PDA

View Full Version : Trung Nguyên Kiếm Khách

Odisey
16-05-2005, 08:03
Dạo này ngán ngẩm vì ba cái film võ hiệp xài kĩ xảo vi tính đến phát ngấy lun . Hên là có bộ này coi đỡ nghiền ^^
TNKK có thể nói là một trong những bộ film võ hiệp chính tông với cốt truyện rất hay và dàn diễn viên hùng hậu có thể nói ai thực sự yêu film võ hiệp chắc chắn ko thể buông tha film này được ^^

Film này chỉ có 2 nhược điểm nho nhỏ :D
Thứ 1 : do bối cảnh rộng lớn quá nên có 1 số diễn viên thủ nhiều vai , cứ vai trước die thì 5-6 tập sao lại xuất hiện dưới 1 vai khác . Tuy nhiên do kĩ xảo hoá trang tốt nên nhìn cũng ko chướng lắm
Thừ 2 : Nhạc nền tuy hay nhưng ít .....46 tập mà chỉ có 2-3 bản thì hơi nghèo ^^ . Tuy nhiên nhạc rất phù hợp với phong cách kiếm hiệp ( tui khoái :D )

gameworm
16-05-2005, 08:45
Tên và nếu nghe kể thì thấy nó hơi giống vệ sĩ độc hành ngày trước phát trên đài Hà nội đó

trai_bap2004
16-05-2005, 14:57
Phim này của hang TVB hả huynh !!! hãng này làm phim coi kô chán !!! mới ra hả huynh !!!

Odisey
17-05-2005, 10:33
Không đâu bằng hữu cái này làm từ lâu rồi , hiện đang phát sóng mỗi buổi tối trừ thứ 2 .Toàn mấy diễn viên Hồng Kông-Đài Loan nổi tiếng vào hồi đó :D
Film có cốt truyện và diễn biến rất hay , fan của Kiếm Hiệp thì không nên bỏ qua nghen ^^
Tại hạ phát ngấy với những film võ hiệp xài kĩ xảo như mắm rồi , mí lại toàn trọng cái mã bên ngoài , xào lại kịch bản cũ ......mất hồn lém ^^

gameworm
19-05-2005, 17:30
Nói chung đại ca vẫn chưa trả lời câu hỏi của em
Nó là theo kịch bản của Thị Vệ độc hành ngày trước hả ???

Odisey
20-05-2005, 11:41
Đâu phải , nó theo kịch bản khác mừ .......hix hông lẽ hông có ai coai film võ hiệp xưa sao cà ......toàn ôm 2 con mắm Cát Tường _ Như Ý :D

runan
28-05-2005, 16:41
Ya ya, runan khoái cái này lém. Đây là phim dang chưởng +kiếm hiệp đầu tiên mà xem ko biết chán. Có điều phần 2 dở quá. Phần 1 xem hay hơn nhiều.
-Ai biết tên của "em" vào vai Viên Tiểu Điệp chỉ giúp : tên thật+website luên quan nhé.Đang tính lập topic hỏi mà gặp sẵn nên chui vô hỏi luôn . thnaks.

yugifan83
04-06-2005, 11:03
Bữa trước quên coi 2 tập cuối của phần 1 (lúc Triệu Thên Hào đang giữ huyết thư). Có ai xem rồi thì cho tui hỏi vài câu.
1/Tiểu Điệp bị mất võ công, sau đó thì sao?
2/Kỳ Anh, Dân Dật đâu mất tiêu rồi, phần 2 tui ko thấy.
3/ Ai phế tay phải của của Ngũ đang đầu vậy?

runan
04-06-2005, 18:41
2 nhân vật Tiểu Điệp và Dân dật phần 2ko xuất hiện ( chỉ có vài cảnh trong hồi ức thôi). Kỳ Anh cũng vậy luôn. Còn tay phải của Đoạn Trường Hồng bị Yến Linh phế á, nhưng hắn còn tay trái ghê hơn gấp bội.

kinado
04-06-2005, 22:43
Trời ơi, cái phim này hình như tui coi lâu lắm rồi mà. bây giờ mới chịu ra tiếp mấy phần sau đó hả.. hcich. Quên gần hết cốt truyện rồi. Chỉ nhớ hồi đó coi thấy thích thích, chỉ có điều nữ chính thì dễ nhìn nhưng nam chính xấu quá. Tui ko nhớ rõ lắm.. hình như tên Trung Hoa Vô Tình hay gì gì đấy.Nhìn xấu xí quá..hcic..

Còn bây giờ có giữ lại diễn viên cũ ko? hay thay toàn bộ là người mới hết rồi? Giờ tui chán ba cái phim kiếm hiẹp DLoan lắm rồi. cảnh thì ko đẹp mà mặc đồ thì nổi thấy ghê, kịch bản thì dài dòng..

runan
05-06-2005, 10:42
Không đâu. cái phim này ra lâu rùi, nhưng nếu ở thời đó phải nói là hay đấy. Cái tên bạn nói là Tư mã bất bình do Nguyên Biêu thủ vai, về sau đổi thành Tư Mã vô tình do người khác đóng nhìn cũng được. Sang phần 2 thì đổi gàn hết diễn viên . Chắc tai mấy người này đòi tiên cát-xê dữ quá nên bị đưổi hết, mời diễn viên khác vô thế.

Odisey
05-06-2005, 11:02
KHông không , film phần 1 tạm dừng do thiếu kinh phí , mãi đến gần 3 năm sau mới tiếp tục phần 2 do đó dĩ nhiên có xáo trộn đôi chút : tuy nhiên cũng phải nói 2 cô đóng vai Triệu Yến Ling ở cả 2 phần đều xinh đẹp tuyệt vời.......đâu có như 2 con mắm Như Ý với Cát Tường gì đó :D
Cái cô bé Kim Phi Yên phải nói là quá đẹp .....rất có hồn Á Đông , đáng tiếc sang phần 2 không gặp nữa . Lại không tìm được hình .........nếu có để xem mấy tên Fan của Lưu Dược Phi có ghen không thì biết :D

runan
05-06-2005, 11:28
Nói thật , công nhân trước giờ tui chua bao giờ để ý tới 1 nhân vật phụ bao giờ. Tuy vai của KPY mãi gần hết phim mới có nhưng diễn rất tuyệt. Về pầnh beauty, có thể nói ko bằng Liu Yi Fei nhưng tài diễn xuất thì hơn hẳn. LDP chỉ thích hợp đóng vai nào tiểu thư đài các thui.
- Ko biết cô này tên gì nữa, phim àny lại ra lâu nên rất khó truy tìm , chỉ biết tên tiếng anh là The righteous guards thôi.

kinado
05-06-2005, 12:50
Vậy thì bó tay rùi. Tại tui ở TP HCM nên ko coi lại được> Chỉ nhớ mang máng có lần nhà đã thuê phim coi tiếp được phần kế thì phải. Nhưng cũng lâu lắm rồi. Để chắc chắn lần nữa ấmy bạn cho tui hỏi có phải có ông Địch Long hay ông Kim Siêu Quần gì đấy đóng vai cục trưởng của tiêu cục ko?...
Tui nhó hồi đó tui kết Tiểu Điệp lắm..thấy như con thỏ í...còm bây giờ nếu xem lại ko biết cảm giác có còn như xưa ko thôi.

runan
07-06-2005, 10:04
Địch Long đóng vai Triệu ThiêN Hào , tổng tiêu đầu của Trung nguyên tiêu cục. Nếu search google tên DI LUNG , bạn sẽ thấy ông này cũng từng thủ vai Bao Thanh Thiên .
Nếu muốn tìm tên Tiểu Điệp buộc phải em phim khúc đầu giới thiệu, rất tiếc là tiếng Hoa ko à, chịu thôi. Mấy người phiên dịch cũng đọc 1 loạt tên ra ấy, nhưng ko biết cụ thể là tên nào. Có thể là NGọc Thuờng.

runan
07-06-2005, 10:10
-Giống con thỏ á : ??? , nếu tui nhìn ko lầm thì nhân vật thủ vai triệu Mộng Kiều là Lâm Tú Linh đã vào vai con thỏ ( Ngọc Thố) trong phim Hằng Nga Bôn Nguyệt.

Odisey
07-06-2005, 10:24
Hông nhớ rõ :D
Tiếc thật , Âu Dương và Tư Mã đều bị vong mạng ...........kết thúc 1 quảng đời hào hùng rồi chăng T_T

runan
07-06-2005, 10:29
Ko đâu. hai nhân vật này vẫn sống nhăn đấy thôi.Có điều khi hộ hộ tống với vai trò hậu vệ trong đoàn người TYL đến địa phận của NHị đang đầu thì gặp 1 đối thủ trên tài,đấu ko lại. từ đó quy ẩn giang hồ.

yuna1992
07-06-2005, 11:19
tui cũng có coi,lúc họ quy ẩn hình như cũng gần gần cuối phim,nói chung là cũng còn dài,rồi sau đó xuất hiện thêm hai người đên mến Triệu Yến Linh,kết thúc thì chẳng biết tình cảm của TYL(hơi tiếc=P~)

Odisey
07-06-2005, 13:30
Uhm vậy là nhớ lộn :D
Yến Linh thương con của Xuân Phong Kiếm Khách xiền roài còn gì , tên này tánh tình hiền lành võ công cực cao , thông minnh cũng có .So với thằng cha Du Long Công Tử cà giựt thì tốt hơn bội phần ^^
Nghĩ cũng tiếc phải chi Âu Dương và Tư Mã không là cặp tri kỉ trời ban thì làm gì đến nổi kô cua được Yến Linh :D

yugifan83
07-06-2005, 13:33
Thế này:
Tư Mã và Âu Dương theo TYL đến lúc gặp Thất Sát Đạo trưởng Lệnh Thiên Sầu (ko phải Vạn Kiến Sầu nha), và đấu ko lại ông già này ---> cả 2 từ bỏ tình cảm cá nhân và về quê cày ruộng (ý lộn, tu luyện :D). Lúc đó, có 1 thanh niên tuấn tú có tên là Thanh Sam (hay Tam) Khắc Lý Văn Vương (LVV) đang trên đường đi đòi nợ giang hồ (hình như vậy). Thằng này ko phải là người giang hồ nhưng võ công thì rất cao cường. Sự xuất hiện của thằng này làm Vu Long công tử (VLCT) khó chịu (vì ghen mà :))). Thế là VLCT thách đấu và thua, nhưng vẫn ráng ra tay đánh lén và bị LVV phản lại, vô tình thanh kiếm của VLCT bị gãy và đâm vào người ---> chết ;;) (nhớ ko lầm là vậy). LVV cứ vô tình gặp TYL hoài nên cả 2 cũng có cảm tình với nhau. LVV cũng hạ được thằng đạo trưởng ở trên. Cuối cùng, trận đấu với trùm cuối đã diễn ra (là anh của Giả Hồ Thổ đó).
Kết quả:
_Thái Hán Anh vs Đại Đang Đầu (thắng nhưng bị ĐĐĐ dùng ám khí và bị văng xuống núi :D)
_Mộng Kiều và Diệp gì Vũ vs 2 ông già (Vũ bị cụt 1 tay, MK nguyện theo hầu suốt đời)
_TYL và LVV song kiếm hơp bích chống trùm cuối và thắng (tại đạo diễn ko cho thua ;))). Cả 2 đã cảm mến nhau luôn và chắc chắn thành vợ chồng.

runan
09-06-2005, 20:43
Ác qáu, nhiều người chưa xem xong vậy mà bạn nói huỵch toẹt ra ảc á, hehhehe, liệu có mất hứng ko nhỉ?

lightdevil
09-06-2005, 21:32
phim này hồi trước xem hết phần 1 đang hay
thuê được 1,2 tập phần 2 thì lại ko xem được TT______TT
mà cái lão quản gia gì đó ( lâu ko xem quên hết :p) có phải là thằng gì mà vox cực cao đã tuyệt tích giang hồ ko :-?

yugifan83
10-06-2005, 10:01
phim này hồi trước xem hết phần 1 đang hay
thuê được 1,2 tập phần 2 thì lại ko xem được TT______TT
mà cái lão quản gia gì đó ( lâu ko xem quên hết :p) có phải là thằng gì mà vox cực cao đã tuyệt tích giang hồ ko :-?
À, đó là Giả Hồ Thổ, cũng chính là Lãnh Diện Diêm La Vạn Kiến Sầu. Võ công đệ nhị thiên hạ (do ổng nói là ổng thua anh trai ổng - thằng trùm cuối đó)

lightdevil
10-06-2005, 10:05
nghe nói trong phim tả về lão ấy mạnh lắm cơ mà
trùm cuối là thằng nào nhỉ
ở VN chiếu đến phần mấy rồi
cầu trời con về xem kịp phần 2 ^:)^

Odisey
10-06-2005, 10:21
Vụ đấu với trùm cuối hơi xạo 1 tí :D
Nhưng phải công nhận film càng xem càng hấp dẫn , ly kì .....càng xem càng khoái :D
Ậy : Hồ Thổ nói là thua là thua ở cái thời 2 người con trẻ kìa .....trải qua bao nhiêu năm và coi từ đầu đến cuối film vẫn thấy ông ta là vô địch

lightdevil
10-06-2005, 23:23
thế có đoạn Hồ thổ đánh lại với lão kia ko
hay là chỉ suy đoán :-?

yugifan83
11-06-2005, 10:36
Hồi trẻ thì có đánh, nhưng Hồ Thổ nói là ổng thua anh của ổng là Vạn Càn Khôn. Còn sau này, Hồ Thổ dắt 2 hộ vệ của trùn cuối vô rừng làm chuyện gì đó ko biết ;)), rồi thấy ổng chạy ra tìm Thái Hán Anh.
Phim này tui coi 4 lần rồi mà vẫn thấy hay. Riêng phần 1 mới ci có 1 lần mà cũng ko trọn vẹn nữa.

runan
11-06-2005, 10:37
Hồi trẻ Hồ Thổ có` giao đấu vaichiều với Vạn Càn Khôn, lúcđầu như là bất phân thắng bại, nhưng dần về sau thì Vạn Càn Khôn thắng được 1 -2 chiêu. Nếu khúc cuối ông ta ra sức giúp TYL thì chắc chắn sẽ hạ được VCK. Tuy thế, TTYL vẫn có đủ khả năng thắng VCK vì lúc đó công lực của cổ có thể nói là ngang ngửa với Hồ Thổ rùi, cái thua chỉ là thua về kinh nghiệm chiến đấu mà thôi.

Odisey
11-06-2005, 10:52
Ấy ấy đâu có đúng , công lực không bằng được đâu ^^ Yến Linh bất quá chỉ gần bằng ổng thôi , còn về cơ trí thì ổng hơn Yến Linh xiền .
Vụ thắng VCK hơi xạo 1 tí ^^ , tuy nhiên cũng có thể do lão này ham quyền đoạt lợi quá nên mới yếu hơn cũng nên .
Mà 2 cha này đúng là kì tài , sáng tạo ra những cách luyện công hơn người .Đố mấy bác bi quyết luyện công của Hồ Thổ là gì ^^

runan
11-06-2005, 20:34
Ko biết? Bạn nói thử xem . Ổng là trùm dĩ nhiên phải hơn nguời rồi.

Odisey
12-06-2005, 16:08
Dĩ nhiên òi , sáng lập ra thập đại tà công mà không ghê seo được .....đáng tiếc chắc ham quyền lực wé nên sao lãng việc luyện công thì phải ^^
Còn Hồ Thổ đi theo con đường đảo chuyển càn khôn , đi ngược tuy nguy hiểm nhưng chỉ cần biết phương pháp thì hiệu quả không ngờ .
Yến Linh bất wé chỉ bằng phân nửa Lãnh Diện Diêm La thôi , về cơ trí và võ công cô ấy vẫn cần được chỉ dẫn nhiều ^^

runan
12-06-2005, 17:22
Phim này sắp hết rùi, tuy nhiên ai có nhu cầu xem lại phần một thì vào trang này nhé: www.ione.net, tha hồ mà xem các loại phim kiếm hiệp+nước ngoài.

runan
12-06-2005, 17:26
Để xem., pc của bạn cần phải cài đặt cái trình windows media player nhé. Sau đó chỉ cần tìm phim cần xem và click vào mà xem thôi. Dĩ nhiên có cả TRung nguyên kiếm khách , nhưng chỉ là phần 1 thôi.

Odisey
12-06-2005, 17:48
Tốt quá , có phần 1 là đủ rồi còn mong gì hơn ^^
Khốn khổ càng xem càng hay , thế mà phải chờ mỗi tối thì ......:D

runan
12-06-2005, 18:06
Biết là biết vậy thôi chứ rất ít nơi có thể xem phim từ web này, ko hiểu tại sao nữa. phần lớn là đều báo lỗi cả.

lightdevil
12-06-2005, 23:36
sao mình ko down được ::(

yugifan83
13-06-2005, 08:23
TYL và Lý Văn Vương hợp lại mới đánh thắng Vạn Càn khôn mà, sao nói TYL gần bằng VCK được chớ?

Odisey
13-06-2005, 09:19
Tội nghiệp cho bé Du Long Công Tử , mỗi câu nói ra đều ngứa tai không chịu được :D . Film kiếm hiệp kiểu như Trung Nguyên Kiếm Khách dạo này hiếm gặp quá , các đòn thế chiêu kiếm sử dụng kĩ xảo rất ít .......đánh lại đẹp mắt . Còn film bây giờ 2 thằng đứng cách nhau 10 mét chỉ cần chọi xẹt tia sáng 7 màu ra là nổ oành oành .....dzậy người ta phát minh ra đại bác làm gì nhỉ :D
Hồi đó xem ba cái film kĩ thuật này thì còn thấy thích , sao thấy nhảm gần chết ^^

lightdevil
14-06-2005, 02:23
hồi xưa nó ko có kỹ xảo nên mới tập trung làm mấy cái đấy
bây giờ thì phải khoe " hàng" chứ ;))
mà nhớ phần 1 có thằng gì đang tốt tự nhiên thành xấu phí thật, chết vì gái >.<

Odisey
14-06-2005, 06:50
Ủa thằng nào sao không nhớ cà :D
Ah nhớ roài cu Thanh Sơn , khốn khổ chỉ tại ý chí nó yếu qua không vượt qua được sự ích kỉ của bản thân .Chuyện này cũng khó trách mọi người ^^
Phi Yến ơi em ở đâu làm sao để anh có hình em đây :((

runan
15-06-2005, 17:45
Thằng nì cũng có tới 2 vai diễn lận. Thằng đầu đóng tệ quá, ko nổi bật. thằng sau được hơn vì nó vốn đã từng thủ 1 vai là Tu la đao Đường Đại Thiên rùi.

yugifan83
15-06-2005, 17:48
Thằng Thái Hán Anh phần 2 nhìn thấy ghét quá. Phần 1 hắn bảnh bao, ăn nói có chừng mực, tỏ ra tôn trọng Hồ Thổ. Còn phần 2 thì coi Hồ Thổ chả ra cái đinh gì >.<

runan
16-06-2005, 17:46
Ùh.Thật ra thì lời ăn tiếng nói cũng ko quá đáng nhưng cái bản mặt của thằng đóng sau diễn có vẻ "du côn " quá. Nói chung là rất khó chịu. Thật ra từ phần 2 thì đã tệ hẳn đi, nhất là phần diễn viên. Phần 1 có rất nhiều diễn viên nổi tiếng củ HK cũng như DL.

Odisey
18-06-2005, 07:12
Đã kết thúc một trong những bộ film võ hiệp khoái nhất của tui :D
Té ra Vạn Càn Khôn thua là vì coi thường cây Kiếm Thánh ........bẻ hông gãy mới đau chứ :cool:

lightdevil
18-06-2005, 08:54
cây kiếm gì ở đâu ra vậy @__@

runan
23-06-2005, 19:36
Thôi ,qua bêntopic tui bầu chọn tí đi nào, sao im lặng hết vậy nhỉ? Chán quá, chuyển qua đó bàn đi.

AngelHell1102
12-04-2008, 19:21
xin hỏi phim trung nguyên kiếm khách xem online ở trang nào cám ơn

coi8x
03-05-2008, 11:17
phim này hồi trước cũng mê lắm
có vạn đại hiệp, mấy người đi cùng nhau, 2 thằng cha vô địch vô tình gì gì đó hay đi theo giúp đỡ
mấy năm trước xem lại trên ephim chán rồi, kĩ xảo + cốt truyện chỉ hợp với mười mấy năm trc thôi

yakumo77
03-05-2008, 23:04
Phim này coi đuợc gần 5 lần thì phải , coi từ hồi còn muớ băng đến hồi chiếu trên tivi ..

Kết nh Tư Mã vô tình với môt anh gì đó cầm kiến nguợc tay , hồi đó thấy hai anh này cool thiệt ;))

emxong
29-05-2008, 09:46
- 2 pác tư mã, âu dương chỉ nổ giỏi, lúc nào ra chiêu cũng la 1 cái, màn hình xẹt xẹt xẹt, đối thủ nằm lăn ra, 2 pa này vui vũi :D

mamtom91
11-07-2009, 00:23
pác nào có hình ngoài đời của các diễn viên trong phim ko nhất là tư mã vô tình, âu dương vô địch, yến linh, mộng kiều,.. trong phim đó

EternalxSonata
15-07-2009, 07:00
- Khoái nhất 2 bố Âu Dương vô địch và Tư Mã vô tình. Hễ 2 pác xuất tuyệt kĩ ra là "xẹt xẹt xẹt" đối thủ nằm ngửa =)). Tiếc là coi đến hết vẫn chưa thấy lão già Hộ thủ xuất thủ, chỉ toàn cười hà hà là đối thủ nằm lăn.

witfox
12-10-2009, 23:47
Phim Trung Nguyên Tiêu Cục vừa chiếu hết phần 1 bên kênh Bình Phước nhưng nó không chiếu tiếp phần 2...có bạn nào biết chỗ cho download film này ho8a5c coi trực tuyến, cho Fox biết với!

smeee
01-11-2009, 08:29
Chính xác là VCK thua vì chủ quan khinh đich ! Nếu hắn ta không chủ quan mà đánh thật thì với võ công hiện tại ngay cả hồ thổ nhảy vào ...cả 3 người cũng đánh ko lại . (Hồ thổ có nói với TYL rằng VCK là thiên tài võ học , nên càng luyện càng khủng khiếp ,ngày xưa hồ thổ thua vài chiêu nhưng hiện tại hồ thổ không còn theo kịp vì VCK đã luyện võ công đến mức thượng thừa rồi ...)
-Phim này cốt truyện khá hay và lạ , nhân vật phong phú -Chỉ có điều còn nhiều điểm chưa hợp lý trong phần 2 về cái cách triệu YL phát triển võ công ( đánh đâu thắng đó ,ngay cả những thằng khủng của giang hồ gặp cô bé điều xếp giáp cả ...hơi kì kì- Nhưng Thằng TVV thì thấy hợp lý -dược chân truyền TXKP độc bá giang hồ ,còn TYL được ai truyền cho võ công "khủng" và kinh nghiệm cũng ko nhiều mà đánh ai cũng thắng ... )

haywewe
31-08-2010, 23:59
@smeee: ax! Hồ Thổ (HT) nói hiện tại ổng ko theo kịp hồi nào zậy trời? ổng che dấu thân phận hiện tại mà! HT chỉ nói hồi trẻ! 2 anh em cùng luyện! ổng thua VCK 1 chiêu (lúc đánh dzới VCK! TYL nói tại VKS nể VKC là anh nên ko đánh hết sức chứ chưa chắc thua! VKC cũng ko ý kiến@@).

còn 1 đìu nữa là ko phải là hiện tại HT kém hơn VKC đâu! Vân Tam Nương có nghi ngờ HT là VKS nhưng nói ko thể nào! trừ khi hắn luyện đến mức xuất thần! chuyển gân hoá cốt (tức là trẻ lại đoá). mà thực sự VKS trẻ lại thiệt@@

thêm nữa VCK ko đến nỗi khinh địch đâu! Thanh Sam Khắc LVV + TYL phá được lôi minh thần công của ổng mà! cao thủ tuyệt đỉnh phải biết ngừ biết ta chứ! + dzới khi LVV dùng tuyệt chiu cuối! cũng làm VCK đổ máu đó!

còn tu dưỡng của TYL thì ko ít đâu nhe! theo cốt truyện thì TYL học kiếm pháp rất sáng ý! xem qua là hiểu! như lần đầu tiên Tư Mã Bất Bình thi triển chiêu khinh công chổng ngược đầu@@ TYL mới chập chững học võ đã làm được gòi!

còn tu luyện của TYL thì nhìu lém nhe:

- chân truyền thất tinh tề chiếu của cha (ông TTHào chỉ xài mỗi chiu này cũng hơi mạnh đó! ngang cơ Tư Mã).
- đọc wuyển kỉ lục chiến đấu của cha! wuyển kỉ lục bình kiếm của kiếm phu nhân (cao thủ cỡ Tư Mã trở lên mới được bình kiếm đó).
- có học wa vô tình tam tuyệt trảm + vô địch nghịch kiếm.
- bộ pháp di chuyển của VKS (@@bắt ma).
- tu dưỡng nội công của VKS 1x năm.
- chân truyền Xuyên Vân kiếm pháp (sau được TYL cải biên! kết hợp cùng thất tinh tề chiếu).
- nghiên cứu wa nhất đao bí cấp của nhất đao môn chủ.
.... nhìu wá coi xong ko nhớ hết được.

+ có cơ hội... solo với vố số cao thủ (nhất là từ khi HT đến Trung Nguyên tiêu cục. ổng sắp xếp cho TYL đánh rất nhìu trận! + chỉ dạy rất nhìu đìu từ kiếm pháp đến kinh nghiệm giang hồ...)

còn chuyện TYL đánh ai cũng thắng thì ko có đâu nhe! phần 1 chưa tới đâu ko nói! phần 2 thì mới vào thua Xuyên Vân kiếm pháp rồi nè! mới sử dụng ngoại 8 chiêu mà TYL đã học máu@@ còn nội 8 chiêu nữa -_- mạnh wá pà vợ ko cho xài@@

kế đến thua Nhất đao bí cấp của nhất đao môn nè (vì môn võ này wá kì bí! nên nhất thời đang đánh nhau! TYL ko nhìn được sơ hở! VKS phải dùng truyền âm hướng dẫn TYL cách phá giải! mới đánh huề đó!)

thêm lần đầu gặp Vân Tam Nương! TYL cũng ko phá được âm ma công từ tiếng đàn của pà này! (nhờ có Du Long thổi sáo mới thoát.)
... nhìu lém! cũng nhớ ko hết:D

+ coi film! phần 1 cũng có nhìu cao thủ mạnh hơn 1 số cao thủ phần 2 lém đó! ví dụ môn chủ của kim kiếm sơn trang! nếu ổng ko tẩu hoả nhập ma! Triệu Thiên Hào thua 100%.

+ cái ông ghê gớm là thanh bình kiếm khách! đi bộ chân ko chạm đất@@ dzới 1 ông 1 tay đao 1 tay kiếm! chấp Tư Mã + Âu Dương lên 1 lượt => huề@@

:Dnói chung fin khá tốt! trận cuối mọi ngừ nhìn nhận ko tốt 1 phần do phần chỉ đạo võ thuật chưa hợp lý.

bitran88
01-09-2010, 21:25
Cái phim này là phim có nhiều ngoại hiệu vỏ lâm nhất mà tui biết

luckyteo
05-01-2011, 22:44
dienanh.net hay phimbook.com. phim nay co tu rat lau ma xem van thjch hon may phim ky xao bay h

pokemoncis
07-01-2011, 16:47
dienanh.net hay phimbook.com. phim nay co tu rat lau ma xem van thjch hon may phim ky xao bay h

sao ko mua dvd mà coi vậy mấy cha :-o

phungquangtuan
15-01-2011, 00:03
Ai có DVD phần 2 film này không, up lên mediafire hộ em với ( hoặc ở HN thì em cop nhờ tí ).
Thanks trước ^^

thang389
13-02-2011, 13:28
diễn viên nào đóng nhân vật chính phim này vậy ạ

imaxhdvideo
01-03-2011, 02:11
Phim này của hang TVB hả huynh !!! hãng này làm phim coi kô chán !!! mới ra hả huynh !!!

Odisey
01-03-2011, 06:52
Film này hãng đài loan , và topic lập từ năm 2005 ...tuổi của film đầu tầm năm 1995 trở lên thì phải ;))

REALM
01-03-2011, 07:48

tvb ngày nay làm phim kôó nội hàm, phim nào cũng cà rởn coi nó chán, chắc có lẽ tvb sắp dẹp tiệm

Hỏa Vân Tà Thần
03-03-2011, 13:37
TVB giờ ko làm phim cổ trang nữa thì phải toàn thấy phim hiện đại

Diệp Thanh
07-03-2011, 16:20
Phim này nhớ ngày xưa xem hâm mộ anh nào mà có mật kiếm tay trái ấy ;))

1001
07-03-2011, 16:44
Lâu lắm rồi, ngày trước còn nhỏ cứ núp ở ngoài xem lén trong cái quán cafe gần nhà.=)). Ủa mà đang chiếu kênh nào vậy ? Bộ này nguyên tác hình như của Cổ Long thì phải,

Odisey
07-03-2011, 16:50
À , tay đấy là Đoạn Kế Hồng , Tam Đương Gia của Thiết Y Vệ . Cái mặt khá đểu , phần 1 nhìn ngầu nhiêu thì qua phần 2 bị đè xẹp lép .

Nét thể hiện ấn tượng nhất là hay xoay cổ tay và nụ cười xếch .

thumua1
07-03-2011, 17:49
đúng thật là mấy cái phim cổ trang hồng kông đài loan singapo hay hơn hẳn phim TQ , nhiều bạn xem phim TQ xong nhưng chưa xem phim do hồng kông làm cứ khen nó hay hơn

cowboypro
08-03-2011, 00:36
thế tóm lại k có link down hở các bác,để e down về xem fat' ...... hồi nhỏ xem bập bõm vài tập nhưng cũng gọi là có gây ấn tượng ... nhớ có 2 thằng gì nhỉ .. "Tư mã vô tình" với "Âu Dương vô địch" thì phải

Odisey
08-03-2011, 06:39
http://www.google.com.vn/#hl=vi&biw=1024&bih=653&q=Trung+Nguyen+Kiem+Khach+download&aq=f&aqi=g3&aql=&oq=&fp=f83a198a61bb228

Rất nhiều đấy chứ , có siêng down không thôi ^^

Diệp Thanh
11-03-2011, 11:22
Hồi đó xem phim này mê em Triệu Yến Linh cực kỳ, với một em nữa trong phim Nhật Đế Nguyệt Hậu, nhớ mãi.

Odisey
12-03-2011, 06:35
Đáng lẽ film này còn hay hơn nữa nếu không có biến động về diễn viên giữa phần 1 và 2 ấy chứ ;)) .

Em đóng vai phần 2 nhìn cũng dễ thương nhưng có vẻ non non thế nào ấy . Chưa kể hàng dàn diễn viên phụ khác ^^ . Nhược điểm của film này là một tay diễn viên có thể xuất hiện với quá nhiều vai =)) , hên là hóa trang không tệ .

king of the king
09-04-2011, 13:52
http://vietkungfu.com/view2376.html

mới mò đc, hình như là bộ này thì phải :-? ~20GB cho 3 phần, đag down, xem để nhớ lại 1 thời đã xa ;___;

linhtinhlangtang
03-05-2011, 21:22
Phim rất hay,thích Triệu Yến Linh phần 1 hơn,còn phần 2 dv mới,diễn còn gượng,vả lại đánh nhìn ko đẹp bằng Triệu yến Linh phần 1.

xyz_90
22-08-2011, 22:02
Phim này xem từ hồi nhỏ,kể ra đã xem 4-5 lần.
Xem phim này cảm giác rất thật ,vừa có cảm giác rất khí thế ,lúc lại thấy sợ .Nhất là càng về sau .
Bộ phim hay thế này sao không thấy nổi tiếng ít ai biết quá .

Khoái nhất là :Tư Mã vô tình ,âu dương vô địch và thanh sơn kiếm khách Lí Văn Dương