PDA

View Full Version : Atelier Iris ~Eternal Mana~ !!

Trang : [1] 2

ale
31-05-2005, 18:19
RPG-Anime-2D mới của Gust , nghe nói dòng Mana này cũng nổi lắm chứ tui thì mới chơi lần đầu , game mang phong cách Alchemy/Fantasy , ai ghiền bộ Fullmetal Alchemist thì cũng nên thử qua xem sao :D ...

Mới chơi 0h30 , ấn tượng đầu tiên :

_Intro với cái op_song hơi bị cool :cool:
_Gameplay tạm được , battle system kiểu classic (ai thích chơi Turn-Base-classic như Lunar thì game này là best choice) , fần Alchemy khá mới lạ , cũng có fần chế đồ nhưng kiểu khác ...
_Graphic ngon , mấy girl trông kawai như trong Disgaea :D
_Sound ổn , theme hay , voice action chất lượng ...

Mấy cái còn lại chưa biết sao nhưng hè này ai đang free cũng nên thử qua , hiện đã có bản Eng ở VN , gamespot chưa thấy chấm điểm , faq cũng chưa có ... Xem đỡ mấy tấm screenshots :

http://ps2media.ign.com/ps2/image/article/593/593597/atelier-iris-eternal-mana-20050304112305854.jpg

http://ps2media.ign.com/ps2/image/article/593/593597/atelier-iris-eternal-mana-20050304112309526.jpg

http://ps2media.ign.com/ps2/image/article/593/593597/atelier-iris-eternal-mana-20050304112303151.jpg

Nightmare
31-05-2005, 19:29
Mấy cái còn lại chưa biết sao nhưng hè này ai đang free cũng nên thử qua , hiện đã có bản Eng ở VN , gamespot chưa thấy chấm điểm , faq cũng chưa có ... Xem đỡ mấy tấm screenshots :Thế mà thằng AVAVT cứ bảo tớ điêu ;))
Lần trứơc không tìm đựơc máy kỹ thuật số up hình lên bây giờ có rồi nên up lên cho nó hết nói tớ điêu :'>

http://i7.photobucket.com/albums/y266/gemzdecristo/picsriku/Picture134.jpg
http://i7.photobucket.com/albums/y266/gemzdecristo/picsriku/Picture135.jpg
http://i7.photobucket.com/albums/y266/gemzdecristo/picsriku/Picture136.jpg
http://i7.photobucket.com/albums/y266/gemzdecristo/picsriku/Picture137.jpg
http://i7.photobucket.com/albums/y266/gemzdecristo/picsriku/Picture138.jpg

Hình hơi bự nên không đưa trực tiếp , xem link thôi vậy ... Mà chụp hơi tệ , lại chụp trong nhà nên hơi xấu ...

Kang Chan
31-05-2005, 21:40
Giới thiệu vài nét về phiên bản này đi các bạn . Tui muốn mua chơi thử mà ko biết có nên ko và có mấy disc ko ?

ale
31-05-2005, 22:59
Hey , da gameplay is kinda funny & loli !!!

Lần trứơc không tìm đựơc máy kỹ thuật số up hình lên bây giờ có rồi nên up lên cho nó hết nói tớ điêu
Up lên để khoe cái máy luôn hả :wink:

Giới thiệu vài nét về phiên bản này đi các bạn . Tui muốn mua chơi thử mà ko biết có nên ko và có mấy disc ko ?
Chơi được 1h00 hơn rồi , thiệt tình vẫn chưa ấn tượng nhiều về cái BS của nó cho lắm , nếu muh đem so sánh thì chỉ cỡ thằng Wild Arms 3 mà ko có GF kèm theo thôi , AI hơi bị bèo , chưa đụng boss xịn , nói chung chưa thấy gì đặc sắc & nổi bật , hy vọng về sau NPC càng nhiều thì sẽ càng hấp dẫn hơn ...

P/s : Ở Mimi cho đổi bù $ rồi , ko cần mua đâu , only one DVD , mua về chơi muh tự cảm nhận đi , mấy cái RPG-Anime-2D này ko fải ai cũng hợp đâu ...

Nightmare
31-05-2005, 23:21
đâu , thằng AVAVT nó bảo tớ up hình vỏ đĩa lên cho nó xem nên tớ up ráo luôn 1 lần cho đỡ mệt ... mà cái TV nhà tớ hơi rỏm :'> đừng chê :'>

Ilogis
01-06-2005, 07:35
L-) Lởm thật ;))
Cái này có ở Hà Nội chưa Ale

garchi
01-06-2005, 11:34
L-) Lởm thật ;))
Cái này có ở Hà Nội chưa Ale

Hà Nội làm sao mà đã có đc, trong SG toàn chơi đĩa Thái mà. Có cái Kessen 3 mình thấy ở Mimi có bản E chán chê rồi mà ra HN "vẫn chưa có anh ạ, chịu khó chơi bản J vậy" :D . Đĩa TQ siêu ít, may mà mấy game hot ko bị siêu chậm.

Nightmare
01-06-2005, 11:48
ờ mà công nhận vụ disc HN chậm chân thiệt .... Tội nghiệp , bạn bè ở HN toàn kêu mua hộ :))

ale
02-06-2005, 00:20
Hey , hình như ít mem quan tâm game này cho lắm thì fải , hơi bị tiếc đấy ,,,

Cày 3h00 rồi mới thấy nó hay , công nhận từ nhỏ đến giờ chưa chơi game nào mà thấy mắc cười như thằng này , rõ ràng là nhà sx có chủ ý xây dựng tính comedy cho game , điển hình như lồng mấy cái theme khá nhộn vào mấy đoạn xuất hiện thèng pervert tên jì đó quên tên rồi , khoái nhất thằng này , phát biểu vui ra phết :)) . Cái Tutorial cũng funny , làm nhớ lại cái bộ Mahou Sensei Negima wá , cũng alchemy với 1 đống girl :)) mà girl trong này thì càng ngày càng nhìu mà em nào cũng kawai hết chỗ chê ...

Bắt đầu thấy khó nuốt cái BS , đánh mấy con tép mà cũng biết gọi ally ra nữa mới ghê chứ , còn có 1 bé Mana gì mà có tác dụng summon monster lên để ... đánh mình , mới đầu hiểu nhầm công dụng xài 1 đống xong vừa chạy vừa khóc cầu cho đừng G.O , té ra để luyện Exp :)) ...

@Mấy chiến hữu HN : Ráng đợi vài ngày nữa chắc đĩa đúc về ở Hotgames , nhớ mua về chơi đặng mà còn bàn luận chứ lên đây thấy mình tớ đơn độc chán wá , game hay vậy mà :(( ...

Dämmerung
02-06-2005, 16:20
Miẹ HN nè L-)
Hồi Xenosaga 2 HN sáng ra chiều đã có HCM ngồi ngáp chưa tởn sao bây giờ còn dám chê nhau? L-)
Chẳng qua đây tin lời nó tưởng tháng 7 mới ra ai dè ý nó là tháng 7 hàng pre-order mới đến :((
Thôi đi mua đây :devil:

quan011087
02-06-2005, 16:29
à mà nó là E à :-/

Hồi Xenosaga 2 HN sáng ra chiều đã có HCM ngồi ngáp chưa tởn sao bây giờ còn dám chê nhau?
nhưng mua cái đĩa về chơi thì =))

ale
02-06-2005, 17:14
(E) ra ở Sài Gòn đến phát nguội rồi , fải đó mua về chơi đi , giờ mới thật sự thấy ghiền đây :'> :'>

À quên , chắc sắp tới muh free sẽ làm walkthrough 1 phát , mà tụi faq kì này chậm wá , còn chưa làm kịp nên chả bít tham khảo từ đâu ... :lol:

Dämmerung
02-06-2005, 19:51
nhưng mua cái đĩa về chơi thì
Đĩa chơi tốt L-)
lỗi ở đoạn ko cần đến [-x

minhhiệp
04-06-2005, 07:50
ặc !! SG *** mẹ có nhanh thế ...hn còn chưa thấy tăm hơi tiếng nhật nữa ...!
bản E tui tưởng ra 24-6 chứ nhỉ ?
cứ theo phong cách anime là khoái roài :D

rainbowing
04-06-2005, 18:26
Where? :-/ :-/ :-/
Khoái thể loại này lém :x :x :x :x

P/s: Bác minh hiệp thích chơi 2d ko em cho trang dow :'>

Dämmerung
04-06-2005, 19:15
Đề nghị bạn minh hiệp ko đc chơi trò đổi ava mỗi ngày làm tớ =P~! [-x [-x ( :'> )
Miẹ hoá ra là code của đĩa bị leak nên bọn này mới có...... hy vọng là ở HN kiếm đc..... lên GF hỏi bị chúng nó vạch mặt nạ dùng illegal quê quá :'> :'>

Kang Chan
04-06-2005, 20:15
Oh , vậy là bản ở TP.HCM ko phải là bản chính thức sao mấy bạn ?
Mình hôm nay mới mua , chơi khá hay ^^ !

minhhiệp
05-06-2005, 08:35
hơ hơ !! đổi avar cũng có tội à...:D
ô la la : 2d là cái gề thế cho tớ đi..!
dạo này hết game cầy rồi (chơi cái hauting ground nhàm quá ) ...
nói gì thì nói game này theo kiểu Silver star thì phải ..thèm quá!

ale
05-06-2005, 09:44
Oh , vậy là bản ở TP.HCM ko phải là bản chính thức sao mấy bạn ?
Mình hôm nay mới mua , chơi khá hay ^^ !

Đúng rồi , bản ở SG chưa fải là bản chính thức , còn bị vấp lỗi frame hình nên nhiều khi bị giựt hoặc chạy chậm ở thời gian đầu , về sau thì đỡ hơn ...

Anyway , đây rõ ràng là 1 game hay , không chơi coi như bỏ phí đời RPG , tớ đã quyết định sẽ giành time tới để cày nát trò này ;))

hơ hơ !! đổi avar cũng có tội à...
ô la la : 2d là cái gề thế cho tớ đi..!
dạo này hết game cầy rồi (chơi cái hauting ground nhàm quá ) ...
nói gì thì nói game này theo kiểu Silver star thì phải ..thèm quá!

Chưa xuất sắc = Silver Star nhưng cũng khá , đặc biệt là nó comedy chơi nhiều khi cười chết được mà Lunar thì romance hơn , đúng "tông" anime đó , có đến 6 char chính , 3 girl & 3 boys , thằng vai chính thì trông ngố ngố sử dụng chính là magic , thằng Delsus thì pervert khoái tán gái và lazy , Arlin thì khá cool , còn 3 girl , em nào cũng đã , em nào cũng thích (NPC trông cũng thích vãi) , khỏi bàn , nghe ghiền ko ;))

P/s : 2D-Anime-game nhà tớ cũng có 1 đống RPG nhưng mà toàn là ... game H ko hà =)) .

Còn cha già AVAVT kím mau mau về chơi rồi lên chat với anh em đê ... nếu ko được thì send money vào SG nói nó back ra mẹ cho nhanh :D

quan011087
05-06-2005, 10:06
hix dạo này mình ko thể chơi buồn quá =((
AVAVT đừng vội đợi mình mua đôi ta cùng ngâm kíu ;;)

minhhiệp
05-06-2005, 10:29
hơ hơ !!! tớ nghe cậu kể mà....chả biết nói gì bây giờ
ale cậu nhà ở SG à...?
game h PC à...tớ có 1 đống có thấy mấy cái chữ kí tớ ko ? B-)

quan011087
05-06-2005, 10:38
tức là PS2 bi hư rồi :(( giờ ko biết phải làm sao sữa thù tồn ziền đang định me cái PS3 >.<
hiep với ale ở HCM à :-/

minhhiệp
05-06-2005, 10:41
ơ ko tui ở Hn ...
ko đủ tiền mua ps3 đâu ...tui đang dự định mua cái psp nhưng khổ nỗi dạo này nghèo quá (thất nghiệp đẹp )...

ale
05-06-2005, 11:00
Chán nhỉ , thế trong box RPG chỉ có mình tớ là dân SG à ::( ...
Nói cha AVAVT tìm mua rồi nhớ hắn mua ké xem sao , còn ko thì mấy cậu gửi tiền vào SG tớ send ra cho cũng được ;))
PC game H chơi cũng được mỗi tội đíu hỉu jì cả :D

rainbowing
05-06-2005, 18:02
Thứ nhất ko cần có game mình cũng kiếm được một đống ảnh ;))
Thứ hai hgame chơi phải là bản E thì mới hay :'>
Thú ba cái game này ở HN chưa có :'> (sao mình giỏi thế nhỉ :'> )

Dämmerung
05-06-2005, 20:19
Thứ nhất ko cần có game mình cũng kiếm được một đống ảnh ;))
Thứ hai hgame chơi phải là bản E thì mới hay
Thú ba cái game này ở HN chưa có (sao mình giỏi thế nhỉ :'> )
Thứ nhất là tối mai tớ có
Thứ hai là game này ở HN đã có từ hôm 25/5 (SN mình =(( )... có điều hôm kia ra hỏi bác chủ hàng tưởng mình hỏi game PC vào tìm ko có hôm nay quay lại hỏi thì bị 1 thằng mua mất rồi >_<(Tao mà biết thằng nào thì... X( )
... nói chung là chiều mai cố đi đánh nốt 3 con trùm phụ Xenosaga cho bõ tức (cái thằng nào trong topic đánh trùm nói cạnh khoé làm anh tức quá ).... tối mai có đĩa đi cầy =))
"Bạn" Rainbowing bảo HN chưa có thì cứ.... tự nhiên ngồi chờ nhé.... tớ đi chơi trước đây :))
(sao mình giỏi thế nhỉ :'> ) =))

Dämmerung
05-06-2005, 20:20
P/S: MH: lại cả sig nữa =P~ :(( :((

nghia_acqui
05-06-2005, 22:51
Trò Mana này chơi khá hay , nội dung lại hơi tếu . Ừm...nếu đi phần chính thì ko dài , chủ yếu la lock mấy tấm hình và movies . Tìm và chế đồ cũng được...
Tui đang chuẩn bị táng thằng Mull đây . Cố hoàn thành gần 100% (đã lock được gần 1/2 ảnh :D ) . Bố nào đang chơi trò này dzô bàn cái coi...

ale
06-06-2005, 00:06
Trò Mana này chơi khá hay , nội dung lại hơi tếu . Ừm...nếu đi phần chính thì ko dài , chủ yếu la lock mấy tấm hình và movies . Tìm và chế đồ cũng được...
Tui đang chuẩn bị táng thằng Mull đây . Cố hoàn thành gần 100% (đã lock được gần 1/2 ảnh ) . Bố nào đang chơi trò này dzô bàn cái coi...
Đây đây , đồng minh đây http://diendanlequydon.com/images/smiles/icon_yeah3.gif , tìm mãi mới thấy 1 bác đang chơi , mừng vãi , nhưng tớ mới chơi đến khúc đến thu phục Stone Mana à ... hix , bàn gì thì bàn cấm bác spoiler nhe , chơi mất hay ;))

Công nhận cái gameplay tếu đíu chịu nổi , girl quá cute , soundtrack đỉnh ... nhưng cái chính vẫn là nội dung -> hay , cái này cũng thoang thoáng giống cái Lunar Eternal Blue ở chỗ nhỏ vai chính bị thằng final boss (chả biết fải final ko) stole mất hòn đá pháp thuật cũng như Lucia bị mất nửa sức mạnh vậy nhưng ở đây nó mất ... (í quên xém spoiler) ... nhưng việc lấy lại hòn đá đó từ tay tên boss là impossible nên thèng vai chính quyết định tự tay làm 1 cái cho khỏi fải mất công giành giựt (vì nó là alchemist mà) , thế là cả nhóm lên đường , hành trình mới bắt đầu ... http://diendanlequydon.com/images/smiles/icon_clap.gif

minhhiệp
06-06-2005, 08:27
hơ hơ !! nghe kể lại thêm phần ....thèm :D
cháu có cái sig đẹp ko ?? cái dòng chữ nhật kia là mặt trăng đỏ H đó
ặc h mà có tiếng anh thì chỉ có ps2 (tui lượm được cái to heart + only you ) có trời mới hiểu nó là game gì ...hô hô
hôm mang nó về chơi thấy chả đánh nhau ra cái thể thống gì..ai dè lúc att nó hiện ra mỗi cú đấm thế là bác kia mất máu...mình hiểu ngay là...:D

Dämmerung
06-06-2005, 08:32
Công nhận cái gameplay tếu đíu chịu nổi , girl quá cute , soundtrack đỉnh ... nhưng cái chính vẫn là nội dung -> hay , cái này cũng thoang thoáng giống cái Lunar Eternal Blue ở chỗ nhỏ vai chính bị thằng final boss (chả biết fải final ko) stole mất hòn đá pháp thuật cũng như Lucia bị mất nửa sức mạnh vậy nhưng ở đây nó mất ... (í quên xém spoiler) ... nhưng việc lấy lại hòn đá đó từ tay tên boss là impossible nên thèng vai chính quyết định tự tay làm 1 cái cho khỏi fải mất công giành giựt (vì nó là alchemist mà) , thế là cả nhóm lên đường , hành trình mới bắt đầu ...
:-S :-S :-S :-S
Cố nhịn nào cố nhịn nào tối nay có rồi :-S

rainbowing
06-06-2005, 17:19
Dạ, em lỡ lời , bác AVAVT vho bít chỗ mua đi :'>
Em xin kết cỏ ngậm vành :'>
P/S: TUi chơi túi thiểu cũng phải 15 cái hgame pc tiếng anh rùi ;))

nghia_acqui
06-06-2005, 23:23
spoiler là cái dzì ??? Nếu nói bản hướng dẫn thì biến .
Cái Mana này tục ở chỗ chế đồ . Nếu you hay chế đồ thì phải biết dzụ này . Cái con nhỏ hình như tên là Viole (ở làng đầu tiên) , nó kết thằng tướng bà cố . Cái dzì cũng trái tim này , tình yêu này dành cho :D tên thằng tướng hổng biết viết . Hãy chú ý đến con nhỏ đó nhe ba , sẽ có nhiều câu chuyện rất hay đấy .
Chơi cái này làm tui đau đầu là tìm viên maria để mấy con Mana biến hình . Cái này ba biết tìm ở đâu ko ?
Thu phục Ston mana ? Phải con biến thành đá ở cái hang tuyết phải ko ? ::( Dzậy thì hơi lâu để đến chỗ tui rùi . Cái con nhỏ ma (hình như là Pemale) cũng khá tếu đấy , trong hang tuyết có 1 cánh cửa , sau này sẽ mở ra để mình tìm xác cho nó...
Ừm...chơi cái này đừng chú ý đến mấy món đồ ko lấy được nhe , sau này mình còn bay nữa mà .
Con nhỏ Lita sau này khá mạnh , mà câu chuyện dzìa nó cũng khá cảm động nữa . Con Norn vẫn chưa hiểu rõ dzìa nó lắm .
Chơi cái này phần chính thì ít mà phụ thì hơi nhiều é :D
Do ko biết tiếng Anh nên cũng chả hiểu nhiều về câu chuyện chính của nó , nếu pa biết thì kể rõ ra xem .

minhhiệp
07-06-2005, 07:57
xời ơi !!! ko bàn luận được tiếc ghê...
thời gian sao lâu thế để em còn mua chứ ...dam cái HN toàn ra chậm ...hơn sg

ale
07-06-2005, 11:37
sao cha Rainbowing bị GO thế , chắc tại xài cái sig ecchi wá chứ zè :lol:

to nghia_acqui : Má , tôi nói ko spoiler là đừng tiết lộ trước nội dung game để tự chơi mới hay mà ông nói gần hết rồi còn gì nữa ... [-x

Cái chế đồ công nhận rắc rối bỏ mẹ , mới đầu nhìn vào chả hỉu jì , bây giờ còn thắc mắc 3 cái công thức review của nó ông biết ko chỉ tui cái coai , mà cái này đi săn item về chế bậy bạ với unlock bí mật là thú nhất đó cha ... Con nhỏ bán hàng ở làng đầu tiên hả , kết thằng Delsus hả hay Arlin :lol: !? mà Mana cũng biến hình hả , pó tay , chưa tới đoạn đó :-? ...

Mới đầu thấy mấy cái item dek lấy được -> tức , đến cái đoạn vào hang lửa thấy nhiều item quá nên summon con Stone ra liều mạng , rốt cục bị kẹt luôn dek nhảy về được =))

Ko biết tiếng Anh sao biết câu chuyện về Lita cha [-x ... Cái này nội dung hay đấy , nhưng fải cày nát rồi mới bô bô được ...

xời ơi !!! ko bàn luận được tiếc ghê...
thời gian sao lâu thế để em còn mua chứ ...dam cái HN toàn ra chậm ...hơn sg

Nghe nói cha AVAVT tậu được 1 em rồi mà , sao ông ko nhờ hắn mua giùm í ...

minhhiệp
07-06-2005, 13:06
ơ ơ !! ava ở hn hả??? tậu chưa chỉ thấy nói là đến tối mới có chứ biết có chưa ???
aaaaaa !!! vvvvaaavvvvtttt ơi !!! đâu rồi share tớ cái disk nèo

Dämmerung
07-06-2005, 17:44
MK bà chủ hàng bán nhầm con mẹ nó đĩa gốc cho 1 thằng 4` nào đấy rồi :(( thằng đấy nó lại kêu là đang thi lớp 12 mai mới trả đĩa đc, miẹ thi tốt nghiệp kiểu *** gì còn đi mua đĩa làm khổ ng` ta X( chắc lại cái dạng đem phao vào quay (như tất cả những ng` khác ;)) ) chứ học hạnh *** gì mà ko trả đc X( :((
Cứ tưởng hôm nay có đĩa đi đú cuối cùng ít nhất phải ngày kia :((

nghia_acqui
07-06-2005, 23:06
Đã nói ko biết tiếng Anh . Câu chuyện của con Lita nó có hình ảnh minh họa mà .
Đã kết thúc trò này (đi nhanh mà) . Kết thúc xong xem câu chuyện từng nhân vật . Save . Tiếp tục phần phụ (gần giống Xeno hay Star ocear) . Đã lấy cây gậy cuối cho Norn (dễ ẹt) . Đang đi câu chuyện của nhỏ bán hàng (viola) , sẵn tìm kiếm maria biến hình của Mana luôn .
Cái tui thắc mắc là trong ô nhân vật có 6 đứa , nhưng cuối cùng chỉ có 5 đứa thui (Arlin bỏ đi dzà bị biến thành đá , con nhỏ khác dzô thay) . Như dzậy là còn 1 nhân vật ẩn . Đang tìm .

ale
07-06-2005, 23:51
Đã nói ko biết tiếng Anh . Câu chuyện của con Lita nó có hình ảnh minh họa mà .
Đã kết thúc trò này (đi nhanh mà) . Kết thúc xong xem câu chuyện từng nhân vật . Save . Tiếp tục phần phụ (gần giống Xeno hay Star ocear) . Đã lấy cây gậy cuối cho Norn (dễ ẹt) . Đang đi câu chuyện của nhỏ bán hàng (viola) , sẵn tìm kiếm maria biến hình của Mana luôn .
Cái tui thắc mắc là trong ô nhân vật có 6 đứa , nhưng cuối cùng chỉ có 5 đứa thui (Arlin bỏ đi dzà bị biến thành đá , con nhỏ khác dzô thay) . Như dzậy là còn 1 nhân vật ẩn . Đang tìm .

Đã nói đừng spoiler mà lại ... mất hứng bỏ mẹ , chắc tui táng ông luôn wá X(

Hix , vậy là Arlin đẹp trai yêu dấu của tui hi sinh ư >_< , tui giã lv cho nó bà cố luôn , mà công nhận char này công thủ toàn diện trong game , tốc độ trung hoà sức mạnh , phải nói là ko thể thiếu vậy mà ... Cũng chưa chắc có char ẩn , biết đâu bí mật đó là ở Arlin sao !?? Anyway , tụi VN chôm code sớm quá nên bi giờ dek biết tham khảo secret ở đâu nữa , ko lẽ đợi 2,3 tháng nữa cho tụi faq nó chơi xong (mẹ , cái này cuối tháng 6 mới ra bản chính thức) !??

Mới lấy được cái Item list , coi thấy xong thấy vãi hàng , đồ chơi trong game này là vô địch luôn òi ... http://accvn.net/board/html/emoticons/s_thumbup.gif

Chơi đến đoạn đến cái suối nói nóng òi , khúc này vui bà cố , làm tui nhớ lại cái truyện cổ "rìu vàng , rìu bạc" , ko biết chọn lấy cái Jewel thì sao nhỉ ;)) . À mà mới thu phục con Water Mana mà dek bít làm jì , chả thấy cái Action Dial của nó đâu cả ...

Story-line đỉnh như vầy mà ko hỉu tiếng Anh coi như mất nửa giá trị của game òi [-x , fải thừa nhận rằng câu chuyện về char nào cũng hay cả , chỉ có tên Delsus là bí ẩn nhất tới thời điểm này thôi , còn nhỏ Norn cũng có hoàn cảnh tội lắm T_T , chơi hết kể cho nghe ...

Sau cái SO3 và Lunar2 thì đây là game RPG đỉnh nhất tui được chơi , sắp tới nếu có đk sẽ tập trung làm 1 cái full Review cho nó rồi gửi bài lên tạp chí luôn ...

ơ ơ !! ava ở hn hả??? tậu chưa chỉ thấy nói là đến tối mới có chứ biết có chưa ???
Mới bít hả , nói òi , nếu thấy đợi ko nổi thì send tìn vào tớ back ra cho , đang ghiền wá đây này , thấy tên AVA rồi đấy ... ;))

to AVAVT : Moá , mua đĩa gốc là đíu jì pa , như tui chơi bản crack nè , vẫn vô tư , thôi ráng đợi nhé ... lolzzz

minhhiệp
08-06-2005, 08:35
omg !!! sao cứ chơi chỉ đường trước zậy !!!? nghe mà thièm...!!
yêu cầu các bác bàn luận ít xíu thôi để còn kéo dài được topic :D
cho hỏi có phim xen kẽ lúc chơi như lunar ko vậy??

ale
08-06-2005, 09:50
to minhhiệp : tớ chơi đến lúc này thì chưa thấy fin nhưng yên tâm là có fần Bonus đã lắm mà Lunar ko có , muh khỏi lo chuyện kéo dài topic vì :

Hy vọng Atelier Iris : Eternal Mana 2 cũng sẽ sớm được Nippon Ichi và Gust chuyển sang thị trường US , bản Jap của nó đã ra vào cuối tháng 05 vừa rồi , đây là hình ảnh của nó , xem cho đỡ ghiền (chứ cái bản Eng fần 01 của nó còn chưa ra chính thức nữa mà ...) :lol:

Đầy hứa hẹn sẽ vượt qua cả fần 01 , má thị trường RPG hè năm nay toàn game đỉnh http://diendanlequydon.com/images/smiles/icon_yeah3.gif

minhhiệp
08-06-2005, 10:14
ờ nhỉ!! nhắc mới nhớ đây là bản 2 phải ko??
bản 1 của nó lại ở jp à ??
có ai chơi growlancer return chưa ??? hn đíu có tức thật!

Dämmerung
08-06-2005, 10:43
...... biết đường hỏi là có hết ;))
..... chắc mai mới có =((
Nói chung là cứ để xem đã.... tạm thời mới chỉ có Lunar là trò duy nhất mình đánh lại 4 lần.... :-?
Các trò khác 2 lần là kịch....

ale
08-06-2005, 11:42
to minhhiep : Growlancer Generations 2 DVD chơi chán bỏ mẹ , mua chưa được 1 tháng là đem đổi òi , theo tui cậu nên để dành tiền mua Iris 01 và 02 về chơi thích hơn http://diendanlequydon.com/images/smiles/icon_yeah3.gif

garchi
08-06-2005, 16:41
ờ nhỉ!! nhắc mới nhớ đây là bản 2 phải ko??
bản 1 của nó lại ở jp à ??
có ai chơi growlancer return chưa ??? hn đíu có tức thật!

CÁi bản Growlancer 2 DVD đó tôi có (đĩa Thái mua ở Mimi), ko biết nó làm bằng DVD9 hay sao mà máy đời 39004 ko đọc đc, mang ra hàng thì đọc ngon. Nếu chú thích thì PM để... :D , 20K/DVD , mới tinh, thử mỗi 1 lần.

THấy ở HN bán cái Atelier Iris : Eternal Mana chưa các bác?

minhhiệp
08-06-2005, 16:50
ặc !! ông chơi bản 1,2 3 chả chán chơi 4 thử xem sẽ biết ...tội nghiệp !!! ông có quan niệm sai lầm rồi...phần 4 chơi tuyệt lắm thử mà xxem ..mỗi tội tiếng jp nên mò hơi khó...bảo đảm chơi p4 là thích liền

Dämmerung
09-06-2005, 17:52
Phần 1 mới có bản Eng.... phần 2 vẫn đang Jap.... MK mua nhầm phần 2.... đang chờ đổi >_<
.... tuy thế chưa chắc đây đã chơi Atelier vì vừa mới chăn đc 1 trò...... err.... khá là hay ;))

ale
09-06-2005, 18:23
ặc !! ông chơi bản 1,2 3 chả chán chơi 4 thử xem sẽ biết ...tội nghiệp !!! ông có quan niệm sai lầm rồi...phần 4 chơi tuyệt lắm thử mà xxem ..mỗi tội tiếng jp nên mò hơi khó...bảo đảm chơi p4 là thích liền
Phần 4 bản Jap mà chơi zè pa , còn cái bản tổng hợp 2 DVD chơi thường wá ... [-x

Phần 1 mới có bản Eng.... phần 2 vẫn đang Jap.... MK mua nhầm phần 2.... đang chờ đổi >_<
.... tuy thế chưa chắc đây đã chơi Atelier vì vừa mới chăn đc 1 trò...... err.... khá là hay

Má , làm wái gì mua nhầm hoài vậy bố , trò jì thế nói tên ra xem (fải trong cái sig ko , cái đó thì tớ chấm từ lâu ở Mimi òi nhưng bản Jap nên chưa lấy) !?? chứ nói thật cái Iris này muh ko mua về luyện dịp hè là phí đời chơi game đấy , chơi game mà cứ tưởng như mình đang xem anime í http://accvn.net/board/html/emoticons/s_thumbup.gif

nghia_acqui
09-06-2005, 23:22
Đừng có hỗn...cu .
Đi hết dĩa cũng ko có fin , nhưng trong phần ở phía ngoài có 4 đoạn movies . Tui mới mở được cái cuối cùng . Karaoke (hiện chữ tiếng Nhật) và fin bài hát mở đầu .
Con thần "rìu vàng , bạc" ấy lúc sau sẽ cho mình cách để lấy viên maria biến hình Mana . Giờ thì cho toàn thứ tạp nham .
Norn cực kì hữu dụng nếu biết lợi dụng cái skill tốn 20 MP .
Chơi cái trò này cứu sống cực kì mệt . Tui vẫn chưa tìm ra con mana có năng lực đó . Đang mò dạng biến hình cấp 2 của nó , hi vọng sẽ ra .
Đợi bản hướng dẫn ra thì chết đi là vừa . Phải chơi cho banh trước khi bản nó ra mới hay chứ .
Chơi game RPG mà đợi phải biết tiếng Anh hay Nhật mới chơi được là đồ bỏ . Là cao thủ thì sẽ nhận biết được hay hay là dở thôi . Nếu là dở thì cố công làm dzì để mò cho ra hết hả cu . Cu phải nhìn lại nhận thức của mình đi .
Hừm...sau khi đi phần phụ , chỗ nào cũng là bí mật cả . Đang tìm cách cứu sống con nhỏ ma Pamale .

Love DIL
09-06-2005, 23:41
Giá trị đảo lộn hết cả, chơi mà đếu biết chúng nó nói gì mới gọi là prô =))

minhhiệp
10-06-2005, 08:10
nghĩa là ông ale ngại chơi tiếng nhật ...nên chưa thử p4 chứ gè..ờ công nhận chơi 2,3 lởm thật ...làm mất hứng về seri của nó..
phần 2 ra rồi à ..nhưng nó chưa có bản E ?

ale
10-06-2005, 09:56
to nghia_acqui : Bài op công nhận hay vãi nhỉ , cái midi của nó cũng phê , ko biết chừng nào mới down được mấy cái OST của game này ...

Nói như ông thì game này cày được càng nhìu là game hay à , lolzzz , ko hỉu tiếng Anh thì làm sao hiểu ý nghĩa của nó , như đọc truyện tranh mà chỉ biết xem tranh thì chán chết , chơi vài lần là ngán , còn biết tiếng Nhật coi như đi trước thời đại , chả ngán game jì kể cả Hen or ... http://diendanlequydon.com/images/smiles/icon_yeah3.gif

Tui đi tới cái đoạn sắp mở của Hemil's gate , biết Pamela ko , biết nó yêu ai trong nhóm ko ... ;))

to hiệp : Ờ , dek biết sao tụi spot nó cho bản tổng hợp 9,5 points làm tui tò mò , mà công nhận mấy cái anime game này theo style của cha hoạ sĩ tên jì đó quên òi mà hay vẽ H-manga nên rất đẹp , nhưng gameplay thì thường , sound cũng chả nổi bật gì ... cái game trong sig ông bộ có bản Eng hả , tui nghía nó lâu rồi đó ...

Còn cái Iris 02 thì mới ra bản tiếng Jap hồi đầu tháng 5 , bản Eng thì chưa biết ... http://diendanlequydon.com/images/smiles/icon_biggrin.gif

rain_bow_wing
10-06-2005, 15:35
Mới nghe được sound track, ko thấy nổi vỏ đĩa, hic
Mãi sao ko thấy trả mình cái nick cũ nhỉ
P/S: Cái spirit sword gì gì đó mà có bản E hả

Dämmerung
10-06-2005, 16:47
....nếu tớ ko nhầm thì cái đĩa tớ đang cầm trên tay là bản E ;)) \:d/ :devil:
Atelier cũng hay đấy, có điều..... :'>
P/S: Nếu có để sig cũng để cái nào đẹp chút *points at his sig* chứ [-x :p

garchi
10-06-2005, 17:41
Mua ở đâu thế chú?----------------

ale
10-06-2005, 18:06
Mới nghe được sound track, ko thấy nổi vỏ đĩa, hic
Mãi sao ko thấy trả mình cái nick cũ nhỉ
P/S: Cái spirit sword gì gì đó mà có bản E hả

Cái soundtrack lấy ở đâu vậy , cho tui cái link đi pa ...

@lão AVAVT : Mana chắc chắn là fải hay òi , mà "có điều" cái jì X( , thấy bài tui từ trang 01 ko , mới đầu vào chơi thấy chán bỏ mẹ nhưng càng về sau càng ghiền , có thể xứng ngang với đàn anh là Lunar ;)) ...

Cái game này nghe cha Hiệp nói chỉ ra only Jap chứ ko có qua thị trường EU mà , bản fan dịch à :D , để bữa nào ra Mimi xem sao , anyway , Iris vẫn là số 1 , mấy thứ khác tính sau

quan011087
10-06-2005, 18:17
=P~ ko chịu được nữa rồi =P~ mua đĩa về ra quán chơi thôi >.<

Dämmerung
10-06-2005, 19:27
Cái game này nghe cha Hiệp nói chỉ ra only Jap chứ ko có qua thị trường EU mà , bản fan dịch à , để bữa nào ra Mimi xem sao , anyway , Iris vẫn là số 1 , mấy thứ khác tính sau
\:d/ who cares? Dating games comes 1st...
tôi đâu có hứng chơi theo phong trào? Càng nh` ng` chơi tôi càng ghét mà, ở đây lâu thế mà ko biết ah? [-x ;))

mitsutse
10-06-2005, 19:56
game này chơi xong từ lâu , thật ra thì nó vay mượn rất nhiều yếu tố của các RPG truyền thống và phần nào đã hoàn thiện nó , xét trên góc độ nào đó thì nó cũng chỉ ở mức trung bình khá thôi ,tụi Nhật ra nhiều RPG quá nhưng không mấy game là hoàn hảo .

Tuy nhiên các hệ thống trong game đều rất hay , cốt truyện ko có gì bất ngờ - cái kiểu cốt truyện mà trên thế giới có 1 nguồn sức mạnh nào đó mà có kẻ muốn chiếm đoạt rồi từ đó phát sinh ra nhiều vấn đề khác ta đã gặp rất rất nhiều rồi : Esper trong FF6 , Spirit Stones trong Arc The Lac : Twilight Spirit , vv... mấy cái element thì cũng xưa quá rồi , nó xuất hiện quá nhiều trong RPG rồi , Âm nhạc trong game rất tuyệt .

Thời thế đã thay đổi rồi , cái thời kiểu RPG truyền thống như vậy tung hòanh đã qua rồi , cái thời người ta tìm lại những RPG cũ để chơi cũng qua , Sakaguchi cũng đã nhận ra điều này nên mới đến với Microsoft để sử dụng công nghệ hiện đại của Mic tạo ra những RPG mới mang tính cách mạng . Những game như Alterlier Iris : Eternal Mana này nếu ra trên PS1 hay trên Snes :D thì mới trở thành huyền thoại được , nó đã ko còn hợp thời nữa , mà chơi thỉ vẫn rất hay , kệ nó cứ chơi :D

btw , pamela khoái Arlin chứ có gì đâu mà bí mật ... :D

minhhiệp
10-06-2005, 20:34
aaaaaaaâ!!! đừng kể nữa !! cho tui chơi với....
có ai share cho em cái đĩa ko nhểy ?? T_T
hết cái chơi ròi

ale
10-06-2005, 21:42
who cares? Dating games comes 1st...
tôi đâu có hứng chơi theo phong trào? Càng nh` ng` chơi tôi càng ghét mà, ở đây lâu thế mà ko biết ah
Oé , tui đâu có bắt ông chơi , vả lại ai nói cái Iris này là phong trào chứ :D ...
Muh bộ cái game trong sig ông là dating game à ;))

game này chơi xong từ lâu , thật ra thì nó vay mượn rất nhiều yếu tố của các RPG truyền thống và phần nào đã hoàn thiện nó , xét trên góc độ nào đó thì nó cũng chỉ ở mức trung bình khá thôi ,tụi Nhật ra nhiều RPG quá nhưng không mấy game là hoàn hảo .

Tuy nhiên các hệ thống trong game đều rất hay , cốt truyện ko có gì bất ngờ - cái kiểu cốt truyện mà trên thế giới có 1 nguồn sức mạnh nào đó mà có kẻ muốn chiếm đoạt rồi từ đó phát sinh ra nhiều vấn đề khác ta đã gặp rất rất nhiều rồi : Esper trong FF6 , Spirit Stones trong Arc The Lac : Twilight Spirit , vv... mấy cái element thì cũng xưa quá rồi , nó xuất hiện quá nhiều trong RPG rồi , Âm nhạc trong game rất tuyệt .

Thiệt tình là tui chưa hiểu ý ông , ông nói các hệ thống game đều trong rất hay là hệ thống gì !?? chứ còn nói về vấn đề "vay mượn" thì thị trường RPG game hiện nay bộ không thấy hiện tượng đó xảy ra như cơm bữa à , có bao game đựơc gọi là đột biến , nhất là ở thể loại Turn-base classic :lol:

Nói về gameplay và story-line thì hình như đánh giá hơi phiếm diện , còn chờ đợi một cuộc cách mạng cho RPG game sang trang sử mới thì hơi bị phiêu , hơi bị xa vời đấy , có nói cao siêu quá ko vậy ... !?? Anyway , tui ko muốn tranh cãi nhiều ở đây vì đang tập trung làm Review cho game này , bị phân tâm là ko nên [-x

Còn câu hỏi kia tui dành cho ông nghia_acqui cơ mà ,,, [-x

Dù sao cũng cám ơn những ý kiến rất rất "chân thành" của bác http://diendanlequydon.com/images/smiles/icon_clap.gif

P/s : Hình như ngoài Hà Nội vẫn chưa có Iris1 , chán thật ...

Pro-gamer
10-06-2005, 22:08
game này chơi hay giống game rpg nào vậy đồ hoạ d0ẹp hông ?

minhhiệp
11-06-2005, 08:12
ặc !! đồ hoạ khỉ gì !!! thể loại anime thì chỉ có thể hỏi là vẽ có đẹp ko ??
xin thưa nếu bạn ko phải là dân thích anime sẽ ghét bỏ nó ngay
còn vẫn đề đột biến trong thể loại rpg thì ...quá ít ...được vài trò như tale of destiny...vân vân
chơi rồi có khác ,làm ngay review ...hm ....kiểu này chắc khi mình chơi anh em ....chán hết rồi

ale
11-06-2005, 10:17
ặc !! đồ hoạ khỉ gì !!! thể loại anime thì chỉ có thể hỏi là vẽ có đẹp ko ??
xin thưa nếu bạn ko phải là dân thích anime sẽ ghét bỏ nó ngay
còn vẫn đề đột biến trong thể loại rpg thì ...quá ít ...được vài trò như tale of destiny...vân vân
chơi rồi có khác ,làm ngay review ...hm ....kiểu này chắc khi mình chơi anh em ....chán hết rồi

Quá đúng ông Hiệp , Anime 2D tuy classic nhưng vẫn cuốn hút người chơi , hay là ở chỗ đấy ... Muh ai nói thời đại của RPG classic đã quá cơ chứ , RPG classic mãi là bất diệt , ít nhất là đến khi nào trên đời này vẫn còn tồn tại hai khái niệm "gamer" và "otaku" ... =))

Keke , tui làm Review nhưng ko có đăng trên rum như trước đâu , khỏi lo chuyện spoiler ầm ĩ , chưa chơi đã nhàm , mí lị thằng này cũng đã ra ở US đâu mà ông lo , tụi spot và faq vẫn còn chưa được chơi kia muh , bí mật chắc jì đã khám phá hết ...

game này chơi hay giống game rpg nào vậy đồ hoạ d0ẹp hông ?

Giống cái Lunar 2 - Eternal Blue trên PS1 , đồ hoạ là quá đỉnh ... nếu ko hay sao topic này tồn tại đến trang 7 được http://diendanlequydon.com/images/smiles/icon_yeah3.gif

minhhiệp
11-06-2005, 10:34
hờ hờ! em chỉ chờ câu nói này thôi

Giống cái Lunar 2 - Eternal Blue trên PS1 , đồ hoạ là quá đỉnh ... nếu ko hay sao topic này tồn tại đến trang 7 được

Keke , tui làm Review nhưng ko có đăng trên rum như trước đâu , khỏi lo chuyện spoiler ầm ĩ , chưa chơi đã nhàm , mí lị thằng này cũng đã ra ở US đâu mà ông lo , tụi spot và faq vẫn còn chưa được chơi kia muh , bí mật chắc jì đã khám phá hết ...

ông làm cái này ở đâu zậy...làm lun HD đê :D

Nima Ryu
11-06-2005, 15:16
Trò này tui chơi hết từ lâu rùi. Nó khá hay đấy. Còn cái bài nhạc mở đầu thì tuyệt, nghe hoài ko chán. Có ai có link bài đó ko thì cho mình xin. Cám ơn.

AVAVT  
11-06-2005, 19:34
... phew.... finally... sau 1 thời gian dài nỗ lực bao gồm 1 lần mua nhầm đĩa và 1 lần làm hỏng đĩa... cuối cùng đã mua đc cái Atelier... so
AVAVT's Special Comparation: Atelier Irish: Eternal Mana VS Lunar 2: Eternal Blue!!!
*Main char*
-AI: Using who-know-what-the-heck weapon, generally the best damage dealer in boss battle, not really good in Physical ATK
-Lunar: Using sword (AVAVT's fav. wpn :x ), generally the best damage dealler in ALL battles, cool!!!

*Main female char*
-AI:
+Appearance: a girl of about 14-15 yrs old --> bad side AND also her good side ;))
+Voice: Cute! :x
+Battle: well-balanced magic/physic fighter
+Special: Angel's wing? Sweet! Thta's something! :x
-Lunar:
+Appearance: 20+ yrs old --> totally hot :-*
+Voice: My god uber-sexy! :-*
+Battle: "Plasma Rain!" --> 999 Dam all ---> no comment ^:)^ :-*
+Special: Athena's Sister --> whatcha say? Oh! My goddess!!!:-*
+Special 2: many many =P~ scenes.

AVAVT  
11-06-2005, 19:35
*Story*
-AI: Um.... funny...... that's all
-Lunar: Romantic.... funny.... heroic... "chuối" ( :-& ) :x

*Battle System*
-AI: aww..... kid's play? I can beat the boss with my eyes closed! >_<
.... and boring too >_<
-Lunar: Exciting! The bosses ARE hard, and battles's music ROCK! :x

*Girls*
-AI: well.... compares to AI2 AND Aselia I just play.... tough luck for it ^_^v
-Lunar: Lucia IS hot, who say not?

**Final**
Atelier tôi công nhận là hay đấy, nhưng nói thật..... so với Lunar2ngày xưa đúng là 1 trời 1 vực... Có thể là tôi hơi Lunar Freak 1 tý nhưng mà Lunar2 chẳng cần mấy trò ghép đồ..v..v.. nội bản thân nó đã hay rồi, còn trò này.... tôi ko biết diễn tả thế nào nhưng mà..... nếu bây giờ mà có FAQs đảm bảo tôi sẽ đọc đấy L-)
AVAVT's score:
Atelier Irish: Eternal Mana: 7/10
Lunar 2: Eternal Blue: 10/10

ale
11-06-2005, 20:55
Đầu tiên em xin được chào mừng sự trở lại của cái tên "AVAVT" sau bao năm xa cách (dù chỉ là con cờ lon ko hơn ko kém nhưng cũng là cái tên quen thuộc hơn "đam-mê-rừng") http://diendanlequydon.com/images/smiles/icon_clap.gif =))

Bài Comparation hơi bị hay nhưng tiếc là còn thiếu sót nhiều wá , nghe analyse nè ... Muh mình người Việt-con-rồng-cháu-tiên nói tiếng Việt đi chứ sao lại nói tiếng Anh thế ,,, :lol:

AI: Using who-know-what-the-heck weapon, generally the best damage dealer in boss battle, not really good in Physical ATK --> Cái who-know-what-the-heck weapon ấy là vũ khí độc nhứt vô nhị & mang tính sống còn trong game , why !? Vì nó thu được một số element từ monster mà có khi đi tìm mòn đít cũng extract không nổi . Còn Physical ATK thì đơn giản là ông chưa thu phục được con Arlin và chưa luyện được chiêu cuối của nó (***spoiler*** --> chiêu này em mới Atk cỡ 200 mừ nó oánh party mỗi con có 1000+) . Anyway , fần 2 của cái AI thèng vai chính xài Sword đấy ...

*Main female char*
-AI:
+Appearance: a girl of about 14-15 yrs old --> bad side AND also her good side
+Voice: Cute!
+Battle: well-balanced magic/physic fighter
--> NO COMMENT :'>

+Special: Angel's wing? Sweet! Thta's something! --> Nope , NPCs with Fun Factor is special ...

*Story* --> Về sau càng hay , RPG/Anime là vậy , chưa chơi hết mà value cái này là 1 sai lầm [-x

*Battle System*
-AI: aww..... kid's play? I can beat the boss with my eyes closed! >_<
.... and boring too >_<
--> ::( , Kid's play !? Chơi được mấy h òi vậy , don't tell me that Growloon is da boss =))

Girl --> Anime & Anime , No Comment [-x

Thiếu cái cực kì quan trọng : Sound !!! , chưa nghe bài op và cái midi của nó à ...

Total : Đừng đem cái freak game của ông ra mà compare chứ , ko balance chút nào ,,, như vậy nhìu ng` sẽ hiểu nhầm về AI [-x , Anyway , cái Lunar tui chơi từ hồi học cấp II thì fải , bây giờ móc ra giã hơi bị lười đấy ...

Trò này tui chơi hết từ lâu rùi. Nó khá hay đấy. Còn cái bài nhạc mở đầu thì tuyệt, nghe hoài ko chán. Có ai có link bài đó ko thì cho mình xin. Cám ơn.
Cho hỏi u đã chơi được mấy h và lấy được con Time Mana + thu phục Arlin tập cuối chưa , trên faq tui thấy đề vậy nhưng hình như chưa ai làm được cả ...

to Hiệp và mấy cha Hà Nội : Mau mau , lão AVA có òi kìa , còn ko biết liên hệ tậu ngay 1 phát về chơi nữa ...

minhhiệp
11-06-2005, 21:52
ô hô !! liên hệ hả đúng òi !!
bác kia share em cái đĩa cái nhểy...tiền công em sẽ gửi trả...
:D thèm quá

AVAVT  
12-06-2005, 19:36
Còn Physical ATK thì đơn giản là ông chưa thu phục được con Arlin và chưa luyện được chiêu cuối của nó
L-) Con Arlin đánh đúng là hay, nhưng đang bàn main char cơ mà L-)

Thiếu cái cực kì quan trọng : Sound !!! , chưa nghe bài op và cái midi của nó à ...
Bài o với midi nào nhỉ? o_0
btw... nghe Lucia kêu "ah... ah" (có 1 số scene :'> ) là đủ thấy hay hơn rồi ;))

Kid's play !? Chơi được mấy h òi vậy , don't tell me that Growloon is da boss
Chả biết boss nào gọi là khoẻ chứ tớ đánh đến chỗ lấy còn Mana of Stone xong rồi mà con trùm nào cũng giã cho thằng main char (tên dài đek nhớ, thông cảm ^_^v) đc +10% Exp với cả đánh phát cuối bằng chiêu Ele extraction... nghĩa là bỏ ra cả chục lượt ngồi ATK chay vì ko biết HP nó mà vẫn ngon lành [-x

ô hô !! liên hệ hả đúng òi !!
bác kia share em cái đĩa cái nhểy...tiền công em sẽ gửi trả...
thèm quá
\:d/ chúng ta có quen nhau ko ấy nhỉ? ;))
Nói đùa thôi tôi lấy rẻ anh em 25K thôi ;)) Hẹn ở đâu đợi lấy đc hẹn sau ;))
P/S:

Đầu tiên em xin được chào mừng sự trở lại của cái tên "AVAVT" sau bao năm xa cách (dù chỉ là con cờ lon ko hơn ko kém nhưng cũng là cái tên quen thuộc hơn "đam-mê-rừng")
Ah... tại vì nick Dämmerung bị GOV 3 ngày... tự dưng làm mất quyển notepad ghi pass của đám clone nên đành dùng nick AVAVT cuối cùng này =(( đợi mò lại pass mấy nick kia

ale
12-06-2005, 21:29
Con Arlin đánh đúng là hay, nhưng đang bàn main char cơ mà
Thèng Arlin là top secret của trò nì đấy , nhớ con mèo đi theo nó lúc đầu ko , đó là Time Mana đấy nhé , rare Mana , super rare element :D

Bài o với midi nào nhỉ? o_0
btw... nghe Lucia kêu "ah... ah" (có 1 số scene ) là đủ thấy hay hơn rồi
Pó tay cha này , ông ko xem cái Intro à , mún nghe Midi của bài Op này thì dễ lắm , vào Main chính để yên máy nghe hết cái theme đó sẽ có --> hay vãi , hình như đoạn mở đầu bài đó là nhạc opera thì fải , nghe hoài dek chán , cho 10/10 điểm ...

Xét về mức ... ecchi , Lunar nắm "trùm" do có mấy cái cảnh trong spa và lake lộ thiên , nhưng AI có NPC xinh vãi , mấy em Mana í , về sau em nào cũng đã , mà chắc ông chưa chơi đến đoạn lấy viên Material để tụi nó biến hình đâu , nhìn cool bà cố ... 10/10 điểm ...

Chả biết boss nào gọi là khoẻ chứ tớ đánh đến chỗ lấy còn Mana of Stone xong rồi mà con trùm nào cũng giã cho thằng main char (tên dài đek nhớ, thông cảm ^_^v) đc +10% Exp với cả đánh phát cuối bằng chiêu Ele extraction... nghĩa là bỏ ra cả chục lượt ngồi ATK chay vì ko biết HP nó mà vẫn ngon lành
Thì đúng òi , cái chỗ cứu con bé đứng shop đó toàn mấy chú gà chạy long nhong cho mình đụng không à , đến đó chưa cần giã lv đâu , qua cái đoạn đột phá vào Flawless Mable đi rồi biết ... mà ông chơi đến hang băng rồi kia à , kinh thế ;))

Có tính viết walk thì đừng quên réo tớ 1 tiếng nhé , cũng đang tính làm 1 phát nhưng lười chơi lại đây :D

À mà dạo này đang chơi chậm lại do đang "bận" ngâm nga cái DVD Anime OST mới chỉa của thèng anh , nghe phê dek chịu được ...

nhắn riêng với Hiệp : Tui thấy sao dạo này ông fish được nhiều trái chuối quá [-x , 1 bài tóm tắt info game mà post tới 2 box , vài con chưa ra tiếng Anh , chưa có trên thị trường nội địa muh ông cũng viết để anh em bàn luận mà ko chịu Preview gì cả [-x ...

minhhiệp
13-06-2005, 08:38
hì !! tại vì nếu bên tin tức rất ít người vô bàn luận ...nhưng mod bên đó + điểm rất hậu
chỉ có bên này là nhiều người bàn luận...
sry anh em nha...tui ko có thời gian viết preview (giống hồi viết HD cho DCM3 -cha stealth cũng kêu tui vừa viết HD vừa viết pre ) nhưng thật sự tui còn phải đi học chiều..khổ vãi ...anh em nghĩ hè hết rồi mà tui vẫn còn phải đi bục mặt ngoài nắng
to avavt: ông có đi 65 quán sứ ko nhểy ??? nếu đi thì mang đến cũng được..25k (giá phải chăng ghia nhỉ?? :D)
đây có phải là mp3 của game này ko???
đây (http://shop.salburg.com/product/viorateCD/mdl.gif)

lunar chaos
15-06-2005, 07:50
xin lỗi vì chen ngang nhưng tui có 1 chuyện cần thông báo ngay :tui là bạn của thằng AVAVT và nó đang hết tiền ,vì thế có lẽ trong 1 tuần tới nó sẽ ko online được

minhhiệp
15-06-2005, 07:59
ặc !! đúng ko zị !!? hay cậu là thắng đoá =))
hết tiền ...? hix ....bán đĩa cho tui là có tiền bảo nó thế..

Eike
15-06-2005, 11:48
Òa một chuyện đáng thông báo kinh hãi ;))

quan011087
15-06-2005, 16:32
hong có ziền thì làm sao cho nó có ziền thống báo lên đây ai giúp được =))

Ah... tại vì nick Dämmerung bị GOV 3 ngày... tự dưng làm mất quyển notepad ghi pass của đám clone nên đành dùng nick AVAVT cuối cùng này đợi mò lại pass mấy nick kia
thương vát quá ;))

rain_bow_wing
15-06-2005, 17:35
25k giá ổn đấy, làm cái đê.
L-) cái sigh này xứng đàng phát cảnh cáo, giống mình hồi trước ;))

quan011087
15-06-2005, 18:21
X( đừng nói xui vì mấy cái sig mà tui đã bị NV với TM cho 2 thẹo rồi đấy ,khi xài cái sig này tui đã coi rồi ko quá to ko quá khiêu dâm :'> còn chém gì nữa :))

meotamthe
15-06-2005, 21:45
Cái này mà không khiêu dâm. Em xem xong nước miếng chảy ừng ực... cả nước ... Ngon quá. Măm măm.

ale
15-06-2005, 21:55
Er ****'in , đừng chat chit quá đà chứ , đang đợi cha AVA vào hầu rượu tiếp chuyện típ đây (hix hắn mà fắn luôn thì biết nói với ai bây giờ ...) :lol:

Chắc him ko fải hết tiền đâu mà tại bị lậm cái Iris đó , chắc giờ đang ngồi ở nhà giã như điên ;))

to Hiệp : Sao ông với mấy cha ngoài HN ko đi lùng disk đi , trông chờ vào AVA làm gì , hắn tìm được ko lẽ mấy ông tìm ko được :-? , anh em chả ai chơi cả , chán rồi đây ...

P/s : Cái sig của tên quan mà bị "bắn" thì dẹp mẹ cái box A-M trên GVN đi là vừa , đạo đức chuối , er ... !? Sig tui ngó được ko , anime này xem hay vãi =))

MasterDiablo
15-06-2005, 23:05
Sao ông với mấy cha ngoài HN ko đi lùng disk đi , trông chờ vào AVA làm gì , hắn tìm được ko lẽ mấy ông tìm ko được :-? , anh em chả ai chơi cả , chán rồi đây ...

Cũng không dễ đâu, mấy cái game Anime này khó kiếm lắm :whew:

Cái sig của tên quan mà bị "bắn" thì dẹp mẹ cái box A-M trên GVN đi là vừa , đạo đức chuối , er ... !? Sig tui ngó được ko , anime này xem hay vãi =))

Cái đó cũng thường thôi, trước cha Heeroyun và Rán gà còn oách hơn cơ ;;) .... mà cái Anime ông nhắc tới tên gì vậy ?? nhìn là quá ^__^ ...

minhhiệp
16-06-2005, 10:34
à!! chả là dạo này có việc bận nên...chưa muốn lùng....
chắc cũng có vài nơi có...thôi...
Cầy thử vltk xem thía nào...ai dè chưa chi vào top roài...--> chán

ale
16-06-2005, 12:50
Cái đó cũng thường thôi, trước cha Heeroyun và Rán gà còn oách hơn cơ .... mà cái Anime ông nhắc tới tên gì vậy ?? nhìn là quá ^__^ ...

Zào , mấy tấm ecchi đó thì ai mà chả có , nhưng có mấy cậu chán đời thích bị GO cho nó oách thì cứ đem mà "trưng" trên đây để bíu admin làm quà chơi thui ;)) ...

Cái Anime trong sig tui là Phantom - the Animation , OVA remake từ cái "Phantom of Inferno" trên PS2 , thể loại Action/Drama , coi hay ko chịu được , mí lị tớ rất thích cái style này "I am allowed to live for the purpose of killing , cause i'm an Ansatsusha ..." http://accvn.net/board/html/emoticons/s_thumbup.gif ...

Rước về xem đi , ko nếu nhà ở Sài Gòn thì u xách HDD qua chép free cho ...

to Hiệp : Ông nên kím thằng Iris về luyện là vừa , tui cũng sắp về nước rồi , mai mốt chơi kịch hết chắc chả có hứng thú bàn luận đâu ... mất công lại spoiler thì ko hay ... Có mấy ngày nghỉ mà còn bận thì ...

minhhiệp
16-06-2005, 14:42
dạ thưa anh !! em vừa được nghỉ hè bắt đầu từ hôm nay ạ...nào có nhiều ngày nghỉ T_T
phantom kingdom chơi hay ko vậy mấy bồ ??

MasterDiablo
16-06-2005, 15:16
Zào , mấy tấm ecchi đó thì ai mà chả có , nhưng có mấy cậu chán đời thích bị GO cho nó oách thì cứ đem mà "trưng" trên đây để bíu admin làm quà chơi thui ;)) ...

:)) thế mới bảo oách ^__^ ....

Cái Anime trong sig tui là Phantom - the Animation , OVA remake từ cái "Phantom of Inferno" trên PS2 , thể loại Action/Drama , coi hay ko chịu được , mí lị tớ rất thích cái style này "I am allowed to live for the purpose of killing , cause i'm an Ansatsusha ..." http://accvn.net/board/html/emoticons/s_thumbup.gif ...

Rước về xem đi , ko nếu nhà ở Sài Gòn thì u xách HDD qua chép free cho ...

Dzậy hả ???? "Phantom of Inferno" ----> nghe oách dzữ ha ;;) .... Action/Drama được :hug: :hug: ..... Style của tớ ý hả ?? nói ra thì dài lắm:p ... nhưng trong đó có câu thế này "The Light Is Your Shield In Darkness -- The Force Is Your Blade Against The Evil" :> ....

rain_bow_wing
16-06-2005, 18:07
Roài, chúa phù hộ cho hôm nay con kiếm được :D

ale
16-06-2005, 21:57
Dzậy hả ???? "Phantom of Inferno" ----> nghe oách dzữ ha .... Action/Drama được ..... Style của tớ ý hả ?? nói ra thì dài lắm ... nhưng trong đó có câu thế này "The Light Is Your Shield In Darkness -- The Force Is Your Blade Against The Evil" ....

Nghe giống StarWar vậy , bộ Phantom này nói về tổ chức những sát thủ máu lạnh trong cái underworld ở Mỹ ấy , "Assasin has no past" , phong cách hành động hấp dẫn , mà Action/Drama là style của tớ , chỉ có 3 epi thôi nếu ko down được thì mang HDD qua chép cho ;)) ...

phantom kingdom chơi hay ko vậy mấy bồ ??
Phantom Kingdom là trò nào nhỉ !??? Nếu thích RPG/TBS thì xách cái Phantom Brave của Atlus về chơi đỡ bùn đi , giống cái "tàn sát" (Brigandine) mà cậu nói đấy , nhưng luyện lv khó "kinh điển" :lol:

P/s : Hôm nay tớ đụng con final boss trong Atelier Iris òi (nhóm mới luyện tới lv 49,50 thôi) , máu nó dai như đỉa ấy , ông nào phá đảo rồi check giùm coi cây HP nó bao nhiêu vậy , tui cầm cự được gần nửa h , xài gần hết item + Mana item mà chả thấy nó suy yếu gì --> kiệt sức , chết :lol: .

Cái trò này về sau AI càng mạnh , mà thật ra tại cái chỉ số Stats của tụi nó trâu wá , như mấy em mèo , má , vừa vào trận chưa đến turn mình tụi nó làm 1 phát combo + Fast Attack -> GameOver ko kịp ngáp ... :((

MasterDiablo
16-06-2005, 22:15
Nghe giống StarWar vậy , bộ Phantom này nói về tổ chức những sát thủ máu lạnh trong cái underworld ở Mỹ ấy , "Assasin has no past" , phong cách hành động hấp dẫn , mà Action/Drama là style của tớ , chỉ có 3 epi thôi nếu ko down được thì mang HDD qua chép cho ;)) ...

Thì là Starwars chứ còn gì nữa :)) ... trong Starwars không ngờ lại có rất nhiều câu có ý nghĩa và tính triết lí rất cao ^__^ nói chung là Starwars có rất nhiều cái để học (kể cả mấy đường kiếm Lightsaber nữa ;))) ... Underwould đó cũng không hay lắm, liên quan đến Dracula là hổng khoái cho lắm ^^ ..... tớ chẳng kiêng thể loại nào cả, xem tất cả các thể loại, cái nào hay là xem tuốt :)) ...

Mà nó chỉ có 3ep thôi hả ?? thảo nào....hôm nay search thấy có mỗi 3ep tưởng nó chưa ra hết =)) .... mà nhà bác ở đâu thế ?? tui ở miền Bắc nhưng không ở HN, mai lên chơi HN thôi, ngày kia lại về ^^ ....

Hôm nay tớ đụng con final boss trong Atelier Iris òi (nhóm mới luyện tới lv 49,50 thôi) , máu nó dai như đỉa ấy , ông nào phá đảo rồi check giùm coi cây HP nó bao nhiêu vậy , tui cầm cự được gần nửa h , xài gần hết item + Mana item mà chả thấy nó suy yếu gì --> kiệt sức , chết :lol: .

Cái trò này về sau AI càng mạnh , mà thật ra tại cái chỉ số Stats của tụi nó trâu wá , như mấy em mèo , má , vừa vào trận chưa đến turn mình tụi nó làm 1 phát combo + Fast Attack -> GameOver ko kịp ngáp ... :((

Waaaa O_o .. chắc mình cũng kiếm về chơi, xem nó khó đến mức nào mà bác lại không chơi được ^__^ ..

PS : Bác có mê Starwars không vậy ?? tớ đang kiếm DVD EP 3 của nó ^__^ ..

ale
16-06-2005, 23:09
Thì là Starwars chứ còn gì nữa ... trong Starwars không ngờ lại có rất nhiều câu có ý nghĩa và tính triết lí rất cao ^__^ nói chung là Starwars có rất nhiều cái để học (kể cả mấy đường kiếm Lightsaber nữa ) ... Underwould đó cũng không hay lắm, liên quan đến Dracula là hổng khoái cho lắm ^^ ..... tớ chẳng kiêng thể loại nào cả, xem tất cả các thể loại, cái nào hay là xem tuốt ...

Mà nó chỉ có 3ep thôi hả ?? thảo nào....hôm nay search thấy có mỗi 3ep tưởng nó chưa ra hết .... mà nhà bác ở đâu thế ?? tui ở miền Bắc nhưng không ở HN, mai lên chơi HN thôi, ngày kia lại về ^^ ....

Ack , underworld ở đây là "thế giới ngầm" của tụi trùm xã hội đen í , dracula nào ở đây cha , mà bộ này là OVA , 3 epi thôi chứ đòi bao nhiêu , súc tích ngắn gọn ý nghĩa , chất lượng Animation fải nói là quá đẹp , nhạc hay , không xem uổng đời otaku ...

Hix , sao trong cái box này hỏi đến ai cũng toàn ngoài miền Bắc ko vậy , cả cha IE cũng vậy , có mình em dân Nam Kì ... Tui ko có hứng zới Phim điện ảnh , chỉ coi cho zui , hehe , chỉ yêu anime thôi ...

Waaaa O_o .. chắc mình cũng kiếm về chơi, xem nó khó đến mức nào mà bác lại không chơi được ^__^ ..

Ack , nói trước là cái AI của nó lúc đầu hơi bị xì-cút , như AVA nói đó , bịt mắt đánh trùm :lol: , nhưng về sau thì ...

P/s : nhớ tên AVA wá :((

MasterDiablo
16-06-2005, 23:25
Ack , underworld ở đây là "thế giới ngầm" của tụi trùm xã hội đen í , dracula nào ở đây cha , mà bộ này là OVA , 3 epi thôi chứ đòi bao nhiêu , súc tích ngắn gọn ý nghĩa , chất lượng Animation fải nói là quá đẹp , nhạc hay , không xem uổng đời otaku ...

Hix , sao trong cái box này hỏi đến ai cũng toàn ngoài miền Bắc ko vậy , cả cha IE cũng vậy , có mình em dân Nam Kì ... Tui ko có hứng zới Phim điện ảnh , chỉ coi cho zui , hehe , chỉ yêu anime thôi ...

Ửa, dzậy hả ?? trước có xem một phim cũng tên Underworld và nó có cả ma-ca-ron ở đó mà :-/ ... chắc là phim khác rồi ^__^ ......

Không xem bộ này uổng đời Otaku hả /?? dzậy phải xem mới được ;;) ...

Có gì liên quan đến Anime và Manga tui cũng đều thích, cả game cũng vậy ^__^ ....

PS : vừa nghe xong bài Scarlet trong Ayashy no Ceres, được đó ^o^ ... mà có vẻ ông thích thể loại Drama và tradegy quá nhỉ ^^ ...

minhhiệp
17-06-2005, 08:25
ờ ờ !! tớ nhầm cậu ạ !! lú lẫn rồi....phantom brave chứ...thế nhưng lại có 1 game tên như tớ nói mang phong cách anime :D
link :http://ps2.ign.com/objects/714/714345.html
nghĩ sao :-? ???
nhìn sig là nghĩ đến ...pervert clb :D
ê ê !! gì mà thế giới ngầm thía
trở lại anime game đê....đuợc rồi hôm nay thử đi kìm xem có nơi nào bán ko vậy..?

ale
17-06-2005, 13:21
Trong lúc chờ tên AVA quay lại bàn chuyện tiếp và đợi mấy bác mua disk về thì chat nhảm thôi chứ làm gì bây giờ , để nó chìm thì uổng ;)) ...

Ửa, dzậy hả ?? trước có xem một phim cũng tên Underworld và nó có cả ma-ca-ron ở đó mà ... chắc là phim khác rồi ^__^ ......

Không xem bộ này uổng đời Otaku hả /?? dzậy phải xem mới được ...

Có gì liên quan đến Anime và Manga tui cũng đều thích, cả game cũng vậy ^__^ ....

"Underworld" có nhìu cách hỉu lắm cha ;)) ...
Thật ra thể loại Drama pha lẫn với Action thường có mạch phim thất thường lắm , lúc thì rất nhanh lúc rất chậm , không fải ai cũng hợp đâu , có lẽ vì thế mà tụi nfo vote nó 7,5+ điểm thôi còn tụi A.Planet cho nó 9,5 điểm , nên suy nghĩ kĩ trước khi rước về ...

Bài Scarlet là quá đỉnh òi , trước giờ tui có xem nhiều film Shoujo , Drama , Tragedy 1 phần là để được thưởng thức những theme nổi tiếng , nghe chết mê , fần còn lại là để đem bán cho tụi con gái ... :lol:

ờ ờ !! tớ nhầm cậu ạ !! lú lẫn rồi....phantom brave chứ...thế nhưng lại có 1 game tên như tớ nói mang phong cách anime
Xách thử Phantom Brave về đi rùi chơi gì thì chơi , xem độ khó nó cỡ nào ...
Mua disk lẹ đi cha , thấy giới thiệu game tùm lum mà chả biết ông chơi được đến trò nào rồi nữa ... [-x

minhhiệp
19-06-2005, 10:05
T_T !! tìm 6 cửa hàng rồi ko thấy ....có lẽ là...phải đợi anh em share hoặc đợi 1 tuần nữa...
Tui có thói quen tìm kiếm game nên giới thiệu cũng là đương nhiên (tui cũng muốn giúp cho phong phú hơn )
còn về vấn đề chơi thì cũng khá khá..
Chơi game này chưa bồ BLACK MATRIX thể loại stragegy ps1,2 đều có 2 phần :D
đẹp phải biết,chơi thử đi bảo đảm kool

ale
19-06-2005, 10:09
Nhân vật thứ 6 !?

Er , cuối cùng cũng beat thằng final boss rồi (còn nó là ai thì tự chơi ... ;)) ) , iem cũng unlock được 2 cái sub-quest lớn nhất của trò này , nhưng đây là 1 bài Spoiler nên sẽ dùng mực trắng muốn xem thì tô đen , chỉ dành cho những ai đã complete mà chưa giải được thắc mắc này còn nếu chưa hoặc đang chơi Iris thì mún xem cũng được khi đã tự cảm thấy không còn hứng thú chơi tiếp nữa ...

Thật ra nhân vật thứ 6 không ai xa lạ mà chính là Arlin , nếu để ý kĩ ở khúc cuối game sẽ thấy Arlin bị Mull hoá đá nhưng bây giờ mở save đoạn đó (có bonus khi đã complete) chơi lại vẫn thu phục được hắn --> có fải là 1 con bug quá ngu của game --> câu trả lời là "không" , vì bên cạnh Arlin là Time Mana mà công dụng của con này chắc khỏi nói , nó hy sinh quay thời gian lại trước khi đụng Mull và bị hoá đá nên khi chơi lại game ta vẫn cứu Arlin được , rất hợp lý ...

Sau khi xem xong đoạn Credits , Load game , quay về Kavoc , đi lên "căn cứ" , sẽ xuất hiện cảnh Delsus thông báo có người dân nhìn thấy Arlin đang luyện kiếm ở 1 hang động bí mật (lưu ý nếu lần đầu ko thấy cảnh này thì ra khỏi Kavoc rồi lại quay về cho đến khi xuất hiện) ... Tiếp theo là đi đến Ka Lu da' playground , dùng con chim để bay vào bụi cây bên tay trái lúc mới vào , sẽ thấy 1 cái transport hiện ra -> vào đó để đến được Mull's Dungeon , sẽ thu phục được cả Arlin và Time Mana (chế được Dragon Gem) , đồng thời có cơ hội chinh phục được bonus dungeon - dungeon vào dễ ra khó nhất trong game để lấy những item quý ...

Như vậy là xong 2 câu hỏi lớn nhất , còn về viên Dragon Gem - Mana Item mạnh nhất trong trò chơi thì fải tìm gặp Rurona ở Kavoc để lấy nó trước khi đánh trận cuối (thời điểm chính xác thì không biết) , cách tạo nó thì xem bài Spoiler , lưu ý là suốt game chỉ tạo được ko quá 5 cái thôi , ráng mà giữ ... :wink:

Ngoài ra trong game còn nhìu chỗ tắt đường rất chuối , tự chơi sẽ bít ... hehe ;))

to Hiệp : Thành thật khuyên cậu đừng lùng nhiều cái quá làm gì giống thằng bạn tui , nhắm thì nhắm 1 thằng mà tán thôi , tẩu hỏa nhập ma đấy , chơi chả còn hứng thú gì ... [-x

minhhiệp
19-06-2005, 10:16
hu hu !! tớ chả bao giờ nghĩ tớ tẩu hoả đâu !! tớ toàn vứt 1 đống disk ở nhà rồi cầy ...
có sao đâu :-p
kiểu này thì chiều em phải lên hàng bí mật này thôi...hàng này chắc sẽ là...tia hy vọng cuối..ko thì ngồi cầy tiếp VLTK vậy

quocdo2005
19-06-2005, 12:40
Cái Black Matrix chơi hay, hình ảnh tuyệt vời. Hồi đó chơi Black Matrix Cross trên PS1 mất cả tuần lễ. Mà này bác minhhiệp ơi, cái Black Matrix II trên PS2 bác có bản DVD không, ở đây chỉ bán CD thôi, uổng quá... ::(

Nima Ryu
19-06-2005, 22:19
Cho mình hỏi là sau khi Arlin bị hoá đá, mình đi làm nốt mấy cái nhiêm vụ còn lại, rồi trở về base thì Delsus bảo là thấy Arlin ở Ka Luda's Playground gì gì đó. Như vậy tức là sao? Mình đã đến đó rùi mà ko thấy gì cả. Còn con nhỏ thần nước ở Land of Mana bảo rằng cái Aroma Material ở cái hồ nước trong Land of Mana gì đó, cho hỏi mấy cái đó là ở đâu vậy? Ai biết xin chỉ giúp nha.

nghia_acqui
19-06-2005, 22:41
:hug: Ale .
Muốn lấy viên Maria đó (của thần nước) thì cứ việc quay về cái làng có con thuyền . Có 3 bức tượng thần nước . Yếu cầu phải đầy đủ cái ống có tính chất nước để đổ lên 3 bức tượng (mỗi bức tốn 50 ) . làm xong sẽ được viên ngọc (wên tên rồi) . Chạy dzô ngọn núi (hình như ngọn núi để dzô nơi ở trước kia của con nhỏ Lita thì phải , cái này tui tìm hơi nhanh nên ko nhớ rõ lắm ) sẽ thấy 1 bức tượng đá có vòm tròn . Đặt viên ngọc vào sẽ được viên Maria .
Tui đang cố tìm mấy viên Maria để mấy con Mana kia biến hình luôn . Đang cố mà chưa ra .
Xem ra cái trò này ác ở 1 chỗ là chế đồ . Có rất nhiều cái bắt buộc mình phải chế sai để ra cái mới . Cho hỏi ở đây ai đã chế ra được cái bánh love của con nhỏ Viola chưa ? Tui mò vẫn chưa ra :-/ .
Hừm...cứ đứng ở 1 chỗ mà chế đồ , cứ đủ điểm lại thêm đồ mới . Hơi cực .
Con nhỏ Norn còn 1 skill cuối cùng chưa hiện lên . Làm sao đây ?

ale
19-06-2005, 23:21
Cho mình hỏi là sau khi Arlin bị hoá đá, mình đi làm nốt mấy cái nhiêm vụ còn lại, rồi trở về base thì Delsus bảo là thấy Arlin ở Ka Luda's Playground gì gì đó. Như vậy tức là sao? Mình đã đến đó rùi mà ko thấy gì cả. Còn con nhỏ thần nước ở Land of Mana bảo rằng cái Aroma Material ở cái hồ nước trong Land of Mana gì đó, cho hỏi mấy cái đó là ở đâu vậy? Ai biết xin chỉ giúp nha.

Cái viên Material này thì mới đầu tui đoán ở cái suối nước nóng (nghe cha nghia_acqui bảo vậy) , hình như là ở cái hồ lớn , trong game chỉ 2 chỗ đó là nhiều nước nhất thôi , anyway , vẫn chưa thử :-? ...

Còn về Arlin thì bác xem lại bài #95 ở trên tui có viết cách thu phục him và cả Time Mana = mực trắng để tránh bị spoiler ...

Muốn lấy viên Maria đó (của thần nước) thì cứ việc quay về cái làng có con thuyền . Có 3 bức tượng thần nước . Yếu cầu phải đầy đủ cái ống có tính chất nước để đổ lên 3 bức tượng (mỗi bức tốn 50 ) . làm xong sẽ được viên ngọc (wên tên rồi) . Chạy dzô ngọn núi (hình như ngọn núi để dzô nơi ở trước kia của con nhỏ Lita thì phải , cái này tui tìm hơi nhanh nên ko nhớ rõ lắm ) sẽ thấy 1 bức tượng đá có vòm tròn . Đặt viên ngọc vào sẽ được viên Maria .

Tui có thấy 3 bức tượng thần gì đâu , mà ngọn núi nào mới được , ông nói vậy có tìm đến sáng , Lita thì trước giờ vẫn ở Kavoc mà ;)) , còn trước khi gặp Klein thì nhỏ ở Avenberry !???

Tui đang cố tìm mấy viên Maria để mấy con Mana kia biến hình luôn . Đang cố mà chưa ra .
Xem ra cái trò này ác ở 1 chỗ là chế đồ . Có rất nhiều cái bắt buộc mình phải chế sai để ra cái mới . Cho hỏi ở đây ai đã chế ra được cái bánh love của con nhỏ Viola chưa ? Tui mò vẫn chưa ra

Hè , Mana cũng chỉ biến hình được vài con thui , mấy con khác là Amorphous - tức dạng "vô định" nên không bao giờ biến được đâu , trong game chắc chỉ cần 2 viên Material là đủ xài rồi , ko còn nữa đâu ...

Còn chế đồ đúng là mất nhiều thời gian nhất , nhưng fải chịu khó thì mới unlock được mấy cái Bonus , mà ông thử unlock 4 đoạn Movie chưa , trên faq thấy tụi nó cũng bàn vấn đề này nhưng chả ai có lời giải đáp cả , à mà có mấy thứ tui cũng chế dek được , như quả địa cầu của nhỏ Veola (not Viola) ấy , tìm ko ra nguyên liệu ...

À mà bí mật của trò này còn nằm ở chỗ mấy viên Candy của Norn , mỗi monster sẽ cho ra 1 loại khác nhau , và hình như còn có công dụng khác , có thèng trên faq bảo luyện Magic đến 500 và Magic comp lv9 để chế ra Amalgam Candy , chả biết làm chi nữa (nhớ Amalgam là ai ko ;)) )...

to Hiệp : Có lẽ game thì cậu chưa "tẩu hoả" nhưng tôi thì đang bị "tẩu hoả" Anime đây này , nhiều bộ hay quá nên "luyện" tứ tung :lol: , Anyway , tui đang chơi GTA - San Andreas và try to complete 100% Iris ...

Wings of Light
20-06-2005, 09:32
Yay! I'm back again! ^^
Mãi mới mói đc tý tiền dư để đi ol (đợt hết tiền để dành chú tâm vài game)
Vừa đánh qua Avenberry xong (chậm quá vì bị hết đạn =(( )
..... mấy con mana hoá xấu bỏ miẹ.... :x mỗi con Light mana trông :-* vãi ^^
btw.... nói lại chuyện cũ: Trùm vẫn thế, còn nào cũng giã Ele extract+10% Exp cho Klein đc L-)

Nima Ryu
20-06-2005, 12:26
To Ale:làm phiền bạn nói rõ là suối nước nóng gì gì đó là ở đâu vậy? Còn cái hồ lớn có phải là ở Cliff of Nelvia ko? Bạn làm ơn chỉ rõ ràng 1 tí nhé, mình đã mò cái khỉ đó lâu lắm rồi mà ko được. Thanks nhiều. :)

ale
20-06-2005, 19:15
Hè , cuối cùng thì lão AVA cũng quay trở lại ...

Vừa đánh qua Avenberry xong (chậm quá vì bị hết đạn )
..... mấy con mana hoá xấu bỏ miẹ.... mỗi con Light mana trông vãi ^^

Đánh qua Avenberry rồi sao , lẹ khiếp thế , vậy ông sắp gặp 1 số đoạn tắt đường rất chuối đấy ;)) ...
Transform Mana đâu fải con nào cũng xấu , Devil và Holy Mana thì đúng là cool , nhưng thích nhất vẫn là bé Devil cơ ... http://www.gamevn.com/forum/images/smilies/yim/08.gif ...
Anyway , ông nên thử để voice-action tiếng jap , cute lắm ...

P/s : sao ông ko rip disk ra bán đi , hình như anh em HN trên đây có mình ông là có à ... bán được khối tìn ấy chứ ...

btw.... nói lại chuyện cũ: Trùm vẫn thế, còn nào cũng giã Ele extract+10% Exp cho Klein đc

Cái Ele Extract chỉ là đòn finish về cuối thôi , đâu nói lên được gì đâu ::(
Thử chiêu Candy của Norn lên tụi boss chưa , cái đấy mới thú đấy ...

To Ale:làm phiền bạn nói rõ là suối nước nóng gì gì đó là ở đâu vậy? Còn cái hồ lớn có phải là ở Cliff of Nelvia ko? Bạn làm ơn chỉ rõ ràng 1 tí nhé, mình đã mò cái khỉ đó lâu lắm rồi mà ko được. Thanks nhiều. :)

Nelvia là suối nước nóng mà có bà tiên cổ tích "rìu vàng rìu bạc" đó , tui đoán ở đó nhưng hình như ko fải , ko cho quăng viên Material xuống hồ , theo lời cha nghia_acqui thì u fải đến cái Lake gì đó quên tên òi , mà chỗ đó có 1 cái thuyền để đi sang bờ bên kia ấy ... Trong game chỉ 2 chỗ đó là "đầy" nước thôi ... Anyway , tui chưa làm thử vì còn đang lo chế đồ và tìm cách mở mấy đoạn Movie Bonus , 2 cái đấy quan trọng hơn ... :D

Nima Ryu
20-06-2005, 20:38
Cho hỏi là tuyệt chiêu thứ 3 của Delsus và chiêu số 2 của Norn thì làm sao kiếm được vậy? Tui đến chỗ Zeldalia ở Poto's Forest thì bả bắt con Norn phải thi đấu gì gì đó. Cho mình hỏi là nếu đánh thua thì sao? Có được đánh lại ko?

À wên, còn nữa. Tui đã hoàn thành trò chơi rùi nhưng ko có game bonus (sau khi chơi xong no cho save lại để đi tiếp) Làm sao để có được cái bonus đó vậy?

ale
20-06-2005, 22:48
Cho hỏi là tuyệt chiêu thứ 3 của Delsus và chiêu số 2 của Norn thì làm sao kiếm được vậy? Tui đến chỗ Zeldalia ở Poto's Forest thì bả bắt con Norn phải thi đấu gì gì đó. Cho mình hỏi là nếu đánh thua thì sao? Có được đánh lại ko?

2 Skill cuối của Norn và Delsus tui cũng chưa lấy được , 1 phần là rất ít luyện 2 đứa này , chỉ để đánh dự bị thôi , muốn đánh thắng 5 trận thử thách của Zeldalia thì luyện skill Candy 20MP , sau đó gắn vào gậy của Norn mấy viên Mana sao cho có ablity : Magic comp lv9 + equip con Holy Mana , đảm bảo biến con nào cũng thành cục kẹo , thế là xong trận ... Hình như đánh thua ko cho đánh lại đâu , đừng vội save :D ...

À wên, còn nữa. Tui đã hoàn thành trò chơi rùi nhưng ko có game bonus (sau khi chơi xong no cho save lại để đi tiếp) Làm sao để có được cái bonus đó vậy?

Game bonus chính là ở cái dungeon của Mull chỗ cứu Arlin , chỉ khi nào phá đảo mới có , đây là cái dungeon mất dạy nhất trong game nhưng có rất nhiều đồ chơi xịn , quái vật cũng rất mạnh , thật sự là "vào dễ , ra khó" ... Ngoài ra là mấy nhiệm vụ phụ của bạn sau này , nhiều lắm , thí dụ đi kiếm bông hoa cho bà nội của Delsus , kiếm nguyên liệu cho Veola , sưu tập item để unlock bonus , chế đồ , lấy kiếm cuối ... v.v , nói chung là tụi faq chưa có bài walkthroght hoàn chỉnh nên chưa có ai dám xưng giã kịch 100% trò này cả ... Cứ từ từ mà ngâm cứu ::)

minhhiệp
21-06-2005, 08:01
bố khỉ !! bây giờ hắn còn đang cầy thì sao tui chơi được...:((
thôi đành chơi tiếp WA4 vậy...

Nima Ryu
21-06-2005, 18:37
Có bác nào làm xong cái nhiệm vu Aroma Material chưa? Xin chỉ giúp em với. Em đã ra cái làng ở Lake Forwel (ko nhớ chính xác cái tên của nó, nhưng đó là cái làng có con thuyền đó) rồi đến gần cái tượng thần nước thì nó nói cái gì đó. Tiếp theo nó bảo mình phải ra Spring of Nelvia và nghe mình mẩu đối thoại của Klein với con thần nước ở đó. Sau đó ta way trở lại cái làng ban nãy và bấm vào cái tượng rồi sẽ có một đoạn nói chuyện gì gì đó và ............ tiếp theo như thế nào ạ? Em mới đi đến đây thì bí đường. Mong các bác giúp đỡ. Thanks.

Wings of Light
21-06-2005, 20:07
2 Skill cuối của Norn và Delsus tui cũng chưa lấy được
Skill thứ 3 của Delsus của lão già ở Lake Forwell giao cho.... ko biết requirement là gì.. ^_^v

Thử chiêu Candy của Norn lên tụi boss chưa , cái đấy mới thú đấy ...
1 số con ko biến đc L-)
Còn Mana tôi nói rồi... thix mỗi con Light (ko phải Holy)

nghia_acqui
21-06-2005, 23:34
Cái ngọn núi mà mình lấy đựơc kiểu biến hình con thú nhỏ xíu . Rà chỗ đó sẽ thấy chỗ đặt viên ngọc (lấy ở 3 bức tượng) .
Nếu nói như dzậy thì chỉ có 2 viên biến hình thui :o
Nói về cách ghép tính chất dzô vũ khí mới hay . Những cái magic hay oánh , đỡ...LV 9 hết cot ko nói làm dzì . Cái hay ở đây là có thể ghép những cái có thể kết hợp lại với nhau để ra cái mới . VD như ATTACK LV 5 (trở lên) ghép với Holy powert sẽ đựơc cái demon dzì đó (wên tên òi) , demon lại ghép với 1 cái holy dzì nữa sẽ ra cái evil...(mai tui sẽ nói cụ thể dzậy) .
Ko phải con nào nhỏ Norn cũng biến hết (nhất là mấy con sau này) . Mà biến thành đồ ăn cũng chỉ có 4 loại thui .
4 đoạn movie đó chỉ có cái karaoke , còn 3 cái movie đầu làm sao ra đây ? Tui đang điên đầu đây .
Phải công nhận chế đồ phê thiệt , chạy wa chạy lại mòng mòng . Hết cái làng của nhỏ veola đến làng con nhỏ bán bánh , rùi làng của tụi thú .
Phải nói là cái trò này đểu ở chỗ hạ 3 con heo . Chơi wá đểu . Lúc hạ 3 con này tui chửi hoài ấy chứ (nhưng cũng hay :D ) .

ale
22-06-2005, 00:18
to Nima Ryu : Theo trình tự nó thế này : Đầu tiên đến cái Lake Forwel kích hoạt bức tượng , Klein sẽ liên tưởng đến câu nói của bà Chief of Water , hình dung bả với Spirit of Spring rất giống nhau --> đến suối nước nóng , nghe kể về truyền thuyết hồ nước Forwel và cách tái sinh nữ thần ... --> dùng cây Water Element đổ 50 đơn vị lên mỗi bức tượng , nếu thấy Klein nói ko đủ ele thì cứ đi extract thêm , nhanh nhất là dùng mấy cốc nước từ cái suối nước nóng để extract --> lấy được Life Sphere --> đến ngọn núi mà có cái làng của tụi thỏ con để tìm bức tượng gắn viên đó vào ... (đến đây tui chưa làm thử :D )

Skill thứ 3 của Delsus của lão già ở Lake Forwell giao cho.... ko biết requirement là gì..
Lão già ấy iu cầu tìm giúp bức thư thất lạc của đứa cháu , tui làm sub-miss đó từ lâu lắm rồi mà có thấy gì đâu , hình như lần đó ổng chỉ thưởng 1 viên mana thôi ,,,

1 số con ko biến đc
Ý tui là có ông nào làm ra Almagam Candy như tụi faq nó nói chưa :D

Nói về cách ghép tính chất dzô vũ khí mới hay . Những cái magic hay oánh , đỡ...LV 9 hết cot ko nói làm dzì . Cái hay ở đây là có thể ghép những cái có thể kết hợp lại với nhau để ra cái mới . VD như ATTACK LV 5 (trở lên) ghép với Holy powert sẽ đựơc cái demon dzì đó (wên tên òi) , demon lại ghép với 1 cái holy dzì nữa sẽ ra cái evil...(mai tui sẽ nói cụ thể dzậy) .

I See :-? , mấy cái như Blessing Power tui thiệt chả bít làm gì cả , hy vọng ông anh chỉ giáo ...

4 đoạn movie đó chỉ có cái karaoke , còn 3 cái movie đầu làm sao ra đây ? Tui đang điên đầu đây .
Phải công nhận chế đồ phê thiệt , chạy wa chạy lại mòng mòng . Hết cái làng của nhỏ veola đến làng con nhỏ bán bánh , rùi làng của tụi thú .

Huh , sao lấy được đoạn karaoke vậy , trong đống series item đâu thấy cái nào để unlock Movie Bonus đâu ... :-/

Phải nói là cái trò này đểu ở chỗ hạ 3 con heo . Chơi wá đểu . Lúc hạ 3 con này tui chửi hoài ấy chứ (nhưng cũng hay ) .

Ủa con heo nào ta :D ... mà lũ heo thì mất dạy truyền kiếp rồi , nhất là chiêu ra Down status của bọn nó ...

P/s : cho những ai chưa biết : kiếm cuối của Klein lấy được ở Flawess Marvel (chỗ có viên ngọc bự tổ bố trên nóc mà mình đụng con ngựa 1 sừng trước kia ấy) , quan trọng là sau khi có con cá bay :D ... Còn của Arlin là trong Mull's castle , nhưng ko chắc là hàng cuối vì thấy trong series Legend Sword thì còn 1 cây chưa lấy được ...

Cuối cùng là xin chia bùn cùng cậu Hiệp vì xem ra ai cũng sắp giã từ nơi này cả rồi , tui cũng vậy , dành time ngồi tán thằng GTA : SA coi bộ hay hơn , anyway , dạo này bàn luận có vẻ xôm tụ hơn trước ... http://www.gamevn.com/forum/images/smilies/yim/30.gif

minhhiệp
22-06-2005, 07:50
đành thôi !! chứ biết sao ...
WA cũng là 1 niềm đam mê của tớ nên ....chơi trước vậy ...
cũng chỉ còn chưa đầy 1 tuần là ra mà....chơi xong cái wa 4 là vừa xinh T_T

Nima Ryu
22-06-2005, 10:59
to Ale: Bạn nói dùng water element để đổ nước lên mỗi bức tượng à? Theo mình biết thì chỉ có 1 bức tượng thần nước ở Lake Forwel thôi mà. Vậy bạn nói mỗi bước tượng tức là sao? Bạn làm ơn chỉ cho mình rõ hơn một chút nhé.
Còn skill thứ 2 của con Norn hình như là phải đánh thắng mụ Zeldalia đó. Tui chưa đánh thắng được trận cuối vì ko biết đánh làm sao. 3 con ma ở trận cuối ko thể biến nó thành candy được nên ..... bó tay. Có ai có thể chỉ mình cách uýnh tụi nó sao cho nhanh ko? Thanks everyone.

Wings of Light
22-06-2005, 16:42
Lão già ấy iu cầu tìm giúp bức thư thất lạc của đứa cháu , tui làm sub-miss đó từ lâu lắm rồi mà có thấy gì đâu , hình như lần đó ổng chỉ thưởng 1 viên mana thôi ,,,

Nhầm quest rồi [-x
cái quest đấy phải đi tìm đủ thứ cho lão ý cơ [-x
ah còn skill thứ 2 của Norn lấy ở Ka Luda's Playground.... lúc làm cái quest mà bố thằng Delsus yêu cầu đáng nhẽ đặt 4 quân trắng ở 4 góc rồi đặt quân tím ở giữa thì tôi lại đặt 5 viên tím lên 5 chỗ thế là học đc, tên là Illusion... ko biết nếu qua đoạn đấy thì có quay lại học đc ko ^^
btw.... ai biết kiếm Hollơ Pumpkin ở đâu ko nhỉ? >_<

ale
22-06-2005, 20:16
to Ale: Bạn nói dùng water element để đổ nước lên mỗi bức tượng à? Theo mình biết thì chỉ có 1 bức tượng thần nước ở Lake Forwel thôi mà. Vậy bạn nói mỗi bước tượng tức là sao? Bạn làm ơn chỉ cho mình rõ hơn một chút nhé.
Còn skill thứ 2 của con Norn hình như là phải đánh thắng mụ Zeldalia đó. Tui chưa đánh thắng được trận cuối vì ko biết đánh làm sao. 3 con ma ở trận cuối ko thể biến nó thành candy được nên ..... bó tay. Có ai có thể chỉ mình cách uýnh tụi nó sao cho nhanh ko? Thanks everyone.

Ack , mỗi map u fải dùng con cá chim để đi mò hết chứ , 1 bức tượng ở bên phải cây cầu lúc mới vào làng , cái thứ 2 đối diện cái thứ 1 , còn cái thứ 3 ở bên tay trái thằng bán cá ...

Thì như tui nói trước đó , mún thắng 5 thử thách thì luyện Magic nhiều vào , gắn các Mana stone vào cây staff sao cho tăng Magic + Speed + Life , equip Holy Mana , giã thêm chút lv --> pass ...

Nhầm quest rồi
cái quest đấy phải đi tìm đủ thứ cho lão ý cơ
ah còn skill thứ 2 của Norn lấy ở Ka Luda's Playground.... lúc làm cái quest mà bố thằng Delsus yêu cầu đáng nhẽ đặt 4 quân trắng ở 4 góc rồi đặt quân tím ở giữa thì tôi lại đặt 5 viên tím lên 5 chỗ thế là học đc, tên là Illusion... ko biết nếu qua đoạn đấy thì có quay lại học đc ko ^^
btw.... ai biết kiếm Hollơ Pumpkin ở đâu ko nhỉ? >_<

Cái Ka Luda's Playground đó cụ thể là sao vậy , ko hỉu , mấy con cờ tím đâu cho vào các điểm sáng được :-/ ... À mà quay lại vẫn được đấy ...

Hollow Pumpkin là quả bí hình đầu lâu fải ko , con nhỏ đứng shop đối diện quán bar ở Kavoc bán nó đấy , nhưng chỉ có 1 cái thôi ...

chơi xong cái wa 4 là vừa xinh
WA4 là game gì vậy :-? ...

Nima Ryu
22-06-2005, 21:31

Sao tui để 5 viên tím lên rùi mà đâu có skill gì đâu. Với lại hình như ở đó chỉ có 4 góc thôi mà. Bạn đào đâu ra góc thứ 5 vậy?

nghia_acqui
22-06-2005, 23:56
mục tiêu của trò này là phải phá banh 4 cái movie . Giờ vẫn là bí mật .
Thui , tui nói rõ 1 chút dzìa cái ghép tính chất . Muốn ghép được cái ưng ý thì hơi tốn thời gian để có cái cần thiết . Bây giờ tui sẽ ghi ra những viên mana thích hợp dzới từng loại Mana .
*Dark mana thích ứng dzới Mana Diemia => DEF LV 2
*Black mana------------------- Plua => D.RES LV 2
*Red mana --------------------Grupt hoặc Uru => F.RES LV 2
*Yellow mana ------------------Zeilia hoặc Silwest => L.RES LV 2
*Blue mana --------------------- Nympia => I.RES LV 2
*Green mana -------------------- Popo => Mana up (s)
*Glowing mana -------------------Eital => Magic LV 3
* Silver ------------------------- Flay hoặc Aion => ATTACK LV 3
* Gold mana ----------------------Luplus => Holy protect
* Jade mana ---------------------- Palia => Magic stone
* Crirrson mana -------------------- Fanatos => single power .
Tui cũng dzừa mới tìm ra cách ghép :
*ATTACK LV 9 + Holy power => Demon slayer
Demon slayer + Holy canctuary => Evil slayer
Evil slayer + Single power => Holy Weapor .
* ATK Comp LV 5 + ATTACK LV 9 => Pierce .
(Holy canctuary có được do ghép Jade mana với con Mana Fanatos hoặc Plua) .
Cần lưu ý khi ghép để ra tính chất mới là thẻ ghép phải đủ giới hạn 3 tấm , nếu chỉ 1 hoặc 2 tấm thì ko ra tính chất mới mà chỉ đi chung với nhau .
Dzìa chế đồ tui cũng gần xong hết rùi , chỉ còn tìm vài cái item nữa thui . Mai viết tiếp .
Mẹ kiếp , làm sao để cho ra skill của 2 đứa kia đây ???
Tui chỉ biết cách kiếm tiền nhanh nhất là dzô cái hang phần phụ , tìm oánh cái con cầm quạt cỡi trên con heo , oánh nó là văng ra silver mana , đem bán được gần 9000 $ . Ai còn biết cách nào hay hơn nữa ko , kể cho anh em học hỏi dzới .

minhhiệp
23-06-2005, 07:52
là wild arms 4 chứ là cái gì...
sướng thiệt về sau mình chơi game này cứ việc vô topic này đọc là ra tất :)) :D

ale
23-06-2005, 09:53
mục tiêu của trò này là phải phá banh 4 cái movie . Giờ vẫn là bí mật .
Man , đoạn op nghe phê dek chịu được , ko bít mấy cái movie còn lại ra sao nữa ... Đúng là top secret http://www.gamevn.com/forum/images/smilies/yim/30.gif

Thui , tui nói rõ 1 chút dzìa cái ghép tính chất . Muốn ghép được cái ưng ý thì hơi tốn thời gian để có cái cần thiết . Bây giờ tui sẽ ghi ra những viên mana thích hợp dzới từng loại Mana .

Hoan hô bác nghia , bài viết rất hay http://diendanlequydon.com/images/smiles/icon_clap.gif
Nhưng có mấy cái ability tui thắc mắc : Holy Weapor , single power , Pierce , Blessing Power ... ý nghĩa của chúng là gì vậy , mà hình như còn thíu mấy cái như Double Attack , Dragon Slayer và mấy stats như SPD , Life up thì fải , bác chưa chế ra à :D ...

Còn cái Crirrson mana này màu gì và lấy ở đâu vậy , hình như tui mới thấy lần đầu :-? ...
Anyway , đang đợi bài Item creator của bác ...

Tui chỉ biết cách kiếm tiền nhanh nhất là dzô cái hang phần phụ , tìm oánh cái con cầm quạt cỡi trên con heo , oánh nó là văng ra silver mana , đem bán được gần 9000 $ . Ai còn biết cách nào hay hơn nữa ko , kể cho anh em học hỏi dzới .

$ trong game thì cũng dư giả thôi , đâu cần cày thêm làm gì , tốt nhất là giới thiệu anh em cách giã Exp , vì ko có mấy cái Mana để x2 or x3Exp nên fải tự lực cánh sinh là chính . Theo tui thì oánh tụi Jin cưỡi heo trong Mull's dungeon và mấy con rồng điên trong Mull's castle là mau nhất , giết tụi rồng thì cho Arlin mang cây Dragon Slayer chơi chiêu cuối là xong ...

sướng thiệt về sau mình chơi game này cứ việc vô topic này đọc là ra tất
Chưa có walkthroght mà ... http://www.gamevn.com/forum/images/smilies/yim/30.gif
Mà sig cậu là game gì thế ,,,

emkobitchoi
23-06-2005, 13:18
Sao tui để 5 viên tím lên rùi mà đâu có skill gì đâu. Với lại hình như ở đó chỉ có 4 góc thôi mà. Bạn đào đâu ra góc thứ 5 vậy?
thì 4 góc thêm cái ô hoa văn chính giữa nữa là 5
bác nên để 1 cái lên ô hoa văn trước, nếu ko sẽ fải đánh monster :D

ale
23-06-2005, 13:57
Đính chính lại cách lấy viên Aroma Material

Sau khi tưới Water ele vào 3 bức tượng ở Lake Forwel và lấy được Life Sphere , bạn phải transport đến Land of Mana , rồi từ chỗ 4 vị Chief đang đứng , ra ngoài rẽ trái vào Garden of Eternity -> xuống dốc , đi tiếp cho đến khi thấy 1 điểm transport trước 1 cái cây cổ thụ có 2 khe cửa thì vào đó , từ lối ra sẽ nhìn thấy 1 bệ thờ có hoa văn hình sóng biển thì đặt Life Sphere vào đó để lấy Aroma Material ...

Hoàn toàn ko fải trên Heaven Path hay cái Hidden Village của đám thỏ nho , ông nghia_acqui chỉ bậy hết sức làm tui đi tìm khu đó mún phờ cả cổ , may là moi cái quest ra coi lại mới thấy 3 chữ "Land of Mana" ,,, X( ...

Nima Ryu
23-06-2005, 16:07
Skill số 3 của Delsus là làm nhiệm vụ mới có. Sau khi hoàn thành cái quest Aroma rùi đến lake Forwel vào trong căn nhà trước mặt. Và làm cái nhiệm vụ nó giao là xong. Cái skill của nó tên là Spirit Blast, cực kỳ tốn Mana (cần 99 mp lận) còn mạnh thì mình chưa rõ vì chưa thử.
Có bác nào biết cách làm mấy cái bánh mì Rossie Ann Bun (ko biết viết có đúng ko) ở Arcose ko? Mình chỉ làm được loại A, D, E và F thui còn mấy loại kia làm ko được. Còn nữa, khi mình check list của Norn thì còn thiếu một món Sushi và 1 món nấm. Có ai có thể chỉ mình hết tất cả các món sushi và nấm ko? Thanks nhiều.

emkobitchoi
23-06-2005, 16:50
Còn cái Crirrson mana này màu gì và lấy ở đâu vậy , hình như tui mới thấy lần đầu ...
Anyway , đang đợi bài Item creator của bác ...
cái này là Crimson Mana ( cũng màu đỏ ) lấy ở cái hang sau khi arlin hoá đá đó, bác dùng transform để chui vào rùi flight lên cao để lấy

emkobitchoi
23-06-2005, 17:02
Có bác nào biết cách làm mấy cái bánh mì Rossie Ann Bun (ko biết viết có đúng ko) ở Arcose ko? Mình chỉ làm được loại A, D, E và F thui còn mấy loại kia làm ko được
tui làm được A C D E G
cái C : Bread Crumbs, tingerberry, Grilled Fungo, Wild Meat
cái G : Green Powder, Carot, Jaja Bowl, Wild Meat
bác cho tui công thức cái F đi :D
ps : do chưa đủ lev để edit bài nên post thêm cái nữa :'>

nghia_acqui
23-06-2005, 23:31
Xin lỗi nha , tại vì lúc đó tui đi mà ko để ý địa danh .
Cái ngọn núi để đặt viên ngọc có tên là Garden of Eternity (ngọn núi để đi wa làng Mana) .
Mới vừa kiếm thêm được cách ghép .
* Anciept cuse + Blessing power => Single power .
Bây giờ hình như tui hơi tin cái dzụ cho con Norn có được chỉ số magic 500 . Con nhỏ ở tiệm bánh vừa cho tui cách chế 1 ngôi nhà bằng kẹo , mà nguyên liệu chính là cái cục kẹo có tên con mana trùm cuối . Bó tay .
Được rùi , để mai tui làm 1 cái bản tóm tắt các đồ ăn cần chế và nguyên liệu cần thiết (hi vọng chưa ai chế hết ) . Tui cũng đang cố hoàn thành hết các bức ảnh đây .
1 câu hỏi đặt ra ở chỗ ghép tính chất cho vũ khí là : đã chế ra được Holy Weapor , vậy có thể nào từ Holy Weapor mình cho thêm 1 tính chất nào cần thiết để cho ra Utima Weapor ko nhỉ ? :hug:
À...mấy cái mà ông Ale nhắc tui cũng đang tìm . Hơi bị khó , lúc trước vô tình tui cho cái psn hay spd dzì đó tác dụng với nhau , cho ra cái speed lv 1 :p
Hừm...làm sao cho magic của nhỏ Norn lên 500 đây ? Nếu cộng magic comp lv 5 và magic lv 9 vào 1 cây gậy có magic cao nhất thì cũng hơn 300 là cùng (tui đoán thui) .

Time'sEnder
24-06-2005, 09:01
Có bác nào biết cách làm mấy cái bánh mì Rossie Ann Bun (ko biết viết có đúng ko) ở Arcose ko? Mình chỉ làm được loại A, D, E và F thui còn mấy loại kia làm ko được
Tôi làm đc ABCDEG... ko nhớ ntn.....
Mà quest của lão già lấy skill 3 của Delsus lão ý bảo đi kiếm bọ quần áo là bộ gì nhỉ? Phải cái Gogo bán miẹ nó rồi thì.... =((

Time'sEnder
24-06-2005, 09:03
Quên.... là AVAVT đây ^^

minhhiệp
24-06-2005, 09:05
thì cái sig đó là game mà tui đang chơi wild arms 4 chứ seo mà hỏi :D
thấy nó đẹp ko ??? chơi thử đi !

Time'sEnder
24-06-2005, 09:19
Thường [-x :p

minhhiệp
24-06-2005, 09:33
:D thường gì !! nó là game được mệnh danh 1 trong game anime đẹp đó
sắp có cái kia roài !! chờ thôi :D
tranh thủ chơi nốt cái này ...

Time'sEnder
24-06-2005, 09:37
Game Jap thì thiếu gì cái đẹp [-x

minhhiệp
24-06-2005, 09:49
à à !! đang on có khác !! mình viết 1 bài nó cũng làm 1 bài...:D
anh em ta đang chat nhảm roài ..thôi thì đợi khi nào có game này thì vô lại đây nhường chỗ cho anh em bàn luận
to avact : sang box thảo luận hay GLKB đê (vào hỏi 1 tý bàn cái :D)

Nima Ryu
24-06-2005, 10:50
tui làm được A C D E G
cái C : Bread Crumbs, tingerberry, Grilled Fungo, Wild Meat
cái G : Green Powder, Carot, Jaja Bowl, Wild Meat
bác cho tui công thức cái F đi :D
ps : do chưa đủ lev để edit bài nên post thêm cái nữa :'>
Muốn làm cái F thì fải có các nguyên liệu là: wax, green pepper, sauteed fungo, wild meat.

ale
24-06-2005, 15:05
Ko chat nhảm [-x

cái này là Crimson Mana ( cũng màu đỏ ) lấy ở cái hang sau khi arlin hoá đá đó, bác dùng transform để chui vào rùi flight lên cao để lấy
Thế ông bạn finish hết cái dungeon quái quỷ ấy chưa và có đồ chơi gì đặc biệt ko vậy !?? tui có thử vào 1 lần nhưng chóng mặt luôn , đường đi phức tạp wá , lại nhiều trap , monster con nào cũng trâu cả , thậm chí đi 1 hồi bị encounter nó ko cho escape nữa mới ác ...

Mà quest của lão già lấy skill 3 của Delsus lão ý bảo đi kiếm bọ quần áo là bộ gì nhỉ? Phải cái Gogo bán miẹ nó rồi thì....
Bộ Gogo mà bán thì bỏ mẹ thật rồi ;)) , quả bí để chế nó hình như chỉ có mỗi con nhỏ ở Kavoc là có thôi , độc nhất vô nhị ... Còn cha già kia cần nó ko thì chưa làm quest nên ko biết ...

Mà trò này có bộ sưu tập Bikini nữa mới đau , lâu lâu tự nhiên lụm được mấy cái pant trong base cạnh cái giường thằng Delsus , pó tay :'> ...

1 câu hỏi đặt ra ở chỗ ghép tính chất cho vũ khí là : đã chế ra được Holy Weapor , vậy có thể nào từ Holy Weapor mình cho thêm 1 tính chất nào cần thiết để cho ra Utima Weapor ko nhỉ ?
Holy thì có tính năng gì chứ !??? Blessing Power + Curse Power cũng vậy , ko biết thì chế tiếp cũng vô dụng thôi ...

À...mấy cái mà ông Ale nhắc tui cũng đang tìm . Hơi bị khó , lúc trước vô tình tui cho cái psn hay spd dzì đó tác dụng với nhau , cho ra cái speed lv 1
Cái SPEED thì nhiều con làm được lắm , nhưng để có thẻ lv2,lv3 thì ko biết , rồi cái ability Life up (XP) nữa , chế được thứ ấy là làm trùm đấy ... Ông mún có cái abi này thì lên toà tháp trên mây , trên đường lên cái thư viện tiếp giáp với Heaven Path có 2 cái hòm chứa item Ark và 1 cây kiếm cho Marrieta ...

Hừm...làm sao cho magic của nhỏ Norn lên 500 đây ? Nếu cộng magic comp lv 5 và magic lv 9 vào 1 cây gậy có magic cao nhất thì cũng hơn 300 là cùng (tui đoán thui) .

He , tui nhớ trên đường đi tìm mất cái hòm ẩn (fải dùng con cá bay) thì có lụm được mấy món đồ chơi support cho Magician mà quên tên òi , nếu + thêm cây legend staff đảm hơn 300 Magic ... chịu khó giã thêm lv + chế Mana stone vào nữa là ok ...

P/s : Trò này có nhiều thằng bán đồ rất mấy dạy , lừa đảo trắng trợn , chơi ráng để ý nhất là đám fairy đó , 1 thằng mặc đồ đỏ với danh là chuyên gia cắp đồ legend nên bị đày xuống trần thế , lâu lâu nó lại bán những món hàng hiếm chưa xác định với giá cắt cổ , còn thằng trong cái nhà tre thì hay bán túi Happy - 4800k/cái , mua xong mấy cái đó mới thấy mình ngu [-x ...

nghia_acqui
25-06-2005, 00:04
Tui viết mấy cái chế đồ này , hi vọng sẽ giúp được người nào cần (chính tui cũng đang cần bổ sung mấy cái thiếu ) .
------------Totopop------------------
* Tranquillizer : Baj Serm , Tingleberry , String .
* 6 String Accoustic : Log , Silver Legien , String .
* World Atlas : Angel Quill Pen , Liquid Emptiess , Magic Paper , Crystalite .
* Map of the Stars : Angel Quill Pen , Liquid Emptiess , Magic Paper , Crystaleavy .
* Vigilant Eye : Devil Quill Pen , Liquid Emptiess , Magic Paper , Crystalite .
* Felios Globe : Globe , Astral Globe , Under Globe .
* Rainbow Disk : Cueparts , Sans Gear .
* Organite : Golden Gear , Gold Cog , Rainbow disk , Broken Handle .
* Annual Gear : Moebius Bolt , Organite , Mana Moebius .
* Twilight Board : magic Pipe , Un-Microfier, Gold Handle .
-------------------Mopuma-------------
* Nekotreat : Leftovers , Kavo Potato , Flour .
* Hot nekotreat : Leftovers , Kavo Potato , Spice Powder .
* Nekotreat EX : Leftovers , Belgrade Potato , Powder .
* Leheruun Cream : Frozen Rain , Goat milk , Rock Sugar .
* Yogurt Pocket : Leheruun Cream , White Love .
* Flute Candy : Twister Candy , Metal Pipe
* Burnt Bagel : Fluffy Roll , Secret Ingredient , Baking Powder .
* Toasted Bagel : Rock Bread , Secret Ingredient , Baking Powder .
* Eyescargo : Sour Block , Goat Milk , Shifty Eye , Secret Ingredient .
* Tiramisu : Poofy Bread , Caramel Cube , Peach Cocktail .
* Unipuni Pudding : Caramel Cube , Old Pinenuts , Puniball , Peach Cocktail .
* Nectar : Herbal Elicxer , Goad Milk , Rock Sugar .
* God's Dance : Dragon Slayer , Demon Slayer .

nghia_acqui
25-06-2005, 01:02
--------------------Veola----------------------
*Medicine : Old Dancing , Wax .
* Blue Bull : Fresh Poison , Bread Crurnbs .
* Farewell , Pain : Medicine , Durkelhite .
* Crazy Bull ! : Farewell,Pain , Raflesia .
* Life Pills : Phonenix Tail , Aqua Snowbug , Pendie Lock , Medicine .
* Bomb : Red Legien , Fest Rock .
* Big bomb : Red legien , Fest Stone .
* Ice bomb : Silver Legien , Fest Rock .
* Spike Bomb : Pinenuts , Spoiled Nue , Red Legine .
* Spike Bomber : Unue , Spoiled Nue , Silver Legine .
* Hyper Spike : Pinenuts , Nue , Gold Legien .
* Craft : Nue .
* Nano craft : Small Gear , Craft .
* Mini Craft : Small Gear , Craft , Nano Graft .
* Deka Craft : Lagre Gear , Craft .
*Mega Craft : Lagre Gear , Deka Craft .
* Giga Craft : metallic Gear , Deka Craft .
* Rocket Flame : Groovecube , Deka Craft , Flax Cloth .
* Milk Scope : Magnifying Prism , Love Poems , Dry Glowgruss .
* Milk Bazooka : Magnifying Prism , Hit List , Dry Glowgruss .
* Angel Quill Pen : Phoenix Quill , Red Legien .
* Devil Quill Pen : Phoenix Tail , Red Legien .
* Magic Paper : Magi Grass , Log , Foul Water .
* Liquid Emptiness : Fest Stone , Dry Glowgrass .
* Nonbouncy Ball : Big Pumpkin , Bread Crumbs , Log .
* Violet Fungus : Small Gear , Thin Metal .
* Globe : Nonbouncy Ball , World Atlas , Violet Fungus , Machine Oil .
* Astral Globe : Nonbouncy Ball , Map of the Stars , Violet Fungus , Machine Oil .
* Under Globe : Nonbouncy Ball , Vigilant Eye , Violet Fungus , Machine Oil .
* Magoo Clothes : Flax Cloth , String .
* Gogo Suit : Magoo Clothes , Hollow Pumokin , Star Plece .
* Silver Pants : Comet Jewel , Flax Cloth .
* Fairy Hat : Swimsuit , Silk , Lando .
* Fairy Clothes : Scandal Bikini , Flas Cloth , Fruit Pie .
*Bunny Ears : Wild Meat , Flas Cloth .
* Paw Gloves : animal Paw , Cotton Cloth .
* Bunny Suit : Sexy Bikini , Snowbug , Bunny Ears .
* War Tuxedo : Gogo Suit , Silver Pants , Dragon Horn .
* Alluring Bikini : Red Pants , Sik , Shatter Stained .
* Erotic Bikini : Alluring Bikini , Comet Jewel , Passion Pants .
* Priestess Tiara : Pikohammer , Comet Jewel , Stained Grass .
* Bomb Armor : Silver Legien , Craft , Pikohammer .
* Love Bun : Đang tìm :D
* Average Bun : Bead Crumbs , Goad Milk , Flour .
* Lumpy Bread : Flour , Pure Water , Flour .
* Tragic Bun : Was , Blue Bull , Flour .
* ??? Bun : Spice Powder , Blue Bull , Flour .
* Ingredient X : Balking Powder , River Water , Flour .
* Empty Box : Skinny Log , Phonenix Quill .
* Suxital : Empty Box , Prismoon , Metal Pipe .
* Blowmaster : Empty Box , Star Prism , Metal Pipe .
* Pendelock : Mini Pendelock , Shatter Stained .
* Comet Jewel : Comet Stone , Wax .
* Ring of Love : Comet Jewel , Silver Legien , Wax .
* Locket of Love : Ring of Love , Spirit Prayer , Pendelock .
* Locket of Wishes : Ring of Love , Spirit Protect , Pendelock .
* Farewell,love : Old Danoing , Extreme Poison , Powder .
* Stretchy Strectchy : Puniball , Devil Fish .
* Slingshot : Stretchy Stretchy , Fest Rock , String .
* Paint : Moist Glowgrass , Stained Grass , Four Water .
* Metal Pipe : Thin Metal , Sylph's Kiss .
* Magic Pipe : Moebius Bolt , Sylph's Kiss .
* Vampire's Kiss : Farewell,love , Durkelhite .
* Imitation Sitar : Magic Paper , Anger Quill Pen , Log , String .
* Pon's Clothes : 6 String Accoustic , Virum Horn , Imitation Sitar .
* Virum Horn : Dragon Horn , Wax , Sylph's Kiss .
* Spiteful Stone : Gold Legien , Demon Ring .
* Magnifying Prism : Star Piece , Glow Stained , Cristalite .
* Un-Microfier : Magnifying , Thin Metal , Broken Handle , Small Gearn .
.....

Nima Ryu
25-06-2005, 17:01
Các bác cho em hỏi Dragon Horn ngoài Arcose ra thì còn có thể kiếm được ở đâu ạ?

Time'sEnder
25-06-2005, 19:36
Đánh Virum ở Mana land ra (Eternal Garden/Silencia)
btw...... phá đảo rồi ^^
...có điều đánh xong chả thấy có map phụ nào cả? Thấy nó bảo save Bonus vào rồi.... hết? @_@ WTF........?
Cái crimson là ở trong cái hang mà teleport từ Irish's Resting place đến cơ, tôi lấy đc rồi --> Ale: Gà ;))

Time'sEnder
25-06-2005, 19:39
btw..... chú thích: Dragon's Horn cực cực hiếm! >_<
Xác suất ra chắc 0,5% (đánh 3h ra 1 cái Y_Y)

ale
25-06-2005, 20:01
Cái Dragon's Horn tuy rare nhưng có thể lấy được 3 cái chùa nếu biết cách , theo tụi faq thì con nhỏ Lyla (đối diện quán bar ở Kavoc) có 1 cái sub-quest tìm giúp nó thằng ku fairy (đang làm cu-li) bị thất lạc ... anyway , chưa làm thử ...

Err , muh hình như con Flame Dragon ở Mull's Castle cũng cho ra , xác suất cao hơn nhưng con này đánh khó bỏ mẹ :lol:

...có điều đánh xong chả thấy có map phụ nào cả? Thấy nó bảo save Bonus vào rồi.... hết? @_@
Đánh xong con trùm , Load game lại , quay về Kavoc , kích hoạt event của thằng Delsus , vui lòng xem lại các trang trước trong topic này có 1 bài với cái title "NHÂN VẬT THỨ 6" được viết = font trắng để tụi mới ko bị spoil ... ==> VÁT : gà [-x ...

to nghia : Hoan hô tinh thần đóng góp http://diendanlequydon.com/images/smiles/icon_yeah3.gif
Nếu có đk thì bác post giùm cách làm cho con Veola chịu ra mấy công thức mới , tui thực hiện mấy cái quest cho nó mà chưa thấy mấy món đồ Fairy ::( ...

Có bác nào mún viết walk cái này ko nhỉ , nếu có thì liên lạc với em ;))

P/s : Ai Sticky cái bài này lên vậy nhỉ , mới đầu vào box tìm khu dưới dek thấy tưởng bị del rồi chứ , pó tay , cha I_E sticky lộn hả !?? :D ...

minhhiệp
25-06-2005, 20:04
hix !! còn 3 ngày nữa ...cố chờ cố chờ :cry:

Time'sEnder
25-06-2005, 20:04
nghĩa: còn 1 cái cảu Veola hình như Micro Craft hay gì đó cũng như mấy cái craft có điều dùng invisible gear. 2 cái đấy giúp mình đc cái Too small của con Lector.
Ale: nó đek nói ai biết đc? [-x
có phải ai cũng vào GF đọc mess như chú >:P

Platina Monk
25-06-2005, 21:33
Xin lỗi, pà kon, tôi là lính mới tập online nên tìm thông tin không được tốt lắm, trò này là PS1 hay 2 vậy? Coi đẹp quá, chắc hè này phải dành chút thời gian ra chơi :D.
Tôi ở Hà Nội thì đi đâu mua đĩa này? Cửa hàng gần nhà tôi không có. T_T
@Minh Hiệp: Cái sign của bác là hình trong game nào vậy? Hay là phim? Trông giống game quá, nếu đúng thì giới thiệu cho tôi nhé, dạo này chơi lại FF để viết FAQ mệt quá, cần có thứ xả xú páp :p.

Nima Ryu
26-06-2005, 08:21
có bác nào cho mình xin các công thức làm món ăn của wán bar ở Kavoc ko? MÌnh mày mò hòai mà ko ra món mới. Please help me.

Time'sEnder
26-06-2005, 15:53
Aw..... đi ra di vào Kavoc mãi đek thấy thằng ngu nào cho thông tin tìm Arlin cả >_<
btw..... quên mất ko để ý: Craft còn 1 cái nữa là Extra Craft là dùng Cuepart và Deka craft+. Sáng nay còn mới làm đc 1 cái sexy robe hay gì đó từ Fairy clothes... dùng scandal bikini, cái gì đó và twisted lando... ^_^v

Time'sEnder
26-06-2005, 15:57
MH: này cái trò black matrix ông giới thiệu là Jap à? >_<
btw... vào GLKB làm gì? có thấy ông ở dâu đâu?

Nima Ryu
26-06-2005, 20:22
Aw..... đi ra di vào Kavoc mãi đek thấy thằng ngu nào cho thông tin tìm Arlin cả >_<

Nếu muốn thấy cảnh Delsus bảo là gặp Arlin thì bạn phải đi vòng vòng ở đâu đó, làm 5 hay 6 cái quest rồi trở về base sẽ gặp ngay. Tốt nhất nên way về đó khi đang nhận nhiệm vụ.
to nghia acquy: bạn có thể post cho mình các công thức chế tạo đồ ở Kavoc (wán bar đó) và ở Arcose nữa. Thanks
À, sao mình chế tạo hoài mà nó ko cho ra món mới nữa trong khi mình thấy còn nhiều món lạ wá (nhất là ở Hidden village và Arcose). Làm sao để nó ra món mới vậy. Giúp mình với.

Time'sEnder
26-06-2005, 21:23
...... cái đấy còn tùy xem item đấy là cái gì nữa.....

minhhiệp
27-06-2005, 07:58
MH: này cái trò black matrix ông giới thiệu là Jap à? >_<
btw... vào GLKB làm gì? có thấy ông ở dâu đâu?

đâu có BM đó tiếng anh có đầy rẫy mà ?
ở thì tui vào mỗi pervert clb của jimmitong nên ...:D ko thấy là phải.
Tui cũng có mấy khi zô đó chỉ là đến với anh em trong cái clb đó..bàn luận sôi nổi lém

Khương Duy
27-06-2005, 17:52
Thế có bạn nào bày cho mình chiến thuật đánh bại mấy tên kỵ sỹ ( lần này đấu ở sân khấu ngoài trời ấy _ Outdoor Threater). Cần Lv bao nhiêu là đủ để có thể sống sót qua ải này.

emkobitchoi
27-06-2005, 19:29
đầu tiên kill con nhỏ bơm máu trước, sau đó kill mấy đưá râu ria, rùi cuối cùng xử thằng mập ::), dùng thằng Klein bơm máu cho party là bảo đảm ko chít đâu

Time'sEnder
27-06-2005, 20:23
..... hình như mình GOV 1 lần bọn đấy--> ừ hình như chúng nó có khó thật =))

đâu có BM đó tiếng anh có đầy rẫy mà ?

Search trên Google cũng là Jap mà? >_<
PS2 hay 1 hay cả 2?

btw.... 19/7 là ra Makai kingdom rồi.... định bàn với Ale hoặc ai đó quan tâm viết Walk (lâu lâu rỗi hơi... cũng là do sắp có máy ^_^)..... viết ko?

Time'sEnder
27-06-2005, 21:08
http://boards.gamefaqs.com/gfaqs/genmessage.php?board=919604&topic=21824105
Đọc 2 bài post đầu xem =))
Kiểu đấy thì game dễ mấy cũng thành khó đc =))

nghia_acqui
27-06-2005, 22:47
-----------Norman-------------
*Karikari Liquor : Karikari Nuts , Ale .
*Peach Cooktail : Milk , Lovely Lando , Karikari Liquor , Rock Sugar .
* Lando Sour : Goat Milk , Sweet Lando , Karikari Liquor , Maple Syrup .
*Tinglecannon : Milk , Tinglebery , Karikari Liquor , Caramel Cube .
*Stardust : Goat Milk , Moist Glowgrass , Karikari Liquor , Maple Syrup .
* Hell Soju : Green Pepper , Foul Water , Kavo Potato .
*Herbal Elixer : Kavo Potato , Ale , Hell Soju , Crark Snake .
* Dragon Slayer : Dragon Tongue , Ale , Green Pepper .
*Puni Slayer : Faux Puniball , Ale , Green Pepper .
* Demon Slayer : Cat Eye , Ale , Green Pepper .
*Smartini : Nectar , God's Dance .
* Powder : Old Poison , Spoiled Meat .
*Red Sashimi : Fish Island , Mountain Fish .
* White Sashimi : Joker Fish , Joker Fish .
*Black Sashimi : Joker Fish , Devil Fish .
* Deviled Sashimi : Devil Fish , Joker Fish .
*Fresh Sashimi :Palm Fish , Joker Fish .
* Grilled fungo : Green Pepper , Old Dancing , Old Smoking , Canola Oil .
*Astral Saute : Red Pepper , Old Dancing , Old Smoking , Machine Oil .
* Sautted Fungo : Green Pepper , Fresh Dancing , Old Smoking , Castor Oil .
*Charred fungo : Nekotreat , Fresh Dancing , Old Smoking , Machine Oil .
* Manlg Fungo : Nekotreat EX , Fresh Dancing , Old Smoking , Canola Oil .
*Meuniere : Devil Fish , Tinglebery , Bread Crumbs .
* Taja Bowl : Sweet Lando , Devil Fish , Bread Crumbs .
*Bitter Steak : Wild Meat , Green Pepper , Calona Oil , Kavo Potato .
* Veggie Patty : Durkelhite , Sweet Glowgrass , Secret Ingredient , Calona Oil .
*Dragon Tongue : Tinglebery , Dragon Tongue , Calona Oil .
* The LastSupper : Powder , Baj Poison , Grilled Fungo .
*Purgaroni : The Last Supper : Baj Poison , Grilled Fungo .
* Moon Sitar : Magic Paper , Angel Quill Pen , Log , String .
*Eida Itone : Magi Grass , Log , Prismoon .

nghia_acqui
27-06-2005, 23:31
--------------------Blaire---------------
*Fluffy Roll : Baking Powder , Baking Powder , Goat Milk .
* Poofy Bread : Powder , Baking Powder , Goat Milk .
*Baked Pie : Red Pepper , Spice Powder , Belgrade Potato , Bery Mousse .
* Fruit Pie : Sweet Lando , Salt , Kavo Potato , Sour Block .
*Teddybear Roll : Fluffy Roll , Rock Suggar , Raflesia .
* Bun ala Fran : Poofy Bread , Bery Mousse , Secret Ingredient .
*Dead Bread : Pendelook , Baj Poison , Fluffy Roll .
* Bread Crumbs : Fluffy Roll .
*Baking Powder : Old Smoking , Wax .
* Secret Ingredient : Rock Sugar , Lando , Spoiled Meat
*White Love : Wax , Milk , Fruit Pie , Baked Pie .
* Caramel Cube : Rack Sugar , Calona Oil , Red Pepper .
*Twister Candy : Rock Sugar , Machine Oil , Raflesia .
* Salty Fries : Kavo Potato , Canola Oil , Wax .
*Animal Crackers : Wax , Green Pepper , Hell Soju .
* Cheesecake : Goat Milk , Slat , Poofy Bread , Peach Cocktail .
*Snickerdoodle : White Love , Nectar .
* Wedding Cake : Cheesecake , Tramisu , Tingbery , Dry Glowgrass .
*Sweet House : Amalgarm Candy (bó tay ) , Srickerdoodle , Wedding Cake .
* Blaire Special : Flour , Kavo Potato , Golden Suggar , Bun ala Fran .
*Rosie Ann Bun A : Spice Powder , Kavo Potato , Jaja Bowl Wild Meat .
* Rosie Ann Bun C : Bread Crumbs , Tinglebery , Jaja Bowl , Wild Meat .
*Rosie Ann Bun D : Wax , Garigari , Jaia Bowl , Wild Meat .
* Rosie Ann Bun E : Spice Powder , Kavo Potato , Jaja Bowl , Wild Meat .
*Rosie ann Bun F : Flour , Hard Carot , Jaja Bowl , Wild Meat .
* Rosie Ann Bun G : wax , Spoiled Carot , Jaja Bowl , Wild Meat .
*Bread Pats : Red Pant , Machina Oil , Fluffy Roll .
* Ration Snack : Uripuni Pudding , Cueparts , Fairy Hat .
*Rock Bread : Rock Sugar , goat milk , Karikari Nuts .
* Smash Bread : Rock Bread , Metal Pipe , Fruit Pie .
*Drum Crackers : Animal Crackers , Log , animal Paw .
* 1 2 Alam Sandwich : Smash Bread , Red Powder , Hell Soju .
*Leftovers : Spoiled Meat , Baking Powder .

ale
28-06-2005, 13:56
Thế có bạn nào bày cho mình chiến thuật đánh bại mấy tên kỵ sỹ ( lần này đấu ở sân khấu ngoài trời ấy _ Outdoor Threater). Cần Lv bao nhiêu là đủ để có thể sống sót qua ải này.
A , cậu Khương Duy lâu wá mới gặp :D
Chơi cái nì ko cần giã lv nhiều đâu , cứ chơi đến đâu mình đánh đến đó , quan trọng là chịu khó sưu tập mấy cái Mana stone rồi về add vào vũ khí cho mạnh là xong thui .

Còn về monster thì cần lưu ý 1 số loại có khả năng đặc biệt như bọn heo và con Puni cha , mỗi khi đánh những con trong party của chúng thì chúng sẽ auto block đòn đó , xác suất block là rất cao (ngay cả đòn cuối của Arlin còn bị block) , thí dụ trong trận đánh mấy con tướng của Beggur có 1 con heo nhỏ đi theo , fải kill nó đầu tiên rồi mới đến con nhỏ bơm máu , nếu ko theo đúng thứ tự thì đến Tết cũng chưa thắng ... Mấy trận ấy công nhận mất thời gian thật , nhưng không khó ...

À quên , cho những ai chưa biết : trong cái Iris's Resting Place (cái hang động nối ra vườn của bà Zeldalia) có 1 căn phòng nhỏ của 1 chú fairy nhờ bạn tìm giùm nó 5 trái bomb để kích hoạt lò rèn stone , nếu bạn hoàn thành quest đó thì sau này cứ mỗi lần ghé thăm nó sẽ cho bạn 1 viên Mana stone , rất quý đấy ...

btw.... 19/7 là ra Makai kingdom rồi.... định bàn với Ale hoặc ai đó quan tâm viết Walk (lâu lâu rỗi hơi... cũng là do sắp có máy ^_^)..... viết ko?

Makai Kingdom là trò gì nhỉ :D
Viết walk cho cái nào , cái Iris này thì ok , tui dự định làm 1 phát từ lâu lắm rồi mà tại lười đấy chứ , cái Review cho nó để đưa lên mag còn chưa viết nữa là :D ...

Mà hình như ông chỉ ol vào buổi tối fải ko :-?

*Sweet House : Amalgarm Candy (bó tay ) , Srickerdoodle , Wedding Cake .

cái này thì bác lên faq vào cái board xem tụi nó bàn cách tạo ra Amalgam Candy ấy :-" ...

À mà ai chưa biêt thì nhớ : Ale dịch ra = beer chứ ko fải dùng tui để chế nhé :cool:

to Nima Ryu : Để ra các công thức mới thường thì bác fải thực hiện các quest do chủ shop đó đề ra , còn cách nào để ra quest đó thì ... trời biết ...

Xin lỗi, pà kon, tôi là lính mới tập online nên tìm thông tin không được tốt lắm, trò này là PS1 hay 2 vậy? Coi đẹp quá, chắc hè này phải dành chút thời gian ra chơi .
Tôi ở Hà Nội thì đi đâu mua đĩa này? Cửa hàng gần nhà tôi không có. T_T
@Minh Hiệp: Cái sign của bác là hình trong game nào vậy? Hay là phim? Trông giống game quá, nếu đúng thì giới thiệu cho tôi nhé, dạo này chơi lại FF để viết FAQ mệt quá, cần có thứ xả xú páp .

Game này PS2
Mấy cái hình trong sig cha Hiệp thì thường là game H đấy , hít game Anime chơi rồi sao mà đi lục mấy cái đó [-x ...

P/s : Cái GTA : SA hack mod Hot_caffe vô chơi XXX vãi ;))

Khương Duy
28-06-2005, 17:39
Cám ơn các bạn đã chỉ, nhưng mình lại đánh theo thứ tự khác cơ: trận đầu bụp hai thằng tấn công trước,sau đó là thằng bơm máu rồi đến con heo.

Xin hỏi làm sao có mấy cái Mana xịn gắn vào weapon thế,mình chỉ quanh quẩn vài cái Def+1, Spd+1...
Làm sao Klein có con Holy Mana,Delsus và Lita có skill cuối cùng.

minhhiệp
29-06-2005, 08:02
T_T :(( nhiều hình ko phải hen đâu đừng hiểu lầm con người chính nghĩa như tui chứ :p
xong !! hôtshop đã nhập game này ,tí ra lấy về cầy :D

Divine Darkness
29-06-2005, 08:51
Phew.... sau gần 2h đồng hồ ngồi ghép đồ... cuối cùng đã gần xong list của Veola... chỉ còn thiếu 1 cái craft nữa trông khá giống cái... Craft chỉ nhỉnh hơn chắc 1mm đek hiểu cái gì.... cũng đã làm đc Rosie AnnbunH.... tự hào về trình của mình ;;)

Mà hình như ông chỉ ol vào buổi tối fải ko
Uh... thường là thế ^_^v

Divine Darkness
29-06-2005, 08:56
Ah btw... ai biết kiếm/mua twisted lando ở đâu ko nhỉ? Nhớ hình như có chỗ nào bán mà đến khi cần đek thấy đâu >_<

ale
29-06-2005, 13:17
to Khương Duy :
Cách add Mana stone thì xem bài của ông nghia_acqui :

(Holy canctuary có được do ghép Jade mana với con Mana Fanatos hoặc Plua) .
Cần lưu ý khi ghép để ra tính chất mới là thẻ ghép phải đủ giới hạn 3 tấm , nếu chỉ 1 hoặc 2 tấm thì ko ra tính chất mới mà chỉ đi chung với nhau .

Mấy con Mana như Fanatos (Evil Mana) , Grupt (Power Mana) , Holy Mana ... thì sau này bạn lấy được viên Aroma Material do bà Master Alchemist chế ra để 1 số Mana cũ có khả năng biến thể thì mới có được ::)

Skill cuối của Lita là mọc thêm đôi cánh tăng stat , giảm HP , cái này đi đúng theo story-line sẽ tự có , Skill cuối của Delsus thì hoàn thành quest cuối của ông già ở Lake Forwel vào cuối game .

Ah btw... ai biết kiếm/mua twisted lando ở đâu ko nhỉ? Nhớ hình như có chỗ nào bán mà đến khi cần đek thấy đâu >_<

Hình như thằng ku fairy bán đồ legend lang thang có nó đấy , chả bít đúng ko ...
Mà ông tính viết walk cho thằng nào vậy ... xài clone như thay áo thế

Công nhận trên faq có 1 thằng nói rất đúng , cái này chơi đừng quan tâm nhiều đến AI , nếu thật sự thấy hứng thú và có time thì thử lấy mấy series RPG/TBS của Atlus về muh cày thử cho bít ấy :lol:

Đến bây giờ thì 4 đoạn Bonus Movie vẫn còn là top secret của game ... ;))

P/s : Em trong sig của cha Hiệp xinh wé :x ...

minhhiệp
29-06-2005, 13:24
hì hì !! xinh thì xing chứ seo ! lấy thêm ko tui share cho ...
nghe nói cậu cũng là sao sáng của trời hen mà :D

Khương Duy
29-06-2005, 18:32
Sao mình ko tìm ra con Mana nào có thể biến ra con Holy Mana cả, mà cả con Time mình cũng chưa mò ra nữa, ko biết có sót cái nào ko đây nè???

Nima Ryu
30-06-2005, 10:13
Hình như Holy mana là con Eital sau khi biến hình đó, còn con Time Mana thì đâu biến hình được.

material_boy2001
30-06-2005, 12:51
mình chơi tới lấy đuợc Wind mân rồi nè, khoảng 11h rồi Level 27 thôi. Cho hỏi có bí mật gì không. Trên gamespot vẫn chưa có thông tin gì hết

ale
30-06-2005, 13:49
Sao mình ko tìm ra con Mana nào có thể biến ra con Holy Mana cả, mà cả con Time mình cũng chưa mò ra nữa, ko biết có sót cái nào ko đây nè???

Holy Mana là "Metamorphism" của Light Mana , Light Mana thu phục được ở cái thư viện khổng lồ nơi mà trước đây Iris đã dùng nó để nghiên cứu ra Ruby Prism ấy , địa điểm cụ thể thì ko nhớ rõ hình như là cỡ tầng 3 hay tầng 4 gì đó , có 1 bậc thềm đá kéo dài màu xanh , biến thành thỏ nho để vượt qua ...

Time Mana Luplus thì bắt buộc phải phá đảo game để chơi fần Bonus , đi tìm cái hidden dungeon mới thu phục được ...

mình chơi tới lấy đuợc Wind mân rồi nè, khoảng 11h rồi Level 27 thôi. Cho hỏi có bí mật gì không. Trên gamespot vẫn chưa có thông tin gì hết
Đến đó thì chưa được 1/2 game , bí mật thì bao la , mún biết có thể xem trang gamefaq , coi tụi nó bàn luận trong board (bản Leak) , còn bản license cho US và EU tính đến hôm nay vẫn chưa ra lò thì làm sao tụi spot nó Re cho được , bản cậu đang chơi là bản leak code đấy ... :-"

to Hiệp : Ko dám , tớ chỉ chuyên bên Anime thôi :cool: , còn game chỉ nghe chứ hông có chơi vì fần lớn trong HDD của thằng anh đều là ver.Jap và bị cen hết ...

Sig mới cũng xinh vãi nhễ ... :x

Shadow Of Heaven
30-06-2005, 13:50
Công nhận trên faq có 1 thằng nói rất đúng , cái này chơi đừng quan tâm nhiều đến AI , nếu thật sự thấy hứng thú và có time thì thử lấy mấy series RPG/TBS của Atlus về muh cày thử cho bít ấy
L-) Cái tôi muốn viết Walk là Makai Kingdom, là game tiếp theo của cái dòng game của NI mới đầu đc gọi là Phantom's Kingdom ấy L-)

Khương Duy
30-06-2005, 18:02
Làm sao vượt qua dugeon tên Sielk Sky gì đó- nơi chạm trán với Mull, mình đi đến mấy cái cửa bị những luồng điện cản lại thì bí rị.

ale
30-06-2005, 19:14
Cái tôi muốn viết Walk là Makai Kingdom, là game tiếp theo của cái dòng game của NI mới đầu đc gọi là Phantom's Kingdom ấy
Viết thì viết chứ sợ gì , mà đó là bản Eng của PK à , sao ở Sài Gòn vẫn chưa thấy jì nhỉ !?? ... vả lại ông toàn ol 3 cái giờ gì đâu thì sao mà hợp tác :-?

Làm sao vượt qua dugeon tên Sielk Sky gì đó- nơi chạm trán với Mull, mình đi đến mấy cái cửa bị những luồng điện cản lại thì bí rị.

Chỗ có mấy luồng điện chắn cửa hình như là Mull' castle mà , muốn giải cũng dễ , đầu tiên đến cái chỗ cắm trại , từ đây dùng Stone mana leo lên các bức tượng bên cạnh -> dùng con cá chim bay qua bên kia kích hoạt 1 viên orb --> chạy ra cửa chính , quẹo lối đi bên fải (lúc này đã mở) --> chạy hết hành lang quẹo phải ra chỗ có 4 cây trụ lớn ở giữa có 1 viên orb thì active nó lun (sau đó chạy về cầu thang thì thấy ngay đó có 1 cánh cửa nhỏ xíu bị chặn) --> lên cầu thang đến chỗ 2 ngọn lửa nghe Delsus nói chuyện --> từ chỗ này , dùng con cá chim bay từ từ xuống dưới active viên orb lưng chừng giữa bức tường --> cánh cửa nhỏ cuối hành lang sẽ unlock --> chạy ra ngoài active viên orb + mở rương lấy tiền --> quay về chỗ cắm trại , trên đường đi sẽ thấy lối mòn đã được unlock , vào mở viên orb cuối cùng , xong ... LET'S BEAT DA FINAL BOSS

Lúc mới chơi đoạn này cũng hơi bị nhức đầu ... http://www.gamevn.com/forum/images/smilies/yim/30.gif

Shadow Of Heaven
30-06-2005, 20:14
Aww.... vẫn đek kiếm đc Twisted Lando.... lên GF hỏi vậy.... Y_Y
Ah mà có ai làm đc cái Pursue Mana của con Lector chưa? Cái vòng đầu tiên vẫn ko tìm đc Y_Y
Ale: 19 mới ra mà L-)

material_boy2001
01-07-2005, 11:34
Hix, nghe các bác nói dùng con cá bay, còn thu nhỏ nguời lại được.Em chẳng biết làm sao các bác làm được như thế, làm ơn nói rỏ dùm em nha. Em mới chơi tới khúc vừa kill Con ngựa làm tứ mấy cục Ruby màu tím ấy. Tới đó mà em vẫn chưa biết bay để lấy mấy cái Item, hix

material_boy2001
01-07-2005, 12:19
chổ cái hang động , trong căn nhà có thằng nhóc nhờ mình lấy 5 trái Bom. Làm ơn chỉ dùm em cách lấy chúng nha,em thấy có mấy trai Bom to đùng mà đụng vô là nổ banh ta lông ????

ale
01-07-2005, 15:47
Aww.... vẫn đek kiếm đc Twisted Lando.... lên GF hỏi vậy.... Y_Y
Ah mà có ai làm đc cái Pursue Mana của con Lector chưa? Cái vòng đầu tiên vẫn ko tìm đc Y_Y
Ale: 19 mới ra mà
Bản Jap cũng đã có thấy đâu :D , nghĩ tới cái Disgeae sao thấy oải wá , hôm nay mới móc ra chơi giới thiệu cho thằng bạn ...

Cái Lando thì tui nhớ có cái Lando màu hồng , màu đỏ và màu vàng (thằng fairy bán thôi) mà Pursue Mana là món gì nhỉ :-? ...

Hix, nghe các bác nói dùng con cá bay, còn thu nhỏ nguời lại được.Em chẳng biết làm sao các bác làm được như thế, làm ơn nói rỏ dùm em nha. Em mới chơi tới khúc vừa kill Con ngựa làm tứ mấy cục Ruby màu tím ấy. Tới đó mà em vẫn chưa biết bay để lấy mấy cái Item, hix

Mới đến Flawess Marvel thì chưa lấy được những item quá tầm đâu , cứ kiên trì chơi đến hết game sẽ tự có thôi :D ...

chổ cái hang động , trong căn nhà có thằng nhóc nhờ mình lấy 5 trái Bom. Làm ơn chỉ dùm em cách lấy chúng nha,em thấy có mấy trai Bom to đùng mà đụng vô là nổ banh ta lông ????

Ack , Bomb thì về Kavoc ra cái shop con nhỏ Veola mà chế thôi chứ ai biểu đụng vào mấy trái mìn cản đường ấy =)) ...

P/s : ai làm được cái quest của nhỏ Lyla chưa , skill cuối của Norn như shit ấy :-"

Shadow Of Heaven
01-07-2005, 17:20
Nhờ có = không >_<

Shadow Of Heaven
02-07-2005, 11:11
Phew.. cuối cùng hôm qua đã đánh đc bọn Golden Pig.... bây giờ lại đến vấn đề Turn2Candy nó.... mệt phết đây >_<

minhhiệp
02-07-2005, 12:03
uhm!! mới chơi được đến 3 tiếng ! thoạt đầu tớ có cảm giác khó chịu về điều khiển nhân vật ...rồi cũng quen tay quen mắt hơn..
cái pha chế có vẻ phức tạp ghớm...

Shadow Of Heaven
02-07-2005, 16:34
uhm!! mới chơi được đến 3 tiếng ! thoạt đầu tớ có cảm giác khó chịu về điều khiển nhân vật ...rồi cũng quen tay quen mắt hơn..
đã bảo trò này chỉ để chơi giết time thôi... dễ đek tả đc.. chờ Makai Kingdom mới xứng đáng đem đi đú ;;)
À mà.... có mấy cái item vẫn chưa kiếm đc như là cái Item cuối cùng trong Lector's List với cái 1 cái Item ở ngay dưới cái Ankh cùng với cái ring nói ở trên.... ai biết kiếm đâu ko? Y_Y

tôi_bị_điên
03-07-2005, 01:02
Có ai mở đựơc hết movie chưa :-"

ale
03-07-2005, 01:06
@AVAVT : Bọn Golden Pig (heo vàng) cũng có à :D , sao tui ko gặp nhỉ , ở đâu vậy !???

À mà mới đọc cái Pre của Makai Kingdom trên spot , nội dung thú vị đấy , nhưng trông giống bản sao của Disgeae + Phantom Brave wá : cũng lấy bối cảnh netherworld , cũng summon quái vật , tụi tướng trong screenshot thì nhìn cứ y như bên Disgeae ấy , có cả đám Prinny nữa mới đau , mà lần này ko xài bản đồ grid-based chuyển qua dạng vòng tròn lun như Phantom mỗi lần duy chuyển analog mệt bỏ mẹ ... Anyway , nhìn cái lv2000 là bít sắp fải mỏi tay nữa rồi :D

TBS/RPG cũng viết walk nữa à , siêng nhỉ :-"

Nhân vật có jì khó điều khiển đâu nhỉ !??? Chế đồ ban đầu chưa quen thì vậy đó , sau này còn rất nhiều thứ để khám fá ...

đã bảo trò này chỉ để chơi giết time thôi... dễ đek tả đc
[-x ...

P/s : Đang nóng lòng chờ đợi cái Atelier Iris S2 but vẫn chưa có 1 thông tin cụ thể nào về bản Eng của nó cả , xem ra vô vọng mất rồi ::(

minhhiệp
03-07-2005, 08:35
:D
khám phá ra khá nhiều rồi
cái dark mana ấy (dùng để gather demon mà sao ko thấy gì xảy ra ? )
trong mỗi village hay dugeon có rất nhiều chest nằm trên cao tít ko thể nhảy lên được
làm sao để ăn nhểy ? :-/ (mới có mỗi 3 mana)

Khương Duy
03-07-2005, 20:46
Hôm qua mình đã hoàn thành game này rồi. Công nhận con trùm cuối nó dai ghê, Hp đâu mà lắm thế ko biết.
Mình hơi thất vọng sau khi hoàn thành: game hỏi mình có save phần bonus ko? Mình save rồi chơi lại => ko được giữ lại bất kỳ thứ gì cả tất tần tật luôn. Vậy xin hỏi hoàn thành game rồi chơi lại có gì mới ko?

ale
03-07-2005, 21:13
khám phá ra khá nhiều rồi
cái dark mana ấy (dùng để gather demon mà sao ko thấy gì xảy ra ? )
trong mỗi village hay dugeon có rất nhiều chest nằm trên cao tít ko thể nhảy lên được
làm sao để ăn nhểy ? (mới có mỗi 3 mana)

Con nhỏ Dark Mana thì active nó những nơi có quái vật mạnh , cơ hội counter sẽ tăng cao , tha hồ luyện lv , còn summon nó trong làng hay trong nhà thì làm gì có monster mà oánh , pó tay :-" ...

Nói nhìu òi , game này chơi đừng có quan tâm nhìu đến mấy món đồ ko lấy được , cố cũng vậy thui , về sau ông sẽ có những Mana + NPC đặc biệt để hỗ trợ , cứ yên tâm chơi đến hết đi , ko có mất lun đâu mà lo ...

3 Mana vậy là chưa có con Stone , có con này sẽ lượm được 1 số món trên cao (1 số thui)

Anyway , Enjoy it ::) ...

Hôm qua mình đã hoàn thành game này rồi. Công nhận con trùm cuối nó dai ghê, Hp đâu mà lắm thế ko biết.
Mình hơi thất vọng sau khi hoàn thành: game hỏi mình có save phần bonus ko? Mình save rồi chơi lại => ko được giữ lại bất kỳ thứ gì cả tất tần tật luôn. Vậy xin hỏi hoàn thành game rồi chơi lại có gì mới ko?

Tui ko hiểu cậu thất vọng về cái gì chứ cái ed này là quá có hậu rồi , một kết thúc mở cho cả party , còn nếu đó là vì chơi lại ko thấy Bonus thì đơn giản thôi :

Cái Bonus Game ko cần chơi lại , cứ mở save ra sẽ có thui , chịu khó mở lại mấy trang trước trong topic này (~ page 10) có 1 bài "Nhân vật thứ 6 !?" của tui có nói cách mở hidden dungeon , secret char + mana ... Còn mấy cái sub-quest thì trên đây bàn tán gần nát cả rồi nên chắc cũng chả còn gì để bàn ngoài việc chế đồ , cực nhất sau khi phá đảo đấy ... :-?

P/s : Đang chơi cái Shin Megami Tensei - Norturne ---> đúng là danh bất hư truyền , hay khiếp đảm ... http://accvn.net/board/html/emoticons/s_thumbup.gif

material_boy2001
03-07-2005, 21:23
Hix, chơi tới khuc tìm cái thằng Mull ở Iis's restting gì gì đó mà chẳng biết ở đâu. Cho mình hỏi nên làm j nửa đây, làm sao đền đó được đây.

minhhiệp
04-07-2005, 08:08
Đang chơi cái Shin Megami Tensei - Norturne ---> đúng là danh bất hư truyền , hay khiếp đảm
=)) ,mấy giờ còn chơi lại ...hồi tớ chơi bản JP (tháng 6 năm ngoái trước khi oni 3 ra )cũng cảm thấy tuyệt vời quá rồi..( cũng tìm gần đủ bí mật đó) chả gặp thằng nào chơi cả...buồn vãi ...
thì nói vậy cho vui ...ai chả hiểu gather thì phải ra ngoài làng nào :D
mấy món đồ đó cũng chỉ là hỏi..tui tự biết là về sau thu được item hoặc mana mới có thể lấy được.Nhưng ...nhìn nó thèm quá nên ...:D
Có tất cả mấy con mana nhểy ??

ale
04-07-2005, 09:50
Có 15 loại Mana :

Wood Mana
Fire Mana
Dark Mana
Stone Mana
Wind Mana
Water Mana
Life Mana
Light Mana
Holy Mana
Evil Mana
Spirit Mana
Power Mana
Lightning Mana
Time Mana

Trong đó có 4 loại là "amorphous" tức ở dạng vô định không bao giờ chuyển hoá qua các thuộc tính của các element khác được , ko biến thể ...

Còn cái Shin tui mượn thằng bạn về chơi giết time đợi Makai Kingdom ra đó chứ nhưng thấy phong cách mysterious của nó rất hợp gu kinh dị của mình nên ghiền lun ... Mà ông chơi Cái Shin rồi cho hỏi ngoài lề lun đi : Cái stock của thằng vai chính chứa được bao nhiêu quái vật vậy , có thay đổi được ko :D ...

Hix, chơi tới khuc tìm cái thằng Mull ở Iis's restting gì gì đó mà chẳng biết ở đâu. Cho mình hỏi nên làm j nửa đây, làm sao đền đó được đây.

Nếu tui nhớ ko lầm thì u đến chỗ bà phù thuỷ Zeldalia bằng cách vượt qua Iris's Resting Place , sau đó ra khỏi cái vườn Potato của bả , quẹo trái sẽ đến một cái sườn đồi nhỏ (Mountain) là gặp hắn thui ... Còn nếu ko thì cứ đến Iris's Resting Place là xong :-"

minhhiệp
04-07-2005, 10:54
um` stock của nó chứa được khoảng 10 con ..chả nhớ lắm nhưng đủ để dùng
có thể thay đổi được ,bằng cách drop chúng đi.Game đó có rất nhiều bí mật ,chú ý là nên thu bọn quái vật trên đường (100%) lấy được 1 bí mật.
Ngoài ra trong shop có nhiều item để equip cho vai chính lém,chịu khó mà mua.Bản E có thể thu được DANTE trong devil may cry đó :D
bạn kia ...vừa hỏi cái đoạn hôm kìa mình chơi :D

material_boy2001
04-07-2005, 12:11
Hĩ, mi`nh up được mấy viên mana ah, nhưng nghe các bác chỉ dẫn là up được cả vũ khí mà sao em chẳng biết vào đâu làm nữa. Ở nhà con Lita ( Kavoc ) em chỉ ghép được mấy viên ngọc thôi.Mà hình như chỉ ghép được 1 số loại vũ khí phải ko .Các bác chỉ gấp cho em nha.

Shadow Of Heaven
04-07-2005, 16:37
Ale: Miẹ Golden Pig còn chưa gặp mà kêu đánh hết rồi hả bố? [-x
Đánh xong chúng nó đc cái Blaire's Silk Panty đek biết để làm cái gì >_<
btw... kiếm đc hoàn chỉnh list Item rồi, yay! ^^
Kết luận: trò này dễ L-) ( ;)) )
Trong thời gian chờ đợi Makai Kingdom ra để đú thì đành đú tạm với Kuon ( Voice :x quá :x )

material_boy2001
04-07-2005, 21:41
Hix làm ơn chỉ em với, Chỉ em cách làm sao để đỗ water element lên 3 bức tượng vậy.Em chẳng biết làm sao nữa, bấm nút nào vậy các bác.

minhhiệp
05-07-2005, 08:13
Trong thời gian chờ đợi Makai Kingdom ra để đú thì đành đú tạm với Kuon
nếu chơi trò đó thì chơi cái genji mới ra sướng hơn ko ku ?
ờ ! công nhận voice nghe hay ..bài hát mà 2 đứa nó ca nghe cũng não nề ghê
cái mana gió tăng nhảy cao đúng ko ??? (+110% cái gì đó) ấn nhanh nên ko kịp đọc :p

ale
05-07-2005, 09:26
Hix làm ơn chỉ em với, Chỉ em cách làm sao để đỗ water element lên 3 bức tượng vậy.Em chẳng biết làm sao nữa, bấm nút nào vậy các bác.

Oạch , đã hiểu được 2 chữ "water element" mà còn ko bít làm à , biết cái cây element dùng để chế ra Mana item ko , dùng nó đổ lên 3 bức tượng để làm hồi sinh nữ thần Forwel , mỗi bức tượng cần 50 đơn vị --> chắc chắn ko đủ , về Kavoc đập mấy cái rổ hoa mà extract thêm , còn bấm ko được thì đi chết là vừa ... :-"

Hĩ, mi`nh up được mấy viên mana ah, nhưng nghe các bác chỉ dẫn là up được cả vũ khí mà sao em chẳng biết vào đâu làm nữa. Ở nhà con Lita ( Kavoc ) em chỉ ghép được mấy viên ngọc thôi.Mà hình như chỉ ghép được 1 số loại vũ khí phải ko .Các bác chỉ gấp cho em nha.

Ghép Mana stone vào vũ khí là cực kì quan trọng để hoàn thành game 1 cách nhanh chóng , trong game chỉ có nhà Lita là có cái lò rèn này thôi , chỉ những vũ khí có thuộc tính đặc biệt như : Fairy , Legend , Heaven bless gì đó thì mới add được , mấy cái bèo bọt mua ngoài shop ko được đâu ... Còn cách ghép thì chú chịu khó xem lại mấy trang trước tìm bài của nghia_acqui đấy , xem con Mana nào chế stone nào thì ra cái gì , nhớ chú trọng mấy cái SPD lv9 , Atk lv9 , Def lv9 , Life up , Mana Up ...

to Hiệp : Tớ đang viết cái fullwalk cho Shin , có hứng thú tham gia ko ... trò này đúng là khó vãi hàng , sau cái Iris mà chơi cái này thì ...

Hix , Wind Mana nếu equip cho char thì + SPD , còn dùng Action Dial thì nó giúp cậu có cái vòng pháp thuật , đi qua mấy cái trap trong dungeon như lightning , fire , lava mà ko bị mất máu ...

Thành thật khuyên những ng` mới chơi nên chịu khó xem cái Tutorial của thằng ku Popo , cái này vừa dễ hiểu mà vừa vui nữa , tiếc là nó hết hơi sớm ... :D

Ale: Miẹ Golden Pig còn chưa gặp mà kêu đánh hết rồi hả bố?
Đánh xong chúng nó đc cái Blaire's Silk Panty đek biết để làm cái gì >_<
btw... kiếm đc hoàn chỉnh list Item rồi, yay! ^^
Kết luận: trò này dễ ( )
Trong thời gian chờ đợi Makai Kingdom ra để đú thì đành đú tạm với Kuon ( Voice quá )

Mẹ , có câu dễ nói wài . khoe à [-x
Golden Pig hình như trên Mana Land fải ko , ai nhớ đâu ... :-"
Kuon kinh dị đấy hả , chơi Fatal Frame chưa , nếu chưa thì thử nó trước đi ...

P/s : Vẫn dek thấy cái info nào về Iris 2 - English path cả , bùn wá :((

minhhiệp
05-07-2005, 09:32
à ừm về phần help + tuto thì tớ xem đều đều
tớ bắt đầu thấy thích game này rồi :D
HD cho shin hả ?? có 2 điều bất cập xảy ra
1.trước tớ chơi tiếng JP (viết sẽ ko được chính xác các item hay gì gì đó)
2.bên box HD có người viết khá đầy đủ rồi.. ông định làm HDHC à ??? :chicken:
nói chung Kuon và FF đều có cái khó riêng ko nên so ssánh như thế [-x

Shadow Of Heaven
05-07-2005, 10:40
Golden Pig hình như trên Mana Land fải ko , ai nhớ đâu ...
Miẹ... L-)
Nó là con trùm trong map phụ L-)

Kuon kinh dị đấy hả , chơi Fatal Frame chưa , nếu chưa thì thử nó trước đi ...
....err.... tớ... well... ko thix.... mấy trò ma cho lắm.... ^_^v (sợ)
Trò này ko đáng sợ = ^^

material_boy2001
05-07-2005, 10:45
Hình như em còn thiếu con Spirit Mana thì phải, cho em hỏi con mana đó là con nào thế. Cám ơn bắc Ale nha, phiền bác hoài ah.
Còn nữa, em đi tới chỗ thằng Mull rồi nhưng bi tắt đường ( chuối ghê), chổ có mấy cánh cửa nhưng bị cột sét chặn lại rồi, em có tìm thấy mấy viên phát sáng nhưng chỉ mở được 1 cánh cửa, mò mẫm hoài mà không ra.
Cứu em với đi các anh

material_boy2001
05-07-2005, 10:47
mà mấy cai Attact Level 9 sao em chẳng biết tìm đâu ra vậy nè, Def level9 nữa , huhuhuhu

Shadow Of Heaven
05-07-2005, 10:48
Mở đc 1 cánh cửa rồi thì tất nhiên trong đường mới có cái mở cửa tiếp theo... có điều tôi ko nhớ nó ở đâu.....
Còn Spirit Mana Flay là biến con Water Mana ra.

ale
05-07-2005, 11:06
to material_boy2001 : Sao tui sợ chú wá , chơi RPG mà ko chịu mò gì hít , mà tui cũng có viết ở mấy trang trứơc rồi , sao ko mò lại mà xem , cách qua Mull's castle đây nè :

Chỗ có mấy luồng điện chắn cửa hình như là Mull' castle mà , muốn giải cũng dễ , đầu tiên đến cái chỗ cắm trại , từ đây dùng Stone mana leo lên các bức tượng bên cạnh -> dùng con cá chim bay qua bên kia kích hoạt 1 viên orb --> chạy ra cửa chính , quẹo lối đi bên fải (lúc này đã mở) --> chạy hết hành lang quẹo phải ra chỗ có 4 cây trụ lớn ở giữa có 1 viên orb thì active nó lun (sau đó chạy về cầu thang thì thấy ngay đó có 1 cánh cửa nhỏ xíu bị chặn) --> lên cầu thang đến chỗ 2 ngọn lửa nghe Delsus nói chuyện --> từ chỗ này , dùng con cá chim bay từ từ xuống dưới active viên orb lưng chừng giữa bức tường --> cánh cửa nhỏ cuối hành lang sẽ unlock --> chạy ra ngoài active viên orb + mở rương lấy tiền --> quay về chỗ cắm trại , trên đường đi sẽ thấy lối mòn đã được unlock , vào mở viên orb cuối cùng , xong ... LET'S BEAT DA FINAL BOSS

Atk lv9 , SPD lv9 , Def lv9 , Magic lv9 , ... thì fải chế ra từ mấy viên Stone Mana rồi add vào vũ khí , chế ra sao để có lv9 thì làm ơn xem lại bài của nghia_acqui , ko nghe tui nói sao , hay ko hiểu !???

Miẹ...
Nó là con trùm trong map phụ

Bỏ mẹ chưa , tớ chưa đi hết cái hidden dungeon :D :-"

....err.... tớ... well... ko thix.... mấy trò ma cho lắm.... ^_^v (sợ)
Trò này ko đáng sợ = ^^

Oạch , sợ còn ráng xách horror game về , FF ko chơi thì phí đấy , cái đấy hồi đó tớ chơi ở nhà 1 mình vào buổi tối mún tè cả ra quần =)) ...

to Hiệp : Bài HD đó của cha deadly hả , đó là Jap version mà , sai nhìu chỗ so với bản Eng lắm , đi theo cái walk đó mà tìm ra đường tui đập đầu vào tường đấy , viết thì cứ viết sợ gì đụng hàng , thiên hạ mún xem bài của ai thì xem :-" . Còn nếu chơi bản Jap thì cậu viết sub-quest , fuse system , hay dịch walk từ faq , có gì đâu ...

Cái FF với Kuon có chung 1 điểm là đánh vào thế giới tâm linh , nỗi sợ của ng` Châu Á ^^ , chứ ko như dòng RE và SH , cầm súng đi tỉa ma mà cứ như đi săn thú ấy ...

Cái Iris thì fải hay òi , chứ ko sao được cha nội nào đó Sticky cái bài này lên và tán đến 20 page lun ;))

Khương Duy
05-07-2005, 17:13
Ale hiểu nhầm ý mình thì phải. Cái thất vọng của Duy ko phải ở đoạn kết, mà chính là giá trị chơi lại kìa. Theo mình game nên giống như Chrono Cross, thêm phần New game+: ko cần giữ lại hết các Mana, chỉ cần lưu lại Lv và Skill, Mana Item cũng được rồi.

material_boy2001
05-07-2005, 18:15
trời ơi em nói thiệt nha, cái vụ đổ nước lên bức tượng thì em pó tay rồi, không thể nào làm được, em biết cái water element rồi mà không thể nào tác động lên bức tượng được, em phải làm sao đây.Em dùng mọi cách, dùng cây gậy rồi tác đông lên bức tượng cung ko tác dụng .Bấm X củng ko thấy gì, chỉ em làm sao mà đổ được cái water lên đây nè.
Hay là mình phải nhận nhiệm vụ này mới cho tác dụng, chứ em mò cả buổi mà ko được, tức ghê anh ale ơi.Làm ơn chỉ từng bước cho em nha.

Rociel
05-07-2005, 19:35
Tiện thể cho hỏi thăm bà con trong đây chơi Iris Mana 2 (JPN) tới đâu rùi cho ngộ thỉnh giáo vài dòng chữ với.Tui đi tới màn 11 rồi,có ai wa rùi thì hint for me some info.

Theo như nhạo biết thì phải làm hết 19 cái Trial phần 1 rồi làm nốt 10 cái Trial ở phần 2 này sẽ được làm cái Trial cuối cùng là Ultimate
Class Hammer Hero.

Vậy cuối cùng là cho hỏi ai đã đi đủ phần 1 (JPN) có thể cho ngộ mượn file save để tui đi lại cái phần 2 này dc kg?Tui Lỡ tay format 3 cái card save rồi cho nên mất sạch sẽ các file save luôn.

minhhiệp
06-07-2005, 07:44
Cái FF với Kuon có chung 1 điểm là đánh vào thế giới tâm linh , nỗi sợ của ng` Châu Á ^^ , chứ ko như dòng RE và SH , cầm súng đi tỉa ma mà cứ như đi săn thú ấy ...
tỉa mà cũng thú !! mà nỗi sợ kiểu kia cũng thú
ờ thôi ! sry ! tớ dạo này còn nhiều việc lắm (bên box HD còn 1 bài chưa hoàn chỉnh nên đang hoàn tất nốt ) chứ ko kham nổi 2 bài đâu

viết thì cứ viết sợ gì đụng hàng , thiên hạ mún xem bài của ai thì xem . Còn nếu chơi bản Jap thì cậu viết sub-quest , fuse system , hay dịch walk từ faq , có gì đâu .
uhm ! cách nghĩ này hợp lý..!
For altelier :
phần 2 (JP) có ở VN rồi hả ? chắc cậu lại trong SG...

Vantam261986
06-07-2005, 08:46
Ai co gameshark trò này ko cho tui đi .V3 nha .Cám ơn

Rociel
06-07-2005, 14:22
For altelier :
phần 2 (JP) có ở VN rồi hả ? chắc cậu lại trong SG...

Phần 2 này thì lúc nó ra trên mạng là mình đã có rồi và chơi tới giờ.Ở ngoài mấy shop bán Game thì vẫn kg thấy có tới hiện nay.Vì mình chỉ down game về chơi chứ kg có đi mua.Ngày 28/7 này cũng đã có FF 12 luôn rồi,nó có sớm hơn ngày phát hành của hãng tung ra.

To vantam:bạn hỏi gameshark V3 của game Iris 1 hay là 2?

ipridian_elf
06-07-2005, 14:28
http://www.gm-realm.net/attachment.php?attachmentid=70

Music Atelier Iris Eternal Mana Original Soundtrack
Size: 258.77MiB; Date: Wed 6 Jul 2005 05:01GMT | Comment: Brought To You By #Anime-Game-Osts @ irc.rizon.net

Enjoy ::)

material_boy2001
06-07-2005, 14:52
Anh ale, cứu em đi nè. Cái vụ đỗ nước len 3 pho tượng đó.Làm cách nàu thi triển lên đây, chọn cây gây rồi bấm vuông ko được gì.Bấm X củng không được luôn,em pó tay rồi

ale
06-07-2005, 17:46
Anh ale, cứu em đi nè. Cái vụ đỗ nước len 3 pho tượng đó.Làm cách nàu thi triển lên đây, chọn cây gây rồi bấm vuông ko được gì.Bấm X củng không được luôn,em pó tay rồi

Bèo quá chú :-" ... 1 là xem lại mình có nhận quest từ Chief of Water chưa , nếu chưa thì đứng nói chuyện với bức tựơng đến sáng cũng chả thấy gì (lạy chúa) , 2 là xem mình đủ 50 ele Water ko , 3 là xem mình có ấn lộn ... tượng ko :lol:

to Rociel : Trong đây có mình cha Hiệp là khoái chơi JPN thui , mà bản Eng ra lâu roài , ko có save đâu ông anh , chừng nào cần save Eng thì share 1 cái disk , đây qua tận nhà chép lìn :cool:

to Hiệp : Chán cậu wé ::(
Thôi cancel cái vụ đó lun , mấy bữa ni đang ghiền Shin , khó thú tính ...
À mà cha Rociel đó chuyên down game PS2 bán DVD copy đó , thử hỏi xem chả có chịu ship ra HN ko , mấy món như Iris 2 JPN ở các shop lớn trong nam như Mimi và Nam Phương cũng chưa có đâu ... ;))
Chơi Iris đến đâu òi ...

http://www.gm-realm.net/attachment.php?attachmentid=70
What the ... Hixx , File torrent , ai down được òi up lên host cho em ké miếng , đang xài Dial-up ::(

emkobitchoi
06-07-2005, 22:31
cái đó 245mb lận, lười up lằm ;))
thôi thì up cho bác cái op nè
ặc ặc, bi h newbie ko được gửi file đính kèm nữa, chán GVN thật
http://s10.yousendit.com/d.aspx?id=21559KQX9TA2B340PFCXMW25XR
down nhanh kẻo hết

minhhiệp
07-07-2005, 07:55
um` thông cảm !!
sẽ có lúc hợp tác :D
chơi cái altelier này tớ chỉ khoái mỗi cái pha chế đồ :D thú vị phết !

ILSATS
07-07-2005, 09:57
game này có bản e chưa zậy mấy cậu?

minhhiệp
07-07-2005, 10:03
có rồi !! mua đi nếu ở HN ra 557 nguyễn chí thanh..
anh em toàn bàn về bản E ko đó

Shadow Of Heaven
07-07-2005, 16:44
hà hà MH dò ra chỗ đấy rồi ah? ;))
Khá đấy ;))
Bản 2 Jap cũng có ở đấy đấy ;))

Bèo quá chú ... 1 là xem lại mình có nhận quest từ Chief of Water chưa , nếu chưa thì đứng nói chuyện với bức tựơng đến sáng cũng chả thấy gì (lạy chúa) , 2 là xem mình đủ 50 ele Water ko , 3 là xem mình có ấn lộn ... tượng ko

Ko đọc cái đoạn "hay là phải nhận quest này mới đc làm" sao? tất nhiên là nó chưa nhận quest rồi >_>

minhhiệp
08-07-2005, 07:56
hà hà MH dò ra chỗ đấy rồi ah?
Khá đấy
Bản 2 Jap cũng có ở đấy đấy
tớ biết lâu rồi (từ hồi oni 3,nghĩa là năm trước) nhưng vì xa nhà nên ngại đến...chỗ đó cũng gần nhà thằng ác quỉ trên GVN này lắm :D
vừa đọc lại từ trang 10 đến bây giờ có rất nhiều điều quí báu mà tớ từng trải VD: water mana ko biết làm gì ? :D nhảy zô cái núi lửa mà ko ra được thì chưa trải ...
nhưng màhình như trò này có đúng 1 viên aroma sphere thôi đúng ko ??
cái dragon gem lấy ở đâu nhểy ??? tớ mới có 2 viên ...

ipridian_elf
08-07-2005, 12:51
có rồi !! mua đi nếu ở HN ra 557 nguyễn chí thanh..
Hơ ... nhà ie cũng ở Nguyễn Chí Thanh (^-^) .. ehe .. hôm nào ra đó xem mới được :D

Shadow Of Heaven
08-07-2005, 17:17
Ah uh.... lắp cable.... ¬.¬
MH: hỏi cái gì đấy? Có 2 viên Aroma
Dragon gem 2 viên thì synth ra chứ kiếm đâu? L-)
Btw.... trả lời cái Black Matrix đi.

ale
08-07-2005, 18:14
vừa đọc lại từ trang 10 đến bây giờ có rất nhiều điều quí báu mà tớ từng trải VD: water mana ko biết làm gì ? nhảy zô cái núi lửa mà ko ra được thì chưa trải ...

Con Water Mana xài chung cây Action Dial với Wing Mana , dùng nó để hồi máu cho Lita khi mất Ruby Prims là chính vì Water ele dễ kiếm nhất trong game . Núi lửa nào ta :-?

nhưng mà hình như trò này có đúng 1 viên aroma sphere thôi đúng ko ??
cái dragon gem lấy ở đâu nhểy ??? tớ mới có 2 viên ...

trò này đi theo story-line thì lấy được 1 viên Aroma Material , còn viên còn lại fải đi Side quest mà chú gì đang hỏi tui đó , tui có viết cách lấy ở mấy trang trước , hình như là từ trang 10 trở về , ráng tìm ... :-"

Còn Dragon Gem là mana item mạnh nhất nên trong toàn bộ game ta chỉ có 5,6 cái là max , ban đầu chỉ có 1 do con nhỏ săn đồ hiếm Rurona tặng (fải cho nó Dragon Horn) , về sau phá đảo có con Time Mana mới chế tiếp được ...

Cái Shin chơi khó wá :((

thôi thì up cho bác cái op nè
ặc ặc, bi h newbie ko được gửi file đính kèm nữa, chán GVN thật
http://s10.yousendit.com/d.aspx?id=...2B340PFCXMW25XR
down nhanh kẻo hết

Hix , 3Mb mấy lận sao , con PC "công nghiệp" nhà tớ chỉ để lướt web và chat thôi ông ơi , nhắc mới thấy tức , ***** thằng nhatbang cướp mất của tớ 1 chai mấy với cái FlashDrive làm bây giờ dek ra tiệm ADSL chép đồ chơi về nhà được ... Anyway , thank u for sharing ...

to AVAVT : Lắp cable gì thế !??
Mới viết bài Pre cho Makai Kingdom , hy vọng được đăng mag :-"

À mà có mấy khuất mắt về nội dung chính của Iris S1 nè : (***100% Spoiler***)

Theo chuyện kể thì ngày xưa Master Alchemist - Iris (master gì mà trẻ đẹp wá :x) là người đầu tiên làm ra viên Ruby Prims để duy trì sự sống cho các Mana , và dùng nó để tiến hành thí nghiệm ra con người nhân tạo , Lita có fải là 1 sản phẩm thành công nhất !??

Mull lấy đâu ra Ruby Prims để làm ra Arlin , hay trình hắn cao hơn cả Iris :lol: !?? và dù là 1 sản phẩm thất bại nhưng Arlin vẫn duy trì sự sống 1 cách bình thường đến tận cuối trò chơi , khi Time mana quay ngược thời gian , Arlin vẫn du hành cùng cả nhóm , không có kết thúc phụ !?

Ai có trình giải thử chơi cho zui topic ;)) :-"...

thiên hạ
08-07-2005, 20:17
mấy bác cho hỏi làm thế nào mới cứu sống được con ma ở dưới tầng hầm ở cái thành phố đầu tiên vậy

Shadow Of Heaven
08-07-2005, 20:29
Theo chuyện kể thì ngày xưa Master Alchemist - Iris (master gì mà trẻ đẹp wá ) là người đầu tiên làm ra viên Ruby Prims để duy trì sự sống cho các Mana , và dùng nó để tiến hành thí nghiệm ra con người nhân tạo , Lita có fải là 1 sản phẩm thành công nhất !??
sai rồi ¬.¬
Ruby Prism liên tục phát ra Mana (là Mana Energy chứ ko phải con Mana) và vì thế mới làm cho con ng` nhân tạo do "em ý" ( :'> ) làm ra sống quá 10 năm đc (già thế mà còn trẻ đẹp... bọn trong game này con nào cũng cưa sừng làm nghé... refer to Zelandia). Lita ko phải là sản phẩm thành công nhất mà ngoài nó ra còn có 5 đứa nữa nhưng đã ọi khi cùng Irish đánh Amalgram (==> Irish trình cũng chỉ đến thế mà thôi [-x )
Vì Mull ko làm ra Ruby Prism đc (nó ko phải là Lineage of Irish ko điều khiển nh` Mana cùng lúc đc thì làm thế đek đc RP? [-x ) thế nên Arlin và anh em của nó mới ko phải là sản phẩm hoàn chỉnh (dù sao vẫn phải công nhận nó giỏi hơn Irish vì ng` nhân tạo của nó chỉ sống đc 10 năm còn thằng Arlin hình như đã 20 mấy).... và bởi vì Arlin sắp ọi nên nó mới lải nhải "There's no time left" suốt thế chứ [-x

hy vọng được đăng mag
Đăng mag là gì? :-?

ale
08-07-2005, 22:14
mấy bác cho hỏi làm thế nào mới cứu sống được con ma ở dưới tầng hầm ở cái thành phố đầu tiên vậy

Bé Pamela là phantom thì làm sao mà cứu được , về sau mình chỉ đi tìm body cho nó để nó tìm lại memories trước khi die thui , cũng hay lắm ...

to AVAVT :
Nói trứơc mấy cái này Spoiler nhe , tên nào đọc ráng chịu à ...

sai rồi .
Ruby Prism liên tục phát ra Mana (là Mana Energy chứ ko phải con Mana) và vì thế mới làm cho con ng` nhân tạo do "em ý" ( ) làm ra sống quá 10 năm đc (già thế mà còn trẻ đẹp... bọn trong game này con nào cũng cưa sừng làm nghé... refer to Zelandia). Lita ko phải là sản phẩm thành công nhất mà ngoài nó ra còn có 5 đứa nữa nhưng đã ọi khi cùng Irish đánh Amalgram (==> Irish trình cũng chỉ đến thế mà thôi )
Vì Mull ko làm ra Ruby Prism đc (nó ko phải là Lineage of Irish ko điều khiển nh` Mana cùng lúc đc thì làm thế đek đc RP? ) thế nên Arlin và anh em của nó mới ko phải là sản phẩm hoàn chỉnh (dù sao vẫn phải công nhận nó giỏi hơn Irish vì ng` nhân tạo của nó chỉ sống đc 10 năm còn thằng Arlin hình như đã 20 mấy).... và bởi vì Arlin sắp ọi nên nó mới lải nhải "There's no time left" suốt thế chứ

Con Lita 10 mấy tuổi rồi mà sao còn khỏe re thế kia , mà tại sao nó trẫm mình từ bé ở trên Avenberry mà ko xuống núi tìm Lineage of Irish nhỉ , rồi cô độc chán đời tự vẫn bất thành --> ... Vậy ra đoạn kết thật sự của game là tấn bi kịch của Lita và Arlin à :'>

Ko có RP thì thằng Mull làm quái nào ra ng` nhân tạo nhỉ , đã vậy dù là crap nhưng sản fẩm của nó lại sống lâu , không bị hạn chế bởi sức mạnh của RP mà còn là cờ lon trông y hệt nó mới ác , dek hiểu !? Theo 1 bộ Anime tui coi thì trong Giả kim thuật , việc tạo ra con người là điều tối cấm kị , theo đó alchemist nhiều khi fải hi sinh cả những thứ quan trọng hơn tính mạng , mà trong game này thì Ruby Prism rõ ràng là 1 trường hợp ngoại lệ cũng như hòn đá triết học (Philosopher's stone) , giả thuyết của các nhà giả kim ngày xưa ... :-"

Iris tuy thất bại nhưng cũng seal được con Almagam , chả biết thời ấy sức mạnh nào đã khơi dậy con Mana of the End & the Beginning phá huỷ Avenberry cùng 5 cận thần của Iris , chắc là các bản trứơc của series . hay ghê

Mong fần 2 được license quá ;))

Mà trong game thấy "em" Iris còn trẻ là đúng rồi vì mình chỉ thấy cái image được record lại của nó thui , hình như bị chết trẻ mờ (Pamela cũng vậy) , còn Zeldalia thì pó tay ... Anyway , trong game 2 bé tui thích nhất là Iris và Evil Mana :x

Đăng mag là gì?
Magazine :'>

P/s : Spot đã cho Iris 7, mấy điểm , chán [-x
Còn Faq đã có 1 bài walk , nhưng ko fải của tên Alex , đọc nhứt mắt bỏ mẹ , ai mún hợp tác viết hông ... ;))

minhhiệp
09-07-2005, 10:28
trong game 2 bé tui thích nhất là Iris và Evil Mana
ừm !! evil mana trông hấp dẫn phết !!
:D
hỏi chơi thôi ..! đang chơi lần 2 gần xong rồi ..! thiếu mất 2 cái movie :((
ai đó làm list lấy movie hộ cái chả hiểu lấy thiếu cái gì nữa
cái trò này cốt truyện từng đứa tuyệt vời phết...
võ công thằng klein chán nhểy !!chỉ thấy con bé lita là khoẻ dai sức thôi (đập trùm toàn 2000-3000) .
cái con ma hình như ko cứu được ...tội nghiệp thân nó

greatdevil
09-07-2005, 12:49
hay wá,thì ra cũng có người chơi trò này ban đầu tưởng có mình tui chơi thôi chứ ::) .Cho mình hỏi 1 chút, làm sao "tiu"diệt được GOLDEN PIGS vậy?ai đi tới đây rồi chắc cũng là cao thủ :)) vậy thì chỉ tui rõ rõ chút nhé, với lại ALMAGAM's wing (đúng ko ta :-S?) trong game có bao nhiêu cái thế? hình như nó là một thành phần dùng làm cây gậy gì đó trong magic shop phải không?:-?

greatdevil
09-07-2005, 12:51
àh,hình như ra phần 2 rồi nhưng.....tiếng nhật:((.Ai chơi rồi kể tui nghe với ^:)^

Shadow Of Heaven
09-07-2005, 15:05
hay wá,thì ra cũng có người chơi trò này ban đầu tưởng có mình tui chơi thôi chứ .Cho mình hỏi 1 chút, làm sao "tiu"diệt được GOLDEN PIGS vậy?ai đi tới đây rồi chắc cũng là cao thủ vậy thì chỉ tui rõ rõ chút nhé, với lại ALMAGAM's wing (đúng ko ta :-S?) trong game có bao nhiêu cái thế? hình như nó là một thành phần dùng làm cây gậy gì đó trong magic shop phải không?
Cái vụ giết Golden pigs thì vào cái topic hỏi về game chú hỏi trong box GLNN ấy tôi trả lời rồi (đồ lười đọc >_<) còn Amalgram's Wing (tên nó là Infinite Wing mà ¬.¬) thì chỉ có 1 thôi chứ chú làm như A là vịt trời ko bằng ra đường cầm khẩu súng tành 2 phát đc 1 đôi à? [-x

Con Lita 10 mấy tuổi rồi mà sao còn khỏe re thế kia , mà tại sao nó trẫm mình từ bé ở trên Avenberry mà ko xuống núi tìm Lineage of Irish nhỉ , rồi cô độc chán đời tự vẫn bất thành --> ... Vậy ra đoạn kết thật sự của game là tấn bi kịch của Lita và Arlin à

Ko có RP thì thằng Mull làm quái nào ra ng` nhân tạo nhỉ , đã vậy dù là crap nhưng sản fẩm của nó lại sống lâu , không bị hạn chế bởi sức mạnh của RP mà còn là cờ lon trông y hệt nó mới ác , dek hiểu !? Theo 1 bộ Anime tui coi thì trong Giả kim thuật , việc tạo ra con người là điều tối cấm kị , theo đó alchemist nhiều khi fải hi sinh cả những thứ quan trọng hơn tính mạng , mà trong game này thì Ruby Prism rõ ràng là 1 trường hợp ngoại lệ cũng như hòn đá triết học (Philosopher's stone) , giả thuyết của các nhà giả kim ngày xưa ...

Iris tuy thất bại nhưng cũng seal được con Almagam , chả biết thời ấy sức mạnh nào đã khơi dậy con Mana of the End & the Beginning phá huỷ Avenberry cùng 5 cận thần của Iris , chắc là các bản trứơc của series . hay ghê

Lita 16 tuổi và nó khoẻ vì nó có RB, đọc truyện cái kiểu gì thế? L-)
Nó trẫm mình cái con khỉ, chẳng qua con mụ Irish cho nó ngủ 1 giấc dài để khi nó tỉnh dậy thì thế giới đó là `1 thế giới hoà bình và nó sẽ sống cuộc đời 1 cô gái bt (Sailor Moon deja vu? @_@). Khi tỉnh lại vì bị Irish xoá hết trí nhớ nên nó cảm thấy cô đọc, chỉ có mình mình nên buồn quá tự tử (thiểu ;)) )

Amalgram là 1 tập hợp nh` Mana do con ng` thời ấy ko có sức mạnh như Irish nên ko thể điều khiển nhiều Mana 1 lúc đc, vì thế họ tìm cách làm cái gọi là Mana Fusion để kết hợp nh` Mana vào làm 1, tuy vậy họ đã tính toán sai và ko điều khiển đc A (ngu thì chết, chỉ tội "pé" Irish ọi theo Y_Y), về sau Mull lại đi theo vết xe đổ đó (đặc điểm chung của những thằng loser ;)) )

Atelier Irish gồm tổng cộng tới nay là 7 bản (thấy cái "Project A6" ở đoạn opening ko? Atelier Irish 2 là Project A7), tuy nhiên các bản trước đều là thế loại xếp hình kiểu mấy trò Mini game rẻ tiền của Yahoo or Popcap, và hình như Irish chỉ đc đề cập đến là như nhân vật chính của game đi... nhặt Mana để xếp b-(

Minhhiệp: chả biết thế nào tự dưng tôi có cả 4 cái movie... ko biết tạ sao >_>

ale
09-07-2005, 19:24
cái trò này cốt truyện từng đứa tuyệt vời phết...
võ công thằng klein chán nhểy !!chỉ thấy con bé lita là khoẻ dai sức thôi (đập trùm toàn 2000-3000) .
cái con ma hình như ko cứu được ...tội nghiệp thân nó

Klein nó là nhà giả kim suốt ngày đèn sách mày mò pháp thuật , có "võ công" mới là chuối đó pa
Lita mạnh thật nhưng khúc đầu bị vướng cái vụ RP , đánh vài trận fải restore lại cho nó mệt lắm ... Bé Pamela sở thích là ... cua trai mà , làm ma đi đây đó cho tiện :D

Mới đây đã đi lần 2 , cậu chơi gì mà thú thế , nhưng cái này chơi lại hơi bị chán , ed cũng có 1 cái à ...

Lita 16 tuổi và nó khoẻ vì nó có RB, đọc truyện cái kiểu gì thế?
Nó trẫm mình cái con khỉ, chẳng qua con mụ Irish cho nó ngủ 1 giấc dài để khi nó tỉnh dậy thì thế giới đó là `1 thế giới hoà bình và nó sẽ sống cuộc đời 1 cô gái bt (Sailor Moon deja vu? @_@). Khi tỉnh lại vì bị Irish xoá hết trí nhớ nên nó cảm thấy cô đọc, chỉ có mình mình nên buồn quá tự tử (thiểu )

Amalgram là 1 tập hợp nh` Mana do con ng` thời ấy ko có sức mạnh như Irish nên ko thể điều khiển nhiều Mana 1 lúc đc, vì thế họ tìm cách làm cái gọi là Mana Fusion để kết hợp nh` Mana vào làm 1, tuy vậy họ đã tính toán sai và ko điều khiển đc A (ngu thì chết, chỉ tội "pé" Irish ọi theo Y_Y), về sau Mull lại đi theo vết xe đổ đó (đặc điểm chung của những thằng loser )

Thế mà hồi ấy tớ tưởng con Almagam theo chu trình thì sẽ có 1 tên Al restore nó dậy , hút hết năng lượng Mana làm bọn Mana đuối sức lăn ra chết để có đủ sức mạnh tái tạo thế giới . Mà thăng Mull có sáng tạo mà , nó xài thêm cái RP của Lita để hồi sinh con A :D

Hồi trước khi chưa có Iris thì làm gì đã có RP , Fuse Mana , I see :-? :-"

Mà Iris có 3 đệ tử ruột là bà nội của Klein , Mull và Zeldalia fải ko vậy http://www.gamevn.com/forum/images/smilies/yim/30.gif

AVA đúng là AVA , bình thường thấy toàn chat nhảm vậy mà ... ;))

Atelier Irish gồm tổng cộng tới nay là 7 bản (thấy cái "Project A6" ở đoạn opening ko? Atelier Irish 2 là Project A7), tuy nhiên các bản trước đều là thế loại xếp hình kiểu mấy trò Mini game rẻ tiền của Yahoo or Popcap, và hình như Irish chỉ đc đề cập đến là như nhân vật chính của game đi... nhặt Mana để xếp

Ặc :-$

Minhhiệp: chả biết thế nào tự dưng tôi có cả 4 cái movie... ko biết tạ sao >_>

Đơn giản là vì ông đã giã nát cái item list đó thôi ...

P/s : Đoạn mở đầu của Makai Kingdom dịch từ spot nè mấy cậu :

"Mọi chuyện bắt đầu khi ma vương Zetta nghe được lời tiên tri từ Pram , thuộc hạ của hắn rằng đế quốc hắn đang cai trị sẽ sớm có ngày diệt vong . Tức giận vì lời nói đó , Zetta tìm đến một lăng mộ bí mật ẩn chứa quyển sách thần thánh ghi nhận lại tất cả sự kiện xảy ra trên đời từ trong quá khứ đến cả thế giới tương lại , để rồi tự mình tìm ra câu trả lời : những gì tiên đoán sẽ trở thành sự thật vì chính lòng ích kỉ của hắn . Zetta vô cùng nóng giận , hắn quyết định tiêu huỷ quyển sách với pháp thuật của mình nhằm xoá sạch mọi sự kiện nhưng không ngờ chính hành vi nông nỗi đó đã khiến hắn phải trả giá , thế giới hoàn toàn bị sụp đổ ...

... Để tự cứu bản thân , Zetta không còn cách nào khác ngoài chấp nhận hi sinh thân thể hoà làm một với những gì còn sót lại của lăng mộ , tự biến mình thành một quyển sách ma quỷ . Lời tiên trị đã linh nghiệm , Pram cùng những thuộc hạ trung thành của Zetta lựa chọn con đường cuối cùng là khôi phục lại thế giới trong tro tàn , xây dựng một vương quốc mới và quan trọng hơn hết là tìm lại phần thân thể bị mất của hắn ..."

minhhiệp
09-07-2005, 19:40
:(( \tức thật ! mở được 1 cái movie lần chơi đầu ..lần 2 vẫn cứ thiếu
bù lại mấy cái item list khác thì rất đủ (tui khoái cái ring for lita do con bé nó tạo ra )
còn con lita ấy hả ?? tui thích nó ở dạng có cánh hơn(mất RP) ...cho nó tắm đúng 1 lần từ đầu đến lúc nó lấy lại RP :D game chế ra được mấy cái áo tắm bikini mà ...ko thay đổi mới đau :((
-Final boss khoảng 26-28000 hp
chế ra cái globe đúng là zô zuyên tưởng cho mình soi map cuối cùng...dùng để DMG enemy

Mà Iris có 3 đệ tử ruột là bà nội của Klein , Mull và Zeldalia
chắc thế :-" (cả 3 đứa này đều có ước mơ làm master alchemist mới hay chứ =)) )
-cuối cùng : nghe cái câu chuyện của game kia lòng tớ xốn xang quá :D (Thần bí làm sao )
miẹ bọn JP này !! cái gì cũng nghĩ ra được !! giỏi giỏi !

Shadow Of Heaven
10-07-2005, 16:40
P/s : Đoạn mở đầu của Makai Kingdom dịch từ spot nè mấy cậu :
Damn... may mà kịp đọc câu này.... muốn spoiler em hả? L-)

Mà Iris có 3 đệ tử ruột là bà nội của Klein , Mull và Zeldalia fải ko vậy
Đâu..... Irish chết từ cái đời tám hoánh nào rồi >_<

Thế mà hồi ấy tớ tưởng con Almagam theo chu trình thì sẽ có 1 tên Al restore nó dậy , hút hết năng lượng Mana làm bọn Mana đuối sức lăn ra chết để có đủ sức mạnh tái tạo thế giới . Mà thăng Mull có sáng tạo mà , nó xài thêm cái RP của Lita để hồi sinh con A
Con A mới đầu cũng là Mana bt, là Mana of Beginning and Ending, nhưng về sau bị bọn ng` trình lùn "nghịch" nên mới có cái sức mạnh "ăn" các con mana khác.... nó nổi giận nên đi táng hết bọn ngu kia.... hết.

Sao các bạn làm kiểu đek gì mà nó đánh toàn mấy K... :(( của tớ đánh đc có 300-400 :((

Là 32000... đánh xong load lại xem máu trong monster list....

(tui khoái cái ring for lita do con bé nó tạo ra )
Tôi thix nhất cái Farewell, Love ;))

AVA đúng là AVA , bình thường thấy toàn chat nhảm vậy mà ...
Sao? :-?
Khi chat thì tôi là con ng` trên mạng, khi nói về game tôi là con ng` khi chơi game.... khi học --> đã chết. (Đa nhân cách ;)) )

Shadow Of Heaven
10-07-2005, 16:42
btw... nghe các bạn quảng cáo....3 ngày nay đã đi giã FF1...... ngày xưa chơi thử 1h sợ thấy pà cố đek hiểu sao chơi lại ko thấy sợ (quá) nữa (chắc đã mature hơn 1 chút :'> )... có điều đĩa chắc lỗi.... tất cả các đoạn phim đen trắng đều bị biến thành đoạn phim mà cái Holy Mirror bị vỡ ra 5 mảnh....đánh đến đoạn gắn Holy Mirror vào chỗ của nó thì treo luôn (hình như là đoạn cuối rồi =(( )... ức chế lấy miẹ nó phần 2 ra chơi..... cảm giác đầu tiên là ... đánh hơi dễ hơn phần 1 thì phải? Hơn nữa có nh` ng` nên.... đỡ sợ :'>..... cuối cùng là.... 2 cái con đấy.... mấy đoạn... erm... "Physical contact" của chúng nó.... well.... làm mình cứ nghĩ đến..... mấy cái.... Yuri.... :'> .... ko tập trung chuyên môn đc... :'>

ale
10-07-2005, 18:02
còn con lita ấy hả ?? tui thích nó ở dạng có cánh hơn(mất RP) ...cho nó tắm đúng 1 lần từ đầu đến lúc nó lấy lại RP game chế ra được mấy cái áo tắm bikini mà ...ko thay đổi mới đau

Dek hiểu sao ng` nhân tạo khi mất RP lại có thêm sức mạnh nhưng sức lực thì ngày càng giảm :D
Cái đó ko fải tắm cha , mà dùng Mana Energy từ mấy con Mana nạp "pin" cho nó , ai đời lại tắm trước mặt cả đám thế kia :-"

Trò này mất dạy ở chỗ mấy con yêu tinh Litith hay Demon gì đó đánh thua trận đến nổi rớt cả ... bikini đang mặc , hay thật ... Mà chưa kể hôm bữa tui lấy được 1 cái White Pants ngay cạnh giường thằng Delsus (thằng ku đang phê thuốc vô tư) :lol:

Damn... may mà kịp đọc câu này.... muốn spoiler em hả?
Spoil gì , tính nhờ ông edit giùm trước khi up lên GI group đó pa ... :'>

Đâu..... Irish chết từ cái đời tám hoánh nào rồi >_<
Nó chết khi còn trẻ vì chiến với con A , còn 3 đứa kia vẫn còn sống mà , ko nghe con Zeldalia nói nó mấy trăm tuổi rồi sao , thằng Mull thì ăn cháo đá bát ko nghe lời Iris mà dùng RP nghiên cứu cách summon A ...

Sao các bạn làm kiểu đek gì mà nó đánh toàn mấy K... của tớ đánh đc có 300-400
Gắn Mana Stone Atk lv9 , AtkComp lv9 (để tăng rate ra Critical) sau đó giã Atk nó thêm tí , vào trận xài Mask of Courage sẽ thấy ...

Cho thêm câu hỏi thảo luận nữa nè : Tại sao Mull fải giết anh của Arlin và sao thằng này trông y hệt cờ lon của chính nó vậy , 3 đứa này ko lẽ có huyết thống à ... :-"

--------------------------------------------

btw... nghe các bạn quảng cáo....3 ngày nay đã đi giã FF1...... ngày xưa chơi thử 1h sợ thấy pà cố đek hiểu sao chơi lại ko thấy sợ (quá) nữa (chắc đã mature hơn 1 chút )... có điều đĩa chắc lỗi.... tất cả các đoạn phim đen trắng đều bị biến thành đoạn phim mà cái Holy Mirror bị vỡ ra 5 mảnh....đánh đến đoạn gắn Holy Mirror vào chỗ của nó thì treo luôn (hình như là đoạn cuối rồi )... ức chế lấy miẹ nó phần 2 ra chơi..... cảm giác đầu tiên là ... đánh hơi dễ hơn phần 1 thì phải? Hơn nữa có nh` ng` nên.... đỡ sợ ..... cuối cùng là.... 2 cái con đấy.... mấy đoạn... erm... "Physical contact" của chúng nó.... well.... làm mình cứ nghĩ đến..... mấy cái.... Yuri.... .... ko tập trung chuyên môn đc...

FF1 = FatalFrame 1 à , nghe giống Final thế ,,,
Tui thì chưa có chơi cái 1 , nghe tụi nó khao nhau cái Huyết Điệp fần 2 dữ quá nên với lại xem cái Promo từ E3 thấy 2 bé xinh quá nên chơi thử thôi , nội dung hay , đồ hoạ đỉnh , hiệu ứng âm thanh nhân tạo là khoái nhất , tui buổi tối ở nhà 1 mình bật lên chơi muốn tè cả ra quần , còn ông hình như ra tiệm hả , vậy mà sợ gì pố :D ...

nhưng đi đến đoạn gần cuối tìm thấy đường nhứt mắt wá nên lụi òi :-"

Anyway , tháng 10,11 sắp tới có cái FEAR trên PC , trùm là mấy con ma như trong FF mà lại đụng tụi SWAT , hay ghê nhưng cấu hình thì khủng bố ...

minhhiệp
11-07-2005, 08:37
Là 32000... đánh xong load lại xem máu trong monster list....
zậy à ??? tại tui đếm nhầm ...:(( nửa chừng chạy ra đi vệ sinh nên ..:D

Sao các bạn làm kiểu đek gì mà nó đánh toàn mấy K... của tớ đánh đc có 300-400
cầy cho nó att trên 500 + vài cái att up (mask of courge) + hoá "thú" là được chứ sao !!(như lão ale nói đó)
Công nhận cái mana item : DG (drangon gem) kinh khủng thật ...với cái chỉ số DMG đó thì trùm nào chịu được.

Tôi thix nhất cái Farewell, Love
cái lọ hồi máu này hả ? :-" tui cũng khoái

Sao?
Khi chat thì tôi là con ng` trên mạng, khi nói về game tôi là con ng` khi chơi game.... khi học --> đã chết. (Đa nhân cách)
---> rốt cuộc lại là lười học =))
hoá ra cái lão shadow of heaven ko phải là avact à :o !???

@ ale:

Cái đó ko fải tắm cha , mà dùng Mana Energy từ mấy con Mana nạp "pin" cho nó , ai đời lại tắm trước mặt cả đám thế kia
cứ cho là tắm đi cho vui nhộn :D con này mặt dày bỏ miẹ ...toàn cãi nhau với con mấy con chủ hàng shop (tranh giành anh klein) =))
đúng rồi !! cái quần sịp đó tui cũng lấy được !! :D thằng delsus vẫn vô tư ngắm nhìn=))

Cho thêm câu hỏi thảo luận nữa nè : Tại sao Mull fải giết anh của Arlin và sao thằng này trông y hệt cờ lon của chính nó vậy , 3 đứa này ko lẽ có huyết thống à
và tại sao arlin chỉ có dream là : kill mull (thằng này ko thích cái gì hết trơn ngoài chó mèo =)) ) -->quái dị thiệt.Hồi đầu mình chơi cứ tưởng 2 thằng là 1 (chỉ thay đổi quần áo) mãi sau mới biết .
bên TLC kinh dị toàn gọi FF là fatal thôi
to ale : HUYẾT ĐIỆP là trò gì vậy ?? tên tiếng E của nó

Shadow Of Heaven
11-07-2005, 16:15
Huyết điệp: Crimson Butterfly.... dịch nghe thiểu *** tả đc >_<

còn ông hình như ra tiệm hả , vậy mà sợ gì pố
Chú ko biết thôi.... kể qua 1 ví dụ... ngồi chơi cạnh 2 thằng đã bóng.... đáng đoạn FF1 thấy bóng thằng anh trai qua góc quanh.... đuổi theo... tay cầm rung rung.... góc quay chiếu về cái góc rẽ..... từ từ 1 cái bóng đen đi tới... và....
AHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHH!!!!!!!!!!!!!!!! Bác Tố ơi lấy cháu thêm chai nước (1 thằng đá vào)
--> sợ quá *** há mồm ra nói đc >_<

hoá ra cái lão shadow of heaven ko phải là avact à
uh.... nó là AVAVT mà, đâu phải avact L-) L-)

Khương Duy
11-07-2005, 18:11
Có ai có list các khả năng cho vũ khí ko, mình đang cần nó để biết cách tạo ra vũ khí xịn.

Shadow Of Heaven
11-07-2005, 19:45
........ mệt lắm.... nói chung cái đấy ai cũng làm đc có điều chả ai đủ rỗi hơi để làm cả.......

ale
11-07-2005, 20:23
cứ cho là tắm đi cho vui nhộn con này mặt dày bỏ miẹ ...toàn cãi nhau với con mấy con chủ hàng shop (tranh giành anh klein)
đúng rồi !! cái quần sịp đó tui cũng lấy được !! thằng delsus vẫn vô tư ngắm nhìn

Một câu hỏi lớn được đặt ra , thằng Delsus chôm cái pants đó của ai :-" :lol:

và tại sao arlin chỉ có dream là : kill mull (thằng này ko thích cái gì hết trơn ngoài chó mèo ) -->quái dị thiệt.Hồi đầu mình chơi cứ tưởng 2 thằng là 1 (chỉ thay đổi quần áo) mãi sau mới biết .

Cái Dream của nó còn có thể giải thích , vì nó là articifial human mà lại là 1 sản phẩm thất bại , sống ko còn được bao lâu thì fải lo trả thù chứ đâu còn time lo mấy chuyện khác , như vụ tỏ tình của bé Pamela :D

HUYẾT ĐIỆP là trò gì vậy ?? tên tiếng E của nó

Fatal Frame 2 : Crimson Butterfly

Huyết điệp: Crimson Butterfly.... dịch nghe thiểu *** tả đc >_<

Thiểu là cái đách gì vậy ...

Chú ko biết thôi.... kể qua 1 ví dụ... ngồi chơi cạnh 2 thằng đã bóng.... đáng đoạn FF1 thấy bóng thằng anh trai qua góc quanh.... đuổi theo... tay cầm rung rung.... góc quay chiếu về cái góc rẽ..... từ từ 1 cái bóng đen đi tới... và....
AHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHH!!!!!!!!!!!!!!!! Bác Tố ơi lấy cháu thêm chai nước (1 thằng đá vào)
--> sợ quá *** há mồm ra nói đc >_<

Ngồi bên tụi đá banh ầm ầm thì còn nghe được âm thanh mẹ gì nữa , vậy mà ông còn sợ được chắc tâm thần bất ổn định :D ... cái này lúc đầu chơi còn nhát chút , về sau ko có nhỏ em Miyu gì đó đi 1 mình riết cũng quen ...

Cho thêm câu hỏi thảo luận nữa nè : Tại sao Mull fải giết anh của Arlin và sao thằng này trông y hệt cờ lon của chính nó vậy , 3 đứa này ko lẽ có huyết thống à ... <-- cái này bí rồi fải ko :-"

Có ai có list các khả năng cho vũ khí ko, mình đang cần nó để biết cách tạo ra vũ khí xịn.
nghia_acqui có post bài cách chế các Stone Mana để add vào weapons mà , xem lại mấy trang trước , lười quote lại lắm :">

minhhiệp
12-07-2005, 09:50
miẹ !! huyết điệp nghe như chưởng --> FF 2...lolz
có thể nó đánh rơi ra nhưng ko nhìn thấy nên mình xin :D
cái thằng arlin ngu ngốc gần die mà ko lo tìm vài cô nương để nối dõi còn đi trả thù =))
to AVACT : nếu tớ ko lầm thì cậu chơi trên phía quận tây hồ (phía dưới thuỵ khuê + hoàng hoa thám +đội cấn right ??) :D
-->hy vọng là đúng vì tui cũng quen 1 hàng có tên boss ở đó là TỐ

Shadow Of Heaven
12-07-2005, 16:48
to AVACT : nếu tớ ko lầm thì cậu chơi trên phía quận tây hồ (phía dưới thuỵ khuê + hoàng hoa thám +đội cấn right ??)
Right! Hàng trong ngõ đúng ko?
Đến đấy hỏi Đức Ams :'>

Cho thêm câu hỏi thảo luận nữa nè : Tại sao Mull fải giết anh của Arlin và sao thằng này trông y hệt cờ lon của chính nó vậy , 3 đứa này ko lẽ có huyết thống à ... <-- cái này bí rồi fải ko
Miẹ thì sản phẩm thất bại nó nhìn ngứa mắt cho mỗi đứa 1 chưởng chết chứ sao [-x

cái thằng arlin ngu ngốc gần die mà ko lo tìm vài cô nương để nối dõi còn đi trả thù
Chý lý =D>

Ngồi bên tụi đá banh ầm ầm thì còn nghe được âm thanh mẹ gì nữa , vậy mà ông còn sợ được chắc tâm thần bất ổn định ... cái này lúc đầu chơi còn nhát chút , về sau ko có nhỏ em Miyu gì đó đi 1 mình riết cũng quen ...

Hàng tôi chơi ko đc hét to ==> đá bóng ít khi hét===> hét đúng lúc ko nên >_>
Với lại phần 1 từ đầu đến cuối đi 1 mình, không gian thì gò bó ghê đek tả đc >_<

Shadow Of Heaven
12-07-2005, 16:49
btw MH: (Hầu như) Chiều CN nào tôi cũng ở đấy(đang thi ĐH... tuần chắc 1 lần >_<)

minhhiệp
12-07-2005, 16:58
uhm` !! thế thì tốt truớc có thằng bạn tớ chơi ở đó
biết thằng nào tên VIỆT đi xe sirius tím ko ??? (hàng ông tố đó) :D

Shadow Of Heaven
12-07-2005, 17:08
Có 1 "thằng" nhưng mà hình như "nó" trên mình đến....1...2...3... hình như gần 10 tuổi o_0

minhhiệp
13-07-2005, 08:29
nghĩa là :....sao ??? trên 10 tuổi thì cậu ra ku tí à...:-?
cái sig trông nghi nghi !! mà tớ thấy có cái gì đó lồ lộ :D

WingsOfDarkness
13-07-2005, 10:00
Đó biết cái gì....
Ý là... bố đấy đã đi làm từ (có thể trước) hồi mình lớp 8... tức là 4-5 năm trước >_<

minhhiệp
13-07-2005, 10:28
ôi dời !! sao mà lắm nick thế..
thằng đó mới 19 tuổi đi làm đâu ???
nó sang TQ gòi...
thằng đó chơi cũng trâu dã man chắc ông biết nó thôi

WingsOfDarkness
13-07-2005, 10:36
Thế hình như ko biết o_0
Nói chung là tôi ko quen với bọn trên 1,2uổi hay dưới tuổi cho lắm... trên tuổi nghe chúng nó nói chuyện kiểu gì ấy nghe nó cứ hơi..... mất dạy kiểu đú bẩn (có chơi với bọn mất dạy nhưng phong cách chúng nó kiểu đúng thế chứ ko phải loại *** bằng ai nhưng thể hiện)... còn bọn dưới tuổi thì kém.... trên hẳn tuổi hay = tuổi thì mới quan tâm ^_^v

minhhiệp
13-07-2005, 10:39
=))
nghe là biết chú mài thuộc dạng "nghiêm chỉnh " :D
cũng lạ thật ko biết ..nó thật à !?
mà đúng là cái thằng kia đú đú...cho nên cũng lớp mà kao cũng chả thèm nói chuyện mấy..!! (mỗi cái hen là nó nhạy cảm thì bàn với nó thôi)

ale
13-07-2005, 11:58
Xì-tóp chat đi mấy tên kia , có gì thì add ID Y!M lên đó tha hồ mà tán , việc gì cứ fải chui vào forum này spam cho nó nghẽn server 1 cách vô duyên vậy ... thèng nào còn lộn xộn thì xin lock mẹ cái topic này , để Sticky mà vào toàn thấy câu bài trông ngứa mắt quá ... [-x

minhhiệp
13-07-2005, 14:37
thôi thôi! sry !! ^:)^
nào bàn tiếp !!
ở X game(bà triệu) có bản đĩa gốc đó (dành cho HN)

for altelier 1 :
sao con bé con của chủ cửa hàng shop lại sắp chết nhỉ ?? trước khi chết nó còn gửi cho papa nó 1 con gấu bông nhân ngày sinh nhật (có hiếu ghê)=))
(đoạn đó thằng bạn tui chơi nên ko rõ lắm nó ấn nhanh quá ko kịp đọc)

minhhiệp
13-07-2005, 14:48
giới thiệu lại phần 2 cho những ai muốn ngắm nhìn :D
cho cái pic đầu
Nãy giờ là các pic của char,còn bây giờ phần hay nhất sẵn sàng
? (http://www.salburg.com/products/a7/a7_download/a7_dl_movie_01.htm)

Ngoài ra còn 1 tin đặc biệt cho fan hâm mộ PSP

http://www.salburg.com/products/a7/a7_download/a7_download_img/other_img/psp_01.jpg
nhìn nó ghép đồ thấy ngộ ngộ
http://www.salburg.com/products/a7/a7_system/a7_system_img/sys_mi02_img/item/g_01.jpghttp://www.salburg.com/products/a7/a7_system/a7_system_img/sys_mi02_img/item/g_06.jpg
http://www.salburg.com/products/a7/a7_system/a7_system_img/sys_mi02_img/item/g_07.jpg

THẦN GÌ ĐÂY ??

Gunbound_Viet
14-07-2005, 08:02
oa`i mây cai hinh đó nhìn ccũng côl hen's hic mà game Atelier này ra đời trên máy ps1 trước rùi sau đó mới nhãy wa ben gameboy thì phải ko biết có đúng ko nữa.....hic...

minhhiệp
14-07-2005, 08:10
ps1 ??? tin vịt à !?? =)) Lại còn gameboy nữa ...!
bản 1 ra trên ps2 ,bản 2 cũng rứa..nếu cậu ko chơi thì đừng zô nói kiểu ấy..!

WingsOfDarkness
14-07-2005, 16:58
MH: con đấy đek phải là con gái cái lão kia... còn sắp chết là vì nó định tự tử (chơi tiếp sẽ rõ ;))
btw.... ah thôi... những ai chờ cái này thì chắc sẽ tự biết, ai ko chờ có nói cũng vô dụng ;))

mà.... MH quảng cáo phần 2 lắm thế >_< (làm thèm Y_Y)

Shadow Of Heaven
14-07-2005, 17:51
quên.... Atelier *Input character name here* là trên PS1...... chỉ có từ EM mới là PS 2 L-)

minhhiệp
15-07-2005, 08:28
ur sig is alte right ??? nhìn đẹp lém !!

quên.... Atelier *Input character name here* là trên PS1...... chỉ có từ EM mới là PS 2
oh !! thế à !? :o
thực ra phần 2 (JP) ra rồi ...nên cũng có nhiều người đã chơi..
hoá ra con chủ magic shop ko phải là con của lão à...!?
có lẽ tui ko đọc kỹ nhưng thấy nó cũng có tình nghĩa quá chứ

WingsOfDarkness
15-07-2005, 16:50
Gần như là con nuôi thôi.
Sig đẹp ko? Hàng hiệu mà lại.... ;))