PDA

View Full Version : Cách đánh hay quân cho quân Choson!!!!

Trang : 1 [2]

hoangtuluoi308
07-08-2004, 16:09
Thì tất nhiên rồi, Z nâng cấp nhiều như vậy trong khi đó xọc đôi chỉ là quân gỗ, không mất vàng. Xọc đôi thua là đương nhiên thôi. Mà Z lên thành chém nhanh dữ, xọc đôi bì lại sao được. Mỗi cái nó không cơ động như xọc .

Sphinx_2488
07-08-2004, 16:37
vậy muôn chông choson = Egypt thì phải lên Ngựa tên R hay là lên quân gì ????????????????????????????????????????????????/// ( chăc là lại -1 mp lolz :)) )

hoangtuluoi308
07-08-2004, 17:00
Nói chung là khi nhà Choson lên Iron và có kha khá Z thần thì nhà Egyptian không có cơ gì ăn được. Mặc dù có limited ngựa tên thì cũng không lại được với Z chonson vì trâu máu và có khiên chống tên. Xọc đôi có cải thiện thêm đôi chút nhưng cũng không thể lật ngược được tình thế. Tốt nhất ta nên giải quyết trận đấu này ở đời III là hay nhất. Vì nếu như đánh ngang cơ thì nhà Egyptian lên đời IV chẳng có cơ nào cương được nhà Choson cả .

12h30
07-08-2004, 17:02
các bác nói sai toét
choson đánh hay đó chư
đời 3 kéo C và Z ra ăn đứt R bắn
nhất là đối thủ lại là Roman,Greek chẳng hạn,thua đứt đuôi là cái chắc
Choson lợi thế là nâng cấp Z tư đời 2 mua nhiều Bb
Z lại rất rẻ không đắt lắm lại khoẻ đánh nhanh lắm nếu mua cung A trần đi cung được
đa năng đánh tất cả các loại quân >:-D< >:-D< >:-D< >:-D<

kukusuitai
07-08-2004, 17:13
muốn chống choson bằng aicập thì bạn chơi voi ý, cộng thêm một ít cung A thôi bạn ạ.nếu bạn ko tin thì bạn vào nick của mình mà đối chiếu.

kukusuitai
07-08-2004, 17:29
các bác nói sai toét
choson đánh hay đó chư
Z lại rất rẻ không đắt lắm lại khoẻ đánh nhanh lắm nếu mua cung A trần đi cung được
đa năng đánh tất cả các loại quân >:-D< >:-D< >:-D< >:-D<o
+ 12h30 nói sai toét vì quân nào đời hai chẳng nâng cấp dc Z chẳng wa là ông nhìn lầm thôi đã ko biết mà cứ to kèn.

anh_hung_bc
07-08-2004, 17:41
Ông hoàng tử lười gà vãi đái . Ông lấy cơ sở gì mà đánh choson giải quyết egy wr đời 3 . Choson kể cả lên đời 4 cũng chẳng bao giờ chống được EGY đâu . ko tin tui với ông làm 1 trận ông có dám lấy cho cưỡng lại egy của tui ko

[Lyon]
07-08-2004, 18:19
các bác nói sai toét
choson đánh hay đó chư
đa năng đánh tất cả các loại quân >:-D< >:-D< >:-D< >:-D<
Tui không bảo Choson đánh không hay nhưng tui bất đồng với hầu hết những gì u viết trên bài này!

Thứ nhất z của choison ở đời 3 chẳng có gì đặc biệt cả. Nó chỉ được cộng thêm 80 Hp khi đã lên ít nhất là Long sword man và muốn lên được LSM thì đời IV mí lên được.

Thứ hai: Nếu chỉ đơn thuần so sánh về dân tộc thì choison không bao giờ là đối thủ của roman hết. Tôi muốn nói đến tất cả các đời kể cả đời IV. Khỏi cần giải thích về chuyện nè nhá vì chỉ cần chơi AOE đủ đủ liều một chút là ai cũng biết điều nè cả!

Sphinx_2488
08-08-2004, 09:06
các bác nói sai toét
choson đánh hay đó chư
đa năng đánh tất cả các loại quân

Hề hề tui chỉ không chông được thằng choson đơì 4 , chứ còn ở đời 3 thì tui chơi Egypt chẳng ngại thằng nào ..........Chôson mà gặp persian đời 4 thì không bít cảnh tượng sẽ thế nào nhỉ ?????????????? :)) :)) :))

[Lyon]
08-08-2004, 10:40
Egypt không mạnh như cậu nghĩ đâu! Rùi cậu sẽ sớm nhận ra điều đó thôi!

tran hien
08-08-2004, 12:51
trời đất ơi ...
tại sao bác lyon lại bảo egypt không mạnh là sao
tui thấy egypt mạnh vãi đái à đời III ngựa xọc,cung r ...,đời IV ngựa đạp đôi nhiều máu đánh phê vãi tè à tuy đời IV egypt không nhiều thứ để đánh nhưng như thế cũng đủ rùi
tui thấy egypt đánh đời III chẳng thua gì hitte,assy.. là bao đâu
tuy không thích đánh egypt nhưng tui phải công nhận rằng egypt mạnh lắm
tuy bác lyon đánh giỏi hay không nhưng đứng khinh địch quá nhé cứ coi thường egypt đi đến lúc nào đó bác sẽ hối hận à :)) :))
" trời đất ơi ...
tại sao bác lyon lại bảo egypt không mạnh là sao
tui thấy egypt mạnh vãi đái à đời III ngựa xọc,cung r ...,đời IV ngựa đạp đôi nhiều máu đánh phê vãi tè à tuy đời IV egypt không nhiều thứ để đánh nhưng như thế cũng đủ rùi
tui thấy egypt đánh đời III chẳng thua gì hitte,assy.. là bao đâu
tuy không thích đánh egypt nhưng tui phải công nhận rằng egypt mạnh lắm
tuy bác lyon đánh giỏi hay không nhưng đứng khinh địch quá nhé cứ coi thường egypt đi đến lúc nào đó bác sẽ hối hận à :)) :)) "

hocsinh92
09-08-2004, 15:32
Tôi thấy hình như các bạn bình luận thiếu pháp sư thì phải.
Pháp sư của Choson thu phục cực nhanh.Không tin à thử sẽ tin

Sphinx_2488
09-08-2004, 16:26
Hề hề , Về đời 3 choson không phải đối thủ của Egypt , nhưng các Egypt player hãy cẩn thận choson đời 4 đấy , tui đã bại vài lần rùi . Đau thật !!!

Hề hề , Về đời 3 choson không phải đối thủ của Egypt , nhưng các Egypt player hãy cẩn thận choson đời 4 đấy , tui đã bại vài lần rùi . Đau thật !!!

NoxiousRose
09-08-2004, 16:29
Player VS Comp --> Pháp sư Comp lộng hành
Player VS Player --> Pháp sư ra rìa
chỉ trừ thằng đánh ngu mới để bị pháp sư bắt quân thôi
chứ ngoài ra
pháp sư lởn vởn gần nó phang chết
chỉ tổ tốn vàng !
mà áo lại có ý kiến Choson đánh pháp sư nhỉ
tuổi tác gì so với Egy ?

Soujirou Kaneyoshi
09-08-2004, 16:33
thì tất nhiên Egypt đời 3 mạnh thế, để Choson lên đời 4 thế nào được :)) với lại Choson đời 3 yếu như con sên, ko chọi được nữa là đòi lên đời :))

Star-Fire
15-08-2004, 09:22
Lâu Lâu chở lại bàn luận một tý
Tôi thấy có vị nói đến pháp sư thì tôi cũng có ý kiến nếu như Choson có phù thuỷ đi cùng thì các nhà sử dụng voi liệu có dám đối đầu không? (1 đến 1,5 đạo đi lẫn vào đám Z thì voi nào áp gần Z là của mình ngay)
Nếu nói về việc đọ phù thuỷ thì phù thuỷ của Egyp có tầm đánh còn xa hơn cả tầm nhìn không hiểu nếu không có bắn đá to thì hay ngựa thì phá bọn này thế nào nhỉ(liệt vào loại đệ nhất phù thuỷ của chò này).Bọn này chỉ tốn vàng trong khi Egyp đào vàng rất nhiều (vậy là sử lý được chuyện sử dụng vàng của Egyp)còn gỗ và thịt thì chắc các bạn dồn hết cho ngựa R rồi đúng không?

tran hien
15-08-2004, 09:31
công nhận phù thuỷ egypt ố xa nhỉ
nghe mấy con phủ thuỷ ố lồ lồ .... buồn cười vãi đái àh nhưng chỉ dùng khi đấu với voi ,với lính Z thôi gặp quân khác thì chỉ tôn vàng

Star-Fire
15-08-2004, 09:43
Thì tôi cũng chỉ muốn nói với những quân nào là bộ binh thôi mà (gặp bắn đá bự thì vỡ đầu,gặp ngựa thì mất dép) nói chung chỉ có thể vô hiệu hoá các con đánh tiếp cận mà thôi(cung thi may ra chi duoc co voi cung thoi)

tran hien
15-08-2004, 10:11
thôi đế chế thiếu gì quân để khắc phục nhau tội gì đánh phù thuỷ cho tốn vàng tốn thời gian, nếu quân địch phát hiện ra mình chơi phù thuỷ chẳng nhẽ họ lại cứ để cho nó ố quân họ mãi sao :)) :)) không có chuyện đó đâu đánh phù thuỷ buồn cười lắm :)) :))
cứ ngồi mà cười nó chăn phu, móc ruộng lúc nào không hay mà phù thuỷ ố xong một con lại phải cho nó giải lao một chút lại mất thời gian dấu nó đi chán bỏ đời đành phù thuỷ chỉ để vui thôi chứ không thấy năng suất mấy nếu các bác giỏi điều quân phù thuỷ như máy thì hãy chơi chứ cìn không chỉ làm tốn vàng, số vàng suất một con phù thuỷ đủ để mua vài con quân vàng khác mà đánh cho nhanh :)) :))
trời ơi cứ nghĩ đến ố lồ lồ ...... là buồn cười vãi đái à :)) :)) thôi các bác đừng nhắc đến nó nữa em buồn cười lắm :)) :))

langgiangboy
15-08-2004, 10:58
chơi Egy ngoài dùng vàng nâng cấp và lên ngựa đôi thì dùng mau phù thuỷ chứ mua gì tầm nhìn vãi hàng thu nhanh nữa vả lai Egy ăn vàng khủng cực

Sphinx_2488
15-08-2004, 11:09
Egypt mạnh thật nhưng đợi tới cái thời phù thuỷ nhìn xa 10 + 6 thì ko biết chúng nó lên được những cái gì rồi ................ :))

Star-Fire
16-08-2004, 13:33
Thì tôi nói thế thôi chứ đấy là kế sách chỉ có hiệu quả nhất đối với voi thôi còn chăn phu thì quân nào cũng chỉ cần 1 con ngựa đôi vào được ruộng thì sau 15sec thì dân cứ gọi là ngả như dạ(chừ khi bạn có quân để diệt nó).

squall_20004
04-09-2004, 19:48
việc gì mà cần phải xây ngựa chém tui chỉ cần vác lên nông dân lên nhà nó xây BB
rồi đẻ quẩy đá quẩy nông dân nó.Quẩy đá quẩy nhà cực điên luôn ít ra cũng phải don dẹp được một nhà là ít hoặc xây chòi o giữa nhà nó thế là việc làm ruộng chắc chắn là không thể yên được.Đó là cách đánh Choson của tui còn các bác thì sao xin đượ chỉ giáo cho đàn em cái nhẩy

kingofgamefox
05-09-2004, 06:22
việc gì mà cần phải xây ngựa chém tui chỉ cần vác lên nông dân lên nhà nó xây BB
rồi đẻ quẩy đá quẩy nông dân nó.Quẩy đá quẩy nhà cực điên luôn ít ra cũng phải don dẹp được một nhà là ít hoặc xây chòi o giữa nhà nó thế là việc làm ruộng chắc chắn là không thể yên được.Đó là cách đánh Choson của tui còn các bác thì sao xin đượ chỉ giáo cho đàn em cái nhẩy(----- lỡ nó bo thành không cho chú vào xây BB thì sao , thế hoá ra chú chết vì không có phương pháp nào khác mà , lính Z thần của Choson và phù thuỷ của thành này mạnh lắm chú àh

whitedragon1088
06-09-2004, 18:14
Z thần và phù thuỷ của choson đều phải lên đời bốn mới mạnh
vậy thì đời 3 cứ phải bo thành mà sống thui quân choson chơi chán bỏ xừ

MaiKa
06-09-2004, 18:39
Công nhận, làm ăn thì chậm, còn chơi ngựa C chỉ là chơi tạm để lấn át đối thủ lúc ban đầu, chẳng may trận nào lên đợi hơi lỗi 1 tý chắc là đi rồi ..hichhic

bluerose1
07-09-2004, 11:37
Nếu vào choson thì nên đánh từ đời II vì nếu không đánh luôn đời II thì đời III nó yếu lắm,có mỗi con ngựa chém ghẻ(đắt lồi mắt).Nếu bác nào có chiến thuật tốt thì đánh đời III cũng được nhưng phải phối hợp cả phù thuỷ lẫn ngựa chém thì may ra mới có cơ.

focker99
03-09-2007, 09:23
hjc !!!!!!!!!!!!! các bác ơi
em thấy nếu đánh assy với hitti thì ass thang đen 80 % rồi còn gì ma thích với ko thích nữa .
vì em thấy assy lên đời 3 nhanh hon hitti nhiều .
hjjjjjjjjj
ney len doi nhanh de moi nha ngua Egypt doi thu 1 -2 con ngua chem
+ chan dan bang 4 con ngua chem thi chung no chi co nuoc sin hang som thui
vi Egypt thi chu yeu la danh ngua go nen chung ta co the danh ket hop bang quay da cho hoanh trang
len doi cua choson ko can phai 24 nong dan chi can 18 den 20 nong dan la du vi thuong thi nha choson rat giau
nen co the noi choson la khac tinh cua minoan hoac Egypt

thì tất nhiên Egypt đời 3 mạnh thế, để Choson lên đời 4 thế nào được với lại Choson đời 3 yếu như con sên, ko chọi được nữa là đòi lên đời

Legen_agi
03-09-2007, 10:41
hjc !!!!!!!!!!!!! các bác ơi
em thấy nếu đánh assy với hitti thì ass thang đen 80 % rồi còn gì ma thích với ko thích nữa .
vì em thấy assy lên đời 3 nhanh hon hitti nhiều .
hjjjjjjjjj
ney len doi nhanh de moi nha ngua Egypt doi thu 1 -2 con ngua chem
+ chan dan bang 4 con ngua chem thi chung no chi co nuoc sin hang som thui
vi Egypt thi chu yeu la danh ngua go nen chung ta co the danh ket hop bang quay da cho hoanh trang
len doi cua choson ko can phai 24 nong dan chi can 18 den 20 nong dan la du vi thuong thi nha choson rat giau
nen co the noi choson la khac tinh cua minoan hoac Egypt

thì tất nhiên Egypt đời 3 mạnh thế, để Choson lên đời 4 thế nào được với lại Choson đời 3 yếu như con sên, ko chọi được nữa là đòi lên đời

Bác này giỏi thật đấy . cái topic này yên nghỉ đã lâu còn lôi lên đây làm gì :D
Bá choson đánh quẩy bộ người ta hok biết đánh quẩy ahf ;))

NoxiousRose
14-09-2007, 20:29
Choson hay chứ
chỉ hơi ngại tí thôi
chòi mạnh
lính mạnh
giá như có đáp đá khiên đồng 3 như Ro
thì có 1 đôi lính bộ khủng khiếp

usuchikawa91
05-10-2007, 16:55
bạn tả kỹ hơn được ko, chẳng hiểu jì hết

phambaloc1995
15-10-2007, 17:03
Ông Trongnghia_ninja có vẻ hơi tâng bốc quân Choson quá thì phải.34 thằng dân nai lưng làm việc mà mãi không đủ mua 1 đạo quân BB hơi đông 1 tí mà đòi.

reddevilhd
22-10-2007, 00:31
rất là vớ vẩn.Có người lại bảo đánh đời 3 choson mạnh mới chết chứ.Gamevn giờ có ít mem am hiểu đế chế tường tận quá.Sau khi đọc sơ sơ vài comment,tôi xin chỉ ra 1 vài điều rất ấu trĩ trong các bài viết thế này:
1/Dân Choson ko khác j` dân thường
2/Ngựa chém đắt và khỏe như các quân khác
3/Ko ai lên đời 3 lại đủ bản lĩnh lên Z bởi lẽ rất lâu và rất yếu
.Z choson đời 3 chả khác j` Z thường.chỉ khi lên đời 4 up lên thì nó có 160 máu>90 máu của Z thường
4/Đánh nhau thì ko ai tính đến đời 4 cả.Nhưng kể cả đời 4 chốn vẫn bị rất nhiều quân khắc chế bởi Choson ko có pháo đá lớn,pháo lùn thì ko có tầm xa và ko lửa.Z choson tuy khỏe nhưng có rất nhiều khắc tinh như voi thần,sọc xiên,Z của Roman,ko có sự lan tỏa như ngựa đôi.Nói j` thì nói quân có ngựa đôi và song pháo(Greek,Roman,Minoan)vẫn dễ khắc chế các quân khác.
==>Tóm lại,chỉ monh những người ko biết j` về đế chế hoặc tầm hiểu biết quá hạn hẹp thì đừng nói năng vớ vẩn trong các topic.Đế chế phải đánh = tay và cái đầu.chứ ko phải đánh = mồm như kiểu "Vác cái này đi đánh thì chết" hay "tôi có ngựa này ngự a kia chém chết ông"..Lý thuyết như thế để mà làm j`.Hãy đọc lại các bài viết cũ để thấy các member trước họ viết thế nào nhé.

NoxiousRose
07-11-2007, 03:58
@red: tất nhiên rồi choson đâu có được đánh giá là quân lợi đâu
ở đây đang nói về cách đánh choson thôi mà
vs với R của player thì chắc phải sớm thu xếp chuyện bo nhà thật cứng và 1 vài chòi canh (để đuổi thôi)
sau lên tạm Z bạc đánh cũng không phải vô hiệu quả

@usu: nói thế đủ rồi kỹ hơn là sao ?
cứ cheat thử 1 map nâng cấp lên là thấy rõ 1 cách thực tế
chòi canh Chos rất có lợi khi phải đánh chuyên Z trong thời điểm chưa thể ỉ đông hiếp yếu
còn cái vụ quẩy đá là tôi đang "giá như" thôi
chứ bây giờ tính đi kèm Z bằng quân nào ?
cung T đời 4 hay quẩy đá ?
bao nhiêu vàng thì đầu tư hết cho Z rồi
may ra thêm thắt được vài con cung C nhưng cũng chỉ là méo mó

nob__games
04-07-2008, 11:38
hic dân hàn quốc này thì phải lên đời 4 có long szourdman mới đánh được!

dis.di
11-07-2008, 15:54
Tớ thấy các bạn đã có các topic cho các quân mạnh như Persian và đã bàn tán nhiều về các quân khác nhưng chưa thấy bàn tán gì nhiều về quân Choson.Nay tớ lập topic này để chúng ta cùng thảo luận về quân Choson.Tớ nói trước nhé.Theo tớ thì choson là một dân tộc rất mạnh,cả ở đời 3 lẫn đời 4.Lính bộ binh của họ thì phải nói là vô địch:công 13+7;Hp:240.Đội hình đi rất đều,không đi lung tung.Dù không có lửa nhưng họ có đôi pháo vàng rất mạnh và bắn rất nhanh.Ngựa chém của họ cũng không phải vừa,có khả năng lên thần,sức mạnh tối đa:12+7.Đặc biệt chòi của quân này là vô địch:bắn xa 7+5,tường thành chắc chắn, đủ để ngăn chặn các toán quân bên ngoài tràn vào một lúc, trong thời gian đó quân tiếp viện sẽ đến cứu viện.
Đó là những ý kiến của tôi về quân Choson,các bạn thấy thế nào và xin hãy viết tiếp nhé >:-D< .

cái *** mẹ thằng này
chôson thì đời 3 có con mẹ nào mà đánh
tốt nhất là đánh đời 2 vì dân này lên đời *** nhanh được nên ko thể đánh đời 4 mặc dù đời 4 thì choson rất mạnh

DenyFreecess
14-07-2008, 22:01
cái *** mẹ thằng này
chôson thì đời 3 có con mẹ nào mà đánh
tốt nhất là đánh đời 2 vì dân này lên đời *** nhanh được nên ko thể đánh đời 4 mặc dù đời 4 thì choson rất mạnh

Choson có lên đời 4 thì cũng có cái BB thần. Nhưng mà so với các quân khác thì yếu xìu. Gặp voi hay xiên thì tử ẹo. Mà BB choson *** phải mạnh nhất.
Được cái trâu máu thôi gặp BB Roman thì cũng bết. BB Roman thì còn có khiên chống tên + 3. Nói thế thôi chứ ai đánh BB. Chắc là cũng ngựa đôi hay mà chơi chứ.

dis.di
14-07-2008, 23:33
thế mới nói choson nên đánh đời 2. Tầm 8' là quẩy nhà được rồi.

alan_smith89
16-07-2008, 00:03
cách này em cũng biết chơi qua !!! còn cách nào ko ??? Choison em toàn chơi ngựa chém thôi

savaoege
26-07-2008, 16:26
Ngựa chém choson có cái lolz j`? Gặp Yamato hay Shang là chết con mẹ nó đi.
Yamato và Shang lên đời nhanh, còn Choson chả có cái *** gì mà lên đời nhanh.
Tuy nhiên Choson vẫn ăn chết mẹ được thằng hittite đó, hahaha. Hittite đời 2 làm *** gì có quẩy nên móm con mẹ nó đê
hohohohohohooh

ACM
11-11-2008, 18:54
Tùy vào tình hình mà đánh thôi, có thể đánh quẩy đá sau đó tìm cách sống ẩn giật lên đời 4 đánh BB, đó là ý kiến của e thôi ạh :P

giang127
25-11-2008, 08:40
::)Đánh choson mình toàn lên đời 2 đắp BL đời 3 làm cái BY gần nhà nó rồi đi phá nhà chứ ko đánh quân , yêu cầu là phải farm tốt và lure được voi hoặc mỏ hươu;;)

kof85
22-11-2009, 22:36
2 Cả nhà,

Thiểm ý của tại hạ lại nghĩ đơn giản lắm. Tại sao bác lại đem toàn những quân kỵ nhau ra để tranh cãi quân này mạnh quân kia mạnh. Game AOE có tính chiến đấu rất cao, đặc biệt ở chế độ random.

Ok nếu theo các bác nói xọc xiên Mace gặp pháo tẹt (Mioan, greek...) hoặc cẩu Sumer... thì toi. Nhưng có điều có lúc thằng Mace lên được thần thì mấy mấy thằng khắc tinh bên kia vẫn đời 3 đang sống dở chết giở hoặc bên kia ko có mấy quân đó.

Theo tôi, ở AOE bình thường mặc định là đời 3 không thành. Còn đi thi đấu thể loại tự do hơn. Tôi ko rõ là anh em bàn thể loại nào.

Theo tôi Choson hoàn toàn có thể đánh tan nhà Assy (nếu có thêm hỗ trợ đồng đội), có một số trận tôi lên choson cũng rất sớm cũng tầm đầu thứ 10' bấm. Nếu gặp quân khác là nó F10 roài. Nếu gặp mấy quân như Assy mà nó bo BE thì hơi khó, chắc chắn tôi đẻ vài con Quẩy đá phá BE là nhanh nhất. Tất nhiên là không chém chết nó được nhưng khi đó thằng trong cánh tôi ra bắn cung R cũng thắng thế cho nó nát nhà rồi.

AOE cũng giống cuộc sống, có quân mạnh, quân yếu. Quân giầu tài nguyên, quân ít tài nguyên... thế nó mới hay. Các bác thấy AOE mạnh ở chế độ đánh team offline. Khi đó đánh team rất quan trong, thường để kết thúc ở đời 3. Nên kỹ năng đánh: điều dân, tìm thực, tránh sư tử, lùa hươu, câu voi.... là cực kỳ quan trọng. Vua giỏi mới dùng binh yếu đánh thắng quân mạnh chứ đúng không (chả nhẽ đánh thắng quân yếu).

Ngoài ra việc thay đổi quân khắc tinh cũng rất quan trọng, nếu thấy nó có cung R hoặc cung A khá rồi mà mình đang đánh lạc đà thì chuyển ngay ngựa chém. Tập chung nâng công, đừng mải nâng giáp (giáp đó chỉ cho đánh cận thôi), nâng thêm cả đầu người nữa. Nó rất quan trọng.

Life is not fair, but Life is good. Chiến thắng không phải luôn thuộc về kẻ mạnh.

Tôi rất hay nhìn thấy Persian chém chết Shang, hehe=))=))

bongsendo123
24-11-2009, 11:17
per mà chém chết shang thì tôi chưa thấy bao giờ=))
người chiến thắng mới là kẻ mạnh. đánh solo nhiều bạn nói rồi , đánh hội đồng thì tùy từng lúc phát động tấn công ( để đồng đội đánh trước), xem mình tập trung quân mà phang chết được thằng nào thì cứ phang có khi phang chết 2 3 nhà liền;))
p/s: nếu roman đấu choson thì cứ ngựa đôi mà phang là choson chết đừng dùng Z đấu Z choson làm gì cho lâu ra

mozart_nht
24-11-2009, 14:33
Z Choson thua ngựa đôi roman ah :-w

bongsendo123
24-11-2009, 15:15
đánh đông Z thua ngựa đôi ;)) không tin bạn cứ thử

hungkt3
24-11-2009, 15:56
đánh đông thì nói làm gì :-< con Z choson chạy nhanh lại còn lên thần :| mà ngựa đôi roman rẻ :)) 2 quân mỗi quan 50 thằng thì thằng nào thắng nhỉ :)) (50 Z choson 50 ngựa xọc Roman) :D

bongsendo123
24-11-2009, 16:37
mình dám đảm bảo với bạn là 50 ngựa đôi thắng 50 Z( không tính trường hợp z x2 nhé)

hungkt3
24-11-2009, 16:45
^ cũng phải thôi, con ngựa đôi nó nhanh hơn + trâu hơn mà :))

bongsendo123
25-11-2009, 10:35
không phải là nhanh hơn cũng không phải trâu hơn mà do nó đánh tỏa bạn à:))

dreadknight_we
25-11-2009, 13:13
thế con ngựa đôi Roman nó lợi hơn mỗi cái rẻ thôi hả bạn :-? tưởng ngựa Roman đc cái nhanh cả máu trâu hơn :-?

bongsendo123
26-11-2009, 13:10
không rẻ bằng Z được nhưng nó đánh tỏa tức là 1 con đánh thì nhiều con mất máu như nhau:|, sức đánh với máu thì Z đều hơn ngựa đôi

mozart_nht
26-11-2009, 20:48
ngựa đôi roman ko khác gì ngựa đôi khác :-w ah nhầm nâng cấp max dc

\m/
26-11-2009, 23:02
Mình cầm choson toàn thua vì đánh đời 3 không lại các quân khác :-<

chatting2005
27-11-2009, 16:16
chưa đánh đã nản thế thì sao đánh được bạn :D. Có vài điểm lưu ý khi đánh choson:
Nếu choson gặp quân chém vàng
- Nếu choson gặp quân chém như Cathar, Persian, Pamy,... (giả sử họ đánh chém chứ không phải cung A hay ngựa R nhé) thì choson gặp đất dụng võ rồi. Phù thủy Choson chỉ có 85 vàng trong khi các quân khác là 125 vàng. Đánh quân vàng thì thường chỉ có tầm 5-6 con đi cuốc vàng nên 40 vàng là cả vấn đề đấy. Cố gắng chém dân họ chứ đừng đọ quân, lúc đầu các nhà thi nhau đẻ chém nên dân chỉ có đi bộ thôi. Còn ở nhà thì xây phù thủy ra, sang bao nhiêu tóm bấy nhiêu. Tốt nhất là vừa lên đời 3 thì xây nhà phù thủy luôn.
- Đang đánh mà ở thế yếu, nếu đối thủ là roman hoặc Catha thì lập tức dừng đẻ ngựa C, nâng cấp BB mà đánh, vừa đánh vừa đẻ phù thủy. Tại sao lại thế? vì phù thủy bắt BY của nó còn chém với lạc đà hoặc sọc đời 3 gặp BB thì khóc thét ngay. BB rẻ như bèo càng đánh càng lợi.
Nếu choson gặp quân gỗ
- Ngay sau khi click lên đời 3 là quân chém đã có thể đẻ ngựa dò đi dò và phá đối phương rồi. Nâng cấp thêm 2 giáp cho ngựa dò thì khả năng chết là khó lắm. Vừa lên đời đã đi dò thì khả năng đối thủ bo nhà rồi là rất thấp. Đi bo nhà thì mỗi hướng chỉ tầm 1-2 con dân. Ngựa dò chọc chết cả 2 con dân là chuyện chắc chắn. Lên đến đời 3, ngựa chém đẻ ra ngay được còn ngựa gỗ phải nâng cấp bánh xe nửa phút rồi. Bị ngựa dò phá rối lại chấp nửa phút. Đối thủ không có tài nguyên tích trữ mạnh hoặc bo nhà được thì khả năng thua rất cao. Ngựa chém 1 con thừa sức chém chết 1 con ngựa gỗ. Cứ 1 con ngựa chém đi chém dân còn lại chạy loanh quanh nhà quân. Ra con nào thì cứ 1 vs 1 mà chém. Tất nhiên để làm đc thì các bạn để ý quân một tí đừng chăm chăm ở nhà đẻ dân xây ruộng.
Còn khi gặp quân cung A
- Nó phải nâng cấp 2 lần cung A mà không đập kịp thì thua là xứng đáng rồi.
- Nó vừa đánh chém vừa xây phù thủy thì choson die. Xây phù thủy đỡ nhà rồi nâng cung A, trường hợp này quá khó với choson :(
Cuối cùng là về tài nguyên, cái quan trọng nhất, trên kia là trường hợp các nhà tài nguyên ngang nhau. Nếu mình lên sớm hơn nó thì lại càng lợi. Nếu lên muộn hơn thì chỉ có lùi về sau nhờ đồng đội hoặc tích ngựa chém chờ lúc nó hành quân sang nhà mình chém trộm lúc nó không để ý=> khả năng thắng thấp.
Còn như mấy ông bảo cứ gặp pro Ass thì biết thì im đi. Quân nào chả có mạnh và yếu. Hai thằng pro nó cầm cự nhau thì đánh lên đời 4 là bình thường, lúc đó chưa biết bên nào thắng đâu.

Setaonline
27-11-2009, 21:16
chưa đánh đã nản thế thì sao đánh được bạn :D. Có vài điểm lưu ý khi đánh choson:
Nếu choson gặp quân chém vàng
- Nếu choson gặp quân chém như Cathar, Persian, Pamy,... (giả sử họ đánh chém chứ không phải cung A hay ngựa R nhé) thì choson gặp đất dụng võ rồi. Phù thủy Choson chỉ có 85 vàng trong khi các quân khác là 125 vàng. Đánh quân vàng thì thường chỉ có tầm 5-6 con đi cuốc vàng nên 40 vàng là cả vấn đề đấy. Cố gắng chém dân họ chứ đừng đọ quân, lúc đầu các nhà thi nhau đẻ chém nên dân chỉ có đi bộ thôi. Còn ở nhà thì xây phù thủy ra, sang bao nhiêu tóm bấy nhiêu. Tốt nhất là vừa lên đời 3 thì xây nhà phù thủy luôn.
- Đang đánh mà ở thế yếu, nếu đối thủ là roman hoặc Catha thì lập tức dừng đẻ ngựa C, nâng cấp BB mà đánh, vừa đánh vừa đẻ phù thủy. Tại sao lại thế? vì phù thủy bắt BY của nó còn chém với lạc đà hoặc sọc đời 3 gặp BB thì khóc thét ngay. BB rẻ như bèo càng đánh càng lợi.
Nếu choson gặp quân gỗ
- Ngay sau khi click lên đời 3 là quân chém đã có thể đẻ ngựa dò đi dò và phá đối phương rồi. Nâng cấp thêm 2 giáp cho ngựa dò thì khả năng chết là khó lắm. Vừa lên đời đã đi dò thì khả năng đối thủ bo nhà rồi là rất thấp. Đi bo nhà thì mỗi hướng chỉ tầm 1-2 con dân. Ngựa dò chọc chết cả 2 con dân là chuyện chắc chắn. Lên đến đời 3, ngựa chém đẻ ra ngay được còn ngựa gỗ phải nâng cấp bánh xe nửa phút rồi. Bị ngựa dò phá rối lại chấp nửa phút. Đối thủ không có tài nguyên tích trữ mạnh hoặc bo nhà được thì khả năng thua rất cao. Ngựa chém 1 con thừa sức chém chết 1 con ngựa gỗ. Cứ 1 con ngựa chém đi chém dân còn lại chạy loanh quanh nhà quân. Ra con nào thì cứ 1 vs 1 mà chém. Tất nhiên để làm đc thì các bạn để ý quân một tí đừng chăm chăm ở nhà đẻ dân xây ruộng.
Còn khi gặp quân cung A
- Nó phải nâng cấp 2 lần cung A mà không đập kịp thì thua là xứng đáng rồi.
- Nó vừa đánh chém vừa xây phù thủy thì choson die. Xây phù thủy đỡ nhà rồi nâng cung A, trường hợp này quá khó với choson :(
Cuối cùng là về tài nguyên, cái quan trọng nhất, trên kia là trường hợp các nhà tài nguyên ngang nhau. Nếu mình lên sớm hơn nó thì lại càng lợi. Nếu lên muộn hơn thì chỉ có lùi về sau nhờ đồng đội hoặc tích ngựa chém chờ lúc nó hành quân sang nhà mình chém trộm lúc nó không để ý=> khả năng thắng thấp.
Còn như mấy ông bảo cứ gặp pro Ass thì biết thì im đi. Quân nào chả có mạnh và yếu. Hai thằng pro nó cầm cự nhau thì đánh lên đời 4 là bình thường, lúc đó chưa biết bên nào thắng đâu.

Nó quân gỗ nhưng mà đánh lạc đà kẹp phù thủy rồi lên R sau thì sao :|

bongsendo123
28-11-2009, 05:35
thì thua chứ sao=)), nói đùa thôi chứ đã là cao thủ thì kiểu gì chẳng có cách trị;))

lucky_luke
29-11-2009, 12:45
Thế theo bạn cao thủ sẽ làm gì khi nó bo kín rồi ra phù thủy như thế

bongsendo123
29-11-2009, 13:59
nếu có cung thì quá dễ , còn không có cung thì lên xây bắn đá, hoặc cố gắng lên 4 thật nhanh rồi mang quân sang úp nó;))

lucky_luke
29-11-2009, 15:43
Đang nói trường hợp vào choson gặp quân gỗ nó bo nhà phát triển lên cung mà:| pháo đời 3 thì cũng không ăn đc phù:-j

Jessica Happy
29-11-2009, 19:17
pháo đời 3 thì đúng là ko có vẹo gì rồi , nhưng ta lên đời 4 rồi mới đi đánh thì sao ;))

lucky_luke
29-11-2009, 19:28
Pháo mà bảo không có vẹo gì [-X chỉ là trong trường hợp này nó bo kín,mình mà vác pháo ra phá thành thì chết với con phù
Choson lên 4 pháo...vẫn yếu như thường=)) không ăn đc ai đâu

bongsendo123
29-11-2009, 22:33
tùy vào cách điều quân của từng người lên mình chịu:|
đời 4 thì cứ Z với pháo lùn mà đánh xem ai hơn ai, đời 3 thì xây chòi vào bố nó cũng chả dám đánh;))

lucky_luke
30-11-2009, 09:53
_Tùy là tùy thế nào,thế nó bo vậy không chém nó trước để đến lúc nó ra cung thì quit à

_ Z với balista gặp pháo to xem ai hơn ai:-"

bongsendo123
30-11-2009, 10:48
quan trọng là cách điều quân của từng người :-w, nó bo thế nhảy vào mà chém, chém xong lớp ý thì cung nó cũng ra đời và mình là thằng thua, mình thì cho nó đánh ở nhà cuốc đá xây chòi vừa thủ vừa lên đời còn hơn:|

lucky_luke
30-11-2009, 11:36
E rằng không chém đc đâu,bo thành thì kiểu gì nó chả ra mấy con phù,vào chửa đến nơi đã mất rồi:-"

bongsendo123
30-11-2009, 23:16
không phải cứ đánh sớm là thắng đâu, nó bo nhà lại còn bo thêm thành thì mình cuốc đá xây chòi phòng thủ ở nhà và bắt đầu lên đời 4( quái vật thì lên cạnh nhà nó mà xây chòi không cho nó ra ngoài=)))

lucky_luke
30-11-2009, 23:34
_Choson lên 4 gặp pháo to thì cũng đến thế thôi:-"

bongsendo123
01-12-2009, 07:36
thích pháo to quân gì mà phá được nhà choson thì nói xem:-w

Vearn
07-12-2009, 18:32
ủa mình tưởng đã có pháo thân thì nhà nào mà chả tan :-?

bongsendo123
08-12-2009, 16:08
pháo to có thể phá được mọi bức tường phòng thủ, nhưng còn phải xem cách cầm quân của 2 bên.
p/s: bạn kia bảo nó đẻ phù thủy mang sang nhà choson thì cứ mang tự nhiên ra mà úm chòi=))

Vearn
08-12-2009, 21:36
nghĩa là sao , ai lấy phù thủ ra úm chòi bao giờ :-/

bongsendo123
09-12-2009, 14:11
mình nói là xây chòi phòng thủ ở nhà thì bạn ý bảo là mang phù thủy sang đánh 8-}

tuanvn
09-12-2009, 15:33
Thế cách cầm quân của choson để đánh lại pháo to như thế nào mà dám nói thế này

thích pháo to quân gì mà phá được nhà choson thì nói xem
Nếu là pro đấu gà thì thôi khỏi nói :-?

Vearn
10-12-2009, 21:47
vừa có phù thủy , vừa có cẩu đá , chòi canh đỡ đi :>

bongsendo123
11-12-2009, 13:57
cậu tấn công bằng pháo hay phù thủy cũng được , cho đánh thoải mái bảo đảm mình không nát nhà:)), đừng mang pháo ra dọa mình vì đó là điều vô ích;))

Jessica Happy
11-12-2009, 19:21
ý cậu là cậu dùng choson có thể đỡ được cẩu đá á :-/

bongsendo123
12-12-2009, 09:57
đối với choson thì người dùng pháo to thì vẫn còn cách trị , nhưng máy dùng thì bó tay:))

emperorpham
12-12-2009, 12:14
Sao cậu không chia sẻ cách thức đi, nghe cậu nói thì có vẻ cao thủ đấy nhưng nếu nói suông thì :-o

bongsendo123
12-12-2009, 12:32
mình dốt văn lên có giải thích chắc bạn cũng hiểu sai ý thôi
đại loại là tùy vào người cầm pháo với quân đi cùng pháo đó để đưa ra cách đánh tan chỗ quân đó mà ít hao binh nhất:|

linhvu231
12-12-2009, 16:26
đề nghị mod nói tỉ mỉ kĩ càng hơn nữa đi , tại vì 14 phút thường thì tôi chỉ thấy có cung trần thôi

*thanhcattuhan_ngocson*
12-12-2009, 17:53
thật ra chỉ cần cho ngựa đôi xộc vào là tan đạo pháo thôi mà :)

emperorpham
12-12-2009, 19:16
Xọc cái đầu cậu thì có, cậu kia nói là cầm choson bật pháo to kìa, trình cao vật

đại loại là tùy vào người cầm pháo với quân đi cùng pháo đó để đưa ra cách đánh tan chỗ quân đó mà ít hao binh nhất
Vậy cậu cứ cho cái hướng dẫn chống pháo to với lại chống cả pháo to + pháo lùn bằng choson đi, ngoài ra mình không hiểu cái ít hao binh nhất của cậu cho lắm, cứ cho là mình có 1 đạo pháo to đi với 1 đạo pháo lùn thì cậu định tốn bao nhiêu :-/

bongsendo123
12-12-2009, 21:37
tùy vào cách cậu điều pháo thế nào ;)), chứ diệt cái song pháo thì đâu có khó đâu:))

nhoc_ac_daituongquan
12-12-2009, 23:20
chỉ cần có ngựa đôi thì bảo đảm pháo trước sau gì thì cũng đi thôi à :-j

emperorpham
13-12-2009, 11:24
Bác spam thì cũng phải đọc người khác nói gì đã chứ, ngựa đôi lôi đâu ra mà xọc. Cậu kia nói là dùng choson cơ mà
Trình độ mình có hạn, dùng pháo thì mình chỉ để pháo to giữa, pháo lùn bọc, tất nhiên là không để pháo to bắn tự động rồi chỉ bắn trong phạm vi tầm trung thôi, bác định dẫn quân gì ra đánh, tốn bao nhiêu quân, chứ nói diệt song pháo đơn giản thì khó tin lắm

bongsendo123
13-12-2009, 12:28
những quân có song pháo thì đều đủ khả năng để xử lý choson 8-}
nếu bạn điều pháo to thuộc dạng cao thủ thì choson chết chắc:|
còn về quân thì mình chưa biết bạn mang với số lượng bao nhiêu, nếu chỉ 50 con pháo ( 25 to 25 nhỏ) thì vẫn giết được
cách đánh thì cứ ngựa dò vào thôi, quan trọng là dụ được bạn vào tầm bắn của chòi là có thể cho chỗ ý bay hết:D

Vearn
13-12-2009, 13:23
chòi choson nó bắn 12 bước lên dụ cũng ko khó lắm nhỉ :))

emperorpham
13-12-2009, 14:31
Vậy thì từ đâu nói là đánh với gà đi cho xong, tự thấy mình chẳng phải cao thủ nhưng cũng chẳng núp tới mức để mặc pháo cho đối thủ thích dụ đi đâu thì dụ, gà cỡ đấy thì đem quân mai phục trên đường cũng diệt hết cả đám :|

bongsendo123
13-12-2009, 15:17
vốn là đánh với gà rồi còn gì=)), không cho pháo tiến lên thì lấy gì phá chòi=))
những người đánh pháo thuộc dạng cao thủ thì chỉ đếm trên đầu ngón tay do toàn đánh đời 3 là chính;))

emperorpham
13-12-2009, 17:21
Phá chòi thì khó gì cứ để 1-2 con ra mà phá là đủ, nếu nói là cao thủ thực sự thì đếm trên đầu ngón tay thật nhưng ai bảo là do toàn đánh đời 3 là chính nào, cứ vào phòng đánh multi xem nào, chơi pháo giỏi không thiếu đâu bạn ạ :-w

thepoor
13-12-2009, 22:29
lên đời 4 đánh pháo mới sướng chứ nhỉ :>

Nhiepanh
14-12-2009, 09:46
Lên đời 4 đánh đủ thứ voi, xiên, phù thủy, cảm giác điều quân lúc đó mới thật là phê :>

luxife_3d
14-12-2009, 20:43
phê thì có phê đấy , nhưng chủ yếu khi đánh đông có lên được ko thôi à :)

bongsendo123
14-12-2009, 22:09
đánh đông càng dễ lên nhưng đa số đều muốn đánh đời 3 lên chẳng ai lên đời 4 cả=))

luxife_3d
14-12-2009, 22:22
dễ cùng tùy từng người thôi bạn ạ , đâu phải ai cũng lên được chứ :)

Nhiepanh
15-12-2009, 07:38
Đánh đông có thể tất cả đều không lên hết nhưng chắc chắn phải có thằng lên sớm để làm chủ lực

clear!!!
17-12-2009, 23:30
Đời 3 đánh ngựa C, bung được 1 nhà là han chế đẻ quân rồi tìm cách lên đời 4, đầu cánh chắc đánh quẩy thật

HINCUTIN
22-12-2009, 22:03
phù thủy rẻ
ko hiểu nếu cho 2 con ái ô thì có nhanh hơn 1 con ko

Than ma bong toi
02-01-2010, 21:23
^ tất nhiên là có ;))
chủ yếu người ta đánh đời 3 vì nó lên nhanh lại mau có quân :) đánh oời 4 khai thác đến bao h :-"

khekhe81
03-01-2010, 21:03
thấy nhiều pro phải trận mà map đẹp còn chơi chăn dân đời 2 cơ :)) tài nguyên thừa nên các ông ý mua quẩy đi lùa dân :))

hehe
09-01-2010, 17:04
^ đó là điều tất nhiên :)) như tôi nếu nhà đẹp cũng toàn mua cung trần cả quẩy đi chăn dân =))

electronicvn
09-01-2010, 18:56
sao ko cải tiến để có cung R hay cung A , chơi cung trần làm gì cho tốn lương ra :-?

hehe
09-01-2010, 19:05
^ nhưng mà chủ yêu để tiêu hao lực lượng bọn nó từ sớm :| lúc trước gà toàn chơi thế mà vẫn thắng =))

Khoan_bê_tông
13-01-2010, 15:58
Rơi vào CHÔ thì lấy đá xây tao-ùa thôi :-s bo mỏ vui đừng hỏi

Panmoliza
23-01-2010, 07:12
Lên đời 4 đánh đủ thứ voi, xiên, phù thủy, cảm giác điều quân lúc đó mới thật là phê :>

chủ yếu là còn vàng không mà đánh, sài từng ấy loại quân nhất là phù thủy thì vàng đâu cho đủ :))

Onikage
30-01-2010, 12:55
ko có vàng thì đi ăn trộm , lo gì nhỉ :>

ga_xd
30-01-2010, 17:42
không biết choson có chơi BB được không nhỉ, hay chỉ mạnh quẩy đá.
nếu mà đánh 8 đạo thì có nên đánh quẩy đá không, vì nếu mà giết được 1 thằng thì phí, những đạo khác nó đến xử thì mệt.
mình thì thích quân quẩy đá nhưng chưa pro được nên mong các pro cho ít kinh nghiệm chơi loại này ;))

Vearn
30-01-2010, 20:02
choson nó mạnh nhất là BB đó bạn :)) BB nó đông thì đừng hỏi nhé :D

chatting2005
30-01-2010, 20:23
đợi lên đc BB thì nó cũng lên đc xiên với voi rồi :D

ga_xd
30-01-2010, 23:14
đợi lên đc BB thì nó cũng lên đc xiên với voi rồi :D

BB đâu nhất thiết phải là BB thần đúng hok
nhưng mà hình như phải lên đời 4 để nâng cái gì đó trong nhà BC để gọi quân BB max được 8 thằng 1 nhà BE thì phải
Nhưng mà đánh thì ít ai nghĩ đến trên 200 quân đúng ko, thường thì đánh chưa hết 200 quân thì xong rùi;))

Onikage
31-01-2010, 16:33
chỉ có 2 thằng 1 nhà BE chứ móc đâu ra 8 thằng 1 nhà =))

bachtruclinh
01-02-2010, 02:30
chỉ có 2 thằng 1 nhà BE chứ móc đâu ra 8 thằng 1 nhà =))

1 nhà BE = 4 đơn vị quân, 8 thằng 1 nhà tức là 2 thằng/1đv đúng rồi mà bác :).
Z điên của choson gặp Z điên của roman thì đi đường quành, khiên chống tên cũng "cùi bắp". Theo em vào choson thì xác định luôn "xấu và đểu là đôi bạn thân thiết" ~~>> slinger or scout có thể thêm chòi + thành (nếu được phép) b-)

ninhducanh
01-02-2010, 09:24
Choison thì ếm quân ở nhà xây chòi thủ đã, đợi nó hao dần quân mang đạo bb sang bâu =)), nhưng nếu gặp mấy anh liên quây mà đánh nhanh thì cũng đứt =))

Onikage
02-02-2010, 20:58
nói chung choson lên đánh quẩy đá ngay đời 2 cho nó hiểu quả :))

HINCUTIN
23-02-2010, 18:43
cho hỏi quẩy choson có j mà mọi người thích quá vậy ?
hình như có quân ko có quẩy đúng ko

kaizer132
24-02-2010, 02:10
Choson Hú rẻ thôi 85 vàng. 3 có lên kịp mà đẻ hú ko mà đã đòi lên 4 đánh Z ;))

HINCUTIN
25-02-2010, 17:02
sao có lúc phù thủy hú nhanh 1 phát là quân chạy theo luôn mà có lúc hú lâu lắm

nguyentuannam
25-02-2010, 19:47
chắc tùy quân , có như mace thì ko hú được :))

HINCUTIN
28-02-2010, 10:55
hay là đánh 200 phù thủy đi,rẻ mà =))

_Gió_
01-03-2010, 11:48
hay là đánh 200 phù thủy đi,rẻ mà =))

:)):)):)):)) Rẻ thật đấy

kaizer132
11-03-2010, 14:53
:)):)):)):)) Rẻ thật đấy

Dạ gạp Asy hoặc quân đánh R hoặc sọc thì tập xác định đi. Nghe mấy bác trên toàn nói lên 4 đánh Z hoặc xây chòi nọ xây chòi kia. Dạ khi đánh 3 -3 hoặc 4 4 nếu Choson ko nằm giữa mà ngay đầu cánh thì ko lên 3 sớm hay đánh quẩy ngay từ đầu thì lên đc 4 mà oánh Z ko hay Resign:|

HTV_VTV_VNN
17-03-2010, 20:45
choson thì bứ bb mà chơi cho nó năng suất ;))

minhab
29-03-2010, 11:53
Quẩy đi dập thôi, không hoàn thành chỉ tiêu chuyển sang chỉ tiêu Ctrl + F10 ấn cho nó nuột :))

duykim0705
29-03-2010, 19:28
quẩy đời 2 chủ yếu đánh nhanh thắng nhanh mà ;))

kingdragon18
12-07-2010, 17:54
nói thật la chốn gặp ai cập thì đứt đôi khỏi phải nói. bb đánhthắng ngựa đôi à dễ nghe nhỉ chém thần cũng chưa phải đối nữa là

dohuyphi
03-12-2012, 13:54
cho son đánh Z + phù siêu rẻ :D.
nói chung choson là quân nhà giầu nên lợi thế ép đời sớ,m chém phũ thế thôi :))

kodimax
25-12-2012, 09:19
Choson chỉ mạnh khi đánh có thành chòi
còn d3kt thì yếu xìu

S.T.A.R.S
06-02-2013, 10:14
Này cho hỏi tí,thế các bác đã thử chiến lính Z điên của Choson 240 máu với Z điên của Roman 160 máu chưa thế.Theo bác con nào thắng,chấp cho Z điên của Choson chém trước đấy.Thế cho nên đừng nói Choson là quân mạnh kẻo người ta lại cười cho.Nói về góc độ khác ko có dân tộc nào mạnh tuyệt đối cả,mọi dân tộc đều có mạnh yếu nên có thể nói chúng sàn sàn như nhau.

TaPhieu
01-04-2013, 10:05
quẩy đời 2 chủ yếu đánh nhanh thắng nhanh mà ;))
Chuẩn men. Choson đời 3 chỉ có chém a 1 áo gạp quân có cung r là xác văn định luôn. Đời 4 có bb nhưng mà lên xong đc thần thì đối phương đủ time để làm thịt 2 nc choson mất. Nói chung là choson chỉ có bài trâu chém hoăcj công phù dễ bị bắt bài

Nguyenminhwa
22-08-2013, 15:55
Đánh quân Choson thì cứ âm thầm lên đời 4 thôi. Xây 400 nhà BB; cấp pull lính chém. Là cách đánh hay nhất

dandavid3000
07-01-2014, 20:04

WalkingToHorizoo
28-01-2014, 23:02
Khắc chế Choson IV thì buộc phải quấy rối kinh tế để ngăn cản sự phát triển.