PDA

View Full Version : Có bạn nào yêu thích Fate of Dragon k?

Whiterose
18-03-2003, 21:55
Tui rất khoái Tam quốc, có bạn nào cùng sở thích thì cùng tôi bàn luận về trò này nhé!

khongai
18-03-2003, 22:21
Hay thì cũng có hay, nhưng mà nhảm quá! Tui chỉ toàn chơi máy bắn đá với bắn tên thôi, cho lính đi thấy phê chịu không nổi!!!

Whiterose
19-03-2003, 08:35
Tôi thì ít khi chơi máy bắn đá và bắn tên lắm, thường chỉ luyện tướng lên cấp cao (cao nhất là 9) cũng thú vị lắm. Mỗi trận tôi mua được khoảng 20 tướng trở lên. Lính cưỡi ngựa thì khoảng 3 đội là tha hồ đi công thành đối phương. Bạn thường chơi mạng hay chơi một mình?

Whiterose
19-03-2003, 15:45
Mời các bạn tiếp tục!

khongai
19-03-2003, 22:27
Lần sau bác đừng post nhảm như vậy nữa, sẽ bị trừ điểm đấy, rảnh thì sẽ có member post bài, bác khỏi phải nhắc.
Tui chỉ chơi ở nhà thôi, làm gì dư tiền mà ra LAN. Thú thiệt, game này dùng để học sử Trung Quốc là ngon nhất. :P

kongming
20-03-2003, 07:35
Cũng bình thường thôi làm gì mà học sử hay lắm. Tôi đánh quân nào cũng chiến thắng cả, có thấy thua như trong lịch sử đâu

Whiterose
20-03-2003, 07:48
To KongMinh:
Chắc bạn chỉ hay chơi một mình chứ ít khi chơi mạng phải không. Chơi một mình thì bạn đã đánh hết các campain mức độ nightmair chưa? tôi thấy đánh ở mức độ này cũng khó và hấp dẫn đấy chứ. Vào trận tôi phải phân công công việc và phong chức ngay cho các tướng, bên cạnh đó còn phải nhăm nhăm đi cướp các county bên ngoài để thu thuế, sinh nông dân, xây dựng và nâng cấp gấp nhà A để xây chợ kiếm nhiều tiền mới mong đánh nhanh thắng nhanh được. Đời đầu cần tiền nên tôi thường tranh thủ đi tìm đầu tượng phật bên ngoài để lắp vào thân tượng bị cụt đầu kiếm chút tiền nâng cấp, sinh quân, mua tướng...Nói chung còn nhiều điều hay về nó mà mình chưa khám phá ra. Tôi có đọc và dịch hướng dẫn của trò này từ tiếng anh nhưng không biết hết được. Bạn xem có bản dịch nào hoàn hảo không mách cho tôi với. Thank nhé!

kongming
21-03-2003, 10:36
Uh khó thì khó thật nhưng cũng thường thôi. Đánh đi đánh lại thì cũng qua ấy mà. Mà bác nên nhớ rằng nố cho phép tạm dừng cơ mà. Tui đánh Campain từ đầu chí cuối rùi.
Tui tự đánh chứ không đọc hướng dẫn nên không biết nhiều lắm

arthas
21-03-2003, 19:26
Tui không khoái FOD lắm, vì chơi nó rất nhàm chán, màn nào cũng giống màn nào, chơi xong một màn là phải nâng cấp lại từ đầu, mệt lắm. Chiến thuật trong game cũng không có gì đặc sắc cả.

Saai
27-03-2003, 15:56
có thể cho tui lệnh tam quốc được ko

Saai
27-03-2003, 15:58
thực ra thì thằng ban tui khoái trò lắm , chứ tui ko thích lăm

zerocool09
25-05-2003, 00:40
hic.. chơi mãi mài không qua được màn 2 ... hic... kái màn mà phải chiếm được Wan City và Sun Quan không được ... hic hic... đó...
Dragon Throne...

zerocool09
25-05-2003, 00:42
hic... quên mất.... summit xong rồi mới nhớ ra là kái quan trọng nhất là nhờ các bác hướng dẫn chơi qua khúc này tôi lại không nhắc đến... hic.... có bác nào chơi rồi xin hướng dẫn kái... hic.... quân Cao Cao đông quá...

Clyde_Strife
27-05-2003, 16:08
Tôi có biết một mẹo nhỏ cho Fate of the Dragon:
Chọn hai Hero trở lên, ra lệnh đánh một quân, rồi khi đòn đánh vừa được thực hiện, bấm Space để pause game. Trong khi Space, ra lệnh cho hai Hero đánh tiếp vào mục tiêu, lập tức Hero của bạn sẽ, giơ vũ khí lên, chuẩn bị đánh xuống. Dùng cách này, Hero sẽ đánh nhanh hơn rất nhiều.

Clyde_Strife
27-05-2003, 16:13
Ầy, lúc nãy vội quá, quên chưa nói.
Cái hình trong Sig của khongai là con SCV, trong Starcraft.
Tôi đoán có đúng không nào?
Lưu ý về cái mẹo nhỏ trên kia:
Không dùng được với một Hero
Dùng rất tốt với phép Fury.

khongai
27-05-2003, 19:13
Perfect! Great answer! :evil:
Chắc là tại tui dùng chữ unit chứ gì? Vậy là có người nói được rồi, uổng quá! Thôi hỏi câu khác gỡ gạc nhe: SCV là tên viết tắt của chữ gì? :wink:

Alexandera
27-05-2003, 21:24
ừm chơi trò này khá hay nhưng khi chơi random map thì quả là khó khăn đấy ,khi phải điều khiển một lúc hai đến ba thành đôi khi làm cho ta bối rối.vì đây chơi theo thể loại RTS nên rất khó cho những ai mới chơi mà lại chọn chế độ hard .còn như các nhiệm vụ thì nó đã đề ra như thế mình chỉ có việc làm theo mà thôi

lính vũ trụ
28-05-2003, 07:58
SCV là tên viết tắt của chữ gì?cho tui đoán mò nhé : Service construcsion Verhice ( có nghĩa là phương tiện phục vụ cho việc xây dựng) (ơ mà tui có khi viết sai từ Verhice thì phải.)
Còn về trò FoD là trò chơi tàm tạm, chơi cũng được mà chẳng chơi cũng không chết ai cả nhưng có lần tui bị bệnh dịch nhưng không biết cách chữa làm cho dân trong thành nởi điên hết lên: đánh nhau, đánh lính, đốt nhà... có cách nào trị bệnh dịch không ?

hello_kitty
03-04-2004, 18:23
trò này phải tuỳ người thì mới thích được và như bất cứ trò nào thì cũng đều có cái hay dở riêng đâu có cái nào giống cái nào
chẳng hạn như là qua một vòng LV của thằng tướng ở màn trước nó ko giữ lại cho mình , làm phải luyện lại từ đầu cực ơi là cực , đi vòng khó nữa
bạn gì đó có nói về việc đi lấy dầu phật gắn vào thân thì sẽ được thưởng tiền , dân , ngựa , lính........ nhưng có bạn nào để ý là còn được thưởng tướng nữa hay ko ?
nếu như thành bạn bị bệnh dịch thì cứ xây nhà chùa lên , mỗi năm nghiên cứu chống dịch bệnh một lần là khỏi thôi ấy mà