PDA

View Full Version : CÁC MẸO CAO CẤP TRONG AOE_ROR ! CLICK NGAY !!!!!!!!!!

Trang : 1 2 3 4 [5] 6

lolo_vodich
17-12-2005, 20:00
ông nào có kinh nghiệm lên đời 3 nhanh chừng phút thứ 10 thì chỉ cho tôi cái, tôi đánh mãi mà chỉ lên sớm nhất là phút 13 thôi, nghe các bác nói kinh quá đi mất mà chẳng biết có bác nào nói thật hay không

acquy274
19-12-2005, 07:41
Dung ban xin cua ong Tuankoi ma choi
Va`o 1 cai an bigdaddy la song ngay ma`

nghiameo
02-01-2006, 13:45
toàn một lũ điên hahahahahahahahahahaha

huytoday2
03-01-2006, 11:40
anh em chỉ giỏi cãi nhau
thế có biết đánh chế qua mang hamachi ko
sao toi cai hamachi roi
tạo acount rồi
phòng rồi
cho bạn join vào
rồi làm mạng
thấy mạng rồi
mà ko join vào được là sao
anh em đừng cãi nhau nữa
bảo tôi được ko
cái mẹo nay cần biết đấy
thanks

huytoday2
03-01-2006, 11:46
anh em cho tôi hỏi 1 chút về hamachi được ko
::)
tôi đã làm đầy đủ thủ tục của hamachi
bạn tôi cung đã vào được phòng mà tôi tạo ra
tôi làm mạng đế chế rồi cho bạn join vào
nó thấy mạng tôi làm rồi
mà không join vào được
thế là bị lỗi gì
anh em cho tôi biết được ko

thanhk you very much

|Viruslove|
14-01-2006, 13:09
ông nào có kinh nghiệm lên đời 3 nhanh chừng phút thứ 10 thì chỉ cho tôi cái, tôi đánh mãi mà chỉ lên sớm nhất là phút 13 thôi, nghe các bác nói kinh quá đi mất mà chẳng biết có bác nào nói thật hay không
Khiếp quá, lên đời 3 phút thứ 10 thì po tay, hai lần lên đời mất hơn 4' còn lại hơn 5' thì đẻ được mấy thằng nông dân? Với số nông dân đó có đủ kiếm food lên đời ko? Tôi cũng chỉ lên đời 3 phút 13, thỉnh thoảng bản đồ đẹp thì nhanh hơn một chút chứ từ 13' với 10' là cả một đẳng cấp, po tay luôn :D

anh em cho tôi hỏi 1 chút về hamachi được ko
::)
tôi đã làm đầy đủ thủ tục của hamachi
bạn tôi cung đã vào được phòng mà tôi tạo ra
tôi làm mạng đế chế rồi cho bạn join vào
nó thấy mạng tôi làm rồi
mà không join vào được
thế là bị lỗi gì
anh em cho tôi biết được ko

thanhk you very much
Chưa gặp lỗi này, hình như nhiều ngừoi gặp thì phải, ai biết chỉ coi

cuopbiennn
18-01-2006, 22:09
Phút thứ 10 mà lên xong thì tôi chưa làm được nhưng mà phút thứ 9.10 ấn lên đời 3 thì tôi làm cả chục lần rồi. Điều kiện là quân đẹp ( Persian, Assy, shang), mỏ quả đầu đẹp, có chừng 2 con voi với một bãi hươu 7 con là đủ và phải dò được sớm. Và quan trọng nhất là tay phải nhanh và hợp lý. Đẻ 5 thằng dân đầu ăn mỏ quả, thằng thứ 6 dò đường tìm được voi or hươu thì xùa về nhà chính luôn. Voi thì cho 3 thằng ăn, hươu thì mỗi thằng một con cứ làm từ từ đừng giết hết hươu vội kẻo thiu. Sau khi bắt đầu ăn voi thì bớt dân mỏ quả,chỉ còn 3-4 thằng, cho 2-3 thằng chăt gỗ, còn lại đẻ ra bao nhiêu cho ăn thịt hết. Đến thằng thứ 18 thì đóng B S và lên đời luôn ( khoảng phút thứ 6 là đẹp). Lên xong đời 2 làm tiếp 2 cái B L và BM để lên đời 3 ( đừng tham ăn lương quá mà thiếu gỗ). Ấn lên đời rồi mới xây B G để ăn mỏ quả 2. Với kiểu đánh này chừng phút thứ 10.3o là lên đời xong. p11 là lạc đà sang nhà địch. :D Có lần tôi đã thịt 3 nhà liền đấy ( nhưng chỉ với gà thôi)
Đánh 4 vs 4 gặp cao thủ quẩy vẫn đứt. Phút thứ 10 là quẩy nó sang đầy nhà rùi. Nhất là nhà persian với roman thì phải biết. Vì vậy tốt nhất là đầu cánh cứ đánh quẩy đi. đẻ 16 dân thui. đừng cố làm gì cả.
Bác nào bảo ngựa thịt khó chống chứ em thấy dễ không ah, ngựa thịt sợ nhất nhà nào đánh đời 2, làm sao scout đánh được quẩy, cung T hay rìu chém chứ. Nếu bị đánh ngựa thịt bạn phải dừng lên đời ngay, kể cả đã lên 80 %. Lên xong cũng chỉ hết dân thui, lại hại cả nhà đồng đội. Bạn đẻ quẩy với cung trần ra kết hợp đập dân đảm bảo ngựa thịt chạy mất dép.

mankichi_hacker
19-01-2006, 10:03
chống Scout có j khó 150 đá làm cái chòi suất thêm 3 con cung T:D với đập dân scout có mà khóc:((

vodanhthieuhiep
19-01-2006, 10:50
toàn một lũ điên hahahahahahahahahahahaGiết nó đi mod :D :D sát sát.............

Briday
24-01-2006, 19:46
Hơ hơ.. Hôm trước đang xem có một thằng.. nó làm thế nào nhét được thằng cha Phù Thủy vào trong Giếng Thần (Gọi thế đi :D)... Rồi vàng nó tự tăng ầm ầm :-?. Chả hiểu nó làm kiểu gì?. Chưa thấy sách nào dậy cheat này... Lỗi AOE này làm thế nào đấy anh em ???

công chúa
30-01-2006, 16:27
cong nhan may ong noi dung that day

Dynamite
12-02-2006, 17:13
Chẳng nói đc câu gì ngoài câu đó hả Công Chúa. Trời mà sao women lại chơi AOE nhỉ, bạo lực wa' bạn ơi. Tui ko thích chơi game dàn trận mấy, tui chỉ thích game nhập vai thui nên bai bai diễn dàn AOE nha

laminhdao
11-03-2006, 22:07
Hi choi chien doi hunr co can phai chien doi II khong nhi ?
co ai co kinh nghiem nao chien hite thi chia se cho toi chut

cuopbiennn
22-03-2006, 13:24
Hitte đời 2 thì chịu. đời 3 xây tường nhanh đánh ngựa cung và pháo. đi đến đâu đổ đất đến đấy. đời bốn đánh horse, song mã pháo thần. Nói chung trừ đời tool hitte là loại quân rất mạnh và dễ đánh vì cái gì cũng có, cái gì cũng mạnh không cần bàn luận về nó nhiều.

công chúa
25-03-2006, 05:57
làm gì có chuyên nhét vào cái giếng vàng tăng ầm ầm ,chắc hack rồi
nguyenduyxyz:lamthanhthao

mankichi_hacker
25-03-2006, 07:50
anh cũng chưa nghe vụ này mà chắc chắn ko có luôn chỉ có cheat thôi

kingofgamefox
25-03-2006, 18:11
Hittie mạnh bỏ xừ , nói làm gì nữa , có oánh thí oánh Catherian ý , đợi lên voi thì có mà mùa quýt

vietrock
25-03-2006, 23:01
Tưởng vào đây thế nào , ai ngờ toàn các cao thủ câu cá câu tôm thôi.
Chiến thuật của AOE thì nhiều lắm. Nhưng quy ẩn giang hồ cách đây 3 năm rồi, vì AOE mà ra đi mấy kì đại học. Haha# nghĩ lại thấy khiếp.
Mẹo hay nhất là làm mạng, bật cheat Enable lên. Nhưng ko để thằng kia biết. ( cái này khi chơi ít khi chúng nó để ý lắm, đang say tiền rồi mà)
Sau đấy cứ thoải mái ngồi mà cheat. Gỗ, đá, vàng , food cứ gọi là bét nhè. Hahhahhaha
Hic, tớ thì gặp trường hợp không hiểu nổi: rõ ràng mình là người làm mạng, không để cheat... Mình đánh nó dẹo hết cả nhà rồi, tự nhiên nó mang mấy con big daddy sang, không hiểu sao lại cheat được khi mình không bật nhỉ ::( Có cao thủ như thế sao? Bác nào có kinh nghiệm chỉ cho gà em với. Em chẳng chơi Cheat bao giờ, nên cứ gặp thằng nào chơi cheat là cay mũi lắm :whew:

CBThep5000
15-04-2006, 20:15
hi hi, trò này mình bỏ 3 năm rùi mình chơi hồi chưa có game online kìa, mình nhớ rằng mình có thể nâng cấp nhà lên cấp 3 chỉ mất có 10p30' thui đó, chậm thì chỉ có 13p thui, mè 13p hiếm lắm, đợt có chơi online nhưng tui nước ngoài chơi ngu we' toàn đánh deachmast ko ah, 20k gỗ 20k thịt thì còn gì để đánh nữa hixxxx

mankichi_hacker
16-04-2006, 00:13
óe cao thủ ở đâu vậy cho em thọ giáo với :D

thanhtung249
27-04-2006, 18:46
Tôi thấy mẹo hay nhất là xây tường thành ở chố ko có nhà quân bọn nó kéo đến thì ko chăn nông dân được và cũng ko móc lốt được okie?

|Tiểu Muội|
28-04-2006, 07:08
hic thế mới biết aoe dược hâm mộ thất đấy ,giờ này mà vẫn còn có người chơi aoe ,khâm phục khâm phục

Arabia
28-04-2006, 18:54
Thì đã sao , chơi Game là để have fun . Nếu như mà bạn thấy thích thú khi chơi nó thì cũ cũng chẳng ảnh hưởng gì , Game cổ Nes , Snes tôi vẫn chơi như thường . Mỗi người 1 ý thích , nếu như game mới ko đem lại cho mình cảm giác vui vẻ , thì đú làm gì , để được gọi là ko bị tụt hậu chắc , lol . Bọn tớ trên này chơi Game là để giải trí là chủ yếu , Game bất kể mới cũ miễn sao mang đến cảm giác vui vẻ thì đều chơi cả . Mỗi người 1 ý thích khác nhau , đến điều này cũng ko hiểu sao mà khâm mới chả phục . Với cái loại đú như đồng chí thấy người ta thịnh cái nào theo cái ấy đếch có chủ kiến riêng mới thấy khâm phục thôi , chứ còn tớ , VD tớ thích nhạc cổ điển ko khoái nghe rock nhưng tớ cũng đếch thấy khâm phục những thằng nghe rock ở chỗ nào . Chết cười được , tớ tưởng nói đến khâm phục chỉ có khâm phục tài năng , bất cứ về lĩnh vực gì nếu tài năng tớ đều thấy hâm mộ , còn về sở thích , ko tưởng được là còn có người khâm phục cơ đấy , thật vô dụng .

hahohehe
05-05-2006, 18:46
ai chỉ cho cách vừa mua nông dân vừa nâng cấp được không?
thanks so much!

vo_danh_12
09-05-2006, 09:27
ơ cái thằng cha này đang nói AOE ROR 1 thì làm gì có lâu đài để mà trốn có phải là AOE II đâu mà có lâu đài.mà nói thêm nhé mà cũng ko rõ lắm nhưng ông đánh kiểu đấy thì không ổn đánh vậy thì suốt đời ngu mà thui.muốn trao đổi thi nhắn tin lại tui chỉ giáo.hehehehehehehehehe

vo_danh_12
09-05-2006, 09:42
cái bà này thử về hải phòng xem cái mà bà bảo cổ đó chúng nó chơi như điên vậy thế mà dám kêu cổ hả .như tui nè ở nhà vẫn còn thich chơi đó .mỗi người một sở thích cấm làm sao dc ,mà đâu phải cái nào mới cũng hay đâu đúng không

vo_danh_12
09-05-2006, 09:44
[QUOTE=hahohehe]mày gọi điện cho tác giả của AOE đó bảo nó cho mày ban vừa mua dân vừa lên đời .làm sao mà lam dược ngu thế

n0w0n9
09-05-2006, 15:51
Được có 10 trang đầu là còn có bài viết hay , còn gần 100 trang sau toàn thấy câu bài , đọc từng trang một mệt quá .

cuopbiennn
09-05-2006, 16:05
ai chỉ cho cách vừa mua nông dân vừa nâng cấp được không?
thanks so much!
Chọn nhà chính làm đạo 1, be làm đạo 2 nháy tab liên tục nó sẽ nhảy qua nhảy lại giữa 2 cái nhà đó, kick nhanh vào nút lên đời, nếu chỗ lên đời nhà chính tối lại là được, nếu không được phá lên đời đi làm lại.

cuopbiennn
09-05-2006, 16:08
Thì đã sao , chơi Game là để have fun . Nếu như mà bạn thấy thích thú khi chơi nó thì cũ cũng chẳng ảnh hưởng gì , Game cổ Nes , Snes tôi vẫn chơi như thường . Mỗi người 1 ý thích , nếu như game mới ko đem lại cho mình cảm giác vui vẻ , thì đú làm gì , để được gọi là ko bị tụt hậu chắc , lol . Bọn tớ trên này chơi Game là để giải trí là chủ yếu , Game bất kể mới cũ miễn sao mang đến cảm giác vui vẻ thì đều chơi cả . Mỗi người 1 ý thích khác nhau , đến điều này cũng ko hiểu sao mà khâm mới chả phục . Với cái loại đú như đồng chí thấy người ta thịnh cái nào theo cái ấy đếch có chủ kiến riêng mới thấy khâm phục thôi , chứ còn tớ , VD tớ thích nhạc cổ điển ko khoái nghe rock nhưng tớ cũng đếch thấy khâm phục những thằng nghe rock ở chỗ nào . Chết cười được , tớ tưởng nói đến khâm phục chỉ có khâm phục tài năng , bất cứ về lĩnh vực gì nếu tài năng tớ đều thấy hâm mộ , còn về sở thích , ko tưởng được là còn có người khâm phục cơ đấy , thật vô dụng .
Ông Minh vô địch ơi. mấy hôm trước gặp nhau trong topic 'đánh giá về các loại quân trong aoe' còn nhớ không. Dạo này ông ở đâu rồi cho tui nick or số điện thoại để liên lạc đi. lâu lâu anh em gặp nhau chiến cái nào. sdt của tui là 0983111683 - corsaire

abnos
24-06-2006, 02:22
để tôi chốt cho cái tò pịc này nhé
16 trang đầu đáng để đọc
còn lại sai mục đích hết
=> xóa đi là` vừa

Master_online
25-06-2006, 20:48
hehe về cái nay tui có mẹo đánh pháo đá rất hay
ĐÓ LÀ CHO DÂN XÂY BE QUANH CHỖ TẬP CHUNG ĐÔNG PHÁO ĐÁ LÚC ĐÓ THÌ BAO NHÊU PHÁO CŨNG TIÊU HẾT MỘT LƯỢT

Tuansuzu_hamachi
25-06-2006, 21:49
ặc ặc mẹo xưa như trái đất rùi ông Master_online ah`

son12345
26-06-2006, 21:51
ăc
theo mình biết thì bắn đá kô bắn nhà đang đặt cọc nếu kô chỉnh

mrmeohen2201
04-07-2006, 06:51
spam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 tispam 1 ti

BanVN
04-07-2006, 08:46
Mấy anh ADMIN xin xem lại mấy thành viên này mấy bạn ấy spam quá

Soujirou Seta
04-07-2006, 08:53
SS đã post lên box ý kiến đóng góp rồi , Admin xử lý rồi kìa , đang muốn box có thể phát triển lại nên không thể để tình trạng spam , gây rối loạn cho box được

kiepdochanhh
08-07-2006, 19:13
tôi mới vào diễn đàn này nhưng nhận thấy vài điều sau :
- tất cả những ai trong diễn đàn này vẫn chỉ là gà đế chế thôi
- đế chế đỉnh cao là phải biết một số mẹo sau:
+giết voi ăn được 300 thịt luôn nhưng phải hy sinh một nông dân(cái này chắc có một số người biết)
+giết chim ăn được 500 thịt không mất thằng dân nào
+chuyển đổi gỗ thành vàng,vàng thành gỗ,thịt thành vàng,....nói chung thừa cái gì thì chuyển thành cái đang thiếu
+5 giây sinh được một phu(bình thường là 15s)
..........
-tất cả những điều trên tôi đã học hỏi của nhiều sư phụ khi còn ở Hàn Quốc

Soujirou Seta
08-07-2006, 19:22
tôi mới vào diễn đàn này nhưng nhận thấy vài điều sau :
- tất cả những ai trong diễn đàn này vẫn chỉ là gà đế chế thôi
- đế chế đỉnh cao là phải biết một số mẹo sau:
+giết voi ăn được 300 thịt luôn nhưng phải hy sinh một nông dân(cái này chắc có một số người biết)
+giết chim ăn được 500 thịt không mất thằng dân nào
+chuyển đổi gỗ thành vàng,vàng thành gỗ,thịt thành vàng,....nói chung thừa cái gì thì chuyển thành cái đang thiếu
+5 giây sinh được một phu(bình thường là 15s)
..........
-tất cả những điều trên tôi đã học hỏi của nhiều sư phụ khi còn ở Hàn Quốc

Bạn đã có ý kiến như thế thì SS cũng tiếp chuyện 1 newmember của GVN.
- Ở đây chưa có ai tự nhận mình pro , ( có 1 người mới vào xưng là vô địch AOE là giaosu_tiensi không tính him )
- Đế chế đỉnh cao đúng là cần phải biết nhiều mẹo nhưng cái đó có thể sử dụng được không nếu như nó là cheat ( gian lận ) :

+giết voi ăn được 300 thịt luôn nhưng phải hy sinh một nông dân(cái này chắc có một số người biết) Sao bạn khẳng định rằng cứ giết voi là phải hy sinh 1 nông dân , đó là lễ tế thần voi à ???

+giết chim ăn được 500 thịt không mất thằng dân nào Cái này thì SS đã chơi AOE và cũng 1 số lần phi chết chim bay trên trời nhưng cũng có lần vô ý do chỉ chuột trên bản đồ đúng vào con chim , chưa bao giờ thấy được 500 thịt :-/

+chuyển đổi gỗ thành vàng,vàng thành gỗ,thịt thành vàng,....nói chung thừa cái gì thì chuyển thành cái đang thiếu Cái này chỉ có chơi thuyền thì có thể đổi 1 số thứ này sang thứ kia , không hoàn toàn đổi được tất cả mọi thứ , còn không biết bạn dùng cách nào không cheat mà lại làm được , mình và mọi member bái phục xin nghe bạn dạy bảo ^:)^.

+5 giây sinh được một phu(bình thường là 15s) Cái này SS chơi AOE cũng đã rất lâu rồi nhưng chưa hề biết :o , ai biết chỉ dùm cái ::)

fantasio_a2tin
08-07-2006, 19:38
Nói có sách mách có chứng ,ông nói không thế thì ai tin,cho thử một mẹo xem nao=))

Soujirou Seta
08-07-2006, 20:12
Nói có sách mách có chứng ,ông nói không thế thì ai tin,cho thử một mẹo xem nao=))

Đúng ý của SS rồi , các mẹo trên bác thử bày cho mọi người 1 mẹo thôi , không phải dùng cheat mà thành công thì SS cùng mọi người trong box tôn bác làm E King :wink:

son12345
08-07-2006, 20:14
đề nghị các bác nào muốn post mẹo của mình lên thì post cả ảnh lên cho anh em xem
toàn bốc phét hà!!1 con đại bàng=500 thịt>>>cái này chắc là mắt bạn có vấn đề

son12345
08-07-2006, 20:17
đề nghị các bác nào muốn post mẹo của mình lên thì post cả ảnh lên cho anh em xem

Soujirou Seta
08-07-2006, 20:20

Hừm , Truớc đây khi SS đánh có người bảo phi chim được 10 Food nhưng thử có được đâu , giờ lại có người được đến 500 Food thế thì ăn lương , voi làm gì , đi tìm vài con mà phi lên đời cho nhanh ^^ . Nếu mà bác chứng minh điều mình nói là thật thì nhân tiện topic Tuyển chọn Mod mới cho box AOE (http://forums.gamevn.com/showthread.php?t=204474) SS cùng mọi nguời sẽ đề cử bạn ::)

son12345
08-07-2006, 20:25
ặc!!bác SS nói ai thế!!Em có bảo con đại bàng=500 thịt đâu!!
Thôi đừng nói về cái đấy nữa
Em có 1 mẹo này:
Khi đánh Cung R,ta nên chọn địa hình đứng trên đồi để tấn công địch>>lúc đó ngựa sẽ bắn mạnh và xa hơn đó(cái này giông chòi canh,đứng trên đồi ranger+1)

Soujirou Seta
08-07-2006, 20:29
ặc!!bác SS nói ai thế!!Em có bảo con đại bàng=500 thịt đâu!!
Thôi đừng nói về cái đấy nữa
Em có 1 mẹo này:
Khi đánh Cung R,ta nên chọn địa hình đứng trên đồi để tấn công địch>>lúc đó ngựa sẽ bắn mạnh và xa hơn đó(cái này giông chòi canh,đứng trên đồi ranger+1)

-Mình nói cái vấn đề đại bàn = 500 thịt là nói thành viên mới vào box cho ý kiến box toàn gà .
-Cái này thì bất cứ gamer AOE ROR nào cũng biết , đứng trên đồi bắn nhanh mạnh xa và kèm theo đó là đối phương dưới đồi bắn hụt rất nhiều ^^

kiepdochanhh
10-07-2006, 19:27
tôi không nói dối các bạn làm gì cả
những mẹo trên đều không hề có cheat đâu
tin hay không là tùy các bạn
nhân đây tôi xin nói wa cho các bạn biết về một mẹo
đó là ăn voi được luôn 300 thịt
bạn chăn voi về nhà chính để giết làm sao cho voi và một nông dân đang giết voi cùng chết một lúc
điều này hơi khó nếu không biết mẹo
nhưng làm nhiều lần chắc sẽ có một lần được
còn mình làm thì lần nào cũng thành công
đó là một mẹo
còn những mẹo khác cho minh xin giữ bí mật
ai muốn tìm hiểu thì nhắn tin cho minh vào nick "dangnamnhibian" mình sẽ giải đáp đầy đủ cho.

Soujirou Seta
10-07-2006, 19:32
tôi không nói dối các bạn làm gì cả
những mẹo trên đều không hề có cheat đâu
tin hay không là tùy các bạn
nhân đây tôi xin nói wa cho các bạn biết về một mẹo
bạn chăn voi về nhà chính để giết làm sao cho voi và một nông dân đang giết voi cùng chết một lúc
điều này hơi khó nếu không biết mẹo
nhưng làm nhiều lần chắc sẽ có một lần được
còn mình làm thì lần nào cũng thành công
đó là một mẹo
còn những mẹo khác cho minh xin giữ bí mật
ai muốn tìm hiểu thì nhắn tin cho minh vào nick "dangnamnhibian" mình sẽ giải đáp đầy đủ cho.

E hèm , voi và thằng phi cuối cùng mà cùng chết 1 lúc thì voi sẽ mất sạch thịt chứ không phải được 300 thịt luôn đâu bạn ạ , tôi gặp cái tình huống khóc không được đó vài lần rồi , mất cả dân lẫn voi Y_Y

kiepdochanhh
10-07-2006, 20:54
đó là bạn chưa biết mẹo đó thôi
mình thì làm lần nào cũng đuọc

Soujirou Seta
10-07-2006, 21:01
đó là bạn chưa biết mẹo đó thôi
mình thì làm lần nào cũng đuọc

Hừm , Còn có xảo thuật gì kèm theo à , mình cũng bị chết cả dân và voi 1 lúc nhưng chỉ thấy xác cả 2 cùng biến luôn , chỉ muốn F10 enter lun , dụ con voi bao lâu cuối cùng mất cả chì lẫn chài ::(

kiepdochanhh
13-07-2006, 20:28
mình nói thật nha
khi thằng dân chết thì phải ấn thêm một phím nữa
còn phím đó là phím gì thì bạn phải thử thôi
bye!!!!!!!!!!!!!!

Soujirou Seta
13-07-2006, 20:36
Ha ha nói kiểu bạn là để đối phó , chứ tôi nói thật là bạn chỉ nói điêu ra rồi đến lúc bị lật tẩy bạn vụng chèo khéo chống là còn có phím kèm theo ^^

SnoobDodd
13-07-2006, 23:11
-Mình nói cái vấn đề đại bàn = 500 thịt là nói thành viên mới vào box cho ý kiến box toàn gà .
-Cái này thì bất cứ gamer AOE ROR nào cũng biết , đứng trên đồi bắn nhanh mạnh xa và kèm theo đó là đối phương dưới đồi bắn hụt rất nhiều
Không phải bắn hịt mà là bắn vào cái mép đất :D . Đứng trên chỗ cao hơn chỉ đc thưởng thêm 2 bonus damage thôi chứ không nhanh và xa hơn :D .

Cái này là gì =)) là cúng cho diêm vương 1 con voi + 1 nông dân = 350 thịt , diêm vương suớng hết biết =)) .

Soujirou Seta
14-07-2006, 07:12
Với những cái mẹo cao cấp này cần phải được Mod delete đi thôi . Nếu không mọi người vào tuởng box AOE là nơi nói phét cho sướng mồm thì chết ::(

Legen_agi
15-07-2006, 20:35
Ac dạo này box lắm cao thủ quá =))

SnoobDodd
15-07-2006, 21:28
Thấy lắm thằng điên hơn , chửi không xuể :| .

Ga CN
23-07-2006, 19:29
bạn chăn voi về nhà chính để giết làm sao cho voi và một nông dân đang giết voi cùng chết một lúc:| .
Thằng cha này điên hêt bít , hix , lúc đó cả voi lẫn dân đều chết , có đuợc food dek nào đâu cơ chứ , thía mà cũng nói .
Cái nì ko phải mình tui mà nhìu người cũng bị rồi

thieugia9x
25-07-2006, 11:46
em nghe nói giờ đây cón có ngườ choi Aoe vừa nâng cấp vừa lấy lại lương thực . mới đầu em cũng không tin nhưng qua 1 lần xem xong thì thấy quả là lấy lại lương thực thật .
Hỏi mãi thì huynh ấy cũng không nói . bùn quá=((
Ai bít thì pót lên đây cho anh em học hỏi nhé

Ga CN
25-07-2006, 19:37
Ko có đau cha , nếu nó ko xài cheat thì cũng là hack , ko thì hắn dấu 1 đạo dân ăn food mà ko chỉ cho U thấy . Cái nì tui chưa bao giờ gặp cả , mà cũng chưa thấy bao giờ . Có ai thấy ko vậy ??

thieugia9x
28-07-2006, 15:06
thế pác nào có tin đời 2 có ngựa ko . Cai này em bảo đảm có 100%

ak12345678910
28-07-2006, 16:30
Đời 2 có ngựa dò đường là đương nhiên. he he..còn ngựa chém, bắn thì ko

SnoobDodd
28-07-2006, 18:33
thế pác nào có tin đời 2 có ngựa ko . Cai này em bảo đảm có 100%
Làm sẵn cái bản đồ =)) , đời 1 có voi , có chó gì đâu :)) .

Còn ý u nói đời 2 nó xuất Calvary từ Stable , ĐIÊN .

Ga CN
28-07-2006, 18:46
Đúng rồi đó làm sẵn bản đồ , để gần nhà mình quân gaia , sau mang dân ra thu phục , vậy là có ngực chứ gì đâu mà .

supermate
09-08-2006, 08:47
Tui co' cach' chăn dân siêu hay :
Kích chuột trái vào đầu dân đối phương , sau đó ấn Space ,sẽ tìm dc vị tri' quân địch trên bản đồ !!!!!!

Soujirou Seta
09-08-2006, 10:16
Tui co' cach' chăn dân siêu hay :
Kích chuột trái vào đầu dân đối phương , sau đó ấn Space ,sẽ tìm dc vị tri' quân địch trên bản đồ !!!!!!
Cách này có từ lâu lắm rồi :|
Khi đang đuổi dân thì chỉ vào dân rồi nháy space màn hình mình sẽ tự đị đến chỗ dân đang chạy , nhưng nếu ngựa đang đuổi mà mất bóng của dân sẽ đứng lại, chẳng lẽ cứ ngồi gõ à ???

longsay_leloi
11-08-2006, 07:59
ko hiểu nguhanh204 .trứơc kia 12 ;30 lên đời 3 giờ gạp cao thủ cuopbienn thi chãc khóc rồi .mà ai có thê áp dụng tất ca 3 các chiến thuật này nhỉ.chac thành thần rồi .mà ai đừng đầu gamevn này nên lâp danh sách tất cả các thành viên aoe này để tiện liên hệ đễ còn giao lưu hay nhiều cái khác chứ .thành viên thì nhiều ma tên họ thì chảng thấy ở đâu cả .

An Sat Truy Hinh
11-08-2006, 08:02
Cách này có từ lâu lắm rồi :|
Khi đang đuổi dân thì chỉ vào dân rồi nháy space màn hình mình sẽ tự đị đến chỗ dân đang chạy , nhưng nếu ngựa đang đuổi mà mất bóng của dân sẽ đứng lại, chẳng lẽ cứ ngồi gõ à ???
Ko sao đâu mà , mất bóng dân ta cứ gỗ space liên tục , nếu sợ đối phương bít thì giữ chặt space cũng đuợc , dân nó dừng lại ở đâu ta bít ngay . Chống chỉ định cho đời III , chỉ đánh Tool là hay xài thôi .

devilvn
11-08-2006, 11:09
hay quá cảm ơn mọi người đã share
he he he
sorry
co gang du 50 post

sowvening89
12-08-2006, 19:40
Nè.Tui hay chơi một mình với tự động.Thường thì tui chơi hay liên kết với một thằng tự động # cùng phe và chống lại tất cả.Tui có vài thắc mắc:
_Làm thế nào gọi quân đồng minh của mình tới cứu hoặc cùng phối hợp đi đánh.
_Và nhiều lúc tui tiêu diệt được TC của bọn tự động rồi(đang ở đời 2) đáng lẽ chúng ko thể xây được cái TC #(khi chưa xây được Goverment ở đời 3) mà sao bọn tự động lại xây cái TC# được.làm cách nào để xây như chúng?Có mẹo gì không?
À ,ngoài ra mình có thể chiết ruộng như thế nào(làm ruộng ko cháy) và có thể thay đổi một số cấu hình của một số quân(bằng cách ra ngoài sửa các file) ko?
Xin các bác chỉ giáo,thanks.

Ga CN
12-08-2006, 21:40
Nhà chính BN mà bị phá là có thể xây lại đuợc , ko cần bít là có BC hay chưa .
Chiết ruộng thì tùy bản , nhưng mà làm như sau : chiết ruộng với 1 nông dân vào 1 đạo , lâu ấn đạo xong ấn :"S" là OK .

Legen_agi
14-08-2006, 11:06
Xây được 2 cái nháy bn bn 2 lấn là được
Đánh dời 2 nhiều gỗ lên xây 2 nhà chính

Soujirou Seta
14-08-2006, 13:11
Đánh dời 2 nhiều gỗ lên xây 2 nhà chính
Ai dám đang đánh lại del nhà chính đi xây lại 2 nhà thế :| .

Ga CN
14-08-2006, 20:30
Mang nhà chính đi del thì liều quá , gỗ đó để đóng ruộng còn hơn , đẻ 2 BN có đuợc lợi gì ngay đâu chứ ??

tuyetsonmakiem
16-08-2006, 17:07
::) aha, room dạo này buồn wa , tui là người chuyên coi rum thôi chớ chẳng viết bao giờ, mà công nhận dạo này nhân tài vắng bóng, buồn quá à, thiên hạ kì nhân đâu hết rồi, nhưng nghĩ đi cũng nghĩ lại , kĩ xảo thì vốn có hạn thôi, làm sao mà nhìu được, tui coi nhìu rồi, chả có ý gì , chằng wa chỉ tổng hợp lại những gì đã xem cho ai muốn coi thì coi, không giống tui, phải chịu cảnh coi mấy cái bài câu bài để khỏi nhức mắt, đừng ai trừ điểm kinh nghiệm của tui nha:hug:
pepperoni pizza :1000 lương , coinage :1000 vàng , woodstock :1000 gỗ , quarry:1000 đá , gaia:điều khiển thú
bigdaddy :ô tô đen , big momma:ô tô trắng , pow , e=mc2 trooper , photon man
convert this: phù thuỷ sét , medusa :biến đổi quan flying dutchman :thuyen đi trên cạn
bigbertha :nâng sức mạnh xe bắn đá icbm : nâng sức bắn xa xe nỏ lên 100 king arthu :hiện rồng
dark rain :cung A biến thành cây , hoyohoyohoyo: phù thuỷ chạy như điên
2.Muốn xin tài nguyên nhanh thì khi gõ cheat xong giữ Shift sau đó ấn Home ,Delete rồi ấn liên tục Enter + Insert
cho đến khi được số tài nguyên như ý .
Bấm Enter, Sau đó gõ những cheat sau... ( Để nhập cheat cho nhanh Bạn cần vào phần Chat : Gõ cheat,Bấm Shift+Home ,Bấm Ctrl+Insert,sau đó giữ phím Shift, Liên tục bấm Insert và Enter mã sẽ được nhập vào liên tục)
Mã xin quân
big bertha Big Catapults
bigdaddy Ô tô đen bắn rocket attack 300 máu 500 bắn xa 15 (nhưng dễ bị phù thuỷ áiô mất )
big momma Ô tô trắng roocket attack 100
e=mc2 trooper Robot bắn rocket độ xa 88 attack 300
photon man Robot bắn laze
stormbilly Tạo robot
convert this! Siêu phù thủy tạo sét
Mã Vui jack be nimble là mã làm xe bắn đá bắn ra người,bò sữa , steroids xây nhanh,đẻ quân nhanh
black rider Biến ngựa C thành pháo cao khi chết
dark rain Cung A biến thành cây khi đứng yên và có thể đi trên mặt nước
flying dutchman Thuyền bắn đá có thể đi trên bờ
grantlinkspence Giết thú bằng 1 nhát
icbm Pháo thấp độ xa 100
jack be nimble Pháo cao bắn ra bò và nông dân
king arthur Biến chim thành rồng
gaia Điều khiển thú rừng
medusa Nông dân thành medusa. Khi bị giết lại biến thành Cung C.Cung C bị giết biến thành Pháo cao
Hoyohoyo Cho phù thuỷ chạy nhanh và có 600 máu (nâng cấp hết là 1200)
Mã kết thúc
killx Giết thằng 'X' theo vị trí (1,2,3,4,5,6,7,8) từ trên xuống
hari kari Nhận thua
diediedie Tất cả đều chết
home run Dành phần thắng
resign You resign
3..Lấy thịt để đẻ dân
-Mở bản đồ-Lấy gỗ để xây BS-Thịt voi ,nai để lên đời-Lấy gỗ để xây BA,BM-Lấy đủ food bấm lên đời
-Rút về lấy gỗ để xây ruộng-4 thằng lấy vàng nếu chơi vàng
4..Khi đủ gỗ xây BS và vừa đủ BE với số dân bác dự định đánh thì xem có chỗ nào hươu,voi gần rừng ko,nếu có thì đến đấy ăn luôn và cho ăn thịt khoảng 19,20 con,đảm bảo khoảng 24 dân là đủ 500,thậm chí còn chưa đến,vấn đề chính là bố trí hợp lý dân ăn thịt và làm gỗ,chơi nhiều sẽ có kinh nghiệm,bác sẽ biết phải rút bao nhiêu con từ ăn thịt về làm gỗ,mỗi trận 1 khác,tôi ko nói cụ thể được.Cũng giống như bác lên xong đời 3 có đủ 800 food mà ko đủ gỗ,như vậy có nghĩa là bác cho nhiều dân làm thịt quá,lần sau chơi phải rút bớt,lên xong đời 2 chỉ khoảng 600,700 thịt thôi (còn nếu bác lên mà thừa cả gỗ lẫn thịt thì có nghĩa bác lên đời 2 chậm quá,điều chỉnh lại).Nếu voi,hươu mà ko gần rừng thì phải xây BS chặt gỗ trước,làm thịt sau,xem chặt chỗ nào gần gần các mỏ thịt của mình ấy.Làm vàng thì trong thời gian lên đời 3 mới làm.Lên đời càng nhanh thì số nhà quân xây được càng ít vì dân làm ăn ko trong thời gian trước ko đủ để xây nhiều nhà quân và bắt liên tục,dân ko ai cho đứng chơi,sau khoảng 13' thì tổng tài nguyên bằng nhau nếu số dân bằng nhau,bác lên nhanh là do hợp lý,do đó lên nhanh thì làm sao mà nhiều nhà quân được như bác nói.Nếu lên đời 3 16-17' như bác nói thì thừa sức 5,6 cái nhà quân chứ nếu 12'30 thì 2 cái nhà BL bắt quân chém liên tục cũng đủ khó rồi.Nói chung tuỳ,nếu bác đánh quân chém thì 2,3 nhà quân lúc đầu là đủ rồi,còn nếu đánh ngựa gỗ,14' lên xong đời 3 thì xây khoảng 3,4 cái,khi nào thấy thừa cho quân ra liên tục thì xây thêm.
9...Ăn uống điều độ = hợp lý: Rê voi về nhà chính,3-6 nông dân ăn 1 con voi, ăn gần xong mới phi tiếp con kia. Có 80-90 gỗ là bắt đầu cho 2-3 thằng dân đi phi hươu, phi xong là vừa đủ gỗ để xây; mỗi con huơu cho 1-3 thằng dân ăn(bằng nửa con voi đấy, tốt nhất là 2 thằng làm tình 1 con). Luôn phải căn chỉnh lượng gỗ và food để đảm bảo vừa đủ lên đời. Để lên đời 3 cần xây 1 BB (120 gỗ) sao đó phải căn tiếp sao cho đủ 300 gỗ để vừa lên đời 2 xong ngay lập tức cho 2-3 con dân xây BA(BL); 2-3 con khác xây BM. (chú ý: cây cạnh nhà có 40-75 gỗ, dân chặt gần xong 1 cây phải chuyển ngay sang cây khác, nếu không 4-5 thằng sẽ đi về tay không vài lần).
Bản đồ để có thể lên đời xong ở phút thứ 10-11 cũng ít gặp (khoảng hơn 10 bài thì được một bài như vậy), nhìn chung là lên đời lấy thành tích như vậy cũng đơn giản thôi, nếu xem vài lần hay chơi thử vài lần liên tục sẽ rất chán vì nó đơn điệu quá. Tất cả đồ ăn đều ở ngay cạnh nhà, rê voi, hươu gần quá rất nhàm.
Lên đời sớm như vậy chỉ có thể xây được khoảng 2-3 nhà ngựa. Ra được 2 đợt quân được 4-6 con ngựa. Sang nhà địch cũng là phút 13:30-15 rồi. Nếu gặp phải cao thủ lên đời 24-28 dân, lên xong 12:30-14:30, có 4-5 nhà ngựa, họ lại chạy dân khéo thì một lúc sau là mệt đấy. Nếu không giết được tới 8-10 thằng dân của địch là mình sẽ ở vào thế yếu hơn họ. Nếu giết được khoảng 10 thằng dân thì coi như là 2 bên lực tương đương nhau.
10..Số dân ở đời 1 chỉ cần 14 thằng là đủ rồi. Trong khi thời gian lên đời thì cho 8 thằng làm gỗ, 1 thằng đi kiếm nhà địch, 5 thằng đi nhử voi về gần nhà rồi thịt. Lên đời 2 và tới đầu đời 3 phải tranh thủ làm được 20 đám ruộng, 20 thằng chặt gỗ, 8 thằng đào đá, chưa cần đào vàng vì lên đời 3 chủ yếu quân cần gỗ và lương thực là chính; trong đời 2 phải ra ít nhất 3 con ngựa dò đường để dò vị trí các mỏ vàng. Trong đời 3 vừa tập trung lấy vàng ở các mỏ đã xác định được (nhớ phải trồng tháp canh tại mỏ vàng để bảo vệ) vừa đưa quân đánh đối phương để gây mất tập trung, không cho đối phương có thời gian chiếm lại các mỏ vàng hoặc rảnh tay ! Ráng xây ít nhất 3 căn cứ lớn theo thế tam giác để đời 4 tổng tấn công, căn cứ này bị đánh thì đưa quân ở căn cứ khác phản công vòng sau lưng chia cắt sinh lực địch. Chiếm giữ vị trí các khu rừng lớn vì càng về sau gỗ quan trọng hơn vàng nhiều. Ít nhất phải để dành lại 3000 vàng để đánh phút chót (lúc bản đồ đẫ hết gỗ). Đó là kinh nghiệm tổng quát về các đời của bản thân tui. Còn kinh nghiệm chiến đấu thì : Cho ngựa chạy vòng hoặc chạy xuyên qua đội hình xe của địch để xe lớn đánh nhầm vào xe nhỏ; đánh đến đâu xây tháp canh thủ đến đó, cho voi bắn cung thủ cùng tháp canh chứ không cho tấn công; không bao giờ đánh theo một hưóng cả mà đánh ít nhất là 2 hướng trước sau thì đối phương khó tập trung quân đối phó; canh chỗ nào quân đối phương tập trung đông, điều động khoảng 10 xe bắn đá lớn bất ngờ bắn cùng một lúc vào ngay giữa bảo đảm sẽ chết khá nhiều, chỉ bắn một đợt là rút lui ngay, đẻ ngựa đôi tấn công lên ngay để bảo vệ xe và thu dọn tàn cuộc; nếu mà trong tay không có đủ 30000 gỗ trở lên thì đánh về lâu sẽ thua chắc; ở đời 2 ráng nâng cấp cho ngựa trinh sát lên thì nó sẽ khá mạnh chỉ cần 2 con ngựa trinh sát được nâng cấp là có thể vào giết khá nhiều dân của đối phương gây kềm hãm kinh tế (dĩ nhiên là mình phải tấn công trước đối phương rùi) chứ đừng khinh thường ngựa trinh sát đánh yếu.

Soujirou Seta
16-08-2006, 18:54
Sau khi kết thúc 1 bài dài với những hướng dẫn tuyệt vời về AOE , tuyetsonmakiem chính thức là member đầu tiên của box đuợc khai trương màu chữ đỏ GOV . 10 ngày sau quay lại có post thì đừng có thêm cheat vào.

romas
23-08-2006, 21:29
Nếu đối phương dùng cheat liệu có cách nào biết được ko? nghe nói có phần mềm chống cheat mà tôi tìm mãi ko thấy.

An Sat Truy Hinh
24-08-2006, 07:44
Hình như là ko thì phải , tại đọc thấy nhìu người vẫn kêu ca là cheater trên hamachi nhìu như lá mùa thu á .

HuangDi
25-08-2006, 16:43
Nếu đối phương dùng cheat liệu có cách nào biết được ko? nghe nói có phần mềm chống cheat mà tôi tìm mãi ko thấy.
làm gì có đâu mà tìm, tốt nhất là mình cũng chít thôi:D

An Sat Truy Hinh
25-08-2006, 17:13
oài , chơi vui là chính , còn cheat nữ thì nói làm gì , chính vì cái đó mà nhà nhà cheat .
Thua đôi khi cũng là một cái vui đó . Sau nhìu cái thua ta học đuợc nhiều thứ lắm .

pthanhcon
02-09-2006, 18:00
Hic hic... toi nghiep cho may' tay quay da' dien.. chung phai lam so khi gap quan giap chien day...

pthanhcon
02-09-2006, 18:04
Hic hic... toi nghiep cho may' tay quay da' dien.. chung phai lam so khi gap quan giap chien day...

1 horse archer giet duoc bao nhieu horse archer ?(with the same technology):;)

yenmai1987
04-09-2006, 08:39
Ông hỏi như thế thì khac gì Ông soi guơng bảo mình và thằng trogn guơng thằng nào đẹp trai hơn..Chán kinh khủng

little_prince86
04-09-2006, 16:07
cái thằng cha hungcongtu có vẻ thích spam nhỉ ??

An Sat Truy Hinh
05-09-2006, 12:48
Nếu công nghệ như nhau thì thằng nào bắn trước thằng đó thắng , có gì đâu mà .
Cũng như thằng nào trên dốc thì thắng ...........heeeeeeeeee

anhducducmy
09-09-2006, 13:45
Thêm một mẹo nữa nè
ai có bít lên đời bằng nhà dân không
hé hé
đăng kí đi tui chỉ cho
hé hé
nhớ chỉ dùm em nha mấy ông anh , nếu không em đánh hông lại tụi nó đâu nhé:-s

babyface86
10-09-2006, 00:08

Có đấy ở đây này:http://forum.gamethu.net/showthread.php?t=129466:. Tôi cũng dùng và thấy khá có hiệu quả.

danco_hy
15-09-2006, 23:56
nhớ chỉ dùm em nha mấy ông anh , nếu không em đánh hông lại tụi nó đâu nhé:-s

ặc ặc !!!!!Giờ là thời buổi nào rồi mà mấy bồ còn lên đời bằng BE nữa !!!!!cach đó không ăn thua đâu !!!lên xong chẳng còn gì để đánh cả!!!!mà khi đánh cần phải có quân càng sớm càng tốt !!!
còn lên bằng BE thì đâu có gì: đặt BE= đội 1 BN= đội 2 sau đó nhấn 121211212 đồng thời với đó là kick lên đời!!!cách này nếu cóthowif gian phát triển thì mới đươc còn nếu nó ma đanh ngay thì có 200 thằng dân nó cũng chém hết

An Sat Truy Hinh
16-09-2006, 19:03
Tùy mà , nếu tay chuẩn , lên xong Bron hơn nó từ 4-6 dân cũng hay chứ , đâu phải lên Bron xong là xài hết food ngay đâu mờ . Ít ra còn từ từ mới xài hết , nếu đẻ được hơn dân thì hay chứ sao ?? Chỉ chậm hơn bình thường 5-10s cho một lần thôi .

tuananhsboy019
17-09-2006, 02:47
Mẹo lên đời băng nhà dân xưa như trái đất rồi ... Chơi Chế là phải chơi đẹp , ko Cheat, ko chuyển tài nguyên cho nhau , ko thành , ko chòi . ko phù thủy ...

romas
18-09-2006, 16:14
Cái gì cũng ko ,thế thì đánh nhau = dân a` =))

SnoobDodd
18-09-2006, 16:16
Mẹo lên đời băng nhà dân xưa như trái đất rồi ... Chơi Chế là phải chơi đẹp , ko Cheat, ko chuyển tài nguyên cho nhau , ko thành , ko chòi . ko phù thủy ...

Không biết đánh luôn =)) nữa nhỉ ?

bangkiem
19-09-2006, 15:36
may meo do chan ngat
meo lam saomalen doi nhanh len quan nhanh coi nao

thit_nuong
20-09-2006, 09:07
Tuấn anh ơi! lại gặp đại ca ở đây rồi, tình hình phải chiến một trận cho vui nhỉ thế nào nếu đồng ý thì pm cho tui :caube_hepho_coi

thit_nuong
20-09-2006, 09:10
chơi bời kiểu gì mà kô chơi: chòi, thành, fu` thủy, thế thì còn gì la đế chế nghỉ cho nhanh có lẽ phải xuy nghĩ lại lời thách đấu mất hixxxxhttp://www.thinkandask.com/images/osamabinladen.gif

minhkhoa1988
23-09-2006, 20:41
co ai co meo hay hon chut khong.nhung meo nay ma khi danh nhau sao sai` duoc?

KeLove
30-09-2006, 16:49
hok con` loi ji de? noi nua~ cac' bac thac' ma' cu xuong' gap hoa` cho' o? so 10 hang bun' de? giai? quyet ve de^' chê' an tien` :))

cuopbiennn
03-10-2006, 12:49

Ờ ông này kể còn thiếu. Chế đẹp là không chơi pháo, không chơi cung A, không lên đời 4, không nâng cấp bánh xe.... Tóm lại là chế đẹp là chỉ mang dân đập nhau. keke

name_hoan2001
07-10-2006, 09:32
Ờ ông này kể còn thiếu. Chế đẹp là không chơi pháo, không chơi cung A, không lên đời 4, không nâng cấp bánh xe.... Tóm lại là chế đẹp là chỉ mang dân đập nhau. keke
oh tuu ủng hộ đó / chế đẹp là choi timiri đập dân/ vừa khoái / vừa vui

Badamgia_037
23-10-2006, 15:22
Mấy lão này chơi game nhiều wa điên hết rồi chăng.
Chơi như thế thi chơi làm j.
Mấy ông mệt thì về nghỉ dùm đi đừng fats biểu linh tinh.

Spippo
25-10-2006, 16:33

ko ngựa, ko lính, ko voi, ko pháo .... chẳng biết chơi đẹp thì đánh nhau bằng cái gì????:hug:

kingoflove
28-10-2006, 20:11
chơi mẹo hả ??? xây tường, xây chòi đầy nhà còn quân mang đi đập nhau :D

buiquanghung
29-10-2006, 07:31
cẩu đá hittle voi sumerian mạnh như nhau vì thằng sumer no ban nhanh hơn trong khi hittle nhièu máu hơn

kingwin
29-10-2006, 16:35
:hug: các anh phải chon mặt đẹp nhe.Mà các anh biết điểm 10 chất lượng là gì không ?
:wink:

kingwin
29-10-2006, 16:38
tôi thấy không ai là người giỏi chỉ những người không hiểu mới biết mà thôi:wink:

kingwin
29-10-2006, 16:46
16 phút có voi là nói không đúng ít nhất cũng phải 16phuts 30s thì mới có được .Nếu là quân ba tư thì có nguy cơ được .

milan061084
01-11-2006, 12:01
Khi bat dau len doi 2 neu nha o goc hoac o goc thi nen cho vai con dan chui vao do lam ruong roi bo tuong o ngoai kin vao, tot nhat nen loi dung nhung canh rung de bo lai cho chac chan.Dung cach nay co the dam bao khong bi diet chung dan lam ruong nhung chung chi la cai co so thoi.
Tat nhien khi doi phuong da len den Helepolis hay phao to thi ban cung khong the giu dc cai meo nay.
Toi da rat nhieu lam chay dan lung tung khap ban do nhung van thang nho cai tro nay.Ngua chem, lac da nhin thay chi chem vai phat roi bo di ngay thoi.

Legen_agi
02-11-2006, 22:38
Khi bat dau len doi 2 neu nha o goc hoac o goc thi nen cho vai con dan chui vao do lam ruong roi bo tuong o ngoai kin vao, tot nhat nen loi dung nhung canh rung de bo lai cho chac chan.Dung cach nay co the dam bao khong bi diet chung dan lam ruong nhung chung chi la cai co so thoi.
Tat nhien khi doi phuong da len den Helepolis hay phao to thi ban cung khong the giu dc cai meo nay.
Toi da rat nhieu lam chay dan lung tung khap ban do nhung van thang nho cai tro nay.Ngua chem, lac da nhin thay chi chem vai phat roi bo di ngay thoi.

Bó tay . Đội đế chế nào có bác trong đó chắc mạnh vãi

tieusau_2
04-11-2006, 00:52
120Wood thoi may` ngu hon no'. the' ma` cung tinh tuong'

tieusau_2
04-11-2006, 00:55
bon toi choi khong bao gio` choi choi` voi' tuong` thanh`

tieusau_2
04-11-2006, 00:59
toi biet' day' len doi` nho` nha` khac' muon' biet' chi tiet' thi` nhan' vao` yahoo cua toi nhe' :tiéuau_86@yahoo.com

tieusau_2
05-11-2006, 09:57
cách đó cũng tạm nhưng hôm nàod thử vài trận xem thế nào xem tôi có chủi ông là ngu không bo máy nhà đó có bo được hết không ?

tieusau_2
05-11-2006, 10:00
cao thủ Việt Nam là tieusau_2 nè muốn học hỏi thì đánh với anh

SnoobDodd
06-11-2006, 02:45
Spam bài thế này thì ăn gov . Cao thủ thành cao su thủng .

thangkho19
06-11-2006, 21:15
kem the 2 fien ban khac nhau roi pa

cotien
16-11-2006, 10:51
hê hê !!!! hôm trước mình có chơi một trận khá buồn cười các bác ạ!.Lúc đó nhà quá nghèo luôn(dâu ôm vàng mỏ hươu cũng ôm vàng luôn )chán đời quá đem hết dân đi làm thực.để lên được đề 2.cuốc đủ 120 gỗ thế là đem đi bổ đá hết cả.lên đên đời 2 .hê hê có hơn 500 đá :D (;úc đó dò thấy nhà thàng khùng kia và đặt sẵn ba thằng dân ỏ đó rồi.Em mới cho thêm dân đến đó ồ ật xây vô dó tròi rồi thành #>:) thằng đó tức đến không chịu nổi :o .dân thì bị bo tường không chạy đâu được.chỗ nào cũng bị tròi nhìn.::( hỏi các bac trong tình trang đó thì các bác làm thế nào đây.........................nên nhớ đây chỉ là giải pháp tình thế của em thôi ka ka ka :)) :cool:

babaytapyeu
22-11-2006, 13:00
that la ga tat co phai an thit nhieu len doi 3 that nhanh de danh quan doi 3 chu
24 dan len doi 3 trong vong 13 phut la dc

**Asakura Hao**
10-12-2006, 17:13
toi biet' day' len doi` nho` nha` khac' muon' biet' chi tiet' thi` nhan' vao` yahoo cua toi nhe' :tiéuau_86@yahoo.com

cái này đễ bỏ mja ai chả làm được
cho cái nhà chinhd với mấy cái nhà khác vào 1 đội
xong giư nguyên tab
chuột trái phải là xong :-"

Legen_agi
11-12-2006, 10:10
hê hê !!!! hôm trước mình có chơi một trận khá buồn cười các bác ạ!.Lúc đó nhà quá nghèo luôn(dâu ôm vàng mỏ hươu cũng ôm vàng luôn )chán đời quá đem hết dân đi làm thực.để lên được đề 2.cuốc đủ 120 gỗ thế là đem đi bổ đá hết cả.lên đên đời 2 .hê hê có hơn 500 đá :D (;úc đó dò thấy nhà thàng khùng kia và đặt sẵn ba thằng dân ỏ đó rồi.Em mới cho thêm dân đến đó ồ ật xây vô dó tròi rồi thành #>:) thằng đó tức đến không chịu nổi :o .dân thì bị bo tường không chạy đâu được.chỗ nào cũng bị tròi nhìn.::( hỏi các bac trong tình trang đó thì các bác làm thế nào đây.........................nên nhớ đây chỉ là giải pháp tình thế của em thôi ka ka ka :)) :cool:

Mẹo hay đấy Thế nó ko đánh đời 2 ah =))

Hero Pikachu
15-02-2007, 21:53
Chẳng biết ra sao? Nhưng cách này em sử dụng để đánh mấy thằng Hardest khá hiệu quả!:D : Trước hết, tích tụ nhiều gỗ và vàng (càng nhiều càng tốt, tốt nhất là nên có khoảng 1000000 gỗ và 1500000 vàng), nhớ dùng cheat xây nhanh. Nâng cấp mấy chiếc bắn cung đó lên Helopolis, xây khoảng 15 con ngựa chiến khiêu khích nó.
Chẳng hạn, nước nó nằm ở góc trái. Cho ngựa đánh vào hướng Đông nước nó; dụ quân nó kéo về hướng Đông, hướng Tây cho khoảng 2 thằng dân vào trong căn cứ nó. :cool: Đóng mấy cái nhà máy ở giữa nước nó, rồi cho đóng thêm cái "Town Center" để xây dân. Nếu ngựa mình chết hết thì bắt đầu xây máy bắn cung, xử từ trong ra ngoài. Nhớ cho thêm dân vào để chơi trụ bắn cung và máy bắn đá. :cool:
Nếu bác nào không thích máy bắn cung thì có thể dùng cung thủ. Đóng "Archery Ranger" giữa căn cứ của nó, đẻ cung thủ ra cho nó bắn thoải mái, khỏi điều khiển (khoẻ:> :> )
Nếu dùng máy bắn đá thì phải cẩn thận, sợ nó bắn trúng nhà máy của mình chỗ đó thì mệt lắm, làm lại từ đầu thấy oải lắm, nản nữa chứ. Tốt nhất khi dùng "chiến thuật" ấy nên tích tụ nhiều gỗ và vàng.
Phần trình bày của em chỉ có bấy nhiêu, rất mong mấy bác ủng hộ thêm ý kiến cho em. Rất cảm ơn:x :x

YanYanHP
18-02-2007, 23:20
Gà. gà hết chỗ nói, có bài gì hay hơn không.Nếu đánh AOE khoảng 2 năm rùi thì thấy những điều ông nói nó buồn cười lém.

ducmalai88
12-03-2007, 23:05
hjc co cai nang cap bang nha dan cung~ giau .ne` dau tien cac bac cho nha BN va~BE vao 1 doi nhu doi 1 cha? han,sau do chi vao` nha BN an vao phan` len doi` cung` luc voi nut TAB .neu duoc thi no hien phan len doi o nha BE

killnoob102
20-03-2007, 16:15
Len doi bang Be cung chang an thua gi dau . neu co buon dan thi` luc' nao dang len doi 3 moi muadan . Mua ngay tu luc dang len doi 2 thi` kieu gi` cung thieu food

Soujirou Seta
20-03-2007, 22:50
Len doi bang Be cung chang an thua gi dau . neu co buon dan thi` luc' nao dang len doi 3 moi muadan . Mua ngay tu luc dang len doi 2 thi` kieu gi` cung thieu food

Người ta mua 2-3 thằng gọi là thêm rồi lên mua tiếp chứ ai nháy cho hết cỡ đâu 8-} , mấy lần tớ lên đời bằng nhà dân cả 2 đời , tham quá đẻ nhìu lên đời 3 xong có 34 thằng rồi méo miệng ( vì dân ra mà chưa đủ wood để đập BF =)) )

hungtruyenhinh
26-03-2007, 14:05
Các pác cho em hỏi cái nhỉ ? Em học cách lên đời bằng nhà BE mãi mà ko dc . Mặc dù bỏ nhiều công sức ra lắm rồi đó . Pác nào có cách học nhanh dạy em với . Liên lạc với em qua ID : nu_hon_biet_ly_b3

cuc0n_pr0
26-03-2007, 15:05
troi` troi`
co' the' ma` cung~ noi'
Anh nao` cho em tai? ve^` thi` em moi' vui

chicken_vt
28-03-2007, 09:13
oác,ông hưng công tử giờ này vẫn ở box AOE à,vài ba năm trước đã ở đây rùi mà .Pác dìu dắt hơi nhìu thế hệ đó(có cả iem he he)

quangdu91
18-05-2007, 13:27
các anh chỉ cho em lên đời 1 mấy phút ,lên đời 2 mấy phút,lên đời 3 mấy phút
có các chiêu nào để lên đời nhanh???thank to các anh

jansan
30-05-2007, 12:14
Muốn chiến thắng thì phải linh động trong cách chơi
ví dụ :thấy mình ít thực thì phải đánh đời 2 (quẩy ,ngựa sáng, cung trần)
biết quân ji` mạnh mà đánh,bit' nâng cấp cái ji` trước

Sphinx_2488
08-06-2007, 00:30
lên đời nhanh hay chậm chủ ếu là do cách control và expand của mỗi người thôi
chẳng có mẹo nào cả

p/s : cả năm trời không vào box
hội Lăng Nhăng boy hồi trước không biết đâu hết :|

Soujirou Seta
08-06-2007, 06:15
Cha Sphinx này trả lời bài hơi sớm đấy. :|

Sphinx_2488
09-06-2007, 22:52
Cha Sphinx này trả lời bài hơi sớm đấy. :|

Thất lễ :|
SS làm MOD lắm box nhỉ
làm bên này mấy tháng rồi
Sorry bài này hơi ngoài lề :|

Soujirou Seta
10-06-2007, 07:15
Box đầu tay của tớ đó :)), lấy số tháng tớ tham gia trừ đi 1 là ra :))

Sphinx_2488
13-06-2007, 00:46
hồi đầu làm MOD box này là alexandra
rồi đến ông Linh-Bluerose
zo` là Seta :))

tuykiem
13-06-2007, 06:08
em còn 1 mẹo nữa
khi quân nó di chuyển chỉ chuột vào chúng nó ấn space và giữ
khi chúng nó di chuyển thì màn hình cũng di chuyển theo

Sphinx_2488
15-06-2007, 23:07
em còn 1 mẹo nữa
khi quân nó di chuyển chỉ chuột vào chúng nó ấn space và giữ
khi chúng nó di chuyển thì màn hình cũng di chuyển theo

^:)^ ^:)^

killing_master
01-08-2007, 20:19
box này bị lãng quên rồi ah :-/

thienthanqnd2005
02-08-2007, 16:21
Quân số vẫn đông đó chứ, tui thấy h vẫn nhiều người vẫn máu chiến món này lắm (Cty tui chẳng hạn), mặc dù GOL đang làm mưa làm gió.

cuongphongvd
12-08-2007, 12:41
sao tui chẳng thấy có chiến thuật nào hết vậy

Soujirou Seta
12-08-2007, 21:39
Số người chơi AOE thì vẫn còn kha khá, nhưng giờ người chơi toàn lão thành cách mạng nên cũng chẳng có gì để trao đổi nhiều ngoài những thông tin các giải nho nhỏ::)

thanhlephuon
17-08-2007, 19:01
Thông cảm cho chú ấy đi chú ấy đánh đế chế ở trong rừng mạng Lan lập ra đánh với khỉ chứ có đánh với người đâu ma biết

endlesslv
23-08-2007, 10:20
toan meo vo van
cha co tac dung j` ca

dqta_510
18-09-2007, 17:52
có ai biết làm thế nào để tắt cái bóng tối kô,làm ơn chỉ hộ kẻ mới chơi này đi

namphuonghd
19-09-2007, 13:28
các bạn có những mẹo vặt hay thật

Thành Luân
19-09-2007, 19:47
có ai biết làm thế nào để tắt cái bóng tối kô,làm ơn chỉ hộ kẻ mới chơi này đi

Lúc lập mạng vào Setting đánh dấu vào Reveal map. Nếu muốn mở sương thì dùng cheat " no fog "

saolaivay
09-10-2007, 16:05
chac hieu cac dong chi noi gi` quan trong la` phai do tham quan dich xem no sai quan gi` de ma` sau do su dung quan at che ma` tieu diet hoac choi quan khong ton vang can lien tiep den doan cuoi tuong quan tinh nhue ra thang

minhhieuls
02-11-2007, 17:10
Bác nào ở Nhổn Giao lưu với em nhé em cũng biết đánh ít thôi
em chơi trò này cũng được vài năm rồi mà

minhhieudkny
02-01-2008, 14:41
:x đế chế thì hay rồi
:o Nhưng nói Mẹo thì ko phải
:D bởi mẹo người này lại là nhược điểm người kìa thì sao
:;) Tốt nhất là thông minh và xử lí tốt !
::( Nói thế hơi khó hiểu nhỉ
:p Để nói rõ nhé

1, Lên đời nhanh chưa chắc thắng,nhưng nhà chắc thì KO THỂ THUA
=> Đừng trú trọng học việc lên đời nhanh quá làm gì
2. Quân đông hỗn lạo,đại chiến ắt thiệt công
=> Quân đông đừng chủ quan,hãy sử dụng tốt LÍNH trong từng trường hợp
3. Quân vô tình,chủ vô tâm < Lính đông ồ ạt lao vào ko có sự chỉ huy => chết hết vô ích >
=> Tiến chậm tiến chắc = Chắc thì tấn,tấn thì phải chắc < Nhiều khi ĐAU LÒNG khi thấy cả nhóm quân bị chết ko hiểu tại sao >
4. Công bất thành ngọa an tọa => Tấn công lâu dài ko phá dc tốt nhất chuyến kế hoặc rút lui,càng cố càng tổn thất nặng => bị phản lại ko được
5. Địa hình rất tốt cho phòng thủ,nhưng cực kì ít Mem dựa vào địa hình và điểm mạnh của quân mình để áp dụng vào phòng thủ
=> Thủ là lấy ít địch nhiều,thủ có cái lợi của thủ.

=> Nói hết về AOE rất rộng lớn. nên có vài í kiến nhỏ thế thôi,cũng ko nói rõ ràng chi tiết ra dc.
Ai chịu khó NGHIÊN CỨU 1 tí là HIỂU RA vấn đề liền
À, tuy ko THẬT cho lắm,nhưng......Binh Thư yếu Lược giúp đỡ các bạn nhiều trong đại chiến AOE đấy nhé ;;)

12bongnguoi
04-03-2008, 19:43
mẹ lập topic de chui nhau ah, chang thay meo cai gi ca toan tro` lung tung.Meo nay ma gap tui tat dien

cuongphongvd
03-05-2008, 16:04
--------------------------------------------------------------------------------

đế chế thì hay rồi
Nhưng nói Mẹo thì ko phải
bởi mẹo người này lại là nhược điểm người kìa thì sao
Tốt nhất là thông minh và xử lí tốt !
Nói thế hơi khó hiểu nhỉ
Để nói rõ nhé

1, Lên đời nhanh chưa chắc thắng,nhưng nhà chắc thì KO THỂ THUA
=> Đừng trú trọng học việc lên đời nhanh quá làm gì
2. Quân đông hỗn lạo,đại chiến ắt thiệt công
=> Quân đông đừng chủ quan,hãy sử dụng tốt LÍNH trong từng trường hợp
3. Quân vô tình,chủ vô tâm < Lính đông ồ ạt lao vào ko có sự chỉ huy => chết hết vô ích >
=> Tiến chậm tiến chắc = Chắc thì tấn,tấn thì phải chắc < Nhiều khi ĐAU LÒNG khi thấy cả nhóm quân bị chết ko hiểu tại sao >
4. Công bất thành ngọa an tọa => Tấn công lâu dài ko phá dc tốt nhất chuyến kế hoặc rút lui,càng cố càng tổn thất nặng => bị phản lại ko được
5. Địa hình rất tốt cho phòng thủ,nhưng cực kì ít Mem dựa vào địa hình và điểm mạnh của quân mình để áp dụng vào phòng thủ
=> Thủ là lấy ít địch nhiều,thủ có cái lợi của thủ.

=> Nói hết về AOE rất rộng lớn. nên có vài í kiến nhỏ thế thôi,cũng ko nói rõ ràng chi tiết ra dc.
Ai chịu khó NGHIÊN CỨU 1 tí là HIỂU RA vấn đề liền
À, tuy ko THẬT cho lắm,nhưng......Binh Thư yếu Lược giúp đỡ các bạn nhiều trong đại chiến AOE đấy nhé
Ạc ạc cái mẹo của ông nói như đúng rồi.Thế cũng gọi là mẹo sao?
Mẹo ví dụ như làm sao tìm được ngay mỏ quả.Làm sao lùa được cả đàn hươu vê nhà nhanh nhất.hay chăn 2 voi với chỉ một dân thôi

iwindkissiu
04-05-2008, 14:10
Áp dụng khi sử dụng lệnh maphack
+1000 Lương thực vào máy số 1
+2000 gỗ vào máy số 1
Giờ thì ko cần phải ấn 1ss rồi. Mỗi lần sử dụng lệnh sẽ +1000 lương thực vào ruộng
Mypophack lấy quân nhiều hơn 200, Mỗi lần dùng lệnh sẽ +10.000 vào
Đoạn đường ta đã đi có thể nhìn thấy nhà cửa, cây cối, đá, vàng ở trên bản đồ

Lệnh

Chỉ áp dụng khi bạn cài đặt RoRSetup3.2.exe
Ấn dấu ~ (Hoặc F12) để gõ lệnh (Giống half Life)
Win: Thắng ngay lập tức
resign(1): Chọn máy nào thua, trong trường hợp này là máy số 1
setwinner(number): Chọn đối tượng chiến thắng
setmaphack(number): Chọn đối tượng sử dụng maphack
MyResHack: +10.000 vào tất cả tài nguyên
MyResHack2: +500 vào tất cả tài nguyên
Food(number,amount): +Thức Ăn vào (Máy số, Số lương thực), Ví dụ: food(1,1000)
Wood(number,amount): +Thức Gỗ vào (Máy số, Số Gỗ), Ví dụ: wood(1,1000)
Gold(number,amount): +Thức Vàng vào (Máy số, Số Vàng), Ví dụ: gold(1,1000)
Stone(number,amount): +Thức Đá vào (Máy số, Số Đá), Ví dụ: store(1,1000)
MyFarmHack: Đặt ruộng có 10.000
list: Hiện danh sách các đội (Áp dụng với chữ number ở trên)
cls: Xóa tất cả những lệnh đã đánh
MyPopHack: Ko cần phải xây nhà B-E nữa
F4: Xem tên của máy, Xem thông tin của máy [Thịt(F), Gỗ(W), Vàng(G), Đá(S)]

Download:
http://rapidshare.com/files/111478140/rorcombopack3.rar.html
Hoặc:
http://www.mediafire.com/?i4ixe9he0ju
Hoặc:
http://files.myopera.com/thatthasoft/files/rorcombopack3.rar

khoachunso
15-05-2008, 13:50
Các bác ơi ở VNam có nơi nào tổ chức solo AOE ROR không... Tổ chức lớn cơ thành quy mô.. để em còn đến học hỏi thêm % exp ẹc....

chungnguyen86
20-05-2008, 20:51
Noi chung là cái ROR này chỉ toàn là dân Bắc Kỳ chơi thui chứ trong Nam người ta toàn đánh Empire II cả chứ chả ai đánh cái này đâu ...thấy mấy thằng BK trong này đánh cũng vào xem thử mới thấy : chả thể nào so sanh với Empire II cả .... đúng là chả chịu đổi mới gì ....thời đại nào rồi còn chơi cái này .... po tay BK :devil:

GasmanC
21-05-2008, 12:33
sax. trong các phiên bản empire của microsoft thì chỉ có ROR là trường tồn và mãi hấp dẫn. xứng đáng là game hot mọi thời đại. không có game nào có sức hấp dẫn hơn dù là không cần đổi mới gì cả.

HDgame
24-05-2008, 20:36
Thì quen game nào kết game nào thì chơi game đấy thôi. Bọn mỹ bay giờ nòn còn chơi Diablo,starcarft ầm ầm ra đấy, so sánh bắc nam làm j`

forever0147
14-06-2008, 09:54
ai bit chinh? ma~ vang`, go~, thit, .... chi tui tat ca? nhung~ ma~ de? choi age of empries nha, thank

_dis_di
14-06-2008, 16:22
Địt con mẹ mày, mẹo cao cấp *** gì mà toàn cheat. Bó chym!

dinhvandiep
15-06-2008, 11:32
Áp dụng khi sử dụng lệnh maphack
+1000 Lương thực vào máy số 1
+2000 gỗ vào máy số 1
Giờ thì ko cần phải ấn 1ss rồi. Mỗi lần sử dụng lệnh sẽ +1000 lương thực vào ruộng
Mypophack lấy quân nhiều hơn 200, Mỗi lần dùng lệnh sẽ +10.000 vào
Đoạn đường ta đã đi có thể nhìn thấy nhà cửa, cây cối, đá, vàng ở trên bản đồ

Lệnh

Chỉ áp dụng khi bạn cài đặt RoRSetup3.2.exe
Ấn dấu ~ (Hoặc F12) để gõ lệnh (Giống half Life)
Win: Thắng ngay lập tức
resign(1): Chọn máy nào thua, trong trường hợp này là máy số 1
setwinner(number): Chọn đối tượng chiến thắng
setmaphack(number): Chọn đối tượng sử dụng maphack
MyResHack: +10.000 vào tất cả tài nguyên
MyResHack2: +500 vào tất cả tài nguyên
Food(number,amount): +Thức Ăn vào (Máy số, Số lương thực), Ví dụ: food(1,1000)
Wood(number,amount): +Thức Gỗ vào (Máy số, Số Gỗ), Ví dụ: wood(1,1000)
Gold(number,amount): +Thức Vàng vào (Máy số, Số Vàng), Ví dụ: gold(1,1000)
Stone(number,amount): +Thức Đá vào (Máy số, Số Đá), Ví dụ: store(1,1000)
MyFarmHack: Đặt ruộng có 10.000
list: Hiện danh sách các đội (Áp dụng với chữ number ở trên)
cls: Xóa tất cả những lệnh đã đánh
MyPopHack: Ko cần phải xây nhà B-E nữa
F4: Xem tên của máy, Xem thông tin của máy [Thịt(F), Gỗ(W), Vàng(G), Đá(S)]

Download:
http://rapidshare.com/files/111478140/rorcombopack3.rar.html
Hoặc:
http://www.mediafire.com/?i4ixe9he0ju
Hoặc:
http://files.myopera.com/thatthasoft/files/rorcombopack3.rar

sao mình ấn ~ hoặc F12 nó ko hiện lên dòng để gõ lệnh vậy. bạn có thể chỉ giáo thêm đc ko, để lại YH để mình hởi cho tiện. thanks !1

quach_congtu
15-06-2008, 18:01
tớ là lính mới của diễn đàn.Hic, nhưng những mẹo kiểu như thế này,e rằng chỉ có thể dùng trong thời tam quốc.hé hé, tớ tưởng vào box này để giúp nhau hiểu thêm về các mẹo chit chớ! anh em đừng giấu nghề...Tớ đánh chế cũng tạm được, xong các mẹo chit thi ko rõ lắm..Các bạn chỉ dạy thêm ::(

```ABCDZ
15-06-2008, 20:49
Mấy cái mẹo này là trò bựa, ko đáng nói
Quan trọng là đánh tốt thôi.

GasmanC
24-06-2008, 22:43
Thì quen game nào kết game nào thì chơi game đấy thôi. Bọn mỹ bay giờ nòn còn chơi Diablo,starcarft ầm ầm ra đấy, so sánh bắc nam làm j`

rồi mà xem. tất cả mấy trò ấy chả thọ được bao lâu đâu. túm lại chỉ có AOE-ROR và CS là mãi có sức hấp dẫn. Cái bọn Nam Kì chỉ theo phong trào chứ chả cái gì giỏi. Nếu tìm hiểu một chút sẽ thấy, AOE thực sự có nhiều cái rất tuyệt.
chẳng hạn, game này được xây dựng trên tư liệu lịch sử có thật...
hay là nhiều chi tiết nhỏ mà người ta không để ý, chẳng hạn, tại sao móng của Wall lại mãi mãi còn mà khôg mất dấu vết như móng các công trình khác...Tại sao lạc đà thắng ngựa chém, tại sao đà Pal lại chạy nhanh?
tại sao dân pal đắt/?....

toiyeuvietnam27
24-06-2008, 23:54
ra khoi nha,tim duoc 6 con voi gan nha thi danh tiep. chac chan thang. ko tim duoc thi quit luon. co the chay dan ngay tu doi 1.he' he' he'

netpro_dt
14-07-2008, 11:25
cac bac oi bac nao danh empires 2 ma len doi 6p cho minh so dt nha minh goi lai
cam on truoc nha
minh that tuc cu danh thua thang ban hoai ma ngay xua minh chi no
nhung no nho ai ben cu xa bac hai quan 10 hcm do chi co 1thang ma bay gio no danh an minh luon
lam on giup minh voi
so dt cua minh 0973010979
nho giup voi bac oi nhan tin di minh goi lai
ah thang ban no len doi co 6p30 ha

savaoege
27-07-2008, 09:02
Noi chung là cái ROR này chỉ toàn là dân Bắc Kỳ chơi thui chứ trong Nam người ta toàn đánh Empire II cả chứ chả ai đánh cái này đâu ...thấy mấy thằng BK trong này đánh cũng vào xem thử mới thấy : chả thể nào so sanh với Empire II cả .... đúng là chả chịu đổi mới gì ....thời đại nào rồi còn chơi cái này .... po tay BK :devil:

ngu vãi *** mày thích tao ** má mày cho mày xem

boy_megame
27-07-2008, 23:35
con tui nghi rang meo hay nhat la vua lay dan vua len doi
co ai tuong tuong noi khong
tui vua len doi vua chay dan dc ne:D
.
___________Auto Merge________________

.
ma oi
no khung vay sao? tui chi biet len doi trong vong 6 phut 30 = lenh
hom nao choi nhanh nhat tui cung chi 10'30

busuongtho
09-08-2008, 18:53
bài này bổ ích thật thanks mấy anh:D:hug:

anhhungps3
13-08-2008, 09:28
hjhj hinh nhu may tram nam rui` khong ai vao box nay thi phai. hom nay 13-08-2008 anhhungps2 xin gui loi thuong nho den box nay. va keu goi moi nguoi cung tham gia nha

nhatneban
17-08-2008, 14:14
theo minh danh tu cap ii, cap i dua nong dan wa nha dich, len cap ii xay thap canh gan nha chinh, cac diem khai thac tai nguyen.Xay tuong ngan cach giu dich voi dich ko cho tiep vien. thang chac:D

longhd
07-09-2008, 15:57
cac bac oi bac nao danh empires 2 ma len doi 6p cho minh so dt nha minh goi lai
cam on truoc nha
minh that tuc cu danh thua thang ban hoai ma ngay xua minh chi no
nhung no nho ai ben cu xa bac hai quan 10 hcm do chi co 1thang ma bay gio no danh an minh luon
lam on giup minh voi
so dt cua minh 0973010979
nho giup voi bac oi nhan tin di minh goi lai
ah thang ban no len doi co 6p30 ha

phét thế nào chứ hay là chỉ lên đời với 16 dan rồi thì đến phút 15 lên đời 3 tôi chơi đế chế hoài cũng chẳng thấy thằng nào lên đời 2 nhanh đến thế mà có lên cũng chẳng để làm gì
.

.
nói cho cùng đánh phút thư 8 lên đời là vừa 22 dân còn đến phút 10+tí thì bắt đầu lên đời với 23 dân hoặc cứ để 22 sau lên đời 3 mới chiến được

`handoivodoi
20-10-2008, 07:15
Đây hình như là box của AOE : ROR mà có mấy nguời thảo luận cả AOE II nhỉ ;))
Mẹo của tớ đóng góp là lúc đầu cho 1 2 đứa nông dân đi đào vàng sẵn luôn ;))

quanghai26
13-11-2008, 19:50
ac ac thu thuat co ban nhat la phai choi nhieu. co gang cay dem cang nhieu cang tot.
.

.
Co ai muon so lo AOE ko, call me:0973261473

nsp108
19-11-2008, 11:51
Chơi nhiều nhưng phải chơi với người trên cơ còn chơi với máy hay người mới tập chơi thì cũng:D

dothequang
19-12-2008, 14:56
met qua may ong oi .toi chan de che roi.vi lam mat thoi gian lam.the ma bay jo toi van dang choi.ma may cai co ban ay may ong noi lam j.:D:D
.

.
linh moi day.:hug:thich choi ma lai khong choi nua.chang hieu thanh nien ngay nay ra sao.haha.

[TC]CR7_HCM
19-12-2008, 15:31
Chơi với máy chán chết,.........................

Saraparo
07-01-2009, 16:37
oh vậy àh,thanks các bác nhiu nhé...em ngồi mó hoài hok bit phải làm sao...thanks!:hug::'>

shivaall
11-01-2009, 14:35
em có mẹo nhỏ là khi đấu với xe đá ta cứ xây vài cái be dưới chân chúng
.

.
Em là linh mới đây có gì xin các bậc tiền bối chỉ dạy thêm
Tiểu đệ xin cảm ơn trc

vtgianghg76
14-01-2009, 17:22
vai` meo. mua quan nhanh hoac mua dan nhanh VS len doi` nhanh
chu' ai can ` nhung~ cai' nay`
;solo ma` ton' thoi` gian lam` nhung~ viec. nhu cac' bac' noi'
cham. vai` giay la` vut;'''

NT8
04-04-2009, 22:18
Theo tôi thì thế này:Cứ phát triển đúng cách,sử dụng triệt để năng lực của nông dân và quân.chú ý điêu quân nhanh có chiến thuật tốt là sẽ thắng:-*

hiendc587
18-05-2009, 18:55
Thế ai đã có mẹo xin phu bằng BE chưa???
tôi biết đấy lh nhé hiendc587

s2_kidlov3
22-05-2009, 11:50
Kể về mẹo thì phải nói mẹo dùng quân là hay nhất . ~.~=))=))=))

daicaa1
09-06-2009, 01:37
Hé hé hé hé !
Ông anh NITRO làm tui tức cười quá .
Vậy để Hưng đàn em này đây đưa ra 1 mẹo nhỏ .
Bảo đảm thắng ngay phút thứ 1 , có khi còn chưa đến .
Đó là :
Lúc lập mạng vào Setting chọn phần xin . Vừa vào 1 cái thì gõ lệnh
diediedie &gt;&gt;&gt;&gt;&gt;&gt;&gt;&gt;&gt;&gt; thế là xong , khỏi phải đánh nữa .
Bà con thấy " mẹo " của tôi không ?
Há há . Bye !

dissssssssssssssssssssssssssssssssssss me nha may the thi noi lam loz j !!!!!!!!!!! Nan?:P

mr.thanhdt7
14-06-2009, 10:39
:)):)):)):)) toàn cái mẹo muk Nếu ghi vào sách kỷ lục Guiness thì Đứng tops đầu về sự ::::::::==========>>> Nguuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu
Gặp cao thủ thì có mưk` :::::::::::::::)):)):)) Teòooooooooooooooooooo

doremon_f2
16-06-2009, 14:12
dan'h va`o kinh te^ nha` no' ay'. kie^u? gi` cha? WIN=))

lapmaihokdc
16-06-2009, 23:33
cái box lập từ lâu lắm rồi . thà như thường xuyên thì chẳng sao . cứ 1 tuần lại có 1 bác vào chém 1 câu , hài vãi

nightrune
23-06-2009, 08:11
tớ nghĩ mẹo thì có lẽ là khi mà tìm đc chỗ địch lập tức cho 3~4 thằng dân xây nhà center cạnh nhà địch sau đó xây thêm các nhà chiến khi địch mang quân tấn công 1 mặt để quân thủ mặt kia kéo quân đến và đập giết dân là đủ ko cần nhiều ....::).....

À có ai chỉ tớ lên đời mau ko sao đời 1 tớ lên mau hơn dân cũng 20 chục thằng nhưng sang đời 2 lên đời 3 thì lương thực làm lâu quá ko lên đc nên lên chậm hơn nên khi bị đánh sớm thì bó phép có ai chỉ tớ làm lương thực đời 2 nhanh cái...>.<.......

shivaall
25-06-2009, 08:53
tớ nghĩ mẹo thì có lẽ là khi mà tìm đc chỗ địch lập tức cho 3~4 thằng dân xây nhà center cạnh nhà địch sau đó xây thêm các nhà chiến khi địch mang quân tấn công 1 mặt để quân thủ mặt kia kéo quân đến và đập giết dân là đủ ko cần nhiều ....::).....

À có ai chỉ tớ lên đời mau ko sao đời 1 tớ lên mau hơn dân cũng 20 chục thằng nhưng sang đời 2 lên đời 3 thì lương thực làm lâu quá ko lên đc nên lên chậm hơn nên khi bị đánh sớm thì bó phép có ai chỉ tớ làm lương thực đời 2 nhanh cái...>.<.......

Muốn lên đời 3 nhanh thì ông phải căn thit vs gỗ cho chuân vào. nhưng lý thuyết là thế còn vào trận còn phải tùy cơ ứng biến.

lauthe1211
08-07-2009, 08:50
Đây là mẹo khi chơi Regicide: chọn quân Huns, không cần đánh gì hết, lo trốn cho thật kĩ để tạo 200 quân trong lâu đài í, rồi lợi dụng khi nào địch lơ đễnh cho cả 200 thanqwgf qua ám sát vua luôn. Tui chơi kiểu này lần nào cũng thắng, dù là địch có thủ chắc cách mấy. He he

chắc ông này đánh với computer

longhd
10-07-2009, 10:04
không phải mà là đang nhầm room

diendao123
16-07-2009, 16:31

nhưng mà nếu theo cách của bạn thì chưa thể xây town center ngay cạnh nhà nó được vì lúc đấy có thể mới đời 1, đời 2 mà chưa có nhà govement center thì việc xây town center là điều không thể. Còn về việc mún làm lương thực nhanh thì nhanh nhất là kím nhìu gỗ vào mà đè farm cho nhanh, đỡ tốn công đi tìm lương thực mà bị địch nó gít không kịp trở tay:D

quangtien84
17-07-2009, 00:11
Theo mình nghĩ, đạo ruộng nên đặt là 0 và 9 để đỡ nhầm khi đánh dấu đạo quân.
MÌnh thấy nhiều người, đặt đạo ruộng là 1 rồi sau đó lại vô tình đặt đạo quân là 1, đến khi cháy hết ruộng mới ngớ người ra.

Số 0 cũng dùng bình thường như các số từ 1~9, và số 0 thì gần phím ctrl ở bến trái, cũng rất tiện đó.

Ngoài ra, chợ nên đặt là 8, nhà BC nên đặt là 7 để tiện nâng cấp, sau này khi có nhiều quân rồi, cần chia nhiều đạo phải dùng hết các số từ 1~6 thì khi đó chợ BM và nhà điều hành BC cũng đã nâng cấp được gần hết, khi đó ta lại dùng 7 và 8 để đánh dấu cho các đạo quan tiếp theo.

Have fun!

kÒy
26-07-2009, 17:02
tùy thói quen thôi :-j.............................................
This forum requires that you wait 90 seconds between posts. Please try again in 3 seconds. :-w

S2forYou
26-07-2009, 21:45
Cho mình hỏi lên đời bằng nhà phụ thế nào nhỉ?

maimaiyeuemlien
28-07-2009, 09:09
aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa các bác spam quá.Mỗi người 1 cách hãy tự khám hehe :P

tuanchicken
28-07-2009, 13:59
Cho mình hỏi lên đời bằng nhà phụ thế nào nhỉ?

lên bằng nhà phụ rất khó khăn trong tình trạng cấu hình máy ngày nay vì chúng ... quá nhanh. Bạn cứ chơi máy đời cổ đi, nó cà giựt nên dễ làm hơn nhiều

S2forYou
29-07-2009, 14:26
Chậc,yếu tố quan trọng là cấu hình máy ak :( thế mà cứ tưởng là kĩ năng,mẹo khi chơi
thế với cấu hình cổ như bạn nói thì phải làm như thế nào?

[}{]eineken
03-08-2009, 17:41
Kiếm quả Case giá tầm 500k chiến chế ! Ấn lên đời nhanh lắm ! Bạn làm như sau :
Nhà chính đạo 1
Nhà BB or BE đạo 2
Xong 1 rồi kick chuột thật nhanh vào nút lên đời liền 2 ngay :)) :)) Đảm bảo hoảng 90% kick được với mấy cái máy cùi ! <1GHz <256MB <16MB ;))

yeumatbeo
04-08-2009, 22:00
cách lên đời ko dùng phần mềm thì có 2 cách đảm bảo đó là dùng bàn phím và f12
Dùng bàn phím đó là vào control panel, vào phần chỉnh chuột sau đó chỉnh cho phím 5 bên numlock thành chuột trái, khi đó tỉ lệ bấm lên đời = nhà phụ là 80% cho dù là máy core2due cũng rất nhạy.
Dùng f12 vào d.đàn aoe vn mà đọc :)), cái này thử đc 1 lần nhưng tay dài quá bấm ko lại đc các chú tay ngắn :D

[}{]eineken
04-08-2009, 23:39
cách lên đời ko dùng phần mềm thì có 2 cách đảm bảo đó là dùng bàn phím và f12
Dùng bàn phím đó là vào control panel, vào phần chỉnh chuột sau đó chỉnh cho phím 5 bên numlock thành chuột trái, khi đó tỉ lệ bấm lên đời = nhà phụ là 80% cho dù là máy core2due cũng rất nhạy.
Dùng f12 vào d.đàn aoe vn mà đọc :)), cái này thử đc 1 lần nhưng tay dài quá bấm ko lại đc các chú tay ngắn :D

Yes ! Tay trái B .....Tay phải Ctrl + F12 + 5 \:D/

SnowBody
05-08-2009, 10:33
Ba phím ấy cũng khá xa mà,tay dài thì càng lợi chứ

tanktank2009
07-08-2009, 23:48
ai biết cách chụp hình trong lúc đang chơi chỉ tôi với. Tôi chụp, ra một màu đen !!??

tanktank2009
08-08-2009, 00:02
Xin đính chính chút xíu: ai biết cách chụp màn hình lúc đang chơi empires 1 thì chỉ tôi giùm, xin cảm ơn trước !!!
Tôi dùng cách chụp bình thường, lưu vào paint hay word, đều chỉ có màu đen, ko thấy được gì cả!:(

SnowBody
08-08-2009, 02:06
Án Ctrl+F12 để chụp,xong rồi muốn xem ảnh chụp thì ra chỗ để game ấy

tanktank2009
08-08-2009, 17:29
uhm, làm được rồi. :)
Thanks

[}{]eineken
08-08-2009, 20:34
Xin đính chính chút xíu: ai biết cách chụp màn hình lúc đang chơi empires 1 thì chỉ tôi giùm, xin cảm ơn trước !!!
Tôi dùng cách chụp bình thường, lưu vào paint hay word, đều chỉ có màu đen, ko thấy được gì cả!:(

Ấn tổ hợp Ctrl + F12 :)) :))=)) =)) 30 ký tự nè

ZicZic
10-08-2009, 06:33
ai có biết link down mấy bản patch chống giật, lag của TQ ko, nghe bảo tác dụng tốt lắm.

genius1987
03-09-2009, 18:50
đây là kinh nghiêm dùng ngựa chém, lạc đà chăn dân của tôi sau 1 thời gian chinh chiến nè. anh em xem nếu thấy chưa hợp lý thì góp ý chứ đừng chửi bới nhé,ngại lắm!he he he. Nếu các bạn dùng quân ngựa chém hoặc lạc đà để chăn dân ở nhà nó, nó cũng chơi quân cận chiến để thủ thì các bạn chia đội quân của mình thành 2 đạo, đứng ở 2 phía của nhà nó. đầu tiên cho 1 đạo vào giả vờ chém chờ quân địch đến gần. Sau đó rút đạo này ra, quân địch theo lẽ thường sẽ đuổi theo, lợi dụng lúc này sẽ cho đạo 2 nhảy vào chém dân, thấy địch về cứu dân lại lùi ra nhử địch, rồi lại cho đạo ban đầu vào chém. Chỉ cần làm 2-3 lần như thế thi dân địch chết sạch.
mô phật, mô phật, một kết cục chết chóc !!!

dcba12360
04-09-2009, 09:14
đây là kinh nghiêm dùng ngựa chém, lạc đà chăn dân của tôi sau 1 thời gian chinh chiến nè. anh em xem nếu thấy chưa hợp lý thì góp ý chứ đừng chửi bới nhé,ngại lắm!he he he. Nếu các bạn dùng quân ngựa chém hoặc lạc đà để chăn dân ở nhà nó, nó cũng chơi quân cận chiến để thủ thì các bạn chia đội quân của mình thành 2 đạo, đứng ở 2 phía của nhà nó. đầu tiên cho 1 đạo vào giả vờ chém chờ quân địch đến gần. Sau đó rút đạo này ra, quân địch theo lẽ thường sẽ đuổi theo, lợi dụng lúc này sẽ cho đạo 2 nhảy vào chém dân, thấy địch về cứu dân lại lùi ra nhử địch, rồi lại cho đạo ban đầu vào chém. Chỉ cần làm 2-3 lần như thế thi dân địch chết sạch.

Cách này cũng được nhưng chỉ chơi được với những nhà không bo kín và không thủ hù thôi.

SnowBody
04-09-2009, 20:47

Thế nó cũng chia làm 2 đạo như bạn thì sao:-" đừng nói bạn đông hơn,đông hơn thì đánh cho bung luôn chả phải đánh thế:|

kiler9989
05-09-2009, 10:50

cái nè quá bình thường rồi bạn ah.giờ chơi đế chế pro tỉnh lắm ko dễ bị lừa thế đâu.mà bạn bảo làm 2 3 lần như thế thì lấy đâu ra kể cả thằng ko biết nó cũng chỉ bị lừa 1 lần thôi chứ:)) còn đấu với pro bạn nên nhớ đến 1 thằng dân đào đá cũng đc bo kín;))

kiler9989
05-09-2009, 12:31
cái nè tôi cũng biết khi chăn voi nếu lúc con voi đang húc thằng dân phi chết nó đúng lúc thằng dân chết thì con voi sẽ hết sạch 300 foot nhưng mà có 1 điều là mình chả nhận đc tí thực nào:)):)):)):)):)):))

[J]ink
05-09-2009, 18:39
tớ nói thẳng nếu giết 1 con voi mà mất 1 thằng dân thì có ngu mới đi làm =))

keyis123
14-09-2009, 16:26
Mẹo nè :))
Lên đời hai cho khoảng 3 thằng ngựa thường đi dò đường đến nhà địch rồi cho giết dân, đảm bảo đối thủ sẽ chậm phát triển =))

kiler9989
14-09-2009, 17:31
Lên đời hai cho khoảng 3 thằng ngựa thường đi dò đường đến nhà địch rồi cho giết dân, đảm bảo đối thủ sẽ chậm phát triển =))

Cứ đợi đấy nhà.cẩn thận nhà nó bo kín ngựa dò cứ đứng ngoài mà khóc.đợi lát nữa ngựa chém nó ra hết khóc nhé;))

Noctis L Caelum
14-09-2009, 19:34

mẹo này hay đấy anh em ta học thôi :-"

keyis123
15-09-2009, 13:41
tôi dùng mẹo này đánh nhau hay cực mà, kết quả là mình lên đời 4 xây cả một đạo quân hùng mạnh rồi thì bọn kia vẫn còn đang lẹt đẹt đời 3 và vẫn chưa giết xong 3 con ngựa đó :))

kiler9989
15-09-2009, 18:40
tôi dùng mẹo này đánh nhau hay cực mà, kết quả là mình lên đời 4 xây cả một đạo quân hùng mạnh rồi thì bọn kia vẫn còn đang lẹt đẹt đời 3 và vẫn chưa giết xong 3 con ngựa đó :))

Bạn này pro quá;)) mà công nhận thằng đánh với bạn cũng kiên trì thật đó;))

Noctis L Caelum
15-09-2009, 18:50
chúc bạn mau pro cùng chiêu thức tuyệt thế vô song của bạn nhé ;))

shivaall
19-09-2009, 12:15
cac u đã nghe nói đến chiêu đoạn mã hồi thương chưa, đây là chiêu của Quan Vân Trương như nếu áp dụng vào aoe thì cực hay, đặc điểm của ngựa cung đời 3 là chạy theo hàng, do đó chỉ cần giả vờ rút lui sau đó quay lại chiến mấy con chạy đầu của địch. kế ko hay thì chém nhẹ tay thui nhé

Noctis L Caelum
19-09-2009, 13:09
kế này còn gọi là hồi mã thương đúng ko , kế này dụ địch tới chân núi sau đó ta ở trên phang xuống cứ gọi là chết như ngả rạ ấy nhỉ :))

keyis123
23-09-2009, 13:21
chúc bạn mau pro cùng chiêu thức tuyệt thế vô song của bạn nhé

Nghe thôi đủ biết là đá xoáy roài =))

Noctis L Caelum
23-09-2009, 18:55
xoáy lốc gì ở đây tôi khen thật lòng mà ;))

keyis123
24-09-2009, 17:56
thôi tôi biết là cái mẹo này ai mà chẳ biết, ông bạn cứ đá xoáy tôi :))

Noctis L Caelum
24-09-2009, 19:03
thôi thì tùy cậu nghĩ sao thì nghĩ ;)( mình nói thật mà người nghe lại tưởng đểu mới chết :( )

nambcvn
17-10-2009, 18:54
Mấy anh thử nói xem các quân nào thì được coi là khắc tinh của nhau để đánh cho phù hợp!

Noctis L Caelum
17-10-2009, 19:18
khắc tinh là sao hả cậu tớ thấy mỗi quân có một lợi thế , ko quân nào giông quân nào mà :D

KenJi Chau
17-10-2009, 21:25
^ Dân bt là 50 foot,dân shang rẻ hơn bt tức là 35,còn dân palmy thì đắt nhất 75 footb-(
Còn cái kia là do từng quân,có loại có có loại không bạn chơi nhiều sẽ biết và nhớ

KenJi Chau
17-10-2009, 23:05
Đánh ở đâu mà chả thế,đây là đặc điểm của dân tộc này mà

Noctis L Caelum
18-10-2009, 10:22
đánh online thi vay, nhung danh lan chon shang cung 35 food t

chắc bạn là người mới chơi AOE ko biết gì lên toàn chọn FTT đúng ko :))

Noctis L Caelum
20-10-2009, 18:27
thế chắc chắn cậu chon full tech tree rồi , chọn cái đó thì quân nào cũng nhau quân nào thôi à :D

Jrockno1
30-10-2009, 19:30
cậu này mới chơi à , cái đơn giản thế mà ko biết sao :>

Jessica Happy
21-11-2009, 22:15
^ thì em lúc mới chơi cũng có biết gì đâu =)) toàn tick tất =)) có ô nào cũng tick =)) thành ra vào thấy quan nào cũng như nhau :)) khác mỗi cái nhà :))

shivaall
22-11-2009, 17:16
^ thì em lúc mới chơi cũng có biết gì đâu =)) toàn tick tất =)) có ô nào cũng tick =)) thành ra vào thấy quan nào cũng như nhau :)) khác mỗi cái nhà :))

khi mới tọ tẹ tập chơi cứ tưởng tick vô ô đó là đc nhiều rừng, ai ngờ cứ chơi mãi mà chẳng nhận ra đc quân nào yếu, quân nào mạnh cả, =))=))

hungkt3
24-11-2009, 16:00
^ lúc mới chơi em cũng tick tất vào là bởi vì mới chơi hỏi bạn là làm thế nào để đc cheat code nó bảo cứ tick tất các ô là ok =)) mà bây h chơi nhiều cũng biết :)) cũng chả bao h dùng cheat nữa :D

clear!!!
17-12-2009, 23:18
Các bro cho hỏi: 2 thằng trình độ bằng nhau, 1 thằng quân vàng(greek, choson) 1 thằng quân gỗ thịt bình thường thôi(baby, summer). Cho là lên đời ngang nhau đi, thằng quân vàng sẽ có quân sang trước, nhưng thằng gỗ thịt bo được nhà, toàn thành, nó cứ ở trong đợi đẻ quân mới ra.

Các bác biết rồi đấy, để 1 lúc thằng gỗ thịt đông quân hơn thằng quân vàng là chắc, mà ngựa tên đông thì khó vào lắm. Ngoài ra nó cho vài con đến phá dân mình, chỉ phá ko đánh nhé trong khi quân vàng thì ko vào được. Các bro cho biết làm sao chống được

hth152
20-12-2009, 09:39
Các bro cho hỏi: 2 thằng trình độ bằng nhau, 1 thằng quân vàng(greek, choson) 1 thằng quân gỗ thịt bình thường thôi(baby, summer). Cho là lên đời ngang nhau đi, thằng quân vàng sẽ có quân sang trước, nhưng thằng gỗ thịt bo được nhà, toàn thành, nó cứ ở trong đợi đẻ quân mới ra.

Các bác biết rồi đấy, để 1 lúc thằng gỗ thịt đông quân hơn thằng quân vàng là chắc, mà ngựa tên đông thì khó vào lắm. Ngoài ra nó cho vài con đến phá dân mình, chỉ phá ko đánh nhé trong khi quân vàng thì ko vào được. Các bro cho biết làm sao chống được

Nếu như này thì chắc chắn quân Vàng sẽ nhiều quân hơn nên chặn đường ra của nó, sau đó nâng cấp bánh xe rồi tiếp tục pt ở nhà! Quân gỗ do bo nhà >>> tốn gỗ nên quân k nhiều, mà lại pt trong 1 diện tích hẹp>>> pt chậm hơn! Lúc đó quân vàng có thể lên đời 4 hoặc mua quẩy phá nhà Bo( mang dân sang xây BB) ;;)

cmhoahongxanh
20-12-2009, 11:02
haha cái box AOOE_ROR lâu lâu cũng có vài mống post bài ngộ nghê ta. Rõ là nhiêu người chơi mà aem gvn chui đâu hết.
^ Cũng không bị quấy nhà thì chưa chắc đã phát triển chậm hơn đâu nếu nhà đẹp rừng bạt ngàn như kiểu amazon thì vừa đỡ mất công bo nhà nhiều mà lại có nhiều gỗ để xin quân

clear!!!
20-12-2009, 16:22
Mang quẩy phá thành nó, nó vác ngựa gỗ bắn làm sao mà phá được. Với lại quân vàng vẫn phải mua quân đề phòng vì ko biết nó sẽ sang luc nào, nó cứ cho 1 đạo 6-8 ngựa cung sang phá dân, ko đánh nhau sao pt = nó được, để 1 lúc thì ngựa gô đông thì làm sao ngựa vàng áp sát được

uocjcao1m
20-12-2009, 21:49
mẹo hay nhất là đánh luôn đời 2 cho nó không kịp trở tay :))

live_for_the1_i_love86hn
21-12-2009, 12:55
Đánh không được thì cũng lúa đời luôn, đây không phải là mẹo chỉ là chênh lêch đẳng cấp thôi :D

doanminhchau
21-12-2009, 19:15
đánh đời 2 cũng ko đơn giản đâu nhá , cả một vấn đề đấy :|

live_for_the1_i_love86hn
22-12-2009, 17:37
Ngày trước đã hiếm bây giờ chắc còn hiếm hơn :|

anhmuonchet82
22-12-2009, 19:37
thật ra lâu lâu làm một trận đời 2 cho nó đỡ căng thẳng cũng hay mà :D

Than ma bong toi
02-01-2010, 21:29
thế thì đánh xin lệnh là nhanh nhất đùa tý :D
đánh đời 2 chắc là chỉ có búa rìu, cung trần và quẩy thôi nhể :)) chơi chăn dân đời 2 vui phết :)) nhìn cảnh bọn dân ôm gỗ chạy 2` thật =))

khekhe81
03-01-2010, 20:54
^ thêm cả ngựa dò nữa bác ;)) lấy ngựa dò chăn dân mới vui =))

electronicvn
09-01-2010, 18:50
ngựa thịt chọc vài thằng dân thì còn được chứ nếu bị chúng nó quây vào thì đứt cước :))

hehe
09-01-2010, 18:58
^ đúng :| hồi trước mới chơi còn gà cứ xin đc một con ngựa thịt là vác đi dò dường luôn (ko đợi thêm em nữa :|) thế là toàn bị chúng nó đánh hội đồng ko kịp chạy :-<

BACHLONGGIAOCHU
09-01-2010, 20:13
gà vẫn là gà, đem ngựa dò đi mà để đập mất thì đúng là gà.=))
1 con đem đi nhiệm vụ chính là dò đường, ngoài ra còn phải dùng để quấy nhiễu đối phương, làm giảm sự phát triển của đối phương chờ ngựa chém hay lạc đà tới.

ga_xd
14-01-2010, 23:17
mặc dù các bài viết hầu hết là rất lâu rùi nhưng mình đọc xong, học hỏi rất nhiều,
lần này về tu luyện thêm 1 ít là ok rùi, khối đứa vất vả với mình đây:>

Khoan_bê_tông
15-01-2010, 10:24
Chả thấy mấy ai oánh thuyền hì.. cái này mà dùng thuyền buôn thì vàng lên đừng hỏi luôn

Bọn AOK cũng phải cải tiến bê cái vụ thuyền buôn lên cạn thành trading cart đấy

Stormtrooper
17-03-2010, 02:16
tại vì mấy bác chơi aoe sợ dân chết đuối :| buôn vàng thì 2 nhà phải gần nhau, xây dock sát rồi cứ thế trade. nhưng cẩn thận war ship sang phá.
chơi dock thì quân palmyran lợi lúc đầu là chặt gỗ kinh, lấy thuyền làm thực đc
còn vụ trade trên cạn thì là điều tất nhiên, chứ trade đường biển ko hợp logic

i_love_baby387
02-04-2010, 10:11
Bác nào cho xin lại bản CGA pro. Tự nhiên của em lỗi không dùng được :(