PDA

View Full Version : Hỏi về mặc đồ theo ngũ hành ???

Squall_Lionheart
11-01-2006, 11:09
Em có 1 con Nga My mặc đồ theo Ngũ Hành là

Áo - DC: hệ Thủy
Nón - Vũ Khí: hệ Mộc
Găng tay - NB: hệ Thổ
Nhẫn dưới - Thắt lưng: hệ Kim
Nhẫn Trên - Giày: hệ Hỏa

thế nhưng sau khi mặc đúng đồ theo thứ tự trên thì chỉ có 2 món là Áo - DC hệ Thủy ko kích hoạt hết thuộc tính ( Áo: SK 10 - DC: Thời Gian Choáng 20% - cả 2 đều ở dòng 6 ) vậy là sao vậy, mong chỉ giáo ::(

ArithKudo
11-01-2006, 11:23
http://anhso.info/img/u/60/44/383.jpg (http://anhso.info/img/pic.php?u=60OPfB2&i=383)

Có thể xài cái này !

Squall_Lionheart
11-01-2006, 12:14
thì ở trên em đã nói em xài y chang như bảng của mod đó thế mà dòng 6 ở Áo và DC ko kích đc

Secret Hero
11-01-2006, 12:31
chài, muốn kick hết 6 dòng thì món đồ đó phãi tương (khắc hay sinh nhĩ :D) với hệ của người chơi

ví dụ bạn có cái áo hệ hõa 6 dòng, muốn kick hết thì bạn phải là người hệ mộc, bạn sẽ đc kick 1 dòng ẩn đầu tiên, 2 dòng còn lại thì mặc đồ tương ứng sẻ kick
trường hợp của bạn, bạn là ngừoi hành thủy, bạn chỉ có thể kick đc những món đồ hệ mộc nào 6 dòng mà thôi.
nếu bạn mặc bộ 2 thì chỉ có mũ và vũ khí của bạn sẽ kick đc hết thôi

ArithKudo
11-01-2006, 12:47
Ví dụ 1:

Bạn có một món vũ khí hệ Thuỷ có các dòng sau :

Sinh lực tối đa : thêm vào 12 điểm

Kháng hoả : thêm vào 9%

Độ chính xác: thêm vào 36 điểm

Băng Sát - Ngoại Công : thêm vào 15 điểm

Thể lực thêm vào : 9 điểm

Các dòng màu đen là các thuộc tính âm chưa được kích thích. Để kích thích các thuộc tính âm của hệ Thuỷ thì bạn cần phải có 2 món đồ hệ Kim: Áo hệ Kim và Dây chuyền hệ Kim. Khi bạn trang bị Áo hệ Kim và Dây chuyền hệ Kim thì khi xem vũ khí càng dòng trang bị sẽ thể hiện lên như sau :

Sinh lực tối đa : thêm vào 12 điểm

Kháng hoả : thêm vào 9%

Độ chính xác: thêm vào 36 điểm

Băng Sát - Ngoại Công : thêm vào 15 điểm

Thể lực thêm vào : 9 điểm

Như vậy là kích hoạt hoàn toàn các thuộc tính âm.

Ví dụ 2 :

Bạn có một món vũ khí hệ Kim có các dòng sau :

Thể lực tối đa : thêm vào 115 điểm

Sát thương vật lý - Ngoại công : thêm vào 30 điểm

Sinh lực tối đa : thêm vào 21 điểm

Và một món vũ khí hệ Mộc có các dòng sau :

Độ chính xác : thêm vào 53 điểm

Độc sát - Ngoại công : thêm vào 9 điểm/cấp

Nội lực tối đa : thêm vào 47 điểm

Hỏi : Tại sao khi mình mang món vũ khí hệ Kim vào thì nó hiện cả 3 dòng mặc dù mình không sử dụng bất kì món đố nào để kích hoạt ? Còn món vũ khí hệ Mộc lại không đựơc như vậy ?

Đáp : Tại vì bạn thuộc Hệ Thổ nên mặc nhiên bạn sẽ tự động kích hoạt đựơc dòng thứ nhất của các món đồ hệ Kim. Nghĩa là với thuộc tính của bạn thì bạn sẽ tự động kích hoạt đựơc dòng ẩn đầu tiên của món đồ có hệ do bạn tương sinh ra.

Vì dụ 3:

Bạn có một cái áo hệ Hoả :

Sinh lực tối đa : thêm vào 56 điểm

Phòng thủ vật lý : thêm vào 15%

Nội lực tối đa : thêm vào 67 điểm

Thân pháp : thêm vào 7 điểm

Thời gian phụ hồi : giảm bớt 30 điểm

Chuyển hoá sát thương thành nội lực 4%

Có 3 dòng ẩn, để kích hoạt hoàn toàn các dòng ẩn này bạn phải sử dụng tới thuộc tính bản thân. Nghĩa là để kích thích các thuộc tính âm của Áo hệ Hoả thì cần Nhẫn (Dưới) hệ Mộc và Thắt lưng hệ Mộc và thuộc tính của bản thân bạn là hệ Mộc nữa thì sẽ kích hoạt hoàn toàn 3 dòng ẩn.

Squall_Lionheart
11-01-2006, 17:25
nhưng điều quan trọng là em mặc đúng đồ theo bảng của bác mèo rồi thế nhưng cái áo và dây chuyền ko kích đc ( cả 2 đều dòng 6 )

Secret Hero
11-01-2006, 17:40
hình như bài của mèo copy bên forum vltk :D
to SQ: đọc kĩ cái bài của mèo ấy

asazami
11-01-2006, 17:45
thiếu Lâm theo đường Quyền thì hình như ko kích đc dòng 2 của mũ trừ hệt thủy :(

ArithKudo
11-01-2006, 20:18
hình như bài của mèo copy bên forum vltk :D
to SQ: đọc kĩ cái bài của mèo ấy
Hình thì chôm !
Còn ví dụ thì tui viết !

:) ! Còn nhiều cái hay lắm cơ ! Nhưng giấu ! AI bỉu mí người cứ ghét tui quài ! Xương tui là tui tặng hàng xịn gòi !

Squall_Lionheart
11-01-2006, 20:29
thì đã nói ở trên là mặc đúng đồ hết vẫn ko kích ::(

ArithKudo
11-01-2006, 20:37
thì đã nói ở trên là mặc đúng đồ hết vẫn ko kích ::(
Đọc ví dụ 3 đi bạn !

Bạn chỉ kích được 6 dòng trừ phi món đồ đó là Hệ Mộc !

Mặc được NGũ Hành thì chỉ kích tối đa 22 dòng ẩn trong đó có 2 món đồ thuộc cụm có ngũ hành tương sinh bản thân !

Ngũ Hành tương sinh tương khắc thì đọc cái này :
http://forums.volam.com.vn/showthread.php?t=58264

Squall_Lionheart
11-01-2006, 21:07
như vậy em ko thể nào kích đồ cho con Nga My ở dây chuyền và áo dòng 6 hết hả

Secret Hero
11-01-2006, 22:07
chài, đã viểt rõ thế còn hỏi, bó tay

hungicp
11-01-2006, 22:14
Hệ thủy dòng 6 thì đưa cho TL và TV kích hoạt còn đồ nữ thì đố ai kích hoạt được nếu không có đồ An Bang :-) Hôm bữa có người bán cây Bổng 175 BS nội công dòng 6 = 1200 vạn hihihi. Đem quăng shop cho nhanh chứ ai mà dùng nổi mà còn bán giá trên trời.

nahuytvcc
12-01-2006, 06:45
Chào bạn!

Mình cũng là người đang mặc đồ theo Ngũ Hành:

Áo + Dây chuyền hệ Thủy 6 dòng kích hết (hai cái này phải kháng Hỏa cao)
Nón 3 dòng hệ Mộc(kích hết)+Vũ khí hệ mộc 6 dòng (kích hết)
Nhẫn trên + Giày hệ Hỏa (mỗi thứ 3 dòng) kích hết
Bay tay + Ngọc bội hệ Thổ (6 dòng) kích hết
Nhẫn dưới + Đai lưng hệ Kim (6 dòng) kích hết

Thiếu Lâm, Server KIM SƠN

Nga mi cũng vậy, đồ vẫn kích đủ, không thiếu dòng nào!

Bạn test lại với đồ khác thử xem bạn nhé.

Chúc bạn có 1 bộ đồ Ngũ Hành như ý!!!!

Cigar
12-01-2006, 07:34
Bạn kick được dòng 6 tại vì bạn là thiếu lâm(hệ kim),nên nếu mặc đồ theo đúng ngũ hành thì những món hệ thủy sáu dòng đương nhiên sẽ được kich hết...
Có điều có những món đồ nữ (hệ thủy 6 dòng) thì k biết có cao thủ nào kich được không,chắc là không rùi.
Nói chung,khi mặc đồ,ngoài chuyện mặc theo ngũ hành thì chỉ với những đồ có hệ mà thuộc tính của bản thân tương sinh(ví dụ người hệ hỏa mặc đồ hệ thổ) mới kich được 6 dòng,còn không thì quên nó đi là vừa.
Còn đây là 1 lời khuyên của bạn tui mà tui chưa kiểm chứng được:Dòng thứ 6 có thể kích được,kể cả đối với món đồ mang hệ không phải là do thuộc tính bản thân sinh ra(ví dụ người hệ hỏa có thể kích được đai lưng hệ thủy dòng thứ 6),nếu như người đó mặc đồ theo ngũ hành và tất cả các trang bị trên người(trừ ngựa) đều đồng cấp với nhau (??????)

ArithKudo
12-01-2006, 09:27
Thực chất của mặc đồ theo Ngũ hành là gì là để kích họat hòan tòan 22 dòng ẩn !

Nhưng đôi khi để quánh lộn thì chúng ta mặc bộ đồ Full tương sinh để đánh kháng !

Đôi khi lại sử dụng chính đồ Tương Khắc để kích họat đánh đồng hệ !

HacBachVoThuong
12-01-2006, 10:26
và cũng tùy võ công từng phái mà tăng.chẳng hạn TVB có kim chung tráo tăng 50% PTVL,45% KB và giảm 15%KH thì ta ko nên mặc 2 hỏa,2 thổ,2 thủy,2 mộc,2 kim vì mặc như thế kháng hỏa rất thấp trong khi PTVL và kháng băng thừa mứa qua 75%.có thể là 5 thủy,2 mộc,1 hỏa,1 thổ, 1 kim, nói chung nhiều cách lắm.thời đại này mặc đồ là phải lấy 2 món làm chuẩn:vũ khí(tdxc,bs,hay gì đó) và áo(TGPH).

Secret Hero
12-01-2006, 10:26
Bay tay + Ngọc bội hệ Thổ (6 dòng) kích hết
Nhẫn dưới + Đai lưng hệ Kim (6 dòng) kích hết
bomb... tl mà đòi kick hết 6 dòng hệ thổ và kim mới ghê

BillGatesBoss
13-01-2006, 14:25
Cái ông nói tới nói lui mà ko giải quyết vấn đề gì ...để tui nói lại cho
Ông Squall muốn kích hoạt đồ dòng ẩn 6 mà ông ta là nga my thì chỉ có thể kích hoạt được đồ dòng 6 khi đồ đó hệ mộc (nếu đồ đó xịn quá có thể dùng thủy tinh chuyển đổi thuộc tính ngũ hành mà xài)
Như vậy ta sẽ có sơ đồ như sau: Kim->Thủy->Mộc->Hỏa->Thổ->Kim
Hiểu rồi chứ mọi người

donnhat82
14-01-2006, 08:07
Nếu bạn có điều kiện thì mặc bộ An Bang ( gồm 2 nhẫn,ngọc bội,dây chuyền ) sẽ kick hoạt tất cả các dòng ẩn,kể cả dòng ẩn thú 3 ::)

Cigar
14-01-2006, 08:14
Em vẫn biết thằng TV nó sợ lửa lắm mà tập chơi PK với nó hoài không được.
tại vì thằng TVB mà thấy CB thì chắc cho vàng nó cũng đếch dám uýnh,nhưng mà nó thấy em TN (đao pháp nên nó có ngán đâu),em thì không dám solo với nó rồi,chỉ dám chạy vòng vòng lâu lâu quay lại cho nó 1 cái MDTS (mất hơn 50% máu nó rùi),đến khi nó sắp hết thùng máu em sơ xảy 1 cái ,bị dính băng sát,lại quên mua TDP :((
Đánh TN chơi PK khổ quá bà con,giá như thằng TVB đừng có BS,thằng Võ Đang đừng có làm choáng thì còn có khả năng,hu hu :((:((

lythedan
14-01-2006, 08:28
tại vì thằng TVB mà thấy CB thì chắc cho vàng nó cũng đếch dám uýnh,nhưng mà nó thấy em TN (đao pháp nên nó có ngán đâu),em thì không dám solo với nó rồi,chỉ dám chạy vòng vòng lâu lâu quay lại cho nó 1 cái MDTS (mất hơn 50% máu nó rùi),đến khi nó sắp hết thùng máu em sơ xảy 1 cái ,bị dính băng sát,lại quên mua TDP :((
Đánh TN chơi PK khổ quá bà con,giá như thằng TVB đừng có BS,thằng Võ Đang đừng có làm choáng thì còn có khả năng,hu hu :((:((
nếu chơi TN nội công thì khó mà có chuyện pk 1vs 1 : trong ngũ hành hệ Hỏa của TN al2 hệ chuối 1 : ai đời Hỏa Khắc Kim mà không dám đụng nó . Còn băng sát không chỉ riêng TV mà TL.ĐM cũng có nữa(trong chiêu thức đó chứ mình không nói vũ khí) . Bạn muốn đánh nhau chắc sắm thêm 1 con nữa đi : mình nghĩ Nga Mi là lợi 1 . Vừa hỗ trợ luyện công đánh nhau chẳng kém ai(trừ TL, trừ 4 phái kị ra thì các phái còn lại có thắng có thua-đối phương dùng vũ khí cấp 8 và 9 còn mình thì 6x nhưng TL mình thua trắng)

BillGatesBoss
14-01-2006, 13:53
tại vì thằng TVB mà thấy CB thì chắc cho vàng nó cũng đếch dám uýnh,nhưng mà nó thấy em TN (đao pháp nên nó có ngán đâu),em thì không dám solo với nó rồi,chỉ dám chạy vòng vòng lâu lâu quay lại cho nó 1 cái MDTS (mất hơn 50% máu nó rùi),đến khi nó sắp hết thùng máu em sơ xảy 1 cái ,bị dính băng sát,lại quên mua TDP
Đánh TN chơi PK khổ quá bà con,giá như thằng TVB đừng có BS,thằng Võ Đang đừng có làm choáng thì còn có khả năng,hu hu
Trời bác là TN nội công mà máu chiến ghê....MDTS của bác dù có thêm hỏa sát nội công 200 điểm cũng ko ăn thua đâu vì MDTS đánh theo tỉ lệ tấn công chí tử nên số máu mất theo % ....nghĩa là TVB khoảng 3000 máu thì oánh một phát nhảy dmg chí tử mất khoảng 1000 máu là căng.....thế nên TN oánh boss vàng mới sướng vì boss vàng máu đến hàng trăm nghìn thậm chí hàng triệu.....hơn nữa khi pk với TVB thì TVB máu nhiều lắm (max trấn phái +180% sinh lực T_T) nên việc oánh thắng TVB bằng nội công(ko dùng bùa chú) là việc hơi bị khó khăn......tuy nhiên nếu kết hợp bùa chú 9x với ngoại công(vân long kích max skill hút sl+nl 16% ^_^) thì oánh TVB cũng tương đối dễ ^_^

deadly
15-01-2006, 00:39
CHo mèn hỏi tí , cái này hơi lạ , hôm wa mua nhẫn mm d4, mm hệ mộc rồi :D . Đeo vào bên dưới , tức cần HỆ thủy của dây lưng và bao tay để kích hoạt dòng 4 , vậy mà có 2 thứ nó vẫn trơ ra , kich được có dòng 2 thôi , thế này là sao đây

Cigar
15-01-2006, 00:52
Nhẫn hệ mộc phải không.
Nếu đeo ở trên thì cần hệ thủy của mũ và vũ khí,còn nếu đeo ở dưới thì cần hệ thủy của bao tay và ngọc bội,đếch có cái nào là của dây lưng và bao tay cả.
Deadly hiểu lầm ở cái chữ "yếm lưng"..yếm lưng nghĩa là ngọc bội,cóc phải đai lưng,hỉu chưa nào.
TN chơi nội công nếu PK khéo thì mặc dù k giết được nó,nhưng nếu thằng nào KS thì cũng quậy cho nó hết đường luyện,nhất là CB với Võ Đang 7x(chưa có mê)
Vì khi mình chạy vòng vòng thì 2 thằng đấy,nó quạt hao mana kinh khủng,mà khả năng trúng mục tiêu cũng k cao,mình đã từng nhìn thấy bạn mình chơi TN làm thằng Cb bấm bùa về thành 3 lần(chắc là hết máu hay hết mana gì đó)
Nhưng gặp TL mà có Nga Mi đi bên cạnh thì chớ dại mà gây với nó :)

deadly
15-01-2006, 01:23
Óa Ngọc bội là yếm lưng, thế này thì bó chiều gòi

Cigar
15-01-2006, 04:34
O` ,o`,úng là bó chíu ròi,he he he

BillGatesBoss
15-01-2006, 11:43
TN chơi nội công nếu PK khéo thì mặc dù k giết được nó,nhưng nếu thằng nào KS thì cũng quậy cho nó hết đường luyện,nhất là CB với Võ Đang 7x(chưa có mê)
Vì khi mình chạy vòng vòng thì 2 thằng đấy,nó quạt hao mana kinh khủng,mà khả năng trúng mục tiêu cũng k cao,mình đã từng nhìn thấy bạn mình chơi TN làm thằng Cb bấm bùa về thành 3 lần(chắc là hết máu hay hết mana gì đó)
Nhưng gặp TL mà có Nga Mi đi bên cạnh thì chớ dại mà gây với nó :)
TN nội công mà có TNLT thì ko gọi là KS nữa vì mình đã độc chiếm cả bãi rồi ^_^
Nhưng khi dùng MDTS thì đúng là chỉ quậy lung tung được thôi....
.....thôi stop ở đây đi topic này để hỏi về mặc đồ theo ngũ hành mà ^_^

lythedan
15-01-2006, 14:19
Trời bác là TN nội công mà máu chiến ghê....MDTS của bác dù có thêm hỏa sát nội công 200 điểm cũng ko ăn thua đâu vì MDTS đánh theo tỉ lệ tấn công chí tử nên số máu mất theo % ....nghĩa là TVB khoảng 3000 máu thì oánh một phát nhảy dmg chí tử mất khoảng 1000 máu là căng.....thế nên TN oánh boss vàng mới sướng vì boss vàng máu đến hàng trăm nghìn thậm chí hàng triệu.....hơn nữa khi pk với TVB thì TVB máu nhiều lắm (max trấn phái +180% sinh lực T_T) nên việc oánh thắng TVB bằng nội công(ko dùng bùa chú) là việc hơi bị khó khăn......tuy nhiên nếu kết hợp bùa chú 9x với ngoại công(vân long kích max skill hút sl+nl 16% ^_^) thì oánh TVB cũng tương đối dễ ^_^
Bạn chưa đánh boss tiểu hoàng kim và đại hoàng kim bao giờ à . Bọm đó kháng chí tử 100% nên MDTS không rút máu được nên mới có chuyện TNLT chỉ đánh bos vàng am 2kho6ng đánh boss xanh được là vì thế .

BillGatesBoss
15-01-2006, 15:12
Ủa hình như bạn nói ngược rồi ....MDTS là tấn công chí tử ...mà boss vàng kháng chí mạng mới đúng.... ^_^... thế nên oánh boss vàng phải dùng MDTS chứ ko nên dùng TNLT ^_^

Secret Hero
16-01-2006, 20:20
tầm đánh của TNLT cao hơn do đó phải xài TNLT khi đánh bos vàng chứ ;)) đánh boss vàng mà lại gần boss à ;)) do event có vài con boss bị lỗi nên có thể dùng MDTS ;)

luudiecphi
17-01-2006, 09:15
sao em mặc đồ giống như anh mèo chỉ mà vẫn không kích thích được hết vậy tại sao thế chỉ em với anh mèo ơi

binlamchum
17-01-2006, 09:56
Chi em luyen Nga Mi 5x sao cho len cpa nhanh voi anh chi oi

ArithKudo
17-01-2006, 13:05
sao em mặc đồ giống như anh mèo chỉ mà vẫn không kích thích được hết vậy tại sao thế chỉ em với anh mèo ơi

Vì dụ 3:

Bạn có một cái áo hệ Hoả :

Sinh lực tối đa : thêm vào 56 điểm

Phòng thủ vật lý : thêm vào 15%

Nội lực tối đa : thêm vào 67 điểm

Thân pháp : thêm vào 7 điểm

Thời gian phụ hồi : giảm bớt 30 điểm

Chuyển hoá sát thương thành nội lực 4%

Có 3 dòng ẩn, để kích hoạt hoàn toàn các dòng ẩn này bạn phải sử dụng tới thuộc tính bản thân. Nghĩa là để kích thích các thuộc tính âm của Áo hệ Hoả thì cần Nhẫn (Dưới) hệ Mộc và Thắt lưng hệ Mộc và thuộc tính của bản thân bạn là hệ Mộc nữa thì sẽ kích hoạt hoàn toàn 3 dòng ẩn.

Số thuộc tính ẩn kích hoạt tối đa là 22 dòng :) ! Nhấn F1 sẽ thấy điều đó !
Tính hen :
10 món đồ mỗi món có 3 dòng ẩn ! Tổng công là 30 dòng !

Mặc theo ngũ hành đúng thì : Những món đồ không được tương sinh thì chỉ kích hoạt được 2 dòng ! Có tương sinh thì kích hoạt đựơc 3 dòng !
Tương sinh chỉ có 1 hệ => Có 2 món kích hoạt hoàn toàn 3 dòng !

Tính tổng : 8 món * 2 dòng ẩn + 2 món * 3 dòng ẩn = 22 dòng ẩn được kích hoạt (Đpcm = Điều phải chứng minh) :D !

luudiecphi
17-01-2006, 18:18
hì giờ thì em đã hiểu rùi cám ơn anh nhiều nha tại em chơi con thiên nhẩn mà mặc đồ hệ thủy nên kích hoạt không hết thuộc tính ẩn cám ơn anh đã chỉ giáo

BillGatesBoss
18-01-2006, 13:15
Trời.....thế mà vẫn thắc mắc....hệ hỏa thì cần đồ hệ thổ để kích hoạt có thế thôi ...đơn giản là thế này nè ^_^
Kim--->Thủy--->Mộc--->Hỏa--->Thổ--->Kim

Jezebel2005
18-01-2006, 13:18
Tôi tung` chơi TN nên biết cách ăn mặc theo 5 hành cua hệ hỏa . Đó là:
-Mũ ,vũ khí hệ hỏa(kiếm cái VK có HS nọi công ma xài dòng ẩn mấy cũng đc sáng hết ^^ mua cái dòng ẩn 2 hoac 3 mà xài cho rẻ)
- Áo và dây chuy­en hệ mọ^c( kiếm cái DC ktc mà xài vì mặc kiêu này it đồ KB)
-Bao tay ,ngọc bội hệ kim
-nhẫn trên và giầy hệ thỏ( kiếm cái nào khắng băng 15%--->25% mà xài vì chỉ có 2 đồ này co' Khang' băng)
-nhẫn duới và đai lung he thuy?
TN đánh đc boss Vàng nên cũng tuong đối giàu--->>day truyền KTC + VK hỏa sát Nọi công cũng o pai là vấn đề lớn lắm -D / _ \
Hỏi nhỏ :Làm thế nào để có nhung buc ảnh sau moi~ bài viết thế c(= .+)7 <--

ArithKudo
18-01-2006, 13:34
Hỏi nhỏ :Làm thế nào để có nhung buc ảnh sau moi~ bài viết thế c(= .+)7 <-- Dùng khoá "<link dẫn đến hình ảnh>"
<link dẫn đến hình ảnh> : là những hình ảnh trên internet ! Không phải là link vào máy của mình !
Khi sử dụng khoá img thì không cần để lại dấu "

BillGatesBoss
18-01-2006, 13:48
Tôi tung` chơi TN nên biết cách ăn mặc theo 5 hành cua hệ hỏa . Đó là:
-Mũ ,vũ khí hệ hỏa(kiếm cái VK có HS nọi công ma xài dòng ẩn mấy cũng đc sáng hết ^^ mua cái dòng ẩn 2 hoac 3 mà xài cho rẻ)
- Áo và dây chuy­en hệ mọ^c( kiếm cái DC ktc mà xài vì mặc kiêu này it đồ KB)
-Bao tay ,ngọc bội hệ kim
-nhẫn trên và giầy hệ thỏ( kiếm cái nào khắng băng 15%--->25% mà xài vì chỉ có 2 đồ này co' Khang' băng)
-nhẫn duới và đai lung he thuy?
TN đánh đc boss Vàng nên cũng tuong đối giàu--->>day truyền KTC + VK hỏa sát Nọi công cũng o pai là vấn đề lớn lắm -D / _ \
HỜ hờ ....bạn cứ tưởng bở.....lên được TN lv 9x để học max skill TNLT là cả vấn đề đó...còn ai muốn lv 8x học TNLT thì phải mua bí kíp...mà bí kíp TNLT của TN giờ cũng trên 10K vạn ^_^
TN đúng là giết được boss vàng nhưng bây giờ môn đồ TN đông vô kể...boss vàng chưa kịp ra đã chết.....mặc dù TN giết được boss vàng nhưng ko có bảo kê cũng vô ích....đồ sát ---> về thành dưỡng sức -----> mất đồ T_T

laguna_loire06
19-01-2006, 09:00
Bạn nên mặc một cái áo hệ mộc KL cao vì NM kháng hỏa cao sẵn rùi khỏi cần mặc đến 2 đồ hệ thủy. Bởi vì vũ khí và mũ hệ mộc thì chỉ có tối đa là 2 op. Mũ thì có thể có KL và CHSTNL ( cái này hơi hiếm:) ) còn vũ khí thì có đs ngoại công và KL ( có thể có thêm đs nội công nhưng mà chẳng mua làm gì có tốn tiền ) mặc như vậy thì bạn có thể chỉ cần dây chuyền hệ thủy là đủ kô cần đến áo :)

savatage91
21-01-2006, 14:15
Anh meo oi !
anh có bảng ngũ hành nào mà khi mặc đồ ngũ hành giống bảng đó sẽ hiện tất cả các dòng ẩn
nếu có anh post lên cho anh em coi nha
VD : như 1 cái trong bảng của anh
+Áo, dây chuyên : KIM
+Mũ, vũ khí : Thủy
+Giầy, nhẫn (trên) : Mộc
+Bao tay, ngọc bội : Hỏa
+Thắt lương, nhẫn(dưới) : Thổ

blue_night_LongG
22-01-2006, 15:50
Theo forum VLTK thì chỉ cần mang đủ bộ trang sức hoàng kim thì sẽ kích hoạt được tất cả các dòng ẩn mà không cần quan tâm đến hệ. Tôi chưa có điều kiện thử vì k có tiền.

huynhchung
22-01-2006, 22:15
ko kich thi ban di
viec gi phai co gang

tatdat1994
30-01-2006, 12:43
Xin cho biet cau hinh vo lam truyen ky

tatdat1994
30-01-2006, 12:45
:d :d :d :d :d :d :d :d

thepagemen
01-02-2006, 20:04
các bạn ơi ! TL cũng mặc theo bảng ngủ hành của bác mèo luôn ha?

nhamvaban
03-02-2006, 12:16
hình như cái dòng 6 đó phải dùng thủy tinh kích hoat. mới được làm sao thì tui kô biết tui chỉ biết là phải dùng thủy tinh hay chơi đại 1 món hoàng kim là cở nào nóa cũng lên hết

thepagemen
03-02-2006, 14:35
:x luudiecphi đẹp gái vậy mà ko vào đc danh sách thập đại mĩ nhân ha
hay la cấp yếu quá hả
:Rose: rất hân hạnh đc làm wen voi luudiecphi
nếu có gì vô nick tui: cohoi_chidenmotlan2000

Hero 2005
03-02-2006, 19:23
Chà,tui mới chơi Võ Lâm nên ko biết gì nhiều về công dụng kích thích thuộc tính âm là gì nữa,mong các sư huynh và tiền bối chỉ giáo dùm

haminh001
05-02-2006, 17:47
cho em hoi đường môn tăng sinh lưc bao nhiêu la đủ . có người nói tang 105 là được còn lại là tang hết cho nội lực (như vay có đúng 0 ạ) .à quên còn nhiệm vụ thành làm sao lam vay các bạn ...

GameOver91
05-02-2006, 21:55
Tui mặc 1 bộ đồ theo bảng này
Tôi mặc vào đúng ngũ hành như thế và tất cả các dòng ẩn đều đc kick hoạt
Trông rất tuyệt vời
Nice lắm
Hãy kiếm đồ như thế này nha
Dễ kiếm lắm
Mến!

*AsaDung*
07-02-2006, 02:24

thế nhưng sau khi mặc đúng đồ theo thứ tự trên thì chỉ có 2 món là Áo - DC hệ Thủy ko kích hoạt hết thuộc tính ( Áo: SK 10 - DC: Thời Gian Choáng 20% - cả 2 đều ở dòng 6 ) vậy là sao vậy, mong chỉ giáo ::(

chỉ người có mệnh tương sinh mới kicks đc dòng 6 thôi
VD :kim sinh thủy : người mệnh kim kick dcdongf 6 của đồ menhj thủy
tất cả các mệnh khác nhìn thấy dòng 6 mệnh thủy coi như không :D

EAGLE-KING
07-02-2006, 02:51
móa ơi, thuộc tính âm thật ra là cái thuộc tính xám trong các opt của đồ vật, cần phải dùng hệ tương sinh để kích thì cái thuộc tính đó mới đi vào hoạt động, ví dụ người hệ Kim muốn dùng PTVL của áo hệ hỏa thì phải dùng nhẫn hay thắt lưng hệ Mộc (mộc sinh hỏa) thì cái PTVL mới được tính, nếu không thì mặc cái đó chỉ để đẹp, ko hề tính PTVL
còn mặc đồ Ngũ Hành thì ưu tiên là Vũ khí trước. Ví dụ NM dùng vũ khí thì Độc sát ngon nhất và dễ kích. Vũ khí nên có dòng kl, nên dùng dc hệ Thủy hoặc áo hệ Thủy để kích thêm KL. Tuy nhiên áo cần có TGPH mới ngon, nếu dùng áo hệ Thủy thì phải kiếm dây hệ Mộc (nếu dùng cả 2 cái hệ Thủy thì thừa Kh thiếu Kl), dây hệ Mộc ngon nhất là KTC, mà cần Kl nữa nên cực hiếm, hay nhất là dây hệ Thủy KTC, áo hệ Mộc TGPH+KL cao. Mũ hệ Mộc. Dẫn đến giày PTVl+TGLC, nhẫn trên TGLC, bao tay và NB hệ Thổ, 2 món còn lại hệ Kim.
Muốn có 1 bộ kháng pro cần các điều kiện: nhân vật ko có kháng lệch pha (giống TVB: KCT chỉ tăng PTVL và KB mà giảm KH), trong khi đó 9 phái còn lại ko có hiện tượng này. Sau đó chỉ cần mua bộ An Bang thôi, sau đó thiếu kháng nào thì đắp kháng đó vào, ko cần để ý Ngũ Hành. Chú Ý: chừng nào đủ 2 nhẫn, 1 NB, 1 Dc của bộ An Bang thì mới phá Ngũ hành được. Bộ đó khá mắc đó. Tầm 40000 vạn/ bộ nếu mua giá phải chăng.
Còn cách mặc đồ cho phái lệch pha như TVB: ưu tiên vũ khí hệ Thủy có Kh, do đó dây chuyền hệ Kim ktc(cùng hệ với nhân vật, lí do giống NM), Mũ hệ Thủy KH và TG Choáng, dẫn đến Giày và nhẫn trên được vũ khí kích nên dùng hệ Mộc, bao tay và NB hệ Hỏa TGLC, nhẫn dưới và thắt lưng KH hệ Thủy, ko dùng hệ Thổ để tiếp mạch Ngũ Hành vì KCT tăng KB 45%, nếu có dc ktc (KCT khác KTC nha) thì KB ok rồi, ko cần đồ hệ Thổ nữa, và mình cũng ko cần đồ hệ Kim. Vì máu TVB cực trâu, nên dam hệ Mộc ko phải bàn. Nếu NDG đánh kiểu dùng BDXT câu giờ thì max KD cũng chết, còn cái áo? nhất định phải có TGPH thôi. Còn hệ gì? Theo như cách mặc này KL đang ở tầm 50-60%. Nếu ko yên tâm thì mặc áo hệ Mộc, còn nếu đồ Kh tìm chưa ổn thì hi sinh KL mặc áo hệ Thủy
Thân

blue_night_LongG
07-02-2006, 07:12
móa ơi, thuộc tính âm thật ra là cái thuộc tính xám trong các opt của đồ vật, cần phải dùng hệ tương sinh để kích thì cái thuộc tính đó mới đi vào hoạt động, ví dụ người hệ Kim muốn dùng PTVL của áo hệ hỏa thì phải dùng nhẫn hay thắt lưng hệ Mộc (mộc sinh hỏa) thì cái PTVL mới được tính, nếu không thì mặc cái đó chỉ để đẹp, ko hề tính PTVL
còn mặc đồ Ngũ Hành thì ưu tiên là Vũ khí trước. Ví dụ NM dùng vũ khí thì Độc sát ngon nhất và dễ kích. Vũ khí nên có dòng kl, nên dùng dc hệ Thủy hoặc áo hệ Thủy để kích thêm KL. Tuy nhiên áo cần có TGPH mới ngon, nếu dùng áo hệ Thủy thì phải kiếm dây hệ Mộc (nếu dùng cả 2 cái hệ Thủy thì thừa Kh thiếu Kl), dây hệ Mộc ngon nhất là KTC, mà cần Kl nữa nên cực hiếm, hay nhất là dây hệ Thủy KTC, áo hệ Mộc TGPH+KL cao. Mũ hệ Mộc. Dẫn đến giày PTVl+TGLC, nhẫn trên TGLC, bao tay và NB hệ Thổ, 2 món còn lại hệ Kim.
Muốn có 1 bộ kháng pro cần các điều kiện: nhân vật ko có kháng lệch pha (giống TVB: KCT chỉ tăng PTVL và KB mà giảm KH), trong khi đó 9 phái còn lại ko có hiện tượng này. Sau đó chỉ cần mua bộ An Bang thôi, sau đó thiếu kháng nào thì đắp kháng đó vào, ko cần để ý Ngũ Hành. Chú Ý: chừng nào đủ 2 nhẫn, 1 NB, 1 Dc của bộ An Bang thì mới phá Ngũ hành được. Bộ đó khá mắc đó. Tầm 40000 vạn/ bộ nếu mua giá phải chăng.
Còn cách mặc đồ cho phái lệch pha như TVB: ưu tiên vũ khí hệ Thủy có Kh, do đó dây chuyền hệ Kim ktc(cùng hệ với nhân vật, lí do giống NM), Mũ hệ Thủy KH và TG Choáng, dẫn đến Giày và nhẫn trên được vũ khí kích nên dùng hệ Mộc, bao tay và NB hệ Hỏa TGLC, nhẫn dưới và thắt lưng KH hệ Thủy, ko dùng hệ Thổ để tiếp mạch Ngũ Hành vì KCT tăng KB 45%, nếu có dc ktc (KCT khác KTC nha) thì KB ok rồi, ko cần đồ hệ Thổ nữa, và mình cũng ko cần đồ hệ Kim. Vì máu TVB cực trâu, nên dam hệ Mộc ko phải bàn. Nếu NDG đánh kiểu dùng BDXT câu giờ thì max KD cũng chết, còn cái áo? nhất định phải có TGPH thôi. Còn hệ gì? Theo như cách mặc này KL đang ở tầm 50-60%. Nếu ko yên tâm thì mặc áo hệ Mộc, còn nếu đồ Kh tìm chưa ổn thì hi sinh KL mặc áo hệ Thủy
Thân

Bác ơi, máu trâu mấy thì trâu, gặp hệ Thổ thì vẫn cứ phải > 60% KL vì nó có choáng, bị choáng là ăn dồn dam kinh lắm.

TVB nói chung là nên mặc đồ theo ngũ hành nhưng có chút sửa đổi:
- Nếu nhiều tiền thực sự thì cứ đúng ngũ hành kể cả vũ khí -> một số đồ như bao tay hệ hỏa, dây chuyền KTC hệ KIM sẽ rất đắt vì hầu hết mọi người đều dùng vũ khí BS -> ai cũng cần.
- Nhưng mặc như thế thì kháng hỏa, TGLC, KL hơi ít nên có thể cải tiến một chút là thay 1 món hệ kim và 1 món hệ thổ bằng hệ thủy và hệ mộc để tự kích hệ thủy, lấy thủy kích mộc (thay thổ bằng thủy và kim bằng mộc) -> toàn kháng sẽ tăng cao hơn -> đánh hội đồng tốt hơn. Nếu solo, thường là cần tăng TGLC sẽ thay thổ bằng mộc để kích kim = hỏa (nói tắt chút nhé).

2 cách trên nói chung là phải đầu tư rất nhiều tiền vì gần hết võ lâm đều mặc theo kiểu đó -> toàn đụng hàng hiếm. Trung tâm là Vũ khí BS, KH cao, dây KTC hệ kim, bao tay PTVL TGLC...

- Cách thứ 3 cho những người ít tiền: Tập trung đầu tư vào một món hàng thật tốt, ví dụ bạn mua rẻ hay nhặt được cái dây KTC cao hệ Hỏa (chắc ít người dùng) -> xây toàn bộ đồ theo món đó vì vũ khí BS tự kích rồi (tự tìm hiểu tiếp nhé), còn nói thực sẽ có bạn bảo nếu kiếm được vũ khí xịn thì sao? Xin thưa rằng phải có cơ duyên mới có vũ khí xịn đó, k phải cứ muốn là được đâu (những người tự chơi thôi nhé, dùng VND thì k được xếp vào dạng ít tiền đang nói), riêng cái vũ khí này của bạn đã đáng giá hơn cả bộ đồ mà bạn đang có rồi

EAGLE-KING
07-02-2006, 07:17
Bác ơi, máu trâu mấy thì trâu, gặp hệ Thổ thì vẫn cứ phải > 60% KL vì nó có choáng, bị choáng là ăn dồn dam kinh lắm.

TVB nói chung là nên mặc đồ theo ngũ hành nhưng có chút sửa đổi:
- Nếu nhiều tiền thực sự thì cứ đúng ngũ hành kể cả vũ khí -> một số đồ như bao tay hệ hỏa, dây chuyền KTC hệ KIM sẽ rất đắt vì hầu hết mọi người đều dùng vũ khí BS -> ai cũng cần.
- Nhưng mặc như thế thì kháng hỏa, TGLC, KL hơi ít nên có thể cải tiến một chút là thay 1 món hệ kim và 1 món hệ thổ bằng hệ thủy và hệ mộc để tự kích hệ thủy, lấy thủy kích mộc (thay thổ bằng thủy và kim bằng mộc) -> toàn kháng sẽ tăng cao hơn -> đánh hội đồng tốt hơn. Nếu solo, thường là cần tăng TGLC sẽ thay thổ bằng mộc để kích kim = hỏa (nói tắt chút nhé).

2 cách trên nói chung là phải đầu tư rất nhiều tiền vì gần hết võ lâm đều mặc theo kiểu đó -> toàn đụng hàng hiếm. Trung tâm là Vũ khí BS, KH cao, dây KTC hệ kim, bao tay PTVL TGLC...

- Cách thứ 3 cho những người ít tiền: Tập trung đầu tư vào một món hàng thật tốt, ví dụ bạn mua rẻ hay nhặt được cái dây KTC cao hệ Hỏa (chắc ít người dùng) -> xây toàn bộ đồ theo món đó vì vũ khí BS tự kích rồi (tự tìm hiểu tiếp nhé), còn nói thực sẽ có bạn bảo nếu kiếm được vũ khí xịn thì sao? Xin thưa rằng phải có cơ duyên mới có vũ khí xịn đó, k phải cứ muốn là được đâu (những người tự chơi thôi nhé, dùng VND thì k được xếp vào dạng ít tiền đang nói), riêng cái vũ khí này của bạn đã đáng giá hơn cả bộ đồ mà bạn đang có rồi
tôi nói là dam hệ MỘc mà?? >.<. TÔi mặc đồ đúng y như thế thì KH 78%, PTVL 74%, KL 78%, KB 59%, KD 37%
chấp 2 VD max TDVC, 1 TDVC+1 NKHN, 2 NKHN thì ko được vì có choáng STVL và tỉ lệ gây mê cao.
nhưng chắc là bạn đọc nhầm MỘc thành Thổ thôi phải không?

blue_night_LongG
07-02-2006, 08:49
tôi nói là dam hệ MỘc mà?? >.<. TÔi mặc đồ đúng y như thế thì KH 78%, PTVL 74%, KL 78%, KB 59%, KD 37%
chấp 2 VD max TDVC, 1 TDVC+1 NKHN, 2 NKHN thì ko được vì có choáng STVL và tỉ lệ gây mê cao.
nhưng chắc là bạn đọc nhầm MỘc thành Thổ thôi phải không?

ừ, nhầm tí ti, đang đọc đoạn dưới thấy có 50-60% KL là chưa đủ, nhưng trích lại in đậm sai, xin lỗi nhé.

haminh001
07-02-2006, 09:34
Tui mặc 1 bộ đồ theo bảng này
Tôi mặc vào đúng ngũ hành như thế và tất cả các dòng ẩn đều đc kick hoạt
Trông rất tuyệt vời
Nice lắm
Hãy kiếm đồ như thế này nha
Dễ kiếm lắm
Mến!

con của mình là đường môn nếu mặc đồ theo bảng chỉ dẫn của bạn thì có kích được không ................
mong bạn trả lời sớm ...... ::) ::) ::)

BaQuanh
07-02-2006, 14:13
*** hiểu con mẹ gì hết MMMAMMAMAMA

EAGLE-KING
07-02-2006, 16:23
con của mình là đường môn nếu mặc đồ theo bảng chỉ dẫn của bạn thì có kích được không ................
mong bạn trả lời sớm ...... ::) ::) ::)
đánh DM ko nên mặc đủ Ngũ Hành, ĐM nên mặc đồ PTVL(hệ Hỏa), từ đó kích hệ Thổ để lấy KB, 1 món hệ Kim để kích 2 đồ KH max thôi bạn. Nhưng hay nhất vẫn là áo, mũ, thắt lưng, bao tay, giày đều có PTVL, còn 4 món trang sức và cây vũ khí thì tùy bạn, ưu tiên KH. Vì trừ PTVL ra, HS và LS dam cao nhất, trong đó LS là hệ bị DM khắc nên chỉ cần 1 cái dc ktc+ KL tự nhiên là đủ giết VD rồi, chỉ cò HS đáng ngại, BS của hệ Thủy dam ko mạnh, wan trọng là cái làm chậm, nhưng bạn là hệ Mộc kích TGLC wa dễ

blue_night_LongG
08-02-2006, 09:57
Theo tôi nghĩ, trừ Nga my thúy yên còn thì phái nào cũng phải ít nhất 3 món kháng hỏa (VD thì có lẽ 2 món cũng được).
Còn các phái ít nhất cũng phải 2 món KL (Hệ Mộc tuy là hệ khắc nhưng máu lại ít, mà DAM lôi tương đối cao).

Nói lý thuyết thì như thế, nhưng thực tế chắc còn tùy tình hình KINH TẾ nữa, như tôi vẫn còn chưa đủ bộ, chỉ điều được hoặc KH hoặc KL cao thôi, tùy tình hình mà thay đồ KH = đồ KL (xem hôm đó thằng cha khủng của đối phương nó là CB hay VD)

tigerphuc
09-02-2006, 00:24
cho em hỏi hệ kim thì em phải mặt đồ gì mới thích ứng ?

laota
09-02-2006, 03:09
cho em hỏi hệ kim thì em phải mặt đồ gì mới thích ứng ?
Theo nhu minh biet phan lon thi: (Chi kinh nghiem ca nhan vi dang choi con TVB nen co xai mong cac bac thu loi cho, con TL thi hoan toan ko biet vi chua he choi qua) he Kim co 2 cach mac do:

1) Lay Vu Khi BS lam moc va muon mac theo ngu hanh thi:
- Ao & DC ........ KIM
- Mu & VK .......... Thuy
- Giay & Nhan (tren) ......Moc
- NB & Bao tay .............Hoa
- DL & nhan (duoi) ........Tho

Dai khai la : Kim -> Thuy -> Moc -> Hoa -> Tho -> Kim

2) Lay VK he Moc lam can ban (de luyen LV) thi bat dau la :
- Ao & DC ................ Thuy
- Mu & VK ................. Moc
- ............
- ............

Thuy -> Moc -> Hoa -> Tho -> Kim -> Thuy

Tuy nhien, mac theo 2 cach tren chi "dua" vao thuyet Ngu Hanh ma thoi.
Theo tieu de duoc biet thi TVB co chieu KCT cong khang kha nhieu (ngoai tru KH) cho nen neu mac theo ngu hanh thi chi so Khang khong cao lam, nhat la Khang Hoa.

Tom lai, vi co KCT giup rat nhieu nen chu yeu la can mua do KH cao (tat nhien cac mon khang khac cung can cao..:D). Cho nen neu co dieu kien co the mua do chi 3 opts thi co the dung toi 5 mon cho he thuy, 2 Kim, 2 Hoa va 1 Moc (Phan nay ben forums cua Volam.com.vn co ma)

LaoTa

Huyền Nhân
09-02-2006, 08:11
Đúng rồi nhưng bản thân ông là hệ Kim thì nó sẽ kich dòng ẩn 6 của áo và dây truyền hệ Thủy lên vì hệ Kim ko cần cái gì kick khi mặc đồ hệ Thủy dòng 1 tự động kick hoạt mà

HerAndMe
09-02-2006, 12:34
cho hỏi chỉ với mỗi hệ 2 món thì liệu có thể điều kháng cho NV của mình không, kháng max có 25% (kháng lôi 30%) thì làm sao mà mặc đồ ????? nên tui thấy cái này chỉ áp dụng trên lý thuyểt thôi khó có thể áp dụng giống y chang được, xin chỉ giáo

EAGLE-KING
09-02-2006, 14:17
có gì đâu mà ko được, item trên người chia làm 5 bộ, vậy thì đầu tiên chọn ra 1 bộ làm gốc
ví dụ như áo và dây chuyền mang hệ x
vậy mặc mũ và đeo vũ khí hệ y, x sinh y
Giày và nhẫn trên hệ z, y sinh z
bao tay và NB hệ t, z sinh t
thắt lưng và nhẫn dưới hệ u, z sinh u
x,y,z,t,u đi theo vòng tương sinh: x->y->z->t->u
thì chẳng những kích hết 10 dòng kháng mà còn có thể kích luôn 6 dòng hiệu ứng phụ

Squall_Lionheart
09-02-2006, 18:03
TL mặc áo thế nào thì ok hả mấy bác

Robben151188
10-02-2006, 18:56
tui chơi cái bang
=> cũng biết chút ít về ngũ hành của cái bang
theo tui cái bang lên mặc như thế này là hợp nhất
ta bắt đầu từ
vũ khí
cái bang hẹ hỏa tất nhiên vũ khí phải hệ hỏa trong đó hỏa sát nội công càng cao càng tốt ! (cái của tui la 110 điểm )
mũ hệ hỏa
dây truyền cái này thi la hệ mộc !!!
áo hệ mộc nốt
đai lưng hệ thủy
nhẫn
nhẫn dưới hệ thủy giống đai lưng
nhẫn dưới hệ thổ
giày cái này thì hệ thổ

làm theo cách tren đố dòng nào ẩn được nữa !!

blue_night_LongG
10-02-2006, 19:28
tui chơi cái bang

Dòng 6 trên các đồ không phải hệ thổ. :wink:

EAGLE-KING
12-02-2006, 06:37
tui chơi cái bang
=> cũng biết chút ít về ngũ hành của cái bang
theo tui cái bang lên mặc như thế này là hợp nhất
ta bắt đầu từ
vũ khí
cái bang hẹ hỏa tất nhiên vũ khí phải hệ hỏa trong đó hỏa sát nội công càng cao càng tốt ! (cái của tui la 110 điểm )
mũ hệ hỏa
dây truyền cái này thi la hệ mộc !!!
áo hệ mộc nốt
đai lưng hệ thủy
nhẫn
nhẫn dưới hệ thủy giống đai lưng
nhẫn dưới hệ thổ
giày cái này thì hệ thổ

cái hệ Thổ thì là nhẫn trên, ko phải dưới, nhầm rồi
mà hệ hỏa thì đương nhiên vụ khí phải hệ hỏa là sai. Vì 1 môn phái nhất định có 1 đường ngoại công và 1 đường nội công, chỉ có nội công mới ưu tiên vũ khí cùng hệ với nhân vật đề sinh ra sát thương nội công, còn ngoại công thì u8u ti6en vũ khí BS, trừ hệ Thủy có BS ngoại công sẵn. Nên nói rõ là Cái Bang "chưởng phap" thì mới dùng vũ khí hệ Hỏa

haminh001
12-02-2006, 08:01
đánh DM ko nên mặc đủ Ngũ Hành, ĐM nên mặc đồ PTVL(hệ Hỏa), từ đó kích hệ Thổ để lấy KB, 1 món hệ Kim để kích 2 đồ KH max thôi bạn. Nhưng hay nhất vẫn là áo, mũ, thắt lưng, bao tay, giày đều có PTVL, còn 4 món trang sức và cây vũ khí thì tùy bạn, ưu tiên KH. Vì trừ PTVL ra, HS và LS dam cao nhất, trong đó LS là hệ bị DM khắc nên chỉ cần 1 cái dc ktc+ KL tự nhiên là đủ giết VD rồi, chỉ cò HS đáng ngại, BS của hệ Thủy dam ko mạnh, wan trọng là cái làm chậm, nhưng bạn là hệ Mộc kích TGLC wa dễ
cám ơn bạn đã chỉ mình nhưng mà mấy từ bạn viết tắt mình o hiểu làm ơn bạn giải thích máy từ mà bạn viết tắt được không như là kb,kh,hs,lsktc+kl,bs.... làm phiền bạn nói rõ hơn vì mìh không hiểu máy từ đó làm sao mặc đồ đc ....
à cho mình hỏi đường môn tăng sức mạnh hay tah6n phấp mà cụ thể là tăng bao nhiêu là ổn ...... cám ơn bạn nhiều :whew: :whew: :whew: ^:)^ ^:)^

truonghao
12-02-2006, 08:23
kb la khang bang kh la khang hoa hs la hoa sat ls la loi sat ktc la khang tat ca kl la khang loi bs la bang sat ho ~ng le~ choi vl ma cai nay cung hong bit sao

HerAndMe
12-02-2006, 22:20
có gì đâu mà ko được, item trên người chia làm 5 bộ, vậy thì đầu tiên chọn ra 1 bộ làm gốc
ví dụ như áo và dây chuyền mang hệ x
vậy mặc mũ và đeo vũ khí hệ y, x sinh y
Giày và nhẫn trên hệ z, y sinh z
bao tay và NB hệ t, z sinh t
thắt lưng và nhẫn dưới hệ u, z sinh u
x,y,z,t,u đi theo vòng tương sinh: x->y->z->t->u
thì chẳng những kích hết 10 dòng kháng mà còn có thể kích luôn 6 dòng hiệu ứng phụ
tui biết vấn đề đặt ra ở đây ko phải kích hoạt hết hay ko mà là kháng kia. Thí dụ tui chới tvb chẳng hạn, nó âm hỏa thì chỉ với 2 món hệ thủy (cho là đồ kháng max) thì cũng chỉ 50% (chưa tính bị âm) là hết làm sao đánh CB hay TN, nếu ông có tiền kiếm thêm cái DC KTC 25% nua thi cung mới dc khoang >50 thôi (nếu tvb bật KCT thì còn giảm nữa) mà đó là chuyện cực kỳ khó vì đồ khoáng hỏa max đã ko rẽ huống chi cái DC chuyền KTC 25% (em ko dám mơ tới), Cao nhân xin chỉ giáo cho hạ nhân.đa tạ.

thaiuda
12-02-2006, 23:06
cách 1:tôi chỉ cho các bạn cách ko chết cứ việc hết máu là bấm số 3 là chở về lão già giử gương thế là ko bị chết
cách 2: khi đanh nhau các bạn cảm thấy đánh ko lại thì bấm thổ địa phù là xong cách này gọi là luyện skill max thổ địa phù

Robben151188
13-02-2006, 07:06
cái hệ Thổ thì là nhẫn trên, ko phải dưới, nhầm rồi
mà hệ hỏa thì đương nhiên vụ khí phải hệ hỏa là sai. Vì 1 môn phái nhất định có 1 đường ngoại công và 1 đường nội công, chỉ có nội công mới ưu tiên vũ khí cùng hệ với nhân vật đề sinh ra sát thương nội công, còn ngoại công thì u8u ti6en vũ khí BS, trừ hệ Thủy có BS ngoại công sẵn. Nên nói rõ là Cái Bang "chưởng phap" thì mới dùng vũ khí hệ Hỏa
sorry đúng là nhẫn trên hệ thổ thật !
còn vấn đề vũ khí hệ hỏa thì tui theo đường nội công
=> dung vũ khí hệ hỏa tang hỏa sat nội công la đung rồi mà !
nhuung cung xin rút kinh nghiem !!!
cam on da cho biết sư thiếu sót !!! :hug: :hug: :hug: :hug:

nicegirlladyyuna
13-02-2006, 09:40
co pac nao choi vo lam tren mang hang son ko vay vao bang su gia bang chu tang cho moi nguoi 10 vang do cu dang ki vao bang la 10 van :cool:

aaaa
21-02-2006, 12:47
chi toi cach mac do theo ngu hanh cua he thuy
Cam On

aaaa
21-02-2006, 12:54
chi toi cach ban do theo ngu hanh ma de do minh tat ca cac dong deu sang het .Toi la Cai Bang chi toi voi
Cam On

aaaa
21-02-2006, 13:06
Can biet chi tiet cu the ve ban do theio ngu~ hanh cua he hoa:@

godlem
21-02-2006, 20:11
mặc đồ hoàng kim theo vòng mới thích vào đây đi để mặc nè http://hackvolam.ok.to

nguyenhoangxuan
21-02-2006, 21:49
ngũ hành tương sinh kim->thủy->mộc->hỏa->thổ->kim bác chọn 1 item ưng ý nhất nhưng phải tương sinh với thuộc tính của mình rùi cứ theo ngũ hành là kích dc hít thui:D

ngdtien
22-02-2006, 07:24
Chỉ khi nào bạn mặc 1 cặp hoàn kim thì mới kích được thuộc tính ẩn của dòng 6. Hiện tại bạn chỉ kích duy nhất các thuộc tính ẩn dòng 6 của đồ hệ mộc mà thôi.

EAGLE-KING
25-02-2006, 06:23
cám ơn bạn đã chỉ mình nhưng mà mấy từ bạn viết tắt mình o hiểu làm ơn bạn giải thích máy từ mà bạn viết tắt được không như là kb,kh,hs,lsktc+kl,bs.... làm phiền bạn nói rõ hơn vì mìh không hiểu máy từ đó làm sao mặc đồ đc ....
à cho mình hỏi đường môn tăng sức mạnh hay tah6n phấp mà cụ thể là tăng bao nhiêu là ổn ...... cám ơn bạn nhiều :whew: :whew: :whew: ^:)^ ^:)^
sorry bạn, K nghĩa là kháng, còn H là hỏa, viết tắt các loại sát thương, tương tự B là Băng..D là độc, L là Lôi, STVl là sát thương vật lý, còn S đứng phía sau là sát, HS là hỏa sát...tương tự vậy
SM đối với DM chỉ là để mặc đồ, vì DM sử dụng vũ khí tầm xa, nên chỉ có tăng TP mới tăng dam, theo tui thì bạn nên tìm 1 bộ trang sức kích SM càng nhiều càng tốt, như vậy sẽ dư điểm hơn, sao cho đủ 165 Sm sau khi kích, để mặc được áo cấp 10,còn Sk bạn nên tăng dao động 1700+, sau đó cho hết vào TP
^^

EAGLE-KING
25-02-2006, 06:33
tui biết vấn đề đặt ra ở đây ko phải kích hoạt hết hay ko mà là kháng kia. Thí dụ tui chới tvb chẳng hạn, nó âm hỏa thì chỉ với 2 món hệ thủy (cho là đồ kháng max) thì cũng chỉ 50% (chưa tính bị âm) là hết làm sao đánh CB hay TN, nếu ông có tiền kiếm thêm cái DC KTC 25% nua thi cung mới dc khoang >50 thôi (nếu tvb bật KCT thì còn giảm nữa) mà đó là chuyện cực kỳ khó vì đồ khoáng hỏa max đã ko rẽ huống chi cái DC chuyền KTC 25% (em ko dám mơ tới), Cao nhân xin chỉ giáo cho hạ nhân.đa tạ.
tại vì bạn kia nói là không hiểu kích hết thuộc tính làm sao mà kích nên mình mới nói cơ bản như vậy, dĩ nhiên chỉ có 1 số phái có thể mặc đồ 5 cặp NH, riêng TVB kháng lệch pha nên ko thể, nếu được bạn làm như vầy nha
nón max KH+ TG choáng
áo TGPH 40, Kh max
bao tay TGLC+PTVL
NB TGLC
Giày max KL, TDDC tùy vào túi tiền của bạn, 30% TDDC max KL cũng là rất hiếm rồi
nhẫn trên max KL
nhẫn dưới max KH
dây lưng max KH
vũ khí có 2 dòng ẩn BS và KH cao
dây chuyền hệ Kim KTC
đây là 1 bộ đồ trong mơ, bạn sẽ nói là làm sao có tiền mà mua, vấn đề là ở chỗ đó đó bạn, nhưng đây chỉ là cách tham khảo về cách mặc đồ theo tui là hay nhất
như vậy mình được gì nào
KD tự nhiên + dây KTC + NHTK 60% max skill 9x= max KD
KB max KCT,+ day KTC>15%, KB>60%
KL 2 món max mỗi món 30, dây KTC 15%=max KL
bao tay TGLC 40+NB TGLC 40%= 80% TGLC
max KCT+bao tay PTVl 10%+dây KTC 15% =max PTVL
cái này là quan trọng nhất đây, đừng lóa mắt nha: nón+áo+nhẫn+vũ khí+thắt lưng, mỗi món đều max KH sẽ cho ra 125% KH, dây ktc 15%=140% KH
ví dụ như cấp 100 bạn bị trừ 25% Kh còn 115% KH, nếu ko sử dụng KCT khi đánh với CB PLTT hoặc TN TNLT, thì bạn có 115% KH, trừ 60% NHTK đi còn 55% KH, 55% KH tức là giống như 2 hệ trung lập đánh nhau ấy, mình ko còn bị hệ hỏa khắc nữa, mà hệ Trung lập như VD 55% KH thì PLTT i như gãi ngứa, coi như mình khắc phục được NHTK
chỉ trong 1 bộ đồ mà trừ KB 60% ra tất cả các kháng đều max (KD có +NHTK). TGLC 80%, TGC ở mũ 40%, thì mình tin người mang bộ đồ này sẽ là con quái vật làm rạng dnah TVB !!!

nhuanh242
28-02-2006, 00:50
cai nay tui cung moi nghe may thang ban noi ko biet co chinh xac ko
nhung dong an thu 3 chi co thuc tinh nhan vat he kim nhu thieu lam va thien vuong moi kich duoc
neu ko phai nhu vay thi xin quy zi luong thu cho tai ha

BTK
28-02-2006, 05:07
Cho hỏi CB thì nên măc thế nào???????

hoangtuvltk
28-02-2006, 13:48
neu cai ao va dc he moc ma co 6 dong thi chi can cai that lung va bao tay he tho thoi la kick du 6dong ,chi co moi cach do. vi do he moc voi he thuy la tu kick hoat ma . < do mai ko thay he viet tieng viet dau, hoi kho doc chut nha>

aaaa
28-02-2006, 13:57
co ai chi cach ban theo cua Thieu Lam ma kick het khong may ban chi giup giu`m tui nha

LegendaryKnight
28-02-2006, 18:44
Vậy mặc đồ theo 5 hành có lợi cho pk ko các bác, vì em thấy kháng thấp quá. Tính ra kháng mỗi thứ đc có 50%, tglc/tgc/tgtd đc có max là 80, chưa kể để trang bị đc max là khà vất vả. 1 số tính năng như PTVL hay TGPH, PĐCC thì lại càng đắt.
Vì vậy em nghĩ nên dành riêng 1 bộ cho luyện công, và khi pk thì chỉ thay 1 số đồ để chống lại phái mình pk với. Ví dụ, pk vs TL thì chỉ mặc đồ làm chậm + ptvl+ kb.

lehanghai
28-02-2006, 22:05
các anh ơi chỉ cho em cách mặc đồ ngũ hành của ngũ độc với

tinhnhi
27-04-2006, 09:47
tra hieu gi may ong that la o khong

[I]- Bem một nhát cho nhớ việc viết bài phải có dấu nhen ^.^ .........

shatoshi4288
05-01-2007, 18:11
-Thiếu Lâm Đạt Ma ( cái này PRO hẵng học tập nhé)
http://forum.volam.com.vn/showthread.php?t=249554
-Thiếu Lâm ( Bình Dân)
http://forum.volam.com.vn/showthread.php?t=199891
-Thiên Vương :
Trước tiên các bạn nên hiểu ngũ hành là gì , các bạn nên xem qua về các trang bị sẽ ứng với hệ thống ngũ hành như nào ở trang này :

http://www.volam.com.vn/shxt/tailieu...actrangbi.html

Sau khi các bạn đã hiểu về các món đồ trên người sẽ được các món khác kick lên như thế nào , và hiệu ứng của các dòng đó ra sao với các hệ khác thì mình xin được tổng hợp những cách mặc đồ thường thấy ở các TVB lv cao để các bạn tham khảo .

Nhìn chung thì các mặc đồ dưới đây là cách phổ biến nhất mà nhiều người hay mặc , vì nó có khả năng đẩy cao các dòng kháng cần thiết đến mức max nếu như mình cần :

* Cách 1 :

_Vũ khí : bs + kháng hoả ( thêm % stvl , đcx tuỳ khả năng mỗi người )
_Mũ : kháng hoả + giảm choáng
_Áo : thời gian phục hồi + kháng hoả ( càng cao càng tốt )
_Thắt lưng : kháng hoả
_Bao tay : thời gian làm chậm ( thêm ptvl nếu có khả năng )
_Ngọc bội : thời gian làm chậm
_Nhẫn trên : kháng lôi
_Nhẫn dưới : kháng hoả
_Dây chuyền : Kháng tất cả hệ Kim
_Giày : tốc độ + kháng lôi

Đảm bảo khả năng PK hội đồng,kháng khá đều và nếu có day chuyền KTC 17-19 thì kháng sẽ rất đẹp,KH vô tư có thể chịu đc 1-2 phát của CB Rồng.Yếu điểm của cách mặc đồ này là khá tốn tiền để đầu tư,nếu ko tăng KCT max và ko có dây chuyền KTC đẹp thì PTVL và KB khá là thấp . Cố gắng mua các món đồ đều có kháng dòng 2 và max kháng (nếu có thể thì 2 dòng kháng luôn vì tận dụng được các món khác kick lên ) .

* Cách 2 :

-Mũ Kháng Hỏa, Giảm Choáng ( hoặc Nón Định Quốc )
-Áo Phục Hồi + Kháng Hỏa ( hoặc Kháng Lôi )
-Thắt Lưng giảm chậm.
-Bao tay giảm chậm.
-Nhẫn trên KL
-Nhẫn dưới AnBang KH.
-NB Kháng Lôi .
-Giày 30-40 tốc độ + Kháng Hỏa
-Dây chuyền hệ KIM KTC>13%.

Cũng tương tự trên , có điều sẽ lợi thế hơn chút vì các dòng kháng của nhẫn AB sẽ cao hơn bình thường .

* Cách 3 :

- Mua full 1 bộ An Bang hoặc Hiệp Cốt .
- Các món đồ toàn kháng max , 6 dòng ....
- Dùng đá Huyền tinh ép ra 6 dòng mình thích ( cái này chưa ra )

Cách của con nhà giàu , điều này thì ko cần nói , tùy thuộc vào khả năng hiểu biết thôi .

Nói chung những cách trên chỉ là hướng chung về cách mặc đồ thường gặp và dễ điều kháng nếu muốn thay đổi bất cứ món nào trên người . Chỉ cần các bạn nắm được điểm chính là món nào cần món khác để kick lên , đánh với hệ nào hay hội đồng thì cần mặc đồ gì , khả năng tài chính của mình đến đâu .... thì sẽ xây dựng lên cho bản thân được bộ đồ như ý muốn mà thôi , đừng cố bắt trước người khác mặc đồ mà rồi chẳng thể mạnh hơn được đâu .

-= HậnTình =-
05-01-2007, 19:21
nhưng điều quan trọng là em mặc đúng đồ theo bảng của bác mèo rồi thế nhưng cái áo và dây chuyền ko kích đc ( cả 2 đều dòng 6 )

Hệ thủy khi mặc đồ theo 5 hành chỉ kick được dòng 6 của đồ hệ mộc thôi , sao mà kick được dòng 6 của đồ hệ thủy :-/

asrandom
25-01-2007, 13:57

thế nhưng sau khi mặc đúng đồ theo thứ tự trên thì chỉ có 2 món là Áo - DC hệ Thủy ko kích hoạt hết thuộc tính ( Áo: SK 10 - DC: Thời Gian Choáng 20% - cả 2 đều ở dòng 6 ) vậy là sao vậy, mong chỉ giáo

ngu 9
mặc cây an bang===>các thứ còn lai thích gì mặc cái đó
hoặc đinh quõc====> như trên
cây kim phong , thiên hoàng cũng đựơc
tệ nhất là hai nhân vô danh===> mặc đồ thoải mái
không thì theo ngũ hành cứng nhẵc như sau:
áo+vũ khí một hệ==>mũ+vũ khí==>giày+nhẫn trên==>ngọc bội+bao tay==>nhan dưới+đai lưng(==> tương sinh)
hoặc minh âm cái gì mặc cái đó(nga mi mặc đồ hệ mộc)
thế cũng hỏi
ngu 10
<br>
con kick đươc dòng âm 3 thi phài hợp hệ với mình(người hệ thủy kick đươc dòng âm 3 hệ mộc(nếu mặc ngũ hành cứng nhắc)
ngu 10

dang23588
26-04-2007, 14:27
Chài!Chán nhỉ!:o Muốn Kick dòng 6 của hệ thủy thì chỉ có Hệ Kim kick được Hoặc Dùng AB kick thôi!Còn Măc đồ 5 hành thì NM là sao kick được dòng 6 của hệ thủy!ặc ặc.................. noob wa'::(

TrươngGiaPhong
27-04-2007, 00:07
Trời! nói đơn giản để cái topic ma mèo này khỏi hiện lên nữa nhé
có 3 cách để kích cái dòng 6 đó :
cách 1 mặc theo ngũ hành và cái có dòng 6 cần kick đó phải là đồ tương sinh với hệ của nhân vật KIM ->THỦY ->MỘC ->HỎA ->THỔ ->...
cách 2 hơi tốn tiền là sắm bộ AB ;))
cách 3 càng tốn hơn :HOÀNG KIM MÔN PHÁI :o :o :o
thế đấy X(

Serebi1
27-04-2007, 00:35
HKMP chưa ra đủ bộ kick = niềm tin =.=

TrươngGiaPhong
27-04-2007, 18:11
đành vậy chứ làm sao ;))
đợi khi nó ra đủ bộ thì bỏ niềm tin đi mua lấy bộ ;))

buonwa1986
29-04-2007, 13:22
ông billgates nói đúng đó
ai thích nghiêm cứu kĩ thì tim sach ngũ hành mà đọc
nói chung ở đây thì nói theo kinh nghiệm bản thân mình thui

Shengls
06-06-2009, 13:56
=)) nói chung là bò Võ Lâm được rồi =))

kevin623
06-06-2009, 22:56
lại có người đào mộ :-w

§_MRteo_§
08-06-2009, 21:00
cho tôi hỏi nè !!ĐM bạo vũ thì nên mặc đồ theo hệ gì:(

fidodaica110
19-06-2009, 11:34
cho tôi hỏi nè !!ĐM bạo vũ thì nên mặc đồ theo hệ gì:(

dm bạo vũ mặ đồ theo hệ kim
vk hệ kim
dây áo hệ thổ
đai bao tay he hỏa
nb hệu mộc
giày với nhẫn trên hệ thổ
nhẫn dưới nhu tình:D:D:D
.
___________Auto Merge________________

.

-Thiếu Lâm Đạt Ma ( cái này PRO hẵng học tập nhé)
http://forum.volam.com.vn/showthread.php?t=249554
-Thiếu Lâm ( Bình Dân)
http://forum.volam.com.vn/showthread.php?t=199891
-Thiên Vương :
Trước tiên các bạn nên hiểu ngũ hành là gì , các bạn nên xem qua về các trang bị sẽ ứng với hệ thống ngũ hành như nào ở trang này :

http://www.volam.com.vn/shxt/tailieu...actrangbi.html

Sau khi các bạn đã hiểu về các món đồ trên người sẽ được các món khác kick lên như thế nào , và hiệu ứng của các dòng đó ra sao với các hệ khác thì mình xin được tổng hợp những cách mặc đồ thường thấy ở các TVB lv cao để các bạn tham khảo .

Nhìn chung thì các mặc đồ dưới đây là cách phổ biến nhất mà nhiều người hay mặc , vì nó có khả năng đẩy cao các dòng kháng cần thiết đến mức max nếu như mình cần :

* Cách 1 :

_Vũ khí : bs + kháng hoả ( thêm % stvl , đcx tuỳ khả năng mỗi người )
_Mũ : kháng hoả + giảm choáng
_Áo : thời gian phục hồi + kháng hoả ( càng cao càng tốt )
_Thắt lưng : kháng hoả
_Bao tay : thời gian làm chậm ( thêm ptvl nếu có khả năng )
_Ngọc bội : thời gian làm chậm
_Nhẫn trên : kháng lôi
_Nhẫn dưới : kháng hoả
_Dây chuyền : Kháng tất cả hệ Kim
_Giày : tốc độ + kháng lôi

Đảm bảo khả năng PK hội đồng,kháng khá đều và nếu có day chuyền KTC 17-19 thì kháng sẽ rất đẹp,KH vô tư có thể chịu đc 1-2 phát của CB Rồng.Yếu điểm của cách mặc đồ này là khá tốn tiền để đầu tư,nếu ko tăng KCT max và ko có dây chuyền KTC đẹp thì PTVL và KB khá là thấp . Cố gắng mua các món đồ đều có kháng dòng 2 và max kháng (nếu có thể thì 2 dòng kháng luôn vì tận dụng được các món khác kick lên ) .

* Cách 2 :

-Mũ Kháng Hỏa, Giảm Choáng ( hoặc Nón Định Quốc )
-Áo Phục Hồi + Kháng Hỏa ( hoặc Kháng Lôi )
-Thắt Lưng giảm chậm.
-Bao tay giảm chậm.
-Nhẫn trên KL
-Nhẫn dưới AnBang KH.
-NB Kháng Lôi .
-Giày 30-40 tốc độ + Kháng Hỏa
-Dây chuyền hệ KIM KTC>13%.

Cũng tương tự trên , có điều sẽ lợi thế hơn chút vì các dòng kháng của nhẫn AB sẽ cao hơn bình thường .

* Cách 3 :

- Mua full 1 bộ An Bang hoặc Hiệp Cốt .
- Các món đồ toàn kháng max , 6 dòng ....
- Dùng đá Huyền tinh ép ra 6 dòng mình thích ( cái này chưa ra )

Cách của con nhà giàu , điều này thì ko cần nói , tùy thuộc vào khả năng hiểu biết thôi .

Nói chung những cách trên chỉ là hướng chung về cách mặc đồ thường gặp và dễ điều kháng nếu muốn thay đổi bất cứ món nào trên người . Chỉ cần các bạn nắm được điểm chính là món nào cần món khác để kick lên , đánh với hệ nào hay hội đồng thì cần mặc đồ gì , khả năng tài chính của mình đến đâu .... thì sẽ xây dựng lên cho bản thân được bộ đồ như ý muốn mà thôi , đừng cố bắt trước người khác mặc đồ mà rồi chẳng thể mạnh hơn được đâu .

tôi xin góp thêm 1 cách mặc 5 hành của tvb
áo mũ giày vk he thủy
đai lưng hệ hỏa
dây hệ kim
nb hệ mộc
bao tay hệ hỏa
1 nhẫn hệ thủy
1 nhẫn hệ mộc

aikhocvay
20-06-2009, 17:06
các bạn tham khảo nha :D
VK hệ hỏa ( mủ cùng hệ với VK)
áo, dc: mộc.
thắt lưng, nhẫn dưới: thủy.
NB, BT kim( viết tắt cho nhanh.
nhẫn trên, giày: thổ.
VK hệ thủy( mủ cùng hệ với VK)
Áo, DC: kim
ĐL, nhẫn dưới thổ.
NB, BT hỏa.
nhẫn trên, giày: môc.
VK hệ thổ( mủ cùng hệ với VK)
Áo, DC: hỏa.
ĐL , nhẫn dưới: mộc.
NB, BT: thủy
nhẫn trên, giày kim.
VK hệ kim( mủ cùng hệ với VK)
Áo, DC : thổ
Đl, nhẫn dưới: hỏa
NB, BT: mộc.
nhẫn trên, giày: thủy
VK hệ mộc]( mủ cùng hệ với VK)
Áo, DC : thủy
Đl, nhẫn dưới: kim
NB, BT: thổ.
nhẫn trên, giày: hỏa

fidodaica
01-07-2009, 20:47
các bạn tham khảo nha :D
VK hệ hỏa ( mủ cùng hệ với VK)
áo, dc: mộc.
thắt lưng, nhẫn dưới: thủy.
NB, BT kim( viết tắt cho nhanh.
nhẫn trên, giày: thổ.
VK hệ thủy( mủ cùng hệ với VK)
Áo, DC: kim
ĐL, nhẫn dưới thổ.
NB, BT hỏa.
nhẫn trên, giày: môc.
VK hệ thổ( mủ cùng hệ với VK)
Áo, DC: hỏa.
ĐL , nhẫn dưới: mộc.
NB, BT: thủy
nhẫn trên, giày kim.
VK hệ kim( mủ cùng hệ với VK)
Áo, DC : thổ
Đl, nhẫn dưới: hỏa
NB, BT: mộc.
nhẫn trên, giày: thủy
VK hệ mộc]( mủ cùng hệ với VK)
Áo, DC : thủy
Đl, nhẫn dưới: kim
NB, BT: thổ.
nhẫn trên, giày: hỏa

vũ khí hệ hỏa phải đi cùng mũ hệ thổ cho kb cao, tôi tét thử mũ hệ hỏa rồi, kb yếu như rệp
vk hệ kim thì có nhiều cách mặc lắm dm thì đi cùng mũ hệ hỏa, nm đi cùng mũ hệ mộc(dm mặc chuyển hóa để tế ai đây trời, vk hệ mộc thì nên mặc dôi nhẫn hiệp cốt, nb, mũ hệ thổ với 5 độc và set kp với ty cướp boss) nói chung cách mặc 5 hành của ông còn khá nhiều kẽ hở

votinh1691989
01-07-2009, 21:01
mặc đồ HKMP đi :-*

ducmalai881
01-07-2009, 23:50
;)) bkmp phê hơn chứ ,:-w rep rồi đó vo tinh

nanhquy
02-07-2009, 00:34
Chuẩn rồi đấy u ạ :) , nhớ trang bị đồ HK cho mạh đấy nhe' :)

fidodaica
02-07-2009, 07:34

HKMP thì phải đi cùng an bang, mà an bang thì phải đi cùng key đồ 6 dòng=>tính sơ sơ cũng phải 30>35k cho 1 key đồ có đồ HKMP :(

là lá la la
02-07-2009, 10:14
chơi hẳn ABHM + đồ Bạch kim đi cho oai :"> 5hanhf làm j hả các bạn

fidodaica
02-07-2009, 10:55
chơi hẳn ABHM + đồ Bạch kim đi cho oai :"> 5hanhf làm j hả các bạn

kể ra sever free mà có AB hoàn mĩ với đồ bạch kim thì cũng hay, nhưng khổ nỗi vẫn chưa có, vậy nênn trong thời điểm này 5 hành vẫn là số 1

sega_s3000
04-07-2009, 19:39
làm luôn 2 cái ring Noname đi các bạn....có bao nhiêu cũng kick đc hết ;))

fidodaica
05-07-2009, 08:56
làm luôn 2 cái ring Noname đi các bạn....có bao nhiêu cũng kick đc hết ;))

hiện giờ free vẫn chưa ra nhẫn vô danh

tinhdoi49
05-07-2009, 09:01
làm 1 cái càn khôn đỡ đau đầu và đỡ cãi nhau :-":-":-":-";));));));))

kevin623
05-07-2009, 11:16

Sợ HKMP lắm rồi =)) mang cái giày ma thị kn 2-2 lực tay lên dc 100 điểm =)) vào TK bọn nó xem tin tức nói sao lại mang kim phong mới ác =))
Hiện tại đã bán \m/ép cái giày hệ thổ cho lành ;))