PDA

View Full Version : Giới Thiệu Và Hướng Dẫn Trò EUDEMONS

Trang : [1] 2

Biu_H
15-06-2006, 19:03
một game của nước ngoài nhưng Biu cũng thấy chơi hay nên giới thiệu mấy bạn:
trang web: http://www.eudemonsonline.com/
link đăng ký : http://account.eudemonsonline.com/register/reg.htm
Giới thiệu : game này như PTV ta có thể chọn 2 loại nhân vật: War hay Mage. Mới vào ta có 2 con Pet đi theo mình , mình có thể Sum nó lên và nếu lv đủ cao thì ta có thể Con nó vào để mà tăng sức ATK hay DEF cho character... rất nhiều điều mới lạ đang chờ các bạn khám phá, còn chờ gì nữa hãy vào chơi đi. Nơi đây ta bàn luận và cũng nhau giải đáp thắc mắc trong game nhá.

=-KOS-MOS-=
15-06-2006, 19:06
Mới vô Web đã thấy Free to Play to đùng rồi :)), nhưng thôi nếu nó giống PTV thì đợi PTV-II ra chơi đẹp hơn nhiều

acmatitustien
15-06-2006, 19:07
1 dạng của PTV thì nghỉ thui
ngại chơi loại này lém
có game nào kiểu SRO thì giới thiệu nha bạn
ủng hộ bạn tí
down chơi thử xem sao

mattroiden00
15-06-2006, 19:16
cái này hình như là tên khác của conquer thì phải :-? mà đúng là conquer thật :))

sunny303
15-06-2006, 19:40
nhảm game này mà giống cái gì với ptv trời???
game này có thể nói là sự kết hợp giữa style conquer và hệ thống pet của m&m
cách lên lvl super nhanh: lên lvl 10 dùng pet >50 def nhập vào ko cần mua đồ cũng như weapon chi cho tốn tiền, dùng skill XP uýnh vượt cấp, còn vượt cấp cỡ nào thì tự tìm hiểu chỉ hết mất hay :)
cách kiếm tiền: farm boss lụm mấy cục đá đỏ đỏ vàng vàng ( kinh nghiệm farm boss lvl 14 là dễ nhất + rớt đá nhiều nhất , còn ở đâu ... tự kiếm chỉ hết mất hay =)) )

Biu_H
15-06-2006, 19:42
sunny nói đúng nhưng đi săn boss là lấy mấy con mà lv thấp thì nó mới ra đồ xịn còn lấy lv cao đánh ra toàn là không khí ^__^

[L]at
15-06-2006, 19:56
Cho cái hình đi Biu_H , ngại vô quá = lười :D

jackyphuong88
15-06-2006, 21:39
Giới thiệu : game này như PTV ta có thể chọn 2 loại nhân vật: War hay Mage. Mới vào ta có 2 con Pet đi theo mình , mình có thể Sum nó lên và nếu lv đủ cao thì ta có thể Con nó vào để mà tăng sức ATK hay DEF cho character... rất nhiều điều mới lạ đang chờ các bạn khám phá, còn chờ gì nữa hãy vào chơi đi. Nơi đây ta bàn luận và cũng nhau giải đáp thắc mắc trong game nhá.

Cái này đăng lâu rùi. Cái này hay có pet nhưng thấy giống volam nên i't người chơi lém. Thui chạy qua SRO đi nghe nói 20/6 update thêm con pet chó sói. Có thể mua bằng gold :D :D. Ai còn nick thì vào chơi nhe.

eragonVI
15-06-2006, 21:54
^______^ chán :D chơi 9D hay Hẻo có lẽ khá khẩn hơn 1 tí

RongSayKe
15-06-2006, 21:55
hì hì , game này cũng đã lắm , tui lvl 37 rùi . nhưng chán vì ấp trứng ko bao giờ ra pet hệ Thunder ( coi như là hiếm nhứt ) . nik là RongSayKe . có gì vào pm nhé

eragonVI
15-06-2006, 22:31
=)) chắc chạy ra ngoài cho quái hẹ thuder đánh về lang thì dẻ ra trứng thunder ấy =))

KARL_KANI
16-06-2006, 04:02
nhìn cũng ko có gì nổi bật,ko nên chơi cho tốn thời gian làm gì cả,nhìu game của vn ra rùi,sao phải chơi game nước ngoài cơ chứ

Biu_H
16-06-2006, 09:51
hì hì , game này cũng đã lắm , tui lvl 37 rùi . nhưng chán vì ấp trứng ko bao giờ ra pet hệ Thunder ( coi như là hiếm nhứt ) . nik là RongSayKe . có gì vào pm nhé
xì mày lv 37 nhờ ai kéo hả, khà khà. Giờ đây Biu và những ông anh bạn đã có 5 nick coi như là 1 team mạnh nhất gồm những nhân vật có tên như :
SuKi Yo~ , HarryPoter , Hermione ---> Mage ; Ron , HeroIII ---> War

Biu_H
16-06-2006, 09:53
tất cả hầu như toàn trên 8x chỉ còn có con HarryPoter và Ron là tòn ten 5x à hic hic

Biu_H
16-06-2006, 09:57
xì mày lv 37 nhờ ai kéo hả, khà khà. Giờ đây Biu và những ông anh bạn đã có 5 nick coi như là 1 team mạnh nhất gồm những nhân vật có tên như :
SuKi Yo~ , HarryPoter , Hermione ---> Mage ; Ron , HeroIII ---> War
hic thằng này nổ rùi, mày lừa gạt thiên hạ à mày :cool: con RongSayKe mày nói mày lv 37 à, sao tao vô mới có 27 à chú, chú Kận Thị rùi á :-/

eragonVI
16-06-2006, 11:04
=)) chác là bạn sờ bạn gái nên bị quáng gà =)) ước gì thàng này vay tiền mình rồi đến khi trả nợ nó bị quáng giả thừa vài sô 0 nhỉ =))

SlimMarshall
16-06-2006, 11:10
Mới vô Web đã thấy Free to Play to đùng rồi , nhưng thôi nếu nó giống PTV thì đợi PTV-II ra chơi đẹp hơn nhiều
Bác này ngộ nhỉ,sao lại chê game nó free với charge money..miễn sao hay là chơi thôi..nhiều game free cũng hay vậy,nhiều game dỡ vẫn thu phí như thường thí dụ SRO và VLTK vậy

=-KOS-MOS-=
16-06-2006, 11:13
Chài ông có vấn đề gì kô thế, tôi chê nó bao giờ nào. Chỉ bảo là nếu nó giống PTV thì tôi sẽ đợi PTV-II chứ kô chơi game này
Còn câu "Mới vô Web đã thấy Free to Play to đùng rồi" là khen đó chứ chê gì nào.
lol potay.com

Nuyta
16-06-2006, 11:46
cái này hình như là con đẻ của mấy thằng làm game Conqueronline vậy pó tay tui đăng kí acc rùi để down về chơi thử coi thế nào ( lý do chơi duy nhất là Free to Play ) lmao :D

Biu_H
16-06-2006, 11:49
cái này hình như là con đẻ của mấy thằng làm game Conqueronline vậy pó tay tui đăng kí acc rùi để down về chơi thử coi thế nào ( lý do chơi duy nhất là Free to Play ) lmao :D
chơi đi hay lắm có gì kô hiểu thì vào topic anh em trong đây sẽ chỉ dẫn tận tình

rongdocon123
16-06-2006, 12:12
làm sao để cho pet mình biến cấp vậy ???????????????????????????

Biu_H
16-06-2006, 12:38
làm sao để cho pet mình biến cấp vậy ???????????????????????????
lên lv >25 thì pet mình có thể biến dạng và các chỉ số tăng lên, lên lv 50 thì mình về thành phố cho reborn để lên 1 sao, rùi mai này mình cứ train các con pet khác lv 40 rùi nhập vào con reborn rùi đó để nó lên 2 sao 3 sao nhưng mà con rb rùi phải lên lại lv 50 nha vì reborn rùi nó về lv 1. Ví dụ như con Warrior-P DEF lên lv 50 rùi đem reborn lên 1 sao thì mai mốt đi train con Pet nào đó cũng là Warrior lên lv 40 rùi nhập vào con reborn sau khi lên lv 50. Cứ vậy thì pet nó mạnh lên Con vào character mình cũng mạnh theo ^__^

sunny303
16-06-2006, 12:43
ặc có lộn ko vậy lúc tui chơi 20 lột xác rồi mà, còn nữa pet phải cùng loại mới nhập được chứ đâu mà nhập loạn xị vậy???

Biu_H
16-06-2006, 13:07
ặc có lộn ko vậy lúc tui chơi 20 lột xác rồi mà, còn nữa pet phải cùng loại mới nhập được chứ đâu mà nhập loạn xị vậy???
thì có khi Biu đánh hơn 25 mới lột nên kiu là >lv 25 , còn Biu đâu có nhập loạn xị có ví dụ mà như Warrior P DEF đó thì nhập với Warrior P DEF vậy mà là loạn xị à

Biu_H
16-06-2006, 13:09
chẳng wa tại đánh thiếu chữ P DEF ở trên thôi mà ^__^ làm cho sunny hiểu lầm sorry mọi người và sorry sunny nhá

Nuyta
16-06-2006, 13:32
ai đó hướng dẫn cơ bản hộ cái chơi không hiểu lắm pet lên lv rồi thì lv bao nhiêu mới nhập pet vào người được còn làm sao để dung Xp skill nháy vào nó rồi mà no không bán ra mấy cái mũi tên lửa như mấy cái screen shot

rongdocon123
16-06-2006, 15:08
làm sao đê học skill mới chỉ giùm tôi di plzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz

sunny303
16-06-2006, 15:41
skill lên đến lvl tự có hoặc mua trong shop chứ ko cần làm quest.
pet chỉ hơn player được 3 lvl nếu lớn hơn thì ko gọi ra được
lvl 10 nhập được 1 pet, 15 hay 18 nhập được 2 pet
xp skill xài bấm chuột phải
lvl 20 lột xác lần 1 40 lần 2 lần 2 tới chỗ lột xác ở market lần 1thi summon lên rồi chọn tiến hóa( nhưng lột xong thì biết được status của nó thui chứ ko tăng gì thêm)

motorolan
16-06-2006, 15:48
Trò này nhìn cũng thường thôi ( hơi xấu là khác ) , nhưng nghe các bác bàn luận cũng sôi nổi nên cũng định chơi thử, vậy trò này có nhiều nhiệm vụ và bản đồ có rộng ko hả bác ? nhân tiện post mấy cái SS :D :

Onimusha88
16-06-2006, 19:47
:hug: sao ko ai bót hình lên cho tui coi thử moi biết hay ko

mandymoore
16-06-2006, 19:55
mấy bro ở sv Lasvegas hay NewYork zay

Biu_H
16-06-2006, 19:58
hôm nay hên quá Biu vừa mới nở được 1 con Thunder Warrior DEF, mạnh vãi luôn, Con nó vào đi qua bên lục địa băng giá mấy con quái vật đánh vào có 1 HP à ^__^

Biu_H
16-06-2006, 20:00
Biu khuyên các bạn nên pt lại nhau để mà lên lv nhanh hơn, vì mình XP skill thì giết được ít quái vật , nhưng khi 2 người XP skill thì giết đươc nhìu dẫn đến điểm cũng nhiều. Nói chung chúng ta phải pt để mà cùng lên ^__^

Biu_H
16-06-2006, 20:02
:hug: sao ko ai bót hình lên cho tui coi thử moi biết hay ko
hình thì motorolan đã post lên rùi đó, bạn xem đi

Biu_H
16-06-2006, 20:04
mấy bro ở sv Lasvegas hay NewYork zay
sv NewYork thì mới mở hôm thứ 4 hay thứ 5 đó kô nhớ nữa, các acc của Biu toàn ở sv Lasvegas, có gì thì các bạn cứ PM nick HarryPoter ; Ron hay là Hermione thì Biu sẽ giúp đỡ tận tình cho

MADZero
16-06-2006, 20:56
sao nhìn giống M&M vậy bạn ? cách chơi có giống M&M ko ? nếu giống chắc ko chơi đâu

Biu_H
16-06-2006, 21:04
khác rất xa bạn à, nó rất là hay. biu có thể khẳng định nó hay hơn M&M 100%

mandymoore
16-06-2006, 21:36
sv NewYork thì mới mở hôm thứ 4 hay thứ 5 đó kô nhớ nữa, các acc của Biu toàn ở sv Lasvegas, có gì thì các bạn cứ PM nick HarryPoter ; Ron hay là Hermione thì Biu sẽ giúp đỡ tận tình cho
OK ::) sv Las lv 12 gui`(warrior),cho hỏi mình học skill lv 5 va 7 gòi sao ko xài được,vô bảng skill thì thấy 2 skill đó đen thùi lùi ::(
Còn cái ống đỏ phía dưới là gì , thấy khoang 4,5ph thì nó đầy ống gòi kêu mình click vo cái skill (ko hiểu luôn ::( )
Mới chơi nên còn nhìu théc méc lắm :D

Biu_H
16-06-2006, 22:04
OK ::) sv Las lv 12 gui`(warrior),cho hỏi mình học skill lv 5 va 7 gòi sao ko xài được,vô bảng skill thì thấy 2 skill đó đen thùi lùi ::(
Còn cái ống đỏ phía dưới là gì , thấy khoang 4,5ph thì nó đầy ống gòi kêu mình click vo cái skill (ko hiểu luôn ::( )
Mới chơi nên còn nhìu théc méc lắm :D
cái đó là XP skill đó bạn, sau khi nó full cây thì bốc lửa, mình click vào skill đó thì dùng skill đó = chuột fải. XP skill như là phóng đại sức công fá của skill đó trong thời gian XP skill, nếu bạn pt thì sau khi hết XP skill nó sẽ chia điểm cho đồng đội của mình qua 1 cái bảng nhưng luôn luôn là điểm mình sẽ nhìu hơn điểm của người ta vì sao thì Biu kô biết ::)

3077
17-06-2006, 00:41
Trò này chối quá, Camera thì không thể xoay được, attack thì khó vãi. Đầu tiên mới vào cho 2 thằng đệ tử ra chả hiểu gì, tự nhiên thấy 2 thằng cứ lù lù chạy theo cứ tưởng thằng nào định thịt mình ... sợ vãi.

Đánh thì đệ lên level 5 mình mới lóp ngóp level 2 (xấu hổ vãi).

mandymoore
17-06-2006, 07:16
cái đó là XP skill đó bạn, sau khi nó full cây thì bốc lửa, mình click vào skill đó thì dùng skill đó = chuột fải. XP skill như là phóng đại sức công fá của skill đó trong thời gian XP skill, nếu bạn pt thì sau khi hết XP skill nó sẽ chia điểm cho đồng đội của mình qua 1 cái bảng nhưng luôn luôn là điểm mình sẽ nhìu hơn điểm của người ta vì sao thì Biu kô biết ::)
Thx nhiu` nha, :)) giờ mới biết xài, lên lv nhanh khủng :D, ma` cái vụ ấp trứng này lâu kinh (12h)

Biu_H
17-06-2006, 09:00
đâu có 1h là nở ra rùi , bạn đừng để trứng vào thành phố ấp, ở đó ấp lâu kinh khủng

Nuyta
17-06-2006, 09:09
ấp toàn ra mấy con lơm chán lắm mà chơi trò này tốn mana và máu thế một lúc là item hết dura lại quay về thành phố sử mà thành phố có gần dâu cơ chứ po tay

mandymoore
17-06-2006, 10:06
Bui hướng dẫn thêm mấy con pet khi nhập vô người mình thi` hệ fire + gi`, tương tự mấy hệ eath,water,wind,light... v .v.v + gi`
Tui thấy 2 con pet tui 1 con +patk cao , 1 con + pdf cao

mandymoore
17-06-2006, 10:14
đâu có 1h là nở ra rùi , bạn đừng để trứng vào thành phố ấp, ở đó ấp lâu kinh khủng
:D ông ko nói chắc tui bỏ vo do tiếp :whew: tối hôm wa bỏ vô 5 trứng , đến giơ sắp đủ 12h luôn gòi :D ,sao tui thấy mấy thằng warrior ngang lv tui xai` mấy skill gi` đánh 1 bầy ko trong khi đó tui vẫn xài Cleave ( đánh từng con :()

Biu_H
17-06-2006, 10:55
:D ông ko nói chắc tui bỏ vo do tiếp :whew: tối hôm wa bỏ vô 5 trứng , đến giơ sắp đủ 12h luôn gòi :D ,sao tui thấy mấy thằng warrior ngang lv tui xai` mấy skill gi` đánh 1 bầy ko trong khi đó tui vẫn xài Cleave ( đánh từng con :()
à tại lv thấp chưa mua được skill đánh tập thể khoảng lv 3x ông về thành phố đầu tiên mà mua fép ấy là đánh được nhìu con 1 lúc à

Biu_H
17-06-2006, 10:57
ấp toàn ra mấy con lơm chán lắm mà chơi trò này tốn mana và máu thế một lúc là item hết dura lại quay về thành phố sử mà thành phố có gần dâu cơ chứ po tay
ông chơi mage á??? Biu cũng chơi mage nhưng mà chơi chỉ tốn ít mana thôi vì Biu thường ngồi nghe nhạc rùi đợi XP skill mới đi đánh mấy con mạnh mạnh, sau khi hết XP skill thì tàng hình đi lụm đồ :D chỉ tốn mana vào tàng hình thôi:p

@@@@@@@
17-06-2006, 11:49
Tui đang chơi serve đầu tiên newwyork thì phải,tên là DraculaBlood là warrrior lv 40,có gì anh em add friend lập pt lên cho lẹ.
Party có chiêu KO ghê vãi,3 thằng đựoc 6 triệu điểm quay lô tô được 2mil lol :D

Biu_H
17-06-2006, 16:05
vào đi post bài típ đi các anh em ơi, buồn wá à ngồi kô đợi XP skill

mandymoore
17-06-2006, 16:17
mới lụm được 1 viên đá vàng va 1 viên tím, nó nói up weapon gi` đó, cái này giá chợ đen khoảng nhiu vậy, mả hiếm ko nhỉ

Nuyta
17-06-2006, 17:30
Tui lượm được nhiều đá tím lắm sao không luợm được đá đỏ và đá vàng vậy

mandymoore
17-06-2006, 17:37
Bui cho tui hoi? . Tui lụm được mấy món UNI dentified , phải làm thế nào để xai`

kirimashu
17-06-2006, 18:13
Cái này cũng giống CQ thui , mún làm đồ soc hay gì gì thì cứ teleport ra chợ mà làm .

Biu_H
17-06-2006, 18:38
Bui cho tui hoi? . Tui lụm được mấy món UNI dentified , phải làm thế nào để xai`
đến cái market rùi gặp cái ông béo béo đó nói chuyện rùi n1o xuất hiện 2 cái ô, bỏ món đồ nào mà Uni dentified vào ô bên trái rùi sau đó là mình có món đồ xài được à nó như Diabo đó mà ^_^

Biu_H
17-06-2006, 18:40
Tui lượm được nhiều đá tím lắm sao không luợm được đá đỏ và đá vàng vậy
đá đỏ đá vàng phải qua vùng đất sa mạc rùi từ đó wa cái telepot sang chỗ train lv 50 đánh mấy con Khủng Long đó hên xui nó rớt viên màu đỏ à. Vì màu đỏ là hiếm lắm

mandymoore
17-06-2006, 19:11
Ra mảket thấy tụi nó bán đá đỏ 1 viên 3m , đá vàng 250k ,tím thi` ko thấy.Vậy tui lụm được 2 viên đá đỏ là hên quá rồi :D

mandymoore
17-06-2006, 20:36
lv 5x di đâu đánh đây :( .Telepot sang chỗ train lv 50 đánh mấy con Khủng Long lâu lên quá, Bui biết tele từ đâu wa chổ mob 55 hay 60 ko chỉ tui.Sao tui tele wa mảket goi` nói chiện với thằng lính thì nó đưa tui đến 1 chổ để đánh mấy cái hình nộm(đủ lv luôn mà đánh hoài ko được ẽp),ở đó đông khiếp, tại sao vây?

Nuyta
18-06-2006, 09:26
moi đi qua sa mạc hix tụi nó cắn cho héo ngọn toàn chết úc quá mà mấy cái stone dung thế nào thế ai biết thì nói rõ chút

sunny303
18-06-2006, 16:18
ặc cái này là ko chịu làm quest nè... làm quest từ từ nó sẽ hướng dẫn cho mấy ông hết từ cách up đồ mix đồ (ghép đá vào)...
qua khu mobs 50 làm gì chả biết qua sa mạc đến góc phải dưới vừa luyện vừa săn boss cá sấu cũng ra cả đống đá đỏ. Lúc tui 32 đã qua đó train rồi từ 32-52 train ở đó ko khoảng 8 tiếng là lên 52( dùng skill xp ko 1 hit nó chít mà nó chơi mình cũng 1 hit :)) ) lên 52 chuyển về farm ở khu nhền nhện gít con queen để lấy cái skill 5x cho warrior xong mới chuyển qua khu mới

Nuyta
19-06-2006, 11:21
cho hỏi cái up pet kiểu gì đây ý tui hỏi là muốn nhập 2 con pet lại đó

Biu_H
19-06-2006, 11:53
sory mấy bạn nha mấy hum nay bận học có gì ngày mốt thứ 4 mình lên mình sẽ trích và chỉ dẫn các bạn có gì các bạn vào tự bàn luận và chỉ dẫn nhá. Sory all.

sunny303
19-06-2006, 14:23
cho hỏi cái up pet kiểu gì đây ý tui hỏi là muốn nhập 2 con pet lại đó
muốn nhập 2 pet thì cần cả 2>40 lvl, rồi đến thằng cha nhập pet ở market (chỉ có vài thằng nên tự kiếm đi nhá chỉ hết mất hay :P ) chú ý con nào chính con nào phụ nhá và pet phải cũng loại...hình như có thất bại nữa thì phải :))

mandymoore
19-06-2006, 16:34
Chưa nhập pet lân` nào, cho hỏi sau khi nhập thì ra con pet ra sao(mạnh hơn 2 con lúc đâu` hả, lv?) còn cái vụ mã và min thì cái nào la pet phụ và pet chính

hana3012
20-06-2006, 12:28
Minh ko biet tái sao ma minh ko the reg acc duoc cac ban a .
Game nay ko gui email kich hoat cho minh .
Mong cac ban giup do . Co gi gui acc cho minh vao nick
busmanship@yahoo.vn
Cam on cac ban nhieu

hana3012
20-06-2006, 12:38
nick cua minh la busmanship@yahoo.com.vn
Mong cac ban dang ky ho

ThirteenDeath
21-06-2006, 09:32
cho hỏi : khi vào party có thêm mentor exp
mà mentor exp là cái gì vậy ? tui được 1mil M exp mà chưa lên 1 lvl mentor ?

khi vào party mình được lợi gì vậy ?
làm sao để có pet tên : M-attack HP ,M-defense , defense + M-defense, EudTinna ....( Mage )
Attack + M-defense ,Attack HP , Defense + M-defense ....(warrior )
trên trang Web có hình mà tui chưa bao giờ ấp trứng ra

nhiều thắc mắc quá =P

Nuyta
21-06-2006, 13:08
đang chơi ở sever nào thế qua NewYork đi tui chỉ cho mặc dù cũng là gà nhưng cũng biết tí chút

Biu_H
21-06-2006, 14:04
cho hỏi : khi vào party có thêm mentor exp
mà mentor exp là cái gì vậy ? tui được 1mil M exp mà chưa lên 1 lvl mentor ?

khi vào party mình được lợi gì vậy ?
làm sao để có pet tên : M-attack HP ,M-defense , defense + M-defense, EudTinna ....( Mage )
Attack + M-defense ,Attack HP , Defense + M-defense ....(warrior )
trên trang Web có hình mà tui chưa bao giờ ấp trứng ra

nhiều thắc mắc quá =P
vào pt thì mình chỉ việc đợi XP skill và nhấn cái skill bên góc màn hình dưới bên fải. Còn việc ấp trứng ra những con bạn nói là hên xui à, nó ra con nào thì tùy vào việc may mắn mà thôi. Còn muốn ấp trứng thì bạn nhấn vào cái hình đầu rồng màu tím nằm trên thanh ngang dưới góc màn hình bên fải gần hòm đồ ấy rùi nó hiện lên cái list. 6 ô bên phải là trứng bạn nhặt được và 3 ô bên trái là ô bạn bỏ trứng vào ấp. Sau 1 tiếng thì mấy trứng được ấp sẽ nở và bạn double click vào thì nó sẽ nở ra con Pet của bạn.

Biu_H
21-06-2006, 14:06
Minh ko biet tái sao ma minh ko the reg acc duoc cac ban a .
Game nay ko gui email kich hoat cho minh .
Mong cac ban giup do . Co gi gui acc cho minh vao nick
busmanship@yahoo.vn
Cam on cac ban nhieu
rất tiếc bạn ơi, bạn có thể nhờ ai trong tiệm net của bạn giúp bạn đăng ký chứ mai mốt bạn lên lv cao mà bị mất gì đó hoặc bị hack acc thì bạn vào đây than fiền rằng là nhờ ai đăng ký mà biết được như email, mã số bí mật, câu hỏi bí mật.... mà bị mất đồ thì lúc đó tội nghiệp cho người nhân đạo đăng ký dùm bạn rùi. Đúng kô nè ::)

mandymoore
21-06-2006, 15:49
Đánh ở samac 5x lên lv như rùa gòi, ông BUI biết cách wa map mới chỉ giùm tui, và chỉ luôn làm thế nào để làm cai q lấy skill 5x giùm :)

Biu_H
21-06-2006, 15:57
Đánh ở samac 5x lên lv như rùa gòi, ông BUI biết cách wa map mới chỉ giùm tui, và chỉ luôn làm thế nào để làm cai q lấy skill 5x giùm :)
níu vậy thì đi xuống cuối cùng map sa mạc góc dưới màn hình đó wa map mới đó đánh mấy con 6x-->7x. Không nhớ rõ nữa vì giờ Biu ít đi lại chỗ đó lắm giờ đang ở chỗ 8x -->9x train lv ^__^

ArithKudo
21-06-2006, 20:12
Game này là một bản sao phong cách của Conquer Online từ :
- Cách đăng ký tài khoản.
- Phương thức thanh toán sau này (Bán Items đặc biệt)
- Khung hình y chang
.....

Hy vọng nó sẽ thu hút như Conquer Online

Biu_H
21-06-2006, 22:11
trò này còn có thể bán đấu giá Item nữa chứ

jackyphuong88
22-06-2006, 01:52
Cái này ko biết OB chưa.Bữa nghe nói CO nên ko luyện chứ trò này hây lắm;;). mà trò này có chiến trường hay công thành ko mấy ông.

Biu_H
22-06-2006, 01:57
Cái này ko biết OB chưa.Bữa nghe nói CO nên ko luyện chứ trò này hây lắm;;). mà trò này có chiến trường hay công thành ko mấy ông.
ông nói nghe giống VL quá, công thành này nọ, cái này thì Biu chứ biết vì hiện giờ mới lv 97 sv Las, chắc phải hỏi mấy đàn anh lv 10x,11x mới biết.

jackyphuong88
22-06-2006, 02:02
Cho hỏi nó close beta hay open beta ru`i.Bữa đó nghe tin 1/6 open có phải ko:D

Biu_H
22-06-2006, 02:07
ừm chìu là chơi được rùi giờ đang là open nè nhưng mà chưa open hết giờ n1o từ từ mở thêm nhìu sv khác

MDK321
22-06-2006, 07:40
cho vài cái SS coi thía nào,chứ nghe nói Con quơ rồi PTV,... tùm lum chán.

Biu_H
22-06-2006, 13:26
sang trang 3 coi motorola post mấy cái SS đó MDK321

Biu_H
22-06-2006, 20:04
úi sao dạo này ít ai vào bàn luận nữa rùi vậy??

GameHN
22-06-2006, 21:55
biu ơi , tui chơi warrior mà sao có lắm pets vậy. Làm sao biết pest nào tốt cho mình.pet tui lvl 20 change class rồi , lvl bao nhiêu thì change class tiếp.Và khi nào thì mix 2 pets vào thành 1 được.Mà có thể chơi được 2 acc ko biu.Trả lời nhanh giúp mình nhé.Thx Biu

GameHN
22-06-2006, 21:58
lvl 22 có chiêu lure quái vật mà mình chẳng thấy có tác dụng mấy gì cả.Sao skill chán thế ko biết :)

Biu_H
22-06-2006, 23:31
biu ơi , tui chơi warrior mà sao có lắm pets vậy. Làm sao biết pest nào tốt cho mình.pet tui lvl 20 change class rồi , lvl bao nhiêu thì change class tiếp.Và khi nào thì mix 2 pets vào thành 1 được.Mà có thể chơi được 2 acc ko biu.Trả lời nhanh giúp mình nhé.Thx Biu
Pet thì phải coi trong cái list Pet, níu nó có chữ Strong hoặc là Super thì lấy còn lại là bỏ hết, lv 20 change class được, lên lv 40 thì lấy 2 con lv 40 giống nhau nhá, VD là Warrior ATK thì phải kết hợp với Warrior ATK mới được. Cái game này chơi được nhìu acc 1 lúc tùy theo cấu hình máy của bạn hoặc ở ngoài tiệm.

Biu_H
22-06-2006, 23:32
lvl 22 có chiêu lure quái vật mà mình chẳng thấy có tác dụng mấy gì cả.Sao skill chán thế ko biết :)
níu bạn giết nhìu con wái vật và có tiền thì vào thành fố mua skill mới đó.

bboyk9hp
23-06-2006, 11:17
anh bui oi ! cho em hoi? co' cach' nao` lam` mang` hinh` choi nho? lai. khong? lam` sao dE? qua khu vuc. moi' ! em moi' choi ah` lv 11 van o cho~! dau` tien danh' may' con o khu vuc. MINE ma` lam` sao dE? co' cai' cuoc' de? dao` vay anh ?

bboyk9hp
23-06-2006, 11:19
em choi sẻver lávegas luon do' !
co' gi` anh giup' do~ em nha ^^
cho em con de. nao`nôb nôb di ^^
ah` ma` lam` sao dE? co' con khac' vay anh ?
di lam` nhiem vu thi` co' hay la` sao anh ?
em co' nheiu` thac' mac' lam' !!! noob ma` ^^

bboyk9hp
23-06-2006, 11:22
viet them bai` nua~ de? up ẼP luon ^^ 30 chả 30 chả 30 chả 30 chả 30 chả 30 chả 30 chả 30 chả 30 chả 30 chả 30 chả 30 chả 30 chả 30 chả

sunny303
23-06-2006, 11:43
Pet thì phải coi trong cái list Pet, níu nó có chữ Strong hoặc là Super thì lấy
nghe lời ông này lấy được mấy con silver mà bỏ hết thì thằng nào lụm được đúng là của trên trời rơi xuống =))

Biu_H
23-06-2006, 13:50
nghe lời ông này lấy được mấy con silver mà bỏ hết thì thằng nào lụm được đúng là của trên trời rơi xuống =))
có con Thunder gold M DEF rùi kô cần gì hơn nữa, vậy là mãn nguyện lắm rùi

Biu_H
23-06-2006, 13:52
em choi sẻver lávegas luon do' !
co' gi` anh giup' do~ em nha ^^
cho em con de. nao`nôb nôb di ^^
ah` ma` lam` sao dE? co' con khac' vay anh ?
di lam` nhiem vu thi` co' hay la` sao anh ?
em co' nheiu` thac' mac' lam' !!! noob ma` ^^
muốn có con khác thì đi giết wái vật ::) hên thì rớt ra trứng rùi mình lụm đem vào ấp :cool: hên thì ra con mới, xui thì ra con cũ. Nhưng đừng bùn cứ train lên lv 40 rùi nhập 2 con lại :cool:

Biu_H
23-06-2006, 13:54
anh bui oi ! cho em hoi? co' cach' nao` lam` mang` hinh` choi nho? lai. khong? lam` sao dE? qua khu vuc. moi' ! em moi' choi ah` lv 11 van o cho~! dau` tien danh' may' con o khu vuc. MINE ma` lam` sao dE? co' cai' cuoc' de? dao` vay anh ?
wa khu vực mới thì đi xuống góc phải dưới bản đồ đó :'> wa cái con cầu giết mấy cái con lùn lùn đó ( wên tên rùi ::) ) mà đợi có XP skill rùi đánh đi thì an toàn hơn :p

Biu_H
23-06-2006, 14:04
giờ là 2:05 PM ngày 23/6 Biu đi ngủ nhá có gì tối nay khoảng 10:00 PM cùng ngày lên đây lại.

Biu_H
23-06-2006, 21:19
úi ngủ thức dậy vẫn kô thấy ai post bài vào topic để bàn luận nữa. Bùn 5'

Biu_H
24-06-2006, 14:36
sau đây là Biu rao dùm 1 ông anh cũng như 1 ông bạn nha: nhận train lv ở sv Las bất kể là War hay Mage ( có train cả Pet) từ lv 1 --->80, ai có nhu cầu xin fone số 0908668850 gặp Sơn. Chỉ nhận ở TPHCM , giá cả thương lượng với ổng, Biu chỉ rao dùm à :D . Rao vậy sướng thiệt, có hoa hồng lại có 1 bài post trên đây

hana3012
25-06-2006, 15:44
Ban Biu_H oi
Ban co the dang ky cho minh 1acc duoc ko ?
Minh o Thailand , minh gap truc trac vi dang ky .
Ban co the gui vao dia chi yahoo cua minh nha
busmanship@yahoo.com.vn

Cam on ban nhieu lam.

nguyenha_tn
25-06-2006, 20:17
Biu H ơi help chút. mình lvl 49 nghe lời bạn dụ khị mò sang vùng ice land giờ kẹt lun đó. kô di chuyển đi đâu đc. đên đâu nó cũng bảo là yếu quá kô đi đc. mà thằng bạn lvl 48 nó move thoải mái lun. giờ chỉ mình cách về mí map 5x đi

Biu_H
25-06-2006, 20:30
sang iceland phải có ngươì lv 7x 8x pt mới sang đó. Bạn ở sv nào ??

nguyenha_tn
25-06-2006, 20:51
hu hu minh chơi ở server newyok. nhưng mà thằng bạn mình nó mơi 48 mà nó đi đi về về bên này bình thường.giờ mình muốn hỏi sao mà back về đc bi giờ

Biu_H
25-06-2006, 21:02
có thể nó là mage nó có skill tàng hình, tưởng ông ở sv Las thì tui đem con Harry wa giúp ai zè ...

Biu_H
25-06-2006, 21:04
giờ Biu chơi tới đầu tháng 7 khoảng ngày 10/7 là gác kiếm ruì, chuẩn bị vào học bán vài acc này rẻ bèo cho những ai ở Q6 Q5 thui

Nuyta
25-06-2006, 21:31
Biu H ơi help chút. mình lvl 49 nghe lời bạn dụ khị mò sang vùng ice land giờ kẹt lun đó. kô di chuyển đi đâu đc. đên đâu nó cũng bảo là yếu quá kô đi đc. mà thằng bạn lvl 48 nó move thoải mái lun. giờ chỉ mình cách về mí map 5x đi
theo tui tốt nhất ông pt lên lv 50 đi lv có thể move được roài còn nếu không chịu khó chạy lên góc trên cùng bên phải đó có 1 cái gate đi qua đấy :'> chết dáng chịu :(

Biu_H
25-06-2006, 21:46
theo tui tốt nhất ông pt lên lv 50 đi lv có thể move được roài còn nếu không chịu khó chạy lên góc trên cùng bên phải đó có 1 cái gate đi qua đấy :'> chết dáng chịu :(
mún lên đó cũng dễ, cứ đi phía mép rìa ấy, nhưng mà giờ đông người chơi sv lag lắm nhìu khi đang đi thấy kô có wái vật chạy cho nhanh lát nghe tiếng ưá rùi bay về chỗ trung tâm ice land nữa ^_^

GameHN
26-06-2006, 01:18
Làm sao có thể euds có ngôi sao được vậy, mặc dù mình đã nhập 2 con vào rôi(tức là reborn 1 lần rồi mà ko được)

Biu_H
26-06-2006, 12:32
Làm sao có thể euds có ngôi sao được vậy, mặc dù mình đã nhập 2 con vào rôi(tức là reborn 1 lần rồi mà ko được)
cái đó Biu cũng kô rõ, hum bữa tự nhiên con Pet DEF lv 25 thì Biu Evoint nó, ai dè vừa Evoint xong lại có 1 sao, nhưng mà con đó là Strong Biu bỏ luôn :hug: giờ chỉ lấy Super à ::)

Nuyta
26-06-2006, 12:52
cái đó Biu cũng kô rõ, hum bữa tự nhiên con Pet DEF lv 25 thì Biu Evoint nó, ai dè vừa Evoint xong lại có 1 sao, nhưng mà con đó là Strong Biu bỏ luôn :hug: giờ chỉ lấy Super à ::)
chỉ lấy super thui ah` tui thì cả strong cũng lấy nếu là P def còn các con khác chơi toàn silve ah` hông chơi super nữa roài:o

Biu_H
26-06-2006, 13:30
hic còn 3 ngày fải đi học rùi , đành gác kiếm từ đây

bboyk9hp
27-06-2006, 17:51
ay' ay' !!! anh bui dung` di ! cho em hoi?
lam` sao de? may' con eudemon co' chu~ " con " de? nhap vao` min`h vay ?
sao co' con co' , co' con khong co' vay ?
con` anh xep' the thu' tu. do. manh yeu' cua? cac' cap' nay` cho em di:
* stat, silver, good,gold,supperio thanx !
ah` ma` con eudemon m-def p- def nhieu tien` vay anh ?
em gio` co' co~ 5 m anh tu van cho em nen mua gi` di !! em moi' lv 30 ah`
van xai` lv 33 mage attk+def (1 stat) va` lv33 mage attk+def (super) va` warrio attk def (gold) lv 32

Biu_H
27-06-2006, 17:58
ay' ay' !!! anh bui dung` di ! cho em hoi?
lam` sao de? may' con eudemon co' chu~ " con " de? nhap vao` min`h vay ?
sao co' con co' , co' con khong co' vay ?
con` anh xep' the thu' tu. do. manh yeu' cua? cac' cap' nay` cho em di:
* stat, silver, good,gold,supperio thanx !
ah` ma` con eudemon m-def p- def nhieu tien` vay anh ?
em gio` co' co~ 5 m anh tu van cho em nen mua gi` di !! em moi' lv 30 ah`
van xai` lv 33 mage attk+def (1 stat) va` lv33 mage attk+def (super) va` warrio attk def (gold) lv 32
theo như Biu biết thì con nào có chữ P thì có thể "Con" vào
star và gold thì nhìu star thì hơn gold mà 1 star thì đứng sau gold, gold --> silver--> super --> good
M-DEF P-DEF <-- con này dễ có lắm, đi chỗ đánh mấy con cá sấu từ sa mạc telepot qua chỗ 4x train đánh ra trứng ở đó dễ nở thành con này mua làm gì cho tốn xiền.

DanhY
07-07-2006, 12:11
hic anh Biu bị Not Welcome rùi, em tính hỏi là giờ em lv 97 rùi đi train lv tiếp ở đâu cho lên nhanh ??

vua-tro-choi
08-07-2006, 02:49
ai đó chỉ chổ mình mua Skill ở đâu đi..mình lv 5 có chiêu mới mà k biết làm sao để xài được chiêu mới đó...

Nuyta
08-07-2006, 08:18
ai đó chỉ chổ mình mua Skill ở đâu đi..mình lv 5 có chiêu mới mà k biết làm sao để xài được chiêu mới đó...
Vô shop mà mua cứ chơi từ từ rùi biết hết con DanhY lv 97 mà không biết chỗ đánh po tay điu tin la ông lại đủ khả năng lên lv 97 :o

vua-tro-choi
08-07-2006, 17:01
mấy con pet theo mình ấy..nên luyện con pet nào lý tưởng nhât dành cho Mage hoặc Warriour vậy...để mình biết mà tập trung luyện 1 loại...
Sau khi lên lv có thể tăng Poin cho cho chính mình được k...ah ma mình thấy trò này hình như k có phân ra chính tà gì...k thể chém giết nhau được gì hết...chủ yếu thấy toàn cố gắng luyện + luyện lên lv thât cao xem tuyệt chiêu đẹp là đủ rồi ah..chứ ngoài ra sao k có gì đặc biệt vậy ?

Nutac_2108
09-07-2006, 15:11
hic anh Biu bị Not Welcome rùi, em tính hỏi là giờ em lv 97 rùi đi train lv tiếp ở đâu cho lên nhanh ??
pác chơi server nào thía , em chơi bên NewYork , có gì thì chĩ bảo cho em :p

tui_la_ai
10-07-2006, 15:59
mình mới dzo chơi server loángeles bác nào ở server đó thì nói tên Pm giúp đỡ wa lại nha

Biu_H
13-07-2006, 08:03
nhóc hả, đặt tên theo fong cách Hiệp Khách à :D mấy hôm bị Not Welcome zo kô được giờ lv 119 rùi có gì sang đến vùng tuyết đi anh chỉ chỗ đánh cho

Nuyta
14-07-2006, 14:57
cái mentor và cái điểm mua bằng tiền thật để làm gì thế .....

Nuyta
14-07-2006, 15:03
muốn đanh nhau thì chỉnh PK mode thui rùi bấm ctrl và thằng nào mà mình muốn thịt rùi thịt nó thôi :p nói chung trò này chơi cũng hông hay lắm :( anh em vo choi Super danceonline đi hay hơn nhiều :X

Biu_H
15-07-2006, 19:40
cái mentor và cái điểm mua bằng tiền thật để làm gì thế .....
mấy cái đó để mua mấy cái trứng EU hay là cái bình nhân 2 EXP trong cái Market đó. Mua tốn xiền, 9 đô mới có 6 trăm mấy điểm

Nutac_2108
16-07-2006, 07:23
mấy cái đó để mua mấy cái trứng EU hay là cái bình nhân 2 EXP trong cái Market đó. Mua tốn xiền, 9 đô mới có 6 trăm mấy điểm
sao cái acc của em ko chơi vài ngày bi giờ log vào nó bảo mình sai pass , em ra web đễ forgot password thì nó kêu em sai luôn e-mail , botay.EO

Biu_H
16-07-2006, 12:03
sao cái acc của em ko chơi vài ngày bi giờ log vào nó bảo mình sai pass , em ra web đễ forgot password thì nó kêu em sai luôn e-mail , botay.EO
coi chừng bị người ta hack pass rùi , còn email sai là coi chừng lúc đăng ký bạn dùng email MA ( kô có thật) để đăng ký.

CauBeKhoKhao
16-07-2006, 15:18
anh Biu à cho em hỏi giờ em có con tướng mà Thunder cấp 5 sao, em tính bán = điểm để mua bình *2 EXP mà làm sao giao dịch, lúc giao dịch chỉ thấy trứng kô ai tin con đó là Thunder 5 sao hết hic hic

buonbangame
20-07-2006, 22:18
tro nay co nhay ca tung nhu conquer ko dzay may ban?
neu co chac minh ko choi dau ! choi conquer 1 nam troi roi`!
tro nay hay day'.Neu ko co nhay ca tung minh se vao choi ngay!:D

buonbangame
21-07-2006, 10:29
mình mới chơi sẻver lávegas mage: Tran Gia.Ai gap pt tui nha ty nhieu`!!:))

buonbangame
27-07-2006, 00:32
bõ sao chẳng có ai cả vậy.!! ai trả lời dùm đi:whew: :whew:

truongtho
29-07-2006, 07:59
Neu ai muon choi edudemononlines thi` neu choi cho vui thi cho nick con mage lvl 65 na`
neu thich thi cu lay ma xai`
Ai choi thi pm tui wa yahoo boy_datinh7760@yahoo.com

ngotung88
29-07-2006, 14:15
tro` nay cung~ hay nhi~ y nhu ptv

matxac
31-07-2006, 12:39
quái lạ mình dl cái client về rồi lúc install nó báo erro giữa chừng ko biết có ai bị giống mình ko

buonbangame
04-08-2006, 18:41
cai client cua ban bị lỗi roi`.Đành dơnload lai cai moi vay.nhớ lúc download tắt các chương trình đang chạy đi.Mở nhiều chương trình quá là bị dơnload thiếu như vậy đó>>error!

godzilla2000
17-08-2006, 22:24
ban co the cho minh bit cau hinh cua tro nay ko tai may cua minh co 650mhz
card32 3ddriect9x ram 256 vay may minh co choi noi ko

RongSayKe
18-08-2006, 07:57
thằng Biu_H giờ đi học rồi còn thời gian đâu mà chơi game này nữa . rõ chán thằng đó . rủ anh em chơi game này rồi cũng là thằng nghỉ chơi đầu tiên . lưu ý nó chỉ có 15 tuổi :| anh em kêu nó bằng anh làm khỉ gì

Biu_H
18-08-2006, 10:04
đi học là kô có người chơi dùm hả nhóc, ngon ra PK chơi, giết đc tao mới sợ à giờ, 10 thằng 10x cùng XP skill tao 1 lúc hay lắm mất có 1/10 HP :))

godzilla2000
18-08-2006, 14:20
co ai chi em tan tinh dc ko tai vi em noob lam' em moi bit choi ah`

godzilla2000
18-08-2006, 16:19
sao em cai roi ma auto up no up het xong cai no dung luon ko vao dc

i am noob
18-08-2006, 21:57

help em cai' nao` sr vi` viet ko coa' dau' :P.....em ko vo duoc trang chu? cua no' va` ko dang ki duoc mac du` da~ dowload no ve` ma`ko dang ki duoc ..buc qua' lam on cho trang chu? cai' nhe' thank all :D:D

Tidus_Lee
19-08-2006, 00:11
trò này giống conquer, nhưng có thêm con pet nên chơi cũng khá dzui ^^
nhưng vì mình từng chơi conquer và bắt đầu chán nên có lẽ cũng đâm ra chán trò nì :P. Nói chung game này 2D chơi cũng khá lắm, ^^

gayanhsang001
20-08-2006, 15:15
Có ai biết cách move sang map khác không.? Tui đánh sever NewYork mage( lvl 50) nhưng không biết đi sang bàn khác thế nào. Chỉ đánh được mỗi Life Fountain

gayanhsang001
20-08-2006, 16:32
Có ai biết cách move sang map khác không? Con tui lvl 50( sever NewYork) nhưng không biết chuyển sang bàn khác. Đánh được mỗi ở bàn Gobi Desert

ThePlea
24-08-2006, 23:19
ờ ờ...trông cũng hay phết để tí down chơi thử.

DSgamer
30-08-2006, 12:02
Oai`! len XP danh yeu' lam' !Bao 10 thang` 10x CC cung` 1 luc' ma kho^ng die mo'i la` kinh ^^ !!!!

buonbangame
30-08-2006, 23:44
Biu_H choi sẻver lávegas ah`?
tên nhân vật là gì vậy?
bán acc lvl93 full ellite , super blade 2 socket , pet 13* thunder atk def, 10* water atk def, giá rẻ bèo đây! lol!!

shinichi79
31-08-2006, 01:19
Mà sao tui đăng ký nhưng log vào không dược vậy ta

DSgamer
31-08-2006, 09:52
Superblade 2 soc. bao tie^n` va^y. bac'???Gold or money or EP???Cho list gia' item di xem cuo^m~ du'o'.c ca'i ri` ko ^^!!!

Darkknight_Gm
31-08-2006, 13:56
Game khá cool , để tham gia thử . mong các cao thủ chỉ giáo thêm ^_^

CauBeKhoKhao
01-09-2006, 10:09
anh Biu nghĩ rùi , đã bán acc cho 1 ai đó rùi , acc của anh là HarryPoter , Ron , Hermione , Mafoy. Theo em đã thấy qua đc 3 acc của ảnh khoảng 11x còn acc Mafoy thì em nghe mấy bạn trong net nói thôi, ảnh thường lui tới tiệm net em chơi , mà em kô biết ảnh luyện kỉu gì mà ngày hôm sau em đến thì char lại lên 1lv. Em hỏi ảnh thì ảnh bảo là ở nhà train gần up rùi ra ngoài chơi cho nó vui.

SaraYumi
01-09-2006, 10:11
Cho mình hỏi con này có hiếm không vậy,sao có nhiều đứa đòi đổi = warrior nana gì đó

Làm sao nhìn đc nó là Thunder hay gì gì đó vậy ?Pet phải reborn xong mới đc nhập lại hay lên 40 2 con là đc ?Với lại có ai nhớ cách làm vài Q không hay có chỗ chỉ làm Q không hướng dẫn mình với.

CauBeKhoKhao
01-09-2006, 10:39
Mún biết là Thunder dễ lắm bạn à, bạn nhìn trên góc trái trên cùng của con đó đó , nhưng hình bạn post là con đó hệ Đất ( Earth). Con này yếu zìu à , bé đây cũng có vài con nhưng mà hum ngồi kế anh Biu ảnh bảo bé là bỏ đi , con này fải là Thunder thì nó mới mạnh nhất trong tất cả các Pet. Thế là anh Biu liền cho bé coi hình. rất tiếc lúc đó bé khờ kô kiu anh Biu chụp lại rồi bé sẽ post cho mọi người xem.

DSgamer
01-09-2006, 13:04
_Thunder ko phải là mạnh nhất đâu, mạnh nhất là những con có crown. Con trên của bạn có giá trị vì có golden crown(nhìn ko rõ lắm nhưng nếu như khi summon mà nó có cái vương miện xoay dưới chân thì đúng rồi ^^!!), tức là nó sẽ có 1 giá trị ini. cao nhất của loại MagePeppy trong server(tương tự với có crown của các eudemon khác.
_Khi bạn Compose ed đến 1500Point trở lên,tương đương khoảng 15 star thì ed minor của bạn(tức là ed phụ sẽ mất khi compose) sẽ phải thỏa mãn các yêu cầu như trên lv 50, có số star nhất định phụ thuộc star của major ed(ed chính khi compose) và 1 điều rất quan trọng là phải cùng thuộc tính với major ed: Fire, Water, Earth.....Cái này rất là phiền vì tìm mua ed có star thỏa mãn đã khó, cùng thuộc tính lại khó hơn. Tuy nhiên nếu như major ed có thuộc tính Thunder thì có thể lấy bất kì ed thuộc tính khác làm minor. Vì vậy ed Thunder rất có giá trị.
Bạn hỏi nhập lại tức là sao?Compose hả?Khi bạn compose thì tùy thuộc số star của ed chính:
- 5 star trở xuống:
+ Major ed: lv 50 +
+Minor ed: lv 40 +
Compose xong thì sẽ về lv 1, khi bạn train đến lv 50 nó sẽ tự động quay trở lại lv cũ(vd trước khi compose lv 75, compose xong về lv1, train đến lv 50 sẽ trở lại lv 75)
- 5 star trở lên:
+Major:70
+Minor: 40
Train đến 60

-10 star trở lên:
+Major:80
+minor: 50 (cần có star)
Train đến 60 thì back hay sao ấy(chưa thử chưa biết ^^!!)
Cùng thuộc tính, nếu major ed là Thunder thì không cần.

_Quest trò này không có gì đặc biệt nên mình cũng không đề cập đến. Bạn len web chủ sẽ có các quest và chi tiết cách làm. Nhưng thật tình thì lên lv cao hãy làm quest(7x,8x trở lên là tốt nhất).
Có gì còn thắc mắc cứ trả lời, mình sẽ cố gắn giải đáp trong tầm hiểu biết ^^ !!!

SaraYumi
01-09-2006, 14:16
Pet lên lev 50 thì có thể reborn lại lev 1 đúng không bạn ?Vậy reborn nó ở đâu và làm cách nào vậy ?Con pet hệ Air là hệ gì vậy bạn ?

DSgamer
01-09-2006, 15:47
Reborn = Compose, Tìm Professor Aderes (Market 95,205) ở trong market. Có 2 kiểu compose:
_ Compose Major để lên GR(Growrate): đây là điểm được cộng vào yếu tố chính của ed mỗi khi lên lv( của p-atk là min,max p-atk; waratkdef là min,max p -atk,p-def..). yêu cầu thì chính là các yêu cầu ở trên mình đã nói!
_ Minor: tăng điểm thuộc tính như HP GR,các giá trị ini. (giá trị cơ bản mà ed có khi lv 1), luck.... Compose này thì cần ed chính lv 70+,và giá trị compose của ed phụ phải lớn hơn ed chính. VD: luck ed chính là 50, luck ed phụ là 70 thì sau khi compose luck ed chính có thể là 51-69(thường sẽ ở khoảng 58).Tương tự major, sau khi compose ed chính sẽ trở về lv 1.

Để xem cụ thể thông tin về ed, tìm Thunder Trade(70, 184) trong market.

DSgamer
01-09-2006, 15:50
Nhầm, EudemonMaster Nel chứ kô phải Thuder Trade ^^!!!

SaraYumi
01-09-2006, 16:23
Mỗi lần Compose là trở về lev 1,xong train lên 50 rồi lại + với 1 con eu khác 40 nữa hả bạn ?Mỗi lần comp là lên 1 sao à ? Và làm vậy cho tới khi lên 5 sao ?Con Mage Peppy của mình giờ muốn Comp là phải kiếm 1 con megapeppy khác lev 40 để comp đúng không ? Có cần cùng hệ mới comp đc không bạn ?

buonbangame
01-09-2006, 17:33
nói chung bán nguyên acc đó : warrior lvl93 , full ellite(gan full max lvl item:)), sup blade 2 socket lvl 93, pet thunder atk def 13*, water atk def 10*, potency 132, bracelet warrior refine 1 socket lvl63,may redstones con dư chua xài(ko nhớ rõ::) )
bán bằng VND siêu rẻ: 150k (tại không chơi nữa nên bán vậy tiếc quá!!)::( .
server Lasvegas (TPHCM hãy PM nha).Đồng ý thì pm nick trên GameVN luôn.

DSgamer
01-09-2006, 20:12
Bó tay, đọc từ đầu đến gần cuối miệng tủm tỉm, đọc câu chốt nản luôn :| . Mình ở ngoài HN , vậy có lòng tốt sell cái blade nếu ko ai mua nhé, ref bracelet soc thì mình cũng có rồi ^^ !!!

DSgamer
01-09-2006, 20:15
Bạn đến chỗ Nel rồi nhét ed vào, dưới cùng sẽ có cái point là điểm các chỉ số ed của bạn. Cứ 100 point là 1 sao, mỗi lần compose xong nó sẽ cho biết mình được cộng thêm bao điểm(phụ thuộc vào mức độ tăng của chỉ số!).Nếu ed của bạn chưa đến 15 star thì chỉ cần cùng loại magepeppy là được, ko cần cùng hệ!!

CauBeKhoKhao
01-09-2006, 22:06
nói chung bán nguyên acc đó : warrior lvl93 , full ellite(gan full max lvl item:)), sup blade 2 socket lvl 93, pet thunder atk def 13*, water atk def 10*, potency 132, bracelet warrior refine 1 socket lvl63,may redstones con dư chua xài(ko nhớ rõ::) )
bán bằng VND siêu rẻ: 150k (tại không chơi nữa nên bán vậy tiếc quá!!)::( .
server Lasvegas (TPHCM hãy PM nha).Đồng ý thì pm nick trên GameVN luôn.

có đủ thông tin kô mà bán rẻ vậy ??

DSgamer
02-09-2006, 23:25
Lam` sao de? chue^n? tu` Fullscreen sang Windown va^.y??

buonbangame
03-09-2006, 00:14
Đủ thông tin hoàn toàn.Xin đảm bảo là chính xác luôn.Ai quan tâm thì nhanh chân lên quá rẻ rồi đóa!!!:hug:

SaraYumi
03-09-2006, 16:34
Làm sao comp đc con Universal0 vậy bạn ?Nhìn mấy con pet nó có dòng là It can be composed with Univelsal0 nhưng con Uni mình 50 còn pet minnor 40 mà vẫn không comp đc là sao ?

DSgamer
03-09-2006, 21:54
Con Universal 0 la` de^? lam` minor compose cho Warrior.Tu'c la` no' co' the^? compose duoc. voi' moi. loai. Warrior nhu'ng ko^ phai? ngu'o'.c la.i ^^!!

SaraYumi
05-09-2006, 17:02
Có ai làm ơn chỉ mình cách làm Quest lấy skill Tornado không vậy ? Kiếm Magic seal rồi làm gì nữa ?

DSgamer
05-09-2006, 23:16
Kie^'m du'o'.c ro^i` thi` click chuo^.t phai? de^? do.c tho^ng tin, sau da^'y len khu phi'a Do^ng Ba'c(check ve` phi'a Ba'c ho'n la` Do^ng) cua? ba?n do^`, tim` bo.n Fire Dragon, gie^t' kie^m' 15 Firesource, dem ve` Gobi ga.p MageTrainer de^? do^?i la'y Skill book!

SaraYumi
07-09-2006, 10:16
Làm sao kiếm đc Iron Ore để Speacial item vậy bạn ?Còn cái hoa 4 cánh với exp ball để làm gì vậy ?

MibuZenki
07-09-2006, 13:53
mới zdô chơi là thấy lag wá chời roài,hix,tui chơi ở NewYork,bà con giúp đỡ nha hix
học skill ở đâu zdạ bà con,cái cục màu xanh kế bên tiền là cái gì zdạ,mấy huynh chỉ dùm

DSgamer
07-09-2006, 16:25
Toan` da^n Las Vegas tho^I ^^!!!

MibuZenki
07-09-2006, 20:29
bà con chơi bị lag nhìu hông,đệ lag như chưa bao giờ được lag zdị đoá,mặc dù bít chơi server nước ngoài là lag,mà hông ngờ lag dữ zdậy hix

SaraYumi
09-09-2006, 09:17
Mình chơi rất ít khi lag,lâu lâu vào buổi trưa mới lag,còn lại thì ok cả,mình chơi sv losangel les,hiếm gặp VN ở đó kinh khủng :P

DSgamer
09-09-2006, 16:08
Ore thì đi mining là có, Mining ở Chronus ấy(trên bản đồ gần thành phố có cái chấm vàng), trước khi đi nhớ mua cái cuốc ;) !Cánh hoa = Clover giúp cho việc compose main diễn ra thuận lợi hơn, point được + nhiều hơn và có nghĩa là nhanh lên star hơn(bản thân tôi dùng 3,4 lần nhưng ko thấy hiệu quả thật sự cao so với 700k bỏ ra nên sau cũng chả dùng nữa!).Exp ball thì đúng nghĩa, là quả cầu chứa Exp, mỗi quả chứa 1000 triệu exp thì phải, có thể dùng cho cả người lẫn ed nhưng ko được dùng quá 10 quả 1 ngày, ngoài ra bắt đầu từ quả thứ 6 thì tác dụng chỉ còn 1 nửa.Exp ball này có thể tự make bằng cách cầm trong người, lúc đánh qv thì thay vì mình nhận exp thì exp sẽ chuyển hết vào quả cầu, ko muốn dùng thì lại bỏ ra và nhận exp vào người bình thường. Lưu ý là ko dùng được khi ở trong team!!
Cục màu xanh kế bên tiền là Ep = EudemonPoint. Cái này cũng như gold, chỉ khác là bạn ko nhặt được mà chỉ có thể mua = tiền mặt hoặc trao đổi trong game(bán đồ, mua đồ bằng Ep), ngoài ra nếu bạn sử dụng OfflineTG khi không phải là thành viên có GodBless thì cần có EP để trả!!
Tôi chơi trò này ko bị lag vào buổi sáng và buổi đêm, tầm trưa đến chiều tối thì cũng khá lag. Nói chung nếu chơi Conquer rồi thì sẽ thấy bt thôi ^^!!

MibuZenki
10-09-2006, 13:26
bi giờ thì hết lag roài,có mà ít, ^ ^

rubywind
14-09-2006, 14:19
Mình hiện tại đang có 1 con MageGos Super 4 Sao nhưng ma ko biết dùng để làm gì. Máu nó có 20/20 ah, đánh lại quá yếu. Có ai biết cách dùng nó thì chỉ mình nha.

SaraYumi
15-09-2006, 08:28
Có ai muốn chơi hông mình cho acc bên sv Lostangel les nè,1 warrior 52 +warrior nana,1 mage 63 + mage peppy,MdefPdef...,nếu ai muốn 1 trong 2 nik thì gửi tin nhắn cho tớ nhé ^^

i am noob
21-09-2006, 03:50
gio chung ta thong nhat the nay` nhung~ ai o sv NY thi` tao rieng ra mot topic di de? moi nguoi` cung lien lac ...tui o sv NY ne choi 1 mage lv 62 and 1 wari lv 40+ noi chung la moi thu van chua biet cai gi ca ? chi? biet moi red stone violet hay yellow voi unistan10 la qui thui con lai chang? bit gi nua~ da` co lan di den quai vat lv 90 rui chac luyen duoc len 90 day :P...ai lv to hon tui thi lap rieng mot topic cua? sv NY nha ...ben NY tui biet 2 nguoi vn thui DANG lv 9X nguoi cung~ dep ra phet' blade sp + 7 2 soc con lai nhugn~ do` khac thi wen mat rui`...ah` con dieu` thu vi nay danh cho cac bac ne`....nhung~ ai da` tung` choi conqueronline thi ko phai? dang ki gi nua~ dau ...dung`luon nhung~ cai nick cu~ cua minh ben conquer la dang nhap luon vao` day rui` ko phai? dang ki them ban long` :D

ViChuaGiupEmVoi
25-09-2006, 10:25
:o #>:) Nhap pet thi` lam sao troi` ko hieu chi~ dan giu`m di may huynh!

SaraYumi
25-09-2006, 14:07
Này nhé,bạn có 2 con pet M-atk giống nhau,train 1 con lên 50,1 con lên 40,xong vào market kiếm tên master eudemon gì đó wên tên òi,nằm ở quầy cuối cùng bên trái,nói chuyện với nó ra 2 ô,để con 50 wa trái,con 40 wa phải xong ok,vậy là xong.

judascold
25-09-2006, 20:30
bạn ơi mình lượm được cái trứng có tên là WarriorLanir ko bít ấp xong nó ra cái ji vậy

Shrash
26-09-2006, 08:33
Làm quest sao ha may pác
Giúp em với, nghe nói skill 37 phải làm quest mới ra mà

SaraYumi
26-09-2006, 10:56
Lụm đc trứng warrior Lanir tất nhiên là ấp ra con Lanir roài ^^,con đó bán trong small shop á,ấp ra con lanir thunder có crow là giàu to roài :)),con đó xài cho warrior hơi kinh đấy

judascold
27-09-2006, 15:16
hic ấp ra con warrior lanir fire 2*

judascold
27-09-2006, 15:20
mà có ai chơi sv newyork ko vào giúp với mà cho mình hỏi mỗi sv chỉ chơi tạo được 1 con thôi hả?

betrailuoi
27-09-2006, 17:48
tui chơi bên NY nè....nick là BeNhOc war lvl 40...vẩn chưa bít j nhìu....mong mọi người giúp đở...hehe

sinhdeptrai
30-09-2006, 21:40
Chào moi người, hôm nay lag thag Internet thấy moi người bàn luận Eu nên cug muon góp tí. Tui cug choi cái này nưa á. Hôm nay moi thấy các bạn bàn luận. Tui chơi bên sever NY moi người vào guild minh` đi đê dễ chi nhau giúp nhau lên lv.
con tui moi lv 8x à nên lên hơi châm à quên nữa guild tui là Herro chu guild là DANG bạn tui. Og đó giờ mạnh kinh khũng rùi item full super het rùi. tui mơi dc cay kiếm à buồn ghê (*O*).

TeshiOni
01-10-2006, 00:32
_ Ọc không biết ai moi Topic này lên . Làm teo phát ngứa cả mắt khi 1 thằng để cái tên Topic rất hay mà thực tế nội dung của nó chả ra cái quái gì .

_ Đóng góp thì đóng góp cho ra hồn . Thà tốt 1 việc còn hơn làm trăm việc không tốt 1 việc

betrailuoi
03-10-2006, 16:39
tui mới lvl 55....củng bên sever NY,...nick la BeNhOc....ai đi ngoài đường thì đừng pk em nha...hehe

Shrash
06-10-2006, 09:00
Ai bít làm quest lấy Flying Chop ở đâu k0 bày em với

dtma
09-10-2006, 00:18
cái games này giờ còn ai chơi kô za. định chơi mà lại sợ ko cóa bạn

dtma
09-10-2006, 00:25
cái games này giờ còn ai chơi kô za. định chơi mà lại sợ ko cóa bạn

betrailuoi
17-10-2006, 20:20
có chứ....cón nhìu vn lắm...mình lvl 80 rồi....chơi ở sever new yorh....ai chơi thí vao pm BeNhOc nha

boytapchoigame
14-12-2006, 11:57
nham nhí ghê sao ai có bài hướng dẫn chơi game này đi.

vietha243
15-12-2006, 22:31
ai có bộ cài cho mình xin với dwon mãi mà ko đc. đang định ko chơi đây, mình ở Hải Phòng, ai có thì để lai địa chỉ hay số diện thoại mínhex liên lạc lại sau

vietha243
16-12-2006, 12:32
hic hic các bác chỉ dẫn kiểu này chắc em chít mất,ko hiểu gì cacr,mong các bác có một bài chỉ dẫn thật tận tình về cách chơi và quest tư thấp đến cao ko thì nood nhw tụi em vao pó chíu

MaiYeuEmNTT
16-12-2006, 15:48
tui bên sever Las Vegas , lvl 56 . Có ai giúp đỡ hông ???????

Friday_sad
17-12-2006, 17:14
hic hic các bác chỉ dẫn kiểu này chắc em chít mất,ko hiểu gì cacr,mong các bác có một bài chỉ dẫn thật tận tình về cách chơi và quest tư thấp đến cao ko thì nood nhw tụi em vao pó chíu

Bạn chơi tự tìm hiểu mới thú vị chứ.Còn các Quest thì nó đã được hướng dẫn rất cụ thể ở trang chủ ấy http://www.eudemonsonline.com/guide/task/index.htm
Ngoài ra các bạn nào muốn biết khu vực cày lv thì xem ở trong trang web phần monster(để xem khu vực xuất hiện và lv của monster),rồi chọn phần Map của các area để xem đường đi từ map này sang map kia.
Chú ý khi xem phần monster ở cột lv thì lv đầu là của quái vật thường,những lv sau la lv của boss(Vd Golem lv40;Boss Golem lv41,42,43).khi quái vật có chữ màu trắng trên đầu tức là lv của nó xấp xỉ bạn,khi đánh có thể rơi ra Red,Violet,Yellow...Còn với boss chữ trắng thì xác suất rơi stone là rất cao.Nếu quái vật màu xanh lá cây thì xác suất ra stone cực thấp(kể cả boss),có khi còn ko có j`.
Còn với Star của Eu thì chỉ để hỗ trợ cho character của mình(Vd: Eu 5Stars khi summon thì lv của mình được nâng lên-chỉ là lv ảo thôi-->quái vật chữ đỏ sẽ thành chữ trắng chẳng hạn;Khi Eu chết hoặc mình Dissummon thì lại trở về với lv thật)
Khi Con Eu vào người thì sức tấn công và phòng thủ cao hơn,tôi chơi War nên tôi thích Saint Dragon vì ATK và DEF của nó cao và đều nhau,đánh quái ko cần mang HP,trừ khi gặp PKers.
Điểm đáng chú ý ở Game này vừa có lợi và vừa bất lợi là PK.Trừ khi ở Market ra thì có thể PK ở mọi nơi ngay cả ở trong City.Mỗi khi bị kill thì đồ trong người rơi ra.Vì vậy khi lv cao lên bạn có thể kill những người có lv thấp hơn(Biết đâu họ có Stone trong người :-/ )
nói chung là mọi thứ đều được hướng dẫn rất cụ thể ở trong trang chủ
http://www.eudemonsonline.com
Chúc các bạn chơi vui vẻ #>:) :devil: :devil:

Friday_sad
17-12-2006, 17:16
Tôi chơi ở server London,chắc ít người VN bên đó.Gặp có mỗi 1 người thôi

bufon
06-01-2007, 19:28
tui chơi ở NewYork,mới chơi thôi
cho hỏi trò này có up đồ ko,và up như thế nào?

satma100
08-01-2007, 07:34
sẻver nao` dong nguoi viet choi vay tui cung muon tham gia

satma100
08-01-2007, 07:50
trui ui ma ng nhu vay dơ ve bit chung nao ai co' clin khac nhanh hon khong vay chi minh voi'

daoduytung3000
08-01-2007, 10:43
http://i119.photobucket.com/albums/o138/daoduytung3000/untitled.jpg

Có mấy cái mình khoanh tròn (màu trắng) ko biết làm sao mới có vậy.Mình vào chợ trời thấy tụi nó bán trứng và sách nhưng bán bằng cái đó , ko mua được .Làm sao để có nó đây:-/

satma100
08-01-2007, 12:09
sao thu nho man hinh duoc may' ban

satma100
10-01-2007, 07:27
vo dao` mo co' lin`............

satma100
10-01-2007, 07:36
co' hoi nthi thay' ai tra loi` dau ho rai pót chuc bai ma` co' ai vo tra loi dau

S>Love
14-01-2007, 23:11
Bác Biu co IDyahoo ko?có thì nói cho em biết với để em pm Bác qua Yahoo để hỏi Bác kinh nghiệm chơi với nhé.thank Bác nhiều!Em đang tập chơi nhưng chưa hiều nhiều điều cho lắm.

betrailuoi
16-01-2007, 23:37
ai chơi kô????tui cho acc nè....còn 1k mấy tiền dùng để mua đồ trên shop....lvl 7x....pét thì toàn trên 9x....hehe....5 sao hẳn hoi

MaiYeuEmNTT
21-01-2007, 11:02
cho tui đê :D :D :D :D :D tui chơi giùm cho

Anakim
01-02-2007, 17:56
Cần bán gấp:
- 5 account Eudemons Level 99-113, 34-star WarriorAtkDef, 27-star WarriorLanir, 27-star WarriorPdef...
- Full set of socket+12 equipment (2sock+12 helmet), 2sock+12 SuperBlade.
- 120K Eudemons Point.
- Server NewYork.

Bạn nào cần mua thì PM cho mình.

daoduytung3000
10-02-2007, 07:31
Anakimo6ng có thể mua cho tui esp ko?

lubu25251325
24-08-2007, 14:23
Mình thấy trong trang chủ eudemons nó bày lam Q lv 37 lay' kill Tonado . Mà sao mình làm hoài kô dc, kô biết kiếm cái firepower ở đâu hít . Ai biết làm thì pót lên dùm nha ! pót tường tận để anh em biết mà làm . Cảm ơn trước nhá !:x

MaiYeuEmNTT
30-08-2007, 14:04
đánh máy con quái í mà . Đánh con nèo thì wên rùi , bỏ gần 1 năm :P

C1own
12-10-2007, 18:56
Sax, toàn những bác không hiểu gì về Eudemons vào phát biểu linh tinh thế nhỉ?

Cục vàng vàng là yellow stone dùng để đập bonus (+) cho đồ
Cục tím tím là Violet stone dùng để đập lev
Cục đỏ đỏ là Red stone có nhiều lợi ích nữa.... (chơi đi rồi chỉ cho ^-^)

Muốn săn lev thì nên để con pet nào kết thúc dam thì lev pet đó phải thấp hơn lev của con boss.

Bác Biu mạnh lắm hả? Có chơi ser Sydney không? Vào pm em với bác dual chơi.
Ah nick của em LonelyEagle - Ser Sydney.

acnhan911
13-10-2007, 16:07
+Lâu lắm rùi mới thấy EudemonsOnline có topic, nhớ là chơi rất vui nên vô đây để hồi tưởng lại (2 năm rùi còn gì)

Hồi tưởng lại mình là gì, làm gì:

+Chuyên buôn ngọc, đồ super 2 socket+12 còn đồ ellite chỉ để làm thức ăn cho pet mà chỉ có khoản 50k EPs ở server Los Angles, còn anh nào đó có 120k Eps gì đó nói thật nhe bạn hơi bị giàu quá đấy cứ quy đổi 1000 EPs =10USD (Admin bán có 670 EPs =10USD) => bạn có đến 1.200 USD chưa kể bộ đồ full sock, 5 acc từ 99-113 như bạn kể. Thui nói người ta làm gì, kể về tui tiếp:

Nick của mình tên là Johncena26

+Tên Guild của mình và các bạn mình là "2littlebirds" (tạm dịch là "2 con chim nhỏ) chỉ có gần 10 người việt chơi chung thui, mà có rất nhìu kỷ niệm vui buồn trong đó (từ trước đến giờ chơi được 1 game vui như dzậy).

=>Kỷ niệm buồn: lv thấp bị bắt nạt, chít ko hiểu tại sao mình chít(đang đi tự nhiên thấy thành hồn ma); tập tành đi săn, tưởng pet mình lv cao hơn boss săn dễ hơn, ai ngờ (stupid so much); giết hoài ko được thằng Allian; làm con buôn mà cả ngày bán ko được 1 món...

=>Kỷ niệm vui: giết được 1 thằng mà giết mình khi mình còn cùi bắp 3x (tại nó 7x lận) (người Việt chơi con đó mới đau, nick là "WhiteTiger"); làm quen được 1 bạn gái bên Phil, săn được đồ Super (đồ có chữ màu cam), trúng Lotte và đặt biệt là Guild 2littlebird (có 7 người) kill 1 guild (khoản 50 thằng) cực mạnh trong Server LA (tên gì quên rùi).

Kể nhiu đó, các bạn đủ cảm nhận rùi ư ?

Còn các bạn mới thấy game nhảy vào chơi sẽ chê, lý do như sau:

Thứ nhất bất cứ game nào mới vô mà ko biết chơi, chứ ai mới vô chơi lần đầu mà biết chơi trời và lại hok có ai chỉ chơi hết

Thứ hai là do ko có bạn cùng chơi người Việt(do người nước ngoài chơi ko chủ yếu là Phil, Úc, Mỹ, Brazil ...)

Thứ ba, mình xin lỗi trình độ tiếng Anh của người đó ngang ngữa mấy em bé mới tập nói tiếng Việt, mà do trong đó bạn buôn bán hay làm bất cứ điều gì cũng everything by english (game nước ngoài mà lị)

Và cuối cùng, mới vô chơi, cảm giác đem lại cực kỳ nản (tui lên lv 3x rùi mà vẫn chư biết cách chơi, đánh ko nổi mấy con quái ở Map Sa mạc, lý do, Warrior mà đi đánh từng con mà)

Và các bạn đừng tưởng bos nào cũng bự hết, nhìu khi đang đi tư nhiên thấy con gì nhỏ xíu (mắt thường thấy nó trên màn hình khỏan 0.5 cm àh) chạy lại gõ 1 cái là thành ma rùi, do đánh vượt cấp (Map 4 chứ đâu vùng bóng tối)

Và lý do tại sao các bạn nữ thích chơi trò này, do có nhìu con Pet dễ thương lắm, mà mạnh bà cố luôn (tui khoái nuôi mèo nhất, mà nuôi nó thì mình nghèo luôn),

Tóm lại, chưa thấy cái hay của game đã nản.

1 vài hướng dẫn nho nhỏ:

- Mới tập chơi hãy chọn Mage cho dễ chơi (mua skill cũng rẽ hay Warrior) mà khả năng đánh tầm xa thì cực cao

- Hãy học chiêu đầu tiên pet mage để đánh cho dễ.

- Phải có nhìu người cùng chơi (người Việt), dễ lên lv dễ có đồ xịn share cho nhau

- Hệ thống Vũ khí, giáp chia làm 5 loại:

+ Đồ chữ màu trắng, shop bán đầy (yếu nhất)

+ Đồ chữ màu xanh lá cây (mạnh hơn đồ trắng 1 chút)

+ Đồ chữ xanh dương (mạnh hơn đồ xanh lá cây 1 chút)

+ Đồ chữ màu đỏ (gọi là elite tương đối đẹp rùi đối với cấp thấp)

+ Đồ chữ màu cam (chúc mừng bạn đã có trong tay khoản 500 EPs rùi đấy) hay được gọi là đồ Super

++ Hình như mọi món đồ đều có khả năng tạo Socket (hay người VN gọi là đục lỗ lên đồ đấy) tối đa hình như 1 món đồ chỉ có 2 socket thui còn cách đục lỗ thì khi bạn lv cao bạn sẽ hiễu.

- Hệ thống Pet, theo tui biết thì nhìu vô kể, loại nào cũng có con mạnh nhất đó là con nào có tính năng Thunder (hên lắm mới lượm được) (pet có 5 tính năng thì phải :Fire, Water, Earth, Air, Thunder), Hã xem kỹ các thông số của pet và bạn luôn nhớ rằng bạn lv cao chưa chắc bạn đã mạnh.

- Ngoài lv của bạn, còn 1 cái gọi Potency = LV ảo (lv của bạn +lv đồ của bạn+lv pet) cái này hay lắm đây

+ LV của bạn là sao: khỏi nói ai cũng biết

+ LV đồ thì tùy theo loại đồ như nêu trên mà hệ thống sẽ cho bạn tương ứng số Potency ảo

+ LV pet của bạn thì sao tương tự hệ thống mỗi lần reset họ lại tính theo thứ bật các con pet trong EU con nào cao nhất thì được khoản 20 Potency và đếm ngược xuống do System quản lý (giống bảng xếp hạng người chơi trong các game khác thui)

- Lên lv 30 (lv bạn được PK) Đừng bao giờ train gần với bất kỳ ai trừ bạn của bạn cùng train với nhau (dangerus)

- Bạn ở lv thấp, bạn cực kỳ dễ lượm ngọc (YellowStone, RedStone, ViosletStone ...)lv càng cao càng cực kỳ khó, nếu ko biết cách săn boss, và nhớ để dành trong gương, ko nên ra đường đem theo ngọc nếu lv trên 3x.

- Ráng để dành EPs để mua được viên ngọc xài được 30 ngày (tương tự thẻ VLTK 60k= 30 ngày tên gì hok nhớ giá khoản 670 EPs trong Mall Shop, cực kỳ quan trọng cho bạn, tăng lv khi offline cho bạn và cho pet của bạn kẻ thù của bạn sẽ ko thể check được bạn ở đâu ...

- Đang train ở Map 2 nên tránh xa nơi có con Nhện nhe, nơi đó tụi mạnh nó săn sách skill PlyingChop, ChainChop của Warrior và 2 skill của mage (quên tên rùi)

- Qua Map 3 (Sa Mạc), bạn cũng gặp tụi Nhện nửa đó và cũng nên tránh xa. Nếu bạn đang ở Map 3 đang train vô tình gặp 1 con nhện bự ơi là bự, chúc mừng bạn (cuốn ChainChop hay Plyingchop hay skill của mage đang nằm trong người nó đấy (và bi giờ tự hỏi đánh lại nó ko, được chứ sao ko? nhưng nhớ rủ bạn mình nhé, còn 1 mình thì chạy trước đi

- Nãy giờ nói đến sách skill thì bạn lên đến lv50 mới học được cuốn sách đầu và khoản lv 70 học được cuốn 2 (Mage và Warrior đều như nhau)

- Mọi thành đều có nơi bán máu, mana và Vũ khí (nhưng sao chỉ có 1 cái chợ thui), cái market này quan trọng lắm, mọi mua bán đều điễn ra trong đây, nhớ đễ ý đến giá cả của Ngọc bạn nhé,

- Buôn bán: châm ngôn của tui buôn bán là: mua những gì người này ko cần và bán những gì cho người khác cần (hơi khó đấy) nhưng bắt buộc bạn phải buôn bán nếu ko sẽ ko thấy hết thú vui của mua bán trong Eudemons đâu. Bạn mạnh hay không là do bạn làm giàu từ buôn bán đấy, còn 1 cách nữa là bạn phải có Master Card (có tiền trong TK nhe) mua EPs trong game (tui chơi trò này mà ko tốn 1 đồng nào hết.

- Hệ thống skill trong Eudemons rất ít, Warrior và Mage đều có 2 skill thui

- Event thì cực kỳ hay và rất nhìu.

- Cuối cùng bạn phải hiểu 1 chút tiếng Anh, do tất cả hướng dẫn bạn chơi đều là tiếng Anh chứ hok phải tiếng Em.

Và bây giờ bạn có thể ngao du trong thế giới Eudmonsonline rùi

Có gì thắc mắc cứ hỏi tại đây, tui có time sẽ trả lời cho bạn biết trong phạm vi hiểu biết về Eudemons của tui.

Chú các bạn chơi vui và có thêm 1 ít vốn tiếng Anh cho bạn.

TrucThanh
19-12-2007, 10:57
Còn ai chơi trò này không nhỉ :D, chơi thấy cũng đâu đến nỗi nào :-?

-=love=-
08-01-2008, 07:49
có ai biết làm cách nào để + sao cho SaintBear vậy ?

minh1802
22-01-2008, 00:36
SaintBear thì phải dùng com ini .

Có bác nào chơi sever LonDon , cần bán eps hoặc đồ ở HN thì liên lạc nhé .

Tên char của mình trong sever LonDon : CutieBunny , hehe .

Còn ai muốn chơi , cần mình giúp đỡ thì cứ Whisper trong game nhé

ma*ma
05-03-2008, 23:06
hớ...nhắc even mới nhớ,năm ngoái có cái even trả lời câu hỏi,vớ đượ ông anh đến chơi..bật cả 4 máy kéo 4 char từ 3x lên 9x cả loạt...hài vãi:D

songhyekyo93
04-05-2008, 10:37
Anh gì Anakim ơi, mấy account eudemons anh bán như nào đây?Em giờ chỉ có lv 58 thôi à,đi đâu cũng bị PK chết ->buồn chít lên đuợc.
Nếu anh muốn bán (= VNĐ nghen) thì PM em: phamducminhanh93@tahoo.com

LekCrazy
10-06-2008, 20:04
Cho mình hỏi :
Khi pet của mình bị chít (HP=0)
Mình triệu hồi lên cũng không lên HP
Làm seo để HP pet trở lại như cũ

SV NewYork HalenAkaRizen

tuanna
14-06-2008, 09:19
cu summon pet ra, sau do di giet them vai con quai vat nua thi pet se reborn.
.
___________Auto Merge________________

.
thay cac bai tra loi cai nua cu lam roi, gio ko biet co con ai choi tro nay ko. Minh moi choi tu hom kia.
Minh co nuoi may con pet nhung ko hieu lam. Có con các chỉ số init cao hơn hẳn, nhưng sau một hồi nuôi đến ~ lv 20 thì lại thấy yếu hơn cả các con có chỉ số init thấp hơn. Bác nào biết hướng dẫn mình cách đánh giá pet nào mạnh từ đầu với.
Ngoài ra mình cũng muốn hỏi 1 cái nữa là chỉ số atk của pet là 250/400 thì nghĩa là sao? có phải là atk từ 250 đến 400 ko vậy?

BumXiLaBum
14-06-2008, 21:56
........lâu lắm rồi mình ko chơi game này nữa :| , bỏ chơi lúc 5x =(( nên ko giúp đc gì cho anh em :'>

tuanna
15-06-2008, 03:25
mình hỏi mấy thằng trong game rồi, đung là cái atk mình hỏi lúc trước là atk range.
cái phần pet composing mất thời gian ghê, cứ làm đi làm lại mãi để lên sao cho pet. mà mấy con pet cưỡi đòi 10 sao trở lên mới cưỡi được, lâu dã man.
À cho mình hỏi làm sao bọn nó bán trứng pet được ấy nhỉ. Mình nhặt được nhiều lắm, nhung kô biết cách nào để bán, đành ấp hết ra nhưng ngại nuôi phải vứt đi khá nhiều. Thấy mấy thằng bán trứng trong aution được giá cao lắm, mà trứng của nó là pet đã lvl cao rồi, chẳng hiểu làm thế nào nữa. Anh em hỗ trợ tí nhé

RatedRKO
15-06-2008, 19:49
ai có acc dư ko làm ơn cho mình nhé trên 4 5x cũng được thanks nhé pm yahoo minh nnguoiaovai

hidrocansy
01-07-2008, 05:36
mình thấy game này hay đó chứ , choi có 1 ngày lên 6x rùi , tuy nv nó hơi xấu nhưng bù lại skill nhìn cũng dễ chịu , game ít lag có thể chơi 3 acc cùng 1 lúc
_ ông ratedRKO , đợi vài bửa nữa nếu Admin TQ gửi pss rương về tui cho ông kon Mage 80 của tui :D:D

quykiemulinh
19-07-2008, 21:37
cần mua ép tại HÀ NỘI server Sydney ai ban pm qua yahoo ganuongcntt@yahoo.com.vn muốn làm quét summon 3 ma ngại train MAd với PAD lên 15 star quá nen muon mua ép để làm nhiệm vụ này :)) mình có con pixie thunder 21 star rank 40 nè không biết nếu bán thì được bao nhiêu nhỉ :))

quykiemulinh
20-07-2008, 07:55
hic không ai trả lời mình à X(X(X(
không làm được Q summon 3 đánh nhau toàn chết không buồn quá

quykiemulinh
20-07-2008, 19:31
Không còn ai chơi nữa rồi hay sao thế này :o:o:o:o . ỏi mãi không ai trả lời buồn quá chắc nghỉ chơi sang chơi Atlantica thôi ::(::(::(::(

JimmyDuong
21-07-2008, 22:34
có bạn nói luyện lv 6x trong 1 ngày thiệt hem vậy , chỉ mình với mình mới 31 luyện mệt kinh , warrior đánh con Fang gì đó ở map sa mạc như cực hình , cứ lại úynh 1 cái rồi chạy ra cho pet đánh mới dám đánh , hp thì mob cho 5 phát mỗi phát 100 hp hix , luyện lv chỉ biết đợi skill XP ra mà phang thôi , có ai có cách luyện lv nào nhanh chỉ với

quykiemulinh
22-07-2008, 23:32
Bạn mới vào thì gặp thằng mentor ( parth finding) để lấy god blessing mà luyện . Khi có GB bạn được +20% ẽp , chết không mất kinh nghiệm , 1h X2exp mỗi ngày , vào được tele đến điểm ghi nhớ trên bản đồ + ofline traing ( giống kiểu ủy thác rời mạng của VLTK đó) đảm bảo bạn không cần chơi thì sàu ngày cũng có 4x mà trong 5 ngày lên 7x ( ủy thác không cũng đủ rồi )

-----------------------

sau một tuần chơi mình được _ paladin lvl 90
pixie thunder 21 * ( rank 40 :)) ) + pixie 10*+ 400 eps

Mình thấy trò này ai lắm tiền là thắng không quan trọng lvl . Hic pk với tụi nó tụi nó gọi được 3 eud mình gói được có 2 eud đanh không lại >.< . Nói chung game này ai nghèo thì PK chỉ có thua >.< lvl không quan trọng >.<
Hỏi mua eps ở Hà nội mà không ai trả lời chán quá khỉ chơi rồi >.<

NokillMePlsPls
17-08-2008, 19:50
mà bạn có EP ah cho mình ít đi mới chơi có 1 ngày chơi Paradin từ level 1 len level 65 có 1 ngày ah nhưng phải lập ra nhiều nick tại lấy đệ tử Rebon sever Holyword
.
___________Auto Merge________________

.

Cần bán gấp:
- 5 account Eudemons Level 99-113, 34-star WarriorAtkDef, 27-star WarriorLanir, 27-star WarriorPdef...
- Full set of socket+12 equipment (2sock+12 helmet), 2sock+12 SuperBlade.
- 120K Eudemons Point.
- Server NewYork.

Bạn nào cần mua thì PM cho mình.

game đó cho thigf chơi chứ ai đem đi bán bao giờ đâu :devil:
hồi trước có nick 94 cho ko còn trong nick 3k Ep chừ thì *** biết thằng đó đâu rồi chứ ko cũng chơi lại con đó

minh1802
10-10-2008, 01:47
Trò này cũng vui phết. Tất nhiên là như mọi game online khác : có tiền mà bỏ ra mua đồ và Eps thì là sẽ vô địch thôi . Còn những ai chơi cho vui thì phải chịu khó cày thôi chứ biết làm sao .

Trong Eud thì quan trọng nhất là điểm Pots . Pots càng cao thì càng mạnh . Hệ thống skill thì rất ít và cũng ko quá phức tạp để học tập . Pots là tất cả

Để có nhiều Pots thì có rất nhiều cách , và được tính toán chủ yếu như sau :

- 1 lv tương đương 1 pot
- Hệ thống đồ mặc trên ngừoi
+ Có 5 loại đồ : trắng , xanh lá cây , xanh lục , đỏ và super , tuơng ứng với : 0 1 2 3 4 pots
+ Mặc 1 đồ tuơng đương với lv của mình : 1 pots 1 đồ .
+ Đồ có socket (max=2 soc): 1 soc = 1 pots . Đồ có soc có thê gắn ngọc vào , có nhiều loại ngọc , nhưng mà để tăng pots thì chỉ có loại amber , amber thường : 1 pot , refine amber : 3 pot , super amber : 5 pots . Ngoài ra nếu cứ có đồ gắn super gem thì đuợc thêm 1 pot nữa
+ Điểm cộng cho trang bị (max=12) : cái này dùng viên yellow để up . Pots tính cho điểm cộng này thì nó sẽ tính cái + ít nhất của tất cả trang bị mặc trên người . Ví dụ : mình có trang bị 6+ 7+ 8+ 9+ thì mình sẽ đuợc cộng thêm 6 pots , tất cả max 12 thì sẽ đuợc cộng 12 pots

- Chức danh của bản thân : trong eud bạn có thể đóng góp tiền cho hệ thống để mua pots , có các chức danh sau : Baron , Viscount , Count , Marquish , Duke và King : tương ứng với 1 2 3 4 5 6 pots . Bạn nên cố gắng có chức danh Count là lợi nhất , vì sau này mình còn đăng ký Eud của mình làm Knight để có thêm pots .
- Bang hội : Bạn có thể gia nhập bang hội để có pots cọng thêm , độ pots này tùy vào tình hình của bang hội , cũng như chức danh của mình trong bang thì sẽ đựoc cộng vào . Cái này hơi phức tạp nên mình sẽ ko nói ra ở đây . Bản thân mình đang làm General của 1 bang lv 10 (chỉ kém Deputy và Leader) , nên mình được thêm : 51 pots . Một cách lý tuởng để có pots phải ko :D

minh1802
10-10-2008, 02:21
Eudemon

Trong game này , xoay quanh tất cả là eudemon . Đó là con thú nuôi của mình , có tác dụng : cộng pots , cộng khả năng chiến đấu , phòng thủ .... Và có rất nhiều loại Edu khác nhau , chia ra làm ba loại chính : Warrior và Mage và Mount. Mới đầu bạn chỉ có thể summon 2 euds , nhưng sau này khi làm nhiệm vụ , bạn sẽ summon đuợc 3 euds

+ Warrior : Loại eud này , bạn có thể conver vào ngừoi , nó sẽ có tác dụng bảo vệ , cộng tấn công , cộng phòng thủ vật lý và ma pháp cho bạn . Tất nhiên là tùy vào loại eud mà các chỉ số sẽ đuợc cộng khác nhau . Khi đánh nhau cũng như luyện quái , thì chỉ khi con eud đuợc conver chết thì máu bạn mới bắt đầu bị mất
+ Mage : con này chuyên để tấn công , và luyện lv , ko thể conver
+ Mount : là thú cưỡi của bạn .
Cách phối hợp tốt nhất là : luôn có 1 con mage ở ngoài , và 1 con war để conver , khi nào làm Q summon đuợc 3 eud , thì dùng 2 war .

Khi chiến đấu , hoặc luyện lv , mình có thể dùng skill của bản thân hoặc skill của mage eud .

Cách tính pots cho eud : Ở trò này , có eud mạnh là quan trọng nhất , và độ mạnh của eud cũng ko phụ thuộc vào lv , mà phụ thuộc vào Sao của eud (*) .

Muốn có eud thì bạn phải nhặt hoặc mua trứng , sau đó ấp nó và luyện , khi eud lên đến lv 20 thì envole lần 1 , lv 40 thì envole lần 2

Sau khi Envole , tùy loại eud và may mắn , bạn có thể có 1 con eud với Quality khác nhau : 3* , 2* , 1* , gold , silver , superior , strong , avarage .... (theo thứ tự mạnh dần) . Luyện eud đến lv 40 , bạn có thể bắt đầu compose .

Để compose , bạn cần 2 con eud cùng loại : Một con eud chính (con này là eud bạn sủ dụng) và 1 con eud phụ (con này sẽ mất đi sau khi bạn compose) Khi star của eud chính càng cao , thì yêu cầu của con eud phụ dùng để compose càng cao . Có nhiều cách compose khác nhau , nhưng thường sự dụng nhất là cách Main attribute . Sau khi compose , con eud chính sẽ về lại lv 1 , và bạn phải summon và luyện nó đến khi nó có thể hồi lại lv (nghe thì lâu , nhưng chỉ mất khoảng 30 đến 60 phút luyện thôi ) .
Luyện xong , bạn lại envole tiếp , nếu may mắn con eud bạn sẽ đuợc trạng thái thuộc tính thunder (mạnh nhất trong các thuộc tính ) và cả gift cho eud (có 2 loại gift chính : + pot và hồi thành)

Cách tính Star (*)
1 star = 100 star mark . Khi cứ đủ 100 star max thì sẽ đuợc 1 star . Mới đầu , thì star mark lên sẽ rất nhanh sau mỗi lần compose , nhưng khi star của eud càng cao thì mỗi lần sẽ đựoc rất ít . Ví dụ : mình đang có 1 con 51* , và mỗi lần compose thì mình chỉ đựoc 2 3 star mark .

Với 1 star , bạn được 1 pots . Cứ thử tưởng tuợng mình summon 3 con 40* 50* mà xem , bạn sẽ có 120 đến 150 pots .
Ngoài ra bạn còn đựoc cộng thêm pots nếu con eud bạn summon nằm trong top 100 edu (star rank) của loại eud đó . Star rank càng cao thì càng đuợc nhiều pots , star rank=1 cao nhất là đuợc +20 pots .

Ngoài ra bạn có thể tìm cho mình 1 mentor (sư phụ) , khi mentor của mình lên mạng , mình sẽ đựoc cộng thêm lượng pots nhất định tùy thuộc và pots cả mentor của mình . Bạn cũng có thể join vào 1 family , khi team với fam member , nếu nguời này cao pots hơn bạn , thì bạn cũng sẽ đựoc cộng pots .

Trên đây là những gì cơ bản nhất của trò EudemonOnline , tất nhiên nó còn rất nhiều chức năng khác , tất cả đèu đợi bạn khám phá .

Hiện tại , mình đang có 1 char là Warrrior , lv 128 , sau khi summon hết 3 euds , mình đuợc tất cả là : 429 pots , hơi ít so với hàng khủng , nhưng cũng đủ trâu bò để đi pk .

Bạn nào muốn chơi và cần giúp đõ , thì vào sever London , PM nick : CutieBunny nhé

o0Kiss0o
16-05-2009, 09:46
Hình như bây giờ chẳng còn ai chơi game này cả :|

Lúc trước có đọc 1 tin là QuangMinhDEC mua bản quyền trò này về VN:-"

hem bik có không

Red-Day
21-09-2009, 16:41
Hình như bây giờ chẳng còn ai chơi game này cả :|

Lúc trước có đọc 1 tin là QuangMinhDEC mua bản quyền trò này về VN:-"

hem bik có không

SaigonTel sẽ phát hành game này tại VN he he, tin mới

jesspop123
27-09-2009, 19:48
Thấy trò đó quảng cáo bên game thủ hình ảnh đồ họa nhìn cũng được lắm!! Lại thấy có thêm chức năng nhân vật Nam cùng khiêu vũ với nhân vật Nữ nữa hấp dẫn ghê!! Chưa thấy trò game online nào ở VN có chức năng vậy!!!!;;)

toiyeuchienquoc
27-09-2009, 22:42
dang tét bên global, game này có rất nhiều tính năng mơi, mình chưa thấy game nào tại VN có. hi vong về VN Sgt sẽ quản lí tốt như những game khác trước đây, để chiến cho nó sướng:)

jesspop123
28-09-2009, 20:46
Mình mới tham khảo được mấy vấn đề cơ bản về game này lên post lên cho các bạn cùng xem nè!!!
Tăng đẳng cấp
Với sự trợ giúp của kĩ năng XP , Eudemons và Người hướng dẫn, bạn không phải lo lắng về cấp độ khi mới bước vào Eudemons. Nếu bạn không chắc về cách tốt nhất để thăng cấp, bạn có thể tham khảo thêm về hệ thống quái thú và nhiệm vụ.
Level 1~16: (Cronus): MadBull, GreenGiant, Gnome, Dragonkin
Level 16~33: (Đầm Lầy Sương Mù): GreenDevil, Eyeball, Banshee, Satyr, Ogre
Level 35~55: (Sa Mạc Gobi): BigFang, Golem, Lizard, GhostKnight, Wyvern
Khi bạn đạt đẳng cấp trên 55, bạn có thể viếng thăm các vùng đất đã bị các vị thần lẵng quên.

============================================
PK
Bí mật của hệ thống PK
Có 4 chế độ PK trong Eudemons . Bạn có thể thay đổi chế độ PK hiện tại của bạn bằng cách bấm vào nút ở bên cạnh chân dung của bạn ở góc trên bên trái. Dưới chế độ “PK tự do” , bạn có thể tấn công bất kỳ ai mà bạn muốn. Nhưng lời khuyên ở đây là đừng chọn chế độ này một cách tuỳ tiện. Đặc biệt khi bạn ở trong thành phố, nếu bạn nhấp vào người chơi khác một cách vô ý, bạn có thể sẽ bị giết bởi lính gác trong thành. Khi đó, tiền và vật phẩm trong hành trang của bạn sẽ rớt ra. Nhưng nếu bạn để chế độ “Hoà bình”, những người chơi khác có thể tấn công bạn. Nơi duy nhất tuệyt đối an toàn chính là Chợ, ngoài ra bạn đều có thể gặp nguy hiểm ngay ca trong thành phố.

Mới biết được nhiêu đó thôi ai biết thêm thì viết tiếp ha!!!;))

toiyeuchienquoc
29-09-2009, 20:22
Skill love!!!!:x

http://p.images.91.com/abum91e/upload/2009/09/28/125417336474.jpg

Cưỡi ngựa ngắm trăng ;))
http://p.images.91.com/abum91e/upload/2009/09/28/125420150355.jpg

jesspop123
29-09-2009, 21:27
Hình đẹp wá!! sau đây là một số thông tin nữa dành cho người yêu thích Eudemon
Thú cưỡi và cánh là khác nhau đó các bạn đừng nhầm lẫn nha!!;;)

Cánh của Thiên sứ mọc ra khi người chơi Thiên sứ đó có 1 pet Pixie có chất lượng 5 sao trở lên. Tùy theo vị trí đứng đầu của pet Pixie của bạn với các pet Pixie của các người chơi khác mà bạn sẽ có cánh có cấp bậc sặc sỡ khác nhau.

Còn về pet cưỡi thì hiện giờ nếu bạn chỉ có tiền gold thì có thể mua ở NPC Eudemon Seller (hình như khoảng 3tr gold 1 con) nhưng bạn phải luyện nó lên cao thì mới có nhiều tính năng như cỡi trong thành phố, trong chợ, kỹ năng nhảy... Để tìm thấy còn NPC này bạn dùng hệ thống Auto path finding của game, chọn Eudemon - Eudemon Warehouse (dòng thứ 1 trong 2 dòng Eudemon Warehouse). Khi tới nơi, chạy chếch lên phía trên hơi lệch trái 1 tí sẽ thấy con NPC Eudemon Seller.

toiyeuchienquoc
30-09-2009, 22:12
Game này ai đã từng chơi zero thì sẽ nhanh chóng hiểu được các thao tác trong game như bạn jess nêu trên, nhưng đối với các bạn chưa chơi thể loại game này thì cũng không khó lắm, chỉ tìm hiểu khoản 15p là ok rùi...

Skill cực đẹp, share cùng mọi người tham khảo
http://p.images.91.com/abum91e/upload/2009/09/24/125382548189.jpg

jesspop123
01-10-2009, 21:24
Khởi Đầu

Thành Cronus, Coach Grounce – người đứng cạnh đài phun nước, nói chuyện với anh ta và bạn sẽ nhận được bức thư từ ParioHeadmaster, sau khi đọc bức thư bạn sẽ nhận được 200 vàng.

NPC: Coach Grounce (176,405)

Phần thưởng: 200 vàng

Kỹ Năng

Khi nhân vật Chiến Binh đạt cấp độ 6+ (7+ đối với nhân vật Pháp Sư), nói chuyện với Coach Grounce bạn sẽ học được kỹ năng XP và điểm kinh nghiệm.

NPC: Coach Grounce (176,405)

Phần thưởng: Điểm kinh nghiệm

Những Người Bạn Chân Thành

Khi nhân vật đạt đẳng cấp 10+, bạn có thể nhận lời đề nghị của Coach Grounce đến gặp Maisie. Đưa bức thư cho Maisie, cô ta sẽ đưa lại cho bạn một trứng Ma Thú và một bức thư. Đem bức thư này đưa cho Coach Grounce, và bạn sẽ nhận được điển kinh nghiệm.

NPC: Coach Grounce (176,405) Maisie (97,202)

Phần thưởng: Trứng Ma Thú và điểm kinh nghiệm

Sự Bảo Vệ Của Dũng Sĩ

Sau khi bạn đã hoàn thành 3 nhiệm vụ đầu (Khởi Đầu, Kỹ Năng, Những Người Bạn Chân Thành) và đạt cấp độ 15, bạn có thể nhận được Heart Blade (Chiến Binh) hoặc Ranta Wand (Pháp Sư). Anh ta sẽ bảo bạn đến gặp Brute và Andrews trong chợ để học cách sử dụng chức năng rèn luyện vũ khí.

NPC: Coach Grounce (176,405) Brute (95,126) Andrews (94,120)

Phần thưởng: Long Ataghan/ Traveler’s Wand

Đây là những nhiệm vụ đầu tiên của mọi nhân vật trong game!!;))

toiyeuchienquoc
07-10-2009, 20:12
Thiên đường của tình yêu...nơi mà chỉ có mùa xuân và tình iu thui....sau này có vợ đắt lên đây 2 đứa hú hí ;))
http://p.images.91.com/abum91e/upload/2009/10/01/125443893398.jpg

shinichi79
08-10-2009, 20:28
Thấy trò đó quảng cáo bên game thủ hình ảnh đồ họa nhìn cũng được lắm!! Lại thấy có thêm chức năng nhân vật Nam cùng khiêu vũ với nhân vật Nữ nữa hấp dẫn ghê!! Chưa thấy trò game online nào ở VN có chức năng vậy!!!!;;)
Không những khiêu vũ mà còn có ôm hôn và bồng nhau nữa, nói chung bạn nào chơi qua sẽ thấy thú vị, nhất là các bạn nữ

toiyeuchienquoc
09-10-2009, 20:07
Event vui wa nè...hem bik game về VN rùi có Event này hem ta?!!

http://p.images.91.com/abum91e/upload/2009/07/17/124783097487.jpg

toiyeuchienquoc
10-10-2009, 20:44
Khủng Long em nuôi.....ai mua hem em bán....

http://p.images.91.com/abum91e/upload/2009/04/30/124108906069.jpg

jesspop123
10-10-2009, 21:14
Chài nhìn khủng wá! Ông này chắc bán khủng long số lượng sill wá!
Bán giá rẻ mua 1 con về cưỡi chơi đi đại ca nhìn thèm wá àh!;));))

toiyeuchienquoc
10-10-2009, 21:24
Chài nhìn khủng wá! Ông này chắc bán khủng long số lượng sill wá!
Bán giá rẻ mua 1 con về cưỡi chơi đi đại ca nhìn thèm wá àh!;));))

máy con khủng long ý là do biền hình ra hay sao ý chứ ai bán mà mua....chỉ được cái lanh chanh thui :P

ai học được skill này chưa chỉ tuio học với nè...nhìn chảy cả nước miếng ra rồi:((

http://p.images.91.com/abum91e/upload/2009/05/04/124142820369.jpg

toiyeuchienquoc
11-10-2009, 20:41
Với tìm hiểu ra rùi....skill trên là skill combo của paladin...humm nay đánh thử....mạnh lắm...khoái combo kill ý.

Ai thik lãng mạn thì đến nới này nhá...tự tìm hiểu...tớ chưa biết đường tới.

http://p.images.91.com/abum91e/upload/2009/04/30/124108953649.jpg

jesspop123
12-10-2009, 19:50
Hi! đứng trên đó có té xuống hem vậy! Nhìn thì lãng mạn thiệt nhưng chênh vênh quá. http://images.91.com/eo/2009/09/24/09moon046jJ478iGa2.jpg
Cảnh này mới hấp dẫn nè!!!;))

toiyeuchienquoc
12-10-2009, 21:36
jess là boy or girl vậy...là gỉl thì xuống biển tắm với tớ nhé :"D công nhận lãng mạn thiệt đóa...

Đây lày...thú cưỡi trong game Eu có cả con gà nữa....há...há...nếu game này có chế độ"quá giang" nữa thì hay wa nhẩy....

http://p.images.91.com/abum91e/upload/2009/08/28/125145000385.jpg

jesspop123
13-10-2009, 21:16
chài là Boy thì ông xuống ắtm với con Eu này ha!:))http://images.91.com/eo/images/monster/cattle/sweet1.jpg=))

toiyeuchienquoc
13-10-2009, 21:39
oạch...vậy không phải girl à.....chán.....mà bik cái con ý là con gì hem ........con đó là con pet trong game đó....nhìn dễ thương wa

Hem bik làm sao mà nó cáo cái mặt con heo trong PT..nhìn ngộ wa...

http://p.images.91.com/abum91e/upload/2009/08/26/125134144653.jpg

jesspop123
15-10-2009, 21:36
Chài kiếm đâu cái hìnhc hiến wá vậy đại ka!!;;) Nhìn pro wá chàihttp://www.gameogre.com/reviewdirectory/upload/Eudemons%20Online.jpg
cũng kiếm 1 tấm post lên cho vui.

toiyeuchienquoc
15-10-2009, 21:42
hehehehe...định ks đấy à...xem đây mà học hỏi nè....xem ai khám phá được nhiều thú vị với game Eudemon nhá

http://p.images.91.com/abum91e/upload/2009/08/25/125122791348.jpg

toiyeuchienquoc
17-10-2009, 20:35
Mới chôm được cái này mọi người xem wa cho bik...rất có ik cho sau này đó

Để xem ... list các ứng viên còn dài quá :D Thế giờ mình mời em cao to, giống người ra trước nhé. Vâng, anh Mage Eudemon - Blood Sage ...

http://i747.photobucket.com/albums/xx111/chimchanh/bloodsage01.jpg http://i747.photobucket.com/albums/xx111/chimchanh/bloodsage02.jpg http://i747.photobucket.com/albums/xx111/chimchanh/bloodsage03.jpg

Khi nhòm vào thì chắc hẳn bạn sẽ hok thể thấy được là sau 2 lần evol thì anh ấy sẽ khác nhau chỗ nào. Nhìn kĩ tí ... bạn sẽ thấy, trứng mới nở, anh ấy lùn :"> evol lần 1, anh ấy cao hơn vẹo, evol lần 2 anh ấy lại lùn =)) Thôi thì ... kệ cái ngoại hình ấy đi, bàn về năng lực thôi =)) Anh ấy là người có kiến thức, lịch lãm, hấp dẫn ... nhưng mà ngoại hình của anh ấy hok bao giờ gây ấn tượng =)). Thôi ... thua =))

-Mage Eudemon - Blood Sage lủi thủi đi vào- Thôi, kết đám giống người rồi, giờ mình mời mấy con ra tiếp. Bạn thik con nào???? Trâu? Thỏ? Chó? Chuột??? Heo trước vậy :)) Mage Eudemon - Mage DoDo

http://i747.photobucket.com/albums/xx111/chimchanh/dodo01.gif http://i747.photobucket.com/albums/xx111/chimchanh/dodo02.gif http://i747.photobucket.com/albums/xx111/chimchanh/dodo03.gif

Thật ra thì ... cũng chả thấy khác chỗ nào =)) Nhưng con này thuộc loại hiếm đó nha. Trông nó cũng kute hết sức à :"> Đây là loại Mage M-Atk. Nó sẽ rất có ích khi bạn mang nó theo bên mình ;))

Xin hân hạnh được giới thiệu ... Trâu xanh seagame >:) Mage Eudemon - Happy Cattle

http://i747.photobucket.com/albums/xx111/chimchanh/happy1.jpg http://i747.photobucket.com/albums/xx111/chimchanh/happy2.jpg http://i747.photobucket.com/albums/xx111/chimchanh/happy3.jpg

Nó có mắt lớn và sáng :">. Càng sompose nó nhiều lần hay càng train nó lên cao, nó sẽ trở nên rất rất mạnh đó nha. Thuộc tính chính của nó là Fantastic Magic :D

Trâu vàng seagame >:) Mage Eudemon - Joy Cattle

http://i747.photobucket.com/albums/xx111/chimchanh/joy1.jpg http://i747.photobucket.com/albums/xx111/chimchanh/joy2.jpg http://i747.photobucket.com/albums/xx111/chimchanh/joy3.jpg

Đây là loại Eud đẹp nhất, kute nhất ... gì cũng nhất :)) <trâu vàng seagame có khác>. Sau nhiều lần Compose, nó có thể học được mystical và fabulous magic <hok bik là cái gì, nhưng mà chắc là VIP lắm đó :D>.

Màn chào sàn của các bạn trâu đã kết thúc, chúng ta vui mừng đón chào vợ chồng cáo Mage Eudemon - Mage Pipy (Love Fall) và Mage Eudemon - Mage Peppy (Love Fall)

http://i747.photobucket.com/albums/xx111/chimchanh/geppy.jpg http://i747.photobucket.com/albums/xx111/chimchanh/nana.jpg

Chỉ khác nhau có một vẹo về màu sắc thôi. Nhưng Pipy thì mang những đặc tính của một con Mage Atk-Def còn Peppy lại mang đặc tính của Warrior Atk-Def :"> Chỉ có điều là tụi nó phát triển rất nhanh, và dĩ nhiên là cũng rất mạnh nữa. Ngoài ra, bạn có thể có được loại pet này trong một số event như Love Fall chẳng hạn :">. Thật là tuyệt nếu như bạn có được nó vào mùa thu tình yêu, bạn nhỉ :X.

Tiếp theo là 2 ứng viên cuối cùng, cũng là hai ứng viên sáng giá cho chức vô địch <may thật, chỉ còn 2 đứa nữa thôi>. Ứng viên đầu tiên :: Mage Eudemon - Imogen

http://i747.photobucket.com/albums/xx111/chimchanh/imogen1.jpg http://i747.photobucket.com/albums/xx111/chimchanh/imogen2.jpg http://i747.photobucket.com/albums/xx111/chimchanh/imogen3.jpg

Đây là một chú chuột :">. Một chú chuột rất tốt và rất hữu ích với những người chơi Mage <như tớ chẳng hạn :D> Nó có thể tấn công và phòng thủ diện rộng luôn. Nói chung là tốt lắm đó nha ;))

Ứng viên cuối cùng là :: Mage Eudemon - Benvolio ...

http://i747.photobucket.com/albums/xx111/chimchanh/benvolio1.jpg http://i747.photobucket.com/albums/xx111/chimchanh/benvolio2.jpg http://i747.photobucket.com/albums/xx111/chimchanh/benvolio3.jpg

Con chuột này khá đặt biệt. Nó có thể vừa phòng thủ phép thuật, vừa có thể phòng thủ vật lý lun ;)) <ghê chưa ghê chưa :>> Nói chung nó rất tốt ;))

Thế nên 2 bạn này mới được xếp vào hàng cuối đó, 2 ứng viên sáng giá cho chức vô địch mà .... - Từ đâu vọng lại - "Còn em, MC ơi, còn em nữa" ... -Một cô gái ... từ ngoài chạy vào- "Còn em nữa, em lên trễ vì mưa bão lớn quá, xe tắt máy nữa chừng. Em là ứng viên Mage Eudemon - Blood Phantom đó chị. Chị xem kĩ lại dùm em với". MC nhòm kĩ lại ... ừ cũng có. Thôi thì đành vậy, em cuối rồi... Và ứng viên cuối cùng Mage Eudemon - Blood Phantom...

http://i747.photobucket.com/albums/xx111/chimchanh/bloodphantom01.jpg http://i747.photobucket.com/albums/xx111/chimchanh/bloodphantom02.jpg http://i747.photobucket.com/albums/xx111/chimchanh/bloodphantom03.jpg

Em này có khá nhiều bí ẩn về magic. Những người sành chơi nhất cũng rất khó nhận bik được sức mạnh của em này đến đâu. Hãy cảnh giác với phép thuật của nó ... ghê lắm đó.

Chờ cho em ấy lon ton đi vào ... MC cũng mệt phờ :D

Còn vài loại nữa ... mai mốt gì đó tiếp nghen :D Trong này có gần đủ mấy con mà bạn SuperChick hỏi rồi đó :D