PDA

View Full Version : Hỏi đáp về Quest ( mọi loại quest )

Trang : [1] 2 3 4

NV
10-08-2005, 14:40
__Nếu đã đọc qua topic Hướng dẫn làm Quest Trong Lineage 2 (Bằng Tiếng Việt) (http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=74058) mà vẫn còn thắc mắc thì post vào đây.

__Ai có kiến thức rộng và thời gian nhiều thì hãy tham gia topic này để giúp người khác =]

tsmm
10-08-2005, 16:43
có ai biết lam Q thợ săn có tác dụng gì ko?(tui đã làm lên lv2) nhiều người nói là làm tăng tỉ lệ dorf item và ko rớt đồ khi chết hoặc red

trong l2VH tui có wen 1 thằng nó khoe tui cục onỹ lên web search có tên đó nhưng ko có con mob nào rớt ra hết phải chăng cái này là do làm Q mà co( onỹ có 2màu xanh đương và đỏ thằng đó nói cục onỹ để làm đồ A bên c3 ai chơi offical làm ơn chỉ tui dùm

Công Lý
10-08-2005, 18:21
Sao em cũng làm Q này, nhưng làm hòai mà nó chỉ bắt em làm Q lọai C (em đã được 8 tín vật). Không hiểu chừng nào thì mới làm được Q lọai A (lọai B em đã làm được 2 lần) và chừng nào sẽ hết Q.

Thân!

thuyquai_29
10-08-2005, 19:28
quest thợ săn mục đích chính là để kiếm tiền , red thì chết vẫn rơi đồ , còn vụ tăng tỷ lệ drop thì kô biết , mà cũng kô thấy tài liệu nào nói tăng ( chắc là do đánh nhiều 1 con nên dễ rơi đồ của con đấy hơn :D )
Muốn làm được các quest cấp cao thì phải lên thợ săn cấp 2 , lvl 55 làm quest lấy chứng chỉ thợ săn cấp 2 . Quest thợ săn kôb ao giờ hết :))

skidrow48h
10-08-2005, 19:51
đứa nào bảo onyx để tạo đồ A thì bác đập vỡ mặt nó ra!
Onyx thì làm quest ở làng elf đầy ra,no' có 3 loại cơ(quest ggặp con pixy ở đầu làng,tuỳ theo hên xui mà đem vào shop bán được từ 200-5000a)

PhiPhi
10-08-2005, 19:52
__Nếu đã đọc qua topic Hướng dẫn làm Quest Trong Lineage 2 (Bằng Tiếng Việt) (http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?t=74058) mà vẫn còn thắc mắc thì post vào đây.

__Ai có kiến thức rộng và thời gian nhiều thì hãy tham gia topic này để giúp người khác =]
Trời ! Ông này xóa sạch tutor của người ta rồi ! Lol
Có cái tutor đó đỡ hơn nhiều , nguời ta vào đọc rồi làm quest theo phải đỡ khổ ko ?!
=((

tsmm
10-08-2005, 21:04
skidrow48h

vẻy thx bác vậy là sáp có tiền xài ^^ 1 cục 10m mà nó đòi cục màu xanh và màu đen tui phải cố gắng làm vậy tiếc là VH dơn đến 2 ngà hix hix

NV
10-08-2005, 23:17
Trời ! Ông này xóa sạch tutor của người ta rồi ! Lol
Có cái tutor đó đỡ hơn nhiều , nguời ta vào đọc rồi làm quest theo phải đỡ khổ ko ?!
=((

__Hic, NV đâu có xoá, dọn dẹp mấy bài kia thôi mà. Nếu có lỡ tay xoá ( vì quá quá nhiều bài trong đó ) thì cứ nói, NV kiếm lại cho.

__Còn việc tạo 2 topic riêng lẻ là để việc đọc bài dễ hơn thôi, chứ cái topic hướng dẫn mà post ầm ầm trong đó thì tội nghiệp người đọc lắm =]

fantasy_x30
11-08-2005, 00:09
oé oé sao nhiều Admin vậy?
vậy trong l2vh có cách nào kiếm đuợc nhìu tiền hơn Q thợ san ko?chứ đánh mãi Q thợ san chán lắm.
vậy Admin biết xin chỉ em với nha.
nhân tiện nếu có thể thì giúp em xoa cái mức cảnh cáo 1 có được ko? em bị từ hơn 1 năm nay rùi mà ,post rất nhìu bài mà nó ko xoá cho em.làm ơn giúp em với nha.

undeadman
11-08-2005, 01:43
CÁc bác chỉ giùm em cái Quest Xương và Quest thợ săn làm bằng cách nào được ko? Thanks

thanhtam1104
11-08-2005, 03:20
Cac pac' chi em lam Q xuong voi, nhan Q o dau?.... lv may lam duoc......lam xong thi kiem duoc bi nhieu tien the.....helppppp meeeee plzzzzz

anhchoem
11-08-2005, 04:48
Q xương lv 15 làm được !
Nhận Q từ 1 trong mấy thằng lính canh gác ở GLUDIO ( 1 trong 2 thằng canh cửa hướng qua DION đó ) nói chuyện với nó xong vô gặp thằng Samed gần đó ( đứng đằng sau mấy căn nhà bạn gò /muctieu samed rồi chọn tấn công là nó chạy đến chỗ thằng samed àh )
Q xương nên đến phế tích đau khổ đánh vì ở đây rớt nhiều xương nhất :D nếu lv 20+ và được trang bị tốt thì đánh mỗi con skeleton scout ( con cầm cung ) nó rớt đủ hết bộ phận để làm Q xương ( khỏi đánh zombie vì bộ phận rớt từ con zombie ko dùng ghép xương )
Q xương bắt mình đi kiếm bộ phận để ráp thành con MOB ( đánh con SCOUT là có hết bộ phận ráp )
Nếu chán hunt xương thì trước tiên bạn phải đi ráp xương ở thằng đứng gần bà giữ cổng ờ GLUDIO ( ko nhớ tên nhưng gần bà ta chỉ có 1 thằng đứng ngoài 1 thằng Dark ELF vì gần chỗ học skill của DE mà ) ( tỉ lệ ráp được xương là 80% ! Hồi trước mình ráp khoảng 100 bộ thì hỏng khoảng 4 bộ àh :D )
Ráp xương xong thì mang đến cho SAMED để nhận tiền ( 1 bộ xương 2k bên sever X1 L2VH )

Thanh_Nguyen_BKV
11-08-2005, 08:01
nhưng làm quest đó ngoài được tiền còn được gì nữa ko vậy huynh
tui xem thấy có mấy cái chỉ dẫn viết bằng tiếng việt sai so với tiếng anh đó
như cái quest 20 orc===>marauder tui thấy có mấy chỗ của mấy con orc bị sai vị trí
nhưng xem trên LineAge2 Warcry thì chính xác

Gouki
11-08-2005, 11:49
Hix hix Quest nuôi thú đâu rùi, admin kì wá sao xóa mất Q nuôi thú rùi . :((

thuyquai_29
11-08-2005, 14:41
quest thợ săn giống như 1 khoản bồi dưỡng :wink: . Bạn đi săn ở ngiã trang , vậy thì xem list quái vật xem có con nào ở đó kô , vừa luyện lvl vừa kiếm thêm tiền từ quái vật + tiền từ quest . Các server rate cao khỏi làm :D

thuyquai_29
11-08-2005, 14:43
quên kô đọc bài của Gouki , post bài tiếp luôn :d , bạn muốn kiếm rồng hay sói để tôi chỉ cho

Thanh_Nguyen_BKV
11-08-2005, 14:59
uh` nhỉ tui quên mất cái quest nuôi thú làm sao để có thú và nuôi thế nào chỉ cho tui nhé tui chưa biết quên là quên chưa trả lời

VanCloud
11-08-2005, 15:32
nuôi sói thì qua Gludin kiếm tay pet manager ở đó, nhận quest nuôi sói(lv 16 mới nhận được), hắn sẽ kêu bạn về quê(char thuộc loài nào thì về làng loài đó) tìm giết lấy cho đủ 50 cái chân loại nhện hắn yêu cầu, sau đó gặp hắn, hắn cho danh sách 3 thành viên của hội nuôi thú(1 ở Gludio, 1 ở Dion, 1 ở Giran), bạn phải đến tìm và nói chuyện với 3 người này(chọn mục quest), nói chuyện xong về gặp lại hắn, hắn sẽ ra 1 số câu hỏi(ý trả lời đều nằm trong thông tin mà 3 người kia cung cấp cho bạn), trả lời được thì nhận 1 cái wolf colar còn sai thì phải quay lại nói chuyện với 3 người kia rồi quay lại gặp hắn trả lời lại từ đầu( vụ này tui tốn gần 300k mới xong).
còn về vụ nuôi rồng thì tìm ở làng thợ săn(lv 35 mới nhận được).
còn vụ nuôi thú thì phải mua thức ăn cho tụi nó, sói ăn đồ của sói, rồng ăn đồ của rồng. ngoài ra còn phải cho tụi nó tham gia bụp lộn với mobs để lên lv.
nếu bạn biết tiếng anh thì có thể vào trang lineage.warcry.com mục quest để tham khảo thêm.

longvinh2525
11-08-2005, 19:43
có ai biết chơi hack ko chỉ tui với nha!
va` gửi cho tui nha cám ơn nhiều ?
longvinh@yahoo.com

KuTi
11-08-2005, 21:55
trời , tự nhiên xoá mất tui cái hướng dẫn kia , nhìn cái kia còn dễ làm hơn là cái này , trả nó lại như củ đi

Gouki
12-08-2005, 11:11
Không phải tui chưa làm Q nuôi thu' mà do adimn tự nhiên xoá mất Q nuôi thú do bạn vegastar viết , bạn ấy viết có hình vẽ hướng dẫn lun rất dễ tìm quái vât.

Hix xin admin hãy tìm lại giúp [-O<

NV
12-08-2005, 14:10
__À có phải là bài này không ? http://www.gamevn.com/forum/showpost.php?p=1560628&postcount=8 = quest Sói, nếu không phải thì NV sẽ tìm lại vậy.

zetetsuken
12-08-2005, 15:07
các bạn có thể chỉ dùm mình Quest rồng ở lv 55 ko , cách làm cho rồng cỡi được đó

dinhlong78
12-08-2005, 21:34
ừa, chỉ cho mình cái Quest kiếm con rồng với, mình đang cần 1 con để cho con nhỏ em của mình nè, nó đòi mình dữ quá mà ra ngoài mua toàn là mấy con bi down lv kô hà, tui mua hết 2 con rùi mà nó vẫn chưa chiu nè. giúp dùm tui đi
thanks nhiều !!!

Nutcracker
13-08-2005, 04:18
ec bé tìm hoài hỏng thấy ai chỉ làm cái Q song of hunter hít

@NV : bác NV xoá mất bài bé sửa lại Q 37 của lùn rồi, Q37 của lùn ở trong topic cũ bị thiếu ó, fải lên tầng 2 cruma đến 2 lần đấy

hanoi™
13-08-2005, 05:11
hiện tại tui đang làm Q "Gặp Gỡ Với Rồng Đất"
đang đánh con Abyssal Jewel ở Gludin
theo hướng dẫn tui phải giết hết bọn guard của con AJ
nhưng tụi nó quá đông mà tui thì lại solo >_<
lần đầu làm nhận được 4 cái đầu của bọn Guard
lần sau được 7
( 2 lần trên đều chết và trỡ về gludin )
đến lần 3-4 thì ko thấy được thêm T_T vẫn nguyên 11 cái
trỡ về nơi nhận Q thì báo là bạn chưa đủ đk để làm nv này
chài !
ai đã làm được phần này xin chĩ giúp mình chút nha
( con AJ ỡ Oren đã giải quyết xong chỉ còn ỡ gludin và TLR thui )

NV
13-08-2005, 11:03
ec bé tìm hoài hỏng thấy ai chỉ làm cái Q song of hunter hít

@NV : bác NV xoá mất bài bé sửa lại Q 37 của lùn rồi, Q37 của lùn ở trong topic cũ bị thiếu ó, fải lên tầng 2 cruma đến 2 lần đấy

__Đã edit lại, cám ơn Nutcracker đã nhắc nhở =]

Angel_of_light
13-08-2005, 17:12
đây nè Q sói đây nè chán bà Nv này ghê làm tui phải lặn lội sang forum lineage lolz lần sau phải coi cho kỹ ko thì tiêu đấy ^^ cẩn thận nha ^^

Hướng dẫn Quest Thú

Sói (Wolf)
Get A Pet
yêu cầu Lvl tối thiểu: 15

1/ Gặp Pet Manager Martin Ở Gludin. Tuỳ vào race mà hắn sẽ yêu cầu bạn đi săn những quái vật khác nhau.
*Human - Đi săn Giant , Talon và Blade Spider ở Talking Island Village
*Elf - Đi săn Crimson, Hook, Princer Spider ở Elven Forest
*Dark Elf - Đi săn Lasser Dark Horrors, Dark Horrors và Powler ở Dark Elven Forest
*Orc - Đi săn Kasha, Kasha Fang, Kasha Blade Spider ở Idomiatable plateau
*Dwarf - Đi săn Hunter , Plunder Tarantulas phía bắc (N) Mithril Mines
2/ Sau khi kiếm đủ 50 cái răng (fang) quay trở lại đưa cho Martin , hắn sẽ bảo bạn đi gặp một vài người.
*Đến Gludio gặp Gatekeeper Belladonna
*Đến cổng phía nam (S) Dion để gặp Guard Metty
*Đến cửa hàng bán đồ của Giran để gặp Trader Ellie

Xong rồi quay trở lại nói chuyện với Martin để kiểm tra trắc nghiệm. Những câu hỏi này rất hữu ích cho bạn, bạn nên đọc qua.

3/Danh sách câu hỏi và câu trả lời:
*Q:The pet shall disappear forever if you can't resurrect it within a certain amount of time. What is the maximum amount of time to resurrect a pet?
("cục cưng" của chúng ta sẽ ra đi mãi mãi nếu nó không được hồi sinh trong khoảng thời gian cho phép. Vậy khoảng thời gian lớn nhất mà ta có thể hồi sinh nó là bao lâu ?)
A: 3 minutes (3 phút)
*Q:The owner can use its pet for many different purposes. Which one of the following is NOT the purpose of a pet use?
(Người chủ có thể sử dụng thú nuôi với nhiều mục đích khác nhau. Câu trả lời nào dưới đây không là mục đích sử dụng thú nuôi)
A:Send someone to buy items from the village (Nhắn ai đó mua Item trong làng)
* Q: Which of the following is not an appropriate use of a pet?
(Điều nào sau đây không thích hợp khi sử dụng vật nuôi)
A:Make to go to the village and buy items rather than sending on an errand.
(Đi trong làng và mua Item đúng hơn là đi dạo)
*Q:Which one among the following does a wolf NOT eat?
(Cái nào dưới đây là thứ mà chó sói không ăn)
A: No response (Không hồi đáp)
*Q: How is a wolf's tail nomally Positioned?
(Cái đuôi chó sói thường ở tư thế nào)
A: Its Tail is always Pointing Straight down
(Cái đuôi của nó luôn luôn cụp xuống)
*Q:The biological classification of the wolf is 'meat-eating mammal of a dog's family'. Then which animal among the following is NOT a 'meat-eating mammal from a dog's family'?
(sinh học phân loại chó sói thuộc "loại động vật có vú thuộc họ chó". Vậy thì loài động vật nào dưới không là "động vật có vú thuộc họ nhà chó"
A: No response. (Không hồi đáp)
*Q:The following connections are made between the wolves and their habitats. Which is not correct?
(những sự liên kết sau đây được tạo ra giữa những con soi' và môi truong cua chung'. Điều nào là không đúng)
A: Orc - black wolf. (quỷ - sói đen)
*Q:The following are descriptions about the wolf. Choose the RIGHT one among the choices.
(Which of the following is the correct description of a wolf?)
(Những điều mô tả dưới đây về chó sói. Chọn lựa câu đúng)
A: A full-grown wolf weighs less than most adult men.
(A grown wolf is still not as heavy as a fully-grown male adult human)
(Cân nặng của chó sói trưởng thành luôn nhỏ hơn con người)
*Q:What should you do to make a pet grow faster?
(Bạn nên làm gì để giúp vật nuôi của mình lên Lvl nhanh (lớn nhanh))
A: Makes the pet hit monster several times.
(Để cho chúng đánh quái vật một vài lân)
*Q:There is no exact data on the life span of a wild wolf. Then how long does a wolf in the zoo normally live?
(Không có một tài liệu chính xác nói về tuổi thọ của chó sói. Vậy chó sói trong vườn thú thường có tuổi thọ bao nhiêu?)
A: 12-15 years (12-15 năm)
*Q: The following are descriptions on the life of a wolf. Choose the WRONG description among the choices.
(Những đoạn sau miêu tả cuộc sống của chó só. Chọn lựa đoạn miêu tả sai)
A: A pregnant wolf makes shelter in a large vacant ground for her babies.
(Chó sói đang "có em bé" sẽ xây tổ ở chỗ đất rộng và trống cho con của nó)
A pregnant wolf makes its home a wide open place to have its babies.
(Chó soi đang "có em bé" làm tổ rộng để có em bé)
*Q:How far (km) can a wolf's scent reach?
(Chó sói có thể đánh hơi được bao xa)
A: 2.4 km
*Q:[What is the wrong description of a wolf's breeding process?]
[Đoạn miêu tả sai nào sau đây về sự sinh sản của loài chó sói]
A: The period of a pregnancy is 9 months.
[Chu kỳ mang thai của nó là 9 tháng 10 ngày]
*Q: [What wolf lives 2.5M-10K years ago?]
[Loại sói nào sống cách đây 2,5 triệu đến 10k năm về trước]
A: Dire Wolf.

Câu hỏi và trả lời bổ sung:

câu hỏi có thể còn nữa hoặc khác đi, về cơ bản là vậy. Chỉ cần trả lời đúng câu hỏi là bạn được sở hữu 1 chú cún con à quên , một con chó sói

Angel_of_light
13-08-2005, 17:17
Còn nữa Q rồng nè Nv làm ơn lần sau cẩn thận giùm chứ bà cứ vậy thì lộn xộn wé ( cái naylà góp ý thui nha ^^ )
Rồng (Hatchling)

Những điều cần biết khi nuôi rồng
*Rồng Star máu nhiều (2400HP), chứa được nhiều đồ, dễ nuôi, tấn công yếu xìu, nhưng giáp khoẻ.
*Rồng Wind máu (550HP), chưa ít đồ, đánh thường có vẻ yếu, đánh Skill mạnh , khó nuôi nhất, con này nó ăn như heo á
*Rồng Twilight (1200HP) cả tấn công và phòng thủ yếu, bù lại ăn ít nhất trong ba con.
*Lineage 2 Chronicle 1 không cưỡi được rồng.
*Muốn rồng lên level nhanh thì phải để nó giết quái vật.Số máu quái vật mất do rồng đánh càng nhiều thì rồng càng được nhiều điểm.
*Bạn muốn cưỡi rồng? Vậy đáp ứng điều kiện sau: Phiên bản Lineage đang chơi phải từ Chronicle 2 trở lên và chú rồng con của bạn phải từ 55 lvl rồi làm quest để to ra, lúc đó mới cưỡi được.
*Bạn muốn cùng với rồng bay vi vu? Vậy Đáp ứng các điều kiện vừa nêu và thêm nữa bạn là chủ thành (Castle Lord) và đang chơi Chronicle 3 thì bạn có thể cưỡi rồng bay được.

Giải Quest Rồng (Little Wing)
Yêu cầu Lvl tối thiểu : 35
1/Gặp Pet Manager Cooper ở Giran và sau đó bạn phải đi gặp Wiseman Cronos (Hắn đứng ở giữa Hunter's Village)
2/Nói chuyện với hắn đến khi yêu cầu hắn làm Fairy Stone. Rồi sau đó hắn sẽ đưa cho bạn một danh sách Item.
*Normal Fairy Stone - bạn cần phải có đủ 10 Coal, 10 Charcoal, 10 D-Grade gemstone, 3 Silver Nuggest, và 10 Toad Lord Skin. Đến Cruma Swamp và giết Toad Lord để lấy Toad Lord Skin. Những thứ còn lại có thể tìm mua hoặc đi săn quái vật ở Aden.
*Deluxe Fairy Stone - bạn cần phải có đủ 10 Coal, 10 Charcoal, 10 C-Grade gemstone, 5 Silver Nuggest, 1 Stone of Purity, và 20 Toad Lord Skin (Deluxe Fairy Stone sẽ cho bạn 20 Hatchling food khi kết thúc nhiệm vụ)
3/Đến Dion Castle Town để gặp Maria
4/Đến Enchanted Valley để tìm gặp Fairy Mimyu. (Đi thẳng hướng Băc (N) chữ "c" trong từ Enchanted Valley khi bạn mở bản đồ lên xem)
hoặc có thể nhòm vào cái hình dưới đây để xác định vị trí nếu cái host tôi upload hình không die.
5/
*Đi thẳng phía tây (W) của Oren Castle và trèo lên núi, bạn sẽ tìm thấy Drake Kalibran .Drake kalibran sẽ bảo bạn đi giết Road Scavener ở dọc Death pass cho đến khi bạn tìm đủ 20 quả trứng (egg). Đủ trứng rồi thì bạn đem về đưa cho Drake.
*Drake Exarion ở trên núi phía tây bắc (N W) gần Oren Castle. Exarion bảo bạn đi giết Leto Lizzardman Warrior phía Nam (S Oren cho đến khi bạn kiếm đủ 20 quả trứng. Đủ trứng rồi thì bạn quay về đưa cho Exarion.
*Wyven Suzet ở giữa Partisan Hideaway và Death Pass. Cô ta ở phia trên chữ Y một đoạn (chữ Y trong chữ Hideaway khi bạn mở bản đồ lên xem). Suzet sẽ bảo bạn đi giết Breka Orc Overlords ở phía bắc (N) Giran để kiếm đủ 20 quả trứng. kiêm đủ rồi thì quay trở về đưa cho Suzet.
*Wyven Shamhai ở phía tây nam (S W) chữ "D" trong từ Death Pass. Shamhai bảo bạn đi giết Death Seekers ở Execution Ground. Khi nào kiếm đủ 20 quả trứng thì quay trở về đưa cho Shamhai.
*Ở cuối nhánh sông của Iris Lake chảy về Valley of Dragon, bạn sẽ tìm thấy Drake Zwov. Zwov bảo bạn đi giết Marsh Spiders ở phía ngoài Cruma Tower. Kiếm đủ 20 quả trứng thì quay về đưa cho Zwov.
6/ Quay trở về gặp Fairy Mymyu và bạn sẽ có 1 con rồng (Hatchling) ngẫu nhiên (Star, Twilight hoặc Wind)

Bản đồ một số quái vật và NPC khó tìm trong Quest này:

Angel_of_light
13-08-2005, 17:21
Q Clan nè lolz

Hướng dẫn Clan Quest

Hướng dẫn Clan Level 4; level 5 được viết bởi Saclown

Tất cả các quest cho Clan phải do Clan leader (chủ hội) thực hiên, thành viên tham gia giúp đỡ.

Clan Level 3
Proof Of Clan Alliance
1/ Chủ hội đến gặp Sir Cristof Rodemai ở Giran toà nhà Giran's Human Warrior Guild.
2/ Để làm nhiệm vụ này bạn cần ít nhất 3 thành viên trong hội làm cùng. Trước hết là đi tìm gặp Witch Kalis ở đông nam (S E) Ivory Tower (nghĩa địa - toạ độ 95K, 22K). chủ clan nói với Witch Kalis, còn 3 thành viên ấn vào bàn thờ và cầu nguyện (họ có 50% cơ hội sống sót). Sau khi đó, mỗi thành viên sẽ có Mark of Loyality và đưa lại cho chủ Clan.
3/ Và chủ Clan nói chuyện lại với Witch kalis. Sau đó chủ Clan sẽ bị nhiễm độc và đứng yên, điều quan trọng lúc này là chủ Clan phải tìm cách sống sót cho đến khi có thuốc giải, nên mua nhiều máu và có thêm cả người bơm máu bên cạnh nữa.
4/Trong lúc này , 3 thành viên tin cậy trong hội vừa nãy phải đi giết một số quái vật để lấy 3 item sau:
*Mahum Witch Doctor (phía Bắc (N) của ivory Tower) để lấy herb of Mahum
*Vanor SIlenos Shaman (Ở Tower of Insolence) để lấy Herb of Vanor
*Harit Lizardman Shaman (ở giữa Forest of Mirrors và Angel's Waterfall) để lấy Herb of Harit
5/ và cuối cùng, 3 thành viên này cần đến gặp Witch Athrea ; ở phía bắc (N) của Valley of Dragon (toạ độ 102k,103k). Trong 3 người, ai lấy được Item đầu tiên sẽ nói chuyện với Athrea.
6/Athrea sẽ chơi với bạn một trò chơi. Mụ ta sẽ gọi lên 14 chest và nhiệm vụ của 3 thành viên là tìm rồi đánh huỷ 4 cái hòm (tổt nhất là phá hòm ở gần Hardin's Akademy). Xong rồi quay trở về gặp Athrea, mụ ta sẽ đưa cho bạn Item cuối cùng là Blood Of Eva.
7/ Đưa tất cả các Herb và Blood of Eva cho chủ Clan. Sau đó chủ Clan nói với Kalis để nhận thuốc giải và Assurance of Trust.
8/Quay trở về gặp Sir Kristof Rodemai, bạn sẽ mất 120.000 Sp để lấy Proof of Alliance
9/Để chuyển Clan sang Lvl 4 thì phải nói chuyện với bất kỳ Grand Master (chuyên gia) nào khi có đủ 1,4 triệu SP

Clan Level 4
1/ Gặp Sir Kristof Rodemai (Giran).
2/ Tìm Witch Kalis,phía SE của Ivory Tower tại vị trí 95k - 22k.Mang theo 3 clan mem mạnh nhất của clan mình, nếu có bạn ngồi gần thì càng tốt. Để dễ phân chia công vi65c hơn. (Phải có sức mạnh ,nhanh nhẹn,sự hiểu biết rõ).Nói chuyện với Kalis.
3/ 3 clan member nói chuyện với Statue of Offering.Họ sẽ chết và nhận dc Mark of Loyalty.Lấy Mark từ 3 mem dó và gặp lại Kalis.
4/ Kalis cho bạn uống thuốc dộc (mỗi lần mất 50HP và kg thể di chuyển dc).bạn sẽ cần nhiều HP potion dể bom HP lại cho dến khi kết thúc quest.Và Kalis nói bạn bảo 3 clan member kia phải di tìm thuốc giải cho bạn.
5/ Một nguời di san Vanor Silenos Shamans (phía bắc của Tower of Insolence) cho dến khi lấy dc Herb of Vanor.Một nguời san Harit Lizardman Shamans (Phía Nam của Forest of Mirrors) dể lấy Herb of Harit.Một nguời nữa san OI Mahum Shamans (Phía Bắc của Ivory Tower) dể lấy Herb of Mahum.
6/ Phải có 1 trong 3 clan member này di tới Witch Athrea - cô ta ở vị trí 102k/103k.Dùng tele từ Giran tới Hardin Academy sẽ mất 20 sec chạy tới.Ðiều quan trọng nữa là nguời này phải có tốc dộ di chuyển cực nhanh dể làm nhiệm vụ này.
7/ Athrea sẽ choi 1 game với clan member này (có thể rủ thêm mem khác hỗ trợ).Cô ta summon 16 cái hộp và những member phải kill nó cho dến khi có 4 con kêu "bingo".Bạn chỉ có 1 phủt dể làm việc dó.
8/ Khi hoàn tất game sẽ nhận dc Blood of Eva.Nếu kg phải tốn 10k dể choi lại.
9/ Sau khi xong hết các member trở lại Kalis dể dua cho bạn 3 Herb và Blood Of Eva.Rồi bạn nói với Kalis dể giải dộc.
10/ Trở về Sir Kristof Rodemai dể lấy Proof of Alliance

Clan Level 5
1/ Gặp Sir Gustaf Athebaldt (Oren)
2/ Gặp Martien (Giran).Martien yêu cầu bạn di lấy Eggs:Thunder Wyrms,Drakes,Blitz Wyrms,Mist Drakes.San Thunder Wyrm và Drake truớc trong Dragon Valley.
3/ Tìm xác của Fritz (104k 117k) trong DV,lấy 3 Blitz Wyrm Eggs và 2 Blitz Wyrm sẽ xuất hiện.Giết nó!
4/ Tìm xác của Lutz (112k 113k) trong DV,lấy 3 Blitz Wyrm Eggs và 4 Mist Drake Eggs.Cung xuất hiện 2 Blitz Wyrms.
5/ Tìm xác của Kurtz ở phía Bắc của lối vào Antharas's Lair (125k 110k).Lấy 6 Mist Eggs và 1 Brooch cho em của anh ta.
6/ Gặp Head Blacksmith Kusto (Giran).Ông ta dua cho bạn Black Anvil Coin cho Brooch.Trở về gặp Martien rồi quay lại Sir Gustaf.
7/ Gặp Banlthazar (Hunter's Village).Ði vào Giant Cave dể san Lesser Giant Soldiers và Scouts dể lấy 10 Power Stones và 10 Nebulite Crystals.Trở về Banlthazar và quay lại Sir Gustaf.
8/ Gặp Sir Eric Rodemai (Aden).Ði gặp Witch Cleo trên dg tới Cemetery.Rồi trở lại Rodemai.Ði vào Cemetery dể san Grave Guards cho dến khi Grave Key Keeper xuất hiện.Lấy 6 Keys.
9/ Rồi san Imperial Gravekeeper trong dó.Nó rất mạnh nên phải party với members của bạn dể dánh.Sau khi HP của nó con 1/2,nó sẽ teleport members của bạn di và cùng lúc summon 4 Imperial Slaves.
10/ Sau khi hạ nó sẽ xuất hiện Imperial Coffer,leader Clan phải có dủ 6 Keys dể mở nó.
11/ Trở lại Sir Eric Rodemai ---> Sir Gustaf,dua cho ông ta Scepter of Judgment.bạn sẽ nhận dc 250K SP và Proof of Aspiration.

chú ý : Khi bạn "Gặp Banlthazar (Hunter's Village)" nó sẽ dòi bạn di dánh Lesser Giant Soldiers và Scouts dể lấy 10 Titan's Powerstones (không phải Power Stone) và 10 Nebulite Crystals, Banthazar sẽ cho bạn 1 cái recipe: Titan's Powerstone

Clan của bạn lên lv 5 thì có thể ally với clan khác đó

Angel_of_light
13-08-2005, 17:30
Đúng như ông yêu cầu dễ nhìn dễ dòm dễ coi dễ xử dụng còn cái này là Q những đồng xu có phép đây ^^ ráng làm nha nhưng tui nói trước nó khó lắm nghen đừng có hỏi gì hít tại tui cũng chửa làm xong hihi
Hướng dẫn làm quest Coin of Magic

LV 40 mới có thể nhận nhiệm vụ này

Đến gặp Warehouse keeper Sorint để nhận nhiệm vụ .
Ông ta muốn có Golden Dragon of Kaldis Coin .
Bạn hãy tới Hunter Guild và gặp Bernard để lấy thông tin , tại đây Bernard sẽ cho bạn biết cách phải tìm Golden Dragon of Kaldis .
Tới Rừng Gương và đánh Harit Lizardmen , tới khi bạn nhận được Kaldis Coin.
Chú ý tất cả các lizardmen đều có thể rơi ra món đó , nhưng không dễ đâu ^^ đánh chừng 100 con may ra mới có . Và chúng rất mạnh so với LV 40 , tôi nghĩ đến chừng 44 hoặc hơn bạn mới làm quest này vì bọn Harit Lizardmen toàn level 50+ , hơn nữa tất cả bọn chúng đều tấn công bạn khi đến gần và thêm chiêu critical rất nguy hiểm ... tôi bị một con Harit Lizardmen đánh một nhát mất gần 700 hp , trong khi cây máu tôi mới hơn 1000 ... kinh khủng ...
Sau khi lấy được Kaldis Coin , quay về gặp Sorint
Lúc đó bạn đã trở thành lv 3 member
Và từ lúc đó bạn có thể thu thập các Coin từ quái vật và đổi chúng lấy những Coin tốt hơn , và đổi được những món đồ xịn.
Để có được các món đồ xịn hơn , bạn phải đưa về các đồng tiền quý để tăng cấp độ cho mình .

LV 2 menber
1 Blood Werewolf
1 Blood Dre Vanul
1 Gold Drake
1 Gold Knight
1 Silver Fairy
1 Silver Golem

LV 3 menber
1 Silver Dryad
1 Silver Undine
1 Blood Basilisk
1 Blood Succubus
1 Gold Giant
1 Gold Wyrm

Bạn có thể kiếm được 3 loại Coin : Blood Medusa , Silver Unicorn , Golden Wyvern

Blood Medusa có thể kiếm được từ :
Lakin (phía nam Aden)
Timak Orc,Timak Orc Soldier,Timak Orc Archer(phía bắc Oren)
Punishment of Undead(phía bắc đầm lầy nóng)

Silver Unicorn có thể kiếm được từ:
Formor, Formor Elder (phía tây bắc tháp Ivory)
Vanor Silenos Shaman(phía tây của lâu đài Aden)
Ol Mahum,Ol Mahum Warrior(trại trú ẩn Partisan)
Tarlk Bugbear High Warrior(phía bắc tháp Ivory , chỗ lên xuống của những cái hố quanh tháp)

Golden Wyvern
Timak Orc Shaman(phía bắc Oren)
Hatar Hanishee(nghĩa trang)
Royal Cave Servant(phía đông thung lũng rồng)
Shackle (phía tây thung lũng rồng,đèo tử thần,tháp Ivory)
Malruk Succubus Turen(thung lũng rồng)
Headless Knight( phía tây thung lũng rồng, đèo tử thần)

Lời khuyên : Bạn nên tận dụng các đồng Blood Medusa và Unicorn vì chúng dễ kiếm , hạn chế xài Golden Wyvern.
Tốt nhất nên kiếm các đồng tiền ở phía bắc Oren , chăn bọn Timak Orc và ở phía tây bắc tháp Ivory chăn Formor và khi nào tiện xuống thịt Shackle ở gần đó ^^

Để nhận được các đồng tiền khác bạn phải trao đổi với các NPC

Magister Page (Làng thợ săn) trao đổi với tất cả member
1 Gold Knight lấy 10 blood medusa
1 Silver Fairy lấy 10 Blood medusa
1 Blood Werewolf lấy 10 Blood medusa
1 Nia's Medusa Blood lấy 20 Blood medusa

Researcher Lorain ở cửa vào tháp Cruma trao đổi với tất cả member
1 Gold Knight lấy 10 Gold Wyvern
1 Silver Golem lấy 10 Gold Wyvern
1 Blood Dre Vanul lấy 10 Gold Wyvern
1 Nia's Gold Wyvern lấy 20 Gold Wyvern

Warehouse keeper Hagger(Oren) trao đổi với tất cả member
1 Gold Drake lấy 10 Silver Unicorn
1 Silver Golem lấy 10 Silver Unicorn
1 Blood Werewolf lấy 10 Silver Unicorn
1 Nia's Silver Fairy lấy 20 Silver Unicorn

Guard Stan(Oren) trao đổi với member cấp 2 trở lên.
1 Gold Giant lấy 5 Gold Knight và 10 Blood Medusa
1 Blood Basilisk lấy 5 Gold Knight và 10 Blood Medusa
1 Silver Dryad lấy 5 Gold Knight và 10 Blood Medusa
1 Manak's Silver Dryad lấy 10 Gold Knight và 20 Blood Medusa

Ralford(tầng hầm tháp Ivory) trao đổi với member cấp 2 trở lên.
1 Gold Wyrm lấy 5 Silver Golem và 10 Silver Unicorn
1 Silver Dryad lấy 5 Silver Golem và 10 Silver Unicorn
1 Silver Undine lấy 5 Silver Golem và 10 Silver Unicorn
1 Manak's Blood Werewolf lấy 10 Silver Golem và 20 Silver Unicorn

Và ...................... chỗ này thiếu 1 thằng trader lv 2 .... không hiểu sao nữa ... cái hướng dẫn mất phần này , ai đó làm ơn bổ sung hộ thằng này . Tôi sẽ bổ sung sau khi làm xong quest

Blacksmith Ferris(Aden) chỉ trao đổi với member cấp 1
1 Blood Dragon lấy 5 Blood Basilisk,5 Silver Dryads,10 Gold Knight
1 Silver Dragon lấy 5 Blood Basilisk,5 Silver Dryads,10 Gold Knight
1 Gold Dragon lấy 5 Blood Basilisk,5 Silver Dryads,10 Gold Knight
1 Beleth's Blood Dragon lấy 10 Blood Basilisk,10 Silver Dryads,20 Gold Knight

Warehouse keeper Collob(Giran) chỉ trao đổi với member cấp 1
1 Blood Dragon lấy 5 Blood Succubus,5 Gold Giants,10 Gold Drakes
1 Silver Dragon lấy 5 Blood Succubus,5 Gold Giants,10 Gold Drakes
1 Gold Dragon lấy 5 Blood Succubus,5 Gold Giants,10 Gold Drakes
1 Beleth's Gold Dragon lấy 10 Blood Succubus,10 Gold Giants,20 Gold Drakes

Grocer Pano(Floran) chỉ trao đổi với member cấp 1
1 Blood Dragon lấy 5 Gold Wyrms,5 Silver Undine,10 Silver Fairies
1 Silver Dragon lấy 5 Gold Wyrms,5 Silver Undine,10 Silver Fairies
1 Gold Dragon lấy 5 Gold Wyrms,5 Silver Undine,10 Silver Fairies
1 Beleth's Silver Dragon lấy 10 Gold Wyrms,10 Silver Undine,20 Silver Fairies

Đổi các item từ chỗ Sorint ở làng thợ săn.

Các item của member cấp 3

Moonstone Earring:C m.def 39
1 Nia's Blood Medusa, 6 Blood Werewolf, 6 Silver Golem

Earring of Protection:C m.def 42
1 Nia's Gold Wyvern, 8 Blood Dre Vanul, 7 Silver Fairy

Ring of Protection:C m.def 28
1 Nia's Silver Fairy, 5 Gold Knight, 4 Gold Drake

Necklace of Protection:C m.def 56
3 Nia's Blood Medusa, 4 Nia's Gold Wyvern, 3 Nia's Silver Fairy

Các item của member cấp 2

boot of seal:C def 32
1 Blood Basilisk, 1 Silver Undine

knight shield:C def 178
1 Gold Wyrm, 1 Blood Succubus, 1 Nia's Silver Fairy

dwarven chain gloves:C def 34
1 Gold Giant, 1 Siver Dryad, 1 Nia's Gold Wyvern

shining circlet:C def 54
1 Manak's Gold Werewolf, 1 Manak's Gold Giant, 1 Manak's Silver Dryad

Các item của member cấp 1

inferno staff :C pa 135 ma 101 shot 3

1 Beleth's Blood Dragon, 2 Gold Dragon, 2 Silver Undine

wolverine needle:C pa 94 ma 61 shot 2

1 Beleth's Silver Dragon, 2 Manak's Blood Werewolf, 1 Manak's Silver Dryad

pole axe:C pa 139 ma 76 shot 3
1 Beleth's Silver Dragon, 2 Blood Dragon, 2 Silver Dragon

sword of limit:C pa 139 ma 76 shot 3

1 Beleth's Blood Dragon, 1 Beleth's Siver Dragon, 1 Beleth's Gold Dragon
Các bạn muốn trở thành lv 3 member hãy làm theo cách sau:
+ Bạn đến khu vực Rừng Gương, tìm con Harit Lizardman Matriarch (lv 55 aggressive) đánh 2 con liên tiếp là có Kaldis Coin liền (tôi làm rồi không cần phải đánh hơn 1000 con).
+ Sau đem đến cho ông Sorint (đừng đem đến cho Bernad, ông ta chỉ trả adena cho bạn thôi).

Cố lên cố lên bà con cùng tui làm Q này với Q rồng nghen hihi tại tui chỉ còn có 2 cái Q này là xong hít ^^ ( siêng wá làm đủ thứ Q :p :p :p ) mọi người có ai muốn có đồ xịn thì cứ làm ^^ bibi bà con

fantasy_x30
13-08-2005, 22:37
ồ hay quá nhỉ,cái Q này tui chưa làm bao giờ cả,mà thế làm được Q này là được những đồ kia à,tui thấy toàn C cuối lận ,ghê thật đó nha.
cám ơn pro nhìu nhé

Angel_of_light
14-08-2005, 16:52
Để tui giải thích kỹ cho mà nghe nè cái Q đoá ko phải làm là được nhiu đoá đồ đâu ( thế mới đau chứ lỵ Grrr ) cái Q đoá chỉ coá đi đánh mob rớt coin ( đồng xu ^^ ) chỉ có các con mob đặt biết mới rớt như tui đã nói ở trên đoá rùi thu thập lại sau đoá đem đổi cho các thương hoặc là những người khác như tui cũng đã nói ở trển ^^ các đồ vật yêu cầu phải đổ bằng những đồng xu gì đoá ở trên cũng có ghi ^^ rùi đem đổi cho các thương nhân ( mấy cái này là đồ xịn đoá ^^ ) nhưng mặc dù kiếm xu hơi phê ( xì khói thuốc T_T ) nhưng đem đổi lấy các xu đặt biệt mà đánh mob ko có còn phê hơn phù đi tùm lum tùm la ^^ tui khuyên 1 điều nha bạn nên làm xong cả 3 cái Q để lên làm member 1 ^^ đổi đồ xịn hehe tui làm xong rùi nè ^^ mới đổi được cây gậy inferno ^^ chỉ có 3 loại coin thui đoá là medusa blood ( máu mudusa oẹ ghê chết hihi ) silver unicorn ( ngựa 1 sừng bạc ) gold wyvern ( rồng vàng ) kiếm những đồn xu này rồi đổi lấy các đồng xu khác từ những người ở trên và đổi lấy đồ thui ^^ tui kiếm đủ rùi phê wá nhường lai cho mấy pal vậy xì khói với mấy đồng thúi này ghê^^ cô lên cố lên nào ^^

xxDarkAngelxx
14-08-2005, 21:12
tui đọc rồi nhưng cũng kô hiểu Quest mà bạn Angel_of_light để làm gì?
bạn có thể nói rỏ hơn ko
con menber lv# là sao???

ter
14-08-2005, 22:10
Tui cũng đang làm quest này nhưng ma chẳng hiểu sao đánh cả tiếng đồng hồ mới rơi dc có 1 cái àh :(( bác nào chỉ cho tui con nào đánh rơi dễ nhất đc ko zzậy plz

thuyquai_29
14-08-2005, 22:21
mơ mộng hoài , có khi đánh cả ngày được 1 đồng , cái đó chỉ kết hợp với luyện lvl thôi , VD lvl 50 đánh mấy con chuột ở nghĩa trang vừa được ẽp vừa được đồng xu , mà cả nhóm 5 người may ra cả tuần mới đổi được 1 cái :)) , cái đó còn fụ thuộc vào may mắn nhiều lắm

Kid-Lucifer
15-08-2005, 05:14
làm ơn chỉ mình cái Q thợ săn lv 2 mình ko biết chỗ mấy con quái vật ở đâu cả.cám ơn

dukemorati
15-08-2005, 05:38
làm ơn chỉ mình cái Q thợ săn lv 2 mình ko biết chỗ mấy con quái vật ở đâu cả.cám ơn

Ca'i quest thợ săn này nó mập mờ lắm .Chính tui lúc chơi bên L2VH đọc cũng ko hiểu vì nó dịch cực kì tối nghĩa cái này lộn sang cái kia .Bạn thử post lên nó ghi cái gí rồi anh em search giúp cho :;)

dukemorati
15-08-2005, 05:46
Quên mất ,còn cái này nữa .Quest thợ săn default NCSoft là để kiếm tiền ,còn nếu bạ.n chỉ muốn kiếm cho thật nhiều ca'i lá màu xanh dương thì fải (tên gì quên mất rồi ,hình như là Tallum's leaf) thì ko cần nâng lên thợ săn cấp 2 đâu .Vì lên cấp 2 hoàn thành xong 1 quest bạn cũng chỉ nhận được 1 lá thôi (nhưng được nhiều tiền hơn ... chút xíu ) mà quest ở cấp 2 thì khó làm hơn .

Theo mình thấy bạn chỉ cần được cấp 1 rồi chọn cái quest Tamlin's ivory charm (vừa gần ,khỏi mất công warp-ngay hunter's village ,vừa dễ làm -mấy con đó yếu xìu ) :D

thuyquai_29
15-08-2005, 06:11
cấp 2 kiêm sđược nhiều tiền hơn , tất nhiên cái này chỉ quan trọng với server rate thấp < 5 . Còn cao hơn thì đừng quan tâm đến nghề thợ săn :-S

KuTi
15-08-2005, 11:58
Nhờ bác NV vui lòng sửa lại cái Q up clan 4 dùm cái plzzz , trong Q có kêu đi giết con " OI Mahum Shamans (Phía Bắc của Ivory Tower) dể lấy Herb of Mahum." gì đó làm gì có trời , search trong l2dc muồn khủng điên mà chẳn thấy tên tuổi nó đâu , hỏi ra thì ko fải con đó mà là con
Oel Mahum with doctor , bác sửa lại để mọi người biết dùm

MasterDiablo
15-08-2005, 12:07
- Xin lỗi, bạn hãy nói đúng tên của Monster để tôi sửa ... còn Monster mà bạn nói cũng không tồn tại .. cám ơn bạn đã nhắc nhở ...

thuyquai_29
16-08-2005, 06:17
đó là con oel mahum witch doctor :)) , bản VH gọi là pháo đài biên giới , chạy thẳng từ IVORY lên là gặp ok?

silver_dragon12
17-08-2005, 21:22
anh admin oi sao q 35 37 39 cua dao human ko co hinh vay anh
em kiem qua troi ma ko thay no
di kiem 3 tieng dong ho luon ma ko thay con nao
anh cho ban do di anh
de em kiem cho de
:D :D :D :D :D

dukemorati
18-08-2005, 02:33
Ca'c ba'c ui ,ca'i quest nuoi ro`ng trong C3 sau khi la`m d.c fairy stone roi` no` kieu mi`nh di kie'm ca'i con fairy gi` trong fairy valley la` o? dau the'

ter
18-08-2005, 03:02
Ca'c ba'c ui ,ca'i quest nuoi ro`ng trong C3 sau khi la`m d.c fairy stone roi` no` kieu mi`nh di kie'm ca'i con fairy gi` trong fairy valley la` o? dau the'

Có 2 con đường là đi thẳng từ làng thợ săn vào----->vào đó cứ quẹo phải mà chiến còn cách thứ 2 bơi từ oren (có cái con sông đó) bơi 1 đoạn là gặp cửa bắc cua valley---nhảy vào, sau đó làm j` chắc tự bít(nới chung là gặp trái rẽ trái :)) đến 1 ngã tư bác sẽ gặp nó ngay thui mà

dukemorati
18-08-2005, 04:38
Có 2 con đường là đi thẳng từ làng thợ săn vào----->vào đó cứ quẹo phải mà chiến còn cách thứ 2 bơi từ oren (có cái con sông đó) bơi 1 đoạn là gặp cửa bắc cua valley---nhảy vào, sau đó làm j` chắc tự bít(nới chung là gặp trái rẽ trái :)) đến 1 ngã tư bác sẽ gặp nó ngay thui mà

Cho`i ,enchanted valley ma` keu fairy valley ,ma` ca'i quét đo' tốn qua' ,10 coal ,10 charcoal O_O (>1kk/cu.c) ::(

silver_dragon12
18-08-2005, 19:08
Anh Admin ơi Sao Chỉ Có Q Cua Dark Elf La Dược Hướng Dẫn đầy Dủ Vậy
Có Bản Dổ Chỉ Luôn Con Q Human Em Kiếm Mấy Ngày Trời Luôn Dó

Medusa Queen
19-08-2005, 07:52
Anh chị nào có bản đồ Cave Of Trial cho pé xin link nha pé làm quét Pilgrim mệt wá đi tìm Martankus wài k0 thấy huhuhuhuhuhu.

dukemorati
19-08-2005, 08:13
Anh chị nào có bản đồ Cave Of Trial cho pé xin link nha pé làm quét Pilgrim mệt wá đi tìm Martankus wài k0 thấy huhuhuhuhuhu.

Hê ,cái quest buff hồi đó làm bên server VH loay hoay cả tiếng mà cũng ko tìm ra ,vì cái miệng hang nhỏ xíu .Bác fải chạy xuống thung lũng bên dưới mấy cái cầu (chạy ngược lên phía trên bằng con đường thung lũng theo bản đồ elmore rồi gặp cái đường dốc nào bên fải là quẹo (hình như nó gần cái ngả ba),rồi theo đường dốc đó chạy ngược lại 1 hồi sẽ thấy ,nên chú ý vì cái miệng hang bé tí xíu .Sau khi chui được vào hang thì cái hang lại có 2 fần ,1 fần nước và 1 fần lửa ,hang toàn undead nên cũng khỏe ,có điều nó chơi lấy thịt đè người ,nên có fighter dẫn đường (nếu ko muốn thực hiện hành trình gian khổ chạy lên lại ).Bạn fải đi xuống fần nằm ở fía dưới ,chừng nào gặp được 1 cái room toàn là ma (nó giống ma chứ tui quên tên òi :D ) thì chạy vào .Markantus là 1 cái đầu cực đại như cái lu :D (nhớ hồi đó cùng 1 thằng buff chạy vào làm quest ,nó dẫn mình vào đến nơi rồi mình thấy nó đứng lại mà ko thấy markantus đâu cả :D ko dè mình đứng ngay dưới nó .

Bác ter hay ai chơi bên kastien làm quest rồng chỉ dùm tui cái tên của con fairy mà nó kêu kiếm vì tui sợ nó ghi sai kiếm hoài ko ra ,cho tui cái tên chính xác tui vô l2dc search thử .Mà nên chọn loại rồng nào thì chiến nhất nhỉ?

Tresure Hunter
19-08-2005, 11:00
Hê ,cái quest buff hồi đó làm bên server VH loay hoay cả tiếng mà cũng ko tìm ra ,vì cái miệng hang nhỏ xíu .Bác fải chạy xuống thung lũng bên dưới mấy cái cầu (chạy ngược lên phía trên bằng con đường thung lũng theo bản đồ elmore rồi gặp cái đường dốc nào bên fải là quẹo (hình như nó gần cái ngả ba),rồi theo đường dốc đó chạy ngược lại 1 hồi sẽ thấy ,nên chú ý vì cái miệng hang bé tí xíu .Sau khi chui được vào hang thì cái hang lại có 2 fần ,1 fần nước và 1 fần lửa ,hang toàn undead nên cũng khỏe ,có điều nó chơi lấy thịt đè người ,nên có fighter dẫn đường (nếu ko muốn thực hiện hành trình gian khổ chạy lên lại ).Bạn fải đi xuống fần nằm ở fía dưới ,chừng nào gặp được 1 cái room toàn là ma (nó giống ma chứ tui quên tên òi :D ) thì chạy vào .Markantus là 1 cái đầu cực đại như cái lu :D (nhớ hồi đó cùng 1 thằng buff chạy vào làm quest ,nó dẫn mình vào đến nơi rồi mình thấy nó đứng lại mà ko thấy markantus đâu cả :D ko dè mình đứng ngay dưới nó .

Bác ter hay ai chơi bên kastien làm quest rồng chỉ dùm tui cái tên của con fairy mà nó kêu kiếm vì tui sợ nó ghi sai kiếm hoài ko ra ,cho tui cái tên chính xác tui vô l2dc search thử .Mà nên chọn loại rồng nào thì chiến nhất nhỉ?
wyvern là chiến nhất đóa ;));));));))

dukemorati
19-08-2005, 11:29
wyvern là chiến nhất đóa ;));));));))

Hix ,wyvern của donator mà ,tui hỏi trong 3 con rồng còn lại thui ,star ,gi` gi` đo`

ter
19-08-2005, 14:05
Hix ,wyvern của donator mà ,tui hỏi trong 3 con rồng còn lại thui ,star ,gi` gi` đo`

Wyvern bạn có thể tự nuôi cũng đc mà :D có thằng nó nói với tui là cho con strider lên 70 rùi bỏ 200m ra để tranform thành wyvern

thuyquai_29
19-08-2005, 17:49
hình như con Star chiến ngon nhất ( có nhầm kô nhỉ , lâu kô ngiên cứu rông :)) ), 2 con kia là Twight với Wind . Kô có chuyện bỏ tiền từ Strider lên được rồng bay đâu , chủ thành mới mơ he he , nếu đúng như web nói , còn tuỳ server nào nữa :D , các server private fụ thuộc thằng Admin

ThanhQuynh
19-08-2005, 20:33
Box dài quá đọc hết không được nên mình post lên hỏi nếu đã có trả lời rồi thì cho mình xin link.
Mình làm quest 37 Dwarf tới gần cuối quest thì làm không được(không phải bị bug mà không biết chỗ).Số làm mình phải vào Cruma tầng 2 tìm Box nhưng mình đi rồi tìm mỏi mắt không ra box nào hết(die hoài,bắt đầu làm quest 35 là lv 41 bây giờ tới quest 37 lv còn 39 và 82%).Ai biết xin chỉ rõ cho mình biết nha(tiếng Việt đi dạo này nhiều người sử dụng tiếng Anh qúa làm mình đọc cũng khó),tốt nhất là cho mình xin mấy cái hình.
Cám ơn và mong hồi âm.

BnoL
19-08-2005, 22:29
TH nói riêng và dagger nói chung lên C3 yếu hẳn đi. Bản thân TH bị "tịch thu" chiêu Fake Death. Ở C1 hay C2, bạn cầm khiêng thì chống được cungm đối với C3 thì chống được cả dagger ( tin vui cho ai đi dòng tanker )

Saclown
19-08-2005, 23:12
sao tui chơi C3 thì TH vẫn có FD mà lure mob rồi FD vẫn ngon lành.

-__ rồng start là ngon nhất,máu trâu nhất, dù thằng chủ nó class gì mà same lv máu cũng ko bằng

banchim99
20-08-2005, 01:40
giúp tôi với
tôi quên xoá mất Item làm Quét Rồng rồi , bây giờ làm sao nhận lại được Item.
Làm ơn giúp đỡ. thxxxxxxxxxxxxxxxxxxx

dukemorati
20-08-2005, 04:19
Wyvern bạn có thể tự nuôi cũng đc mà :D có thằng nó nói với tui là cho con strider lên 70 rùi bỏ 200m ra để tranform thành wyvern

Co' cha'c ko đó ,để tui nuôi ,chứ ko fí thời gian lắm ,có ai biết vụ này ko vậy .Viết cho đủ để khỏi trừ MP :D

TheKaiser
20-08-2005, 05:05
Thì cứ xoá hết Q Items luôn đi rồi xoá luôn cái Q ...Xong thì qua girant nhận lại Q mới làm từ đầu.
Đừng hỏi là xoá Q ở đâu nha :D Tui xỉu luôn á

anhchoem
20-08-2005, 08:47
Box dài quá đọc hết không được nên mình post lên hỏi nếu đã có trả lời rồi thì cho mình xin link.
Mình làm quest 37 Dwarf tới gần cuối quest thì làm không được(không phải bị bug mà không biết chỗ).Số làm mình phải vào Cruma tầng 2 tìm Box nhưng mình đi rồi tìm mỏi mắt không ra box nào hết(die hoài,bắt đầu làm quest 35 là lv 41 bây giờ tới quest 37 lv còn 39 và 82%).Ai biết xin chỉ rõ cho mình biết nha(tiếng Việt đi dạo này nhiều người sử dụng tiếng Anh qúa làm mình đọc cũng khó),tốt nhất là cho mình xin mấy cái hình.
Cám ơn và mong hồi âm.
Vùa lên tầng 2 quẹo trái chay vô fòng dầu tiên ---> hành lang---> fòng thứ 2 ---> hành lang ( nhìn xuống dưới được ) bi giờ đền fòng thứ 3 nếu cứ chạy thằng d0ường cụt nên bạn chạy chéo qua phía tay phải cũng có 1 hành lang qua rôm khác ( Bõ nằm ở rôm này )
Bạn coi hình minh hoạ ! Cái Bõ được chấm màu đỏ đó !
Tại bên X1 có bảo kê cho vài pé lùn đi làm Q nên nhớ :D

anhchoem
20-08-2005, 08:54
Àh quên cái hình mình xoay ngược nó theo thực tế để bạn nhìn cho rõ
Để làm lại cái khác vậy :D

anhchoem
20-08-2005, 08:56
Mà trên này mạnh lắm ! 1 lùn lv 40+ mặc Composit ko chịu nổi đâu ! bạn nên kêu ai giúp ! Tốt nhất là TH và SH vì TH lủe hết mấy con active rồi đến chỗ nào xa xa fake death còn SH thì sleep :D ! Còn ko thì rủ 2 hay 3 tanker đi bảo kê :D Good luck

banchim99
20-08-2005, 10:52
Thì cứ xoá hết Q Items luôn đi rồi xoá luôn cái Q ...Xong thì qua girant nhận lại Q mới làm từ đầu.

thì tôi xoá rồi mà vẫn không nhận lại được quest

Honeymoon
20-08-2005, 20:29
Xin cho mình hỏi về Q35 của DA kêu mình đi đánh skeleton trong wasteland> Skeleton đó là những con mod hay là skeletal. Vì ở trong wasteland có 2 con skeletal là wái vật nhiệm vụ. Thnk

xxDarkAngelxx
21-08-2005, 01:59
Q 35 của DA kêu đánh mấy con Skeleton là mấy con mod đó.
Còn mấy con Skeletal là quái vật làm nhiệm vụ là để làm Q 39.

Langel
21-08-2005, 02:40
Cho mình hỏi mấy cái quest để lấy mấy adena đặc biệt và sroll đặc biệt gì đó để mua đồ của thằng mập bán hàng rong bên giran ( bản c3 ). adena mình tìm được rồi nhưng seal stones để đổi sroll thì không thấy đâu cả . Cái thằng NPC đổi seal stones cũng không biết ở đâu nữa ai biết giúp cái nhen ! cám ơn .

dukemorati
21-08-2005, 09:28
Seal stone thì tùy server set sao thôi ,các server đều set khác nhau .L2NCsoft thì đánh trong necropolis và catacomb mới có ,extreme thì đổi bằng material hoặc đánh mấy con mobs máu trâu (tui chỉ biết 1 chỗ là Giant Cave) ,còn các server khác thì ko bít :D

con gà
22-08-2005, 23:01
Chào mọi người....thấy mọi người nói về Q thợ săn nên tôi cũng muốn góp ý vài lời.
Tôi đang chơi con Treasure Hunter lev 61. Tôi đã làm Q thợ săn từ lv 52 và hiện giờ tôi có 38 cái lá (chứng nhận sau khi làm xong 1 Q). Tôi thấy Q thợ săn ngoài việc chúng ta nhận được tiền sau khi làm Q, nhận được Exp trong khi làm Q thì tôi còn thấy Q thợ săn cũng phần nào làm tăng tỉ lệ rớt đồ từ quái vật. Đơn giản là như thế này, với 38 cái lá thì tôi đã có được 1 vài thứ khi đánh quái vật:
3 cái khiên C
1 chân Zubi
1 áo Zubi nặng
1 kiếm Sturigi
1 kiếm Revolution
1 giáo lance
1 tay Paradia
1 vòng cổ B (Adamatit)
1 khuyên tai B (Adamatit)
Nguyên liệu thì cũng khá nhiều, đánh trên tháp Cruma tiền đã nhiều, NL có thể rơi 5 cái Bone Powder, animal Bone...
có thể tôi gặp may mắn, nhưng tôi nói ra vậy cũng là để mọi người tham khảo xem có nên làm Q thợ săn hay ko?

Gouki
23-08-2005, 09:10
Ai có kinh nghiệm tìm được rồng Star xin chỉ giúp với , tui làm 6,7 Q rùi mà gặp toàn rồng wind không hà , mệt wá :(( .mặc dù tui đã làm làm viên Deluxe fairy stone nó vẫn cho mỗi con rồng wind à hix

dukemorati
23-08-2005, 13:19
Rồng thì random thôi ,tui vừa làm cũng được con wind :D .Làm viên delux stone cũng vậy thôi ,vì ko ảnh hưởng mà ,nhưng con nào mà chẳng thành strider ?Ko có cách chi để làm tăng tỉ lệ kiếm rồng đâu :))

Angel_of_light
23-08-2005, 18:18
Tui nói thiệt tui chán cái Q đồng xu lắm rồi hix đánh cả tiếng rớt có 10 đồng đó là hên lắm mới rớt còn bình thường 1 tiếng 4 5 đồng là nhiều :p xì khói thuốc lá mà cũng hên là tui member 1 roài nên đỡ phê :D kiếm dễ hơn member cấp 2 hehe cấp 3 càng tệ hơn mặc dù hơi điên tiết khi bị ks nhưng cầm cây inferno trông xung hơn cây sage hehe hổn phải ai cũng coá ^^ tự hào ghê hehe ( tip nè để thành member lv 3 siêu nhanh bạn đánh 1 lúc 2 con mob ( shaman tui nghĩ là dzậy á ) tui đánh có 3 lần một ra khoẻ re ^^ mọi người cố lên cố lên ^^

matxac
23-08-2005, 19:04
Hix ! Công nhận Quest Đồng Tiền là 1 Quest rất khó nhằn
Hiện tại Tui là member cấp 2 của Hội Nhửng người sưu tập tiền vàng
Tôi Muốn đổi tiền vàng lấy Knight Shield và tôi dã vấp phải 1 chướng ngại........Tìm chổ đổi đông xu Blood Succubus
Tôi đả thử move qua rất nhiều nơi nhg ko tài nào tìm đc T.T
AI Biết chỉ dùm tôi chỗ có thể đổi đồng Blôd Succubú đc ko huhuhuh T.T

xxDarkAngelxx
23-08-2005, 20:13
Chào mọi người....thấy mọi người nói về Q thợ săn nên tôi cũng muốn góp ý vài lời.
Tôi đang chơi con Treasure Hunter lev 61. Tôi đã làm Q thợ săn từ lv 52 và hiện giờ tôi có 38 cái lá (chứng nhận sau khi làm xong 1 Q). Tôi thấy Q thợ săn ngoài việc chúng ta nhận được tiền sau khi làm Q, nhận được Exp trong khi làm Q thì tôi còn thấy Q thợ săn cũng phần nào làm tăng tỉ lệ rớt đồ từ quái vật. Đơn giản là như thế này, với 38 cái lá thì tôi đã có được 1 vài thứ khi đánh quái vật:
3 cái khiên C
1 chân Zubi
1 áo Zubi nặng
1 kiếm Sturigi
1 kiếm Revolution
1 giáo lance
1 tay Paradia
1 vòng cổ B (Adamatit)
1 khuyên tai B (Adamatit)
Nguyên liệu thì cũng khá nhiều, đánh trên tháp Cruma tiền đã nhiều, NL có thể rơi 5 cái Bone Powder, animal Bone...
có thể tôi gặp may mắn, nhưng tôi nói ra vậy cũng là để mọi người tham khảo xem có nên làm Q thợ săn hay ko?

ông đánh ở đâu vậy??? tui cũng mới nhận Q thợ săn vì nghe nói nhận Q đó thì tỉ lệ rớt đồ cao hơn, nhưng kô ngờ lại cao đến như thế. nếu ông biết gì thì chia sẽ kinh nghiêm lại với anh em với.

HandsomeVN
23-08-2005, 20:53
Làm Q Thợ Săn có uy lực đến thế cơ à,có thể nêu trình tự làm cái Q này dc không nhỉ?Làm thử xem có phải thế không :)

dukemorati
24-08-2005, 07:21
Nên đọc kỹ lại bài của con gà (hay HolyKing ,fa3i ko ,2 người là 1 ???) ,làm được tới 38 cái lá ,tui làm 10 cái lá là nản rồi .Vì có nhiều lá wa1 nên trời :D thương chăng .Đúng là hình như tăng tỉ lệ drop items xịn nhưng có thể 7 hay 10 cái lá chưa đủ để pytan rớt peril mà chỉ đủ để nó drop mold hay animal bone gì đó chăng :))

[SAD]_but_[TRUE]
24-08-2005, 16:45
cho em hỏi tí:
1) chỗ Sir Aron Tanpod ở đâu? (trong quest lv39 để lên phantom ranger, em tìm mãi mà kô thấy)
2) trong quest rồng chỗ con Drake Kalibran ở đâu? (trong hướng dẫn quest ghi nó ở trên núi mà em kô biết trèo lên thế nào cả!)
mong các anh trả lời hộ em

denhatsatthu
24-08-2005, 21:31
giúp em với các bạn ơi ?!!! sao em làm Q lùn spoil hông được vậy nè ???
Sao mình vào làng lùn gặp Mion mà sao mình hông nhận được cái letter của bà ấy vậy ???

xxDarkAngelxx
24-08-2005, 23:17
trời! phải vô gặp mion nhiều lần để đi giao hàng rồi mới có được thư giới thiệu. sau khi nhận được thư giới thiệu thì đi găp toma ở trong khu mỏ bỏ hoang (toma xuất hiên ở 3 chổ nhưng mà chổ này vừa dể kiếm mà toma cung đứng ở đó nhiều)
minh đang chơi lun spoil thì phải spoil ở đâu mới ra đồ và nguyên liệu nhiều??
sao bà con kô ai hướng dẩn làm Q thợ săn hết vậy?

dukemorati
25-08-2005, 09:24
Về các loại quest thì nên chịu khó vào lineage warcry để coi .Rất cụ thể ,có cả tọa độ của NPC .Drake Kalibran nằm ở phía đông Oren Town ,cứ đi theo đường chính từ trong thành ra cửa phía đông vừa đi vừa đánh lệnh /target kalibran (hoặc /muctieu kalibran nếu chơi server VH ) .Khi đã target rồi thì ấm nút tấn công (nhớ đừng đè control ko chết oan mạng :))) và phải giữ cho đừng rơi xuống vực .Kalibran là NPC dễ tìm nhất trong quest hatchling .

Quest thợ săn thì gặp union member grey ở làng thợ săn rồi ổng hướng dẫn cho mà làm .Quest thợ săn gồm rất nhiều quest nhỏ và ko có website lineage nào hướng dẫn cái quest này hết .Còn vị trí của NPC thì vào l2dc.onlinewelten.com mà tìm ,cái gì cũng hỏi hết chơi mất cả hay

MasterGamer
25-08-2005, 16:55
có người hỏi đồng xu Blood Succubus để đổi khiên Knight trong quest đồng xu ở đâu đó...... tui cũng đang bí đây, trong danh sách các đồng xu làm gì có Blood Succubus????? hay là bị in sai?????

oa-oa
26-08-2005, 05:08
Tanford yêu cầu bạn đi giết Skeleton trong Wasteland cho đến khi Spirit of Sir Herod xuất hiện.Sau đó dùng thanh kiếm mà Tanford cho bạn để kết liễu Harod (Chỉ nên dùng sau khi Harod gần hết HP).Rồi trở về gặp Tanford.

Đây là NV quest 2 của DA !! Cho mình hỏi là kill Sketeton ( ở đẩu ) và Sketeton hay là Sketetal ... ( vì mình bỏ ra 3 tiêng để kill Sketeton ... ( bộ xương ) nhưng mà ko thây spirit ò Sir xuất hiện )

ai làm quest 2 roi chỉ mình voi nhé !! thx

Heart_of_Wolf
26-08-2005, 14:54
Là cái con quest monter cầm kiếm dài ở Wasteland cái tên nó giống như là Sketeton mà ko phải mấy con xöơng.Chứ đánh xöơng đến lúc ra C4 củng ko có đâu :D

oa-oa
26-08-2005, 19:16
Thật ra thì kill con nào đây ? Người thì bảo kill 30-40 con Skeleton !! người thì bảo kill Skeletal ... thế giờ phải kill con nào ? Ai làm quest 2 của DA rồi vào chỉ giáo 1 tí nào bà con !!

ter
26-08-2005, 21:05
chài bác ra Wasteland đến bãi puncher hay gần đó, thấy con j` tên là cemetary cái j` j` ý có chữ Quét monster thì oánh nó :) goodluck

oa-oa
27-08-2005, 00:21
Kill con đó trong bao lâu ? tơ kill gần 50 con rồi có thấy gì đẩu

oa-oa
27-08-2005, 01:01
Đây là NV quest 2 của DA !! Cho mình hỏi là kill Sketeton ( ở đẩu ) và Sketeton hay là Sketetal ... ( vì mình bỏ ra 3 tiêng để kill Sketeton ... ( bộ xương ) nhưng mà ko thây spirit ò Sir xuất hiện )

ai làm quest 2 roi chỉ mình voi nhé !! thx

Cái mình cần biết ở đây là Sir sẽ xuất hiện như thế nào ( ơ đẩu bao giờ xuất hiện ) và kill Skeletal ( Quest Mod ) trong bao lâu thì Sir Herod sẽ xuất hiện ? Và ai đó làm xong quest này thì vào chỉ rõ dùm mình 1 cái !! ( làm ơn nói cụ thể tí đừng nói chung chung )

Saclown
27-08-2005, 01:41
bạn đánh từ 30- 50 con thì sir sẽ xuất hiện ngay bên canh bạn đứng, khi đó bạn hãy dùgn cây kiếm của tanford đua7 cho bạn để kết liễu sir, goodluck

dukemorati
27-08-2005, 07:13
Cái mình cần biết ở đây là Sir sẽ xuất hiện như thế nào ( ơ đẩu bao giờ xuất hiện ) và kill Skeletal ( Quest Mod ) trong bao lâu thì Sir Herod sẽ xuất hiện ? Và ai đó làm xong quest này thì vào chỉ rõ dùm mình 1 cái !! ( làm ơn nói cụ thể tí đừng nói chung chung )

Nó xuất hiện giống như bồ summon con pet ra vậy đó .Nếu kill hơn 50 mà vẫn nhận được quest item thì cứ kill tiếp ,vừa kill vừa để ý xung quanh vì còn phải chờ spawning time của con Herod nữa ,lúc thì ra ngay ,lúc thì đánh quá trời mới thấy ra .Quest này giống quest change class của ranger (kill hơn 150 leto lizardman thì demon kadest mới xuất hiện)

con gà
27-08-2005, 18:29
Đúng là ko biết có phải tôi gặp may hay ko mà khi có 38 cái lá mà tỉ lệ rơi đồ của tôi khá cao. Mọi người cứ cố gắng kiếm càng nhiều lá càng tốt, nếu ko trả được Quest thì vứt cái Q đó vào thùng rác, nhận Q mới, chắc chắn sẽ nhận được tiếp. Còn về kinh nghiệm thì tôi cũng chẳng có, đánh thì nó văng ra thôi, chứ chẳng có kinh nghiệm nào. Nhưng phần lớn những đồ mà tôi đánh rơi ra là ở Tháp Cruma, Tử Cấm Quan, và trong Lair, 1 vài thứ cũng nhận được từ Rừng Gương. Tử Cấm Quan và Lair là tôi nhặt dc nhiều nhất. Trong Lair tôi nhặt dc 2 cái ring B, 1 cái giáo Lance, TCQ nhặt dc chân và Quần Zubie, cái kiếm Sturugi ở Cruma, Revolution ở Hadin, đánh con Soul. Còn mấy cái khiên thì đánh lung tung.....chẳng may nó rơi ra thôi.

xxDarkAngelxx
28-08-2005, 19:20
kiếm được 38 cái lá là sao kô hiểu làm Q khiếm được hay nhận Q lam Q nhận chứng chỉ rồi đi đánh mod là có lá???
mà Q thơ săn thì lv mấy mới nhận được? lv may mới làm được Q thợ săn cấp 2?
lam song Q rồi thi đi bất kỳ đâu đánh thì tỷ lệ rớt đồ cũng tăng hết phải kô???

dukemorati
29-08-2005, 02:23
kiếm được 38 cái lá là sao kô hiểu làm Q khiếm được hay nhận Q lam Q nhận chứng chỉ rồi đi đánh mod là có lá???
mà Q thơ săn thì lv mấy mới nhận được? lv may mới làm được Q thợ săn cấp 2?
lam song Q rồi thi đi bất kỳ đâu đánh thì tỷ lệ rớt đồ cũng tăng hết phải kô???

Sau khi hoa`n tha`nh chứng chỉ thợ săn cấp 1 ,NPC sẽ đưa cho 1 list 7,8 quest ,các quest này là repeatable .Sau mỗi lần hoàn thành 1 quest trong list đó sẽ nhận được 1 leave .Nếu muốn chuyển lên cấp 2 phải trải qua bài test chứng chỉ thợ săn cấp 2 .Sau khi hoàn thành test sẽ nhận được chứng chỉ cấp 2 ,lại có thêm 1 lô quest mới (Quest cấp 2 khó hơn cấp nhưng adena thì nhiều hơn .. chút xíu nên theo kinh nghiệm thì ko nên chuyển lên cấp 2)

Tỉ lệ rớt đồ thì đúng là có tăng==>Tui đánh rớt 1 Eminence Bow từ tak orc supply leader ở Cemetary và 1 Drake Leather Armor từ Malruk Succubus ở Dragon Valley ,nhưng cũng cái gì cũng có may rủi ,chứ ko thể đảm bảo là đánh rớt được liền==>Tui chưa được Pytan cho cái gì cả :D

anhquan910
30-08-2005, 10:16
mấy anh ơi thằng Human có cái Q tìm chân nhện được 100K hả mấy bác vậy mấy bác cho em biết lấy ở đâu lv nào và làm ra sao đi
Thank

dukemorati
30-08-2005, 12:22
mấy anh ơi thằng Human có cái Q tìm chân nhện được 100K hả mấy bác vậy mấy bác cho em biết lấy ở đâu lv nào và làm ra sao đi
Thank

Quest nào ghê vậy :o .Quest Rancher's plea ở TI đánh spider lấy Giant Spider Skin ,theo rate 4x của Bartz VH thì đánh 1000 con sẽ đủ tiền mua set mithril+demon fangs (Tui nói trên forum l2vn.com mà tụi nó ko tin mới ngu chứ ) .Quest này đánh càng được nhiều skin thì sẽ được bonus adena càng nhiều .Nên đánh 1 lúc rồi nộp chứ ko nên nộp lẻ tẻ . Nhận quét tại Edmond (vị trí :-115k;222k )

con gà
31-08-2005, 12:43
làm Q thợ săn khá đơn giản chỉ mất thời gian 1 chút thôi. Nếu Lv khoảng 50 trở lên thì đơn giản lắm. Mỗi lần làm xong Q thì mình đều nhận được 1 số tiền thưởng mà.....Vừa làm Q vừa có tiền...mọi người làm Q thợ săn đi

chiba
31-08-2005, 14:12
Có Ai biết ấp trứng rồng không, chỉ cho tôi với. Tôi chỉ nhận được trứng rồng thui

Kaimaxs
31-08-2005, 18:48
nhận được trứng rồng là chưa xong quest, bạn làm ơn đọc kĩ phần làm quest bên topic quest sẽ hiểu được, đừng có hỏi mà bị trừ exp với mp tội quá

dukemorati
31-08-2005, 19:15
Có Ai biết ấp trứng rồng không, chỉ cho tôi với. Tôi chỉ nhận được trứng rồng thui

Hả ???? Sao có vụ ấp trứng ở đây nữa ,ấp sao chỉ tui coi =)) .Drake's egg mà con Drake NPC đưa cho sau khi tìm nộp cho nó 20 cái thì nó sẽ nhường cơm sẽ áo để bõ công leo núi #>:) 1 cái trứng .Đem tới gặp fairy mymyu ở Enchanted Valley để bà này úm ba la xì bùa thành con hatchlling ,sau đó cũng găp bà này để úm ba la xì bùa cái nữa từ hatchling thành strider .Nhưng quyền năng của bả có hạn nên từ strider lên wyvern se phải nhờ GM u'mmmm ba la xì bùa :devil:

anhchoem
31-08-2005, 19:57
Quest nào ghê vậy :o .Quest Rancher's plea ở TI đánh spider lấy Giant Spider Skin ,theo rate 4x của Bartz VH thì đánh 1000 con sẽ đủ tiền mua set mithril+demon fangs (Tui nói trên forum l2vn.com mà tụi nó ko tin mới ngu chứ ) .Quest này đánh càng được nhiều skin thì sẽ được bonus adena càng nhiều .Nên đánh 1 lúc rồi nộp chứ ko nên nộp lẻ tẻ . Nhận quét tại Edmond (vị trí :-115k;222k )
Bên X1 1 cái da nhện được 30 adena ==> 1000 cái là 30k :D đủ mua 600 cục BSSD để dùng demon fang :D #>:)

Saclown
31-08-2005, 22:39
1 skin = 250a => 1000skin = 250k, mua dc cai ao mirthil robe (o truong )
1con dc 400-600a =>1000 con dc 400-600k mua dc cai quan mirthil (dep ru`i khôi o truong)
Tui bit co em lam Q na`y dc 4000 skin doi 1mil xai choi.

dukemorati
01-09-2005, 03:48
Bên X1 1 cái da nhện được 30 adena ==> 1000 cái là 30k :D đủ mua 600 cục BSSD để dùng demon fang :D #>:)

Cũng cái kỉa nói chuyện đó ,đã bảo là bonus theo số lượng .Tức quá ,chửi 1 câu nhá : ng. đ.. chịu đựoc ,ko biết mời vào chơi thử .Tui đánh SH 2 ngày đã kiếm được best D . Chưa đánh chỉ vào web coi thì làm ơn ngậm miệng lại .Bên Bartz nó vậy đó ,bên Sieghart fix chưa thì ko biết . Nếu chưa thì với rate 1x đây vẫn là quest có adena nhiều nhất cho lvl thấp .Mệt mỏi thật ,chỉ cho ko làm thì thôi ,đừng vô nói nhảm ,chơi đi rồi biết ,cái này cũng là người ta chỉ cho tui ,chứ lúc đầu tui chẳng biết . Ko làm thì lên đây nói láo làm gì ,cứ đi cày trâu hết tất cả các quest .Ai cấm đâu . Vào web coi cũng sai nốt ,chỉ có 20 adnea hay 25 gì đó ,làm đ.. gì tới 30 với rate 1 x ,người ta đang nói server Bartz ,đâu nhảy 1 x vào ,post linh tinh ,chỉ spam là giỏi .

Dario
01-09-2005, 15:38
Ai bít hướng dẫn úp clan ko ?? cho em xin được ko kím hoài nhức mắt wa' , thx nhiu` ^^ .

Dario
02-09-2005, 14:13
***** móa , người ta kiếm ko ra mới hỏi , mẹ nó chứ trư` tới 10exp, 2mp
Cả 1 lũ chó đẻ

FUUJI
02-09-2005, 16:21
Có ai bít cái Q tìm xương gì ko?! Nghe noi ở Gludio!! Còn cái Q Grim collection nó kiu tìm cha Samed nhưng tui tìm mù mắt luôn dzẫn ko thấy!!

Dario
02-09-2005, 17:25
Móa có ngon trừ nữa đi cái lũ Adim cho' đê? , hehehehehehe, cành cáo tao hả sợ we' lêu lêu

Angel_of_light
03-09-2005, 07:47
bó tay ông rùi nha Q xương dễ ẹt mà cũng tìm ko ra để tui chỉ choa đầu tiên đi gặp 1 trong 2 thằng lính gác ở guidio hướng về dion ấy lấy Q rùi dùng muctieu định vị cha nội samed thôi khỏi phải đi kiếm làm gì cho mệt xác nhưng tui khuyên pal đừng làm Q này chả có lợi đâu xương đánh xì khói mới ra 1 bộ xương mà 1 bộ có 2k hà ghép ở cái thằng ở gần bà giữ cổng á tui làm roài sau đó đem lại cho cha nội samed nói nguyên bộ xương chứ đừng đưa riêng lẽ ít tiền lắm

Angel_of_light
03-09-2005, 07:50
Ah mà sao tui tìm hoài hổng ra nhỏ Queen of Succubus tìm hoài mà hổng có ra bác nào biết chỉ dùm đi tui bó tay roài ngồi cả tiếng mà tìm cũng ko ra hix hix ai chỉ giùm sẽ hậu tạ :p

FUUJI
03-09-2005, 11:13
cái con đó phải là con giống DE nhưng có thêm đôi cánh phải ko?! Nếu dzậy thì hình như tui từng thấy một con ở mỏ Mithril á mà phải đi hơi sâu vả lại cũng chỉ thấy có một con àh!!!

lvv86
03-09-2005, 19:52
ai chỉ em vớ sao em làm Q35 của buf elven khi gap Martankus nhận được Spirt of Flame sao em về nói chuyện với Twinklerock nó nói là chưa đủ điều kiện thực hiện vậy . ai biết chỉ em với
hixhix

cuonglong850
04-09-2005, 09:24
giup em voi!
co anh nao bit lam Q hunter o dau ko chi em voi em dang can gap
may anh chi gium`em nha
xin cam on va hau ta

ter
04-09-2005, 10:31
ai chỉ em vớ sao em làm Q35 của buf elven khi gap Martankus nhận được Spirt of Flame sao em về nói chuyện với Twinklerock nó nói là chưa đủ điều kiện thực hiện vậy . ai biết chỉ em với
hixhix

Hix, cái này mình cũng bị gặp 1 lần rùi :D làm Q 35 xong nhưng mà nó đòi lên 36 cơ nó mới chịu đưa cho mình Q item :D cứ thế 37 thì đòi 38 39 thì đòi 40 19 thì đòi 20, cố cày thêm đi

ngoclanKIZ
06-09-2005, 18:53
may anh bao em cach tim may con bugbear raiders.Sao em ko tim` dc may con do' nhi .Kho hieu wa'???????? Bao o phia dong bac gludio ma` cha thay gi.

yeuhetminh
07-09-2005, 21:13
bac nao chi em lam q tho san voi co ai bit phan do pót o cho nao ko

Angel_of_light
15-09-2005, 12:42
Vụ này tui gặp hoài chả có gì lạ mấy con đó ở trên đường đi từ guidio sang dion á chỗ gần cái cầu xung quanh đó là có hà ^^ còn vụ ko nhận đc Q item hả chỉ cần lên 40 hoặc 20 rùi làm Q là ko bao giờ gặp trường hợp này cả ^^

danny_juan
16-09-2005, 03:03
Ai làm ơn post hộ 1 bài viết hướng dẫn chi tiết về cách làm Quest thợ săn với .Mình đang rất cần .Cho mình cảm ơn trước nha!!!

l2vn
16-09-2005, 11:51
Mấy pác ơi giúp em là clan lv1-2-3 với, em tìm mấy trang trước thì chỉ có hướng dẫn làm clan lv4-5 thôi. Mấy pác ơi giúp em với, em cảm ơn mấy pác nhiều lém.

dukemorati
16-09-2005, 12:50
Mấy pác ơi giúp em là clan lv1-2-3 với, em tìm mấy trang trước thì chỉ có hướng dẫn làm clan lv4-5 thôi. Mấy pác ơi giúp em với, em cảm ơn mấy pác nhiều lém.

Clan lvl 1,lvl2 ,đến gặp grandmaster của 1 town bất kỳ (default là Giran nhá) ,cần adena ( server Bartz VH 4x là 1,2 mil gì đấy )
Clan lvl 3 ,cần 1 proof of blood (đánh drop từ BloodyQueen hoặc ra chợ trời mua ) ,có proof of blood đến găp grandmaster để up lvl 3 clan .

l2vn
16-09-2005, 13:08
Tại em chưa từng làm clan nên ko biết gì, khi đến gặp grandmaster nhận clanlv1-2 thì có cần đặc tên clan hay cái gì nữa ko hả pác, làm ơn pác nói rõ ra giúp em 1 tý

Saclown
16-09-2005, 15:42
Tại em chưa từng làm clan nên ko biết gì, khi đến gặp grandmaster nhận clanlv1-2 thì có cần đặc tên clan hay cái gì nữa ko hả pác, làm ơn pác nói rõ ra giúp em 1 tý
Gặp khứa đó sẽ có 4 lựa chọn, bạn chọn "clan" đó, chọn "create a clan" sao đó muốn đặt tện clan là gì thì gõ vào ô, xong click vô chữ enter (đừng gõ phím enter trên bàn fim, sẽ ko dc đâu). Vậy là lập xong clan. Mà nhớ lv 10 trở lên mới dc lập clan đấy nhé :hug: :hug: :p
Để úp clan thì cũng chọn "clan", rùi khi đủ dk chọn level up.
Up lv1, lv2 cần adena và SP của leader thôi. Clan lv 1 có thể xử dụng kho clan. Up lv 3 cần Proof of Blood + 1 mớ SP. PoB đánh con Bloody Queen lv60 ở cửa lair, hoặc tử cấm quan. Clan lv 3 được set logo clan và title cho các mem.
Vậy chắc đầy đủ rùi he?

boy1con
18-09-2005, 13:25
có anh nào chơi Shillen oracle chưa chỉ dùm em

Em làm q lv 35 đang được chỉ đi giêt Nahir. Sao em giết mãi mà không được cái hair of nahir vậy

bro nào biết chỉ giùm

thx

dukemorati
18-09-2005, 15:35
có anh nào chơi Shillen oracle chưa chỉ dùm em

Em làm q lv 35 đang được chỉ đi giêt Nahir. Sao em giết mãi mà không được cái hair of nahir vậy

bro nào biết chỉ giùm

thx

Trial of pilgrim lúc đánh nahir trong elven ruins thì rất khó rớt .Chính tui cũng đã từng làm quest này và mất hơn 1 tiếng đồng hồ nó mới chịu rớt ra .Nên kiên nhẫn chút xíu .Phải bảo đảm là bạn đánh đòn dứt điểm nó ,đánh càng nhanh càng tốt (có thể mượn dual mà chém cho lẹ) .Đánh lâu quá thì cũng khó rớt lắm đó .

Ninja Master
18-09-2005, 16:58
có người hỏi đồng xu Blood Succubus để đổi khiên Knight trong quest đồng xu ở đâu đó...... tui cũng đang bí đây, trong danh sách các đồng xu làm gì có Blood Succubus????? hay là bị in sai?????

nhot
19-09-2005, 03:05
cho mình hỏi về làm quest rồng
Đến Enchanted Valley để tìm gặp Fairy Mimyu ??????????
Tìm hoài mà không thấy ở đâu hết à . Bác nào làm rồi thì bảo em . Ở trên hay ở duới đoạn thác . Nghe nói là thẳng chữ E lên mà có thấy đâu . hichic

thanhlongvn
19-09-2005, 18:48
Nếu bạn muốn làm QUEST xương thì phải cực khổ à nha ^^,nếu muốn làm thì lv của bạn cũng phải ít nhất từ 15 trở lên,và muốn làm thì bạn phải đến ''phế tích Tuyệt vọng'' hay ''phế tích đau khổ'' gì gì đó tui quên rùi ^_^,hi hi hi...muốn làm quen thì vào L2 C1 kiếm thằng nào tên 1125 đó Pm vào.bye nha.^_^T

thanhlongvn
19-09-2005, 18:51
ai bít làm Q rồng thì chỉ tui,còn ai muốn làm Q xương thì hỏi tui ^_^,chỉ giùm nha,còn you nào muốn làm quen thì vào L2C1 kiếm thằng nào tên 1125 đó rùi Pm vào,ha ha...thx ^_^T.
:>

thanhlongvn
19-09-2005, 18:56
Bạn muốn làm Q xương thì phải phụ thuộc vào 2 yếu tố:bạn phải từ lv15 UP thì mới làm được và bạn phải độc thân một mình đến ''Phế tích Tuyệt Vọng'' hay ''Phế tích Đau khổ gì gì đó tui quên rùi thì mới làm được.bue ^_^ :>

ahna_ahna
22-09-2005, 02:31
cho mình hỏi về làm quest rồng
Đến Enchanted Valley để tìm gặp Fairy Mimyu ??????????
Tìm hoài mà không thấy ở đâu hết à . Bác nào làm rồi thì bảo em . Ở trên hay ở duới đoạn thác . Nghe nói là thẳng chữ E lên mà có thấy đâu . hichic
Bó tay rùi đã nói một lần là đi từ Ivory Tower xuống cho dễ rùi mà đảm bảo lv 35 đi ra đi vô mà không biết chết là gi`
Nó ở vị trí này nè
http://l2dc.onlinewelten.com/index.php?d=maps&id=7747

tm_phu
22-09-2005, 09:38
Anh em chiến hữu ơi! ;;)

Tôi chơi server này cũng lâu rồi , thấy anh em cởi rồng thấy mà thèm , nhưng không bít làm sao ::( , ai co bít thi chỉ dùm nha! cám ơn nhiu lắm đóa! :p :hug:

tm_phu
22-09-2005, 09:43
chỉ cụ thể cách làm quest rồng đi sư huynh , đệ cám ơn nhìu

ahna_ahna
22-09-2005, 14:46
chỉ cụ thể cách làm quest rồng đi sư huynh , đệ cám ơn nhìu
Ặc đề nghị vô Hướng dẫn các Q của L2 bằng tiêng Việt để xem Q rồng đi
Nó ở gần phía dưới cùng đó ở đó pót đầy đủ lắm rùi cứ thế mà làm là sẽ ra

Angel_of_light
22-09-2005, 22:03
hix tui nói cho ông biết nha Lineage Vn chưa có ai cưỡi được con gồng nào cả tại vì Q rồng lv 35 làm gì cho làm thì làm sao rồng lớn nổi chỉ có mấy bữa sau khi down sever để sửa chữa admin mới cho thả rồng ra cho ngắm chơi chứ có cưỡi đâu lolz còn cái Q xương tui khuyên 1 điều chơi sever 1x thì làm sever 4x khỏi làm đi cũng được thà đi đánh mob rớt xương còn nhiều tiền hơn sever 1x luyện lv lâu mới phải làm còn sever 4x luyện lv ào ào cần gì phải nhọc công làm Q xương làm gì tui làm 1 lần rùi bỏ hết cho phẻ 1 bộ đc 2k bên 1x thì giá trị chứ bên 4x thì chả là cái đinh gì hết

Saclown
23-09-2005, 10:24
hix tui nói cho ông biết nha Lineage Vn chưa có ai cưỡi được con gồng nào cả tại vì Q rồng lv 35 làm gì cho làm thì làm sao rồng lớn nổi chỉ có mấy bữa sau khi down sever để sửa chữa admin mới cho thả rồng ra cho ngắm chơi chứ có cưỡi đâu lolz còn cái Q xương tui khuyên 1 điều chơi sever 1x thì làm sever 4x khỏi làm đi cũng được thà đi đánh mob rớt xương còn nhiều tiền hơn sever 1x luyện lv lâu mới phải làm còn sever 4x luyện lv ào ào cần gì phải nhọc công làm Q xương làm gì tui làm 1 lần rùi bỏ hết cho phẻ 1 bộ đc 2k bên 1x thì giá trị chứ bên 4x thì chả là cái đinh gì hết
L2vh vẫn còn C1, dù có luyện rồng tới lv55 cũng ko thể thành trider dc đâu. Hồi đó bên darkcream có 1 con rồng lv 57 :D

fantasy_x30
25-09-2005, 23:29
những ai mới chơi thì nên chơi C1vh là hay nhất,còn những ai đã chơi chán C1 rùi thì tha hồ mà chọn lựa các sv C3 mà chơi.tui cũng đã chơi qua mấy svC3 rùi ,cưỡi rồng mệt nghỉ luôn cả đi bộ lần bay trên trời,hôm trước bay khắp bản đồ Aden luôn.chui sang cả vuờn của eva luôn rùi mắc kẹt ở đó ko về được :D :D

mioNguyen
26-09-2005, 00:37
Quest xương C1 x1 làm từ lvl 15 2 phế tích thẳng tiến tốt nhất là phế tích ( hờ Ruins of agony = phế tích đau khổ ) làm từ lvl 15 đến lvl 27 được khỏang 1mil. Làm xong chuẩn bị tiền mua thuốc an thần nghen.
Ai mới chơi thì cứ C3 rate cao mà chơi. Chuẩn bị tinh thần + làm quen đầy đủ công cụ chức năgn mob vũ khí class race đã. Xong rồi muốn ổn định + farm lòi mắt thì về VH chơi x1 & x4. Ông kia xúi dại nhé !

C.Lavyn
30-09-2005, 13:54
Ặc ặc ai làm ơn giúp giùm với. Tui đang làm Q rồng kiếm con rồng đầu tiên, trên web bảo là qua ngọn núi phía tây của oren mà có lên được ngọn núi đó đâu. Tui chạy tìm mọi cách mà vẫn không lên được nó cao quá. Còn con cuối zhowz gì đó thì bảo dưới hạ lưu con sông iris, chạy lại chỉ thấy đám leto, cóc thấy rồng riết già cả hix hix :((. Ai bít làm ơn chỉ giùm tui làm cả tuần lễ rùi

dukemorati
01-10-2005, 02:56
Ặc ặc ai làm ơn giúp giùm với. Tui đang làm Q rồng kiếm con rồng đầu tiên, trên web bảo là qua ngọn núi phía tây của oren mà có lên được ngọn núi đó đâu. Tui chạy tìm mọi cách mà vẫn không lên được nó cao quá. Còn con cuối zhowz gì đó thì bảo dưới hạ lưu con sông iris, chạy lại chỉ thấy đám leto, cóc thấy rồng riết già cả hix hix :((. Ai bít làm ơn chỉ giùm tui làm cả tuần lễ rùi

Drake Kallibran la` con rồng dễ tìm nhất .Cứ đi theo con đường từ town Oren ra (còn hướng nào thì coi trong hướng dẫn quest) ,vừa đi vừa target nó .Vào option chỉnh NPC view lên 5 ,vừa đi vừa target ,ko target khó tìm lắm

sukasake2003
01-10-2005, 11:30
Mấy bác giúp tui Q BuffPP lv35 đoạn nì:
================
Đi gặp Andellia (Elven Village).yêu cầu bạn đi tới Waterfall giữa vùng Elf & DElf để săn Black Willows.Sau khi lấy đc Debris of Willow,nói với Uruha đứng ngay kế bên Black Willows.
================
Cho hỏi Waterfall và Black Willows ở đâu????Xin chỉ dẫn bằng hình ảnh(nếu có)Thx nhìu

sowhatvn
01-10-2005, 17:47
coi từ đầu đến cuối mà kô thấy ai chỉ về quest 55 của rồng hết vậy trời, làm sao chó nó lột xác vậy hả mấy bác? cần cần gấp lém :whew:

thanhlongvn
01-10-2005, 18:37
Nếu bạn muốn làm Quest thợ săn thì phải phụ thuộc vào 2 yếu tố:bạn lv mấy và bạn đã nhận Quest chưa?.Bạn ít nhất phải từ lv 17 trở lên thì mới có thể làm Quest một cách dễ dàng;bạn có thể làm Quest tại ''Phế tích Tuyệt Vọng'' hoặc tại ''Phế tích Đau Khổ'' gì đó tui quên rùi.Nếu bạn muốn biết thêm chi tiết hoặc làm quen thì bạn hãy vào Lineage II và PM với tui;my Nick name is:1125 ^^.tạm biệt,hi...hi...^_^T

thanhlongvn
01-10-2005, 18:40
CÁc bác chỉ giùm em cái Quest Xương và Quest thợ săn làm bằng cách nào được ko? Thanks
Nếu bạn muốn làm Quest thợ săn thì phải phụ thuộc vào 2 yếu tố:bạn lv mấy và bạn đã nhận Quest chưa?.Bạn ít nhất phải từ lv 17 trở lên thì mới có thể làm Quest một cách dễ dàng;bạn có thể làm Quest tại ''Phế tích Tuyệt Vọng'' hoặc tại ''Phế tích Đau Khổ'' gì đó tui quên rùi.Nếu bạn muốn biết thêm chi tiết hoặc làm quen thì bạn hãy vào Lineage II và PM với tui;my Nick name is:1125 ^^.tạm biệt,hi...hi...^_^T

Thanh_Nguyen_BKV
02-10-2005, 09:17
em muốn hỏi về cái quest sub class ấy làm sao để làm bây giờ ai giúp đi
giúp càng chi tiết càng tốt

hellking123
02-10-2005, 12:28
mấy anh chị ơi. có thể chỉ em làm Q mix đò của lùn lvl 40 dc ko ?

sukasake2003
03-10-2005, 19:03
Sao chẳng ai trả lời vậy cà???
================
Đi gặp Andellia (Elven Village).yêu cầu bạn đi tới Waterfall giữa vùng Elf & DElf để săn Black Willows.Sau khi lấy đc Debris of Willow,nói với Uruha đứng ngay kế bên Black Willows.
================
Cho hỏi Waterfall và Black Willows ở đâu????Xin chỉ dẫn bằng hình ảnh(nếu có)Thx nhìu

skyline
03-10-2005, 20:08
có ai chỉ quét up clan lvl 5 ko lúc đi tìm 3 cái xac chết đó tìm đuợc 2 tên còn 1 tên kô bít (ten đó la luzt ) giúp với có hinh cang tốt thx

ahna_ahna
04-10-2005, 08:27
Sao chẳng ai trả lời vậy cà???
================
================
Ặc Waterfall là cái thác ngay trên đầm kầy ở làng DE chứ ở đâu
Còn Black Willows là con MOb cây có dòng Quest Monster trên đầu đó
Trên đường rẽ vô thác sẽ thấy ngay 2 con NPC này đứng cạnh nhau 1 con là Uruha cái đó dễ nhận mà
MAke fun

sukasake2003
05-10-2005, 20:44
Ơ hóa ra là nó^_^
Cám ơn nhiều nha ahana_ahana
Mà bây giờ L2vh giảm DS còn 2' thì chơi làm đek gì nữa nhỉ...Buồn>.<
Chắc nghỉ chơi quá!

dongphi1
07-10-2005, 08:50
các bạn ơi, có ai biết kiếm blue, green, red soul crytal để ép vũ khí không, nghe nói là phải làm Q mới có phảo không? bạn nào biết chỉ mình với, thx

tuxedo_qh
07-10-2005, 17:50
mấy bác cho em hỏi em làm xong nv của con silverranger roi` thi` gap. con nào để trả nv vậy.Các bác kíu em với

ter
07-10-2005, 20:30
mấy bác cho em hỏi em làm xong nv của con silverranger roi` thi` gap. con nào để trả nv vậy.Các bác kíu em với

pó chíu, làm xong rồi thì lên giran mà trả Q, gặp cái con grandmaster ở chỗ học phép của chiến binh mà lột thôi, nhưng mà phải lvl 40 trở lên nhé

ahna_ahna
08-10-2005, 00:26
đâu nhất thiết gặp con đó đâu cu ter
Lên hunter hay Oren hoặc Aden đều đựơc mừ đi tìm một lúc không tìm được thì hỏi trong game chả nhẽ không ai giúp ah`

HackOneHit
08-10-2005, 11:32
hix hix
em đang kill bọn leto lizardman kiếm 100 bloob
em kiếm lên đc 130 cái
kill thêm vài con -----> trong người trở thành chỉ có 4 cái blood
huynh nao` chỉ em với
huhu

dukemorati
08-10-2005, 16:52
hix hix
em kiếm lên đc 130 cái
huynh nao` chỉ em với
huhu

U có để ý con Demon Kadesh spawn ra ko vậy .Bị giảm như vậy chỉ có trường hợp đó .Ko để ý thằng nào kill mất thì đánh lại từ đầu đó .

ter
08-10-2005, 19:52
hix hix
em kiếm lên đc 130 cái
huynh nao` chỉ em với
huhu

hè hè, cái này là lỗi của game thui :D bạn chơi l2vn đúng ko zay. :D hồi trước tui cũng bị 1 lần roài, giết đúng 130 con thì con boss nó nhảy ra, vừa quay lưng định bắn thì nó biến mất tiêu đi tìm nó mất 10 phút chẳng thấy nó đâu :D bắn lại thì nó lại kiếm dc mấy cái blood ===>>> tôt nhất là đánh lại hoặc nhờ ai đánh hộ cho nhanh(last hit :D)

jonnyvu
09-10-2005, 11:03
có ai bít Q atharas's nest ko chỉ em với
em muốn vô dó mà ko bìt làm sao hết

vonguyen
15-10-2005, 06:32
QUEST bức tượng <== ai biết hướng dẫn dùm cái , choi rate 1x thấp wa' phải làm mấy cai' Q kiếm tiền thôi , Q xương thì làm rồi , còn Q bức tượng thì nghe nhìu người nói lắm , mà ko người nào hướng dẫn cặn kẽ cả hixhix nghe nói tối thỉu là lvl 25 mới làm được , nhận Q ở Gludin thì phải , roài lên lvl 30 wa dion nhận Q tiếp cũng là Q bức tượng luôn ,
đánh mod lụm cagro box gì đó rồi mỡ nó ra sẽ nhận được 1 trong 5 bộ phận của bức tượng ....... rồi còn phài lên giran ráp bức tượng lại nua <== đó là tất cả những thông tinh tui hỏi được trong game , biết được nhiu đó làm sao mà làm Q đây ???? pác nào đã từng làm Q này xin post bài hướng dẫn cái , help những người cần làm Q kiếm tiến ở những server <4 (hiện tại đang chơi rate 1x server VH) helpppppppppppppppppppppp thanks

dukemorati
15-10-2005, 09:57
Quest gặp Antharas (Audience with the land dragon ) :
http://gamevn.com/forum/showthread.php?t=74058&page=2
Quest bức tượng : Nếu start ở Gludin village thì ngoài các quest change class và 1 quest pet (nuôi sói) thì chỉ còn lại 1 quest duy nhất là Vanquish Remnants : class nào cũng làm được .Để làm quest nói với leopold ở Gludin Village .Ngoài ra ko thấy có hướng dẫn gì thêm . Quest dành cho lvl 21+ và tất cả các race :

http://lineage.warcry.com/index.php/content/db_php/questd.php?id=326

parthenol
15-10-2005, 22:20
chà chà , coi nào ! dạo trước cả cái L2extreme có lác đác vài thằng có ...cái kính để đeo,bây giờ nhìn thấy nhiều thằng đeo trông rất hoành tráng....( thực ra nó không có tác dụng gì ngoài ưu điểm "làm điệu" ) ...vậy thì các huynh đệ Việt Nam cũng cần phải thể hiện cho mấy thằng tây biết VN cũng sành điệu chứ nhỉ !!(^_^) ...đại ca nào biết cách có được nó, chỉ cho anh em xem với nào .....hè hè , giải quyết khâu oai cái coi ! (có trang web nào hướng dẫn làm nó ko nhỉ ?? )

ter
15-10-2005, 22:36
chà chà , coi nào ! dạo trước cả cái L2extreme có lác đác vài thằng có ...cái kính để đeo,bây giờ nhìn thấy nhiều thằng đeo trông rất hoành tráng....( thực ra nó không có tác dụng gì ngoài ưu điểm "làm điệu" ) ...vậy thì các huynh đệ Việt Nam cũng cần phải thể hiện cho mấy thằng tây biết VN cũng sành điệu chứ nhỉ !!(^_^) ...đại ca nào biết cách có được nó, chỉ cho anh em xem với nào .....hè hè , giải quyết khâu oai cái coi ! (có trang web nào hướng dẫn làm nó ko nhỉ ?? )

nếu bên l2ex thì đi mua, còn các server còn lại cũng ko bít có bán hay ko, bên ex thì gặp anh mammon để mua

zero-z
20-10-2005, 15:28
lam qét tho san tang kha nang danh rot do` sin thoi
minh` da`~ lam qét tho san va` danh rot duoc 1 cay emi,ao drak va` giay` doom do' :D

Allian Dark
21-10-2005, 01:04
Trời đã quá mình cũng đi làm quest thơ săn thui còn việc nuôi rổng hồi đó chơi bên extreme tui thấy bạn đi lại nhân quest chỗ con rồng trên cái núi gần biển bào tử nó kiêu bạn đi đánh bọn lezardman warrio để lấy trừng thì khả năng được rồng star là cao nhất đó tui làm 3 lần điều được rồng star ^_^ còn ở việt hóa thì không biết sao nữa

quangvu30
21-10-2005, 19:01
các bác chỉ dùm em cái Q thợ săn nhận ỏ con nào thía..cám ơn các bác nhìu...

luongthaihoa
29-10-2005, 10:26
Xin cho hỏi quest Hero thi` làm sao đây ,

IllicitAwakening
29-10-2005, 14:14
Làm gì đã có server nào làm được quest hero đâu, bác chơi server nào chỉ cho em chơi với nhé, dạo này không có server nào chơi buồn quá.

IllicitAwakening
29-10-2005, 14:50
À xin lỗi, không phải là tui spam mà là lúc nãy mới ngủ dậy nên không được tỉnh táo, cái quest hero có server làm được rồi nhưng hiện giờ tui không biết làm, có bác nào biết làm ơn post lên.
Bác MD có rảnh thì dịch Q hero post lên cho mọi người đọc đi nào :hug:

ahna_ahna
29-10-2005, 23:37
Aa ai post dum fQ love đê
Để anh em còn bít đường làm Q cưới vợ cái
Postttttttttt đi viết cho đỡ mất mp
to MD: trang dow walker đâu sao không thấy và mai tui post típ chuyện đó đừng xóa

kiemsidoi
02-11-2005, 16:11
em lam Q cua Human ,dong Prophet (Buff) ,doi Q lan 1,keu gap ong than lua o Hang Thu Thach nhung sao tim hoai ma ko thay!!Noi la o trong cai dau nguoi nhung di toi chang noi chuyen duoc gi ca!!Buon ghê,,,,giup em... =((

dukemorati
03-11-2005, 02:34
em lam Q cua Human ,dong Prophet (Buff) ,doi Q lan 1,keu gap ong than lua o Hang Thu Thach nhung sao tim hoai ma ko thay!!Noi la o trong cai dau nguoi nhung di toi chang noi chuyen duoc gi ca!!Buon ghê,,,,giup em... =((

Đầu tiên lên l2dc.onlinewelten.com search NPC Mảkantus để biết loc .Sau đó vô game kiếm cái cửa Cave of Trial mà chui vào ,vừa đi theo loc vừa target .NPC này là 1 cái hình đầu người rất to ,to hơn player nhiều lần đó ,ko để ý thì ko thấy gì đâu .

MasterDiablo
03-11-2005, 09:15
to MD: trang dow walker đâu sao không thấy và mai tui post típ chuyện đó đừng xóa

_MD đã post trang đó trong Sub-Box ở Topic mấy trang web hỗ trợ cho L2 rồi .. vào đó mà tìm, còn nếu ai mà biết cách sử dụng thì làm một cái hướng dẫn cho mọi người cũng được, trong Sub-Box nốt, đừng post ở đây rồi đến lúc......lại kêu.

Boy_dep_zai
07-11-2005, 15:13
May' anh choi em hoi~ ve` Q cua~ con slver ranger cai'.
Sao lam` xong Q thu' 3 lay' duoc Mark of sagittarius rui` .Roi` phai~ lam` them Q nao` moi' lot. xac' duoc. ha~ may' anh

Saclown
07-11-2005, 17:06
nếu có đủ 3 cái mark thì vào human guild ở girản gặp ông Grand Master ở đó mà chuyển class thôi :D

yarra
07-11-2005, 21:32
Em k biết làm quest wish potion để lấy heart of paagior của overlord ai chỉ giúp em nhá ?

Boy_dep_zai
08-11-2005, 15:58
Giup' em ve` Q tho. san voi'.Anh nao` pots cai' Q nay` len cho moi. nguoi` bit' de.

ter
08-11-2005, 20:09
Em k biết làm quest wish potion để lấy heart of paagior của overlord ai chỉ giúp em nhá ?

Quest này nếu ở bên vh thì block rồi bạn ah`, mà mình nhớ cái Q này đâu có cho cái j` j` mà bạn nói ở trên đâu ?

Mrslulu
09-11-2005, 20:48
coa' đấy nhưng chịu thui
tui cũng choi 1 con orc nên gửi cho Admin VH bao nhiêu cái thư + ý kiến nhưng kô thấy trả lời .......bỏ thui ......

xin cho em hỏi về mấy cái Cata và Necro đi ...cứ kêu bác Diablo post rùi mà tìm hổng thấy ..................................................................

Mrslulu
09-11-2005, 20:50
coa' đấy nhưng chịu thui
tui cũng choi 1 con orc nên gửi cho Admin VH bao nhiêu cái thư + ý kiến nhưng kô thấy trả lời .......bỏ thui ......

xin cho em hỏi về mấy cái Cata và Necro đi ...cứ kêu bác Diablo post rùi mà tìm hổng thấy ..................................................................

â'a'a'a'a ...seo kô gửi được vậy ta

kuro_tori
10-11-2005, 19:10
Có ai bít Q cho mí cái bình thuốc tàng hình dành riêng cho abyss walker hun , cái nì C3 mới có , ai đã chơi office rùi mà bít tên Q với lv limit thì chỉ em với :((

Hilary
11-11-2005, 11:45
cho hỏi với Q clan level 1 2 và 3 đọc ở đâu vậy bạn mình tìm ko có thấy ah mới chơi nên ko biết làm các bác chỉ cho tui với được thkx nhìu

Saclown
11-11-2005, 13:53
cho hỏi với Q clan level 1 2 và 3 đọc ở đâu vậy bạn mình tìm ko có thấy ah mới chơi nên ko biết làm các bác chỉ cho tui với được thkx nhìu
up clan lên lv 1,2 ko cần làm Q gì hết, chỉ cần adena với SP của leader thôi.
Up clan lv 3 cần Proof of Blood với SP, PoB bạn đánh mấy con blood queen trước cửa lair hoặc ở Forbiden sẽ drop ra.
Còn Q up clan lv 4,5 bạn có thể vào topic hướng dẫn làm Q mà xem.

zombie91
11-11-2005, 15:26
co ai biet Q cua dagger ben dask elf ko chi tui cai ! o ban C3 may anh bao 3 ngay ah` ai chi dum cang nhanh cang tot len lv 43 rui chang ai chi huhuhu toi nghiep !

ngoi buon can mau ngon tay
khac len hai chu choi L2 suot doi

zombie91
11-11-2005, 15:30
toan choi human ah ! ai bit gi ve lot xac lan 2 cua DE ma choi dao ay cang ti mi cang tot ma chi cho lam nhanh vao nhu may anh human choi kiem thi cu phai goi la cho vo to? kien' danh cho no sung qua khoe de chien ma

zombie91
11-11-2005, 15:35
tuong cuoi rong la suong ah nuoi mai chi to ton tien ah choi den 8x,9x thi no moi bay duoc ah chan thi mo ai ma choi noi ma bay len cao may nao Ram 312 thi no giat cho cu phai goi la oai oai nga~~~~~~~~???!!! DIS mang lien ah ADMIN chi cho ngam choi thui ra ban C4 roai thi no se~ bay bay & DIS :D

Totso
12-11-2005, 17:01
Cho tui hỏi ề Q thợ săn:
_Nói chuyện với ai
_ Điều kiện làm Q
Và ai biết Q móng vuốt là Q gì không? Chỉ tui với...Thx

dinhthai
17-11-2005, 16:33
- cho mình hỏi Quest thợ săn có tổng cộng có mấy Quest ? Em chỉ biết mỗi quest đồng xu à. Trong đó Quest nào có lợi nhất. Bên 1x cày khổ quá cần kiếm thêm thu nhập

Trinity_AMAZON
18-11-2005, 07:07
Toi vua nhan Q tho san lv2 nhung khong biet cac con mod o dau? ban post bai len chi toi voi. Cam on ban truoc nha

MelficeLeohart
22-11-2005, 17:49
Tui làm Q lên Blade Dance sau khi giết con Baraham lấy được con mắt rồi nhưng không thấy Champion Raldo đâu cả vậy là sao ? Làm sao để tìm được Raldo các bác chỉ giúp tui với . Tui chạy quanh khu vực đó cả tuần nay rồi , giết đi giết lại 2 con đó cả chục lần vẫn không thấy Raldo (T_T).

Mrslulu
22-11-2005, 19:10
Tui làm Q lên Blade Dance sau khi giết con Baraham lấy được con mắt rồi nhưng không thấy Champion Raldo đâu cả vậy là sao ? Làm sao để tìm được Raldo các bác chỉ giúp tui với . Tui chạy quanh khu vực đó cả tuần nay rồi , giết đi giết lại 2 con đó cả chục lần vẫn không thấy Raldo (T_T).

Thông thường thằng Raldo hiện ra sau 2-3 lần ....
cái Q đó nên đập con medusa đó cuối cùng ( thịt basilick trước )
sau này vào giết Succubus Queen trong mỏ Mithril của Lùn cũng vậy à ....

Kinh nghiệm sau khi có 2 Dance + 1 Sing và 1 Gla ^^" :p

MU china
25-11-2005, 16:07
Mấy bác cho em hỏi : em làm quest lvl 19 của human knight, theo như mấy bác bảo kiếm con Bugbear Raiders, nhưng mà em đã lục tung khu cần tìm mà ko thấy con nào. ( đã lên l2dc.onlinewelten.com xem map rồi, thấy 4 dấu + ở bên hông Gludio Castle ) mà vẫn không tìm thấy. bó tay. Mấy bác giúp em với.

KARL_KANI
07-12-2005, 23:35
thế tại sao người ta thành human knight được mà mình ko làm được là sao,hack à,chắc ông làm kiểu gì ấy chứ,ráng xem lại coi là được thui ấy mà,mà ông chơi sv nào thế ,C1 hay C3 .nếu ko làm được Q thì tìm cái sv nào mà ko phải làm Q ấy có phải đỡ khổ hơn ko,trong L2 tui ghét nhất cái vụ làm Q,mất thời gian và tiền bạc,chán chết đi được.

testament0000
08-12-2005, 20:04
cho em hỏi chút xíu, làm sao để vào đánh con antharas được vậy, cứ vào lair gặp tảng đá thì nó kêu cần "portal stone" mới cho vào, làm sao để có được nó :whew:

KARL_KANI
08-12-2005, 20:22
thì phải làm Q thì mới vào được mà,muốn vào trong mà ko cần phải làm Q thì tìm 1 vài cái sv nước ngoài đó,ko càn làm Q cũng vào được bt

MYHAUVUONG
09-12-2005, 09:43
Ai tốt bụng chỉ cho em chỗ Lennon orc để làm quest mũi tên ở lv 10 với. Vào elven ruins mà ko thấy Lennon orc ở đâu cả, l2vh dịch sai à?

KARL_KANI
09-12-2005, 12:52
ông này bị sao thế,orc thì làm gì có lennon cơ chứ,muốn tìm thì vào đây này L2dc.onlinewelten.com mà tìm,tui vừa check thử rùi,ko có con nào như ông nói đâu,xem lại coi

testament0000
09-12-2005, 17:45
thì phải làm Q thì mới vào được mà,muốn vào trong mà ko cần phải làm Q thì tìm 1 vài cái sv nước ngoài đó,ko càn làm Q cũng vào được bt
Ai chả bit là phải làm Q, phải làm thì mới có chứ ko lẽ bán trong shop à, ko bit mới hỏi, trả lời vậy mà cũng lên tiếng cho được X( , bó tay :hug:

Saclown
10-12-2005, 09:12
Ai tốt bụng chỉ cho em chỗ Lennon orc để làm quest mũi tên ở lv 10 với. Vào elven ruins mà ko thấy Lennon orc ở đâu cả, l2vh dịch sai à?
Con đấy ở trong ER đó, mà nó ko phải tên lenon lenit gì đâu =)) . Em cứ vào ER, xuống bật thang, gặp ngã rẽ đầu tiên bên trái thì đi vào đánh mấy con ỏc bắn cung (orc maskman hay gì đó là dc) kiếm dc 10 mũi tên đem về hình như là dc reward là 5k thì phải =))

KARL_KANI
11-12-2005, 03:40
vậy cho tui hỏi?khi làm Q chuyển cấp lần 2 nên làm 3 cái cùng 1 lúc hay là làm từng cái 1 thì hay hơn vậy?
và đố mấy ông bít là làm Q chuỷên cấp lần 1 con nào làm nhanh và dễ nhất

dukemorati
11-12-2005, 05:21
vậy cho tui hỏi?khi làm Q chuyển cấp lần 2 nên làm 3 cái cùng 1 lúc hay là làm từng cái 1 thì hay hơn vậy?
và đố mấy ông bít là làm Q chuỷên cấp lần 1 con nào làm nhanh và dễ nhất

Nghèo ,muốn tiết kiệm ,hoặc chơi server ko có đặt port đi khắp nơi : Làm 3 cái cùng lúc (Mất 1 ít thời gian tính toán chuyện warp cho hợp lý )

Ko muốn suy nghĩ gì /dư tiền warp : Làm từng cái ,đỡ mệt óc .

maimai_yeuem6061
11-12-2005, 10:49
co ai bit lam Q lay con rong ko chi em voi

KARL_KANI
12-12-2005, 00:13
trời Q rồng thì trong phần hướng dẫn làm Q có ghi rất rõ mà,đủ loại luôn thích con gì làm con lấy ,
sao ko ai trả lời câu hỏi của tui vậy: làm Q chuỷên cấp lần 1 con nào làm nhanh và dễ nhất

Angel_of_light
14-12-2005, 18:05
Có ai biết làm Q rồng cho rồng bay được ko bà con .
@ karl_kani Q buff human là lẹ nhứt đi giết có mỗi con xác chết rồi đi vòng vòng Gludio khó nhứt chỉ có đi kiếm lemoniel thui . ( Ở Talking Island gần phế tích chỗ mấy cục đá á )

parthenol
15-12-2005, 19:49
khó hiểu ghê, tại sao tui add cái enchant weapon B ,mới cái thứ 4 đã thành 1 đống crytall,chẳng lẽ cái số tui nó sui vậy sao ? toi mất 2 cái Bow of peril trong vòng 15 minuste.....ai có bí kíp ép enchant thành công làm ơn chỉ cho tại hạ (không biết : không nên trả lời....đừng trả lời là "hên sui " 1 số người không thích chữ đó đâu ) lolz

ter
16-12-2005, 00:15
khó hiểu ghê, tại sao tui add cái enchant weapon B ,mới cái thứ 4 đã thành 1 đống crytall,chẳng lẽ cái số tui nó sui vậy sao ? toi mất 2 cái Bow of peril trong vòng 15 minuste.....ai có bí kíp ép enchant thành công làm ơn chỉ cho tại hạ (không biết : không nên trả lời....đừng trả lời là "hên sui " 1 số người không thích chữ đó đâu ) lolz

cách làm hay nhất là :
B1 : enchant lên +3 rùi để đó
B2 : Đứng dậy, uống 1 cốc nước ( rượu càng tốt, uống cho đến lúc say nếu là rượu #>:) ) còn nước thì uống 4 cốc;))
B3 : uống xong đi ra ngoài chạy 4 vòng quanh xóm :))
B4 : Về nhà, bắt đầu ngồi enchant :D yên tâm là lúc đó bạn chỉ có "hên xui" chứ ko có "sui" đâu mà sợ

parthenol
16-12-2005, 10:21
thế thì thua rồi ter ơi,hôm trước cầm nguyên bình rượu đế ,uống cạn mà vẫn sui như thường,mà ter có chơi l2x không? nếu chơi chắc có nhiều bí kíp lắm, chỉ dùm tại hạ đi nào....mà lạ ghê ta, 2 cái cung peril mà chả có cái nào lên nổi 4 ??mặc dù ép 2 cái cùng lúc..............chắc phải kiện GM đã bất công thui

KARL_KANI
16-12-2005, 23:51
lol thế mà cũng dạy cách enchant ,hay thiệt ,tui thử hết các cách rùi chả có cách nào tốt cả vãn xịt như thường ,lúc trước ep con dao cry lên +4 đã xịt rùi tiếc nổ đom đóm ,

Ghost84
21-12-2005, 12:38
hic! các bác ơi !
Vừa roài thiếu chút nữa là em xử bắn cái máy tính nhà em! Tức bốc khói đ...
Chả là :
Em đang chơi sever 1008 tự tạo, con lùn của đến khi làm nhiệm vụ lv 35 em kiếm đầy đủ các nguyên liệu chế tạo 7 ring. Đến khi tạo em lick chuột chế tạo rõ nhanh và kết quả là chỉ tạo đc 4 ring và thiếu mp nhưng đến khi hồi mp rồi tiếp tuc chế tạo thì lại mất hết nguyên liệu để chế tạo 7 ring. Em thử reset lại game thì kết quả chỉ còn 2 ring híc ... @_@
Các pác chỉ em cách sửa lỗi zdới... ! Hay chỉ em cách nhận lại Q cũng đc nhưng phải xóa Q thế nào thì em chịu các pác chỉ luôn giùm ! Em cám ơn trc nha

KARL_KANI
21-12-2005, 15:26
xóa Q đi thì cầm cái Q đó vứt vào thùng rác là xong.bác cũng giỏi ghê tự tạo sever để chơi,hay thật

Angel_of_light
21-12-2005, 17:03
Thui để tui chỉ cho 1 cách nho nhỏ thôi nhưng đối với char mà đã enchant nhiều lần thì tỉ lệ lên + 6 là 80%
B1 : Up lên + 3 nhớ để trong người đừng mặc vào
B2 : Mặc đồ cần enchant vô up lên + 4
B3 : Nếu đã up lên + 4 thì giở gỡ ra up lên + 5
B4 : Mặc vô lại up lên + 6

Còn up lên + 8 đối với char của tui thì chỉ có 50% đang phấn đấu cho nó lên 60%
Còn tỉ lệ % đâu ra mà tui có thì đó là 1 quá trình tu luyện 100 lần ai muốn thì cứ việc thử .

KARL_KANI
21-12-2005, 17:43
cũng hay nhỉ,cám ơn nha.công nhận là có nhiều cách để enchant nhỉ.tui thì rất nhiều lần up lên +4 đã tạch rùi nên choáng lắm

Assassin3003
21-12-2005, 18:05
Cho em hỏi chút ........... ở đây có ai biết làm Q up rồng không (hông phải Q lấy rồng nha) ??? L2VH sắp lên C3 rùi , em có 1 con rồng lv 54 mà em biết C3 sẽ làm Q up rồng lên , ai có thể hướng dẫn Q đó được không ? Thx all pro ............

KARL_KANI
21-12-2005, 20:13
sao vừa mới post bài để hỏi mà đã gameover rùi là sao?chắc lại sang topic khác chọc phá linh tinh à.về Q up rồng thì an tâm đê,l2vh sẽ có topic hướng dẫn đầy đủ thôi

parthenol
21-12-2005, 20:41
Thui để tui chỉ cho 1 cách nho nhỏ thôi nhưng đối với char mà đã enchant nhiều lần thì tỉ lệ lên + 6 là 80%
B1 : Up lên + 3 nhớ để trong người đừng mặc vào
B2 : Mặc đồ cần enchant vô up lên + 4
B3 : Nếu đã up lên + 4 thì giở gỡ ra up lên + 5
B4 : Mặc vô lại up lên + 6

Còn up lên + 8 đối với char của tui thì chỉ có 50% đang phấn đấu cho nó lên 60%
Còn tỉ lệ % đâu ra mà tui có thì đó là 1 quá trình tu luyện 100 lần ai muốn thì cứ việc thử .
ý của bác nói là 1 cái ép lúc mặc ,sau đó tháo ra rồi ép tiếp hả !he he,cảm ơn ý kiến đóng góp của bác,nhưng đó cũng chỉ là hên sui,hôm qua ép cái cung Emi ,cứ cầm khư khư nó trong tay mà ép...hê hê,lên 7 rồi nè,(thằng character sợ mất cái cung nên cứ cho nó cầm trong tay ,bảo đảm GM ko giật được đâu,dạo này trộm cắp nhiều,ép mà cứ cất trong người thế nào cũng có thằng móc mất ) :whew: 100 lần thất bại là...mời cụ về lại thời kì đồ đá ngay . % ????

ter
21-12-2005, 20:48
thế thì thua rồi ter ơi,hôm trước cầm nguyên bình rượu đế ,uống cạn mà vẫn sui như thường,mà ter có chơi l2x không? nếu chơi chắc có nhiều bí kíp lắm, chỉ dùm tại hạ đi nào....mà lạ ghê ta, 2 cái cung peril mà chả có cái nào lên nổi 4 ??mặc dù ép 2 cái cùng lúc..............chắc phải kiện GM đã bất công thui

l2x mới chơi sơ sơ có 1- 2 tháng cách đây lâu lắm roài, chơi từ tháng 7 đến tháng 9 j` đó, thành tích cũng ko nhỏ :D có sơ sơ 1 con DarkScreamer + 17( đánh nhau với thằng orc rơi luôn, red mà)2 con SB + 12( lên xong roài xịt) 2 con DT +10( up trong 5 phút lên cả 2 con:D lúc đó cả clan nó chửi cho bảo đừng up típ, nhưng cứ up, cuối cùng còn có 1 con) + hàng trăm cục cry từ D---> S :D.
_còn cách up thì còn tùy, lúc tui up thì cứ 1 lèo lên +6, chẳng hỉu sao :D lên +6 thì đi train tít mù hết SS với pot lại chạy về mua, lúc đi mua tranh thủ up,lúc up thì vừa chạy vừa chơi skill, cuối cùng nó lại đc hè hè.

ahna_ahna
21-12-2005, 22:18
Muốn học cách up đồ hả vào L2vh mà coi trên 4rum nó dạy đàng hoàng làm được như thế đi :D
http://www.l2vn.com:81/forum/showthread.php?t=15403&page=2&pp=10
pa nào up được lên thì giỏi wa

dukemorati
21-12-2005, 22:41
Sao lại đưa link truyện tranh T__T .Mỗi server mỗi khác ,làm sao có cách tổng quát được T___T .Enchant yourself and find the way .Woot woot :D

Enchant theo cách trong đó chắc ..... :whew:

KARL_KANI
22-12-2005, 02:16
thì là nó dạy cách enchant tỉ lệ thấp,thành công cao hơn thui,nếu sài cách đó mà dùng cho tỉ lệ rate đồ ở các sever khác thì hay đấy,thành công càng cao hơn nữa

Ghost84
24-12-2005, 08:33
các bác có thể hướng dẫn cụ thể hơn cho em về Q lùn 37 khô! Em làm theo hg dẫn làm Q L2 bằng tiếng việt mãi kô ra!
đoạn sau khi gặp elder lorikin yêu cầu tìm 5 thằng thì em mới tìm đc 2 là : mion và tocoro thui. Bác nào bít làm Q này chỉ em với ! lục tung dwaven village rồi mà tìm kô ra. kíu kíu .......

KARL_KANI
24-12-2005, 20:32
cứ chịu khó thui,ko tìm được vào trang l2dc.onlinewelten.com àm tìm,nó chỉ đúng chỗ lắm,công nhận là cái đấy tìm cũng hơi mệt với người làm đầu tiên,nhưng rùi sẽ qua thui

clone_kujatrance
25-12-2005, 15:10
các anh chị ơi có ai làm q của evenknight thì cho em hỏi em đã làm xong phần đầu của q rồi và đến chổ thằng thợ rèn nhưng tại sao nó bảo em giết bọn OI mahum gì mà bắn cung áy(khổ qua sem ko nhớ tên)nhưng tại sao em đánh hoài mà ko ra cái nào mà trong hướng dẫn làm q trên gamevn lại ghi là đánh bọn OI mahum Novices nhỉ em cũng tìm bọn đó hoài mà ko thấy có ai bít ko chỉ em với

Ghost84
26-12-2005, 10:50
bác chỉ thế này thi em cũng pó tay!
toàn EL đọc kô nổi *_*
thui em hỏi ngắn gọn thế này : tất cả 5 thằng đó đều ở trong làng dwaven village phải khung bác KK

Ghost84
26-12-2005, 11:06
em chơi sv tự tạo! có lệnh nào để tìm ra cho nhanh ko

Mrslulu
26-12-2005, 11:59
các anh chị ơi có ai làm q của evenknight thì cho em hỏi em đã làm xong phần đầu của q rồi và đến chổ thằng thợ rèn nhưng tại sao nó bảo em giết bọn OI mahum gì mà bắn cung áy(khổ qua sem ko nhớ tên)nhưng tại sao em đánh hoài mà ko ra cái nào mà trong hướng dẫn làm q trên gamevn lại ghi là đánh bọn OI mahum Novices nhỉ em cũng tìm bọn đó hoài mà ko thấy có ai bít ko chỉ em với

Q 19 à .... sau khi gặp thằng thợ rèn Kluto ở Gludin đúng kô ...==> phải đánh Ol Mahum Novice ở doanh trại bỏ hoang ( tim phía ngoài ý ) 20 cái Emerald Piece ( hơi lâu thật ) :p

cố lên nhá

Mrslulu
26-12-2005, 12:25
các bác có thể hướng dẫn cụ thể hơn cho em về Q lùn 37 khô! Em làm theo hg dẫn làm Q L2 bằng tiếng việt mãi kô ra!
đoạn sau khi gặp elder lorikin yêu cầu tìm 5 thằng thì em mới tìm đc 2 là : mion và tocoro thui. Bác nào bít làm Q này chỉ em với ! lục tung dwaven village rồi mà tìm kô ra. kíu kíu .......

Thẳng đầu tiên nè : Maryse Redbonnet

chạy xuống cuối làng , ở ngã tư mà bên phải + phía trước là lối ra ,bên trái là thọ rèn thì nhì chếch 45 độ về phía phải ( nếu tui kô nhầm thì lad con mụ lùn có thù với bầy Black Wolf Q Lv4 )

Thằng thứ hai : Mion ....bạn biết rùi
Thằng thứ ba :Shari ...ặc trong shop Weapon & Armor chứ đâu
Thằng thứ tư : Miner Bolter
chạy về nơi mới sinh đi ^^" trên đừơng chạy về thì nó đứng ở phía tay phải con đường ( thằng cha có Q lv2 nhiều xiền $_$ )
Thằng thứ năm : Tôrocco ...
Riêng thằng thứ sáu : thằng cha Toma .Nếu bạn đã làm Q 19 Scavenger thì biết, còn kô thì ...

Toma có 3 chỗ đứng
1) Ở 1 hòn đảo nhỏ xa về bên trái chỗ tele từ làng => bờ biển
2) Trước cửa mỏ Mithril
3) Dưới đáy cửa ra phía Bắc của mỏ than bỏ hoang ( cũng tele ra biển rui` chạy về mỏ than )...
cứ 30' là nó tele đi 1 trong 3 chỗ đấy

Bạn chơi ớ VH thì tìm người = /muctieu kô thì /target
Và trang web tìm người hữu dụng (trong làng ) là Warcry <= bên Topic của bác già DIABLO có đấy ,qua lục đi :p

Sulbul
26-12-2005, 13:15
QUEST RỒNG: làm sao tới được chỗ mấy con NPC Wyvern với Drake??
Trong quest guide có chỉ rõ chỗ cũng như vị trí mấy con Wyvern với Drake giao quest nhưng mà ... tui nó ở trên núi không à, không leo được (noob >_<) , còn con nào mà vị trí không phải trên núi thì tới đúng nơi luôn mà tui không tìm ra tụi nó T_T , có ai tốt bụng chỉ dẫn kỹ chút chút cách tìm mấy con đó hôn, cám ơn nhiều lắm lun ^_^

BeLenBa
26-12-2005, 13:39
Con rồng Wyvern dễ tìm nhất là con ở Oren , ông cứ đi đến thành Aden , mở bản đồ lên nhìn theo đường mòn có 1 cái ngã 3 trước cửa thành Oren , nhìn đối diện sang là 1 quả núi và đi đến đó ...... bật loa lên ông sẽ nghe thấy con rồng vỗ cánh phành phạch và nhìn lên trên sẽ thấy con rồng , quả núi đó dễ leo lên nhất , tôi toàn trả Q cho con đó vì nó cũng dễ tìm ::)

(cứ nhìn ngã ba trên bản đồ thẳng sang là thấy)
(sry hình của tui lấy trong l2dc.onlinewelten cho nên ko rõ lắm ::D)

Mrslulu
26-12-2005, 13:41
QUEST RỒNG: làm sao tới được chỗ mấy con NPC Wyvern với Drake??
Trong quest guide có chỉ rõ chỗ cũng như vị trí mấy con Wyvern với Drake giao quest nhưng mà ... tui nó ở trên núi không à, không leo được (noob >_<) , còn con nào mà vị trí không phải trên núi thì tới đúng nơi luôn mà tui không tìm ra tụi nó T_T , có ai tốt bụng chỉ dẫn kỹ chút chút cách tìm mấy con đó hôn, cám ơn nhiều lắm lun ^_^

Tiên Mymyu cho mình 1 bình thuốc làm giảm Stress của bọn điên đó =)) nên chỉ cần tìm 1 trong 5 con đó là được

Con dễ nhất là bạn chạy dọc lên thượng nguồn con sông ( nằm ngang trên Hardin ấy ) kô cần leo núi đâu con này tìm dễ nhất

parthenol
26-12-2005, 21:54
Con rồng Wyvern dễ tìm nhất là con ở Oren , ông cứ đi đến thành Aden , mở bản đồ lên nhìn theo đường mòn có 1 cái ngã 3 trước cửa thành Oren , nhìn đối diện sang là 1 quả núi và đi đến đó ...... bật loa lên ông sẽ nghe thấy con rồng vỗ cánh phành phạch và nhìn lên trên sẽ thấy con rồng , quả núi đó dễ leo lên nhất , tôi toàn trả Q cho con đó vì nó cũng dễ tìm ::)

(cứ nhìn ngã ba trên bản đồ thẳng sang là thấy)
(sry hình của tui lấy trong l2dc.onlinewelten cho nên ko rõ lắm ::D)
vậy là theo bác nói thì khi mình trả Q thì chả cho con nào cũng được hả ? sao kì vậy ta ,tại hạ trước đây cũng tìm 1 anh drake bất kì mà nó đâu có chịu nhận trứng ? nó kiu trứng đó....ko phải của nó đẻ :o ...thế là tại hạ tìm đại ca gần giran thì nó mới chịu lấy ,khi leo lên trả trứng khó leo chứ đâu có dễ ::(

Sulbul
26-12-2005, 23:20
cám bạn nhiều lắm ^_^ tui sẽ thử leo núi giảm béo cho con lùn hè hè hè

Mrslulu
27-12-2005, 12:54
Đương nhiên nhận NV tìm trứng cho con nào thì phải oánh đúng mob nó bảo và trả đúng trứng cho nó chứ seo ?? chẳng nhẽ trả lại cho con hàng xóm

Con mà bác chỉ trên nghe nói ( chỉ nghe nói thui nhá ) là tỉ lệ ra rồng Star nhiều nhất ....chẳng biết được hì hì

Sulbul
27-12-2005, 17:25
Tu đã tìm đuược rời, làm quest 1 lèo làm 2 lần được 2 con rồng Wind (không biết con này thuộc lại mạnh hay yếu trong 3 loại rồng ^_^ ). Bây giìơ tui đang luyện cho 1 con, sao đánh lâu quá à T_T trong vũ khí trang bị cho nó, có cho phép sử dụng ss với bss (no grade)sao tui mua và để trong thùng đồ của pet, nhưngkhông có cách nào sử dụng được dù double click trái hay phải chuột (dù đã equip cũ khí rồi đó nha). Chẳng lẽ rồng không xài ss với bss?? nếu vậy thì ... làm sao luyện lên nhanh T_T

binhnemo
27-12-2005, 20:46
Ca'c ba'c oi cho minh hoi~ chut, minh muon biet co Quét na`o la`m ta(ng su'c manh ko. Ko biet ben sẻver nuoc ngoa`i co Quét na`o la`m tang the^m suc' manh ko, nue hoi co gi` xin may bac' bo~ qua, vi` tui co`n noob lam.
Neu co may ba'c chi~ cho tui voi nhe
Cam on rat nhie`u

parthenol
28-12-2005, 09:05
Ca'c ba'c oi cho minh hoi~ chut, minh muon biet co Quét na`o la`m ta(ng su'c manh ko. Ko biet ben sẻver nuoc ngoa`i co Quét na`o la`m tang the^m suc' manh ko, nue hoi co gi` xin may bac' bo~ qua, vi` tui co`n noob lam.
Neu co may ba'c chi~ cho tui voi nhe
Cam on rat nhie`u
Hỏi gì mà toàn đánh kí tự ko dấu thế kia hả X(
Thực ra ko có Q nào làm tăng sức mạnh cả,nếu bạn muốn mình mạnh thì chỉ có 1 cách duy nhất là nhờ người buff cho ,hoặc cũng có khi bạn nên dùng mấy cái tattoo (dye) để tăng sức mạnh ....nhưng tốt nhất nên buff :cool:

Ghost84
28-12-2005, 19:59
Thank bác Mrs lulu ! Đúng là em kô để ý thấy mấy thằng đó.

KARL_KANI
29-12-2005, 01:14
công nhận là ai lần đầu tiên làm Q con nào cũng thấy cái khó cả,nhưng làm 1 lần rùi lần sau làm lại thì nhanh hơn nhìu ,lúc trước toàn làm 3 Q 1 lúc,nhưng sau này làm kiểu vậy dễ bị đien quá nên tui toàn làm 1 Q 1 thui

Mrslulu
29-12-2005, 10:44
Con đầu tiên tui làm Q là con Spell Howler làm từng cái ....từng đoạn ....lâu thê thảm ...tele mút mùa .Sau này khôn hơn 1 chút là viết đường đi + săn mob chỗ nào cho nhanh + tiện + khoa học :D .....bi giờ thì gần như thuộc lòng các Q hihi

1 số chú ý khi làm Q nhá :

1.Nên lên 40 rùi cầm đồ mạnh làm Q
2.Nếu là tank thì nên sắm cây giáo lure rùi bụp
3.Nên ks cú cuối cùng của các Player khác kô làm Q ( ks phải thằng cũng đang làm Q nó oánh cho bỏ mịa )
4.Nhớ để thùng đồ rỗng 1 chút kô đầy quá kô nhận được Q item ===> làm lại hehe
5.Có những Q kêu đánh mob
VD :Q Elf 37 kêu đánh kiến Ant Solider thì oánh con Ant Guard + Ant warrior + Ant warrior capitan cũng được ( miễn là kiến đỏ + chữ "Ant" ) <== làm nhiều nên có kinh nhiệm ..Nói chung khi nó bảo đánh những dòng Leto lizadman, olmahum ,ant...thì nên thịt thêm 1 chút ..nhưng nếu nói rõ con gì thì nên đập riêng nó thui
6.Làm Q + farm sẽ kô thấy sợ làm Q, kô thấy lâu hay chán nản ....muh còn có xiền tele ^^"

KARL_KANI
29-12-2005, 15:19
đố bà con biết Q change class lần 1 thì con nào làm dễ nhất và con nào làm khó nhất,cái này cũng hay đấy chứ nhỉ ^^

parthenol
29-12-2005, 15:32
Đố gì kì vậy ? tại hạ thấy Q change class thì con elf làm dễ nhất ...thực ra tại hạ chỉ chơi toàn elf là elf nên ko biết con nào làm nhanh hơn ...he he he

Mrslulu
29-12-2005, 17:21
Q class 1 thì bọn buff làm dễ nhất
Buff Human > Cleric giết mỗi con zombie rùi chạy đi đưa thư lung tung là xong ( mỗi tội phải tele từ đảo HUman đến đại lục :D
BUff DE > Shillien Oracle giết 6 con skle or zombie rùi cũng đi đưa thư
Buff E chưa làm class 1 nên kô biết nhưng hình như chả farm con nào cả ^^

parthenol
29-12-2005, 19:39
Khi lvl đạt đến 75 thì làm ji` nữa các bác ? luyện tiếp cho lên cao hơn hay làm Q hero,mà Q này sao mà ko thấy bác MD nói đến vậy ? bác nào biết post bài lên cái đê,anh em nó khoái làm hero lắm

KARL_KANI
29-12-2005, 20:39
ai bảo change class là dễ nhất?change class magic lv20 nếu ko có ai đi cùng làm sao vào được bên trong cơ chứ,đó là Q khó nhất.
còn về dễ nhất là Q buff elf ,rất đơn giản mà ko phải move nhìu,tui thấy dễ nhất trong các loài

Totso
29-12-2005, 20:57
CÓ bro nào biết trang web làm các Q thường của C3 ko, vì mình chơi bên 1x của VH, có hướng dẫn, tiếng Anh cũng đc, Thx trước

KARL_KANI
30-12-2005, 14:56
C3 tui toàn chơi rate 10x trở lên ,vì vậy chỉ làm Q đổi class chứ chả bao giờ làm mấy Q linh tinh cả.

Mrslulu
30-12-2005, 16:25
C3 tui toàn chơi rate 10x trở lên ,vì vậy chỉ làm Q đổi class chứ chả bao giờ làm mấy Q linh tinh cả.

Người ta hỏi bác kô bít thì cứ vào spam
Em kô spam đâu nhá ..nhắc nhở thui

Bạn vào topic của bác MD mà tìm chứ em cũng kô biết nhiều Q C3 lắm ...biết mỗi cái tìm đổi Enchant và Soul Cry .... :p

Ghost84
05-01-2006, 16:04
cho em hoi chút !
em chơi lùn chế tạo đồ và xong Q 39 rồi giờ lột xác ở đâu vậy các bác! trong "hướng dẫn làm Q L2 bằng tiếng việt kô có nhắc tới

AQuaphina
06-01-2006, 10:06
@Gh :hình như là gặp Grand Master trong nhà thờ giran thì phải...hầu hết các class đều nhờ ông đó lột xác lần cuối hộ .
cái dagger Demon's sword ép SA theo hệ nào thì ngon hả các bạn ? mình đang định ép SA critical poison cho nó nhưng biết đâu có cái ji` hay hơn....

Unborn
06-01-2006, 11:29
ai có trang web nào hướng dẫn về các Q linh tinh như để vào kill con boss ở tầng 3 Cruma,... tương tự như vậy thì up lên giùm cái.

Saclown
07-01-2006, 01:50
cho em hoi chút !
em chơi lùn chế tạo đồ và xong Q 39 rồi giờ lột xác ở đâu vậy các bác! trong "hướng dẫn làm Q L2 bằng tiếng việt kô có nhắc tới
chảnge class lầnn 2 của race lun là ở nhà kho chính của giran đó bạn. Từ GK đi xuống weo phải, rồi gặp cái cổng weo phải lần nữa, vào gặp thằng lùn đứng giữa trả 3 cái mark cho nó

PeterBean
07-01-2006, 09:35
Để change class lần 2 thì level thấp nhất cần là 40 (con nào cũng vậy), lùn có 2 loại là Bounty Hunter (siêu spoil) và Warsmith (siêu rèn). Ðối với Bounty change class thì phải tìm đến với các Warehouse gặp các trưởng kho để change, còn với Warsmith thì phải tìm đến lò rèn để change, gặp các trưởng rèn để làm việc change class.
Đối với C3 thì mở map bằng Alt+M hoặc M tìm tên Warehouse trên bản đồ hoặc mua map trong shop cũng được.

MrBonBon
13-01-2006, 08:55
Ai cho tôi 1 bản danh sách cụ thể về các mobs có thể spoil nguyên liệu (vd : vanish/Orihancol ore/steel/mithrill alloy v.v.....) trong web: l2dc.onlinewelten có ghi rõ nhưng bạn nào có thời gian xin post lên cho anh em ta tiện theo dõi ...ty

Mrslulu
13-01-2006, 10:30
ai có trang web nào hướng dẫn về các Q linh tinh như để vào kill con boss ở tầng 3 Cruma,... tương tự như vậy thì up lên giùm cái.

Oops .... Kill con Core tầng 3 Cruma cần gì Q >.< ....cần 1 dagger or ranger ( tốt nhất là dagger có skill unlock mở ra mà vào ....

Orfen chạy đến biển bào tử ...Queen Ant thì vào tổ kiến ..
còn 3 con cần làm Q là Baium , Valakas , Antharas
lineage2.stratics.com <== xem 3 cái Q đó nè

HonDaCoDon
13-01-2006, 11:03
Cho hỏi bản c3 extreme lam q rong` co lam di lamlai duoc khong?
Duoc rong minh khong thich co bo di duoc khong nhi?

vieMortal
13-01-2006, 14:26
trùi có ai có quest strider ko?Ai biết làm ơn hướng dẫn chi tiết dùm.Đi tìm cái cây cuối cùng là fairy tree of twilight mà tìm hoài ko ra.hic