PDA

View Full Version : giup toi choi VO LAM o nuoc ngoai voi

NIKE2000
14-06-2006, 09:24
::( toi hien dang o MY va muon choi VO LAM
nhung khong duoc
toi da down ve 7 file tu mang vo lam.com.vn ( tong 7 flie la 1.23G) cai dat game binh thuong
nhung luc chay auto update thi may bao loi khong lien ket duoc may chu!!!( khong update duoc!!)
nhung dang nhap van duoc , nhung lai khong lien ket duoc voi may chu!!!::(
XIN MAY BAN GIUP ZOI!!:D
cam on
HAY LA TAI TOI O WA XA VIET NAM nen khong ket noi choi duoc
toi co thu down TS GUNBOUND MU nhung chi choi duuoc TS ma thoi nhung TS toi khong thich choi !!

jindo_ducminh
14-06-2006, 11:45
anh chơi ko? chơi con em nè tại giờ em bận học wa à ko có nhiều thời gian chơi nếu anh đồng ý thì nhắn vào jindo_ducminh nha

maithinh
14-06-2006, 14:46
anh chơi ko? chơi con em nè tại giờ em bận học wa à ko có nhiều thời gian chơi nếu anh đồng ý thì nhắn vào jindo_ducminh nha
Ko xài được client thì chơi kiểu gì hả trời, bạn nhờ ai mua đĩa roài đem wa đe, trong forum này cũng có nhiều người ở US lắm, bạn nhờ qua đó chép đi, chứ còn bị vậy thì khó sữa lém.

ancon999
14-06-2006, 16:05
::( toi hien dang o MY va muon choi VO LAM
nhung khong duoc
toi da down ve 7 file tu mang vo lam.com.vn ( tong 7 flie la 1.23G) cai dat game binh thuong
nhung luc chay auto update thi may bao loi khong lien ket duoc may chu!!!( khong update duoc!!)
nhung dang nhap van duoc , nhung lai khong lien ket duoc voi may chu!!!::(
XIN MAY BAN GIUP ZOI!!:D
cam on
toi co thu down TS GUNBOUND MU nhung chi choi duuoc TS ma thoi nhung TS toi khong thich choi !!

Có phải bạn đang kết nối Internet thông qua 1 proxxy không? Nếu đi qua 1 proxy thì nó ko auto update nhưng vẫn đăng nhập vào được. Bạn có thể khắc phục bằng cách thường xuyên vào trang chủ võ lâm, nếu thấy có thông báo update thì download mấy file update từ trang chủ để cập nhật bằng tay. Cái này tui nói theo kinh nghiệm của tui khi chơi ở cơ quan. Còn bạn có thể vì lý do khác.
Lỗi không liên kết với máy chủ sau khi đã đăng nhập vào được chả dính dáng gì đến bạn cả. Lý do: server của Vinagame "tầm cỡ" như máy tính để bàn vậy.

unname123
14-06-2006, 18:14
Có phải bạn đang kết nối Internet thông qua 1 proxxy không? Nếu đi qua 1 proxy thì nó ko auto update nhưng vẫn đăng nhập vào được. Bạn có thể khắc phục bằng cách thường xuyên vào trang chủ võ lâm, nếu thấy có thông báo update thì download mấy file update từ trang chủ để cập nhật bằng tay. Cái này tui nói theo kinh nghiệm của tui khi chơi ở cơ quan. Còn bạn có thể vì lý do khác.
Lỗi không liên kết với máy chủ sau khi đã đăng nhập vào được chả dính dáng gì đến bạn cả. Lý do: server của Vinagame "tầm cỡ" như máy tính để bàn vậy.
Mình qua proxy vẫn vào được. Gặp vấn đề mua thẻ chứ kô phải vấn đề chơi, muon reg cái auto cũngko bít làm sao.

chinhle281
14-06-2006, 21:49
bạn o*? đâu ?? nếu o*? Houston thì liên lạc vo*'i mình, mình giúp cho

NIKE2000
15-06-2006, 00:33
minh o tan MINESOTA lan xa houston len ha!!!
chu yeu la minh khong the ket noi voi may chu duoc !!!!
minh nghi tai may chu serve o VIET NAM dong nguoi truy cap wa nen minh o MY xa wa ko truy cap duoc vao serve

ancon999
15-06-2006, 05:32
Mình qua proxy vẫn vào được. Gặp vấn đề mua thẻ chứ kô phải vấn đề chơi, muon reg cái auto cũngko bít làm sao.

Mua thẻ hả chài, sao ko vào trang chủ vinagame mà xem, lên đây hỏi làm gì vậy.

Còn đăng ký mấy cái auto thì hầu hết bọn nó đều có mở tài khoản ngân hàng mà. Mấy bạn cứ vào website của tụi nó xem rồi gửi mail hay gọi điện thoại trực tiếp cho họ, sau đó gửi tiền vào tài khoản thì sẽ được gửi lic thôi. Đừng có lo việc gửi tiền vì ở VN auto mắc nhất cũng chỉ 90 ngàn, rẻ thì 2 KNB, mà cũng chả ai xí gạt 90 ngàn làm gì cho mang tiếng đâu bạn.

ancon999
15-06-2006, 05:40
minh o tan MINESOTA lan xa houston len ha!!!
chu yeu la minh khong the ket noi voi may chu duoc !!!!
minh nghi tai may chu serve o VIET NAM dong nguoi truy cap wa nen minh o MY xa wa ko truy cap duoc vao serve

Bạn ở Minesota không kết nối vào được thì có gì lạ đâu. Tui ở Tp.HCM mà hôm qua tới nay (11/6-12/6) khi đăng nhập vào có hơn chục lần "máy chủ đã đầy hoặc đang bảo trì" trong khi mình đang chơi 2 con khác ở chính server đó. Đau là chơi ở nhà và có ADSL nên không thể bảo đường truyền bị nghẽn được vì tui download thử vài thứ khác thì tốc độ cũng đạt 70KB - 140KB tùy thời điểm. Thông cảm đi, máy chủ vina dao găm nó củ chuối.

Kinh nghiệm là nó bảo như thế thì ta cứ kiên nhẫn làm lại nhiều lần sẽ vào được, cố gắng lên! tất cả vì sự nghiệp đồ sát gít thù

Nói thêm, bạn có biết hồi trước server Tuyết sơn có phong trào kiếm Lam trường đồ sát ko? tụi nó ghét vinagame nên đồ sát lam trường đó, phải cái hổng ai bít lam trường chơi nick gì.

lucky lucke
15-06-2006, 09:37
[PHP]toi hien dang o MY va muon choi VO LAM
nhung khong duoc
nhung dang nhap van duoc , nhung lai khong lien ket duoc voi may chu!!!
XIN MAY BAN GIUP ZOI!!
cam on
toi co thu down TS GUNBOUND MU nhung chi choi duuoc TS ma thoi nhung TS toi khong thich choi !! [PHP]

Vấn đề này có lẽ là do bạn ko có bản client, mình hiện đang ở Orlando, Florida và vẫn choi VLTK 1 cách bình thường ngon lành, nếu bạn muốn thì mình sẽ gửi đãi lên cho, đĩa này mình nhờ người mua ở VN đem qua, nếu muốn thì nói, mình sẽ gửi lì6n cho, quan trong la bạn có mua thẻ đuợc để choihay ko thôi

NIKE2000
15-06-2006, 09:50
minh da down ve 7 file tu mang volam.com.vn rui ,da lam theo huong dan cua mang rui!!!
cai dat binh thuong chu yeu la khong autoupdate duoc thoi va khi dang nhap thi van vao duoc giao diện VLTK SHXT nhung khong ket noi duoc may chu serve ,tat ca cac may chu serve deu khong ket noi duoc chu huốn hồ gì là máy chủ HOA SỎN mình hay choi
ngay ca luc tinh trang serve bình thường la tốt mình cũng không kết nối được nữa đó!!!
chả biết làm sao đây
máy chủ serve vina chắc xịn wa đó!!!X(

hay la thử noi bên VIỆT NAM gởi đĩa CD wa đây cài thử????:whew:
con chuyện nap card thi khỏi lo nhờ người bên đó nap giùm:cool:
VINA game chan wa

Võ Đang
15-06-2006, 10:45
Lạ nha nếu ở Mý mà kô chơi được thì đứa bạn tôi chới bằng cách gì đêm nào chẳng gặp nó chơi ở bên Mỹ là xướng roải trênh nhau 12h cày lv đỡ bị ks nói chung là làm cái gì cũng kô bị ks quá sướng còn gì nữa

leo86_vn
16-06-2006, 21:27
Unname 123 a!
Ban choi duoc vltk qua proxy a?! Chi cho minh cach duoc khong? Minh dang o ben Nga, cung muon choi vltk nhung khong biet cach choi qua proxy nhu the nao ca! Giup minh voi!(mang internet minh dung bat buoc phai choi game online thong qua proxy!).

chinhle281
17-06-2006, 00:20
bạn thu*? cách này đi, tắt hết firewall trong computer & trong cái router (nếu có), good luck

unname123
17-06-2006, 02:20
Unname 123 a!
Ban choi duoc vltk qua proxy a?! Chi cho minh cach duoc khong? Minh dang o ben Nga, cung muon choi vltk nhung khong biet cach choi qua proxy nhu the nao ca! Giup minh voi!(mang internet minh dung bat buoc phai choi game online thong qua proxy!).
Mình ở Đức online bằng đường cable của KTX, chạy qua proxy của nó. Mình không cài đặt thêm cái gì cả. Rất tiếc không thể giúp bạn đươc.
bạn thử dùng cái proxy của hội khác xem có được không. Hi vọng được.

leo86_vn
17-06-2006, 03:40
Buồn quá!
Vậy là không chơi được hả?Mình đã tắt hết các firewall rồi mà vẫn không đăng nhập được. Ah,nói qua chút về mạng của mình dùng nhá, bạn nào có biết thì chỉ giùm mình.Mình dùng mạng internet 1 chiều thông qua chảo vệ tinh, nghĩa là chỉ down về được chứ không up lên được.Vì vậy mình up qua kết nối internet của điện thoại di động.Tốc độ rất ổn nhưng không hiểu sao chỉ máy chủ mới có thể chơi võ lâm được(mà hoàn toàn qua đường kết nối của di động(như vậy thì chít vì qua di động đắt lắm,trong khi lướt web hay download thì khỏi chê!).Có ai có cách gì thì giúp mình với!

ancon999
17-06-2006, 09:59
Buồn quá!
Vậy là không chơi được hả?Mình đã tắt hết các firewall rồi mà vẫn không đăng nhập được. Ah,nói qua chút về mạng của mình dùng nhá, bạn nào có biết thì chỉ giùm mình.Mình dùng mạng internet 1 chiều thông qua chảo vệ tinh, nghĩa là chỉ down về được chứ không up lên được.Vì vậy mình up qua kết nối internet của điện thoại di động.Tốc độ rất ổn nhưng không hiểu sao chỉ máy chủ mới có thể chơi võ lâm được(mà hoàn toàn qua đường kết nối của di động(như vậy thì chít vì qua di động đắt lắm,trong khi lướt web hay download thì khỏi chê!).Có ai có cách gì thì giúp mình với!

Bạn nói vậy thì đúng là không chơi game online được rùi. Khi chơi game VLTK hay game online nào cũng vậy thì kết nối đến máy chủ là kết nối 2 chiều, máy của bạn liên tục gửi thông tin đến máy chủ game và ngược lại. Tóm lại là nên thuê 1 dịch vụ kết nối khác đi, chơi game qua điện thoại di động thì chết mất.

leo86_vn
17-06-2006, 18:46
Bạn nói vậy thì đúng là không chơi game online được rùi. Khi chơi game VLTK hay game online nào cũng vậy thì kết nối đến máy chủ là kết nối 2 chiều, máy của bạn liên tục gửi thông tin đến máy chủ game và ngược lại. Tóm lại là nên thuê 1 dịch vụ kết nối khác đi, chơi game qua điện thoại di động thì chết mất.
Đâu có bạn! Bên tui thường vậy! Dùng song song 2 dịch vu,ADSL với chảo vệ tinh hoặc Dial-up với chảo(đều là chảo một chiều vì dùng chảo rẻ nhất mà).Tôi thấy có nhiều nơi vẫn chơi được game-online nhưng không hỏi được dùng thế nào.Chán vậy đó!

NIKE2000
18-06-2006, 08:56
minh da choi duoc roi may ban oi bi trục trặc la vi chương trình auto update
mot ban da goi chuong trinh auto o may cua ban do cho minh nen bay gio minh da choi duoc
ban lucky luke!!!
chuong trinh khi down ve tu web chi khoang 280kb ma chuongt trinh tu ban luke goi la 335kb nen bay gio choi dc roi

hoangnhatlong17
18-06-2006, 20:07
tui ở AR .springdale. update qua shst rồi,tui update va chơi bình thường::) .ko biết ông set the nào:o .từ từ cũng được thôi.good luck :hug:

blade2000
18-06-2006, 22:32
tui o Mỹ ne,,vẫn chơi dc thôi mà:D

ArithKudo
18-06-2006, 22:47
Đã chơi được gùi thì khóa :) !