PDA

View Full Version : AI MUỐN LÀM GIÀU TRONG GTA- VICE CITY THÌ VÔ ĐÂY!!

Havikie
05-11-2003, 19:44
Chào mấy u. Tui lập ra topic này để giúp đỡ những ai đã và đang chơi GTA- Vice City. Và theo tui đây là một phần khá quan trọng trong game. Sau đây tui sẽ huớng dẫn mấy U về vấn đề này

Havikie
05-11-2003, 19:46
LÀM THẾ NÀO ĐỂ SỞ HỮU MỘT GIA TÀI??

Sau khi hoàng thành nhiệm vụ Shake Down của Tommy là cơ hội tốt nhất để bạn tậu thêm tài sản cho mình. Theo havikie thì công việc này không chỉ oai mà còn tạo thêm rất nhiều lợi nhuận cho bạn nữa. Sau đây là vị trí những khu vực mà bạn có thể mua được.
-BoatyardGiá: $10,000
Vị trí: khu vực bến cảng của thành phố (Viceport)
Lợi nhuận: số tiền sẽ tăng lên sau khi bạn hoàn thành nhiệm vụ "Check point"
Tiện ích: có thuyền miễn phí
-Cherry Popper Ice Cream FactoryGiá: $20,000
Vị trí: Little Haiti
Lợi nhuận: sau khi ab5n hoàn thành nhiệm vụ "Distribution" sẽ được hưởng số tiền vào loại mác-xi-mum là $3,000 (quá đã phải không !!)
Tiện ích: mở khoá nhiệm vụ "Ice Cream Delivery"
-Kaufman CabsGiá: $40,000
Lợi nhuận: nhận được $5,000 một ngày
Tiện ích: nah65n được thêm ba nhiệm vụ "Kaufman taxi"
-Car ShowroomVị trí: Little Havana
Lợi nhuận: $9,000 một ngày
Tiện ích: sở hữu một cái Pay N' Spray, một ngôi nhà dùng để Save và 4 cái ga-ra, nhận được thêm một số nhiệm vụ "VC racer"
-Print WorksGiá: $70,000
Lợi nhuận: $8,000 sau mỗi nhiệm vụ sau được hoàn thành
Tiện ích: nhận được thêm một số nhiệm vụ (hãy cố gắng thực hiện các nhiệm vụ này vì nó sẽ giúp bạn nhận được số tiền trên và hiểu thêm về trò chơi !!)
-Film StudioGiá: $60,000
Vị trí: Prawn Island
Lợi nhuận: $70,000 sau mỗi nhiệmvụ đượchoàn thành
Tiện ích: bạn chỉ có thể lấy được chiếc thủy phi cơ khi bạn đã mua được khu vực này sau vài tuần.
_The MalibuGiá: $120,000
Lợi nhuận: $10,000 một ngày
Tiện ích: có thêm một số nhiệm vụ mới
-Pole PositionGiá: $30,000
Vị trí: Ocean Beach
Lợi nhuận:
Tiện ích: chắc bạn có thể hiểu được lợi ích của mình khi có được nơi này rùi chớ.

Havikie
05-11-2003, 19:50
Nếu mấy U để ý thì sẽ thấy phần "Lợi nhuận" của Pole Postion còn đang bỏ trông. Nếu ai biết thì cứ post lên cho mình biết. Nhưng nếu ai còn có cách nào hay hơn để làm giàu thì cứ post lên để chia sẻ kinh nghiệm nhé

Arucard
05-11-2003, 20:48
cái này thường thôi , tui có cách để money tăng lên đến độ mà không tăng được nữa nhưng chỉ cần 1 chiếc police và 1 cheat rất thường và dể đánh (dù sao cũng phải dùng cheat , nhưng không phải là cheat quá đáng ^^) ,
cách này là bạn vào 1 cái gara nào đó ở các chổ save , lái 1 chiếc police vào nhân nhiệm vụ bắt cướp , sau đó mở cửa chạy ra khỏi xe (để xe trong gara) ra ngoài and BIGBANG xong rồi lại chạy vào gara nhận tiếp nhiệm vụ, bạn làm như vậy dến khoảng level 150 thì có thể đuợc đến 5 tỉ siêng thì làm tiếp ^^ , từ level 75 trở đi mổi lần BIGBANG bạn được khoảng trên dưới 100000 số tiền thưởng tăng theo level, level 100 thì khỏi nói , giàu kết xù luôn 1 lần cũng đủ xiền mua 2 cái maibu club nưa

Havikie
05-11-2003, 23:04
cách của bạn cũng hay đó nhưng vẫn phải dùng cheat, như vậy lhông hay lắm đâu tui khoái chơi hông cần dùng cheat kìa. mà tôi cũng cám ơn bạn đã góp ý

lumber
06-11-2003, 13:50
To: Havikie
mấy vấn đề bạn post lên thì mọi người đã biết hết rồi, với lại những topic về tiền bạc thì nhiều lém. còn lợi nhuận của Pole Postion thì khi mua cai nhà này bạn chăng được nhiệm vụ nào cả, bạn chỉ việc vào cái phòng có đèn đỏ đỏ ngắm con nhỏ xấu quoét khoảng 7 phút thì bạn hoàn thành nhiệm vụ của nhà này và mỗi ngày bạn tới đây thu tiền, 4000$/ngày thì phải, không nhớ rõ nữa

Amidas
06-11-2003, 18:40
Ờ kiếm tiền mà dùng cheat thà đánh luôn lệnh tiền cho nhanh việc gì phải chạy vô rùi chạy ra vậy hic hic........ em chỉ khoái làm nghề cứu hoả kiếm tiền cũng tạm hehe........ ít khi cũng không cần đến cheat .

Arucard
06-11-2003, 21:45
làm gì mà có lệnh tiền cho ông đánh ^^ , nói thiệt tui nghĩ cách đó là nhanh nhất rồi không còn cách nào nhanh hơn được nữa , có bạn nào có cách khác nhanh hơn nữa hông ?
p/s : tui cũng đã có nói là "dù sao cũng phải dùng cheat" mà

lumber
07-11-2003, 07:25
sao ai cũng ham giàu qua vậy ta, lumber tui chỉ thích sống tà tà thôi, sáng sáng lái xe buýt kiếm tiền, tối tối có ít tiền rồi thì ra bãi biển kiếm vài em cave để thoải mái một tí, sung sướng xong thì "lỡ tay" quýnh mấy em lấy lại tiền hehehehe...con gì sướng hơn nữa chứ,

Action_Man
07-11-2003, 11:30
___Hẳn các bác ai cũng còn nhớ sau khi mua được cái Show Room ở gần sân bay, khi sỡ hữu nó thì sẽ có những nhiệm vụ phụ dành cho các bác. Muh wan trọng nhất là được đua xe mới sướng. Có lần hình như ai đó có đề cập đến vấn đề này, và đó cũng là một trong những cách dễ kiếm tiền nhất trong Vice City. Thật ra thì khi đã có đủ 10.000 trong tay, bạn có thể tham dự vòng đua cùng 3 tay đua khác, không nhất thiết là phải đua dzới bọn chúng, chỉ cần xách cây Bazooka ra bắn banh xác 3 chiếc xe là xong, khoẻ, lúc đó muốn "đi bộ từ thiện" đến mức cũng được nữa !!!!...
___Níu hông có sẵn một số tiền lớn trong túi thì có thể bắt đầu sự nghiếph bằng nghề lái Taxi, hoặc mạo hiểm hơn nữa là làm Lính cứu hoả. Nhưng làm lính cứu hỏa thì thật không đơn giản chút nào, nhiều lúc chữa lửa cho người khác mà bị cảnh sát rượt đến 4 sao, pà mịa, ..... dzô lí thiệt !!! Phải cẩn thận !!!!....

lumber
07-11-2003, 14:32
làm cứu hoả gì mà để lên đến 4 sao luôn vậy, chắc là cứu được một nạn nhân thì cán mất tiêu mấy người phải không? cứu hoả là nghề mau khá giả nhất trong Vice city đấy, tiền vô như vòi rồng hehhehe, có mẹo này nè, sau khi chơi xong nhiệm lái trực thăng mini đat bom toà nhà đó, khi toà nhà nổ thì có một chiếc cứu hoả tới và bạn chĩ việc lất chiếc cứu hoả đo đi làm việc kiếm tiền, khi đó thì tha hồ sắm sửa vũ khí cho những màn đầu, có khi lúc đó bạn còn giàu hơn tên diaz nữa chứ

Amidas
07-11-2003, 18:33
Ặc ặc cha Action giống mình ghê mèn chả là em cứu người điên quá mấy thằng râu ria đi bên lề đường là đâm tuốt nên cứ càng ngày đâm càng nhiều mà còn đâm cảnh sát thì khỏi nói lên còn nhanh hơn :)) .

Havikie
08-11-2003, 17:24
ủa ủa tui tưởng chỉ có tui mới rảnh rỗi đi cứu người bằng "xu cấp ké"- xe cấp cứu thui chớ hoá ra mấy bác cũng hay đi làm việc công ích lắm à. cái vụ xe cứu hỏa gì gì đó là tui mới biết đó nhe. lái mỗi lần được bao nhiêu dzậy có khá hơn lái "u cấp ké" hun ($50 cho m65t mạng người)
to amidas: làm gì có cheat tiền mà đánh hả bác ơi? nếu muố có tiền mà không lao động chỉ có nước dùng gamehack thui.

Amidas
08-11-2003, 18:30
Mèn bạn thử làm nghề cứu hoả coi đảm bảo tiền vô như nước mà tiền xài cũng như nước luôn vì nhiều quá xài gần hết :)) .CÒn mã tiền có đó những đâu phải đánh thông thường mà nó có đâu ^.^ phải lắt léo chút là 9999999........ liền à nói chung kịch luôn .Mã này mình mới thử được trên PS2 thui còn trên PC chưa làm được vì ........ :(( .

Action_Man
08-11-2003, 19:29
___Hình như cheat chỉnh tiền 9999999 có thể thực hiện được trên PC đó Amidas àh, có lần A_M đến nhà thằng bạn chơi game VC này thấy nó chỉnh được wá troài, hỏi him thì him nói : "Tao lỡ tay" !!!
___Nói thật thì đúng là nghề cứu hỏa là dễ kiếm tiền nhất trong trò chơi, chỉ là hơi phiêu một chút muh thôi. Đúng là muốn có tiền không phải là chuyện dễ dàng (ngoại trừ cheat và gamehack).

Amidas
08-11-2003, 20:21
Ờ trên PC mình cũng nghe nói có cheat đó <---- mà có mem post lên rùi cơ nhưng mà mình không nhớ thui hic hic........ còn trên PS2 thì làm được rùi.CÒn trò cứu hoả đúng là trò kiếm tiền nhiều nhất rùi ko có trò nào hơn nữa đâu <---- kể cả chạy bắn thường dân ở bãi biển hehe.............

Havikie
09-11-2003, 16:18
to Action_Man : trùi ui, em hông khoái xài mấy cái mã súng, áo giáp gì gì đó đâu nhưng mà mã tiền thì em khoái nhắm. mà sao ông bạn của U giữa nghè kỹ thế, bác làm ơn biểu hắn "lỡ tay" thêm lần nữa cho anh em nhờ cái. em đng cần mã tiền lắm đây chỉnh GH hoài ỏai quá.

Amidas
09-11-2003, 19:03
Thôi bác ơi chị khó làm việc chút đi lao động chân tay chút đi , giờ đánh nốt mã tiền vô chơi VC làm gì nữa <---- làm nghề giao bánh pizza cũng hay lắm <---- chủ hàng là thượng đế chứ khách hàng ko phải là thượng đế đâu à :)) .

Action_Man
09-11-2003, 19:23
to Action_Man : trùi ui, em hông khoái xài mấy cái mã súng, áo giáp gì gì đó đâu nhưng mà mã tiền thì em khoái nhắm. mà sao ông bạn của U giữa nghè kỹ thế, bác làm ơn biểu hắn "lỡ tay" thêm lần nữa cho anh em nhờ cái. em đng cần mã tiền lắm đây chỉnh GH hoài ỏai quá.

___Hêhê, A_M cũng muốn biết lắm chứ, chỉ có điều là không biết lúc đó him đang xài cái trainer nào muh thôi. Vì có rất nhiều những công cụ chỉnh cheat dành cho VC. Lúc A_M chơi ở nhà him thì chỉnh xe, chỉnh tiền, chỉnh súng thì xài toàn là chữ, còn chơi ở ngoài tiệm game thì người ta lại xài cheat bằng các tổ hợp phím. Ví dụ như muốn có xe Hot Racer thì Tab + 8, muốn có nhiều tiền thì Tab + A,..... Nhiều cách lắm, thông cảm nha, A_M hông biết là phải nói sao cho bạn hiểu nữa !!!

Thôi bác ơi chịu khó làm việc chút đi lao động chân tay chút đi , giờ đánh nốt mã tiền vô chơi VC làm gì nữa <---- làm nghề giao bánh pizza cũng hay lắm <---- chủ hàng là thượng đế chứ khách hàng ko phải là thượng đế đâu à .

___Làm cái nghề giao pánh Pizzza tốn thời gian thí mồ, chạy dzòng dzòng, chạy tới lui, chạy từa lưa,....Mẹ nó, muốn ăn sao hông đến tiệm muh ăn, mấy đứa khách hàng bố láo !!! Hồi đó A_M cũng có đi làm một lần, chỉ có điều đang đi làm ngon lành, thấy chán wá, bắn banh xác chiếc xe Dzétpa roài đi dzô tiệm pánh Pizza xử luôn mấy thèng trong đó cho bỏ tức. Huhmmm, dù sao ta đây cũng là chủ của một số căn biệt thự, sỡ hữu một hai chục chiếc xe thể thao chứ bộ, đàn em thì cả trăm thằng, thế muh lại vác xác đi làm một gã giao pánh Pizza. Ơh,.... Vô lí các bác nhỉ ???!!!

Havikie
11-11-2003, 12:47
to amidas: trời lại thêm một dzụ mới nữa. GIAO BÁNH PIZZA á?? làm sao để giao bánh dzậy, có phải đến cái cửa hàng gì gì đó hông?? còn cả cái vụ xe cứu hỏa nữa, làm sao để nó xuất hiện vậy ?? mò hoài hổng ra, theo tui đoán chắc phải cho "bùm" một ngôi nhà nào đó hả

Amidas
11-11-2003, 18:48
to amidas: trời lại thêm một dzụ mới nữa. GIAO BÁNH PIZZA á?? làm sao để giao bánh dzậy, có phải đến cái cửa hàng gì gì đó hông?? còn cả cái vụ xe cứu hỏa nữa, làm sao để nó xuất hiện vậy ?? mò hoài hổng ra, theo tui đoán chắc phải cho "bùm" một ngôi nhà nào đó hả

Ủa bác chưa sao bánh Pizza bao giờ à ặc ặc thiệt hông đó hehe....... thôi bác tự tìm hiểu đi những giao bánh cho khách hàng ngộ lắm hehe....... lia toẹt xuống đường cho khách cầm lên ăn :)) .

Arucard
11-11-2003, 22:53
chòi , xe cứu hoả thì ngay downtown đối diện tiệm vũ khí có con đường bạn đi vào sâu trong đó rồi tới cái nhà có hàng rào bao quanh có 1 chiếc cứu hoả đó , tuy là có hàng rào bao quanh nhưng để ý là thấy một cái cổng vào ngay chỗ chiếc xe luôn , dễ ợt , gần đó cũng có 1 cái tiệm pizza đó , đi giao pizza đi !
còn mún nó xuất hiện 1 cách bạo lực thì bạn lấy súng phun lửa hay là bom xăng quăng cho cháy xe người ta là có xe cứu hoả tới a\ , cần gì làm nổ nhà .....

Havikie
11-11-2003, 23:27
hô hô cái trò này cũng dzui lắm anh em ơi!! cám ơn mấy huynh amidas và arucard nhe. sao nào mấy u còn "mánh mung" nào nữa thì cứ nói huỵt toẹt ra cho mọi người biết đi nào. me thấy rất có ích khi chúng ta có thể cùng bàn luận về GTA trong topic này

Amidas
12-11-2003, 18:31
Mèn mình có biết bạn còn chưa biết ai cái trong Vice city nữa đâu mà nói <---- bạn nói xem bạn làm được những trò gì trong GTA rùi thì mình thấy thiếu mới nói thêm được chứ ^.^ .

BlackWarrior
13-11-2003, 17:20
Mèn mình có biết bạn còn chưa biết ai cái trong Vice city nữa đâu mà nói <---- bạn nói xem bạn làm được những trò gì trong GTA rùi thì mình thấy thiếu mới nói thêm được chứ ^.^ .

có ai nói lấy xe tăng đi làm nhiệm vụ kiếm tiền chưa zậy?
cách này vừa nhanh vừa an toàn! lại ít mất công: chỉ cần ủi không cần bắn!

Havikie
13-11-2003, 17:25
to hoanmsm : trùi ui, bạn dùng cheat "panzer" hử?? như vậy thì có gì hay nào?? đi kiếm tiền như bình thừơng tuy có hơi gian khổ một chút nhưng mà tui thấy khi kiếm được tiền tui dzui hơn gấp mấy lần kiếm bằng cheat đó. có ai đồng quan điểm dzới tui hông??

BlackWarrior
14-11-2003, 14:53
to hoanmsm : trùi ui, bạn dùng cheat "panzer" hử?? như vậy thì có gì hay nào?? đi kiếm tiền như bình thừơng tuy có hơi gian khổ một chút nhưng mà tui thấy khi kiếm được tiền tui dzui hơn gấp mấy lần kiếm bằng cheat đó. có ai đồng quan điểm dzới tui hông??

dạ thưa anh, cái trò cướp xe tăng em làm "nhiễn" trước khi anh biết mấy cái cheat nhảm đó, bị gì em vốn có máu phá phách mừ! lên 6 sao thì có tăng liền chứ làm dek gì phải gõ cheat? bộ cứ có xe tăng là gõ cheat à? gõ cheat bẩn tay, cóc phải là gamer. nói nhiều cũng chỉ vậy thôi!
lấy xe đua cũng dek cần gõ cheat, tai sao phải gõ cheat trong khi có thể tự mình làm được mọi thứ? anh chỉ biết là khi có xe tăng là gõ "panzer" thôi sao? suy bụng ta ra bụng người à?

xem thường người khác vừa thôi, dẹp cái giọng lên mặt dạy đời đó đi! em có post bài lấy xe tăng trong box GTA topic "Làm giàu... ", anh vô trong đó coi rửa mắt rồi tiếp tục nói chuyện phải quấy nhá!

ra đường mới thấy mình ngu
nhưng mà lắm kẻ còn ngu hơn mình

em chả chửi rủa ai cả, chỉ trách mình tài hèn đức mọn mừ thui!

Havikie
14-11-2003, 16:47
to hoanmsm : hô hô, mới nói có tí xíu mà chú em làm gì ghê thế!! thui được dzồi biết em trong sạch mà. hợp tác dzui dzẻ nhe!!

fantasy_11G
14-11-2003, 18:40
mấy huynh ới gọi cave kiểu gì vậy ... với lại gọi như thế nào chỉ cho em với ....

Amidas
14-11-2003, 18:45
Muốn đi với mấy em đó thì bạn nên đi vào buổi tối khoảng 20 h ý tức là 8h pm vô chỗ bãi biển bọn nó đi nhiều lắm chọn cái bọn mặc đồ bikini mầu đen ý , xong rùi bạn lấy chiếc Cars ngon nhất chạy theo con đó ve ve ga dí sát người con đó <---- kết hợp với còi nhé cứ thé nhẹ nhàng thui nó sẽ nói chuyện với bạn và lên xe <---- thế là được sau đó bạn chạy xe vô bụi dậm tiền giảm nhưng sinh lực tràn chề máu tới 150 quá đã :)) .Hoặc bạn lấy con PCJ 600 ve mấy con đấy cũng được .

alienx_003
14-11-2003, 20:32
Gọi cave ý gì. Ở bản Vice city thì tui chưa thử nhưng mà ở bản GTA III thì cứ kiếm một cái xế hộp, đi ra đường nhìn thấy con nhỏ nào mà nghi là cave thì cứ xịch lại gần nhưng mà đừng có thô bạo quá không nó tưởng là thằng điên mà chạy mất dép đó, nó mà đồng ý là lên xe ngay ý mà. Nếu không thì dùng cheat cũng được, cả đại đội đi theo ông luôn.

BlackWarrior
15-11-2003, 14:32
Muốn đi với mấy em đó thì bạn nên đi vào buổi tối khoảng 20 h ý tức là 8h pm vô chỗ bãi biển bọn nó đi nhiều lắm chọn cái bọn mặc đồ bikini mầu đen ý , xong rùi bạn lấy chiếc Cars ngon nhất chạy theo con đó ve ve ga dí sát người con đó <---- kết hợp với còi nhé cứ thé nhẹ nhàng thui nó sẽ nói chuyện với bạn và lên xe <---- thế là được sau đó bạn chạy xe vô bụi dậm tiền giảm nhưng sinh lực tràn chề máu tới 150 quá đã :)) .Hoặc bạn lấy con PCJ 600 ve mấy con đấy cũng được .

chiêu này mới quá, đáng để học hỏi, tối này về cài lại thôi nhưng mà Amidas ui lên được bi nhiêu thì "hết xí quách" zị? (ý tớ hỏi là lên max là bao nhiêu, nó có bị "xì" xuống không)
ngày xưa hổng nhớ mình làm trò gì mà máu lên 200, không có bản hướng dẫn à nghe!
to Havikie: muốn hợp tác thì OK! không vấn đề gì cả

Havikie
15-11-2003, 15:09
to fantasy_11G : gọi cave thì đơn giản thui nhưng mà còn fụ thuộc vào loại xe bạn chọn í!! tốt nhất là nên lấy chiếc xe ở bên ngoài điểm save đầu tiên là lý tưởng nhất sau khi đã lấy được xe u chỉ cần lái đến gần mấy con nhỏ mặc đồ tắm màu đen (nhưng hãy lái cẩn thận vì nếu làm nó sợ là nó bỏ chạy đó) chờ một chút để "đàm phán" xong rùi nó sẽ chui dzô xe của bạn. kiếm một bụi rậm hoặc ra bãi biển cũng được cho xe chui dzô rùi mấu sẽ tăng dần dần!! sau khi "làm" xong tui khuyên ab5n nên dứt điểm nó luôn để lấy lại tiền.

Amidas
15-11-2003, 16:28
chiêu này mới quá, đáng để học hỏi, tối này về cài lại thôi nhưng mà Amidas ui lên được bi nhiêu thì "hết xí quách" zị? (ý tớ hỏi là lên max là bao nhiêu, nó có bị "xì" xuống không)
ngày xưa hổng nhớ mình làm trò gì mà máu lên 200, không có bản hướng dẫn à nghe!
to Havikie: muốn hợp tác thì OK! không vấn đề gì cả

Mèn mới gì đâu bạn bạn chưa đèo con nào vô bụi dậm hả bạn <---- ve được bọn này cũng mệt lắm đó nếu ve được thì cái đèn ở đằng sau xe nó sáng lúc đấy là biết mình đã thành công ^.^ . Máu lên 150 nhưng mà chỉ được tồn tại đến khi nào bạn Save và load thì nó lại về 100 thui ^.^ tiếc thiệt .Ngoài ra muốn các chỉ số của Tommy lên VD như là đi bộ kô biết mệt hay là chống lửa thì bạn làm N/V cứu hoả , đưa bánh Pizza , ........ .

perty_yan
05-12-2003, 10:00
Vậy thì còn làm giàu được gì ??? Nếu muốn làm giàu thì phả có tiền mua máy căn nhà ấy

Havikie
06-12-2003, 18:00
tthì cứ cố gắng kếim tiền mà mua chớ sao. mua một cái hai cái là đổi đời liền hè. nhưng àm đối zới tui chiện tìn bạt hổng quan trọng tui khoái làm nhiệm zu của mấy cái nhà đó hơn. làm nhiệm ụ chính haòi oải nhắm

Amidas
06-12-2003, 18:58
Nói chung có nhà rùi nhưng tiền lên cũng chả đáng là bao , hehe ...... mỗi ngày được vài đồng bọ chả đáng , nhưng khổ cái lúc có nhiều tièn rùi thì tiêu ko hết , :(( thiệt đúng là chớ trêu .

Sanchez
09-12-2003, 20:58
to Havikie : sao bác lại nói một cách bất công như vậy? me thấy làm mấy cái nhiệm vụ chính mới kịch tính, bác đã làm nhiệm vụ cuối chưa, lúc lái xe làm nhiệm vụ love juice me muốn rớt tim ra ngoài lúc lái xe vì sợ hông kịp thời gian đó. còn ba cái nhiệm vụ phụ chỉ là làm cho dzui thui mà

hunter2000
10-12-2003, 01:05
Trời cái nhiệm vụ lái xe đó dễ ẹc you chỉ cần chay nhanh rồi queo ra con đường dài dẫn dến chỗ bến tàu ấy đoạn đường nay khá dài yu chỉ cần chạy gần hết con đường là tụi nó gỡ trái bom xong rồi.lúc ấy thì thong thả chạy xe về

Sanchez
10-12-2003, 12:09
to hunter2000 : gỡ trái bom gì chớ, me nhớ cái nhiệm vụ này là phải đưa con Merc đến chỗ thằng love fist mà, đâu có thấy gỡ bom gì đâu

deathemperor
10-12-2003, 13:13
đua xe, đua xe là nhiều tiền nhất, lại trong 1 thời gian ngắn, lại chắc chắn B-)

Amidas
10-12-2003, 18:37
đua xe, đua xe là nhiều tiền nhất, lại trong 1 thời gian ngắn, lại chắc chắn B-)

hehe tuỳ người thui có bác đua xe xong ................. :)) .

texans
19-12-2003, 12:26
Đua xe là cách kiếm tiền hay nhức.....

bước đầu tiên
R2, L1, C,R , L1, R1, R, U, C, R2 từ trên trời rới xuống một chiếc hot ring racer

bước thứ 2
O, O, L1, O, O, O, L1, L2, R1, T, O, T lần này là tên khổng lồ Rhino ...lấy xe tank làm nổ 3 xe kia ....xong

tommyvicecity
19-12-2003, 19:07
tui có cách kiếm tiền bằng đua xe mà không cần đua cho mệt xác.
Mấy bác chỉ việc mua vài quả lựu đạn (có điều khiển càng tốt). nhắm vào giữa 3 chiếc xe và ném và BOOM chúng sẽ nổ hết và mình vẫn tiếp tục cuộc đua với bọn đi bộ.He..he...!!! (nhớ đứng xa xa 1 chút nếu không die đấy và coi chừng POLICE).Đảm bảo thành công.

tommyvicecity
19-12-2003, 19:23
Hoặc mấy you dùng GAME HACK.Đây là lựa chọn cho những ai muốn phá đảo trò chơi nhanh

Sanchez
20-12-2003, 00:11
to texans : đây là mã trên ps2 mà bác ui! mà đã gọi là xài mã thì nói làm cái giè! cái me cần là không xài mã mà vẫn giàu kìa.

Amidas
20-12-2003, 08:49
to texans : đây là mã trên ps2 mà bác ui! mà đã gọi là xài mã thì nói làm cái giè! cái me cần là không xài mã mà vẫn giàu kìa.

ờ ........... chơi mã trong Vice city thì nói làm quái gì nữa hic hic .Nhưng mà các cách để kiếm tiền hợp pháp hình như anh em biết cả ròi <--- chắc cũng chỉ có những cách đó thui chứ hông còn những cách khác nữa đâu ^.^

God_1625
21-12-2003, 20:07
Chà các bác muốn kiếm tiền mà không xài mã à... Hơi khó đây nhưng mình sẽ post lên nếu kiếm được money mà ko cần xài mã.
Nhưng trước hết mình sẽ post 1 bài lên cách này mình học của heocon3332003 nhưng mình đã cãi tiến lại đôi chút.cách này rất dễ thục hiện mà lại kiếm 150 giáp nữa!!!
__ Đầu tiên bạn phải có 1 căn nhà có cái Gara căn nhà này ở khu vực đảo thứ nhất gần Culb Pol.. gì gì đấy (nó ở chỗ mà mình làm NV đầu tiên Party ,gần bờ biển VC) hay mua đại cái Hyman Condo(ở dảo thứ hai gần sân vận động)
__ Sau đó chôm hay mượn :cool: cái xe của police tốt nhứt là mượn nó ở đồn cảnh sát---> chạy lại gara nhấn [Caps Lock] để nhận NV rồi cho xe chui vào gara (chú ý : đừng rượt theo điểm màu vàng trên rada chi cho mệt) sau khi chui vào gara --> bạn ra khỏi xe và nhấn BIGBANG để chơi mã ăn gian cho nổ tất cả các xe trong thành phố và thế là bạn đã hoàn thành Nv thứ nhất rùi đó.. tiếp tục chui vào gara vào trong xe rồi trở ra nhấn BIGBANG... cứ làm đi làm lại như thế 13 lần bạn sẽ có 150 giáp... Tuy nhiên ban có thể làm thêm tuy ko có giáp nhưng có tiền sau này mỗi lần đánh BIGBANG là bạn sẽ có cả chuc nghàn ĐÔLA hoặc nhiều hơn nữa (Chú ý: cứ mỗi lần bạn ra khỏi xe là bạn có time là 59 hay 5 mươi giây gì đó để trở lại xe nếu ko bạn sẽ thua.Và trong quá trình làm như vậy bạn ko nên nhấn [Caps Lock] vì như thế sẽ làm cho Nv thất bại và bạn phải làm lại)
Ok !! muốn có tiền vậy thì phải xài mã thôi cho nó dễ..he..he..he..he