho win the game vậy ,bây giờ trên bản đồ chỉ có mấy chổ save với mấy cái nhà mà em mua thui ,mấy cái nhà mà mua nhà thì nó giao nhiệm vụ cho làm em cũng mua láng hết trơn và làm hết gòi ,chả còn cái wới gì để mua và làm nữa hết
Mà em nhìn trong stats thì nó báo mới co 59% game được hoàn thành thui ,vậy là sao ,nó có chịu cho nhiệm vụ mới đâu mà làm
Các bác chỉ em tiếp theo mình phải làm cái gì nữa ,từ mailbu -->film studio --> đủ thứ em đều làm láng hết trơn gòi ,giờ phải làm cái gì nữa hả các bác

Dragon's-Gamer
30-01-2004, 08:28
sao vô game hình nó trắng nhách xung quang đều là màu trắng nhưng chỉ có thăng tommy là có màu vạy theo các bác nó bị gì vậy

Ryan_Valentino
30-01-2004, 18:00
Tui đang bị bí cái chỗ đua xe vớii thằng cha Hilary để rủ ổng đi cướp ngân hàng đó, tụi nó chỉ là phải kiếm vài sao để cảnh sát rải đinh dọc đường cho xe ổng bị bể bánh á, nhưng sao làm vậy hổng được, hoặc là ổng died hoặc là mình bị bọn cảnh sát tóm cổ không hà.

Linh moi
30-01-2004, 23:26
Muốn mần vòng này thì bạn thử chơi mã đi, bấm mã COMEFLYWITHME rùi chạy từ từ ngắm cảnh cũng được. Tại vì xe nó chạy nhanh lắm, mà chạy nhanh thì bay xa thôi.

tommyvicecity
31-01-2004, 18:11
to chimcanhcuthuydiet: nếu làm xong Keep yours friends close rồi thì you đã về nước. Muốn 100% thì làm hết các nhiệm vụ phụ (cảnh sát, cứu hoả, cứu thương...).Mệt lắm đấy !!!!
to Ryan: muốn đua thắng nó thì chỉ có cách ăn gian thôi. Ở khúc cua đầu tiên ráng quẹt cho nó rời khỏi đường đua (đụng mấy xe khác hỗn loạn lên càng tốt). Trong lúc nó trở lại, ra khỏi xe thật nhanh, lấy súng càn tỉa bể bánh xe nó là xong. Ung dung về đích. Good luck !!!

chimcanhcuthuydiet
01-02-2004, 01:20
To ryan: bác ơi lúc trước tui cũng bị bí ,nhưng mà chơi ăn gian thì thắng nó kekekek ^_^ Tui chỉ bác nhé
Lúc vô vòn đua đó , lúc mà nó chưa chạy ,chỉ ở tư thế chuẩn bị thui ,nó có cái số đếm đó ,hình như là 3 2 1 0 ,rùi chạy đúng không bác,lúc mà nó đang đếm số đó ,bác nhấn ESC ,rồi từ rừ gõ mã Getthereamazinglyfast ,rùi trở lại game ,lúc mà nó bắt đầu chạy,bác ra khỏi cái xe cũ mà bác đang ngồi sau đó ,vô cái xe hotring racer ma` nó mới rớt xuống đó rùi đua (kệ nó chấp nó chạy trước luôn) xe mình mạnh hơn .lúc bị cảnh sát dí bác cũng ESC tạm dừng game rùi gõ mã cho nó hết bị wanted rùi mình đua ,đảm bảo nếu bác là một tay đua xe khá thì ăn nó là cái chắc , chứ nếu dùng cái xe hiệu con rùa mà máy nó cho mình đua ,thì theo tôi chắc là phải hạng giỏi thì mới đua được

Knight and Merchants
02-02-2004, 18:12
bác nào chỉ em làm nhiệm vụ lái máy bay đồ chơi gắp mìn bỏ lên mấy cái trụ nhà đi,hix.em chơi tới chỗ này rồi tịt,lái thì được chứ bỏ mìn xuống thì khó quá,ko biết nhấn nút gì

Amidas
02-02-2004, 18:50
Lúc vô vòn đua đó , lúc mà nó chưa chạy ,chỉ ở tư thế chuẩn bị thui ,nó có cái số đếm đó ,hình như là 3 2 1 0 ,rùi chạy đúng không bác,lúc mà nó đang đếm số đó ,bác nhấn ESC ,rồi từ rừ gõ mã Getthereamazinglyfast ,rùi trở lại game ,lúc mà nó bắt đầu chạy,bác ra khỏi cái xe cũ mà bác đang ngồi sau đó ,vô cái xe hotring racer ma` nó mới rớt xuống đó rùi đua (kệ nó chấp nó chạy trước luôn) xe mình mạnh hơn .lúc bị cảnh sát dí bác cũng ESC tạm dừng game rùi gõ mã cho nó hết bị wanted rùi mình đua ,đảm bảo nếu bác là một tay đua xe khá thì ăn nó là cái chắc , chứ nếu dùng cái xe hiệu con rùa mà máy nó cho mình đua ,thì theo tôi chắc là phải hạng giỏi thì mới đua được

ui zời nói tó lại chơi cheat là SKill kém òi <----- có thể ăn gian được đó nhưng ko phải là dùng cheat nhá <--- luôn luôn về nhất kekeke .

KAM : chơi trên PS2 hay trên Pc vây em ^.^ .

Arucard
03-02-2004, 02:14
thiệt tình xài cheat cũng không biết xài cho hay nữa ! vào vòng đua lúc tụi nó khỏi hành bigbang ===>đùng --->thế là xong , đi xe đạp cũng về nhất :)) !

@KAM : chơi = gamepad mấy khúc lái máy bay đi bạn ! dễ hơn nhiều đó ! (nếu chơi PC ) còn ps2 thì......

@amidas : cách gì ? lái xe tải chắn trước mũi nó hay sao ? bắn bể lớp xe ?

@ryan : bạn có chỉnh sửa thông số xe 0:) ! dể ẹt , hồi đó tui chơi không qua chỗ này , thế là vào handing trong data , chỉnh cái speed của xe thằng đó xuống thấp , và tăng cái xe cà tàng của mình lên ! ---->nó hít bụi :)) ! có thể chỉnh có gia tốc tới bánh trước của nó = 0 rồi cho nó "chạy tại chỗ" cũng được :)) ! cách chỉnh sửa thông số xe ở bên topic modify đó !

@chimcanhcut : cheat như tui mới là cheat .....cheat kỉu U thì .... 0:) !

p/s : tui đã finish ko cheat ko mod ! 0:)

Action_Man
03-02-2004, 17:54
bác nào chỉ em làm nhiệm vụ lái máy bay đồ chơi gắp mìn bỏ lên mấy cái trụ nhà đi,hix.em chơi tới chỗ này rồi tịt,lái thì được chứ bỏ mìn xuống thì khó quá,ko biết nhấn nút gì

___Cái này nhiều người trả lời lắm roài muh !!! Trước khi thực hiện nhiệm vụ nó có hiện ra một số chữ và số để hướng dẫn bạn, chắc là hông thèm coai, cứ Esc thì sao thấy được chứ !!! [-(

___Ấn O (Ins) để thả mìn xuống, ngoài ra còn thêm một cái nút gọi là secondary nữa, nhưng wên mất tiu roài. Chỉ dzậy thôi nghen !!!

chimcanhcuthuydiet
03-02-2004, 21:36
To acurad :Ne` bác ơi bác mà bigbang cho nó bùm thì mision fial đó bác kekekeke :))
To thần công: Bác ơi chuyện này chưa bít mai mốt về nhà thử coi sao ,ủa mà bác ơi nó chạy nhanh như vậy rải bomb nó đâu bị gì ,tại nó chạy trước mình mà ,mà nó bị bumb thì minh bị mission fail mà bác ^_^

Arucard
03-02-2004, 22:51
quên lộn , đọc thấy xe xe đếm 1 ,2 ,3 từa lưa tưởng đua xe lấy 40k -->nên mới chỉ cách này !

nhưng cách mod của tui so với cách cheat của U cái nào hơn ?

còn thân công chỉ vụ lái máy bay làm nổ cái nhà chứ ko phải đua xe !

ruasg
07-02-2004, 21:35
cho hỏi nhóc con như em tham gia được hông vậy

Linh moi
08-02-2004, 00:06
Vô tư đi, lập ra box này ko để anh em tham gia thì để làm gì?? Cứ post bài thoải mái đi

Suicune13
11-02-2004, 20:34
có ai cho mình biết về cách lấy đủ 100 Hidden Package không. mình chỉ mới lấy khỏang chừng có trên 30 cái thôi, có ai rủ lòng thương với ......hichichihic

fangta_vc
13-02-2004, 12:14
Sao thấy mọi người hình như khoái cái nhiệm vụ đua xe với thằng Hilary thì phải.Tui thấy nhiệm vụ này cũng đâu có gì khó đâu.Chiếc Sentinel nó cho chay cũng được chứ không đến nỗi nào đâu.Chỉ cần đua trung bình khá cũng đủ ăn rồi.Còn muốn ngon thì đem need for speed về đua lấy kinh nghiệm.hêhhhê

Suicune13
13-02-2004, 12:49
to fangta_vc :u nghĩ sao mà nói chiếc ngon , dỡ lắm ....hoạ chăng là Sentinel XS thì nghe còn đỡ. nhưng theo tui thì nếu đua nhiệm vụ của thằng Hilary thì nên lấy chiếc Infernus ( chiếc của thằng Lance Vance Dance ấy mà ) hoặc là chiếc Phoenix nó chạy cũng ngon lắm, bo không kém gì Infernus đâu (Infernus thì bền cực kì luôn ) hoặ là you nào mà chạy chưa tốt thì nên chạy chiếc Cheetah (tui không nhớ rõ lắm , đại khái là nó ở chỗ bến tàu của Cotez Colonel đó) : nó chạy tốc độ ổn định mà lại khi tung thìkhông "thăng" cao như mấy xe kia (đỡ hư xe) ...vân vân và vân vân. Chúc bạn thành công hơn ^oo^!!

Amidas
13-02-2004, 18:52
có ai cho mình biết về cách lấy đủ 100 Hidden Package không. mình chỉ mới lấy khỏang chừng có trên 30 cái thôi, có ai rủ lòng thương với ......hichichihic

Oài bạn mới lấy có 30 cái Hidden Package thôi hả <--- vậy bạn còn phải kiếm nhiều đó , khá mất thời gian mà số người kiém đủ 100 cái ko phải nhiều đâu 99 mới nhiều thôi ^^ .
Bạn muốn biết rõ vị trí của từng cái bạn lên mạng DOwn cái map về nó chỉ rõ từng vị chí một đó ^^ .
Mà hình như hướng dẫ GTA của box mình cũng có nói thì phải .

handsome_boy
13-02-2004, 20:23
Lâu lắm chưa chui vào bõ này mà thấy vẫn nhộn nhịp quá nhỉ? Các bác ai có link tải cracknocd của GTA: Vice City thì cho tui với! Tui chơi xong trò này lâu rồi, bây giờ chán quá nên chép vào chơi lại. Tui lên mạng tìm cracknocd nhưng cái bài viết hồi trước của ông Captain Jack đâu rùi ý! Bác nào rủ lòng thương chỉ hộ link tải ceacknocd xuống nhá!

Suicune13
13-02-2004, 21:40
_to amidas : thực ra thì tui có chơi trò này lâu rồi và cũng kiếm được kha khá chứ không chỉ nhiêu đó đâu nhưng vì hồi đó my PC còn xì ke lắm nên phải chơi ngoài tiệm nên giờ chơi lạ mới hỏi chỗ để Donwload .nếu huynh Amidas rủ lòng thì chỉ giúp^_^!!!. Có ai chỉ giùm box có bài hướng dẫn làm nhiệm vụ đặt bom của A thì xin cám ơn.

chimcanhcuthuydiet
14-02-2004, 03:05
Lâu lắm chưa chui vào bõ này mà thấy vẫn nhộn nhịp quá nhỉ? Các bác ai có link tải cracknocd của GTA: Vice City thì cho tui với! Tui chơi xong trò này lâu rồi, bây giờ chán quá nên chép vào chơi lại. Tui lên mạng tìm cracknocd nhưng cái bài viết hồi trước của ông Captain Jack đâu rùi ý! Bác nào rủ lòng thương chỉ hộ link tải ceacknocd xuống nhá!
Ái dà hình như cái dụ này này mod Jacky chun nói gòi mà ,nếu bác cần kiếm dòng dòng wanh mấy cái topic có owner là Jacky Chun đoá rùi vô ông có cho cái link đoá ,còn nếu mà bác lười thì vô www.gameburnworld.com ==>chọn mục game fixes rùi tự kiếm ,Còn về mod Gta thì vô trong topic Mod cho gta vice city đoá ,nằm ngay ở phía trên của box đóa

Mankichi Togawa
15-02-2004, 12:51
__Thế có ai biết mấy bài rock trong gta ko có thể post lên cho mình biết ko , mình muốn down về mà ko biết tên bài , biết mỗi 1 bài là come on feel the noise của quite rios :)

tangkien
16-02-2004, 05:00
OK..ok ... everybody listen to me....8)

Đầu tiên xin trả lời tommy về cái link.... Đó là về vụ SVVN du học ở Ukraina bị SV bên đó đánh, sự việc nghiêm trọng lắm, có cả CS vào cuộc.... Thông tin chi tiết mọi người nên vào đó mà đọc, chia sẻ với đồng bào 1 chút đi.......

Còn đĩa thì tui làm sao mà free được, tiền đĩa không cũng mất 6000Đ roài, thêm vận chuyển nữa..... Hehe, tui đã lấy rẻ rồi đó, sau này mà hối là không kịp đâu......8) Tui cũng không muốn nổi tiếng như vậy đâu....8)

Còn mấy cái nhà bạn không mua được là do chưa chơi đến NV quy định.... Tôi nghĩ là phải chơi đến lúc nào đó thì mới được mua nhà xịn, lúc đầu chỉ mua được garage thôi.....8) Hehe... tôi mới chơi được có 6 NV chính + 10 cái Rampage, 6 Hidden Package ( sao cái này khó tìm vậy nè )...... Giờ trong túi có khoảng 10 nghìn, đợi kha khá thì mua hẳn nhà xịn......8)
thế hả ở dưới UKraina svvn bị đánh à thông tin ở đâu vậy.

Mankichi Togawa
16-02-2004, 09:10
Vụ svvn bị đánh lâu roài , năm ngoái có bài post tường thuật , ko chỉ có svvn bị đánh mà cả sv các nước khác nữa

GCN[vn]
20-02-2004, 15:58
SAo cái trò hay như thế này mà ko ai đến chơi nhỉ
mà ko bàn đến chính trị nha :))

Amidas
20-02-2004, 17:54
']SAo cái trò hay như thế này mà ko ai đến chơi nhỉ

Ủa kinh nhể <--- bác cũng chơi GTA cơ à <--- kinh thiệt công nhận bác nào mà chơi GTA post bài trong GVn khác hẳn ^^ .

Mankichi Togawa
21-02-2004, 08:33
']SAo cái trò hay như thế này mà ko ai đến chơi nhỉ

___Vào box này mà ko ai chơi thì vào làm j` , tôi cũng là người ít chơi action , nhưng cũng phá đảo roài , nói chung chơi trò này thư giãn là chính thôi :D

GUITARFRET89VN
26-02-2004, 11:56
CÓ AI BIẾT MÃ '' MONEY '' TRÒ VICE CITY KHÔNG VẬY !

tommyvicecity
28-02-2004, 18:33
trò này không có mã " MONEY " như bác đã hỏi. Nhưng bác hãy dùng GAME HACK hay ART MONEY cũng được nhưng như vậy thì không hay cho lắm.

Amidas
28-02-2004, 18:37
trò này không có mã " MONEY " như bác đã hỏi. Nhưng bác hãy dùng GAME HACK hay ART MONEY cũng được nhưng như vậy thì không hay cho lắm.

Thực ra tiền trong GTa cũng không phải là khó kiếm <--- với cả tiền trong Vice city cũng chỉ dùng được trong 1 thời điểm thôi còn sau khi ......... thì chỉ có vứt đi chứ chả làm gì cả ^^ .

stonecold87
29-02-2004, 07:51
sao lại vứt là thế nào phải để dành còn mua các nhiệm vụ khác nữa chứ hay thỉnh thoảng lôi em nào đó vào bụi rậm :D :D có phải là mất thêm tiền ko tốt hơn là có càng nhiều tiền càng tốt

Amidas
29-02-2004, 08:11
sao lại vứt là thế nào phải để dành còn mua các nhiệm vụ khác nữa chứ hay thỉnh thoảng lôi em nào đó vào bụi rậm :D :D có phải là mất thêm tiền ko tốt hơn là có càng nhiều tiền càng tốt

Chả vứt đi chứ để làm gì ........ con chuyện đưa các em vô bụi dậm :)) ......... xong việc rút khẩu 21 ra hoặc súng côn cũng được <--- nhắm vào mông em ý bắn ........... POM ........ xong tiền lại tòi ra :)) .Huề vốn mà máu lại tăng :)) .

Bamboo_1988
29-02-2004, 16:10
Mấy huynh làm ơn chỉ cho em mánh để qua misson cướp chiếc xe tăng??? Bị kill hết mấy lần rồi >_<

Bamboo_1988
29-02-2004, 16:11
À quên, còn mấy cái Secret Package để làm cái gì vậy??? Mới lụm được có 3 cái hà...

chimcanhcuthuydiet
01-03-2004, 00:11
Mấy huynh làm ơn chỉ cho em mánh để qua misson cướp chiếc xe tăng??? Bị kill hết mấy lần rồi >_<
bác ơi bác bị bọn quân đội nó kill hả ,tốt nhất là bác dùng súng máy 6 nòng xử bọn nó đi là xong chứ giè ,rùi sau đó cướp cái xe tăng lái vô gara
Còn việc lái xe tăng thì tui nghĩ bác không có khó khăn gì chớ ??? xe cảnh sát dí theo có mà boom

Arucard
01-03-2004, 01:20
tưởng sao chỉ người ta chơi cheat !

cái này làm lâu òi không nhớ làm ! hình như tui làm có lần đầu tiên là được gòi mà !

hình như : chạy lại gần xe tăng , đứng trước mũi xe tăng bắn thằng lái cho nó rớt ra --> xong ! dọt cho lẹ !

có thể là không cần bắn thằng lái , chạy lại mở cửa ra lọt dzô xe --> xong ! chủ yếu là khéo thôi !

p/s : chơi qua lâu lắm gòi ,không biết đúng không !

Amidas
01-03-2004, 18:26
Cướp thế quái nào chả được miễn là có xe tăng nhưng mà nếu bạn thích nhẹ nhàng thì bọn nó có nghỉ giữa đường ở một tiệm ăn nhanh đó <--- bạn cứ bám theo nó đến khi nào bọn nó nghỉ vào ăn nhanh thì nhẩy lên cướp lun :)) ............ hú uuuuuuuuuuu .

Rickblood
01-03-2004, 20:04
package để lấy đồ chơi ,Vd 10 cái cho áo giáp ,100 cái cho xe tăng hay máy bay apache...ko nhớ

BOYVT
02-03-2004, 15:29
mấy bác cho hỏi với : cái màn mà mình có khoảng 2 phút để thực hiện nv chaosmetter làm sao vậy ,mãi chẳng wa được ->phát khùng

BOYVT
02-03-2004, 15:30
với lại mấy cái package lấy ở đâu vậy ???!!

tommyvicecity
02-03-2004, 18:07
mấy cái package muốn lấy hết thì bác phải có bản đồ, lên mạng down về.
còn NV bác hỏi thì phải làm náo loạn thành phố, bác mua càng nhiều đạn, áo giáp...rồi nhận nhiệm vụ. Gặp xe phơ xe, gặp người phơ người, police đến càng tốt, cứ phơ thoải mái, phơ cả chiếc trực thăng nhé, sẽ hoàn thành mau lắm đấy.

Amidas
02-03-2004, 18:20
Nhiệm vụ đó phá thành phố cách nhanh nhất <--- dùng xe tăng , cách nhanh nhì bạn mua thật nhiều bom lên toà nhà cao nhất cứ thế vứt xuống ^^ <---- sao lên ầm ầm ............ chúc may mắn .

Mankichi Togawa
08-03-2004, 09:49
___Sao chả ai chả lời câu hỏi của tôi à , mấy bài rock trong vice city là mấy bài nào vậy , tôi biết mỗi bài come on feel the noise trong đó thôi

So_No_Mi
08-03-2004, 20:03
Nè làm sao để qua tầng được trong Vice city?Có ai biết không?

JinLeonhart
09-03-2004, 13:50
Nè ở đây có ai tán được mấy em công chức chưa
( không phải "cave") Tiện xin hỏi khi tán được mấy em cave rồi thì làm thế nào để nó lên xe mình vậy? Tôi thử hết cách rồi ==> không được:( đâu có như mấy em kia tán xong nó nhảy luôn lên xe:)

Amidas
09-03-2004, 19:07
Ủa bạn bảo bạn cưa được nó mà nó không leo lên xe <---- như vậy là nó chưa đổ đâu <--- bạn phải ve nó đến khi nào nó lên xe như vậy mới gọi là cưa chứ :)) .

ÂmDươngQuáiKhách
14-03-2004, 21:16
___Lại vẫn chả ai trả lời câu hỏi của mankichi à , để cậu bé hỏi mãi thế :) Chẵng lẽ trong box này mà ko ai biết à

leminhnhathuy
15-03-2004, 10:27
Nè các bác, cảd màn hình của tui khá mạnh(vừa đủ để chơi) vậy mà lại không chơi được GTA3 Vice City vậy, có bác nào chỉ giùm được không

JinLeonhart
15-03-2004, 15:22
Nè các bác, cảd màn hình của tui khá mạnh(vừa đủ để chơi) vậy mà lại không chơi được GTA3 Vice City vậy, có bác nào chỉ giùm được không

Ui tròi, un phải nói rõ cảd của mình thuộc hàng nào chứ GTA 3 kén card lém. như toi đây nè , muốn chơi GTA III mà phải bỏ cả tiền dành dụm bao nhiêu năm là thêm để mua bộ PS2 ==> đúng là gamer đã nghèo nay còn nghèo hơn. eeeeeect.

ÂmDươngQuáiKhách
15-03-2004, 18:20
___Sao lạ nhỉ , gta vice city chơi được thì gta 3 phải chơi được chứ , gta vice city đòi hỏi card màn hình 128mb . Nhà tôi 64mb còn chơi được nữa là . Mà chơi cái vice city rồi thì cần gì chơi gta 3 , nó là cái phát triển của gta 3 mà , mà gta 3 chỉ bó hẹp trong thành phố chứ ko ra ngoài thành phố khác như vice city

quy-cao
15-03-2004, 18:29
bác nói vậy là sai bét nhè luôn GtaIII có tới tận 3 đảo lận(trong vice chỉ có 2 thôi) X( X( X(

ÂmDươngQuáiKhách
17-03-2004, 11:34
___Sorry tại chưa chơi gta 3 mà mới nghe thằng bạn kể , chắc nó bốc phét , nhưng chắc chắn là gta 3 ít nhiệm vụ hơn vice city chứ

phieudunhan
19-03-2004, 14:45
ngoại trừ nhiệm vụ lái trực thăng thì các nhiệm vụ khác thì không thành vấn đề
có ai có cách nào điều khiển máy bay trực thăng dễ dễ 1 chút không?
tôi đi hoài mà không sao qua được ?
[-o<

JinLeonhart
20-03-2004, 17:23
ah, mấy un biết chỗ cái Tank ở đâu không vậy. Mấy lần trước muốn kiếm tank toàn phải đánh cảnh sât cảnh xiếc lên tận 6 sao mới có xe tăng đẻ sài. kiếm được cũng không khó lém nhưng hơi lâu.
+ không nhàm thì mấy lần trước có un nào bảo là ở chỗ quân đội toi tìm ròi. Chỉ thấy mấy cái Hidden park age
(cảm ơn hén) còn ngoài ra chẳng có cài rì. tức điên lên "lỡ' tay chém bay đầu ang bộ đội thế là lại phải chạy toé khói>>>>về tới nhà thì vừa kịp 0/150 11/150 máu. hic. hic may cho 45000$ vừa kiếm.
Hi mấy un đừng xúi dại vậy "các anh nỡ lòng nào" .eeeeect.

phieudunhan
20-03-2004, 17:32
ah, mấy un biết chỗ cái Tank ở đâu không vậy. Mấy lần trước muốn kiếm tank toàn phải đánh cảnh sât cảnh xiếc lên tận 6 sao mới có xe tăng đẻ sài. kiếm được cũng không khó lém nhưng hơi lâu.
+ không nhàm thì mấy lần trước có un nào bảo là ở chỗ quân đội toi tìm ròi. Chỉ thấy mấy cái Hidden park age
(cảm ơn hén) còn ngoài ra chẳng có cài rì. tức điên lên "lỡ' tay chém bay đầu ang bộ đội thế là lại phải chạy toé khói>>>>về tới nhà thì vừa kịp 0/150 11/150 máu. hic. hic may cho 45000$ vừa kiếm.
Hi mấy un đừng xúi dại vậy "các anh nỡ lòng nào" .eeeeect.
hi!
mún kiếm xe tăng hả dễ wa' khi you qua thành phố mới(thành phố mà có cảng khi làm nhiệm vụ cướp cano đó) nó nằm trong gara cũ ở ngay mặt đường luôn...
xin báo trước đến khi u làm nhiệm vụ xe tăng sẽ có quân đội khá là nhiều đấy và nhiệm vụ này cũng hơi lâu chúc u thành công

phieudunhan
20-03-2004, 17:50
hi!
mún kiếm xe tăng hả dễ wa' khi you qua thành phố mới(thành phố mà có cảng khi làm nhiệm vụ cướp cano đó) nó nằm trong gara cũ ở ngay mặt đường luôn...
xin báo trước đến khi u làm nhiệm vụ xe tăng sẽ có quân đội khá là nhiều đấy và nhiệm vụ này cũng hơi lâu chúc u thành công
a` mà bây giờ mới chợt nhớ ra là nhiệm vụ xe tăng này tôi đã làm rất lâu rồi cũng dễ lắm còn nếu mún dùng xe tăng ngay thì nhập code này : panzer
bắn xe tăng rất đã,dzui lên nha bạnt

Amidas
20-03-2004, 18:20
Nhiệm vụ cướp xe tăng dễ không chứ có khó đâu :)).
Chơi xe tăng riết cũng chán <--- nhưng mà lúc mà đang bực tức lôi nó ra tàn phá thành phố thì nhất :))....... đã tay đã mắt ...... cứ bùm bùm hoài :)).

JinLeonhart
21-03-2004, 15:28
Mấy un có nhầm không vậy toi hỏi có nơi nào có xe tăng không!!!! Tôi có hởi làm nhiệm vụ xe tank như thế nào đâu(có khi tôi còn phá băng trước khi un chơi đó vì toi chơi trên PS2 mờ).
Tôi hỏi lại vậy: <<<<<>>>>>>>
+Địa điểm có xe tank ở chỗ nào?(không sử dụng mã, không wa' lâu, muốn kiếm là kiếm được ngay) It's not to hard for you, OK?

hOt-dOg
22-03-2004, 01:37
Tự hỏi tao sao h mà mấy bác vẫn lăng tăng về Vice city nhỉ.. chơi riết chán lắm rồi.. h chỉ mong bản mới ra thôi.. hic hic ko biet bao h mới có GTA: San Andreas cho PC nhỉ.. mỏi mòn con mắt

chithanh84
26-03-2004, 19:27
có ai chơi xong nhiệm vụ THE DRIVER trong maibu club chưa vậy, mình chơi cả trăm lần mà không wa được. Ai chơi xong có kinh nghiệm chỉ cho mình với nha.
Với lại mình cần cheat code của Vice city trên pc, ai có giúp mình nha
Thank!

Amidas
26-03-2004, 19:58
Với lại mình cần cheat code của Vice city trên pc, ai có giúp mình nha
Thank!

MIAMITRAFFIC - Lái xe giỏi
NUTTERTOOLS - Lấy tất cả vũ khí hạng nặng
THUGSTOOLS - Lấy tất cả vũ khí hạng nhẹ
PROFESSIONALTOOLS - Lấy tất cả vũ khí hạng trung bình
IWANTITPAINTEDBLACK - Phương tiện giao thông màu đen
AHAIRDRESSERSCAR - Phương tiện giao thông màu hồng
GREENLIGHT - Đèn giao thông xanh hết
BIGBANG - Làm nổ phương tiện giao thông
SEAWAYS - Phương tiện giao thông có thể đi trên nước ( kể cả trực thăng )
COMEFLYWITHME - Mọi phương tiện 4 bánh có thể bay
STILLLIKEDRESSINGUP - Thay quần áo
ICANTTAKEITANYMORE - Mang theo nhiều vũ khí nữa
LEAVEMEALONE - Bỏ sao
ABITDRIEG - Mây đen
CANTSEEATHING - Tạo sương mù ( nhìn mọi thứ cứ chẳng thấy cái wé gì )
PRECIOUSPROTECTION - Đầy giáp
ASPIRINE - Đầy máu
CHICKSWITHGUNS - Phụ nữ mặc áo tắm mang súng ( bắn nhau ác lém )
PROGRAMMER - Tommy có tay và chân giống phụ nữ
FANNYMAGNET - Pê đê và đàn bà đi theo Tommy
APLEASANTDAY - Mây trong và sáng hơn
ONSPEED - Làm cho tất cả hoạt động nhanh hơn
BOOOOOORING - Làm cho tất cả hoạt động chậm hơn
DEEPFRIEDMARSBARS - Tommy béo hơn
CERTAINDEATH - Hút thuốc
WHEELSAREALLINEED - Bánh ô tô tàng hình
OURGODGIVENRIGHTTOBEARARMS - Dân mang súng
HOPINGIRL - Dân cướp xe bạn
NOBODYLIKESME - Dân ghét Tommy
FIGHTFIGHTFIGHT - Dân đánh nhau ( giống nổi loạn á )
GRIPISEVERYTHING - Kết thúc trò chơi
LOOKLIKEHILARY - Chơi bằng character Hilary King
MYSONISALAWYER - Chơi bằng character Ken Rosenberg
LOOKLIKELANCE - Chơi bằng character Lance Vance
WELOVEOURDICK - Chơi bằng character Dick
ROCKANDROLLMAN - Chơi bằng character Jezz Torent
FOXYLITTLETHING - Chơi bằng character Mercedes
ONEARMEDBANDIT - Chơi bằng character Phil Cassidy
CHEATSHAVEBEENCRACKED - Chơi bằng character Ricardo Diaz
IDONTHAVETHEMONEYSONNY - Chơi bằng character Sonny Forelli
YOUWONTTAKEMEALIVE - Cộng sao
CHASESTAT - Hiển thị công an ( khi 2 sao trở lên )
TRAVELINSTYLE - Lấy xe dã ngoại
GETTHEREQUICKLY - Lấy xe đua trung bình
BETTERTHANWALKING - Lấy xe thường
GETTHEREVERYFASTINDEED - Lấy xe đua thượng hạng
GETTHEREAMAZINGLYFAST - Lấy xe đua tốt
PANZER - Lấy xe tăng ( bắn oành oành )
THELASTRIDE - Lấy xe cổ điển
GETTHEREFAST - Lấy xe đua hạng thường
RUBBISHCAR - Lấy xe tiến sĩ
ROCKANDROLLCAR - Lấy xe kiểu rock & roll
LIFEISPASSINGMEBY - Thời gian trôi nhanh hơn
LOADSOFLITTLETHINGS - Ô tô thể thao bánh to
CATSANDDOGS - Chỉnh mưa
ALOVELYDAY - Thời tiết đẹp

Thang CT
27-03-2004, 08:18
to jinleonheart :muốn có tank thì phải chịu khó thôi ,trong vice chẳng có chỗ nào có tank đậu sẵn đâu trừ khi tìm ra 90 cái hidden package ,thì tank sẽ hiện ra ở trại quân đội,hoặc là quậy cho lên 6 sao thôi.( với 100 hidden package you sẽ có trực thăng huntẻ ,cực đã )
to chi thanh :dễ nhất là trước khi vào nhận nv ,you cầm sẵn khẩu súng nhắm ,lúc vừa bắt đầu đua ,ra khỏi xe phơ bể bánh xe nó ,thế là OK

Amidas
27-03-2004, 15:10
dễ nhất là trước khi vào nhận nv ,you cầm sẵn khẩu súng nhắm ,lúc vừa bắt đầu đua ,ra khỏi xe phơ bể bánh xe nó ,thế là OK

Choài dễ hơn đánh xừ lệnh vào cho nhanh <----- con xe tăng rơi cái bùm bác nhẩy lên mà đi kekeke .......... làm kẻ huỷ diệt của cả thành phố lun ....... bác bao giờ nát lòng súng xe tăng thì thôi hehe ..........

JinLeonhart
27-03-2004, 17:16
Thế mấy un có biết cách nhắm bắn của Hunter không. toi đoán phải có cách nhắm bắn chứ bắn chỉ dùng key khó wa'. Ai chỉ dùm Đa Tạ.eeeeeetc.

Thang CT
27-03-2004, 18:23
to amidas :bác lộn rồi đó ,phần bác trích là tui trả lời cho chithanh cái nv đua xe với Hilary ở malibu club chứ bộ ,còn chuyện xe tank là chơi k0 xài mã mà , panzer ai k0 biết ?
to jin leonheart :hunter k0 nhắm được đâu ,trừ cây súng máy có tự động ngắm thôi ,khỏi đa tạ

quy-cao
27-03-2004, 18:57
khẩu súng trên huntẻ là tuỳ khả năng của mỗi người canh sao cho thật chính xác thôi chứ không cách nào ngắm được đâu X( X( X(

zazxxxlh
27-03-2004, 21:13
tui lấy được chiếc hunter nhưng khi đặt vào bãi chạy xuống chạy lên thì mất, sao kỳ dzậy.

Bamboo_1988
28-03-2004, 09:02
Cho mình hỏi tí, làm sao để chôm bộ đồ của mấy thằng police??? Thử dụ nó vô gara thì không lấy được, còn bị nó pang cho mấy phát ngủm luôn.

JinLeonhart
28-03-2004, 17:21
Cho mình hỏi tí, làm sao để chôm bộ đồ của mấy thằng police??? Thử dụ nó vô gara thì không lấy được, còn bị nó pang cho mấy phát ngủm luôn.
Lấy mấy bộ đồ cảnh sát thì un làm xong cái nhiệm vụ"phá kính" gòi mua Calibu club sau đó tới đồn cảnh sát, vào trong rẽ trái thì thấy chiếc áo cảnh sát thôi.

lonelydragonandme
30-03-2004, 07:12
Các bạn cho tôi hỏi 1 câu xưa như trái đất.tôi muốn cài đặt GTA:Vice City.Vậy tôi có cần phải cài đĩa GTA 3 trước không?mong các bạn giúp cho.Cám ơn nhiều

lonelydragonandme
30-03-2004, 07:58
Hay là có bác nào ở Hà Nội thì chỉ tui chỗ mua đĩa tốt với.2.3 chỗ ấy các bác ạ cho tiện đường đi.CÁM ƠN CÁC BÁC NHIỀU NHE

Linh moi
30-03-2004, 23:10
Vice City là bản độc lập., không phải là bản mở rộng, cho nện mình cũng chảnng cần mua dĩa GTA 3 làm gi, tốn tiền

chimcanhcuthuydiet
31-03-2004, 15:23
Alô các bá cho em hỏi cái nì ,thằng bạn nó mới chơi Gta vice city(em giới thiêu cho nó chứ đâu),mà nó mới chơi nó kêu nó kiếm thấy chiếc xe đặc nhiệm gì đoá ,mà khi đi mình hụ còi thì mấy xe bên đường nó dạt ra hai bên hết ah ,em chơi lâu hơn nó mà lại không biết===>thế có tức không cơ chứ huhuhu ,chỉ em dzới ,không biết đó có phải là cái xe thùng để chở tội phạm của cảnh sát không ,tại vì em cũng chưa thử hụ còi nữa

stonecold87
31-03-2004, 22:43
xe cảnh sát cũng hú còi được mà ông ấn H đó
xe trên đường sẽ dạt sang 2 bên cho ông đi
cứ thử mà xem

chimcanhcuthuydiet
02-04-2004, 23:41
Thế nào là IMG Tools ,nói cho em biết 1 chút khái niệm về nó đi ,em chằng biết mục đích nó là gì cà ===>không biết xài luôn .Em có load một cái skin xành cho tài xế taxi về máy ,bây giờ muốn cấy vào game thì như thế nào đây ,cái skin đóa dành cho Taxi driver thay vì là thằng tài xế thì thay bằng con nhỏ con gái không có mặc đồ gì hết kekekeke ,làm sao làm đây ,các huynh thử load về xem rùi chỉ em làm
Em đề cái link đó trong Topic "Có ai có save game khong cho xin" gì đoá mừh ,lện coi nhé ,khi vô web rùi thì click vô mục skiny bên phía tay phải màn hình rùi load skin về ,còn skin thằng tommy thì em biết làm gòi

Bamboo_1988
10-04-2004, 08:24
Cho mình hỏi, tại sao hoàn thành nhiệm vụ đua xe hơi ở Malibu Club thì bị đứng máy, mà kì lạ là chỉ đua thắng mới bị còn thua thì hổng sao???

chimcanhcuthuydiet
10-04-2004, 08:49
Bác về xe lại cái phần mềm đi lở nó bị hư gì thì sao ,còn không thì bác cứ đi ra mua cái đĩa mới là được chứ gì nữa
Ah có ai trả lời lời giúp IMG tool là cái gì không sao mà không có ai trả lời hết vậy .............

Bamboo_1988
10-04-2004, 09:00
Không phải một mình tui bị, 3 thằng bạn của tui cũng bị y chang dzậy.:(

Bamboo_1988
10-04-2004, 09:02
À quên, cho mình hỏi là tìm chiếc Esperanto ở đâu dzậy? Tìm lòi con mắt cũng hông thấy đâu hết...

chimcanhcuthuydiet
10-04-2004, 09:04
CHoài ,ram của bác bao nhiêm MB vậy và card màn hỉnh nữa là bao nhiêu MB ,tối thiểu là 128 MB Ram ,bác có chỉnh sửa mod gì không vậy ,còn nữa vô cái readme đọc xem nó hỗ trợ cho loại card màn hỉnh nảo ,còn nếu không được nữa thì chắc là có vấn đề về card màn hình rồi , lên trên tommti system down load cái phần hỗ trợ card màn hình về để nó sửa lỗi cho

JinLeonhart
10-04-2004, 14:50
CHoài ,ram của bác bao nhiêm MB vậy và card màn hỉnh nữa là bao nhiêu MB ,tối thiểu là 128 MB Ram ,bác có chỉnh sửa mod gì không vậy ,còn nữa vô cái readme đọc xem nó hỗ trợ cho loại card màn hỉnh nảo ,còn nếu không được nữa thì chắc là có vấn đề về card màn hình rồi , lên trên tommti system down load cái phần hỗ trợ card màn hình về để nó sửa lỗi cho
He he. Cần gì cái card "xịn" thế máy toi có 32MB(TNT2 nữa chứ) mà vẫn phá băng như thường. Đây là "ViCe CyTi" chứ có phải GTA 3 đâu mà kén card thế.eeeeeeect

okido
11-04-2004, 18:40
maý của tui card có 16mb mà vẫn chơi vice city ngon.Mà cho tui hỏi ở nhiệm vụ V làm sao để giết sạch bọn ở trong căn nhà vì chúng rất đông mà đi tới đó xa quá(lúc này đã giết xong thằng chùm thứ nhất thì phải và đã chiếm dược nhà của nó).

doumyouji
12-04-2004, 10:42
to okido: nhiệm vụ gì bác fải ghi tên của nó ra chứ,còn bằng ko cũng fải nói nó đi tới chổ nào để làm nv chứ bác nói vậy làm sao biết để mà chỉ bác chứ

doumyouji
12-04-2004, 10:44
các bác chỉ em cách đem mấy cái hình lên đằng sau bài viết với,em chả biết gì cả,mong các bác chỉ giáo

counterstrike
17-04-2004, 13:52
Có ai biết cách làm sao lấy dc chiếc trực thăng wân đội mà như các bác trong này nói không?
Tui nghe nhiều người nói rằng lấy đủ 100 cái Hidden mới thất dc nó
Nhưng mà trong nì nhìu chổ wé biết kiếm đâu ra chổ giấu các Hidden!
Hiện nay tui chỉ mới kiếm dc có 37 cái thôi hà!
Các U có thể chỉ chổ giùm tui dc không
--------------------------------------------------------------------------
Còn 1 cái nữa:
-Tui đang đi tới chổ fát báo trên máy bay did dodo (cái máy bay vừa bay dc vừa lội nước dc)
-Tui lái hoài mà vẫn bị rớt! Làm sao để bay cao dc :-/

counterstrike
17-04-2004, 13:55
:x
các bác chỉ em cách đem mấy cái hình lên đằng sau bài viết với,em chả biết gì cả,mong các bác chỉ giáo
Dể thui!
bạn chỉ cần vào fần lý lịch
Làm theo các bước sau:
1/Vào fần lý lịch
2/chổ fần chử ký của bạn:
bạn đánh "Web chứa hình của bạn"
3/sau đó nhấn OK!
--------------------------------------------------------------------------
Thế là hoàn tất xong cái hình he he ! B-) B-)
-------------------------------------
Níu các bước trên vẩn không làm cho bạn hiểu!
Bạn có thể vào Mục Lính Mới để xem! >:-D<

doumyouji
17-04-2004, 19:12
thank bác counterstriker,bác đã giúp tôi,nay tôi giúp lại bác
-----cái máy bay hunter đó dễ kiếm mà,bác chỉ cần làm giống tui thôi :hoàn thành 59% game,hidden lấy được 78/100 cái,nhiệm vụ bắt cướp thì làm tới level 40,unique stuns thì làm được 6/36,rampage thì 7/35,còn các nv giao pizza,cứu thương,cứu hoả...thì chưa làm gì hết,bác cứ làm vậy rồi đi vô căn cứ quân đội,chiếc hunter nó nằm ở đằng sau gần mấy cái lều vải đó
-----nhiệm vụ dildo dodo thì hơi khó làm,bác nên làm mấy cái nv ở trong thành phố trước để sau này có bị rớt thì đỡ tức hơn làm gần hết mà bị rớt máy bay,bác nhấn nút số 6 để bay lên,khi lên rồi thì kết hợp với số 9 để điều khiển,bác chơi nhiều sẽ quen tay hà,mà fải lưu ý nhiên liệu nha
----->>chúc bác thành công >:-D<

doumyouji
17-04-2004, 19:19
thank bác counterstriker,bác đã giúp tôi,nay tôi giúp lại bác
-----cái máy bay hunter đó dễ kiếm mà,bác chỉ cần làm giống tui thôi :hoàn thành 59% game,hidden lấy được 78/100 cái,nhiệm vụ bắt cướp thì làm tới level 40,unique stuns thì làm được 6/36,rampage thì 7/35,còn các nv giao pizza,cứu thương,cứu hoả...thì chưa làm gì hết,bác cứ làm vậy rồi đi vô căn cứ quân đội,chiếc hunter nó nằm ở đằng sau gần mấy cái lều vải đó
-----nhiệm vụ dildo dodo thì hơi khó làm,bác nên làm mấy cái nv ở trong thành phố trước để sau này có bị rớt thì đỡ tức hơn làm gần hết mà bị rớt máy bay,bác nhấn nút số 6 để bay lên,khi lên rồi thì kết hợp với số 9 để điều khiển,bác chơi nhiều sẽ quen tay hà,mà fải lưu ý nhiên liệu nha
----->>chúc bác thành công >:-D<

zazxxxlh
17-04-2004, 23:12
cho hỏi tí làm sao để tăng máu và giáp lên 200???

chimcanhcuthuydiet
18-04-2004, 00:53
tui chỉ thấy có tăng máu và giáp lên 150 thui còn 200 chắc tụi nó xài mod đoá..

doumyouji
19-04-2004, 08:28
làm gì có cái vụ máu và giáp lên tới 200,lên tới 150 là hết đát rồi cha nội,còn nếu có chắc mấy đứa đó nó chơi ăn gian đó

khanh_trang
20-04-2004, 11:35
Tui muốn hỏi về cái nhiệm vụ ở sân bay một tí nhe , tui cũng chẳng nhớ tên nhiệm vụ đó lắm , mà nhiệm vụ đó nó cho một khẩu súng ngắm để làm gì cái con mụ ở trên tâng ý , tui bắn chết nó thì thua luôn rùi .

Knight!
20-04-2004, 17:30
Trước tiên là bạn sẽ được nhận 1 khẩu súng ngắm , sau đó bạn hãy theo dõi 1 người đàn bà đi từ trên tầng xuống ( nhớ không được bắn bà ta ) . Bạn sẽ thấy bà ta gặp và nói chuyện với 1 người đàn ông . Chờ cho họ nói chuyện xong thì nhiệm vụ của bạn là phải thủ tiêu người đàn ông đó . Trong thời gian này trên màn hình sẽ có 1 thanh màu xanh xuất hiện , nghĩa là bạn có thể đến gần họ để dễ hành động hơn , nhưng chú ý là không được để cái thanh đó đầy . Giết xong ông ta thì bạn phải lấy 1 cái túi từ người ông ta rơi ra , sau đó thì mang cái túi đó tới nhà bán vũ khí ở gần downtown .

killerbaby
20-04-2004, 17:48
cả nhà đang noi đến đoạn noà của game grand thèt auto vice city rồi tôi vô với

MaDan
22-04-2004, 15:11
nếu bạn muốn cất xe thì phải mua nhà nào có gara ý

Nguoi_Khach_La
25-04-2004, 09:58
Cho mình hỏi tý về vấn đề music trong GTA III vice city làm thế nào để cho ca nhạc vào trò chơi được vậy ? mình copy những bài hát vào mục mp3 nhưng không nghe được ? ai biết chỉ cho mình với cảm ơn nhiều !

Nguoi_Khach_La
25-04-2004, 20:40
Cho mình hỏi tý về dùng mod trong GTA III vice city với làm như thế nào vậy hả anh em fan GTA III ? có thể hướng dẫn cho mình 1 tý không về cách làm đó !

Soujirou Kaneyoshi
26-04-2004, 17:57
mod trong Vice City là cái gì dzậy, sao tui ko biết nhỉ, à mà tui chơi GTA Vice City chứ có chơi GTA III đâu mà biết :))

Brocker T
27-04-2004, 18:34
Các bác cho em hái 2 nhiệm vụ với
+ Cái nhiệm vụ dïng máy bay đồ chơi để đặt bom toà nhà bên kia đường tui chẳng bít điều khiển máy bay như thế nào, kô tiến lên đưọc, mà chỉ sang trái, sang phải và đi lùi thôi
+ Cái nhiệm vụ lấy chiếc xuồng sao trong bản hướng dẫn bảo có khẩu súng ngắm mà tui tìm lòi mắt cũng kô thây

Thang CT
28-04-2004, 16:41
muốn cho nó tiến lên thì bấm phím số 9 bên cụm phím số ,nó sẽ chúi xuống và đi tới ,nhấn rồi buông ra rồi lại nhấn ,cứ thế là nó sẽ tiến lên thôi,còn số 6 là cho nó bay lùi lại,còn NV lấy xuồng có phải là "the fastest boat" k0 ?cái súng nhắm đó nằm trong cái mê cung kế bên nhà Diaz ,chạy vòng vòng tìm là có thôi ,mà gần chỗ lấy xuồng ,từ cửa rào đi qua trái bản đồ có cây súng phun lửa đó ,lụm nó mà xài ,còn 1 cây bazooka ở cái hồ bơi gần đó nữa ,đâu nhất thiết cần súng nhắm

misteryo
30-04-2004, 15:35
Các bác giúp em với...em mua được cái xưởng phim rồi. Chơi cái nhiệm vụ thứ hai ấy. Lái thuỷ phi cơ...em bó tay rồi. Thiệt tình không biết làm thế nào cho nó bay lên được nữa...cứ chạy vòng vòng để lấy ca-nô đi sướng hơn.
Mà làm thế nào để có nhiều tiền nhỉ. Nhiệm vụ cao lắm chỉ kiếm được khoảng 10.000$ là hết cỡ rồi. Làm thế nào mà mỗi ngày đều có 10.000 xài nhỉ. Bác nào biết thì giúp em với.

Brocker T
30-04-2004, 20:35
Các bác cho em hỏi nhiệm vụ Vice point làm như thế nào nhỉ?

doumyouji
01-05-2004, 19:39
to misteryo: bạn đã mua nhà Sunshine Auto chưa,nếu rồi thì bạn cứ hoàn thành cái list xe mà nó yêu cầu,sau đó lấy chiếc H.R mà đua xe,bỏ vốn 10.000 mà lấy 40.000,quá hời rồi
to Brocker T:bạn có thể tả sơ qua nv này phải đi tới đâu để làm nv thì mình mới giúp được,chứ mình phá băng trò này lâu rồi,mình nhớ ko rõ từng nv

Brocker T
01-05-2004, 20:02
Cái nhiệm vụ Vice Point
+Đầu tiên là tui phải đến quán bar Mailu gì đấy (kô nhớ tên) nhưng là chỗ mình hay vào ý
+Sau đó nó bảo mình lên chiếc tàu lớn ở KV mà thực hiện nhiệm vụ Fastest Boat ý để lấy 1 thứ nhưng mà bọn cảnh sát ở đó bắn kinh quá ô bít làm thế nào

doumyouji
02-05-2004, 14:38
òi ơi,cái nhiệm vụ gì mà lung ta lung tung vậy hả Brocker_T,để mình phân tích bài của bạn nha:
--có mấy cái quán bar mà u cũng không nhớ nổi tên,thiệt là...
--nhiệm vụ mà nó bảo mình đi lên con tàu lớn là nhiệm vụ thứ nhất ở xưởng in Print Work,làm gì có ở quán bar ??
--cái nhiệm vụ faster boat là ở ngôi nhà masion,đó lại là 1 nhiệm vụ khác nữa cơ
========>>>>bó tay,làm gì mà có nhiệm vụ nào quái đản đến thế===>>>tui có muốn chỉ u cũng không được (có hỉu gì đâu mà chỉ hả trời)====>>>lần sau bạn phải ghi rõ ràng ra chứ

Brocker T
02-05-2004, 21:35
đúng là cái nhiệm vụ ở Print Work đó. Lên cái tàu để khử cái thằng đó xong thì bị lên 2 sao cảnh sát vây kín tàu lun khó quá. Mà ở cái bàn dùng máy bay trực thăng đồ chơi đặt bom toà nhà có cách nào qua dễ dang kô vậy

stonecold87
03-05-2004, 17:39
cài bài trực thăng đặt bom đấy thì chỉ có cách là chơi nhiều
cho quen nút rồi hẵng chơi
tầm mấy chục lần là qua thôi hahha
:)

doumyouji
03-05-2004, 18:42
đây,mình sẽ chỉ cụ thể cho bạn:
--nv ở print work thì đầu tiên đến chỗ con tàu,đi lên trên mà giết thằng đó,sau khi giết thì bị 2 sao **,chả hề gì,kiếm cái xe chạy về xưởng in là xong nv,quá đơn giản..
--nv đặt bom thì nên bỏ ra 1 lần để đi dò các chỗ đặt bom,đường đi cho thông thạo rồi lần sau bạn đi thì sẽ dễ hơn,và quan trọng là bạn fải điều khiển nó tốt
--good luck >:-D<

Vip29388
04-05-2004, 11:35
Có ai tìm được 100 Hidden Pack ko?
Nếu có thì chỉ chỗ cho tui với. Tui mới tìm được có 86 cái thôi, còn mấy cái nữa mà tìm hoài ko ra...

Thang CT
04-05-2004, 18:06
muốn cho cái máy bay đó bay lên thì chạy 1 đoạn rồi ấn số 6 bên cụm phím số ,nó sẽ ngóc đầu lên =>bay,còn muốn có $ thì k0 có cách nào khác là phải làm các NV trong các căn nhà mình mua ,làm xong là có $ ngay ,chỉ việc xách xe chạy đi gom ,mỗi ngày có thể tới 50000$ ấy chứ ,mà NV mắc nhất tới 50000$ lận ,như là the bank job ,hoặc là cái NV luộc thằng Diaz đó .mà cái NV xưởng phim đó k0 nhất thiết phải làm ,k0 làm vẫn có NV cuối như thường

doumyouji
05-05-2004, 10:41
à há,lâu lắm rồi mới thấy bác ThangCT xuất hiện,bác đi đâu sao mà vắng mặt lâu quá vậy,làm golden_ghost tui chờ ông để mà 2 người đố nhau đó,bây giờ ông quay về rồi thì tốt quá
to Vip: tui đâu có cần fải lấy đến 100 cái mà vẫn có đó,bác thử qua mấy topic khác xem đi

Thang CT
08-05-2004, 14:12
hey golden,tui có đi đâu đâu ,chẳng qua là k0 lên thôi ,mà tại sao lại thay nick dzậy ??Còn cái dụ hunter thì thôi ,làm xong NV cuối cũng có ,k0 cần 100 hidden package ,k0 cần 100% game ,OK ?

doumyouji
08-05-2004, 18:22
từ bài của thangCT :hey golden,tui có đi đâu đâu ,chẳng qua là k0 lên thôi ,mà tại sao lại thay nick dzậy ??
@tui thay nick vì tui ko thích nick kia nữa,mà golden và doum đêu là 1 thui,có gì khác nhau đâu

em_tin
08-05-2004, 22:06
Làm thế nào để đổi skin vậy các bác

chimcanhcuthuydiet
08-05-2004, 23:53
bác lên web down cái skin về rồi chép cái skin đó vô thư mục skin trong thư mục chính của gta khi chạy game vô option chọn skin rùi oki...

doumyouji
09-05-2004, 09:42
à mà bác chimcanhcuthuydiet được thả rùi à,bác lên đài ngồi có vui ko,ở trển có mát ko...cho chừa cái tật câu 5MP bị tui tố cáo lên admin :P

em_tin
09-05-2004, 11:29
Web của GTA3:Vice City là gì vậy bác, em có biết nó ở đâu đâu mà đòi down về

doumyouji
09-05-2004, 15:50
tu bai cua em tin:Web của GTA3:Vice City là gì vậy bác, em có biết nó ở đâu đâu mà đòi down về
@thì u qua bên topic skin mà coi cái địa chỉ đi,không ai rảnh hơi ngồi mà kiếm lại dùm u đâu,tự kiếm đi

em_tin
09-05-2004, 22:01
Mình vừa down một mớ car về nhưng không biết làm sao xài cả, các bác giúp được kg

sb_tuyet
10-05-2004, 05:04
cai nhiệm vụ lái xe taxi la sao vậy tôi lái xe đi đón VIP đõ xe vào chấm sáng màu hồng rồi nhưng mà nó có báo hiệu gì đó, đợi môtlục hết thời gian thế là gameover, còn bán kem sau khi ấn RShift xong thì làm gì nữa vậy

doumyouji
10-05-2004, 08:47
từ bài của sb tuyet:cai nhiệm vụ lái xe taxi la sao vậy tôi lái xe đi đón VIP đõ xe vào chấm sáng màu hồng rồi nhưng mà nó có báo hiệu gì đó, đợi môtlục hết thời gian thế là gameover, còn bán kem sau khi ấn RShift xong thì làm gì nữa vậy
@cái nv taxi đi ra chỗ điểm màu hồng,nhấn Shift bấm còi để khách ra,lúc đó sẽ có 1 xe khác đến đón ông khách ấy,bạn fải dí theo chiếc taxi đó,tông,cản đường....cho tới lúc chiếc xe kia bị hư thì ông khách sẽ sang xe bạn,bạn fải chở ông ta ra sân bay thật nhanh==>misson passed
@còn bán kem thì sau khi nhấn Shift,bạn đi ra ngoài đường,ngừng lại ở những chỗ đông nguời,nếu có các vị khách có mũi tên trên đầu thì bạn đứng yên để họ mua kem,bán được trên 55 cây là xong,mà fải cẩn thận bọn cớm,chúng sẽ bắt bạn bất cứ lúc nào đó,nếu chúng bắt được bạn thì ===>misson failed