PDA

View Full Version : làm thế nào để hạn chế giật?

dua_tre_ao_caro
26-11-2005, 00:33
mọi người có cách nào hạn chế cho nó đỡ bị giật ko?
mình chỉnh option xuống low qualify rồi, tắt cả tiếng cho nó đỡ load lâu mà lúc vào trong game nó vẫn giật quá
đi 1 đoạn thì hình nó kéo dài luôn ra
nhân gấp 10 lần người mình lên ::( => chán
có bạn nào có cách chỉnh lại thông số game hay máy thì giúp mình với nhé
thấy game này hay quá mà chưa chơi được
cám ơn thật nhiều!

funfunff
26-11-2005, 06:46
Down thêm phần mềm này vào đảm bảo chơi sẽ khá hơn :D.
Từ lúc ghost lại máy chưa sài lại cái này nên quên mất cách sử dụng rùi :D.
Tui nhớ mang máng là sau khi chạy cái file .exe thì bấm vào Wrap up hay gì đó :D để nó tinh chỉnh cấu hình. Sau đó reset lại máy là xong.
_Phần mềm này không cần cài đặt, down về giải nén là chạy được luôn.

dkdwmg
26-11-2005, 12:28
cám ơn funfun nhiều nhé, mình đang down về, vì card của mình không tốt lắm , nên hi vọng là phần mềm này sẽ giúp mình được, cám ơn đã share.

huyatu
26-11-2005, 15:50
phần mềm này dùng cho game khác được ko vậy funfun nếu được mình cũng down về

duyminh
26-11-2005, 16:37
mọi người có cách nào hạn chế cho nó đỡ bị giật ko?
mình chỉnh option xuống low qualify rồi, tắt cả tiếng cho nó đỡ load lâu mà lúc vào trong game nó vẫn giật quá
đi 1 đoạn thì hình nó kéo dài luôn ra
nhân gấp 10 lần người mình lên ::( => chán
có bạn nào có cách chỉnh lại thông số game hay máy thì giúp mình với nhé
thấy game này hay quá mà chưa chơi được
cám ơn thật nhiều!
Vấn đề này rất đơn giản để giải thích có mấy cách sau đây:
+Máy bạn chơi lâu quá rồi chưa ghost máy lại (nếu siêng cài lại :D)
+Do cấu hình bạn máy quá thấp nên có tình trạng như vậy
+Do card màn hình của bạn đụng phải hàng giả nếu là bạn o tphcm nếu mua máy của Hoàng Long, Hoặc Titan chắc chắc là 85% là đồ giả #>:)

funfunff
26-11-2005, 17:16
Phần mềm này trong phần giới thiệu thì nó sẽ tận dụng hết khả năng của CHIP (CPU), Card màn hình, Ram để làm có thể chạy game mượt hơn. Hay có thể hiểu nó là 1 phần mềm tăng tốc máy tính (nhưng không giống phần mềm Speeder hay một số phần mềm tăng tốc khác có dạng giống Speeder).
Các bạn thử để ý: Sau khi cài phần mềm này xong , reset máy, có thấy khởi động nhanh hơn hẳn không. Đặc biệt là WinXP. Máy tui khi chưa cài cái này, cái thanh chạy ngang khi khởi động WinXP chạy 5 phát :D (khi mới mua máy chạy có 2 phát:D), sau khi cài GameXP này, chạy chưa hết chiều dài của thanh ngang đã và màn hình welcome rùi :D.

tuanha1310
26-11-2005, 21:32
[QUOTE]Down thêm phần mềm này vào đảm bảo chơi sẽ khá hơn .
Từ lúc ghost lại máy chưa sài lại cái này nên quên mất cách sử dụng rùi .
Tui nhớ mang máng là sau khi chạy cái file .exe thì bấm vào Wrap up hay gì đó để nó tinh chỉnh cấu hình. Sau đó reset lại máy là xong.
_Phần mềm này không cần cài đặt, down về giải nén là chạy được luôn.[QUOTE]
Cảm ơn bạn vô cùng,cái này hay thật.Tui nó bị lỗi một số chỗ trong windows nhưng không thành vấn đề.Không biết các bạn có bị không chứ tui dùng thì hình Thumbnails trong Win bị to ra gấp rưỡi.Các Folder dưới dạng Thumbnails thì bị vỡ.

Nhưng đổi lại thì tốc độ máy tăng lên đáng kể,hay thật.

March Four
26-11-2005, 21:50
mọi sự cố gắng đến thế nào thì cũng ko cải thiện được bao nhiêu, đáp án cuối cùng mà ko bao giờ là sai là nâng cấp máy hoặc mua máy mới, cho dù ai nói gì chăng nữa thì điều đó là đúng và sẽ mãi mãi đúng ko thay đổi, liệu có sai ko khi mà dòng máy những năm thập niên 80-90 đã được loại bỏ hết ?

khongthebiet2
27-11-2005, 04:21
phần mềm này có tác hại làm nóng máy .nên cẩn thận

KaZaMi
27-11-2005, 05:07
:D Muốn bớt giật thì nâng cấp máy hoặc mua máy mới là xong , chủ yếu là mình phải giữ gìn

dua_tre_ao_caro
27-11-2005, 11:18
phần mềm này tốt thật
mình đã down và dùng thử
cám ơn bạn nhìu :D
với lại cũng 3 tháng này rồi ngại chưa ghost máy :P
tại trong máy down nhìu phim, chưa kịp xem hết mà cũng ngại burn ra đĩa :P