PDA

View Full Version : Phái mạnh nhất trong võ lâm

tiger_boy_1990
05-09-2005, 09:48
Lâu nay thiên hạ vẫn lầm tưởng rằng cái bang, côn lôn là vô địch thế nhưng đó chỉ là sự hiểu lầm do chỉ dựa vào tính khó của sự luyện lv. Qua quá trình chơi game và ý kiến của các huynh đệ thì tui thấy THIÊN VƯƠNG BANG là mnh5 nhất. Thứ nhất là máu nhìu, thứ hai là đánh mạnh à nhanh, chot một phát thử có ai có nhìu máu mà chịu nổi chứ, còn cái bang cày lâu mà đánh dmage cực yếu, thiếu lâm thì khó có thể đánh lâu, con 6 lôn thì danh tiếng yếu ớt mà lại luyện lâu nua, chỉ co tvb là đươc nhất. Còn một điều minh chứng cho lời tui nói đó là boss TVB làm trùm. Ai có ý kiến gì cứ pót lên cho anh em nó xem nhá

minhvu_2005vn
05-09-2005, 10:35
mày ngu thế bos thien vương tùm thì mặc nó giỏi thi thiên vương dánh 1vs1 vơi côn lôn xem

Kayshika
05-09-2005, 11:03
Đố pác trong ngũ hành, hành nào là mạnh nhứt, nói nhãm mà ko bít xấu hổ, tvb tuy mạnh, đánh nhanh nhưng về mặt chạy đua thì thua xa vđ ( tất nhin ko có nghĩa vđ mạnh hơn tv ), mờ seo ông bít boss tv làm trùm rứa, ai đã đánh bại đc bos nào khác ngoài diệu như của nga mi chưa, nhãm, tvb giỏi cận chiến, côn luân đánh từ xa, mỗi fái có đặc điểm riêng, fái cb lại giỏi càn, ai lại đi 1v1 pao giờ, nhãm hết sức

Goben
05-09-2005, 11:47
thằng này nói ko biết ngược sao chài tvb chỉ giỏi đánh cận chiến thử đụng cb thỉ biết nếu gặp thằng ngu đứng một chỗ chưởng thì ko nói ngòai ra đố ông đáng được nó khi nó có chiêu chạy nhanh chưởng lẹ nữa^_^

kokz86
05-09-2005, 12:36
Lâu nay thiên hạ vẫn lầm tưởng rằng cái bang, côn lôn là vô địch thế nhưng đó chỉ là sự hiểu lầm do chỉ dựa vào tính khó của sự luyện lv. Qua quá trình chơi game và ý kiến của các huynh đệ thì tui thấy THIÊN VƯƠNG BANG là mnh5 nhất. Thứ nhất là máu nhìu, thứ hai là đánh mạnh à nhanh, chot một phát thử có ai có nhìu máu mà chịu nổi chứ, còn cái bang cày lâu mà đánh dmage cực yếu, thiếu lâm thì khó có thể đánh lâu, con 6 lôn thì danh tiếng yếu ớt mà lại luyện lâu nua, chỉ co tvb là đươc nhất. Còn một điều minh chứng cho lời tui nói đó là boss TVB làm trùm. Ai có ý kiến gì cứ pót lên cho anh em nó xem nhá
Chú em nói mà không suy nghĩ kĩ rồi , trong võ lâm không có phái nào là mạnh nhất cả (núi này cao có núi khác cao hơn) . Mạnh hay yếu tùy vào level và khả năng PK của chú em nữa , tui level 7x gặp TVB 7x 2-3 phát là cho về làng ngay (đã đấu thử rồi) , CB có chiêu chạy nhanh và chưởng nhanh rẩt lợi hại .
Tóm lại không thể gọi là TVB mạnh nhất (hay phái nào mạnh náht trong võ lâm)

Firewarrior (Cái Bang HOA SON server)

lythedan
05-09-2005, 13:36
Đố pác trong ngũ hành, hành nào là mạnh nhứt, nói nhãm mà ko bít xấu hổ, tvb tuy mạnh, đánh nhanh nhưng về mặt chạy đua thì thua xa vđ ( tất nhin ko có nghĩa vđ mạnh hơn tv ), mờ seo ông bít boss tv làm trùm rứa, ai đã đánh bại đc bos nào khác ngoài diệu như của nga mi chưa, nhãm, tvb giỏi cận chiến, côn luân đánh từ xa, mỗi fái có đặc điểm riêng, fái cb lại giỏi càn, ai lại đi 1v1 pao giờ, nhãm hết sức
Câu này còn bậy hơn nữa . Ngũ hành tương sinh tương khắc làm gì có hệ nào ạmnh 1 được .TRong game này thì đúng là boss THiên Vương bang mạnh 1 thiệt : nó là Đại mã hổ nhưng nó o phải là boss TV o mà có thể dùng võ công của 10 phái . Con này chưa up đâu . Bọn VNG nói các bạn còn yếu nên đòi hỏi boss hoàng kim làm gi sao o nói "Vì năng lực chúng bị hạn chế nên chưa làm được bản fix lỗi và đưa các hệ thống vào hoạy động hoàn chỉnh thì nghe hợp lý hơn"

kangtadeptrai
05-09-2005, 15:04
Sao mấy chú kém thế,phái mạnh nhất là thiếu lâm(tui ở Ngũ Độc),vừa cày lev nhanh nhất vừa đánh mạnh nhất,chỉ tăng có sức mạnh thui.Mấy chú cứ suy nghĩ đi chiêu 60 của Thiếu Lâm có chiêu như lai thiền điệp vừa tăng % máu +tốc độ xuất chiêu+băng sát,còn chiêu dịch cân kinh thì kháng tất cả.Thủ hỏi mấy phái khác làm zi có mấy chiêu 60 nào lợi hại như zay,mấy chú cứ suy nghĩ xem anh nói đúng ko???
Nói chung chơi Thiếu Lâm là vô địch (nhưng khi bán acc lại là rẻ nhất khà khà)

lythedan
05-09-2005, 15:30
Sao mấy chú kém thế,phái mạnh nhất là thiếu lâm(tui ở Ngũ Độc),vừa cày lev nhanh nhất vừa đánh mạnh nhất,chỉ tăng có sức mạnh thui.Mấy chú cứ suy nghĩ đi chiêu 60 của Thiếu Lâm có chiêu như lai thiền điệp vừa tăng % máu +tốc độ xuất chiêu+băng sát,còn chiêu dịch cân kinh thì kháng tất cả.Thủ hỏi mấy phái khác làm zi có mấy chiêu 60 nào lợi hại như zay,mấy chú cứ suy nghĩ xem anh nói đúng ko???
Ở TQ , TL là phái ít người chơi 1 còn nhiều người chơi 1 là THiên Vương . Vì ở VN điểm exp đã bị sửa và công thành chiến chiến chưa được mở nhưng o thấy vai trò của TVB . Tôi theo TN

Kontiti
05-09-2005, 16:47
Dĩ nhiên là có phải mạnh nhất nhưng không có nghĩa là phái mạnh nhất thì không sợ phái nào.
Tốt nhất nên so khả năng đánh thắng của từng phái với nhau, về % thắng (điều kiện đương nhiên là bằng level, tăng đúng các kỹ năng) Phái nào có % thắng cộng lại cao nhất khi đối đầu với 9 phái còn lại thì có thể xem là mạnh nhất. Có thể ở mức level 50 thì phái này điểm mạnh nhất nhưng ở mức 70, 90 lại khác.
Tui chưa chơi hết các phái nên không rõ lắm, để người nào rành đánh giá chính xác tốt hơn. :)

NGUYEN DUC THUAN
05-09-2005, 18:57
tui hỏi cái nè
tui mới choi qua võ lâm một chút xíu chưa rành
nhưng mà tự nhiên xuất hiện cái thu phí làm tui chán chả muốn chơi nữa, bác nào cho biết giá cụ thể đi

kephahoaitinhyeu
05-09-2005, 19:38
theo ý tôi, tôi van thấy Cái Bang là mạnh nhất
thử hỏi có ai chịu đựng khoảng 3 cú chưởng Hàn Long không?

xXxSaphiraxXx
05-09-2005, 19:56
Không phái nào mạnh nhất cả?
TL chỉ giỏi luyện lv,PK chán ngắt,có mỗi trò click chuột trái vào đối phương rời đi ngủ->chán3:-o,gặp CB chưởng rồng,hay Ma Diệm Thất Sát của Thiên Nhẫn thì cũng chết
CB và TN khá mạnh,nhưng gặp TY đánh càn thì cũng ngậm ngùi ngủ yên
TY và NM đánh toàn băng sát,thế nhưng lại không chịu nổi vài phát VKVN
VD có TVVN tưởng chừng như vô địch,ấy mà dính độc của ND và DM thì lại co ro như gà què
ND ngạo nghễ ngông nghênh,DM trứ danh phi đao tiểu lý song lại phải ngán mấy ông TVB và TL trâu bò
Thế mới nói,không fái nào mạnh nhất,phái này khắc phái kia,thế thôi,có quái gì đâu mà bàn cãi nhỉ? :;)

Fushu81
05-09-2005, 22:00
Mấy ông sai hết cả. Phái mạnh nhất ko nằm trong thập đại Phái mà là phái VNG. Mấy ông ko thấy là chỉ cần họ hê 1 tiếng là Giang Hồ dậy sóng liền ah. Lộn xộn là họ bắt bỏ tù (cho dù ông làm lv 1000 cũng mặc.). --->

- Võ công số 1
- Lừa đảo số 1
- Mất uy tín số 1
- Ra chiêu cực nhanh (xin lỗi hoài :D)
- .....

Đó, mấy ông còn cãi là phái nào mạnh nhất nữa ko. Sao tự nhiên giờ tui tiếc 60k quá, uổng công nạp tiền xong rùi tiếp tục chơi bản beta. :(

Kayshika
05-09-2005, 22:47
Chí lí, chí lí, VNG là minh chủ vl mà, hong có VNG coi như die, ba cái vụ thi đấu tuyển tứ đại tv hay minh chủ gì đó chẳng wa cũng chỉ là mí thèng bù nhìn wảng céo cho vng thui. Vng đánh còn mạnh hơn tv, tl, thủ đoạn xảo wuyệt hơn nd, dm, băng sát giỏi hun cả ty, nm, chỉ cần 1 fát là cứng đơ suốt đời lun, mà thái độ, fong cách giả dạng còn tài hơn cả anh em vd nữa, hic hic
P/S: ah nó có tính ra bản 2.0 ko vậy, níu ko chắc tui cũng nghỉ lun wé

lythedan
05-09-2005, 23:04
Chí lí, chí lí, VNG là minh chủ vl mà, hong có VNG coi như die, ba cái vụ thi đấu tuyển tứ đại tv hay minh chủ gì đó chẳng wa cũng chỉ là mí thèng bù nhìn wảng céo cho vng thui. Vng đánh còn mạnh hơn tv, tl, thủ đoạn xảo wuyệt hơn nd, dm, băng sát giỏi hun cả ty, nm, chỉ cần 1 fát là cứng đơ suốt đời lun, mà thái độ, fong cách giả dạng còn tài hơn cả anh em vd nữa, hic hic
P/S: ah nó có tính ra bản 2.0 ko vậy, níu ko chắc tui cũng nghỉ lun wé
Ý bạn là sao ? Bản 1 àm nó còn lo chưa nổi huống hồ gì bản 2 . Chờ đi khoảng 7 năm nữa . ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::)

Darkmoon79
06-09-2005, 00:54
nhầm hết cả rồi!Trong VLTK admind là mạnh nhất.
Ai ko tin rủ ông ý đánh nhau đi!
Thắng được mất gì tui cũng chìu!
Hehehe

lalang
06-09-2005, 08:19
Mấy ông sai hết cả. Phái mạnh nhất ko nằm trong thập đại Phái mà là phái VNG. Mấy ông ko thấy là chỉ cần họ hê 1 tiếng là Giang Hồ dậy sóng liền ah. Lộn xộn là họ bắt bỏ tù (cho dù ông làm lv 1000 cũng mặc.). --->

- Võ công số 1
- Lừa đảo số 1
- Mất uy tín số 1
- Ra chiêu cực nhanh (xin lỗi hoài :D)
- .....

Đó, mấy ông còn cãi là phái nào mạnh nhất nữa ko. Sao tự nhiên giờ tui tiếc 60k quá, uổng công nạp tiền xong rùi tiếp tục chơi bản beta. :(
Hi!! Chào bạn và tất cả các bạn, tui là lính mới, làm quen nha!! :hug:
Đúng như bạn nói đó, phái mạnh nhất là VNG, char mạnh nhất là các Admin, mod,.... 1 cái lick chuột là chết ngay ::( tui bị banned nick vì cái tội ý kiến ý cò, chưa thấy cái forum nào mà độc đoán và bị chửi nhiều như VNG, game đầu tiên thu tiền mà ko cho người ta phát biểu, del, baned nick tùy tiện. Có cái diễn đàn nào mà ko cho người ta đăng ký thành viên ko?? Ý đồ của VNG thì quá rõ : các gamers lo chơi game đi, ko được có ý kiến ý cò, ko chơi thì nghỉ ( thằng cha PR bên đó nói vậy đó X( ). Ko biết các admin, mod bên đó là những người trẻ mà sao lại thích sống vào thời 30, 40 vậy nhỉ?? cực kỳ độc tài và ****

nguyenlinhgf
06-09-2005, 21:31
mỗi phái thì đều có cái mạnh riêng , các bạn lên 90 thì sẽ bít dc ai mạnh hơn vì lúc đó các skill đã học dc hết
-TL và TVB thì máu nhiều : Nghi_Khac của Thái sơn nghe nói máu đến 3000 hay 4000 gì luôn , riêng TL ở VN thì lên lv nhanh nhất nhưng có nhược điểm là từ đầu đến cuối chỉ phổ biến có 1 chiêu hoàn long bát vũ ở VN thì hơn 1/3 là chơi TL , TL rất lợi khi cận chiến và tăng điểm Sinh khí
-Nga My thì có thể hỗ trợ các phái khác bằng cách buff máu và mana bằng kỹ năng mộng điệp nhưng pk phái khác rất khó
-Cái bang thì luyện 50 lv đầu tiên khá mệt nếu theo đường chưởng pháp nhưng từ sau lv 50 khi có tuyệt kĩ "Hàn Long Hữu Hối " thì từ khoảng lv 60-->8x là CB và TL pk mạnh nhất vì chưởng nhanh và mạnh lên 9x rùi thì chiêu của phái khác rất mạnh CB kó mà vượt trội dc
-Thiên Nhẫn thì luyện lv khá lâu ,TN lv dưới 60 khá bất lợi khi pk nhưng cũng ko phải là ko mạnh , và đặc biệt TN là trùm diệt boss khi trên 60lv , trên 60lv với thiên ma giải thể và Ma diệm thất sát thì hầu như các con boss hoàng Kim và tiểu Hoàng Kim đều phải có Thiên Nhẫn mới đánh dc chứ ko có TN thì chỉ có nạp mạng khi đánh boss vàng , lên 9x thì có thể nói chiêu của thiên nhẫn và thúy yên vô cùng mạnh ....v...v...v.........

Nói chung thì mỗi phái đều có ưu điểm và nhược điểm , chứ nếu ai đó nói boss TVB mạnh thì TVB bang mạnh nhất , nhưng TVB mạnh nhất mà lại ko đánh dc boss của chính môn phái mình ah`.....

emsovo
07-09-2005, 00:33
mỗi phái thì đều có cái mạnh riêng , các bạn lên 90 thì sẽ bít dc ai mạnh hơn vì lúc đó các skill đã học dc hết
-TL và TVB thì máu nhiều : Nghi_Khac của Thái sơn nghe nói máu đến 3000 hay 4000 gì luôn , riêng TL ở VN thì lên lv nhanh nhất nhưng có nhược điểm là từ đầu đến cuối chỉ phổ biến có 1 chiêu hoàn long bát vũ ở VN thì hơn 1/3 là chơi TL , TL rất lợi khi cận chiến và tăng điểm Sinh khí
-Nga My thì có thể hỗ trợ các phái khác bằng cách buff máu và mana bằng kỹ năng mộng điệp nhưng pk phái khác rất khó
-Cái bang thì luyện 50 lv đầu tiên khá mệt nếu theo đường chưởng pháp nhưng từ sau lv 50 khi có tuyệt kĩ "Hàn Long Hữu Hối " thì từ khoảng lv 60-->8x là CB và TL pk mạnh nhất vì chưởng nhanh và mạnh lên 9x rùi thì chiêu của phái khác rất mạnh CB kó mà vượt trội dc
-Thiên Nhẫn thì luyện lv khá lâu ,TN lv dưới 60 khá bất lợi khi pk nhưng cũng ko phải là ko mạnh , và đặc biệt TN là trùm diệt boss khi trên 60lv , trên 60lv với thiên ma giải thể và Ma diệm thất sát thì hầu như các con boss hoàng Kim và tiểu Hoàng Kim đều phải có Thiên Nhẫn mới đánh dc chứ ko có TN thì chỉ có nạp mạng khi đánh boss vàng , lên 9x thì có thể nói chiêu của thiên nhẫn và thúy yên vô cùng mạnh ....v...v...v.........

Nói chung thì mỗi phái đều có ưu điểm và nhược điểm , chứ nếu ai đó nói boss TVB mạnh thì TVB bang mạnh nhất , nhưng TVB mạnh nhất mà lại ko đánh dc boss của chính môn phái mình ah`.....
phân tích quá hay nhưng được như bạn nói thì hơi lâu trong võ lâm những người trên cấp 90 hơi bị ích à nha #>:)

lythedan
07-09-2005, 12:47
phân tích quá hay nhưng được như bạn nói thì hơi lâu trong võ lâm những người trên cấp 90 hơi bị ích à nha #>:)
Nếu về boss mạnh 1 là boss Thiên Nhẫn . Thiên nHẫn là trùm kill boss nhờ võ công đặc trưng của mình thử hỏi làm sao TN có thể đi đánh với boss TN (vì võ công của phái boss cũng y hệt như vậy nhưng boss ra chiêu nhanh hơn và mạnh hơn)được mà TN o đánh được thì ai có khả năng đó .

tienqnbd
07-09-2005, 13:41
Cái ông gì mà nói thiên vương bang mạnh nhất hà bị khùng à đã vậy còn chê các phái khác được vậy thì xem hình cái bang cho lé mắt đi rồi hãy nói hahahaha thiên vương bang mạnh nhất ông trời ổng moc hướng tây :devil: :devil: #>:) :devil:
http://forum.volam.com.vn/attachment.php?attachmentid=5142
http://forum.volam.com.vn/attachment.php?attachmentid=3053

tienqnbd
07-09-2005, 13:44
Sao hả hahahaha TVB mà mạnh nhất à thấy chưa đối với CB , TVB chỉ là cóc nhái thui hahaha TVB sợ còn thua thiếu lâm và các phái khác nhiều nhiều lắm

tiamo25
07-09-2005, 21:12
nói ngu như con lợn, chỉ biết nhìn mà phán thôi à, tưởng đẹp là mạnh à, nói gnhe bực cả mình, CB gặp TL cũng ăn cứt chứ nói gì gặp TVB, máu nhiều thế đứng yên cho CB đánh 2 đòn HLBV rồi đánh lại cũng ko muôn, mk, tao chơi ở tất cả các phải nên ko bênh phải nào nhưng trong thức tế thì ko phủ nhận được là TVB mạnh nhất, TL cày nhanh nhưng sau này yếu nhất. Mà thằng nào nói boss mạnh nhất là TN, ko biết boss trùm của VLTK là Thiên Vương Đại Mã Hổ của TVB à, ko biết 2 con Đại Hoàng Kim Boss mạnh nhất là Vương Tá và Cố Bách của TVB à. Mà cái Ma Diện Thất Sát của Thiên Nhẫn chỉ giỏi đánh boss chứ đánh người thì pó chym. Thông tin từ sách hướng dẫn của võ lâm truyền kỳ TQ đấy.

Kẻ Đa Tình
08-09-2005, 10:17
Sao kô ai nói gì về VO ĐANG hết vậy, bây giờ lấy 1 ví dụ 8x TVB đánh với VD 8x coi ai hơn ai ??? 8x VD có thể bắn ra tuyệt chiêu 8 cây kiếm trở lên (VNVK) cỡ TL cũng phải nể VD mấy phần nói gì TVB

tiamo25
08-09-2005, 12:02
TL chả là gì so với TVB tầm 8x trở lên, chỉ có TVB nể thì TL phải sợ chứ TL sợ thì chưa chắc TVB đã phải nể, nhưng Võ Đang cũng là 1 phái mạnh, nếu Võ đang và TVB 8x đánh nhâu thì ai pk giỏi người ấy thắng thôi.

Edge(VN)
08-09-2005, 13:24
Chẳng có phài nào mạnh cả vì phái nào cũng có hệ khắc với mình !
***Thiếu Lâm 8x đánh được hầu hết các phái khác 1 cách dễ dành nhưng làm sao đánh nổi với Cái Bang = level ?
***Cái Bang thì lại sợ Thúy Yên (vì Nga My hầu như bi giờ ai cũng chơi mộng điệp nên khó pk , không nhắc tới) . Cái Bang chưởng Thúy Yên thỉ chỉ mất từ 100-200 máu !
***Thúy Yên thì lại sợ tụi Võ Đang và Côn Luân , thử vào game hỏi coi có em Thúy Yên nào chịu nổi 6 cây kiếm của Võ Đang hay 2 cái lốc của Côn Luân hay ko ?
***Cuối cùng thì Võ Đang và Côn Luân chắc đánh lại Ngũ Độc và Đường Môn không ? Độc rút máu không hề ảnh hưởng tới mana cho nên chiêu Tọa Vọng Vô Ngã của Võ Đang coi như không xài được . Côn Luân có bùa chú cho đi chậm ah ? Chỉ cần 1 chiêu Vạn Cô Thực Tâm và Thiên Cương Địa Sát thì Côn Luân chỉ có nước log ra rồi vào lại !

-Võ Lâm làm ngũ hành tương khắc rất hay , do đó không hề có phái nào là mạnh nhất cả !

812309
08-09-2005, 13:53
chài ai chỉ cần leve cao hơn là thắng vậy thì lính mới như chúng tui vô để làm công cụ tăng leve cho các pa chứ chơi gì được
leve 1 gặp leve 8 chỉ cần vài cú là hết đời he he he

skymaster
08-09-2005, 18:23
Sao kô ai nói gì về VO ĐANG hết vậy, bây giờ lấy 1 ví dụ 8x TVB đánh với VD 8x coi ai hơn ai ??? 8x VD có thể bắn ra tuyệt chiêu 8 cây kiếm trở lên (VNVK) cỡ TL cũng phải nể VD mấy phần nói gì TVB
tô nói thắng đấy ^^
tôi chơi server thái sơn
nick Doc_Co_Phong
nếu bạn thích thử thì pm nhé ^^

xXxSaphiraxXx
08-09-2005, 20:40
nói ngu như con lợn, chỉ biết nhìn mà phán thôi à, tưởng đẹp là mạnh à, nói gnhe bực cả mình, CB gặp TL cũng ăn cứt chứ nói gì gặp TVB, máu nhiều thế đứng yên cho CB đánh 2 đòn HLBV rồi đánh lại cũng ko muôn, mk, tao chơi ở tất cả các phải nên ko bênh phải nào nhưng trong thức tế thì ko phủ nhận được là TVB mạnh nhất, TL cày nhanh nhưng sau này yếu nhất. Mà thằng nào nói boss mạnh nhất là TN, ko biết boss trùm của VLTK là Thiên Vương Đại Mã Hổ của TVB à, ko biết 2 con Đại Hoàng Kim Boss mạnh nhất là Vương Tá và Cố Bách của TVB à. Mà cái Ma Diện Thất Sát của Thiên Nhẫn chỉ giỏi đánh boss chứ đánh người thì pó chym. Thông tin từ sách hướng dẫn của võ lâm truyền kỳ TQ đấy.
CB đánh HLBV kìa pà kon ơi,=))
Ngu không chịu nổi,về đi ngủ đi anh 2,mắc công người ta nói dân VN vô học thì vạ lây tụi em hết ;;) =))

Lord_of_war
09-09-2005, 02:11
HAY NOI MON PHAI NAO LA MANH NHAT, TOI SE NOI MOT MON PHAI KHAC MANH HON.-------------nghia la ko co mon phai nao la manh nhat ca. Giong nhu ban choi oan tu ti vay.

812309
09-09-2005, 06:12
CB có giáng long thập bát chưởng chứ cái thằng trên kia kêu gì thế nhỉ

Goben
09-09-2005, 11:53
Tvb mạnh thiệt hôm bữa tui thấy thằng 8x tvb đánh với 8x tl mà tl thua te tua luôn nhưng theo tui nghĩ ko có ai mạnh hơn ai cả chỉ có 1 vấn đề quyết định thắng hay thua đó là cách pk của mỗi người thôi nếu đánh hay bạn thắng bạn ngẩng cao đầu nói phái ta mạnh nhất cho nên bất cứ ai trong game đều cho rằng phái mình là mạnh nhất=> bàn làm gì cho khổ hả trời

Ga_Rung_vltk
09-09-2005, 14:03
các bạn cứ nhìn kết quả ở 2 kì DHVL,toàn là TL cầm cờ
bây giờ cao thủ 9x của các fai khác cũng nhiều mà nào có chơi lại TL

DMC_1234
09-09-2005, 16:19
_VD lên 8x thì mới thật sự mạnh (chỉ còn thua DM , NDG)8x Khí Tông VD đánh wai vật = VNVK được 16k-25k dmg và tỉ lệ choáng là 83% (tính tổng 8 cây , mổi cây 20% choáng). TVB 8x sl 4000+ 2 hit là về làng .Còn lên 10x thì Kiếm Tông của VD thật sự thống trị vltk (chỉ còn ko 1 vs 1 lại DM do khắc Ngũ hành).VD ở VN củng có số khó khăn từ khi Vinagame điều chỉnh 1 nc=4 mana so với 1 nc=7mana như nguyên bản ở TQ.Nhưng VD ở VN củng có thể :VD có TCTC +245% mana vả TVVN chsttnl 99% nên lên 9x mana của VD ít nhất là 6000.VD là 1 trong những phái mạnh nhất VLTK.

_Còn cái bảng cao thủ VL chính là cái ngu nhất , TL cày lvl như bay thì len lvl nhanh chứ PK có lại ai đâu mà đòi làm CTVL.

DMC_1234
09-09-2005, 16:25
_độc sát ko hề đánh thẳng vào máu của VD vẫn phải đi wa mana nên mana shield của VD vẫn ko bi ảnh hưởng .len 9x NDG ko còn là đối thủ của VD nửa , chỉ còn DM do khắc ngũ hành.

KuNguyenPro , Võ Đang Kiếm Tông
sv:Thái SƠn

Có ai chơi VD ở Thái Sơn mà ko biết tui ko vậy ta?? Hẹn 1 tuần nửa hoàn thiện được Nhân Kiếm Hơp Nhất (tầng 3 ) sẽ post hình cho pà con thấy !!^^

Goben
09-09-2005, 17:37
chỉ là phái mạnh thôi chứ ko là phái mạnh nhất được vì bị dính ngũ hành tương khắc mà lên 9x ít ai solo lắm hầu như là vô bang hội hết rồi nên nếu ai bị người đó giết thì sẽ có người khắc ngũ hành ra chơi liền^_^ nên ko thể nói phái nào mạnh nhất đâu=>từ huề cho đến ko được gỉ^_^

spy84
09-09-2005, 17:49

Theo tui, thiếu lâm luôn là mạnh nhất..
dù cho nói gì đi chăng nữa thì không ai có thể bàn cãi điều đó
có thể các phái khác có nhiều ngòn nghề hay nhưng thiếu lâm là phái cao quý nhất trong các bang phái
Trong volam thì thiếu lâm không mạnh nhưng ai cũng thích vào môn phái này
điều đó cho thấy nó đã có truyền thống từ rất lâu chứ không chỉ bây giờ mới có

DMC_1234
09-09-2005, 20:45
_nói về khả năng chịu đòn nhìu nhất phải nói đến VD chứ ko phải là TVB, TVB máu nhìu cách mấy củng ko thể = mana của VD (TVB mất rất nhìu point để tăng TP và Sm)còn VD sm :0 , Tp:0 , Sk:0 ,NL: tất cả.<== phái nào trâu hơn VD???

_TVB đánh mạnh ?? VD còn mạnh hơn + thêm VD có stun , khi 1 vs 1 tui đánh thằng TVB (8x)như bức tượng hết băng rồi tới mê.

_Phái mạnh là xem như ngoại trừ thu do ngũ hành thì ko thua bất cứ phái nào khác.

nguyenlinhgf
09-09-2005, 21:47
[-x [-x [-x
XÌ pam cái nhỉ

Thiên Nhẫn Tà Giáo
Thiên Hạ Vô Địch
Nhất Thống Trung Nguyên
Xưng Bá Võ Lâm
Lưu Danh Muôn Thưở

kamankily
10-09-2005, 10:02
TVb vô địch,ko phái nào đánh lại

kamankily
10-09-2005, 10:06
_nói về khả năng chịu đòn nhìu nhất phải nói đến VD chứ ko phải là TVB, TVB máu nhìu cách mấy củng ko thể = mana của VD (TVB mất rất nhìu point để tăng TP và Sm)còn VD sm :0 , Tp:0 , Sk:0 ,NL: tất cả.<== phái nào trâu hơn VD???

_TVB đánh mạnh ?? VD còn mạnh hơn + thêm VD có stun , khi 1 vs 1 tui đánh thằng TVB (8x)như bức tượng hết băng rồi tới mê.

_Phái mạnh là xem như ngoại trừ thu do ngũ hành thì ko thua bất cứ phái nào khác.
nổ,TVb chỉ cần dùng DHt áp sát 1 cái là Vd teo,trúng đòn liên tiếp và bị băng ròi choáng do stvl nữa,choáng do lôi còn khắc chế dc chứ choáng do stvl thì ko khac dc,Vd néu theo khí tong thì -25% nội lục hộ thân nên dễ chết hơn TVb do máu ít

chaioi
10-09-2005, 14:57
mấy cha nài, mỗi phái tất nhiên có những tuyệt kĩ riêng manh hơn các tuyệt kĩ bình thường, vì thế ko có chuyện phái nào là mạnh nhất đâu pa!!!!!mạnh hay yếu là do người tăng đúng hay sai thui!mặc dù TL va TV máu trâu nhưng có ai đã thấy TVB hay TL giết được boss diệu như hay boss vàng khác chưa

Boko85
10-09-2005, 15:55
TVb vô địch,ko phái nào đánh lại
1 tay TVB =))

hehe... ông anh lv mấy rôi =)) CB cày lâu là thuở hàn vi thôi, damage cực yêu thì sai bét, CB damage ko mạnh nhưng cũng ko có yếu đấu... boss TVB là trùm hả... theo tui biết trùm Hoàng Kim là con boss ko có thuộc tính, võ công tả phí lù 10 phái cơ... CL mà yếu hả... cứ đợi đến khi nó max skill 1,2 bùa rồi xem nó có yếu hay ko, nói CB đứng đầu thì ko dám tin chứ nói VD, CL ko có tên trong top thì hơi khó tin...
Nên biết rằng, bất cứ môn phái nào cũng có thời hoàng kim của nó, vì nếu nó yếu suốt chả ai thèm chơi cả...

nổ,TVb chỉ cần dùng DHt áp sát 1 cái là Vd teo,trúng đòn liên tiếp và bị băng ròi choáng do stvl nữa,choáng do lôi còn khắc chế dc chứ choáng do stvl thì ko khac dc,Vd néu theo khí tong thì -25% nội lục hộ thân nên dễ chết hơn TVb do máu ít
Lý thuyết chỉ là lý thuyết thôi... nếu thực tế như thế thì toàn bộ mọi người đã là TVB rồi...... còn nữa choáng do STVL hả =))... điên nó vừa thôi, STVL chỉ làm tăng dam thôi, lôi sát mới gây choáng vì gây choáng là đặc tính của hệ Thổ đó ;))
TVB chỉ mạnh khi cầm vũ khí băng sát thôi, cầm vũ khí lôi sát ko hiệu quả cao như các chiêu của VD và CL nên ít ai dùng vũ khí lôi sát... mà còn choáng do bùa thì khắc chế nổi ko... đứng yên 3,4 s với bùa của CL đủ để tiễn anh TVB máu mấy ngàn lên đường

KYO_SHIRO789
10-09-2005, 19:53

kamankily
10-09-2005, 21:13
còn nữa choáng do STVL hả ... điên nó vừa thôi, STVL chỉ làm tăng dam thôi, lôi sát mới gây choáng vì gây choáng là đặc tính của hệ Thổ đó
->bạn chả biết cái gì cả,bạn có biết khị bị đánh người bạn sẽ hay bị giật về sau 1s ko,cai đó là choáng do stvl đó,khi bị NPC hoạc boss rất hay bị,bạn đễ ý đi

skymaster
11-09-2005, 07:27
:))
=))
vâng..anh nói đúng lắm
nhưng tòan nói đúng "ngược"
thế anh thấy TL 9x bị TVB 8x quay như dế chưa :))
TL cứ cái kiểu way 2 con giun thì làm ăn được đek gì
TL có bs, làm chậm, phản đòn, speed hả ? ===> TVB có kháng hàn, mặc đồ giảm chậm(TVB máu nhiều, cần đồ sl làm gì), KCT phòng thủ vật lý cào hơn dịch cân kinh nhiều, thử hỏi có phải nào xuất chiêu lẹ hơn TVB ??

tidus_FFX-2
11-09-2005, 09:38
hic vấn đề này nhìu người bàn roài
mà đâu có kết thúc được
nhưng nói gì thì nói tui cũng vote cho Côn Luân 1 phát ;))

Chirs90
12-09-2005, 09:44
đúng là nhiều người bàn thiệt, có điều em thì thấy phái nào cũng vậy hà , lúc trước em luyện đơn đao Côn Luân , giờ chuyển qua đơn đao Thúy Yên , thấy yếu hơn 1 tí , có điều hình như muốn mạnh thì phải hy sinh đi theo đường ... lội bộ á , em thấy cưỡi ngựa thì đánh yếu hơn nhiều lắm , nhỉ ? ( có điều em hơi bị mết Cái Bang , cho CB 1 phiếu nhá . mà nhiều người bảo CB đỉnh nhất VL thật , duy chỉ có đồ thì hơi bị xấu chút ít thui ... )

DMC_1234
12-09-2005, 21:51
_cái choáng do stvl nghe ra hơi phi lí or nếu đúng thì phái nào củng có ,chẳng có riêng gì TVB hết .Nói TVB là 1 phái 1 vs 1 mạnh thì tui tin chứ mạnh nhất thì ko thể nào.

Xiao
12-09-2005, 23:40
Choáng là do lôi sát của vũ khí nhưng chỉ thỉnh thoảng xuất hiện thôi, còn phần choáng thì trong chiêu của Đao Pháp đã có ghi rõ % rồi còn gì.
Bạn đó chắc dùng từ sai thôi thật ra choáng do STVL ở đây là bị khựng chứ không phải bị choáng, choáng là có cái vòng trên đâu quay vòng vòng đó :D
- Xiao -

roveM
13-09-2005, 22:36
Nếu nói ko phái nào là mạnh nhất theo em nghĩ là rất đúng, mỗi môn phái đều có tương khắc nên dĩ nhiên đều bị khắc chế, vấn đề ở đây là ta hãy bàn xem môn phái nào có chiêu thức mạnh và hiệu quả hơn cả. Như em được biết thì chiêu Thiên Ngoại Lưu Tinh của Thiên Nhẫn Giáo 9x là mạnh nhất, nhưng thời gian để luyện được TN lên 9x thì TL, ND có lẽ đã 10x, 11x rồi ....

Sagetty
14-09-2005, 10:17
Môn phái nào cũng mạnh nhưng ko phải lúc nào cũng mạnh mà còn phải coi ngươi chơi sử dụng như thế nào

Sagetty
14-09-2005, 10:21
Nhưng mà mạnh đến đâu thì vẫn bị Vina đè đầu cưỡi cổ hết ehheehhe

Sagetty
14-09-2005, 10:32
Cãi nhau hoài tui nói fai' Vina mạnh nhất không cống nạp tiền thì nghỉ chơi làm gì có ai làm được như vậy ==>>> Vina là thiên hạ đệ nhất bang .Nhiều người cho rằng đây là chính phái còn tui cho la tà phái đáng ghét với tên giáo chủ tệ mạt (MONEY$$$$)

thandongbaoan
14-09-2005, 11:48
tui vam nghi~ la cai bang la mon phai manh nhat' vi cai bang chuong tu` xa vo con thien vuong thi phai toi gan danh ki thien vuong toi gan ko biet co con song sot ko nua a`

Thanh_Nguyen_BKV
14-09-2005, 13:27
võ đan cực mạnh lên 9x 1 phát 15k máu thằng nào chịu nổi

pqthai
14-09-2005, 14:07
http://img375.imageshack.us/img375/9629/122222222225zu.jpg (http://imageshack.us)

Ko thấy thì zo đây :hug:

Còn ai nói thiên vương bang yếu, chỉ có TVB lv <72 mới gọi là yếu vì lv 60 mới học đc Huyết chiến bát phương nên nâng ít điểm chứ lên lv>72 thử coi yếu hay ko... TL thì cũng mạnh nhưng VLTK bên TQ thì TVB là phái chơi nhiều nhất, nhì là Ngũ độc và Cái Bang.. Vậy thôi... :hug:

pqthai
14-09-2005, 14:09
Còn chiu Đoạn hồn thứ của thiên vương bang khi nâng full 20 điểm thì chạy rất nhanh và tỉ lệ làm choáng đối phương rất cao, lv 8x tầm thì dam 5000 => 15000 khá nhiều do nâng Huyết chiến bát phương cao lâu lâu thì đc 25000.

cuongnet1
18-09-2005, 21:56
dịt mẹ chúng mày ăn nói như con ***** ,Tóm lại cái bang va` võ đang là mạnh nhất , chúng mày chẳng hiểu con ***** gì heheheheheheh

bphuong2000
18-09-2005, 22:37
alo...alo...
minh co 1 con nga mi 5X ten la : Tieu~LongNu~ ten tai khoan la anhminh132 bi hack mat tieu rui..... co ai la chu nhan Tieu~LongNu~ hien tai cho minh chuoc lai voi.....

hollywood2
20-09-2005, 11:35
****** mẹ cái lũ đã ngu lại còn hay nói nhiều . Chảng phái *** nào mạnh nhất cả. TVB mạnh gặp 18 con giun xem về thành 99,99% ko. Còn CB 18 con giun gặp 1 kiếm của NGA MI thì tắt điện. NGA MI nhìn VÕ ĐANG chạy ko kịp buff. Võ Đang ăn phải độc thì cung..... Còn độc thì chảng ăn thua gì với TVB cả. Còn Chúng may noi là 1 phái mạnh nhất thì sang TRUONG GIANG gap tao

Rồng Trắng
20-09-2005, 16:07
sao phách táu vậy cha
ông mạnh ko lẻ ko có ai mạnh hơn ông hả
hoa mây ông là nghi khạc hả
tôi củng đồng ý ko có phái nào mạnh hết phái nào củng khắc với nhau cả
nếu nói VD mạnh thì củng sai vi VD gặp người KL 75% thi củng về trời thôi vì dánh nó (tất nhiên la cấp bằng nhau ko) mất bao nhiêu máu cả còn có ông nói VD 90 mạng nhất củng sai bét vậycacs phai khác ko có chiêu 90 hả chiêu 90 của các phái củng mạnh chứ bộ chỉ cần tốn công di pk là skill tự tăng vì vậy nên phái nào củng bằng nhau thôi (DK kháng nhủng cái khác thuộc tính max ) thì phái nào củng như nhau thôi ăn thua là cách đánh của bạn thôi nha

happygolucky4133
20-09-2005, 19:02
uh, tui cũng đồng ý phái nào cũng mạnh, nhưng mà TL là yếu nhất :P !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Silv3RGun
20-09-2005, 23:35
nhưng tụi nó rất giàu , thằng nào cũng cưỡi chíu dạ mặc đường nghệ giáp 10 cấp +SL khủng .

anhdaigai
21-09-2005, 10:32
dịt mẹ chúng mày ăn nói như con ***** ,Tóm lại cái bang va` võ đang là mạnh nhất , chúng mày chẳng hiểu con ***** gì heheheheheheh
CB tao chấp 1 mắt, tao là NĐ đây, thằng CB,VĐ nào muốn thử thì vào Thiên Sơn PM *OML*LetsBeMine* gặp tao tao tiếp :hug:

anhdaigai
21-09-2005, 10:37
các bạn cứ nhìn kết quả ở 2 kì DHVL,toàn là TL cầm cờ
bây giờ cao thủ 9x của các fai khác cũng nhiều mà nào có chơi lại TL
toàn thằng TL *** có thấy mấy thằng đó đi đánh nhau ở BK đâu, chẳng qua đó chỉ là mấy thằng có ĐK tham dự ĐHVL thôi chứ có hay ho *** gì đâu #>:) #>:) #>:) . NHững người khác ko tham gia nên nó mới được như vậy . Hết

lythong
21-09-2005, 12:48
****** mẹ cái lũ đã ngu lại còn hay nói nhiều . Chảng phái *** nào mạnh nhất cả. TVB mạnh gặp 18 con giun xem về thành 99,99% ko. Còn CB 18 con giun gặp 1 kiếm của NGA MI thì tắt điện. NGA MI nhìn VÕ ĐANG chạy ko kịp buff. Võ Đang ăn phải độc thì cung..... Còn độc thì chảng ăn thua gì với TVB cả. Còn Chúng may noi là 1 phái mạnh nhất thì sang TRUONG GIANG gap tao

Xét về đẳng cấp vô học thì 2 ông này chia nhau 2 vị trí nhất và nhì .

donquexote
26-09-2005, 02:16
Nói qua nói lại mệt quá!!!!Có mỗi phái nào mạnh nhất thôi mà cũng nói tới nói lui!

Sons_of_Liberty
26-09-2005, 03:59

uhm ! giờ TL mạnh thật đấy,nhưng sao 90,TL đi chết đi...Tui đã từng thử rồi,TL 90 theo Đao Pháp,tui chạy vòng vòng đánh mãi chẳng trúng tui,

Phái nào cũng mạnh cả,sau 90 tất cả các phái đều mạnh như nhau.... Cứ nói phái này mạnh nhất,phái kia yếu nhất thì tất cả mọi người đổ xô chơi phái mạnh a,rồi ai chơi phái yêu,nếu vậy làm một môn phái thôi phải đơn gian hơn không ....

lucanguyen
26-09-2005, 04:46
:) mạnh hay yếu là do khả năng pk cua mỗi người thoi và còn do những trang bị trên người của bạn nữa. Tui chơi 5 độc ở Phật Sơn (8x) tui thấy 5 độc mà đánh thì chỉ còn 1 cách bơm máu tống kim và bình giải độc liên tục thôi :;) ngoài ra 5 độc có thể đồ sát mà ko lên pk nà :D . cục bùa bay vòng vòng chém 1 đao ko có máu tống kim tốt nhất nhấn vô cái thổ địa phù :'>

anhdaigai
26-09-2005, 05:44
Từ bài viết của kangtadeptrai
5 độc mà khen TL manh I , cái đồ khùng, TL yếu xìu ah, PK thì fai nói là đơn giản và dễ dàng cho những người lười vận động suy nghĩ (suốt ngày cứ đâm đầu vào người ta rồi bảo người ta đừng chạy, đứng lại cạch tay đôi :devil: 1sk=8sl,lên 1lvl tăng mấy chục sl, có chiêu +nt,fan~ đòn,BS...........)
@all: nhưng cũng fai~ công nhận 1TL + 1 ND +1 NM đi cày thì trên cả tuyệt vời, nhanh như dùng x2p exp :x :x

volamsutroc
26-09-2005, 05:50
Cái bang ko bao giờ thắng được thiếu lâm đó là điều chắc chắn !
Thiếu lâm thua cái bang vì ham cay lv thôi còn nếu muốn thì tăng 260SM còn lại Sk ,lên lv 80 cưỡi xích thố có khoảng 5000 tiết ! Thách thằng cái bang nào đánh được . Đó là sự thật ! Đừng nghĩ 260 Sm thì đánh yếu nhầm to quay vài phát là cái bang về thành !

LOCKE88
26-09-2005, 13:17
TL là tụi đầu óc ngu si ; tứ chi phát triển .. cả đời chỉ có HLHH làm vốn kiếm ăn

spiederman
26-09-2005, 14:43
Trong VLTK ko co' fai' nao` manh. nhat' het' may' pa!
Neu' tinh' ve` dong` cap' ma` dau' voi' nhau thi` ko co' fai' nao` manh. nhat' het'!
Chi? tinh' ve` Ngu~ hanh` tuong khac' va` ky~ nang PK cua? may' pa nua~!
Dung` co' dua ra cai' tieu de` " Phai' manh. nhat' vo~ lam truyen` ky" Nham~ het' cho~ noi'!

quochuy5055
26-09-2005, 20:34
thằng này ngu quá thiên vương bang chi co tài 1 vs 1 chứ lam dược cái cóc gì chơi thiếu lâm còn không lại nữa là

bachlongantich
26-09-2005, 23:27
cai bang nen dung bong phap hay chuong phap

teentitans76
27-09-2005, 09:38
Em thấy mỗi phái đều có cái mạnh của nó. Nêu 2 9x đánh với nhau mà thuộc tính khắc nhau thì ai có thuọc tính mạnh hơn thì thắng thôi có gì đâu mà tranh với cãi

SsBabysS
27-09-2005, 13:05
Nếu nói vậy .... TVB khi CTC thì ngu luôn ^^ nói chung , đoàn kết là sức mạnh :T

Silv3RGun
27-09-2005, 16:50
Cái bang ko bao giờ thắng được thiếu lâm đó là điều chắc chắn !
Thiếu lâm thua cái bang vì ham cay lv thôi còn nếu muốn thì tăng 260SM còn lại Sk ,lên lv 80 cưỡi xích thố có khoảng 5000 tiết ! Thách thằng cái bang nào đánh được . Đó là sự thật ! Đừng nghĩ 260 Sm thì đánh yếu nhầm to quay vài phát là cái bang về thành !

mày ko mạc đồ kháng hỏa mày chịu được 2 chiêu cb cùng lvl tao lạy mày = bố , đánh phái nào do trình độ PK và đồ kháng là chủ yếu , máu mày có cỡ 6000 -> 8000 mà kháng hỏa của mày -50% hay 60% thì cũng vứt ko hiểu cứ ngồi đó mà to mồm . TL mạnh TL 9x dám đánh với ngũ độc 8x PTVL >50% và có đao BS cao ko , đồ và trình độ PK của người chơi quyết định đừng nói phái nào mạnh cả .

ChauBiDien
27-09-2005, 19:03
Trich' Dan~:Tu bai cua kangtadeptrai
Ong Anh moi' bi khi`n ah'.Ai noi' la` tl la` vo dich.
Thieu lam tuy cay` lv nhanh nhat' nhung tu` lv 10-->80 chi? co' 1 kill duy nhat danh' chan' kinh khung? va lai tl 8x ma` gap con luan 8x pro thi` cung po' tay.Noi' tom' lai trong tat' ca? cac' mon phai' phai' na`o cung co' tuyet ky~ rieng ngu hanh tunog sinh tuong khac' ma`.
Con vi du cua? anh ve` TL 6x thi` cung sia bet' duong mon 6x co' tieu ly phi dao ban' bang sat cuc cao ban' dinh la` dung yen^ ko tin thi` vo sv thien son Pm zZzThuyTrangzZz danh' thu~ cho coi .

Silv3RGun
27-09-2005, 20:38
Ngoài cách đánh ra đồ chính là yếu tố quyết định cuộc chơi , TL nó mặc đồ kháng hỏa lên 70% đánh CB cái 1 , Ngũ độc có đao BS + đồ PTVL đánh TL cái 1 , ko có phái nào mạnh cả quan trong là cách chơi của người chơi đừng ngồi đó mà la phái này mạnh phái khác mạnh , TL 8x thua TVB 7x , tuy nhiên phải công nhận TL sau 9x rất yếu , chiêu 90 ko có mạnh .

long*than
28-09-2005, 12:21
tui thấy bang phái nào cũng mạnh cả vì mỗi 1 bang đều theo ngũ hành riêng của mình nếu gặp bang phái nào có ngũ hành tương khắc với mình la mình chết và ngược lại

lathong
30-09-2005, 11:13
Phai manh nhat a ! ban luan mot ty nao
Neu de cai level thi tu 60 - 90 cai bang len nhanh nhat co the la ca vo dang nua
Neu de danh nhau thi choi thieu lam
Noi chung thieu lam tuong doi duoc vi danh nhau duoc cay duoc
Thieu lam chi nen tang mau thoi con suc manh chi de ep do thoi mau nhieu thi danh nhau se rat tot con luyen cong cung ko cham lam dau vi cung phai tang cho sm o muc tuong doi. Vi co tang cho suc manh thi cung lam sao tranh thu duoc voi phai khac vi damage cua thieu lam thuong thap an nhau o cho danh nhanh va bang sat thoi
vi the thieu lam nen tang cho mau la chinh suc manh vua phai thoi.
Day la tinh cho level tu 60 tro len
Cac level duoi thi dung ngu doc cay kha nhanh tu 30-50
thieu lam cung tuong doi
duong mon cung duoc
thien nhan cung tot
con may phai con lai deu cay lau
Cang len cao thi thieu lam cang manh mau nhieu neu choi mau chien truong thi kho co ai danh lai no duoc
Nhung khi cay level thi lai ko dam pt voi cac phai khac so mat diem kinh nghiem cho nen phai cay 1 minh hoac voi cung phai thoi nen met hon

hieuvn121
30-09-2005, 19:35
ac ac
thằng nào láo dạ ? tui bên VD , mới có 49 , lại + Point sai , nữa Kiếm Tông , nữa Khí Tông , vậy mà tiễn 1 con TL 5x về thành trong 1/2 phút ! Tl chỉ được trâu bò , cho nó xơi băng sát hay độc sát là nó lên đường à ! :hug:

hieuvn121
30-09-2005, 19:44
mệt wa ! ko có phái nào mạnh nhất hết ! nếu cày lvl thì TL nhanh thiệt ! nhưng mà đánh nhau , thì cứ lao vào đối phương đánh thì máu nào lại ? nói chung , tôi ủng hộ ý kiến VNG là trùm , thằng nào giỏi lên đại bản doanh của VNG làm loạn coi ? ko bị lock hay del thì đúng la thiên tài ! ;;)

jacksonvnn
30-09-2005, 20:34
Ngũ Hành quyết định tất cả, mây thằng TL gặp CB cùng cấp đảm bảo về thành sớm.
Nếu cùng cấp, về tỉ lệ thua là thua tyeetj đối luôn !

kelieulinh
30-09-2005, 20:45
các bác thông cảm,thằng này chắc mới biết chơi mà lại chơi TVB nên thổi kèn đấy mà

kelieulinh
30-09-2005, 20:47
còn về chuyện cày LV tôi thấy 5D là nhanh nhất,trong vòng 3 tiếng đánh ở Hướng Thủy Động.Từ C 53-> C55....các bác thấy thế nào

1731988
02-10-2005, 00:13
vo~ dang la` manh nhat '
ko tin coi chieu 90- cua no' de

pheralit
03-10-2005, 21:08
mấy bác đừng có cải nhau nửa,thật ra phái nào cũng có cái mạnh riêng của nó,an thua là các bạn biết cách sử dụng thôi ah,có ai dồng ý với tui ko nè

onover
04-10-2005, 09:19
Ui cha`i oi,
Theo tui thay Thieu Lam la manh nhat o vietnam
Thu nhat la nhieu nguoi choi,
Cay level nhanh,
Danh can luot, thong xuyen lam chu Pt,
Thieu lam la giau nhat server(Hau nhu toan bo Dai phu ho cua server deu la Hao thuong het ma`)
Ngoai ra, co han che la: do dong dao qua, ko doan ket, hay da kich nhau===> ko huong dan cho nhau cach PK) vi vay trinh do PK con hoi yeu===> chu ko phai la TL la phai yeu.
May pac hieu ko?

broomstar
04-10-2005, 14:43
boss nào mà gặp thiên nhẫn 8x thì cũng die thôi chưa thấy on boss nào chịu được quá 5 phát

spaghettyboy
04-10-2005, 14:53
ông nào cũng khen môn phái mình mạnh,chê môn phái nguời khác
không biết nguời ta đặt ngũ hành để làm gì
không biết nguời ta cho đồ + và đồ kháng để làm gì

và cái quan trọng không kém là không biết cách PK thì chết là chuyện bình thường

BillGatesBoss
04-10-2005, 14:59
là boss TVB làm trùm.
Sai rồi bạn ơi. ....ko phải boss TVB làm trùm mà boss trùm chiêu gì cũng biết đánh

Theo tui thay Thieu Lam la manh nhat o vietnam
TL mà gặp cái bang thì chạy ko kịp nữa là nhất là phi long tại thiên chiêu lv 90 của CB ko khác gì tên lửa đuổi.

boss nào mà gặp thiên nhẫn 8x thì cũng die thôi chưa thấy on boss nào chịu được quá 5 phát
nói ko sai nhưng TN cũng ko chịu bạo vũ mai hoa trâm của thúy yên
==>ko phái nào mạnh nhất phái nào cũng giữ lập trường riêng của mình

RichterRosenheim
04-10-2005, 19:56
Môn phái nào cũng mạnh chỉ Thiếu Lâm là. Đó là sự thực ko phải tui ghen ăn tức ở nói xấu chúng nó à.
Mà sao ko ai nói đêsn Thúy Yên nhỉ. Thúy Yên 7x đập Thiếu Lâm 9x là chuyện rất thường.Nhược điểm lớn nhất là luyện lv chậm thôi.
Mà bạo vũ mai hoa trâm nào của thúy yên vậy ???????

sanhee
05-10-2005, 10:52
tui cung thay p[ha nao cung manh het a',(ma seo ko ai noi nhu doc nhi? :D )

HERO OF GAME
05-10-2005, 11:50
ặc ặc
phái nào mạnh nhất sao? sao nói vậy đc

xét thời gian chơi đi nè
xet thoi gian của vài phái đi hen
cung khởi điểm chơi,cùng thời gian chơi:vo dang,cb,tvb len dc 50, chac lúc nay tl,ngu doc đã 8x---->đánh lộ.n đi nè, hehe, chắc khỏi nói kết quả chứ

tiếp: cb,vo dang lên 60 (vẫn chưa mạnh lam) lúc này chac tl đã gan 9x và tiền rủng rỉnh với các đồ xịn như may man, khang bang,khang hỏa,kháng tất cả,bí kip(có thể thui, vì nhìu chú tl 9x van còn nghèo le'm)
lúc này hình như tvb vẫn còn ì ạch,đánh từng con........(hình như là vậy)
lên tới giai đoạn 7x,
cb bắt đầu nhận ra sự thay đổi rõ ràng, mạnh-khá mạnh, luyện lv cũng cực nhanh,ks đc rất nhìu điểm<---tl cùng cấp ko thích di chung vì bi bi ks diem het
vo đang cũng mạnh lắm,nhưng giai đoạn này vẫn chưa ăn nhìu điểm kn dc,chac mới tới dc 65 hà
tvb lúc này cũng dc 6x rùi, dó là pt chung, chứ ko pt pt,đánh từng con thì... hic!
thieu lam lúc này lv nhiu ta??........,ko rõ nhưng chắc chắn là có nhìu tiền và gái đẹp theo sau rùi..hehe

1 khoảng thời gian sau
khi tvb len dc 7x---> khá mạnh
chac vd cung dc 8x , manh lém à nha, ko ngán ai
lúc nay cb chắc cung gan dc 9x rùi, giai doan 7x tro len luyen lv cực nhanh,van đề là co' chiu luyen ko thui---> giai đoạn này cung ko ngán con tôm, con tép na`o,gặp kẻ thù là phụt, phụt và..phụt rồng bay tứ tán
khi nay chac tl cung >11x rui`

ko biết phái nào mạnh nhất( chắc ko có, vì mỗi người có quan điểm riêng mà, sao bắt người ta theo quan điểm mình dc, phải hong nè)
nhưng xét ve thoi gian chơi thì mình nói vay ko sai chứ??
khi phái này len lv8x ,phái kia đã hơn 11x rùi,
rùi .... cùng thời diểm rui`, đá'nh lộn đi ....kq?

Langtudondoc
07-10-2005, 00:04
ặc ặc
phái nào mạnh nhất sao? sao nói vậy đc

xét thời gian chơi đi nè
xet thoi gian của vài phái đi hen
cung khởi điểm chơi,cùng thời gian chơi:vo dang,cb,tvb len dc 50, chac lúc nay tl,ngu doc đã 8x---->đánh lộ.n đi nè, hehe, chắc khỏi nói kết quả chứ

tiếp: cb,vo dang lên 60 (vẫn chưa mạnh lam) lúc này chac tl đã gan 9x và tiền rủng rỉnh với các đồ xịn như may man, khang bang,khang hỏa,kháng tất cả,bí kip(có thể thui, vì nhìu chú tl 9x van còn nghèo le'm)
lúc này hình như tvb vẫn còn ì ạch,đánh từng con........(hình như là vậy)
lên tới giai đoạn 7x,
cb bắt đầu nhận ra sự thay đổi rõ ràng, mạnh-khá mạnh, luyện lv cũng cực nhanh,ks đc rất nhìu điểm<---tl cùng cấp ko thích di chung vì bi bi ks diem het
vo đang cũng mạnh lắm,nhưng giai đoạn này vẫn chưa ăn nhìu điểm kn dc,chac mới tới dc 65 hà
tvb lúc này cũng dc 6x rùi, dó là pt chung, chứ ko pt pt,đánh từng con thì... hic!
thieu lam lúc này lv nhiu ta??........,ko rõ nhưng chắc chắn là có nhìu tiền và gái đẹp theo sau rùi..hehe

1 khoảng thời gian sau
khi tvb len dc 7x---> khá mạnh
chac vd cung dc 8x , manh lém à nha, ko ngán ai
lúc nay cb chắc cung gan dc 9x rùi, giai doan 7x tro len luyen lv cực nhanh,van đề là co' chiu luyen ko thui---> giai đoạn này cung ko ngán con tôm, con tép na`o,gặp kẻ thù là phụt, phụt và..phụt rồng bay tứ tán
khi nay chac tl cung >11x rui`

ko biết phái nào mạnh nhất( chắc ko có, vì mỗi người có quan điểm riêng mà, sao bắt người ta theo quan điểm mình dc, phải hong nè)
nhưng xét ve thoi gian chơi thì mình nói vay ko sai chứ??
khi phái này len lv8x ,phái kia đã hơn 11x rùi,
rùi .... cùng thời diểm rui`, đá'nh lộn đi ....kq?
Nói thế cũng nói,nhìn lại top đi nhé.Tlam 11x hả,TVB 108 với 10x kìa.Bít đánh thì phái nào chả lên nhanh.Mà mấy thằng tlam lên 11x toàn dùng chiêu 10(Hàng long bóp vú )đánh sạo lại các phái khác dùng skill 90 đánh chứ.Có thằng tlam nao trong tốp mà max skill 90 tôi đi đầu xuống đất.Chả phái nào mạnh nhất hết,còn phụ thuộc vào NHTK và trình độ PK của mỗi người thôi.

thai_salem
07-10-2005, 00:23
cu này chắc chưa đi đánh boss vàng bao giờ :)) nghe mấy anh nói vào đây quăng bom cho sướng hả ? TN nào mà chỉ 5 phát chết boss vàng thế em ? anh đưa em con TN 9x cho em đánh boss vàng 50 phát luôn đó xem nó chết ko nhá ! công nhận TN giết boss hay nhưng ko có chuyện mấy phát là chết đâu ! nếu thế mấy thằng TN ngày nào cũng bỏ thời gian đi giết boss vàng kiếm đồ rồi làm triệu phú à ?

tiamo25
07-10-2005, 03:41
TN giỏi đánh Diệu Như lắm vì diệu như thường đứng o những chỗ mà thuận tiện cho chung nó núp mà, sau này có ĐHK thì ăn cứt, nó toàn đứng ở chỗ trống thì chui xuống đất đánh hả.
Mà sao có mấy con gì cứ kếu CB mạnh nhất nhỉ, tưởng có rồng là mạnh hả, chắc nhìn nó đẹp nên kêu mạnh hả, về lấy dao xẻ thêm 1 ít nếp nhăn trong não rồi tìm hiểu kỹ hơn nhé.
À mà HLHH viết nhầm thành HLBV, mong con vật gì gì đó thông cảm (nhìn tên ko hiểu con gì)

T.N.Tam
07-10-2005, 15:13
nếu nói về đánh boss thì thúy yên đánh hay hơn chứ, chi cần đứng 1 chỗ ma nã Vũ Đã Lê Hoa thì boss chỉ nói bye bye thui, heheh, nên tuy Thúy Yên hồi đầu cày cực một chút nhưng về sau ks và pk ko thua ai đâu nha :cool: :cool:

conan2k3
07-10-2005, 16:47
ai nói TL ko mạnh LT chi có chuêi 90lv lá mạnh nhất ko thằng nào dánh nỗi ! mãi mãi thấui lam lá mạnh nhất sau này TL dánh trận sẽ có dc nhiếu ư thế hơn ! nói cho các bạn biết thế thôi chứ mình choi phái TL ấy mà .

trumhoxa2
05-10-2009, 16:46
Tôi thấy không có phái nào trong vl là mạnh nhất cả. Mạnh là tùy thuộc vào lv, đồ đạc và khả năng pk. ví dụ : 1 con cl và 1 con cb nếu cl đứng im cho cb chưởng thì 2-->3 chưởng thì cl về thành nhưng khi cả hai cùng đánh thì xác suát lại ngang nhau . Đièu đó nói lên khả năng pk là rất quan trọng .

trumhoxa2
05-10-2009, 17:02

HLBV ak` chiêu này của CB chắc mạnh lắm, vì cb mà chơi được chiêu của Tl chắc vô đối rồi. =))=)):))=))

ducmalai881
05-10-2009, 17:13
:-w cái này ở đâu ra vậy .

sega_s3000
05-10-2009, 17:25
vãi lúa....thằng nào đào mộ giỏi vậy =))....bài từ 2005 lận =))

ún éo
05-10-2009, 18:35
:| bình luận tiếp có ăn sẹo vì tội đồng lõa không

ducmalai881
05-10-2009, 21:56
;)) mie phái mạnh nhất võ lâm là phái vnd phái đại gia

damonphan
09-10-2009, 04:13
:))ko co fai nao la manh nhat het ;;)ai cung noi fai nay manh fai kia manh >>>>>>>co fai nao manh dau ;))do nguoi choi cam nhan ve acc cua minh ma thoi :)

sega_s3000
09-10-2009, 11:46
nếu ở thời điểm năm 2005 thì 5 độc vô đối toàn server.....ai chơi giai đoạn đấy đều biết các cao thủ trong 5 độc giáo toàn 1 mình 1 ngựa bem 2-3 em hệ kim cơ mà....sự thật nó cm lâu rồi =))
hồi CTC thì mặc cái đường nghê +100sl đã bố của vip, dây ktc 10 người người ngưỡng mộ, lv toàn 8x mới bập bẹ nuốt sách thì chả có tuổi gì mà đọ đc với 5d :-"
ps: box 5d là box có nhiều mem và bài viết về pk nhất 4rum volam.com.vn :))

nhocpharoi00
11-10-2009, 09:39

cái bang mà damge íu :-w
bác xem lại đi nhá

Noctis L Caelum
11-10-2009, 13:54
mỗi bang phái đều có cái hay khác nhau , cái nọ khắc chế cái kia ko có cái gì là tuyệt đối cả ;))

KSJaychou123
11-10-2009, 14:04
Topic từ 2005 8-}.

deathtime
12-10-2009, 10:25
giờ còn mạnh nhất gì nưã ,phái VND vô đối

ducmalai882
13-10-2009, 22:35
có tiền là mạnh ,nghèo mạnh thế *** nổi .

freestyle_boy9x
14-10-2009, 10:58
có thể khắc phục điểm yếu của bản thân bằng trang phục và vũ khí, nhưng ngũ hành tương khắc, nhân vô thập toàn :-?

thuankent
14-10-2009, 12:53
Em nghĩ hem phái nào mạnh hít :|
Phái nào cũng như phái nào ;))

fidodaica
14-10-2009, 22:18
chẳng có phái nào vô đối cả, phái nào cũng có mặt mạnh mặt yếu,nếu biết lợi dung mạt manh của mình khắc chế mặt yếu cả đối phương trong Pk thì phần thắng se cao hơn nhiều đấy :D

detusaint
15-10-2009, 04:05
chà để mình nói cho nghe sv VNG chã có phái nào mạnh cã có đồ là ông nọi =))

Noctis L Caelum
15-10-2009, 19:15
thế mới là VLTK , có phải là gb đâu mà mạnh với ko mạnh đồ cả thôi ;))

thuankent
15-10-2009, 20:09
nếu ở thời điểm năm 2005 thì 5 độc vô đối toàn server.....ai chơi giai đoạn đấy đều biết các cao thủ trong 5 độc giáo toàn 1 mình 1 ngựa bem 2-3 em hệ kim cơ mà....sự thật nó cm lâu rồi =))
hồi CTC thì mặc cái đường nghê +100sl đã bố của vip, dây ktc 10 người người ngưỡng mộ, lv toàn 8x mới bập bẹ nuốt sách thì chả có tuổi gì mà đọ đc với 5d :-"
ps: box 5d là box có nhiều mem và bài viết về pk nhất 4rum volam.com.vn :))

Hồi lúc người ta cứ tưởng là 5doc mạnh thui =))
Nhưng bây giờ thì khác rồi,thằng nào cũng như thằng nào:-"
Chả có thằng nào mạnh hít [-X
Thank

fidodaica
15-10-2009, 20:41

ông nghĩ đò đã là to ah, còn phụ thuộc vào nhiều yéu tố lắm chứ,giả sử ông có đồ HKMP mà cấp 10x thì ra chúng nó vẫn băm cho bằng ngủ =))

thuankent
15-10-2009, 21:13

TÙy theo mỗi người thôi =))
Ai cũng nghĩ phái mình chơi là mạnh hít ...\m/
...

thuankent
15-10-2009, 21:24
Ai bik nâng điểm tiềm năng của CBB thì chỉ em nghen ;))
Thank nhìu :P

hotsummerboy
17-10-2009, 07:36
tvb vô đối khi lv cao, có x3 nửa thì thôi rồi lượm ơi

thuankent
18-10-2009, 06:41
tvb vô đối khi lv cao, có x3 nửa thì thôi rồi lượm ơi
tvb chủ yếu là chơi giỏi về mặt 1-1 =))
Nhưng về đánh tầm xa thì thua cái bang bổng rồi ;))
...

hotsummerboy
18-10-2009, 12:51
Thì chọn phái mạnh nhất đương nhiên la solo 1-1 rồi, cb bổng chưa chắc đánh xa là tốt nhất đâu.

ducmalai882
19-10-2009, 11:45
;)) nhớ hồi đầu chơi mấy thằng tl 7x đi đóng cửa mấy map

thuankent
19-10-2009, 20:44
Thì chọn phái mạnh nhất đương nhiên la solo 1-1 rồi, cb bổng chưa chắc đánh xa là tốt nhất đâu.
Theo em nghĩ là vậy thôi
Em có nói là mình nói đúng đâu =))
...

Noctis L Caelum
20-10-2009, 19:51
mỗi phái có một cái mạnh riêng , mà tưởng VL ăn nhau về đồ là chính chứ nhỉ :|

thuankent
20-10-2009, 20:06
mỗi phái có một cái mạnh riêng , mà tưởng VL ăn nhau về đồ là chính chứ nhỉ :|
Đồ thì chỉ giúp mình giết nhanh kẻ thù + và tùy theo trang bị thôi;))
Bỏ vl cho rồi :D
Chơi làm gì cho tốn tiền =))
...

Noctis L Caelum
20-10-2009, 20:34
nói tồn tiền cũng đúng mà hái ra tiền cũng ko sai , ngày trước thấy mấy lão bán cái đồ gì mà được đến 3,4 m kinh thật :-ss

thuankent
20-10-2009, 20:47
nói tồn tiền cũng đúng mà hái ra tiền cũng ko sai , ngày trước thấy mấy lão bán cái đồ gì mà được đến 3,4 m kinh thật :-ss
Thời đó qua lâu rùi anh ơi =))
Bây giờ chỉ bít cho thằng VNG ăn tiền cắn even+mua đồ HKMP(Đồ HKMP bây giờ rẻ rồi ko như ngày xưa bán đến 3,4 âu ;)) )
...

ducmalai882
21-10-2009, 11:39
game kiểu này ăn nhau về đồ là chính .

girllacotes
21-10-2009, 18:55
bố thằng bệnh , chắc góp tiền mua dc cái acc TVB truyển sinh cấp 160 cầy đến 145 giá 6,7 trăm ngày về chơi suớng quá nên box bài KEKEKEKEKEKEKEKKE

Noctis L Caelum
21-10-2009, 20:39
^ nhưng thằng bệnh đó là thằng nào thế hả =))

ducmalai882
24-10-2009, 09:56
;)) anh lừa tình ghê .

thuankent
25-10-2009, 17:23
;)) anh lừa tình ghê .
1 kẻ spam giỏi nhất hành tinh đây này :))
MOD vô chém dùm em =))
....

ljnashu
10-07-2012, 21:34
:1cool_byebye: thì ra Forum game vn thành lập năm 2005

bây giờ 2012 rồi lục lại

cho hỏi forum gamevn nam nào open zậy ?( năm 2000 hả ? )